electron
27-12-2012, 08:22
Mình cần tuyển 1 ôm cho cung sau, hiện đoàn mình có 13 người, 5 nữ (3 nữ là các bạn ở HN), vậy bạn nào có nhu cầu thì join nhé, tất cả mình đã lo hết, chỉ việc góp kinh phí là lên đường.
Bạn nào thích thì liên hệ mình ở FB dưới chữ ký, hoặc email : [email protected], hoặc phone : 0905258459. (Gặp Hiếu)
THÔNG TIN CHUYẾN ĐI
Lịch trình :
Ngày 1 : (29/12) Đà Nẵng - Lao Bảo (Quảng Trị) : 300km
Xuất phát tầm 7h, nếu như đội HN đi vào trễ, thì xuất phát 9h.
Đà Nẵng, QL14B - Đại Lộc, Quảng Nam - Thạnh Mỹ (Nam Giang) - Đường HCM - Tây Giang - A Lưới (Huế) - Darkong (Quảng Trị) - Lao Bảo (Quảng Trị).
Trên đường đi sẽ ghé ăn đặc sản mì quảng, chụp hình ở di tích đường HCM Thạnh Mỹ, đoạn Prao, hầm Aroong1,2, ăn trưa ở A Lưới, nếu có thời gian thì sẽ đi thăm đồi Ham Bơ Gơ, cố gắng chạy đến Lao Bảo trước 6h tối.
Ngày 2 : (30/12) Lao Bảo - đèo Sa Mù - Phong Nha (Quảng Bình) (250km)
Buổi sáng đi thăm thú cửa khẩu Lào, ai thích qua Lào thì chạy xe qua, đi chợ, xuất phát đi về theo QL9, sẽ qua đường Trường Sơn Tây đi đèo Sa Mù), ăn trưa tại đèo Sa Mù.
Chiều chạy thẳng 150km về Chày Lập (làng nhỏ bên cạnh Phong Nha, Kẽ Bàng), chúng ta sẽ ở Homestay (ai thích cắm lều thì cắm, ai thích ở nhà người dân thì ở).
Lưu ý : đoạn đường HCM TÂY (duy nhất này) nằm sát biên giới, cực kỳ đẹp, nhưng cực kỳ hoang vu- xe cộ và các xế phải có máu gian hồ tí, nên phải đi về sớm, tới Chầy Lập trước khi trời tối.
Ngày 3 : (31/12) Phong Nha - Quảng Trị (200km)
Sáng đi động Thiên Đường, (cố gắng đi trong buổi sáng), trưa ăn trưa xong là quay về theo đường Trường Sơn Đông, ghé thăm nghĩa trang Trường Sơn, tối về thành cổ Quảng Trị ngủ.
Ngày 4 : (1/1) Quảng Trị - Huế - Đà Nẵng (200km)
Xuất phát về Đà Nẵng, nhưng ko đi QL1A, tới làng cổ Phước Tích (làng cổ thứ 2 VN), chúng ta sẽ đi theo Tỉnh lộ 49B, chạy dọc theo 30km Phá Tam Giang, về Huế, rồi theo tiếp về biển Thuận An, về Phú Vang, Vinh Hiền, về Phúc Lộc, Lăng Cô rồi qua đèo Hải Vân về lại Đà Nẵng (trên đường đi sẽ nhìn được toàn bộ phá Tam Giang, rừng ngập mặn Rú Giá, nghĩa trang lớn nhất Việt Nam An Bàng) và đầm Lập An.
Sẽ cố gắng về Đà Nẵng trước 5h chiều, và ai bay về lại HN trong buổi tối vẫn OK.
Đây là cung đường hầu như ko đi QL1A.
Về kinh phí :
Xăng : 200k/ng
Ăn+uống+ngủ/ngày : 300k/ng
Phí chung của đoàn về đồ sửa xe + thuốc + phí qua cửa khẩu (nếu có) : 100k/ng
Tổng cộng : 1500k/ng
(Dư sẽ gửi lại hoặc về ĐN làm liên hoan ngay tại bia tô 3, sát cổng sân bay)
Danh sách tham gia (tính đến thời gian hiện tại) hiện có rất nhiều người đăng ký, nhưng em đã close, sau khi thông nhất lại số người và sắp xếp xế ôm, em sẽ tuyển nếu thiếu người, vì thật ra, đi ít quá ở cung Trường Sơn Tây sẽ rất nguy hiểm.
Bạn nào thích thì liên hệ mình ở FB dưới chữ ký, hoặc email : [email protected], hoặc phone : 0905258459. (Gặp Hiếu)
THÔNG TIN CHUYẾN ĐI
Lịch trình :
Ngày 1 : (29/12) Đà Nẵng - Lao Bảo (Quảng Trị) : 300km
Xuất phát tầm 7h, nếu như đội HN đi vào trễ, thì xuất phát 9h.
Đà Nẵng, QL14B - Đại Lộc, Quảng Nam - Thạnh Mỹ (Nam Giang) - Đường HCM - Tây Giang - A Lưới (Huế) - Darkong (Quảng Trị) - Lao Bảo (Quảng Trị).
Trên đường đi sẽ ghé ăn đặc sản mì quảng, chụp hình ở di tích đường HCM Thạnh Mỹ, đoạn Prao, hầm Aroong1,2, ăn trưa ở A Lưới, nếu có thời gian thì sẽ đi thăm đồi Ham Bơ Gơ, cố gắng chạy đến Lao Bảo trước 6h tối.
Ngày 2 : (30/12) Lao Bảo - đèo Sa Mù - Phong Nha (Quảng Bình) (250km)
Buổi sáng đi thăm thú cửa khẩu Lào, ai thích qua Lào thì chạy xe qua, đi chợ, xuất phát đi về theo QL9, sẽ qua đường Trường Sơn Tây đi đèo Sa Mù), ăn trưa tại đèo Sa Mù.
Chiều chạy thẳng 150km về Chày Lập (làng nhỏ bên cạnh Phong Nha, Kẽ Bàng), chúng ta sẽ ở Homestay (ai thích cắm lều thì cắm, ai thích ở nhà người dân thì ở).
Lưu ý : đoạn đường HCM TÂY (duy nhất này) nằm sát biên giới, cực kỳ đẹp, nhưng cực kỳ hoang vu- xe cộ và các xế phải có máu gian hồ tí, nên phải đi về sớm, tới Chầy Lập trước khi trời tối.
Ngày 3 : (31/12) Phong Nha - Quảng Trị (200km)
Sáng đi động Thiên Đường, (cố gắng đi trong buổi sáng), trưa ăn trưa xong là quay về theo đường Trường Sơn Đông, ghé thăm nghĩa trang Trường Sơn, tối về thành cổ Quảng Trị ngủ.
Ngày 4 : (1/1) Quảng Trị - Huế - Đà Nẵng (200km)
Xuất phát về Đà Nẵng, nhưng ko đi QL1A, tới làng cổ Phước Tích (làng cổ thứ 2 VN), chúng ta sẽ đi theo Tỉnh lộ 49B, chạy dọc theo 30km Phá Tam Giang, về Huế, rồi theo tiếp về biển Thuận An, về Phú Vang, Vinh Hiền, về Phúc Lộc, Lăng Cô rồi qua đèo Hải Vân về lại Đà Nẵng (trên đường đi sẽ nhìn được toàn bộ phá Tam Giang, rừng ngập mặn Rú Giá, nghĩa trang lớn nhất Việt Nam An Bàng) và đầm Lập An.
Sẽ cố gắng về Đà Nẵng trước 5h chiều, và ai bay về lại HN trong buổi tối vẫn OK.
Đây là cung đường hầu như ko đi QL1A.
Về kinh phí :
Xăng : 200k/ng
Ăn+uống+ngủ/ngày : 300k/ng
Phí chung của đoàn về đồ sửa xe + thuốc + phí qua cửa khẩu (nếu có) : 100k/ng
Tổng cộng : 1500k/ng
(Dư sẽ gửi lại hoặc về ĐN làm liên hoan ngay tại bia tô 3, sát cổng sân bay)
Danh sách tham gia (tính đến thời gian hiện tại) hiện có rất nhiều người đăng ký, nhưng em đã close, sau khi thông nhất lại số người và sắp xếp xế ôm, em sẽ tuyển nếu thiếu người, vì thật ra, đi ít quá ở cung Trường Sơn Tây sẽ rất nguy hiểm.