PDA

View Full Version : Phượt bụi MALAYSIA- BALI ( 13/06/2013-19/06/2013)

wasabi192
30-04-2013, 00:49
Xin chào cả nhà,

Tình hình là mình đã book vé Airasia đi Malaysia- Bali vào ngày 13/06/2013- 19/06-2013.

Đây là kế hoạch của mình, nếu bạn nào đến Malaysia và Bali vào khoảng thời gian trên thì liên lạc mình nhé. yahoo ID: [email protected]

13/06/2013 : 12h đêm có mặt ở LCCT ( Malaysia) , cho nên mình định ngủ đêm ở sân bay luôn cho rẻ và an toàn :)

14/06/2013 : 7h30 AM Sẽ bắt bus đi Melaka ( Sắp book vé online trên website : http://www.lcct.com.my/transportation/bus-services/buses-from-malacca#lcct-to-malacca ) . Đến Melaka tầm 10h30 AM, ăn chơi , tham quan và ngủ lại 1 đêm. ( mình đi Melaka 1 lần rồi , đẹp quá nên giờ phải quay lại).

15/06/13: Rời Mekala tầm 6AM , đến LCCT tầm 9AM. Đón skybus của Airasia đến KL Central để đến China Town. Đi tham quan Twin Tower và mua sắm. Tối về lại Chinatown, ngủ lại 1 đêm.

16/06/13 : đang kiếm chỗ nào đi gần gần airport vì 3PM là phải có mặt check-in đi Bali.

Đến DPS lúc 9PM ( chắc ngủ lại airport vì định sáng đi Ubud)

17/06/13: Đón taxi ( đang kiếm cách rẻ hơn để đến Ubud). Đây là kế hoạch ở Ubud ( có tham khảo blog của chị Binh Actually )

Đi bộ: tham quan khu rừng khỉ Monkey Forest, các đền trung tâm Ubud, chợ Ubud, các khu buôn bán, xem múa truyền thống, thưởng thức ẩm thực Bali.

Lựa chọn 1: Biển: hướng về phía đông đi Padang Bai và Cadidasa, thăm đền Dơi Goa Lawah, lặn biển, snorkeling; thăm làng cổ Tenganan; đi Amlapura thăm water palace Tirtagangga, đền Lempuyang trên núi Lempuyang; xa thêm chút nữa là Amed để tắm biển và lặn biển

18/06/13: Về Tabanan thăm đền Tanah Lot, ngắm hoàng hôn; đi Kuta uống bia mua sắm hàng hiệu, thăm đài tưởng niệm nạn nhân bị khủng bố; về Jimbaran thăm đền trên vách đá Uluwatu. Sau đó ra sân bay về nhà. Tối 18 là phải có mặt ở DPS ngủ lại vì sáng sẽ bay về KUL lúc 9AM.

19/06/13: Nằm vật vã ở sân bay chờ 12PM và trở về Sài Gòn lúc 1PM.

Bạn nào có cùng chí hướng hoặc ở Bali hoặc Malaysia vào cùng thời gian thì liên lạc tớ nhá. YAHOO ID: [email protected] Tớ online rất thường xuyến!

Bi Ngo
30-04-2013, 13:50
Chào bạn, mình cũng định đi Bali (chỉ Bali thôi) khoảng 5 ngày nhưng rất tiếc sớm hơn bạn 1 tháng (giữa tháng 5). Mình đi một mình từ KL. Đang check vé Airasia thấy cũng khá đắt (hơn $200 cho chặng khứ hồi KUL-DPS). Mình search thông tin thì thấy ở Bali không có phương tiện giao thông công cộng nên đi lại hoặc phải thuê oto riêng thoặc thuê xe máy. Vì đi một mình nên vụ này rất nan giải.

Mình chắc chắn sẽ đi Ubud nhưng còn biển thì đang không biết chọn hướng nào, ở biển nào. Thấy mọi người nói biển Kuta thì xấu còn Nusa Dua thì buồn :-( Tham khảo lịch trình của bạn thấy bạn có lựa chọn 1 nhưng không thấy lựa chọn 2 (?), mà nhưng tên bãi bạn nêu là ở đâu thế. Bạn share thêm thông tin nhé.

krazie
03-05-2013, 12:01
15/06/13: Rời Mekala tầm 6AM , đến LCCT tầm 9AM. Đón skybus của Airasia đến KL Central để đến China Town. Đi tham quan Twin Tower và mua sắm. Tối về lại Chinatown, ngủ lại 1 đêm.

Có bus đi thẳng từ Melaka Sentral đến KL Sentral bạn nhé, như thế sẽ tiết kiệm được thời gian hơn. China Town ở KL giống tất cả các china town khác, hơn nữa bạn sẽ mất thời gian di chuyển từ đó đến Twin Tower, mình nghĩ bạn nên đi từ KL Sentral luôn cho tiện, rồi quay lại CT sau. Buổi tối muốn sôi động thì ở Bukit Bintang hơn bạn ah. ( vừa đi Melaka về)

masu
03-05-2013, 15:51
16/06/13 : đang kiếm chỗ nào đi gần gần airport vì 3PM là phải có mặt check-in đi Bali.

Bạn nên đi Putrajaya, thuê 1 taxi trong vòng 2 tiếng gì đó, nó sẽ đưa mình đi tham quan toàn bộ thành phố.

wasabi192
05-05-2013, 23:39
Bạn nên đi Putrajaya, thuê 1 taxi trong vòng 2 tiếng gì đó, nó sẽ đưa mình đi tham quan toàn bộ thành phố.

CÁm ơn bạn nhé :)), Hy vọng là vẫn còn đủ tiền đi taxi

wasabi192
05-05-2013, 23:40
Có bus đi thẳng từ Melaka Sentral đến KL Sentral bạn nhé, như thế sẽ tiết kiệm được thời gian hơn. China Town ở KL giống tất cả các china town khác, hơn nữa bạn sẽ mất thời gian di chuyển từ đó đến Twin Tower, mình nghĩ bạn nên đi từ KL Sentral luôn cho tiện, rồi quay lại CT sau. Buổi tối muốn sôi động thì ở Bukit Bintang hơn bạn ah. ( vừa đi Melaka về)

h , cám ơn bạn nhiều nhé :))

Vậy mình sẽ đi thẳng ra KL Sentral từ Melaka và đi tham quan Twin Tower luôn, sau đó về China Town ( hoặc Bukit Bintang). Không biết cái nào gần với Twin Tower hơn bạn nhỉ , để mình đi về từ Twin Tower cho tiện. Bạn giúp mình nhé

wasabi192
05-05-2013, 23:43
Chào bạn, mình cũng định đi Bali (chỉ Bali thôi) khoảng 5 ngày nhưng rất tiếc sớm hơn bạn 1 tháng (giữa tháng 5). Mình đi một mình từ KL. Đang check vé Airasia thấy cũng khá đắt (hơn $200 cho chặng khứ hồi KUL-DPS). Mình search thông tin thì thấy ở Bali không có phương tiện giao thông công cộng nên đi lại hoặc phải thuê oto riêng thoặc thuê xe máy. Vì đi một mình nên vụ này rất nan giải.

Mình chắc chắn sẽ đi Ubud nhưng còn biển thì đang không biết chọn hướng nào, ở biển nào. Thấy mọi người nói biển Kuta thì xấu còn Nusa Dua thì buồn :-( Tham khảo lịch trình của bạn thấy bạn có lựa chọn 1 nhưng không thấy lựa chọn 2 (?), mà nhưng tên bãi bạn nêu là ở đâu thế. Bạn share thêm thông tin nhé.

Tiếc quá mình không được gặp nhau nhỉ! Lựa chọn đó là mình tham khảo blog chị Bình Actaully, bạn có thế google blog chị ấy để tìm hiểu kỹ hơn nha. Chị ấy là chuyên về du lịch Bali đó.

Mình cũng đang tính tìm thêm bạn để cùng chia sẻ các khoản kinh phí cho việc thuê xe hoặc taxi.

Bạn nên tìm thêm người đi chung nha .

krazie
07-05-2013, 15:54
h , cám ơn bạn nhiều nhé :))

Vậy mình sẽ đi thẳng ra KL Sentral từ Melaka và đi tham quan Twin Tower luôn, sau đó về China Town ( hoặc Bukit Bintang). Không biết cái nào gần với Twin Tower hơn bạn nhỉ , để mình đi về từ Twin Tower cho tiện. Bạn giúp mình nhé

Sorry bạn mình nhớ nhầm 1 chút. Bạn đi từ KL central đến Chinatown trước sẽ gần hơn :"> đi LRT 1 bến dừng ở Pasar Seni, rồi đi bộ vào Petaling street là đến nơi. Sau đó muốn đi Petronas thì đi tàu tiếp đến KLCC, khoảng 20'. Cuối cùng là vòng về Bukit Bintang nha :">

wasabi192
07-05-2013, 22:34
Sorry bạn mình nhớ nhầm 1 chút. Bạn đi từ KL central đến Chinatown trước sẽ gần hơn :"> đi LRT 1 bến dừng ở Pasar Seni, rồi đi bộ vào Petaling street là đến nơi. Sau đó muốn đi Petronas thì đi tàu tiếp đến KLCC, khoảng 20'. Cuối cùng là vòng về Bukit Bintang nha :">

Xin chân thành Đa tạ :))

nguyenvutru
07-05-2013, 23:35

:help Bạn cho mình hỏi từ maelaka sentral đến KL sentral có những giờ nào? giá là bao nhiêu và đi mất khoảng bn thời gian?
mình thấy từ LCCT to Malacca nơi đến sẽ là Melaka Sentral và Mahkota Medical Center, melaka sentral thì m hiểu rùi nhưng Mahkota Medical Center thi m k hiểu nó ở đâu? sao từ lcct đến melaka lại có 2 destination như vậy nhỉ
hỏi bạn nhieu vay....ngai qua (NT) nhưng m rat mun clear thông tin này vì đầu tháng 8 m cũng đi malaysia mà
mong nhận đc hồi âm sớm của bạn
nếu bạn nào biet thì chỉ giúp m nha :L thank you so much

krazie
08-05-2013, 18:06
Melaka Sentral thì là trung tâm rồi nên các bus đều qua đấy. Bạn muốn đi vào khu phố cổ thì dừng ở Sentral rồi bắt domestic bus (bus 17, giá 1.6 myr, đi 20') đến Dutch square hoặc đi taxi hết 15myr. Còn Mahkota Medical Center ở gần hơn, ở phía biển, có thể đi bộ vào phố cổ đc. Mình đi xe đạp thì hết 5'. Bạn để ý khách sạn book gần chỗ nào thì xuống chỗ đó cho tiện. Từ Melaka đến KL khoảng 2h, khi bạn đến Melaka Sentral hỏi giờ giấc + giá vé và mua luôn cho ngày hôm sau ở đó.

Đến thì thuê xe đạp đi lòng vòng cũng thích. Nhớ qua Mahkota Plaza ăn Mille Crepe nhé, ngon lắm đó :">

wasabi192
12-05-2013, 21:58
Melaka Sentral thì là trung tâm rồi nên các bus đều qua đấy. Bạn muốn đi vào khu phố cổ thì dừng ở Sentral rồi bắt domestic bus (bus 17, giá 1.6 myr, đi 20') đến Dutch square hoặc đi taxi hết 15myr. Còn Mahkota Medical Center ở gần hơn, ở phía biển, có thể đi bộ vào phố cổ đc. Mình đi xe đạp thì hết 5'. Bạn để ý khách sạn book gần chỗ nào thì xuống chỗ đó cho tiện. Từ Melaka đến KL khoảng 2h, khi bạn đến Melaka Sentral hỏi giờ giấc + giá vé và mua luôn cho ngày hôm sau ở đó.

Đến thì thuê xe đạp đi lòng vòng cũng thích. Nhớ qua Mahkota Plaza ăn Mille Crepe nhé, ngon lắm đó :">

Hi bạn, cho mình hỏi tí nhé , nếu mình đến phố cổ rồi thì làm sao ra biển được bạn ( tại mình nghe nói gần phố cổ có biển thì phải)

Mình check in tầm 12h trưa, nên đi loanh quanh chụp hình mua sắm rồi tính đi biển , sau đó chờ tối đi chợ đêm. Bạn gợi ý cho mình vài điểm thú vị ở phố cổ và gần đấy ( nếu đi bộ được càng tôt )

Cám ơn bạn nhiều nhé

krazie
14-05-2013, 09:40
Từ phố cổ đi ra biển hết 5' đạp xe thôi bạn. Có gmap thì nó sẽ tự detect được các địa điểm nổi tiếng ở đó rồi cứ thế mà đi ^_^ 12h trưa đi thì hơi bị nắng và mệt, bạn có thể tranh thủ đi xung quanh phố cổ rồi ra biển vào sáng sớm hôm sau cũng được. Chợ đêm chỉ có vào cuối tuần. Các hàng quán hay nghỉ vào thứ 3, đặc biệt khu phố tàu (chinatown) thì thường chỉ mở cửa từ 11h đến 5h chiều.

12h trưa đến thì bạn tranh thủ ra ăn chicken rice ball, ngay cạnh đấy có hàng coconut shake. Nói chung là ngon bổ rẻ. Tối thì đi Nancy's kitchen hoặc ăn Satay. Quán Satay có chị nhân viên người Việt đó, nếu ăn được cay thì sẽ rất thích. Đêm đi chợ đêm hoặc Hard Rock cafe, có gì hỏi dân ở đó cũng đc. Họ nhiệt tình lắm.

wasabi192
16-05-2013, 16:02
Từ phố cổ đi ra biển hết 5' đạp xe thôi bạn. Có gmap thì nó sẽ tự detect được các địa điểm nổi tiếng ở đó rồi cứ thế mà đi ^_^ 12h trưa đi thì hơi bị nắng và mệt, bạn có thể tranh thủ đi xung quanh phố cổ rồi ra biển vào sáng sớm hôm sau cũng được. Chợ đêm chỉ có vào cuối tuần. Các hàng quán hay nghỉ vào thứ 3, đặc biệt khu phố tàu (chinatown) thì thường chỉ mở cửa từ 11h đến 5h chiều.

12h trưa đến thì bạn tranh thủ ra ăn chicken rice ball, ngay cạnh đấy có hàng coconut shake. Nói chung là ngon bổ rẻ. Tối thì đi Nancy's kitchen hoặc ăn Satay. Quán Satay có chị nhân viên người Việt đó, nếu ăn được cay thì sẽ rất thích. Đêm đi chợ đêm hoặc Hard Rock cafe, có gì hỏi dân ở đó cũng đc. Họ nhiệt tình lắm.

Vậy là mình đi đến Melaca về thứ 6 rồi, không có chợ đêm để chơi. Vậy sáng t6 mình sẽ đi tham quan Twin Tower hay đi đâu đó ở khu trung tâm, shopping, rồi tối quay lại Chinatown ngủ. SÁNg t7 từ Chinatown sẽ bắt xe đi Mecala vậy là có chợ đêm chơi .

Cách đi từ LCCT ra Twin Towers, có gì góp ý mình nha ( có tham khảo trên google):

Trước tiên đón bus (Aerobus ) ra KL central. Sau đó, đi LRT ra KLCC. nếu được thì đi SkypeBridge. Tầm 10AM có 1 shopping mall tên là Suria gần đó.

XOng rồi từ đó sẽ đi về lại Chinatown rồi sáng t7 đón xe đi Melaca. YAY

hearts89
23-05-2013, 11:17
BẠN ƠI MÌNH ĐI CÙNG CHUYẾN BAY NÈ MÌNH TÍNH VẦY ĐC KO HEN.

14/06
00:00 mình check out rùi kiếm chỗ ngủ tại sân bay
07:00 di chuyển đi KL Sentral
08:00 đi Genting
15:00 về KL Sentral bắt xe đi bukit bintang, tham quan shopping ăn uống
18:00 tham quan tháp đôi, đi china town v.v...

15/06
đón chuyến sớm nhất đi melacca ăn chơi ở melacca (cái nỳ mình mù tịt)

16/06 về lại KL tham quan nh điểm còn sót

có gì liên lạc mình nha (mình đi 2 ng 1 nam + 1 nữ) 0919550025

NguoiTrongMua
02-06-2013, 12:27
Choi mình xin đặt gạch 1 chân, sẽ check lịch và confirm sớm.

wasabi192
12-06-2013, 12:32
BẠN ƠI MÌNH ĐI CÙNG CHUYẾN BAY NÈ MÌNH TÍNH VẦY ĐC KO HEN.

14/06
00:00 mình check out rùi kiếm chỗ ngủ tại sân bay
07:00 di chuyển đi KL Sentral
08:00 đi Genting
15:00 về KL Sentral bắt xe đi bukit bintang, tham quan shopping ăn uống
18:00 tham quan tháp đôi, đi china town v.v...

15/06
đón chuyến sớm nhất đi melacca ăn chơi ở melacca (cái nỳ mình mù tịt)

16/06 về lại KL tham quan nh điểm còn sót

có gì liên lạc mình nha (mình đi 2 ng 1 nam + 1 nữ) 0919550025

Mình có nhắn tin cho bạn ah, mà không thấy bạn trả lời