PDA

View Full Version : Một mình từ Penang cho đến Langkawi trọn vẹn tình yêu!

NangCaoNguyen
07-05-2013, 18:02
Em viết văn có lẽ tệ nên cách viết sẽ hơi lủng củng mong mọi người đừng ném đá em nha. Em bị nhiều quá giờ địu ko nổi hehe.
Chuyến đi của em ngày 19 - 27/4
--------------------
Một buổi tối tháng 3 trong nhóm đi Sin tháng 11 có một anh rủ đi off chủ yếu là để chia sẻ kinh nghiệm cho anh ấy để chuyến đi tháng 4 diễn ra tốt đẹp. Uhm thì cũng đi với lại tối đó chẳng làm gì.Ộp ẹp thì cũng bình thường thôi. Chẳng hiểu sao một phút "nông nổi" thôi mà "đã bị" mấy anh chị ấy "lôi kéo" 1 cách dã man rợ hờ hờ. Thôi thì giữ lời hứa nếu kiếm đc vé rẻ thì sẽ đu theo mọi người tham gia chặng Melaka và city tour KL mà thôi. Dè đầu tối về Air Asia tung ra nên "đành đoạn" hốt luôn cho rồi ngại gì nữa. Nhưng check lại tài khoản,ôi trời ko còn đủ. Thôi quay sang book chiều đi đã về tính sau.
Thế là chọn chiều đi của Jetstar transit ở Sin rồi đi bus qua Malaca. Ấn định ngày đã rõ giờ chỉ còn chiều về nữa thôi.
Nhưng chặng về cũng trầy trật lắm mới chọn được thời gian về và địa điểm để bay về. Bởi vì ngày 27/4 có mặt ở HN để đi HGiang rồi mà 23/4 về lại SG rồi lật đật ngày 25 bay ra HN rồi ở HN 2 ngày chẳng biết làm gì. Mà ở lại Mã Lai 1 tuần cũng chẳng biết đi đâu làm gì. Với lại cũng đi có 1 mình mà thôi. Nhắm mắt làm liều book vé cái ọt về thẳng Hà Nội ngày 27 thế là kế hoạch lên lại từ đầu. Đi đâu sau ngày 22 đây,lò mò lội từ trang này sang trang khác của Phượt mà mò tìm địa điểm.

Ý nghĩ về 1 nơi mà cũng có nhiều người đi đến là Penang. Okei chọn Penang,nhưng cách nào đi Penang đây,bus và máy bay. check của busonlineticket ra giá vé là 35RM cho chặng đi dài 5 tiếng. thấy 5 tiếng mà buổi sáng ngồi ko cũng chán,mà tìm lại ko có bus đêm đi để tới Penang tầm 6h sáng. Thôi check qua Air Asia, thật bất ngờ trước ngày đi 1 tháng thôi mà lại có vé rẻ chỉ 39RM đắt hơn 4RM nhưng bay có 55p thôi. Thì ngại gì mà ko đi cho rồi. Đỡ mất công này nọ đi tìm bến xe. Lên 1 cái ọt là tới cho xong. Ấn định ngày 22 đi Penang chuyến 10h sáng ! ngẫm nghĩ tiếp ko lẽ ở Penang đến 5 ngày hả trời. Mà đi 1mình nữa cũng buồn chứ. Chắc nhảy qua nơi khác thôi,kiểu này ko ổn.

Langkawi! Hòn đảo đại bàng có nghe đến,chắc có lẽ sẽ đi. Tìm thông tin thì cũng gần Penang cách 2,5 tiếng đi Phà cao tốc là tới giá vé là 21$ thời gian đi là 8h và 8h30 sáng. Thấy giờ đi không phù hợp. Vì muốn danh 1 buổi sáng còn lại cho Penang mà lại đi sớm như vậy thì hơi tiếc. Để xem ngoài nó ra còn phương tiện gì không. Ố ô có máy bay kìa bay có 45p thôi. check giá xem sao. Ôi mình hên dã man ra đúng ngày mình đi giá vé 18$ hố hố lại book nữa rồi. Cái tật chay lười đi phương tiện khác mà vé rẻ là cứ tống mà mua. Ấn định đi ngày 24 có 1 chuyến duy nhất lúc 4h15 chiều. Thế là có thêm 1buổi sáng dành cho Penang rồi.

2 ngày cho Penang là đủ vì chuyến đi về Hà Nội là 6h30 sáng. Nên chọn chuyến từ Langkawi về trễ nhất để ngủ lại rồi sáng bay tiếp.
-----------------------------------------
Chuẩn bị đi thôi nào

Đoạn từ SG tới Kuala em xin cắt bởi vì em chỉ dành cho Penang và Langkawi thôi nhé!

Ngày 22/4 Buổi sáng thót tim

Chuyến bay từ kuala đi Penang lúc 10h ỉ i đã check in online nên ngủ đến 7h mới dạy lò mò ra khỏi phòng 7h15
Đi Bộ chụp Bình minh đến ga Tàu điện 7h30 Tàu chạy 15p tới kuala sentral. Lên xe ngồi 8h15 xe vẫn chưa chạy. Hơi nóng ng rồi. Thiếp ngủ đi cho đến khi xe chạy vào đổ xăng. Nhìn lên 9h. Kiểu này bỏ vé mà đi bus 5 tiếng thôi. Cầu mong cho nó chạy. 9h5 xe c...hạy mà quãng đường còn 22km. Ngồi tính lẩm bẩm vận tốc chạy Trung bình là 80km/h thì đến nơi cũng đã đóng cửa ra máy bay.
9h20 tới KLIA mà còn 10km nữa mới đến LCCT. Bắt đầu rã mồ hôi rồi.
9h35 cuối cùng đã tới còn 5p nữa là đóng cửa máy bay. Mà sân bay LCCT lại đi bộ ra máy bay. Nên phải tìm cửa,nhìn lên bảng điện tử chuyến bay ko có,hơi hoảng đi tìm nhân viên hướng dẫn để nó ghi cửa ra máy bay. Lúc xuống bus có 2 nhỏ Hàn thế là 3 đứa thi nhau chạy tìm cửa. Chuyến bay của nó 10h20 mà nó đi Busan ko biết Hải quan có cho qua ko. Tiếp tục chạy đến cửa ra P11. Kiểm soát an Ninh xong chạy tìm cửa. Đến cửa ra máy bay 9h50 xếp hàng dài ngất. Ôi trời mình còn may. Ko bị bỏ chuyến. Lên máy bay ngồi 10h10. Delay tại chổ 15p cũng may là lên rồi ko s. Delay nữa cũng ko hề gì. Ngủ 1 giấc đã. 10h45 máy bay mới đi ra khỏi đường băng. Nhìn lại hoá ra là kẹt đường băng. Nên lâu.
Tiếp viên thông báo thời gian bay là 1h. Có nghĩa là 11h50 sẽ đến. Ai dè đâu 11h25 đã Hạ cánh. Bay có 35p @@. Kinh.
Sân bay của Penang đẹp và ko bát nháo như LCCT. Wifi free nên cứ phà phà onl mà đợi bus 401 về Trung tâm

Tạm thời em đến đây đã

hackpass
08-05-2013, 20:13
Tháng 7 này mình cũng đi Langkawi, đợi bài của bạn

lenxebus
04-06-2013, 20:15
Đang mong thông tin đi Penang và Langkawi. Bận quá hay sao mà không thấy post bài nữa vậy bạn hiền???

redhorse
22-06-2013, 17:41
Cũng đang có kế hoạch đi Sing Ma. Chờ bạn viết tiếp bài.

Linhnau
16-07-2013, 12:30
sao chủ topic mất tích luôn rồi. Đang định đi Langkawi và hóng kinh nghiệm :(