fonfon
14-09-2012, 08:50
Chào cả nhà,
Phía dưới là lịch trình tháng 10 của mình, bạn nào yêu thích tuyến đường này & có thể tham gia cùng thì email cho mình nhé!
Ngày 01 (10/10/2012): Ho Chi Minh-Thành Đô 11.25-21.40 464$ Cathay return, phí Visa 85$
Ngày 02: Thành Đô-Urumqi (Thủ phủ Tân Cương) 8.10-11.40 970RMB
* Thuê xe đi Tianshan Glacier No.1 (nếu đủ thời gian)
* Urumqi-Burqin sleeper bus 180RMB (12 hours), khởi hành 8pm
Ngày 03: Burqin-*Kanas National Nature Reserve-*Hemu Village 禾木
* Thuê xe từ Burqin đi hồ Kanas, tham quan hồ trong ngày, ngủ tại làng Hòa Mục
Ngày 04: Hemu Village-*Five color bay 80RMB-Burqin
* Tham quan làng Hòa Mục, Đi Vịnh Ngủ sắc và quay lại Burqin
* Burqin-Urumqi, sleeper bus 180RMB 12 hours
Ngày 05: Urumqi-Turpan
* Thuê xe đi Hỏa Diệm Sơn 20RMB & *Thousand Buddha Caves 20RMB
* Turpan-Zhangye 21:03-09:44 TRAIN 281RMB
Ngày 06: Zhangye-*Danxia Landform 60RMB
* Đi Danxia Landform
* Zhangye-Lan Châu 23:40-6:52 TRAIN 143RMB
Ngày 07: Lan Châu-Langmusi (Taktsang Lhamo; border town Gansu and Sichuan)
*Tham quan Sertri Gompa và lễ Điểu táng (nếu có thể)
*Tham quan Kirti Gompa
ĐOẠN HÀNH TRÌNH VƯỢT TỨ XUYÊN XUỐNG VÂN NAM
Ngày 08: Langmusi-Cửu Trại
* Thuê xe đi Cửu Trại khoảng 6 giờ xe
Ngày 09: *Cửu Trại Câu
* Tham quan Cửu Trại trong ngày full entrance price with shuttle bus 310RMB - Songpan
Ngày 10: Songpan-Maerkang
Ngày 11: Maerkang-Sertar (4000m)
*Tham quan Larung Gar/Wuming Buddhist Institution
Ngày 12: Sertar-Xinlong (3050m)
Ngày 13: Xinlong-Litang (4000m)-Daocheng (3750m)
Ngày 14: The Last Shangri-La
Daocheng-*Yading Nature Reserve full entrance price 580RMB with horses hire -Daocheng
* Tham quan Yading trong ngày
Ngày 15: Daocheng-Shangri-La
* Tham quan Hongcaodi [Red Grassland]
Ngày 16: Shangrila-Đức khâm (3550m)
* Omega Bend of Yangtze River ChangJiang & *Feilai Temple
Ngày 17: Đức Khâm-Shangarila-Lệ Giang
* Tham quan Mai Lý Tuyết Sơn
* Lệ Giang-Thành Đô 23:15-00:35 580RMB
Ngày 18 (27/10/2012): Thành Đô-Ho Chi Minh 0755-1645
Hiện đoàn mình có 4 người.
CHI PHÍ DỰ TRÙ approx 1700$ một người (bao gồm tất cả các chi phí ăn ở, vé tham quan, phương tiện đi lại cho nhóm 4 người và chưa discount cho SV; một số nơi như Kanas, Cửu Trại, Yading sẽ discount đáng kể); chi phí dự trù cho nhóm 5 người approx 1500$ một người
Mọi thắc mắc chi tiết cũng như đóng góp ý kiến hoàn thiện cho lịch trình, các bạn gửi tin nhắn trên phượt hoặc email sớm cho mình nhé [email protected]
Cám ơn cả nhà
fonfon
Phía dưới là lịch trình tháng 10 của mình, bạn nào yêu thích tuyến đường này & có thể tham gia cùng thì email cho mình nhé!
Ngày 01 (10/10/2012): Ho Chi Minh-Thành Đô 11.25-21.40 464$ Cathay return, phí Visa 85$
Ngày 02: Thành Đô-Urumqi (Thủ phủ Tân Cương) 8.10-11.40 970RMB
* Thuê xe đi Tianshan Glacier No.1 (nếu đủ thời gian)
* Urumqi-Burqin sleeper bus 180RMB (12 hours), khởi hành 8pm
Ngày 03: Burqin-*Kanas National Nature Reserve-*Hemu Village 禾木
* Thuê xe từ Burqin đi hồ Kanas, tham quan hồ trong ngày, ngủ tại làng Hòa Mục
Ngày 04: Hemu Village-*Five color bay 80RMB-Burqin
* Tham quan làng Hòa Mục, Đi Vịnh Ngủ sắc và quay lại Burqin
* Burqin-Urumqi, sleeper bus 180RMB 12 hours
Ngày 05: Urumqi-Turpan
* Thuê xe đi Hỏa Diệm Sơn 20RMB & *Thousand Buddha Caves 20RMB
* Turpan-Zhangye 21:03-09:44 TRAIN 281RMB
Ngày 06: Zhangye-*Danxia Landform 60RMB
* Đi Danxia Landform
* Zhangye-Lan Châu 23:40-6:52 TRAIN 143RMB
Ngày 07: Lan Châu-Langmusi (Taktsang Lhamo; border town Gansu and Sichuan)
*Tham quan Sertri Gompa và lễ Điểu táng (nếu có thể)
*Tham quan Kirti Gompa
ĐOẠN HÀNH TRÌNH VƯỢT TỨ XUYÊN XUỐNG VÂN NAM
Ngày 08: Langmusi-Cửu Trại
* Thuê xe đi Cửu Trại khoảng 6 giờ xe
Ngày 09: *Cửu Trại Câu
* Tham quan Cửu Trại trong ngày full entrance price with shuttle bus 310RMB - Songpan
Ngày 10: Songpan-Maerkang
Ngày 11: Maerkang-Sertar (4000m)
*Tham quan Larung Gar/Wuming Buddhist Institution
Ngày 12: Sertar-Xinlong (3050m)
Ngày 13: Xinlong-Litang (4000m)-Daocheng (3750m)
Ngày 14: The Last Shangri-La
Daocheng-*Yading Nature Reserve full entrance price 580RMB with horses hire -Daocheng
* Tham quan Yading trong ngày
Ngày 15: Daocheng-Shangri-La
* Tham quan Hongcaodi [Red Grassland]
Ngày 16: Shangrila-Đức khâm (3550m)
* Omega Bend of Yangtze River ChangJiang & *Feilai Temple
Ngày 17: Đức Khâm-Shangarila-Lệ Giang
* Tham quan Mai Lý Tuyết Sơn
* Lệ Giang-Thành Đô 23:15-00:35 580RMB
Ngày 18 (27/10/2012): Thành Đô-Ho Chi Minh 0755-1645
Hiện đoàn mình có 4 người.
CHI PHÍ DỰ TRÙ approx 1700$ một người (bao gồm tất cả các chi phí ăn ở, vé tham quan, phương tiện đi lại cho nhóm 4 người và chưa discount cho SV; một số nơi như Kanas, Cửu Trại, Yading sẽ discount đáng kể); chi phí dự trù cho nhóm 5 người approx 1500$ một người
Mọi thắc mắc chi tiết cũng như đóng góp ý kiến hoàn thiện cho lịch trình, các bạn gửi tin nhắn trên phượt hoặc email sớm cho mình nhé [email protected]
Cám ơn cả nhà
fonfon