PDA

View Full Version : Dân Hải Phòng buôn chuyện (Phần 2)

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11

ollo
26-08-2010, 17:52
Để tuần sau 5/9 em xuống off cùng PHP luôn, có gì báo em trước lịch để em sắp xếp lịch công tác ạ.

Kiếm hộ anh mấy đĩa nhạc salsa với ... (c) Có hậu tạ (NT)

co_mem
26-08-2010, 22:53
Tình hình là 6h chiều mai có ai bận không nhỉ, ai không bận thank em cái nào.

Ọp đê tiêu cho hết 1.160k tiền thừa sinh nhật chứ ko nó nhảy hết khỏi túi em bây giờ.

Anh Thik cho địa điểm đê....

Guốc Mộc
27-08-2010, 00:40
Kiếm hộ anh mấy đĩa nhạc salsa với ... (c) Có hậu tạ (NT)

có 03 hay là 02 cái CD hôm trước em cầm về từ Đồ Sơn ko biết có phải nhạc salsa ko vì e chưa kiểm tra. Em sẽ gửi lại cho anh!

ollo
27-08-2010, 10:09
có 03 hay là 02 cái CD hôm trước em cầm về từ Đồ Sơn ko biết có phải nhạc salsa ko vì e chưa kiểm tra. Em sẽ gửi lại cho anh!

Hai đĩa màu vàng vàng cũ cũ là của anh đấy :), cầm hộ anh nhé.

cuongtax
27-08-2010, 10:27
Off tiếp đê...off tiếp đê...

thik_di_choi
27-08-2010, 10:35
Hôm nay sinh nhật Hồng Phi. Chúc HP trẻ khỏe cố gắng giữ gìn hiện vật phục vụ công tác bảo tồn bảo tàng

Tommy_ngo
27-08-2010, 10:53
Ơ thế lại phải off mạnh rồi mấy hôm nữa lại đến sinh nhật em , chiều nay mấy giờ ở đâu đây hả chủ thớt ? Để bà con còn chuẩn bị cái bụng nào .......

greenline
27-08-2010, 11:19
Hôm nay sinh nhật Hồng Phi. Chúc HP trẻ khỏe cố gắng giữ gìn hiện vật phục vụ công tác bảo tồn bảo tàng

Tình hình rất là tình hình. Tình hình là lãnh đạo đàn áp bằng cái gậy và củ cà rốt thế thì quần chúng chịu sao nổi. :)) Im re cả lũ kìa. (NO)

Lão Thik cũng tế nhị lắm cơ. :LL Thôi thế này đi, quỹ thì em Cỏ cứ giữ lấy đợi lãnh đạo về. Chiều nay mình cứ ọp lẻ nhỉ, coi như mình mời, lẩu cua đồng nhỉ, mời lão Hồng Phi nhỉ. :))

P/s: Lẩu cua đồng ở cạnh Nhà băng Năm Sao hay xuống dưới Văn Cao nhỉ?

cuongtax
27-08-2010, 12:37
Ủng hộ quả Nhà băng Năm sao đi cả nhà, chuyện đàn áp để sang một bên. Cả nhà đi off nói xấu lãnh đạo đê...
P/s: Qua 19/8 rồi, chính quyền đã yên ổn, không cướp được đâu. Dân tình muốn làm cách mạng đợi năm sau nhé.

bụi đường ca
27-08-2010, 12:39
Chúc mừng sinh nhật bác Phi. Bác Thik nói thế chắc hiện vật bác Phi đang ngâm phoóc môn nhỉ.

thik_di_choi
27-08-2010, 12:46
Xanh ơi, trời mưa thì khổ đấy vì chỗ đó ngồi vỉa hè. Quyết thế nào thì thông báo sớm nhé. Chắc phải nhờ em Go hay Cỏ cho cái group SMS thôi

Tommy_ngo
27-08-2010, 13:39
Em thấy ở văn cao hay hơn nhiều , ngồi ở kia là quán nhậu cũng khó cho ACE . Vẫn đợi ý kiến mọi người

co_mem
27-08-2010, 14:18
Hí hí, em cũng đợi Xanh chốt ọp.

@ HP: Happy birthday!

greenline
27-08-2010, 14:41
Xanh ơi, trời mưa thì khổ đấy vì chỗ đó ngồi vỉa hè. Quyết thế nào thì thông báo sớm nhé. Chắc phải nhờ em Go hay Cỏ cho cái group SMS thôi

Em thấy ở văn cao hay hơn nhiều , ngồi ở kia là quán nhậu cũng khó cho ACE . Vẫn đợi ý kiến mọi người

Vậy nhà mình xuống luôn Văn Cao nhỉ. 6h chiều nhé, Quán Minh Quỳnh 188 Văn Cao.

@Lờ đờ: Lãnh đạo nói vậy chứ hôm nay chắc chả bận đâu, đề nghị lãnh đạo ra chỉ đạo quần chúng nhé. :))

@Hồng Phi: Lão ra mắt cho anh em chúc mừng sinh nhật nào, các em gái còn biết đường mua hoa tặng. :))

@Cỏ, go-go: sms cho mọi người hộ anh nhé. Hy vọng mình không bị thủng túi. :))

Kiara
27-08-2010, 14:52
Ăn hả?????

Ối giời ơi, Xanh sau một thời gian xa rời quần chúng địa phương nay mới nhận ra chân giá trị của đồ nhà, kể ra thì cũng được :))

Thế mỗi ăn thôi à, ăn xong còn gì nữa không???

@Hongphi: Chúc mừng sinh nhật, có muốn quà không? 100% cotton, Cỏ + Go trích quỹ mua nhá :LL

hoagao
27-08-2010, 15:12
Ăn hả?????

Ối giời ơi, Xanh sau một thời gian xa rời quần chúng địa phương nay mới nhận ra chân giá trị của đồ nhà, kể ra thì cũng được :))

@Hongphi: Chúc mừng sinh nhật, có muốn quà không? 100% cotton, Cỏ + Go trích quỹ mua nhá :LL

Hót boi sao im thít thế nhỉ? Hay là sợ hôm nay nhiều em gái túm lấy chúc mừng SN nên lại "chọi lồng" rồi?

Hình như Cỏ vưỡn đương cầm một số 100% cotton phải không nhỉ, tối nay trân trọng trao cho H.Phi đê!!

greenline
27-08-2010, 15:15

Ăn xong về nhà lờ đờ xem còn gì đập phá luôn. :LL

hongphi
27-08-2010, 15:37
@Hồng Phi: Lão ra mắt cho anh em chúc mừng sinh nhật nào, các em gái còn biết đường mua hoa tặng. :))

Cảm động quá các bác ah! Em xin chân thành cảm ơn các bác đã chúc mừng sinh nhật em. Có khi hơn nửa cuộc đời (30 năm) hôm nay em mới nhận được nhiều lời chúc thế này. Đau cái là em không có nhà để được các em ôm hôn chúc mừng. Thôi em đành chúc các bác ăn sinh nhật em vui vẻ nhá..:D

Go-go-go
27-08-2010, 15:55
Cảm động quá các bác ah! Em xin chân thành cảm ơn các bác đã chúc mừng sinh nhật em. Có khi hơn nửa cuộc đời (30 năm) hôm nay em mới nhận được nhiều lời chúc thế này. Đau cái là em không có nhà để được các em ôm hôn chúc mừng. Thôi em đành chúc các bác ăn sinh nhật em vui vẻ nhá..:D

Ơ thế thôi ạ :( em định tổ chức cho chị em ôm hôn anh Hồng Phi thắm thiết cơ đấy (mỗi người hôn một chỗ trên người anh Hồng Phi không chỗ nào được trùng :)) ác nhỉ). Anh về đi để mọi người tổ chức SN Hotboi được chu đáo.

Có ăn nữa không cả nhà ơi???

greenline
27-08-2010, 16:10

Cô đúng là ... Ọp là ọp, sinh nhật là sinh nhật. Hôm nay là ọp, tiện thể tạo điều kiện để các cô ôm hôn thắm thiết lão HP. Mục tiêu chính vẫn là ọp, nếu cô vấn muốn ôm hôn thắm thiết thì ... anh tình nguyện thay thế. :))

co_mem
27-08-2010, 16:10

Em Go hỏi thừa quá, thiếu Phi thì ta có Xanh rồi mà. Ta cứ cho PHi nợ bữa nay là OK.

Có cần chị cho đi ké ko?

hoagao
27-08-2010, 16:24
Em Go hỏi thừa quá, thiếu Phi thì ta có Xanh rồi mà. Ta cứ cho PHi nợ bữa nay là OK.

Có cần chị cho đi ké ko?

Vắng Sao thì đã có Giăng!
Xưa kia Xanh được tôn vinh là Hótboi cơ mà.
Dù thế thời thay đổi chút đỉnh, nhân lúc Xanh bựn rộn mà không đăng đàn, tự dưng H.Phi lại được Lờ Đờ PDN nói bâng quơ 1 câu mà lại tót lên chức đệ nhất đẹp giai

Bi giờ mưa gió sập sùi, thời thế lại đổi thay, Phi vì sợ bị ôm hôn nhiều đã tự động rút lui rồi; Tối nay, các em có ôm hôn, Xanh là cấm có được chạy đấy nhá!
@ Cỏ: còn bao nhiêu cái Cotton 100% thì trao cả cho Xanh nhé, để Xanh đỡ mất công PM thắc mắc hỏi han "là gì thế?"

Go-go-go
27-08-2010, 16:31
Thế cả nhà lại off nhỉ. Chị em chuẩn bị tô son đậm vào để mỗi người kỷ niệm anh Xanh 1 đôi môi cháy bỏng trên mặt. Em đếm nhé mỗi người một chỗ bao nhiêu cô gái là bấy nhiêu chỗ :)). Nhất anh Xanh.

Sau vụ này liệu em có bị TW ban nick không nhỉ :( ???

@@ Hongphi: Em để màn chúc mừng SN cho anh Phi đến hôm gặp anh Phi nhá (kiss).

Tommy_ngo
27-08-2010, 17:18
Bà con đi off nhớ chuẩn bị thêm túi để bắt cua dọc đường , trời mưa thế này bỏ phiếu đi

ollo
27-08-2010, 17:31
Hơ hơ, dạo này cuối tuần toàn đi học ở Văn Cao

h2q
27-08-2010, 17:56
Trời mưa em phải về quê chống lụt không đi ọp được rùi. Tiếc bữa lẩu miễn phí quá. Chúc cả nhà ọp ẹp vui vẻ. Chúc mừng sinh nhật anh Hồng Phi.

thuhangtrinhhp
28-08-2010, 00:19
Em có chuyện này muốn cả nhà chỉ giáo cho em phát. Lập topic mới thì có vẻ không được hợp lý lắm, cả nhà thông cảm, ai biết trả lời dùm em nha:
Đã ai từng đi Đồi thiên văn chưa ạ, trên đó có đẹp không, vào thăm quan đài thiên văn thế nào, em định cuối tuần chạy sang đó tí? Tụi em có thể chuẩn bị đồ từ ở nhà rồi mang lên đó nấu nướng nhậu nhẹt với nhau không ạ?
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ.

ngo1
28-08-2010, 07:01
Đã ai từng đi Đồi thiên văn chưa ạ, trên đó có đẹp không, vào thăm quan đài thiên văn thế nào, em định cuối tuần chạy sang đó tí? Tụi em có thể chuẩn bị đồ từ ở nhà rồi mang lên đó nấu nướng nhậu nhẹt với nhau không ạ?
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ.

Đài Thiên văn Phù Liễn xây dựng năm 1902 theo kiến trúc của Pháp thế kỷ 19. Đài được xây dựng sớm nhất Đông Dương với tên gọi là Tổng cục Thiên văn xứ Đông Pháp, đã đi vào lịch sử thế giới. Năm 1957 mang tên Đài vật lý địa cầu Phù Liễn, năm 1979 đổi tên Đài khí tượng thuỷ văn Phù Liễn. Hiện nay là Đài khí tượng thủy văn khu vực Đông Bắc. Nhân dân vẫn quen gọi là Đài Thiên văn Phù Liễn. Đài có kính thiên văn quang học, ra đa thời tiết có bán kính hoạt động 500 km.

Đài Thiên văn Phù Liễn được người Pháp xây dựng trên đỉnh núi Đẩu Sơn, cao 116m so với mặt nước biển. Tên núi Đẩu Sơn gắn với truyền thuyết: Ngọn núi cao nhất này được thiên tinh ứng chiếu, nên vào ban đêm thường phát ra những ánh hào quang như ánh sao Bắc Đẩu. Đặc biệt vùng đất này xưa nay thường sản sinh ra nhiều anh tài, tướng lĩnh cho đất nước. Dưới chân núi có đền thờ vợ chồng Phò mã Cao Toàn - Chiêu Hoa Công chúa và Chiêu Chinh Công chúa đời nhà Trần. Đài Thiên văn là một trong những biểu tượng, là niềm tự hào của người Kiến An.

Với tròn 1 thế kỷ tồn tại, Đài Thiên văn không chỉ là cơ sở nghiên cứu khoa học mà còn là điểm du lịch hấp dẫn. Từ đây, du khách có thể phóng tầm mắt bao quát toàn bộ Kiến An và thành phố Hải Phòng. Vào những ngày đẹp trời, có thể thấy rõ cả Đồ Sơn, Cát Bà, Vịnh Hạ Long, Thái Bình, Nam Định... Đường lên Đài Thiên văn bắt đầu từ Cổng Rồng dưới chân núi. Nếu không muốn đi bằng ô tô, xe máy thì có thể đi bộ, leo núi ngắm cảnh rừng thông, núi non, trời mây trong khung cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp.
Nếu muốn vào trong Đài thiên văn thì phải có giấy giới thiệu và mua vé (có thể các em sẽ ngoại lệ :D ). Còn ngắm cảnh bên ngoài thì thỏa mái.

Các đôi tình nhân thì hay lên đó chụp ảnh cưới VD như thế này:
https://img.tamtay.vn/files/2008/03/28/vanghoangyen/photos/339315/495b14e0_trang%20anh%207.jpg

Còn mang đồ lên đó để nấu nướng thì chắc là không được rồi (người ta sợ cháy rừng, và phạt rất nặng nếu đốt một cái gì ở đó).
Chúc em đi chơi vui vẻ.

h2q
28-08-2010, 08:52
Sắp tới trên Mộc Châu có ngày hội văn hóa các dân tộc. Link nó đây ạ: http://dulichmocchau.net/modules.php?name=News&op=viewst&sid=146 . Nhà mình có ai đi không vậy?

greenline
28-08-2010, 10:24
Sắp tới trên Mộc Châu có ngày hội văn hóa các dân tộc. Link nó đây ạ: http://dulichmocchau.net/modules.php?name=News&op=viewst&sid=146 . Nhà mình có ai đi không vậy?

Cái này là Tết người Mông vốn có từ rất lâu cho đến gần đây được nhà nước quan tâm tổ chức thành ngày hội văn hóa. Vào ngày này thì người Mông ở khắp nơi trên đất VN, kể cả ở Lào, Thái, Cam, ... cũng về tụ hội. Do vậy vui khủng khiếp, đông khủng khiếp và chỗ nghỉ, đồ ăn cũng hết khủng khiếp luôn. :LL Vậy nên nếu đi hãy mang theo chỗ ngủ và đồ ăn. :))

ellvis000
28-08-2010, 11:48
......Ọp đê tiêu cho hết 1.160k tiền thừa sinh nhật chứ ko nó nhảy hết khỏi túi em bây giờ.....

............... Thôi em đành chúc các bác ăn sinh nhật em vui vẻ nhá..:D

........ Chiều nay mình cứ ọp lẻ nhỉ, coi như mình mời, lẩu cua đồng nhỉ, mời lão Hồng Phi nhỉ. :))
P/s: Lẩu cua đồng ở cạnh Nhà băng Năm Sao hay xuống dưới Văn Cao nhỉ?
Cỏ thì kêu ọp cho hết 1.160k tiền thừa sinh nhật, Phi thì chúc các bác ăn sinh nhật Phi thì Phi phải trả tiền, Xanh thì mời ọp lẻ. Cỏ ơi, hôm qua có tranh nhau trả tiền không? Ai được trả tiền đấy. Có buổi ọp kế tiếp gần nhất không vậy? (beer) Liên tục ọp đê để mãn nguyện các nhà tài trợ chứ nhể.

co_mem
28-08-2010, 13:00
Cỏ thì kêu ọp cho hết 1.160k tiền thừa sinh nhật, Phi thì chúc các bác ăn sinh nhật Phi thì Phi phải trả tiền, Xanh thì mời ọp lẻ. Cỏ ơi, hôm qua có tranh nhau trả tiền không? Ai được trả tiền đấy. Có buổi ọp kế tiếp gần nhất không vậy? (beer) Liên tục ọp đê để mãn nguyện các nhà tài trợ chứ nhể.

Ô hay, ai trả thì cũng cứ tính đủ 3 bữa ọp cho em, hôm qua Xanh trả, hết đợt 2/9 thì Phi trả cuối cùng thì ọp nốt khoản tiền thừa của em. Vụ thứ 4 có khi là Ell mời để báo cáo kết quả tổng kiểm tra may móc nhở (ăn mừng hoặc chia buồn luôn thể)

PHP có khi đổi thành đội nhậu Hải Phòng :))

ellvis000
28-08-2010, 17:27
Ô hay, ai trả thì cũng cứ tính đủ 3 bữa ọp cho em, hôm qua Xanh trả, hết đợt 2/9 thì Phi trả cuối cùng thì ọp nốt khoản tiền thừa của em. Vụ thứ 4 có khi là Ell mời để báo cáo kết quả tổng kiểm tra may móc nhở (ăn mừng hoặc chia buồn luôn thể)

Này nhá, máy móc của Ell đã sử dụng gần 40 năm rồi, về cơ bản vưỡn chạy tốt nên khỏi cần ăn mừng hay chia buồn. Có tin không hử (không hỏi những ai không phải là hot girl đâu nhé)? Hot girl chuẩn bị địa điểm "làm thịt" HPhi đê...:Dam

hongphi
28-08-2010, 18:02
Này nhá, máy móc của Ell đã sử dụng gần 40 năm rồi, về cơ bản vưỡn chạy tốt nên khỏi cần ăn mừng hay chia buồn. Có tin không hử (không hỏi những ai không phải là hot girl đâu nhé)? Hot girl chuẩn bị địa điểm "làm thịt" HPhi đê...:Dam

Chuẩn quá "vưỡn chạy tốt " nhưng chỉ còn mỗi tác dụng "dẫn dòng" thôi. Còn 1 tác dụng nữa là để làm cảnh cho bằng anh bằng em chứ chả nhẽ lại "đeo mãi nặng" mà chả được cái tích sự gì...=))=))=))
Tôi dễ tính,dân dã nên các Hot girl muốn làm thịt tôi thì không cần chuẩn bị địa điểm cho phức tạp.."đã là chiến sĩ thì đâu cũng là chiến trường" nhé! :))

Go-go-go
28-08-2010, 18:59
Chuẩn quá "vưỡn chạy tốt " nhưng chỉ còn mỗi tác dụng "dẫn dòng" thôi. Còn 1 tác dụng nữa là để làm cảnh cho bằng anh bằng em chứ chả nhẽ lại "đeo mãi nặng" mà chả được cái tích sự gì...=))=))=))
Tôi dễ tính,dân dã nên các Hot girl muốn làm thịt tôi thì không cần chuẩn bị địa điểm cho phức tạp.."đã là chiến sĩ thì đâu cũng là chiến trường" nhé! :))

Chuẩn không cần chỉnh =))

Anh Phi chốt ngày đi. Ngày nào là SN anh thì anh hô to cho cả nhà cùng biết để đến chúc mừng nhỉ.

ngo1
28-08-2010, 22:01
Các bác ơi, tôi họa theo thế này có được không nhé:

"Bây giờ sống cũng bằng không
Thôi rồi cái kiếp làm chồng, làm cha
Cho dù có sống tới già
Cho dù béo tốt cũng là công toi
Bây giờ pháo đã tịt ngòi
Gia tài còn lại... một vòi nước trong!"

thik_di_choi
28-08-2010, 22:20

Tinh vi sờ ti con lợn. Rút lại tuyên bố trước khi chưa muộn vì nhiều khi đỏ không phải là chín đâu Phi ơi. Người ta chín rồi mới để ý bên ngoài xanh hay đỏ nhá

Hương xưa
28-08-2010, 22:23

Xí, từ bao giờ mà "nửa cuộc đời" anh Phi đã đi qua lại có...30 năm thế nhỉ, di tích quý là ở chỗ "niên đại" cao sâu, sao tự dưng tự làm mình tụt hạng thế anh ơi, híc, anh đừng có chuẩn bị chuyển qua gọi em bằng chị mà đau nòng nhau nắm...:Dam

Hương xưa
28-08-2010, 22:33
Cô đúng là ... Ọp là ọp, sinh nhật là sinh nhật. Hôm nay là ọp, tiện thể tạo điều kiện để các cô ôm hôn thắm thiết lão HP. Mục tiêu chính vẫn là ọp, nếu các cô vấn muốn ôm hôn thắm thiết thì ... anh tình nguyện thay thế. :))

Ba ngày nay em mới online, ọp xong mất tối hôm qua rồi hôm nay mới hóng được cái tuyên bố...xanh ngắt này, sao tối qua không ai phổ biến cho em biết nhỉ?:(

Tommy_ngo
28-08-2010, 23:28
Hôm qua anh Xanh ngồi cạnh mà Hương nào hay nào biết , Bây giờ mới tiếc à ? Nếu biết thế thì Xanh nhà ta ko phải đợi đến bây giờ , Anh nhỉ :LL Bác Xanh đâu rồi :shrug:

smiley
28-08-2010, 23:37
Ba ngày nay em mới online, ọp xong mất tối hôm qua rồi hôm nay mới hóng được cái tuyên bố...xanh ngắt này, sao tối qua không ai phổ biến cho em biết nhỉ?:(

Cơ hội còn nhiều mà chị. Chị chuẩn bị tinh thần cho tốt để cơ hội đến là tấn công sắc bén, địch í nhầm các hot boy nhà ta hết đường rút. Lần sau chẳng dám mang thân ra đỡ nữa chị nhỉ?
Em.... chạy kẻo các boy nhà ta thù em thì tèo :D

CVN
29-08-2010, 18:39
ACE Hải Phòng mai có nhà nào đi Cát Bà không nhể? Sáng mai nhà tớ lái xe xuống HP, gửi xe ở Bếnh Bính rồi lên tàu cao tốc ra Cát Bà. Nhân tiện cho tớ hỏi là ở Bến Bính có bãi gửi xe qua đêm không?

Thanks!

FBI
29-08-2010, 20:43
Có. Nhà khách Thành ủy, đối diện bến tàu cao tốc, thưa TW

CVN
30-08-2010, 00:29
@FBI: cảm ơn quý Cục :) Có cần nói quen biết ôbg FBI nào không bác hay cứ qua gặp bảo vệ là được?

ellvis000
30-08-2010, 09:38
Chú Phi đã nói khoác lại còn to mồm. Chú có "chiến trường" nào chưa mà đòi là "chiến sỹ". Đừng lấy bụng ta suy ra bụng người nhé :)). Chú có giỏi thì khoe kết quả vụ PR của mọi người cho chú trong thời gian qua đi :LL

FBI
30-08-2010, 10:35
@FBI: cảm ơn quý Cục :) Có cần nói quen biết ôbg FBI nào không bác hay cứ qua gặp bảo vệ là được?

Dạ không ạ. Bác cứ chứng minh với anh bảo vệ là bác có cụ Hồ bảo trợ là được.

greenline
30-08-2010, 11:11
Hôm qua anh Xanh ngồi cạnh mà Hương nào hay nào biết , Bây giờ mới tiếc à ? Nếu biết thế thì Xanh nhà ta ko phải đợi đến bây giờ , Anh nhỉ :LL Bác Xanh đâu rồi :shrug:

Cơ hội còn nhiều mà chị. Chị chuẩn bị tinh thần cho tốt để cơ hội đến là tấn công sắc bén, địch í nhầm các hot boy nhà ta hết đường rút. Lần sau chẳng dám mang thân ra đỡ nữa chị nhỉ?
Em.... chạy kẻo các boy nhà ta thù em thì tèo :D

Thảo nào cứ hắt xì hơi mãi. Ôi giời, giờ mới nói thì còn nước non giè. Hôm đó cứ chờ mãi mà vỡ mộng. :((

À mà dạo này nhiều người mới, mình không biết hết được. Bạn sờ mãi lấy ... được này vui tính nhỉ. :LL

smiley
30-08-2010, 15:26
Thảo nào cứ hắt xì hơi mãi. Ôi giời, giờ mới nói thì còn nước non giè. Hôm đó cứ chờ mãi mà vỡ mộng. :((

À mà dạo này nhiều người mới, mình không biết hết được. Bạn sờ mãi lấy ... được này vui tính nhỉ. :LL

Ui trời ơi! Bác Xanh biến tấu cái tên em hoành tráng quá. Mà thế lại hay để cả nhà khỏi nhầm em với miss-simple. Hỏng hiểu em có điểm gì giống simple mà cứ bị nhầm hoài. Công này của bác to lắm nhé, em sẽ nhờ Hương tỉ tỉ hậu tạ bác ;). Mà quả này em phải về hỏi lại papa xem thế nào nhỉ? Biết đâu...? :))

@Mink79: Cảm ơn bác hôm trước đã dẫn đường. Thế mà ra đến cầu vượt Smiley phóng tuốt tới cầu Rào mới "ui nhầm đường". Tệ thật đó. Rất vui vì nhờ Minh79 mà Smiley biết mình có tới 3 đồng bọn dê. Phen này mà có ngẫu hứng nổi loạn cướp chính quyền đòi bình đẳng cũng không lo bị đàn áp :D.

Hương xưa
30-08-2010, 16:05
Ui trời ơi! Bác Xanh biến tấu cái tên em hoành tráng quá. Mà thế lại hay để cả nhà khỏi nhầm em với miss-simple. Hỏng hiểu em có điểm gì giống simple mà cứ bị nhầm hoài. Công này của bác to lắm nhé, em sẽ nhờ Hương tỉ tỉ hậu tạ bác ;). Mà quả này em phải về hỏi lại papa xem thế nào nhỉ? Biết đâu...? :))

@Mink79: Cảm ơn bác hôm trước đã dẫn đường. Thế mà ra đến cầu vượt Smiley phóng tuốt tới cầu Rào mới "ui nhầm đường". Tệ thật đó. Rất vui vì nhờ Minh79 mà Smiley biết mình có tới 3 đồng bọn dê. Phen này mà có ngẫu hứng nổi loạn cướp chính quyền đòi bình đẳng cũng không lo bị đàn áp :D.
Này em, "dê" lắm thế à, vậy thì tự tổ chức hậu tạ anh Xanh đi chứ nhờ chị làm gì, chị to mồm vậy mà...hổng phải "dê" thiệt đâu nghe...hehe (cái vụ này là phải...ngẫu hứng, chứ nhờ vả không làm được đâu, mà đối tượng phải chọn lựa lắm em à)(BB)

thik_di_choi
30-08-2010, 16:25
Nhân dịp nghỉ lễ nhiều nhiều, anh chị em có kế hoạch đi đâu không. Gợi ý của tớ
- Thời gian: chiều 3/09 hoặc sáng 04/09 đến chiều 05/09
- Đi xe máy
- Destination: Pù luong hoặc Hồ Ba bể

Đề nghị ném đá, ném gạch thoải mái

Chốt vào 01/09

greenline
30-08-2010, 16:54
- Đi xe máy

Chốt vào 01/09

Pù Luông: Nếu em không nhầm thì lúa đã gặt cách đây 2 tháng rồi thì phải. Giờ đi cũng được phải cái ê mông mà cảnh sắc thì cũng tầm tầm. Từ HP đi Pù Luông thì lịch trình phải 3 ngày mới thoải mái. Đường xá thì bây giờ không biết thế nào chứ cách đây 3 năm em đi thì hơi khổ. Gặp trời mưa nữa thì gọi là bố của khổ. :D Đặc biệt chú ý chọn xe và bảo dưỡng tốt nếu đi vào nơi này.

Hồ Ba Bể: Đi từ HP cũng phải 2,5 ngày. Chứ đi 2 ngày thì ngồi xe máy 6,7h/ ngày cái mông nó cũng không khoái lắm. :D So với Pù Luông thì đi HBB rất nhẹ nhàng và thoải mái. Ăn ngủ nghỉ chơi thuyền phè phỡn.

miss-simple
30-08-2010, 17:00

Ai nhầm thế Smiley ,để tớ còn gõ tận cửa đính chính, eo khối người ưa thích mình mà mình chả biết nhể, Haha

greenline
30-08-2010, 17:03

Này em, "dê" lắm thế à, vậy thì tự tổ chức hậu tạ anh Xanh đi chứ nhờ chị làm gì, chị to mồm vậy mà...hổng phải "dê" thiệt đâu nghe...hehe (cái vụ này là phải...ngẫu hứng, chứ nhờ vả không làm được đâu, mà đối tượng phải chọn lựa lắm em à)(BB)

@Hương xưa: Chưa gì đã phân trần phân sàn rồi. :LL

Thôi goi bạn Sờ mãi lấy được là bạn Sờ cho nó ngắn gọn nhỉ. Vậy cả nhà mình chờ bạn Sờ chủ chi vụ ọp tiếp theo sau lão Hồng Phi nhỉ. :))

hongphi
30-08-2010, 17:25
- Đi xe máy

Chốt vào 01/09

Này bác "Thik đại nhân" kia ! sao không đi từ sáng mùng 2/9 - chiều 5/9 và đi cả Hồ Núi Cốc và Ba Bể luôn,đằng nào cũng tiện đường mà..? Nếu ok bác lên chương trình đi em theo bác luôn nhân tiện đang ế...:D

thik_di_choi
30-08-2010, 18:06
Này bác "Thik đại nhân" kia ! sao không đi từ sáng mùng 2/9 - chiều 5/9 và đi cả Hồ Núi Cốc và Ba Bể luôn,đằng nào cũng tiện đường mà..? Nếu ok bác lên chương trình đi em theo bác luôn nhân tiện đang ế...:D

03/09 vẫn đi làm bình thường nên cố nhất là khoảng 3h chiều 03/09 đi thì được. Mà đi thế nào cũng phải họp một cái chứ nhẩy

co_mem
30-08-2010, 20:34
Pù Luông nếu từ Hải Phòng thì ít nhất phải 3 ngày (từ sáng sớm t6), mùa này lúa xanh ngắt á, nhưng đường sá giờ em ko biết thế nào chứ hồi xưa thì mưa chỉ có khóc. Đường đi gian nan, có thể coi như offroad nhưng bù lại cảnh sắc đẹp tuyệt.

Demo mấy quả ảnh cho cả nhà máu :)

Ruộng bậc thang này
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41654&d=1283175814

Guồng nước này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41653&d=1283175788

Eo Kén...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=41657&d=1283176066

Tuy nhiên em ủng hộ đi Ba Bể, Phù Luông có thể để đến lúc lúa chín

Hương xưa
30-08-2010, 22:34
2/9 em có vụ họp lớp, 3/9 đi chắc đẹp hơn, em cũng hóng lắm nhưng chưa chung kết được vì cũng đang hơi bận, tuy nhiên sẽ cố gắng hết sức để tham gia.
@ Xanh: Em ủng hộ í kiến của bác về vụ ọp, nhưng đề nghị bổ sung miss-simple vào danh sách chủ chi, lí do là để bà con phân biệt rõ ràng 2 bạn nick nhiều "sờ" này và cũng để Sờ mãi lấy có thêm đồng đảng. (Hình như cũng có nhiều người nhầm Smiley và Nana-moi nữa đấy)

Guốc Mộc
31-08-2010, 02:52
Này nhá, máy móc của Ell đã sử dụng gần 40 năm rồi, về cơ bản vưỡn chạy tốt nên khỏi cần ăn mừng hay chia buồn. Có tin không hử (

Em mời các Bác đọc câu chuyện

Về Hưu

Nhân một buổi rảnh mấy bác cùng cơ Thể ngồi chém gió với nhau.
Bác Tim làm nhát đầu tiên: Này các ông, tôi tính có lẽ đã đến lúc tôi phải nghỉ hưu rồi... tính sơ sơ thì mình cũng phục vụ cho cái cơ thể này cũng cả mấy chục năm rồi còn gì.. nhỉ !!!
_ Ơ hay ông mà đòi về hưu sớm thế á? Về hưu lúc này phải là tôi. Bác Phổi tiếp ngay:
_Các ông phải biết rằng hàng ngày tôi phải chịu đựng tiếp nhận bao nhiêu bụi bặm độc hại của môi trường... Tôi mới là người được ưu tiên nghỉ hưu sớm.
Bác Tai chăm chú lên tiếng:
_Các ông đừng nói nhiều rát cái màng nhĩ tôi quá... tôi, chính tôi, mới đáng về hưu. Hàng ngày đi ra đường hay ở trong nhà thì luôn bị chói ráy vì những tiếng còi hơi của các loại xe... nào là công te nơ. nào là xe buýt, nào là xe ép rác, nào là....
_Thôi thôi ông đừng có kể lể dài dòng, tôi cũng đang muốn về hưu lắm rồi đây này. Tiếng bác Mắt đầy bức xúc...
Bỗng đâu có một tiếng nói từ xa vọng lại, nghe ồm ồm lại yếu yếu:
_ Chúng mày có mi mồm hết đi không thì bảo???
_ Người phải về hưu từ lâu rồi là Tao...
Mọi người còn đang ngơ ngác chưa biết giọng nói của ai, thì bác Tai lên tiếng:
_ Hình như giọng nói vọng từ phía dưới lên???
Bác Mắt ngó xuống bảo:
_ Thằng nào dưới ấy thế? Ngóc Đầu lên xem nào.
Tiếng nói ở dưới vọng lên gay gắt hơn:
_ Bố mày mà "Ngóc Đầu Lên" được thì đã không phải Về Hưu...=)):Dam=)):Da:D:))=))

ngo1
31-08-2010, 06:55
Guốc ơi. Anh thêm vào 1 chút nhé:

Các bộ phận trong cơ thể nhao nhao lên: "Mày là thằng nào, đứng dậy cho các bố mày xem nào".
Tiếng nói ở dưới vọng lên gay gắt hơn : "Bố mày mà ngóc đầu lên được thì đã không phải về hưu. Bố mày phải làm việc liên tục 3 ca/ngày trong môi trường độc hại đã mấy chục năm nay rồi".

greenline
31-08-2010, 08:34
nhưng đường sá giờ em ko biết thế nào chứ hồi xưa thì mưa chỉ có khóc.

Khi xưa anh đi thì vừa mưa xong, không khóc mà vui lắm. Vui vì phanh chẳng ăn thua, phanh trước, phanh sau, phanh bằng số mà xe cứ trượt ào ào. :)) Gái cũng vui, ngồi sau lấy vai anh lái như lái xe. Kết quả là anh té cái đùng, gái đè anh bẹp dí như con dán. Về nhà soi gương thấy khuyến mại thêm cái vệt đồng hồ công tơ mét in hình xanh xanh tím tím giữa ngực. :))

co_mem
31-08-2010, 08:56
Khi xưa anh đi thì vừa mưa xong, không khóc mà vui lắm. Vui vì phanh chẳng ăn thua, phanh trước, phanh sau, phanh bằng số mà xe cứ trượt ào ào. :)) Gái cũng vui, ngồi sau lấy vai anh lái như lái xe. Kết quả là anh té cái đùng, gái đè anh bẹp dí như con dán. Về nhà soi gương thấy khuyến mại thêm cái vệt đồng hồ công tơ mét in hình xanh xanh tím tím giữa ngực. :))

Em đi trước anh 1 năm, lũ vừa quét qua cầu bay hết sạch, qua suối phải khiêng xe, mất nguyên ngày để bò được vài chục km. Vài lần bánh xe trượt mép vực... còn đo đường ko kể xiết.

Tuy nhiên bỏ đường 15C thì sẽ giảm được 1 nửa gian nan, nhưng bỏ 15C thì bỏ mất một phần PL :(

thik_di_choi
31-08-2010, 12:10
Ơ thế hồi ức suốt cuối cùng chung kết có đi đâu không. Hay là ai về nhà nấy

miss-simple
31-08-2010, 14:21
2/9 em có vụ họp lớp, 3/9 đi chắc đẹp hơn, em cũng hóng lắm nhưng chưa chung kết được vì cũng đang hơi bận, tuy nhiên sẽ cố gắng hết sức để tham gia.
@ Xanh: Em ủng hộ í kiến của bác về vụ ọp, nhưng đề nghị bổ sung miss-simple vào danh sách chủ chi, lí do là để bà con phân biệt rõ ràng 2 bạn nick nhiều "sờ" này và cũng để Sờ mãi lấy có thêm đồng đảng. (Hình như cũng có nhiều người nhầm Smiley và Nana-moi nữa đấy)

Èo, toà toàn xử vắng mặt nhể, bị nhầm lẫn em đau nòng nắm, không còn tâm trí mà chung độ đâu, Hương tỉ thì cứ đợi đấy!!!!!

greenline
31-08-2010, 15:15

Chung kết thì tùy lão, em bận ngắm mông, nhầm, các bạn Mông rồi. :D

Èo, toà toàn xử vắng mặt nhể, bị nhầm lẫn em đau nòng nắm, không còn tâm trí mà chung độ đâu, Hương tỉ thì cứ đợi đấy!!!!!

Phải nàm xế lào, phải nàm sao để không đau nòng chứ. Tốt nhất là biến đau thương thành hành động cách mạng, đi tiêu diệt đồ ăn là được. :LL

black cat
31-08-2010, 15:20

Chắc là ai lại về nhà đấy thôi,cung đường này e thấy ai cũng đi rồi nên khả năng vỡ trận rất cao.À e đố mấy bác chưa vợ trên này rủ đc mấy cô chưa chồng về nhà mình đấy,đỡ cái khoản gọi là ai về nhà ấy

thik_di_choi
31-08-2010, 15:27
Chắc là ai lại về nhà đấy thôi,cung đường này e thấy ai cũng đi rồi nên khả năng vỡ trận rất cao.À e đố mấy bác chưa vợ trên này rủ đc mấy cô chưa chồng về nhà mình đấy,đỡ cái khoản gọi là ai về nhà ấy

Ơ thằng này phá đám. Mà giờ này chẳng thấy ai oong đơ gì cả chắc tèo. Tự bày ra cái gì đi vậy. Cho đỡ vã

greenline
31-08-2010, 17:03
Ơ thằng này phá đám. Mà giờ này chẳng thấy ai oong đơ gì cả chắc tèo. Tự bày ra cái gì đi vậy. Cho đỡ vã

Không biết lão đã chạy xe máy ra Cát Bà bằng đường ven đảo chưa? Đường đó có đèo, có núi, có biển phê phết. Sáng chạy ra chơi, ăn trưa ở Cát Bà rồi phi sang Tuần Châu, tối nghỉ Hạ Long chơi. Hôm sau tà tà về thoải mái. (c)

thik_di_choi
31-08-2010, 17:23
Không biết lão đã chạy xe máy ra Cát Bà bằng đường ven đảo chưa? Đường đó có đèo, có núi, có biển phê phết. Sáng chạy ra chơi, ăn trưa ở Cát Bà rồi phi sang Tuần Châu, tối nghỉ Hạ Long chơi. Hôm sau tà tà về thoải mái. (c)

Phang một phát năm ngoái roài. Cũng định đi tiếp nhưng đi Phù long về quê thằng bạn thoai

Go-go-go
31-08-2010, 18:41
Em chắc là chịu rồi. Đi làm mùng 3 mùng 4 tránh đi đâu được :(. Giống chị Gạo " Đắp chăn chờ độc lập".

Hương xưa
31-08-2010, 21:02

Ơ hay thế MBA không được rủ rê à? Chỉ rủ mấy cô chưa chồng thôi à? Phân biệt đẳng cấp quá.:shrug:

25ltk
01-09-2010, 14:51

Thế rồi soi gương, có thấy ai suýt xoa bên cạnh không?

thik_di_choi
01-09-2010, 15:02

Lão Ngố về nghe lại bài "Niềm đau chôn dấu" đi. Lão còn nói như thế ối kẻ chạnh lòng. Em đang tập cho đồng ca bài "Mơ một hạnh phúc" mà =))

greenline
01-09-2010, 16:50

Không dầu cũng chẳng cao, không xoa cũng chẳng bóp. Thế mới đau. :(

Lão Ngố về nghe lại bài "Niềm đau chôn dấu" đi. Lão còn nói như thế ối kẻ chạnh lòng. Em đang tập cho đồng ca bài "Mơ một hạnh phúc" mà =))

Hơ hơ, lão Thik ném đá đi đâu vậy? :))

Hương xưa
01-09-2010, 17:21
Anh ném 1 hòn đá thế này cũng chết khối chim đấy, mà sao các gái available nhà mình im hơi lặng tiếng thế nhỉ (không thấy có bao nhiêu chim available đang chờ được...ném đá à? Hay em và anh bắt tay mở một Trung tâm môi giới hôn nhân nhé, có gì nhờ tên Bụi giúp 1 tay, quả này có vẻ kiếm chác được đấy, tiềm năng phết(NT)

nana_moi
01-09-2010, 18:38
hix. mấy hôm ko vào mạng, giờ ngồi đọc được tin phát buồn cả người. Chị Hương ơi chị có thể chỉ đích danh ai nhầm e với chị smiley ko vậy để e còn ra mắt luôn để " 1 lần cho mãi mãi" ko nhầm e nữa với. Tình hình là lính mới vào mà cứ nhầm hết sang nhau thế này thì có ngày có người bảo chị e nhà e bị điếc hay khinh người thì chít. Ai nhầm thì nhầm chắc chị ko nhầm e đâu chị nhỉ, hôm đi Đồ Sơn e gắp tôm cho chị liên tục thế mà quên là hôm nào liên hoan e đòi lại tôm đấy. hihii

nana_moi
01-09-2010, 18:43
Đề nghị cái chị miss này cho chữ " nòng " vào trong ngoặc như thế này nhé.

nana_moi
01-09-2010, 18:46
Chị ơi Tiền Quyền lên ngôi nhưng tình cảm vẫn rạch ròi lắm. Gái trẻ hơn nhau ở chỗ đấy chị ơi, hehhe

25ltk
01-09-2010, 19:41
Không dầu cũng chẳng cao, không xoa cũng chẳng bóp. Thế mới đau. :(

Hơ hơ, lão Thik ném đá đi đâu vậy? :))

Hơ hơ, ném đá đi đâu thì các chú phải hỏi anh nhá!!!

Đùa chứ, lâu lắm rồi không gặp kẻ xanh nhể? 1 năm rồi đấy.

Mer1320
01-09-2010, 22:16
Hơ hơ..chúc các bác PHP một dịp nghỉ zui ze, ném đá đập gạch có khi có bác đi cấp cứu thì chết :))

Hương xưa
02-09-2010, 15:28
hix. mấy hôm ko vào mạng, giờ ngồi đọc được tin phát buồn cả người. Chị Hương ơi chị có thể chỉ đích danh ai nhầm e với chị smiley ko vậy để e còn ra mắt luôn để " 1 lần cho mãi mãi" ko nhầm e nữa với. Tình hình là lính mới vào mà cứ nhầm hết sang nhau thế này thì có ngày có người bảo chị e nhà e bị điếc hay khinh người thì chít. Ai nhầm thì nhầm chắc chị ko nhầm e đâu chị nhỉ, hôm đi Đồ Sơn e gắp tôm cho chị liên tục thế mà quên là hôm nào liên hoan e đòi lại tôm đấy. hihii

Chị thì không nhầm được (em là cô áo trắng e "nệ" ngồi bên trái anh Thick, còn Smiley là cô áo đỏ cười tươi như hoa bên phải anh Thick), nhưng mà em thì hơi... nhầm về khái niệm, gái trẻ và gái available khác nhau hoàn toàn đấy nhé...hí hí (tương tự, chim non chưa chắc đã available, mà chim available chưa chắc đã non...), nhầm lẫn thế này ném đá sai mục tiêu thì chít đới...

Tommy_ngo
02-09-2010, 15:36
Lại dạy hư các em rồi , mà sao mấy gái nhà mình ko đi choi lại cứ available thế này . Hôm nay Tôm ko dám đi biển sợ bị đưa lên đĩa , phải ở nhà với Tép đây :(

nana_moi
02-09-2010, 15:39
hihi. E biết chị Hương ko nhầm e được mà. E hơi bị tinh đấy. Vì E cũng có nhầm chị với ai đâu .hehehe. Chị ơi vậy e còn non hôm nào chị chỉ cho e "cái cụ thể" của gái trẻ và gái available nhé. Không nhỡ may ném đá sai mục tiêu thật thì chít e thật.hihihi

miss-simple
02-09-2010, 16:23
Đề nghị cái chị miss này cho chữ " nòng " vào trong ngoặc như thế này nhé.

Chỉ cho vào trong ngoặc thôi nhé, cứ cô đừng bảo chị cho vào những chỗ khác nhé!

black cat
04-09-2010, 19:15
Đi đâu hết mà im ắng thế nhỉ?

h2q
04-09-2010, 19:21
Mấy ngày nay chợ nhà mình vắng quá. Mọi người đi đâu hết rồi. Em vào điểm danh vậy. :D

nana_moi
05-09-2010, 09:35
Chị hương dạy hư có đẳng cấp đấy anh tôm ah. Hehhe

Tommy_ngo
05-09-2010, 09:56
Chị hương dạy hư có đẳng cấp đấy anh tôm ah. Hehhe

Em sắp hư có đẳng cấp rồi đấy :LL

Tommy_ngo
05-09-2010, 15:47
Mai đầu tuần rồi , bà con có ai off ko nào ? LD chắc cũng về đến nhà có quà cho ACE đấy , xếp hàng đi nào bà con (NT)

Hương xưa
06-09-2010, 13:36
Hôm 4/9 vừa rồi em đã trải qua 1 kinh nghiệm thương đau, đã post trong topic "Cảnh giác và lưu ý trên đường Phượt", nhưng sợ ACE trong PHP không đọc nên post lại vào đây vài ngày để mọi người biết:

Cảnh giác! Chim mồi trên đường Uông Bí đây.
Thưa bà con, hôm qua (4/9/10), em Phượt bằng xe 4 bánh từ Phả Lại về HP, qua Uông Bí (đoạn gần trạm soát vé) thì gặp 1 xe Zace không nhớ biển số (vì lúc đó chưa cảnh giác) đi với tốc độ khoảng 20km/h, xe này đi láng cháng cách vạch phân cách liền khoảng gần 2m, một khoảng cách rất điệu nghệ và chuyên nghiệp để các xe sau khi vượt phải (vì không thể đi mãi trên đường cao tốc với tốc độ 20km/h được) sẽ chắc chắn đè 1 bánh ngoài lên vạch. Chỉ chưa đầy 1km sau các chú CSGT ăn mặc chỉnh tề cầm dùi cui ra vẫy lại, yêu cầu phạt mỗi xe từ 800 ngàn đến 2 triệu đồng tuỳ theo hiện trạng giấy tờ, bảo hiểm, dây an toàn...và tội danh chính là...đi không đúng phần đường qui định. Lúc ấy các xế mới cay đắng nhận ra rằng: chim mồi ngồi trên chính chiếc Zace trông ngây thơ khờ khạo kia, lái chính căn đường chuẩn xác để ép người ta vượt lên phải đè vạch (cho dù chỉ vài cm), lái phụ cầm camera bên cạnh bắn luôn, nhân chứng vật chứng rành rành, các thảo dân trăm miệng khó cãi, nếu không biết điều và "phục thiện" thì anh mời chú về Hải Dương nộp tiền và nhận biên bản có ảnh chụp kèm theo, OK? Nhà em cũng "dính chưởng" và trong khi đứng chờ giải quyết nói chuyện với những "người cùng cảnh ngộ" mới khẳng định được nghi vấn của mình, vậy chia sẻ chút kinh nghiệm đau thương để các anh chị em khi Phượt bốn bánh hãy cẩn thận: các "đầy tớ" của chúng ta bây giờ thật lợi hại, thủ đoạn tinh vi, trang thiết bị hiện đại với quyết tâm cao độ...bắt cho được "chủ nhân". Than ôi, họ bây giờ đều là những cao nhân đắc đạo, coi tiền tài (của chúng ta) như phấn thổ, nói phạt một hai triệu cứ nhẹ như đùa... Nếu anh chị em khi đi đường đoạn có vạch liền mà gặp những xe đi với phong cách chim mồi kia thì hãy nhẫn nhịn, còi kèn chửi bới không ích gì đâu, tốt nhất là nhẩn nha theo sau nó để chỗ hết vạch liền hãy vượt, nếu tức quá thì khi vượt xong rồi hãy quay lại tha hồ giơ tay giơ chân làm hiệu cho bõ hận:Dam

nana_moi
06-09-2010, 20:02
hư có đẳng cấp lúc đó A.Tôm bít ngay thôi. heheh. A cứ cẩn thận đấy

Tommy_ngo
06-09-2010, 20:06
hư có đẳng cấp lúc đó A.Tôm bít ngay thôi. heheh. A cứ cẩn thận đấy

Với chị em phụ nữ bao giờ mà anh chẳng cẩn thận , đôi khi còn đề phòng í em à :LL

greenline
07-09-2010, 08:43
Vừa rồi có chuyện rất buồn xảy ra với một nhóm phượt bên TTVN, có hai bạn đã ra đi mãi mãi.:( Một trong hai bạn là người Hải Phòng. Bạn này đã có hành động rất dũng cảm là nhảy xuống cứu người bạn đồng hành của mình bị ngã xuống suối. Tiếc là cả hai đều bị cuốn vào vũng xoáy. :(

Mình định qua viếng người bạn chưa quen biết này (khoảng 11h30-12h). Lễ viếng bắt đầu từ 9h sáng nay 07/09 và đưa tang lúc 13h cùng ngày tại Nhà tang lễ Quân khu 3, Bến Bính, Hải Phòng. Nhà mình có ai đi không?

miss-simple
07-09-2010, 10:13
Vừa rồi có chuyện rất buồn xảy ra với một nhóm phượt bên TTVN, có hai bạn đã ra đi mãi mãi.:( Một trong hai bạn là người Hải Phòng. Bạn này đã có hành động rất dũng cảm là nhảy xuống cứu người bạn đồng hành của mình bị ngã xuống suối. Tiếc là cả hai đều bị cuốn vào vũng xoáy. :(

Mình định qua viếng người bạn chưa quen biết này (khoảng 11h30-12h). Lễ viếng bắt đầu từ 9h sáng nay 07/09 và đưa tang lúc 13h cùng ngày tại Nhà tang lễ Quân khu 3, Bến Bính, Hải Phòng. Nhà mình có ai đi không?

Anh Greenline !

Cho em di cùng, hẹn ở đâu vậy? cho em số của anh, số em là 0976416548

Hương xưa
07-09-2010, 10:13

Mình định qua viếng người bạn chưa quen biết này (khoảng 11h30-12h). Lễ viếng bắt đầu từ 9h sáng nay 07/09 và đưa tang lúc 13h cùng này tại Nhà tang lễ Quân khu 3, Bến Bính, Hải Phòng. Nhà mình có ai đi không?

Em theo dõi chuyện này mấy hôm nay, thấy cũng rất buồn, hôm nay sẽ đi viếng với a Xanh, vậy hẹn anh khoảng 11h30 tại nhà tang lễ nhé, hình như bạn này tên là Nguyên phải không? Mình nên đi để chia sẻ với gia đình bạn ấy và cũng để nhắc nhở chính mình, đôi khi trên đường Phượt máu phiêu lưu dễ làm mình quên đi những rủi ro rình rập lắm...

ollo
07-09-2010, 10:19

Chờ nhau 11h30 ở đó nhé.

miss-simple
07-09-2010, 10:20
Em theo dõi chuyện này mấy hôm nay, thấy cũng rất buồn, hôm nay sẽ đi viếng với a Xanh, vậy hẹn anh khoảng 11h30 tại nhà tang lễ nhé, hình như bạn này tên là Nguyên phải không? Mình nên đi để chia sẻ với gia đình bạn ấy và cũng để nhắc nhở chính mình, đôi khi trên đường Phượt máu phiêu lưu dễ làm mình quên đi những rủi ro rình rập lắm...

Đợi em đi cùng nhé! so dt cua em ở trên, chi nháy số chị cho em nhe!

hoagao
07-09-2010, 11:17
Em vừa ghé qua nhà tang lễ QK3.
Đọc bản cáo phó: : ".... tại nạn, ... tại Lào Cai"
Sợ!

Totochan
07-09-2010, 12:25
Đòan đi đám nhà em Nguyên chắc đã về rồi. Thấy bác Greenline bảo đau thương lắm. Vừa xong em cũng mới biết cậu bé đó là em ruột đứa bạn gái học cùng cấp 3. Bạn bè lớp cũ nhắn cho em nhưng đến h mới mở được máy mới biết. Thành thật chia buồn cùng gia đình!

greenline
07-09-2010, 12:26
Nhóm HP gồm mình, Hương xưa, Ollo, miss-simple, Hoa gạo, Cỏ mềm và một bạn không biết tên đã vào viếng bạn Nguyên. Buổi trưa thưa người, nhà tang lễ vắng lặng đến rùng mình. Cô ruột của Nguyên ngồi kể chuyện mà nước mắt cứ ầng ậng trên mi. Nguyên nhảy xuống cứu bạn gái đi cùng bị ngã xuống suối. Cả hai bạn đều bị cuốn đi. Nguyên mất là do đập đầu vào đá chứ không phải ngạt nước. :(

Đau lòng ..!

Tommy_ngo
07-09-2010, 12:39
Tiếc là ko biết để đi cùng nhà mình , Cũng xin được chia buồn cùng gia đình bạn Nguyên .

miss-simple
07-09-2010, 12:40
Thế là cuộc đời bạn đã dừng lại ở tuổi 29 với bao nhiêu ước mơ, bao nhiêu hoài bão còn dang dở. Nhìn ảnh bạn và qua lời tâm sự của người cô bạn : " Nguyên nó nhỏ nhẹ lắm" mình biết là bạn lành lắm. Vậy là bạn đã về với núi ( bạn ấy tên nhà gọi là Sơn) với vẹn Nguyên tình yêu thương bè bạn đồng loại. Bây giờ bạn đã là cụm mây trắng bay bình yên trên bầu trời, yên nghỉ bạn nhé!

Thương viếng bạn một nén tâm nhang.

ellvis000
07-09-2010, 12:42
Biết muộn quá nhà mình đã đi viếng rồi. Sáng nay Ell có việc ở Cù Chính Lan đến 10h30 về. Ngay gần nhà tang lễ, vậy mà ko biết. Thành thật chia buồn cùng gia đình!

greenline
07-09-2010, 13:23
Nhân chuyện buồn này mình viết lại kinh nghiệm để phòng tránh khi đi chơi, mong mọi người tham khảo: Phòng tránh tai nạn sông nước (https://www.phuot.vn/threads/1731-Kinh-nghi%E1%BB%87m-%C4%91%E1%BB%83-%C4%91i-du-l%E1%BB%8Bch-trong-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-Du-l%E1%BB%8Bch-xe-m%C3%A1y?p=249399#post249399)

Hương xưa
07-09-2010, 14:24
Sau khi nói chuyện với gia đình Nguyên, mình thấy cũng có đôi điều cần chia sẻ để ACE lưu ý: https://www.phuot.vn/threads/2883-C%E1%BA%A2NH-GI%C3%81C-v%C3%A0-L%C6%AFU-%C3%9D-tr%C3%AAn-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-ph%C6%B0%E1%BB%A3t/page18

ngo1
07-09-2010, 20:21
Tiếc quá, mấy hôm nay bận không online được nên không biết tin để đi cùng với PHP đến chia buồn với gia đình bạn Nguyên. Rất ngưỡng mộ hành động dũng cảm của bạn Nguyên. Thành thật chia buồn với bạn và gia đình.

nana_moi
07-09-2010, 21:53
Mấy hôm nay e cũng đi làm, giờ mới đọc được tin này. Xin chia buồn cùng gia đình bạn Nguyên

co_mem
07-09-2010, 21:57
Tổng kết xem PHP những ai chưa hoặc hơi hơi biết bơi, khẩn trương đăng ký đi học bơi. Ít nhất là 2 tuần tới phải đảm bảo tự nổi được ko nhờ áo phao.

nana_moi
07-09-2010, 22:01
e chưa biết bơi chị Cỏ nè

co_mem
07-09-2010, 22:05
Mang tiếng dân biển quá, tổng kết là nhà mình hiện tại có tới 3 gái chưa biết bơi và bơi kém rồi, ai nữa vào điểm danh đi để giai PHP tổ chức dạy bơi nào.

black cat
07-09-2010, 22:08
Xin chia buồn cùng gia đình bạn Nguyên

miss-simple
07-09-2010, 22:22
Mang tiếng dân biển quá, tổng kết là nhà mình hiện tại có tới 3 gái chưa biết bơi và bơi kém rồi, ai nữa vào điểm danh đi để giai PHP tổ chức dạy bơi nào.

me too, xấu hổ quá!!!

ngo1
07-09-2010, 22:24
Anh xin làm huấn luyện viên dạy bơi cho 3 mem nữ nhà mình (miễn phí luôn) :D

co_mem
07-09-2010, 22:25
He he, đấy nhé. Thế là 4 em đã có thầy giáo miễn phí rồi nhá.

Thầy Ngo cho lịch tập tành luôn đi, vụ này là khẩn cấp lắm rồi.

ngo1
07-09-2010, 22:28
Các buổi chiều từ thứ 3 đến thứ 6 anh rảnh. Địa điểm các em chọn. OK.

miss-simple
07-09-2010, 22:43
Các buổi chiều từ thứ 3 đến thứ 6 anh rảnh. Địa điểm các em chọn. OK.

bác chơi khó quá, các ngày trong tuần mà nghỉ làm đi học bơi thì chết đói trước, thôi đành để Cỏ nó chê kém tắm vậy!!!

co_mem
07-09-2010, 22:48
Ấy chiều đây là chiều tối từ 5h trở ra, lúc đó là hết giờ làm và hết nắng mới đi tập chứ :)

FBI
08-09-2010, 08:15
Hồi bé thì sặc sữa

Lớn lên đôi khi bị sặc nước.

Hôm nay vào Phượt lại bị sặc ặc ặc. Bác Ngo1 có cách nào chống sặc trước màn hình không?

greenline
08-09-2010, 08:31
Hôm nay vào Phượt lại bị sặc ặc ặc.

Kiểu này là sặc nuốt mất lưỡi rồi. :LL Ca này gay go. :))

@Cỏ: Giờ tập bơi vượt sông Bạch Đằng à? :))

thik_di_choi
08-09-2010, 08:36
Tranh thủ trước khi trời chuyển mùa, mọi người làm chuyến Cát bà câu cá, tập bơi đê.
Thời gian: sáng 18/09 đến chiều 19/08
Kinh phí dự trù: 400k/ng chưa kể xăng xe
Phương tiện: xe máy
Chốt danh sách: 15/09

Hương xưa
08-09-2010, 09:29
Tranh thủ trước khi trời chuyển mùa, mọi người làm chuyến Cát bà câu cá, tập bơi đê.
Thời gian: sáng 18/09 đến chiều 19/08
Kinh phí dự trù: 400k/ng chưa kể xăng xe
Phương tiện: xe máy
Chốt danh sách: 15/09

Hay đấy anh ạ, dạo này nhiều chuyện buồn nên phong trào tụt quá, làm phát lấy lại tinh thần đê. Cát Bà ngoài khu du lịch trung tâm cũ rích ấy em biết 1 khu du lịch sinh thái mới mở cũng hấp dẫn lắm (tên là Khu suối...gì đó, để e hỏi lại đã), mới nhé, hoang sơ nhé, có cái suối, có cái núi, có cái nhà sàn, có đồng lúa chín...Đặc biệt là yên tĩnh vô cùng, nếu mình tổ chức cắm trại ngoài trời cũng tuyệt lắm. Chuẩn bị ít bếp than hoa, bếp cồn, 2 thùng đá sạch, bia rượu, nước ngọt, vài bình nước 20l, thịt nướng, xúc xích, hoa quả...qua chợ Cát Hải vớt thêm ít tôm, sò, các zai dựng trại, các gái chuẩn bị đồ ăn...Chà chà, nói đến đã thấy mê rồi...Chém đi bà con ơi!

thik_di_choi
08-09-2010, 09:32
Hay đấy anh ạ, dạo này nhiều chuyện buồn nên phong trào tụt quá, làm phát lấy lại tinh thần đê. Cát Bà ngoài khu du lịch trung tâm cũ rích ấy em biết 1 khu du lịch sinh thái mới mở cũng hấp dẫn lắm (tên là Khu suối...gì đó, để e hỏi lại đã), mới nhé, hoang sơ nhé, có cái suối, có cái núi, có cái nhà sàn, có đồng lúa chín...Đặc biệt là yên tĩnh vô cùng, nếu mình tổ chức cắm trại ngoài trời cũng tuyệt lắm. Chuẩn bị ít bếp than hoa, bếp cồn, 2 thùng đá sạch, bia rượu, nước ngọt, vài bình nước 20l, thịt nướng, xúc xích, hoa quả...qua chợ Cát Hải vớt thêm ít tôm, sò, các zai dựng trại, các gái chuẩn bị đồ ăn...Chà chà, nói đến đã thấy mê rồi...Chém đi bà con ơi!

Vụ này là ngủ bè. Dép lo

Lên chương trình cụ tỉ cái Dép ui

keobongkhocnhe
08-09-2010, 09:46
nghe tin mà mình thấy thật buồn. xin chia buồn cùng gia đình.

ngo1
08-09-2010, 10:11
Khu du lịch sinh thái mới mở (gái nhà ai mà ...xinh xế ế...):

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42352

Không biết gái ở đâu mà xinh thế. Ngắm mãi mà không thấy chán.

Tommy_ngo
08-09-2010, 10:42
Gái này đi biển sao mặc đồ rét thế kia , đi nhầm mùa à :LL Cho em xin 1 xuất nhé , chả mấy khi được đi chơi xa (c)

Trên bè có cái hay của bè , cắm trại cũng có thú vui riêng . Nhà em thế nào cũng ok (beer)

Go-go-go
08-09-2010, 10:52
Em đăng ký 1 xuất ra bè. Bố chồng Tom và thím Ell lại chỉ đạo nhà bếp tiếp nhá.

Hương xưa
08-09-2010, 11:22
Gái này đi biển sao mặc đồ rét thế kia , đi nhầm mùa à :LL Cho em xin 1 xuất nhé , chả mấy khi được đi chơi xa (c)

Trên bè có cái hay của bè , cắm trại cũng có thú vui riêng . Nhà em thế nào cũng ok (beer)

Gái đi vào tháng 11 năm ngoái, ra biển mùa rét cũng hay lắm, mùa hè thì tất lẽ dĩ ngẫu rồi mà. Trời hơi lạnh đi lang thang khám phá chỗ mới sẽ không bị mệt và đổ mồ hôi như mùa hè. Nhưng tầm này có lẽ ngủ bè hay hơn, cắm trại ngoài trời thì để lúc trời mát có thể đốt lửa nướng thịt cho sướng cũng được.

greenline
08-09-2010, 11:32
mới nhé, hoang sơ nhé, có cái suối, có cái núi, có cái nhà sàn, có đồng lúa chín...Đặc biệt là yên tĩnh vô cùng, nếu mình tổ chức cắm trại ngoài trời cũng tuyệt lắm. Chuẩn bị ít bếp than hoa, bếp cồn, 2 thùng đá sạch, bia rượu, nước ngọt, vài bình nước 20l, thịt nướng, xúc xích, hoa quả...qua chợ Cát Hải vớt thêm ít tôm, sò, các zai dựng trại, các gái chuẩn bị đồ ăn...Chà chà, nói đến đã thấy mê rồi...Chém đi bà con ơi!

Ực, đang lúc đói. :D Nhà mình chơi quả này làm em thèm quá. :D

Quên, nửa cuối tháng 9 là lúa vùng Tây Bắc, Đông Bắc chín rộ rất đẹp. Đi Mù Căng Chải hoặc Sapa mùa lúa chín rất đẹp, xứng đáng để đi. Đường xá, phương tiện đi lại cũng rất dễ dàng. Nhà mình chú ý nhé. :)

ellvis000
08-09-2010, 11:59
Cát Bà đê. Sau chuyến đi Cát BÀ lần trước, cô Go đã học thêm nấu ăn chưa? Lần này Go sẽ làm bếp để "bố chồng" và "thím" soi nữa nhé. :LL

Tommy_ngo
08-09-2010, 12:16
Năm nay được tuổi các gái nhà mình xem thế nào quyết đê , zai thì đã có Tôm đi trước dẫn đường rồi đấy . Cứ từng bước mà tiến cho chắc nhưng gái là phải bước nhanh đấy nhé , bác ELL có mặc váy Bali đi chuyến này ko ?

Dep Cao Su
08-09-2010, 12:27
mình tính vụ Cát bà thế này nhé:
thời gian: từ sáng 18-> chiều 19/9.
nội dung: đi chơi cát bà.
hành trình: phương tiện: xe máy - 2 người 1 xe
sáng đi từ HP - bến tầu cao tốc đình vũ ( chở cả xe máy)- sang thẳng phù long cát bà -> chạy xe máy tiếp đến bến chợ cát bà . mua ít đồ ăn uống-> ra bến bèo gửi xe máy-> xuống đò ra bè Hải Quân. vui chơi ở bè đến trưa hôm sau về.
Chương trình này có mấy gạch đầu dòng sau:
- Đi xe máy đường xuyên đảo( hoặc đường ven biển cát bà) cảnh rất đẹp.
- đi đò ở vịnh khoảng 1 tiếng ra bè ngắm vịnh cũng rất đẹp.
- ở bè có phòng nghỉ sạch sẽ thoáng mát. sân rộng, có phục vụ ăn uống nếu yêu cầu. ( từ bình dân đến hải sản tất tần tật giá cả vừa phải)
vì bè ở trên biển nên có thể bơi trong vòng 1 nốt nhạc. nước ngọt 1 tàu không hạn chế. có thuyền ( bơi chèo hoặc gắn máy) đưa mọi người vào bãi tắm chân núi.
tối có chương trình giao lưu văn nghệ kara rất oke với lính trẻ đẹp trai. cái này mình cầm máy tính làm thêm tí sàn nhạc cho mấu. (có lính hát hay hơn mr Đàm).
dự kiến ăn nhậu 1 bữa chính vào buổi tối ngày đầu tiên.
sáng hôm sau tổ chức học bơi cấp tốc miễn phí. không biết bơi không lấy tiền. miễn các học viên phải ngoan và tuân theo giáo án của các chuyên gia bơi lội PHP.
13 giờ ngày 19/9 từ bè về. về đến HP khoảng 19h ta có thể có lễ cấp chứng chỉ cho các mầm non bơi lội tại 1 nhà hàng nào đó.
sau đó giải tán. hết .
ai cần hỏi thêm gì cứ phọt theo mạch này nhé.
chào.

Totochan
08-09-2010, 12:36
....
sáng hôm sau tổ chức học bơi cấp tốc miễn phí. không biết bơi không lấy tiền. miễn các học viên phải ngoan .... .
Dép sau khi off ẹp xong lại có bổ xung thêm em Hương vào đội hình thành ra dạo này vừa thoáng , vừa thêm tiêu chí nhỉ????
Thay đổi tư duy nhanh gớm nhỉ?
Vụ Cát Bà này hay đấy! Bà Bầu có đi được không??? Gớm hóng quá cơ! (Yên tâm bà Bầu không thèm học bơi)

Go-go-go
08-09-2010, 12:49
Vụ Cát Bà này hay đấy! Bà Bầu có đi được không??? Gớm hóng quá cơ! (Yên tâm bà Bầu không thèm học bơi)

Chị ơi thế chị để mầy giai dậy bơi cho nhóc trong bụng vậy :))

Dep Cao Su
08-09-2010, 12:51
mình không nhắc đến các từ như " Câu cá" hay "tắm tiên" sợ đụng hàng. nhưng trong chương trình thì vẫn thực hiện chắc chắn ít nhất là một nửa.

thik_di_choi
08-09-2010, 12:53
Chương trình thế là ổn
Mở hàng cái nhỉ
1.Thik (xế) - nhưng chưa có ngựa =))

Tommy_ngo
08-09-2010, 13:01
2 : Tôm có ngựa và xế còn ôm ở nhà trông xế con :))

Go-go-go
08-09-2010, 13:29
Em lập lại Danh sách ạ:

1. Dép
2. Thik
3. Tom
4. Ell
5. Tồ
6. Hương
7. Go
8. ...

Tiếp đê.
@@ A Xanh có đi kô đới?
@@ A Blackcat ở đưới làm quả đạp xe theo các xế đê.

mahaiphong
08-09-2010, 15:33
đi chưa các bạn!

mình đăng ký 2 suất
Mình và vợ: 0972 888 969 Mr Tuấn Anh

hongphi
08-09-2010, 15:56
Bè có rộng không bác Dép khéo sập bè đới...:D Tính sơ sơ thế này đến lúc đi cũng khoảng 4 chục tên cướp (đi tìm Alibaba)..:))

black cat
08-09-2010, 16:10
E can các bác đi CB bằng xe máy,thứ nhất là đường Đinh vũ rất hay tắc,thứ 2 là thời gian chờ phà và thời gian qua phà rất lâu,nhiều khi mình ko chủ động đc thời gian.Đề nghị các bác tính toán phương án đi bằng phương tiện khác.Cảm ơn e Go nhé,khả năng a tham gia đc vụ này,nhưng nếu đi bằng xe máy thì a đi tàu vậy,chờ phà sốt ruột lắm

FBI
08-09-2010, 16:27
BC ơi, đi như thế này cơ mà:

thik_di_choi
08-09-2010, 16:35
E can các bác đi CB bằng xe máy,thứ nhất là đường Đinh vũ rất hay tắc,thứ 2 là thời gian chờ phà và thời gian qua phà rất lâu,nhiều khi mình ko chủ động đc thời gian.Đề nghị các bác tính toán phương án đi bằng phương tiện khác.Cảm ơn e Go nhé,khả năng a tham gia đc vụ này,nhưng nếu đi bằng xe máy thì a đi tàu vậy,chờ phà sốt ruột lắm

Ai bắt chú đi phà mà đợi. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng đê
Đường Đình vũ chỉ tắc ban ngày. Nếu đi sớm khoảng 6h-7h thì chắc không vấn đề. Qua đoạn Tôn Việt Pháp là vi vu roài

Tommy_ngo
08-09-2010, 18:35
Nhà mình đi xe máy đến đình vũ lên tàu cao tốc chỉ sau 20' là đã có mặt ở bến phù long cát bà , em thích đi như vậy rất nhàn và ngắm được nhiều cảnh đẹp . Đề nghị ai đi đăng ký với trưởng đoàn còn sắp xếp xế & ôm (beer) Lại sắp được phượt rồi :))

hongphi
08-09-2010, 18:38

- Tắc đường thì không phải lo đâu bác,tắc xe contener chứ xe máy thì sợ gì.
- Đi xe máy vi vu sướng mà lại chủ động (sao phải giao tính mạng mình vào tay người khác trích lời FBI)
- Đi phà cho khoái,ngồi trên phà cả tiếng cũng hay chứ,lấy đâu ra cái phà to như thế ở VN này bây giờ nữa mà đi..?

Hương xưa
08-09-2010, 18:45
Em đi xe máy ra CB nhiều rồi, phà bi giờ chạy nhanh và nhiều chuyến cũng tiện lắm, đi xe máy chủ động hơn nếu ra đó còn muốn đi lang thang ngắm cảnh nữa, mà đi xe máy mới được đi đường xuyên đảo đẹp mê ly chứ. Em cung cấp luôn bảng giờ phà hiện hành để cả nhà tiện lên chương trình nhé:

1. Sáng đi từ HP ra Cát hải (Phà Đình Vũ, thời gian chạy 15p): có các chuyến 7h, 9h, 11h
Từ Cát Hải ra Cát Bà (Phà Cái Viềng, thời gian chạy 45p): có các chuyến 8h, 9h30, 11h30

2. Chiều từ Cát bà về Cát hải: có các chuyến 12h30, 14h30, 16h30
Từ Cát hải về Đình Vũ: 13h30, 15h30, 17h30

Đây là phà to, còn có thêm phà nhỏ nữa nhưng đi k sướng bằng. Giờ chạy người ta đã tính rồi, mình rời phà này đi từ tốn là gặp phà kia đẹp luôn, mình cứ chủ động thời gian là đi nhàn lắm.

Quên, em điểm danh: Hương, ôm không có ngựa (nhà em toàn xe ga bò không nổi đường í đâu).

Tommy_ngo
08-09-2010, 19:01
Quên, em điểm danh: Hương, ôm không có ngựa (nhà em toàn xe ga bò không nổi đường í đâu).

Bác cứ nói thế làm em tủi thân , cho em đi xe ga ko ôm nhé :D

Hương xưa
08-09-2010, 19:02
đi chưa các bạn!

mình đăng ký 2 suất
Mình và vợ: 0972 888 969 Mr Tuấn Anh

Iem hỏi khí không phải, cái vụ...vợ hay chồng này PHP nhà mình thống nhất thế nào rùi í nhỉ?

co_mem
08-09-2010, 19:48
thời gian: từ sáng 18-> chiều 19/9.
nội dung: đi chơi cát bà.
hành trình: phương tiện: xe máy - 2 người 1 xe
sáng đi từ HP - bến tầu cao tốc đình vũ ( chở cả xe máy)- sang thẳng phù long cát bà -> chạy xe máy tiếp đến bến chợ cát bà . mua ít đồ ăn uống-> ra bến bèo gửi xe máy-> xuống đò ra bè Hải Quân. vui chơi ở bè đến trưa hôm sau về.
Chương trình này có mấy gạch đầu dòng sau:
- Đi xe máy đường xuyên đảo( hoặc đường ven biển cát bà) cảnh rất đẹp.
- đi đò ở vịnh khoảng 1 tiếng ra bè ngắm vịnh cũng rất đẹp.
- ở bè có phòng nghỉ sạch sẽ thoáng mát. sân rộng, có phục vụ ăn uống nếu yêu cầu. ( từ bình dân đến hải sản tất tần tật giá cả vừa phải)
vì bè ở trên biển nên có thể bơi trong vòng 1 nốt nhạc. nước ngọt 1 tàu không hạn chế. có thuyền ( bơi chèo hoặc gắn máy) đưa mọi người vào bãi tắm chân núi.
tối có chương trình giao lưu văn nghệ kara rất oke với lính trẻ đẹp trai. cái này mình cầm máy tính làm thêm tí sàn nhạc cho mấu. (có lính hát hay hơn mr Đàm).
dự kiến ăn nhậu 1 bữa chính vào buổi tối ngày đầu tiên.
sáng hôm sau tổ chức học bơi cấp tốc miễn phí. không biết bơi không lấy tiền. miễn các học viên phải ngoan và tuân theo giáo án của các chuyên gia bơi lội PHP.
13 giờ ngày 19/9 từ bè về. về đến HP khoảng 19h ta có thể có lễ cấp chứng chỉ cho các mầm non bơi lội tại 1 nhà hàng nào đó.
sau đó giải tán. hết .
ai cần hỏi thêm gì cứ phọt theo mạch này nhé.
chào.

Dép ơi bác xem chèn cho chị em thêm vụ trek xuyên rừng qua Việt Hải với.

VD khoảng 10h tới rừng quốc gia thì chị em trek và ăn trưa ở VH, anh em về CB ăn rồi ra bè, chiều từ VH chị em sẽ đón thuyền ra bè sau.

Hoặc cả nhà gửi xe trek hết, hôm sau về thì đón ô tô ở thị trấn ra rừng lấy xe.

Guốc Mộc
09-09-2010, 02:20

Em xin minh họa bằng hình ảnh tí nhé, cho các Bác dễ hình dung. Các Bác cứ tưởng tượng nhìu vào vì hình e chụp ko tốt, xem kĩ đau mắt ráng chịu...
Em xin phép được sử dụng một số tư liệu của các photo khác nữa nhé.. hjhjhj

1. Tập chung

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42417

2. Xuất phát

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42410

3. Xuống tàu cao tốc, chở cả xe máy

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42416

4. Đi đường xuyên đảo qua rừng Quốc gia

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42420

5. Xuống thuyền

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42414

Guốc Mộc
09-09-2010, 02:21
6. Ngắm Cảnh biển Cát Bà

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40005

7. Đến Bè

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42415

8. Tập bơi, hjhjhj. khi đã có chứng chỉ cấp tốc về môn bơi, các Bác thoải mái tham gia các trò khác...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42419

9. Trở về an toàn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=42418

bạt gió
09-09-2010, 08:38
Chào các bác PHP có bác nào biết ở hải phòng có của hàng nào chuyên bán đồ du lịch không? tỉ dụ như lều trại,túi ngủ....!thank các bác.

Kiara
09-09-2010, 08:59
Qua nhà chị lấy quà nhé (Gái có quà, rai uống rịu)

Vụ Cát Bà cho chị 2 suất, chắc chả đứa nào nhận tao làm ôm đâu nhỉ, tao phải tự lo thôi :(

Tommy_ngo
09-09-2010, 09:23
Qua nhà chị lấy quà nhé (Gái có quà, rai uống rịu)

Vụ Cát Bà cho chị 2 suất, chắc chả đứa nào nhận tao làm ôm đâu nhỉ, tao phải tự lo thôi :(

Cho em nhận quà cho gái nhé , LD lại tự trách mình để đi 4 bánh hả :T

Hương xưa
09-09-2010, 09:46
Dép ơi bác xem chèn cho chị em thêm vụ trek xuyên rừng qua Việt Hải với.

VD khoảng 10h tới rừng quốc gia thì chị em trek và ăn trưa ở VH, anh em về CB ăn rồi ra bè, chiều từ VH chị em sẽ đón thuyền ra bè sau.

Hoặc cả nhà gửi xe trek hết, hôm sau về thì đón ô tô ở thị trấn ra rừng lấy xe.
Không nên đâu Cỏ ơi, Việt Hải bây giờ đầy rẫy hội khai thác gỗ trộm, toàn zai bặm trợn tay lăm lăm dao quắm, thấy người lạ trừng mắt lườm trông ghê lắm, họ chặt cái cây gì chỉ bé bằng bắp tay bảo về làm thuốc. Nếu muốn trek thì cũng được nhưng không nên chia đoàn (nhỡ đâu tụi nó lại thấy...Cỏ quý hơn gỗ thì tèo), mà nói chung đoàn nhà mình ít người, đi chung ăn chung vừa vui vừa an toàn là tốt nhất.

bụi đường ca
09-09-2010, 10:02
Di trek VH cũng hay lắm. Tớ đi chỉ gặp rắn. Nếu đi trek thì tớ đi theo với cỏ nhé.

co_mem
09-09-2010, 10:12
Di trek VH cũng hay lắm. Tớ đi chỉ gặp rắn. Nếu đi trek thì tớ đi theo với cỏ nhé.

Hi hi, em đã có giai làm vệ sỹ...

Đùa chứ mình đi Việt Hải là sẽ có người của VQG dẫn đường nên có thể yên tâm ko lạc đường mà gặp phải lâm tặc. Chị Kia a trekking VH tiếp đê...

danh sách update:

1. Dép
2. Thik
3. Tom
4. Ell
5. Tồ
6. Hương
7. Go
8. Cỏ
9. Bụi
10. Guốc
11. Gạo
12. Kiara
13. Kiara'
14. Một kẻ dập dòm...

greenline
09-09-2010, 10:28
Chào các bác PHP có bác nào biết ở hải phòng có của hàng nào chuyên bán đồ du lịch không? tỉ dụ như lều trại,túi ngủ....!thank các bác.

Theo mình biết thì không có nơi nào bán bạn ạ. :)

@Go: Anh đi chụp lúa rồi em ơi, tiếc là không tham gia với nhà mình được. :)

Tommy_ngo
09-09-2010, 10:31
Cho thuê lều trại, túi ngủ... Cho thuê thì có bạn nhé , liên hệ : Co_mem

Shachou
09-09-2010, 10:35
Theo mình biết thì không có nơi nào bán bạn ạ. :)

@Go: Anh đi chụp lúa rồi em ơi, tiếc là không tham gia với nhà mình được. :)

Anh đi với chị Shachou rồi nên không đi được với PHP.=))

@ Co_mem và PHP:

Mọi người để xe ở bìa rừng, check xuyên rừng ra làng Việt Hải.

Thuê 1 cái tàu họ đón ở đầu kia, ra chèo thuyền giữa biển em thấy lãng mạn.

Lần trước em đi thuê dịch vụ của bè Quang Anh: thuê tàu, ăn uống ở đó luôn. Giá hơi chát 1 chút nhưng mà em thấy cực kỳ thỏa mãn với 2 vợ chồng bà chủ.

Ngày hôm sau, thuê 1 xe ô tô chở các xế vào rừng lấy xe quay lại đón ôm là xong.

Hồi tháng 05 em đi cung này.

Cát Bà chắc thổ dân Hải Phòng biết rõ nên chắc không cần số contact nhưng nếu chưa có thì báo em câu, em vẫn giữ lại toàn bộ các thông tin của các đầu mối liên lạc những nơi em đã đi.

Chúc nhà PHP đi một chuyến hoàng tráng.

P/S: Chị Kiara nhớ để quà cho em nhé! Hôm nào xuống em nhận ạ.:D Cám ơn chị.:L

bụi đường ca
09-09-2010, 10:42
Tớ đi chả có ma nào dẫn. Đi trek VH dễ không ấy mà, vì có biển chỉ dẫn và mũi tên đỏ chỉ hướng nhé.

Go-go-go
09-09-2010, 10:48
Tớ đi chả có ma nào dẫn. Đi trek VH dễ không ấy mà, vì có biển chỉ dẫn và mũi tên đỏ chỉ hướng nhé.

Có anh Bụi đi trek cùng thì chị em yên tâm nhá. Vừa rồi anh Bụi có đóng vai "trinh sát vào cuộc" mà. Màn Vovinam trông cũng chẳng kém ai anh Bụi nhỉ lo gì...

Hương xưa
09-09-2010, 11:26
Hi hi, em đã có giai làm vệ sỹ...

Đùa chứ mình đi Việt Hải là sẽ có người của VQG dẫn đường nên có thể yên tâm ko lạc đường mà gặp phải lâm tặc. Chị Kia a trekking VH tiếp đê...

danh sách update:

1. Dép
2. Thik
3. Tom
4. Ell
5. Tồ
6. Hương
7. Go
8. Cỏ
9. Bụi
10. Guốc
11. Gạo
12. Kiara
13. Kiara'
14. Một kẻ dập dòm...

Híc, anh Phi thập thò dưới ấy làm gì mà không thấy tên trong danh sách, nếu không đi thật thì phải đàm phán để "tìm mặt gửi vàng" nha...

co_mem
09-09-2010, 11:44
Híc, anh Phi thập thò dưới ấy làm gì mà không thấy tên trong danh sách, nếu không đi thật thì phải đàm phán để "tìm mặt gửi vàng" nha...

Phi mới đi làm Robinson trên hoang đảo nên giờ chán biển chăng?

co_mem
09-09-2010, 11:50

Hồi trước thấy Metro hay bán túi ngủ lắm, loại nhỏ nhẹ ko chống nước chống lạnh, dùng chống muỗi và chống bẩn, có thể dùng thay khăn trải khi muốn ngả lưng tạm dọc đường.
Giầy, quần áo bộ đội, găng tay, ủng... ra phố bán đồ bảo hộ ở Quan Trung
Còn Lều trại thì ko thấy có.

hongphi
09-09-2010, 13:42
Anh đang bận chuẩn bị "Tổ ấm" nên chưa biết có đi được không nên không dám đăng ký ( Sợ thừa cỗ)

Phi mới đi làm Robinson trên hoang đảo nên giờ chán biển chăng?
Làm Robinson rồi lại thích đảo mới chết chứ...:D Không tin em cứ thử đi ( không may mà nghiện thì đừng trách anh đầu độc nhé!)

Còn Lều trại thì ko thấy có.
Liên hệ Cỏ mềm 120k/ngày lều 4 người (ngày thường). Ngày lễ tính sau tùy vào thời tiết...:))

co_mem
09-09-2010, 17:13
Anh đang bận chuẩn bị "Tổ ấm" nên chưa biết có đi được không nên không dám đăng ký ( Sợ thừa cỗ)

Làm Robinson rồi lại thích đảo mới chết chứ...:D Không tin em cứ thử đi ( không may mà nghiện thì đừng trách anh đầu độc nhé!)

Liên hệ Cỏ mềm 120k/ngày lều 4 người (ngày thường). Ngày lễ tính sau tùy vào thời tiết...:))

- "Tổ ấm" gì đới cụ tỉ đi cho ace biết khỏi hồi hộp phỏng đoán.

- Trên thì tổ ấm dưới thì cụ Rô, thế Thứ 6 là gái à?

- Lều chỉ mang đi đảo và đi núi, bét cũng 2 ngày 1 chuyến mà anh hét giá thế kia các bạn chạy tuột dép. Em cứ lấy bình dân 100k/24h lều 4 :D rẻ hẳn 20k

Hương xưa
09-09-2010, 18:04

Thử thần kinh iem đấy à? Choáng! Sắp Ngất! Tuyển người đỡ! Ngất thật rùi! Mới tỉnh!

Mộc Lan
10-09-2010, 15:47
em nua.... 1 xuat nhe!

greenline
10-09-2010, 15:54
Thử thần kinh iem đấy à? Choáng! Sắp Ngất! Tuyển người đỡ! Ngất thật rùi! Mới tỉnh!

Ai hô hấp nhân tạo cho bạn Hương xưa mà tỉnh nhanh thế? :LL

miss-simple
10-09-2010, 16:11
anh Phi đâu bật mí vụ này đê, không hổ danh hot boy gây sốc.
Bố cáo thiên hạ đi để cả nhà chuẩn bị mồm miệng bắt vạ đê. hê hê!!!

Go-go-go
10-09-2010, 17:01

Chuyện dân gian không phải là chính sử - Trích FBI

"Tổ ấm" của ai? Ở đâu? Khi nào? Như thế nào?

Tommy_ngo
10-09-2010, 18:32
Cỏ đâu rồi , chốt đi . Nhà Anh 2 xuất nhé , 2 tài em à

Hương xưa
10-09-2010, 19:54
Ai hô hấp nhân tạo cho bạn Hương xưa mà tỉnh nhanh thế? :LL

Khộ, cứ ngoáy vào nỗi đau của nhau, nếu mà tuyển được người đỡ thì cũng dự định ngất lâu lâu trên cành quất cho nó thơm...nhưng mà chả thấy ai nên té xuống cái bịch...đau quá tự tỉnh luôn...(NO) (đúng là con cháu Hoàng Dung có khác, tỉnh thế!)

minsk79
10-09-2010, 19:59
Cỏ đâu rồi , chốt đi . Nhà Anh 2 xuất nhé , 2 tài em à
Từ từ! cho em xin một chân nhé!
@ell: cả nhà mình có ộp trước khi đi cho nó mấu không nhỉ:D

co_mem
10-09-2010, 20:02
Mình chỉ được cái update danh sách là nhanh :D

1. Dép - X
2. Thik - X
3. Tom - X
4. Ell - X
5. Tồ - Ô
6. Hương - Ô
7. Go - Ô
8. Cỏ - Ô
9. Bụi - X
10. Guốc - X
11. Gạo - Ô
12. Kiara - Ô
13. Kiara' - X
14. Một kẻ dập dòm... - Ô
15. Mộc Lan - Ô
16. Tôm' - X
17. Mink79 - X
18. Phi - X
19. Đất - X

Hi hi, xế nhiều hơn ôm roài, chị em kiêu đeeeê :D

Hương xưa
10-09-2010, 20:48
10. Guốc(?)

Hi hi, xế nhiều hơn ôm roài, chị em kiêu đeeeê :D

Chị thấy danh sách của em 18 người có 9X, 8Ô, 1 chưa rõ, vậy vấn đề mấu chốt là ở...Guốc, gã này quyết về bên nào thì mới có kết quả ngã ngũ, nếu hắn ta mà lên cơn quyết định...ôm ông Dép thì có phải là hết kiêu không?

co_mem
10-09-2010, 21:19
Hi hi, chị H tinh mắt thật, em túm Guốc bắt làm Xế rồi, thế là 10 xế 8 ôm, ôi ôi, gái ôi kiêuuuuuuuuuu đê.

EM sẽ lại trộn thăm ngẫu nhiên nhá.

Cả nhà ơi ai đi trekking Việt Hải oánh dấu hộ em cái:

1. Dép - X
2. Thik - X
3. Tom - X
4. Ell - X - Trek
5. Tồ - Ô
6. Hương - Ô - Trek
7. Go - Ô - Trek
8. Cỏ - Ô - Trek
9. Bụi - X - Trek
10.
11. Gạo - Ô - Trek
12. Kiara - Ô
13. Kiara' - X
14. Một kẻ dập dòm... - Ô - Trek
15.
16. Tôm' - X
17. Mink79 - X
18. Phi - X - Trek
19. Đất - X

Danh sách còn 17, vẫn cập nhập liên tục

He he, hình như có người bị cưỡng ép trekking

Hương xưa
11-09-2010, 00:11
Chị không định trek đâu (híc, tuổi cao sức yếu rùi), nhưng mà thấy tên A Phi nên phải cố mà đi, kẻo mai kia "có kẻ theo...vờ (vợ) bỏ cuộc chơi" thì hết cơ hội, đành nhắm mắt tranh thủ vậy! Mất công tán tỉnh mấy tháng trời (tốn giấy mực mấy chục page luôn) thế mà giờ tuyên bố xanh rờn: Anh chuẩn bị xây tổ ấm.:gun Không biết chị có nên xoá nick qui ẩn để quên mối hận tình này không nhỉ?:shrug:

Guốc Mộc
11-09-2010, 00:42
Chị thấy danh sách của em 18 người có 9X, 8Ô, 1 chưa rõ, vậy vấn đề mấu chốt là ở...Guốc, gã này quyết về bên nào thì mới có kết quả ngã ngũ, nếu hắn ta mà lên cơn quyết định...ôm ông Dép thì có phải là hết kiêu không?

Thôi thôi chị em kiêu làm gì, nhỡ vênh mặt lên rùi có khi phải đi xe buýt cả chặng ra Cát Bà đấy!:LL
Em chỉ online dẫn đường các bác bằng hình ảnh thui chứ ngày hôm đó em không đi được roài... Tiếc lắm, Phượt có cả Câu...có cả Tập Bơi... Sướng... Nhưng hôm ấy em xin ra quyết định không làm xế...( Mặc dù ngày xưa đi học em có biệt danh là: Phú Xế hjhjhhj), :DEm cũng không lèm Ôm đâu, ôm ai chứ lại đi Ôm ông Dép ah... hjhjhj in lỗi Bác Dếp nhế, hum l..a..ò về anh em minh um thử cái nhể... khà khà khà...=))
Em chúc cả nhà chuẩn bị chu đáo chơi vui vẻ, an toàn và đi đến nơi về đến chốn nhé!!!:)

Go-go-go
11-09-2010, 08:45
19. Đất - X

Không biết em có phạm phải cái gì trong lúc làm ôm hay không mà lần trước anh Đất ôm cả của cả người chạy mất (vẫn tỉnh nhỉ). May quá lần này anh vẫn đi, anh nhớ pm cho chị Cỏ để nhận ôm ưng ý nhá nhưng nhớ mang mũ cho em đới. Gớm giữ làm tin lâu quá cơ :LL. Chị Cỏ có liên hệ với anh Đất thì nhắc hộ em cái mũ nhá thank chị nhiều :D.

Hương xưa
11-09-2010, 10:35
Không biết em có phạm phải cái gì trong lúc làm ôm hay không mà lần trước anh Đất ôm cả của cả người chạy mất (vẫn tỉnh nhỉ). May quá lần này anh vẫn đi, anh nhớ pm cho chị Cỏ để nhận ôm ưng ý nhá nhưng nhớ mang mũ cho em đới. Gớm giữ làm tin lâu quá cơ :LL. Chị Cỏ có liên hệ với anh Đất thì nhắc hộ em cái mũ nhá thank chị nhiều :D.

Úi giời, câu nói hay nhất trong ngày đây: "Không biết trong lúc làm ôm em có...lỡ tay "xâm phạm" phải ...cái gì của anh Đất không mà anh ý ôm cả người cả của chạy mất?" :))Hà hà, danh sách nạn nhân của em Go còn nhiều bí ẩn quá nhỉ?

greenline
11-09-2010, 11:41
Hôm trước em lượn ra hàng đĩa ở đường Trần Phú (gần cây xăng trung tâm) thấy có bày bán bộ đĩa Hỏa xa ký sự và Mê Kông ký sự của VTV7 rất hay. Bác nào muốn du lịch qua màn ảnh nhỏ thì mua về xem, hoăc lấy thông tin về TQ, Lào, Thái, Cam, Miến, ... cực tốt. Bộ đĩa này có thể mua lẻ nhưng dở cái là không có đĩa chép. Đĩa xịn thì 40k/cái. :shrug:

@Gạo: Anh copy cho em sau nhé. :))

bụi đường ca
11-09-2010, 13:11
đi trek thì mỗi đứa làm chai nước, hoa quả, bánh kẹo. Đến ao ếch ngồi đánh chén, ngủ một chặp rồi đi tiếp. Bác chủ nhà trọ khen là dám ngủ ở cái đầm lầy ao ếch cơ à, vì ở đó trăn to như trăn nam mỹ ấy, bằng đùi người, nó ra quấn một cái là... ngóm. Mỗi tội hồi Bụi đi chả thấy con trăn nào. Có con rắn bằng ngón cái thôi.

Judy
11-09-2010, 16:59
Lâu lâu em hok vào buôn đc, các bác có vụ Trekking hấp dẫn quá cơ mà em lại ngồi nuốt nước bọt hóng hớt vậy :(

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ nhá (beer)

co_mem
11-09-2010, 20:33

Chịp, cái ông Đất này giữ gì làm tin ko giữ đi ôm cái mũ bảo hiểm.
Thôi để giải quyết ân oán vụ này cho dứt điểm tôi xếp đôi này làm xế ôm luôn nhá.

Xe 1: Đất - Go

Quat
11-09-2010, 21:32
Ôi thèm quá ! thèm quá :) Hôm nọ đi Cát bà cũng được phuot 1 tẹo ra rừng quốc gia và tờ rếch một téo lên cái núi trong rừng. Ăn một bửa dê có tiết canh oánh đặc như thạch . Sao Hải phòng cái gì cũng ngon thế nhở :(

Tommy_ngo
11-09-2010, 22:43
Này Bác nhà Em chưa đi sao Bác cứ ném gạch thế bà con về ăn hết thì sao , chúng em ra đấy có mà dọn cỗ :D

Go-go-go
12-09-2010, 06:56
Chịp, cái ông Đất này giữ gì làm tin ko giữ đi ôm cái mũ bảo hiểm.
Thôi để giải quyết ân oán vụ này cho dứt điểm tôi xếp đôi này làm xế ôm luôn nhá.

Xe 1: Đất - Go

Đấy nhá lần này anh Đất lại ôm người ôm của chạy thì em cứ chị Cỏ bắt đền tại ...(NT) :D.

Dear all: Em cứ phải lo phần em trước nhà mình nhớ đi thừa xế thừa mũ có gì cho em về ké =)).

tun beo
12-09-2010, 09:26
Cỏ ơi, đến sát ngày đi em alo nhé,có gì phần em một suất , công việc đang nhiều quá lên không dám báo trước.cố gắng thu sếp đi chứ vụ này nghe phê wa....

co_mem
12-09-2010, 09:38
Hi hi, thế thì khi đi Tũn chuẩn bị luôn 1 mũ sơ cua cho Go nhá, vụ ĐS mà ko có Tũn là Go phải đi bus về đấy ;)

__Tam---Tre__
12-09-2010, 12:03
Em là thành viên mới do bác Ngố giới thiệu.Nay em xin ra mắt với toàn thể anh chị em PHP.Mong toàn thể bà con cô bác nhà mình giúp đỡ ạ.

__Tam---Tre__
12-09-2010, 12:04
Dạ,các bác cho em hỏi chút.Là thành viên mới lễ ra mắt phải như thế nào ý nhỉ?

__Tam---Tre__
12-09-2010, 12:23
Em là thành viên mới do bác Ngố giới thiệu.Nay em xin ra mắt với toàn thể anh chị em PHP.Mong toàn thể bà con cô bác nhà mình giúp đỡ ạ.

Dạ thưa cả nhà là bác Tommy Ngố ạ.E xin lỗi vì đã spam ạ.

__Tam---Tre__
12-09-2010, 12:36
Hoho.Bác Tom tuyển thêm em làm X nè.Có ai cần X này không ạ?Mau vô nhận hàng đê,để em còn biết đường nhé.

Go-go-go
12-09-2010, 14:04
Trời đất cả nhà mình biết bác Tôm thế nào rồi đấy ạ bây giờ còn tuyển thêm cả Tăm tre làm đệ tử nữa =)). Quả này PHP làm cái SOS gửi cho TW xin viện trợ nhá.

@@ Tũn: MinK đi được sao Tũn lại không đi được cơ chứ???

Tommy_ngo
12-09-2010, 14:10
[QUOTE=Go-go-go;252642]Trời đất cả nhà mình biết bác Tôm thế nào rồi đấy ạ bây giờ còn tuyển thêm cả Tăm tre làm đệ tử nữa =)). Quả này PHP làm cái SOS gửi cho TW xin viện trợ nhá.

Tăm này là tăm tây đấy Cô à , Hôm nào gặp Cô sẽ biết . Nhà mình có off phát trước khi đi ko nhỉ :shrug:

minsk79
12-09-2010, 14:43
Trời đất cả nhà mình biết bác Tôm thế nào rồi đấy ạ bây giờ còn tuyển thêm cả Tăm tre làm đệ tử nữa =)). Quả này PHP làm cái SOS gửi cho TW xin viện trợ nhá.

@@ Tũn: MinK đi được sao Tũn lại không đi được cơ chứ???

Lần này mình đi Cát Bà ăn tôm xong là có tăm ngay mà=))
@@ Go: théc méc gì ra phường mà trình bày:LL

Tommy_ngo
12-09-2010, 15:52
Lần này mình đi Cát Bà ăn tôm xong là có tăm ngay mà=))
@@ Go: théc méc gì ra phường mà trình bày:LL

Sợ nhất Go lại ôm cả cây đi mất , đến lúc đấy có mà lấy râu tôm xỉa răng :))

__Tam---Tre__
12-09-2010, 16:12
Anh Tôm ơi Go la bé nào thế?Nghe tên gì mà cứ go go go,em sợ bị...

Go-go-go
12-09-2010, 16:16
@@ Mink: Nào em có thắc mắc gì chứ đấy là em đưa gợi ý thôi mà.

@@ Tom: Tây dùng chỉ nha khoa dài ngoãng và mỏng dính. Chả lẽ lại thế hả anh??? :LL

__Tam---Tre__
12-09-2010, 16:55
Không phải đâu em ơi.Em phải thử dùng đồ tây thì mới biết công hiệu của nó chứ.

__Tam---Tre__
12-09-2010, 16:57
Đồ ngoại lúc nào cũng tốt hơn.Hay 18 này nhà mình đi CB,gặp nhau rồi anh cho em thử nhé...?

datcang
12-09-2010, 20:06
Em GO ơi, còn cái mũ bảo hiểm có định lấy không đấy hả em

co_mem
12-09-2010, 21:20
Đồ ngoại lúc nào cũng tốt hơn.Hay 18 này nhà mình đi CB,gặp nhau rồi anh cho em thử nhé...?

Thế là bạn Tăm đăng ký 1 suất ôm chuyến Cát Bà 18, 19 phỏng?

Em GO ơi, còn cái mũ bảo hiểm có định lấy không đấy hả em

Đất chả đọc trang trước gì cả, chuyến CB này Đất tiếp tục xế em Go để giải quyết dứt điểm vụ mu mão :)

Tommy_ngo
12-09-2010, 23:42
[QUOTE=co_mem;252787]Thế là bạn Tăm đăng ký 1 suất ôm chuyến Cát Bà 18, 19 phỏng?

Thôi để tăm nội làm xế cho tăm ngoại Cỏ à , quả này phải ru vào phượt mới được . Tay này xế xịn đấy

sachs madass
13-09-2010, 08:53
Mình là thành viên mới,xin gia nhập PHP.Có gì xin mọi người giúp đỡ nhé !
Cho mh đăng ký một xuất xế đi CB cùng mọi người nhé!cho moi thông tin xin mọi người gủi qua ibox hoặc YH:[email protected]

__Tam---Tre__
13-09-2010, 12:07
Vâng,thưa chị Cỏ là em cũng muốn được Ôm lắm.Nhưng bác Tom muốn em làm Xế thì em phải tuân lệnh thôi!Em nhất nhất phải theo sự sắp xếp của bác Tom mà.

datcang
13-09-2010, 15:10
Thế là bạn Tăm đăng ký 1 suất ôm chuyến Cát Bà 18, 19 phỏng?

Đất chả đọc trang trước gì cả, chuyến CB này Đất tiếp tục xế em Go để giải quyết dứt điểm vụ mu mão :)

Hehe, cầm ra bờ hồ bán rồi nhưng không ai mua, nên phải cầm về trả cái mũ. Ai ngờ tiện việc thế

Go-go-go
13-09-2010, 15:47
Hehe, cầm ra bờ hồ bán rồi nhưng không ai mua, nên phải cầm về trả cái mũ. Ai ngờ tiện việc thế

Trùi ui kỷ niệm từ hồi đi phượt bằng xe máy của em tới giờ đó. Em chưa thay cải mũ nào đâu. Anh mà bán thì em bắt đền anh đấy em kô lấy cái khác chỉ lấy cái của em thôi.

Anh có bỏ em giữa chừng nữa không đấy??? Lần này mà thế là em nhờ chị Cỏ cho anh :T. Còn :T thế nào là quyền của chị Cỏ keke.

Còn nếu anh có ý muốn khác thì cứ PM chị Cỏ nhé. Các ôm nhà mình đều chưa có xế cố định đâu đới. Em thì thế nào cũng được chỉ không muốn làm kỳ đà thôi :D.

ellvis000
13-09-2010, 16:06
Off đi bà con ơi (beer)

greenline
13-09-2010, 16:13
Mình là thành viên mới,xin gia nhập PHP.Có gì xin mọi người giúp đỡ nhé !
Cho mh đăng ký một xuất xế đi CB cùng mọi người nhé!cho moi thông tin xin mọi người gủi qua ibox hoặc YH:[email protected]

You are welcome! (beer)

Bạn thường xuyên vào đây chơi để cập nhật thông tin nhé. Hoặc bạn sử dụng tính năng theo dõi topic để tự động nhận được các cập nhật. :)

Kiara
13-09-2010, 17:21
Chị vừa ký QĐ bổ nhiệm bạn Xanh làm Giám đốc kỹ thuật cho topic "PHP buôn chuyện", có nhiệm vụ hướng dẫn PHPer khai thác các công cụ của forum + bản thân :LL

thik_di_choi
13-09-2010, 17:32
Chị vừa ký QĐ bổ nhiệm bạn Xanh làm Giám đốc kỹ thuật cho topic "PHP buôn chuyện", có nhiệm vụ hướng dẫn PHPer khai thác các công cụ của forum + bản thân :LL

Ô hay thế là có xu hướng "gia đình trị" à =))

Hương xưa
13-09-2010, 17:35
Vâng,thưa chị Cỏ là em cũng muốn được Ôm lắm.Nhưng bác Tom muốn em làm Xế thì em phải tuân lệnh thôi!Em nhất nhất phải theo sự xắp xếp của bác Tom mà.

Bạn lưu í là "bác Tôm của bạn" chưa phải là "xếp" của PHP để "xắp" cho bạn nhé! Ở đây còn có Lờ đờ, giám đốc kỹ thuật (mới bổ nhiệm), CEO, các thành viên ban tổ chấy v.v.v kìa, vô số anh chị U40 còn phải răm rắp nghe theo cái sự "xắp xếp" của tổ chức đới...Nếu bạn sợ mất lòng bác Tôm thì hôm nào hai anh em tổ chức Phượt ra nhà hát nhớn, bạn xế bác Tôm ôm, Okie?

thik_di_choi
13-09-2010, 17:39
Tăm này là tăm tây đấy Cô à , Hôm nào gặp Cô sẽ biết . Nhà mình có off phát trước khi đi ko nhỉ :shrug:

Đề nghị ko lobby hàng trước. Chú Tom có dám bảo hành không?

thik_di_choi
13-09-2010, 17:42
Anh Tôm ơi Go la bé nào thế?Nghe tên gì mà cứ go go go,em sợ bị...

Nick cũng là tên. Bạn này không được phát ngôn bừa bãi như vậy

@ Tom: hàng của chú bị đánh giá cực thấp rồi đấy nhá

Tommy_ngo
13-09-2010, 18:21
Bạn lưu í là "bác Tôm của bạn" chưa phải là "xếp" của PHP để "xắp" cho bạn nhé! Ở đây còn có Lờ đờ, giám đốc kỹ thuật (mới bổ nhiệm), CEO, các thành viên ban tổ chấy v.v.v kìa, vô số anh chị U40 còn phải răm rắp nghe theo cái sự "xắp xếp" của tổ chức đới...Nếu bạn sợ mất lòng bác Tôm thì hôm nào hai anh em tổ chức Phượt ra nhà hát nhớn, bạn xế bác Tôm ôm, Okie?

Ơ Tom chỉ đăng ký xế thôi , Sao ném đá kinh thế . Bạn mới vào ko biết có thể nhắc nhở , Sao lại động chạm đến Tôm nhỉ :shrug: Hay là ....:))

Mộc Lan
13-09-2010, 20:42
thế "giúp đỡ" bác có phải mua "tăm tre" nhân đạo không ạh?

Hương xưa
13-09-2010, 20:46
Ơ Tom chỉ đăng ký xế thôi , Sao ném đá kinh thế . Bạn mới vào ko biết có thể nhắc nhở , Sao lại động chạm đến Tôm nhỉ :shrug: Hay là ....:))
Sao thế, Tôm lăng xê bạn ấy ác thế mà giờ lại trốn tránh trách nhiệm vậy à? Tưởng những gì bạn ấy không biết thì có Tôm biết rồi chứ? (Em xin phép mượn lời anh Thick: Lobby rồi có dám bảo hành không?)

co_mem
13-09-2010, 20:47
@ ML, nhớ viết hoa đầu câu em nhé, ko viết là con rể LĐ và Tom việt kiều nhắc nhở tét mông đấy ;)

@ Tom: Tăm tre có phải xế anh đăng ký hộ từ đầu ko hay là xế mới để em còn biết đường xắp xếp?

Tommy_ngo
13-09-2010, 22:15
Sao thế, Tôm lăng xê bạn ấy ác thế mà giờ lại trốn tránh trách nhiệm vậy à? Tưởng những gì bạn ấy không biết thì có Tôm biết rồi chứ? (Em xin phép mượn lời anh Thick: Lobby rồi có dám bảo hành không?)

Bạn Hương đọc kỹ lại xem Tôm có lăng xê ko ? Trách nhiệm thì mình thấy có gì đâu mà trốn tránh , Tôm biết nội quy nhưng bạn Tăm ko biết cần phải học hỏi ACE ở diễn đàn , Mình ko dám lấy trách nhiệm bản thân ra bảo hành cho người khác nhưng sẽ có trách nhiệm với tập thể .

@ Cỏ : Bạn Tăm anh có đăng ký làm xế nhưng nếu thừa xe thì sẽ làm ôm với Anh

Go-go-go
14-09-2010, 09:36
Cả nhà mình off phát để bầu ban hậu cần lo cỗ cho ace phá đêm trăng Cát Bà nhỉ. Mà cái quan trọng nữa cần hỏi bác dép là bè này có giống bè trước hay không. Có phải chuẩn bị rau cỏ gia giảm trước khi đi không? Em thấy ngoài CB thiếu nhất là rau thơm. Ví dụ nấu cá mà không có hành thì là thì mất vị, còn muốn mua rau thơm thì phải đoẹi tầu về :D. Vậy theo em thì mình cứ chuẩn bị trước cho chắc ăn. Đội Trek sẽ ntn?
Off đê bà con ơi.

Mộc Lan
14-09-2010, 10:10
i...e..m hỏi cái này hơi không đúng chủ đề một tẹo. Chị Cỏ cho em đăng kí use một cái áo Phượt nhé. hiii. để hôm Trung thu này em mặc cho đẹp. Em cũng thik mặc áo Phượt. Cỡ L, em sẽ pay of money sau naz'.

Go-go-go
14-09-2010, 10:29
i...e..m hỏi cái này hơi không đúng chủ đề một tẹo. Chị Cỏ cho em đăng kí use một cái áo Phượt nhé. hiii. để hôm Trung thu này em mặc cho đẹp. Em cũng thik mặc áo Phượt. Cỡ L, em sẽ pay of money sau naz'.

"Em" ơi (chả biết gọi thế đúng chửa) chị Cỏ cũng chả có áo để mặc nói gì đến để lại cho em :)). Thế nhé chuẩn bị tinh thần là vừa.

datcang
14-09-2010, 10:41
Trùi ui kỷ niệm từ hồi đi phượt bằng xe máy của em tới giờ đó. Em chưa thay cải mũ nào đâu. Anh mà bán thì em bắt đền anh đấy em kô lấy cái khác chỉ lấy cái của em thôi.

Anh có bỏ em giữa chừng nữa không đấy??? Lần này mà thế là em nhờ chị Cỏ cho anh :T. Còn :T thế nào là quyền của chị Cỏ keke.

Còn nếu anh có ý muốn khác thì cứ PM chị Cỏ nhé. Các ôm nhà mình đều chưa có xế cố định đâu đới. Em thì thế nào cũng được chỉ không muốn làm kỳ đà thôi :D.

Hom no la gan nha qua, lan nay giua dao bo lam sao

ollo
14-09-2010, 10:43
Em hỏi chị Kia xem, biết đâu may mắn em lại còn

ellvis000
14-09-2010, 10:50

Ban tổ chấy chỉ phải sắp xếp Xế - Ôm cho những người "ế..." thôi. Hương và Ell yêu cầu Ban tổ chấy buộc ai đó phải làm xế cho Hương, và ai đó làm ôm cho Ell đê :help. Tôm đắt hàng quá, Ell ghen tỵ với Tom quá :gun

Tommy_ngo
14-09-2010, 11:00
Ban tổ chấy chỉ phải sắp xếp Xế - Ôm cho những người "ế..." thôi. Hương và Ell yêu cầu Ban tổ chấy buộc ai đó phải làm xế cho Hương, và ai đó làm ôm cho Ell đê :help. Tôm đắt hàng quá, Ell ghen tỵ với Tom quá :gun

Vậy Tôm chuyển ôm cho của Tôm cho Ell nhé , Ý Bác thế nào ? Em sẽ kiếm gấu cho Bác ôm cả đời :LL

FBI
14-09-2010, 11:05
Thấy anh chị em đi chơi Trung Thu mà thèm quá. FBI xin đóng góp mấy kinh nghiệm nhỏ sau

1. Do Vịnh Lan Hạ sóng to gió lớn, để đảm bảo an toàn cho những người đã biết bơi thì những người chưa biết bơi nên mặc áo phao, Trưởng đoàn nên đưa ra yêu cầu mang tính bắt buộc.

2. Bè chủ yếu nuôi cá giò nên các hotboy hết sức cảnh giác. Những con cá giò mới lớn có thể bật cao tầm 1,5 mét tấn công bất cứ thứ gì ngoe nguẩy trên không. Nó có thể nuốt chửng nguyên một lon Coca Cola đấy nhé!

3. Vịnh đôi khi có những toán chuyên nghề sông nước, ăn hiếp những người lương thiện. Để tránh những hậu quả đáng tiếc, các anh chị em nên có những biện pháp trấn áp hay đề phòng hoặc ngăn chặn sớm. Dùng cách đã hướng dẫn của miss-simple - mặc quần đỏ hoặc vàng là tốt nhất.

Nếu kịp nhớ thêm điều gì FBI xin bổ sung sau.

greenline
14-09-2010, 11:09

Lãnh đạo bổ nhiệm mà không làm công tác tư tưởng trước là hỏng rồi. Giám đốc kỹ thuật làm chân sai vặt, mệt lắm chẳng chơi. :LL

ellvis000
14-09-2010, 11:21
Hom no la gan nha qua, lan nay giua dao bo lam sao

Không dấu, khó dịch quá. Lần này trên bè giữa vịnh, Đất không bỏ về được, em Go cho Đất biết thế nào là "hết đường chạy" nhé.

Go-go-go
14-09-2010, 11:34
Không dấu, khó dịch quá. Lần này trên bè giữa vịnh, Đất không bỏ về được, em Go cho Đất biết thế nào là "hết đường chạy" nhé.

Anh yên tâm. Đất vào tay em thì ...:T tội lần trước bỏ ôm. Lần này á một là em mang trồng cây. Không trồng được cây em mang ra nhào nặn kiểu gì cũng thành hình =)). (NT) nói nhỏ thôi không là anh Đất bỏ cả CB mà ở nhà thì toi :D.

@@ Đất: anh bảo dưỡng xe đi nhá không là con xe đó của anh cho cả 2 anh em mình gần đến đỉnh là tụt xuống đấy :).

hongphi
14-09-2010, 11:55
2 anh em mình gần đến đỉnh là tụt xuống đấy :).

Nhanh thế,đã lên đỉnh rồi cơ ah...:))

ngo1
14-09-2010, 12:07
Nhanh thế,đã lên đỉnh rồi cơ ah...:))

Đã đến đỉnh đâu, mới gần đến đỉnh thì đã tụt rồi mà. Go nhỉ! :D

Go-go-go
14-09-2010, 12:26
Đã đến đỉnh đâu, mới gần đến đỉnh thì đã tụt rồi mà. Go nhỉ! :D

Vầng với con chiến mã già nhanh nhất cũng chỉ lên đến 40 ~ 50km/h, tăng ga thoải mái có bắn tốc độ cũng không sợ bị phạt thì em nghĩ chả lên được đến đỉnh đâu.

Thế bác Ngô có tham gia vụ này không vậy ạ?

cuongtax
14-09-2010, 14:55
Dạo này buôn bán nhiều quá, PHP sắp ra chợ Sắt rồi. Cả nhà có off thì làm cái lịch để đội buôn áo mưa còn mang hàng đến tiếp thị cho vụ cuối tuần đi...

Hương xưa
14-09-2010, 15:06
Vậy Tôm chuyển ôm cho của Tôm cho Ell nhé , Ý Bác thế nào ? Em sẽ kiếm gấu cho Bác ôm cả đời :LL

Anh Ell ơi, "ôm" của bạn Tôm đợt này là "xế xịn, tăm tây, hàng ngoại..." cơ đấy (mặc dù bạn ấy bảo là không lăng xê, có lẽ em đọc nhầm...), anh có ôm nổi không? Hay là anh nhận luôn em làm "ôm" đi, ế thì cùng ế cả nắm, sợ gì?:))

Tommy_ngo
14-09-2010, 15:33
Anh Ell ơi, "ôm" của bạn Tôm đợt này là "xế xịn, tăm tây, hàng ngoại..." cơ đấy (mặc dù bạn ấy bảo là không lăng xê, có lẽ em đọc nhầm...), anh có ôm nổi không? Hay là anh nhận luôn em làm "ôm" đi, ế thì cùng ế cả nắm, sợ gì?:))

Bạn H mới vào ko biết làm gì mà nói thách kinh quá , hay quen miệng theo work chăng ? Bạn đừng nói quá hay là bạn ngộ nhận thì Tôm ko biết , vì bạn đã từng ngộ nhận rồi :shrug:

@ : Ell - Bác nhớ giữ trinh tiết nhá (beer)

thik_di_choi
14-09-2010, 15:47
Bạn H mới vào ko biết làm gì mà nói thách kinh quá , hay quen miệng theo work chăng ? Bạn đừng nói quá hay là bạn ngộ nhận thì Tôm ko biết , vì bạn đã từng ngộ nhận rồi :shrug:

@ : Ell - Bác nhớ giữ trinh tiết nhá (beer)

Đề nghị các bạn không lấp lửng ám chỉ nữa có được không. Có cái gì thì nói một lần cho xong, không để bụng nữa chấp nhau từng chữ nữa đê. Vụ X-O do em Cỏ phụ trách nên có như thế nào thì nhận như vậy. Quan trọng là việc đi chơi chứ không đi đua xe nên thế nào cũng được, miễn là an toàn, vui vẻ

@Cỏ: em không nhận PM của bất kỳ ai nhé

Totochan
14-09-2010, 15:55
Vụ xế ôm này tốn nhiều bút mực và đất quá nhỉ?
Tớ có phương án thế này!
Đến vụ ảnh ọt chung kết ta cũng thấy là phải và nên lốp pi và hãy lốp pi bằng tất cả những gì có thể để đạt mục tiêu đề ra. Vì vậy, khi ban tổ chấy của vụ Cát bà cuối mùa lần này chưa có họp bốc thăm phân chia "Xế" với "Ôm" thì mọi người hãy tự " đánh bóng", tự tìm dây tìm mối mà giật, " cá vào ao nhà ta thì ca cứ bắt"! Ghen tị là chuyện phình phường! Người già đương nhiên phải ghen với sắc đẹp và tuổi trẻ của các măng, riêng vụ mấy bom tịt nhà mình có người ôm là hạnh phúc đến không đổ được đèo ấy chứ =))=)) (Có khi đọc đến đây các bác già lại về thay phương tiện vận chuyển thì chết!(NT))
Giời vẫn còn mưa thối đất thối cát. Mọi người cứ túm áo giật giây tha hồ. Để đừng như bác ELL đứng ở vỉa hè hát " nuối tiếc"!!!! Nắng lên là tiến hành Ôm với Xế nhá!
Riêng cái vụ này, tớ là tớ vác hàng theo ông Cường Tax. Anh em mình cứ kiếm Cụ Hồ đã nhở! Để cho "lũ trẻ" nó lườm nhau, nhở!!!! (c)

@ Thik!
Bác Thik mấy lần rồi chẳng cho em Cỏ rút kinh nghiệm. Em ấy cứ bố trí rồi nhường nhịn mọi người thì đến bao giờ em ấy mới đến được vòng chung kết! Bác cứ để " chúng nó" đánh nhau, lườm ghuýt đê, mình ở giữa bán kính, lau gương, . Mai em mời bác đi uống bia! Nhá??

thik_di_choi
14-09-2010, 16:01
Vụ xế ôm này tốn nhiều bút mực và đất quá nhỉ?
Tớ có phương án thế này!
Đến vụ ảnh ọt chung kết ta cũng thấy là phải và nên lốp pi và hãy lốp pi bằng tất cả những gì có thể để đạt mục tiêu đề ra. Vì vậy, khi ban tổ chấy của vụ Cát bà cuối mùa lần này chưa có họp bốc thăm phân chia "Xế" với "Ôm" thì mọi người hãy tự " đánh bóng", tự tìm dây tìm mối mà giật, " cá vào ao nhà ta thì ca cứ bắt"! Ghen tị là chuyện phình phường! Người già đương nhiên phải ghen với sắc đẹp và tuổi trẻ của các măng, riêng vụ mấy bom tịt nhà mình có người ôm là hạnh phúc đến không đổ được đèo ấy chứ

Thôi em ơi, bốc thăm đê. Dễ hơn chia bảng WC nhiều. Để vô tư lúc bốc thăm đề nghị ngoài em Cỏ có mặt ít nhất 2 người.
Còn nếu không thì xế tự nhận ôm đi nhưng nếu ôm mà giãy ra không chịu (vì nhận xằng) là phạt nhé (100k)

Totochan
14-09-2010, 16:04
Đấy anh Thik thấy chưa, anh nói nhé, lại có cơ hội phạt! Đấy- cứ cho lườm nhau đê ê..ê! Em mua tí dầu nhá!

ellvis000
14-09-2010, 18:42

Mình cố ăn ở lương thiện sao vẫn gặp vận hạn đen thế nhỉ, thế này thì mình ế nặng rồi, không mơ tưởng nữa. Không biết Hotboy có ra đòn với Ell không? Hương ôm Ell xế: HOTBOY cho ELL ăn đòn hay BO cho ELL xiền xăng vậy? (NT)

co_mem
14-09-2010, 20:01
Chúng ta thì cứ ngồi đây bàn bạc X_Ô trong khi ông giời đổ mưa thối đất thối cát, em cũng chưa hình dung ra CB đêm mưa nó sẽ thế nào :D

Với kinh nghiệm nhiều năm phân chia X-Ô em thấy cứ phải có PM, phải có lobby nó mới ra chuyện...

Hiện tại đã có 2 xe đầu tiên xong vụ này, ai sẽ là cặp đôi thứ 3 (Ell - Hương chăng??)... chúng ta hãy đón xem từ giờ tới cuối tuần. :D

1. Đất - Go
2. Tom - Tăm tre
3.

ngo1
14-09-2010, 22:51
Thế bác Ngô có tham gia vụ này không vậy ạ?
Tr­ước hết, cám ơn em Go đã quan tâm. Thực ra anh đã hóng hớt quả này từ đầu. Nhưng em biết rồi, thứ nhất ngành giáo dục bọn anh không được nghỉ thứ 7 (bọn anh phải làm việc đến 4h30 chiều thứ 7 hàng tuần nhưng bù lại bọn anh được nghỉ 3 tháng hè). Thứ 2 là chủ nhật đó anh có 2 đám cưới (một là bạn học cấp 3 hai là 1 cô giáo cùng trường). Rất tiếc nên đành hóng hớt vậy. Nếu mọi người off thì chả có lý do gì mà anh không tham gia cả.
Chúc mọi người thượng lộ bình an và có nhiều ảnh đẹp để chia sẻ.

Totochan
15-09-2010, 00:44
......Thứ 2 là chủ nhật đó anh có 2 đám cưới (một là bạn học cấp 3 hai là 1 cô giáo cùng trường)......
Xời bạn bác ngố cũng có người đến h vẫn đứng ngoài vùng quy hoạch ah? May đấy! Cuối cùng cũng vào khuôn khổ không thì nhỡ gặp ELL và Hot nhà mình thì lại thất tấm gương sáng thì ....lại về ngâm ớt!
@ CỎ! Em thêm tí thính đê! Nhà mình toàn cá trong bể nên cần rắc thêm tí thính! VỤ này cho X-Ô tự nhận nhau rồi BTC lại tổ chức bốc thăm trong khi OFF. Ai bốc sai là nộp xiền...vì nhận " nhắng"??? Nhất cử lưỡng tiện! Nếu có lốp pi và PM cô nhớ thu thuế nhá! Rồi còn kinh phí cho thuê lều tại chỗ, thuê áo mưa....cùng lắm lại tổ chức nhà cái cho thuê cả X lẫn Ô trên từng cây số nếu bạn nào có nhu cầu.....đổi mới và ....sáng tạo=)), cô nhớ phô tô cả giấy tờ chuẩn bị cho nó hợp lệ và có bút tích, đỡ kiện loằng ngoằng. MÌnh làm ăn thế cho nó Prồ nhở????:)

Totochan
15-09-2010, 00:46
......
Với kinh nghiệm nhiều năm phân chia X-Ô em thấy cứ phải có PM, phải có lobby nó mới ra chuyện...

3.
Giờ mới biết lý do cô vẫn ...tiếp tục sắp xếp X-O!:LL
Đúng là thầy đi xem số cho người ....cô nhỉ?!=))

Totochan
15-09-2010, 00:54

@ ELLL!!!! Cờ đâu rồi, phất đê! ??!! GIời ạ!??!!

@ Hương xưa! Đề nghị đưa vào danh sách thanh niên tiền phong tiên tiến đê! Cần phát huy. Tồ sẽ báo cáo xin in bằng khen cho Hương nhá! Xưa là xưa thế nào, nhở??

@PHi??!! Thông báo là Phi giờ đang làm hồ sơ vào trại phong ở miền Trung rồi!(NO)

NHắn tất cả anh chị em khi quây được cá nhớ đắp đập be bờ...không có ngày cá nhà mình ....nó tự đi mất! Đau quá! Đau quá!=))=))

Mộc Lan
15-09-2010, 07:46
Các bác cho em "xin" cái lịch ọp để em còn mạn phép đến tham dự. Lần này đi em không có xế riêng nên kính mong các bác bố trí cho em một X để em có thể "đi đến nơi về đến chốn". hiii

tun beo
15-09-2010, 10:57
anh min lam trong nha con Tun phu trach ngoai hien truong len khong tu quyet dinh dc,muon di lam chi so khong di dc thoi dang co gang thu xep, yen tam neu di se mang theo 1 mu phong chu tai nan cho mot so nguoi ha.........ha........

datcang
15-09-2010, 15:23
Anh yên tâm. Đất vào tay em thì ...:T tội lần trước bỏ ôm. Lần này á một là em mang trồng cây. Không trồng được cây em mang ra nhào nặn kiểu gì cũng thành hình =)). (NT) nói nhỏ thôi không là anh Đất bỏ cả CB mà ở nhà thì toi :D.

@@ Đất: anh bảo dưỡng xe đi nhá không là con xe đó của anh cho cả 2 anh em mình gần đến đỉnh là tụt xuống đấy :).

Em Go, Anh Ell ơi, em không biết bơi đâu, Vứt em xuống nước là em toi đấy, đừng chơi ác nhé