PDA

View Full Version : Phịch Phịch - Trời ơiiiiiiiiiiiiiiiii

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9

Thanh-Thao
18-03-2011, 15:55
Chúc Mio tìm được công việc tốt hơn. Chị Pa...cố lên...cố lên...

laca
18-03-2011, 16:05
Đừng cố...quá coi chừng thành...quá cố...^^

doanhminh87
19-03-2011, 12:52
Có thể nói là như vậy anh Bình. Hehe, quit job này để tìm việc khác phù hợp hơn, :D.

bạn ơi, có nốt ruồi ở chân phượt vô tư là sao?? mềnh cũng có cái nốt ruồi ở chân phải, chắc cũng vô tư nhỉ? giải thích dùm cái?! :D

Thanh-Thao
21-03-2011, 09:00
Quét quét..dọn dọn...chúc mừng nhà Phịch ngắm trăng trở về nhà.

minhmio
21-03-2011, 09:53
Lau nhà cho bóng loáng, pha bình trà, ăn miếng bánh ngồi kể chuyện ngắm trăng đi nào.

phamnhatminh0808
21-03-2011, 10:06
Yêu chị MinhMio và yêu tất cả mọi người của nhà Phịch lắm lắm ^^ lần đầu tiên được tham gia phượt có tổ chức, trước giờ em toàn đi 1 mình. Công nhận đi có tổ chức thì vui và đỡ lo lắng nhiều thứ hơn em đi 1 mình. Thèng ku Linh về tới nhà, ngủ từ 8h tối hôm qua tới giờ, 10h rồi mà vẫn chưa dậy, thật là bó tay với nó

darkdeath
21-03-2011, 10:10
Mọi người lên lập 1 topic trong box sâu nặng miền Trung cho dễ theo dõi. Đừng kể trong này! Nhiều cái phức tạp lắm!

minhmio
21-03-2011, 10:57
@DD: bi giờ là mới tám về chuyện đi Hải Đăng thôi mà em, đã chính thức viết hồi ức đâu. Mới lại, bài viết về các chuyến đi phải nằm trong box Hồi ức trước rồi mới được tuyển chọn vào các box Bắc - Trung - Nam. Quy định đấy!

minhmio
21-03-2011, 10:59
@Minh: phải rồi, đã có người lo hết rồi mà. Huhu, chỉ tội mình phải lo, :((. Hề hề, đùa thôi nhá :D.

Sinh
21-03-2011, 11:01
Hic, chỉ vì nghe theo lời dụ dỗ mà giờ đây cái mẹt mình hem khác gì than nướng :((. Có ai cũng thành than hem zậy???

minhmio
21-03-2011, 11:04
@chị Sinh: chị ơi, thế này nhé

Mặt em đang thuở than hồng
Mai mốt than nguội từ hồng thành đen =))

Sinh
21-03-2011, 11:08
À, còn cái nì nữa, hem biết hôm qua có ai bị *** hem sau khi ăn mấy cái bánh dừa đậu nhỉ??? Hôm qua mình ăn rất là khiêm tốn có 2 cái à, mà hem biết nguyên nhân từ đâu mà tối cho chó ăn sạch :( ---> Bắt đền người mua bánh!!!

phamnhatminh0808
21-03-2011, 12:00
@Chị Sinh: cái mặt em nó cũng đang chuyển màu, không biết chuyển xong thì nó sẽ thành màu gì ^^ hồi sau sẽ rõ ^^
@Chị Minhmio: Chị không nói em biết, em biết trước thì em phụ chị chuẩn bị mọi thứ luôn, rút kinh nghiệm lần sau vậy.
P/S: mới nấu xong nồi sườn đậu, không biết ngon không, nhưng mà đói quá rồi T_T

chumbao
21-03-2011, 12:50
Sáng nay ngủ dậy tự nhiên bị chóng mặt cho đến giờ, chẳng hiểu tại sao nữa, đi làm lại bị bể bánh xe :(

Sinh
21-03-2011, 12:52
Spam: Tình hình là cái kính mát 5 tròng hôm nọ đi có nhiều người hỏi, tớ đã hỏi lại chỗ bán vẫn còn hàng và giá cũng chưa có thay đổi. 420k - 1 cái. Nếu có ai có nhu cầu mua thì PM cho tớ rồi mai off tớ mang đi cho (chỗ đó gần cty nên mua giúp anh em).

Sinh
21-03-2011, 12:53
Chia buồn với anh chumbao, cái bánh xe của em chưa vá nữa. Vẫn đi tốt bình thường :D.

Nhưng tối qua đi về không hiểu do say nắng hay say tình mà tối cũng cho chó ăn hết luôn. Sáng ngủ dậy đói meo ^^

minhmio
21-03-2011, 13:22
A nhô chị Sinh, em ăn bánh không hề bị gì nhé. Hờ hờ hờ, chủ yếu là do ăn ở thôi chị ợ, =)) =)).

KhungLongCoi
21-03-2011, 13:38
Ai tốt bụng , ai xấu bụng giờ biết rõ ra rồi nhá.

@Sinh: mua giúp mình 1 cái kính nhá. Cận thị k0 đeo kính thường được, phải xài kính đó, mắc tiền quá đi.

@all: may quá, mình chưa ăn bánh dừa :D

binhya
21-03-2011, 13:55
Nhà Phịch lên chương trình cho Lễ sắp tới luôn đi chứ?

kieubsg
21-03-2011, 14:04
23h30 Beer cũng về tới nhà. Ngồi xe chắc hơn 800 km, bi giờ toàn thân ê ẩm như tô cơm ...hẩm

milktea
21-03-2011, 14:09
Yêu chị MinhMio và yêu tất cả mọi người của nhà Phịch lắm lắm ^^ lần đầu tiên được tham gia phượt có tổ chức, trước giờ em toàn đi 1 mình. Công nhận đi có tổ chức thì vui và đỡ lo lắng nhiều thứ hơn em đi 1 mình. Thèng ku Linh về tới nhà, ngủ từ 8h tối hôm qua tới giờ, 10h rồi mà vẫn chưa dậy, thật là bó tay với nó

Chị ngủ từ 9h tối hôm qua tới 9h sáng hum nay lun nè em. Tại phải đi học nên mới dậy giờ đó, chứ hok là cũng giống thèng ku Linh rùi :D

milktea
21-03-2011, 14:12
Hic, chỉ vì nghe theo lời dụ dỗ mà giờ đây cái mẹt mình hem khác gì than nướng :((. Có ai cũng thành than hem zậy???

Em chỉ bị đen mỗi cái trán thui chị, còn mặt mũi chân tay theo như tụi bạn nhận xét thì vẫn bình thường.hehe

Sinh
21-03-2011, 14:53
Hix, *** mí em SV sướng thía nhỉ??? Em nào cũng được nướng thả giàn hết. :((

laca
21-03-2011, 16:08
Spam: Tình hình là cái kính mát 5 tròng hôm nọ đi có nhiều người hỏi, tớ đã hỏi lại chỗ bán vẫn còn hàng và giá cũng chưa có thay đổi. 420k - 1 cái. Nếu có ai có nhu cầu mua thì PM cho tớ rồi mai off tớ mang đi cho (chỗ đó gần cty nên mua giúp anh em).

Sinh, khi nào off, em mang cái giày để leo núi Fan cho anh xem, tham khảo với nhé...thanks

laca
21-03-2011, 16:11
A nhô chị Sinh, em ăn bánh không hề bị gì nhé. Hờ hờ hờ, chủ yếu là do ăn ở thôi chị ợ, =)) =)).

Anh ăn vô thấy vị chua chua, anh quăng lun cái bánh...hình như hên xui...chắc nhờ ăn ở có Đức mà Sinh trúng cái bánh jong của anh hé hé...

minhmio
21-03-2011, 16:17
@chị Kiều: chị, mần cái giề mà 23h30 mới về tới nhà thế? Em nghi hai người còn oánh lẻ ở chỗ nào khác nữa đó nha.

Tạm thời từ giờ đến lễ 30/4 em chưa có lịch trình cụ thể cho bất kỳ chuyến đi nào, có lẽ là không đi chyến nào nữa ngoại trừ chuyến thiện nguyện do KNYT tổ chức. Em chuẩn bị đi tu tập dưỡng tính đây, :)).

minhmio
21-03-2011, 16:19
Anh ăn vô thấy vị chua chua, anh quăng lun cái bánh...hình như hên xui...chắc nhờ ăn ở có Đức mà Sinh trúng cái bánh jong của anh hé hé...

Tẩy chay bà bán bánh ở chỗ nhà chờ phà. Tẩy chay, tẩy chay, tẩy tẩy chay.
(Em đã bảo rồi mà, chủ yếu là do ăn ở. Sống làm sao mà bốc phải cái bánh thế kia, khửa khửa khửa).

Sinh
21-03-2011, 16:59
Sinh, khi nào off, em mang cái giày để leo núi Fan cho anh xem, tham khảo với nhé...thanks

Tình hình có vẻ k ổn. Cái giỏ xe đạp của em bé xíu hà mà nó đã phải cõng 1 túi tài liệu to oạch, 1giỏ cơm nữa ---> không có chỗ để.

kieubsg
21-03-2011, 17:02
@chị Kiều: chị, mần cái giề mà 23h30 mới về tới nhà thế? Em nghi hai người còn oánh lẻ ở chỗ nào khác nữa đó nha.

Tạm thời từ giờ đến lễ 30/4 em chưa có lịch trình cụ thể cho bất kỳ chuyến đi nào, có lẽ là không đi chyến nào nữa ngoại trừ chuyến thiện nguyện do KNYT tổ chức. Em chuẩn bị đi tu tập dưỡng tính đây, .

Bọn này lang thang tà tà lên cái cáp treo Tà Cú coi Phật nằm hết buổi sáng luôn hehe

Vậy 30/3 - 31/3 tớ lên SG công tác, cậu tính lịch đón khách nhá há há :))

laca
21-03-2011, 17:09
Tình hình có vẻ k ổn. Cái giỏ xe đạp của em bé xíu hà mà nó đã phải cõng 1 túi tài liệu to oạch, 1giỏ cơm nữa ---> không có chỗ để.

Vậy chắc anh chạy qua nhà em xem lun...

laca
21-03-2011, 18:21
@bà con Hải Đăng: thứ 3 này Mio đi tiễn bạn lên đường làm dâu xứ cờ hoa nên không tổ chức off được nhé.

Mio, sao ngoài chia sẻ hồi ức thì off là *** ta?

chips
21-03-2011, 20:29
thì chắc coi cái nào bả post sau thì là vậy đó anh laca :))

minhmio
21-03-2011, 22:45
Đính chính nhá: thông tin off bên hồi ức là chánh xác, post trong này được viết trước post bên hồi ức.

huygeo
21-03-2011, 23:11

Mặt tui thì cũng do ham hố mà nên nỗi nầy, Batman ko cần đeo mặt nạ :(( :T. E chừa, e chừa.. lần sau có như thế này nữa thì quyết...chơi tới bến tập 2 luôn (beer) :)).I nốp e ve ri body. I nốp Phịch :L (c)

minhmio
21-03-2011, 23:28
I nốp Phịch :L (c)

Chả phải em đã bảo là đàn ông hay đàn bà đều thích lên đỉnh sao. Việc gì anh cứ phải la oai oái lên là I nốp Phịch thế :T, mọi người biết hết rồi mà, phải không Người đờn ông tự tin khi đeo bao???? =)) =)) :LL lêu lêu...

minhmio
22-03-2011, 09:39
bạn ơi, có nốt ruồi ở chân phượt vô tư là sao?? mềnh cũng có cái nốt ruồi ở chân phải, chắc cũng vô tư nhỉ? giải thích dùm cái?! :D

:), cái vụ nốt ruồi này là mình ngẫm ra từ mình và từ nhiều người khác í mà. Vì chân mình có một cái nốt ruồi ở gót, mà mình cũng thích đi chơi nữa, nên khi vào phượt mình chọn chữ ký là như thế. Tuy nhiên, nếu bạn có nốt ruồi ở chân, mà bạn không hay đi hoặc không thích đi thì hãy cố gắng biến câu "Chân có nốt ruồi cứ phượt vô tư" thành sự thật nhé. Đi một ngày đàng học một sàng khôn mà. Cứ đi thôi, cứ phượt thôi. Nhỉ??? :D

phamnhatminh0808
22-03-2011, 17:17
Chân em có tới 3 cái nốt ruồi, khủng khiếp thật, 1 cái ở ngón chân út phải, 1 cái ở giữa lòng bàn chân trái, 1 cái hơi mờ ở ngón chân cái phải ^^...

minhmio
22-03-2011, 17:22
@Minh em: hồi sinh em, mẹ em quên không đậy lồng bàn rồi =)) =)).

laca
22-03-2011, 17:23
Chân em có tới 3 cái nốt ruồi, khủng khiếp thật, 1 cái ở ngón chân út phải, 1 cái ở giữa lòng bàn chân trái, 1 cái hơi mờ ở ngón chân cái phải ^^...

Cái này gọi là...hậu sinh khả ố...í lộn...khả úy đó em...vượt măt lun chị 3. Ghê thiệt...

chiphoi
22-03-2011, 17:52
Hôm nay chính thức bị lột da do cháy nằng..hixhix:(
@ Laca: cái bánh anh ăn phải là nhân chuối, nên mới cảm giác chua chua vậy đó,ko phải bánh hư đâu. Còn mấy cái em mang về, ăn xong rùi phát hiện ra. Không phải tại người mua hay người bán bánh nha cả nhà. Chủ yếu là do ăn ở..^^:D

huygeo
22-03-2011, 17:58
Thời buổi hiện đại rùi, cái gì cứ rõ ràng có giè đâu mắc cỡ (NT), đeo vào thì bảo vệ khỏi bị ... da liễu thôi :LL, tự tin là phài, Hahahaha, :P =))

milktea
22-03-2011, 18:15
@ Laca: cái bánh anh ăn phải là nhân chuối, nên mới cảm giác chua chua vậy đó,ko phải bánh hư đâu. Còn mấy cái em mang về, ăn xong rùi phát hiện ra. Không phải tại người mua hay người bán bánh nha cả nhà. Chủ yếu là do ăn ở..^^:D

Hơ hơ, bữa đó em ăn cả 2 cái (của em 1 cái, 1 cái anh laca cho nữa) mà có bị *** đâu. Vậy là suy ra em là người rất "tốt bụng".hahaha.

laca
22-03-2011, 18:23

hờ hờ..vậy chắc chắn là do ăn ở rùi...há há...Có mình Sinh bị hà...

phamnhatminh0808
22-03-2011, 23:51
@Minh em: hồi sinh em, mẹ em quên không đậy lồng bàn rồi =)) =)).
Có thể lắm chị nhỉ hehe. Nhưng mà dù là vì cái gì đi nữa, thì em thấy cái câu ở chữ kí của chị có vẻ là đúng đó ^^

Cái này gọi là...hậu sinh khả ố...í lộn...khả úy đó em...vượt măt lun chị 3. Ghê thiệt...
Em thích cái suy nghĩ của anh (lần 2) ^^

minhmio
23-03-2011, 15:49
Đã đổi avatar! Nhìn ngố tàu thật, =)).

minhmio
23-03-2011, 21:59
Giời ạ, bà con đi Kê Gà về rồi không viết lách gì à?

chumbao
24-03-2011, 13:33
Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

THÔNG BÁO
(v/v mộc tồn)

I. Căn cứ vào:
1. Tình hình thời tiết (trời mới có mưa và hơi hơi mát :D)
2. Nhu cầu mộc tồn của bà con đang dâng cao.
3. Độ ngon tuyệt vời của các món cầy chặt, dồi, xáo măng,... tại quán cầy tơ Hải Phòng.
II. Nay thông báo như sau:
1. Đối tượng: Phịch và những người bạn.
2. Thời gian: 18g ngày chủ nhật 27/3/2011.
3. Địa điểm: quán cầy tơ Hải Phòng, đường Trần Não, quận 2, Tp.HCM.
4. Mục đích: hóa kiếp cho những chú cầy để chúng có một kiếp sau tốt đẹp hơn.
Các ông bà thuộc mục II.1 có trách nhiệm thông báo cho các thành viên khác và thực hiện đầy đủ thông báo này.
Ngày 24/03/2011
Đã ký và đóng dấu
ROẸT
PHỊCH

minhmio
24-03-2011, 13:37
Anh chumbao ơi, quán mới à? Hay là cầy Nồi Đất đổi tên?

laca
24-03-2011, 13:44
Đã có lịch mộc tồn...đi mài mỏ đê...

chumbao
24-03-2011, 13:51
@Mio: Quán này cách cầy nồi đất khoảg 100m về phía cầu SG em ạ!

Thanh-Thao
24-03-2011, 14:40
Hix...Hix....Mình không măm được món này. Làm sao đây...làm sao đây????

laca
24-03-2011, 14:47
Hix...Hix....Mình không măm được món này. Làm sao đây...làm sao đây????

Về tập măm...không đi đóng tiền..ngửi cũng đc ^^

Thanh-Thao
24-03-2011, 14:51
Anh Chumbao ơi....có món khác không, ngoài "cầy tơ" ah.

Sinh
24-03-2011, 15:57
Hình như Mio thành mod hay sao thế mà nick chuyển sang màu vàng???

Thanh-Thao
24-03-2011, 16:02
Òh nhỉ.....Sinh nói mình mới để ý.

minhmio
24-03-2011, 16:03
@chị Sinh: dạ, em đang là Trial mod trong 1 tháng, :D.

@chị Thanh-Thảo: em cũng đâu có ăn được cầy tơ đâu. Nên thôi em không đi, :D.

chumbao
24-03-2011, 16:05
@Thanh - Thảo: Vẫn có thể kêu món khác từ các quán bên cạnh: rựa mận, chả chìa, luộc, hấp, cháo đậu xanh, .............:))

minhmio
24-03-2011, 16:12
Mà túm quần lại thì vẫn là thịt chó thôi mà. Hức hức, hồi xưa em bị xỏ là thịt hươu nhề????? :((

huygeo
25-03-2011, 00:45
Thui anh em mình ra quán sát bên nhậu đi em, mình lập hội anti Mộc tồn hén ;)

laca
25-03-2011, 11:45
chúc mừng mio lên làm...trial mod....(hèn j chỉnh mình lia luôn)

Sinh
25-03-2011, 13:37
chúc mừng mio lên làm...trial mod....(hèn j chỉnh mình lia luôn)

Mio ơi, báo cáo anh la ca không viết hoa đầu câu nè:gun

minhmio
25-03-2011, 13:58
Cũng may cho anh Laca là anh đang ở trong nhà phịch, chứ ra ngoài mà không viết hoa là em cắt bút, khỏi viết nữa nhá, :)).

@anh Brandy: anh ơi, anh còn 65k ạ.

binhya
25-03-2011, 14:13
Nhà mình đọc Thông báo đây:

Thay mặt BĐH, tôi xin thông báo bạn minhmio sẽ làm Trial Mod trong thời hạn 1 tháng!

Bạn minhmio sẽ làm việc ở box "Hồi ức về các chuyến đi trong nước", tập chung việc hướng dẫn nhắc nhở các thành viên, nhất là các thành viên mới, viết bài theo định dạng đúng Nội quy của diễn đàn và ngăn ngừa những spam thái quá trong các topic Hồi ức.

Hy vọng bạn minhmio sẽ nhanh chóng làm quen với các công cụ điều hành và thể hiện được vai trò của mình trong việc trợ giúp các thành viên và nâng cao chất lượng box do mình tham gia quản trị! Chúc bạn sớm trở thành thành viên chính thức của BĐH diễn đàn!

Mong các bạn ủng hộ và giúp đỡ minhmio hoàn thành nhiệm vụ!

Trân trọng!

Có rửa gì không Mio ơi?

chumbao
25-03-2011, 14:51
Nhà mình đọc Thông báo đây:

Thay mặt BĐH, tôi xin thông báo bạn minhmio sẽ làm Trial Mod trong thời hạn 1 tháng!

Bạn minhmio sẽ làm việc ở box "Hồi ức về các chuyến đi trong nước", tập chung việc hướng dẫn nhắc nhở các thành viên, nhất là các thành viên mới, viết bài theo định dạng đúng Nội quy của diễn đàn và ngăn ngừa những spam thái quá trong các topic Hồi ức.

Hy vọng bạn minhmio sẽ nhanh chóng làm quen với các công cụ điều hành và thể hiện được vai trò của mình trong việc trợ giúp các thành viên và nâng cao chất lượng box do mình tham gia quản trị! Chúc bạn sớm trở thành thành viên chính thức của BĐH diễn đàn!

Mong các bạn ủng hộ và giúp đỡ minhmio hoàn thành nhiệm vụ!

Trân trọng!
Đề nghị admin viết đúng chính tả nhé:D

laca
25-03-2011, 14:54
Cũng may cho anh Laca là anh đang ở trong nhà phịch, chứ ra ngoài mà không viết hoa là em cắt bút, khỏi viết nữa nhá, :)).

Vâng, em xin chừa ạ...^^

chumbao
25-03-2011, 14:57
@Laca: cắt bút không sợ, chỉ sợ cắt dây bàn phím hoặc cắt ......u:))

laca
25-03-2011, 16:07
@Laca: cắt bút không sợ, chỉ sợ cắt dây bàn phím hoặc cắt ......u:))

@Chumbao: thì đó...mình là mình rất sợ bị cắt "bút" nhá...không viết - vẽ gì được nữa thì chết...há há...

chumbao
26-03-2011, 10:55
@Bà con: sáng mai (27/3) mọi người ai rảnh thì ra hồ bơi Rạch Miễu lúc 6h-6h30 bơi nhé. Chiều mai lúc 18g là chương trình "Mộc tồn", không ai được vắng mặt nhé:))

chiphoi
26-03-2011, 11:57
Sáng mai lại bơi àh? Dạo này nhà Phịch chăm chỉ thể thao quá:D

Đề nghị Mio chiều mai có mẹt.
Thứ nhất là để rửa cái chức " Trial Mod" ...há há...
Thứ 2 là để tập dần với "mộc tồn", vì sắp đến mùa mưa, hứa hẹn các buổi tiếp theo sẽ còn nhiều lần "mộc tồn" nữa (tiêu biểu là sau đợt Bố Già đi Úc về đây...:D).
Thứ 3 là mềnh đề nghị kết nạp chính thức em chíp sờ (Diệp) vào nhà Phịch (qua quá trình oánh giá của Bip và Chiphoi thấy em Chíp sờ rất có tiềm năng --> lôi kéo vào để ươm mầm, sau này mở chi nhánh Phịch - Hà Nội =)))
Thứ 4 là để bàn kế hoạch Phượt thân mật với các thành viên nhà Phịch - Trời ơi "thuần chủng" (cái này sáng nay các đồng bọn Phịch mới nghĩ ra..hé hé)

Ùi, nhiều lý do nhỉ? Thế nên các cu, àh ko, đề nghị các đồng chí Mio, HuyGeo, Thanh-Thảo có mẹt.
Em bẩu là em ko đi í, mà máu nó dồn xuống chân rồi, ko đi thì chân em nó ngứa ngáy lắm ợ :))

minhmio
26-03-2011, 15:21
Thứ nhất: Phịch phịch - Trời ơi là MỘT, không phân biệt cũ mới. Đề nghị đồng bọn cập nhật ngay lập tức. XIN LỖI CÁC TÌNH YÊU NÀO LỠ ĐỌC PHẢI CÁI ORIGINAL THỨ NHẤT - NÀY.
Thứ hai: Nhất quyết không bao giờ ăn mộc tồn hoặc thịt chó hoặc cầy tơ. Nhất quyết, nhất quyết, nhất quyết (NO) (NO) (NO).
Thứ ba: Queo căm em Chíp đã có tên trong hộ khẩu nhà Phịch phịch - Trời ơiiii, hehe.
Cuối cùng: Trial Mod không phải là cớ để rửa bằng mộc tồn :T =)).

echxanha4
26-03-2011, 15:59
Hic, anh chùm bao với Mio giải thích giúp ếch mộc tồn là gì vậy? Nãy giờ đọc thấy mộc tồn với thịt cầy mà không hiểu, ức chế!!!!

minhmio
26-03-2011, 17:08
Ếch ơi, hồi nãy đã giải thích trực tuyến cho cậu rồi nhá, hé hé hé .

KhungLongCoi
26-03-2011, 17:16
Đúng , trial mod mà rửa bằng "mộc tồn" thì phí quá, phải chầu nào to to một tý chứ.

waterseahp
26-03-2011, 17:20
Hic, anh chùm bao với Mio giải thích giúp ếch mộc tồn là gì vậy? Nãy giờ đọc thấy mộc tồn với thịt cầy mà không hiểu, ức chế!!!!

Mộc = cây ( chữ mộc trong nghề thợ mộc ).
Tồn = còn ( chữ tồn trong tồn kho ) .
Mộc tồn = cây còn nói lái thành " Con cầy " :D.

echxanha4
26-03-2011, 19:13
Ặc.. em hiểu rồi, cám ơn mọi người hicc. Khi nãy đi trên QL1A về thấy 2 chú 2 xe chở 4 " mộc tồn" bị nhốt trong cũi. Không dám nhìn, chạy cái vèo qua mặt luôn.

laca
26-03-2011, 22:42
Sáng mai lại bơi àh? Dạo này nhà Phịch chăm chỉ thể thao quá:D

Đề nghị Mio chiều mai có mẹt.
Thứ nhất là để rửa cái chức " Trial Mod" ...há há...
Thứ 2 là để tập dần với "mộc tồn", vì sắp đến mùa mưa, hứa hẹn các buổi tiếp theo sẽ còn nhiều lần "mộc tồn" nữa (tiêu biểu là sau đợt Bố Già đi Úc về đây...:D).
Thứ 3 là mềnh đề nghị kết nạp chính thức em chíp sờ (Diệp) vào nhà Phịch (qua quá trình oánh giá của Bip và Chiphoi thấy em Chíp sờ rất có tiềm năng --> lôi kéo vào để ươm mầm, sau này mở chi nhánh Phịch - Hà Nội =)))
Thứ 4 là để bàn kế hoạch Phượt thân mật với các thành viên nhà Phịch - Trời ơi "thuần chủng" (cái này sáng nay các đồng bọn Phịch mới nghĩ ra..hé hé)

Ùi, nhiều lý do nhỉ? Thế nên các cu, àh ko, đề nghị các đồng chí Mio, HuyGeo, Thanh-Thảo có mẹt.
Em bẩu là em ko đi í, mà máu nó dồn xuống chân rồi, ko đi thì chân em nó ngứa ngáy lắm ợ :))

Hờ hờ...zị là ko có mềnh trong cái thuần chủng í....

minhmio
26-03-2011, 23:10
@anh LACA: anh ơi, anh còn hơn cả thuần chủng í. Mai anh đi nhá.

binhya
27-03-2011, 07:13
Chuyện là như thế này, trưa ngày 30 (Thứ 4) sắp tới, Binhya có dự 1 đám cưới ở Bạc Liêu, quãng đường đi dự kiến 1 chiều là 280km. Vì thế sáng ngày 29 (Thứ 3) sẽ đi xe máy vi vu xuống đó, mà đi 1 mình thì buồn quá, cho nên nhà Phịch mình có ai muốn làm bạn đồng hành cùng Binhya thì báo cho mình nhé. Trân trọng.

minhmio
28-03-2011, 10:16
Tiếc hùi hụi, tối mai khai giảng rồi.

Chíp sờ đâu òi, em rảnh rỗi thì đu theo anh Binhya hen.

binhya
28-03-2011, 10:58
Dạo này tay chân không được phượt xa bằng xe máy, nên nó cứ sao sao, dịp này không đi được thì tiếc lắm.

deny
28-03-2011, 11:05
cuối cùng là rửa cái tri - um - mót chưa hả mio? :D

chân gà nướng ở cỗng khu CN tân bình đi, 4k 1 cặp (mới nghe nói, chưa kiểm chứng - chờ mio kiểm chứng dùm :D)

minhmio
28-03-2011, 11:56
Anh Dé nì, tri um mod là mod mặc tri um à? Hờ hờ, muốn chân gà nướng ư? Em sẽ làm tiệc nướng chân gà khi thành mod :)). Không nên ăn đồ nướng với giá 4k/1 cặp vì không biết là mình sẽ ăn cái gì đâu :((.

binhya
28-03-2011, 12:16
Vậy là hẹn Mio 1 tháng nữa nhé, sẽ nhanh đến thôi!

chiphoi
28-03-2011, 12:35
Hờ hờ...zị là ko có mềnh trong cái thuần chủng í....

Hì hì, em là em cứ nghĩ là anh Laca đã nằm trong danh sách mặc định rùi ý cơ.:D

Các bác nào mà tham gia nhà Phịch - Trời ơi, hiểu và iu thích cái xì lô gân nhà Phịch - Trời ơi là đạt chuẩn "thuần chủng" rùi đấy ợ=))

minhmio
28-03-2011, 13:43
Mỗi lần đi mộc tồn hoặc đầu cá, câu chuyện Phịch lại dài thêm bởi những chuyện hóm hỉnh sặc mùi xxx:

"Chíp sờ tinh Hoàn Dương Chùm bao" ---->>> có ai tưởng tượng ra đây lại là tên của các thành viên nhà PPTO (Phịch phịch - Trời ơi) không hả trời? =)) =)) (Chips, anh Hoàn, anh Dương_Quỷ-Lệ, anh Chumbao)

Đã thế, Mio lại phân tách thêm cái tên viết tắt nữa nhé. Có nhiều cách viết tên viết tắt lắm nhé.
- PPTO mình đọc là pi pi to, tên này bình thường.
- P2TO mình đọc là pi hai to, cũng vẫn bình thường.
- 2PTO mình đọc là hai pi to, cái này bất bình thường, cái này đậm chất ba chữ x luôn =)).

Còn 53 ngày nữa là đến ngày nhà mình gia hạn hộ khẩu sang năm thứ 2 (19.05.2010). Đề nghị các tình yêu đề xuất ý tưởng tổ chức tiệc tùng. Đừng đi xem phim "rẻ tiền" tập thể vào ngày thứ 3 như Bíp nói hôm qua nhé :D.

chips
28-03-2011, 16:24
:"> e xin chân thành cảm ơn các a chị đã đồng ý cho e góp mặt trong nhà Phịch khi chỉ còn vài tháng nữa là e đã phải hồi hương. T_T
E xin hứa sẽ cố gắng phát huy tinh thần "Đi, đi nữa, đi mãi. Vui, vui nữa, vui mãi" :D

minhmio
28-03-2011, 16:34
Mai anh Binhya có ôm rồi nhé. Chúc mừng, chúc chúc mừng.

binhya
28-03-2011, 16:42
Cám ơn Mio và bạn Chips đã chung vai sát cánh với mình trong chuyến đi Bạc Liêu này. Mình xin hứa sẽ đưa bạn Chips đi tới nơi, về tới chốn nhé.

minhmio
28-03-2011, 16:45
Nhớ có cái giề măm măm là được rồi. Cua chẳng hạn??? :))

Thanh-Thao
28-03-2011, 16:59
Nhớ có cái giề măm măm là được rồi. Cua chẳng hạn??? :))
Mio ơi....chị iu em quá...Nhưng sẽ iu chips hơn nếu có cua..hehehe:D

milktea
28-03-2011, 17:04
Sau buổi mộc tồn tối qua về thì em đã biết thế nào là "Phịch" (ý chết, nói lộn, phải là, "phịch" có nghĩa là gì chứ. Không mọi người hiểu lầm thì chết.hahaha :))).

Sinh
28-03-2011, 17:18
Sau buổi mộc tồn tối qua về thì em đã biết thế nào là "Phịch" (ý chết, nói lộn, phải là, "phịch" có nghĩa là gì chứ. Không mọi người hiểu lầm thì chết.hahaha :))).

Hôm qua chị không đi được do chưa về tới SG. Em biết thế nào chỉ chị với để lần sau đi với nhà Phịch còn biết đường...

minhmio
28-03-2011, 17:41
@chị Thanh-Thảo: chị đi mà iu Chíp sờ đi, Chíp sờ đi với anh Binhya mà. Em chỉ làm nhiệm vụ chị Pa cò mồi móc nối cho xế có ôm thôi.

@all: sau buổi mộc tồn tối qua, em milktea đã có một nít nêm mới: ti sữa =)). Đề nghị các tình yêu cập nhật.

minhmio
28-03-2011, 17:44
Ti (Tea) em, em nhắm có giải thích nổi cho chị Sinh "Phịch" là như thế nào không? Có cần trợ giúp của bộ tứ "Chip sờ tinh Hoàn Dương Chùm bao" không, hé hé hé??? =)) =))

Sinh
28-03-2011, 17:47
@all: sau buổi mộc tồn tối qua, em milktea đã có một nít nêm mới: ti sữa =)). Đề nghị các tình yêu cập nhật.
Hình như cái tên này quen quen, anh La Cà đặt phải k vậy? Tên người ta chẹp thế kia mừ ông La ca cứ Tea-milk!!! :d

chips
28-03-2011, 20:41
E đi chuyến này phó mặc hoàn toàn cho anh binhya. Do vậy có cua hay ko có cua, được yêu hay ko được yêu, hoàn toàn phụ thuộc vào anh binhya ạ :">

chiphoi
28-03-2011, 21:23
Úy, em Chíp sờ phó mặc cho anh Binhya cơ àh. Em ạh, ở nhà Phịch phịch - Trời ơi, "phó mặc" là chí nguy! Chí nguy!

minhmio
28-03-2011, 22:36
Má ơi, Chíp sờ tung đã có Chíp hôi vào hứng. Hai chị em nhà này hợp nhau ghê nhể.

@chíp sờ em: vô nhà cũng phải viết hoa đầu câu nhá.

milktea
28-03-2011, 22:55
Ti (Tea) em, em nhắm có giải thích nổi cho chị Sinh "Phịch" là như thế nào không? Có cần trợ giúp của bộ tứ "Chip sờ tinh Hoàn Dương Chùm bao" không, hé hé hé??? =)) =))
Em chưa đủ trình độ và đẳng cấp để giải thích đâu chị ui. Cái này cho em dùng phao trợ giúp đi.hahaha =))

milktea
28-03-2011, 22:59
@all: sau buổi mộc tồn tối qua, em milktea đã có một nít nêm mới: ti sữa =)). Đề nghị các tình yêu cập nhật.[/QUOTE]

Tên em hay thế mà sao giờ lại ra nông nỗi này.huhuhu :((. Nghe gợi hình gợi cảm, trần tục quá.há há há :))

darkdeath
29-03-2011, 00:22
Đã về nhà, Bàu Trắng sen nở quá trời. Đồi cát gió lồng lộng, thân trai phanh trần.

binhya
29-03-2011, 05:35
Báo cáo với cả nhà, Binhya nhận được tin nhắn của bạn Chips lúc tối hôm qua là không đi được, vì thế chuyến đi Bạc Liêu này mình phải đi 1 mình rồi, không có cua luôn nhé!
Có ai đi với mình không?

minhmio
29-03-2011, 09:34

Tên em hay thế mà sao giờ lại ra nông nỗi này.huhuhu :((. Nghe gợi hình gợi cảm, trần tục quá.há há há :))

Thì em ơi, Phịch vỗn dĩ nó gợi cảm và trần tục mà, :)). Chấp nhận để mà vui sống đê, hehe.

@anh Binhya: thật là tội khổ cho anh. Kể mà tối nay đi thì em đu bám được ngay :(.

minhmio
29-03-2011, 09:36
Đã về nhà, Bàu Trắng sen nở quá trời. Đồi cát gió lồng lộng, thân trai phanh trần.

@DD: "Thân trai phanh trần" thế có hư hao phần nào không em trai???
---------------
Cuối tuần này anh Chumbao dự định tổ chức đi chụp hình "Sài Gòn về đêm", tình yêu nào đi được thì liên hệ anh Chumbao để biết thêm chi tiết nhé.

chips
29-03-2011, 10:29
:( Đêm qua e nằm trằn trọc mãi vì ko đi được. T_T

darkdeath
29-03-2011, 11:04
@ Mio: Vẫn còn nguyên, không sứt mẻ gì cả. 1 cảm giác cô đơn và tự do lắm chị ạ.

minhmio
29-03-2011, 11:43
Thích nhề DD nhề. Chi phí chuyến đó của em tầm bao nhiêu? Xách lều theo ngủ à?

babyone
29-03-2011, 11:43
Nhà Phịch, mấy hôm nay túi bụi túi bụi vì sửa nhà, vì bà nằm viện. Nghe Alo " mộc tồn" mà tâm thần chấn động, " sao chúng biết ta đang thèm". Hic, mà cửa nhà thì k khóa được, chờ thằng em về mà nó tranh thủ xả tàu sau 1 tuần bị túm dí ở nhà, nó đi overnight luôn. Ngồi nhà tiếc hùi hụi.

babyone
29-03-2011, 11:44
Bàu Trắng sen đã nở ah? Còn nở đến 30-4 không nhỉ?

laca
29-03-2011, 13:18

Làm 1 chuyến tới đó đi mio ơi

minhmio
29-03-2011, 14:08
Bàu Trắng ư ư ư ư? Đừng manh động động ộng ộng ng ng g g.

Sinh
29-03-2011, 14:27
Mio ơ..i..i..i..i, Bàu trắng Sen đã nở kìa. Lần trước không đc đi Bàu Trắng, vẫn ấm ức.(NO)

minhmio
29-03-2011, 14:32
Mio nghe e e e e e. Ai đi được chủ nhật và thứ hai thì đi với Mio o o o. Còn không thì Mio ở nhà chăm cây cảnh, hehe.

Sinh
29-03-2011, 14:34
Mio nghe e e e e e. Ai đi được chủ nhật và thứ hai thì đi với Mio o o o. Còn không thì Mio ở nhà chăm cây cảnh, hehe.

Xí, làm khó nhau không à, thứ 2 còn đi làm nữa chứ. Có ai đi được ngày đó đâu???

minhmio
29-03-2011, 14:40
Thì thế, thứ bảy em còn đi học mà. Ai mà nghỉ được ngày đó chứ??? =)) =))

Thanh-Thao
29-03-2011, 16:14
Mio....chơi khó nhau thế!!!

babyone
29-03-2011, 16:40
Giỗ Tổ ta được nghỉ đúng 1 ngày thứ 3, mà ngày đó có cho nghỉ ta cũng phải đi làm. Huhuhuhu.

phamnhatminh0808
29-03-2011, 17:05
Mình có lịch khá rộng rãi thoải mái, mình rảnh hẳn 3 ngày thứ 7, chủ nhật, thứ 2 ^^

Sinh
29-03-2011, 17:20
Mình có lịch khá rộng rãi thoải mái, mình rảnh hẳn 3 ngày thứ 7, chủ nhật, thứ 2 ^^

Hic, mấy em đi học sao mừ rộng rãi thời gian thế nhẩy? Nhưng bù lại giỗ tổ cũng được nghỉ 4 ngày :D

phamnhatminh0808
29-03-2011, 21:05
Giỗ tổ này, nếu nhớ không nhầm thì em được đi tour miền Tây - Phú Quốc với trường ^^

darkdeath
29-03-2011, 21:07

Em lúc nào cũng cố gắn đi với chi phí Min nhất có thể hehe. http://www.facebook.com/notes/l%C3%AA-thanh-v%E1%BB%8Bnh/c%E1%BB%B1c-k%C3%AC-c%C3%B4-%C4%91%C6%A1n-v%C3%A0-t%E1%BB%B1-do-%C4%91%E1%BA%BFn-t%E1%BB%99t-c%C3%B9ng/10150153306044777

Em không xách theo lều, em xuất phát lúc 5h chiều ngày thứ Bảy, em ngủ đêm ở Vũng Tàu, nhà của một người quen, đêm thứ hai em ngủ ở 1 khách điếm ở Mũi Né. Chi phí toàn bộ chuyến đi khoảng 400k. Nếu em đi lại thì em sẽ ngủ ở Bàu Trắng bằng võng hoặc lều sẽ thú vị hơn nhiều.

phamnhatminh0808
29-03-2011, 21:33
Phew... Xăng lại lên nữa rồi mọi người ạh, 21300/lit, chắc chết quá T_T

chips
29-03-2011, 21:59

Chính là em đó \:d/

minhmio
29-03-2011, 22:56
Trời ơiiiiiiii, xăng lại lên giá. Hèn chi hồi nãy đi học về ngang cây xăng Phú Lâm thấy bà con ùn ùn bu vô. Mình cũng nghĩ xăng lên giá, nhưng dòm vô thấy bảng giá vẫn 19.300đ/lít. "Xời, xăng 19.300đ mà, làm gì mà bu đen bu đỏ vô vậy". Giờ bổ ngửa rồi. :( Lãnh lương xong ta mua xe đạp luôn.

...
Theo Bộ Tài chính, sau khi điều chỉnh giá xăng dầu như trên, so với giá các nước xung quanh, giá xăng dầu của nước ta vẫn thấp hơn giá các nước lân cận (Lào, Trung Quốc, Campuchia) khoảng từ 2.300 đồng/lít - 5.000 đồng/lít. Nếu tính đủ thuế và lợi nhuận cho doanh nghiệp, thì mức điều chỉnh giá bán lần này mới chỉ bằng 34,73% đến 50,27% tổng mức giá phải điều chỉnh theo quy định của Nghị định số 84/2009/NĐ-CP ngày 15/10/2009 của Chính phủ về kinh doanh xăng dầu.

Cũng theo thông tin từ Bộ Tài chính, sau lần điều chỉnh giá xăng dầu trên, trong thời gian tới tiếp tục thực hiện kinh doanh xăng dầu theo cơ chế thị trường, cụ thể: nếu giá thế giới tăng, thì điều chỉnh giá trong nước; nếu giá thế giới giảm thì khôi phục thuế nhập khẩu ở mức hợp lý và thực hiện giảm giá bán (nếu có điều kiện).
....
Nguồn: www.dantri.com.vn

Khốn nạn nhất là cụm nếu có điều kiện, lại còn ngoặc đơn ngoặc kép.

Sinh
30-03-2011, 00:28
Trời ơiiiiiiii, xăng lại lên giá. Hèn chi hồi nãy đi học về ngang cây xăng Phú Lâm thấy bà con ùn ùn bu vô. Mình cũng nghĩ xăng lên giá, nhưng dòm vô thấy bảng giá vẫn 19.300đ/lít. "Xời, xăng 19.300đ mà, làm gì mà bu đen bu đỏ vô vậy". Giờ bổ ngửa rồi. :( Lãnh lương xong ta mua xe đạp luôn.

...
Theo Bộ Tài chính, sau khi điều chỉnh giá xăng dầu như trên, so với giá các nước xung quanh, giá xăng dầu của nước ta vẫn thấp hơn giá các nước lân cận (Lào, Trung Quốc, Campuchia) khoảng từ 2.300 đồng/lít - 5.000 đồng/lít. Nếu tính đủ thuế và lợi nhuận cho doanh nghiệp, thì mức điều chỉnh giá bán lần này mới chỉ bằng 34,73% đến 50,27% tổng mức giá phải điều chỉnh theo quy định của Nghị định số 84/2009/NĐ-CP ngày 15/10/2009 của Chính phủ về kinh doanh xăng dầu.

Cũng theo thông tin từ Bộ Tài chính, sau lần điều chỉnh giá xăng dầu trên, trong thời gian tới tiếp tục thực hiện kinh doanh xăng dầu theo cơ chế thị trường, cụ thể: nếu giá thế giới tăng, thì điều chỉnh giá trong nước; nếu giá thế giới giảm thì khôi phục thuế nhập khẩu ở mức hợp lý và thực hiện giảm giá bán (nếu có điều kiện).
....
Nguồn: www.dantri.com.vn

Khốn nạn nhất là cụm nếu có điều kiện, lại còn ngoặc đơn ngoặc kép.

Túm lại là vẫn không giảm giá, nếu có giảm thì cũng chẳng giảm bao nhiêu nếu như giá thế giới giảm. VN mà. Giá áo lên cao, giá quần xuống thấp. Giờ mà thêm vải may cho đủ thì khó lắm

Tình hình là giá xe đạp sắp tới có thể sẽ tăng đó nên ai có nhu cầu sắm lẹ đi nha.

laca
30-03-2011, 10:31
Thôi, tranh thủ đi phượt CAM mua xe độp về mà đi...Đề nghị Mio tổ chức chuyến đi cho bà kon với sologan: "Xăng tăng, phượt CAM, Rinh xe độp" ^^

minhmio
30-03-2011, 10:37
Chúc mừng sinh nhật em Trân Chảo. Chúc em tuổi mới bán được nhiều chảo hơn nha, ;).

https://1.bp.blogspot.com/_5gXUz8Ej1Ck/SbGSxC8h16I/AAAAAAAAPpM/e7bF5q0xnUI/s400/happy%2Bbday.bmp

https://fun-gallery.com/wp-content/uploads/2011/02/Funny-Lollipops-1.jpg

https://fun-gallery.com/wp-content/uploads/2011/02/Kitty-Cake.jpg
Mio thích con mèo, hehe.

laca
30-03-2011, 10:40
Đường Tăng ghé trạm đổ xăng
Bà kia nói giá tăng rồi em ơi
Ngộ Không tưởng bả nói chơi
Nên bay lên hỏi ông trời xem sao
Trên trời lạm phát càng cao
...Giá xăng dưới đấy làm sao cao bằng
Ngộ không chẳng nói chẳng rằng
Đập cho một phát răng văng khỏi mồm
Tụi tao khố rách áo ôm
Tây Du còn phải xe ôm mỗi ngày
Xăng mà tăng giá thế này
Tao đi về núi, kinh mày lấy đi
(st)

chumbao
30-03-2011, 11:14
Chúc mừng bé Trân. Chúc em hạnh phúc nhé!

chumbao
31-03-2011, 11:29
Chương trình Sài Gòn by night!
Thời gian: khởi hành 22h30 tối thứ 7 ngày 02/04/2011
Địa điểm tập trung: Lề đường Tôn Đức Thắng, trước KS Renaissance Riverside.
Lộ trình dự kiến: Phà Thủ Thiêm -> Cầu Thủ Thiêm -> cầu Phú Mỹ -> Nguyễn Văn Linh -> Đại lộ Đông Tây -> Khu phố cổ quận 5, chợ lớn -> Nhà thờ ngay mũi tàu Ngô Gia Tự và Hùng Vương -> Nhà thờ Đức Bà ->......
Chuẩn bị: các thành viên tự chuẩn bị các loại súng ống (camera) và phụ kiện (nhớ sạc đầy pin), mang theo các loại thức ăn và nước uống, vệ sinh cá nhân trước lúc xuất phát, một ít thuốc dự phòng nếu cần thiết. Cần chuẩn bị mọi giây tờ cá nhân để tránh những phiền phức không đáng có (CMND, cà vẹt xe, bảo hiểm, thẻ SV nếu có....), khóa xe (khóa ổ/ khóa thắng đĩa/khóa dây).
Khi di chuyển tránh dàn hàng ngang, không gây ồn ào quá mức (vì ban đêm có thể dẫn tới nhiều phiền phức).
Cần cảnh giác để tránh bị giật máy ảnh, cướp xe,....

Sinh
31-03-2011, 12:53
Nhìn thấy đi chơi Chương trình Sài Gòn by night mà thèm nhưng không đi đươc. Đành hóng hớt vậy

minhmio
31-03-2011, 13:59
Ối, mình không ngờ đi chơi khuya dữ vậy. Qua đêm luôn hả anh Chumbao ơi???

Thanh-Thao
31-03-2011, 14:16
Lót dép ngồi hóng hớt...

chumbao
31-03-2011, 14:41
Thời gian đó thì đường phố mới tương đối vắng, Sài Gòn trông khác hơn, có lẽ sẽ có những trải nghiệm thú vị chăng?:D
Hiện nay đã có: mình, anh Dương, Hoàn, Bíp, bé Trân,......ai nữa ta:))
P/s: mọi người nhớ mang áo khoác nhé!

minhmio
31-03-2011, 15:02
Hờ hờ, tối thứ bảy 9h em học ra, đi vòng vòng, rồi tập trung chỗ hẹn nhá. Trước đó, em sẽ xin phép mẹ thế này: "Con qua nhà con Dương ngủ, nó mới ở Long An lên chơi.".

laca
31-03-2011, 15:15
Méc mẹ mio

minhmio
31-03-2011, 15:22
Ban nick anh laca giờ, blè blè.

Thanh-Thao
31-03-2011, 15:25
Hờ hờ, tối thứ bảy 9h em học ra, đi vòng vòng, rồi tập trung chỗ hẹn nhá. Trước đó, em sẽ xin phép mẹ thế này: "Con qua nhà con Dương ngủ, nó mới ở Long An lên chơi.".
Mio...hư nè :T hư nè :T

laca
31-03-2011, 15:27
Chắc mình đi ké mọi người tới 12h rồi di ve..

minhmio
31-03-2011, 15:58
Chị Thanh-Thảo: em không có hư nha. Tối thứ 7 em đi học thật, con bạn em ở Long An lên thật. Hay mình rủ bạn mình đi cho nó thật luôn 3 lần. =)) =))

chumbao
31-03-2011, 16:17
Anh chứng nhận Mio rất thật =))
Còn ai "thật" nữa hông? :D

kieubsg
31-03-2011, 16:25
Kieubsg thật rất nhớ ... các món ăn và games chi Pa đó nha

winbooknmk
31-03-2011, 16:54
Về thăm nhà, dạo này đông vui hen . . . . Chúc mừng Mio "Trial mod" . . .

winbooknmk
31-03-2011, 16:56
Chumbao ơi, vụ "SG by night" sao anh thấy nghi nghi nha . . . . . . hihihi . . . . .1/4 pàcon cẩn thận

chumbao
31-03-2011, 16:59
Không phải anh ạ! Kế hoạch được bàn từ trước rồi. Bà con đi cho vui nhé.

Sinh
31-03-2011, 17:20

Mio cho chị số điện thoại của mẹ em để chị PM cho mẹ em biết nhé :D

phamnhatminh0808
31-03-2011, 18:59
Chương trình Sài Gòn by night!
Thời gian: khởi hành 22h30 tối thứ 7 ngày 02/04/2011
Địa điểm tập trung: Lề đường Tôn Đức Thắng, trước KS Renaissance Riverside.
Lộ trình dự kiến: Phà Thủ Thiêm -> Cầu Thủ Thiêm -> cầu Phú Mỹ -> Nguyễn Văn Linh -> Đại lộ Đông Tây -> Khu phố cổ quận 5, chợ lớn -> Nhà thờ ngay mũi tàu Ngô Gia Tự và Hùng Vương -> Nhà thờ Đức Bà ->......
Chuẩn bị: các thành viên tự chuẩn bị các loại súng ống (camera) và phụ kiện (nhớ sạc đầy pin), mang theo các loại thức ăn và nước uống, vệ sinh cá nhân trước lúc xuất phát, một ít thuốc dự phòng nếu cần thiết. Cần chuẩn bị mọi giây tờ cá nhân để tránh những phiền phức không đáng có (CMND, cà vẹt xe, bảo hiểm, thẻ SV nếu có....), khóa xe (khóa ổ/ khóa thắng đĩa/khóa dây).
Khi di chuyển tránh dàn hàng ngang, không gây ồn ào quá mức (vì ban đêm có thể dẫn tới nhiều phiền phức).
Cần cảnh giác để tránh bị giật máy ảnh, cướp xe,....

Theo em thì mang hẳn cái nhà đi ^^ Lỡ có buồn ngủ thì trải chiếu ôm mền gối ngủ luôn ^^

huygeo
31-03-2011, 21:01
Cái chương trình này hay ah, nhưng mà ko có súng ống đạn dược gì thì đu theo làm "băng bó" được ko nhỉ ;;). Kỳ này a Chùmbao được cấp quota xả cửa ah? Có các gái xinh theo mà chị Chùmbao ko lo nhỉ :) :gun:Dam:T(NT)

Sinh
01-04-2011, 00:03
Theo em thì mang hẳn cái nhà đi ^^ Lỡ có buồn ngủ thì trải chiếu ôm mền gối ngủ luôn ^^

Like. Vote cho em PhamNhatMinh.

minhmio
01-04-2011, 09:21
@anh chumbao: hờ hờ hờ, cám ơn anh đã chứng nhận, mặc dù lúc nào em cũng "thật" =)).

@anh winbookkkkkkkkkkkkkkkk: trời ơiiiiiiiiiiiiiiii, lâu quá anh mới về nhà. Anh đi Sai Gon by night đi, mừng anh có thêm nhiệm vụ mới, lính mới, lương mới. Nhá?

@chị Sinh: chị cứ yên tâm, mẹ em đã quán triệt tư tưởng rồi: đi mà khuya quá thì cứ qua nhà bạn mà ngủ, đừng về nhà. Vì ngủ ở nhà bạn là an toàn hơn là đi đường giờ đó, hahahaha.

minhmio
01-04-2011, 09:25
Ai nhớ đồ ăn em nấu, ai nhớ trò chơi em tổ chức thì hãy đài thọ cho em một chuyến đi trọn gói "tất tần tật", nhu cầu chính đáng của các anh chị em sẽ được đáp ứng, :)).

Mẹ em bảo chứ, nghỉ làm rồi thì thanh minh này về quê nội ra thăm mộ ba. Về mùng 2 âm lịch, mùng 3 âm lịch cúng, nhưng mà mùng 3 âm lịch lại trúng ngay thứ 3 em đi học. Có lẽ xin về đợt giỗ tổ vậy. Bạc Liêu ơi, chờ Mio về hen ------>>>> cuối cùng cũng không về được.

minhmio
01-04-2011, 10:11
Phượt mới mở trò chơi "Ao cá vui vẻ" kìa mấy bồ. Vô câu cho vui, hé hé hé.

chumbao
01-04-2011, 11:49
Tình hình là giai, gái nào đi điểm danh cho mình phát để còn biết sắp xếp xế ôm cho tiện. Nhớ nói có xe hay không nhé hoặc tự bắt cặp trước rồi, vd: em chọn anh chùmbao:))

huygeo
01-04-2011, 12:21
1 vé cho Ôm nào xinh gái, tuyển chân dài càng tốt :)). Nhưng mà đã gọi là ôm thì phải ôm cho chặt nhé, đi tối lạnh lưng cần người sưởi :)).:LL;)=))

binhya
01-04-2011, 12:41
Kiểu này Binhya cũng đăng ký 1 em chân dài tới nách luôn nhé! Trốn Vợ và bé Susu đu theo mọi người nhé, có ai ở Gò vấp thì Binhya qua rước luôn nhe!

darkdeath
01-04-2011, 12:56
Cả nhà cười no ruột những tấm ảnh chụp trên đường phượt nè: http://www.zing.vn/news/xa-hoi/nhung-hinh-anh-ky-cuc-gap-tren-duong-di-phuot/a111247.html

KhungLongCoi
01-04-2011, 13:24
"chân dài tới nách" --> em ý phải đi nạng mới đáp ứng yêu cầu cùa bác Bình Yà. =))

chips
01-04-2011, 18:47
Em điểm danh 1 tên :D
Em ôm xế gì cũng được ạ.
Nhưng có 1 vấn đề là em đi thì dễ nhưng tới lúc về thì ko có chỗ về :">
Chị Mio ngủ ở đâu cho em ngủ ké với :o)

phamnhatminh0808
01-04-2011, 22:55
Hôm nay sinh nhật chị MilkTea, em và anh laca và chị Milktea đã đi ăn và uống trà đá, sau đó em về nhà, còn 2 người kia thì em không biết. Nhưng khả năng là sẽ có người biết "phịch" là gì... ^^ (nói xong câu này em trốn khoảng 3 tháng mới dám lên lại) :))

minhmio
01-04-2011, 23:19
Mai đông vui nhề.

phamnhatminh0808
02-04-2011, 09:56
Không có máy chụp hình có được đi theo không ạh ^^

chiphoi
02-04-2011, 10:32
Tình hình là giai, gái nào đi điểm danh cho mình phát để còn biết sắp xếp xế ôm cho tiện. Nhớ nói có xe hay không nhé hoặc tự bắt cặp trước rồi, vd: em chọn anh chùmbao:))

Em CHỌN anh Chùm Bao! Cơ mà em không đi được anh ạ. Em nhường quyền cho các Gái khác :D

nguyenhan13
02-04-2011, 10:50
Cho em đăng ký 1 vé. Em nguyện làm ôm ạ.
@Anh Binhya & anh Huygeo: Tình hình là chân em không dài tới nách nhưng lông nách dài tới chân có đạt điều kiện làm ôm không? :))
@Anh Binhya: Nhà em ở Gò Vấp, anh cho em đi ké hen :D

phamnhatminh0808
02-04-2011, 11:01
@Anh Binhya & anh Huygeo: Tình hình là chân em không dài tới nách nhưng lông nách dài tới chân có đạt điều kiện làm ôm không? :))

Không đỡ nổi... Ai lai kịt rồi đó há há há há

chumbao
02-04-2011, 11:51
@Trân: gái nhà Phịch có khác =))

nguyenhan13
02-04-2011, 12:25
Chúc mừng bé Trân. Chúc em hạnh phúc nhé!

A Chùm Bao thanks a nhiều nhiều ( ôm hôn phát )

huygeo
02-04-2011, 12:34
Ối dzời ơi, a tuyển gái chân dài, ko tuyển người lông nách dzài nháa (BB):Dam, nên thôi theo anh Binhya đi nhá (NT) :LL

laca
02-04-2011, 12:36

Trân, you're my idol ^^, like it!

Anh ko thích vuốt chân dài tới nách, nhưng rất có nhã ý vuốt lông nách dài tới chân...^^

nguyenhan13
02-04-2011, 12:52
Trân, you're my idol ^^, like it!

Anh ko thích vuốt chân dài tới nách, nhưng rất có nhã ý vuốt lông nách dài tới chân...^^

Anh thật là người có con mắt tinh tường. Chân dài tới nách thì thiếu gì, quan trọng lông nách dài đến chân thì có được mấy em. :))

minhmio
02-04-2011, 12:53
@Trân Chảo: kiểm điểm ngay lập tức, vì đã khiến cái giai nhà mình sốt xình xịch lên thế này :T.

@Chíp sờ: chuẩn bị đồ đạc xong chưa nhề? Sáng mai đi sớm đấy, khoảng 4h30. Nếu đi SG by night về khoảng 2 - 3am thì chị em mình ngủ ngoài đường, khỏi về nhà Bíp nữa nhé. Cung đường đã hoàn chỉnh. Xe mới thay nhớt xong. Khổ cái chưa kiểm tra được tổng thể, vì hãng cúp điện, :((.

laca
02-04-2011, 13:02
Hôm nay sinh nhật chị MilkTea, em và anh laca và chị Milktea đã đi ăn và uống trà đá, sau đó em về nhà, còn 2 người kia thì em không biết. Nhưng khả năng là sẽ có người biết "phịch" là gì... ^^ (nói xong câu này em trốn khoảng 3 tháng mới dám lên lại) :))

"Em về nhà"...thế đêm qua ai đưa em về hả hả hả?...^^ (bé yến biết phịch là gì rồi...bữa vào nói rồi mà) chỉ có em là chưa biết thôi..haha...

nguyenhan13
02-04-2011, 13:05
[QUOTE=minhmio;340732]@Trân Chảo: kiểm điểm ngay lập tức, vì đã khiến cái giai nhà mình sốt xình xịch lên thế này :T.

Mio điềm đạm, điềm đạm nào :D

laca
02-04-2011, 13:06
@Trân Chảo: kiểm điểm ngay lập tức, vì đã khiến cái giai nhà mình sốt xình xịch lên thế này :T.

@Chíp sờ: chuẩn bị đồ đạc xong chưa nhề? Sáng mai đi sớm đấy, khoảng 4h30. Nếu đi SG by night về khoảng 2 - 3am thì chị em mình ngủ ngoài đường, khỏi về nhà Bíp nữa nhé. Cung đường đã hoàn chỉnh. Xe mới thay nhớt xong. Khổ cái chưa kiểm tra được tổng thể, vì hãng cúp điện, :((.

Tình hình là đi đâu :W?

chumbao
02-04-2011, 13:15
@Đồng bọn: tình hình là đi khuya chắc chắn sẽ phải ăn đêm nên có 2 phương án được đưa ra:
1. Mua bánh mì/bánh bao/xôi hoặc tùy thích mang theo (tự túc)
2. Ghé quán nào đó trên đường đi, vừa nghỉ chân vừa cháp.
Mọi người chọn phương án nào?
Ngoài ra, nước uống mỗi người tự mang nhé (trà, cà phê, nước lọc....tùy thích), riêng mình mang chai nước 45 độ và kiếm ít mồi khô mang theo, có ai ủng hộ không?

chumbao
02-04-2011, 13:56
Mio&Chips: nếu sáng mai chạy sớm vậy thì tối nay không nên đi các em ạ. Thức suốt như vậy, ngày mai mà vừa chạy xe vừa ngủ thì....

minhmio
02-04-2011, 14:14
Tối nay vừa đi vừa ngủ anh ạ.

laca
02-04-2011, 14:36
Tình hình tới giờ vẫn chưa mượn được tripod (mua thì tiếc) :D ai có dư tripod nhớ mang nhé...

Sinh
02-04-2011, 14:53
Tình hình tới giờ vẫn chưa mượn được tripod (mua thì tiếc) :D ai có dư tripod nhớ mang nhé...

Hì hì, em có mừ đang mang theo zìa VT nè, anh xuống VT lấy đi em cho mựn :D

phamnhatminh0808
02-04-2011, 15:26
"Em về nhà"...thế đêm qua ai đưa em về hả hả hả?...^^ (bé yến biết phịch là gì rồi...bữa vào nói rồi mà) chỉ có em là chưa biết thôi..haha...

Hứ, quăng bom 1.4 mà T_T nhìn cái mặt anh phát ghét >:P

binhya
02-04-2011, 18:16
@Anh Binhya: Nhà em ở Gò Vấp, anh cho em đi ké hen :D

Nhà em ở đâu vậy? Em cho anh số điện thoại để anh tiện liên lạc nhé!

chips
02-04-2011, 18:41
Chị Mio: hay xong vụ SG by night, mình qua gửi xe e chỗ chị Bíp rồi đi luôn chị =)) ngủ nghê gì cho nổi.

Sinh
03-04-2011, 00:55
Hứ, quăng bom 1.4 mà T_T nhìn cái mặt anh phát ghét >:P

Há há, có kẻ dính bom rồi à??? Chúc mừng em Minh nhé nhé :))

chumbao
03-04-2011, 11:05
Có ai dậy chưa nhỉ?

phamnhatminh0808
03-04-2011, 11:54
Há, em lừa được có mình anh laca, thôi thế cũng tạm an ủi bản thân chị ơi :D Chị có cho ai dính bom không nà

huygeo
03-04-2011, 13:24
Chào cả nhà, đã dậy từ 9g sáng ăn sáng cafe rùi, giờ chuẩn bị ngủ tiếp. Không biết tối qua cả nhà đi về sớm lúc mấy giờ nhỉ? Hehehe, 1 đêm đáng nhớ ( ko bít bao nhiêu lần bị CA-DP đuổi ) :))(beer)

echxanha4
03-04-2011, 13:31
Mở mắt ra là thấy hết nữa ngày. Lẹ ghê =))

deny
03-04-2011, 15:45
Nhà này đêm qua đi đâu zậy? :D

bipbipp
03-04-2011, 17:48
Nhà này đêm qua đi đâu zậy? :D

Saigon by night 01 anh Deny à =))

bipbipp
03-04-2011, 17:55
Một đêm đáng nhớ. Cứ như này, mai kia về Bắc rồi thì sao đây ta ???
hix

binhya
03-04-2011, 20:52
Cho hình lên đi anh ChumBao ơi! 1 đêm rất vui, sống ở Xì Gòn 31 năm nay chưa có lần nào đi vui như lần này!

Thanh-Thao
04-04-2011, 08:50
Trời ơiiiiiiiiiiiiiiii.......Không tham gia được SG by night01, tiếc nhể.

binhya
04-04-2011, 09:15
Khoe hình đi Bạc Liêu :

https://img831.imageshack.us/img831/7365/dscf0038dy.jpg (http://img831.imageshack.us/i/dscf0038dy.jpg/)

https://img860.imageshack.us/img860/6061/dscf0082.jpg (http://img860.imageshack.us/i/dscf0082.jpg/)

Sinh
04-04-2011, 09:18
Nghe mọi người kể chuyện. Tiếc. :(

chumbao
04-04-2011, 09:54
Đã chục năm rồi mình không lang thang SG đêm. Hôm trước một bạn ngoài Hà Nội mở thớt lang thang phố phường Hà Nội trong đêm, tự dưng nổi hứng thế là tìm đồng bọn, và thế là một đêm không ngủ bắt đầu.
Tối thứ bảy mình làm 21h30 mới về tới nhà, ăn uống vội vã, chuẩn bị súng ống, tắm qua và xách balo lên đường. Đang đi thì bác Dương gọi:
- Sao anh tới mà không không thấy ai?
- Em hẹn 22h30 mà, bây giờ mới 22h15.
Thì ra có người còn nôn nao hơn mình, tới sớm để dành chỗ chăng :D
Khi mình tới thì đã có:
Tranh thủ làm dáng với các gái nhà ta:
Bíp, bé Trân và hot boy Kiên:
Gần 23h, mọi người đến đông đủ và bắt đầu lên đường.

chumbao
04-04-2011, 10:11
Sau khi tính toán lại người và xe, cả đoàn di chuyển sang công viên 23/9 để gửi bớt xe. Bên kia đường, ngay ngã 3 Phạm Ngũ Lão và Đề Thám là một quán bar hoạt động rất ồn ào dù đã hơn 23h đêm:
Sau khi gửi một số xe, cả đoàn quay lại bánh mì Như Lan để mua lương khô và không khô để chống đói. Sau đó lên phà Thủ Thiêm để qua quận 2, ngắm SG từ bờ tối hơn của sông Sài Gòn.
Lúc này mình xin phép các anh bảo vệ của nơi từng là xí nghiệp đóng tàu Caric cho đoàn vào để tác nghiệp, kết quả là ta có khoảng 15 phút để ngắm thành phố từ vị trí khá đắc địa này:
và đây:
Sau đó, do bị đuổi (lần 1)và rút ra vội vã nên tinh Hoàn đánh rơi mất cái ..... cao su của chân máy ảnh. sang đến cầu Thủ Thiêm thì cầu không mở đèn nên tối thui, cả đoàn quyết định quay ra cầu Sài Gòn.

chumbao
04-04-2011, 10:18
Đến địa điểm dự định là quán cafe B&A ngay dưới chân cầu, mới rút hàng ra chưa kịp tác nghiệp đã bị đuổi (lần 2) do lúc đó đã quá trễ nên không thể ở trong khu dân cư đó. Bác Dương cũng đã kịp bắn 1 shot rồi :)), ai có hình thì đưa lên nhé.

phamnhatminh0808
04-04-2011, 11:45
Một đêm đáng nhớ. Cứ như này, mai kia về Bắc rồi thì sao đây ta ???
hix
Cứ như này, mai kia về Bắc rồi thì... chuyển hộ khẩu vào lại SG chị bip nhỉ ^^

laca
04-04-2011, 12:01
Mền không có chân máy...tức quá...nhưng cũng phơi được vài tấm...

chiphoi
04-04-2011, 12:27
Chả coi được tấm hình nào. Hôm nào em về anh Chùm Bao mở Sài Gònby night 2 nhé ^^.
Thông báo với những người HN: Hà Nội đang mát mẻ, nhiệt độ 22 -24oC, trời âm âm u u.
Đã nhớ Sài Gòn rồi..hixhix...

chumbao
04-04-2011, 12:29
@chiphoi: không có quà thì ở ngoài đó luôn đi nhá :))

laca
04-04-2011, 12:33
@chumbao: hôm đó mọi người đi tới mấy giờ

Mình về nhà lúc khoảng 3h sáng...ngủ tới 7h...zọt xe tới Bà đen là 11h...leo lên đỉnh là 1h....ghê thiệt :D

bipbipp
04-04-2011, 12:42
Nhắn anh Quỷ lệ: cho e xin mấy cái hình lúc anh thử đèn Flash í nhé. mail: [email protected].
Thanh kìu.

bipbipp
04-04-2011, 12:46
Chả coi được tấm hình nào. Hôm nào em về anh Chùm Bao mở Sài Gònby night 2 nhé ^^.
Thông báo với những người HN: Hà Nội đang mát mẻ, nhiệt độ 22 -24oC, trời âm âm u u.
Đã nhớ Sài Gòn rồi..hixhix...
Canh me ngày bố về thì hãy về nhá, đỡ phải làm 2 pạt-ti chào đón =))
ô hô hô.
Nhắn với HN giùm em: em nhớ HN. sụt ..xịt...

Quỷ-Lệ
04-04-2011, 13:00
Có hình phục vụ pà-kon đây, up từ từ nhé. Đầu tiên là bên bờ Thủ Thiêm :

Mấy anh dân phòng hối như giặc, chỉ có khoảng 15p tác nghiệp.

Quỷ-Lệ
04-04-2011, 13:05
Cả đoàn chạy ra chỗ ca-fê B&A để chụp cầu SG, vừa đặt chân máy xuống thì mấy anh dân phòng xuất hiện đuổi cả đám, tranh thủ bấm đại được 2 tấm.

Hướng ra tòa nhà pearl Side.

darkdeath
04-04-2011, 13:17
Không dám enjoy vì sợ vỡ kế hoạch, may mà không enjoy nếu không vỡ thiệt đám cưới 8h xong, ăn xong ra chỗ đội bóng tới 10h xong lại tiếp tục đi nhậu tới 12h. Tình trạng người ngợm dơ bẩn, nôn thốc nôn tháo, bất tỉnh nhân sự.

Nhưng mà góp vui cùng mọi người vài tấm

Cầu Thủ Thiêm vào đêm

Vũ điệu màu sắc

biến màu

Cảng Tân Thuận vào đêm

Caraven và Sheraton

Quỷ-Lệ
04-04-2011, 13:28
Chân dung "phịch" phượt đêm :
Bip

Ech

photographer chumbao

chips

không biết tên, nghe giang hồ đồn là bạn của Sư-tử. (chắc cũng là Hổ Báo gì chăng???????)

Một phượt-tơ không biết tên :

Quỷ-Lệ
04-04-2011, 13:29
Người mà cả giang hồ đều nghe danh - Chị Ba.

Cả đoàn dừng chân tại một ngôi nhà cổ trên đường Đông - Tây :

Quỷ-Lệ
04-04-2011, 13:38
Bữa cơm đạm bạc lúc 2g15p tại đại lộ Đông - Tây. Cả đoàn dừng chân để nạp năng lượng, nhưng cũng chỉ được khoảng 30p là có 1 anh dân phòng xuất hiện, và thế là thu dẹp bãi chiến trường và tiếp tục lên đường hướng về chợ Bình Tây.

Một thứ không thể thiếu khi đi phượt - Rượu - do chumbao mang theo

binhya
04-04-2011, 13:39
Cho hình ở cầu Phú Mỹ đi anh ChumBao ơi!

Thanh-Thao
04-04-2011, 13:58
Bữa cơm đạm bạc lúc 2g15p tại đại lộ Đông - Tây. Cả đoàn dừng chân để nạp năng lượng, nhưng cũng chỉ được khoảng 30p là có 1 anh dân phòng xuất hiện, và thế là thu dẹp bãi chiến trường và tiếp tục lên đường hướng về chợ Bình Tây.

Một thứ không thể thiếu khi đi phượt - Rượu - do chumbao mang theo

Hix...hotboy "Kiên"...dạt vòm lúc 3 tuổi. Phục phục....

Quỷ-Lệ
04-04-2011, 15:15
Nhắn anh Quỷ lệ: cho e xin mấy cái hình lúc anh thử đèn Flash í nhé. mail: [email protected].
Thanh kìu.

Anh vừa mail cho em, vào check mail thử xem có được hay không? có gì pm nhé.

laca
04-04-2011, 15:43

Đi nguyên đêm thế này mà Trân chảo nhà ta vẫn phong phanh...và cười tươi như hoa....thật là kì diệu thay...^^

Thanh-Thao
05-04-2011, 09:24
Hóng hớt....mà các bác cho xem tí hình rồi lại thôi...buồn!!! :(

chumbao
05-04-2011, 10:03
Tối đó uống rượu nóng quá về mọi người bị ....táo bón em ạ! :))

laca
05-04-2011, 10:33
Chùm bao cho hình chổ cầu Phú Mỹ lên đi ^^

chumbao
05-04-2011, 12:16
Sau khi quan sát xem có....cảnh sát không, kết quả là không có nên cả đoàn quyết định dừng chân trên cầu Phú Mỹ để hóng gió:
tiếp tục:
nữa:
Chị pa sau khi tự kỷ:
quyết định nhảy cầu:

chumbao
05-04-2011, 12:26
Sau khi hóng mát và bị đuổi (lần 3), cả đoàn di chuyển sang đại lộ Đông Tây. Tại đây, Ếch và mình thấy khá nhiều người gánh quang gánh đi vào một căn nhà cổ:
Định chụp họ nhưng không kịp, mình đến quan sát thì ra đây là một chỗ trọ giá rẻ để họ nghỉ lưng qua đêm (khoảng 10k/đêm theo như một bài báo mà mình đọc được). Vì có mấy người nằm ngủ ở vỉa hè nên không tiện dùng flash, kết quả là mấy tấm hình chụp ở đó bị nhòe hết trơn :(.
Đây là đại lộ Đông Tây ngay đoạn đó:
lúc này, lại có mấy bác dân phòng lại hỏi xem có phải ta đang chuẩn bị "bão", sau khi trình bày thì cũng được nhắc nhở là nên đi nhanh khỏi chỗ đó (đuổi lần 4:)) ).

echxanha4
05-04-2011, 12:46
Lúc đấy cũng nghỉ đến việc làm xế cho anh chùm bao tác nghiệp cảnh sinh hoạt Sài Gòn về khuya :D.

Sinh
05-04-2011, 16:11
Chẹp. Anh Chùm bao làm lại lần nữa đi anh. em mún đi nữa.:(

babyone
05-04-2011, 16:36
Hôm nay là thứ ba, cả nhà có ai la cà đâu đó k dạ?

chumbao
05-04-2011, 16:41
@Sinh: Mùa mưa đang tới, hehe. Cái "lày" muốn đi phải hỏi ....ông trời trước em ạ!!

chiphoi
05-04-2011, 16:46
@Sinh: Mùa mưa đang tới, hehe. Cái "lày" muốn đi phải hỏi ....ông trời trước em ạ!!

Chờ em về! Chờ em về! Em cũng muốn điiiiii:D

laca
05-04-2011, 17:03
Đi bị đuổi hoài mà vẫn nhiều người muốn đi...là nhỉ..hehe...

Sinh
05-04-2011, 17:18
Đi bị đuổi hoài mà vẫn nhiều người muốn đi...là nhỉ..hehe...

Em có bị đuổi đâu nên vẫn muốn đi là bt.

@chiphoi: bao giờ chiphoi về thế? Nhanh nhanh lên nhá. Nhớ có quà :D

binhya
05-04-2011, 17:20
Bữa nào tổ chức đi uống sữa Bò Long Thành đêm đi mọi người.

Quỷ-Lệ
05-04-2011, 17:32
Hô hô, ban đêm mềnh không thích sữa bò =))

minhmio
05-04-2011, 20:02
Mio đang ở Cần Thơ, đang uống cà phơ với anh Khoái, chị Hiền và chị Kiều bia. Sân thượng quán Thi Âm, trời đang hiu hiu gió lạnh, mình lại muốn đi tè, =)) =)).

Mai về Long Xuyên lấy giấy tờ xe, hức hức.

laca
05-04-2011, 23:52
Mio đang ở Cần Thơ, đang uống cà phơ với anh Khoái, chị Hiền và chị Kiều bia. Sân thượng quán Thi Âm, trời đang hiu hiu gió lạnh, mình lại muốn đi tè, =)) =)).

Mai về Long Xuyên lấy giấy tờ xe, hức hức.

Điềm đạm Mio....

laca
06-04-2011, 15:50
Giờ mới có time export hình và up lên: (sg by nite)

Qua phà thủ thiêm

Phơi sáng, không có chân đế phải để trên cục gạch, kết quả vầy đây:

Ở cầu phú mỹ

Who's she? I took her a lot of pics

laca
06-04-2011, 15:51
Hot boy và hot girl dạt vòm
Lúc này hot boy Kiên kiu là chán rồi, mún về, Trân chảo nhà ta phải động viên mãi..hé hé..
Đang đợi....đuổi mà sao tươi thế nhỉ? :D
Đại lộ đông tây
chân ải chân ai?

laca
06-04-2011, 16:01
Chuyện gái tự kỷ, dạt vòm...
vui
https://i1081.photobucket.com/albums/j356/lacavn/sgbynite1/DSC_0146-1.jpg
giận
https://i1081.photobucket.com/albums/j356/lacavn/sgbynite1/DSC_0147-1.jpg
buồn
https://i1081.photobucket.com/albums/j356/lacavn/sgbynite1/DSC_0148-1.jpg
làm liều
https://i1081.photobucket.com/albums/j356/lacavn/sgbynite1/DSC_0149-1.jpg

minhmio
06-04-2011, 17:37
Mio đã về đến nhà hồi 5 giờ chiều nay, thứ tư, ngày 06/04/2011, sau khi vượt qua quãng đường 1141 ki lô mết.

Sinh
06-04-2011, 18:14
Ẹc, Mio đi đâu mà nhiều thế.

chiphoi
06-04-2011, 23:09
Mio đã về. Mềnh sắp về! hehe..trước đi về phải Phượt 1 chuyến với các phuoter phía Bắc cái đã. Mình đã join với 1 đoàn, đông không kém đoàn Kê Gà Giăng sáng của nhà mình, chỉ đang lo là không "điềm đạm" được :D, =))=))

laca
07-04-2011, 09:32
Mio đã về đến nhà hồi 5 giờ chiều nay, thứ tư, ngày 06/04/2011, sau khi vượt qua quãng đường 1141 ki lô mết.

Mua được xe độp như í không Mio ơi?

binhya
07-04-2011, 09:36
Đây là chương trình Phượt sắp tới của Binhya đây, đi với các Anh em bên Biker nên đa số chạy chậm thì ít mà chạy nhanh thì nhiều.

Lịch trình Tour Vĩnh Hy – Khánh Sơn – Đà Lạt 30/4 - 1/5

 Thứ sáu (29/4)
21h 30 : tập trung tại Cv Lê Văn Tám
22h : xuất phát đến Vĩnh Hy
 Thứ bảy (30/4)
6h :có mặt tại Vĩnh Hy ăn sáng làm vệ sinh cá nhân
8h: lên tàu đáy kính ra đảo tắm biển, lặn ngắm san hô....và cắm trại tại bãi tắm Bà Điên hoặc bãi Cốc
- Đặc sản ở đây thì có ốc vú nàng , ốc đụn,sò vương, ghẹ,cháo cá biển ngon tuyệt…
- Nghĩ đêm(bằng lều) tại đây sẽ có những chương trình đốt lửa trại,nướng đồ ăn,câu cá đêm, tắm tiên và đặc biệt là chương trình thác loạn sẽ do các khẩu,thủ, khướu, vị, thị d... tổ chức( bảo đảm k thác loạn k ăn tiền)
 Chủ Nhật (1/5)
7h: lên thuyền về lại đất liền ăn sáng nghĩ ngơi
- Trên đường trở ra sẽ ghé thăm vườn nho
9h :xuất phát lên Khánh Sơn đi thác Tà Gụ, thác nằm sâu trong rừng còn hoang sơ chưa có dịch vụ du lịch gì cả, tha hồ mà tắm tiên.Trên đường đi sẽ ghé tham quan biển Bình Tiên – Bình Lập
- Vào đây phải ăn gà chỉ và con dúi đặc biệt là sầu riêng Khánh Sơn
15h : tiến vào con đường mới mở từ Khánh Sơn vào Omega để lên Đà Lạt
 Thứ hai (2/5)
11h : tiến về Sài Gòn
18h : về đến SG kết thúc chuyến đi.

Hình chuyến đi lần trước:

https://img36.imageshack.us/img36/9867/dsc3072x.jpg (http://img36.imageshack.us/i/dsc3072x.jpg/)

minhmio
07-04-2011, 11:30
@anh laca: xe ngon lành nha, đang trong giai đoạn vệ sinh tút tát trước khi trình làng.

@chị chiphoi: chị nhớ ghi lại dấu ấn nhà mình với các bạn miền Bắc nhé. Em sẽ yêu chị nếu chị nhớ mang khăn về cho em, hehe.

@anh binhya: anh ơi, có tuyển ôm hông?

minhmio
07-04-2011, 11:33
@chị Sinh: em đi Sài Gòn - Thạnh Hóa - Hồng Ngự - Tân Châu - Châu Đốc - Long Xuyên - Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Sóc Trăng - Cần Thơ - Long Xuyên - Đồng Tháp - Tiền Giang - Tân An - Sài Gòn. Nhìn hoa mắt nhề???? :)) =))

minhmio
07-04-2011, 11:40
A nhô, a nhô, tổng đài PhịchXXX chúc mừng bán tự động của nhà Phịch xin hân hoan thông báo đến toàn thể quý thuê bao trả sau cũng như trả trước: hôm nay ngày 7/4/2011 là sanh nhựt chị BBO. Chúc chị luôn mạnh khỏe và sống vui vẻ dù cho đời có khi như cái thẻ dở quẻ hết tiền :bd:bd:bd(beer)(beer).

chumbao
07-04-2011, 11:48
Chúc mừng chị BBO. Chúc chị vui, khỏe và hạnh phúc!!

chumbao
07-04-2011, 11:49
Mio "tút" xe ở đâu thế và "tút" như thế nào?

laca
07-04-2011, 11:59
Chúc mừng SN chị BBO

@mio: mua het nhiu xiền zay em?

minhmio
07-04-2011, 12:05
@anh laca: 1tr4 kể cả tiền vận chuyển từ Cam về Châu Đốc, và từ Châu Đốc về Sài Gòn anh ạ.

minhmio
07-04-2011, 13:26
Ủng hộ em tại ĐÂY (https://www.phuot.vn/threads/17178-Kh%C4%83n-r%E1%BA%B1n-Ch%C3%A2u-%C4%90%E1%BB%91c-20k-c%C3%A1i-Free-ship*) nhé.

Thanh-Thao
07-04-2011, 14:43
Chúc mừng sinh nhật chị BBO, luôn vui vẻ, hạnh phúc và phượt đều đều...

babyone
07-04-2011, 18:07
A nhô, a nhô, tổng đài PhịchXXX chúc mừng bán tự động của nhà Phịch xin hân hoan thông báo đến toàn thể quý thuê bao trả sau cũng như trả trước: hôm nay ngày 7/4/2011 là sanh nhựt chị BBO. Chúc chị luôn mạnh khỏe và sống vui vẻ dù cho đời có khi như cái thẻ dở quẻ hết tiền :bd:bd:bd(beer)(beer).

ÚI, câu chúc hay nhất trong ngày. Cảm động quá, hic hic.
Thank @ Chumbao, la_ca. Thanh _Thảo và cả nhà Phịchhhhh: Tình hình là nhà cửa đang linh tinh beng hết cả lên nên chờ Bố Lương về + chiphoi về rùi mình làm 1 cái tổng(thác loạn) tập thể luôn hỉ??? (c)
@ binhya : sáng 30-4 mình có mặt ở Phan Rang, đón chị bạn ở Hà Nội vào, có gì mình tòm tem vụ này với nhé. OKi bảo kê cho mình dc k???

chiphoi
07-04-2011, 21:06
Chúc mừng sinh nhật bị Babyone!:) Chúc chị vui vẻ trẻ khỏe để phượt với nhà Phịch dài dài he:D

Báo cáo với cả nhà là đến 20/4 chiphoi mới có mẹt ở TP. Lúc í Bố về chưa nhỉ? Có "thác loạn" gì thì chờ em về nhá:D
@ Mio: đã có khăn cho em. Và đã mua khăn của em...hehe...

Sinh
07-04-2011, 21:16
@Chị BBO: Chúc mừng SN chị nhé. Thêm 1 tuổi thêm nhiều niềm vui ha.

@Chiphoi: hôm nớ tớ cũng dặn 1 cái có mua cho tớ hem đóa???

minhmio
07-04-2011, 23:05
Đến 12/4 là bố về rồi, chị Chiphoi về trễ thế. Tiệc tùng thế nào hử hử????

Hôm nay em với Ếch mới đi ngày hội du lịch thành phố về, có cái lều bốn nhìn thích lắm. Bên Twin Tigers đang bán khuyến mãi giá hội chợ là 1150k (thấp hơn bình thường 200k) và được tặng kèm 1 gối hơi trị giá 100k. Khung lều bằng nhôm nhập, lều là hàng may xuất khẩu. Bạt trải là PE chống thấm và hơi đất, bên ngoài đen, bên trong trắng bóc, chiều cao tính từ mặt đất đến đường chỉ may khoảng 10cm. Trọng lượng lều sau khi xếp chưa đến 2kg. Mio, Ếch, Bíp và Huygeo quyết định hùn tiền mua rồi.