man00iu
20-04-2010, 10:05
Hi, đoàn nhà mình hiện tại đang thiếu 2 xế đi vụ Hà Giang này, có bác nào máu me thì join cùng đoàn nhà mình cho vui. ^^
Lịch trình sơ qua của đoàn mình này
*Ngày 1: HN-HG
- Hà Nội–Tam Dương-Tuyên Quang-Hà Giang - QB
xuất phát từ Hà Nội, đến Vĩnh Yên rẽ trái vài km rồi rẽ phải, theo đường 2C, qua Tam Dương, Hậu Chung, Tân Phong, đến Pha Cày rẽ trái đi Bình Ca, Tân Bình
Xuất phát từ Tuyên Quang theo đường 2 qua Tân Yên (Hàm Yên), chạy dọc sông Lô, đi Vĩnh Tuy, đến Việt Quang (Bắc Quang).
Tiếp tục theo đường 2, đến Vĩnh Ngọc, lại chạy dọc sông Lô, qua Việt Lâm, Vị Xuyên, đến Hà Giang. Nghỉ ăn trưa, chắc là quá trưa, rồi xuất phát theo đường 4C, qua Bắc Sum, qua thôn Trung, đến Quản Bạ (Tam Sơn) ngắm núi đôi
- Tối nghỉ ở QB. Ksạn 567
*Ngày 2: QB-Lũng Cú
- Quản Bạ-Yên Minh-Sủng Là-Phó Bảng-Sà Phỉn-Lũng Cú
+) Quản Bạ - Cán Tỷ: nằm dưới đáy của thung lũng, đường bám sông, hai vách núi kẹp hai bên, cảnh vật hùng vĩ: 10km
+) Cán Tỷ - Nà Khê - Lao và chải - Yên Minh: Sẽ đi qua khu rừng thông Yên Minh, rất đẹp và lãng mạn, có thể mù sương tuỳ thời tiết: 40km
+) Ăn trưa: Yên Minh - ăn cái quán cùng phía với chợ Yên Minh, ở đó có món lạp xườn rất ngon (theo lời giang hồ đồn thổi)
Ăn sớm chạy sớm, vì chiều nhiều chỗ phải chơi lắm
+) Yên Minh - Phố Cáo (chụp ảnh) - Sủng Là (chụp ảnh): 10km + 10 km, chơi mất 1h
+) Sủng là - Di tích nhà họ Vương: 10km, chơi mất 1h
+) Khoảng 3h30 quay lại ngã 3 đi Lũng cú: 1h cho 24km, xe cứ chạy thẳng một lèo đến trạm BP Lũng Cú nếu qua đồn Lũng cú ko có ai chặn lại (trình bày đi du lịch là xong).
5h đến Lũng Cú, nghỉ ngơi
*Ngày 3: LC – ĐV
- Ság đj sớm cho kịp chơi chợ ĐV
- Leo Đồn Cao (tại ngày 3 này cung ngắn)
- TỐi café phố cổ
Nghỉ ở MV. Ksạn Cao Nguyên
*Ngày 4: ĐV-Mã Pí Lèng-Mèo Vạc-HG
9rưỡi tối lên xe Khải Huyền về HN, xe giường nằm, cho xe máy lên (đã book)
Liên hệ với mình nhé: Hưng: 0912092787
Lịch trình sơ qua của đoàn mình này
*Ngày 1: HN-HG
- Hà Nội–Tam Dương-Tuyên Quang-Hà Giang - QB
xuất phát từ Hà Nội, đến Vĩnh Yên rẽ trái vài km rồi rẽ phải, theo đường 2C, qua Tam Dương, Hậu Chung, Tân Phong, đến Pha Cày rẽ trái đi Bình Ca, Tân Bình
Xuất phát từ Tuyên Quang theo đường 2 qua Tân Yên (Hàm Yên), chạy dọc sông Lô, đi Vĩnh Tuy, đến Việt Quang (Bắc Quang).
Tiếp tục theo đường 2, đến Vĩnh Ngọc, lại chạy dọc sông Lô, qua Việt Lâm, Vị Xuyên, đến Hà Giang. Nghỉ ăn trưa, chắc là quá trưa, rồi xuất phát theo đường 4C, qua Bắc Sum, qua thôn Trung, đến Quản Bạ (Tam Sơn) ngắm núi đôi
- Tối nghỉ ở QB. Ksạn 567
*Ngày 2: QB-Lũng Cú
- Quản Bạ-Yên Minh-Sủng Là-Phó Bảng-Sà Phỉn-Lũng Cú
+) Quản Bạ - Cán Tỷ: nằm dưới đáy của thung lũng, đường bám sông, hai vách núi kẹp hai bên, cảnh vật hùng vĩ: 10km
+) Cán Tỷ - Nà Khê - Lao và chải - Yên Minh: Sẽ đi qua khu rừng thông Yên Minh, rất đẹp và lãng mạn, có thể mù sương tuỳ thời tiết: 40km
+) Ăn trưa: Yên Minh - ăn cái quán cùng phía với chợ Yên Minh, ở đó có món lạp xườn rất ngon (theo lời giang hồ đồn thổi)
Ăn sớm chạy sớm, vì chiều nhiều chỗ phải chơi lắm
+) Yên Minh - Phố Cáo (chụp ảnh) - Sủng Là (chụp ảnh): 10km + 10 km, chơi mất 1h
+) Sủng là - Di tích nhà họ Vương: 10km, chơi mất 1h
+) Khoảng 3h30 quay lại ngã 3 đi Lũng cú: 1h cho 24km, xe cứ chạy thẳng một lèo đến trạm BP Lũng Cú nếu qua đồn Lũng cú ko có ai chặn lại (trình bày đi du lịch là xong).
5h đến Lũng Cú, nghỉ ngơi
*Ngày 3: LC – ĐV
- Ság đj sớm cho kịp chơi chợ ĐV
- Leo Đồn Cao (tại ngày 3 này cung ngắn)
- TỐi café phố cổ
Nghỉ ở MV. Ksạn Cao Nguyên
*Ngày 4: ĐV-Mã Pí Lèng-Mèo Vạc-HG
9rưỡi tối lên xe Khải Huyền về HN, xe giường nằm, cho xe máy lên (đã book)
Liên hệ với mình nhé: Hưng: 0912092787