PDA

View Full Version : Lập nhóm leo Phansipan (07-08.08.2010)

Pages : 1 [2]

toanmomday
03-08-2010, 06:12
Lưu ý là bác sĩ này chưa có giấy phép hành nghề,vẫn đang hoạt động chui :)),nghe đâu là đa khoa nhưng đa khoa "thú y" :D

quanghuysk
03-08-2010, 11:28
Ah cho mình hỏi chuyện ăn uống thế nào nhỉ??? Tự túc hết hay tour lo cho mình bữa chính, mình chỉ lo đồ ăn thêm trên đường thôi?

Hà Móm
03-08-2010, 13:44
Rất sr mọi người đến hôm nay mới chịu update thông tin vì hôm qua e về hp :">. Cảm ơn chị Ngọc nhé :x.

Hà đã gửi mail cho mọi ng. Post lại ở đây:

I. Vài điều cuộc họp thống nhất:
1. 15 ng đi off quyết định các vấn đề của cả đoàn luôn.
2. Nếu có ai hủy đi sẽ đc đưa lại vé tàu, ai hủy đi mà đã đóng 150k đồ mua chung sẽ được tặng lại đồ :D, ai hủy đi mà chưa đóng tiền sẽ phải trả 50k cho 1 bộ sản phẩm 1 mũ tai bèo vành rộng chắc, 1 áo cờ đỏ sao vàng in ấn chất lượng cao, 1 còi nhựa trẻ em âm thanh xịn và 1 đôi găng tay hạt nhựa loại tốt. Việc mua bán giao hàng sẽ được tiến hành giữa cá nhân và thủ quỹ sau :d.
3. Leo với tiêu chí là hạn chế nghỉ dọc đường, sẽ cố gắng muộn nhất 8h sáng t7 bắt đầu leo.
Việc tách tốp dù vậy là khó có thể tránh khỏi. Có còi để liên lạc với nhau.
4. Áo mặc tự do, đến lúc lên đến đỉnh thì mặc áo cờ đỏ sao vàng và giương cờ chụp ảnh.

II. Những điều cần nhớ nhất:
1. 19h30 thứ sáu 06.08 tập trung ở ga HN cửa Trần Quý Cáp, lúc về về ở ga Long Biên.
- Ga HN - Ga LC: tàu SP7 20h35 06.08 - 5h45 07.08
- Ga LC - Ga LB: tàu LC2 21h20 08.08 - 6h45 09.08
2. Mang CMND, tiền
3. Mang càng ít đồ càng tốt, porter mang đồ chung cả đoàn và đồ cá nhân nặng thôi
4. Trên núi không có điện :D
5. Ăn uống trưa, tối thứ 7, sáng, trưa CN có trong giá tour trọn gói. Tự túc sáng thứ 7 và tối CN. Tự túc dọc đường và trên tàu.
6. Lưu số Nam 0979 265 949 – Hà 0169 6958 718
7. Cắt móng chân trước khi đi (tránh cọ giầy, tụ máu, đau...)

III. Danh sách đồ mua chung:
1. Mũ tai bèo: trừ Đăng, Toàn, Việt Dũng 12k/cái
2. Áo cờ đỏ sao vàng: trừ Đình Nam 27k/cái
3. Cờ VN 1 cái 120x80 20k
4. Thuốc - Thương
5. Còi 15k/12 cái :))
6. Găng tay hạt nhựa: trừ Dung, Việt 8k/cái

IV. Danh sách đồ cá nhân tự chuẩn bị: tiêu chí càng gọn nhẹ càng tốt
1. 2-3 áo phông, nên có cái dài tay
2. 2-3 quần, có 1 quần rộng để leo trèo
3. Áo khoác
4. Khăn quàng cổ
5. Balo
6. Giầy bộ đội
7. Tất thường 2-4 đôi
8. Đồ cá nhân: khăn mặt, bàn chải, listerin...
9. Đèn pin
10. CMND
11. Kẹo ngọt/socola đút túi (dùng khi leo lên đến các điểm cao)
12. Đồ ăn dọc đường, trên tàu
13. 2 chai nước nhỏ dọc đường: C sủi/oresol/nước khoáng/chanh muối/nước lọc...
14. Điện thoại đầy pin hoặc nhiều pin, nhiều máy...
*Tùy chọn (có hoặc ko cũng đc, nhưng mang nhiều bạn phải tự vác): áo mưa, ủng, giấy vệ sinh, dao đa năng, tất nilon, tất chống vắt, máy ảnh, chiêng trống cờ quạt...

V. Chi phí:
1. Những người sau còn 1050k: Đình Nam, Quang Đăng, Đức Trung, Hường, Cường, Văn Dũng, Xuân Nam, Hải. Còn lại còn 900k.
2. Dự kiến ăn sáng chung quỹ, có thể thuê 1 phòng nhà nghỉ để đồ. Còn thừa chia lại trong buổi off 3.

VI. Phân công:
Hà – thủ quỹ
Ngọc – tài trợ giấy và bút viết tên (chị viết sẵn theo danh sách em gửi chị nhé:p)
Thương – mua bọc thuốc cho cả nhà

* Vì lý do bảo mật em đã xóa hết contact của mọi người trong topic và attach qua mail.
** Ai trục trặc ko xem đc file contact em tới [email protected] ạ.
*** Chốt kết đoàn mình 27 người, 9 nữ 18 nam. Anh Hải ko đi tàu.
HÁO HỨC QUÁ :D :D :D!

toanmomday
03-08-2010, 16:56
Vừa đi mua đồ chung về,chắc tối hà móm sẽ update chj tiết.Đại loại là đã mua dc :
+ Găng tay
+ Còi (đủ các màu tha hồ chọn :) )
+ Cờ
+ Áo
+ Mũ tai bèo
Tất cả vứt ở nhà chị Dung lebong
+ Ko mua lót giầy nữa vj ko biết chỗ bán, nếu có chỗ lại còn cỡ cho từng ng nữa
+ Giấy vs,giấy ướt tự mang tuỳ theo nhu cầu dùng ít hay nhiều của từng ng :D
+ Áo mưa giấy tự mang (3 đến 4 cái)

Vinhquydo
03-08-2010, 20:06
Mình muốn đăng kí đi cùng các bạn bây giờ còn kịp không nhỉ?

toanmomday
03-08-2010, 20:10

Ko :D, đoàn mình đã chốt quân số, vé đã mua, đồ chug cug đã mua, chỉ chờ T6 này lên đường :D

kisianhtrangls
03-08-2010, 20:21
Chà hồi hộp quá. :D
Tình hình tiền mua đồ chung của lần off này để đến thứ 6 mình nộp một thể được không nhỉ?

Hà Móm
03-08-2010, 20:26
Vâng anh Trung ah, ko sao. Chỉ có là anh đi từ Lạng Sơn về nên anh chú ý ke giờ giấc anh nhé :p. Khổ thân anh, đi từ Đông Bắc sang Tây Bắc phải đi đg vòng :)).

List đồ như Toàn đã update. Mọi ng tự chuẩn bị dao kéo, giấy, áo mưa... nếu cảm thấy cần thiết nhé. Và chăm vào topic ạ.

Tập thể lực, tập thể lực, tập thể lực.
Tình hình thời tiết chưa có tin bão biếc gì cả, hy vọng là thuận lợi:D.

toanmomday
03-08-2010, 20:58
Vâng anh Trung ah, ko sao. Chỉ có là anh đi từ Lạng Sơn về nên anh chú ý ke giờ giấc anh nhé :p. Khổ thân anh, đi từ Đông Bắc sang Tây Bắc phải đi đg vòng :)).

List đồ như Toàn đã update. Mọi ng tự chuẩn bị dao kéo, giấy, áo mưa... nếu cảm thấy cần thiết nhé. Và chăm vào topic ạ.

Tập thể lực, tập thể lực, tập thể lực.
Tình hình thời tiết chưa có tin bão biếc gì cả, hy vọng là thuận lợi:D.

Nãy xem dự báo thời tiết thấy bảo trên tây bắc đang có mưa to cục bộ, dễ xảy ra lũ ống. Mong cho hn mai ngay kia mưa hết nước đi để ngày kìa ngày kịa ko mưa nữa :(

dang_ftu
03-08-2010, 21:19
hi`.có tý mưa cảm giác nó mới mạnh chứ...keke

LEAF ^^
03-08-2010, 22:09
Mình vừa leo Fan đợt 6/7. Góp ý 1 chút cho nhóm mình về chuyến đi nha:
1.Vụ ăn uống. Bạn Nam đặt 800k trọn gói là giống như hôm nhóm mình đi Như vậy bữa trưa ăn bánh mỳ, thịt, phô mai kèm rau quả; bữa tối có cơm canh hoành tráng (gà, lợn. rươu…) sáng hum sau mỳ tôm bò( trâu? ^^) và trưa tiếp lại bánh mỳ như hum trước. Vì chỉ có 1 bữa cơm và bánh mỳ lúc mệt hơi khó nuốt. mọi người chịu khó mang thêm nhiều xuc xich, sữa,chocopie,chocolate, bánh quy…để ăn kèm nhé.
Trên đường đi họ k có thời gian nấu ăn cho mình, nên ăn toàn đồ nhanh. Chỉ có bữa tối là đầy đủ. Ngày thứ 2 trong lịch trình phải đi nhiều (gần gấp đôi hôm trước) và ăn ít T_T. Mọi người mang thêm nhiều đồ ăn và để dành cho hôm sau nữa nhé.So với kinh nghiệm đi của bọn tớ đi, dự trù của bạn khá thoải mái nên có thể trích 1 ít mua thêm đồ ăn chung cho nhóm
2. Trong trường hợp mưa, ủng nilon chống mưa rất hiệu quả trong việc giảm bẩn quần ( giày ướt bẩn là k tránh được, k cần phải mang nhiều giày làm chi, ướt ngay sau khi đeo). 12k/ 2 đôi, mua ở Yết Kiêu.
3. Mọi người mang nhiều túi nilon để bọc đồ đạc ngăn mưa ướt
4. Cần mang áo mưa, loại liền thân, dày vừa phải( mỏng – dễ rách, dày quá, k cần thiết) . Áo mưa loại liền thân, có mũ. Khi leo núi xé bớt phần trước đến đùi cho dễ đi.
5. Mang nhiều tất, buổi tối tháo tất ướt và thay tất mới ngủ: 4, 5 đôi. Tất dày cho đỡ đau chân
6. Xe đi từ Lào Cai lên Sapa sáng đầu tiên thoải mái (30k/ lượt) n xe về từ Sapa hết luk 5h30- 6h và phải đặt trước. Bọn tớ đi là đặt qua ks. Nhóm mọi người k ở ks, nhớ xem kỹ vụ xe này nha
7. Hậu quả leo núi và 2 ngày k tắm, người bẩn thỉu vô cùng !!^^. Mọi người cứ thế về Lào Cai or lên tàu chắc bị cấm lun, hoặc giả xin đi bằng nóc xe thì bản thân cũng k chịu được. Nhóm trưởng care vụ này nha ( thuê nhà nghỉ tắm??),
8. Nhóm leo Fan rùi về Lào Cai, đi tàu về lun, cần thời gian tắm và ăn uống nữa nên thông báo với a guide (vẫn a Chơ hở Nam ? ^^) về vụ này để a í sắp xếp thúc giục đi nhanh về sớm nhá.
9. Hà định tổ chức sn trên núi đúng k? Hj, ở Sapa có chỗ vườn hồng bán bánh sinh nhật ngon nhất. Bánh tầm 120k, nhờ họ gói cẩn thận, rùi 1 chị porter cầm tay mang lên núi để tránh đổ vỡ nhá!!^^
P/s: Mình định viết sớm hơn, từ lúc Hà mí Nam gọi cho mình, mà mình bị bận. Nhóm gần đi rùi. Hj, nhanh thật. Chúc cả nhóm chuyến đi thành công nhá!! Chắc chắn là sẽ vui lắm đấy.!! Cheer!!!

nem_162
04-08-2010, 04:16
Về vụ tắm được nhóm Gà nhà em giải quyết thế này: sau khi leo pxp xong là đề nghị bác tài cho đi vào tắm lá thuốc của ng Dao luôn. Nhóm của mọi ng đi đợt này dễ gặp mưa, mà đã mưa thì lạnh lắm. Vì vậy tắm lá thuốc là giải quyết đc nhiều vấn đề:
thứ 1: ko phải thuê nhà nghỉ để tắm.
thứ 2: tắm = nước nóng --> giải tỏa mệt mỏi nhanh chóng + chống cảm hiệu quả. Ngoài ra thì nơi tắm lá thuốc nào cũng có dịch vụ mát - xa ( dù chất lượng hơi kém) nhưng đc mát - xa sau khi leo xong thì cũng bớt đau nhức đi đôi phần.
Đây là kinh nghiệm nhỏ của nhóm Gà bọn em. Chúc cả đoàn ôm được hết cục inox và gặp nhiều thuận lợi, đặc biệt là về thời tiết :)

BrunoD
04-08-2010, 08:54

Được a ạ. E bán suất của e có 2 chịu thôi

Lần này đi chắc chắn sẽ có mưa, không thể tránh khỏi, nên áo mưa và giữ ấm tránh cảm hoặc sốt là rất cần thiết. Còn vụ tắm táp không chắc sẽ về sớm để mà mát xoa mát xiếc gì cả đâu.

tigerk40
04-08-2010, 08:56
Nhóm này mua cái gì cũng rẻ, em mua cái mũ Tai Bèo ở Yết Kiêu (thấy bảo loại tốt) với giá 35k; 1 đôi dép dọ (loại tốt) 35k (loại rẻ thì 25k).
Mua ở 1 quán khác: 2 đôi găng tay + 2 khẩu trang y tế + 4 đôi ủng ny lông = 40k

Chúc các bạn có 1 thể lực tốt! :)

BrunoD
04-08-2010, 09:03
Nhóm e đi lựa chọn rất kĩ. Có bác sĩ để phòng ốm đau bệnh tật. Có nhà phân phối găng tay mũ nên mua rẻ được. Có cả mấy nhân viên kinh doanh bán nước, xúc xích dọc đường cho đoàn nữa.. Nói chung service nhiều lắm

Lonrung83
04-08-2010, 09:16
Cả nhà ơi, cuối tuần rồi đi Nam Định bị ngã chân vẫn còn đau, ko biết liệu có đi leofan đc ko nữa, chán quá, vãn đang có gắng giữ gìn để ch nó khỏi để còn đi cùng cả nhà.
Trường hợp xấu nhất ko đi đc thì ai có nhu cầu đi thì thông báo với mình nhé để mình nhượng lại suất nhé. but đó là TH ko thể đi đc đấy nhé,

jakaboo
04-08-2010, 11:18
Dạ không ạh!

Đoàn em đầu tháng 9 leo ạ. Chỉ hỏi có bác ở đoàn Lào Cai thấy ghi những thứ cần mang theo là CMT + 4 ảnh 3 x 4 không biết để làm gì ạ.
CMT thì để làm thủ tục với vườn Quốc gia or ký hợp đồng rồi. Còn ảnh 3 x 4 không rõ để làm gì?
1) Chứng nhận leo Fan?
2) nộp ảnh ở cửa rừng?

Em không rõ nữa.

Oh, đoàn nhà bác tigerk40 leo đầu tháng 9 à? Nhóm em đang lên kế hoạch leo đợt 2/9, nếu trùng hay là join luôn đoàn cho vui nhở? Tụi em đến giờ này có 8 tên rùi bác ạ.

tigerk40
04-08-2010, 11:44
Oh, đoàn nhà bác tigerk40 leo đầu tháng 9 à? Nhóm em đang lên kế hoạch leo đợt 2/9, nếu trùng hay là join luôn đoàn cho vui nhở? Tụi em đến giờ này có 8 tên rùi bác ạ.

Cám ơn lời mời của bác! :)
Em ra mua vé tháng 9 họ chưa có, về nằm ngủ không yên giấc thế là em mua vé tháng 8 luôn. Tối thứ 6 lên tàu, 2 anh em tự leo bác ạ.

jakaboo
04-08-2010, 15:05
ôi, tinh thần leo fan của 2 bác thật đáng hoan nghênh, chúc các bác chiến thắng giòn giã nhé

Huu Toai
04-08-2010, 20:14
Cả nhà ơi, cuối tuần rồi đi Nam Định bị ngã chân vẫn còn đau, ko biết liệu có đi leofan đc ko nữa, chán quá, vãn đang có gắng giữ gìn để ch nó khỏi để còn đi cùng cả nhà.
Trường hợp xấu nhất ko đi đc thì ai có nhu cầu đi thì thông báo với mình nhé để mình nhượng lại suất nhé. but đó là TH ko thể đi đc đấy nhé,

Cố gắng lên. cả đoàn có tôi và ông là 83 thôi đấy!!! đau tí cũng được, tôi để ý mấy em trong đoàn có thể hình được, có thể cõng ae mình lên tận đỉnh đấy!!!

toanmomday
04-08-2010, 23:14
Em cug vừa ngã xe lúc chiều xog :D,may mà chân cẳng ko sao,xước nhẹ tý ở tay,mất tý huyết còn đâu xe chịu hết :(.
Còn chưa đầy 48h nữa,hồi hộp ghê :D

minhnq
05-08-2010, 10:56
Minh đã leo một lần và thấy rằng không nên mang theo socola vì sẽ làm minh khát nước lắm. Chúc đoàn đi thành công ^^

Jemi
05-08-2010, 11:01
Nín thở chờ đợi...

Hà Móm
05-08-2010, 14:05
Hồi hộp quá 1 ngày nữa thôi.
Hôm nay đọc tin lũ ống ở Sa Pa 04.08 thấy cũng lo lo. Nghe mọi ng đi trc nói là lũ thì ở Phan ko có nhưng sẽ đáng lo khi trời mưa.
Ngoài ra giao thông cũng là 1 vấn đề, lũ gây đổ gãy, ngổn ngang, tắc 1 số tuyến đg quan trọng. Chính quyền nói là quyết tâm 05.08 thông được. Hà đã gọi cho Nam để gọi lên trên đó nhưng chưa có kết quả. Ko biết các anh chị người Sa Pa có thể cập nhật cho đoàn em tình hình trên đó thế nào ko :-s.

Mong là mọi việc suôn sẻ :).

jakaboo
05-08-2010, 14:19
đến hôm nay tên topic của đội này chắc phải đổi thành cảm tưởng trước giờ ra trận ý nhở ^^

tigerk40
05-08-2010, 15:00
Hôm nay đọc tin lũ ống ở Sa Pa 04.08 thấy cũng lo lo. Nghe mọi ng đi trc nói là lũ thì ở Phan ko có nhưng sẽ đáng lo khi trời mưa.
Ngoài ra giao thông cũng là 1 vấn đề, lũ gây đổ gãy, ngổn ngang, tắc 1 số tuyến đg quan trọng. Chính quyền nói là quyết tâm 05.08 thông được. Hà đã gọi cho Nam để gọi lên trên đó nhưng chưa có kết quả. Ko biết các anh chị người Sa Pa có thể cập nhật cho đoàn em tình hình trên đó thế nào ko :-s.

Bão Lũ cũng hãi nhỉ? http://dantri.com.vn/c20/s20-413357/lu-ong-quet-bay-5-nha-dan-o-thi-tran-sa-pa.htm

Cũng mong những thông tin tốt đẹp về thời tiết cũng như tuyến đường leo Fan.

Ps: Hôm kia có hỏi đèn Pin đeo trán ở Yết Kiêu nhưng hết, tối qua hỏi lại thì gặp 1 chị. Chỉ hỏi leo Fan à? hôm nào đi?... cùng nhóm HÀ à? không biết có phải là Hà Món không? :D Lúc sáng có quay lại thì gặp 1 bác mà hôm đầu tiên hỏi. Bác hẹn khoảng 1h chiều quay lại lấy. Thôi thì tẹo đi làm qua lấy, tình hình bão lũ thế này có thêm 1 cái đèn vẫn hơn. :)

quanghuysk
05-08-2010, 18:42
vừa đọc thêm bên kia lại thấy thêm mấy cái vụ rắn rết . Có vẻ ghê wa' ec.

toanmomday
05-08-2010, 20:39
Lúc chiều vừa ra yết kiêu làm cho 2 đôi ủng niliong, 3 cái áo mưa, quận băng dính, qua cửa hàng làm bịch túi nilong. Tất cả đã sẵn sáng chiến đấu, chả biết mọi ng ntn chứ mình đang lịch kịch nhét đồ vào balo rồi ~~>> bây h mới thấy balo mình bé :(

sapaTravel
05-08-2010, 21:18

Thật sự thời tiết sapa vào tháng 8 mình đã nói rất nhiều rồi
Hiện tại sapa vẫn đang mưa to kéo dài - về đường xá đi lại đã ok - các bạn lưu ý đi trong thời tiết như vậy thì ngoài những đồ các bạn đã mua thì các bạn lên mưa thêm 01 đôi giầy bộ đội dự phòng nũa nhé - khi các bạn lội qua suối thì hoặc đi mưa giầy ướt thì lấy đôi dự phòng ra đi nhé - còn đôi bị ướt cho vào tui bóng dự phòng mang đến điểm nghỉ đêm phơi bếp lửa cho khô - điều lưu ý lữa là luôn dự phòng nhiều túi bóng laọi 5kg ý sẽ phải dùng thường xuyên.
Mình chỉ muốn nói với các bạn đi là trại nghiệm bản thân vi vậy đừng ngại bất cứ điều gì
Hy vọng 1, 2 hôm nữa thời tiết sẽ nắng lên - chúc các bạn thành công .

Huu Toai
05-08-2010, 21:24
Hãy tưởng tượng 24h nữa tầm này ở ga Trần Quý Cáp đoàn tàu đi Lào Cai đang từ từ lăn bánh...và mọi thứ đang bắt đầu...!!!

BrunoD
05-08-2010, 21:35
Thật sự thời tiết sapa vào tháng 8 mình đã nói rất nhiều rồi
Hiện tại sapa vẫn đang mưa to kéo dài - về đường xá đi lại đã ok - các bạn lưu ý đi trong thời tiết như vậy thì ngoài những đồ các bạn đã mua thì các bạn lên mưa thêm 01 đôi giầy bộ đội dự phòng nũa nhé - khi các bạn lội qua suối thì hoặc đi mưa giầy ướt thì lấy đôi dự phòng ra đi nhé - còn đôi bị ướt cho vào tui bóng dự phòng mang đến điểm nghỉ đêm phơi bếp lửa cho khô - điều lưu ý lữa là luôn dự phòng nhiều túi bóng laọi 5kg ý sẽ phải dùng thường xuyên.
Mình chỉ muốn nói với các bạn đi là trại nghiệm bản thân vi vậy đừng ngại bất cứ điều gì
Hy vọng 1, 2 hôm nữa thời tiết sẽ nắng lên - chúc các bạn thành công .

Chào bác Long. E Dũng đây. Hóa ra bác vào đây tư vấn cho a e à :)). E cũng đi chuyến này. Bác khuyến mại cho a e cái phòng gửi đồ đê :))

sapaTravel
05-08-2010, 21:39
Chào bác Long. E Dũng đây. Hóa ra bác vào đây tư vấn cho a e à :)). E cũng đi chuyến này. Bác khuyến mại cho a e cái phòng gửi đồ đê :))

a ông em Dũng riêng ông em anh tăng cho 01 phòng ở Luxury hotel để gửi đồ hoàn toàn miễn phí nhé -> đi 2 lần Fan rồi mà vẫn thích đi nữa hả ?

BrunoD
05-08-2010, 21:44
a ông em Dũng riêng ông em anh tăng cho 01 phòng ở Luxury hotel để gửi đồ hoàn toàn miễn phí nhé -> đi 2 lần Fan rồi mà vẫn thích đi nữa hả ?

Suỵt. Be bé cái mồm thôi a ơi :)). Chiến thuật quảng bá qua mạng ok đấy chứ. Đẩy mạnh facebook nữa là ok a ạ ;). Cả nhà nhớ nhé có 1 phòng luxury gửi đồ đấy :D

Hà Móm
05-08-2010, 22:31
Thông tin mới nhất anh Xuân Nam đã đổi suất cho bạn Nguyễn Thành. Đoàn ta vẫn 27 người. Mọi ng chuẩn bị cho việc chống mưa, chống rét cẩn thận ạ. Thực tình e lo lắng lắm :-s.

toanmomday
05-08-2010, 22:45
Balo nặng phết rồi đấy,có cần thêm áo len ko hà ơi hay 1 cái áo gió là đủ,trên đó tàm bao độ để biết đường chuẩn bj áo khoác đây,18do chơi áo gió còn dc chứ 12do la phải áo khoác ấm đấy,j chứ rét là mất sức phết đấy

BrunoD
05-08-2010, 23:02
Trên đó tầm giờ này chắc 7 độ. Không phải lo đâu. Cứ thế mà đi thôi :D

nam_auto
06-08-2010, 01:06
mai 7h nhà mình tập trung ở ga Trần Quí Cáp nha. hẹn gặp các bạn. :))

kisianhtrangls
06-08-2010, 01:40
Lúc chiều vừa ra yết kiêu làm cho 2 đôi ủng niliong, 3 cái áo mưa, quận băng dính, qua cửa hàng làm bịch túi nilong. Tất cả đã sẵn sáng chiến đấu, chả biết mọi ng ntn chứ mình đang lịch kịch nhét đồ vào balo rồi ~~>> bây h mới thấy balo mình bé :(

Anh có thể mua giúp em vài đôi ủng nilong rồi em trả xiền sau đc không? Chỗ em không có mấy cái món này. :( :(

toanmomday
06-08-2010, 06:26
Em gọi điện or nt cho thằng Việt Plad ấy,nhà nó ngay trên yết kiêu,bảo nó chạy ra mua lấy mấy đôi (15k/2doi),có khj nhà nó cug bán luôn ấy,chứ từ nhà anh ra yết kiêu xa lắm mất 30p xe máy,lâu lắm,mua ở cái quán bán bảo hộ đầu tiên bên tay phải yết kiêu ấy :D

toanmomday
06-08-2010, 09:40
Vừa nãy mới đọc dc mail của Hàmom, thế nào nó lại chui vào thùng rác :))

Jemi
06-08-2010, 10:36
Hic, mình đang ko định mang nhiều quần áo vì balo nặng quá rồi, nhưng 7oC thì khéo phải vác theo áo măngtô phao >_<

tigerk40
06-08-2010, 11:13
Hic, mình đang ko định mang nhiều quần áo vì balo nặng quá rồi, nhưng 7oC thì khéo phải vác theo áo măngtô phao >_<

Nặng là bao nhiêu kg hả bạn?

Theo những thông tin về tình hình mưa lũ trên Sapa thì các bạn cần đem thêm:
1) Quần Áo: Vì nếu ướt thì còn có cái để thay, chứ không thì chết rét.
2) Áo mưa, túi ny lông: Đựng quần áo, cũng như đồ dùng thay ra hoặc là đựng các thiết bị KTS
3) Nước uống: Tuy các bạn đi theo Tuour không phải no khoản này lắm nhưng cũng nên đem theo 1 chai 1,5 lít. Mưa lũ thế này thì nước suối chắc sẽ đục (bẩn) không uống được.
..... Vài ý kiến chia sẻ cùng các bạn!

Huu Toai
06-08-2010, 12:02

2) Áo mưa, túi ny lông: Đựng quần áo, cũng như đồ dùng thay ra hoặc là đựng các thiết bị KTS
3) Nước uống: Tuy các bạn đi theo Tuour không phải no khoản này lắm nhưng cũng nên đem theo 1 chai 1,5 lít. Mưa lũ thế này thì nước suối chắc sẽ đục (bẩn) không uống được.

Điều kiện ngủ nghỉ trên đó thế nào ( ngủ đêm trên núi), có phải mang thêm chăn mỏng ko bạn!!!

tigerk40
06-08-2010, 14:03
Điều kiện ngủ nghỉ trên đó thế nào ( ngủ đêm trên núi), có phải mang thêm chăn mỏng ko bạn!!!

Nếu nó gọn, nhẹ thì đem đi cũng được. Thằng em đi cùng mình nó bảo đem cái chăn Dạ (khoảng 200g). Mà chẳng hiểu hành lý nó kiểu gì mà bảo chỉ có 7kg, của mình chắc gấp đôi của nó mất :(

Jemi
06-08-2010, 14:16

Balo của mình tầm 5kg thôi nhưng mình sức yếu nên sợ ko vác nổi mà leo í. Nhưng chắc mình sẽ cố gắng mang thêm quần áo đi :) Các bạn tự đi thì phải vác nhiều đồ đạc nặng lắm nhỉ :(

tigerk40
06-08-2010, 14:24
Balo của mình tầm 5kg thôi nhưng mình sức yếu nên sợ ko vác nổi mà leo í. Nhưng chắc mình sẽ cố gắng mang thêm quần áo đi :) Các bạn tự đi thì phải vác nhiều đồ đạc nặng lắm nhỉ :(

Cũng không nhiều lắm, mình chỉ vác thêm so với các bạn vài lít nước + vài kg đồ ăn + vài kg tăng võng đồ dùng thôi :D

quanghuysk
06-08-2010, 17:44
chiến thôi nào !! Đồ đạc ổn rồi :))

amicecorp
07-08-2010, 03:08
tiger40 khỏe thật! Mình vác 10kg đi mới có 290m đã đòi đi xuống :D

sapaTravel
07-08-2010, 21:31
Hi Phượt thủ!
Diện tổ chức tour cho nhóm bạn là cậu kiểm lâm dân cá gỗ hay lừa đảo lắm vì cậu này làm ở Trạm Tôn, nên hay cho khách đi trộm nếu các xếp biết được chúng mình bị phạt nhiều lắm. Hơn nữa dân cá gỗ thường bớt xen mọi thứ đò ăn uống và các kiểu dịch vụ kiểu cá gỗ nên giá cả thường rất rẻ nhưng chát lượng cực tệ. Đi leo núi đã mệt nhưng lại lo:
Bị phòng du lịch bắt phạt tiền
Bị ăn đói và đồ ăn kém
Chỗ ngủ kém do không có đồ
Tính kém chuyên nghiệp trong tổ chức
Mình đã là nạn nhân. Xin chấm dứt bọn bọ!

Bạn bị nhậm nhà tổ chức rồi - lần này nhóm mua tour hẳn bên người làm bên vường Quốc Gia cơ - Còn việc đánh giá thì cần phải người đi thực tế ( các bạn nào đi fan 1, 2 lân của các nhà tổ chức thì mới có cái nhận xét chuẩn
Thông tin mới cho các phượt nhé :Cách đây 2 ngày mình có được ngồi nói chuyện với anh Thủy ( trưởng phòng quản lý du lịch ) có nói từ đầu tháng 8 trở đi thì tất cả khách leo Fansipang đều phải qua qua công ty du lịch đăng ký danh sách sau đó mới được lên Vường Quốc gia mua vé, Kể cả người Vườn Quốc gia cũng phải qua đội quản lý du lich đăng ký - Vường Quốc Gia Hoàng Liền không có chức năng bán tour hoặc tổ chức năng hoạt động Tới đây đội quản lý du lịch ( số 2 đường Fansipang đối diện Sân Quần ) sẽ làm điều đó nhằm mục đích Quản lý lượng khách leo Fan và tào ra môi trường kinh doanh lành mạnh.
Note: các bạn ngày mai lèo Fan yên tâm về thời tiết nhé - sapa nắng đẹp - thời tiết rất ủng hộ các bạn - chúc các bạn leo Fan thành công.

SaveLove
07-08-2010, 23:22
Mua tuor của a Long cũng được này
Mình đi hôm 17/7 về thấy cũng hài lòng đó chứ (1 số điểm ko đc ưng ý mấy,nhưng chắc chẳng có mấy tour hoàn hảo 100% đâu ạ) bản thân e thấy như vậy là duyệt đc
Lần sau có dịp lên Sapa sẽ lại tìm anh Long :D
p.s: cảm ơn a về cái bánh sinh nhật cho đoàn em

sapaTravel
08-08-2010, 12:26
Mua tuor của a Long cũng được này
Mình đi hôm 17/7 về thấy cũng hài lòng đó chứ (1 số điểm ko đc ưng ý mấy,nhưng chắc chẳng có mấy tour hoàn hảo 100% đâu ạ) bản thân e thấy như vậy là duyệt đc
Lần sau có dịp lên Sapa sẽ lại tìm anh Long :D
p.s: cảm ơn a về cái bánh sinh nhật cho đoàn em
Cám ơn Sevel Love nhé - Hy vong lần sau bạn đến sapa lại được đón tiếp bạn
Chúc bạn sức khỏe - Hạnh Phúc

tigerk40
08-08-2010, 18:20
Đoàn leo Fan ngày 07/08 đã chinh phục đinh Fan thành công.
Em đang ở Sapa vào đây chém gió chút, vì em xuống núi trước. Các bạn về sau vào Post ảnh và đăng tin nhé! :)

Death
08-08-2010, 19:52
Xin chúc mừng đoàn không tắm không tắm ^^

Wind Of Change
09-08-2010, 06:34
Chúc mừng tất cả mọi người đã chinh phục Fansipan thành công, nhất là các đồng chí thương binh + các đồng chí đưa thương binh lên đỉnh :D

Hà Móm
09-08-2010, 09:52
Haiz, 25 người về an toàn rồi, vui quá ^^. Hà sẽ nhanh chóng lập topic mới bên Hồi ức để đoàn ta giải quyết các chuyện hậu sự =)), chỗ này sẽ được admin lock sớm ;)). Mọi ng cập nhật nhé.

trong_com_ht
09-08-2010, 13:46
Đang chuẩn bị up ảnh lên mạng cho mọi người.
Chú Toàn yêu cầu ảnh gốc mà phải đến 500M.
Hic, lâu quá!

trong_com_ht
09-08-2010, 14:12
Hic. Tình hỉnh là ảnh nặng quá, mediafire ko có dấu hiệu gì là đang tải lên cả.
Đang up lên fb. Mọi người vào fb của [email protected] lấy ảnh nhé.
Ai cùng đoàn mình add thì nhớ để lại lời nhắn, mình ko bao giờ add địa chỉ người lạ. :|

Hà Móm
09-08-2010, 16:31
https://www.phuot.vn/threads/10029-F0808-hay-l%C3%A0-giai-tho%E1%BA%A1i-v%E1%BB%81-nh%E1%BB%AFng-con-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-2-ng%C3%A0y-li%E1%BB%81n-kh%C3%B4ng-t%E1%BA%AFm-kh%C3%B4ng-t%E1%BA%AFm-))?p=232415#post232415 Nhà mới nhà mới ^^.

HoPhap 1
09-08-2010, 16:36
Chúc mừng các bạn đã thành công trong việc chinh phục Fan.

Topic đã hoàn thành nhiệm vụ của nó và đã có topic chia sẽ. Tớ đóng topic này lại.

Cheer!!!