PDA

View Full Version : Từ SG đi Cam khởi hành ngày thứ 7, 29/09

nhungkey
22-09-2012, 14:33
Từ SG đi Cam khởi hành ngày thứ 7, 29/09

Chào các anh chị,

Tụi em có 4 người lớn + 1 em bé 2 tuổi, bay từ HN tới SG trưa ngày thứ 6, 28/09. Dự kiến đi Cam vào thứ 7, bằng đường bộ, 4 - 5 ngày gì đó.
Nhờ các anh chị chỉ giúp cách đi (mua vé, thuê xe...), chỗ ở và ăn uống và các địa điểm thăm quan. Chúng em chỉ dự tính đi Siêm Riệp và Phnompenh. Có anh chị nào cùng đi ngày đó thì ghép chung luôn, được 10 người thuê xe sẽ chủ động cực kì (em nghe theo lời khuyên của chị Mơ).

Tiện thể các anh chị chỉ giúp em khách sạn ở Sài Gòn để ở đêm thứ 6 khi vừa vào SG.

Cảm ơn các anh chị nhiều.

Nhungkey

Triết Lâm
22-09-2012, 16:26
Từ SG đi Cam khởi hành ngày thứ 7, 29/09

Chào các anh chị,

Tụi em có 4 người lớn + 1 em bé 2 tuổi, bay từ HN tới SG trưa ngày thứ 6, 28/09. Dự kiến đi Cam vào thứ 7, bằng đường bộ, 4 - 5 ngày gì đó.
Nhờ các anh chị chỉ giúp cách đi (mua vé, thuê xe...), chỗ ở và ăn uống và các địa điểm thăm quan. Chúng em chỉ dự tính đi Siêm Riệp và Phnompenh. Có anh chị nào cùng đi ngày đó thì ghép chung luôn, được 10 người thuê xe sẽ chủ động cực kì (em nghe theo lời khuyên của chị Mơ).

Tiện thể các anh chị chỉ giúp em khách sạn ở Sài Gòn để ở đêm thứ 6 khi vừa vào SG.

Cảm ơn các anh chị nhiều.

Nhungkey
Hiện tại có rất nhiều hãng xe đi từ SG - Cambodia. Bạn có thể đi của các hãng như Sapaco, Kumho, Mai Linh hay Mekong Express. Giá dao động SG - PP khoảng 12$ và SG - Siemreap khoảng 18-20$

neoback
28-09-2012, 03:24
bạn có cái plan không, đc mai mình đi với nhóm bên bạn. trung thu ở SG buồn quá nên muốn đi lang thang.
bạn có gì phone mình nha
Đoàn: 0984.883.273
mình ở SG

trungq7
28-09-2012, 11:52
Đầu tháng 08 mình đi của hãng xe Sorya nối chuyến HCM-PP-SR giá 230k. Xe khá mới có toilet trên xe, tài xế Cam chạy rất cẩn thận. ĐC: 301 Phạm Ngủ Lão Q1 HCM
SR-PP : Sorya giá vé 7$
PP-HCM : Sapaco giá vé 13$. Xe không có toilet. Họ làm thủ tục XNC cho khách rất nhanh, Tài xế Việt tay lái lụa :D

Mình có biết 1 vài người Việt và Cam nói được tiếng Việt có thể giúp đỡ bạn trong chuyến đi, nếu cần mình cho.

Chúc các bạn có 1 chuyến đi thú vị (c)

dantocgoc
28-09-2012, 12:23
Lưu ý. Khi mở topic bạn nên chú ý tới các quy định bắt buộc và phải có có các yếu tố phù hợp. Việc tìm hiểu các thông tin cần thiết mời bạn tham khảo qua link.
https://www.phuot.vn/threads/5453-Thông-tin-du-lịch-Campuchia

Nếu mong muốn có thêm người đồng hành thì phải có lịch trình đầy đủ. Topic tạm khóa vì không đủ điều kiện hoạt động.