PDA

View Full Version : [Tổng hợp] Những cung đường offroad

transon_travel
02-09-2012, 01:28
Là phần tử của offroad nên máu off trong người em lúc nào nó cũng hừng hực.

Tiện thể là Bựa Nát Team nhà em rất khoái offroad

Nên em thay mặt cả nhà xin các bác chỉ giáo những đoạn đường off để nhà em ngâm cứu thi thoảng lại nặn ra cái cung trong mục tìm bạn đồng hành.

Chạy dọc ngang khá nhiều đường off rồi nên hôm nay em lên khai hoang.

Em vào đề luôn: Chúng ta cùng nhau chia sẻ những cung nào có offroad, khoảng bao nhiêu km, off điên cuồng hay off nhẹ nhàng, miễn là các zai Tộc đi được thì tự tin là anh em ta đi được

Mời các bác trong diễn đàn cùng góp ý và tham khảo.

Em lập top này có gì sai mod chỉ giáo để em rút kinh nghiệm, nếu có top này rồi thì mod thông báo hộ em và close giùm. Em cảm ơn!

Cai banh xe
03-09-2012, 11:48
Em xin ủng hộ bác, em cũng qua đây kiếm vài cung, phởn là đi ngay được. Các bác đóng góp nhé!

Vận Mệnh 13
03-09-2012, 14:35
Chú chỉ đc cái giống anh :D

NguuMaVuong
03-09-2012, 22:36
Xuyên rừng Xuân Nha. Bạn đi đến Bản Lác (Mai Châu) hỏi tiếp đường ra Cunpheo..đi hết đường nhựa đâm vào đường của dân chở gỗ và thuốc phiện ...đi khoảng 50km sẽ đâm ra quốc lộ để về Mộc Châu : Độ off road : Mình thấy minsk vẫn chạy ngon...:D .Thời gian 1,5 ngày là đẹp

tapcamlo_xd
04-09-2012, 08:29
Cách đây 2 tháng e có chạy vào trong Kịt và Cao Hoong của pù luông.Đoạn bắt đầu từ bản Nủa đi vào đang làm,đường dốc cao,lầy lội,trơn trượt.Đi phê lắm ạ.Xuống dốc dùng cả phanh chân phanh tay,thêm thắng bạn kéo đuôi xe mà nó vẫn trôi đều.

transon_travel
04-09-2012, 23:42
Các cung offroad em đã đi dưới đây mời các bác tham khảo
1. Du Già, giờ cũng không còn nguyên vẹn do làm đường.
2. Tà Xi Láng - Phình Hồ - Háng Đề Chơ - Trạm Tấu - Bắc Yên
3. Bắc Yên - Hồng Ngài ( Vợ chồng A Phủ )
4. Xuyên rừng Xuân Nha chạy ngược từ Mộc Châu sang.
5. Xuyên Pù Luông đi Kho Mường - Bản Kịt
6. Đồng Cao, off tí xíu nhưng cũng up lên cho bà con biết
7. Đường từ Mường Nhé đi Apachai cũng dính off nhiều nhiều, giờ mới bão xong giang hồ đồn off khá nhiều
8. Tà Số - Mường Lựm
9. Đường từ Bản Xa Lai đi TT Nông trường MC.
10. Đường 6 cũ, đèo Pha Đin cũ.
11. Bản Giốc cũng offroad.
12. Mường Lát theo các cụ Tây Tiến năm xưa
13. Chạy ven đê sông Hồng về Thái Bình, cũng off nhiều.

Cụ nào cần cung đường chi tiết thì pm em em gửi.
Còn khoảng 10 cung nữa, em bới móc lại đống ảnh thân yêu cho nó chính xác đoạn off

tuandieu
05-09-2012, 02:02
- Có đoạn đường 32 ngày xưa cũng offroad đấy chú nhưng giờ lên đường ngon rồi ko còn là đường đau khổ nữa :))
- Offroad có đoạn từ Chân Chế Cu Nha cách MCC tầm 5km lên tận bản Thào Chua Chải tầm 8km - 10km đủ phê cho ae xế cuồng nếu trời mưa nhé, còn trời nắng thì phê bình thường. tóm lại là đi ngon.
- Dốc Sài Khao nhé vào trời mưa đủ phê cho các con giời :)) Win ko lên được nữa là ...

cuonghht_00
05-09-2012, 12:53
Tt Mù cang chải-Chế Tạo-Mường La .(beer) chắc tầm 60-70km cũng chả nhớ rõ nữa

quoctuankid
05-09-2012, 17:31
Tây Côn Lĩnh huyền thoại :D

tuandieu
05-09-2012, 20:32

Chuẩn men luôn :))

chuoiviet
05-09-2012, 21:43
Ngọc Chiến Nậm Khắt

tapcamlo_xd
06-09-2012, 08:24
Vào Son-Bá-Mười cúng phê đấy các bác

transon_travel
06-09-2012, 08:36
Vào Son-Bá-Mười cúng phê đấy các bác

Bác có thể nói cụ tỉ hơn 1 chút về cung này không???

ovuong
06-09-2012, 09:10
Một vài cung đường gọi là offroad mà mình đã chạy qua cho các bạn đam mê:

1. Co Lương - Trung Sơn - Pù Lầu - Xuân Nha - Mộc Châu

2. Co Lương - Trung Sơn - Mường Lý - Mường Lát

3. An Lương - Mậu A - Ngòi Thia

4. Bản Gà - Đồng Cao

5. Tà Si Láng - Phình Hồ - Nhì Thấp - Nhì Cao - Bản Mù - Trạm Tấu

6. Trạm Tấu - Bắc Yên

7. Du Già - Mậu Duệ

8. Xín Cái - Săm Pun - Sơn Vỹ

9. Bắc Mê - Đường Âm - Thượng Giáp - Na Hang

10. Khâu Vai - Đức Hạnh - Lý Bôn

11. Nậm Khắt - Ngọc Chiến - Mường La

12. Pắc Ma - Mù Cả

13. Bãi Sang - Tân Dân - An Hòa - Đồng Ruộng - Mường Tè - Tô Múa

14. Quốc lộ 6 cũ đoạn Bãi Sang - Mộc Châu

15. Xín Mần - Bắc Hà

16. Mường Xén - Mường Lống - Mường Típ (Tây Nghệ An)

17. Công Sơn - Mẫu Sơn (Đường tắt đi từ Pò Ma sang Mẫu Sơn)

18. Hiền Lương - Xóm Sưng - Cao Sơn (đoạn Đà Bắc - Hòa Bình)

19. Sapa - Tả Thàng - Tằng Loong

20. Lũng Pô - Y Tý

21. Simacai - Pha Long - Cửa khẩu Pha Long

22. Lai Châu - Phong Thổ - Mường Lay(hồi đang làm đường mới)

23. Tây Hà Tĩnh - Lào

24. Tạm thời chưa nhớ ra, lúc nào nhớ up tiếp

Bác nào cần thông tin về các cung kể trên thì ới em.

bluemoutainno1
06-09-2012, 14:33
Em góp 1 cung:
Thị trấn Sông Mã -Nậm Pù -Ta Cọ -Sốp Cộp -Púng Bánh (bản Bánh)- bản Mạt-Na Cọ-Pú Lau - Pá Kin- Pá Hua - Sam Mứn - Điện Biên Phủ : 174 km (đoạn này đoàn em chạy từ 8h sáng đến 12h đêm)

Ngày chạy qua đoạn ấy có mưa chút xíu buổi sáng thôi, nhưng toàn đường đất bùn lầy nhão nhoét, rồi đường đá, Du Già gọi bằng ông nội luôn (145 km đường lầy-tốc độ 10km/h). Nhưng cảnh thì đẹp thôi rồi, đi xuyên qua bản ngắm lúa và suối dưới thung lũng, nhiều đoạn đi giữa rừng, em đi dịp 30/4 nên gặp hoa sim nở tím hai bên đường.

Đây là đường mà các bác ở Sốp Cộp bảo đi sang ĐB là dễ nhất, còn đường qua rừng ngắn hơn nhưng chúng mày không đi được đâu

Nhưng bù đắp lại là cảnh bên đường đẹp mê mẩn (do đường xấu quá em nên chả chụp được cái nào ra hồn)

Và đoạn cuối cùng ở Sam Mứn trước khi rẽ về Điện Biên Phủ

trungdung1054
06-09-2012, 16:18
Ác quá. :D Bao giờ cho em theo với

chee
27-09-2012, 07:39
Lên A Pa Chải Điện Biên bác nhé ! luyện thần kinh luôn :D (beer)

tapcamlo_xd
27-09-2012, 08:24
Lên A Pa Chải Điện Biên bác nhé ! luyện thần kinh luôn :D (beer)
chắc bác này nhắc đoạn qua mường nhé

bluemoutainno1
28-09-2012, 07:54
Ngọc Chiến Nậm Khắt

Thời tiết quả là ưu đãi, đúng hôm đi đoạn này thì trời mưa. Bonus mấy cái ảnh vừa đi 2/9 về.

https://i1209.photobucket.com/albums/cc388/nguyentranson/Muong%20La_Ngoc%20Chien/IMG_7604_zps1fc30316.jpg

https://i1209.photobucket.com/albums/cc388/nguyentranson/Muong%20La_Ngoc%20Chien/Photo-0229_zpsc968ca9a.jpg

https://i1209.photobucket.com/albums/cc388/nguyentranson/Muong%20La_Ngoc%20Chien/Photo-0234_1_zps6d6a64d1.jpg

https://i1209.photobucket.com/albums/cc388/nguyentranson/Muong%20La_Ngoc%20Chien/IMG_7520_zpsce1c911d.jpg

https://i1209.photobucket.com/albums/cc388/nguyentranson/Muong%20La_Ngoc%20Chien/IMG_7526_zps84438689.jpg

https://i1209.photobucket.com/albums/cc388/nguyentranson/Muong%20La_Ngoc%20Chien/IMG_7603_zps48f20fa5.jpg

rangia2602
28-09-2012, 10:40
Tôi đi đường rừng từ Sốp Cộp - Púng Bánh - Điện Biên Đông - Sam Mứn đây.
Các cung đường ghi trên kia gọi bằng cụ nội luôn :D
02 ngày 02 thằng khỏe như trâu đi được đúng 100km, vì đường ko toàn dốc đá hộc thì cũng toàn bùn nhão nhoét như bạn bluemountain kia kìa :D

bluemoutainno1
28-09-2012, 10:54
Tôi đi đường rừng từ Sốp Cộp - Púng Bánh - Điện Biên Đông - Sam Mứn đây.
Các cung đường ghi trên kia gọi bằng cụ nội luôn :D
02 ngày 02 thằng khỏe như trâu đi được đúng 100km, vì đường ko toàn dốc đá hộc thì cũng toàn bùn nhão nhoét như bạn bluemountain kia kìa :D

Thế mà bọn tớ đi được 145km trong 1 ngày đấy (từ 8h sáng ở Sông Mã đến Sam Mứn khoảng 11h30 đêm)

Về cái cung đường này thì nhiều chuyện vui bạn nhỉ. Hay ho nhất là 3h chiều dừng chân ở bản Mạt đổ xăng, mua gà ở bản tự thịt rồi nấu ăn và rửa xe dưới suối :)

Hình như đoàn tớ có bạn vẫn giữ sdt của chú gì ở bản Mạt chỗ bọn tớ đổ xăng với nấu ăn nhờ ấy.

Sonvc
28-09-2012, 18:43
À, có cái cung đường mềnh mới đi về, không biết có được gọi là offroad không? Mềnh đi há hết mồm luôn (nếu đi vào ngày mưa, mình đi vào mùa mưa thế mới hãi chứ) Sông Mã - Chềng En - Điện Biên Đông, có đâu chưa đến 100 km khi nhìn thấy cái biển hiệu Điện Biên Đông Kính chào quý khách, mất toi 10h đồng hồ, 2h chiều rời tt. Sông Mã, 2h đêm mới lóp ngóp gần đến Mường Luân, tối quá nên chưa qua suối lên dốc mà để dành cho ngày mai đi...
Con đường bùn nhão (đang làm lại đường), loại xe vận tải quân đội gầm cao ít cũng trên nửa mét, đi cái đường đấy, thế mà không bò lên nổi con dốc, phải bắn tời để lên...
Đi đường này ngày mưa có nhiều chuyện vui lắm... :D

KFC
28-09-2012, 20:15
Các bác đã đi bổ sung thêm nhiều ảnh minh họa cho mỗi đoạn offroad nhé để những kẻ chưa đi và những kẻ chẳng bao giờ dám đi phê luôn và cũng sợ luôn đặng có muốn đu theo các cung đường thế này cũng biết đường mà lượng sức mình, chọn cung cho phù hợp nhé.

bluemoutainno1
29-09-2012, 09:56
À, có cái cung đường mềnh mới đi về, không biết có được gọi là offroad không? Mềnh đi há hết mồm luôn (nếu đi vào ngày mưa, mình đi vào mùa mưa thế mới hãi chứ) Sông Mã - Chềng En - Điện Biên Đông, có đâu chưa đến 100 km khi nhìn thấy cái biển hiệu Điện Biên Đông Kính chào quý khách, mất toi 10h đồng hồ, 2h chiều rời tt. Sông Mã, 2h đêm mới lóp ngóp gần đến Mường Luân, tối quá nên chưa qua suối lên dốc mà để dành cho ngày mai đi...
Con đường bùn nhão (đang làm lại đường), loại xe vận tải quân đội gầm cao ít cũng trên nửa mét, đi cái đường đấy, thế mà không bò lên nổi con dốc, phải bắn tời để lên...
Đi đường này ngày mưa có nhiều chuyện vui lắm... :D

Đường từ Sông Mã đi Mường Luân vẫn chưa làm xog à Sonvc

Sonvc
30-09-2012, 11:27
@bluemoutainno1: Con đường vẫn đang được thi công, nhưng cơ bản chỗ lầy lội, khó đi, bùn nhão vẫn nhiều nhất, chiếm phần lớn toàn chặng..
@KFC: Về đoạn đường mình đã nói Sông Mã - Chiềng En - Điện Biên Đông sẽ có đầy đủ ảnh minh họa trong hồi ức đoàn mình đang viết, đảm bảo là biết thì muốn đi, mà đi rồi thì sợ, mà không đi thì sau con đường hoàn thành rồi sẽ không còn khó nữa...khi đó có muốn trải qua, tìm hiểu cảm giác như vậy sẽ là không còn...

bluemoutainno1
01-10-2012, 07:42
@bluemoutainno1: Con đường vẫn đang được thi công, nhưng cơ bản chỗ lầy lội, khó đi, bùn nhão vẫn nhiều nhất, chiếm phần lớn toàn chặng..
@KFC: Về đoạn đường mình đã nói Sông Mã - Chiềng En - Điện Biên Đông sẽ có đầy đủ ảnh minh họa trong hồi ức đoàn mình đang viết, đảm bảo là biết thì muốn đi, mà đi rồi thì sợ, mà không đi thì sau con đường hoàn thành rồi sẽ không còn khó nữa...khi đó có muốn trải qua, tìm hiểu cảm giác như vậy sẽ là không còn...

Hehe, mình thì nghĩ là ngồi nhà xem mấy cái cung khủng thế này thì sợ thôi, nhưng đến lúc lên đường rồi thì khó mấy cũng vượt qua được, cho dù có khó khăn mệt mỏi đến mấy cũng là 1 trải nghiệm thú vị và sẽ là những cung đường không thể nào quên.

Nếu bây giờ mình quay lại Du Già thì có lẽ sẽ rất nhớ cung đường của những năm trước, rất nhớ cảm giác xe chạy như ngựa phi trên đường đá hộc, nhớ rằng lúc 9h tối còn đang ở một chỗ mịt mù tối om và đói meo, và cảm thấy chưa bao giờ hạnh phúc đến thế khi nhìn thấy TP. Hà Giang.

tudo
08-10-2012, 12:00
Chạy Bắc Yên-Mường La đi (dọc một bên sông Đà thôi) , riêng việc tìm đường ở đoạn này đã là một cái thú, chứ chưa nói là những đoạn sau mưa cứ chạy 3-4m là bún lại bám chết vào lốp, hoặc đang tà tà đi, xe tự dưng chìm nghỉm xuống bùn, hoặc đoạn xuống bên thuyền, đất sạt lở, vỡ vụn dưới chân, sụt cả người và xe xuống vãi hồn. Cũng có một đoạn làm ta nhớ đến Du già thuở nào, dốc lên, đá đổ lốn nhốn như khu phế liệu, máy và cổ pô cứ đạp xuống chan chát, sót điếng người. Ngày mưa chắc không có lối..đấy là mỗi thằng một xe, tinh gọn lắm rồi...

hoangvanhiep
05-12-2012, 21:15
Bạn cho biết cung đường này như thế nào , vì trên bản đồ không có chỉ dẫn.

hoangvanhiep
05-12-2012, 21:26
bạn đi cung này trong 16h, bạn cho biết đi bằng xe gi ? Nếu đi cào cào thì 12 h đủ không ?

Sonvc
05-12-2012, 21:34
@hoangvanhiep: Đã là đường offroad thì mấy khi bản đồ vẽ lên hình đường hả bạn? Vì nó có phải là đường được xác định "đi nhanh về chóng" được đâu chứ?
Xe gì thì cũng vẫn phải phụ thuộc vào yếu tố điều kiện tự nhiên thời tiết, ví như là mưa hay nắng, trên đường có điểm nào sạt lở nào không, khi đó đi mới xác định được bao nhiêu giờ là đủ...
Ví như nhìn bản đồ có chừng 30 km, cứ nghĩ là trong 1h là hết, nhưng với đường offroad, cộng với cái mưa nắng thất thường thì cũng mất đến 4h đi đường như thường...

tricoi
06-12-2012, 15:22
Tà Tổng - Mường Nhé là một cung off hay, chưa đội cào cào nào chạy được. Từ Mường Từ vào Tà Tổng tính từ cầu treo Nậm Khao là quãng 30km đường off nhẹ

Đợt bọn mình đi, vào đến Tà Tổng thì bị bắt quay ngược trở ra. Hy vọng đoàn khác may mắn hơn được qua

hoangvanhiep
07-12-2012, 22:33
Mai Châu- Nông Luông- Bắc Sơn-Lũng Vân-Ngỗ Luông- Ngọc Sơn-Ngọc Lâu -Ân Nghĩa-HCM

hoangvanhiep
08-12-2012, 07:41
@ Sonvc: ý tôi nuốn biết là bạn có track log không.
Dĩ nhiên thiên thời là quan trọng nhất, sau đó đến thiết bị và con người.
Vì vậy tôi muốn biết là bạn đi mất 16 h lúc:
- trời mưa ?
- xe wave/ cào cào ?
Theo kinh nghiệm tôi tính đường tốt 25 km/h , xấu 12,5 km/h.
cám ơn góp ý của bạn.

hoangvanhiep
08-12-2012, 08:56
25. Na Hang - Bản Ping - B. Cóc - B.Thang - Ngọc Minh - Hà Giang
26. Việt Lâm - Hoàng Su Phì

Sonvc
16-01-2013, 19:35
Có cụ nào nhìn đường như này

https://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/278827_128476920646185_793999431_o.jpg

mà máu đi không?

Lantrailt
16-01-2013, 20:10

https://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/278827_128476920646185_793999431_o.jpg

mà máu đi không?
Hoang tàn như đoạn Trạm Tấu - BY ý em nhể?

Sonvc
16-01-2013, 20:13
Hoang tàn như đoạn Trạm Tấu - BY ý em nhể?
Ờ, hoang tàn Trai ạ............

Lantrailt
16-01-2013, 20:15
Đoạn từ Văn Hán (Đồng Hỷ - Thái Nguyên) đi qua đèo Nhâu thông sang ĐT 265 đi Bình Long (Lạng Sơn). Đi qua vài con suối, dốc cao gần như dựng đứng :(

Sonvc
16-01-2013, 20:36
@ Trai lẩm bẩm gì đấy? Cho cái ảnh để biết dốc gần như dựng đứng thế nào nào?
=))

Lantrailt
16-01-2013, 20:38
@ Trai lẩm bẩm gì đấy? Cho cái ảnh để biết dốc gần như dựng đứng thế nào nào?
=))

Ôm chặt xế, cả 2 thằng cúi rạp người trên xe, mà xe vẫn suýt bị lật ngược ra sau. Thì còn lúc nào chụp được nữa hừ hừ.
Em ở TN thì đi đi, đường đẹp lắm!

Sonvc
16-01-2013, 20:59
Ờ, rồi sẽ đi Trai ạ, giờ đang nhẩm tính cho cái con đường bức ảnh đã post kìa, chẳng biết có thời gian mà đi không nữa đấy...mà vụ tuyển xế làm xiếc sao rồi Trai?

tamdao012003
16-01-2013, 21:02

mà máu đi không?

Nhà em biết khoảng dăm cung (nguyên ở Hg thôi) cũng tầm như này trở lên. Cung ngắn khoảng 15km cung dài khoảng 20km.
Ví dụ như: Tả ván - Ma ngán sán - Minh tân(Quản bạ, Hà giang) đi qua một rừng nghiến nguyên sinh thuộc loại đẹp nhất nhì VN bây giờ
Tùng vài - Cao mã pờ
Bát đại sơn
Xín cái - Lũng làn - Sơn vĩ (Mèo vạc, Hà giang)
Sắp tới có cung Sông đà - Cao sơn - Tân minh - Tân Pheo - Nánh (Đà bắc, Hòa bình)

chuoiviet
17-01-2013, 00:18
Thêm cung nữa là
Phù Yên - Bắc Yên - Hang Chú - Chiềng Hoa - Chiềng Công - Chiềng San - Ít Ong

cafeviahe167
17-01-2013, 09:22
TÂY Côn Lĩnh à, e cũng mới đi cung này hôm tết dương lịch về. Phê phải gọi là lòi mắt :))

Lantrailt
17-01-2013, 10:15
Thêm cung nữa là
Phù Yên - Bắc Yên - Hang Chú - Chiềng Hoa - Chiềng Công - Chiềng San - Ít Ong

Bác ơi, đoạn này em thấy đi đường cũng.....ngon ngon mà :D.

Bổ sung thêm phát nữa nhá:
Phù Yên - Suối Tọ - Cao Hổ (hoặc tên gì đó có chữ Hổ mà mình không nhớ) - Suối Bau (Bắc Yên). Đi phê đừng hỏi!

hellmelody
17-01-2013, 13:27
Trạm Tấu - Bắc Yên: hôm mình chạy sương mù giăng kín, mờ mịt. Đường mở xuyên rừng tha hồ cho lâm tặc muốn xẻ bao nhiêu thì xẻ

chuoiviet
17-01-2013, 19:10
Bác ơi, đoạn này em thấy đi đường cũng.....ngon ngon mà :D.
Chỉ đẹp cái đoạn đến Hang Chú thôi còn đoạn từ Hang Chú đi Chiềng Hoa-Chiềng Công-Chiềng San-Ít Ong thì cứ phải gọi là...

Lantrailt
17-01-2013, 23:47
Trạm Tấu - Bắc Yên: hôm mình chạy sương mù giăng kín, mờ mịt. Đường mở xuyên rừng tha hồ cho lâm tặc muốn xẻ bao nhiêu thì xẻ

Mình chạy hôm sau bão. Hoang tàn, sơ xác, tiêu điều.... lở đất đá. Suối nước sâu....Nhìn con đường phía trước không dám nói, sợ xế oải. Hic hic...

transon_travel
18-01-2013, 19:50
Mình chạy hôm sau bão. Hoang tàn, sơ xác, tiêu điều.... lở đất đá. Suối nước sâu....Nhìn con đường phía trước không dám nói, sợ xế oải. Hic hic...

Hôm em đi sau bão đường đẹp mà chị, xe kéo số 1 vẫn đứng im.

transon_travel
19-01-2013, 10:21
Có bạn yeah_koolboy hỏi mình đường đê sông Hồng về Thái Bình, Nam Định nhưng mình ko mes cho bạn được, chắc lỗi hệ thống.

Bạn lên gg map nhìn theo hướng đường song song với quốc lộ 1A, nó là đường đê sông Hồng. Chạy dọc sông là về tới cầu Yên Lệnh - Hưng Yên, từ cầu Yên Lệnh tiếp tục chạy dọc sông là sẽ về tới đoạn gần cầu Tân Đệ.
Chúc bạn vui với con đường tung mông này, đường xấu và bụi, có ít hàng quán, nên nếu chạy đường này về phải mang theo nước, đồ ăn.

Cai banh xe
19-01-2013, 14:36
Nhà em biết khoảng dăm cung (nguyên ở Hg thôi) cũng tầm như này trở lên. Cung ngắn khoảng 15km cung dài khoảng 20km.
Ví dụ như: Tả ván - Ma ngán sán - Minh tân(Quản bạ, Hà giang) đi qua một rừng nghiến nguyên sinh thuộc loại đẹp nhất nhì VN bây giờ
Tùng vài - Cao mã pờ
Bát đại sơn
Xín cái - Lũng làn - Sơn vĩ (Mèo vạc, Hà giang)
Sắp tới có cung Sông đà - Cao sơn - Tân minh - Tân Pheo - Nánh (Đà bắc, Hòa bình)

Bạn vào Nánh bằng đường 433 thì cũng bình thường thôi mà, ô tô đi ầm ầm

tamdao012003
20-01-2013, 16:31
Bạn vào Nánh bằng đường 433 thì cũng bình thường thôi mà, ô tô đi ầm ầm

Dạ, em nói là sắp tới ạ, tầm khoảng tháng 4 tới, khi bọn TCT Miền trung nó đào tung đường đoạn Sông đà - Cao sơn lên và đoạn Tân pheo - Mường chiềng cũng tung nốt bác ạ.

hoangvanhiep
28-05-2013, 21:54
http://www.gpsies.com/map.do?fileId=ellhrszouxifztxg

đây là cung khủng , tôi cần 3 giờ cho 9 km đầu tiên trong mùa khô , từ Mai Châu đi Noong Luông.

hoangvanhiep
30-05-2013, 22:24
Các cung offroad em đã đi dưới đây mời các bác tham khảo
1. Du Già, giờ cũng không còn nguyên vẹn do làm đường.
2. Tà Xi Láng - Phình Hồ - Háng Đề Chơ - Trạm Tấu - Bắc Yên
3. Bắc Yên - Hồng Ngài ( Vợ chồng A Phủ )
4. Xuyên rừng Xuân Nha chạy ngược từ Mộc Châu sang.
5. Xuyên Pù Luông đi Kho Mường - Bản Kịt
6. Đồng Cao, off tí xíu nhưng cũng up lên cho bà con biết
7. Đường từ Mường Nhé đi Apachai cũng dính off nhiều nhiều, giờ mới bão xong giang hồ đồn off khá nhiều
8. Tà Số - Mường Lựm
9. Đường từ Bản Xa Lai đi TT Nông trường MC.
10. Đường 6 cũ, đèo Pha Đin cũ.
11. Bản Giốc cũng offroad.
12. Mường Lát theo các cụ Tây Tiến năm xưa

Cụ nào cần cung đường chi tiết thì pm em em gửi.
Còn khoảng 10 cung nữa, em bới móc lại đống ảnh thân yêu cho nó chính xác đoạn off

Nghe nói bây giờ Bê Tông hóa hết rồi mừ ? Theo bài viết của Battramdao.

hoangvanhiep
30-05-2013, 22:49

4. Bản Gà - Đồng Cao

6. Trạm Tấu - Bắc Yên

7. Du Già - Mậu Duệ

12. Pắc Ma - Mù Cả

15. Xín Mần - Bắc Hà

20. Lũng Pô - Y Tý

23. Tây Hà Tĩnh - Lào

http://www.youtube.com/watch?v=x4BexKUgz_Y
http://www.youtube.com/watch?v=TPPjcFMjV3A
http://www.youtube.com/watch?v=t3AxusvG_Z8
http://www.youtube.com/watch?v=eEq8ZSRNAPY
http://www.youtube.com/watch?v=5K4FuJ0StkE

http://www.youtube.com/watch?v=_Z1g9Ruzhto
http://www.youtube.com/watch?v=F9vO2Sxm978
http://www.youtube.com/watch?v=AxGSH7Ade14

15. Xín Mần - Bắc Hà
http://www.youtube.com/watch?v=rcigwqUcn_I
http://www.youtube.com/watch?v=Rn0DHF_NKoM
http://www.youtube.com/watch?v=cgjkgxAENCg
http://www.youtube.com/watch?v=IPGaxxfqzNY

http://www.youtube.com/watch?v=O6cJdUnyf6M
http://www.youtube.com/watch?v=vyRaIYj8NA0
http://www.youtube.com/watch?v=j_1WxTiLTjw
http://www.youtube.com/watch?v=L6FCg_dkgzI
http://www.youtube.com/watch?v=oK9r8j3KwvI
http://www.youtube.com/watch?v=_V9ZVKEa3CE

hoangvanhiep
30-05-2013, 22:57
Có ai đi Mường Lát-Xài Khao-Hín Phăng- Bản Phát- Bản Láy -Tà Lào -Phù Lầu- Xuân Nha - Mộc Châu chưa ?

hoangvanhiep
04-08-2013, 20:14
Các cung đường trên núi Đại Lải cũng đẹp không kém gì các nơi khác, cách Hà Nội 45 km, đi về trong ngày, luyện tập cũng tốt cho các đường đi xa hơn:

Đây là vids của tôi ngày 21.07.2013

http://www.youtube.com/watch?v=kQ_LQO0u6-s
http://www.youtube.com/watch?v=IX49GFzK4UM
http://www.youtube.com/watch?v=jrAkSDat_yA
http://www.youtube.com/watch?v=ZaNu2wpO98I
http://www.youtube.com/watch?v=wKe4jhm_Jk4
http://www.youtube.com/watch?v=KIk_Oh81Hp8
http://www.youtube.com/watch?v=_Ef88BBkxac
http://www.youtube.com/watch?v=5mHk8_jjuYY
http://www.youtube.com/watch?v=bGTA-o6xDPY
http://www.youtube.com/watch?v=eF-DWEtEdxU
http://www.youtube.com/watch?v=zxdTEpGvlQ4
http://www.youtube.com/watch?v=QDGKTEEGLVM
http://www.youtube.com/watch?v=WMg3VTu0mN0

Đường quanh hồ Đồng Câu/ Đại Lải
http://www.youtube.com/watch?v=SIlVKVqvgcs
http://www.youtube.com/watch?v=BLDN6Qn9x1g
http://www.youtube.com/watch?v=QoLFqACVPQ4

hoangvanhiep
04-08-2013, 20:37
Tracklog cho Dai Lai:

http://www.gpsies.com/map.do?fileId=ormxpcahxrrjfmfh

Đinh Thế
05-08-2013, 11:24
Đã đi cũng tương đối các cung các bác liệt ra , cá nhân em vẫn chỉ thấy Chế Tạo - Mường la - Ngọc Chiến - Nậm Khắ là vui , mạn Mường Lát cũng khá =))

kaka_nt
05-08-2013, 21:51
Đã đi cũng tương đối các cung các bác liệt ra , cá nhân em vẫn chỉ thấy Chế Tạo - Mường la - Ngọc Chiến - Nậm Khắ là vui , mạn Mường Lát cũng khá =))

chuẩn bác ạ, em vừa mới đi Chế Tạo - Mường La về, lòi tòi phòi luôn bác ạ, nhất đoạn bản cuối chế tạo đến suối bọn em chạy trong đêm, nghĩ lại đúng là điên:V

hoangvanhiep
02-09-2013, 21:21
Các bạn có track log của Chế Tạo Mường La không ? Tôi tìm đoạn này trên bản đồ không thấy!

camlip
03-09-2013, 17:44

4. Bản Gà - Đồng Cao

6. Trạm Tấu - Bắc Yên

7. Du Già - Mậu Duệ

12. Pắc Ma - Mù Cả

15. Xín Mần - Bắc Hà

20. Lũng Pô - Y Tý

23. Tây Hà Tĩnh - Lào

Bổ xung thêm tí Giáp nè
Tuyên Quang- chiêm hoá- ba xứ đèo bụt-
Hsp- hồ thầu- quảng uyên-Nà trì- nghĩa đô- phố ràng

baizenvn
05-09-2013, 22:13
Các bạn có track log của Chế Tạo Mường La không ? Tôi tìm đoạn này trên bản đồ không thấy!

http://www.gpsies.com/map.do?fileId=pmzuvlwtomfgsuhs

Không biết đây có phải là thứ bạn cần không.......?

hoangvanhiep
06-09-2013, 22:46
Chí Linh (Quảng Ninh) - Bắc Giang - đường 293

http://www.youtube.com/watch?v=iCVKLwhUKt8
http://www.youtube.com/watch?v=VyMUXvS_jX8

hoangvanhiep
06-09-2013, 22:49

Đúng rồi, có như thế người khác mới đi theo được chính xác, cám ơn bạn nhiều.

hoangvanhiep
07-09-2013, 13:19

Bạn có cung Trạm Tấu - Bắc Yên không ?

baizenvn
07-09-2013, 20:18
Bạn có cung Trạm Tấu - Bắc Yên không ?

Trên mapGoogle có đó đồng chí nên mình chẳng xài GPS làm gì cả :D. Mà nói thật với đồng chí không nên dựa quá nhiều vào công nghệ. Duy nhất một lần xiên vịt và một lần đông bắc sang tây bắc mình cầm bản đồ.

hoangvanhiep
22-09-2013, 15:48
Xã Minh Phú / Sóc Sơn cũng đang sang lấp nên khá lắm.

http://www.youtube.com/watch?v=Y-GBT2KW-Ks
http://www.youtube.com/watch?v=wdqTkuNGKiQ
http://www.youtube.com/watch?v=u4ofWQDzIHs
http://www.youtube.com/watch?v=TGlhn0X64Ic
http://www.youtube.com/watch?v=Tqe4lRg_pZ8

http://www.youtube.com/watch?v=AUJxLcfAqi4
http://www.youtube.com/watch?v=RFoT2lRq1fM
http://www.youtube.com/watch?v=fxaWdFdZcFw
http://www.youtube.com/watch?v=Rs_shDaKhgE
http://www.youtube.com/watch?v=RFoT2lRq1fM
http://www.youtube.com/watch?v=F3p2Df0uNvU
http://www.youtube.com/watch?v=IF3i95kj-5U

k0olbynol0ve
30-09-2013, 13:11

Quá chuẩn, e vừa chạy từ bên Lao Chải sang Thèn Su Phìn đợt 2.9. Đi đúng đợt mưa, huyền thoại luôn :))

Lam_Muniain
30-09-2013, 17:45
e chạy thấy cũng ngòn ngọt =)) trời mà mưa chắc chỉ đứng khóc :((

Ngọc Chiến Nậm Khắt

sakuravn2008
01-10-2013, 17:55
trông phát là hãi :v

mà máu đi không?

hoangvanhiep
02-10-2013, 20:58
1. My Lung, Yen Sao/Phu Tho sang Chan Thinh: offroad khá 7/10
đi ngày 28.09.2013 , nắng , nhiệt độ 28 độ C lúc 1400.
http://www.youtube.com/watch?v=OdXmoCXTb2U
http://www.youtube.com/watch?v=9NyXu45hvps:Dam
http://www.youtube.com/watch?v=yYZhEcSAwRE
http://www.youtube.com/watch?v=Mej_NdDcUu4
http://www.youtube.com/watch?v=8ccAsemo99Y
http://www.youtube.com/watch?v=onJ45MkE0JY
http://www.youtube.com/watch?v=bTkY2oHxxdM
http://www.youtube.com/watch?v=o-PSyeUke4o
http://www.youtube.com/watch?v=1m5hA2ttfSs
http://www.youtube.com/watch?v=uy1m0-YA2YI

2. Phình Hồ - Bản Mù : off-road khó 9/10
đi ngày 29.09.2013 , nắng , nhiệt độ 28 độ C lúc 1000.
http://www.youtube.com/watch?v=lGGdjBP9CYs
http://www.youtube.com/watch?v=PdtJWkSigJ8
http://www.youtube.com/watch?v=mAbP4MKNVHY
http://www.youtube.com/watch?v=vIUC5LnO0vM
http://www.youtube.com/watch?v=28TzJmAXzns
http://www.youtube.com/watch?v=-D_zqbEmAMc (đỗ xe) (c)

Bản Mù - Hát Lừu/Trạm Tấu : offroad trung bình 5/10
http://www.youtube.com/watch?v=v-DpYV21vGk
http://www.youtube.com/watch?v=c39MuzNUdMw (đỗ xe) :gun

3. Hát Lừu - Xím Vàng (Bắc Yên) : Offroad khó 8/10 và nguy hiểm do hàm ếch.:help
đi ngày 29.09.2013 , nắng , nhiệt độ 28 độ C lúc 1500.
http://www.youtube.com/watch?v=dHWreS4YKiA

4. Xím vàng-Bắc Yên: đi ngày 29.09.2013 , nắng , nhiệt độ 23 độ C lúc 1700.
http://www.youtube.com/watch?v=0B1txxKChGg
http://www.youtube.com/watch?v=Szcji0R2C7A
http://www.youtube.com/watch?v=jgPySjKGY_c

5. Phù Yên - Mường Lang (QL 114): offroad trung bình 5/10
đi ngày 30.09.2013 , nắng , nhiệt độ 28 độ C lúc 1000.
http://www.youtube.com/watch?v=6WQuIcCRzbM
http://www.youtube.com/watch?v=ZBoQZ4HOtmE
http://www.youtube.com/watch?v=-vsnFXyr6Xo
http://www.youtube.com/watch?v=hBisXcIjexA
http://www.youtube.com/watch?v=SbCVefskkwQ
http://www.youtube.com/watch?v=xhapl033jRM
http://www.youtube.com/watch?v=U4x1eK-kEic
http://www.youtube.com/watch?v=W4GrgZujm4A

wifi031
01-11-2013, 01:57
Bác nào chạy cung từ Bảo Lạc sang Ba Bể , đi đường Sơn Lộ chưa. Phê lòi mắt luôn

bebu123
01-11-2013, 20:13
đợt e đi từ TP hà giang lên cột cờ lũng cú có đi đường Bắc Mê, đi cái đường tỉnh lộ gì e cũng ko nhớ rõ lắm, mất tầm 60km đường núi đá với bùn đất, đi đúng đợt mới mưa bão trên hà giang xong, đường sạt lở vs bùn đất nữa, cũng khá thú vị ạ, mọi người chưa đi thì đi nhanh kẻo nó xây đường mất :D

Lantrailt
08-11-2013, 20:18
Bác nào chạy cung từ Bảo Lạc sang Ba Bể , đi đường Sơn Lộ chưa. Phê lòi mắt luôn

Cái đường này đi qua khu Sơn Lập đúng không bác ơi???

Ngong_Hankang
10-11-2013, 03:48

E mới chạy cung này về.Độ phê có nhưng chưa đã lắm. em chạy Bắc Hà, Lùng Phình. Lùng Cải, Nàn Ma, Cốc Pài rồi ngược HG chạy Mậu Duệ, Du Già ngược Mèo Vạc chạy Bảo Lâm Bảo Lạc Sơn Lộ về Ba Bể cho xe lên thuyền làm 1 vòng 3 hồ sang bờ kia rồi về. Túm váy là có tí phê và dát mông.

Ngong_Hankang
10-11-2013, 03:50
Cái đường này đi qua khu Sơn Lập đúng không bác ơi???

Dành cho gái lên cung mới Xín Mần 172 vừa rồi đấy. Ko mở cung để anh mở cho;)

nightflower
10-11-2013, 21:22
Mường Lát có chỗ ngủ không các bác ơi?

hienk
18-11-2013, 18:48
đường từ hsp đi tắt sang vị xuyên ~40km cũng khá hay. đường nhỏ, nhiều đá và vực.qua rất nhiều lạch suối nhỏ.may mắn là đoàn mình đi hôm đó ko bị mưa:)
nói chung nhiều cung đi trời nắng thí thấy bình thường, trời mưa lại chả há hốc mồm ra :) e đi 2 cung vào mùa mưa bão ( ytý-đoạn Mường Hum), xín mần-Bắc hà là 2 cung như thế ;)

xukutara111
18-11-2013, 19:13
bài viết hay quá , up nào :D

discodisco
19-11-2013, 00:53
đường từ hsp đi tắt sang vị xuyên ~40km cũng khá hay. đường nhỏ, nhiều đá và vực.qua rất nhiều lạch suối nhỏ.may mắn là đoàn mình đi hôm đó ko bị mưa:)
nói chung nhiều cung đi trời nắng thí thấy bình thường, trời mưa lại chả há hốc mồm ra :) e đi 2 cung vào mùa mưa bão ( ytý-đoạn Mường Hum), xín mần-Bắc hà là 2 cung như thế ;)
60km nhá e gái đi nhanh mất 8h , đi chậm thì khoảng 10-12h

tuan_coi
19-11-2013, 04:54
http://farm6.staticflickr.com/5486/10933317083_717003df76_c.jpg (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933317083/)
DSC_4296 (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933317083/) của tuan_coi (http://www.flickr.com/people/93523904@N06/), trên Flickr

http://farm4.staticflickr.com/3765/10933177434_33612f0021_c.jpg (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933177434/)
DSC_4328 (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933177434/) của tuan_coi (http://www.flickr.com/people/93523904@N06/), trên Flickr

http://farm6.staticflickr.com/5503/10933303053_0d85a3fa16_c.jpg (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933303053/)
DSC_4333 (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933303053/) của tuan_coi (http://www.flickr.com/people/93523904@N06/), trên Flickr

http://farm4.staticflickr.com/3824/10933160894_4bdb7a9a89_c.jpg (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933160894/)
DSC_4356 (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933160894/) của tuan_coi (http://www.flickr.com/people/93523904@N06/), trên Flickr

http://farm6.staticflickr.com/5534/10933153064_c57265e7d6_c.jpg (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933153064/)
DSC_4363 (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933153064/) của tuan_coi (http://www.flickr.com/people/93523904@N06/), trên Flickr

http://farm6.staticflickr.com/5498/10933276553_677abe9609_c.jpg (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933276553/)
DSC_4374 (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933276553/) của tuan_coi (http://www.flickr.com/people/93523904@N06/), trên Flickr

http://farm6.staticflickr.com/5509/10933271013_e16bfcf24a_c.jpg (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933271013/)
DSC_4377 (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933271013/) của tuan_coi (http://www.flickr.com/people/93523904@N06/), trên Flickr

http://farm8.staticflickr.com/7437/10933264973_cfbcd9963c_c.jpg (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933264973/)
DSC_4378 (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933264973/) của tuan_coi (http://www.flickr.com/people/93523904@N06/), trên Flickr

http://farm8.staticflickr.com/7404/10933041986_f1e64a9f52_c.jpg (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933041986/)
DSC_4391 (http://www.flickr.com/photos/93523904@N06/10933041986/) của tuan_coi (http://www.flickr.com/people/93523904@N06/), trên Flickr

minhfood
23-11-2013, 23:33
bài viết nhiều thông tin bổ ích cho anh em lên đường cung

hoangvanhiep
12-12-2013, 17:23
Trường Sơn/Hòa Bình

https://www.youtube.com/watch?v=LDXc00W_1-0
https://www.youtube.com/watch?v=NxewcoagIJE
https://www.youtube.com/watch?v=ROFnyqHnV_Q
https://www.youtube.com/watch?v=iATmCmQuoz0
https://www.youtube.com/watch?v=iTjRKM91hDk
https://www.youtube.com/watch?v=MA6wRmWDKUc
https://www.youtube.com/watch?v=djxgxVIbHEY
https://www.youtube.com/watch?v=6NB3y5y1GsA
https://www.youtube.com/watch?v=ehZGysAw9r4
https://www.youtube.com/watch?v=l3I7KsObIt8
https://www.youtube.com/watch?v=zatybTu9cXw

hoangvanhiep
12-12-2013, 17:24
Đường đi Ngỗ Luông/Hòa Bình

https://www.youtube.com/watch?v=MQeJQErJcbU
https://www.youtube.com/watch?v=Rx--mrtbq14
https://www.youtube.com/watch?v=Y9PGg1aMejo
https://www.youtube.com/watch?v=5rXxvU9tUaM
https://www.youtube.com/watch?v=2dhl7_BOeMU
https://www.youtube.com/watch?v=E_qVMnBxl3o
https://www.youtube.com/watch?v=gIqQW7mobCo
https://www.youtube.com/watch?v=xbn6Wc48v_s

hoangvanhiep
12-12-2013, 17:26
Ngỗ Luông đi Ngọc Lâu
https://www.youtube.com/watch?v=hUKrLqNKYSg
https://www.youtube.com/watch?v=Gxedv6Yv3b4
https://www.youtube.com/watch?v=tVcmG9ZO4wI
https://www.youtube.com/watch?v=XacCRA02CGE
https://www.youtube.com/watch?v=BOegrbc_fkA
https://www.youtube.com/watch?v=qbyJ90D2qyc
https://www.youtube.com/watch?v=G80Had__U4k
https://www.youtube.com/watch?v=j1JTfVl1gG0
https://www.youtube.com/watch?v=yfixuLSaQEU

hoangvanhiep
12-12-2013, 17:28
Ngọc Lâu đi ra Ân Nghĩ -đường HCM

https://www.youtube.com/watch?v=4zM1ieycimM
https://www.youtube.com/watch?v=1H7xN0fPPac
https://www.youtube.com/watch?v=9EQul2DLERA
https://www.youtube.com/watch?v=EflwJpypW3g
https://www.youtube.com/watch?v=pwd0qbRuuu8
https://www.youtube.com/watch?v=XmoXnF_m4uE
https://www.youtube.com/watch?v=MqGxRdqSqgY

kimchung_vn
17-12-2013, 11:25
Đúng là toàn các tay chơi. Đường đẹp không đi chỉ chọn đường phê để đáp. Bái phục.

buitrongdat
20-01-2014, 23:47
http://www.youtube.com/watch?v=x4BexKUgz_Y
http://www.youtube.com/watch?v=TPPjcFMjV3A
http://www.youtube.com/watch?v=t3AxusvG_Z8
http://www.youtube.com/watch?v=eEq8ZSRNAPY
http://www.youtube.com/watch?v=5K4FuJ0StkE

http://www.youtube.com/watch?v=_Z1g9Ruzhto
http://www.youtube.com/watch?v=F9vO2Sxm978
http://www.youtube.com/watch?v=AxGSH7Ade14

15. Xín Mần - Bắc Hà
http://www.youtube.com/watch?v=rcigwqUcn_I
http://www.youtube.com/watch?v=Rn0DHF_NKoM
http://www.youtube.com/watch?v=cgjkgxAENCg
http://www.youtube.com/watch?v=IPGaxxfqzNY

http://www.youtube.com/watch?v=O6cJdUnyf6M
http://www.youtube.com/watch?v=vyRaIYj8NA0
http://www.youtube.com/watch?v=j_1WxTiLTjw
http://www.youtube.com/watch?v=oK9r8j3KwvI
http://www.youtube.com/watch?v=_V9ZVKEa3CE

Topic hay và ý nghĩa. Cám ơn chủ thớt!
Cám ơn các bác đã đóng góp! Đặc biệt là những thước phim quý giá của bác Hiệp.
Em chưa offroad bao giờ nên không có kinh nghiệm. Các bác có thể chia sẻ cho em và các bạn mới về kinh nghiệm offroad được không ạ?
Em cảm ơn ạ!

Ngong_Hankang
24-01-2014, 02:00
Topic hay và ý nghĩa. Cám ơn chủ thớt!
Cám ơn các bác đã đóng góp! Đặc biệt là những thước phim quý giá của bác Hiệp.
Em chưa offroad bao giờ nên không có kinh nghiệm. Các bác có thể chia sẻ cho em và các bạn mới về kinh nghiệm offroad được không ạ?
Em cảm ơn ạ!

Chú nên ở nhà, cấm ham hố :))

buitrongdat
24-01-2014, 22:08
Chú nên ở nhà, cấm ham hố :))

Cháu có định ham hố gì đâu ạ. Chẳng qua là chuẩn bị tinh thần trước, sợ đường nhựa bị xe tăng quần nát thôi ạ.

hoangvanhiep
26-01-2014, 22:29
Xin chào

quang trọng nhất của enduro - offroad là:
- trang bị phải tốt: giày bảo vệ mắt cá , quần áo phải có protectors ( khoản 100k 1 bộ tại Big Box) tại vai, cùi chỏ, hông, đầu gối.
- xe có lốp tốt ( khe hở càng to thì đi bùn và cát tốt hơn), luật chung chung: khe 50% của gai - ofroad thường, khe = 100% gai : đi bùn tốt , khe = 200% gai= đi cát , bùn. Chú ý: các khe càng to thì đi xa lộ càng kém ( cho phép độ nghiên tối đa 30-35 độ).
- phải có GPS và sử dụng google earth để tìm đường offroad ( gis.chinhphu.vn có bản đồ cũng tạm)
- không đi quá đông hoặc đi một mình, đi cặp , không quá 6 người.
- không đi lúc mặt trời đã lặn
- ngũ tốt
- đem và uống đủ nước.
- một ngày không nên đi quá 200 km
- không rượu bia khi đi, không quá chén vào buổi tối.

hoangvanhiep
10-02-2014, 13:34
Đây là đường từ Co me ( Thủy điện Trung Sơn) sang Ta Lau ( Xuân Nha)

http://www.youtube.com/watch?v=U4jUevbuiq8
http://www.youtube.com/watch?v=U2rkLxCQRSc
http://www.youtube.com/watch?v=isEbWIpmjVM
http://www.youtube.com/watch?v=ZDCmoJPez-8
http://www.youtube.com/watch?v=-LhcO1rL7Nw
http://www.youtube.com/watch?v=R_t7kD6hmA0
http://www.youtube.com/watch?v=K0fQlrU3EpM

http://www.youtube.com/watch?v=UBMLl2pJ4GQ
http://www.youtube.com/watch?v=K0fQlrU3EpM
http://www.youtube.com/watch?v=R_t7kD6hmA0
http://www.youtube.com/watch?v=-LhcO1rL7Nw

đây là track log cho Xuân Nha và cả Thạch Lâm/Thanh Hóa-Cúc Phương

http://www.gpsies.com/map.do;jsessionid=B6B9BA354E8974FA13EA90E3C6FB7ED8 ?fileId=aioxsegggfqnwcug

ovuong
10-02-2014, 15:45

4. Bản Gà - Đồng Cao

6. Trạm Tấu - Bắc Yên

7. Du Già - Mậu Duệ

12. Pắc Ma - Mù Cả

15. Xín Mần - Bắc Hà

20. Lũng Pô - Y Tý

23. Tây Hà Tĩnh - Lào

Thêm dăm ba cung đường cho bác nào đang đi Hà Giang du xuân nhé

1. Quản Bạ - Tùng Vài - Tùng Pàng - hang Khấu Mỷ - Tùng Pàng - Cao Mã Pờ - Nghĩa Thuận - Mốc 5 (325)
2. Bát Đại Sơn - Lao Chải - Na San - Mốc 8.
3. Gần Na Khê - Na Bô - Bản Dào - Thượng nguồn sông Miện, nơi dòng sông chảy vào Việt Nam.
4. Đầu Sủng Là - Séo Lủng - Sảng Tủng - Lũng Phìn
5. Thài Phìn Tủng - Tả Phìn - Đồng Văn
6. Đồng Văn - Tả Lủng - Sủng Trà
7. Sủng Trái - Vần Chải
8. Đồng Văn - Má Ú - Thiên Hương - Lài Cò - Sì Phài - Đồng Văn

hoangvanhiep
10-02-2014, 17:26
Đây là Thạch Lâm Cúc Phương

http://www.youtube.com/watch?v=mdrZIjBDDWk
http://www.youtube.com/watch?v=PE-NlLUyS8g
http://www.youtube.com/watch?v=oTmOHwOw0h4
http://www.youtube.com/watch?v=LVMHDEbPyFo
http://www.youtube.com/watch?v=MxtkfFL2mjo

hoangvanhiep
11-02-2014, 11:12
Các clips cho đường Lạc Sơn đi Yên Thủy ( Hòa bình)

http://www.youtube.com/watch?v=WQuV6UWxloI
http://www.youtube.com/watch?v=bFmIohJ3ClM
http://www.youtube.com/watch?v=IG7EPyz8fuA
http://www.youtube.com/watch?v=ctpFRKkYtkY
http://www.youtube.com/watch?v=qFWA4vAcQwo
http://www.youtube.com/watch?v=n_DQpRv_BiM

Hưng Thi / Lạc Thủy-Hòa Bình gần đường HCM:

track log
http://www.gpsies.com/map.do;jsessionid=652CBC30EC26B4A987DB896354082316 ?fileId=jrqpubfyculveevj

http://www.youtube.com/watch?v=9rSqMu4nUfQ
http://www.youtube.com/watch?v=xI4M26oQ1tc
http://www.youtube.com/watch?v=FxCmnxh0M1s
http://www.youtube.com/watch?v=SwbjVl9MB8Q
http://www.youtube.com/watch?v=mmbcG45JS3w

Lam_Muniain
26-02-2014, 15:08
Thế mà bọn tớ đi được 145km trong 1 ngày đấy (từ 8h sáng ở Sông Mã đến Sam Mứn khoảng 11h30 đêm)

Về cái cung đường này thì nhiều chuyện vui bạn nhỉ. Hay ho nhất là 3h chiều dừng chân ở bản Mạt đổ xăng, mua gà ở bản tự thịt rồi nấu ăn và rửa xe dưới suối :)

Hình như đoàn tớ có bạn vẫn giữ sdt của chú gì ở bản Mạt chỗ bọn tớ đổ xăng với nấu ăn nhờ ấy.
vừa rồi e có đi lại cung này.e đóng từ Sông Mã lúc 9h sáng và có mặt ở Điện Biên lúc 5h chiều.offroad thì chỉ còn bên Sơn La thôi.từ Sốp Cộp vào.còn từ lúc nhìn thấy cái biển địa phận tỉnh Điện Biên thì toàn đường bê tông rồi bác ạk.trc e đi thì cũng è cổ.nhưng h thì ok ngon hết.

hoangvanhiep
29-03-2014, 20:37
80 Mill VND : well maintained bike and completely overhauled ( with receipt), with paper of 150 cc ( worth 30 Mill VND), dampers serviced, break serviced. New electric, new battery, cylinder new serviced with 6 months warranty.New motor guard. 17 ltrs. tank for long travel.
I am 168 cm.

Spares:
1 set tires,
1 chain,
1 rear break.
New chain with break force of 9800 lbs.
2 Tank bags.
2 Rear bags
4 x front sprocket ( 12, 13, 14, 15 teeth)

http://tnhvietnam.xemzi.com/en/listi...d-Bull-Edition

hoangvanhiep
29-03-2014, 21:55
80 Mill VND : well maintained bike and completely overhauled ( with receipt), with paper of 150 cc ( worth 30 Mill VND), dampers serviced, break serviced. New electric, new battery, cylinder new serviced with 6 months warranty.New motor guard. 17 ltrs. tank for long travel.
I am 168 cm.

Spares:
1 set tires,
1 chain,
1 rear break.
New chain with break force of 9800 lbs.
2 Tank bags.
2 Rear bags
4 x front sprocket ( 12, 13, 14, 15 teeth)

http://tnhvietnam.xemzi.com/en/listi...d-Bull-Edition

hoangvanhiep
24-06-2014, 14:09
Đây là đường đi Ngỗ Luông/ Hòa Bình gần Lũng Vân lúc trời mưa ngày 22/06/14

https://www.youtube.com/watch?v=mrWg7P8Rtbc
https://www.youtube.com/watch?v=W_htBp2gUYA
https://www.youtube.com/watch?v=RI9uKPPuOtA
https://www.youtube.com/watch?v=wEpyGzv3tmQ
https://www.youtube.com/watch?v=KOqGjsy7usk
https://www.youtube.com/watch?v=NUdNlkF7Kws
https://www.youtube.com/watch?v=9mYRaUdul1k
https://www.youtube.com/watch?v=ZSKQN3kFa-Y
https://www.youtube.com/watch?v=w21eU4iKwf8
https://www.youtube.com/watch?v=Iwq8zu6iGis
https://www.youtube.com/watch?v=me4gwyMWWyU
https://www.youtube.com/watch?v=tN3eJi4doY4

Bản Giao / Pù Luông
https://www.youtube.com/watch?v=Y2UzbnFYeVY
https://www.youtube.com/watch?v=cgrmzn-i6ew
https://www.youtube.com/watch?v=f2M85nkgGbI
https://www.youtube.com/watch?v=PVHe0hWqCKE

Thạchh Tượng/ Tượng Liên 2 đi Trà Đa / Thanh Hóa
https://www.youtube.com/watch?v=b3Yp_2NknmQ

hoangvanhiep
01-10-2014, 12:21
Đây là đường đi từ đường HCM vào Lạc Sỹ/ Hòa Bình, cũng khá đẹp:

https://www.youtube.com/watch?v=WgCHSrqAP54
https://www.youtube.com/watch?v=hYR-xMSyea4
https://www.youtube.com/watch?v=pLFzu4e1Yks
https://www.youtube.com/watch?v=o_7EXkNxjNM
https://www.youtube.com/watch?v=IXzGOcAvV-8
https://www.youtube.com/watch?v=68b_Hwl_lVs

https://www.youtube.com/watch?v=92e_I6P4Ly8
https://www.youtube.com/watch?v=fPXTYWAacck
https://www.youtube.com/watch?v=W2dOcSzkwnk
https://www.youtube.com/watch?v=XE4BseKZWt0
https://www.youtube.com/watch?v=PGiWMF3URPM

hoangvanhiep
03-10-2014, 10:23
Đây là đường đi Ngỗ Luông/ Hòa Bình lúc trời khô ngày 27/09/14 lúc 16:30

https://www.youtube.com/watch?v=lkrmn_Lg8Xs
https://www.youtube.com/watch?v=5y6xkOIZqUQ
https://www.youtube.com/watch?v=yclG4f4BUYU
https://www.youtube.com/watch?v=l4HxqRHihIo
https://www.youtube.com/watch?v=yqAG_Ol2_mU
https://www.youtube.com/watch?v=HrG-f0jPukY
https://www.youtube.com/watch?v=O_hXKryi5sw

hoangvanhiep
03-10-2014, 10:26
Đây là đường đi Lạc Sỹ-Vân Nghĩa-Yên Phù-Vụ Bản/ Hòa Bình lúc trời khô ngày 27/09/14 lúc 14:30
Đường khá đẹp và gần Hà Nội

https://www.youtube.com/watch?v=hYR-xMSyea4
https://www.youtube.com/watch?v=pLFzu4e1Yks
https://www.youtube.com/watch?v=o_7EXkNxjNM
https://www.youtube.com/watch?v=IXzGOcAvV-8

https://www.youtube.com/watch?v=92e_I6P4Ly8
https://www.youtube.com/watch?v=fPXTYWAacck
https://www.youtube.com/watch?v=W2dOcSzkwnk
https://www.youtube.com/watch?v=XE4BseKZWt0
https://www.youtube.com/watch?v=PGiWMF3URPM
https://www.youtube.com/watch?v=bzd1-jTwhSo
https://www.youtube.com/watch?v=2uQmfelnr6Y

tuandieu
16-12-2014, 14:44
Cuối tuần này có ai có chuyến offroad ko cho em bám càng cái. Đi ẩn 1 thời gian ợ :D

hoangvanhiep
27-02-2015, 12:43
Đây là đường đi Ngỗ Luông/ Hòa Bình lúc trời khô ngày 22/02/15 lúc 10:30

https://www.youtube.com/watch?v=j4vC6WDgeq4
https://www.youtube.com/watch?v=5XwgzqUXtMA
https://www.youtube.com/watch?v=o1GCx9CDJ8A
https://www.youtube.com/watch?v=qOdR-fdjW4w
https://www.youtube.com/watch?v=YHVxtgBisq0

http://www.gpsies.com/map.do?fileId=wbcyuqecnisrwsao

hoangvanhiep
27-02-2015, 12:44
Đây là đường đi Võ Miếu / Phú Thọ lúc trời khô ngày 21/02/15 lúc 13:30

https://www.youtube.com/watch?v=ErAWgSLq6Wk
https://www.youtube.com/watch?v=4NGfW5Bf0z8
https://www.youtube.com/watch?v=s9W6lTT9Z-c
https://www.youtube.com/watch?v=d8ZIqb54_cE
https://www.youtube.com/watch?v=Nbf1DxJqg9I

Cai banh xe
27-02-2015, 18:52
Đây là đường đi Võ Miếu / Phú Thọ lúc trời khô ngày 21/02/15 lúc 13:30

https://www.youtube.com/watch?v=ErAWgSLq6Wk
https://www.youtube.com/watch?v=4NGfW5Bf0z8
https://www.youtube.com/watch?v=s9W6lTT9Z-c
https://www.youtube.com/watch?v=d8ZIqb54_cE
https://www.youtube.com/watch?v=Nbf1DxJqg9I

Bác làm thế nào mà tìm được cung đường hay vậy, chỉ cho tôi biết với. Cái chỗ này là vào bản nào hả bác?

hoangvanhiep
01-03-2015, 08:08
Di Thanh Son/Phu Tho rồi thêm khỏan 7 km nua ! Ban vao google maps, doi sang satellite thì tìm đường mòn mà đi, nhưng cũng đôi khi đi và đường cụt đấy !

Day la track ngay hom do, xem doan sau Thanh Son luc di lac:

http://www.gpsies.com/map.do?fileId=lyryeejulsaoxgqc

Nguyentuantu8x
25-02-2016, 02:50
Tháng sau mình cũng đến đó

Phuongtab
25-02-2016, 08:58
Em xin góp mấy đoạn ạ
Quanh Tây Côn Lĩnh có 2 đường đều chuẩn offroad cả ạ:
1. Lao Chải (Vị Xuyên) -> Túng Sán (Hoàng Su Phì, Hà Giang) -> TT. Vinh Quang (Hoàng Su Phì)
2. Thượng Sơn (Vị Xuyên) -> Túng Sán -> TT. Vinh Quang
Hai đường này chuẩn men
3. Đường qua đỉnh Chiêu Lầu Thi (Hoàng Su Phì, Hà Giang) Hồ Thầu -> Nàng Đôn (27km off, lên cao độ 2200m)
4. Đường Tà Xùa đi Trạm Tấu đi phát hờn (vừa rồi em đi trời mưa mất nguyên buổi sáng hơn 25km off)
Em mới chạy mấy đoạn này thôi ạ. Vừa rồi định chạy xuyên Xuân Nha nhưng lỡ hẹn
Đường Mậu Duệ Du Già (HG) họ đang làm đường rồi, Đường trong Pù Luông họ cũng làm Bê tông, chỉ còn đường qua mấy bản từ Kho Mường thôi ạ

vinastarair
06-03-2016, 08:20
cung nào cho moto offroad phê nhất các bác nhĩ ...........=))

kimthu_st
06-03-2016, 22:17
Nhiều cung hay quá. Tháng tới có ai đi đâu ko ạ? cho em đu theo với.

hoangvanhiep
30-03-2016, 03:10
4. Đường Tà Xùa đi Trạm Tấu đi phát hờn:

https://www.youtube.com/watch?v=dHWreS4YKiA
https://www.youtube.com/watch?v=0B1txxKChGg
https://www.youtube.com/watch?v=jgPySjKGY_c
https://www.youtube.com/watch?v=Szcji0R2C7A

binludetall
30-03-2016, 06:25
Hổ Tướng Truyền Kỳ có sự tham gia của thập đại môn phái nổi danh thiên hạ cùng nhau giao tranh, thi triển võ học và chưởng thức trong Kim Dung đã gây sốt cộng đồng game thủ yêu mến đề tài thẻ tướng.

https://genknews.vcmedia.vn/k:thumb_w/640/2016/img20160311111846293/khai-mo-may-chu-moi-ho-tuong-truyen-ky-danh-tang-giftcode-gia-tri.jpg

Nhân sự kiện ra mắt máy chủ mới Bộ Luyện Sư, Hổ Tướng Truyền Kỳ gửi tặng đến game thủ bộ Giftcode Tân Binh giá trị, mỗi code bao gồm:

• 500 Rượu Đỗ Khang

• 1000 Huyền Thiết

• 200 Tụ Bảo

CLICK VÀO ĐÂY Để NHẬN CODEs (http://hackmienphi.forumvi.com/t505-topic)h (http://hackmienphi.forumvi.com/t285-topic)a (http://hackmienphi.forumvi.com/t304-topic)r (http://hackmienphi.forumvi.com/t281-topic)e (http://hackmienphi.forumvi.com/t277-topic) c (http://hackmienphi.forumvi.com/t462-topic)o (http://hackmienphi.forumvi.com/t309-topic)d (http://hackmienphi.forumvi.com/t310-topic)e (http://hackmienphi.forumvi.com/t2-topic) m (http://hackmienphi.forumvi.com/t282-topic)i (http://hackmienphi.forumvi.com/t302-topic)ê (http://hackmienphi.forumvi.com/t453-topic)n (http://hackmienphi.forumvi.com/t506-topic) p (http://hackmienphi.forumvi.com/t317-topic)h (http://hackmienphi.forumvi.com/t280-topic)i (http://hackmienphi.forumvi.com/t305-topic), c (http://hackmienphi.forumvi.com/t315-topic)o (http://hackmienphi.forumvi.com/t316-topic)d (http://hackmienphi.forumvi.com/t313-topic)e (http://hackmienphi.forumvi.com/t306-topic) g (http://hackmienphi.forumvi.com/t449-topic)a (http://hackmienphi.forumvi.com/t303-topic)m (http://hackmienphi.forumvi.com/t455-topic)e (http://hackmienphi.forumvi.com/t457-topic) f (http://hackmienphi.forumvi.com/t503-topic)r (http://hackmienphi.forumvi.com/t463-topic)e (http://hackmienphi.forumvi.com/t502-topic)e (http://hackmienphi.forumvi.com/t382-topic), s (http://hackmienphi.forumvi.com/t279-topic)h (http://hackmienphi.forumvi.com/t383-topic)a (http://hackmienphi.forumvi.com/t312-topic)r (http://hackmienphi.forumvi.com/t311-topic)e (http://hackmienphi.forumvi.com/t278-topic) c (http://hackmienphi.forumvi.com/t312-topic)o (http://hackmienphi.forumvi.com/t461-topic)d (http://hackmienphi.forumvi.com/t459-topic)e (http://hackmienphi.forumvi.com/t309-topic), c (http://hackmienphi.forumvi.com/t504-topic)o (http://hackmienphi.forumvi.com/t507-topic) v (http://hackmienphi.forumvi.com/t314-topic)íp (http://hackmienphi.forumvi.com/t460-topic) m (http://hackmienphi.forumvi.com/t283-topic)i (http://hackmienphi.forumvi.com/t293-topic)ê (http://hackmienphi.forumvi.com/t284-topic)n (http://hackmienphi.forumvi.com/t465-topic) p (http://hackmienphi.forumvi.com/t294-topic)h (http://hackmienphi.forumvi.com/t318-topic)i (http://hackmienphi.forumvi.com/t292-topic), c (http://hackmienphi.forumvi.com/t308-topic)o (http://hackmienphi.forumvi.com/t450-topic)d (http://hackmienphi.forumvi.com/t466-topic)e (http://hackmienphi.forumvi.com/t508-topic) m (http://hackmienphi.forumvi.com/t464-topic)i (http://hackmienphi.forumvi.com/t501-topic)ê (http://hackmienphi.forumvi.com/t452-topic)n (http://hackmienphi.forumvi.com/t451-topic) p (http://hackmienphi.forumvi.com/t456-topic)h (http://hackmienphi.forumvi.com/t454-topic)í (http://hackmienphi.forumvi.com/t458-topic) 2016, danh sach code mien phí

crYztaL
30-03-2016, 08:58
4. Đường Tà Xùa đi Trạm Tấu đi phát hờn:

https://www.youtube.com/watch?v=dHWreS4YKiA
https://www.youtube.com/watch?v=0B1txxKChGg
https://www.youtube.com/watch?v=jgPySjKGY_c
https://www.youtube.com/watch?v=Szcji0R2C7A

Trạm Tấu - Bắc Yên 06/2015 đây bác, thấy bảo giờ ngon hơn 1 tý rồi.
https://www.youtube.com/watch?v=hwDbSrtXJSc&feature=gp-n-y&google_comment_id=z12pgpjqvkr2jts4n04cg1dh3lisyhly 0co

levietnam139
08-04-2016, 10:56
Nhìn cung nào cũng phê cả :))

Nguyen Manh Hinh
20-10-2016, 13:29
Mình vừa đi 1 cung trong đó có đoạn từ phù yên sang đà bắc theo TL114 trên google Map có 1 đoạn offroad đi xuyên qua mấy bản(theo đường ven sông đà). Đoạn offroad này khoảng 15km cũng khá phê đấy, Bác nào chưa đi thì đi trnh thủ triển đi không nay mai họ làm hết đường thì chả có offroad mà đi đâu. Cảnh sắc thì đẹp nhất đoạn xã Đồng Nghê đi về tt. Đà Bắc dọc theo sông khoảng hơn 10km.

crYztaL
21-10-2016, 09:07
Mình vừa đi 1 cung trong đó có đoạn từ phù yên sang đà bắc theo TL114 trên google Map có 1 đoạn offroad đi xuyên qua mấy bản(theo đường ven sông đà). Đoạn offroad này khoảng 15km cũng khá phê đấy, Bác nào chưa đi thì đi trnh thủ triển đi không nay mai họ làm hết đường thì chả có offroad mà đi đâu. Cảnh sắc thì đẹp nhất đoạn xã Đồng Nghê đi về tt. Đà Bắc dọc theo sông khoảng hơn 10km.

Đoạn này thì ko còn gọi là offroad nữa r. Có điều đi mùa hè thì quá nóng vì đi 20km ko có 1 cái cây to :)

toan612
26-10-2016, 18:02
Đoạn này thì ko còn gọi là offroad nữa r. Có điều đi mùa hè thì quá nóng vì đi 20km ko có 1 cái cây to :)

Đoạn này ngày xưa bọn em có thuê thuyền đi lên từ Bến Nánh tới bến phà Vạn Yên luôn chứ không nghĩ là có đường :D

toan612
26-10-2016, 18:05
Bác nào từng đi cung Bắc Yên - Hang Chú - Ít Ong - Ngọc Chiến rồi em ít thông tin với ạ, Tháng tới em đang định đi cung này

crYztaL
28-10-2016, 10:14
Đoạn này ngày xưa bọn em có thuê thuyền đi lên từ Bến Nánh tới bến phà Vạn Yên luôn chứ không nghĩ là có đường :D

Đường cũng mới thông mà. Đoạn Mường Bang đi Phù Yên chắc cũng sắp làm xong rồi. Hôm trc mình đi còn bị dân đặt barrie thu tiền vì đường đi qua đất nhà dân :)
https://www.youtube.com/watch?v=p8jeB47zC7Y