PDA

View Full Version : Fansipan 30/04/2010 (Thông tin chi tiết trang 58)

Pages : 1 2 [3] 4 5

subarashi91
04-02-2010, 07:58
hehhehe
đọc topic của chị Yuri thì có lẽ em sẽ là người được nhiều tìn lì xì nhít rùi hóhố phê qua trời lun. yeahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

subarashi91
04-02-2010, 08:00
vậy thì..e hèm
ngay khi mà tết nó chưa hết đề nghị BTC ọp lun ý nhỉ.
không thì lại hít tìn lì xì của em ^^

socnau_lilac
04-02-2010, 09:06
Về vé tàu cho cả đoàn sóc thống nhất như sau:

Chiều đi HN-LC ngày 29/04: Tàu SP1 (21:20 - 05:05) - Loại vé: Giường cứng ĐHKK

Chiều về LC-HN ngày 02/05: Tàu SP4 (21:15 - 05:00) - Loại vé: Giường mềm

@Đoàn SG: Sau khi xem xét nhu cầu đăng kí của các bạn thì đa số là như trên, và cũng thấy hợp lý cho sức khỏe và lịch trình của cả đoàn nên sóc đã thống nhất như vậy cho tiện việc book vé và tạo không khí vui vẻ cho mọi người.

@Đoàn HN: Các bạn book loại trên luôn để đi cùng đoàn SG nhé!

Vậy nhờ em Tân book ngay cho đoàn SG các loại vé như sau:

1. Chiều đi HN-LC (SP1):
- Ngày 28/04/2010: Loại vé: Giường mềm - SL:03
- Ngày 29/04/2010: Loại vé: Gường cứng ĐHKK - SL: 15

2. Chiều về LC-HN (SP4):
- Ngày 2/5/2010: Loại vé: Giường mềm - SL: 18

@Em Tân xem tổng cộng là bao nhiêu tiền để sóc chuyển nhé!!!

Cảm ơn cả nhà!

:gun 3143m

socnau_lilac
04-02-2010, 09:33
Về việc trecking núi Dinh như sau:

Thời gian: Ngày 27 và 28/02/2010

Phương tiện: xe máy

Chi phí: campuchia

Nội dung chi tiết: tại page 38

Danh sách xế ôm đây:

1. anh Trung (đã thu 100k) - 2. sóc (đã thu 100k)
3. anh phihong (đã thu 100k) - 4. LoveParadjse (đã thu 100k)
5. anh Nhạn (đã thu 100k) - 6. em Duyên (chưa đóng)
7. Mr Vũ (đã thu 100k) - 8. Ms. Hạnh (đã thu 100k) chưa có thông tin liên lạc gì của Ms này cả, báo lại cho sóc cái nha
9. Mr Trí (đã thu 100k) - 10. chị Quỳnh (đã thu 100k)
11. mylien (đã thu 100k) - 12. em Tiên (chưa đóng)
13. dangkhoaquan (chưa đóng) - 14. Ms Thảo (chưa đóng)

Gặp lại cả nhà sau tết nhé!

Ai chưa đóng tiền cho sóc thì đóng nhanh nhanh nào, không là đầu năm tớ đòi thì đừng có than thở théc méc nha!!!

socnau_lilac
04-02-2010, 10:19
Về vé máy bay ra HN, cả đoàn SG thống nhất ngày giờ di chuyển như sau:

Chiều HCM-HN: ngày 29/4, chuyến 9:45 - 11:55, Jetstar, giá: 1.350.000 VND/PAX

Chiều HN-HCM: ngày 3/5, chuyến 9:10 - 11:10, Jetstar, giá: 1.130.000VND

Đoàn SG ai đi lịch trình như trên báo sóc để sóc book vé đi chung cho vui.

Giá này là giá thấp nhất tại thời điểm này, nếu để càng lâu thì càng đắt hơn.

Thân,

oishingon
04-02-2010, 11:12
Vé máy bay thì mình tự book nhé

socnau_lilac
04-02-2010, 12:06
Vé máy bay thì mình tự book nhé

OKie. (beer)
Ai đăng kí thì đăng kí nhanh nhanh chút nhe.

subarashi91
04-02-2010, 17:12
hố hố
nếu SG group mà khẩn trương thế thì ngay ngày mai em sẽ đi book vé cho mọi người.
còn về chi phí tàu thì sao chị sóc nâu ko chuyển phát nhanh cho e nhỉ. đỡ làng nhàng.

oishingon
04-02-2010, 18:18
Từ từ em ơi, chờ đoàn HN off xong rồi book chung, ngồi cạnh nhau luôn.

Vội vàng thế ....

netiq
04-02-2010, 18:51
@ chị Sóc: làm sao em gửi tiền trecking cho chị đây?

subarashi91
04-02-2010, 19:55
Từ từ em ơi, chờ đoàn HN off xong rồi book chung, ngồi cạnh nhau luôn.

Vội vàng thế ....

Có chuyện rùi anh chị ơi.:help
Tình hình là rất tình hình.
E đã hỏi qua và nhận đc entry là vào đợt 30\4 nè có rất nhiều đoàn cũng lên Lào Cai. Không hiểu có leo Fan như nhà mình ko thì không biết, nhưng mà nhà tàu bảo là ko có vé bán tức là cháy vé :(:help :help :help :help

I'mGem
04-02-2010, 20:29
:(t và ninh có hỏi han nhau, n thiệt là bọn t kô nhận được thông tin gì về c cả.Haiz, vụ này thôi bỏ qua. Nói qua nói lại hơi mất quan điểm:shrug:

Hi, okie, vậy là thiếu sót phía tớ rùi, thanks cậu và Ninh nhìu.

yuri76
04-02-2010, 20:31
có chuyện rùi anh chị ơi.:help
tình hình là rất tình hình.
e đã hỏi qua và nhận đc entry là vào đợt 30\4 nè có rất nhiều đoàn cũng lên Lào Cai. ko hiểu có leo Phan như nhà mình ko thì không biết, nhưng mà nhà tàu bảo là ko có vé bán tức là cháy vé :help

Đúng là 30/4 có rất nhiều đoàn leo phan, dưng mà bi giờ làm sao cháy vé được chứ nhỉ???
Mà nếu thế thật thì đoàn HN pải ọp ẹp xem tình hình thế nào để em tranngua book vé luôn cho cả 2 đoàn.
Mà tranngua em ơi, nhà tàu bảo cháy vé, hội mình lại có tay trong thì lo gì hử em?(NT) Em hỏi lại tay trong bác em xem dư lào? Có cần đi cửa sau không?
Mềnh chỉ thíc ngồi mềm thôi cả nhà ạ! Cho mình ghế ngồi nhớ!(K)

yuri76
04-02-2010, 20:33
Hi, okie, vậy là thiếu sót phía tớ rùi, thanks cậu và Ninh nhìu.

hic:((, chứ vậy là mình đã báo cáo với ai cái vụ gem ốm í nhở??? Mà thôi/ Quan trọng là Gem đã trở lại. hê hê hê(HH)

LoveParadjse
04-02-2010, 20:43
e đã hỏi qua và nhận đc entry là vào đợt 30\4 nè có rất nhiều đoàn cũng lên Lào Cai. ko hiểu có leo Phan như nhà mình ko thì không biết, nhưng mà nhà tàu bảo là ko có vé bán tức là cháy vé :(:help :help :help :help

Không biết tình hình thế nào nhưng thế này thì mình đề nghị đoàn HN sớm chốt danh sách rồi book vé lên LC càng sớm càng tốt vì đợt 30/04 này được nghỉ khá dài, giang hồ đi đông như quân nguyên. Lỡ như ko có vé lên đó thì...

Mình là mình đã book vé máy bay roài, nghe subara nói tim mún rớt xuống gót chân :(

I'mGem
04-02-2010, 20:53
e đã hỏi qua và nhận đc entry là vào đợt 30\4 nè có rất nhiều đoàn cũng lên Lào Cai. ko hiểu có leo Phan như nhà mình ko thì không biết, nhưng mà nhà tàu bảo là ko có vé bán tức là cháy vé :(:help :help :help :help

Chúng ta nên bàn bạc và có hướng giải quyết vụ này càng sớm càng tốt thôi cả nhà ơi, híc

ninhvani
04-02-2010, 21:07
Hi All,
Mình đã nghe e Tân trao đổi về tinh hình vé tàu dịp 30-04. Các bạn cứ bình tĩnh. Để sáng mai mình check lại xem thế nào. Chiều nay mình có event ở công ty, giờ đang phê quá.

yuri76
04-02-2010, 21:14
Chúng ta nên bàn bạc và có hướng giải quyết vụ này càng sớm càng tốt thôi cả nhà ơi, híc

Mình cũng hơi lo cái vụ vé này đấy. Làm sao để book đc vé cho tất cả đoàn, để không ai phải đi oto lên LC.
Liệu tin đồn cháy vé có giống như vụ tin đồn dịch cúm ko nhỉ? Tranngua ơi, em chốt câu cuối đi nào.(watch)

yuri76
04-02-2010, 21:17
Hi All,
Mình đã nghe e Tân trao đổi về tinh hình vé tàu dịp 30-04. Các bạn cứ bình tĩnh. Để sáng mai mình check lại xem thế nào. Chiều nay mình có event ở công ty, giờ đang phê quá.

Uầy, bạn Ninh đang phê quá rồi!
Tớ cũng vừa nhờ 1 chị contact với bạn chị ý bán vé ở ga. Đợi coi phản hồi ra sao.(wait)

socnau_lilac
04-02-2010, 21:23
Ối giời ôi, vụ này thì trăm sự nhờ đoàn HN nhanh tay giải quyết dùm. Chứ đoàn SG là pó tay rồi! (watch)

@Tân: Em hỏi bác em có giúp được chị em mình vụ này không? :help

socnau_lilac
04-02-2010, 21:25
@ chị Sóc: làm sao em gửi tiền trecking cho chị đây?

Chỗ em có gần Hồ Con Rùa không???

socnau_lilac
04-02-2010, 22:07
Có chuyện rùi anh chị ơi.:help
Tình hình là rất tình hình.
E đã hỏi qua và nhận đc entry là vào đợt 30\4 nè có rất nhiều đoàn cũng lên Lào Cai. Không hiểu có leo Fan như nhà mình ko thì không biết, nhưng mà nhà tàu bảo là ko có vé bán tức là cháy vé :(:help :help :help :help

Đêm nay pác không ngủ....

subarashi91
04-02-2010, 22:17
Đúng là 30/4 có rất nhiều đoàn leo phan, dưng mà bi giờ làm sao cháy vé được chứ nhỉ???
Mà nếu thế thật thì đoàn HN pải ọp ẹp xem tình hình thế nào để em tranngua book vé luôn cho cả 2 đoàn.
Mà tranngua em ơi, nhà tàu bảo cháy vé, hội mình lại có tay trong thì lo gì hử em?(NT) Em hỏi lại tay trong bác em xem dư lào? Có cần đi cửa sau không?
Mềnh chỉ thíc ngồi mềm thôi cả nhà ạ! Cho mình ghế ngồi nhớ!(K)
bà chị à. để mai em về em yêu bác 1 cái xem sao. chứ mìa không có vé đi thì đoàn ta đi bộ lên đấy àh:( :help :help :help

subarashi91
04-02-2010, 22:21
=)) =)) [QUOTE=socnau_lilac;159628]Chỗ em có gần Hồ Con Rùa không???

:gun 3143m[/QU
bác cho iem hỏi khí không fải: hồ con rùa là hồ hoàn kiếm hử=)) :) =))

subarashi91
04-02-2010, 22:31
Không biết tình hình thế nào nhưng thế này thì mình đề nghị đoàn HN sớm chốt danh sách rồi book vé lên LC càng sớm càng tốt vì đợt 30/04 này được nghỉ khá dài, giang hồ đi đông như quân nguyên. Lỡ như ko có vé lên đó thì...

Mình là mình đã book vé máy bay roài, nghe subara nói tim mún rớt xuống gót chân :(

nếu tình huống xấu nhất xảy ra thì iem nghĩ chúng ta nên thuê 1 xế Areo Space giống như xe của bọn nước ngoài đi ý, xe ý to đẹp rộng rãi thoải mái, sang trọng,ghế mềm ngủ ngon lành cành đào( ngoài lề: nhà thằng bạn thân em trồng đào, bác nào có nhu cầu thì pm iem. iem chỉ cho , Đào vừa rẻ vừa đẹp. lại ( thêm cái nữa ( ko đẹp không lấy xiền), iem ko lấy công mô giới)) lại nói chuyện xe: sức chứa lên đến 57 người. vừa kít đoàn HN. mà giá cả cũng fải chăng, vì nó là công ty vận chuyển hẳn hoi mà. nếu mà không có vé tầu thì đây là giải pháp cuối cùng cho nhưng ai còn hi vọng chạm Phan vào 30-4. hix mong điều nay ko xảy ra. không thì :T :T :T tét mông, tét mông

subarashi91
04-02-2010, 22:41
Ối giời ôi, vụ này thì trăm sự nhờ đoàn HN nhanh tay giải quyết dùm. Chứ đoàn SG là pó tay rồi! (watch)

@Tân: Em hỏi bác em có giúp được chị em mình vụ này không? :help

em vân đang cố gắng mà;)
;) mọi người cứ bình tĩnh
người Ấn Độ rất hay ở chõ là họ hiểu 1 điều: chuyên gì đến rồi cũng phải đến nên họ ít lo lắng. Kệ cho mọi thứ phải diễn ra theo trình tự. các bác cứ ;) =))" củ Từ" cho iem

yehee
04-02-2010, 23:13
Danh sách chốt cuối cùng của đoàn SG đây - 9 XY và 9XX nhé - đẹp mê luôn (tất cả đều đã đóng tiền giữ chỗ 1tr): (c)

1. socnau_lilac: YM: socnau_nhinhanh_lilac, 0902496699 (trưởng nhóm)
2. Anh pmytrung
3. lethang
4. Ms. Phương Thảo
5. Sim and Def
6. tutama
7. Mr phihong
8. primi
9. oishingon
10. mylien
11. boyloveyes
12. minhtriteach
13. Ms. Hạnh
14. Em Tiên
15. maidung
16. Ms. Quỳnh
17. LoveParadjse
18. Mr Hoàng
19. Mr Khoa (đáng lẽ là như vậy).....

Em bám đoàn đã từ lâu, off lần 1 dù có 5 người em vẫn tới, lần 2 cũng có mặt đầy đủ, thông tin nắm gần như cũng đủ hết rồi....... vậy mà vì có nội tình nên không thể đi chuyến này cùng mọi nguười. Không nói trước được gì thiệt. Ah, em thấy mấy anh chị đi họp lần này đông vui lắm, gương mặt ai nấy đều rạng rỡ, đẹp trai đẹp gái hết. Do em rút kinh nghiệm đợt off 1 nên có đem theo máy ảnh. Vậy mà do tranh luận wa' sôi nổi em quên lấy máy ảnh ra chụp mọi người. Em xin nhận sai sót phần này ha. Nhân tiện đây, em muốn chia sẻ 1 ít những gì em tìm hiểu chỉ với mong muốn là để mọi người có thể hoàn thành chuyến đi 1 cách mỹ mãn.
1. Clip "Chinh phục phanxipang" của đoàn "everest"

http://www.everestvietnam.vn/show.asp?code=clip&act=detail&page=9&id=6850641886655782472700448 Clip "Chinh phục phanxipang" của đoàn "everest"
2. Ảnh của đoàn đi cùng ngày của chúng ta 30-4 nhưng năm 2009 ---> bên phuot dot net nha.(điền vào ? dùm em, em để mấy lần nó đều ra ?)

http://www.??????????.net/showthread.php?t=141
3. File này là file word em cóp - bát từ những trang thông tin Phanxipang + kinh nghiệm leo núi.

http://www.mediafire.com/?nw5dzmmmjji
4. Em thấy mọi người tìm bài hát cho đoàn em cũng đã suy nghĩ rồi.
http://mp3.xalo.vn/player.xalo?id=252653125672&rand=247470.94014341
Cái đoạn “Việt Nam hòa cùng thế giới” – chúng ta sửa thành “đoàn ta hòa nhịp chân bước”. Định xin ý kiến mọi người.
5. Hình vé máy bay em chụp trên vnairline các chuyến ngày giờ cho đoàn mình.
http://www.mediafire.com/?gkk9ory các anh chị đặt sớm không thôi hết vé giá rẻ và không chủ động được thời gian.

Ah, yahoo mail em là [email protected], add để làm wen kỹ hơn tại em nghĩ thế nào đi lòng vòng thành phố rồi cũng gặp lại những gương mặt quen thuộc khi off thôi. Thành phố mình tuy lớn mà nhỏ ở chỗ đó…heheh…. Rất vui được làm wen với mấy anh chị. Khoa em. :L :LL

maotheanh
05-02-2010, 00:48
chả thấy hà nội off gì cả, tình hình thế nào đây, cho em theo với, em ko ở nhà đâu?

ninhvani
05-02-2010, 08:22
chả thấy hà nội off gì cả, tình hình thế nào đây, cho em theo với, em ko ở nhà đâu?

Có thông tin, mình sẽ thông báo trên Topic.

ninhvani
05-02-2010, 09:42
HI all,
Tạm thời mình đã đặt vé cho đoàn Sài gòn (18 người). Đang chờ confirm của Nhà Ga vào thứ 2 tuần tới.

hatran1188
05-02-2010, 10:54
** ko có tàu thì chúng ta vẫn đi cơ muk kaka. Sao ko đi xe máy cho nó phiêu hả bà con. Toàn thanh niên ok thế này.
Khíp quá, ku Tân hqua khóc lóc thảm thiết vì cháy vé. Nhưng vẫn ko quên PR cho vườn đào nhật tân cụa bạn :)) cuối tuần này có ai ở hà nội mún đi vườn đào với e, ku Tân, anh Đồng ko ạ ( hủy vụ Yên tử ku Tân nhóa )

subarashi91
05-02-2010, 11:29
** ko có tàu thì chúng ta vẫn đi cơ muk kaka. Sao ko đi xe máy cho nó phiêu hả bà con. Toàn thanh niên ok thế này.
Khíp quá, ku Tân hqua khóc lóc thảm thiết vì cháy vé. Nhưng vẫn ko quên PR cho vườn đào nhật tân cụa bạn :)) cuối tuần này có ai ở hà nội mún đi vườn đào với e, ku Tân, anh Đồng ko ạ ( hủy vụ Yên tử ku Tân nhóa )

trời ơi! thía mà chị làm em cứ nghĩ là sẽ được đi Yên Tử :T :T :T
ko thỉa hiểu được(NO)

socnau_lilac
05-02-2010, 11:29
[QUOTE=socnau_lilac;159628]Chỗ em có gần Hồ Con Rùa không???

:gun 3143m[/QU
bác cho iem hỏi khí không fải: hồ con rùa là hồ hoàn kiếm hử=)) :) =))

Hồ Con Rùa ở trong SG em ạ! Nó chỉ bằng 1/1000 của Hồ Hoàn Kiếm thôi. Cũng lắm cặp ôm nhau ở đấy lắm! :D

subarashi91
05-02-2010, 11:38
HI all,
Tạm thời mình đã đặt vé cho đoàn Sài gòn (18 người). Đang chờ confirm của Nhà Ga vào thứ 2 tuần tới.

anh Ninh chek đc rùi sao. vậy thì may quá :) :) :)

socnau_lilac
05-02-2010, 15:40
Hi Ninh, đoàn SG có chút thay đổi:

1. Chiều đi HN-LC (SP1):
- Ngày 28/04/2010: Loại vé: Giường mềm - SL:04
- Ngày 29/04/2010: Loại vé: Gường cứng ĐHKK - SL: 14

Còn chiều về thì y như cũ.

Đang trong thời điểm cháy vé mà thay đổi thế này cũng khổ. Nhưng nếu ra nhà tàu lấy vé thì bạn Ninh change dùm nhé!

subarashi91
05-02-2010, 16:44
Đỉnh Phan Xi Păng
Độ cao 3.143 m (10.312 ft)
Vị trí Việt Nam
Tọa độ: 22.304276° B 103.777063° Đ

Dãy núi Hoàng Liên Sơn
Tọa độ 22°17′52″B, 103°47′11″Đ
Niên đại đá Kỷ Phấn Trắng?

Sơ đồ các tuyến leo núi Phan Xi PăngPhan Xi Păng, Fansipan, hay Phan Si Phăng là ngọn núi cao nhất Việt Nam, cũng là cao nhất trong ba nước Đông Dương nên được mệnh danh là "Nóc nhà Đông Dương" (3.143 m) thuộc dãy núi Hoàng Liên Sơn, cách thị trấn Sa Pa khoảng 9 km về phía tây nam, nằm giáp hai tỉnh Lào Cai và Lai Châu thuộc vùng Tây bắc Việt Nam. Theo tiếng địa phương, núi tên là "Hủa Xi Pan" và có nghĩa là phiến đá khổng lồ chênh vênh.

[sửa] Lịch sử kiến tạo địa chất
Phan Xi Păng được hình thành vào thời kỳ tân tiến tạo[cần dẫn nguồn], kỷ Phấn Trắng - Đại Trung Sinh, cách ngày nay khoảng trên 100 triệu năm.

[sửa] Hệ thực vật
Hệ thực vật ở Phan Xi Păng khá phong phú. Có tới 1.680 loại cây chia làm 679 chi thuộc 7 nhóm. Có một số loại thuộc nhóm quý hiếm. Dưới chân núi là những cây gạo, mít, cơi với mật độ khá dầy tạo nên những địa danh Cốc Lếu (Cốc Gạo), Cốc San (Cốc Mít) v.v. Từ đây đến độ cao 700 m là vành đai nhiệt đới có những vạt rừng nguyên sinh rậm rạp, dây leo chằng chịt. Từ 700 m trở lên là tầng cây hạt trần như pơmu, có những cây ba, bốn người ôm không xuể, cao 50-60 m, tuổi đời tới vài trăm năm. Từ độ cao 2.800 m, phủ kín mặt đất là trúc lùn, những bụi trúc thấp khoảng 25–30 cm, cả thân cây trơ trụi, phần ngọn có một chút lá phất phơ, nên loài trúc này được gọi là trúc phất trần. Xen kẽ là một số cây thuộc các họ như cói, hoa hồng, hoàng liên.

[sửa] Chinh phục Phan Xi Păng

Bia đá đánh dấu vị trí cao nhất của Phan Xi PăngĐỉnh Phan Xi Păng hiện là điểm hẹn của nhiều nhà leo núi. Việc chinh phục đỉnh núi này có thể được thực hiện qua các tour của các công ty du lịch lữ hành chuyên nghiệp hoặc tự túc với sự dẫn đường của người bản xứ. Lộ trình leo núi có thể bắt đầu từ Hà Nội đến Lào Cai bằng tàu hỏa trên quãng đường dài 333 km; rồi từ Lào Cai lên Sa Pa bằng ô tô qua 38 km; sau đó từ Sa Pa đến đỉnh đèo Trạm Tôn hoặc ít phổ biến hơn là khu du lịch Cát Cát bằng ô tô hoặc xe ôm. Tại đây có số người dân tộc Mông, Dao làm nghề cửu vạn phục vụ khách leo núi đông nhất.

Trước kia từ Sa Pa lên đỉnh Phan Xi Păng và quay trở về mất khoảng chừng 5–6 ngày. Hiện nay thời gian tổng cộng của chuyến leo núi chỉ còn 3 ngày, thậm chí 2 ngày hoặc với những người thành thạo và sức khỏe tốt thì có thể thực hiện trong một ngày.

Hàng trình phổ biến nhất với khách du lịch là ba ngày. Sáng ngày đầu tiên đi ô tô từ Sapa đến trạm kiểm lâm trên đỉnh đèo Trạm Tôn. Bắt đầu chuyến leo núi ở đó, đi xuyên qua các dãy núi, du khách sẽ dùng chân ở một địa điểm cao khoảng 1.900m cạnh suối. Họ sẽ cắm trại, nấu ăn và nghỉ qua đêm ở đây. Ngày thứ hai từ địa điểm cao 1.900m đó, họ sẽ leo lên tới đỉnh Phan Xi Păng 3.143m và nghỉ ăn trưa trên đỉnh, đây là quãng đường vất vả nhất trong toàn bộ cuộc hành trình. Sau đó du khách quay về trại nghỉ đêm thứ hai. Ngày thứ ba từ trại nơi 1.900m họ quay về Sapa theo một đường khác. Sẽ có xe đón du khách ở chân núi đưa về Sapa. Một quy định cho các nhà leo núi ở đây là không được xả rác trong rừng, tất cả sẽ được mang theo rồi đốt đi.

Mỗi đoàn leo núi có ít nhất hai hướng dẫn viên hoặc người dẫn đường. Ngày thứ hai khi du khách lên đỉnh Phan Xi Păng, một trong hai người sẽ ở lại trại nấu ăn. Ở gần đỉnh núi, du khách có thể hái măng về cho bữa ăn. Viếc nấu nướng cũng rất khó khăn, du khách phải đi kiếm củi, làm bếp. Ban đêm thường mưa và nhiệt độ hạ xuống rất thấp.

Vì đường lên núi phải đi mất 3 ngày nên người leo núi cần có sức khoẻ tốt. Các vật dụng hữu ích cho cuộc leo núi này gồm giầy leo núi, áo mưa, lều, túi ngủ, thuốc men cá nhân, kẹo ngọt ăn để tăng glucose trong máu khi leo núi giúp giảm cảm giác tức ngực và khó thở khi leo lên cao. Việc hạn chế số lượng đồ dùng cá nhân giúp giảm trọng lực và làm việc leo núi dễ dàng.

Thời điểm leo núi thích hợp là từ tháng 9 năm truớc đến tháng 3 năm sau. Tuy nhiên đường lên Phan Xi Păng đẹp nhất là khoảng cuối tháng 2, khi các loài hoa núi bắt đầu nở.

trên đây là một số thông tin về ngọn núi mà chúng ta sẽ chinh phục. hi cọng rằng nó sẽ hữu ích cho mọi người .

sapaTravel
05-02-2010, 16:49
Dear all !
Các bạn hết sức bình tĩn, vé tàu đã xuất ra đâu mà kêu hết vé - do chưa có kế hoạch cho ngày đó . phương án lối toa...
Ít nhất phải ăn tết xong thì bắt đầu mới có phương án.

oishingon
05-02-2010, 17:40
À, đặt vé cho mình ngồi gần gần em I'mGem (của đoàn HN) nhé :D

Hi Ninh, đoàn SG có chút thay đổi:

1. Chiều đi HN-LC (SP1):

Còn chiều về thì y như cũ.

Đang trong thời điểm cháy vé mà thay đổi thế này cũng khổ. Nhưng nếu ra nhà tàu lấy vé thì bạn Ninh change dùm nhé!

pluto22027
05-02-2010, 20:40
Mình vừa ra ga HN về. Hỏi nhà ga, họ bảo cứ ăn tết ngon đi xong ra rồi tính. Chợ đen thì bọn nó bảo hết rồi, mua nó thì nó kênh 100k (với số lượng 50 mạng). Mọi người bình tĩnh, chắc là sẽ có nhiều cách. Em Tân tìm hiểu vụ này nhé :)

yuri76
05-02-2010, 21:03
Mình cũng đã hỏi được thông tin về vụ vé, do bố của một chị là trưởng ga Hải phòng - nhưng có quan hệ mật thiết với ga HN- cung cấp là ko hề có chuyện cháy vé đâu!
Ninh cũng đã book đc vé cho các bạn Sài gòn rồi nên ko lo nữa.
Chiều nay mình và Gem cũng đã lòng vòng sắm sửa được một số vật dụng cá nhân rùi cả nhà ạ! Hà hà ... nghĩ tới ngày ra đi là iem hồi hộp quá!

TrangZin
05-02-2010, 22:03
Lâu lắm rùi e mới vao lại 4rum! mọi ngừoi bàn tán sôi nổi ghê. Tết này e phải về quê, không biết có về kịp đi off với mọi người k. hix. bỏ lỡ lần nữa chắc k đựoc đi wa' :((

yuri76
05-02-2010, 22:17
À, đặt vé cho mình ngồi gần gần em I'mGem (của đoàn HN) nhé :D

Gem đăng ký giường nằm mà có người đòi nằm gần gần Gem kìa.

ninhvani
05-02-2010, 22:28
Gem đăng ký giường nằm mà có người đòi nằm gần gần Gem kìa.

Vậy là có một cặp rồi. Còn ai nữa không để mình còn sắp xếp một thể

dangkhoaquan
05-02-2010, 23:26
Xin có đôi lời góp ý với các bạn về vụ vé tàu!
Việc vé tàu sốt đợt 30-4 là chuyện năm nào cũng có vì ngoài vé cho các ồan leo phan thì còn vé cho dân tình di chuyển thường xuyên và một lượng lớn khách lên sapa đợt này để nghĩ ngơi cho thời gian nghĩ kéo dài 2 ngày 30-4 và 1-5.
-Việc mua vé tàu ở ga với số lượng đông vào đợt này là rất khó và thông thường khi mua ở ga thì sẽ được báo là hết vé , trong khi vé ở các đại lý và chợ đen vẫn còncho nên các bạn nên theo sát diễn biến tình hình, tránh tình trạng bị động.@Yuri : đến lúc sốt vé thì ngay cả ông Bùi Tấn Phương tổng giám đốc công ty xe hàng còn không mua được vé chứ đừng nói là .... Cho nên nên chăng các bạn cũng nên tham khảo các đại lý vé tàu, nên chuẩn bị nhiều phương án và mối quan hệ chứ đừng để bị động.
- Đi một đoàn đông thì việc người này người kia không thể vừa ý với vé tàu là chuyện hết sức bình thường cho nên giả sử có không vừa ý thì các bạn có thể đổi vé tàu cho nhau từ nằm sang ngồi và ngược lại nhưng cố gắng sắp xếp để ngủ được buổi tối đầu tiên trên tàu, buổi tối đó rất quan trọng.

LoveParadjse
05-02-2010, 23:36
Vậy là có một cặp rồi. Còn ai nữa không để mình còn sắp xếp một thể

Vậy là Ninh book được vé cho đoàn SG rồi hả bạn. Mình vốn yếu tim nghe mấy vụ này thấy muốn sốt rét quá.

I'mGem
06-02-2010, 08:32
Híc híc, mới có hơn 1 ngày không qua 4r mà đã chóng hết cả mặt ^ ^

Ninhvani lo được vụ vé cho đoàn SG rồi, các cậu tha hồ ăn lo ngủ kỹ, tích lỹ năng lượng chuẩn bị trek nhớ.
Còn đoàn HN mình, ra tết off xong cũng lo lun vụ này càng sớm càng tốt nhỉ. Tớ cũng có nhóm bạn năm ngoái trượt vé tàu đợt 30/4 lên Sapa mà. Tuy đoàn mình có nhiều tiền bối nhưng cẩn thận vẫn hơn, nhỉ ^ ^

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nhé

subarashi91
06-02-2010, 08:38
Mình vừa ra ga HN về. Hỏi nhà ga, họ bảo cứ ăn tết ngon đi xong ra rồi tính. Chợ đen thì bọn nó bảo hết rồi, mua nó thì nó kênh 100k (với số lượng 50 mạng). Mọi người bình tĩnh, chắc là sẽ có nhiều cách. Em Tân tìm hiểu vụ này nhé :)

vâng. em vẫn theo dõi tình hình.
:) thế nên lúc trước iem mới bảo mọi người cứ " củ Từ" mà =))
chúng ta cứ anh tết thật ngon đã anh chị àh(c)

subarashi91
06-02-2010, 08:41
Xin có đôi lời góp ý với các bạn về vụ vé tàu!
Việc vé tàu sốt đợt 30-4 là chuyện năm nào cũng có vì ngoài vé cho các ồan leo phan thì còn vé cho dân tình di chuyển thường xuyên và một lượng lớn khách lên sapa đợt này để nghĩ ngơi cho thời gian nghĩ kéo dài 2 ngày 30-4 và 1-5.
-Việc mua vé tàu ở ga với số lượng đông vào đợt này là rất khó và thông thường khi mua ở ga thì sẽ được báo là hết vé , trong khi vé ở các đại lý và chợ đen vẫn còncho nên các bạn nên theo sát diễn biến tình hình, tránh tình trạng bị động.@Yuri : đến lúc sốt vé thì ngay cả ông Bùi Tấn Phương tổng giám đốc công ty xe hàng còn không mua được vé chứ đừng nói là .... Cho nên nên chăng các bạn cũng nên tham khảo các đại lý vé tàu, nên chuẩn bị nhiều phương án và mối quan hệ chứ đừng để bị động.
- Đi một đoàn đông thì việc người này người kia không thể vừa ý với vé tàu là chuyện hết sức bình thường cho nên giả sử có không vừa ý thì các bạn có thể đổi vé tàu cho nhau từ nằm sang ngồi và ngược lại nhưng cố gắng sắp xếp để ngủ được buổi tối đầu tiên trên tàu, buổi tối đó rất quan trọng.
Anh nói đúng(c) ;)
Mà bác ơi, nghe nói đợt này bác tặng mũi người 1 khăn rằm lìm quà hử????
Nếu đúng như tthía thì phê quá:gun;)
Đề nghị bạn viết Hoa đầu câu và tuân thủ ngữ pháp tiếng Việt

subarashi91
06-02-2010, 08:44
Dear all !
Các bạn hết sức bình tĩn, vé tàu đã xuất ra đâu mà kêu hết vé - do chưa có kế hoạch cho ngày đó . phương án lối toa...
Ít nhất phải ăn tết xong thì bắt đầu mới có phương án.
Mà bác là "gai" Sapa hả
Sao lại quan tâm đoàn iem thía::LL
Đề nghị bạn viết Hoa đầu câu

subarashi91
06-02-2010, 15:47
Tết nhất đến nơi rùi.
hihix....
Đề nghị bạn viết Hoa đầu câu

subarashi91
06-02-2010, 15:51
Sao em chỉnh mãi mà vẫn không thấy hiện ảnh nhỉ.
(Đề nghị bạn viết Hoa đầu câu)

garung091
06-02-2010, 18:32
Tết Tết Tết đến rồi!
@ Mr. Cường: tết về uống rượu ít thôi nhé để còn lên kế hoạch tập luyện sức khỏe cho anh em. he he

yuri76
06-02-2010, 23:59
sao em chỉnh mãi mà vẫn không thấy hiện ảnh nhỉ

Hehe, trông ảnh em tranngua lái moto oách ghê nhỉ! (c)

oishingon
07-02-2010, 11:37
:gun http://vi.wikipedia.org/wiki/Phan_Xi_P%C4%83ng

subarashi91
07-02-2010, 13:03
Hehe, trông ảnh em tranngua lái moto oách ghê nhỉ! (c)
Chị trông có phong độ không,,,haha:gun :gun :gun

cuong
07-02-2010, 14:24
Tết Tết Tết đến rồi!
@ Mr. Cường: tết về uống rượu ít thôi nhé để còn lên kế hoạch tập luyện sức khỏe cho anh em. he he

Cám ơn bạn vì đã nhắc nhở! Nhất định nhất định, dù lịch trực tóe tòe loe mấy ngày tết!

akary
07-02-2010, 20:50
Mọi người ăn tết vui vẻ nhé. Nhớ ăn ít thôi để còn luyện tập nữa.Hi hi.
Đề nghị bạn viết hoa đầu câu và viết chữ có dấu.

yuri76
07-02-2010, 21:08
Dành cho những mem lười thế dục.
Hế hế, mem nào mà lười thể dục như tớ thì có cách này hay lắm nhé.
Hôm trước tớ mới phát hiện ra 1 phương pháp rất hay đó là thay vì chạy bộ thì hãy đi đạp vịt.
Chú ý chọn ngày gió to một tý, vì như thế sẽ rất dễ ra xa nhưng tới lúc bị loa gọi vào thì đạp thôi rồi!
Nhớ chọn anh bạn nào lười đạp một tý vì mình sẽ phải đạp nhiều hơn - chân sẽ phải vận động nhiều hơn.
Hic hic, nhờ cái biện pháp thể dục kết hợp hú hí này mà tối về tớ nằm thẳng cẳng ko động đậy.
Ai thíc thì cứ vận dụng nhé. Tớ ko lấy tiền bản quyền đâu! :D

pluto22027
07-02-2010, 22:05
21h tối qua có mặt và ăn Bê Chao Mộc Châu sau khi băng đèo vuợt núi. Mang về được quả Mận. Mơ, Mận sai trĩu quả mà chẳng thấy hoa đâu :((.
==>được cái test thấy sức khỏe mình khá tốt.hêhê

subarashi91
07-02-2010, 22:52
21h tối qua có mặt và ăn Bê Chao Mộc Châu sau khi băng đèo vuợt núi. Mang về được quả Mận. Mơ, Mận sai trĩu quả mà chẳng thấy hoa đâu :((.
Bác nầy chơi quá ta =)) =)) =))

subarashi91
07-02-2010, 22:54
Dành cho những mem lười thế dục.
Hế hế, mem nào mà lười thể dục như tớ thì có cách này hay lắm nhé.
Hôm trước tớ mới phát hiện ra 1 phương pháp rất hay đó là thay vì chạy bộ thì hãy đi đạp vịt.
Chú ý chọn ngày gió to một tý, vì như thế sẽ rất dễ ra xa nhưng tới lúc bị loa gọi vào thì đạp thôi rồi!
Nhớ chọn anh bạn nào lười đạp một tý vì mình sẽ phải đạp nhiều hơn - chân sẽ phải vận động nhiều hơn.
Hic hic, nhờ cái biện pháp thể dục kết hợp hú hí này mà tối về tớ nằm thẳng cẳng ko động đậy.
Ai thíc thì cứ vận dụng nhé. Tớ ko lấy tiền bản quyền đâu! :D
Đây là 1 ý tưởng không tồi nhưng tốn "xèng" =)) =)) =))
có cách nào "nhẹ nhàng hưn" khô bác:gun :gun :gun

yuri76
08-02-2010, 00:08

Hic, bác ơi phần cho em vài quả. Tự nhiên lại thèm chua :((

trangkat
08-02-2010, 10:51
Cuối năm bận tít mù,e phải làm tới hết 29, huhu. Trước tết mới vui, sau tết vui nỗi gì nữa.
@pluto22027: Sao bây giờ là mùa xuân mà bác, sao lại kô thấy hoa nhỉ? Theo e bít thì mùa nè đi nhiều hoa, tới hè mình đi lep Fan là mùa đào mùa mận mừ? Nghĩ đến mơ mận mà thèm. Bây giờ mà có quả rùi thì hè mình đi còn hột à. Hức hức

ninhvani
08-02-2010, 11:28
Cuối năm bận tít mù,e phải làm tới hết 29, huhu. Trước tết mới vui, sau tết vui nỗi gì nữa.
@pluto22027: Sao bây giờ là mùa xuân mà bác, sao lại kô thấy hoa nhỉ? Theo e bít thì mùa nè đi nhiều hoa, tới hè mình đi lep Fan là mùa đào mùa mận mừ? Nghĩ đến mơ mận mà thèm. Bây giờ mà có quả rùi thì hè mình đi còn hột à. Hức hức

Em Trang bận tít mù mà anh call mãi chả được

HoPhap 2
08-02-2010, 11:46
Để thuận tiện cho topic của các bạn, bạn chủ topic muốn tổng hợp tất cả thông tin vào trang nào thì pm cho mình nhé.

pluto22027
08-02-2010, 12:02
@Yuri76: mới đi đạp vịt mà sao đã thèm của chua nhở ;))
@Trangkat: Hết hoa rồi em ạ, chỉ còn hoa đào thôi. 30/4 - dịp đó nhiều hoa Ban, hoa Đỗ Quyên, tha hồ sáng tác :)

ninhvani
08-02-2010, 13:46
HI All,
Sáng nay mình đã trao đổi với Sóc, Trang và Yuri về tình hình vé tàu. Các bạn ở Sài gòn cứ yên tâm nhé.
@ Đoàn Hà Nội: Ra Tết sẽ đoàn HN sẽ off và đăng ký vé tàu. Thời gian và địa điểm sẽ thông báo sau
Chúc các bạn đón một năm mới Canh dần An Khang- Thịnh Vượng.

dangkhoaquan
08-02-2010, 21:11
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=984&pictureid=24049
Mạn phép post từ album của anh 4cuc1dinh tặng mọi người vậy.

subarashi91
08-02-2010, 21:49
Năm nay đào nở sớm (_ _!)....khổ thân người trồng đào
Nhà thằng bạn iem cũng trồng đào.... nhờ các bác mua ủng hộ
iem thì hum qua vừa mua ủng hộ nó cây đào gần 1 củ ^^
rất mong nhận đc tấm lòng hảo tâm của các bác
hehehehe

yuri76
09-02-2010, 12:29
[QUOTE=pluto22027;160749]@Yuri76: mới đi đạp vịt mà sao đã thèm của chua nhở ;))
Ủa bác ơi! Đạp vịt và thèm chua liên quan tới nhau hả bác? Vậy mà bây chừ em mới biết! Thế này thì phải hỏi lại bác sỹ thôi chứ từ trước giờ cứ nghĩ là abc... (NT) ...:LL

ninhvani
09-02-2010, 13:42
[QUOTE=pluto22027;160749]@Yuri76: mới đi đạp vịt mà sao đã thèm của chua nhở ;))
Ủa bác ơi! Đạp vịt và thèm chua liên quan tới nhau hả bác? Vậy mà bây chừ em mới biết! Thế này thì phải hỏi lại bác sỹ thôi chứ từ trước giờ cứ nghĩ là abc... (NT) ...:LL

Chắc tại bác Pluto hay ăn món Vịt om măng nên mới nghĩ đến đồ chua đó:D

tvvien
09-02-2010, 15:18
Tiếc quá mình đã đăng ký tham gia với đoàn SG nhưng do có kế hoạch khác nên đành lỡ hẹn, hẹn lần sau vậy.
Tặng các bạn câu thơ nè, khi leo mà mệt thi đọc:
Đèo cao thì mặc đèo cao
Ta lên tới đỉnh ta cao hơn đèo.

Ps: ai cũng thích "lên đỉnh" phải không nào .

socnau_lilac
11-02-2010, 13:21
Tổng hợp thông tin của cả đoàn mình vào đây nhé!

Đoàn mình hiện nay đã chia làm 2 nhóm HN và SG và đều đã chốt DS.

A. Nhóm HN chưa off đóng tiền chốt ds nhưng đã fix SL căn cứ vào lần off trước như sau:
1 nguyễn hương trang (trangkat) - nhóm trưởng
2 Mr. Dương văn Ninh (ninhvani) - nhóm trưởng
3 Nguyễn Thị Hồng Mỹ
4 Mr Đinh Quang Hữu
5 Mrs Nguyễn Thị Thái Thùy
6 Ms Hoàng Thị Lương
7 Ngô Thu Hương (jerry)
8 Phan Trang (TrangZin)
9 Ánh Nguyệt (anhnguyet_hro)
10 Đào Thị Quyên (timecake)
11 Nguyễn Tuấn Anh
12 Nguyễn Thu Trang
13 Phạm Thị Thanh Nga (chuotxautinh)
14 Ngô Quý Bình (luckyword)
15 Đỗ Quang Lương (yuri76)
16 Phạm Thị Hải Hà
17 Nguyễn Thị Phương Trà (trameo)
18 Ms. Tú (ajisai)
19 Tân (tranngua91)
20 Đỗ Văn cường- Bác sĩ
21 Huong (spinwheel)
22 Nguyễn Trung Kiên
23 Pluto22027- Hasonghao
24 Trương Quỳnh Giang
25 Phan Nhàn( Bắc Giang)
26 A. Thành( Băc Giang)
27 A.Kiên ( Bắc Giang)
28 Trần Thành Đồng
29 Ngô Hồng Thương
30 Lê Ngọc Thụy
31 Nguyễn Thị Hoài Thu
32 Bùi Thị Mỹ Hạnh
33 Nguyễn Việt Phương
34 NGUYỄN NGA
35 Nguyễn Thị Ngọc (I’m Gem)

Qua tết nhóm HN sẽ có lịch offline để đóng tiền chốt ds, đồng thời book vé tàu và lên lịch trecking luôn. Thời gian và địa điểm sẽ được nhóm trưởng thông báo trên topic.

B. Nhóm SG:
Nhóm SG đã offline đóng tiền chốt ds vào ngày 3/2 vừa qua, không nhận thêm đăng kí nữa, danh sách như sau:

1. socnau_lilac: YM: socnau_nhinhanh_lilac, 0902496699 (trưởng nhóm)
2. Anh pmytrung
3. lethang
4. Ms. Phương Thảo
5. Sim and Def
6. tutama
7. Mr phihong
8. primi
9. oishingon
10. mylien
11. boyloveyes
12. minhtriteach
13. Ms. Hạnh
14. Em Tiên
15. maidung
16. Ms. Quỳnh
17. LoveParadjse
18. Mr Hoàng

Vé tàu đoàn SG đã nhờ đoàn HN book dùm như sau:

1. Chiều đi HN-LC (SP1 21:20 - 05:05):

2. Chiều về LC-HN (SP4 21:15 - 05:00):
- Ngày 2/5/2010: Loại vé: Giường mềm - SL: 18

Về việc trecking núi Dinh của đoàn SG như sau:

Thời gian: Ngày 27 và 28/02/2010

Phương tiện: xe máy

Chi phí: campuchia

Nội dung chi tiết: tại page 38

Danh sách xế ôm đây:

1. anh Trung (đã thu 100k) - 2. sóc (đã thu 100k)
3. anh phihong (đã thu 100k) - 4. LoveParadjse (đã thu 100k)
5. anh Nhạn (đã thu 100k) - 6. em Duyên (chưa đóng)
7. Mr Vũ (đã thu 100k) - 8. Ms. Hạnh (đã thu 100k)
9. Mr Trí (đã thu 100k) - 10. chị Quỳnh (đã thu 100k)
11. mylien (đã thu 100k) - 12. em Tiên (chưa đóng)
13. dangkhoaquan (chưa đóng) - 14. Ms Thảo (chưa đóng)

C. Nhóm khác: Gồm 2 bạn
1.Ngọc Anh (ann) from Tuyên Quang
2. Nguyễn Mạnh Hà from Sapa (bạn của Hương Trang)

Nhóm này tự hoạt động, tự luyện tập, các vật dụng chung thì sẽ mua cùng với đoàn. Khi nào set up việc book tour sẽ thu tiền của nhóm lẻ tẻ này.

Thân,
Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ!!!

Lịch trecking chi tiết do anh pmytrung lên kế hoạch:

Hi các Members
Các thành viên phía Nam sẽ tổ chức tập thử thể lực đợt đầu vào ngày 27-28 tháng 02 năm 2010 tại núi Dinh
Phương tiện: xe gắn máy
Thời gian: 2 ngày
Dụng cụ: Lều cá nhân ngủ đêm trên đỉnh nuí, đèn pin, giày đi rừng ... nước uống đóng chai ... (nói chung là dụng cụ thiết yếu của dân Phượt
Chi phí: Campuchia
Thời gian xuất phát từ tp HCM = 6 giờ
Hướng dẫn viên leo núi: Pmytrung
Lo chi phí ăn uống: Sóc nâu

ĐỀ NGHỊ MỌI NGƯỜI ĐĂNG KÝ THAM GIA ĐẦY ĐỦ NẾU AI KHÔNG THAM GIA THÌ KHÔNG KIỂM TRA ĐƯỢC THỂ LỰC NÊN 30/4 KHÔNG ĐƯỢC TAM GIA VÀO LEO FAN NHÉ

Một số hình ảnh về Núi Dinh

núi Dinh rất gần với Sài gòn cách khoảng 70Km nhưng ít ai có cơ hội chiêm ngưỡng vùng núi xinh đẹp và hùng vĩ này. Tại sao 2 ngày thứ 7 và chủ nhật năm mới chúng ta không thử chinh phục đỉnh núi này một chuyến nhỉ các bạn nhằm kiểm tra thể lục. Nhóm leo Fan phía Nam sẽ tổ chức tour này và các bạn sẽ có người hướng dẫn vui vẻ, nhiệt tình và đậm chất khoa học để các bác ngày càng yêu và bảo vệ thiên nhiên Việt Nam hơn nữa

Vài hình ảnh mở đầu để các bác xem và cho ý kiến nhé

1. Sáng sớm trên đỉnh núi Dinh

2. Khám phá và chinh phục các đỉnh núi hùng vĩ

3. Toàn cảnh núi dinh nhìn từ trên cao là các dãy núi trùng điệp nhấp nhô

4. Nắng chiều trải vàng trên khắp các đỉnh núi

Hy vọng các bạn sẽ thật vui và cảm nhận và yêu thích, bào vệ thiên nhiên Việt Nam) với các bạn gái thì một ngôi chùa rất lớn để cho các chị tha hồ tịnh tâm và lễ phật

hatran1188
11-02-2010, 23:01
:(( :(( :(( Giận chị Sóc quá đi. Chị bỏ sót e ở đoàn HN ah. E ko off nhưng có lý do, ghi lại rùi mà :((
Ms.Hà ( hà trần) :(( Trần Việt Hà đây nhá. Cho e đi cùng trần ngựa, trần cu, a Ninh đáng gét nữa chứ :(
Đề nghị bạn viết hoa đầu câu.

hatran1188
12-02-2010, 01:19
:(( E phải ghi rõ ra mới đc. Lần off sau e nhất định có mặt ạ ( đề nghị anh Ninh xương ko chơi đểu e off hôm e vi vu đâu đó nha :D )
E ththoảng mới vào 4rum ko để ý cái là bị quên ngay í hii
E là Trần Việt Hà. Mail: [email protected]
Y! ha_greenday
Sdt: 0979.268.398
Ps: xin đừng quên tôi ^^

ninhvani
12-02-2010, 08:19
:(( e phải ghi rõ ra mới đc. Lần off sau e nhất định có mặt ạ ( đề nghị anh Ninh xương ko chơi đểu e off hôm e vi vu đâu đó nha :D )
E ththoảng mới vào 4rum ko để ý cái là bị quên ngay í hii
E là Trần Việt Hà. Mail: [email protected]
Y! ha_greenday
Sdt: 0979.268.398
Ps: xin đừng quên tôi ^^

Kiểu này thì đúng là Fang Fang rồi.
@Hà: Anh đã noted trường hợp của e rồi. Yên tâm ăn Tết nhé. Chả ai như em, khóc từ đêm 28 Tết đến sáng 29 Tết vẫn chưa hết.;)

hatran1188
12-02-2010, 09:42
:)) :)) :)) Người ta giả vờ tí thui. :p a Ninh khoai mà quên e, e sẽ thả bom nhà a lun nhá.
Đề nghị bạn viết hoa đầu câu, viết đúng ngữ pháp.

I'mGem
14-02-2010, 20:34
Năm mới tớ chúc gia đình Phượt

Mạnh khoẻ, tươi vui suốt cả năm

Tiền tiêu rủng rỉnh không cần đếm

Tình ngự trong tim cứ dạt dào

Hihi, năm mới tớ xin chúc cả nhà sức khoẻ, niềm vui,thành đạt... Phượt nữa, phượt mãi!:L:L:L

ninhvani
16-02-2010, 09:01
HI All,
Theo thông tin mình mới nhận được, có công văn của tỉnh Lào Cai (do xảy ra vụ cháy rừng Hoàng Liên) - Tạm ngừng mọi hoạt động du lịch và leo Fanxipan kể từ 14/2/2010
Mọi người cứ bình tĩnh, mình sẽ tìm lại công văn này xem thực hư thế nào?
(Thông tìn này lấy trên http://ttvnol.com/forum/f_233/1232937.ttvn)

KISS
16-02-2010, 16:17
Hix vì cái vụ cháy rừng nì mà đoàn bọn em đi ngày 25/2 mới hốt hoảng nì.Ko bít mấy ngày nữa nó có cho đi ko thì bỏ mịe :P aiya các bác đi đông nhỉ thiệt ghê gớm.bọn em chỉ dám đi 16 17 mem thôi cho nó thân mật vs kòn nhớ nổi tên mọi người :)

pluto22027
16-02-2010, 21:59
HI All,
Theo thông tin mình mới nhận được, có công văn của tỉnh Lào Cai (do xảy ra vụ cháy rừng Hoàng Liên) - Tạm ngừng mọi hoạt động du lịch và leo Fanxipan kể từ 14/2/2010

:( :( :(
hy vọng cho phép mở cửa du lịch trước mùa 30/4

trangkat
17-02-2010, 10:00
Mèng ơi! Công văn thực hư thế nào rùi a ninh ơi. Híc

I'mGem
17-02-2010, 10:04
HI All,

Đọc thông tin này tớ cũng thấy lo lo, nên đã gọi điện đến UBND tỉnh Lào Cai để hỏi thì nhận được câu trả lời là không có văn bản nào như thế các bạn ạ, các bạn cứ yên tâm nhá. Các bạn có thể xác minh lại thông tin ở số điện thoại 0203 828 669 (UBND tỉnh Lào Cai).
Chúc cả nhà nhiều niêm vui ha! :L

trangkat
17-02-2010, 10:08
Alo alo, e cũng đã lên trang thông tin của tỉnh Lào Cai, cũng đã xem xét kĩ. Phew, ko thâý có công văn cấm leo núi nào hết. Rừng Hoàng Liên đã dập tắt được đám cháy rôì, may quá là may.^^

subarashi91
17-02-2010, 10:26
Oui. mãi bây h mới có cơ hội lên 4rum(_ _!)
nản thật! sao lại có thể cháy rừng được nhỉ
thía cả nhà chúng ta tính sao đây??

subarashi91
17-02-2010, 10:29
Thía thì tốt quá!
Đợt này lên SPa iem đặt luôn 1 toa tầu cho cả nhà mình ngồi cùng nhau cho ấm áp !!! hihihi

subarashi91
17-02-2010, 10:32
Alo alo, e cũng đã lên trang thông tin của tỉnh Lào Cai, cũng đã xem xét kĩ. Phew, ko thâý có công văn cấm leo núi nào hết. Rừng Hoàng Liên đã dập tắt được đám cháy rôì, may quá là may.^^

Iem đặt luôn 1 toa tàu nhá chị ơi!
thông tin lần trước cháy vé tàu là giả đấy
theo như bác iem nói:"đó là cách làm ăn của người ta thôi" chứ còn vé thì nhiều lám . nếu có khó khăn j thì bác iem sẽ giúp:)(c)(c)

yuri76
17-02-2010, 15:15
@subarashi: Cả đoàn ta mà ở 1 toa là tuyệt nhất rùi tranngua à!
Hu hic, Tết nhất - không biết cả nhà ta ăn Tết thế nào! Chứ mình là mình đã tăng ngót nghét mười mấy lạng rồi! Ra tết mà không tập luyện ngay có khi tình hình là mình bò lên Phan và lăn xuống thôi cả nhà ạ! Huhuhu.

pluto22027
17-02-2010, 21:48
Hôm nay vừa treking Bái Đính :D. Thấy rất ổn, có lẽ mình dân miền núi, leo núi từ nhỏ nên khoản leo trèo khá ổn :D

man00iu
17-02-2010, 23:10
:) Bên bạn leo 30/4 chắc kô lo cấm nữa rồi, bên mình mấy ngày nữa leo, lo sốt vó lên :( uhm, theo mình các bạn gọi thử lên sở du lịch tỉnh lào cai xem , mình gọi rồi, nhưng chẳng có bác nào thưa máy :( http://portal.laocai.gov.vn:2009/svhttdl/vn/news/pages/index.aspx

man00iu
18-02-2010, 08:34
Các bác ơi, được leo rồi, yên tâm đê. Haizz các bác 30/4 mới leo mà cứ sốt ^^

I'mGem
18-02-2010, 09:53
:) Bên bạn leo 30/4 chắc kô lo cấm nữa rồi, bên mình mấy ngày nữa leo, lo sốt vó lên :( uhm, theo mình các bạn gọi thử lên sở du lịch tỉnh lào cai xem , mình gọi rồi, nhưng chẳng có bác nào thưa máy :( http://portal.laocai.gov.vn:2009/svhttdl/vn/news/pages/index.aspx

UH, vì tớ ko gọi được đên sở Văn hóa Du lịch :( nên cố gọi đến UBND tỉnh Lào Cai để hỏi mà, may mà nhận được thông tin không cấm, nên yên tâm rồi(c)
Chúc đoàn cậu leo thật khỏe, thật vui nhé :gun

subarashi91
20-02-2010, 20:57
@subarashi: Cả đoàn ta mà ở 1 toa là tuyệt nhất rùi tranngua à!
Hu hic, Tết nhất - không biết cả nhà ta ăn Tết thế nào! Chứ mình là mình đã tăng ngót nghét mười mấy lạng rồi! Ra tết mà không tập luyện ngay có khi tình hình là mình bò lên Phan và lăn xuống thôi cả nhà ạ! Huhuhu.
NÊU Đủ khoang 40 - 45 người thi đoàn ta sẽ ở cùng 1 khoang :gun :gun (beer)

I'mGem
20-02-2010, 21:18
Đoàn mình có ai ở Chí Linh - Hải Dương (hay chí ít là ở Hải Dương) ko nhỉ? tớ nghe nói ở đó có Cổng Trời, cách đường quốc lộ 5 đi vào 7 - 8km. Biết đâu đây có thể là 1 địa chỉ mới cho đoàn minh tập leo núi kết hợp khám phá thăm quan lun. Mem nào biết về chỗ này nhiều cho vài cm đi ạ...

Mà chúng mình cũng mau mau off đi chứ nhỉ, mong quá...^ ^

pluto22027
21-02-2010, 20:58
Thông tin trao đổi của nhóm mình bị xóa do vi phạm nhiều quá, sau đó cũng không ai typing lại. Mọi người post bài để ý nhé. Chúc mừng năm mới cả nhà >:D<

socnau_lilac
22-02-2010, 09:01
CHÚC MỪNG NĂM MỚI CẢ NHÀ! CHÚC NĂM MỚI NHÀ MÌNH PHÁT TÀI NHIỀU NHIỀU NHA!!!

Nghỉ tết lâu quá, giờ mới lượn ra lượn vào nhà mình... hì hì...

ninhvani
22-02-2010, 09:23
Chúc các bạn có một Năm mới, nhiều cái mới

spinwheel
22-02-2010, 14:54
Tình hình là năm mới em bị bánh chưng đè bẹp hết "các tinh thần" rồi...đi còn chả muốn đi, kg biết đến tháng sau đã phục hồi khả năng leo chưa :(

socnau_lilac
22-02-2010, 17:10
Hi cả nhà,

Chúc cả nhà năm mới hạnh phúc, thành công và phát tàiiiiiiiiii !

Đoàn mình khởi động năm mới bằng lịch trecking vào cuối tuần này nhé!

Danh sách tham gia trecking núi Dinh của đoàn mình hiện tại là 16 người như sau:

1. anh Trung + 2. sóc
3. anh phihong + 4. chị Nam (LoveParadjse)
5. anh Nhạn + 6. em Duyên
7. Mr Vũ + 8. Ms. Hạnh
9. Mr Trí + 10. chị Quỳnh
11. mylien + 12. em Tiên
13. Mr Luật (bạn Sóc) +
14. Ms Thảo (đi riêng vì chỉ tham gia đc ngày t7)
15. Phước + 16. Ms Anh

Tình hình là năm nay có vài người phải đi làm bù vào ngày 27/2, tuy nhiên lịch trecking của mình không dời lại, mà vẫn là 2 ngày 27-28 (Sóc cũng phải xin nghỉ phép rồi)

Đoàn SG mình hiện là 20 người (thêm 2 bạn Anh và Phước), hiện nay đăng kí đi là 15 người, các bạn còn lại cố gắng sắp xếp đi cùng đoàn cho vui nhé!

Tổng cộng đoàn mình sẽ có 3 đợt trecking như sau:

1. Núi Dinh: ngày 27-28/2
2. Núi Chứa Chan: ngày 20-21/3
3. Núi Bà Đen: ngày 3-4/4

Yêu cầu là các bạn phải tham gia ít nhất là 2 trong 3 lần trecking trên. Nếu không thì mình rất tiếc là phải delete khỏi ds đoàn.

Ngoài ra, các buổi sáng T7 và CN kể từ ngày 6/3, đoàn SG sẽ tổ chức chạy bộ và luyện tập các bài tập leo núi tại công viên Lê Văn Tám từ 6am đến 7.30am (kể cả nghỉ giải lao... hihi). Các bạn đăng kí tham gia để sóc biết SL nha!

Riêng 2 bạn Anh và Phước thì bắt buộc phải tham gia đợt trecking núi Dinh cuối tuần này nhé!

Nội dung củ tỉ đợt trecking lần này đây:

Vật dụng cá nhân cần chuẩn bị:
1. Giày tốt (giày mà các bạn dùng để leo Fan)
2. Chăn (chăn cá nhân thôi và cần phải ấm nhé vì trong rừng rất lạnh)
3. Áo khoác
4. Nón
5. Đèn pin (nếu bạn nào muốn thử cảm giác rùng rợn như lạc vào rừng rậm amazon trong đêm khuya, các bạn còn lại thì ở nhà đốt lửa trại, ca hát nhảy múa (có đàn ghita --> tuyển các chàng lãng tử đẹp trai... hì hì ;)) và ăn uống no say)

Còn thức ăn, nước uống, y tế và các vật dụng cần thiết khác sóc sẽ chuẩn bị chung cho cả đoàn.

Phương tiện và cách đi lại: Phương tiện là xe máy. Các xế ôm tự liên lạc với nhau theo danh sách ở trên để đón đưa và tập trung lúc 7am ngày 27/2 tại cây xăng gần ngã tư hàng xanh (bản đồ đính kèm), địa chỉ chính xác sóc sẽ kiếm lại là thông báo cho cả nhà sau nhé!

Chi phí cho lần trecking này khoảng 200k/người (tự túc đi lại)

Hẹn sớm gặp lại cả nhà!

Thân,

Sóc

https://lh6.ggpht.com/_plQxzIQVYj0/S4JY5-cQNPI/AAAAAAAAABM/BC5kvpgRigc/s1024/map.JPG

hi-speed
22-02-2010, 22:08
Chào cả nhà....

Tình hình rất là tình hình các cụ ạ nên có thể em không leo núi với các cụ được vì em đang ở Đà Lạt từ trecking bằng núi Liang Biang, đương nhiên là đi = đường bộ lên xuống 2 lần, không chơi xe jeep, commanca, uoat ...nha...sau đó là em về để tham gia cùng nhóm của kshoanchau đi hòn Nam Du....nhưng về khoản thể lực thì các cụ cứ yên tâm vì em leo núi tượng Chua Dang Tay 5 lần mỗi buổi, từ chân tới đỉnh, nghỉ 5 phút và tiếp tục, mục tiêu của em là sẽ nâng lên thành 10 vòng....nên em nghĩ là sẽ không để các cụ bận tâm về em đâu ạ...còn cái vụ núi chứa Chan là ở đâu vậy ta....sao em chưa biết vậy....núi Bà Đen thì em có leo 3 lần, cũng thấp và dễ đi, không nguy hiểm với lại em đang dồn phép cho cuối tháng nên cũng không tham dự được vì nó là đầu tháng....

Kính chúc các cụ có những buổi luyện tập vui vẻ và an toàn ạ........riêng vụ leo núi Chứa Chan thì em xin được tham gia nhé..........chủ yếu là để gặp mặt làm quen cới các cụ trước khi khởi hành ra Bắc chinh phục nóc nhà Đông Dương ạ

timecake
23-02-2010, 08:17
Chào cả nhà! Merry Brand New Year! ^^
Tình hình là thấy đoàn trong đó hô hào chuẩn bị trecking ghê quá! Mà ngoài này chưa thấy anh Ninh với chị kat bảo gì cả :(( Cuối tuần đoàn mình cũng leo ba vì hay tam đảo gì đi chứ ạ. Không thì làm vụ leo....đồi ở bách thảo cũng được :)) Không là bánh chưng kéo chân em không đi đâu được nè!

socnau_lilac
23-02-2010, 09:24
Hi FanPP SG,

Update lại danh sách đoàn trecking núi Dinh nhé:

1. anh Trung + 2. Sóc
7. Mr Vũ + (chiều CN anh chở chị Hạnh về hả?)
8. Ms. Hạnh (đi riêng vì chỉ tham gia ngày CN)
11. mylien + 12. em Tiên
13. Mr Luật (bạn Sóc) + 14. Ms Hoa (bạn sóc)
15. Ms Thảo (đi riêng vì chỉ tham gia ngày t7)
16. Phước + 17. Ms Anh
18. Ms Dung + 19. bạn Dung
20. Ms Thúy (chưa có xế)
21. Mr Dũng (hẹn ở đường rẽ vào núi dinh, Mr Thiện thì sao ta???)

Hẹn lại thời gian và địa điểm tập trung đi nhé: Mình sẽ đi đường Cát Lái nên tất cả mọi ng tập trung vào đúng 7am tại giữa Cầu Thủ Thiêm (hóng gió luôn). (Không hẹn ở cafe bệt 30/4 vì nhiều bạn ngược đường). Lưu ý đúng 7am là khởi hành, ai đến sau thì đi sau nhé, đoàn ko chờ đâu.

@Ms. Hạnh: Mình sẽ lao động mệt mỏi cả 2 ngày T7 và CN, tham gia 1 nửa số đó cũng đc (c). Tuy nhiên, đi xe máy hoặc xe đò từ bến xe miền đông ra sẽ gần hơn đi tàu cao tốc ra VT rồi ngược lại Bà Rịa.

@Mr Vũ: Đoàn mình sẽ bàn để design áo thun đồng phục, băng rôn luôn nhé! Anh Vũ sẽ chủ xị vụ này. Mong rằng có đồng phục cho đoàn mình trong 2 đợt treck tới.

@Phước + Anh: Chưa thấy 2 bạn hồi âm gì cả?!?

@All: Bạn nào làm xế nhớ mang giấy tờ xe và bằng lái đầy đủ nhé!
Đường đi ở Núi Dinh rất tốt và đẹp, đi xe tay ga hay số đều được. Về chỗ gửi xe thì có và đảm bảo an toàn. (Mr Vũ an tâm rồi he)

Đợt trecking núi Chứa Chan có thể tổ chức vào 13-14/3 hoặc 20-21/3. Mọi người cứ chuẩn bị tinh thần sẵn sàng nhé! Hi hi...

ninhvani
23-02-2010, 09:29
Chào cả nhà! Merry Brand New Year! ^^
Tình hình là thấy đoàn trong đó hô hào chuẩn bị trecking ghê quá! Mà ngoài này chưa thấy anh Ninh với chị kat bảo gì cả :(( Cuối tuần đoàn mình cũng leo ba vì hay tam đảo gì đi chứ ạ. Không thì làm vụ leo....đồi ở bách thảo cũng được :)) Không là bánh chưng kéo chân em không đi đâu được nè!

Nhìn thấy đoàn SG rục rịch Trecking và chuẩn bị Login. Anh cũng đang Nóng trong ngừi đây.
@ Đoàn HN: Các bạn cứ chuẩn bị sẵn tiền để chuẩn bị gặp mặt đầu xuân nhé.

cỏ mảnh
23-02-2010, 09:37
Hi FanPP SG,

Đợt trecking núi Chứa Chan có thể tổ chức vào 13-14/3 hoặc 20-21/3. Mọi người cứ chuẩn bị tinh thần sẵn sàng nhé! Hi hi...

Chị Hồng oi, em là Thảo (Đoàn SG) đây ạ. Lần trecking Núi Dinh này em kg tham gia được rồi, vì thứ 7 cũng phải làm việc luôn. (Thiệt là hận sếp gì đâu á T___T)

Lần trecking ở núi Chứa Chan, em đề nghị đi ngày 20-21/03 nhé (vì 14/03 em thi kết thúc môn ròi). Mong các anh chị xem xét đề nghị của em mà "cứu vớt" em với, em hổng muốn bị out đâu.

Chúc cả đoàn năm mới nhiều sức khỏe để Phượt hết ga...

socnau_lilac
23-02-2010, 10:26
Nhìn thấy đoàn SG rục rịch Trecking và chuẩn bị Login. Anh cũng đang Nóng trong ngừi đây.

Đề nghị đoàn HN mau mau chốt ds nha!!!!

Update lại danh sách đoàn FanPP SG trecking núi Dinh:

1. anh Trung + 2. Sóc
7. Mr Vũ + 8. Ms. Hạnh
11. mylien + 12. em Tiên
15. Phước + 16. Ms Anh
17. Ms Dung + 18. Ms Thúy
19. Mr Dũng (hẹn ở đường rẽ vào núi dinh, Mr Thiện thì sao ta???)
20. Ms Như

subarashi91
23-02-2010, 13:18

Anh Ninh nha ta lên kế hoạch đi các bác phải chủ chì thì chúng iem mới chủ chi được chứ(c)

yuri76
23-02-2010, 14:53
Anh Ninh nha ta lên kế hoạch đi các bác phải chủ chì thì chúng iem mới chủ chi được chứ(c)

Hí hí, tranngua đăng cai chủ chi vụ này, vậy thì phải mau mau ọp ẹp thui.
Các bác nhớ chuẩn bị xìn mừng tuổi cho mấy iem nhá! (K)

Mr.Chi Pheo
23-02-2010, 15:17
Hy vọng là thứ 7 này Phèo sẽ có cơ hội được đi với mọi người. Thật sự là sau khi liên lạc với chủ xị, Pheo muốn điên luôn vì mọi thứ đều phải quyết định trong 3 nốt nhạc. Khó nhất là sắp xếp ngày nghỉ.

socnau_lilac
23-02-2010, 16:41
Hy vọng là thứ 7 này Phèo sẽ có cơ hội được đi với mọi người. Thật sự là sau khi liên lạc với chủ xị, Pheo muốn điên luôn vì mọi thứ đều phải quyết định trong 3 nốt nhạc. Khó nhất là sắp xếp ngày nghỉ.

Oài, rốt cục là chẳng báo lại cho em cái gì cả. :T

I'mGem
23-02-2010, 22:20
Mọi người ơi, kế hoạch ọp ẹp đoàn HN thế nào ạ? Ninh và Trang, 2 cậu đã có kế hoạch gì chưa, cho bọn tớ biết sớm với nhá?

netiq
23-02-2010, 23:27
1. Chị Sóc ơi, hẹn giữa cầu được không đấy? chỉ sợ mấy anh công an lại hỏi thăm thì khổ.

2. Từ sài gòn đi núi dinh có thể đi bằng xe buýt, số 150 đến Tân Vạn, rồi bắt xe số 11 đi đến chùa Phật Quan thì dừng (chùa này trên núi Dinh mà). sang hơn thì đi xe đò, mất khoảng 2 tiếng gì đó.

3. Chị Liên ơi, thứ 7 mình hẹn hò sao đây.

Hoangluong
24-02-2010, 08:00
Theo dân trí, tình hình là bị cấm leo Fan thật rồi

I'mGem
24-02-2010, 09:00
Theo dân trí, tình hình là bị cấm leo Fan thật rồi

Gửi kèm link dẫn chứng đi bạn ơi.

yuri76
24-02-2010, 09:06
“Vụ cháy rừng Hoàng Liên đã gây ra hậu quả không nhỏ đối với vấn đề môi trường, đời sống kinh tế xã hội của người dân tỉnh Lào Cai và để đảm bảo an toàn, UBND tỉnh Lào Cai đã ra quyết định tạm dừng việc khách du lịch leo đỉnh Phan Xi Păng”, ông Cường nói (Theo Dân trí)
http://dantri.com.vn/c20/s20-380504/chay-rung-quoc-gia-hoang-lien-do-dot-nuong-lam-ray.htm
Chắc là bạn Lương dẫn thông tin từ đây. Không bít thực hư thế nào. Hic. :(

socnau_lilac
24-02-2010, 09:28
“Vụ cháy rừng Hoàng Liên đã gây ra hậu quả không nhỏ đối với vấn đề môi trường, đời sống kinh tế xã hội của người dân tỉnh Lào Cai và để đảm bảo an toàn, UBND tỉnh Lào Cai đã ra quyết định tạm dừng việc khách du lịch leo đỉnh Phan Xi Păng”, ông Cường nói (Theo Dân trí)
http://dantri.com.vn/c20/s20-380504/chay-rung-quoc-gia-hoang-lien-do-dot-nuong-lam-ray.htm
Chắc là bạn Lương dẫn thông tin từ đây. Không bít thực hư thế nào. Hic. :(

Từ ngày mùng 6 tết đã được cho phép tổ chức du lịch lại rồi. Cả nhà đừng lo. Chỉ sợ cháy hết mấy rừng đỗ quyên và rừng trúc thì chẳng còn gì để xem :(

socnau_lilac
24-02-2010, 09:51
1. Chị Sóc ơi, hẹn giữa cầu được không đấy? chỉ sợ mấy anh công an lại hỏi thăm thì khổ.

2. Từ sài gòn đi núi dinh có thể đi bằng xe buýt, số 150 đến Tân Vạn, rồi bắt xe số 11 đi đến chùa Phật Quan thì dừng (chùa này trên núi Dinh mà). sang hơn thì đi xe đò, mất khoảng 2 tiếng gì đó.

3. Chị Liên ơi, thứ 7 mình hẹn hò sao đây.

He he... mình vẫn lên đó hóng gió mà ta??? Mà buổi tối ko hà! Chắc ko sao đâu. 7am cũng còn sớm và mát.

Sau nhiều lần rục rịch, danh sách trecking lại đổi:

1. anh Trung + 2. Sóc
5. ....................... + 6. em Duyên
7. Mr Vũ + 8. Ms. Hạnh
11. mylien + 12. em Tiên
15. Phước + 16. Ms Anh
17. Ms Dung + 18. Ms Như
19. Mr Dũng (hẹn ở đường rẽ vào núi dinh, Mr Thiện thì sao ta???)

@em Duyên: Anh Nhạn ko đi được, chị cũng chưa biết xếp xế cho em như thế nào. Cũng đang có vài người đang nhấp nhổm nhảy vô, mà chưa chắc chắn. Có thì chị sẽ báo cho em sớm nhé!

socnau_lilac
24-02-2010, 10:25
Chị Hồng oi, em là Thảo (Đoàn SG) đây ạ. Lần trecking Núi Dinh này em kg tham gia được rồi, vì thứ 7 cũng phải làm việc luôn. (Thiệt là hận sếp gì đâu á T___T)

Lần trecking ở núi Chứa Chan, em đề nghị đi ngày 20-21/03 nhé (vì 14/03 em thi kết thúc môn ròi). Mong các anh chị xem xét đề nghị của em mà "cứu vớt" em với, em hổng muốn bị out đâu.

Chúc cả đoàn năm mới nhiều sức khỏe để Phượt hết ga...

Cuối cùng lịch trecking núi Chứa Chan là ngày 20-21/3 nhé cả nhà!!!!

netiq
25-02-2010, 08:25
Chị Sóc ơi. Chủ nhật này em có việc ở sài gòn nên chỉ đi được thứ 7 thôi. Em sẽ đi một mình. Nhờ chị sắp xếp chị Liên đi với chị gì đó chưa có người chở. Em sẽ báo chi liên biết. Em cám ơn chị nhiều.

subarashi91
25-02-2010, 11:44
Hí hí, tranngua đăng cai chủ chi vụ này, vậy thì phải mau mau ọp ẹp thui.
Các bác nhớ chuẩn bị xìn mừng tuổi cho mấy iem nhá! (K)

Các bác nhớ là iem là thành viên bé tí tin hin nhất nhà đấy nhé! Thía nên ^^ các bác phải...^^ nhiều nhiều nha:D

trangkat
25-02-2010, 14:32
Alo Alo! Các đồng chí đầu Hà Nội chú ý.Chủ nhật (28/02) nhóm chúng ta sẽ ọp ẹp tại Hồng Trà-26 Liễu Giai vào hồi 7.30 p.m nhé.
Khi đi các đồng chí mang theo 1,000,000 VND để đóng tiền vé tàu( Giường mềm không điều hòa là 295k/ chiều) và lo các phụ phí đính kèm.
Mình sẽ có bảng kê và thông báo chi tiết các khoản thu chi để các đồng chí tiện theo dõi.
Thông báo thay cho giấy mời nên các đ/c nào hem đi được thì p.m cho mình hoặc a. Ninh để tiện theo dõi nhé
A. Ninh Vani - 0953.367.217
0974.395.295

trangkat
25-02-2010, 14:34
[QUOTE=subarashi91;164514]Các bác nhớ là iem là thành viên bé tí tin hin nhất nhà đấy nhé! Thía nên ^^ các bác phải...^^ nhiều nhiều nha:D
Bé Tân tân đậu phộng, tàu xe e hỏi han thế nào^^!, chưa confirm cho c nhỉ?

subarashi91
25-02-2010, 15:29
Alo Alo! Các đồng chí đầu Hà Nội chú ý.Chủ nhật (28/02) nhóm chúng ta sẽ ọp ẹp tại Hồng Trà-26 Liễu Giai vào hồi 7.30 p.m nhé.
Khi đi các đồng chí mang theo 1,000,000 VND để đóng tiền vé tàu( Giường mềm không điều hòa là 295k/ chiều) và lo các phụ phí đính kèm.
Mình sẽ có bảng kê và thông báo chi tiết các khoản thu chi để các đồng chí tiện theo dõi.
Thông báo thay cho giấy mời nên các đ/c nào hem đi được thì p.m cho mình hoặc a. Ninh để tiện theo dõi nhé
A. Ninh Vani - 0953.367.217
0974.395.295
Khi đi yêu cầu các đ/c chọn luôn loại ghế hay giường mà mình thik để ban tổ chức book vé nhá^^(c)

socnau_lilac
25-02-2010, 15:43
Khi đi yêu cầu các đ/c chọn luôn loại ghế hay giường mà mình thik để ban tổ chức book vé nhá^^(c)

Chọn 1 loại thôi: Giường mềm 295k

ninhvani
25-02-2010, 15:49

HI all,
Qua thông tin trao đổi với Sóc Và Trang Kat. Để tạo điều kiện cho tất cả thành viên trong đoàn có thể chung 1 toa. Do vậy Chúng ta sẽ thống nhất chọn 01 loại vé giường mềm nhé.
Hiện tại, vụ vé của đoàn SG Ninh đã đặt và đang chờ xuất vé.

Pmytrung
25-02-2010, 17:21
Lịch trình Off leo núi Dinh:
(đề nghị mọi người sắp xếp thời gian đúng giờ qui định nếu ai trễ hẹn 10 phút đoàn sẽ không đợi với bất cứ lý do nào)

Ngày 27/2/2010 phải có mặt ở điểm tập kết tại giữa Cầu Thủ Thiêm lúc 7:00
Xuất phát lúc 7:10 phút (Mang theo giấy tờ xe, bằng lái xe đầy đủ)
Đến chân núi Dinh lúc 10 giờ
Chạy lên chỗ nghỉ ngơi lo lều trại, dọn chỗ ở, chuẩn bị bữa trưa
Nghỉ trưa
Bắt đầu leo núi lúc 1:10 phút và về lúc 4: 30 phút

Ngày 28/2/2010 - thức dậy lúc 6:30, vệ sinh, ăn sáng, chuẩn bị hành trang leo núi
Xuất phát lúc 7:30 phút (mang theo bánh ngọt hoặc đồ ăn nhẹ có thể về trễ - hành trình này hơi dài nên các bạn chuẩn bị sức khoẻ và hành trang kỹ nhé)

Trở về sài gòn vào lúc 3:00

Ghi chú:(các thành viên nào đi vào sáng ngày hôm sau phải đi sớm và hỏi nhà xe đến chùa Phật Quang, sau đó thuâ xe ôm chạy đến chùa và hỏi nhà anh Thuận “ngay quan nước vào chùa” sẽ có người hướng dẫn đến nơi tập kết của đoàn)
Trường hợp đi trễ quá` thì đành ngồi nhà chờ mọi người về thôi nên các bạn cố gắng đi vào ngày thứ 7 là tốt nhất :L

subarashi91
25-02-2010, 18:02
HI all,
Qua thông tin trao đổi với Sóc Và Trang Kat. Để tạo điều kiện cho tất cả thành viên trong đoàn có thể chung 1 toa. Do vậy Chúng ta sẽ thống nhất chọn 01 loại vé giường mềm nhé.
Hiện tại, vụ vé của đoàn SG Ninh đã đặt và đang chờ xuất vé.
sáng nay em vừa ra sân ga. tình hình là độ 15 ngày nữa nhà ga sẽ bán vé tầu đi Lao Cai tháng 4;)

LoveParadjse
26-02-2010, 00:10

Chị nghe có thêm 2 mem SG đi nữa hả. Vậy phải nhờ bạn Ninh book thêm 2 vé chứ Sóc nhỉ?

netiq
26-02-2010, 10:21
@ anh Trung và chị Sóc: em đã nói với chị sóc rồi, em chỉ đi được ngày thứ 7, chiều thứ 7 em sẽ về. Như vậy 4 giờ 30 chiều mình sẽ có mặt ở đâu ạ. Anh chị thông cảm, em phải tranh thủ xuống núi sớm, sợ trời tối.
[ hu hu tiêu tùng kế hoạch ngủ đêm trên núi rồi]

lys
26-02-2010, 14:28
chào các bác, các chú, các anh, các chị, các em. Em là Phượter mới mon men lên đây. Cũng ấp ủ dự định đi Phượt Fanxifang. Về sức khỏe thì ko bị bệnh tật gì. Thể dục có tập tành aerobics và yoga. Nhưng mờ e mò lên đây hơi trễ. Danh sách chốt hết roài. Còn chỗ nào cho e hok. E ở Đà Nẵng. Em sẽ tự đi tàu ra HN và join với cả nhà ở đó vào h đó. Hy vọng e được tham gia với cả nhà. Đề nghị xem xét trường hợp của e với ạ. Chúc cả nhà sức khỏe!!!!!

socnau_lilac
26-02-2010, 15:57
Chị nghe có thêm 2 mem SG đi nữa hả. Vậy phải nhờ bạn Ninh book thêm 2 vé chứ Sóc nhỉ?

Em đã điều chỉnh rồi chị ạ! (beer)

socnau_lilac
26-02-2010, 15:58
@ anh Trung và chị Sóc: em đã nói với chị sóc rồi, em chỉ đi được ngày thứ 7, chiều thứ 7 em sẽ về. Như vậy 4 giờ 30 chiều mình sẽ có mặt ở đâu ạ. Anh chị thông cảm, em phải tranh thủ xuống núi sớm, sợ trời tối.
[ hu hu tiêu tùng kế hoạch ngủ đêm trên núi rồi]

Sáng CN về sớm thì sao nhỉ??? (c)

socnau_lilac
26-02-2010, 16:57
Sáng sớm mai khởi hành đợt trecking đầu tiên của FanPP SG, sau các loại théc méc và thay đổi thì tình hình cuối cùng là như sau:

Danh sách và xế ôm:

1. anh Trung + 2. Sóc
5. Ms Liên + 6. em Duyên
7. Mr Vũ + 8. Ms. Hạnh
11. Mr Dũng VT
12. em Tiên
15. Phước + 16. Ms Anh
17. Ms Dung + 18. Ms Như
19. bạn Ms Hạnh + 20. Mr Kháng

Anh Hồng và chị Nam lo vụ nước uống.

Mr Trí lo vụ lều ở.

Còn vụ ăn và y tế thì sóc sẽ lo chung cho cả nhà.

Anh Phước, anh Luật nhớ ghé nhà em 6.20am để phụ em chở đồ nhé!

Anh Trung lo vụ lịch tập luyện và đi lại.

Cả nhà nhớ có mặt đúng giờ nhé!!!!

Cảm ơn cả nhà!

netiq
26-02-2010, 20:39
Em cũng muốn ngủ lại lắm nhưng sáng chủ nhật có việc lúc 8 giờ. hu hu...

subarashi91
26-02-2010, 21:40
Mai đoàn HN off rùi mà sao chẳng thấy bà con lên diễn đàn chơi nhỉ???
sao tình hình có vẻ im ắng thiế không biết???

ninhvani
26-02-2010, 22:01
Mai đoàn HN off rùi mà sao chẳng thấy bà con lên diễn đàn chơi nhỉ???
sao tình hình có vẻ im ắng thiế không biết???

Chủ nhật mới off mà em.
@Đoàn Sài gòn: Chúc các bạn có đợt trecking núi Dinh có nhiều thú vị, hiệu quả.

socnau_lilac
28-02-2010, 21:13
Thông báo với cả nhà đoàn FanPP SG đã trecking núi Dinh thành công rực rỡ. (beer) Cả nhà mình ai ai cũng dễ thương. Các anh nam thì galang, chăm sóc, giúp đỡ các chị em chu đáo. Bên cạnh đó các chị em cũng rất mạnh mẽ, vui tươi. :L

Các bài tường thuật về chuyến đi sẽ được gửi đến cả nhà sớm nhất!

Sóc mới nhận thông tin off chốt ds của đoàn HN hồi nãy như sau: Đoàn HN đã chốt ds cũng rất thành công với SL 29. Vậy cộng với đoàn SG 21 người thì tổng đoàn nhà ta có con số rất đẹp là 50.

Chúc mừng cả nhà ta!!!!

Pmytrung
01-03-2010, 09:12
Chào cả nhà và nhóm leo Fan Sài Gòn !
Tuần này lại phải tiếp 1 tour nữa khám phá núi Dinh của một công ty bạn bè (NO):LL:LL. Mới nhận điện thoại sáng nay mà hết cả hồn ... lại leo trèo, lại leo duốc dựng đứng mệt đứt cả hơi ... huhu . Thành viên nào muốn đi nữa thì báo để xắp xếp thử sức ...

à hôm qua nhiều người hỏi cái web của mình mà chưa trả lời được nên bà con có gì vào đây để tham khảo nhé (đọc trợ giúp) trước khi xem
http://www.vncreatures.net

Cám ơn các thành viên nhóm Sài gòn

pluto22027
01-03-2010, 09:20
Không biết tình hình HN off thế nào? hqua bận quá quên béng mất:(. Thui để contact với Ninh or Trang vậy. Các bạn cho thông tin lên đi nhé :)

TrangZin
01-03-2010, 09:41
Tìm mỏi cả mắt mah không thấy danh sách cụ thể đoàn HN đâu. E định nhờ cái A.Kiên sinh năm 82 công tác ở trươg Đh ...< tự nhiên e lại quên mất ^^> mà hôm qua đi off 1 việc rất chi là ... thế nên nếu a đọc đựoc tin này thì liên lạc với e theo nick Y! aishiteru226 nhé . Mong chờ tin a heheh

spinwheel
01-03-2010, 10:50
Tìm mỏi cả mắt mah không thấy danh sách cụ thể đoàn HN đâu. E định nhờ cái A.Kiên sinh năm 82 công tác ở trươg Đh ...< tự nhiên e lại quên mất ^^> mà hôm qua đi off 1 việc rất chi là ... thế nên nếu a đọc đựoc tin này thì liên lạc với e theo nick Y! aishiteru226 nhé . Mong chờ tin a heheh

Biết định nhờ vả gì rồi!!!!:LL

Trek 6000
01-03-2010, 11:18
Danh sách chốt rồi nhưng tớ cứ xin 1 chân đi trek cùng nhé. Rồi sau này mua vé rồi mà có bạn ko đi được thì cho tớ mua lại suất... hie hie...

trangkat
01-03-2010, 13:35
Alo Alo, buôỉ ọp ẹp đâù xuân của đầu HN đã thành công zang zôị, sau đây thư ký trangkat xin báo cáo tóm tắt vài lơì để toàn thể các đồng chí tiện theo dõi:
1. Danh sách chốt: 29 đ.c. tham gia họp: 21 đ/c, 03 đ/c vắng có xác nhận, 05 đ/c ko có xác nhận( Bao gồm: Hải hà, Ms Tú, a pluto, Quỳnh Giang và B/sĩ Cường- ơi bác Cường, ới bác Cường, sao bác ko cho chúng e số di động?????)
2. Tiền tàu xe và chi phí...etc: 1tr/ đ.chí - đã có 15đ.c đóng, đề nghị các đ.c còn lại đóng nốt cho e trong tuần từ 01~07/03 để tụi e kịp mua vé.
3. 6h30 Sáng Chủ nhật 07/03 đâù HN sẽ có buôỉ tập thể lực đâù tiên tại Công viên Bách Thảo cổng Hoàng Hoa Thám nhé, đề nghị các đ.c khi đi mặc đồ thể thao gọn gàng, khoác theo balo( XX thì balo 3kg sách, XY thì balo 5kg bánh keo+ quà cáp+ hoa cho các XX, hôm sau là 08/03 rùi, hehe, đ/c Ninh sẽ mang theo cân để test balo, balo nào không đủ kg thì các đ.c chống đẩy chịu phạt nhé^^)
4. đoàn HN sẽ đi cùng chuyến tàu lên vơí đoàn HCM, nhưng sau khi thống nhất thì đoàn HN sẽ nghỉ thêm 1 đêm lại Sapa và về HN vào chuyến tàu tôí 03/05( về HN vào 5a.m sáng 04/05, chắc kịp thay đồ đi làm các đ.c nhỉ^^)
=> Chi phí của đoàn HN sẽ tăng thêm một vài chút so vơí HCM ( sẽ có văn bản cụ thể gửi vào mail, kê khai chi tiết các nhóm tiền)
5. Các đ.c sẽ tự mua giày leo núi, balo để còn đi tập thể lực trước nhé.
Lưu ý: Balo mua loại vải dù nhẹ có thể đựng được 5~7kg, có quai đeo ngực, bụng, túi đựng chai nước bên hông, đệm khí ở chỗ giưã lưng-balo và túi chống nước mưa cho balo nhé.
Ở HN có thể mua tại Cưả Hàng Hưng Thịnh- Bờ Hồ( giang hồ truyền tai nhau vâỵ^0^)
Or mua ở Ngã tư sở-180k/chiếc-chị jerry và chị Ngọc đã mua và dùng thử thấy cũng ổn lém.
Danh sách các đồ dùng cá nhân cần thiết khác thì sau khi tổng hợp BTC sẽ có văn bản gửi vào mail cho từng đ/c.
6.đồng phục cho cả đoàn,đôị HCM đang thiết kế mâũ áo và logo, khi có mẫu sẽ tiến hành in ấn tại HN, theo thống nhất tại buôỉ ọp tôí qua thì đâù HN có ý kiến dùng ÁO PHÔNG CỘC TAY màu da cam và logo in áo màu đen. HCM có ý kiến gì ko nhỉ?
=>Đồng phục : Nón lá -( Theo ý kiến của A Kiên là phù hợp hơn nón tai bèo)
Áo phông cộc tay
Khăn rằn ( Cái này phải nhờ các đ.c HCM rôì)
Trên đây là một vài tóm tắt về buôỉ ọp đâù xuân tôí qua, các đ.c ngó giùm e xem thiêú sót hay bổ sung gì thì p.m cho e để e sưả nhé. Híc, e ngôì công ty tranh thủ gõ, hem tập trung được. Chẹp chẹp

subarashi91
01-03-2010, 14:19
thế là xong cái vụ vé tàu mất thời gian và sự tin tưởng của anh chị em
điều mà em muốn nói là nó đã xong rùi ^^
cuối tháng 3 chúng ta sẽ có vé cầm tay

ninhvani
01-03-2010, 14:32
@Đoàn Hà Nội:
Anh Cường Bác sỹ vừa trao đổi với mình: Do đợt này bận việc cơ quan nên sẽ không đi cùng với chúng ta đợt 30-4 này.

subarashi91
01-03-2010, 15:38
@Đoàn Hà Nội:
Anh Cường Bác sỹ vừa trao đổi với mình: Do đợt này bận việc cơ quan nên sẽ không đi cùng với chúng ta đợt 30-4 này.

Lại thêm 1 mem out roài
không hiểu còn ai rơi rụng không:Dam
:gun :gun

socnau_lilac
01-03-2010, 16:09
4. đoàn HN sẽ đi cùng chuyến tàu lên vơí đoàn HCM, nhưng sau khi thống nhất thì đoàn HN sẽ nghỉ thêm 1 đêm lại Sapa và về HN vào chuyến tàu tôí 03/05( về HN vào 5a.m sáng 04/05, chắc kịp thay đồ đi làm các đ.c nhỉ^^)
=> Chi phí của đoàn HN sẽ tăng thêm một vài chút so vơí HCM ( sẽ có văn bản cụ thể gửi vào mail, kê khai chi tiết các nhóm tiền)

Sóc mới tìm hiểu về vụ khách sạn đêm 2/5 cho đoàn HN như sau:
Khách sạn Phương Nam - gần chợ, gần nhà thờ.
Phòng tập thể, có giường đàng hoàng. Phòng 15 người thì 50k/ng. Còn phòng 6 người thì 60k/ng.
Đoàn HN nên chốt SL người ở lại nhanh và book phòng, không là ở khách sạn ngàn sao đấy!

6.đồng phục cho cả đoàn,đôị HCM đang thiết kế mâũ áo và logo, khi có mẫu sẽ tiến hành in ấn tại HN, theo thống nhất tại buôỉ ọp tôí qua thì đâù HN có ý kiến dùng ÁO PHÔNG CỘC TAY màu da cam và logo in áo màu đen. HCM có ý kiến gì ko nhỉ?
Áo phông cộc tay

Đầu SG cũng đã họp bàn về áo thun đồng phục: Áo thun ngắn tay, có cổ hoặc không cổ, màu sắc thì cứ truyền thống: áo màu đỏ; chữ, logo, hình tượng màu vàng.
Anh Vũ của đoàn SG sẽ design vài mẫu và post lên cho cả nhà chọn lựa.

Sóc không hiểu ý kiến đồng phục nón lá là sao? Đồ đạc cồng kềnh, chui trong rừng cây lá rậm rạp chứ có đi ngoài đồng đâu thì làm sao mà đội nón lá đc. Với lại con trai mà đội nón lá thấy gúm lắm!

@Ninh: Hoàn tất file danh sách rồi gửi cho sóc sớm nhé!

Cảm ơn cả nhà!

spinwheel
01-03-2010, 17:15
Em phải công nhận là màu đỏ vàng truyền thống đẹp, ý nghĩa...Mỗi tội trăm đoàn như một, sao mình kg làm khác đi tí hả chị??? Mình có thể mua thêm một cái áo cờ đỏ sao vàng nếu muốn mà :D

I'mGem
01-03-2010, 18:15

Úi, hai người này hum qua ngồi ở xa nhau thế cơ mà, chả hiểu bắt sóng khi nào mà nhanh thế ta. Thảo nào mà có mùi khen khét, giống kỉu ai đó bị cháy lông mày í, he he.
Hị hị, e ui, anh Kiên anh ấy hay "bận" lắm không hay qua phuot đâu, có cần chị nhắn nhủ gùm hông? Sau này có gì nhớ chị nhé ^ ^

I'mGem
01-03-2010, 18:22
Lưu ý: Balo mua loại vải dù nhẹ có thể đựng được 5~7kg, có quai đeo ngực, bụng, túi đựng chai nước bên hông, đệm khí ở chỗ giưã lưng-balo và túi chống nước mưa cho balo nhé.
Ở HN có thể mua tại Cưả Hàng Hưng Thịnh- Bờ Hồ( giang hồ truyền tai nhau vâỵ^0^)
Or mua ở Ngã tư sở-180k/chiếc-chị jerry và chị Ngọc đã mua và dùng thử thấy cũng ổn lém.

Tớ vừa xem lại cái túi nilon đựng balo có in địa chỉ cửa hàng mà tớ mà Jerry đã mua ở Ngã tư sở.
Các cậu có thể tham khảo xem nhé: Cửa hàng Quốc Khánh - Kiôt 32 - 36

I'mGem
01-03-2010, 18:30
@Đoàn Hà Nội:
Ẹc ẹc, đáng tiếc thiệt! Nhưng mà hông sao, đoàn chúng ta có thể chăm sóc cho nhau mà! (beer)

garung091
01-03-2010, 18:46
Thật vừa đúng lúc, anh cũng có việc định hỏi TrangZin........ mà chuồn về sớm quá....... Đang định hỏi ban tổ chức làm sao để bắt liên lạc với em........may quá!

hatran1188
01-03-2010, 20:33
Đồng phục lạ mắt, độc 1 tí anh chị nhé. Tiếc là màu đỏ, vàng quá phổ biến. Làm sao mà nhìn qua là bít ngay đoàn fang fang nhà mềnh na na. =)) =)) mà công nhận, e đang tưởng tượng ra cảnh cổ quàng khăn rằn, đầu đội nón lá nó ra sao đây. =)) chăn vịt ;;)

garung091
01-03-2010, 22:27
hà Trần = hà không mặc áo! ha ha lại còn đội mũ lá nữa, anh cũng không tưởng tượng ra được hà trần đội mũ lá, cổ quàng khăn rằn. ha ha

TrangZin
01-03-2010, 23:31
Biết định nhờ vả gì rồi!!!!:LL

Xí xớn! kiểu gì tôi chẳng rủ bà, an tâm ^^;)=))

TrangZin
01-03-2010, 23:35
Thật vừa đúng lúc, anh cũng có việc định hỏi TrangZin........ mà chuồn về sớm quá....... Đang định hỏi ban tổ chức làm sao để bắt liên lạc với em........may quá!

Việc gì ạ? việc của anh có giống của e k?:))=))

TrangZin
01-03-2010, 23:37
Úi, hai người này hum qua ngồi ở xa nhau thế cơ mà, chả hiểu bắt sóng khi nào mà nhanh thế ta. Thảo nào mà có mùi khen khét, giống kỉu ai đó bị cháy lông mày í, he he.
Hị hị, e ui, anh Kiên anh ấy hay "bận" lắm không hay qua phuot đâu, có cần chị nhắn nhủ gùm hông? Sau này có gì nhớ chị nhé ^ ^

Hehe chuyện tâm tinh 2 người ... chiến sĩ... sẽ biết ngay thôi mà. mà e là ai trong số những ngừoi hôm qua, biết mặt biết tên nhưng không biết nick ai :(

garung091
02-03-2010, 07:22
chắc là giống nhau thôi TrangZin ah. Vậy anh sẽ nói thầm cho em nhé!

ninhvani
02-03-2010, 08:09
Mới có 1 hôm mà các bạn chém gió ghê quá.
@Đoàn HN: Các bạn nhanh chóng gửi cho mình bao gồm những thông tin cá nhân sau qua địa chỉ email [email protected].
1. Họ và tên (với những bạn chưa chịu cho ban tổ chức biết Tên Thật)
2. Ngày Tháng Năm Sinh
3. Số CMTND
4. Ngày cấp
5. Nơi cấp

Deadline: 15h chiều ngày hôm nay (02/03/10).
TKs

subarashi91
02-03-2010, 11:30
Danh sách chốt rồi nhưng tớ cứ xin 1 chân đi trek cùng nhé. Rồi sau này mua vé rồi mà có bạn ko đi được thì cho tớ mua lại suất... hie hie...
Có Phải cái bác nầy, hum trước cũng đi off leo Phan ở 26 Hồng Tra Liễu Giai không nhỉ??
sao mà:" ai sin youuu wen wen" (BB)

socnau_lilac
02-03-2010, 12:08
Sau lần trecking núi Dinh mới thấy mọi người chưa có kĩ năng leo dốc, cũng như xuống dốc, sức khỏe chưa đều, người đi nhanh người đi chậm...
Rèn luyện thể lực là phải thường xuyên, kiên trì và có phương pháp thì mới dẻo dai, chứ 3 tuần lại hùng hục đi trecking 1 lần thì về nằm dưỡng bệnh cũng hết vài ngày. Vậy nên đề nghị cả nhà tham gia đông đủ vào buổi tập đầu tiên tại công viên Lê Văn Tám, lúc 6am ngày T7 06/03. Và để share hình núi Dinh luôn. Cả nhà đăng kí để sóc biết số lượng nha!

Tiện thể đây làm vài tấm trong đợt trecking hùng hổ vừa rồi (hùng hổ lúc đầu thôi, còn lúc về thì bủng beo)

1. Cán trạm lúc 10h30, nghỉ ngơi và đợi bữa trưa có đủ rau, cá, thịt... ngon ngon ngon!
https://lh5.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x1Yhb2n6I/AAAAAAAAABk/zxdQ5Q9EtkY/s512/DSC00295.JPG

https://lh4.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x1ZQti7QI/AAAAAAAAABs/Sbo4anhZ-UI/s640/DSC00297.JPG

https://lh6.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x1Zhrj_pI/AAAAAAAAABw/eHn06SJ2UTs/s512/DSC00298.JPG

2. Khoác ba lô xuất phát với khí thế hừng hực của FanPP
https://lh6.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x1qlV7byI/AAAAAAAAACI/KazvzCv8c-o/s640/DSC00300.JPG

https://lh6.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x1s1EaTDI/AAAAAAAAACY/8LCqtGaH5t8/s640/DSC00304.JPG

3. Đường vào rừng (hơi nắng tí)
https://lh5.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x2P5yR5uI/AAAAAAAAACw/A0kQQm02F8c/s640/DSC00305.JPG

4. Những con dốc đầu tiên
https://lh4.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x2RHHDxRI/AAAAAAAAAC8/yz8VcSHYSG4/s640/DSC00308.JPG

socnau_lilac
02-03-2010, 12:09
5. Nghỉ chân tại rừng lồ ô
https://lh6.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x3LnPXeKI/AAAAAAAAADY/UF7TrDgG68s/s640/DSC00311.JPG

6. Lên đỉnh lần thứ nhất - cảnh đẹp mở ra trước mắt
https://lh6.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x3MmuLL8I/AAAAAAAAADg/xaZTxeIbLVc/s640/DSC00314.JPG

https://lh4.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x3NOwr8_I/AAAAAAAAADk/mNUgy-aI6OQ/s640/DSC00315.JPG

7. Đoạn xuống dốc hãi hùng nhất, để chinh phục đỉnh 2 cao hơn (chộp đc bao nhiêu là ếch)
https://lh3.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x364oPZnI/AAAAAAAAAEc/B8peXAIyzwU/s640/DSC00325.JPG

https://lh3.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x3kAxSkhI/AAAAAAAAAD0/K8votA8xjxI/s640/DSC00317.JPG

socnau_lilac
02-03-2010, 12:13
Chinh phục đỉnh 2 pác nào viết tiếp nhé! Em hết sức gòi! :D

cỏ mảnh
02-03-2010, 14:52
Vậy nên đề nghị cả nhà tham gia đông đủ vào buổi tập đầu tiên tại công viên Lê Văn Tám, lúc 6am ngày T7 06/03. Và để share hình núi Dinh luôn. Cả nhà đăng kí để sóc biết số lượng nha!

Cả nhà oi, T7 em phải đi làm, nên kg tập với nhà mình đc đâu ạ.... T___T

I'mGem
02-03-2010, 15:35
@Đoàn HN: Các bạn nhanh chóng gửi cho mình bao gồm những thông tin cá nhân sau qua địa chỉ email [email protected].
2. Ngày Tháng Năm Sinh
3. Số CMTND
4. Ngày cấp
5. Nơi cấp

TKs

I I I, thật đang trách vì bi giờ mới qua 4r, quá hạn mất 30 phút rùi, chít thật. Em vừa gửi thông tin rùi đấy, anh check giùm nhé ^ ^

ninhvani
02-03-2010, 15:36
Tính đến thời điểm hiện tại, số lượng các bạn gửi email xác nhận thông tin cho mình là rất ít: 6 người.
Đề nghị các bạn đoàn HN nhanh chóng khẩn trương gửi thông tin cho mình nhé.
@ Sóc: Tớ xin lỗi vì chưa thể gửi kịp cho bạn danh sách chốt của đoàn HN,

hatran1188
02-03-2010, 15:42
hà Trần = hà không mặc áo! ha ha lại còn đội mũ lá nữa, anh cũng không tưởng tượng ra được hà trần đội mũ lá, cổ quàng khăn rằn. ha ha

:T Tên cụa ngta đẹp thế mà sao toàn thíck lột áo ta ra zậy trời. =)) bác cứ việc tưởng tượng đi nhoé.
(LD) Hehe chủ nhật này bác nào dậy sớm đánh thức e dậy với nhoé. Let.s go! Tình hình nhìn đoàn SG trek mà thèm quá đi mất. Đồng chí Ninh chủ nhật vác theo cân và cả máy ảnh,chụp đoàn ta vài phát cho nó khí thế nha (NT)( ở đấy cũng nhìu cảnh hay ho để chúng ta quay lén làm tài liệu giảng dạy môn giáo dục giới tính hơi bị hay đấy)(c)

garung091
02-03-2010, 16:46
nè nhớ! anh có lột đâu em tự lột đó nhóe
ok! anh sẽ gọi, mặc dù hôm đó vẫn say.
yahoo của em là gì? duykien091 là của anh

I'mGem
02-03-2010, 19:20
Hehe chuyện tâm tinh 2 người ... chiến sĩ... sẽ biết ngay thôi mà. mà e là ai trong số những ngừoi hôm qua, biết mặt biết tên nhưng không biết nick ai :(

Ui ui, em xin lỗi chị Trang zin, em tên là Ngọc làm cùng Trường với anh Kiên ạ, thật là thất lễ quá chị nhỉ ^ ^

let's_go
02-03-2010, 20:27
CÁm ơn Sóc đã post hình. Thứ 7 này cho Trí đặt 1 vé.

spinwheel
02-03-2010, 21:53
Ui ui, em xin lỗi chị Trang zin, em tên là Ngọc làm cùng Trường với anh Kiên ạ, thật là thất lễ quá chị nhỉ ^ ^

Ối giời ơi, chị Ngọc chưa biết ai với ai mà đã vội vàng xuống giọng thế chị ơi (beer)

ninhvani
02-03-2010, 21:56
Ối giời ơi, chị Ngọc chưa biết ai với ai mà đã vội vàng xuống giọng thế chị ơi (beer)

Đấy gọi là có tinh thần cảnh giác cao đó em

oishingon
02-03-2010, 21:56
Lâu lắm rồi mới vô 4rum, anh chị em vẫn khỏe mạnh ra phết nhờ .. hờ hờ .. ^_^

spinwheel
02-03-2010, 21:57
Xí xớn! kiểu gì tôi chẳng rủ bà, an tâm ^^;)=))

Hí hí, mình sẽ rung đùi chờ đùi rung (chờ điện thoại ý) (c)(beer):L

spinwheel
02-03-2010, 21:59
Đấy gọi là có tinh thần cảnh giác cao đó em

Đúng rồi, em nhớ cái Trang nó có quả kính gọng đen sợ lắm mà, cũng nên cẩn thận thật :F

oishingon
02-03-2010, 22:03
Alo Trang

Em bảo giúp bạn em (ninhvani), đăng ký giúp mình nghỉ lại Sapa 1 ngày giống như đoàn Hà Nội với nhé.

@ninhvani :help: Nếu đọc tin này, ninhvani giúp mình vụ vé tàu với nhé. Mình đăng ký và đóng tiền với đoàn HCM rồi. Chắc là vé tàu chưa mua nhỉ ....

À, mà đoàn HN tụ tập đông thế mà ko có vài trăm ảnh share cho mọi người với nhỉ ^_^

Alo Alo, buôỉ ọp ẹp đâù xuân của đầu HN đã thành công zang zôị, sau đây thư ký trangkat xin báo cáo tóm tắt vài lơì để toàn thể các đồng chí tiện theo dõi:
1. Danh sách chốt: 29 đ.c. tham gia họp: 21 đ/c, 03 đ/c vắng có xác nhận, 05 đ/c ko có xác nhận( Bao gồm: Hải hà, Ms Tú, a pluto, Quỳnh Giang và B/sĩ Cường- ơi bác Cường, ới bác Cường, sao bác ko cho chúng e số di động?????)
2. Tiền tàu xe và chi phí...etc: 1tr/ đ.chí - đã có 15đ.c đóng, đề nghị các đ.c còn lại đóng nốt cho e trong tuần từ 01~07/03 để tụi e kịp mua vé.
3. 6h30 Sáng Chủ nhật 07/03 đâù HN sẽ có buôỉ tập thể lực đâù tiên tại Công viên Bách Thảo cổng Hoàng Hoa Thám nhé, đề nghị các đ.c khi đi mặc đồ thể thao gọn gàng, khoác theo balo( XX thì balo 3kg sách, XY thì balo 5kg bánh keo+ quà cáp+ hoa cho các XX, hôm sau là 08/03 rùi, hehe, đ/c Ninh sẽ mang theo cân để test balo, balo nào không đủ kg thì các đ.c chống đẩy chịu phạt nhé^^)
Danh sách các đồ dùng cá nhân cần thiết khác thì sau khi tổng hợp BTC sẽ có văn bản gửi vào mail cho từng đ/c.
Áo phông cộc tay
Trên đây là một vài tóm tắt về buôỉ ọp đâù xuân tôí qua, các đ.c ngó giùm e xem thiêú sót hay bổ sung gì thì p.m cho e để e sưả nhé. Híc, e ngôì công ty tranh thủ gõ, hem tập trung được. Chẹp chẹp

oishingon
02-03-2010, 22:08
6h có sớm quá không thế ?

Cứ đăng ký 1 chân trc đã hehe

Sau lần trecking núi Dinh mới thấy mọi người chưa có kĩ năng leo dốc, cũng như xuống dốc, sức khỏe chưa đều, người đi nhanh người đi chậm...
Rèn luyện thể lực là phải thường xuyên, kiên trì và có phương pháp thì mới dẻo dai, chứ 3 tuần lại hùng hục đi trecking 1 lần thì về nằm dưỡng bệnh cũng hết vài ngày. Vậy nên đề nghị cả nhà tham gia đông đủ vào buổi tập đầu tiên tại công viên Lê Văn Tám, lúc 6am ngày T7 06/03. Và để share hình núi Dinh luôn. Cả nhà đăng kí để sóc biết số lượng nha!

Tiện thể đây làm vài tấm trong đợt trecking hùng hổ vừa rồi (hùng hổ lúc đầu thôi, còn lúc về thì bủng beo)

1. Cán trạm lúc 10h30, nghỉ ngơi và đợi bữa trưa có đủ rau, cá, thịt... ngon ngon ngon!
https://lh5.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x1Yhb2n6I/AAAAAAAAABk/zxdQ5Q9EtkY/s512/DSC00295.JPG

https://lh4.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x1ZQti7QI/AAAAAAAAABs/Sbo4anhZ-UI/s640/DSC00297.JPG

https://lh6.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x1Zhrj_pI/AAAAAAAAABw/eHn06SJ2UTs/s512/DSC00298.JPG

2. Khoác ba lô xuất phát với khí thế hừng hực của FanPP
https://lh6.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x1qlV7byI/AAAAAAAAACI/KazvzCv8c-o/s640/DSC00300.JPG

https://lh6.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x1s1EaTDI/AAAAAAAAACY/8LCqtGaH5t8/s640/DSC00304.JPG

3. Đường vào rừng (hơi nắng tí)
https://lh5.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x2P5yR5uI/AAAAAAAAACw/A0kQQm02F8c/s640/DSC00305.JPG

4. Những con dốc đầu tiên
https://lh4.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x2RHHDxRI/AAAAAAAAAC8/yz8VcSHYSG4/s640/DSC00308.JPG

lethangmu
02-03-2010, 22:13
lần sau pải mặc quần dài, áo dài tay, mặc toàn đồ ngắn về sướt hết tùm lum

ninhvani
02-03-2010, 22:32
@ Oishington: Nếu bạn đã đăng ký theo đoàn SG, thì mình đã book vé cho đoàn SG rồi đâu phải book thêm đâu

oishingon
02-03-2010, 22:33
@ Oishington: Nếu bạn đã đăng ký theo đoàn SG, thì mình đã book vé cho đoàn SG rồi đâu phải book thêm đâu

À, leo núi xong, muốn ở Sapa 1 hôm, cho biết Sapa ntn ý mà :).

Do đó phải cần bạn giúp chuyển vé tàu chuyến về chậm 1 ngày ý

garung091
02-03-2010, 23:23
Hôm ni coi lại google map mới bít mình đã ở chân bên kia của Phan trong một chuyến công tác và được tắm suối.
https://i1021.photobucket.com/albums/af337/garung091/DSCF9169.jpg

https://i1021.photobucket.com/albums/af337/garung091/DSCF9140.jpg

https://i1021.photobucket.com/albums/af337/garung091/DSCF9184.jpg

I'mGem
03-03-2010, 08:11

Hi hi hi, Chào em Hương xinh, Trang zin là bạn ngồi cạnh em đúng ko nào (NT)

Hi he, Chúc cả ngày mình một ngày mới nhiều niềm vui nhé nhé nhé ;)

TrangZin
03-03-2010, 10:58
2. Ngày Tháng Năm Sinh
3. Số CMTND
4. Ngày cấp
5. Nơi cấp

TKs
Ui, chém đâu ạ! bọn e toàn nói thật với nhau đấy ạ:D

TrangZin
03-03-2010, 11:00

Ui, chị ơi! e xin lỗi. hix tại chị xưng e trứoc nên e không biết ai với ai hic hic c nói thế khác nào bảo e chết đi huhu :((

TrangZin
03-03-2010, 11:01
Hi hi hi, Chào em Hương xinh, Trang zin là bạn ngồi cạnh em đúng ko nào (NT)

Hi he, Chúc cả ngày mình một ngày mới nhiều niềm vui nhé nhé nhé ;)

Vâng, là em đấy ạ! tại chị để ava thế kia thì ai mà biết! xitin quá đáng i':))

TrangZin
03-03-2010, 11:04
Hí hí, mình sẽ rung đùi chờ đùi rung (chờ điện thoại ý) (c)(beer):L

Hơho từ hôm đấy tôi quên mất, cứ nghĩ bà có số của tôi rùi cơ, bây h mới nhớ hôm đấy máy bà hết pin nhờ. Thế tí nữa tôi nhắn tin nha. Có cái này hay lắm! Đảm bảo bà sẽ thick' heheh=))

ninhvani
03-03-2010, 11:32
Ui, chém đâu ạ! bọn e toàn nói thật với nhau đấy ạ:D

Uh. Chém gió xong rồi thỉ gửi email thông tin cá nhân cho anh nhé.
@ Đoàn HN: Vẫn còn 8 đồng chí chưa gửi cho mình. Đề nghị các bạn gửi ngay nhé.

I'mGem
03-03-2010, 13:43
Ui, chị ơi! e xin lỗi. hix tại chị xưng e trứoc nên e không biết ai với ai hic hic c nói thế khác nào bảo e chết đi huhu :((

Ha ha ha, chị cũng tếu táo cho vui thui mà kưng! :LL

I'mGem
03-03-2010, 13:47
Vâng, là em đấy ạ! tại chị để ava thế kia thì ai mà biết! xitin quá đáng i':))

Em vừa xin lỗi chị xong đã đá xoáy chị được ngay nhỉ!!! Bùn quá, nó nói như kiểu mình già lắm lắm rồi í, tối nay về đâm đầu vào ... gối mà chết thui chu cha ơi :help

phill
03-03-2010, 14:25
5. Nghỉ chân tại rừng lồ ô
https://lh6.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x3LnPXeKI/AAAAAAAAADY/UF7TrDgG68s/s640/DSC00311.JPG

6. Lên đỉnh lần thứ nhất - cảnh đẹp mở ra trước mắt
https://lh6.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x3MmuLL8I/AAAAAAAAADg/xaZTxeIbLVc/s640/DSC00314.JPG

https://lh4.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x3NOwr8_I/AAAAAAAAADk/mNUgy-aI6OQ/s640/DSC00315.JPG

7. Đoạn xuống dốc hãi hùng nhất, để chinh phục đỉnh 2 cao hơn (chộp đc bao nhiêu là ếch)
https://lh3.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x364oPZnI/AAAAAAAAAEc/B8peXAIyzwU/s640/DSC00325.JPG

https://lh3.ggpht.com/_JITjm8OApz8/S4x3kAxSkhI/AAAAAAAAAD0/K8votA8xjxI/s640/DSC00317.JPG

Nhìn các pác trecking mà em nôn quá, lần sau phill ké đi treck với nhé mọi người :D

socnau_lilac
03-03-2010, 16:34
Thông báo với cả nhà 1 số vấn đề:

Tiền quỹ:
Đợt trecking núi dinh vừa rồi thống nhất ai tham gia 2 ngày thì đóng 200k, ai tham gia 1 ngày thì đóng 100k. Tổng kết chi tiêu thì quỹ của đoàn mình còn 89k (Chi tiết trong file sóc email)

@Em Tiên và Thảo: Dư mỗi em 100k, trừ vào lần trecking sau nhé!

@Chị Hạnh: Bạn của chị (chị Lê) chưa đóng 100k :((

Tập thể lực :
Tổng cộng mình có 5 tuần tập thể lực như sau:
1. Tuần 1 (6-->12/3)
2. Tuần 2 (13-->26/3)
3. Tuần 3 (27-->9/4)
4. Tuần 4 (10-->16/4)
5. Tuần 5 (17/4-->khi leo fan)

Mỗi tuần đều có bài tập riêng và mức độ nặng dần.

Ngày tập chung của đoàn là vào sáng T7 và CN hàng tuần (6.00am). Ai không tham gia được ngày T7 thì phải tham gia ngày CN, nếu tham gia được cả 2 ngày thì tốt, vì hàng ngày các bạn phải tập lại bài tập đó cho đến khi có bài tập mới của tuần sau.

Bài tập cho tuần này đây:
- Balo: Nam 7kg, nữ 5kg (cả nhà cân trước ở nhà nhé)
- 6am khởi hành bằng đi bộ 2 vòng công viên
- Nghỉ ngơi 5p
- Đứng lên ngồi xuống 20 cái
- Đi bộ 3 vòng công viên
- Riêng nam hít đất thêm 20 cái

Tuần này tham gia T7 có Sóc với chị Hạnh rồi. Ngày T7 Sóc chủ trì.
Ngày CN thì chưa ai đăng kí. Tuần này sóc bận CN, ko thì sẽ đi cả 2 ngày, vì ở nhà thì phải dậy tập lúc 5h với ba mẹ cơ :(
Em Thảo báo ko tham gia đc T7, ko biết CN có tham gia đc ko?
Em Tiên nhà xa không tham gia được (không biết có kế hoạch tập luyện sao đây)
Mọi người khác đăng kí đi nha.
Sóc không muốn thấy cảnh tượng đoàn mình lê lết lên Fan đâu.

Sóc tuyển 1 nam đẹp trai, khỏe mạnh, nhiệt tình phụ trách vụ tập thể lực cho đoàn, vì cũng còn khá nhiều việc, 1 mình sóc không làm hết. Tks rất nhiều!

Thông tin cá nhân:
Cả nhà email thông tin cá nhân trên CMND cho sóc gồm:
- Tên
- Năm sinh
- Số CMND
- Ngày cấp
- Nơi cấp

Để Sóc làm HĐ với bên tour nha.

Đồng phục:
Hiện có rất nhiều ý kiến khác nhau về màu sắc của đồng phục. Áo màu gì? Chữ màu gì?
Đoàn HN thống nhất áo màu cam, chữ màu đen.
Đoàn mình truyền thống áo đỏ, chữ vàng.

Cả nhà cho ý kiến nhé!

Anh Vũ chủ trì vụ này nha! Nếu anh ko làm đc thì báo em 1 tiếng để em nhờ người khác.

Trecking núi Chứa Chan:
Trecking núi Chứa Chan chỉ tổ chức trong 1 ngày 21/3/2010.
Sáng xuất phát lúc 5h.
Sóc sẽ book xe ô tô để đoàn mình đi, vì quãng đường khá xa, và cũng để cho đoàn mình tập trung sức lực vào việc leo núi. Lúc về mệt lử mà chạy xe máy cũng khá nguy hiểm. Tiền xe 16 chỗ là 1,5tr.
Cả nhà đăng kí sớm để Sóc biết số lượng book xe 16 chỗ hay 29 chỗ nha.

Thay đổi thành viên đoàn:
Bạn Tố Như đoàn mình có lý do, không tham gia được nữa. Suất của bạn ấy nhượng lại cho bạn Luật vì bạn Luật đã tham gia trecking núi Dinh cùng đoàn mình, và vì đoàn mình đang nhiều nữ, cần bổ sung nam.

Cuối cùng đoàn mình chốt ở số 21, không thêm bất kì ai nữa nhé!

@chị Hạnh: cuối tuần trước em ko nhận đc thông tin gì v/v confirm lại chính xác bạn chị có tham gia hay ko. Đoàn mình chốt rồi, không nhận thêm nha chị!

Cảm ơn cả nhà!

Thân,

Sóc

cỏ mảnh
03-03-2010, 17:08

Chị Sóc oi, em sẽ thu xếp để đi tập cùng mọi ng vào các ngày CN.

Vậy là bạn em kg thể tham gia leo Fan được rồi.... T__T

Thông tin cá nhân:
- Tên
- Năm sinh
- Số CMND
- Ngày cấp
- Nơi cấp

Thông tin cá nhân, em sẽ gửi email cho chị nghen.

hmai
03-03-2010, 20:02
@ Sóc: Hic, chị nhớ là đã confỉm với em về vụ bạn Jeremy rồi mà?? Trong email gần đây nhất chị cũng có nói là chỉ có cái vụ tập thể lực cuối tuần này là 2 anh này ( Vu & Jeremy) chưa confirm thôi, chứ leo Fan thì chắc chắn rồi mà. ;).
Cứu xét cho " Trẻ em không tổ xa mẹ" đi em, anh ta đã book vé máy bay rồi mà. :D không cho đi theo đoàn mình thì anh ấy khóc ra tiếng....Anh mất :)

Thông tin cá nhân sẽ gửi email cho em nhé.

lethangmu
03-03-2010, 21:53
[QUOTE=socnau_lilac;166590]Thông báo với cả nhà 1 số vấn đề:

Tiền quỹ:
Đợt trecking núi dinh vừa rồi thống nhất ai tham gia 2 ngày thì đóng 200k, ai tham gia 1 ngày thì đóng 100k. Tổng kết chi tiêu thì quỹ của đoàn mình còn 89k (Chi tiết trong file sóc email)

Trecking núi Chứa Chan:
Sáng xuất phát lúc 5h.
Sóc sẽ book xe ô tô để đoàn mình đi, vì quãng đường khá xa, và cũng để cho đoàn mình tập trung sức lực vào việc leo núi. Lúc về mệt lử mà chạy xe máy cũng khá nguy hiểm. Tiền xe 16 chỗ là 1,5tr.

Đi có 1 ngày thôi ah`. *** hem đi 2 ngày nhi~. ở lại cắm trại ngủ đêm mới đã chứ

oishingon
03-03-2010, 22:59
Anh Thắng ơi, núi Chứa Chan ở đâu thế, sao không đi xe máy cho mát :)

tungsten
04-03-2010, 09:02
Thông báo với cả nhà 1 số vấn đề:

Tiền quỹ:

@Em Tiên và Thảo: Dư mỗi em 100k, trừ vào lần trecking sau nhé!

@Chị Hạnh: Bạn của chị (chị Lê) chưa đóng 100k :((

Tập thể lực :
Tổng cộng mình có 5 tuần tập thể lực như sau:
1. Tuần 1 (6-->12/3)
2. Tuần 2 (13-->26/3)
3. Tuần 3 (27-->9/4)
4. Tuần 4 (10-->16/4)
5. Tuần 5 (17/4-->khi leo fan)

Mỗi tuần đều có bài tập riêng và mức độ nặng dần.

Ngày tập chung của đoàn là vào sáng T7 và CN hàng tuần (6.00am). Ai không tham gia được ngày T7 thì phải tham gia ngày CN, nếu tham gia được cả 2 ngày thì tốt, vì hàng ngày các bạn phải tập lại bài tập đó cho đến khi có bài tập mới của tuần sau.

Bài tập cho tuần này đây:
- Balo: Nam 7kg, nữ 5kg (cả nhà cân trước ở nhà nhé)
- 6am khởi hành bằng đi bộ 2 vòng công viên
- Nghỉ ngơi 5p
- Đứng lên ngồi xuống 20 cái
- Đi bộ 3 vòng công viên
- Riêng nam hít đất thêm 20 cái

Tuần này tham gia T7 có Sóc với chị Hạnh rồi. Ngày T7 Sóc chủ trì.
Ngày CN thì chưa ai đăng kí. Tuần này sóc bận CN, ko thì sẽ đi cả 2 ngày, vì ở nhà thì phải dậy tập lúc 5h với ba mẹ cơ :(
Em Tiên nhà xa không tham gia được (không biết có kế hoạch tập luyện sao đây)
Mọi người khác đăng kí đi nha.
Sóc không muốn thấy cảnh tượng đoàn mình lê lết lên Fan đâu.

Sóc tuyển 1 nam đẹp trai, khỏe mạnh, nhiệt tình phụ trách vụ tập thể lực cho đoàn, vì cũng còn khá nhiều việc, 1 mình sóc không làm hết. Tks rất nhiều!

Thông tin cá nhân:
- Tên
- Năm sinh
- Số CMND
- Ngày cấp
- Nơi cấp

Đồng phục:
Hiện có rất nhiều ý kiến khác nhau về màu sắc của đồng phục. Áo màu gì? Chữ màu gì?
Đoàn HN thống nhất áo màu cam, chữ màu đen.
Đoàn mình truyền thống áo đỏ, chữ vàng.

Cả nhà cho ý kiến nhé!

Anh Vũ chủ trì vụ này nha! Nếu anh ko làm đc thì báo em 1 tiếng để em nhờ người khác.

Trecking núi Chứa Chan:
Sáng xuất phát lúc 5h.

Thay đổi thành viên đoàn:
Bạn Tố Như đoàn mình có lý do, không tham gia được nữa. Suất của bạn ấy nhượng lại cho bạn Luật vì bạn Luật đã tham gia trecking núi Dinh cùng đoàn mình, và vì đoàn mình đang nhiều nữ, cần bổ sung nam.

@chị Hạnh: cuối tuần trước em ko nhận đc thông tin gì v/v confirm lại chính xác bạn chị có tham gia hay ko. Đoàn mình chốt rồi, không nhận thêm nha chị!

Cảm ơn cả nhà!

Thân,

Sóc

Ý KIẾN CHÚT XÍU NHA SÓC : mình là MR PHước (gọi mình là Fắc cũng được)
Tập thể lực : Nhà mình xa không tập ở Công viên đó được. Mình tập ở nhà.
Đồng phục : Chỉ cần giống nhau ở một số đặc điểm thôi không cần giống nhau tất tần tật cả cái áo, quần và đồ lót. -> đỡ mất công và sức lực của Designer cũng như công sức ngồi cãi nhau màu nào hay hình nào đẹp. Designer phải có cảm hứng thì mới làm tốt được, không phải muốn lòi là lòi liền được đâu. Tui mà là Designer mà Sóc nói kiểu đó là tự ái lắm lắm ( đừng làm Việt kiều núi của chúng ta giận nha).
Sao không đi 2 ngày : Nhớ tắm tiên quá chừng=))

socnau_lilac
04-03-2010, 09:20
Ý KIẾN CHÚT XÍU NHA SÓC : mình là MR PHước (gọi mình là Fắc cũng được)
Tập thể lực : Nhà mình xa không tập ở Công viên đó được. Mình tập ở nhà.
Đồng phục : Chỉ cần giống nhau ở một số đặc điểm thôi không cần giống nhau tất tần tật cả cái áo, quần và đồ lót. -> đỡ mất công và sức lực của Designer cũng như công sức ngồi cãi nhau màu nào hay hình nào đẹp. Designer phải có cảm hứng thì mới làm tốt được, không phải muốn lòi là lòi liền được đâu. Tui mà là Designer mà Sóc nói kiểu đó là tự ái lắm lắm ( đừng làm Việt kiều núi của chúng ta giận nha).
Sao không đi 2 ngày : Nhớ tắm tiên quá chừng=))

Hic, vậy anh Vũ và anh Fắc chủ trì vụ này luôn nha. Hai anh tự bàn với nhau và thiết kế luôn 2-3 mẫu cho cả nhà chọn.

Trecking núi Chứa Chan: Ở lại là khỏi tắm, ở dơ luôn (hok có nước, ngủ giữa rừng, tự khuân tất cả đồ đạc lên núi) chứ còn mơ đến tắm tiên nữa sao???

phihong
04-03-2010, 10:20
Chào Mr.Fắc,

Tớ cũng nhớ tắm tiên nữa, leo Fan chắc sẽ có dịp tắm tiên lại, nhưng mà lạnh lắm, hehehehe.

trangkat
04-03-2010, 10:37
Alo alo, cái này hơi ngoài lề chút ạ. Các đ.c thông cảm cho e nhé. bên e đang cần sales bảo hiểm( Bảo hiểm phi nhân thọ) cho VPKV ở Phồ Chùa Láng- Hà Nôị- lương lâụ chế độ tốt nhé. Yêu câù : Tuyển nữ "xinh tý-ngâù 1 tý-khéo 1 tý-thông minh 1 tý", đã làm qua Bảo Hiểm thì càng tốt
Hehe, post lên để các đ.c nào có nhu câù.Pm cho trangkat nhé

tungsten
04-03-2010, 10:42
Hic, vậy anh Vũ và anh Fắc chủ trì vụ này luôn nha. Hai anh tự bàn với nhau và thiết kế luôn 2-3 mẫu cho cả nhà chọn.

Trecking núi Chứa Chan: Ở lại là khỏi tắm, ở dơ luôn (hok có nước, ngủ giữa rừng, tự khuân tất cả đồ đạc lên núi) chứ còn mơ đến tắm tiên nữa sao???

Không đá lấn sân của anh Vũ. Anh Vũ lên tiếng đi.
Vậy thì đi một ngày.

LoveParadjse
04-03-2010, 10:52
To Lan Anh: Xem Phước và anh Hồng lại tự sướng chuyện tắm tiên kìa Lan Anh, hjx. Nghệ thuật nude trong bóng đêm, haha :))

socnau_lilac
04-03-2010, 10:52
@anh Oishi: Núi Chứa Chan ở Xuân Lộc, Đồng Nai. Cách SG khoảng 120km.

Ngày tập thể lực chung cho đoàn mình thống nhất 1 ngày là sáng CN, tuy nhiên T7 hàng tuần vẫn có người tập, mọi ng lên tập chung có có khí thế. T7 tuần này có sóc, Mr Trí, anh Hồng, chị Hạnh.

Địa điểm tập trung là 6am tại cổng Hai Bà Trưng của cv Lê Văn Tám! Tuần này, ngày T7 thì mọi người calll cho Sóc, ngày CN là Mr Trí nhe!

Hiện đăng kí đi trecking núi Chứa Chan có: Sóc, anh Trung, Trí và anh Hồng. Hạn chót cho mọi ng đăng kí là đến hết tuần này nhe. Cuối tuần tập thể lực mọi người đóng tiền luôn, mỗi người 200k. (ngày CN Trí thu dùm Sóc nha)

tichuot
04-03-2010, 11:09
Tớ đã từng trekking ở núi Chứa Chan, do đó những thông tin này có thể giúp được phần nào cho các bạn.

- Nếu đoàn các bạn đông và ngại đi xe máy thì đi xe ô tô cũng được. Tuy nhiên nếu đi xe máy, các bạn nên mang theo giấy tờ đầy đủ, và chạy cẩn thận từ đoạn Dầu Giây cho đến Gia Kiệm vì đoạn này bắn tốc độ thường xuyên.
- Việc trekking ở Chứa Chan có 2 đường:
+ Đường đi lên Chùa phải tốn tiền vé và chẳng có gì để trekking
+ Đường thứ 2: Các bạn vừa chạy qua khỏi trường Trung Học rồi quẹo tay trái ( Hỏi thăm con đường mà bộ đội đi lên trạm) Các bạn đi theo đường dây điện mà lên tới đỉnh.

Vì trên đỉnh núi là trạm Quân sự và Trạm phát sóng, các bạn nên vào trạm Quân sự để nghỉ ngơi. Các bạn nên mang theo thức ăn và nước.

Note:
- Không cần mang theo quần áo gì nhiều chỉ cần 1 bộ vì đi trong ngày về, thời gian leo lên là 2h ( vì bọn tớ khởi hành lúc 11h trưa vào đầu tháng 4 nên nắng khá gắt và sốc vì nhiệt độ cao). Nếu có thể nên mang theo máy chụp hình xịn để chụp lại hồ núi Le khi đứng trên đỉnh núi nhìn xuống, còn mấy cái P&S thì bó chân.
- Các anh bộ đội rất hiếu khách, các bạn không nên dùng tiền ở đó để tặng cho các anh, nên biếu họ 1 món quà nho nhỏ.

Sau khi xuống núi, các bạn có thể chạy xuống hồ Núi Le ( tên không nhớ chính xác) để ngắm hoàng hôn trên hồ, đẹp tuyệt. Nếu may mắn hơn bạn có thể gặp được cảnh đánh bắt cá, mò Cua, ốc ở hồ này.

Chỉ cần 1 ngày là đủ cho chuyến trekking này.

Chúc các bạn có 1 buổi trek thành công.

( Tổng chi phí cho chuyến đi đó bằng xe máy của bọn tớ là 350k)

socnau_lilac
04-03-2010, 11:10
@ Sóc: Hic, chị nhớ là đã confỉm với em về vụ bạn Jeremy rồi mà?? Trong email gần đây nhất chị cũng có nói là chỉ có cái vụ tập thể lực cuối tuần này là 2 anh này ( Vu & Jeremy) chưa confirm thôi, chứ leo Fan thì chắc chắn rồi mà. ;).
Cứu xét cho " Trẻ em không tổ xa mẹ" đi em, anh ta đã book vé máy bay rồi mà. :D không cho đi theo đoàn mình thì anh ấy khóc ra tiếng....Anh mất :)

Thông tin cá nhân sẽ gửi email cho em nhé.

Khổ thân em quá đi mất :(

hmai
04-03-2010, 11:27
@anh Oishi: Núi Chứa Chan ở Xuân Lộc, Đồng Nai. Cách SG khoảng 120km.

Ngày tập thể lực chung cho đoàn mình thống nhất 1 ngày là sáng CN, tuy nhiên T7 hàng tuần vẫn có người tập, mọi ng lên tập chung có có khí thế. T7 tuần này có sóc, Mr Trí, anh Hồng, chị Hạnh.

Địa điểm tập trung là 6am tại cổng Hai Bà Trưng của cv Lê Văn Tám! Tuần này, ngày T7 thì mọi người calll cho Sóc, ngày CN là Mr Trí nhe!

Hiện đăng kí đi trecking núi Chứa Chan có: Sóc, anh Trung, Trí và anh Hồng. Hạn chót cho mọi ng đăng kí là đến hết tuần này nhe. Cuối tuần tập thể lực mọi người đóng tiền luôn, mỗi người 200k. (ngày CN Trí thu dùm Sóc nha)

:gun 3143m Cho Chị đăng ký 1 chân cái Chứa Chan này nhe. btw, hoan hô ý kiến đi ô tô của em Sóc, vừa an toàn vừa giữ sức khỏe cho cả nhà ^^

hmai
04-03-2010, 11:31
Khổ thân em quá đi mất :(

:gun 3143m Ôi tội nghiệp em tôi! thôi cố lên em ạh, có thêm nam cho đoàn ta bớt "âm thịnh dương suy" :D

phill
04-03-2010, 15:05
Hi Sóc.
Mình ko thuộc group Fan của các bạn nhưng cũng leo 1 chuyến đợt này. Mình đăng ký trecking núi Chứa Chan chung với nhóm nhé. Sóc cho mình số dt liên hệ để đóng tiền hen

fishykute
04-03-2010, 15:22
Em nghe nói trên đó đang cấm vì cháy rừng mà. Em định đi vào 20.3, ko biết có đc ko nhỉ?

let's_go
04-03-2010, 19:51

Được thôi (beer). có gì trích lại % cho Trí là được :D

socnau_lilac
04-03-2010, 20:40
Hi Sóc.
Mình ko thuộc group Fan của các bạn nhưng cũng leo 1 chuyến đợt này. Mình đăng ký trecking núi Chứa Chan chung với nhóm nhé. Sóc cho mình số dt liên hệ để đóng tiền hen

Phill xem trang 1 để có thông tin liên lạc của Sóc nha!
Tks.

lethangmu
04-03-2010, 21:16
đi có 1 ngày và leo có 2 tiếng thui hả. Mình vẫn kết là đi 2 ngày, mún tắm thì có thể vào xin chỗ tắm của mấy anh bộ đội hoặc là gánh nuóc ra chỗ cắm trại tắm, chứ đi có 1 ngày thì mất công quá. Sóc xem sao nhé

oishingon
04-03-2010, 21:55
Hi Sóc

Đợt đi núi Chứa Chan sắp tới, cho mình đăng ký 1 suất nữa cho 1 thằng bạn ham chơi của mình nữa nhé :)

Phương tiện thì bọn tớ đi xe máy, vì vừa đi vừa ngắm cảnh miền Nam luôn mà ^_^. Sẽ tập trung với mọi người đúng giờ quy định

Thanks for alll

socnau_lilac
05-03-2010, 14:08
Danh sách chốt cuối cùng của đoàn ta (SS: 45, 23M, 22F)

A. Nhóm HN:
1. Trangkat (trưởng nhóm)
2. Ninhvani (trưởng nhóm)
3. Ng T Hồng Mỹ
4. Đinh Quang Hữu
5. Hoangluong
6. Chuotxautinh
7. Subarahi91
8. Pluto22027
9. Hatran1188
10. Đặng Trung Thành
11. Garung91
12. Spinwheel
13. I'mGem
14. Timecake
15. Jerry
16. Phạm T Thanh Loan
17. Đỗ Quang Lương
18. Trần Thành Đồng
19. Luckyworld
20. TrangZin
21. Ng Thu Trang
22. Ng Việt Phương
23. Ng Tuấn Anh

B. Nhóm SG:
1. Socnau_lilac (trưởng nhóm)
2. Pmytrung (trưởng nhóm)
3. Mylien
4. Em netiq
5. Anh oishingon
6. Primi
7. Let's_go
8. Chị Quỳnh
9. Anh Phihong
10. LoveParadjse
11. Mr Fắc
12. Lan Anh
13. Mr Vũ
14. Chị Hạnh
15. Em Dung
16. Kháng
17. Thiện
18. Lethangmu
19. Cỏ mảnh
20. Đỗ Ngọc Luật
21. Mr Hoàng
22. Jeremy Pearce

I'mGem
05-03-2010, 14:43
Hi hi hi, Cuối cùng thì đoàn ta M>F nhỉ! (beer):L:gun

Danh sách chốt cuối cùng của đoàn ta (SS: 45, 23M, 22F)

A. Nhóm HN:
1. Trangkat (trưởng nhóm)
2. Ninhvani (trưởng nhóm)
3. Ng T Hồng Mỹ
4. Đinh Quang Hữu
5. Hoangluong
6. Chuotxautinh
7. Subarahi91
8. Pluto22027
9. Hatran1188
10. Đặng Trung Thành
11. Garung91
12. Spinwheel
13. I'mGem
14. Timecake
15. Jerry
16. Phạm T Thanh Loan
17. Đỗ Quang Lương
18. Trần Thành Đồng
19. Luckyworld
20. TrangZin
21. Ng Thu Trang
22. Ng Việt Phương
23. Ng Tuấn Anh

B. Nhóm SG:
1. Socnau_lilac (trưởng nhóm)
2. Pmytrung (trưởng nhóm)
3. Mylien
4. Em netiq
5. Anh oishingon
6. Primi
7. Let's_go
8. Chị Quỳnh
9. Anh Phihong
10. LoveParadjse
11. Mr Fắc
12. Lan Anh
13. Mr Vũ
14. Chị Hạnh
15. Em Dung
16. Kháng
17. Thiện
18. Lethangmu
19. Cỏ mảnh
20. Đỗ Ngọc Luật
21. Mr Hoàng
22. Jeremy Pearce

Chau Chau
05-03-2010, 19:21
Phượt tử mới...Em tên Châu ạ,....Mong chờ tin vui từ chị Sócnau, và có thể tham gia chinh phục anh Phan với mọi mọi người:) [ thật buồn vì biết thông tin hơi trễ ạ]
@ chị cỏ mảnh: em nè:P
@ đợt trecking núi Chứa Chan: đang coi cái thời khóa biểu em tham gia được ko?

tottotran
05-03-2010, 22:29
E cũng muốn đi nhưng sợ k có sức để leo :((

netiq
06-03-2010, 00:45
oh, đông vui quá ta. là lá la.

Chim của trời
07-03-2010, 02:52
Hic, phượt tới phượt lui mà vụ này vẫn tới trễ , đành dập dòm nhìn mọi người đú đởn vậy , có mem nào rút lui thì socnau cho chim thế chỗ nhá , call chim 0982668411.

Grace Kelly
07-03-2010, 07:28
Hi socnau_lilac ,
Trong đợt đi núi Chứa chan cho bọn này đăng ký 3 suất nhé. Phương tiện thì nếu có thể đi xe bus hoặc xe đò, bọn này không có xe máy đi đường trường được.Tuần sau sẽ gọi điện cho soc nau để đóng tiền cho chuyến đi.
Đề nghị bạn viết chữ có dấu.

I'mGem
07-03-2010, 16:50
Cả nhà ơi, có ai giống tớ ko... Sáng nay đi tập thể lực (buổi đầu tiên) về tớ thấy tê 2 bắp chân và buồn ngủ cực kỳ, ngủ chọn vẹn cả buổi chiều đến 16h30 có điện thoại mới tỉnh dậy, dậy rồi lại muốn ngủ tiếp......
- Có ai có kế sách nào giúp bớt đau chân thì giúp tớ với... help help...
- Có khi tớ lại đi ngủ tiếp đây, buồn ngủ lắm...hic... hic

pluto22027
07-03-2010, 17:11
Cả nhà ơi, có ai giống tớ ko... Sáng nay đi tập thể lực (buổi đầu tiên) về tớ thấy tê 2 bắp chân và buồn ngủ cực kỳ, ngủ chọn vẹn cả buổi chiều đến 16h30 có điện thoại mới tỉnh dậy, dậy rồi lại muốn ngủ tiếp......

- Nhà em ở đâu nhỉ?
- Bóp Bóp ... :P --> tan axis lactic hội tụ/(c)

hatran1188
07-03-2010, 17:14
Kaka e cũng ngủ li bì 16h mới dậy. E là e chỉ đau bùn vì sángnay bác Ninh chơi nặng tay quá, hú hú e đến muộn có tí thui mà T.T. Gét cái bác gà rừng và tên Lương lém í, hứa mà ko gọi ta dậy nhóa :)) Gét cái mẹt rùi đấy :p

I'mGem
07-03-2010, 17:48
- Nhà em ở đâu nhỉ?

=))=))=)) Bóp Bóp... đọc xong, chân tự nhiên hết đau!
Nhà em ở đâu hả? Buổi tập thứ 2 em sẽ nói cho anh bít nhé :shrug:

I'mGem
07-03-2010, 17:54
Kaka e cũng ngủ li bì 16h mới dậy. E là e chỉ đau bùn vì sángnay bác Ninh chơi nặng tay quá, hú hú e đến muộn có tí thui mà T.T. Gét cái bác gà rừng và tên Lương lém í, hứa mà ko gọi ta dậy nhóa :)) Gét cái mẹt rùi đấy :p

Chị vừa ngủ tăng 2 dậy đấy, thoải mái hơn được 1 tẹo roài :), lại bị đánh thức chứ ko thì vẫn ngủ. Công nhận là 3 cái tên đó đáng bị :T em nhỉ, thôi ko sao, lần sau mình sẽ "phục thù" cho các ông í bít mặt, nhẩy (NT)

garung091
07-03-2010, 18:19
sôry hà trần hôm nay nhóe.
lần sau gọi dậy từ 4h. he he

ninhvani
07-03-2010, 19:03
Dường như cơn gió mùa Đông bắc đã không ảnh hưởng đến buổi tập thể lực đầu tiên của đoàn Hà nội.
Với quan điểm ai đến muộn 1 phút trử tiền 1000 đồng/ phút để xung quỹ nước uống sạch. Đúng 6h30 phút sáng 7 người đến đúng giờ đã bắt đầu xông thẳng vào công viên Bách Thảo với khí thế hừng hực.
Với lịch trình là khởi động đi bộ vác ba lô (Nam: 5Kg; Nữ: 3Kg) 7 vòng bách thảo, các bạn đều tỏ ra rất phấn khởi:
https://lh4.ggpht.com/_XFs-2xy-Bj0/S5OPqNAAgPI/AAAAAAAAAMQ/8G9pEnWtevQ/s640/Picture%20013.jpg
https://lh3.ggpht.com/_XFs-2xy-Bj0/S5OPp8WcwnI/AAAAAAAAAMM/kFExF9POeSE/s640/Picture%20008.jpg
Tiếp theo là Chống đẩy: 20 cái với nam

https://lh6.ggpht.com/_XFs-2xy-Bj0/S5OPqiacqTI/AAAAAAAAAMU/FgBWji-Za3I/s640/Picture%20023.jpg

Nam và Nữ thi chống đẩy

https://lh6.ggpht.com/_XFs-2xy-Bj0/S5OSQwQjOzI/AAAAAAAAAM8/PFDKAuRXhIA/s640/Picture%20025.jpg

và ngồi thiền
https://lh5.ggpht.com/_XFs-2xy-Bj0/S5OR5L-NE_I/AAAAAAAAAMw/VSjVSuA0DlM/s640/Picture%20028.jpg

Ngồi chờ

https://lh5.ggpht.com/_XFs-2xy-Bj0/S5OR5ZJUAwI/AAAAAAAAAM0/IcUvNnyBlYE/s640/Picture%20037.jpg
Kết thúc buổi tập hôm nay, đoàn HN có 6 bạn vắng mặt, 10 người đến muộn đã bị xung công tiền vào quỹ nước uống sạch cho đoàn. (từ lúc thu tiền xong, mình rất hay bị hắt xì hơi! khổ thế).
Tập thể lực xong, với quan điểm thống nhất là chúc mừng chị em phụ nữ trong đoàn nhân ngày mùng 8-3: Một bữa cháo lòng. (Lúc này đang rất đói, nên chả ai chụp ảnh gì cả)
Sau đó là tập đẩy xe của Ku Tân
https://lh5.ggpht.com/_XFs-2xy-Bj0/S5OPrEWVdjI/AAAAAAAAAMY/yL1I9Uv9icU/s640/Picture%20044.jpg

I'mGem
07-03-2010, 20:08
https://lh6.ggpht.com/_XFs-2xy-Bj0/S5OOgWmNBWI/AAAAAAAAAME/3rNyhVUF6i0/s640/Picture%20042.jpg

Đoàn HN đi tập thể lực bên nhau nè :L:L:L(beer)(beer)(beer)

HoPhap 2
07-03-2010, 20:26
Các bạn muốn up ảnh từ picasa vui lòng làm theo cách sau:
- Click chuột phải vào tấm ảnh.
- Bấm vào dòng property.
- Hiện ra một cái bảng có các thông tin thì vui lòng copy dòng địa chỉ có định dạng tương tự như sau "http://lh3.ggpht.com/_CA6mLEZUPPA/SpKueW2z7tI/....../s128/IMG_0832.jpg" rồi gắn vào insert image thì sẽ hiện ảnh lên.
Các bạn muốn up ảnh từ Flick:
- Click chuột phải vào tấm ảnh.
- Bấm vào dòng property.
- Hiện ra một cái bảng có các thông tin thì vui lòng copy dòng địa chỉ có định dạng tương tự như sau "http://farm4.static.flickr.com/3008/2845250238_cf4d4e5914.jpg" rồi gắn vào insert image thì sẽ hiện ảnh lên.
Chúc vui.

hatran1188
07-03-2010, 20:49
Thôi e xin bác. 4h dựng e dậy để ngắm trăng sao ah anh :))
:(( :(( :(( mà các bác chơi xấu lắm. E vừa xin về trước đc mấy phút làm các bác tự sướng với nhau. :(( ko có ảnh chụp chung với mọi ng rùi

ninhvani
07-03-2010, 21:43
Thay mặt các AE trong đoàn, chúc các Chị/Em một ngày 8-3 thật vui vẻ, hạnh phúc.

yuri76
07-03-2010, 22:26
Ối trời ơi! May mà mình vắng mặt có lý do - thoát được cái vụ cháo lòng hoành tráng của đoàn mình. :D

TrangZin
08-03-2010, 00:17
Huhu e phản đối, sao bao nhiêu ảnh đẹp thì không cho lên, ảnh e như... vợ Chí Phèo thế kia thì lại cho lên oaoaa.Ninh tàn ác :((

I'mGem
08-03-2010, 07:53
Huhu e phản đối, sao bao nhiêu ảnh đẹp thì không cho lên, ảnh e như... vợ Chí Phèo thế kia thì lại cho lên oaoaa.Ninh tàn ác :((

=)) Đọc bài em viết chị mới thấy bùn cười chứ lúc đầu xem ảnh em chị thấy đáng iu mà, thiệt đấy, mọi người có thấy thế hok? (c)

ninhvani
08-03-2010, 08:22
Ối trời ơi! May mà mình vắng mặt có lý do - thoát được cái vụ cháo lòng hoành tráng của đoàn mình. :D

Không thoát được đâu bạn, Chủ nhật tới sẽ có thêm món Tiết canh. Hôm qua đoàn ra muộn quá nên không còn. Đã xin số điện thoại của Chị Phượng Phướn chủ quán rồi:D

Anh còn một ảnh độc của bé TrangZin nữa cơ. (c)

I'mGem
08-03-2010, 09:08
He he he, Cả nhà thân mến, sau đây tớ sẽ up thêm 1 số ảnh của đoàn mình trong buổi tập thể lực đầu tiên nhé, tèn tén ten:

Píc 1: Tập thể lực, chạy dốc liên tục 20 vòng nè:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1171&pictureid=28926

Píc 2,3,4: Nghỉ ngơi 10 phút, mọi người tranh thủ uống nước và ăn nhẹ để tiếp thêm năng lượng:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1171&pictureid=28923
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1171&pictureid=28924
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1171&pictureid=28925

Pic 5, 6: Tập xong rùi tranh thủ nghỉ ngơi, "tự sướng", hi hi hi

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1171&pictureid=28928

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1171&pictureid=28927
Píc cuối cùng: Các anh em Giai đoàn HN tổ chức 8- 3 vui vẻ cho các chị em

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1171&pictureid=28888

socnau_lilac
08-03-2010, 09:38
Phượt tử mới...Em tên Châu ạ,....Mong chờ tin vui từ chị Sócnau, và có thể tham gia chinh phục anh Phan với mọi mọi người:) [ thật buồn vì biết thông tin hơi trễ ạ]
@ chị cỏ mảnh: em nè:P
@ đợt trecking núi Chứa Chan: đang coi cái thời khóa biểu em tham gia được ko?

Em sắp xếpt thời gian tham gia tập thể lực cùng mọi người cả 2 ngày T7 và CN. Ngoài ra 2 đợt trecking núi Chứa Chan và núi Bà Đen em bắt buộc phải tham gia vì quy định của đoàn là tham gia 2/3 lần trecking. Chuẩn bị tinh thần nhé! ;)

Vậy đoàn mình tổng số là 46, 23 nam, 23 nữ.

spinwheel
08-03-2010, 09:41

:)) Sáng nào cũng đi bộ đến trường đi chị ơi ;)

spinwheel
08-03-2010, 09:43

Còn tao là vợ lẽ của anh Chí ý (watch) =))

spinwheel
08-03-2010, 09:45

Hứ, có người trốn đoàn đi chơi với đội miền Nam chứ....phạt 10vòng Bách Thảo :)) ;)

ninhvani
08-03-2010, 09:49
Hứ, có người trốn đoàn đi chơi với đội miền Nam chứ....phạt 10vòng Bách Thảo :)) ;)

E yên tâm. Mấy đồng chí vắng mặt a đã có phương án riêng cho các bạn rồi.
Còn người trốn đoàn đi chơi với đội miền Nam: Cả nhà nghĩ xem nên phạt gì nhỉ?

socnau_lilac
08-03-2010, 10:02
Thống nhất lại lịch trecking núi Chứa Chan của đoàn FanPP SG:

Thời gian: Đi 2 ngày 20-21/3. Xuất phát lúc 7am tại cây xăng Điện Biên Phủ.

Phương tiện: Xe máy (xế ôm sóc sẽ xếp sau)

Danh sách đăng kí đến thời điểm hiện tại:

1. Sóc (đã đóng 200k)
2. Anh Trung (đã đóng 200k)
3. mylien
4. em Tiên
5. bạn của em Tiên
6. anh Nhạn (đã đóng 200k)
7. Mr Trí (đã đóng 200k)
8. Chị Quỳnh
9. Fắc
10. Lan Anh
11. chị Hạnh (đã đóng 200k)
12. em Thiện
13. em Dũng
14. em Kháng
15. anh Luật
16. Như

Lần này không chấp nhận trường hợp đi sau 1 chút hay đi sau 1 ngày. Vì mọi người không thể tự lên núi 1 mình và cũng ko có ai dẫn đường cả.

Hạn chót đăng kí chắc chắn tham gia: hết ngày T3 9/3.

Hạn chót đóng tiền (200k): T7 13/3

oishingon
08-03-2010, 10:05
- Nhà em ở đâu nhỉ?

Lão này buồn cười, hỏi nhà em ở đâu để làm gì X(

Lại còn bóp bóp nữa ... chuối cả nải :T:T:T

Anh đăng ký thêm cho thằng bạn anh nữa nhé, hôm tới anh sẽ đóng cho suất của nó luôn :)

socnau_lilac
08-03-2010, 10:33

Ủa, sao tớ ko thấy mặt???? :shrug:

Anh đăng ký thêm cho thằng bạn anh nữa nhé, hôm tới anh sẽ đóng cho suất của nó luôn :)

OK anh! Bạn anh tên gì? XX hay XY???

oishingon
08-03-2010, 10:56
OK anh! Bạn anh tên gì? XX hay XY???

Nó tên Hợi :-) hehe. Con zai, cao to và khá đẹp zai :D

yuri76
08-03-2010, 11:08
Hứ, có người trốn đoàn đi chơi với đội miền Nam chứ....phạt 10vòng Bách Thảo

Hoan hô, 10 vòng bách thảo thì chuyện nhỏ.(K)
Có cách rồi, Tân Tân ới ời ... xe của em hơi bị được :D

Nó tên Hợi :-) hehe. Con zai, cao to và khá đẹp zai

Hà, hóa ra là anh Hợi - cao to đẹp zai và ĐEN - nhưng hok bít có hôi kô??? (vì hôm trước a ngồi xa quá :)) )

Ủa, sao tớ ko thấy mặt???? :shrug:

[B][U]:gun 3143m

Tớ cũng định đăng ký tham gia với đoàn trong đó nhưng mà ko có time nên thôi. Để dành tới lúc leo Fan gặp mọi người vậy!:L

oishingon
08-03-2010, 11:21
Hà, hóa ra là anh Hợi - cao to đẹp zai và ĐEN - nhưng hok bít có hôi kô??? (vì hôm trước a ngồi xa quá :)) )

Ừ, Đúng rồi đóa ^_^ Chính là hắn ^_^

pluto22027
08-03-2010, 11:30
[QUOTE=spinwheel;168001]Còn tao là vợ lẽ của anh Chí ý (watch) =))

Chí đây Chí đây, ai nhắc tới Phèo tớ đó :-/

I'mGem
08-03-2010, 15:04
Chí đây Chí đây, ai nhắc tới Phèo tớ đó :-/

Đẹp trai như anh Pluto mà nhận là chí thì khối cô nhận làm thị nở đấy ạ :D

subarashi91
08-03-2010, 20:32
Xe nay em mới tậu mà
nhìn cái kết luôn há há

Chau Chau
08-03-2010, 20:34
Em sắp xếpt thời gian tham gia tập thể lực cùng mọi người cả 2 ngày T7 và CN. Ngoài ra 2 đợt trecking núi Chứa Chan và núi Bà Đen em bắt buộc phải tham gia vì quy định của đoàn là tham gia 2/3 lần trecking. Chuẩn bị tinh thần nhé! ;)

Vậy đoàn mình tổng số là 46, 23 nam, 23 nữ.

yeah yeah. em 1 vé đi trecking Núi Bà Đen chị nhé:). Kinh phí thứ 7 tập thể dục gặp chị em sẽ đóng:)
Chào thân ái và quyết thắng!

subarashi91
08-03-2010, 20:34
Không thoát được đâu bạn, Chủ nhật tới sẽ có thêm món Tiết canh. Hôm qua đoàn ra muộn quá nên không còn. Đã xin số điện thoại của Chị Phượng Phướn chủ quán rồi:D

Anh còn một ảnh độc của bé TrangZin nữa cơ. (c)

Chảng hiểu sao các bác đi ăn một món ngon như thế mà lại có thể vô tâm đến vậy. để quên thằng iem ở nhà một mềnh. buồn vì chẳng ai nhớ tới ta (NO)