PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] 722 Ver 4.0: lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu - 28,29,30/6/2013

Pages : 1 [2]

babyone
31-03-2013, 15:50
Giờ em mới thấy chuyến này, muốn đi quá, em thấy xế đông mà ôm thì ít nên em mạo muội đăng ký một vé ôm dù đã thấy chốt đoàn. Mong chủ thớt đừng từ chối em, em không đi được em buồn.hic

Em thì chị oki, number 1 luôn, bổ sung đội y tế.

nekokone
31-03-2013, 17:00
cuối cùng cũng nằm trong danh sách chốt đoàn. tranh thủ còn 2 tháng nữa fai ra sức luyện tập thể lực thui!

jangdongkhiem
31-03-2013, 20:26
Mình độc hành nhen chủ thớt, xe yếu nên ko thể đèo thêm bạn nào được.

caonguyendom
01-04-2013, 08:34
Hehe, sao mà bỏ chớ :) còn lâu mà, gạch sẽ còn rơi rụng dần ( chứ không làm sao đi hết dc ta?)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99351&d=1364525669

Caonguyen_dom đang report tiếp tục chuyến t1 cung đường sông. Demo 1 tấm đoàn 722R qua cây cầu thứ 2, còn dc tấm ván phẳng + 1 cây tròn tựa đỡ.
Nghe nói tới cái đoạn thứ 3 thì còn có 1 cây gỗ tròn thôi :)

Caonguyen_dom xác nhận dùm mình có phải cây cầu thứ 3 là cây này không?

https://lh4.googleusercontent.com/-6xmPVREbnnE/UO5xbH5b2CI/AAAAAAAAB4c/csqeNksgwVE/s592/TH722-030.jpg

Có bạn nào bỏ gạch hem??? Thêm vô cái demo này cảnh mưa rừng lóp ngóp loi ngoi, gió lạnh và đói nữa.

Tấm hình đầu tiên được chiết ra từ video clip qua cầu thứ 1, cây cầu thứ 2 là 2 cây gỗ tròn và cây thứ 3 chỉ còn 1 cây.

Tấm hình thứ 2 là cây cầu gần đến trạm Đạ Long rồi chứ không phải cây cầu thứ 3, cây cầu thứ 3 chỉ là 1 cây gỗ nhỏ hơn, đường kính của nó chỉ bằng 1 bàn chân, cao so với mặt đất khoảng 6m, dài khỏang 8m và cây cầu cách trạm Đạ Long gần 8km.

babyone
01-04-2013, 09:13
Tấm hình đầu tiên được chiết ra từ video clip qua cầu thứ 1, cây cầu thứ 2 là 2 cây gỗ tròn và cây thứ 3 chỉ còn 1 cây.

Tấm hình thứ 2 là cây cầu gần đến trạm Đạ Long rồi chứ không phải cây cầu thứ 3, cây cầu thứ 3 chỉ là 1 cây gỗ nhỏ hơn, đường kính của nó chỉ bằng 1 bàn chân, cao so với mặt đất khoảng 6m, dài khỏang 8m và cây cầu cách trạm Đạ Long gần 8km.
Ngang cỡ bàn chân, cao 6m, - bằng 1 tầng lầu rưỡi, dài 8m, làm sao đi xe qua?

caonguyendom
01-04-2013, 10:10
Ngang cỡ bàn chân, cao 6m, - bằng 1 tầng lầu rưỡi, dài 8m, làm sao đi xe qua?

Lúc đó mở đường máu kế bên và lòn xuống đường dưới suối qua, có nghĩa là:
Đầu dốc => 200m xuống nghiêng khoảng 45%=> rẽ phải 2m => rẽ trái 2m => lên dốc 300m nghiêng 60%=> rẽ phải liền

caonguyendom
01-04-2013, 10:52
Nếu có tách nhóm thì em theo chị hay theo caonguyen_dom?

Thành viên 722R => nhóm dẫn đoàn. Tuyển thêm 5 xe theo nhóm.
Tiêu chí:
Chạy đúng tốc độ quy định.
Có khả năng khiêng xe của mình qua suối (để trên vai khiêng).
Có khả năng chạy xe tay côn cũng như xe số ở mọi địa hình.
Học khóa ra hiệu xe cho cả đoàn.
Tâm hồn nghệ sĩ để chọn vị trí chụp hình cho tất cả thành viên.
Không được nhăn nhó hay ngầu dù tình huống nào xảy ra (té xe, xe rớt suối,.....)..
...................
Off bàn tiếp

BQA
01-04-2013, 10:59
Tiêu chí:
Không được nhăn nhó hay ngầu dù tình huống nào xảy ra (té xe, xe rớt suối,.....)..
...................
Off bàn tiếp

Bác xem em có được không? Nếu được cho em 1 xe nhé.

babyone
01-04-2013, 12:06

Caonguyen_dom: chỉ tuyển các bạn đã đăng kí trong toipic mà mình đã list nhé. Hai bạn Hoa Luc Binh và bạn Thanh.nc có lý do chính đáng. Hoa Lục Bình bổ sung nhóm y tế, Thanh.nc trong nhóm 722R, có thể dẫn đoàn khi vô đường sông.

@ BQA: ở nhà.

caonguyendom
01-04-2013, 12:15

Off trả lời em nhé, nhưng không mong manh dẽ vỡ nha

thanhtrungZnAl
01-04-2013, 14:26
Chờ đến bữa off đi lụm gạch.
K thôi cứ đu theo, còn mấy gói lương khô tranh thủ tìm chỗ xử ^^

single2010
01-04-2013, 15:34
Caonguyen_dom: chỉ tuyển các bạn đã đăng kí trong toipic mà mình đã list nhé. Hai bạn Hoa Luc Binh và bạn Thanh.nc có lý do chính đáng. Hoa Lục Bình bổ sung nhóm y tế, Thanh.nc trong nhóm 722R, có thể dẫn đoàn khi vô đường sông.

@ BQA: ở nhà.
Haha. BQA bị ném đá rồi. Mời chị BBO + Caonguyen_dom nhậu đi. Cho em đi ké với luôn heng.

BQA
01-04-2013, 16:44
Off trả lời em nhé, nhưng không mong manh dẽ vỡ nha

Thank bác. Lúc nào bác làm chủ thớt thì hãy gọi em =))

babyone
01-04-2013, 16:56
Caonguyen_dom: Bạn mở topic mới tuyển riêng đoàn bạn đi. Mình không thích đi chung 1 nhóm mà có xích mích.
@ All: Caonguyen_dom đã có lời tuyển cho nhóm của bạn ấy

Tiêu chí:
...................
Off bàn tiếp

Các bạn có thể chọn nhóm của Caonguyen_dom hoặc của BBQ để cùng tham gia cung đường này. Mình lưu ý là tách hẳn hai đoàn riêng biệt nhé.
Về việc dẫn đoàn, khi lên plan, mình đã có đủ phương án dự phòng cho người dẫn đoàn.

Kẹo Bạc Hà
01-04-2013, 22:41
Mình theo nhóm BBO nhá, nhóm caonguyen_dom tuyển khó quá :)

babyone
01-04-2013, 23:27
Nếu theo đúng và đủ các bạn đã quăng gạch, mà gạch nào cũng chắc chăn, thì mình buộc phải tách làm 2 đoàn. Việc hậu cần lo cho đoàn 40 xe không thành vấn đề, nhưng di chuyển rồng rắn kéo dài sẽ làm hành trình khó khăn hơn, đi ít vẫn oki. BBO vẫn chốt 15 xe. Thời gian còn dài, cứ từ từ suy nghĩ.

langducunamthang
01-04-2013, 23:29
Mình theo nhóm BBO ! Xin cảm ơn.

liberal
01-04-2013, 23:56
1 gạch đi theo nhóm BBO nhé !

tyopinky
02-04-2013, 00:16
BBO No.1 àh

anacodam
02-04-2013, 00:31
Hic, topic đang rất là vui vẻ mà. Sao lại tách đoàn thế ạ >"<

edison27191
02-04-2013, 06:37
Mình xin theo nhóm chị BBO nhé :)

conlele
02-04-2013, 09:28
Lần cuối... thể nào cũng đuối.
Ta nói, đời mà, khi nào nói câu cuối cũng phải suy nghĩ kỹ hết.

Vì nói lời cuối rồi thì còn nói được nữa đâu!
Nhớ nghen, BụngBựthấyỚn!

babyone
02-04-2013, 09:38
@ All : nếu các bạn chắc chắn gạch cứng hết :L, thì mình phải tách, vì đi đông quá sẽ kéo dài đoàn và khó. Còn tách thế nào , thì sẽ vẫn vui vẻ. :)

caonguyendom
02-04-2013, 09:47
Caonguyen_dom: Bạn mở topic mới tuyển riêng đoàn bạn đi. Mình không thích đi chung 1 nhóm mà có xích mích.
@ All: Caonguyen_dom đã có lời tuyển cho nhóm của bạn ấy

Các bạn có thể chọn nhóm của Caonguyen_dom hoặc của BBQ để cùng tham gia cung đường này. Mình lưu ý là tách hẳn hai đoàn riêng biệt nhé.
Về việc dẫn đoàn, khi lên plan, mình đã có đủ phương án dự phòng cho người dẫn đoàn.

Xin lỗi nhe, để mà phân định rõ ràng đến như vậy thì mình đành xin rút gạch để các bạn là bạn thân của Nguyên và BBQ khống quá khó xử khi phải chọn 1 trong 2.
Chúc cả nhà đi vui nhe, bữa off mình vẫn sẽ đến để chia sẽ cung đường với các bạn.
Đúng là hậu quả của ngày 1/4 => giờ này 2 đứa kia ngồi uống cafe cười hả hê còn 1 đám lộn xộn cứ loay hoay 1 vòng "lẩn quẩn xà quần"

conlele
02-04-2013, 09:49
Giờ mới đọc danh sách, thấy có 3 người mà mình rất muốn đi chung 1 lần.
Gọi là biết chớ chưa quen, nhưng vẫn nghĩ nếu một lần đi cùng các bạn đó sẽ rất vui. Nay có cả 3 trong đoàn này luôn mới ghê!

babyone
02-04-2013, 10:34
Xin lỗi nhe, để mà phân định rõ ràng đến như vậy thì mình đành xin rút gạch để các bạn là bạn thân của Nguyên và BBQ khống quá khó xử khi phải chọn 1 trong 2.
Chúc cả nhà đi vui nhe, bữa off mình vẫn sẽ đến để chia sẽ cung đường với các bạn.
Đúng là hậu quả của ngày 1/4 => giờ này 2 đứa kia ngồi uống cafe cười hả hê còn 1 đám lộn xộn cứ loay hoay 1 vòng "lẩn quẩn xà quần"

Sao hồi tháng 1 cũng tách đoàn mà ông có lăn tăn vậy đâu? Nếu không tách đoàn, liệu có hình ảnh, clip, hồi ức đoàn 722R chia sẻ với mọi người không? Đừng có để tui xếp ông vô list zai đẹp trai - mong manh dễ vỡ - yêu cầu tránh xa (tui) nha.

@ Anh conlele : em biết anh muốn đi chung với hot girl nào luôn nha. :)

cheetah2702
02-04-2013, 10:38
Topic ai mở theo người đó.

Kẹo Bạc Hà
02-04-2013, 10:52
Gọi là biết chớ chưa quen, nhưng vẫn nghĩ nếu một lần đi cùng các bạn đó sẽ rất vui. Nay có cả 3 trong đoàn này luôn mới ghê!

Nhào vô chơi luôn anh ơi. Em cũng đi cho biết chứ tự kỷ quá mai mốt không còn ai để chơi

titi
02-04-2013, 11:09
Mình đoán 1/3 người mà anh conlele muốn đi chung là solonely2002 :)

mygacon
02-04-2013, 22:44
Mình đoán 1/3 người mà anh conlele muốn đi chung là solonely2002 :)
Mình đi chung với So_lonely hoài, thấy chả cũng bình thường mà :D

Sinh
03-04-2013, 01:15

Anh Cao Nguyên và chị BBQ lại mong manh dễ vỡ rồi. :))
+ 1 bên là hiểu lầm ngày 1/4, tự ái có ng đòi chia rẽ nội bộ (có lẽ do hậu quả của vụ kia chăng?). :gun
+ 1 bên hiểu lại learde tự ái đuổi mem :Dam

=> Cái vụ này cần xem xét lại không nhỉ? Mỗi ng nhịn 1 tí, hiểu vấn đề cốt lõi thế là hòa. Ta lại 1 đoàn đi cùng nhau bình thường. Theo em thì trong đoàn có 2 hay 3 hay nhiều hơn thế những leader nhiều kinh nghiệm thì tốt chứ sao (zí dụ như sanh nhựt Phượt á, hội tụ toàn nhân tài). Mình đi chung đoàn mặc dù tuân thủ ý kiến leader là chính nhưng vân có thể nêu lê ý kiến cá nhân nêu thấy vấn đề đó hợp lý, leader cũng là người, k phải siêu nhân mà không sai, hoặc cái gì cũng biết.

@ chị BBQ: Em thấy danh sách tuy dài nhưng sẽ có test xế và ôm qua vài chuyến ngắn ngắn nên có thể sẽ rơi rụng nhiều. Còn không thì cứ nguyên tắc đăng ký trước đi, đến đủ 15 xe là chốt, các bạn sau sẽ ở list chờ và đôn lên thôi. Như thế thì có ổn hơn không?

Tách đoàn cũng là 1 phương án nhưng sẽ khó xử nếu các bạn đồng loạt đi theo chị hoặc anh CN hay ai đó không nhận leader, các bạn còn lại cũng bơ vơ à.:help

@ all: mình nghĩ các bạn không nên vội kích động theo ai hay không theo ai, vấn đề ai cũng bị anh Cao Nguyên lừa nên tưởng tách đoàn thật. Cứ bình tĩnh chờ đến khi off và theo dõi topic xem thế nào đã chứ. (beer)

P/s: ý kiến cá nhân của em. Có thể em đi chưa nhiều, hiểu biết còn hạn chế nên Các bạn/anh/chị đừng ném đá nhé. ;):L

langtulangdu
03-04-2013, 06:39
Ku Cao Nguyên quậy quá mà dám chọc ghẹo Bà la Sát luôn :T :T :D

langtulangdu
03-04-2013, 06:45
Nóng hổi nhễ, xem ra có nhiều khách cho 722 rồi

He he ko phải có nhiều khách đâu bạn mà là có nhiều mồi cho "Con đường 722", các bạn sẽ phải chiến đấu vật lộn với một con "quái ... đường" :gun

thich_phieu_du
03-04-2013, 08:29
Anh Cao Nguyên và chị BBQ lại mong manh dễ vỡ rồi. :))
+ 1 bên là hiểu lầm ngày 1/4, tự ái có ng đòi chia rẽ nội bộ (có lẽ do hậu quả của vụ kia chăng?). :gun
+ 1 bên hiểu lại learde tự ái đuổi mem :Dam

=> Cái vụ này cần xem xét lại không nhỉ? Mỗi ng nhịn 1 tí, hiểu vấn đề cốt lõi thế là hòa. Ta lại 1 đoàn đi cùng nhau bình thường. Theo em thì trong đoàn có 2 hay 3 hay nhiều hơn thế những leader nhiều kinh nghiệm thì tốt chứ sao (zí dụ như sanh nhựt Phượt á, hội tụ toàn nhân tài). Mình đi chung đoàn mặc dù tuân thủ ý kiến leader là chính nhưng vân có thể nêu lê ý kiến cá nhân nêu thấy vấn đề đó hợp lý, leader cũng là người, k phải siêu nhân mà không sai, hoặc cái gì cũng biết.

@ chị BBQ: Em thấy danh sách tuy dài nhưng sẽ có test xế và ôm qua vài chuyến ngắn ngắn nên có thể sẽ rơi rụng nhiều. Còn không thì cứ nguyên tắc đăng ký trước đi, đến đủ 15 xe là chốt, các bạn sau sẽ ở list chờ và đôn lên thôi. Như thế thì có ổn hơn không?

Tách đoàn cũng là 1 phương án nhưng sẽ khó xử nếu các bạn đồng loạt đi theo chị hoặc anh CN hay ai đó không nhận leader, các bạn còn lại cũng bơ vơ à.:help

@ all: mình nghĩ các bạn không nên vội kích động theo ai hay không theo ai, vấn đề ai cũng bị anh Cao Nguyên lừa nên tưởng tách đoàn thật. Cứ bình tĩnh chờ đến khi off và theo dõi topic xem thế nào đã chứ. (beer)

P/s: ý kiến cá nhân của em. Có thể em đi chưa nhiều, hiểu biết còn hạn chế nên Các bạn/anh/chị đừng ném đá nhé. ;):L
Đoàn kết, đoàn kết, đại đoàn kết.
Thành công, thành công, đại thành công.

anacodam
03-04-2013, 08:52
Chị BBO, anh caonguyen ơi. 2 anh chị cho em đăng kí thêm 1 cục gạch nữa cho thằng bạn thân của em với nha. Là nam, hơn em 1 tuổi, nếu okie thì có gi 2 đứa em đi chung 1 xe với nhau luôn ạ :) Còn nếu thiếu xế thì bọn em sẽ tách ra và cả 2 làm xế cũng ko sao. Còn nếu anh/chị chốt đoàn rồi thì em đành chịu thôi ạ. Em cảm ơn nhiều ^_^

victor.banh
03-04-2013, 09:02
Em lót vỏ sầu riêng ngồi hóng đến ngày off.

Đọc xem tình hình CB căng thẳng quá, hok biết là đùa hay giỡn nữa............. Còn phương án tách nếu sảy ra. Em cũng hok biết thế nào !! Vì cả 2 ac em đều quý , thôi thì có lúc đó off thì em xin lấy đồng xu ra quyết định.

Hình = B1
Chữ = Cao Nguyên

Nhưng riêng ý kiến của em thì cùng đi sẽ vui hơn, hỗ trợ nhau nhiều hơn. Có thể chi làm 2 nhóm AB. Vì là mùa mưa nên đường đi cũng cần những chàng trai có sức và có kinh nghiệm

dinky0720000
03-04-2013, 09:22
Ông Bành phát biểu hay lắm !!! ủng hộ ý kiến này dù là củ ( kỳ trước 722. 3VER) Ông Bành đã đề nghị rồi !!

babyone
03-04-2013, 11:05
BBO chốt 15 xe, bạn nào đã đi 722 thì sẽ hiểu vì sao không thể đi 1 đoàn quá đông vào cung đường này.

@ Hoa Lục Bình : tạm thời có 1triệu tiền quỹ (400k quỹ của các nhà tài trợ từ chuyến 722 Ver 3.0 + 200k của dưa leo + 400k của Solix) để mua quà cho trẻ ở một số điểm buôn làng trên đường đi. Chị nghĩ quà bánh thì vui miệng rồi hết, chị muốn mua 1 số thuốc bổ cho trẻ em, thuốc sổ giun (trẻ đồng bào ở đây chắc chắn nhiễm giun rất nhiều, bụng ỏng đít teo), dd vệ sinh phụ nữ... Nhờ em lên list thuốc giùm chị, chị cần tên thôi. Gần ngày xuất phát chị sẽ đặt toa cho chị bạn bên chợ thuốc tây để lấy dc giá sỉ.

Mình không chở hàng cồng kềnh được nên cân nhắc để tinh - gọn mà chất lượng.

@ Mai Nguyễn + Việt : để ý và soạn giúp chị một số kiến thức cơ bản và đơn giản nhất về chăm sóc sức khỏe trẻ em và phụ nữ ( đàn ông cao nguyên thì khỏe quá rồi, không phải lo).Thiếu nữ vùng này làm mẹ sớm quá, cằn cỗi và nhọc nhằn. Những làng mình sẽ đi qua theo chế độ mẫu hệ, phụ nữ trụ cột trong nhà, đàn ông ...làm chồng phụ nữ là chủ yếu.

@ Bs Hòe có đi với mình không nhỉ? Nếu có tài trợ vài chục cái ai-cũng-biết-là-cái-gì-đấy và chuẩn bị khóa huấn luyện cấp tốc nhé.

@ Người mà tôi không muốn nhìn thấy tên trong topic này: tôi không nhẹ nhàng lịch sự với người tôi không ưa đâu. Đừng để tôi lôi tên bạn ra chửi thề ngay trong topic này. Bạn muốn làm gì ở đâu là chuyện của bạn, tôi không quan tâm.

ku kòy
03-04-2013, 11:20
@ Người mà tôi không muốn nhìn thấy tên trong topic này: tôi không nhẹ nhàng lịch sự với người tôi không ưa đâu nhé. Đừng để tôi lôi tên bạn ra chửi thề ngay trong topic này. Còn bạn muốn làm gì ở đâu là chuyện của bạn, tôi không quan tâm.

:DBớt nóng đi chị gái, ít hôm nữa trời mưa, nóng nổi mụn, trai nhỏ nó không iu đâu.
Còn thì cho 1 chổ xế không ôm hen. Lần cuối cho một tình yêu mà lị :shrug:.

babyone
03-04-2013, 13:35
Nếu đi từ Đạ Long về Sài Gòn mà không đi Ql 14, không đi QL 20, thì còn dng tỉnh lộ nào không ta? Vietbando k rõ, mà dùng google Maps thì k rành.

single2010
03-04-2013, 13:59
Chị ơi, lúc đi đã nếm trải hết rồi. Lúc về ra QL20 về đi chị.

Cún Lãng Tử
03-04-2013, 14:03
Nếu đi từ Đạ Long về Sài Gòn mà không đi Ql 14, không đi QL 20, thì còn dng tỉnh lộ nào không ta? Vietbando k rõ, mà dùng google Maps thì k rành.

Đi Quốc Lộ 28 về Phan Thiết -> LAGi -> QL 55 -> 51 về SG.

Em đăng ký 1 vé nhé chủ Thới La Sát
Em đi đoàn anh Cao Nguyên và em muốn anh BQA làm xế của em.=))

MONTER
03-04-2013, 14:10
Sắp tới nghỉ lễ nhiều nè, cho cái lích test đi chị ơi.

babyone
03-04-2013, 14:45
Đi Quốc Lộ 28 về Phan Thiết -> LAGi -> QL 55 -> 51 về SG.

Em đăng ký 1 vé nhé chủ Thới La Sát
Em đi đoàn anh Cao Nguyên và em muốn anh BQA làm xế của em.=))
:), chúc bộ ba huyền diệu may mắn. :)
@ Sinh: không có gì phải lăn tăn đâu em, bình thường mà .
@ Monter:kiếm đâu ra cung đường tương tự vậy nhỉ:
1/ Xuyên rừng Mã Đà-trảng cỏ Bù Lạch: trưa ngày 1 đi, tối cắm trại Bù Lạch, ngày sau về, hơi uổng ngày hôm sau. Bù Lạch nắng lên không chơi được.
2/ Bờ hồ Trị An, xuyên rừng Mã Đà : chiều tối phi ra hồ Trị An, cắm trại bờ hồ, BBQ, sáng chạy xuyên rừng Mã Đà về nhà tắm: SG-Hồ Trị An : 70km, camping bờ hồ trong khu vực rừng Mã Đà (Sinh nhớ dng vô k?) không tốn đồng nào, không có ai làm phiền ta, một mình một cõi. Chỉ tốn tiền đổ xăng + khoảng 50k cho tiệc BBQ đêm ngắm trăng. Xuyên dng rừng Mã Đà 40km trong rừng điều, cao su đường đất đỏ nắng bụi mưa lầy.
3/ Đường ven biển Sài Gòn-Lagi-hải đăng Kê Gà : không có đường rừng ;), nhưng đi hải đăng cũng vui

Cái này cuối tuần có trăng là chơi dc, k cần phải vào lịch nghỉ lễ.
Tháng 5, cuối tuần nào rảnh rỗi là đi nhé.

MONTER
03-04-2013, 15:02
Ba cung đường đó liệu có đủ độ khó để test k chị?

babyone
03-04-2013, 15:09
Ba cung đường đó liệu có đủ độ khó để test k chị?

Không, cả 3 plan đó đều là nghỉ dưỡng thôi. Cỡ này thì có thể nà
https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/166545_1607914276097_7443409_n.jpg

Đông Trường Sơn...........từ xã Hiếu qua K'Bang , come on, baby <3

langtulangdu
03-04-2013, 16:33
Không, cả 3 plan đó đều là nghỉ dưỡng thôi. Cỡ này thì có thể nà
https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc6/166545_1607914276097_7443409_n.jpg

Đông Trường Sơn...........từ xã Hiếu qua K'Bang , come on, baby <3

Chừng nào test cái này nhớ cho em 1 vé nghen chị :)

tyopinky
03-04-2013, 18:09
Đông trường sơn là cung mình đi roài, 722 là đoạn cuối cung đó mà, test lần đầu đi kê gà chơi chị ơi, phải từ dễ đến khó chứ... e đang định lên plan đó nè

MONTER
03-04-2013, 18:18
Các xế tay lái phải ntn dám đăng ký chuyến này, test mà đi từ dễ đến khó sao gọi là test? Phải gọi là luyện tay lái mới đúng. Đi đông Trường Sơn đi chị.

Lang Bạt
03-04-2013, 20:48

Tháng 5 em chưa thi xong :(, nếu có đi thì buổi trưa thứ 7 cho em đu theo với :((

vdta75
03-04-2013, 22:21
Hjc hjc! chốt đoàn nhanh quá, nếu có thay đổi cho Mình đăng ký 1 vé Ôm hay Xế đều được nhé!
Yahoo: [email protected]
cellphone: 097.56.56.177
Mình ở Sài Gòn!

Cún Lãng Tử
04-04-2013, 13:40
:), chúc bộ ba huyền diệu may mắn. :)
1/ Xuyên rừng Mã Đà-trảng cỏ Bù Lạch: trưa ngày 1 đi, tối cắm trại Bù Lạch, ngày sau về, hơi uổng ngày hôm sau. Bù Lạch nắng lên không chơi được.
2/ Bờ hồ Trị An, xuyên rừng Mã Đà : chiều tối phi ra hồ Trị An, cắm trại bờ hồ, BBQ, sáng chạy xuyên rừng Mã Đà về nhà tắm: SG-Hồ Trị An : 70km, camping bờ hồ trong khu vực rừng Mã Đà (Sinh nhớ dng vô k?) không tốn đồng nào, không có ai làm phiền ta, một mình một cõi. Chỉ tốn tiền đổ xăng + khoảng 50k cho tiệc BBQ đêm ngắm trăng. Xuyên dng rừng Mã Đà 40km trong rừng điều, cao su đường đất đỏ nắng bụi mưa lầy.
3/ Đường ven biển Sài Gòn-Lagi-hải đăng Kê Gà : không có đường rừng ;), nhưng đi hải đăng cũng vui

http://peupload.com/images/2026b97c0f2157e2047c9b2e9.jpg (http://peupload.com/view.php?filename=2026b97c0f2157e2047c9b2e9.jpg)
Test cung này nè BBQ La sát :))

caonguyendom
04-04-2013, 13:42
http://peupload.com/images/2026b97c0f2157e2047c9b2e9.jpg (http://peupload.com/view.php?filename=2026b97c0f2157e2047c9b2e9.jpg)

Nước và nước

Sinh
04-04-2013, 14:06
, chúc bộ ba huyền diệu may mắn.

Thực ra không phải là không có cung nào khó để test. Cuối tuần em về nhà hỏi lại mama coi cung đường luyện tay lái cho em năm xưa còn không, và mùa này còn gì ăn không sẽ dẫn mọi người vào đó "nghỉ dưỡng" Đường đi vào rẫy đảm bảo sơ sẩy thì mặt cắm xuống sình là chuyện bình thường. Lúc mới làm đường đẹp nhưng xe công nông chở nông sản đã cày nát đường rồi. Tiếc rằng em lap yêu quý hiện đang sống thực vật nên k có hình minh họa cho mọi người nhìn ngắm.:(

Có thể đi cung Trảng Cỏ - Bù Lạch - Mã Đà cũng được. Đoạn từ đây lên Trảng cỏ mùa này chỉ nắng bụi và ổ gà thôi. Cũng không đến nỗi quá kho nhưng test đc cáo phuộc xe tốt hay không :))

- Bờ hồ Trị An - Xuyên rừng Mã Đà: Cung này cũng nhẹ nhàng nghỉ dưỡng, 1 số đoạn trong rừng đường cát láng hơi khó đi tí nhưng cũng không đến nỗi. Em vẫn nhớ đường vào ở phía ngoài này, còn vào sâu trong rừng thì em không đảm bảo nhé. Cung này đi trưa chiều thứ 7, sáng chủ nhật về cũng oki. Nhẹ nhàng đi vào ngày có trăng nhé. :)

- Đường ven biển Sài Gòn-Lagi-hải đăng Kê Gà : không có đường rừng, nhưng yêu cầu xế đi phải né ổ gà, không được sập ổ gà nào, ôm ngồi sau sẽ kiểm nghiệm vấn đề này, xe đi phía sau nhìn độ tưng của xe trước để giám sát. Tốc độ đương nhiên cũng là theo tốc độ đoàn chứ không phải xế muốn rùa bao nhiêu thì rùa. Mặc dù cung này đẹp đấy nhưng lâu lâu mới có ổ gà, ổ voi, đố xế đi làm sao không dính ổ gà mới là chuẩn XMen :))

- Còn 1 cung đường tuần biên phía tây nữa, cung này toàn đường đá, cục nào cục nấy như trái bưởi, đi đi sẽ thấy độ phê.

binhya
04-04-2013, 14:55

Nhìn tấm hình này nhớ tới tối hôm đó ngủ trên đống nước, khổ ơi là khổ.

MONTER
04-04-2013, 16:00
Về hỏi mamavefef cung đường test nhanh nha chị Sinh.
Ước gì mình lụa như chị ấy.

Sinh
04-04-2013, 16:13
Cuối tuần về nhà hỏi lại mới có kết quả. Nhưng giờ trên đó đang bỏ hoang không ai ở nên chả biết có gì không. Ngay Cẩm Đường, Long Thành thôi nè Monter.

babyone
05-04-2013, 20:13
Hic hic, đi lạc ngay đoạn ngã ba Nam Ka. Mùa này hồ Nam Ka cạn khô trơ đáy, những quả đồi ven hồ bị đốt rẫy, loang lổ trơ đất và gốc cây bị cưa nham nhở. Nhìn hoang tàn dã man.
Mà đi làm sao mà lạc dc cũng k hiểu. :T Bắt đầu vô mùa mưa rồi, cuối tháng 6 là hồ Nam Ka đẹp.
@ Kau, Sinh: nhớ tấm hình chụp 2 đứa đang nhoi ở cây cầu gần hồ Nam Ka không? Chị hôm nay đi lại, cứ thấy nửa quen nửa lạ, cái tội là lần đó Mr Đông chở nên mình có nhớ gì đường xá đâu.
Hic, mùa khô cao nguyên ghê quá, đi trọn Ql 27 từ BMTxuống tới Liên Khương, cảm giác khô khốc cằn cỗi của đất vừa bị đốt dọn rẫy + nắng, nóng làm ngất cả người.
Chưa bao giờ thấy bướm nhiều như sáng nay trên Ql 27 từ BMT về tới Liên Sơn, đụng đầu với 1 ông Voi to đùng có đủ 2 ngà dài hiên ngang ở ngay bưu điện TT LIên Sơn (Nhục cái là BĐ mà cả 4 Box dt công cộng đều tịt.) Kì này đi k có dt cầm chân đem theo, tìm mỏi mắt nguyên mấy trăm km dc đúng 3 cái Bưu điện: 1 cái khóa cửa, 1 cái bị nổ bình biến thế, cửa còn k mở dc chứ đừng nói là dt, 1 cái thì máy chủ hư, cả 4 box dt công cộng im như cái nhíp. Mình được dịp liên tục phải nở nụ cười cầu tài để mượn dt đi động của người lạ gọi cho người ra đón. Thiệt là hãi. Tới Phi Nôm k kiếm dc BĐ, chạy xuống Liên Khương và phi ngay vô Thế giới di động tậu 1 em alo cùi bắp của Tung Của.

Ql 28 đẹp, Ql 27 thấy ghê, còn Ql 26 thì sao ta :)

Chek google phát :

Quốc lộ 26 là quốc lộ bắt đầu từ trung tâm thị xã Ninh Hòa, (km1420, quốc lộ 1, tỉnh Khánh Hòa) đến thành phố Buôn Ma Thuột (tỉnh Đăk Lăk), qua Dục Mĩ, đèo Phượng Hoàng, Krông Pák. Tổng chiều dài 150 km; Đặc điểm đoạn từ thị trấn Ninh Hòa đến đèo Phượng Hoàng dài 25 km đường bằng phẳng, qua vùng đông dân cư, đoạn đèo Phượng Hoàng đến Ma'ĐRắc dài 38 km qua vùng núi, vách taluy cao, vực sâu, đoạn từ Ma'ĐRắc đến thành phố Buôn Ma Thuột dài 88 km, qua vùng đồi núi, đông dân cư.

Nghe cũng hay hay hén.

Khoi_Coi
07-04-2013, 08:45
Nếu em lỡ tay "đập gạch" chị BBQ với Sinh có thuê lại bộ đồ chơi ko, giá là toàn bộ hình ảnh đẹp của chuyến đi =))

Bận bịu cái quán quá, không có thời gian tét tiếc gì hết ... không biết có bị đá đít đi không nữa :((

-------------
Tháng 6 trời mưa, trời mưa không dứt, trời mà không mưa thì em cũng lập đàn cầu mưa :LL

Sinh
07-04-2013, 11:18
Nếu em lỡ tay "đập gạch" chị BBQ với Sinh có thuê lại bộ đồ chơi ko, giá là toàn bộ hình ảnh đẹp của chuyến đi =))

Bận bịu cái quán quá, không có thời gian tét tiếc gì hết ... không biết có bị đá đít đi không nữa :((

-------------
Tháng 6 trời mưa, trời mưa không dứt, trời mà không mưa thì em cũng lập đàn cầu mưa :LL

Âu cơ,chơi luôn. Toàn bộ hình ảnh đẹp của chuyến đi thfi đơn giản. Mình làm ôm mà :))

Sinh
07-04-2013, 11:22
Hic hic, đi lạc ngay đoạn ngã ba Nam Ka. Mùa này hồ Nam Ka cạn khô trơ đáy, những quả đồi ven hồ bị đốt rẫy, loang lổ trơ đất và gốc cây bị cưa nham nhở. Nhìn hoang tàn dã man.
Mà đi làm sao mà lạc dc cũng k hiểu. :T Bắt đầu vô mùa mưa rồi, cuối tháng 6 là hồ Nam Ka đẹp.
@ Kau, Sinh: nhớ tấm hình chụp 2 đứa đang nhoi ở cây cầu gần hồ Nam Ka không? Chị hôm nay đi lại, cứ thấy nửa quen nửa lạ, cái tội là lần đó Mr Đông chở nên mình có nhớ gì đường xá đâu.
Hic, mùa khô cao nguyên ghê quá, đi trọn Ql 27 từ BMTxuống tới Liên Khương, cảm giác khô khốc cằn cỗi của đất vừa bị đốt dọn rẫy + nắng, nóng làm ngất cả người.
Chưa bao giờ thấy bướm nhiều như sáng nay trên Ql 27 từ BMT về tới Liên Sơn, đụng đầu với 1 ông Voi to đùng có đủ 2 ngà dài hiên ngang ở ngay bưu điện TT LIên Sơn (Nhục cái là BĐ mà cả 4 Box dt công cộng đều tịt.) Kì này đi k có dt cầm chân đem theo, tìm mỏi mắt nguyên mấy trăm km dc đúng 3 cái Bưu điện: 1 cái khóa cửa, 1 cái bị nổ bình biến thế, cửa còn k mở dc chứ đừng nói là dt, 1 cái thì máy chủ hư, cả 4 box dt công cộng im như cái nhíp. Mình được dịp liên tục phải nở nụ cười cầu tài để mượn dt đi động của người lạ gọi cho người ra đón. Thiệt là hãi. Tới Phi Nôm k kiếm dc BĐ, chạy xuống Liên Khương và phi ngay vô Thế giới di động tậu 1 em alo cùi bắp của Tung Của.

Ql 28 đẹp, Ql 27 thấy ghê, còn Ql 26 thì sao ta :)

Chek google phát :

Quốc lộ 26 là quốc lộ bắt đầu từ trung tâm thị xã Ninh Hòa, (km1420, quốc lộ 1, tỉnh Khánh Hòa) đến thành phố Buôn Ma Thuột (tỉnh Đăk Lăk), qua Dục Mĩ, đèo Phượng Hoàng, Krông Pák. Tổng chiều dài 150 km; Đặc điểm đoạn từ thị trấn Ninh Hòa đến đèo Phượng Hoàng dài 25 km đường bằng phẳng, qua vùng đông dân cư, đoạn đèo Phượng Hoàng đến Ma'ĐRắc dài 38 km qua vùng núi, vách taluy cao, vực sâu, đoạn từ Ma'ĐRắc đến thành phố Buôn Ma Thuột dài 88 km, qua vùng đồi núi, đông dân cư.

Nghe cũng hay hay hén.

Chị ơi Q 26 đường đẹp mà. Còn 27 thì từ cầu Krong No trở đi là nỗi kinh hoàng đến đèo Phú Sơn luôn á, Đèo chuối chắc giờ vẫn chưa sửa xong. May mà chị không đi lạc vào làng HMong ở phía bên kia Nam Ka, chứ không là không muốn về đâu á.

@MOnter: Tin buồn: rẫy đã bán, chả còn gì để vào :(( Thôi đành nghiên cứu cung đường khác zị.

Hoa Lục Bình
07-04-2013, 14:24
Em thì chị oki, number 1 luôn, bổ sung đội y tế.
Dạ chị, em sẽ chuẩn bị một số thứ cần thiết.

haianh
07-04-2013, 15:41

Thử cung này nè BBO:

Đa Long - QL27 - Đinh Văn - ĐT 725 - Tân Hà - thủy điện Đồng Nai 2 - Tân Nghĩa - Di Linh - QL28 - hồ Sông Quao - rẽ phải ở ngã 3 - 21 Hàm Tân vô ĐT 714 - Suối Cát - Đông Giang (ngang qua nhà máy thủy điện Suối Thị) - rẽ trái khi gặp QL55 - La Ngâu - rẽ phải ở ĐT 336 - gặp ĐT713 tại Mepu2, rẽ trái về Đức Tài (rẽ phải ra đèo Tà Pứa) - Giá Ray.

Tới đây có 2 lựa chọn:
- Nếu mệt rồi thì theo QL1A về Dầu Giây - ĐT 769 - Long Thành - Nhơn Trạch...
- Nếu còn sung thì rẽ phải ở QL1A - rẽ trái ở ngã 3 Sông Ray cách đó không xa vô ĐT 765 - ngã 3 Xuân Tây - phải , ĐT 765 - Ngãi Giao - Mỹ Xuân - phải, QL51 ...

Còn nếu muốn test thì vô đây:

QL27 - ngã 3 Liên Khương - trái, ngã 3 Bồng Lai (cách ngã 3 Phi Nôm khoảng 1km) - phải, Bồng Lai - qua cầu Tu Tra - Đập Pró - rồi đi theo đường này

http://wikimapia.org/#lang=vi&lat=11.696491&lon=108.541574&z=15&m=b

ra Tà In, rồi xuống đèo Đại Ninh.

Cung này cũng phiu lắm đó, gặp mưa cũng khóc chớ không phải chơi. Xế lụa, mang ủng, xích phòng hờ.

babyone
07-04-2013, 18:14
Em sẽ chek lại vụ từ Đạ Long - QL27 - Đinh Văn - ĐT 725 - Tân Hà - thủy điện Đồng Nai 2 - Tân Nghĩa - Di Linh - QL28 - hồ Sông Quao - rẽ phải ở ngã 3 - 21 Hàm Tân vô ĐT 714 - Suối Cát - Đông Giang (ngang qua nhà máy thủy điện Suối Thị) - rẽ trái khi gặp QL55 - La Ngâu - rẽ phải ở ĐT 336 - gặp ĐT713 tại Mepu2, rẽ trái về Đức Tài (rẽ phải ra đèo Tà Pứa) - Giá Ray, đoạn này oki. Đi Ql 20 đúng ức chế luôn :)

MONTER
07-04-2013, 19:18
Đa Long - QL27 - Đinh Văn - ĐT 725 - Tân Hà - thủy điện Đồng Nai 2 - Tân Nghĩa - Di Linh - QL28 - hồ Sông Quao - rẽ phải ở ngã 3 - 21 Hàm Tân vô ĐT 714 - Suối Cát - Đông Giang (ngang qua nhà máy thủy điện Suối Thị) - rẽ trái khi gặp QL55 - La Ngâu - rẽ phải ở ĐT 336 - gặp ĐT713 tại Mepu2, rẽ trái về Đức Tài (rẽ phải ra đèo Tà Pứa) - Giá Ray.

Cung này đáng để test đó chị.

haianh
07-04-2013, 20:08
Em sẽ chek lại vụ từ Đạ Long - QL27 - Đinh Văn - ĐT 725 - Tân Hà - thủy điện Đồng Nai 2 - Tân Nghĩa - Di Linh - QL28 - hồ Sông Quao - rẽ phải ở ngã 3 - 21 Hàm Tân vô ĐT 714 - Suối Cát - Đông Giang (ngang qua nhà máy thủy điện Suối Thị) - rẽ trái khi gặp QL55 - La Ngâu - rẽ phải ở ĐT 336 - gặp ĐT713 tại Mepu2, rẽ trái về Đức Tài (rẽ phải ra đèo Tà Pứa) - Giá Ray, đoạn này oki. Đi Ql 20 đúng ức chế luôn :)

QL20 đúng là ức chế thiệt, mà QL14 cũng vậy luôn. Đoạn từ Đinh Văn ra Di Linh chỉ có chút xíu đường xấu thôi.

Cung này đáng để test đó chị.

Đây là cung đề nghị ngày về em. Nếu muốn test cả cung đường thì mình sẽ đi từ bến đò Hiếu Liêm, Xuyên Mã Đà, dọc Nam Cát Tiên để đến Đa Teh; rồi từ đó theo ĐT 725 đến Tân Nghĩa - thủy điện Đồng Nai 2 - thác Ponggour - Đinh Văn - Liên Khương - đập Pró. Cung đường Pró đến Tà Năng là cung xuyên rừng. Tà Năng - trước đây dân địa phương gọi là K , trước là khu khai thác vàng của dân tứ xứ, giờ hoạt động đó vẫn còn.

Đây là chân dung thợ đãi vàng nhí, chụp năm 2012.

Cung này để test thì tuyệt vời, nhất là vào mùa mưa.

cheetah2702
08-04-2013, 21:32
Bác nào muốn test tay lái cần gì phải đi xa, vào Hầm Đá trong đại học quốc gia đó, sg để ý mưa liên tục tầm 1 tuần thì vác xe vào hầm lớn đóa, có mà khóc, nhiều hôm đi câu cá mà quăng xe ở ngoài trong bãi sinh luôn, thách bố 10 thằng vào lôi cũng chả ra

Milksnicker
09-04-2013, 16:35
Chuyến này thuốc độc liều cao quá, rất tiếc là đã chốt đoàn :(

babyone
09-04-2013, 17:52
Team đi 722 là đỉnh của đỉnh mừ :)
@ Sinh: hình như bữa chị xém lạc vô làng H'Mông rùi ah, mà thấy sao càng đi càng vắng, k giống dng về Liên Khương nên quay ra. Đoạn từ Krong No xuống Phú Sơn cũng ổn ổn rồi, chỉ có nắng thì k ổn thôi. Cầu cho mưa đi cho mát.

babyone
11-04-2013, 21:50
Đây là cung đề nghị ngày về em. Nếu muốn test cả cung đường thì mình sẽ đi từ bến đò Hiếu Liêm, Xuyên Mã Đà, dọc Nam Cát Tiên để đến Đa Teh; rồi từ đó theo ĐT 725 đến Tân Nghĩa - thủy điện Đồng Nai 2 - thác Ponggour - Đinh Văn - Liên Khương - đập Pró. Cung đường Pró đến Tà Năng là cung xuyên rừng. Tà Năng - trước đây dân địa phương gọi là K , trước là khu khai thác vàng của dân tứ xứ, giờ hoạt động đó vẫn còn.

Cung này để test thì tuyệt vời, nhất là vào mùa mưa.

Nhà 722 ver 4.0 có muốn test cung này không? Lịch trình sẽ là tối thứ 6 xuất phát Sài Gòn, sau giờ đi làm, chạy thẳng ra tới bờ hồ Trị An trong rừng Mã Đà ngủ bụi tâm sự 1 đêm, sáng sớm bắt đầu test đúng cung đường này. Chỉ có chạy và chạy. Lựa đêm có trăng muộn sau rằm.

@ Chị haianh : phải nắm áo chị lại cái nữa, cho em tròn cung đường về luôn : bến đò Hiếu Liêm, Xuyên Mã Đà, dọc Nam Cát Tiên để đến Đa Teh; rồi từ đó theo ĐT 725 đến Tân Nghĩa - thủy điện Đồng Nai 2 - thác Ponggour - Đinh Văn - Liên Khương - đập Pró. Cung đường Pró đến Tà Năng là cung xuyên rừng....rồi vòng về Sài Gòn đường nào?

tyopinky
11-04-2013, 22:37
Test là thứ 6 mà thứ 6 tuần nào chị B1

pehattieu2003
12-04-2013, 11:55
Chị ơi. Tình hình e mới bị tại nại xe sức khỏe ko đủ để tham gia cung này nên chị cho em xin rút gạch nhá. Em cám ơn

zarokenji
12-04-2013, 12:56
@ haianh : con đường này hình như đi tới ngã ba , thay vì ra QL 20 , mình có thể đi đường LƯƠng Sơn Đại Ninh về Phan Thiết ,phải không bạn .
Gạch bắt đầu rơi rồi .
Cung này Chị BB1 đi trời mưa cũng phê không kém 722 đâu.

babyone
12-04-2013, 15:01
@ haianh : con đường này hình như đi tới ngã ba , thay vì ra QL 20 , mình có thể đi đường LƯƠng Sơn Đại Ninh về Phan Thiết ,phải không bạn .
Gạch bắt đầu rơi rồi .

@ Zaokenji : Đi về Lương Sơn Đại Ninh vậy có camping chỗ em nói dc k?
@ Pehattieu: k sao đâu em, dưỡng thương mau lành nhé. Hẹn gặp em chuyến sau.
@ All : chiều thứ 6 đi tới hồ Trị An-Mã Đà là tranh thủ chạy trước 70km đầu tiên ra khỏi Sài Gòn-Biên Hòa, đoạn này mất thời gian cực kì nếu đi buổi sáng, trung bình là mất 3h, chưa kể dc các đồng chí bồ câu thăm hỏi rất tận tình. Đi thời điểm qua rằm, trăng lên muộn, cắm trại ngủ bụi bên bờ hồ tầm 9-10h đêm trăng mới bắt đầu lên, lúc đó k có gì thoải mái bằng. Còn thứ 6 nào thì các bạn tính đi, khoảng qua giữa tháng 5, có mưa rồi mới demo dc chính xác :)

zarokenji
12-04-2013, 16:52
Nếu đi con đường này thì sẽ chạy ngang qua chỗ em . Vì chỗ em gần chợ Đà Loan , gần Tà Năng .
Nếu mọi người đi cung này thì em dẫn mọi người vào Thảo Nguyên Matxara , vượt thác nhiều tầng để thử sức bền . Thử luôn cả tay lái của xế , khả năng ôm của Ôm.
Ngoài ra mời mọi người luôn cả bữa tiệc nướng ngoài trời . Đốt lửa nhậu .....
Nhà bạn em chĩ chứa tối đa 12 người thôi ,nhiều rất chật .
30/4 nghỉ tới 5 ngày đó chị .
Không về QL20 nữa mà mà đường Phan Thiết . Ngang Bầu Xấu , Bầu Trắng , Bám sát biển mà về SG .
Đường Lương Sơn Đại Ninh và đường Ven biển đẹp cực kì .Còn thời gian thì mọi người có thể mạo hiểm bằng cách ,mặc áo phao bám dây vượt biển ra Hải Đăng Kê Gà,
Ngủ lại Kê Gà sáng về sớm chạy về Vũng Tàu , đi thuyền qua Cần Giờ mà về SG gần Hơn.
Để em hỏi bạn em nhà nó có , Bơ , Mít , SẦu Riêng không , mang về một it 1.
Tối sẵn lửa có thể nướng Bắp và Khoai . nếu trời đẹp có thể ngắm sao . vì chỗ bạn em không có đèn đường nhà cách nhà khá xa . tha hồ qu phá , hét hò . đốt lửa .
Em với chị đi tiền Trạm Cung này không . Đường về em đi rồi . Còn Đường đi do bạn haianh thiết kế em cũng biết nhưng chỉ đi có một đoạn ,vì lúc em đi vào mùa mưa chỉ có hai người , dân ở đó kêu khó đi và hơi xa nên để dành đó.

babyone
12-04-2013, 17:03
@ Zarokenzy: em hỏi nhà bạn em nhé.

Tháng 4 không đi được rồi, vì nghỉ lễ dài ngày, đa số có plan :)
Tháng 5 chốt ngày 24,25,26/5 (t6,t7,chủ nhật) nhằm 15,16,17/4, rằm tháng 4 Phật Đản, rằm lớn nhất của Phật giáo trong năm.

Chốt 5 xe. Zarokenji lead.
Các bạn quăng gạch ở đây luôn nha. Chi phí chỉ có tiền xăng + tiền ăn, tới đâu tự chi tới đó, mang lều, túi ngủ ngủ bụi :)
1/ Zarokenji
2/ BBO
3/ ...
4/ ...
5/ ...

Keng. Come on baby :L

TuHong
12-04-2013, 21:43
cho em hỏi còn đặt gạch được nữa không ạ!!! nếu được cho em 2 cục. 1 xế 1 ôm... con trai 94-93.

haianh
13-04-2013, 09:45
Nhà 722 ver 4.0 có muốn test cung này không? Lịch trình sẽ là tối thứ 6 xuất phát Sài Gòn, sau giờ đi làm, chạy thẳng ra tới bờ hồ Trị An trong rừng Mã Đà ngủ bụi tâm sự 1 đêm, sáng sớm bắt đầu test đúng cung đường này. Chỉ có chạy và chạy. Lựa đêm có trăng muộn sau rằm.

@ Chị haianh : phải nắm áo chị lại cái nữa, cho em tròn cung đường về luôn : bến đò Hiếu Liêm, Xuyên Mã Đà, dọc Nam Cát Tiên để đến Đa Teh; rồi từ đó theo ĐT 725 đến Tân Nghĩa - thủy điện Đồng Nai 2 - thác Ponggour - Đinh Văn - Liên Khương - đập Pró. Cung đường Pró đến Tà Năng là cung xuyên rừng....rồi vòng về Sài Gòn đường nào?

Gạch bắt đầu rơi rồi .

Mình sẽ về đường đèo Đại Ninh đúng như bạn Zarokenil nói.

Tối cắm trại ở hồ Trị An, nhưng sáng quay về bến đò Hiếu Liêm để xuyên suốt con đường rừng Mã Đà. Đoạn đường dài hơn nhưng đẹp hơn. Hoặc tối có thể cắm trại ở ku di tích chiến khu D.

phanxipan
13-04-2013, 10:23
Chị BBO cho em đặt gạch cung test nhé, thấy đường xá ngon quá, có cắm trại gần hồ lại qua chỗ khai thác vàng nữa ...(c) Tuyệt cú mèo, hứa hẹn phê lắm đây.

Ken_Uber
13-04-2013, 12:41
Chào babyone cùng mọi người. Mình xem được chương trình của các bạn mình rất thích, mặc dù biết là đã chốt đoàn rồi, nhưng củng viết vài chữ mong mọi người đồng ý cho mình đăng ký muộn. Mình đã tưng đi phượt bằng xe máy, bằng xe ofroad đến tà lài, 722, nam nung và nhiều nơi nữa nhưng bản tính mình rất thích phiêu lưu cũng như mong muốn làm bạn với mọi người nên khi đọc chương trình mình rất thích.( khg có khoe khoan đâu nghen mà nói để mọi người đánh giá, chiếu cố cho tham gia chuyến đi này).
về người: mình luôn đi 02 người (sức khỏe tốt)
về xe: cào cào XT 250
chuẩn bi: đầy đủ tất cả dụng cụ về sửa xe, y tế, hành trang cá nhân
kinh nghiệm: đã đi nhiều lần cung ta lài 722

Ken_Uber
13-04-2013, 12:43
Nếu đi con đường này thì sẽ chạy ngang qua chỗ em . Vì chỗ em gần chợ Đà Loan , gần Tà Năng .
Nếu mọi người đi cung này thì em dẫn mọi người vào Thảo Nguyên Matxara , vượt thác nhiều tầng để thử sức bền . Thử luôn cả tay lái của xế , khả năng ôm của Ôm.
Ngoài ra mời mọi người luôn cả bữa tiệc nướng ngoài trời . Đốt lửa nhậu .....
Nhà bạn em chĩ chứa tối đa 12 người thôi ,nhiều rất chật .
30/4 nghỉ tới 5 ngày đó chị .
Không về QL20 nữa mà mà đường Phan Thiết . Ngang Bầu Xấu , Bầu Trắng , Bám sát biển mà về SG .
Đường Lương Sơn Đại Ninh và đường Ven biển đẹp cực kì .Còn thời gian thì mọi người có thể mạo hiểm bằng cách ,mặc áo phao bám dây vượt biển ra Hải Đăng Kê Gà,
Ngủ lại Kê Gà sáng về sớm chạy về Vũng Tàu , đi thuyền qua Cần Giờ mà về SG gần Hơn.
Để em hỏi bạn em nhà nó có , Bơ , Mít , SẦu Riêng không , mang về một it 1.
Tối sẵn lửa có thể nướng Bắp và Khoai . nếu trời đẹp có thể ngắm sao . vì chỗ bạn em không có đèn đường nhà cách nhà khá xa . tha hồ qu phá , hét hò . đốt lửa .
Em với chị đi tiền Trạm Cung này không . Đường về em đi rồi . Còn Đường đi do bạn haianh thiết kế em cũng biết nhưng chỉ đi có một đoạn ,vì lúc em đi vào mùa mưa chỉ có hai người , dân ở đó kêu khó đi và hơi xa nên để dành đó.

Mình chưa đi cung này bao giờ nghe lạ quá và có vẽ là rất thiên nhiên nữa....làm sao mình có thể liên hệ với bạn được đây:(

Ken_Uber
13-04-2013, 12:45
Chị BBO cho em đặt gạch cung test nhé, thấy đường xá ngon quá, có cắm trại gần hồ lại qua chỗ khai thác vàng nữa ...(c) Tuyệt cú mèo, hứa hẹn phê lắm đây.

Hay BBO cho mình tham gia cung test nha....coi như test trước khi được tham gia

jimmytrung169
13-04-2013, 22:47
Cơm nắm và mỳ gói chị ơi. Tính xem bữa ở thiền viện có nhờ các sư cô nấu dùm được không rồi mình nắm mang theo. Mỗi xe phát cho 1 thùng mỳ gói, 1 cây bánh mỳ, xúc xích, pate... cứ thế mà chiến thôi. Ngắm có nấu được không hãy mang nhiều nồi niêu đi chị ạ, còn không thì chỉ mang nồi nấu nước thôi. Mang thêm 2-3 bình gas và mượn cái đầu khò nữa là ổn.

Nếu bạn nào sợ đói thì cứ tự chuẩn bị để mà mang theo, nhưng cũng vừa vừa thôi nhé, kẻo cái xe k chở nổi thì chít.

Trung mới thăm Thiền viện cách đây 1 tuần, thì tình hình là TV đang xây chánh điện nên rất nhiều thợ xây làm việc. Các Ni Cô lo ăn uống cho các thợ xây nên cô nào cũng ốm và sứ khỏe không tốt. Nên nếu đi đoàn đông thì tổ hậu cần phải bay vào nấu luôn nha! Họ nấu cơm lúc 3h45 sáng nên các bạn cố gắng dậy sớm phụ, các cô ở đây rất nhiệt tình nên thường từ chối không cho khách làm.
Chị BBO! Em biết chuyến này chậm quá, mà đã chốt đoàn! Tiếc! Nếu có ai rút thì chị cho em 1 vé.
Chúc đoàn đi an toàn và may mắn gặp mưa từ sáng đến chiều thôi, còn tối ngủ sẽ là 1 đêm đầy sao và trời sẽ se se lạnh! Chị cho em vị trí nào cũng hoàn thành, khó khăn cũng vượt qua!
Chờ tin tốt lành từ chị 722!

jimmytrung169
13-04-2013, 23:04

Tư tưởng lớn gặp nhau! Nhưng không biết 3 người đó có giống nhau không hả bác conlele!
Nhưng có thêm 1 người nữa thì em mừng lắm luôn đó! Hành trình không chỉ là đích đến mà là được đồng hành cùng 1 ai đó...

haianh
14-04-2013, 10:55
[QUOTE=haianh;853444]Thử cung này nè BBO:

Nếu đường xá vẫn như cũ thì đây là con dốc đỉnh nhất trong cung này. Còn các phần còn lại sẽ như 722. Ngày các bạn đi mà có mưa to thì sẽ là món quà tuyệt nhất cho những ai có máu phiêu lưu và thích khám phá. Cung này mình qua năm 2012 mà tới giờ vẫn còn thấy phiu!

Bisco
14-04-2013, 19:36
đã chốt đoàn rồi, tiếc ...

mygacon
14-04-2013, 22:27

Tháng 5 chốt ngày 24,25,26/5 (t6,t7,chủ nhật) nhằm 15,16,17/4, rằm tháng 4 Phật Đản, rằm lớn nhất của Phật giáo trong năm.

Các bạn quăng gạch ở đây luôn nha. Chi phí chỉ có tiền xăng + tiền ăn, tới đâu tự chi tới đó, mang lều, túi ngủ ngủ bụi :)
1/ Zarokenji
2/ BBO
3/ ...
4/ ...
5/ ...

Cho em 1 gạch nhé chị, ôm chưa có xế.

haianh
14-04-2013, 22:37
Cho em 1 gạch nhé chị, ôm chưa có xế.

mygacon ham hố quá! Một chân ôm chuyến chính thức rồi con một chân ôm test cung đường nữa, nhường cho người khác với chứ.=))

mygacon
14-04-2013, 22:59
mygacon ham hố quá! Một chân ôm chuyến chính thức rồi con một chân ôm test cung đường nữa, nhường cho người khác với chứ.=))

Hehe, cung đường test em chỉ mới đi được có 1 nửa thôi, ham muốn đổ đèo Đại Ninh vẫn chưa tròn mà chị :((

lh_nam
14-04-2013, 23:18
Chị BBO cho e đăng ký 1 gạch đi ngày 24,25,26/5 .

babyone
15-04-2013, 08:27
Mình sẽ về đường đèo Đại Ninh đúng như bạn Zarokenil nói.

Tối cắm trại ở hồ Trị An, nhưng sáng quay về bến đò Hiếu Liêm để xuyên suốt con đường rừng Mã Đà. Đoạn đường dài hơn nhưng đẹp hơn. Hoặc tối có thể cắm trại ở ku di tích chiến khu D.

Em sẽ cắm trại ở bờ hồ Trị An ngắm trăng, sáng sớm d0ón mặt trời lên trên hồ xong là nhổ trại quay lại đò Hiếu Liêm theo cung đường chị vạch ra.
@ Zaorokenji: em chek lại cung đường về, em laed đoạn này nhé.
@ Các bạn đăng ký sau khi chốt đoàn 722: đi test cung tháng 5 nhé.
@ List đăng ký test cung t5 mở đến 15/5 là chốt nhé.

Ken_Uber
15-04-2013, 08:37
Bạn BBO cho mình đăng kí tham gia cung test nha(BB) .

1/ Zarokenji
2/ BBO
3/ Ken_uber
4/ ...
5/ ...

haianh
15-04-2013, 09:23
Em sẽ cắm trại ở bờ hồ Trị An ngắm trăng, sáng sớm d0ón mặt trời lên trên hồ xong là nhổ trại quay lại đò Hiếu Liêm theo cung đường chị vạch ra.

Chị gửi cho em cung đường xuyên Mã Đà - Đa Teh nhé

http://goo.gl/maps/tcT9R

Kẹo Bạc Hà
15-04-2013, 11:06
Cho em cục gạch cung test nhá, tuyển xế nhá

zarokenji
15-04-2013, 12:19
@jimmytrung: ui , chào bác Trung , lâu lắm rồi mới gặp . 722 V2.0 . Có bác đi cả đoàn vui hẳn ra. Tính ra bác xông sáo ,và nhiệt tình nhất
đoàn ,lại còn vui vẻ nữa . Chuyến V4.0 này có vẻ mình đi không được , bác thế chỗ nha.
@ BB1 : em hỏi rồi , Bơ chắc chắn có , Mít và Sầu Riêng thì hên xui , không canh được .
Chuyến này em xin đợi đoàn cung về nha .Cung đi em đi hok được . Em đón đoàn ở Tà Năng.
Nếu chị đi như vậy , thì mất tầm 4 tiếng cho vượt thác .Leo thác xong là mệt Phờ người .
Chị ở lại đây 1 ngày thì hay quá . Tổ chức ăn trưa trong rừng luôn . ( Xe máy chỉ dừng ở Thảo Nguyên , có nhà dân tộc gửi xe ở đó
sau đó thì đi bộ vượt thác).
Tối ở lại thì tổ chức một đêm hoành tráng.
Từ Ngã ba Ta In về Bầu Trắng , Bầu Sấu mất tầm 2 h 30 phut .
Từ đây theo đường biển về Phan Thiết tầm 1 tiếng .
Đường sát biển . Đường đẹp . Nếu có hứng thì tắm biển luôn.
Từ Phan Thiết về Sg ......

Chị Tính lại cung này nha .Ít time thì chơi theo kiều ít .

haianh
15-04-2013, 13:08
.
Chuyến này em xin đợi đoàn cung về nha .Cung đi em đi hok được . Em đón đoàn ở Tà Năng.

.

Sao em không đón đoàn ở Tu Tra? Em cũng chưa đi hết cung đường rừng đó mà? Có thổ địa vẫn cứ an tâm hơn.

babyone
15-04-2013, 13:36
Hay BBO cho mình tham gia cung test nha....coi như test trước khi được tham gia
OKi bạn. Bạn là 1 xe full, xe cào cào? Bạn có GPS k?

Trung mới thăm Thiền viện cách đây 1 tuần, thì tình hình là TV đang xây chánh điện nên rất nhiều thợ xây làm việc. Các Ni Cô lo ăn uống cho các thợ xây nên cô nào cũng ốm và sứ khỏe không tốt. Nên nếu đi đoàn đông thì tổ hậu cần phải bay vào nấu luôn nha! Họ nấu cơm lúc 3h45 sáng nên các bạn cố gắng dậy sớm phụ, các cô ở đây rất nhiệt tình nên thường từ chối không cho khách làm.
Chị BBO! Em biết chuyến này chậm quá, mà đã chốt đoàn! Tiếc! Nếu có ai rút thì chị cho em 1 vé.
Chúc đoàn đi an toàn và may mắn gặp mưa từ sáng đến chiều thôi, còn tối ngủ sẽ là 1 đêm đầy sao và trời sẽ se se lạnh! Chị cho em vị trí nào cũng hoàn thành, khó khăn cũng vượt qua!
Chờ tin tốt lành từ chị 722!

Oki em. Kì hồi mình đi cũng đang xây rồi. Nhớ cô nicô nấu cơm trong bếp quá, nhỏ hơn chị có 2 tuổi mà tr3 trung và thuần phác lạ kì.

[QUOTE=haianh;853444]Thử cung này nè BBO:

Nếu đường xá vẫn như cũ thì đây là con dốc đỉnh nhất trong cung này. Còn các phần còn lại sẽ như 722. Ngày các bạn đi mà có mưa to thì sẽ là món quà tuyệt nhất cho những ai có máu phiêu lưu và thích khám phá. Cung này mình qua năm 2012 mà tới giờ vẫn còn thấy phiu!

Sẽ thử :)

Chị BBO cho e đăng ký 1 gạch đi ngày 24,25,26/5 .

15/5 chốt đoàn nhé.

@jimmytrung: ui , chào bác Trung , lâu lắm rồi mới gặp . 722 V2.0 . Có bác đi cả đoàn vui hẳn ra. Tính ra bác xông sáo ,và nhiệt tình nhất
đoàn ,lại còn vui vẻ nữa . Chuyến V4.0 này có vẻ mình đi không được , bác thế chỗ nha.
@ BB1 : em hỏi rồi , Bơ chắc chắn có , Mít và Sầu Riêng thì hên xui , không canh được .
Nếu chị đi như vậy , thì mất tầm 4 tiếng cho vượt thác .Leo thác xong là mệt Phờ người .
Chị ở lại đây 1 ngày thì hay quá . Tổ chức ăn trưa trong rừng luôn . ( Xe máy chỉ dừng ở Thảo Nguyên , có nhà dân tộc gửi xe ở đó
sau đó thì đi bộ vượt thác).
Tối ở lại thì tổ chức một đêm hoành tráng.
Từ Ngã ba Ta In về Bầu Trắng , Bầu Sấu mất tầm 2 h 30 phut .
Từ đây theo đường biển về Phan Thiết tầm 1 tiếng .
Đường sát biển . Đường đẹp . Nếu có hứng thì tắm biển luôn.
Từ Phan Thiết về Sg ......

Chị Tính lại cung này nha .Ít time thì chơi theo kiều ít .

Sáng thứ 7 ở Hiếu Liên thì tối vô tới nhà bạn em kịp không? Phác cho chị cái cung đường + ước tính số km, thời gian. Hậu cần thì ...để chị tính (beer)

Sinh
15-04-2013, 16:46
Tư tưởng lớn gặp nhau! Nhưng không biết 3 người đó có giống nhau không hả bác conlele!
Nhưng có thêm 1 người nữa thì em mừng lắm luôn đó! Hành trình không chỉ là đích đến mà là được đồng hành cùng 1 ai đó...

Em biết là anh muốn đi zới em :D, em hứa hứa và chỉ hứa sẽ cố gắng đi thui =))

keluhanh
15-04-2013, 17:14
Xin đang ký một vé lam xế test cung ngay 24-26/5

zarokenji
15-04-2013, 18:41
Ẻm đang lên lịch . Đoạn từ Liên Khương vào Tà Năng mất bao nhiêu thời gian , em chưa đi lên không biết .Cần hỏi lại bạn haianh.
Còn đoạn về, em lên thời gian rồi còn cung đường thì để em xem lại .
Nếu chị đi như lịch trình thì chỉ có chạy và chạy .thời gian rất ít để khám phá .Em định mời mọi người leo thác đó chứ , như vầy là hết thời gian vượt thác rồi .
Hix tai hình lên sao mà khó quá.

thich_phieu_du
15-04-2013, 18:58
Em đăng ký xế chị BBO nha - gạch đang nung chưa cứng có gì em sẽ pm cho chị.

zarokenji
16-04-2013, 11:47
Lịch trình chuyến về .
CN :
Sáng ăn sáng , uống cafe ngoài chợ Đà Loan . 7h - 8h30.
Từ Ngã Ba Ta In theo đường Lương Sơn- Đại Ninh đổ đèo Lò Xo đến thị xã Lương Sơn tầm 10h. ( Ăn trưa nếu muốn )
Ra khỏi thị xã ,chay thẳng tới QL 1A , từ đây theo đường TL 716 tới Bầu Trắng , Bầu Sấu . Tầm 11h .Bám cung đường sát Biền tới Ngã Ba quẹo tay trái hướng Mũi Né .Tầm 11h 45 .Ôm sát cung đường dọc bờ biển vế Phan Thiết .Tầm 2h trua.
Ở PT , nghỉ nghoi. Ở Bãi Biển Lê Lợi trong thành phố ( Công Viên Hàng Dương) ,Ở đây có nhiều gánh hải sản tha hồ ăn , nhiều món ngon , giá rẻ .
4h chiều , Ra khỏi TP , tiếp tục theo con đường sát biẻn theo TL 719 ,tới` Tân An - Hàm Tân , .tầm 6h tối.
Tiếp tục cung đường theo QL 55 về Vũng Tàu. Nếu theo đường này thì về thẳng Thị Xã Bà Rịa , rút ngắn được thời gian và cung đường nhiều nhà dân, nếu có trục chặc xe , thì cũng ổn .
Không thì tới Ngả Ba BÌnh Châu ,theo cung đường sát biển , khu này nhiều resot, ít nhà dân đường đep.
Tới Vũng Tàu tầm 7h 30 .HOặc TX Bà Rịa . Ăn tối .8h30 suất phát .theo QL51 tới Khu Công Nghiệp Long Thành quẹo tay trái đi Phà Cát Lái về SG . Có Mặt SG 10h.
Lưu Ý : Đường Lương Sơn Đại Ninh nhiều khúc ngoặt gấp ,dốc thẳng .Xế cần chắc tay , xe thắng trước và sau lên thay bố mới .
Cung đường ven biển không có chỗ vá xe .
TX Lương Sơn , Mũi Né , QL 1 , mới bán đồ ăn trưa. Ngoài ra thì chỉ có gió và biển.( vào Mũi Né bị chặt đẹp lắm ).Con
đường này ít hàng quán , nếu có cũng chém đẹp ,nhất là mua nước .'
Nếu đoàn tới chiều thứ 7 , thì dẫn đoàn vào Thảo Nguyên , ngắm Hoàng HÔn . tới trễ thì ngắm Bình Minh.
Một chuyến đi đầy thử thách , và quyết tâm. Nhưng bù lại , các bạn sẽ được ngắm những cảnh đẹp Hùng Vĩ , Lãng Mạn,và rất Thiên Nhiên.
P/S : thời gian có thể thay đổi , trên đây là chỉ dự trù .Và mình đã đi với thời gian như trên + nghỉ nghoi, tắm biển , NgỦ trưa ,.

dinky0720000
16-04-2013, 15:34
Lâu rồi không thấy Bác Zarokenji !! sau chuyến 722 ver 03. Chia tay ở Bến xe Đà lạt. Vì có việc về gấp nên không đua với Bác về Di Linh. Bác vẫn mạnh chứ !!! Cho hỏi thăm Bác gái luôn nhe !!! đọc chuyến 722 4 ver muốn đua theo nhưng chưa chủ động thời gian nên không dám đặt gạch cứng !!! Chuyến tiền trạm cũng đang canh me đúng ngày đó mà nghỉ là đua theo liền !!! xin trước chủ thớt nhe !!!

Ken_Uber
16-04-2013, 23:30
:D thanks bạn BBO. mình sẽ có mặt đúng giờ xuất phát. Xe mình là xe Cào cào. hiện tại thì chưa có máy GPS....nhưng đang ngắm nghía con garmin. sdt mình là 0127868 chín chín chín chín.

nothing01
18-04-2013, 09:24
Quá đã, mình đang đơi đến ngày xuất phát. ^.^

Zulie
21-04-2013, 14:14
Em muon dang ki, con nhan gạch ko chi

Monamourxy
21-04-2013, 15:46
Mình biết tin này chậm quá nên chạy vô thấy gạch đặt đủ làm đường rùi :(
Nhưng vẫn kiên trì bu bám đặt một cục gạch "chắc chắn đi", mong là chị cho phép :D
Tên : Luân
Tay lái: 2 bánh (lái được mươi năm), 3 bánh (lái ba gác hồi đi chở gạch xây nhà lúc mùa hè xanh), 4 bánh (lái tương đương taxi) :))
Đã từng lái đường rừng.
Xe cộ: nỗi khổ là đây, đang vòng vòng đi mượn xe, nên có Ôm nào rủ lòng thương cho đi ké thì xế này sẽ lo lại từ ngọn đèo này đến khúc cua khác.
Sdt: lúc đó gọi 0905 911 330
mail: [email protected] (lên facebook tìm "Hoàn Luân" cũng được ;) )

Cảm ơn chị chủ thớt nhìu.

hoahanhbac_nt
22-04-2013, 13:35
huhu đã chốt đoàn rồi TT__TT

Zulie
23-04-2013, 09:09
Theo dõi topic hào hứng quá, tuy la dân amatuer và chưa đi đường rừng kiểu này bao giờ nhưng e rất muốn tham gia... Phấn khích quá. Em đặt 1 gạch,xế cứng
Tên : Dzuyên
Sdt : 0937627754
Năm sinh : 1987
Mail : [email protected]

Thắng Cò
23-04-2013, 14:07
Chào chị BBO ! Dù biết cung này chị đã chốt nhưng Thắng cũng để lại ít thông tin nếu như chị tuyển thêm xế hay thêm người.722 này em đã từng đi qua nhưng đã quá lâu rồi(khoảng 13 năm trc khi còn làm việc trên đó),Nên cũng muốn tham gia chuyến này để tìm lại những hồi ức xưa.

*Tên : Thắng "cò"
*Năm sinh : 1980
*Điện Thoại : 0907 106 09 bốn
*EMail & chat:[email protected]

Nếu có thể tham gia đc thì chị PM cho Thắng nhé :)

khanhrodi
23-04-2013, 15:01
Ôi sao tiếc wá nhỉ: nge đoạn đường này đã lâu mà chưa được test thử, h có màlại chốt đoàn ui

Cho e dk với nha các a các chị:
Tên: A khanh
Năm sinh: 1990
ĐT: 01267.476.276
email: [email protected]
Nếu dc thì Pm e nhé

zarokenji
24-04-2013, 08:04
@ toppinky : lần trước 722 V 3.0 , định rủ về chỗ này nè , bạn cho một bao cafe uống đến giờ vẫn còn , lần trước có xe về không .
@ : bạn nào nhắn tin mình đó nhỉ làm ơn nhắn lại , đọc xong mất luôn tin nhắn , tìm không đưoc.
Chuyến test này it người đi , mình đi theo kiểu ít người chị ha .

nothing01
24-04-2013, 13:19
Chỉ BBO tuyển thêm đi.
Đợt này đi cả đoàn quân cho hoành tráng.
Sau đó mình chia ra 2 tiểu đội cũng tốt mà ^^

JoeWang85
24-04-2013, 13:51
Khiếp quá chị BBO đã chốt đoàn cho tận tháng 7 cơ à...

@ zarokenji: cũng tham gia chuyến này nữa hả

Thắng Cò
24-04-2013, 17:30
@ Với những bạn lần đầu tiên đi chung với BBO, cho mình xin vài dòng trích ngang thông tin của bạn, nếu ngại thì có thể Pm. Mình không cần biết nhiều, chỉ cần bạn cho biết : Nam/Nữ, tuổi, sức khỏe, sở thích; những việc bạn có thể hỗ trợ đoàn: hậu cần, y tế, dẫn đoàn, chốt đoàn, sửa xe, vá xe; những công cụ phượt bạn đã có : lều, võng, túi cứu thương, dao rừng(hoặc rựa), bạt, dây thừng, đồ nghề sửa vá xe, đèn pin, đèn khò, bếp cồn, bếp đa năng...

Thắng xin bổ sung tài sản của thắng gồm có : Bộ đàm ,máy GPS và dẫn đường ,biến chuyển điện từ điện bình 12V xe máy ra 220V, bóng đèn thắp sáng tương đương bóng 100W,decal phản quang dán nón bảo hiểm chạy đêm,phát quang,xẻng gấp và lều....

babyone
24-04-2013, 17:47
Thắng xin bổ sung tài sản của thắng gồm có : Bộ đàm ,máy GPS và dẫn đường ,biến chuyển điện từ điện bình 12V xe máy ra 220V, bóng đèn thắp sáng tương đương bóng 100W,decal phản quang dán nón bảo hiểm chạy đêm,phát quang,xẻng gấp và lều....

Tại sao đến hôm nay em mới kê khai tài sản Phượt của em thế :Dam

Không lẽ bao nhiêu bạn quăng gạch mình chốt hết bấy nhiêu luôn ta? Kiểu này chắc phải ...:)

Thắng Cò
24-04-2013, 18:11
Tại sao đến hôm nay em mới kê khai tài sản Phượt của em thế :Dam

Không lẽ bao nhiêu bạn quăng gạch mình chốt hết bấy nhiêu luôn ta? Kiểu này chắc phải ...:)

Chị thông cảm :) ,Tại cái topic của chị mở ra dài quá tới 37 trang lận nên thắng cũng phải từ từ lần mò mà đọc hết chứ .đọc tới hôm nay mới vừa hết haizzzzz...........:shrug::(

dinky0720000
24-04-2013, 20:42
[QUOTE=zarokenji;868049]@ toppinky : lần trước 722 V 3.0 , đị%%nh rủ về chỗ này nè , bạn cho một bao cafe uống đến giờ vẫn còn , lần trước có xe về không
Nhiều khi"phúc bất trùng lai họa vô đơm chí " đó bác zarokenji !!! chuẩn bị tinh thần 99% Là về chung với Bác về Di linh nhưng ghé hú học bến xe thì còn 02 vé về SG đi liền nên mới tạm biệt Bác . Kỳ này hy vọng đi với Bác chuyến 722 ver 04 !!!

zarokenji
25-04-2013, 08:26
@ joe wang : dang hăm he thôi, chứ chưa dám , vì thời gian tới lúc đó vẫn chưa biết được , chuyến này rảnh tháng 5 lện chỗ tui chơi ,.
@ dinky : Chúc mừng , lúc gọi điện trong Lán Tranh , nhà xe báo hết chỗ hết rồi . Vậy mà ra bến xe lại còn chỗ , đúng là hên thật , 2 Bác KIm Lễ Và TRong Kim chắc là có xe về luôn ha .

babyone
03-05-2013, 18:01
Lễ nhà mình đi đâu thế ???
Lễ này mình bị vô thế, làm 1 lèo gần 2300km rùi :), Kì này mình có thể dẫn đoàn đc, tốc độ tb 60-70, đổ đèo 60 k giảm ga , k đạp thắng. Yeahhhhhhhhhhhhhh.
Lịch trình : Sg - BMT, Kon Tum - Quảng Ngãi - Đà Nẵng - Hội An - Quảng Ngãi - Nha Trang - Cam Ranh (Bình Lập) - Phan Thiết - Sài gòn :)

nothing01
04-05-2013, 22:43
Lễ này mình bị vô thế, làm 1 lèo gần 2300km rùi :), Kì này mình có thể dẫn đoàn đc, tốc độ tb 60-70, đổ đèo 60 k giảm ga , k đạp thắng. Yeahhhhhhhhhhhhhh.
Lịch trình : Sg - BMT, Kon Tum - Quảng Ngãi - Đà Nẵng - Hội An - Quảng Ngãi - Nha Trang - Cam Ranh (Bình Lập) - Phan Thiết - Sài gòn :)
Đúng là khủng bố tinh thần các chiến sĩ.

solix
05-05-2013, 11:40
Khiếp cái lèo của thớt muốn hết chiều dài đất nước. Mình chỉ được 1000km thôi.

babyone
05-05-2013, 17:51
@all: tuần sau Anhtuands đi 722 mini, có bạn nào muốn tham gia cùng thì cùng đi nhé. Pm cho BBO hoặc yh hangle20072007. Chuyến đi lập đàn cầu mưa với hứa hẹn vào trạm nghe cải lương ngắm mưa rừng :)

Lịch trình cơ bản :

- Chiều thứ 6: Sg-Đà Lạt: ngủ đêm Đà lạt
- Thứ 7: sáng dậy sớm săn mây, cà phê, ăn sáng, đi chợ và tà tà thả vào 722, vô trạm ngủ ké, đêm uống rượu nghe cải lương
- Chủ nhật: về bằng đường sông, đổ xuống Daknong về Sài Gòn lại.

Chi phí: tiền xăng : khoảng 800km : 400k-450k tiền xăng (1 xe) + cà phê cà pháo, tiền chợ, ăn uống ...: 300k.

zjnh9k
05-05-2013, 21:38

Nếu được cho em đặt gạch cứng nhé chị BBO, xế hay ôm đều được ;)

Kẹo Bạc Hà
06-05-2013, 01:01
Chào chị BBO ! Dù biết cung này chị đã chốt nhưng Thắng cũng để lại ít thông tin nếu như chị tuyển thêm xế hay thêm người.722 này em đã từng đi qua nhưng đã quá lâu rồi(khoảng 13 năm trc khi còn làm việc trên đó),Nên cũng muốn tham gia chuyến này để tìm lại những hồi ức xưa.

*Tên : Thắng "cò"
*Năm sinh : 1980
*Điện Thoại : 0907 106 09 bốn
*EMail & chat:[email protected]

Nếu có thể tham gia đc thì chị PM cho Thắng nhé :)

Anh này cho em làm ôm được hem? Thấy thích thích :))

Thắng Cò
06-05-2013, 09:16
Anh này cho em làm ôm được hem? Thấy thích thích :))

Gấu với Cò ??? ổn không ta :) .Mà chưa bít có được vô list phong thần của chị BBO không nửa mà lo xí xế rồi :LL he..he

Kẹo Bạc Hà
06-05-2013, 09:58
Có em mà, em bao, e đi cửa sau với BBO, anh đừng lo, chở em đầm xe lắm, xinh gái nữa hí hí hí

Thắng Cò
06-05-2013, 10:21
Có em mà, em bao, e đi cửa sau với BBO, anh đừng lo, chở em đầm xe lắm, xinh gái nữa hí hí hí

ka..ka.=)) có người giao trứng cho ác :D

beehaa
06-05-2013, 10:47
BBO ơi em xin 2 slot đc ko đã có xế và ôm...chắc chắn đi, tại đọc topic này trễ quá...
1 nam 1 nữ sdt 01234567193 hay 0934001091
xe wave110 xế ok kinh nghiệm cũng còn non chuyến đi xa nhất 2 đứa đi = xe máy là đi nam cát tiên. 2 đứa e 9x rất ham mấy chuyến phượt kiểu này

Thắng Cò
07-05-2013, 15:24
Đường 722 là con đường dài khoảng 80km nối từ Đà lạt đi qua các địa danh Suối Vàng - Đưng K'Nớ - Đạ Long - vượt qua sông Krông Nô sang địa phận Đaklak và giao nhau với quốc lộ 27. Theo tài liệu cũ, con đường này được Ðệ nhất phu nhân của chính quyền Sài Gòn Trần Lệ Xuân mở làm đường chiến lược nối thông qua Buôn Ma Thuột, nhưng không thành công.Thực chất đến khi được Chính phủ phê duyệt xây dựng, là con đường mòn xuyên qua giữa rừng chỉ có người đi bộ và xe gắn máy đi được. Một con đường kinh dị vào mùa mưa với sình lày lội, đất đá lở + vực sâu không che chắn đe dọa mạng sống người đi đường, nhưng cảnh quan hoang sơ tuyệt đẹp.
Bỏ lại sau lưng những nệm ấm chăn êm để cùng nhau chia sẽ những cảm giác, trải nghiệm tuyệt vời ở tận nơi hoang vu cũng như đón chào chuyến đi 722 Ver 4.0: lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu

ocean11
07-05-2013, 20:13
Kinh thiệt. Quá nể luôn. Còn mình thì rãnh rỗi sinh nông nỗi, đi thử độ cứng của đường với độ cứng của đầu gối, kết quả tội cho "em da" giận tím hết mà thôi ^^
ANW, xin lỗi chủ thớt nhé, quăng gạch xong lặn mất tăm (giờ bơi 38 trang muốn đuối ;)) Muộn còn không hen, mình gắn nhãn cho gạch liền đây:
- Thông tin liên hệ: PM cho BBO nha.
- Nữ/1983,
- Sở trường: tự tin nhất chỉ có khoản sức khỏe, chịu đựng cừ. Và rất thích đi bộ.
- Sở đoản: chắc là vụ định hướng rồi. Chuyên gia lạc đường, hix.
Tuy chân ngắn nhưng được cái tay mình chắc nhắm đó nha. Cái gì đã vào tay rồi thì khó thả lắm, hehe. Cho nên ôm cứ gọi là ôm lì luôn ^__^
Tạm vậy nha.
Mong tới ngày được cùng vất vả, cùng gian nan đi tìm nụ cười cuối con đường 722 lắm thử thách với cả nhà.

Sinh
07-05-2013, 23:51

Chúc mừng chị đã đổ đèo 60, cơ mà hôm trước khoe em tới tận 70. Chắc sợ các bạn choáng nên giảm bớt lại hả chị? Điều em lo lắng khi chị đi 1 mình đã đc giải quyết với 2300km luyện tay lái.

langtulangdu
08-05-2013, 09:51
@all: tuần sau Anhtuands đi 722 mini, có bạn nào muốn tham gia cùng thì cùng đi nhé. Pm cho BBO hoặc yh hangle20072007. Chuyến đi lập đàn cầu mưa với hứa hẹn vào trạm nghe cải lương ngắm mưa rừng :)

Lịch trình cơ bản :

- Chiều thứ 6: Sg-Đà Lạt: ngủ đêm Đà lạt
- Thứ 7: sáng dậy sớm săn mây, cà phê, ăn sáng, đi chợ và tà tà thả vào 722, vô trạm ngủ ké, đêm uống rượu nghe cải lương
- Chủ nhật: về bằng đường sông, đổ xuống Daknong về Sài Gòn lại.

Chi phí: tiền xăng : khoảng 800km : 400k-450k tiền xăng (1 xe) + cà phê cà pháo, tiền chợ, ăn uống ...: 300k.

Chị ơi tuần sau cụ thể là ngày mấy, em khoái cái vụ này :D

anhtuands
08-05-2013, 12:07
Chị ơi tuần sau cụ thể là ngày mấy, em khoái cái vụ này :D

là chiều thứ 6 này nè Langtulangdu, 5h xuất phát từ SG.

single2010
08-05-2013, 13:16
hic. Chị BBO chém ghê. Em chốt đoàn mà muốn khóc luôn. Nhưng mà cũng nhờ vậy mới ngắm được rất nhiều ruộng bậc thang ah. hihi (đừng chém lại em heng chị BBO)

conlele
08-05-2013, 15:07
là chiều thứ 6 này nè Langtulangdu, 5h xuất phát từ SG.
Mỏ nhọn có cho anh nhỏ mọn đi cùng kg?

moca
10-05-2013, 15:32
Chị BBO ơi, ngày mấy mình off cho chuyến 722 này vậy chị. Cho em ngày giờ và địa điểm với.
^^ khỏe nhanh còn làm lead cho mọi người nữa chứ, chị nha.

laca
11-05-2013, 16:16
Topic hot quá, Thành vien dong quá...muốn tham gia quá...á...á..á...khi nào off vay chi BBO ơi?

tieuphong80
12-05-2013, 16:28
Đăng ký test cung Tháng 5 chốt ngày 24,25,26/5 (t6,t7,chủ nhật). K có số của Chủ theart nên k chủ động liên lạc được. Nếu còn đi được thì đăng ký 01 xe/01 xế. có lều 5 người ốm vừa. Mập thì 4. Khổng lồ thì nằm 01 mình. 0937111789

Thắng Cò
14-05-2013, 16:22
Nôn nao quá (wait) bao giờ off và test vậy chi BBO ?

caonguyendom
14-05-2013, 16:45
Gạch đã cứng trở lại và tuyển 1 ôm đúng chuẩn

babyone
14-05-2013, 16:52
Sau chuyến đi tiền trạm 722 cuối tuần rồi, BBO thấy cần chốt đoàn sớm hơn dự định và làm lại plan.
Kính mời cac bạn có quan tâm đến cung 722 này đến off chốt đoàn tại quán cà phê của Quỷ cốc tử, đường Phan Xích Long. ( Địa chỉ 39/1 Phan Xích Long - mô tả thì nó nằm trong con hẻm kế bên cà phê K13 Phan Xích Long.)

Thời gian: 19h tối thứ tư tuần sau 22/5/2013.

Sẽ có vài thay đổi trong chương trình này, BBO cần sự góp ý của các bạn để lên chương trình cụ thể. Các bạn cho BBO biết , nếu :
1/ Chuyến đi này kéo dài 4 ngày, bạn có tham gia dc không?
2/ Chuyến đi này kết hợp làm 1 việc nhỏ là tổ chức 1 buổi vui chơi với trẻ, phát kẹo, phát thuốc bổ trẻ em, hướng dẫn các bà mẹ trong việc chăm sóc trẻ em, bạn có sẵn lòng ủng hộ và tham gia không? Dự định nếu thực hiện việc này sẽ ở xã Đưng K'Nớ hoặc ở xóm gần trạm kiểm lâm Đạ Long hoặc ở 1 xóm gần Đạ Long, cuối đường sông.
3/ Mình đặc biệt lưu ý các bạn ôm: với những bạn mang tâm lý "đi thử cho biết hành xác như thế nào" - mình sẽ không nhận nhé.

Chuyến đi không quá khó khăn, quá mức chịu đựng bình thường, nhưng hoàn toàn htiếu tiện nghi sinh hoạt tối thiểu.

Bạn nào muốn thử sức chịu đựng khả năng ôm của chuyến này, cứ thử dầm mưa liên tục 5-6h, tới nơi khô ráo rồi 1h sau mới thay được bộ đồ ướt + sình lầy bê bết, ăn sáng 8h sáng, tới 8h tối mới ăn bữa kế tiếp, lội sình, giang mưa, đẩy xe liên tục suốt ngày. Và bạn nhân lên 3 ngaỳ liên tục như thế. Nếu thấy thế vẫn vui thì hãy ra off nhé.

Thắng Cò
14-05-2013, 18:14
Gạch đã cứng hơn sau chuyến test ,Nay tuyển 1 ôm có xe :shrug:

turtle
14-05-2013, 22:13
bà chị cho em qua danh sách ôm đi. ôm được bà chị thì càng ok ^^

white_light
14-05-2013, 22:54
Chị BBO ngày thứ 3 mình đi Đưng K'Nớ - trở ngược 722 - xuyên rừng Đạ Long xong rồi tính nghỉ hay là về sài gòn luôn chị?
Bữa chị đi 722 thấy tình hình sao vậy?

babyone
14-05-2013, 23:42
Tình hình là rất tình hình :). Giới hạn chịu đựng của mỗi người khác nhau nên cũng khó. Hôm off mình sẽ nêu rõ các option để các bạn quyế định + hình ảnh minh họa
.

edison27191
15-05-2013, 07:49
Em cũng gạch cứng nhé chị BBO ơi :)
Nay tuyển ôm nào có xe đi cùng, chứ EX côn tay đi đường này nghe review chịu ko nỗi :(

babyone
15-05-2013, 12:27
BBO minh họa 1 clip ngắn vế 1 con dốc trong đoạn đường sông. Nghe nói là mưa lớn thì cái rãnh chạy xe này thành con suối nho nhỏ róc rách.

http://www.youtube.com/watch?v=77siHLJEYqs&feature=share

zerobuon
15-05-2013, 13:43
Em xin tham gia chuyến này nhà bà chị... em đi độc hành hay có ôm cũng được... :)

Anh Tú
15-05-2013, 13:49
Xin phép bbo, mới thấy thêm mí clip trên youtube...
http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=v-aasCThZGQ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=rpLKymr0DhU

babyone
15-05-2013, 14:21
http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=v-aasCThZGQ

Đoạn này là cây cầu thứ nhất từ phía ngã ba Đạ Long đi vào 722, xuống dốc. Đoạn này cuối tuần rồi BBO đi lên thì có thể chạy xe vượt lên được, nhưng đi xuống thì phải xài dây thôi, dốc dựng đứng ah, không có chỗ để đặt chân trụ.

chu_du
15-05-2013, 19:58
chị BBO cho em đăng kí test 722 nha

babyone
16-05-2013, 00:56
Hic, có thể chuyến test cuối tháng 5 này chị không tham gia đựơc vì vẫn còn là thương binh, và sau khi đi 722 dng sông về rồi thì thấy nó là có 1-0-2, ít nhất là khu vực phía Nam này.

Đừơng nó như vầy nà
https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/945304_4999070692888_1737166714_n.jpg

https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/601849_10151671669827160_247246786_n.jpg

babyone
16-05-2013, 15:44
Bonus cảnh mây luồng ở đoạn gần tới Đưng K'nớ
https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/941689_386693641446968_1770211593_n.jpg

Ảnh k qua PTS.

Soryu
16-05-2013, 17:22
Hic, có thể chuyến test cuối tháng 5 này chị không tham gia đựơc vì vẫn còn là thương binh, và sau khi đi 722 dng sông về rồi thì thấy nó là có 1-0-2, ít nhất là khu vực phía Nam này.

Đừơng nó như vầy nà
https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/945304_4999070692888_1737166714_n.jpg

https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/601849_10151671669827160_247246786_n.jpg
Hic đi về xong xác định xe bán ve chai @@

babyone
16-05-2013, 19:33
Cũng không đến nỗi vậy đâu, chiếc Wave còi của chị đi 722 8 lần rồi, trong đó có 4 chuyến hành ra bã, 4 chuyến thảnh thơi, vẫn ngon ( :), tuy không lên quá 80KM/h khi tải 160 kg nổi).

Cập nhật tình hình tài trợ : 1800k
- Quỹ Ver 3.0 : 400k
- Dưa leo : 200k ( đã hứa)
- No Name : 300k ( done )
- Kẹo bạc hà : 500k ( gởi Mơ)
- Solix : 400k ( pm )

@ Hoa lục bình : em cho chị list tên thuốc bổ trẻ em, loại thông thường của Vidipha, hay 2-9...nhé, thuốc sổ giun. Chị có tên thuốc thì sẽ đặt bên chợ sỉ thuốc tây đựơc giá tốt.

@ All : quyên đồ trẻ em còn sạch sẽ, lành lặn hoặc ai có giá tốt đồ trẻ em hoặc vận động được đồ trẻ em thì báo cho chị với. Tới nơi này chỉ thương trẻ con.

Thứ tư tuần sau, 22/5 off chốt đoàn tại quán cà phê của Quỷ cốc tử, số 39/1 Phan Xích Long .

Liên lạc với BBO : pm, yh : hangle20072007, skype : lehangminh, dd : 0932 67 47 68

white_light
16-05-2013, 19:58

Khúc này đi qua sao c BBO?

babyone
16-05-2013, 20:09
:), vẫn đi đựợc, còn đi như thế nào thì phải hỏi các xế như Thangco, vì chị làm ôm nên chỉ đi bộ qua thôi :)

Soryu
16-05-2013, 20:45
Xe em chạy 45km bờ ruộng Hậu Giang về đã bị lột dên, cháy Ic rồi, xe chị bá đạo thiệt @@

Khúc này đi qua sao c BBO?
Hình như là lùi lại 100m, vê ga kéo 120km/h vot qua :))

Thắng Cò
17-05-2013, 00:03
Xe em chạy 45km bờ ruộng Hậu Giang về đã bị lột dên, cháy Ic rồi, xe chị bá đạo thiệt @@

Hình như là lùi lại 100m, vê ga kéo 120km/h vot qua :))

Đáp án bạn đã gần đúng,nhưng không phải vọt thẳng qua mà là vọt bên hông vách :)):gun =))
Mà trên đường này không chỉ 1 lần hồi hộp yếu tim như thế mà là gần 9-10 lần gì đó :L cứ mưa là lở đường

mygacon
17-05-2013, 08:33
@ All : quyên đồ trẻ em còn sạch sẽ, lành lặn hoặc ai có giá tốt đồ trẻ em hoặc vận động được đồ trẻ em thì báo cho chị với. Tới nơi này chỉ thương trẻ con.

Em có thể quyên góp đồ trẻ em giúp chị :)

babyone
17-05-2013, 08:50
Em có thể quyên góp đồ trẻ em giúp chị :)

@ Mygacon : Cám ơn em nhiều :L. Mình quyên đồ trẻ em thôi, trang phục người lớn của đồng bào ở đây khác mình nhiều.

Nếu quà nhiều, chị sẽ sắp xếp để gửi theo xe khách lên Đà Lạt và nhờ người nhận chuyển vào Đưng K'nớ, đoàn mình chỉ chở theo hành lý cá nhân thôi.

Sau chuyến 722 mùa mưa kì rồi thì khuyến cáo hành lý cá nhân càng gọn càng tốt, áo mưa bộ (quần và áo) là bắt buộc, ủng, thuốc chống vắt (Dep), thu vén làm sao mà hành lý của xế-ôm để gọn gàng trên xe, không cồng kềnh, k choán chỗ vướng tay lái. Túi ngủ + tấm cách nhiệt phải có, lều có thể không đem theo hoặc ưu tiên lều lớn.

Thứ tư, 22/5 nhớ off nhé cả nhà.

caonguyendom
17-05-2013, 08:57
@ Mygacon : Cám ơn em nhiều :L. Mình quyên đồ trẻ em thôi, trang phục người lớn của đồng bào ở đây khác mình nhiều.

Nếu quà nhiều, chị sẽ sắp xếp để gửi theo xe khách lên Đà Lạt và nhờ người nhận chuyển vào Đưng K'nớ, đoàn mình chỉ chở theo hành lý cá nhân thôi.

Sau chuyến 722 mùa mưa kì rồi thì khuyến cáo hành lý cá nhân càng gọn càng tốt, áo mưa bộ (quần và áo) là bắt buộc, ủng, thuốc chống vắt (Dep), thu vén làm sao mà hành lý của xế-ôm để gọn gàng trên xe, không cồng kềnh, k choán chỗ vướng tay lái. Túi ngủ + tấm cách nhiệt phải có, lều có thể không đem theo hoặc ưu tiên lều lớn.

Thứ tư, 22/5 nhớ off nhé cả nhà.

Cái này phải có 1 người đứng ra nhận những cái hổ trợ để chuyển cho các em và người dân.

Khoi_Coi
17-05-2013, 10:53
Chào chị BBO, dạo gần đây e không online thường xuyên nên không cập nhập thông tin chuyến đi thường xuyên được ...
Bữa off sắp tới chắc e cũng không tham gia được, nhưng em vẫn giữ 1 gạch cứng cho xe em và sẽ ủy thác nhờ a.Rai Nguyen off và đóng cọc dùm em nhé chị ...

1. e sẽ liên hệ 1 số hội thiện nguyện hỗ trợ vụ quần áo trẻ em
2. e sẽ gửi thêm 1 ít tiền hỗ trợ mua đồ cho các em ( gửi Rai mang lên )
3. [ dành cho các bạn phượt ] - vừa nghiên cứu tìm hiểu và rước về 1 em lốp Shihfa ( lốp gai địa hình ) hàng Việt Nam xuất khẩu đi ... đâu đó không biết :D
- size bánh trước 50, bánh sau 75 lội rừng lội núi, lội sìn hết xẩy, đang gắn chạy thử cho con wave 100 tồi tàn của em thấy cũng ổn, giá e mua 550K
....
Vậy nếu bạn nào có nguyện vọng xem thử, mua dùng cho chuyến 722 lần này e sẽ mua giúp :) (gửi Rai mang lên cho mọi người xem luôn)

cheetah2702
17-05-2013, 11:37
May sao hôm nay nhớ nhớ mò lên coi thử

victor.banh
17-05-2013, 13:58
Chào chị BBO, dạo gần đây e không online thường xuyên nên không cập nhập thông tin chuyến đi thường xuyên được ...
Bữa off sắp tới chắc e cũng không tham gia được, nhưng em vẫn giữ 1 gạch cứng cho xe em và sẽ ủy thác nhờ a.Rai Nguyen off và đóng cọc dùm em nhé chị ...

3. [ dành cho các bạn phượt ] - vừa nghiên cứu tìm hiểu và rước về 1 em lốp Shihfa ( lốp gai địa hình ) hàng Việt Nam xuất khẩu đi ... đâu đó không biết :D
- size bánh trước 50, bánh sau 75 lội rừng lội núi, lội sìn hết xẩy, đang gắn chạy thử cho con wave 100 tồi tàn của em thấy cũng ổn, giá e mua 550K
....
Vậy nếu bạn nào có nguyện vọng xem thử, mua dùng cho chuyến 722 lần này e sẽ mua giúp :) (gửi Rai mang lên cho mọi người xem luôn)

Quả lốp Shihfa đó là của cty nào ở Vn sản xuất vậy bồ. 550k / 1 cặp trước và sau ag hả ?! Giá đó sao còn mắc hơn cả loại Gai chân gấu trong chợ Tân Thành >.<

Ag đã tìm thấy

CTY SHIH FA (VIỆT NAM) CÔNG NGHIỆP CAO SU

Người đại diện: Bà Jenny Tsai

Chức vụ: Tổng Giám Đốc

Loại công ty: 100% Vốn Nước Ngoài

Ngành nghề hoạt động: Vỏ Xe/Lốp Xe-Nhà Phân Phối & Sản Xuất

Địa chỉ doanh nghiệp: 539-540 Âu Cơ, P. 10, Q. Tân Bình, Tp. Hồ Chí Minh

Điện thoại: (84-8) 38640826, 38640828, 38604157

babyone
17-05-2013, 14:08
Cái này phải có 1 người đứng ra nhận những cái hổ trợ để chuyển cho các em và người dân.

Có 1 em gái đi xe lên Đà lạt theo hàng hóa, và nhờ 1 ngừơi trng Đưng K'nớ ra Đà lạt đón và chuyển hàng vào trước.

babyone
17-05-2013, 14:12

....

Cám ơn Khoi_coi nhiều. Giúp chị vụ quần áo trẻ em nhé.

Vụ lốp thì victo_banh chek nhé, hic, đường rừng trơn trượt + đường sông thì sạt nhiều nên cát bời rời, lốp k oki đi dễ trượt lắm ah. Lốp quấn xích cũng là 1 phương án phải tính đó nha.

https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/p480x480/941247_483755808364289_418735203_n.jpg
1 đoạn dốc - cua - dốc - cua - dốc liên tiếp. Khúc đầu là 1 con dốc (khuất k thấy trong hình), vọt lên được đầu dốc thì phải len xuống rãnh cát để đi vì cái đường phía trên nó chỉ còn có khoảng 20cm sát vực, cát bể k đi dc nữa, len qua hết đoạn rãnh thì lao xuống dốc gần thẳng đứng, lội qua 1 đọan suối cạn lầy lầy, giữ ga cao vọt thẳng đứng lên dốc theo đúng dấu xe đi trước. Kể thôi nghe cũng đuối nữa. Ch64 này phải nhờ cái cuốc của Joe Wang.

victor.banh
17-05-2013, 14:23
Cám ơn Khoi_coi nhiều. Giúp chị vụ quần áo trẻ em nhé.

Vụ lốp thì victo_banh chek nhé, hic, đường rừng trơn trượt + đường sông thì sạt nhiều nên cát bời rời, lốp k oki đi dễ trượt lắm ah. Lốp quấn xích cũng là 1 phương án phải tính đó nha.

Lốp thì em thấy như của Khoi_ còi nói cũng đúng và ok.
Chỉ có cái hôm nọ chị đã thay lốp rồi đó thôi.... Loại đó nếu em nhớ hok lầm thì cũng có 1 topic giới thiệu về lốp xe của Malay hay Indo gì đó hôm nọ trong phượt.vn

3 in 1 gì đó. Nhưng em cũng chưa tìm kỹ về cái vụ lốp đó.
-- Riêng loại gai bánh chân gấu - chân chó. Thì chỉ áp dụng với ruột xe và rất khó chạy khi đi đường trường. Tốc độ bị hạn chế, ôm cua cũng có phần giảm.

Đường vào Đ- k-nớ thì lội ra vào thì tầm 160 km. ( không phải ít )
Còn về vụ xích quấn bánh xe thì em vẫn chưa tìm được chổ bán. hiện chỉ có 1 người bạn của em làm 1 bộ cam trước để thử thôi. và 1 bộ làm từ xích xe nhưng chưa xong...

babyone
17-05-2013, 14:38
Thứ tư tuần tới mình off chốt đoàn nhé cả nhà.

Dựa trên thành viên tham gia cụ thể, sẽ có chương trình thích hợp nhất về di chuyển, chỗ ăn -ngủ, chương trình giao lưu với người điạ phương (chị không nói là làm từ thiện nha :), chỉ là chút quà cho trẻ nơi chúng ta đi qua thôi.)

722 ver 4.0 sẽ là lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu của chị dành cho nơi này. Chúng ta sẽ để lại dấu ấn đẹp với người dân, chính quyền địa phương để lần sau khi các bạn Phuot dừng chân ở đây sẽ được chào đón như người thân đi xa trở về nhé. :L

Khoi_Coi
17-05-2013, 14:45
Để em về check lại thông tin in trên cái vỏ lốp đã :D cơ mà em nhớ thông tin in là ở đâu Củ Chi lận

Lốp này là e nhờ tiệm sửa xe quen mua dùm ấy, 550k gồm bánh trước sau luôn (không biết mặt non non có bị chặt không)

Website: in trên mác e còn lưu lại là http://www.shihfatire.com/

Chị BBO : Đã liên lạc với Hội những bạn trẻ yêu thiện nguyện - sẽ có trả lời nhanh
cho em hỏi thời gian tập kết quần áo của mình là khi nào chị :)

Anh victor.banh : Anh có thời gian ghé qua quán em test thử cặp lốp không, xe e đang có vấn đề về máy nên gắn lên chạy cũng không tin tưởng để review lắm :D
Khi
Địa chỉ : 987 Âu Cơ - P.Tân Sơn Nhì - Quận Tân Phú
SĐT : 01636906358

babyone
17-05-2013, 14:48
Để em về check lại thông tin in trên cái vỏ lốp đã :D cơ mà em nhớ thông tin in là ở đâu Củ Chi lận

Lốp này là e nhờ tiệm sửa xe quen mua dùm ấy, 550k gồm bánh trước sau luôn (không biết mặt non non có bị chặt không)

Chị BBO : Đã liên lạc với Hội những bạn trẻ yêu thiện nguyện - sẽ có trả lời nhanh

Anh victor.banh : Anh có thời gian ghé qua quán em test thử cặp lốp không, xe e đang có vấn đề về máy nên gắn lên chạy cũng không tin tưởng để review lắm :D
Khi

Cuối tháng 6 mình đi thì khoảng giữa t6 mình có thể gom, hoặc sau hôm off là có thể gom được rồi.
@ Victo_banh : ghé chek cặp lốp chỗ Khôi là tốn bia ah, quán Bạch tuộc nướng mà :)

victor.banh
17-05-2013, 14:50
Thứ tư tuần tới mình off chốt đoàn nhé cả nhà.

Dựa trên thành viên tham gia cụ thể, sẽ có chương trình thích hợp nhất về di chuyển, chỗ ăn -ngủ, chương trình giao lưu với người điạ phương (chị không nói là làm từ thiện nha :), chỉ là chút quà cho trẻ nơi chúng ta đi qua thôi.)

722 ver 4.0 sẽ là lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu của chị dành cho nơi này. Chúng ta sẽ để lại dấu ấn đẹp với người dân, chính quyền địa phương để lần sau khi các bạn Phuot dừng chân ở đây sẽ được chào đón như người thân đi xa trở về nhé. :L

Em nhớ lão Dũng - Hu hu hu hu................ Thằng cha mắc dịch chuốc mình say mềm bên con suối thơ mộng của mẹ rừng Đ-Kno....

https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/58253_393200677438117_1675890995_n.jpg

Mốt số hình ảnh kỷ niệm ná cho xung nào các cô , các bác.....

https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/13824_393200107438174_1435938397_n.jpg

Tình chia sẻ giữa của núi rừng
https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/735040_393196774105174_625377594_n.jpg

Cả đám làm bậy nhá.... Phạt ....
https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/531856_393195647438620_845733245_n.jpg

P/s 1 tấm lại tặng chị B1 và Cún ( Ôm số 1 trên tất cả các thể loại ôm )
https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc3/420982_393193834105468_2130217324_n.jpg

victor.banh
17-05-2013, 14:52

Khi

he he.. chắc là sẽ lên ag !! có gì Mình sẽ Alo sốm cho Khôi

Khoi_Coi
17-05-2013, 14:52
Báo là người của BBO tới test e mời bia :))) mà qua test nhớ báo trước em để e mang theo cặp lốp =]]]

Ken_Uber
18-05-2013, 12:24
Sau chuyến đi tiền trạm 722 cuối tuần rồi, BBO thấy cần chốt đoàn sớm hơn dự định và làm lại plan.
Kính mời cac bạn có quan tâm đến cung 722 này đến off chốt đoàn tại quán cà phê của Quỷ cốc tử, đường Phan Xích Long. ( Địa chỉ 39/1 Phan Xích Long - mô tả thì nó nằm trong con hẻm kế bên cà phê K13 Phan Xích Long.)

Thời gian: 19h tối thứ tư tuần sau 22/5/2013.

Sẽ có vài thay đổi trong chương trình này, BBO cần sự góp ý của các bạn để lên chương trình cụ thể. Các bạn cho BBO biết , nếu :
2/ Chuyến đi này kết hợp làm 1 việc nhỏ là tổ chức 1 buổi vui chơi với trẻ, phát kẹo, phát thuốc bổ trẻ em, hướng dẫn các bà mẹ trong việc chăm sóc trẻ em, bạn có sẵn lòng ủng hộ và tham gia không? Dự định nếu thực hiện việc này sẽ ở xã Đưng K'Nớ hoặc ở xóm gần trạm kiểm lâm Đạ Long hoặc ở 1 xóm gần Đạ Long, cuối đường sông.
3/ Mình đặc biệt lưu ý các bạn ôm: với những bạn mang tâm lý "đi thử cho biết hành xác như thế nào" - mình sẽ không nhận nhé.

Chuyến đi không quá khó khăn, quá mức chịu đựng bình thường, nhưng hoàn toàn htiếu tiện nghi sinh hoạt tối thiểu.

Bạn nào muốn thử sức chịu đựng khả năng ôm của chuyến này, cứ thử dầm mưa liên tục 5-6h, tới nơi khô ráo rồi 1h sau mới thay được bộ đồ ướt + sình lầy bê bết, ăn sáng 8h sáng, tới 8h tối mới ăn bữa kế tiếp, lội sình, giang mưa, đẩy xe liên tục suốt ngày. Và bạn nhân lên 3 ngaỳ liên tục như thế. Nếu thấy thế vẫn vui thì hãy ra off nhé.

....Ngóng ngóng kế hoạch của BBO....giờ thì đã rỏ. Mình đã từng đi cung 722 này vào mùa mưa rồi......nên biết là không hề dể dàng chút nào....mà phải nói là chuyến đi là một chuyến hành xác thật sự. Mong mọi người phải chuẩn bị xe cộ củng như sức khỏe thật tốt...để cùng nhau thành công kế hoạch đã đề ra.
Đường trơn trợt nên muốn an toàn khi chạy cũng như vượt lầy thì ít nhất vỏ xe phải là loại vỏ gai....còn tốt nhất là quấn xích vào bánh xe trước sau. nếu được BBo tổng hợp các loại xe mà nhóm mình đi....mình sẽ huy động từ bạn bè của mình các loại xích phù hợp với từng loại xe. Thứ 4 này off với mọi người mình sẽ chỉ dẫn cho các bạn cách lắp và tháo xích. và quan trọng nhất là 1 tập thể hết lòng vì mọi người...thì mọi khó khăn sẽ vượt qua.
Mong sớm gặp các bạn(S)

victor.banh
20-05-2013, 09:51
....Ngóng ngóng kế hoạch của BBO....giờ thì đã rỏ. Mình đã từng đi cung 722 này vào mùa mưa rồi......nên biết là không hề dể dàng chút nào....mà phải nói là chuyến đi là một chuyến hành xác thật sự. Mong mọi người phải chuẩn bị xe cộ củng như sức khỏe thật tốt...để cùng nhau thành công kế hoạch đã đề ra.
Đường trơn trợt nên muốn an toàn khi chạy cũng như vượt lầy thì ít nhất vỏ xe phải là loại vỏ gai....còn tốt nhất là quấn xích vào bánh xe trước sau. nếu được BBo tổng hợp các loại xe mà nhóm mình đi....mình sẽ huy động từ bạn bè của mình các loại xích phù hợp với từng loại xe. Thứ 4 này off với mọi người mình sẽ chỉ dẫn cho các bạn cách lắp và tháo xích. và quan trọng nhất là 1 tập thể hết lòng vì mọi người...thì mọi khó khăn sẽ vượt qua.
Mong sớm gặp các bạn(S)

Cậu Ken cho mình hỏi là loại xích đó có bản size cho mâm ếch 11 vành 3 inch không ??

babyone
20-05-2013, 10:12
Thứ tư, 22/5 đoàn mình off chốt đoàn nhé.
Mình list lại danh sách đã đăng ký ở đây.

BBO tạm chốt đoàn 722 ver 4.0 ở đây.(Ngày 30/3/2013)

Xe Full:
1/ BBO: độc hành + nồi niêu xoong chảo thực phẩm
2/ Nutan + Mai Nguyễn
3/ Kim_KT + Kim_KT's
4/ Khôi_coi + Khôi_coi's
5/ Nothing_01 + Nothing_01's
6/ Moca + Moca's
7/ Lữ Trọng Nghĩa + NghĩaCDN

Xế
1/ Thich_phieu_du : libero
2/ Turtle
3/ TaTuan
5/ Ndbaoanh : đồ nghề sửa vá xe, bơm tay mini 30cm, bình 5Ampere
6/ Monter
7/ Single2010
8/ Việt : y tế
9/ Serious
10/Tyopinky
11/Victor_banh: libero
12/Anacodam
13/Solix
14/Kenzoro
15/Binhya
16/Long vinasun
17/Cheetah2702
18/Zarokenji
19/So_lonely2002: chốt đoàn
20/Ecrilin
21/Duy_Quang
22/Liberal
23/Đỗ Lạ: libero, thủ quỹ
24/Pham Thịnh (bạn Khoi_coi)
25/Edison27191
26/Nguyenty : vá xe , sửa xe
27/langducunamthang: sơ cấp cứu
28/ Lang Bạt: loa USB Microtek
29/Caonguyen_dom : dẫn đoàn
30/ Thanh.nc: cựu 722R, dẫn đoàn

Ôm : tất cả ôm đều là hậu cần ( ít nhất là cho ôm + xế)
1/ NBN
2/ Thich_thi_nhich
3/ Phonghai
4/ Sunako_zen
5/ Ocean11
6/ 3126
7/ Mygacon
8/ Kẹo Bạc Hà
9/ Ngư ngư
10/Cherryvu
11/Pehattieu2003
12/Nekokone
13/Perua
14/Godgyf
15/Chu_du
16/Kau
17/Okane
18/trandinh19
19/Phuong Hoang
20/Sinh : bộ vá xe
21/ Hoa Lục Bình : y tế

Xế 1 mình
1/ Kendorn
2/jangdongkhiem

Tuy nhiên, sau khi Chốt danh sách vẫn có rất nhiều PM gởi BBO muốn tham gia cung này.
Tuy nhiên lần 2, BBO off và chốt đoàn trong buổi off để xác định rõ ràng đoàn mình có những "nhân tài" trong những lĩnh vực nào để mình có chương trình sát nhất.

Về chi phí chuyến này, nguyên tắc BBO sẽ tính như sau : chỉ thu và chi quỹ cho những khoản cần chuẩn bị trước (các bữa ăn tự chuẩn bị, k ghé quán), nước uống, trái cây, chi phí dùng chung đoàn. Với những lúc ghé quán, các bạn sẽ tự thanh toán theo nhu cầu riêng,việc này giúp thủ quỹ đỡ đau đầu và k bị vỡ quỹ :).

Deposit 100k/mem. Hủy gạch cả đoàn chúc mừng nhà tài trợ. :Dam

victor.banh
20-05-2013, 11:16
Chà chà... Thặc là hoành tráng....... !!

single2010
20-05-2013, 11:30
Đi đông kiểu này chắc chị Hằng cho mang theo cuốc xẻng, đoạn nào xấu thì mình đi qua rồi ban lại cho thằng để cho nó thành đại lộ---->dân dễ đi heng chị

Thắng Cò
20-05-2013, 11:37
Xế pro đã được đóng dấu chứng nhận của chị BBO trong chuyến test tháng 5 vừa qua đang cần tuyển 1 ôm cứng đạt tiêu chuẩn chuyến đi và ĐẶT BIỆT có xe số.(vì xe của xế là tay ga nên không đi đc).Tuyển gấp gấp đây (wait)

keluhanh
20-05-2013, 13:49
Hi BBO
Ôm này có xe số cũng như lều .... nói túm lại everything ok mà đi nữa hành trình còn lại có tuyển không BBO ui ...?

Nga_Leo
20-05-2013, 14:16
Em rất muốn tham gia,nếu được cho e đăng ký 1 suất ôm nhé các ac và các bạn. Việc gì cần cứ hú e.

babyone
20-05-2013, 19:13
Hi BBO
Ôm này có xe số cũng như lều .... nói túm lại everything ok mà đi nữa hành trình còn lại có tuyển không BBO ui ...?

Đi nửa hành trình là đi mần răng chừ? ::)

@ All: ds hoành tráng nhưng ngày off mới thực sự biết được ai sẽ cùng đồng hành với chúng ta. BBO chốt đoàn ngay tối off nhé. Bắt xế-ôm luôn. Thường gạch rớt cũng dữ dội lắm :shrug:. BBO không email, k alo nên các bạn ít vào diễn đàn sẽ k biết off chốt đoàn sớm. Đành vậy.

Monamourxy
20-05-2013, 20:04
Thứ tư, 22/5 đoàn mình off chốt đoàn nhé.
Mình list lại danh sách đã đăng ký ở đây.

BBO tạm chốt đoàn 722 ver 4.0 ở đây.(Ngày 30/3/2013)

Xe Full:
1/ BBO: độc hành + nồi niêu xoong chảo thực phẩm
2/ Nutan + Mai Nguyễn
3/ Kim_KT + Kim_KT's
4/ Khôi_coi + Khôi_coi's
5/ Nothing_01 + Nothing_01's
6/ Moca + Moca's
7/ Lữ Trọng Nghĩa + NghĩaCDN

Xế
1/ Thich_phieu_du : libero
2/ Turtle
3/ TaTuan
5/ Ndbaoanh : đồ nghề sửa vá xe, bơm tay mini 30cm, bình 5Ampere
6/ Monter
7/ Single2010
8/ Việt : y tế
9/ Serious
10/Tyopinky
11/Victor_banh: libero
12/Anacodam
13/Solix
14/Kenzoro
15/Binhya
16/Long vinasun
17/Cheetah2702
18/Zarokenji
19/So_lonely2002: chốt đoàn
20/Ecrilin
21/Duy_Quang
22/Liberal
23/Đỗ Lạ: libero, thủ quỹ
24/Pham Thịnh (bạn Khoi_coi)
25/Edison27191
26/Nguyenty : vá xe , sửa xe
27/langducunamthang: sơ cấp cứu
28/ Lang Bạt: loa USB Microtek
29/Caonguyen_dom : dẫn đoàn
30/ Thanh.nc: cựu 722R, dẫn đoàn

Ôm : tất cả ôm đều là hậu cần ( ít nhất là cho ôm + xế)
1/ NBN
2/ Thich_thi_nhich
3/ Phonghai
4/ Sunako_zen
5/ Ocean11
6/ 3126
7/ Mygacon
8/ Kẹo Bạc Hà
9/ Ngư ngư
10/Cherryvu
11/Pehattieu2003
12/Nekokone
13/Perua
14/Godgyf
15/Chu_du
16/Kau
17/Okane
18/trandinh19
19/Phuong Hoang
20/Sinh : bộ vá xe
21/ Hoa Lục Bình : y tế

Xế 1 mình
1/ Kendorn
2/jangdongkhiem

Tuy nhiên, sau khi Chốt danh sách vẫn có rất nhiều PM gởi BBO muốn tham gia cung này.
Tuy nhiên lần 2, BBO off và chốt đoàn trong buổi off để xác định rõ ràng đoàn mình có những "nhân tài" trong những lĩnh vực nào để mình có chương trình sát nhất.

Về chi phí chuyến này, nguyên tắc BBO sẽ tính như sau : chỉ thu và chi quỹ cho những khoản cần chuẩn bị trước (các bữa ăn tự chuẩn bị, k ghé quán), nước uống, trái cây, chi phí dùng chung đoàn. Với những lúc ghé quán, các bạn sẽ tự thanh toán theo nhu cầu riêng,việc này giúp thủ quỹ đỡ đau đầu và k bị vỡ quỹ :).

Deposit 100k/mem. Hủy gạch cả đoàn chúc mừng nhà tài trợ. :Dam

chị cho Mona e hỏi là đã đặt gạch lâu rùi nhưng ko có trong ds này là ko đc đi phải ko :(

babyone
20-05-2013, 20:17
chị cho Mona e hỏi là đã đặt gạch lâu rùi nhưng ko có trong ds này là ko đc đi phải ko :(

Em ra off nhé. Gạch đặt nhưng các bạn lâu không vào topic, có bạn còn không vào cả Phuot nữa nên không biết có nhớ hay không. Bạn nào quan tâm sẽ có theo dõi.

keluhanh
20-05-2013, 20:59
Hi BBO
Vậy mình cố gắng cho trọn vẹn một tình yêu BBO hĩ ......?

Monamourxy
21-05-2013, 09:53
Em ra off nhé. Gạch đặt nhưng các bạn lâu không vào topic, có bạn còn không vào cả Phuot nữa nên không biết có nhớ hay không. Bạn nào quan tâm sẽ có theo dõi.

Dạ, kẹt cái là hôm đó đúng giờ đó e cũng có hẹn với mấy người bạn cũng trên Phượt để đưa đồ nhờ mua. E sẽ ráng sắp xếp để ra off. Cảm ơn chị nha

Thắng Cò
21-05-2013, 10:59

Thời gian: 19h tối thứ tư 22/5/2013.

Hẹn gặp lại chị vào ngày mai :D

ocean11
21-05-2013, 15:21
BBO ơi, làm lại plan thì có dời ngày đi không? Nói có đi nha, plz !!! Tại sáng 30/6 mình phải thi cuối kỳ rồi, sợ về không kịp :((.

babyone
22-05-2013, 09:25
Hồi hộp quá :L

Gởi tất cả các bạn đã-đang-và sẽ quan tâm đến cung TL722, BBO viết vài dòng trước buổi off tối nay :
1/ BBO chỉ thông báo off sớm trên topic mà không PM, email hoặc DT cho từng bạn đã đăng ký.
Lý do : BBO thường không liên lạc riêng với các bạn trước những chuyến đi. Tất cả thông tin cần thiết đều được post trong topic, nếu bạn theo dõi sẽ biết hết. :). Ngay cả trong chuyến đi, nếu bạn không bị (hay được ) BBO túm áo nhờ vả chuyện gì đó, thì bạn cũng sẽ hiếm khi thấy BBO alo, trừ phi bạn đi lạc :)

2/ Với BBO, đi Phượt là đi chơi, bạn thích cung đường này, chương trình này và sắp xếp được công việc, tình cảm (gấu biểu ở nhà mà cứ đi là BBO k chịu trách nhiệm đâu nhé ) thì bạn chủ động liên lạc với mình để nhập đoàn. Mình biết thông tin liên lạc của bạn, nhưng mình k biết từ lúc bạn quăng gạch đến lúc đoàn off chốt đoàn thì bạn có còn hứng thú hay không, nếu thích thì chủ động tham gia.

3/ DS quăng gạch chuyến đi này + pm đề nghị tham gia đủ để san bằng cả cung 722 :). Tuy nhiên, 19h tối nay off chốt đoàn và gút ds tại chỗ, chia xế ôm, thống nhất chương trình, thời gian, chia nhiệm vụ. Off quyết định tất cả mọi việc, mọi trao đổi, pm, chat chit hứa hẹn từ trước đến nay chỉ có giá trị tham khảo :)

4/ Địa điểm : Quán cà phê của bạn Quỷ cốc tử, số 39/1 Phan Xích Long (đầu đường PXL, không phải khu PXL mở rộng), nằm trong hẻm kế bên ca fe K13 Phan Xích Long.

Liên lạc với BBO : Pm trên 4room
YH: hangle20072007
Đt: 0932 67 47 68

Để ổn định đội hình, các bạn deposit 100k, bạn nào huỷ gạch, mình vinh danh vào danh sách nhà tài trợ.

Sinh
22-05-2013, 09:32
May quá, lâu lâu quởn quởn mò vào topic lại thấy cái thông báo này, he he... Tối ni em sẽ ra hóng hớt coi *** á :D

Khoi_Coi
22-05-2013, 11:50
Báo cáo :

1 . Đã liên lạc với hội thiện nguyện Nốt Lặng và được kí gửi cho 1 số quần áo cũ ( bao gồm cả người lớn và trẻ em ) - đầu tuần sau nhận
2 . Người tham gia off giúp em tối nay là Siu Nhi - ôm của em, sẽ mang tiền ủng hộ + cặp lốp gai lên cho mọi người xem test tiếc thử :)

...
quên mất tiêu rồi >_<
để nhớ em nói sau :D

forget
22-05-2013, 16:25
Báo cáo :

1 . Đã liên lạc với hội thiện nguyện Nốt Lặng và được kí gửi cho 1 số quần áo cũ ( bao gồm cả người lớn và trẻ em ) - đầu tuần sau nhận
2 . Người tham gia off giúp em tối nay là Siu Nhi - ôm của em, sẽ mang tiền ủng hộ + cặp lốp gai lên cho mọi người xem test tiếc thử :)

...
quên mất tiêu rồi >_<
để nhớ em nói sau :D

Vụ gì mà có Nốt Lặng ở đây nửa ta????

babyone
22-05-2013, 16:47
@ Khôi_coi : cám ơn em .
@ Forget : quyên quần áo cũ cho trẻ em :)

Còn 2h15 nữa là of. Hồi hộp quá :).

white_light
22-05-2013, 17:04
Đang cúp điện ở nhiều địa điểm, vẫn off phải không c BBO?

babyone
22-05-2013, 17:11
Đang cúp điện ở nhiều địa điểm, vẫn off phải không c BBO?

Có điện lại rồi bạn ah.

Với các bạn mới đi lần đầu tiên với BBO, các bạn cần ra off nhé, mình k nhận hứa hẹn qua dt hay chat đâu :). Sau 1 số kinh nghiệm mình thấy Face 2 face mới có cảm nhận chính xác được, mà BBO thì không nhẹ dạ cả tin lắm đâu...

haianh
22-05-2013, 17:16
Cho chị gửi 1 ít quần áo trẻ em.

moca
22-05-2013, 17:32
chị BBO chủ thớt, tối nay off đúng 7h chị nhé, ko cao su, dây thun chị nhé.
7h30 em phải đi làm kiếm cơm nữa. Chị ra trễ, em gởi tiền deposit cho chủ quán ^^.
Xế em ở Tây Ninh nên ko off được nhưng tụi em là gạch cứng.

haibang
22-05-2013, 17:51
hi, tiec wa gio moi xem dc topic nay, neu con dc cho minh 1 chan xế, tuy nhiên chiếc Dehan của mình ko thể chạy đường dài được,nếu "ôm" sẵn sàng cho mượn xe và BBO rộng lượng cho tham gia, thì xin liên lạc 0935 021 023 giờ nào cũng đc, hoặc maill: [email protected], check mail 30'/ lần :)

caonguyendom
22-05-2013, 21:36
Lại là 1 cung đường khác cho 722 cho một thử thách mới không dành cho những người không thích khám phá
1.caonguyen_dom + Mèo Ú ??
2.Langbat + Langbat's
3.Ken + Ken's
4.TatTuan + LanPham
5.BQA + BQA's
6.Thanh NC + Thanh NC's
7. Tuyển xế và ôm phải test
8. Tuyển xế và ôm phải test

Các bạn đã đăng ký vui lòng có trách nhiệm với việc mình làm :L
Note: Sẽ Off và thông báo thật rõ ràng cung đường và công tác chuẩn bị
@All: Tinh thần luôn ở cao độ vì chưa ai biết đường.

ndbaoanh
22-05-2013, 21:46
Háo hức, chờ đợi từ hồi mới mở topic, nhưng đến nơi, nhìn cọp vào trong danh sách đăng ký .... đã lên đến 40 mạng, đành xin kiếu vì đông quá (thích đi ít ít cơ ^^)
Chúc đoàn đi thành công

liberal
23-05-2013, 02:52
Thôi chết rồi 2 hôm không lên mạng đến giờ này mới đọc được thông báo thì đã quá muộn :((

edison27191
23-05-2013, 06:43
Chị BBO post danh sách xế-ôm cộng danh sách chia nhóm hum qua lên cho mọi người tham khảo lun đi chị :)

babyone
23-05-2013, 09:12
Lần đầu tiên mình off đoàn mà run như thế ^^.

Danh sách xế ôm : 46 mems

Xe Full: 18 xe-36 mems
1/ Moca + Moca's
2/ Perua + Đỗ Lạ (Trưởng nhóm Lạ)
3/ BQA + BQA's
4/ Vô cảm + Kaze Umi
5/ Victor Bành + Victor Bành's
6/ TaTuan + Larung
7/ Vu Nguyen + Sao sau
8/ Mai Nguyen + Nutan
9/ Khoi_coi + KHoi_coi's
10/Ty Nguyen + Xuxu
11/Vu Hoang Tran Nguyen + Thích thái độ
12/Oan hon lang tu + Ngô Tuấn Anh
13/Lãng du + Zulimeo
14/Ken + Ken's
15/Tuấn Anh + Tuấn Anh's
16/Thanh Hiếu + Chau Nguyen
17/BBO + Thangco
18/Bs Hòe + Kau

Ôm : 3
1/Migacon
2/Hoalucbinh
3/Cô Kim Hoàn

Xế
1/caonguyen_dom

Xế không xe: 4
1/Phạm Châu Tâm
2/Tạ Mạnh Hùng
3/Monamourxy
4/trandinh19

Xế độc hành : 2
1/Đinh Quang Minh
2/Trần Quốc Khiêm

babyone
23-05-2013, 09:25
Topic này quá dài, BBO tạm khóa để mở topic mới chuẩn bị cho chuyến đi nhé.
Cám ơn tất cả các bạn đã theo dõi chuyến đi này :) :L

Link Topic phần 2 ở đây nhé : 722 Ver 4.0 : trọn vẹn một tình yêu - 19h 27/6 đến 30/6 (Part 2) (https://www.phuot.vn/threads/96231-722-Ver-4-0-tr%E1%BB%8Dn-v%E1%BA%B9n-m%E1%BB%99t-t%C3%ACnh-y%C3%AAu-19h-27-6-%C4%91%E1%BA%BFn-30-6-%28Part-2%29?p=890710#post890710)

waterseahp
23-05-2013, 09:30
Bỗng dưng muốn chạy xe lại cung đường 722 .
Một câu nói xưa cũ nhưng ko thừa : Cung đường này khó , xe là 1 yếu tố rất quan trọng . Mọi người chăm sóc con xế cẩn thật trước khi đi nhé .
CaoNguyendom : xế - ôm phải test là test " dư lào " ??