PDA

View Full Version : Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13

vanvinhnb
22-11-2012, 17:01
@KLT: chúc a Khoái có 1 chuyến đi thành công nhé. Ngưỡng mộ quá:)

vanvinhnb
22-11-2012, 17:04
E biết tin muộn. Xin chia buồn cùng gia đình anh Lê Cát

Người Nhà Quê
22-11-2012, 18:28
Sáng nay mới chuyển tiền cho thầy Ya , bao gồm :
1 - Chị bạn KLT : 500k
2 - Gia đình LangDuTQ : 500k
Tổng cộng : 1 triệu , góp thêm 20 suất BHNT cho trường thầy . Trân trọng .

Như vậy, nhà mình đã off và thống nhất mua BHTN tặng học trò thầy Ya.

Quỹ Thiện Nguyện còn tồn: 4.000.000 đồng.
Đóng góp mới:
1.Bạn anh Khoái 500.000 đồng
2.Gia đình của LangduTQ: 500.000 đồng
3.Gia đình anh Conlele (Sài Gòn): 500.000 đồng (nhận hôm đi đám tang nhà anh Lê Cát)
Tổng quỹ: 5.500.000 đồng (Năm triệu năm trăm ngàn đồng chẵn)

Ủng hộ học trò thầy Ya: 2.500.000 đồng (NNQ chuyển 1.500.000 đồng, anh Khoái chuyển 1.000.000 đồng).
Mua 50 BHYT cho 50 học sinh khó khăn của Trường THPT Hàm Giang (huyện Trà Cú, tỉnh Trà Vinh)
Theo thông tin từ thầy Ya: Các GVCN lọc danh sách các em thuộc đối tượng này, đưa ra nhà trường bình xét để chọn toàn trường ra 50 em khó khăn nhưng chưa được hưởng chính sách từ hộ nghèo và cận nghèo ở địa phương. Khi thực hiện xong, Thầy Ya sẽ đưa danh sách, hình ảnh lên nhà Cần Thơ công bố cùng mọi người.

Chân thành cảm ơn các thành viên nhà Cần Thơ và các anh chị đã có những đóng góp cho Quỹ Thiện Nguyện thời gian qua để cùng chia sẻ khó khăn với cộng đồng.
Cảm ơn thầy Ya đã giúp nhà Cần Thơ thực hiện.

P/S:Tính đến thời điểm này, Quỹ Thiện Nguyện còn dư 3.000.000 đồng (ba triệu đồng chẵn). Nhà mình xem có thể làm từ thiện ở đâu, kết hợp với những chuyến đi của nhà mình he!

Người Nhà Quê
22-11-2012, 18:37
Em xin chân thành cảm ơn mọi người đã gửi lời chúc mừng đến em! Em đã có 1 sinh nhật rất vui!

Ối, Du ơi là Du. Hôm bữa là sanh nhựt của em hả Du ơi! Anh bận nhiều việc nên không hay sanh nhựt em, Du ơi là Du! :D

(beer) Chúc mừng muộn sinh nhật, em nhé! Lớn thêm một tuổi nà, nhiều niềm vui nà, được nhiều người thích nà. Tươi trẻ nà, vui vẻ nà. :bd

Khuc Thuy Du
22-11-2012, 19:15
Ối, Du ơi là Du. Hôm bữa là sanh nhựt của em hả Du ơi! Anh bận nhiều việc nên không hay sanh nhựt em, Du ơi là Du! :D

(beer) Chúc mừng muộn sinh nhật, em nhé! Lớn thêm một tuổi nà, nhiều niềm vui nà, được nhiều người thích nà. Tươi trẻ nà, vui vẻ nà. :bd

==>>>> Cảm ơn nà! Mắc đ... quá nà!!!!!! hohohhoo
Sớm zìa CT cho gửi mấy cái bộ đồ may từ thời Pháp thuộc nà!
Tui sang tui trọng mà Quê Cưng, tui đâu mặc mấy bộ đồ đó oài được, ngứa gảy chịu sao nổi! hohhoho=))

@Anh Phái: Đi vui vẻ hen! Chúc mọi việc tốt đẹp và trở về "oành cháng"!!! akakakak(c)(beer)

Người Nhà Quê
22-11-2012, 21:25
@Du: Tuần này rảnh rang, định "dìa" Cần Thơ chơi nhưng chợt thèm cái nắng nhẹ và gió lạnh Dalat nên thôi, quay đầu lên đó. Hai ngày trên con ngựa sắt, vòng vèo chụp ảnh ở D'ran. Nghe nói, mùa này, D'ran đẹp lắm. Một vài tuần nữa mới "dìa" Cần Thơ.

Người Nhà Quê
22-11-2012, 21:28
Qua ngày 22/11 rồi , nỗi buồn rồi cũng vơi và chóng qua đi ...(c) anh chị em nhà mình tiếp tục sống , cố gắng và chém gió tiếp nhé ...(c)
Chiều mai ta lại lên đường làm nghĩa vụ Quốc tế ..=)) ( oai không ?? )Copy chương trình từ FB qua cho anh chị em thèm chơi ...;)

Cách đây chưa bao lâu, ông Khoái nói: Quê ơi, anh cai phượt một thời gian.
Cũng may là ổng cai nên chỉ đi Thái rồi đi Lào thôi. Chứ ổng nói "Quê ơi, anh đi phượt" thì chắc...

mai dt
23-11-2012, 09:11
Cả tuần nay nhà có việc ,kg biết được nhiều thông tin của diễn đàn.Giờ ra tiệm net xem .
Có những thông tin mình kg rõ ,nay xem lại xúc động kg cầm được nước mắt.Cảm ơn NNQ .
Ngày mai đi thăm LC chắc sẽ gặp Trương và Hiềnca ở đó .
Chúc mừng sinh nhật muộn của KTD+Sư tử biển ...và các bạn có sn trong tháng 11 này nhé.
Sắp hết một năm nữa rồi.Cầu chúc cho tất cả ace bình an trên mọi nẻo đường+nhiều niềm vui mới +hạnh phúc.

Khuc Thuy Du
23-11-2012, 09:17
Cả tuần nay nhà có việc ,kg biết được nhiều thông tin của diễn đàn.Giờ ra tiệm net xem .
Có những thông tin mình kg rõ ,nay xem lại xúc động kg cầm được nước mắt.Cảm ơn NNQ .
Ngày mai đi thăm LC chắc sẽ gặp Trương và Hiềnca ở đó .
Chúc mừng sinh nhật muộn của KTD+Sư tử biển ...và các bạn có sn trong tháng 11 này nhé.
Sắp hết một năm nữa rồi.Cầu chúc cho tất cả ace bình an trên mọi nẻo đường+nhiều niềm vui mới +hạnh phúc.

Thay mặt mấy anh chị em có sinh nhật tháng 11, con cảm ơn Mai cô cô nhiều lắm!!!
Mấy anh chị em còn lại ở CT cũng đang rất muốn đi BD để thăm anh Cát với gia đình 1 lần cô ạ!
Mong sớm gặp lại cô cô!!! :)

ruanwenhua
23-11-2012, 11:34
Thay mặt mấy anh chị em có sinh nhật tháng 11, con cảm ơn Mai cô cô nhiều lắm!!!
Mấy anh chị em còn lại ở CT cũng đang rất muốn đi BD để thăm anh Cát với gia đình 1 lần cô ạ!
Mong sớm gặp lại cô cô!!! :)

To Nhà Cần Thơ!

Thứ 7 này em sẽ nghỉ làm để ở nhà lai rai với sư phụ và ACE nhà CT đến trưa chủ nhật luôn.

Kế hoạch tạm tính cho việc lai rai với nhà CT như sau:

Ngày thứ 7:
10h00 Anh Hienca sẽ đón Anh Trương tại bến xe Miền Tây->BV Gia Định->Nhà Anh Lê Cat

13h00: Anh em nào nghỉ thứ 7 sẽ tập trung tại quán Hai Châu ( quán mà ace nhà Bình Dương off chuyến đà lạt) lai rai, quán mát mẽ, khung cảnh đồng quê ( nhờ ai có cây đàn đem theo nhé), sẽ được thưởng thức tiến đàn của "Trương Chi", kakakka, nghe tới là thèm, Rùa sẽ kèm sư phụ suốt luôn, dù gục ngã vẫn vui.

18h00: Anh Trương sẽ di chuyển về nhà Rùa tắm rửa.
18h30: tập trung cafe tại quán Điểm Hẹn
20h00:Kéo về nhà Rùa party overnight ( do cả nhà kéo nhau đi châu đốc hết rùi )
21h00 nhờ Anh em nào ở gần BXMT đón Ngochien và KTD lên nhà rùa tham gia party luôn.

Không biết còn ai ở nhà thu xếp được tham gia cho vui không nè, Nhất là vợ chồng Tàu Ngầm Nhanguyen, lăng sâu mất tích luôn., tạm thời chỉ biết được có 3 thành viên nhà Ct có thể tham gia.

Tối đó nhà CT sẽ nghỉ tại nhà Rùa, nhà mà hôm trứoc off tăng 2 nha, Sư Phụ và NGochien, KTD chung nhà sẽ dễ cháy lắm đây

Sẽ chuẩn bị dự phòng cho Trương sư phục xe Viva(nhưng Rùa sẽ làm xế cho Sư Phụ suốt tuyến khỏi chạy xe), Ngochien và KTD là tay ga ( nhưng chắc chắn rằng không ai để chị Ngochien và KTD tự chạy cả, có người xế riêng hết )

Sáng chủ nhật:
7h00 ăn sáng tại nhà Rùa ( Sẽ chuẩn bị món Bò Né + Bánh mì )
8h00 ẽ đưa Ngochien và KTD và Sư Phụ Trương sang nhà lê cat đốt nhang, xong xuối tham quan núi châu thới,

11h00 Về Lái Thiêu Ăn Bánh Bèo Mỹ Liên.

12h00 Lai rai đến khi nào về sẽ đưa nhà CT ra BXMT về lại Cần Thơ.

Anh chị em nào thu xếp được thì tham gia mọi lúc nhé, ai rảnh lúc nào tham gia lúc đó, riêng Rùa sẽ túc trực chén với nhà CT

Không biết kế hoạch này có ổn không, nếu có gì bất cập xin cho ý kiến nhé.thanks
Welcome Cần Thơ Club

hht59
23-11-2012, 16:05
Thiệt tình mà nói chứ, nhìn cái plan của đại ka Rùa mà thèm thiệt...
Ác là đã lỡ hẹn bạn bè tụ tập ngày CN, chứ nếu ko là áp phe lên BD chơi rồi, tiếc quá...
Ngày xưa cho a rùa ngủ nhờ, biết bao giờ mới ngủ nhờ nhà đại ka rùa lại đây...
(p/s: cái ổ khóa nhà em chưa thay mới nữa, để dành đó làm kỷ niệm, đêm đêm nhìn hoài niệm chơi,hihi)

ruanwenhua
23-11-2012, 18:02
Thiệt tình mà nói chứ, nhìn cái plan của đại ka Rùa mà thèm thiệt...
Ác là đã lỡ hẹn bạn bè tụ tập ngày CN, chứ nếu ko là áp phe lên BD chơi rồi, tiếc quá...
Ngày xưa cho a rùa ngủ nhờ, biết bao giờ mới ngủ nhờ nhà đại ka rùa lại đây...
(p/s: cái ổ khóa nhà em chưa thay mới nữa, để dành đó làm kỷ niệm, đêm đêm nhìn hoài niệm chơi,hihi)

Nếu vậy thì sáng thứ 7, đua lên chơi, sáng chủ nhật 5h00 am lên xe về lại Cần Thơ, 8h00 là có mẹt rồi, kakakak, ổ khóa đừng sửa nha, để làm kỷ niệm, hiện hay nhà BD nhiều mem nữ rất xinh đẹp, hot boy như em mà không tận dụng sau này mem nữ đi lấy chống hết không được đổ thừa anh nha. Thấy Vippro chưa, tranh thủ làm thứ 7 này đi, anh giới thiệu em tơ cho, kakaka

LangDuTQ
23-11-2012, 19:00
Nếu vậy thì sáng thứ 7, đua lên chơi, sáng chủ nhật 5h00 am lên xe về lại Cần Thơ, 8h00 là có mẹt rồi, kakakak, ổ khóa đừng sửa nha, để làm kỷ niệm, hiện hay nhà BD nhiều mem nữ rất xinh đẹp, hot boy như em mà không tận dụng sau này mem nữ đi lấy chống hết không được đổ thừa anh nha. Thấy Vippro chưa, tranh thủ làm thứ 7 này đi, anh giới thiệu em tơ cho, kakaka
Coi chừng bị cụ Rùa lừa tềnh đó..nghe đồn cuối tuần nam Thanh nữ tú đi "miền tây hoang dã" hết gòi.chỉ còn lại ông già bà lão ở nhà thui..keke

Thấy lịch mà thấy thèm..ước gì thời gian lùi lại hoặc tiến thim 3 Năm nữa thì hay qá...hụ...hụ...hụ

dtluc
23-11-2012, 19:45
Em tham gia diễn đàn đã lâu nhưng nay mới bon chen vào đây. Mọi người cho em nhập hội với nhé!

LangDuTQ
23-11-2012, 21:23
Em tham gia diễn đàn đã lâu nhưng nay mới bon chen vào đây. Mọi người cho em nhập hội với nhé!
Giờ này mới chịu ló mặt ra hả e trai..
Qoéo cùm em trai..hóng sn Phượt nhà CT trình diện lun nhá

dtluc
23-11-2012, 22:18
Dạ hehe, có tin tức gì hú em với nhe! Em dời về nhà mới ở gần khúc cafe 3GS ^ ^

Khuc Thuy Du
23-11-2012, 22:31
Dạ hehe, có tin tức gì hú em với nhe! Em dời về nhà mới ở gần khúc cafe 3GS ^ ^

Chào mừng anh!
Anh dtluc để lại 1 số thông tin để mọi người tiện xưng hô nhe! (Tên, tuổi, quê quán...) ^^
Mà, có quen biết với anh Langdu TQ (Thuận) đúng k ạ!?

Hẹn ngày nhà CT off, mời anh ghé chơi ra mắt luôn nhe!

hht59
24-11-2012, 14:48
Nhà mình cuối tuần này lên BD nhớ cho mình gửi lời hỏi thăm, chúc sức khỏe cả nhà BD với ngen!
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ, chơi hết mình, uống hết sức...
Anh Trương hay KTD, chị Hiền nhớ uống dùm một ly mời đại ka rùa nhé! Vì lý do nhiều lý do khách quan cũng như chủ quan nên không đi được!!!
P/s: Anh Trương lụm anh Rùa bỏ túi dùm em...haha...

dtluc
25-11-2012, 01:26
Àh, dtluc tên là dt Lực, 23t. Nhà ở gần cafe 3GS, đã đi phượt với anh LangduTQ 1 chuyến :)

phieubong
25-11-2012, 12:00
Tối nay ai rảnh lên 3Gs ca phê nha!
anh Khoái Lang Thang di Lào, Thái Lan mua khoai lang mang về cho mọi người ăn nha!
hiện giờ mình bit tâm trạng của ai cũng không vui hết vì chuyện buồn của anh Cát nên mình nói đùa một chút hy vọng giúp giải tỏa tâm trí nặng nề của mọi người.

truong2012
26-11-2012, 07:37
Nhà mình cuối tuần này lên BD nhớ cho mình gửi lời hỏi thăm, chúc sức khỏe cả nhà BD với ngen!
P/s: Anh Trương lụm anh Rùa bỏ túi dùm em...haha...
Thông báo: Đã lụm xong như lời em yêu cầu...:D.
Chúc mọi người 1 ngày đầu tuần thật vui vẻ, riêng tui thì mới vào Cty thấy 1 chồng hồ sơ là muốn bỏ về đi phượt tiếp...:D

hht59
26-11-2012, 07:55
Oh, thanks kiều vé ry mết anh Trương...
Chúc nhà mình có khởi đầu tuần mới nhiều thuận lợi!!!
(P/s: Anh Trương ơi, tháng 12 sắp tới rồi đó a ơi)

Khuc Thuy Du
26-11-2012, 07:58
Thông báo: Đã lụm xong như lời em yêu cầu...:D.
Chúc mọi người 1 ngày đầu tuần thật vui vẻ, riêng tui thì mới vào Cty thấy 1 chồng hồ sơ là muốn bỏ về đi phượt tiếp...:D

Hehe, em đã chứng kiến cái cảnh a Rùa bị lụm, và a Trương cũng bị lụm luôn!!!! Tối ở nhà a Rùa dân bị lụm nhiều lắm, nhìn thấy thương luôn! hehe

Tối qua, e với chị Ngochien về đến nhà lúc 11h, an toàn tuyệt đối! Vì mãi mê nghe pác Cát nói chuyện ở bệnh viện nên về trễ hơn dự kiến 1 chút!!!!

Ca sĩ Trương: Em đang giữ cái máy ảnh của anh nè nhe! Đề nghị rửa máy "oành cháng" đê, hohohoho:D

ngochien
26-11-2012, 08:14
Chào cả nhà! Hôm qua Ngọchien và Khuc Thuy Du về đến nhà lúc 23g rất an toàn luôn. Chúc ace môt tuần mới vui vẻ và hạnh phúc nhé.

ruanwenhua
26-11-2012, 08:21
Chào cả nhà, chúc ngày đầu tuần vui vẻ!

@KTD coi nhanh tay hốt ku bebibo về nhà CT nha, tên này chém gió quá, coi như em giúp nhà BD vậy.

@HHT! em chơi xúi Sư phụ hốt anh phải không, được rồi, tuần nào rảnh chạy về CT hốt xác em cho coi.

Xin lỗi Trương sư phụ vì sự cố nhỏ hôm quan, nếu không là 7h00am mình có thể làm tiếp tục rồi, thôi hẹn nhau tại quán 8888 ngày gần nhất để chén lại với sư phụ nha. Hôm quan món cá biển nướng nhà anh Chuyên ngon tuyệt, một mình em làm 6 con trong vòng 3 nốt nhạc ( 3 ly bia ăn 6 con cá )

Thank cả nhà về những ngày nghỉ vừa qua rùa đã say cắm đầu, hehehhe

Nguoi_Binh_Duong
26-11-2012, 08:31
Hôm qua mình không tiếp đón được Trương sư phụ buồn hết sức.
Bữa nào ACE PCT quởn, mới ACE lên nhà mình làm món mực nướng nghe!

@ KhoaiLangThang : nghe giang hồ đồn dạo hiện giờ anh đang long bong ở đâu đó, anh mau về nhà mà chuẩn bị trầu cau lên Bình Dương để làm đám cưới cho sắp nhỏ. Còn không nhà em đem gả cho mối khác à nghe.

vippro
26-11-2012, 08:37
Cho xin vài nghì đồng hình ảnh đi mọi người ơi!!!!! (NT)

Đám cưới của ku Phát Cao nhà Ctho mình đi như thế nào đây mọi người! (beer)

Đầu tuần CV gì đâu mà nhiều khiếp quá..........:Dam

Chúc mọi ngừoi tuần mới vui vẻ!:):D:))=))

Khuc Thuy Du
26-11-2012, 08:49
Anh Langtulandu ơi! Chân thành cảm ơn anh đã làm xế cho em lòng vòng Bình Dương cuối tuần này nhe!!!!:):)

hoasen
26-11-2012, 09:49
Du ơi! nghe đồn có rất nhiều người bị "lụm" và "lật" post vài hình ảnh minh họa mang tính chất dìm hàng đê.:))

Khuc Thuy Du
26-11-2012, 09:56
Du ơi! nghe đồn có rất nhiều người bị "lụm" và "lật" post vài hình anh minh họa mang tính chất dìm hàng đê.:))

Ngặt nỗi là hình toàn nằm trong máy mấy ng bị lụm với bị lật k àh chị Ha Xen ơi!!!!
Em e rằng, e cũng bị dính 1 vài tấm, kekeek!

Mọi ng gặp lại y như thông gia vậy, đòi cưới gả tùm lum kìa, mắc cười ra phết!!! hohhohho

Khuc Thuy Du
26-11-2012, 14:48
Tối mai thứ 3, ngày 27/11/2012, nhà mình off nhen mọi người!
Ai quởn, a không quởn cũng lên 3Gs chơi nhen, nhất là ông đó ông Phái Lang Thang hehe :D:D

ngochien
26-11-2012, 15:37
Tối mai thứ 3, ngày 27/11/2012, nhà mình off nhen mọi người!
Ai quởn, a không quởn cũng lên 3Gs chơi nhen, nhất là ông đó ông Phái Lang Thang hehe :D:D

Chị quởn nè KTDu tối thứ 3 gặp ở 3Gs nhé tha hồ mà tám .........

hht59
26-11-2012, 15:48
@HHT! em chơi xúi Sư phụ hốt anh phải không, được rồi, tuần nào rảnh chạy về CT hốt xác em cho coi.

Anh rùa thông cảm đi, do ko đi được nên mới phải nhờ vả người người khác uống thêm phần em đó chứ, coi như tiếp chiêu hộ em ấy mà, chứ nếu em đi được thì cùng gán trực tiếp đưa anh lên "gò" rồi....hihi
@ Du: bữa off đó a lên trễ ngen em! Nếu ko có đá đấm gì thì sẽ lên sớm nhất có thể...

ngochien
26-11-2012, 15:50
Hht đâu rồi Rùa mai mối Nam Linh Chi xinh đẹp cho em kìa há há

Khuc Thuy Du
26-11-2012, 15:54
Anh rùa thông cảm đi, do ko đi được nên mới phải nhờ vả người người khác uống thêm phần em đó chứ, coi như tiếp chiêu hộ em ấy mà, chứ nếu em đi được thì cùng gán trực tiếp đưa anh lên "gò" rồi....hihi
@ Du: bữa off đó a lên trễ ngen em! Nếu ko có đá đấm gì thì sẽ lên sớm nhất có thể...

hahaha, anh ngon lắm, bày đặt thách thức người ta, em dzái cho mai mốt bị quắt cần câu đi, rồi mới thấy cảnh hen!!!!
Tối mơi tranh thủ lên đi, có nhiều người làm mai làm mối gái đẹp cho anh kìa....
(Biết tin này không k đi off mới lạ àh... hohhohoho)

vippro
26-11-2012, 17:07
Nghe tới gái là ku HHT mặt sáng rở rồi hehe! chắc nảy giờ ngồi tự kỉ trước màn hình rồi :))

kieubsg
26-11-2012, 17:43
Hi all,
Chào buổi tối cả nhà....
Hai bé Hiền đi chơi về xôm tụ dzữ nhen, vậy còn hổng biết phát huy kiếm chuyện lên xuống Đông Tây dài dài nữa ;)
Chúc mừng 2 ... bé

-------------
À NCT mình có tin hỷ của Phatcao đó mọi người ơi. Hôm qua Phatcao ghé 3Gs gửi thiệp, sẳn off ai chưa có phần thì ghé quầy nhận phần nhóe

Phatcao cho 2 điểm để các bạn lựa chọn 1 trong 2 :
1. Nhà Hàng Cửu Long - party chiều thứ 6 30/11/2012
2. Nhà Phatcao bên Vĩnh Long (hình như Tam Bình) party CN 02/12/2012

Beer thích đi bên Vĩnh Long hơn :D, nhưng do Beer có việc riêng kéo dài từ thứ 7 đến hết ngày thứ 2 nên chỉ cố gắng chọn option 1. Tối SG thứ 6 tranh thủ về ghé Nhà Hàng Cửu Long luôn. Có ai đi thứ 6 không nhỉ ???? Hẹn gặp

------------

P/s : Các bạn đặt lịch P để bàn

Beer đem 4 quyển về Cantho gửi tại 3Gs rồi đấy, Beer ko nhớ rõ ai đã đặt luôn chỉ nhớ mài mại (Mr Trương, C Hiền, bé Heo, vc thầy Nhã) , nếu đúng thì ghé quầy gặp bạn Linh đưa nhé 25k/q (giá tại P Mơ, mình free ship (NT) )

Thân ái

hht59
26-11-2012, 19:34
Nghe tới gái là ku HHT mặt sáng rở rồi hehe! chắc nảy giờ ngồi tự kỉ trước màn hình rồi :))

Giờ mới rảnh lên diễn đàn đây ông ơi, tưởng ai cũng như ông hả, lên đây nói xấu t tự kỷ hé, tuy nhiên mặt "sáng" thì chắc có, hihi...

truong2012
27-11-2012, 07:48
Bia: Anh khi rảnh sẽ lên lấy em nhé. Thanks.

LangDuTQ
27-11-2012, 10:33
Tối ni ACE chuẩn bị bàn lên kế hoạch "tác chiến" với ku phatcao nhá, đồng thời đề ra kế hoạch SN PCT lun.

phieubong
27-11-2012, 13:11

Troi! troi! troi!:;)

big_man
27-11-2012, 14:35
Tiếng việt phong phú nhỉ?

ngochien
27-11-2012, 15:29

Há há hiểu sao đây ta? Bới Beer đâu rồi .....

kieubsg
27-11-2012, 16:23
Dạ , em đây sis Hiền ơi...
Sis réo làm em giật mình muốn té à, nhưng không phải té vì tiếng réo của sis mà té vì lời chân tình mộc mạc của ca sĩ Trương kìa
Em ..... đội ơn anh, anh Trương ạ :shrug: ( Nói phải giữ lời nhen trời (NT) )
Cho dù rảnh hay không rảnh cũng ghé lấy dùm em heng anh, em đợi anh lấy cho xong
Mô phật, ai hỉu sao hỉu =))

------
@ Phieubong : E giỏi lắm :T

Người Nhà Quê
27-11-2012, 18:36
Hi all,
À NCT mình có tin hỷ của Phatcao đó mọi người ơi. Hôm qua Phatcao ghé 3Gs gửi thiệp, sẳn off ai chưa có phần thì ghé quầy nhận phần nhóe

Phatcao cho 2 điểm để các bạn lựa chọn 1 trong 2 :
1. Nhà Hàng Cửu Long - party chiều thứ 6 30/11/2012
2. Nhà Phatcao bên Vĩnh Long (hình như Tam Bình) party CN 02/12/2012

Beer thích đi bên Vĩnh Long hơn :D, nhưng do Beer có việc riêng kéo dài từ thứ 7 đến hết ngày thứ 2 nên chỉ cố gắng chọn option 1. Tối SG thứ 6 tranh thủ về ghé Nhà Hàng Cửu Long luôn. Có ai đi thứ 6 không nhỉ ???? Hẹn gặp

Tuần này bận chuyến công tác Tây Nguyên nên vote cho chiều 30.11 tại Cần Thơ.
Sáng đi làm, trưa xin nghỉ 1 buổi chạy về đi đám cưới xong trổ lên SG lại trong đêm để sáng đi sớm lên Tây Nguyên. QL14 ẹ quá phải phải trừ hao để không trễ việc.

Mọi người đi thế nào? Có mấy người vote Cần Thơ, mấy người vote Vĩnh Long?

Tuần sau nữa, có thể ngày 6&7.12, NNQ sẽ về Cần Thơ 2 ngày. Nếu đúng lúc tổ chức SN phượt thì cho ké với. Cuối tuần đó lại lên Tây Nguyên công tác nữa rồi. Hi vọng và hi vọng gặp nhiều người... Lâu quá rồi không gặp, nhất là chị Hiền, kon Du và 3 bà chủ quán! =))

lecat69
27-11-2012, 19:31
Cát đã xuất viện về nhà chiều hôm qua, sức khoẻ và tinh thần có khá hơn nhiều, nằm ở bệnh viện chắc khó hết bệnh vì xa vợ và con hix hix.
Mình chân thành cảm ơn các bạn và anh chị đã chia sẻ và động viên tinh thần để mình vượt qua biến cố quá lớn xảy ra đột ngột và đau đớn này. Chắc sẽ còn lâu mới quên nguôi ngoai được nỗi đau này, nhưng mình sẽ cố gắng vượt qua để ko phụ lòng mong mỏi của các bạn. Cảm ơn các bạn rất nhiều, bạn của tôi!!!

Người Nhà Quê
27-11-2012, 19:51
Rất vui khi nhận được tin này từ chính anh Lê Cát. Người ra đi là không thể trở lại. Trong lòng người Thiên Chúa, ra đi là bắt đầu cuộc đời mới, sống bên Chúa. Điều đó sẽ nguôi ngoay người ở lại và sống tốt hơn.
Chúc anh sớm vượt qua tất cả và đón nhận bước ngoặt mới của cuộc đời. Xung quanh anh vẫn còn những người thân, những người bạn... Con đường phía trước... màu xanh...

Khuc Thuy Du
27-11-2012, 22:29
Tuần này bận chuyến công tác Tây Nguyên nên vote cho chiều 30.11 tại Cần Thơ.
Sáng đi làm, trưa xin nghỉ 1 buổi chạy về đi đám cưới xong trổ lên SG lại trong đêm để sáng đi sớm lên Tây Nguyên. QL14 ẹ quá phải phải trừ hao để không trễ việc.

Mọi người đi thế nào? Có mấy người vote Cần Thơ, mấy người vote Vĩnh Long?

Tuần sau nữa, có thể ngày 6&7.12, NNQ sẽ về Cần Thơ 2 ngày. Nếu đúng lúc tổ chức SN phượt thì cho ké với. Cuối tuần đó lại lên Tây Nguyên công tác nữa rồi. Hi vọng và hi vọng gặp nhiều người... Lâu quá rồi không gặp, nhất là chị Hiền, kon Du và 3 bà chủ quán! =))

Nhìn lịch anh đi như ngựa, lòng thấy thương anh quá anh Ku Quê ơi!!!
Và, câu chuyện của những người đi đám cưới đó là: Tập trung lúc 16h45, tại chân cầu Quang Trung. Nhà mình thống nhất đi ở nhà hàng CL anh nhé! kon Du đợi anh zìa!! hì

Phần còn lại sau tiệc cưới, thiết nghĩ a Khoái "lên loa" sẽ phải hơn ạ!
Xin mời anh phát biểu!!!! heheeheh:D

KHOAILANGTHANG
28-11-2012, 10:48
Hôm qua , sau khi off cà phê ở 3Gs , quyết sách đã được đưa ra trước khi ca sĩ Trương đến ...:D
1 - Đám cưới Phát : Thống nhất 16h45 chiều thứ 6 ( 30/11 ) tập trung ngay chân cầu Quang Trung để vô 1 lượt cho đủ tụ . Yêu cầu phải ăn mặc đẹp (c)
2 - Tăng 2 bắt đầu từ 19h , karaoke mừng SN Phượt CT kết hợp với rửa cái Canon mới cáu của ca sĩ Trương .Các anh chị em mà Phát chưa biết ( không đi đám cưới ) lúc này kết hơp chung với phi đội 1 đi chung , làm cho hoành tráng vào =))
Gợi ý : Địa điểm karaoke ở hồ Sáng thổi , chỗ cái nhà lầu cao nhất , ai có máy đem theo cho mình học cách chụp phơi sáng luôn :))
3 - Chi phí : Ca sĩ Trương rửa máy và tất cả các anh chị em share ra đồng trả ( Cá nhân anh ủng hộ thêm 5kg mận ..(NT) )
Hứa hẹn một bữa say , say và say .....:gun

Khuc Thuy Du
28-11-2012, 11:09
Nhìn vầy là biết có 1 người k đi ăn sanh nhật được roài hen! ehheh
Đích thị người ấy là:
- Tên Việt Nam: Nguyễn Thiện Nhân
- Tên Tiếng Anh: Helen Nguyen
- Tên thân mật: Người Nhà Quê
- Tên hiệu: Ku Quê
- Tên chữ: Trớt (quớt)
- Tên fb: Đã Cưới

Coi sắp xếo thời gian lại đc hôn, Tây Nguyên giề mà Tây Nguyên hổng biết àh! heheh, ở đây người ta đợi đó nhen! ^^

hienca
28-11-2012, 11:39
Trời ơi thấy cái lịch của Khoái mà phát ham, cho mình ké tăng 2 được không ....?

Khuc Thuy Du
28-11-2012, 12:03
Trời ơi thấy cái lịch của Khoái mà phát ham, cho mình ké tăng 2 được không ....?

Về CT đi anh! Tòa nhà đó cao lắm, hehehe. Có anh về nữa là thâu đêm suốt sáng luôn. 1h, 2h sáng ra bến Ninh Kiều cafe luôn! hehe =))=))

vippro
28-11-2012, 12:18
Hôm qua , sau khi off cà phê ở 3Gs , quyết sách đã được đưa ra trước khi ca sĩ Trương đến ...:D
1 - Đám cưới Phát : Thống nhất 16h45 chiều thứ 6 ( 30/11 ) tập trung ngay chân cầu Quang Trung để vô 1 lượt cho đủ tụ . Yêu cầu phải ăn mặc đẹp (c)
2 - Tăng 2 bắt đầu từ 19h , karaoke mừng SN Phượt CT kết hợp với rửa cái Canon mới cáu của ca sĩ Trương .Các anh chị em mà Phát chưa biết ( không đi đám cưới ) lúc này kết hơp chung với phi đội 1 đi chung , làm cho hoành tráng vào =))
Gợi ý : Địa điểm karaoke ở hồ Sáng thổi , chỗ cái nhà lầu cao nhất , ai có máy đem theo cho mình học cách chụp phơi sáng luôn :))
3 - Chi phí : Ca sĩ Trương rửa máy và tất cả các anh chị em share ra đồng trả ( Cá nhân anh ủng hộ thêm 5kg mận ..(NT) )
Hứa hẹn một bữa say , say và say .....:gun

Chà...đã nha! có bánh kem luôn ko huynh! Chơi xả láng sáng về sớm..............................họp.....hic.. ...:gun....
Có mặt e cũng góp vài kg ổi Rạch Gòi hehe....
P/s: vụ đám cưới nếu e có đi trễ thì mọi người chừa e lại 1 chổ hen!

langtulangdu
28-11-2012, 21:35
Về CT đi anh! Tòa nhà đó cao lắm, hehehe. Có anh về nữa là thâu đêm suốt sáng luôn. 1h, 2h sáng ra bến Ninh Kiều cafe luôn! hehe =))=))

Du ơi có cho anh đi không :)

phat cao
28-11-2012, 21:43
Đích thị người ấy là:

Coi sắp xếo thời gian lại đc hôn, Tây Nguyên giề mà Tây Nguyên hổng biết àh! heheh, ở đây người ta đợi đó nhen! ^^

Có phát không? hì hì. phát tui xin hùng 1 thùng bia 333 nha. em Hiền nhỏ lo giúp anh rồi để a trả lại sau hé.

Khuc Thuy Du
28-11-2012, 21:57
Có phát không? hì hì. phát tui xin hùng 1 thùng bia 333 nha. em Hiền nhỏ lo giúp anh rồi để a trả lại sau hé.

hehheeheh, dzữ dzằn luôn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Vậy là có thêm nhà tài trợ nè bà con ơi!
Ô kê, em sẽ mua dùm a 1 thùng 333 đãi mọi ng, trong đó có em, sau đó collect lại anh sau, bảo đảm không phụ thu, kakakak
Cảm ơn chú rể nhiều lắm nhen chú rể!!!!!:D:D

@ Anh Langtulangdu: welcome welcome and welcomeeeeeeeeeeeeeeeeeeee. Ăn sanh nhựt mà, càng đông càng zui, heheheh

jinnynhungoc
29-11-2012, 06:47
Chúc Mừng Sinh Nhật nhà Cần Thơ :bd.
Do có nhiều việc việc cần giải quyết nên Jinny tạm thời vắng mặt một thời gian không tham gia cùng anh em được nhưng cũng chúc nhà Cần Thơ luôn bền vững và ngày càng xây cao bằng gạch hồ tình bạn hữu.

phieubong
29-11-2012, 08:09
Cát đã xuất viện về nhà chiều hôm qua, sức khoẻ và tinh thần có khá hơn nhiều, nằm ở bệnh viện chắc khó hết bệnh vì xa vợ và con hix hix.
Mình chân thành cảm ơn các bạn và anh chị đã chia sẻ và động viên tinh thần để mình vượt qua biến cố quá lớn xảy ra đột ngột và đau đớn này. Chắc sẽ còn lâu mới quên nguôi ngoai được nỗi đau này, nhưng mình sẽ cố gắng vượt qua để ko phụ lòng mong mỏi của các bạn. Cảm ơn các bạn rất nhiều, bạn của tôi!!!
Chúc anh Cát mau khoẻ. khi nào có thể anh chạy xuống miền tây vài ngày cho đàu óc khuây khoả anh nha!

phieubong
29-11-2012, 08:14
Chà...đã nha! có bánh kem luôn ko huynh! Chơi xả láng sáng về sớm..............................họp.....hic.. ...:gun....
Có mặt e cũng góp vài kg ổi Rạch Gòi hehe....
P/s: vụ đám cưới nếu e có đi trễ thì mọi người chừa e lại 1 chổ hen!

nếu anh đi từ Vị Thanh lên thì nên mua khóm Cầu Đúc đi anh Vip. ngon, bổ, rẻ nữa.

truong2012
29-11-2012, 10:49
Nhà CT chuẩn bị đón khách BD xuống dự SN nhà CT vào thứ 6 này nhé.

vippro
29-11-2012, 11:31
nếu anh đi từ Vị Thanh lên thì nên mua khóm Cầu Đúc đi anh Vip. ngon, bổ, rẻ nữa.

hehe mua trái đó ko biết chổ mua Bồng ơi..còn ngoài chợ thì nhiều mà ko biết phải ko hehe

Nhà CT chuẩn bị đón khách BD xuống dự SN nhà CT vào thứ 6 này nhé. YESSS SIRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRR

jinnynhungoc
29-11-2012, 11:52
Dear Sư Huynh Trương.
Tình hình tỉ tỉ em sẽ tham dự Sinh Nhật nhà Cần Thơ. Nhờ Huynh hay ai đó takecare dùm em với nhe!.
Nhớ giới thiệu tỉ tỉ của em cho Sư Phụ biết nhé!
Nick tỉ tỉ là Ụt ịt. Trăm sự nhờ cả nhà chăm sóc Ụt ịt dùm em. Thank's alot.

Người Nhà Quê
29-11-2012, 16:27
Đích thị người ấy là:

Thưa chị Du, thưa tất cả! NNQ tui sẽ về dự đám cưới và dớt luôn cái sanh nhựt. Miễn sao tới 3-4g sáng ra xe đi Sài Gòn là được rồi! Lâu lắm rồi, hơn một năm rồi, chưa ăn sanh nhựt PCT!

kieubsg
29-11-2012, 16:51
Thưa chị Du, thưa tất cả! NNQ tui sẽ về dự đám cưới và dớt luôn cái sanh nhựt. Miễn sao tới 3-4g sáng ra xe đi Sài Gòn là được rồi! Lâu lắm rồi, hơn một năm rồi, chưa ăn sanh nhựt PCT!
Đi sớm zị,
Tối thứ 7 có chương trình Quê ơi. Ở lại luôn i........
Nhớ ông lắm nà

sutubien
29-11-2012, 19:48
Mình xin đóng góp 1 chai rượu nho Ninh Thuận nhé.

Ut it
29-11-2012, 21:43
Gửi nhà Cần Thơ.
Ụt ịt bị kẹt đột xuất nên lỗi dịp lần này. Jinny có nhờ nhà Cần Thơ quan tâm dùm nhưng đột xuất quá chưa kịp thông báo.
Đành dịp khác sẽ đi cùng với Jinny xuống thăm.
Nhân dịp nhà BD có tổ chức từ thiện lần 2 tại BD nếu anh em Cần Thơ có ai rãnh thì tham gia chung cho thêm không khí.

hienca
30-11-2012, 09:21
Xin thông báo cho nhà CT biết, nhà BD đi CT là 5 người trong đó có trụ trì nhà BD nữa nhưng xuống hơi trễ. Hẹn gặp nhau tối nay nhé chơi say không về !!!!

ThichĐiRong
30-11-2012, 10:11
Tăng 1 mọi người chơi nhẹ thôi để dành sức chơi tăng 2 nha.Vì chuyến này có dẫn thêm gấu mẹ và gấu bông theo nên chắc nhờ mọi người để ý tìm dùm 1 ks ok để cho gấu mẹ và gấu bông tá túc nha.Gấu mẹ và gấu bông êm ấm thì mình mới thoải mái chơi cả đêm được.Cám ơn rất nhiều

LangDuTQ
30-11-2012, 10:20
Tăng 1 mọi người chơi nhẹ thôi để dành sức chơi tăng 2 nha.Vì chuyến này có dẫn thêm gấu mẹ và gấu bông theo nên chắc nhờ mọi người để ý tìm dùm 1 ks ok để cho gấu mẹ và gấu bông tá túc nha.Gấu mẹ và gấu bông êm ấm thì mình mới thoải mái chơi cả đêm được.Cám ơn rất nhiều
wow..cả GD đi lun ah!!vui zậy..
vấn đề ks ok thì khỏi cần bận tâm đâu, PCT dân "đi bụi" nhìu lém..kha..kha
..
..
..
Thấy bài post của Anh hienca và thichdirong mà thấy rần rần gòi...thiệt là nôn qé đi

Người Nhà Quê
30-11-2012, 10:22
Đi sớm zị,
Tối thứ 7 có chương trình Quê ơi. Ở lại luôn i........
Nhớ ông lắm nà
Ủa, vậy là sanh nhựt là tối chủ nhật hả? Sao lão Khoái bảo là xong đám cưới Phát thì mần luôn?
Thứ Bảy thì không được rồi. Sáng thứ Bảy phải vọt đi công tác Tây Nguyên. Hức hức!

meo.dienn
30-11-2012, 10:27
... ^^~ ... sinh nhựt ..oH ..yeaHHHHHH ..về nhà thoy ... hoành tráng thoy .... !!!!

Người Nhà Quê
30-11-2012, 10:36
Nếu không SN tối thứ Sáu thì nhà mình nhóm họ SN đi. Có cái cớ để tăng hai, tăng ba rồi Tăng…Thanh Hà luôn! Hí hí

Khuc Thuy Du
30-11-2012, 11:32

Yên tâm chỗ ở anh nhóe!!! Vẫn là ngôi nhà thân thương ấy đón tiếp chúng ta, heheheh. Mọi người sẽ ở lại nhà của a Ku Trọng HIV nhé mọi người. Ảnh nói, nhà hơi bừa bộn chút (vì ảnh ở dơ) nhưng vẫn đảm bảo tiếp khách đc.
Anh Ku Trọng không online dc nên nhắn em thông báo với mọi người! :D

Ủa, vậy là sanh nhựt là tối chủ nhật hả? Sao lão Khoái bảo là xong đám cưới Phát thì mần luôn?
Thứ Bảy thì không được rồi. Sáng thứ Bảy phải vọt đi công tác Tây Nguyên. Hức hức!

Ông già dzợ ơi, ăn cưới xong là nhào vô ăn sanh nhựt đóa!!!!!!!!!!!!
Tiệc tối thứ 7, là ở nhà chị Beer, chị ấy mời mọi người ghé nhà chơi vào tối thứ 7 cho biết nhà!!!!!!
Anh ở lại đi, đừng đi sớm quá mờ!!!!!! :)):))

nhanguyen007
30-11-2012, 11:57
Cho đăng ký 2 vé SN nhà CT với Du ơi !!!!!!!!!!

Người Nhà Quê
30-11-2012, 13:05
Ông già dzợ ơi, ăn cưới xong là nhào vô ăn sanh nhựt đóa!!!!!!!!!!!!
Tiệc tối thứ 7, là ở nhà chị Beer, chị ấy mời mọi người ghé nhà chơi vào tối thứ 7 cho biết nhà!!!!!!
Anh ở lại đi, đừng đi sớm quá mờ!!!!!! :)):))

À, Beer dẫn người í dìa ra mắt gia đình, tiện thể mời mọi người đến chung vui.(beer)
Chúc mừng Beer nhiều nhiều nhe! (beer)

@Anh Bumby: Sinh nhật PCT mà ông Bumby hổng thấy nói gì hết trơn vậy cà? Bumby ới ời...

hht59
30-11-2012, 14:18
Yên tâm chỗ ở anh nhóe!!! Vẫn là ngôi nhà thân thương ấy đón tiếp chúng ta, heheheh. Mọi người sẽ ở lại nhà của a Ku Trọng HIV nhé mọi người. Ảnh nói, nhà hơi bừa bộn chút (vì ảnh ở dơ) nhưng vẫn đảm bảo tiếp khách đc.
Anh Ku Trọng không online dc nên nhắn em thông báo với mọi người! :D
Em có ý gì với anh ko mà sao bôi bác anh hoài vậy Du, cái tên a đẹp vậy mà em cứ đưa những thứ hỏng tốt ghép vào ko hà!

Ah, tối nay, em cũng có đi đám cưới của người bạn nên tạm thời chập 2 có thể đến chậm chút, ngoài ra do đám cưới bạn bè củ nên chắc sẽ lướt hơi nhiều chai rồi mới lại. Vì thế, chiếu cố em út ít ít thôi!
Nhà cửa thì lúc trưa có về quét dọn sơ sơ rồi, do con trai "đơn thân" nên đôi khi nhà cửa không được gọn gàng, sạch sẽ lắm!

Cuối cùng, hân hoàn chào đón nhà BD ghé thăm CT....

Nguoi_Binh_Duong
30-11-2012, 14:52
Qua nay cứ bức lá đi .. không đi .. đi sáng nay quyết định đi, tự dưng chiều nay đổ 1 đống công việc, tưởng phải ở nhà nhưng kệ nó, bữa sau làm tiếp và quyết định lên đường.
Có điều thứ 7 mình với big_man phải có mặt ở Bình Dương trước 9 giờ sáng nên có thể phải về sớm chung với Quê.
Bây giờ tắt máy lên đường nghe.
Nhờ hht59 lo dùm .... chỗ ngủ, trụ trì ăn chay, ngủ mặn.
@ kieubsg : Hoa Dã Quỳ ở nhà, mai đi làm.

Khuc Thuy Du
30-11-2012, 15:13
Qua nay cứ bức lá đi .. không đi .. đi sáng nay quyết định đi, tự dưng chiều nay đổ 1 đống công việc, tưởng phải ở nhà nhưng kệ nó, bữa sau làm tiếp và quyết định lên đường.
Có điều thứ 7 mình với big_man phải có mặt ở Bình Dương trước 9 giờ sáng nên có thể phải về sớm chung với Quê.
Bây giờ tắt máy lên đường nghe.
Nhờ hht59 lo dùm .... chỗ ngủ, trụ trì ăn chay, ngủ mặn.
@ kieubsg : Hoa Dã Quỳ ở nhà, mai đi làm.

heheheehe, out đi anh, leo lên xe về đây!!!!!!!!!!

Hẹn mọi ng, 7h tối nay, hồ Xáng Thổi ạ!:D

Người Nhà Quê
01-12-2012, 08:27
Ngày 30.11, có hai sự kiện trọng đại thiệt là zui:
-Chúc mừng thành viên Phatcao đã yên bề gia thất, giã từ cuộc sống độc thân. Hi vọng, Phượt Cần Thơ sẽ đón thêm một thành viên nữa trên những chuyến đường phượt từ gia đình bé nhỏ của Phatcao. Chúc hai bạn cuộc sống hạnh phúc và vui vẻ.
-Chúc mừng PCT lên ba tuổi với nhiều niềm vui và thành viên mới.
Đêm 30.11, PCT đã long trọng đón 5 thành viên của thông gia PBD đến chung vui tại Cần Thơ. Chương trình diễn ra đến gần 2:00 sáng.
Dù đường xa, phải làm việc đến hết ngày nhưng khách mời PCT vẫn đến Cần Thơ kịp chương trình.
Anh Chuyên và Bigman có việc ngày thứ 7 nhưng vẫn "bứt hoa, đếm lá" và có mặt tại Cần Thơ, đi và về trong đêm.
Gia đình Thichdirong có mặt xuyên suốt, góp vui cùng PCT.
Anh Hiền và Dochanh thì khỏi phải nói, rất nhiệt tình đập phá với PCT.

Phải nói rằng, sinh nhật lên ba, PCT có nhiều điều lạ và quen:
1.Quen: Kieubsg vẫn về nhà trước khi đóng cửa (10:00 đêm); Kwon và Minho phải về nhà trước 9:30; nhỏ Du vẫn đi rong khi quá giờ nhà trọ đóng cửa :D
2.Lạ: Lần đầu tiên thấy anh Khoailangthang đi đến gần 2:00 sáng mà vẫn về nhà. Trước đây, đi muộn là ngủ khách sạn. Chắc đang tiết kiệm chi tiêu! Chị Ngochien trước đây cũng "về sớm kẻo má la" nhưng đã đi đến tàn cuộc. (NT)

Đặc biệt, các thành viên mới tham gia một năm trở lại đây rất nhiệt tình và hào hứng với PCT, như: LangduTQ, Phieubong, Vippro, Hoàng và gia đình thầy Nhã. Từ khi Hht tham gia, tệ xá trở thành chỗ chứa cho PCT khi có những sự kiện kéo dài đến nửa khuya. Lần này không ngoại lệ.

Bữa tiệc sinh nhật PCT đặc biệt có sự tài trợ của ca sỹ Trương. Nhờ anh mà bill tính toàn đã giảm khá nhiều, làm ai cũng há hốc mồm: Ô, sao rẻ vậy! Nhà Bình Dương còn định thỉnh thoảng đu xe đò xuống Cần Thơ nhậu cho rẻ. =))

Mình điểm danh hết chưa, ta? Còn ai nữa thì chờ post hình lên điểm tiếp. Nhớ có nhiêu đó hà.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.
Chúc tiệc ra mắt của Kieubsg chiều nay vui thiệt vui. (beer)

Mình vác balô đi Đăk Nông đây!

Nguoi_Binh_Duong
01-12-2012, 09:08
Tối qua vui quá, công nhận Karaoke ở Cần Thơ rẻ thiệt, ăn mấy chập mà mỗi người có ... 50 k hà. Cảm ơn sự tài trợ của Trương ca sĩ và sự đón tiếp của ACE PCT.
Mình và Big_man đã về đến ... cơ quan :), vừa vào cơ quan là gặp Hoa Dã Quỳ ra đón, Hoa Dã Quỳ gởi lời chúc mùng sinh nhật đến PCT.

big_man
01-12-2012, 09:41
Cám ơn NCT đã nhiệt tình đón tiếp NBD, cám ơn hht59 vì đã lo chổ ngũ AE ngon giấc để còn sức chiến đấu!
Cám ơn ... và xin Cám ơn ...
@ ahienca ở lại CT nhớ bảo trọng nha, tối e nghe bé Du đòi lụm xác a đó hehe

Người Nhà Quê
01-12-2012, 10:13
Sáng nay, nhà Cần Thơ đi đâu chơi chào mừng sự kiện PCT lên 3 vậy?

Trong khi chờ đợi xe đến rước đi công tác, leo lên mạng nắm bắt tình hình. Không tham gia suốt chuỗi sự kiện này, thiệt là tiếc. Giá như không có chuyến công tác này, mình đang ngồ 3Gs tám cho sướng, đi chơi cho đã trước khi tới nhà Kieubsg dự buổi ra mắt ai kia của Mễ. Haizz, đời không như là mơ nên suốt ngày cứ phải...làm thơ! :(

Tháng 1.2013, nhà mình lên kế hoạch đi làng hoa Sa Đéc ăn hủ tiếu khô sau nhà đại gia và câu chuyện diễm tình Huỳnh Thủy Lê rồi vi vu lên Tràm Chim-Tam Nông và ngủ đêm ở đó. Hôm sau qua An Giang làm từ thiện và đi chơi vài điểm tùy chọn. Ăn cá mú nấu canh chua và gì gì đó. Khô cá lóc ở Tân Châu là nhứt xứ. À, hay là mua vé 20k/người qua Cam ăn bò leo núi, ta? Cả năm rồi không ăn món này, đâm ra nhớ. Mới nhắc thôi đã thèm chảy nước miếng.
Sơ sơ là như vậy, nếu vote nhiều thì bàn cụ thể lịch trình và thời gian.

Khuc Thuy Du
01-12-2012, 10:28
Cám ơn NCT đã nhiệt tình đón tiếp NBD, cám ơn hht59 vì đã lo chổ ngũ AE ngon giấc để còn sức chiến đấu!
Cám ơn ... và xin Cám ơn ...
@ ahienca ở lại CT nhớ bảo trọng nha, tối e nghe bé Du đòi lụm xác a đó hehe

Hông có đâu ạ, em thương anh Hiền vô cùng, không lụm ổng đâu!!! Có lụm chắc cũng lụm mấy thứ nhỏ nhỏ trước, chứ toàn thân thì khó lắm, hohho

Tối qua vui quá trời luôn , lâu lắm rồi mới có dc 1 buổi vui dữ vậy!
Nhìn cái lúc a Hienca với a Chuyên "ngó lơ" với a Dochanh mà cười muốn đau bụng!!!! kakaakakak

Cập nhật thông tin: Hiện tại bây giờ, có nhóm đang cafe rồi lát xơi bánh cống, nhóm đi dạo vòng CT, nhóm đi đám tiệc, nhóm thiểu số ở nhà tự kỷ, và nhóm phải đi làm :(. hehe.
Nói chung là tùm lum nhóm, nhưng sẽ hẹn chiều nay tại nhà chị Beer đó mà! ^^

@ Anh Ku Quê: Cái lịch nghe ham quá àh!!!

ruanwenhua
01-12-2012, 11:18
Thấy mọi người chơi mà thèm quá, tiếc nhất là phải đi làm, vì rơi vào ngày kiểm kho và ngày đầu tháng, kẹt cứng luôn,
Dù sao cũng chúc mừng bạn Phatcao một đám cưới ấm áp và hạnh phúc với 2 nhà Cần Thơ và Bình Dương. CHúc 2 bạn trăm năm hạnh phúc. "
"Bách Niên Hảo Hợp"=> 百年好合
"Vĩnh Kết Đồng Tâm"=〉永结同心

Còn SN phượt Cần Thơ tròn 3 tuổi, thì 1 vài tuần nữa Rùa sẽ chuồn về đây làm vài đường beer với nhà CT.

Cuối cùng là gởi lời chúc mừng nhà Cần Thơ đã có Song Hỷ (喜喜)(Sinh nhật và đám cưới).

tqnam
01-12-2012, 18:19
xin chào các bạn , hội phượt CẦN THƠ, em là thành viên HÀ TÂY PHƯỢT HỘI , tới đây em có chuyến xuống CẦN THƠ chơi, nhưng ko biết chỗ nào đẹp và nổi tiếng, em nhờ các bác giúp em với ạ,

KHOAILANGTHANG
01-12-2012, 23:19
xin chào các bạn , hội phượt CẦN THƠ, em là thành viên HÀ TÂY PHƯỢT HỘI , tới đây em có chuyến xuống CẦN THƠ chơi, nhưng ko biết chỗ nào đẹp và nổi tiếng, em nhờ các bác giúp em với ạ,
Thay mặt nhà CT trả lời bạn :
- Cần Thơ có Bến Ninh Kiều , chợ nổi Cái Răng là cảnh mua bán trên sông ....(c) là đặc trưng của sông nước Miền Tây.
- Tham quan : Nhà cổ Bình Thủy , KDL sinh thái Giáo Dương ( Phong Điền ) , chợ đêm Tây Đô v..v..
Nói chung bạn vào gu gồ tham khảo sẽ có đủ

KHOAILANGTHANG
01-12-2012, 23:42
Mừng sanh nhựt Phượt CT lần 3 nhé ..(c)
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/DSC_4138.jpg
Từ trái qua phải : Anh Bumby , anh NB Dương ( 2 đầu đảng 2 nhà PDC ) , phieubong , LangDuTQ , hht59 đại diện thổi nến SN

https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/DSC_4185.jpg
Nam thanh nữ tú của 2 nhà có mặt khá đông đủ hứa hẹn 1 đêm thác loạn ..=))
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/DSC_4175.jpg

Ngủ , nay mai pót tiếp ..(BB)

ruanwenhua
02-12-2012, 09:54
Đầu đảng 2 nhà nhìn xứng ghê, sẳn có mặt như vậy không biết có bàn luôn vụ Vippro và hoasen luôn không nữa, còn Ku Trọng HIV sao nhìn mặt ngu thấy sợ luôn nha, hehhehe

[CENTER]https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/DSC_4185.jpg
Nam thanh nữ tú của 2 nhà có mặt khá đông đủ hứa hẹn 1 đêm thác loạn ..=))

Trời trời, chị Ngochien hôm nay mặt Jip luôn ta, còn chị KieuBsg chơi nguyên cái đầm luôn, quả thật là phá cách dễ sợ. tiếc là cúp cua làm không được, chứ nếu không khi đến Cần Thơ nhìn chị Kieu và chị Ngochien sẽ có một gala cười rồi.kakakakkaka. Lâu lâu đi không được nên chém 2 bông hoa nhà Cần Thơ chơi mừ
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/DSC_4175.jpg

vanvinhnb
02-12-2012, 10:46
Lâu không vào thăm nhà thấy nhiều sự kiện quá. Chúc nhà Cần Dương luôn mạnh khỏe. Chúc mừng SN PCT, chúc mừng hạnh phúc nhá PhatCao, chúc mừng chị Kiều có tin vui. Chúc mừng, chúc mừng:D

DocHanh
02-12-2012, 10:54
Mới về tới nhà, nhậu 3 ngày liên tục, đuối như trái chuối luôn. Xin chân thành cảm ơn các anh chị em PCT đã bỏ thì giờ tiếp đón anh em PBD, sự nhiệt tình đó mình cũng như những thành viên khác rất lấy làm cảm kích. Mừng PCT tròn 3 tuổi, chúc cho PCT ngày càng phát triển lớn mạnh, cả chiều rộng lẫn chiều sâu, anh chị em ngày càng gắn bó nhau, cùng chia sẻ những trãi nghiệm trên những cung đường sắp tới. Bỏ lại những phiền muộn sau lưng, cùng hướng tới những niềm vui mới, những chân trời mới. Và tình hữu nghị, đoàn kết giữa PBD - PCT ngày càng phát triển bền chặt.

Nguoi_Binh_Duong
02-12-2012, 11:20
Đầu đảng 2 nhà nhìn xứng ghê, sẳn có mặt như vậy không biết có bàn luôn vụ Vippro và hoasen luôn không nữa...
Vụ này thống nhất với pác Khoái rồi, cặp nào có ... trước thì gả trước.

hienca
02-12-2012, 11:21
Mình cũng đã về đến nhà, xin cảm ơn nhà CT vì sự tiếp đón rất ân cần và thân thiết, đặc biệt xin cảm ơn Trọng vì đã cung cấp chỗ ăn ở nhậu nhẹt cho mấy anh em trong 2 ngày qua. Một lần nữa xin cảm ơn và hẹn gặp lại các bạn nhiều nhiều lần nữa

Người Nhà Quê
02-12-2012, 16:59
Vật vã với QL14, ê ẩm mình mẩy. Mọi khi đi phượt, thế này là chuyện nhỏ. Nhưng đi công tác lại khác. Hix.
Nhà mình cho thêm vài ngàn đồng hình sinh nhựt đê. Gì mà hà tiện từng chút với chỉ vài tấm hình thế.
Còn hình ra mắt ở nhà Kieubsg nữa.
Nghe đồn, ICB (ai kó pầu) sớm thì được gả sớm. Hồng lẽ, bà Kieubsg tranh thủ dữ vậy sao, ta? =))

KHOAILANGTHANG
03-12-2012, 00:16
...... Xin chân thành cảm ơn các anh chị em PCT đã bỏ thì giờ tiếp đón anh em PBD, sự nhiệt tình đó mình cũng như những thành viên khác rất lấy làm cảm kích. Mừng PCT tròn 3 tuổi, chúc cho PCT ngày càng phát triển lớn mạnh, cả chiều rộng lẫn chiều sâu, anh chị em ngày càng gắn bó nhau, cùng chia sẻ những trãi nghiệm trên những cung đường sắp tới. Bỏ lại những phiền muộn sau lưng, cùng hướng tới những niềm vui mới, những chân trời mới. Và tình hữu nghị, đoàn kết giữa PBD - PCT ngày càng phát triển bền chặt.
Hướng tới 16 chữ vàng ..:)) "Láng giềng hữu nghị, hợp tác toàn diện, ổn định lâu dài, hướng tới tương lai" (c)
4 tốt : " Láng giềng tốt, bạn bè tốt, đồng chí tốt, đối tác tốt" =))
( Tui mượn mấy câu khẩu hiệu của ông bạn phương Bắc lồng vào nội bộ PDC thôi nhe , sorry mấy anh bộ TT - TT )
Vì quá thân nên phải công khai tài chính :
-- Karaoke : 1.772.000đ ( Trong đó phần ca sĩ Trương 1 chai rửa máy :LL, còn lại 16 người ca lẻ PDC 48,25k thu chẵn 50k/người )
-- Muối tiêu chanh : 776.000đ .Hiền lớn đưa mình 1 nùi tiền lúc đầu + còn dư lẻ tẻ của anh em + bản thân mình bù 1 ít thay cho mấy ký mận đã hứa = Sạch sẽ :gun
Xong nhé . miễn thắc mắc hehe.

Hoan nghênh nhà tài trợ chính của chúng ta và con hàng khủng :shrug: có sự chứng kiến của ông Obama.
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4182.jpg

KHOAILANGTHANG
03-12-2012, 00:26
Ưu tiên bà mẹ và trẻ em ....

https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4154.jpg
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4206.jpg
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4193.jpg
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4199.jpg
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4150.jpg

KHOAILANGTHANG
03-12-2012, 00:32
Chào sân
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4149.jpg
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4152.jpg
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4173.jpg
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4155.jpg
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4234.jpg

Nhắn nhủ đôi lời : Từ đây về sau Bình Dương có xuống Cần Thơ cứ nghỉ nhà của Trọng ( chừng nào em nó lập gđ thì tính sau ) nghe giọng hát của Trương , sự dễ thương của Hiền lớn , cái đú đởn của Du ....và các anh chị em nhà CT luôn luôn nhiệt tình. Tui xin hết.

hht59
03-12-2012, 08:27
Đầu tuần chúc cả cả nhà vui vẻ ngen! Tiếp tục cày bừa hăng say để có kinh phí đi Phượt tiếp!

P/s: nhà mình còn giữ 4 cái nón bảo hiểm, chưa rõ chủ nhân là ai, ai đội vừa xin lại nhận!

ThichĐiRong
03-12-2012, 11:13
Chúc mừng SN Phượt Cần Thơ,cảm ơn mọi người đã chung tay làm cho bửa tiệc thành công tốt đẹp,cám ơn tấm lòng,chân thành,nhiệt tình của người miền Tây nói chung và Cần Thơ nói riêng.Nói tóm lại là rất rất cảm ơn....

http://youtu.be/0I65gZxo6sk

hoasen
03-12-2012, 11:37
Lấy cái điệp khúc "biết rồi khổ quá nói mãi" Hoasen xin chân thành cảm ơn anh, chị, em nhà Dương Cần vì mấy ngày ở dưới Cần Thơ thiệt là dzui. Hứa hẹn nhiều chuyến nửa!!!

Sis Kiều: bửa nào bật mí cái bí quyết nấu rau câu dừa cho em biết với, không hứa là sẽ nấu được ngon như thế nhưng hứa là sẽ không bị đổ bỏ như mọi khi.

ThichĐiRong
03-12-2012, 13:27
[QUOTE=hoasen;772113
Sis Kiều: bửa nào bật mí cái bí quyết nấu rau câu dừa cho em biết với, không hứa là sẽ nấu được ngon như thế nhưng hứa là sẽ không bị đổ bỏ như mọi khi.[/QUOTE]

Khi nào về làm dâu nhà Cần Thơ rồi thì mới đc dạy nha hoasen

mebomi
03-12-2012, 15:23
Chào cả nhà, cho mình 1 chỗ tham gia

KHOAILANGTHANG
03-12-2012, 16:15
Đào cổ vật lên thử úp bằng Flickr ..:(

http://farm9.staticflickr.com/8339/8241103546_23bae0f15d_b.jpg (http://www.flickr.com/photos/90744714@N06/8241103546/) IMG_6106 (http://www.flickr.com/photos/90744714@N06/8241103546/) của KhoaiLangThang (http://www.flickr.com/people/90744714@N06/), trên Flickr
( Ảnh của anh xã chị Saoquay chụp )

truong2012
03-12-2012, 16:34
Đám cưới Phát Cao
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91774&d=1354526614
Các người đẹp
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91753&d=1354525798
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91754&d=1354525798
Hai trại chủ chơi với nhau, trại chủ nhà CT chạy trước...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91755&d=1354525798
Chuẩn bị SN nhà CT có sự chứng kiến của tổng thống Mỹ Obama, dữ dằn...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91756&d=1354525798

truong2012
03-12-2012, 16:39
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91757&d=1354525798
Cái gì vậy trời
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91758&d=1354525798
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91759&d=1354525798
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91768&d=1354526461
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91767&d=1354526461
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91766&d=1354526305
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91765&d=1354526305
Ai có ý tưởng gì hay thỉ bình luận dùm nhe

truong2012
03-12-2012, 16:44
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91764&d=1354526305
Ê, cái này không được nói cho hoa Dã Quì nghe nhé....haha...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91763&d=1354526305
Dòm nè, tui cưa hết chai này luôn. Độc Hành: Chết tui...
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91762&d=1354526305
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91760&d=1354526305
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91761&d=1354526305

truong2012
03-12-2012, 16:51
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91770&d=1354526461
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91772&d=1354526461
Nhà em, có hoa vàng trước ngõ................
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91773&d=1354526461
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91775&d=1354526614
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91776&d=1354526614
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91777&d=1354526614

truong2012
03-12-2012, 16:54
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91778&d=1354526614
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91779&d=1354526614
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91780&d=1354526614
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91781&d=1354526755
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91782&d=1354526755
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91783&d=1354526755

Người Nhà Quê
03-12-2012, 18:46
https://i1079.photobucket.com/albums/w507/mrkhoai1973/SNPCT2012/DSC_4199.jpg

Chỉ có phụ nữ mới mang lại hạnh phúc cho nhau, bác Chuyên nhỡ! Nhìn họ cười rạng rỡ và tâm trạng của bác Chuyên trong tấm ảnh này làm người ta phải suy nghĩ nhiều thứ lung tung.=))

Nguoi_Binh_Duong
03-12-2012, 20:10
Tự kỷ, trai có vợ nên không ai dòm ngó, về nhà với Dã Quỳ ...:(

@ Trương sư phụ : sao có lời bình mà hổng thấy hình đâu vậy?

tramlang
03-12-2012, 20:11
Chỉ có phụ nữ mới mang lại hạnh phúc cho nhau, bác Chuyên nhỡ! Nhìn họ cười rạng rỡ và tâm trạng của bác Chuyên trong tấm ảnh này làm người ta phải suy nghĩ nhiều thứ lung tung.=))

Rầu rĩ râu ria ra rậm rạp nha trụ trì....
To KTD: Kìa kìa Du, em tính chộp cái chi chi của anh chụp hình vậy Du cô nương, đừng thấy người ta cầm súng mà em chộp lựu đạn nhá Du.....

vippro
03-12-2012, 21:03
Đám cưới Phát Cao
Các người đẹp
Hai trại chủ chơi với nhau, trại chủ nhà CT chạy trước...
Chuẩn bị SN nhà CT có sự chứng kiến của tổng thống Mỹ Obama, dữ dằn...

Ê, cái này không được nói cho hoa Dã Quì nghe nhé....haha...

Dòm nè, tui cưa hết chai này luôn. Độc Hành: Chết tui...................
Hỏng thấy hình anh ơi! :shrug:

Người Nhà Quê
03-12-2012, 22:02
Tự kỷ, trai có vợ nên không ai dòm ngó, về nhà với Dã Quỳ ...:(

@ Trương sư phụ : sao có lời bình mà hổng thấy hình đâu vậy?

Bác Trương chém gió. hí hí.
À mà cũng có thể bác íh chơi nhạc không lời. Do nhìn ảnh khoái chí tử rồi bình loạn,
quên post hình cho bà con thưởng thức.
Mọi người yên tâm chờ đi, phát hiện ra là bác ấy sửa sai ngay, post hình like không kịp bây giờ... (NT)

Khuc Thuy Du
03-12-2012, 22:41
Chào cả nhà, cho mình 1 chỗ tham gia

Bạn giới thiệu 1 chút về mình để tiện xưng hô nhe!
Bạn theo dõi thường xuyên topic này, hoặc để lại sdt, hôm nào nhà CT có off bạn ra mắt cho biết nhe!!!:)

KHOAILANGTHANG
03-12-2012, 23:31
Mần cái plan mini Cam bằng xe máy theo yêu cầu của 1 số người ham hố ...:T
- Chiều thứ 6 ( 11/1/2013 ) 17h xuất phát dự kiến áp sát cửa khẩu Xà Xía ( Hà Tiên ) 23h , ngủ
- Sáng thứ 7 ( 12/1 ) 6h30 làm thủ tục nhập cảnh qua Cam ăn sáng .Sau đó phóng gần 170km độ 15h tới Sihanoukville ( đã trừ hao thăm thú dọc đường ) , khám phá thành phố , chợ búa ,tắm biển , hải sản , bia Angkor :)) , đi bar...v..v
- Sáng CN ( 13/1 ) từ từ lượn về Kam Pốt ( mua sầu riêng ăn :LL ), đi núi Bokor ( Tà Lơn ) chiều tối về Kép ngủ đêm
- Sáng thứ 2 ( 14/1 ) Chơi ở Kép 1 buổi sáng rồi về CT dự kiến 22h đêm .
Trên cung đường này chúng ta sẽ khám phá thêm : hệ thống hang động ở Kompong Trach , thác Tek Chhou , đền Phnom Chhnork , tháp cổ ...v...v
Trưng cầu số động : Ai khó xin nghỉ ngày thứ 2 thì chương trình bỏ Sihanoukville để lần khác , về nhà tối ngày CN
Chi phí tạm tính ( chưa tiền xăng ) 500k/ngày/người ( dư rồi ..:)) )
Số người lý tưởng : 8 - 12 mem (c)
Không nhận người ngoài , chỉ PDC thôi , anh chị em thông cảm

Angry
04-12-2012, 08:34
Woww...em có thể quất cái đơn nghỉ phép ngày thứ 2, hehe...
Anh Khoái, em đặt 2 cục nhé :D

ThichĐiRong
04-12-2012, 08:38
Plan mini đi Cam hay quá anh Khoái,vậy là Nhà Bình Dương phải xuất phát sớm từ trưa t6 mới kịp nhập đoàn ở CT lúc 17h.Nếu đi xe máy nữa thì sợ không đủ sức để chạy,hơi bị phê.Muốn đi mà sợ chạy hok nổi...hic

ThichĐiRong
04-12-2012, 08:42
Woww...em có thể quất cái đơn nghỉ phép ngày thứ 2, hehe...
Anh Khoái, em đặt 2 cục nhé :D
Bà này chuyên gia quăng gạch đầu tiên cuối cùng rút gạch quăng bom cancel.Lần này sure chưa vậy Angry ?

KHOAILANGTHANG
04-12-2012, 08:52
Plan mini đi Cam hay quá anh Khoái,vậy là Nhà Bình Dương phải xuất phát sớm từ trưa t6 mới kịp nhập đoàn ở CT lúc 17h.Nếu đi xe máy nữa thì sợ không đủ sức để chạy,hơi bị phê.Muốn đi mà sợ chạy hok nổi...hic
Trời , quăng xe máy lên xe khách Kumho chạy từ SG thẳng xuống Hà Tiên luôn em ..:gun

Angry
04-12-2012, 09:01
Bà này chuyên gia quăng gạch đầu tiên cuối cùng rút gạch quăng bom cancel.Lần này sure chưa vậy Angry ?
Trời ơi, có ai muốn rút gạch đâu anh, vì sự nghiệp của con em chúng ta nên em phải hi sinh đóa :( bùn lắm chứ phải chơi...hức hức...

truong2012
04-12-2012, 09:21
Thực sự không hiểu tại sao luôn. Chiều hôm qua úp hình xong còn xem lại mà, anh Khoái còn bấm nút like nữa phải không? Thôi để úp lại nhé.

truong2012
04-12-2012, 09:26
Đám cưới Phát cao
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91774&d=1354526614
Sinh nhật
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91783&d=1354526755
Ca hát và nhảy múa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91769&d=1354526461
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91770&d=1354526461
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91772&d=1354526461

truong2012
04-12-2012, 09:29
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91761&d=1354526305
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91760&d=1354526305
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91762&d=1354526305
Ê, chơi o được mét hoa Dã Quì nhe...hehe
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91763&d=1354526305
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91764&d=1354526305
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91765&d=1354526305
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91766&d=1354526305

truong2012
04-12-2012, 09:31
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91753&d=1354525798
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91754&d=1354525798
Đầu đảng 2 nhà
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91755&d=1354525798
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91756&d=1354525798
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91757&d=1354525798
Má ơi, xấu dã man...haha
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91758&d=1354525798
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91759&d=1354525798

hht59
04-12-2012, 09:32
Không hiểu vì lý do gì nhưng em vẫn chưa thấy được hình anh Trương up - anh Trương ơi!!!

truong2012
04-12-2012, 09:37
Sau 1 đêm, cả nhóm đã ghé .........nhà em ......có hoa vàng trước ngõ. Chắc mọi người đã biết nhà ai rồi đó
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91773&d=1354526461
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91779&d=1354526614
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91778&d=1354526614
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91780&d=1354526614
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91781&d=1354526755
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91775&d=1354526614
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91776&d=1354526614

truong2012
04-12-2012, 09:39
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91777&d=1354526614
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=91782&d=1354526755

truong2012
04-12-2012, 09:41
Đã úp xong và đã kiểm tra. Nếu bà con o thấy nữa thì bó tay:D

big_man
04-12-2012, 09:45
Ở tận Bình Dương nhìn ko thấy hình nè a Trương ơi!

KHOAILANGTHANG
04-12-2012, 09:47
Thực sự không hiểu tại sao luôn. Chiều hôm qua úp hình xong còn xem lại mà, anh Khoái còn bấm nút like nữa phải không? Thôi để úp lại nhé.
Nút like anh bấm để khuyến khích ....:D , thật ra vẫn chưa thấy hình . Đừng có nói là chụp = file RAW rồi úp hình lên nghe :T

truong2012
04-12-2012, 09:50
Kỳ lạ quá. Ở đây úp xong, kiểm tra ok đàng hoàng mà. Thôi để từ từ tính.

hoasen
04-12-2012, 09:52
Anh Trương hởi! cứ từ từ cái hình nó bị kẹt xe đâu đó thôi, từ từ nó tới như vậy mới là hình hot vì ai cũng đợi chờ.

MyPhan
04-12-2012, 10:01
- Chiều thứ 6 ( 11/1/2013 ) 17h xuất phát dự kiến áp sát cửa khẩu Xà Xía ( Hà Tiên ) 23h , ngủ
- Sáng thứ 7 ( 12/1 ) 6h30 làm thủ tục nhập cảnh qua Cam ăn sáng .Sau đó phóng gần 170km độ 15h tới Sihanoukville ( đã trừ hao thăm thú dọc đường ) , khám phá thành phố , chợ búa ,tắm biển , hải sản , bia Angkor :)) , đi bar...v..v
- Sáng CN ( 13/1 ) từ từ lượn về Kam Pốt ( mua sầu riêng ăn :LL ), đi núi Bokor ( Tà Lơn ) chiều tối về Kép ngủ đêm
Trên cung đường này chúng ta sẽ khám phá thêm : hệ thống hang động ở Kompong Trach , thác Tek Chhou , đền Phnom Chhnork , tháp cổ ...v...v
Trưng cầu số động : Ai khó xin nghỉ ngày thứ 2 thì chương trình bỏ Sihanoukville để lần khác , về nhà tối ngày CN

em dki 1 cục gạch :gun

ThichĐiRong
04-12-2012, 10:12
Khônng thấy gì hết anh Trương ơi,anh hát mà ko có nhạc hả?Em toàn thấy lời do anh chú thích không à

truong2012
04-12-2012, 10:13
Không được rồi, chỉ mình anh thấy thôi, không hiểu tại sao nữa

truong2012
04-12-2012, 10:27
đã thử post 1 tấm theo cách khác. Nếu bà con thấy ok thì mình sẽ post theo cách này nhé

truong2012
04-12-2012, 10:31

hienca
04-12-2012, 10:31
Đã thấy hình rồi Trương ơi, tấm này nếu anh nhớ không lầm là bé Hoàng giơ máy lên cao chụp nè.mấy tấm sau nhỏ quá, em nên chọn kích thước 800*600 rồi post

nhanguyen007
04-12-2012, 10:36
Đã thấy hình rồi Trương ơi, tấm này nếu anh nhớ không lầm là bé Hoàng giơ máy lên cao chụp nè.mấy tấm sau nhỏ quá, em nên chọn kích thước 800*600 rồi post

Anh Hiền khám mắt sao rồi? Chúc anh mau hết bệnh.

truong2012
04-12-2012, 10:46
Rồi, e hiều rồi. E sẽ post lên theo cách khác

truong2012
04-12-2012, 10:55

truong2012
04-12-2012, 11:01

truong2012
04-12-2012, 11:05

KHOAILANGTHANG
04-12-2012, 11:13
Hì ..hì ..ca sĩ đem hình từ đời cố lỷ ra mần hết luôn đi ..=)) cho anh chị em thõa mãn LIKE và thanks

truong2012
04-12-2012, 11:16

truong2012
04-12-2012, 11:17
Hì ..hì ..ca sĩ đem hình từ đời cố lỷ ra mần hết luôn đi ..=)) cho anh chị em thõa mãn LIKE và thanks

Đâu có anh. Hình mới tinh luôn đó, chiến đấu buổi trưa đó....:D

vippro
04-12-2012, 11:30
Hót thế nào mà ông Obama quay mặt chổ khác luôn kìa.......

Có chú Hớn và chú Hồng nữa vui quá luôn...Chưa có cơ hội ăn cơm nhà ku Trọng lần nào ...:Dam:Dam:Dam:Dam

hienca
04-12-2012, 11:38
Anh Hiền khám mắt sao rồi? Chúc anh mau hết bệnh.
Đã khám mắt nhưng bác sĩ nói bó tay, hên xui do cơ địa của mỗi người có người hết có người không, bác sĩ khuyên bớt nhậu lại thì may ra hết.... Nhưng mà hết nhậu chứ không phải hết con mắt hihihi

conlele
04-12-2012, 12:59

Conlele đi được kg, ông Khói? À, mà sao không làm luôn cái Tết Tây này đi, 4 ngày đi cho đã!

KHOAILANGTHANG
04-12-2012, 14:09
Conlele đi được kg, ông Khói? À, mà sao không làm luôn cái Tết Tây này đi, 4 ngày đi cho đã!

Ai chứ conlele là duyệt ngay ...(c) ( đồng chí này có công mần mai 2 nhà thành PDC )
Nhắn all : Thời gian đi tránh tết Tây chỉ vì chi phí , vì lúc đó Tây balo tràn qua đầy nhóc nếu + thêm taba lô nữa sẽ cháy phòng , đội giá các dịch vụ v..v. Cái này do mấy đại ca tư vấn chứ mình chưa trải nghiệm ..:Dam

KHOAILANGTHANG
04-12-2012, 14:17
Ráng học tiếng Anh và học đàn cho tốt để ca bài này hehe...=))
http://www.youtube.com/watch?v=SiSDJutwOzY
Mình thích cái ý nghĩa , không bàn cái khác nhé ..hihi

Khuc Thuy Du
04-12-2012, 14:26

Anh Le!!!!!!!!! Dạo này phẻ hông anh Le ơi!!!!???? Em thì phẻ lắm nhen! ehhee:D
Quá trời lâu rồi, không có gặp hén anh hén!!

@ A Phái: Chúc mừng a Phái đã lên cấp bậc Phượt Quái, hhohohoho

hoasen
04-12-2012, 14:28

Trụ trì hai nhà thì thầm to nhỏ vụ gì vậy ta?????

vippro
04-12-2012, 14:28
Ráng học tiếng Anh và học đàn cho tốt để ca bài này hehe...=))
http://www.youtube.com/watch?v=SiSDJutwOzY
Mình thích cái ý nghĩa , không bàn cái khác nhé ..hihi

Bạn có thể cho tôi thấy 1 bên...tôi sẽ tưởng tượng ra bên còn lại....:))

Khuc Thuy Du
04-12-2012, 14:32
Bạn có thể cho tôi thấy 1 bên...tôi sẽ tưởng tượng ra bên còn lại....:))

Cũng mong bạn đừng thất vọng, nếu bên kia không được như bên này! hahhaah

kieubsg
04-12-2012, 14:53
Chào cả nhà
Lâu rồi nhà mình mới xôm tụ rộn rộn ràng ràng như vậy thiệt là vui luôn
Xin lỗi vì hôm SN NCT Beer lén âm thầm out sớm vì thấy khó ở trong người mí lại quota 22h vẫn còn hiệu lực , hix ...

@ Quê : Ông là thầy Trớt nên đoán và bình loạn trớt quớt hết à, tui bị ém tài, mất duyên là đem ông ra :T ình chéo đó... Hôm đó gặp ông chút xíu chưa đủ mừng nữa kìa ^^

@ Hoasen : Rau câu dừa là món khoái khẩu của chị Beer , mỗi lần về nhà mấy chị trong gia đình đôi khi hàng xóm sợ chị Beer ra đường chết thèm nên mần cho nó ăn đó (suỵt (NT) chị Beer ko cóa vô bếp hihi ). Tuy nhiên chị Beer biết nước cờ để mách cho mấy chị mần vừa .. khẩu vị của c Beer hihi như sau :

Mua bịch bột rau câu dừa. Xem chỉ dẫn in trên bao bì của rau câu, nước dừa nguyên chất với liều lượng ít hơn so hướng dẫn khoảng 1/4, tận dụng cái dừa non trang điểm cho màu mè lạ mắt xíu. Đường hảo ngọt thì tăng lượng, sợ bịnh lề đường thì giảm lượng so với chỉ dẫn. Làm ở nhà có cái lợi ko sợ hóa chất, ko sợ hàng pha, ko sợ hư (hư bỏ làm lại) chỉ sợ hao thoai hehehe. Các bước khác theo chỉ dẫn rất đơn giản, dont worry.

Thân ái

KHOAILANGTHANG
04-12-2012, 19:03

Để thể hiện rõ trách nhiệm và quyết tâm đi , anh chị em phải chuyển tiền cọc 500k trước vào TK của Khoái tui trước ngày 8/1 /2013 ( cũng là ngày chốt đoàn )
Trần Việt Hòa 0111 000 32 3336 Vietcombank Cần Thơ ( xong nhớ nhắn tin mình số 0127 625 9999 )

Danh sách sơ bộ :
1&2 - Khoái + .......
3&4 - Angry + ........
5 - MyPhan ( phải bên fb là Bồ Công Anh không ?? )

phieubong
04-12-2012, 20:45
Hom nay khog cafe đc buon qua! ve que sống ẩn dật luôn rồi Du oi!
Minh chia tay em nhe! đợi khi nào anh giàu sẽ rước en ve Dinh.
khe! khe! Lâu quá không chém gió nên cũng thèm hôm nay chém cho đữ buồn.

Yêu cầu chỉnh sửa viết có dấu

phat cao
05-12-2012, 07:32
Xin cảm ơn các anh chị em đã đến chung vui cùng Phát Cao. chúc sưc khỏe dzo dzo dzo
http://upanh.cht.vn/images/707IMG_5820.jpg (http://upanh.cht.vn/view.php?filename=707IMG_5820.jpg)
(nhìn hoài hỏng thấy ku quê và trại chủ đâu hết?)
http://upanh.cht.vn/images/737IMG_5673.jpg (http://upanh.cht.vn/view.php?filename=737IMG_5673.jpg)
(nhìn các bác coi oai quá)
http://upanh.cht.vn/images/270IMG_5510.jpg (http://upanh.cht.vn/view.php?filename=270IMG_5510.jpg)
http://upanh.cht.vn/images/818IMG_5678.jpg (http://upanh.cht.vn/view.php?filename=818IMG_5678.jpg)
(hai đứa này mùi quá vậy)
http://upanh.cht.vn/images/342IMG_5756.jpg (http://upanh.cht.vn/view.php?filename=342IMG_5756.jpg)
http://upanh.cht.vn/images/213IMG_5757.jpg (http://upanh.cht.vn/view.php?filename=213IMG_5757.jpg)
http://upanh.cht.vn/images/983IMG_5759.jpg (http://upanh.cht.vn/view.php?filename=983IMG_5759.jpg)

MyPhan
05-12-2012, 07:37
Để thể hiện rõ trách nhiệm và quyết tâm đi , anh chị em phải chuyển tiền cọc 500k trước vào TK của Khoái tui trước ngày 8/1 /2013 ( cũng là ngày chốt đoàn )
Trần Việt Hòa 0111 000 32 3336 Vietcombank Cần Thơ ( xong nhớ nhắn tin mình số 0127 625 9999 )

Danh sách sơ bộ :
1&2 - Khoái + .......
3&4 - Angry + ........
5 - MyPhan ( phải bên fb là Bồ Công Anh không ?? )

zạ! em là BCA ạ :D em sẽ chuyen tien truoc ngày 8/1 (beer)

phat cao
05-12-2012, 07:48
tiếp nữa nè.
http://upanh.cht.vn/images/965IMG_5764.jpg (http://upanh.cht.vn/view.php?filename=965IMG_5764.jpg)
http://upanh.cht.vn/images/549IMG_5822.jpg (http://upanh.cht.vn/view.php?filename=549IMG_5822.jpg)
http://upanh.cht.vn/images/146IMG_5825.jpg (http://upanh.cht.vn/view.php?filename=146IMG_5825.jpg)

vippro
05-12-2012, 09:51
Mừng quá tấm cưới tập thế có mình :))

hoasen
05-12-2012, 09:52
@ Hoasen : Rau câu dừa là món khoái khẩu của chị Beer , mỗi lần về nhà mấy chị trong gia đình đôi khi hàng xóm sợ chị Beer ra đường chết thèm nên mần cho nó ăn đó (suỵt (NT) chị Beer ko cóa vô bếp hihi ). Tuy nhiên chị Beer biết nước cờ để mách cho mấy chị mần vừa .. khẩu vị của c Beer hihi như sau :

Mua bịch bột rau câu dừa. Xem chỉ dẫn in trên bao bì của rau câu, nước dừa nguyên chất với liều lượng ít hơn so hướng dẫn khoảng 1/4, tận dụng cái dừa non trang điểm cho màu mè lạ mắt xíu. Đường hảo ngọt thì tăng lượng, sợ bịnh lề đường thì giảm lượng so với chỉ dẫn. Làm ở nhà có cái lợi ko sợ hóa chất, ko sợ hàng pha, ko sợ hư (hư bỏ làm lại) chỉ sợ hao thoai hehehe. Các bước khác theo chỉ dẫn rất đơn giản, dont worry.

Thân ái

Thanks chị nhiều nhiều.
Chừng nào về Cao Lãnh em sẽ nấu thử dừa nhà hỏng có tồn tiền mua nấu hỏng được bỏ nấu lại. Em khoái cái vụ lấy cơn dừa trang trí vừa đẹp vừa ngon. hehehe

ThichĐiRong
05-12-2012, 09:55
Ăn mừng sinh nhật vui quá là vui....

http://youtu.be/wBpJUQtKJfQ

kieubsg
05-12-2012, 17:58
Trưa giờ bị ông Jetstar ám cái vụ 1 đồng ko mần ăn gì được, nghĩ lại mình không có khả năng book vé sale roài, thiệt tình .... Nhà mình có ai book được hong ta, hê lên cho mình mừng ké với :)

------------------------------------------

Tháng Giêng nhà ta có plan Cam của bác Khoái rồi

Tháng Hai (ra 3 ngày Tết) mình ra quân với cái Hải Tặc cả nhà nhá

" Quần đảo Hải Tặc nằm trong vịnh Thái Lan, phía tây bắc là quần đảo Bà Lụa, phía Tây là đảo Phú Quốc, thuộc địa bàn xã Tiên Hải, thị xã Hà Tiên, tỉnh Kiên Giang. Thời Pháp, quần đảo này thuộc làng Tiên Hải, tỉnh Hà Tiên. Quần đảo Hải Tặc có tổng diện tích đất nổi là 1,100 ha, bao gồm 16 hòn đảo nằm gần nhau cách bờ biển Hà Tiên 11 hải lý (27,5 km), cách đất liền bảy hải lý (18 km) và cách đảo Phú Quốc 16 hải lý (40 km), trong đó lớn nhất là đảo Hòn Đốc.
Hiện nay có sáu đảo là có cư dân sinh sống, bao gồm Hòn Tre Lớn, Hòn Tre Nhỏ, Hòn Giang, Hòn Ụ, Hòn Đước và Hòn Đồi Mồi, còn lại đều là đảo hoang. Người dân trên các đảo sống chủ yếu bằng nghề đánh bắt hải sản và dịch vụ du lịch."

Một số thông tin cần thiết cho chuyến đi

Thời gian : Từ tối thứ 6 15/02 lên đường đến tối CN 17/02 trở về

Số lượng chính thức : chốt ở số 20 người

Tiết mục tham quan :

Sáng 16/02 đảo 1 vòng 3 Hòn, Hà Tiên. Lên tàu ra Hòn Đốc kiếm chỗ nghỉ ngơi, vệ sinh, ổn định quân số ăn uống , sau đó đi mò ốc câu cá ... Chiều dựng lều , tối giao lưu

Sáng 17/02 thuê tàu ra hòn Đồi Mồi khám phá và bắt đồi mồi ... chơi ;) , trở về Hòn Đốc để bắt tàu về Hà Tiên
Hiện tại giờ giấc di chuyển Beer chưa fix với thổ địa nên đưa lịch trình gói gém như thế để tham khảo.
Chi phí : tinh thần tiết kiệm những khoảng thật cần thiết

Gạch đặt đến nay :

1. Beer
2. Vip
3. Dép
4. Long Trần
5. Anh Phúc Jander (Sg)
6. Keshin (Bình Dương)
7. Thích Đi Rong ( BD)
8. Vy (ôm- BD)
9. Rùa (BD)
10. Anh Hienca (BD)
11. Nguoibinhduong (BD)

Dập dòm
1. Chị Ngochien
2. Anh Rongreu (Dalat)
3.Dochanh
4. Bebibo
5. Angry
6. Hoasen
7. LangduTQ
8. Palani
9. Hht59

(Ghi chú : Ds dập dòm xem như chưa chính thức các bạn nhé tuy nhiên sẽ có sự giữ chỗ ưu tiên,
Vì sự an toàn cho cá nhân và đối tác bên đảo không nhận gạch trẻ em hoặc bạn lạ , bạn mới chưa đi với nhà Cantho)

Ngày 10/01 Beer sẽ khóa sổ danh sách nhé

langtulangdu
05-12-2012, 20:40
Trưa giờ bị ông Jetstar ám cái vụ 1 đồng ko mần ăn gì được, nghĩ lại mình không có khả năng book vé sale roài, thiệt tình .... Nhà mình có ai book được hong ta, hê lên cho mình mừng ké với :)

" Quần đảo Hải Tặc nằm trong vịnh Thái Lan, phía tây bắc là quần đảo Bà Lụa, phía Tây là đảo Phú Quốc, thuộc địa bàn xã Tiên Hải, thị xã Hà Tiên, tỉnh Kiên Giang. Thời Pháp, quần đảo này thuộc làng Tiên Hải, tỉnh Hà Tiên. Quần đảo Hải Tặc có tổng diện tích đất nổi là 1,100 ha, bao gồm 16 hòn đảo nằm gần nhau cách bờ biển Hà Tiên 11 hải lý (27,5 km), cách đất liền bảy hải lý (18 km) và cách đảo Phú Quốc 16 hải lý (40 km), trong đó lớn nhất là đảo Hòn Đốc.
Hiện nay có sáu đảo là có cư dân sinh sống, bao gồm Hòn Tre Lớn, Hòn Tre Nhỏ, Hòn Giang, Hòn Ụ, Hòn Đước và Hòn Đồi Mồi, còn lại đều là đảo hoang. Người dân trên các đảo sống chủ yếu bằng nghề đánh bắt hải sản và dịch vụ du lịch."

Tiết mục tham quan :

Sáng 16/02 đảo 1 vòng 3 Hòn, Hà Tiên. Lên tàu ra Hòn Đốc kiếm chỗ nghỉ ngơi, vệ sinh, ổn định quân số ăn uống , sau đó đi mò ốc câu cá ... Chiều dựng lều , tối giao lưu

Sáng 17/02 thuê tàu ra hòn Đồi Mồi khám phá và bắt đồi mồi ... chơi ;) , trở về Hòn Đốc để bắt tàu về Hà Tiên
Hiện tại giờ giấc di chuyển Beer chưa fix với thổ địa nên đưa lịch trình gói gém như thế để tham khảo.

Gạch đặt đến nay :

1. Beer
2. Vip
3. Dép
4. Long Trần
5. Anh Phúc Jander (Sg)
6. Keshin (Bình Dương)
7. Thích Đi Rong ( BD)
8. Vy (ôm- BD)
9. Rùa (BD)
10. Anh Hienca (BD)
11. Nguoibinhduong (BD)

Dập dòm
1. Chị Ngochien
2. Anh Rongreu (Dalat)
3.Dochanh
4. Bebibo
5. Angry
6. Hoasen
7. LangduTQ
8. Palani
9. Hht59

(Ghi chú : Ds dập dòm xem như chưa chính thức các bạn nhé tuy nhiên sẽ có sự giữ chỗ ưu tiên,
Vì sự an toàn cho cá nhân và đối tác bên đảo không nhận gạch trẻ em hoặc bạn lạ , bạn mới chưa đi với nhà Cantho)

Sao ko có em vậy chị Beer :D em 1 vé cứng nữa nghe

vanmap_ct
05-12-2012, 21:34
Vậy là mùng 5 hả chị :(.

ime_tuananh
05-12-2012, 22:39
cho em quất cái dập dòm nha chị Kiều :)

KHOAILANGTHANG
06-12-2012, 05:53
Mần cái plan mini Cam bằng xe máy theo yêu cầu của 1 số người ham hố ...
- Sáng thứ 7 ( 12/1 ) 6h30 làm thủ tục nhập cảnh qua Cam ăn sáng .Sau đó phóng gần 170km độ 15h tới Sihanoukville ( đã trừ hao thăm thú dọc đường ) , khám phá thành phố , chợ búa ,tắm biển , hải sản , bia Angkor (c) , đi bar...v..v
- Sáng CN ( 13/1 ) từ từ lượn về Kam Pốt ( mua sầu riêng ăn ), đi núi Bokor ( Tà Lơn ) chiều tối về Kép ngủ đêm

Chi phí tạm tính ( chưa tiền xăng ) 500k/ngày/người ( dư rồi .. )
Số người lý tưởng : 8 - 12 mem

Danh sách sơ bộ :
1&2 - Khoái + .......
3&4 - Angry + ........
5 - MyPhan ( fb là Bồ Công Anh )
6 - langtulangdu
7 - Anh hienca
8 - hoasen
9 - Anh Núi và Biển
10 - bebibo
11 - Anh LangDu 54 ( Chua Thuong bên fb )
12 -.................
13 -.....................
Do mấy hôm nay các anh chị em đặt gạch không ai có ý kiến ý cò về vụ đi 3 hay 4 ngày , nên mình đã bỏ dòng " Trưng cầu dân ý " Vậy thống nhất lịch 4 ngày nhé.

truong2012
06-12-2012, 08:09
Anh Hòa, anh xem lại cái vụ đi 3 ngày đi, 4 ngày sẽ khó khăn cho một số người, trong đó có em. Vì đang chờ các hồ sơ thầu nên em chưa ngã ngũ được nhưng nếu đi e sẽ chọn cái plan 3 ngày.
Bia: Sao em không đi sáng thứ 6 hoặc tối thứ 5 luôn đi cho thoải mái thời gian. Mấy ngày Tết đi cho thong thả 1 chút, thứ 2 là đi làm lại rồi. Anh book 1 vé cứng nhé.
P/S: Sao cái kèo nào cũng thơm hết vậy ta....:D. Đi chuyến này tui chịu khó vác cây guitar theo cho rôm rả nhe bà con cô bác....

MyPhan
06-12-2012, 08:10

Tiết mục tham quan :

Gạch đặt đến nay :

1. Beer
2. Vip
3. Dép
4. Long Trần
5. Anh Phúc Jander (Sg)
6. Keshin (Bình Dương)
7. Thích Đi Rong ( BD)
8. Vy (ôm- BD)
9. Rùa (BD)
10. Anh Hienca (BD)
11. Nguoibinhduong (BD)

Dập dòm
1. Chị Ngochien
2. Anh Rongreu (Dalat)
3.Dochanh
4. Bebibo
5. Angry
6. Hoasen
7. LangduTQ
8. Palani
9. Hht59

em 1 vé dập dòm nhé ss(NT)

big_man
06-12-2012, 08:43

Chị Kiều Bsg cho e 1 vé dập dòm nha chị yêu!

nhanguyen007
06-12-2012, 12:02
Mần cái plan mini Cam bằng xe máy theo yêu cầu của 1 số người ham hố ...
.

Tặng mọi người một số từ thông dụng khi đi du lịch Cam, để mọi người học lần lần tới ngày đi chắc thuộc được một ít lận lưng, còn không thì mang "tài liệu" theo.

MỘT SỐ TIẾNG CAMPUCHIA THÔNG DỤNG:

Số đếm
1: Muôi
2: Pi
3: Bây
4: Buôn
5: Po-răm
6: Po-răm muôi
7: Po-răm pi
8: Po-răm bây
9: Po-răm buôn
10: Đốp
20: Muôi phây
30: Sam sấp
40: Se sấp
50: Ha sấp
60: Hốc sấp
70: Chet sấp
80: Pết sấp
90: Cau sấp
100: Muôi rôi
1000: Muôi Pô-on
10000: Muôi mơn
1000000: Muôi liên
Từ 11, 21, 32 thì ghép tiếng chỉ hàng chục với tiếng chỉ hang đơn vị. Từ 111, 222, 333 thì ghép tiếng chỉ số hàng trăm với tiếng chỉ số hang chục và hàng đơn vị.

Giao tiếp thông thường
Tôi: Kho-nhum
Anh, chị: Boong (gọi người khác cứ gọi Boong cho lẹ như từ you trong tiếng Anh)
Xin chào: Xua sơ đây
Cảm ơn: Okun
Xin lỗi: Xôm Tốs
Tạm biệt: xôm lia
Không: Tê
Có: Miên
Anh yêu em: Boong srong lanh on
Chén, bát: Chan

Ăn uống
Dĩa: chan tiếp
Muỗng, thìa: Slap pô-ria
Đũa: Chhong kơ
Dao: Căm bất
Ly: Keo
Cơm: Bai
Bánh: Num
Ngon: Chho-nganh
Đói: Khô-liên
Ăn: Si
Tính tiền: Cớt lui
Xin thêm cơm: Sum bai thêm
Xin thêm trà đá: Sum tức tee thêm
Xin thêm đá: Sum tức có thêm

Khách sạn:
Khách sạn: Son tha kia
Nhà trọ: Te som nak
Phòng: Bòn túp
Chìa khóa: Sô
Giường: Kô rêe
Gối: Kho-nơi
Mền: Phui
Điện thoại: Tu ro sap
Ngủ: Đếk
Tôi muốn thuê 1 phòng: Kho-nhum chơng chuôi bon túp muôi
Tôi muốn dọn phòng: Kho-nhum chon oi rip bon túp
Tôi muốn trả phòng: Kho-nhum som bon túp

Đi lại
Đi đâu?: Tâu na
Gần: Chít
Xa: Chho-ngai
Bao nhiêu: Pon-man
Bến xe: Chom-nót lan
Đi thẳng: Phlu chiết
Quẹo phải: Bos sadam
Quẹo trái: Bos sveng
Xe đạp: kon
Xe ba bánh: Tuk tuk
Xe mô tô: Moto
Xe đò: Lan krong

Mua bán
Tôi muốn mua cái này: Kho-nhum chơn tin muôi nis
Cái này giá bao nhiêu: À nis thlay pon man?
Có bớt giá không: Chot thlay os

Nguồn sưu tầm: http://www.skydoor.net/entry/Cam_nang_du_lich_bui_Campuchia/366

hienca
06-12-2012, 12:22
Ê cái này đọc vui quá Nhã ơi, muốn trẹo miệng luôn, thôi chắc mình chơi bằng tay cho lẹ quá hihihi

KHOAILANGTHANG
06-12-2012, 13:32
Anh Hòa, anh xem lại cái vụ đi 3 ngày đi, 4 ngày sẽ khó khăn cho một số người .....

Hì hì , ca sĩ à .Hiện nay 11 mem đăng ký chưa thấy ai nói là khó khăn khi đi 4 ngày....:D. Vậy thiểu số phải phục tùng đa số nhé ( ca sĩ có lợi thế lả đang làm sếp mini mà ..?? hihi nghỉ thứ 2 đi .... )

Bổ sung thành viên đi Cam

12 - Hoàng thị .....=))

KHOAILANGTHANG
06-12-2012, 14:00
Một số vấn đề cần lưu ý khi đi Cam bằng xe máy :
- Hộ chiếu phải còn hiệu lực ...:T
- Nếu được , xế ôm thỏa thuận làm sao cạt vẹt xe trùng tên với hộ chiếu 1 trong 2 người . ( 1% sử dụng khả năng này )
- Mỗi người chuẩn bị vài tờ 20k VND hoặc 1 USD để 1 túi riêng ( 99% sử dụng khả năng này nếu đụng độ ...=))
- Ai có khả năng " chôm " giấy A4 của cơ quan thì in những câu Khơ me thông dụng của nhanguyen ở trang trên ..cho nhóm haha (NT)
Tạm như thế , chừng nào nhớ thêm cái gì thì gõ thêm . Ai có ý kiến gì hay góp vào nghe

Nguoi_Binh_Duong
06-12-2012, 14:31
Tặng mọi người một số từ thông dụng khi đi du lịch Cam, để mọi người học lần lần tới ngày đi chắc thuộc được một ít lận lưng, còn không thì mang "tài liệu" theo.

MỘT SỐ TIẾNG CAMPUCHIA THÔNG DỤNG:

Số đếm
1: Muôi
2: Pi
3: Bây
4: Buôn
5: Po-răm
.....

Hồi xưa mình cũng đã học rồi, kết quả qua đó nói không ai hiểu :D rớt cuộc dùng tiếng ... tay.
@ Anh Khoái cho em đăng ký 1 vé đi Campuchia nghe, Hoa Dã Quỳ ở nhà.
@ Kieubsg : Chuyến đi quần đảo Hải Tặc anh không tham gia được, vì tết đại gia đình anh tập trung ở Sì Gòn đến 7 tết mới về.

KHOAILANGTHANG
06-12-2012, 14:48
Cập nhật nóng hổi Danh sách đi Cam ( 11/1 --- 14/1/2013 )

1&2 - Khoái + .......
3&4 - Angry + ........
6 - langtulangdu
7 - Anh hienca
8 - hoasen
9 - Anh Núi và Biển
10 - bebibo
12 - Hoàng thị ...
13 - Người Bình Dương
14 - .....................
15 - .................

Xem ra đã vượt con số lý tưởng rồi , nhưng với tiêu chí PDC thì các anh chị em cứ tiếp nhé ...:D
Do mấy hôm nay các anh chị em đặt gạch không ai có ý kiến ý cò về vụ đi 3 hay 4 ngày , nên mình đã bỏ dòng " Trưng cầu dân ý " Vậy thống nhất lịch 4 ngày nha các bạn

truong2012
06-12-2012, 15:36
A Khoái cập nhật thêm em và bà xã nhé.
Cái vụ học tiếng khơme thì lúc trước em cũng học, đọc, in ra giấy, cuối cùng qua bên đó cũng nói chuyện giống như anh Chuyên...:D, đỡ mỏi miệng...=))
Có ai cầm cây đờn tiếp được không, chở bà xã nên không cầm được. Thanks.

truong2012
06-12-2012, 16:23
Lê Cát trưa mai xuống CT thăm một số bạn bè. Ai rảnh thì đi uống cafe nhé. Nếu thấy khỏe trong người thì làm vài ve cũng được:D

hht59
06-12-2012, 16:29
Lê Cát trưa mai xuống CT thăm một số bạn bè. Ai rảng thì đi uống cafe nhé

Nếu buổi trưa thì khi nào đi anh cho em hay cái, cúp kua được thì em sẽ ra uống cafe cùng mọi người, ưu tiên quán xá gần trung tâm ngen anh Trương (trên 3gs hơi xa sợ có việc em chạy về ko kịp ---do lính lác nên sợ nọ sợ kia, thông cảm dùm em út)

sutubien
06-12-2012, 16:51
Cho em đăng ký dập dòm với nhé. Nếu không bận học thì sẽ sắp xếp đi cùng ACE. E mong đợi ngày này lâu lắm rùi đó.

langtulangdu
06-12-2012, 19:37
@ Anh Khoái cho em đăng ký 1 vé đi Campuchia nghe, Hoa Dã Quỳ ở nhà.

Anh bỏ hoa dã quỳ ở nhà rồi có dắt hoa mười giờ theo hông anh =))

Nguoi_Binh_Duong
06-12-2012, 19:46
Anh bỏ hoa dã quỳ ở nhà rồi có dắt hoa dâm bụt theo hông anh =))

Nói nhỏ nhỏ, hàng ngày Hoa Dã Quỳ đều vào đây kiểm tra đó, có gì alô.

vippro
07-12-2012, 01:23
Nói nhỏ nhỏ, hàng ngày Hoa Dã Quỳ đều vào đây kiểm tra đó, có gì alô.

Có chuyên mờ ám gì vậy huynh!:))

KHOAILANGTHANG
07-12-2012, 06:13

1 & 2 - Khoái + .......
3 & 4 - Angry + ........
6 - langtulangdu
7 - Anh hienca
8 - hoasen
9 - Anh Núi và Biển
10 - bebibo
12 - Hoàng thị ...
13 - Người Bình Dương
14 & 15 - Vợ chồng ca sĩ Trương
16 - .................
17 - ......................

Dập dòm :

1 ) Sutubien

Xem ra đã vượt con số lý tưởng rồi , nhưng với tiêu chí PDC thì các anh chị em cứ tiếp nhé ...
Do mấy hôm nay các anh chị em đặt gạch không ai có ý kiến ý cò về vụ đi 3 hay 4 ngày , nên mình đã bỏ dòng " Trưng cầu dân ý " Vậy thống nhất lịch 4 ngày nha các bạn

conlele
07-12-2012, 07:39
Nối vô cho nó dài:

16-17: conlele & lelelina

Saigon sẽ xuống thẳng Cần Thơ bằng xe Kumho. Không biết BinhĐương sẽ đi bằng cách nào.
Nếu đi Kumho hết nhiều khả năng không đủ chỗ gửi xe máy.

- Nhà Cần Thơ có thể hỗ trợ xe máy trường hợp xe Kumho hết chỗ không ta?
- Anh Khoái ơi: vụ xe máy qua cửa khẩu thế nào? Có bắt buộc cần chính chủ không? 2 chiếc xe nhà conlele kg chiếc nào chính chủ hết, 2 đứa lele-mini còn chưa biết chính chủ không nữa kìa, hu huhu...!

conlele.

KHOAILANGTHANG
07-12-2012, 08:32
Nối vô cho nó dài:

16-17: conlele & lelelina

Saigon sẽ xuống thẳng Cần Thơ bằng xe Kumho. Không biết BinhĐương sẽ đi bằng cách nào.
Nếu đi Kumho hết nhiều khả năng không đủ chỗ gửi xe máy.

- Nhà Cần Thơ có thể hỗ trợ xe máy trường hợp xe Kumho hết chỗ không ta?
- Anh Khoái ơi: vụ xe máy qua cửa khẩu thế nào? Có bắt buộc cần chính chủ không? 2 chiếc xe nhà conlele kg chiếc nào chính chủ hết, 2 đứa lele-mini còn chưa biết chính chủ không nữa kìa, hu huhu...!

conlele.
Hì hì , anh già à : SG xuống thẳng Hà Tiên = Kumho chứ qua Cần Thơ mần chi ...??:)) Bình Duơng cũng xuống bến xe Miền Tây đi như thế
Vụ hỗ trợ xe máy : Chậc thanks anh , chắc phải chốt đoàn sớm vài ngày để bàn lo vụ này ..( nếu có )
Vụ chính chủ : Mình có nói ở trên : Cố gắng 1 trong 2 người cat vẹt , bằng lái trùng tên với hộ chiếu nhưng khả năng đụng độ sử dụng cách này 1% thôi :Dam không quá lo đâu . Chủ yếu là tờ 20k VND hoặc 1 USD (c)

Chúc mừng nhà lele gia nhập hội lão tướng đi Cam :L

conlele
07-12-2012, 08:39
@anh Khói: hi hi... vậy vụ chính chủ OK hả? May quá! Vụ xe Kumho thì conlele đánh nhầm, chớ đi Kumho thì chắc chắn xuống Hà Tiên roài!

Hôm nào chốt đoàn, anh em SG và BD phải tổng hợp coi bao nhiêu xe máy. Liên hệ trước với Kumho để coi có gửi xe được không. Vì chuyến đêm SG-HT, Kumho chỉ có 1 chuyến lúc 21h Không biết 1 xe bus thì chở được mấy chiếc xe máy nhỉ?

P/S: Vừa vô web của Kumho coi kỹ lại thì: SG-HT - 21h và 22h // HT-SG: 20h20,21h10, 22h30. Như vậy sẽ rộng rãi hơn để chúng ta book vé.

Nguoi_Binh_Duong
07-12-2012, 09:54
@ Bác Khoái : Em sẽ đi xe khách xuống Rạch Giá rồi mượn 1 chiếc xe máy để đi, nhưng khoan sắp em làm xế vì pé Duyên đang nhắm tình hình ở cơ quan có xin phép được không, nếu xin phép được thì pé Duyên sẽ đu theo.
Xe Kumho đi Hà Tiên có nhiều xe : có xe gường nằm, xe ghế nằm.

nhanguyen007
07-12-2012, 09:58
Ê cái này đọc vui quá Nhã ơi, muốn trẹo miệng luôn, thôi chắc mình chơi bằng tay cho lẹ quá hihihi

Dạ, tại em muốn học một ít để qua bên đó cua gái anh ơi !

vippro
07-12-2012, 12:05
Dạ, tại em muốn học một ít để qua bên đó cua gái anh ơi !

e chỉ a 1 câu nè! gặp con gái nói 1 tràng này là ngta theo a ah!

"Bông srong lanh on, đựt cáp chum tùm lây.... ":)):))

LangDuTQ
07-12-2012, 12:58
+18 LangDuTQ
Nếu dc 3 ngày càng tốt,còn ko thì tiếp tục năn nỉ vợ...hic...hic.và e không có xe chính chủ

mai dt
07-12-2012, 15:23
@KLT .Chị 1 vé nghe em.Lâu nay bị bó chân,hôm nay vào xem mới thấy cái kèo chờ lâu nay.Xém chút hụt kèo thơm.
@Beer .Cho chị xí 1 chỗ ra đảo với hen.Mà mùng 3 tết kg biết vụ xe cộ về dưới ntn nữa đây.:(

Người Nhà Quê
07-12-2012, 17:27
Các ngừ bàn vụ Cam làm Quê tui nôn quá. Hổng lẽ làm gấp hộ chiếu như bác sỹ ra toa “Phải cưới” đây, ta? Nhưng nghĩ lại, 4 ngày cuối năm là đắm đuối con cá chuối. Haizz, “đời là vạn ngày sầu…”.

KHOAILANGTHANG
07-12-2012, 20:32

1 & 2 - Khoái + .......
3 & 4 - Angry + ........
6 - langtulangdu
7 - Anh hienca
8 - hoasen
9 - Anh Núi và Biển
10 - bebibo
12 - Hoàng thị ...
13 - Người Bình Dương
16 & 17 - Vợ chồng anh conlele & lelelina
18 - Chị maidt

Dập dòm :

1 ) Sutubien
2 ) LangDu TQ ( giờ không có bàn cái vụ 3 ngày nữa nhé , cho suy nghĩ ..(NO)

Xem ra đã vượt con số lý tưởng rồi , nhưng với tiêu chí PDC thì các anh chị em cứ tiếp nhé ...nên mình dời ngày chốt đoàn sớm ( 3/1/2013 ) nhằm đảm bảo tập trung cho chuyến đi đạt chất lượng tốt nhất
Để thể hiện rõ trách nhiệm và quyết tâm đi , anh chị em phải chuyển tiền cọc 500k trước vào TK của Khoái tui trước ngày 3/1 /2013 ( cũng là ngày chốt đoàn )

KHOAILANGTHANG
07-12-2012, 21:03
À , quên , mình chỉ nhận gạch PDC ( tạm gọi là cũ ) từ giờ phút này trở lại thôi nhé , nhờ anh Người Bình Dương " kiểm soát " giúp vì sợ anh chị em " lách luật " đăng ký vào nhà BD hoặc CT vào thời điểm này .
Lý do : Cần phải có thời gian thực tế để hiểu nhau , mong anh chị em thông cảm .

Có mấy vấn đề thể hiện sự lẩm cẩm của tuổi già : nay bổ sung.
--- Chi phí 500k VND/người/ngày là mình tính bên đất Cam nhé
--- Theo lịch di chuyển thì mình sẽ ăn trưa bụi đời ( ăn vặt , mì gói hoặc bánh trái đem theo ...v.vvv ) ưu tiên chủ đạo sung sướng là chiếu tối (c)

LangDuTQ
07-12-2012, 21:06
Một khối betong luôn sếp khoái ơi..

Nguoi_Binh_Duong
08-12-2012, 09:48
Em sẽ phụ bác Khoái vụ xế ôm xe cộ, danh sách PBD.

Người Nhà Quê
08-12-2012, 10:48
@KLT .Chị 1 vé nghe em.Lâu nay bị bó chân,hôm nay vào xem mới thấy cái kèo chờ lâu nay.Xém chút hụt kèo thơm.
@Beer .Cho chị xí 1 chỗ ra đảo với hen.Mà mùng 3 tết kg biết vụ xe cộ về dưới ntn nữa đây.:(

-Trời ơi, lão bà bà lâu lâu tái xuất giang hồ quất một phát 2 quả luôn. Khâm phục, khâm phục! Mong cả nhà Cần Thơ và Bình Dương đến tuổi như lão vẫn phượt cời cời...
-Hôm qua, coi cái MV này thú vị thiệt. Cảnh Tây Bắc đẹp quá, lại cuồng chân. Post lên cho anh em giải trí cuối tuần và thèm!
http://news.zing.vn/nhip-song-tre/nhom-ban-tre-lam-clip-don-tim-dan-phuot/a289668.html#home_multimedia
-Hóng hớt xem chuyến Cam của anh Khoái. À quên, anh Khoái cho em đăng ký một vé cho Diễm "còi" nghen. NNQ không đi được nên để người đại diện đi và về kể lại cho nghe! ;-)

sutubien
08-12-2012, 10:55
Chán như con jzán, buồn như con chuồn chuồn. Xem lại thấy lịch thi là ngày 12/01/2013. Làm sao mà đi được bây giờ? Thấy ghét......ghét............. "cái thằng BK" quá đi thôi.

Núi và Biển
08-12-2012, 11:03
Các bạn đi biển Sihanouk Ville, có thời gian thì ngâm cứu cái này trước, có nhiều thông tin bổ ích :)

https://www.phuot.vn/threads/15404-Du-l%E1%BB%8Bch-b%E1%BB%A5i-Cambodia-Sihanouk-Ville-1-2011

sutubien
09-12-2012, 08:22
Cuối tuần các ACE nhà mình đi đâu hết rồi hay sao mà vào nhà thấy lạnh lẽo quá vậy nè. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Nguoi_Binh_Duong
09-12-2012, 09:22
Bên PBD cũng vậy, chỉ có mình tự kỷ giữ nhà thôi.

Muonphien83
09-12-2012, 11:38
Đường link này cũng khá hay.
https://www.phuot.vn/threads/37831-Kampot-Sihanouk-Ville-th%C6%B0%C6%A1ng-nh%E1%BB%9B-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-d%C6%B0ng

Người Nhà Quê
09-12-2012, 16:53
Cuối tuần các ACE nhà mình đi đâu hết rồi hay sao mà vào nhà thấy lạnh lẽo quá vậy nè. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Bên PBD cũng vậy, chỉ có mình tự kỷ giữ nhà thôi.

(c) Nhà Cần Thơ sinh hoạt theo giờ hành chánh. Cuối tuần và ngày lễ nghỉ. (NT)

Người Nhà Quê
09-12-2012, 17:29
Buồn buồn post hình lên chơi nhưng lười chú thích. =))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=92190&d=1355048531
Mây chiều...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=92191&d=1355048531
Nhìn balô mà thèm....

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=92192&d=1355048531
Phố núi buổi sớm

Palani
09-12-2012, 19:58
@anh Khoái: Để ủng hộ plan mini CAM của anh, tạm thời bên facebook của hội PDC (https://www.facebook.com/groups/PhuotDC) em sẽ không nhận thêm thành viên mới ngoại trừ thành viên đăng ký bên phượt đã qua sự "kiểm duyệt" của trưởng lão 2 nhà. (Hiện tại có 2 request muốn gia nhập hội nhưng em đang cho standby chờ xác minh lại).
@All: facebook nhóm PDC chỉ dành cho các thành viên thuột hội phượt Dương Cần và chỉ các thành viên PDC mới thấy bài post trong đó, vì vậy mọi người nên chú ý khi invite bạn mình vào fb của nhóm. FB nhóm được lập nhằm mục đích trao đổi, thảo luận nhanh và phụ thêm cho trang Phượt của 2 hội những plan, ý kiến chung, hồi ký, hình ảnh cho 2 nhà nên mọi người tránh post những vấn đề linh tinh, cá nhân.

KHOAILANGTHANG
10-12-2012, 02:53
Cập nhật thêm Danh sách đi Cam ( 11/1 --- 14/1/2013 )

@ Palani : Thanks em , chính vì thế mà anh không cập nhật nhiều trên FB , chủ yếu là 2 trang nhà mình (c)
Mình chỉ nhận gạch PDC ( tạm gọi là cũ ) , nhờ anh Người Bình Dương " kiểm soát " giúp vì sợ anh chị em " lách luật " đăng ký vào nhà BD hoặc CT vào thời điểm này .
Lý do : Cần phải có thời gian thực tế để hiểu nhau , mong anh chị em thông cảm

1 & 2 - Khoái + .......
3 & 4 - Angry + ........
6 - langtulangdu
7 - Anh hienca
8 - hoasen
9 - Anh Núi và Biển
10 - bebibo
12 - Hoàng thị ...
13 - Người Bình Dương
18 - Chị maidt
19 - LangDu TQ
20 - Diễm " còi "
21 & 22 - Ụt Ịt và Jinny ( Heo Mọi )

Dập dòm :

1 ) Sutubien

Xem ra đã vượt con số lý tưởng rồi , nhưng với tiêu chí PDC thì các anh chị em cứ tiếp nhé ...nên mình dời ngày chốt đoàn sớm ( 3/1/2013 ) nhằm đảm bảo tập trung cho chuyến đi đạt chất lượng tốt nhất
Để thể hiện rõ trách nhiệm và quyết tâm đi , anh chị em phải chuyển tiền cọc 500k trước vào TK của Khoái tui trước ngày 3/1 /2013 ( cũng là ngày chốt đoàn )

KHOAILANGTHANG
10-12-2012, 03:22
Mần cái plan mini Cam bằng xe máy theo yêu cầu của 1 số người ham hố ...chi tiết hơn 1 tí
- Sáng thứ 7 ( 12/1 ) 6h30 làm thủ tục nhập cảnh qua Cam ăn sáng .Sau đó phóng gần 170km độ 15h tới Sihanoukville ( đã trừ hao thăm thú dọc đường ) , khám phá thành phố , chợ búa ,tắm biển , hải sản , bia Angkor (c), đi bar...v..v
- Sáng CN ( 13/1 ) từ từ lượn về Kam Pốt ( mua sầu riêng ăn ), đi núi Bokor ( Tà Lơn ) chiều tối về Kép ngủ đêm

Chi phí tạm tính ( chưa tiền xăng ) 500k/ngày/người ( chỉ tính bên đất Cam )

Tạm thời như vầy :

1 ) Phương án di chuyển tới Hà Tiên : 2 nhà cùng phần còn lại tự đến trong đêm thứ 6 ( 11/1 )
2 ) Xế - ôm sẽ sắp xếp trong vòng vài ngày tới theo tiêu chí : xe máy giấy tờ đầy đủ , số người là số chẵn của mỗi nhà để lúc về giải tán ở Hà Tiên khỏi cập rập ..
3 ) Sau khi sắp xếp xế ôm xong , yêu cầu các cặp tự chuẩn bị đồ ăn trưa nhằm đề phòng trên đường đi không có hàng quán vả lại đỡ mất thời gian .
4 ) ............ ai có gì bổ sung thêm ..(NO)

ThichĐiRong
10-12-2012, 08:56
Anh Khoái ơi cho e 1 vé dập dòm nhé,đến sát ngày chốt đoàn lúc đó e mới quyết được vì còn vướng lịch trực ở công ty.Anh Khoái tính thử xem mình đi xe máy qua đó hay là mình đi xe bus qua đó rồi thuê xe máy chạy,cái nào có lợi và khỏe thân hơn?

KHOAILANGTHANG
10-12-2012, 09:10
Anh Khoái ơi cho e 1 vé dập dòm nhé,đến sát ngày chốt đoàn lúc đó e mới quyết được vì còn vướng lịch trực ở công ty.Anh Khoái tính thử xem mình đi xe máy qua đó hay là mình đi xe bus qua đó rồi thuê xe máy chạy,cái nào có lợi và khỏe thân hơn?
Trong chương trình đi mình ghé tùm lum chỗ chơi nên xe máy của mình là tối ưu nhất (c) , thú tính nhất hehe . Chịu cực 1 chút đi em . Chứ đi xe khách từ biên giới tới Sihanoukville 170km thì được rồi nhưng còn hứng thù gì nữa , vậy nhe.
Còn 1 phương án nữa là thuê nguyên chiếc xe ..nhưng đoàn mình số lượng lỡ cỡ ...vả lại anh cũng ko rành cái vụ thuê này

ThichĐiRong
10-12-2012, 10:27
Trong chương trình đi mình ghé tùm lum chỗ chơi nên xe máy của mình là tối ưu nhất (c) , thú tính nhất hehe . Chịu cực 1 chút đi em . Chứ đi xe khách từ biên giới tới Sihanoukville 170km thì được rồi nhưng còn hứng thù gì nữa , vậy nhe.
Còn 1 phương án nữa là thuê nguyên chiếc xe ..nhưng đoàn mình số lượng lỡ cỡ ...vả lại anh cũng ko rành cái vụ thuê này
Mang xe qua cửa khẩu có dễ không anh?E thích cái "thú tính,hoang dại " nhất đó nha,nếu bà con ok,thì xe máy,việc gì phải xoắn...

KHOAILANGTHANG
10-12-2012, 10:34
Mang xe qua cửa khẩu có dễ không anh?E thích cái "thú tính,hoang dại " nhất đó nha,nếu bà con ok,thì xe máy,việc gì phải xoắn...

Mần cái tour này chủ yếu là đem xe máy qua Cam mà ..:))
Dân người ta đi rần rần ( Lào - Thái - Cam còn được ), chẳng lẻ mình không qua được ??:LL , vấn đề là " biết điều " 1 chút ở chỗ cửa khẩu thôi ..

hht59
10-12-2012, 11:20
Anh Khoái: Cho em xin cái vé siêu dự bị, vấn đề tháng 1 của em thì anh biết rồi, nhưng mà thấy mọi người som tụ quá, chắc đến bữa cuối sẽ ra quyết định cuối cùng!!!
P/s: qua tháng 1 làm cái giấy phép một lượt cho nguyên tháng luôn, xem có được duyệt ko?

phat cao
10-12-2012, 12:16
Đọc 2 plan thèm quá nhưng . . .hicccc

Độc hành
10-12-2012, 12:53
Nếu dư tg thì nghiên cứu cái tour đi đảo ở SV cũng hay. 15$ 1 em, bao ăn sáng, ăn trưa trên hoang đảo, tắm biển ngắm san hô, ốc vú, ốc mặt trăng, nhum cực nhiều (dân cpc ko ăn con này). Đi đông có thể trả giá rẻ hơn.
Bỏ qua tiết mục sầu riêng đi, đắt lòi, chả biết có ngon hơn VN ko.
PS : Cậu Quê làm tớ quê lắm nha. Gọi cả tên cúng cơm, nick phượt, tiểu sử hoạt động của cậu ra mà cậu vẫn đíu bít mình là thằng nào. :))

Núi và Biển
10-12-2012, 14:15
Nếu dư tg thì nghiên cứu cái tour đi đảo ở SV cũng hay. 15$ 1 em, bao ăn sáng, ăn trưa trên hoang đảo, tắm biển ngắm san hô, ốc vú, ốc mặt trăng, nhum cực nhiều (dân cpc ko ăn con này). Đi đông có thể trả giá rẻ hơn.
PS : Cậu Quê làm tớ quê lắm nha. Gọi cả tên cúng cơm, nick phượt, tiểu sử hoạt động của cậu ra mà cậu vẫn đíu bít mình là thằng nào. :))

Cái này nó thua đi 3 đảo ở NT mình tổ chức Độc Hành ơi, dở hơn và giá cao hơn, bên NT mình có 120-150k, ăn ngon biển đẹp hơn :)

Nguoi_Binh_Duong
10-12-2012, 14:28
@ACE đi Campuchia mà xuất phát từ HCM, Bình Dương:
- Mới liên hê xe Kumho đi Hà Tiên, 08.37527878 thì xe Kumho không nhận chở xe máy đi Hà Tiên.
- Xe Phương Trang chở xe máy về Rạch Giá 190k / 1 xe số.
- Thuê xe máy ở Hà Tiên giá 150k/ 1 xe số, nhưng thuê 3 ngày qua Cam thì người ta không cho thuê.
- Đang hỏi thêm chỗ thuê xe máy khác hoặc xe khách nào nhận chở xe máy về Hà Tiên rồi thông báo tiếp.

KHOAILANGTHANG
10-12-2012, 14:30

Chào bạn già , lâu quá mới thấy lú lên , đang " cày " đề sản xuất trẻ em hay sao mà bặt vô âm tính vậy ...=)) tay ông gãy đó đừng có cố " chống " hi hi ...:Dam
Cái tour đảo đó cũng có nghiên cứu nhưng thấy bà con la ó dữ quá ( anh Núi & Biển mới lên xác nhận (BB) ) vả lại bên này không có thời gian phải về Kam Pot đi núi Tà Lơn nữa nên tui cho nó vào 1 dịp khác .
Sầu riêng thì muốn giới thiệu anh chị em ăn cho biết ( cá nhân tui thấy ngon hơn VN dù mắc hơn (NO) )
Nhiều lúc muốn đi VT chơi mà dịch vụ nghỉ ngơi + hải sản ngoài đó mắc như chó =)) nên làm biếng ...
Bữa nào gặp nghen.

Độc hành
10-12-2012, 14:41
Cái này nó thua đi 3 đảo ở NT mình tổ chức Độc Hành ơi, dở hơn và giá cao hơn, bên NT mình có 120-150k, ăn ngon biển đẹp hơn :)
Chính xác là như thế. Có chăng hơn ở chỗ nó là biển CPC thôi. =))

Chào bạn già , lâu quá mới thấy lú lên , đang " cày " đề sản xuất trẻ em hay sao mà bặt vô âm tính vậy

Lâu lâu ngoi lên tí thôi. Thèm mấy chuyến thú tính như thế này mà dạo này sức khỏe kém quá. :D

KHOAILANGTHANG
10-12-2012, 15:13
Giờ lên Gu gồ tìm thông tin những nơi lạ lạ mà đoàn mình sẽ đi qua
1 - Kompong Trach ( không có hình )

" Kampong Trach là một thị trấn giáp biên giới Việt Nam. Đường đi từ Kampot đến thị trấn đi qua một số làng quê có phong cảnh đẹp. Hiện nay có một đường phụ đến thị trấn Kampong Trach đi men theo núi Voar (nơi các nạn nhân bị Khmer đỏ bắt cóc và giam giữ năm 1994) và đây cũng là một trong những nơi trú ẩn cuối cùng của Khmer đỏ. Thị trấn Kampong Trach nhỏ và không hấp dẫn lắm. Điểm hấp dẫn của nơi đây là một loạt các hang động đá vôi và các đường hầm dẫn đến một ngọn núi gần đó. Trần hang của một hang lớn trong trung tâm ngọn núi đã bị sụp, tạo thành một khu rừng nhỏ bao quanh.

Các ngôi chùa và đền thờ được xây dựng tại các hang động nên các du khách có thể có những bức ảnh đẹp tại đây. Bạn nên mang theo đèn pin và đi giày leo núi. Từ Kampot, đi theo đường đến Kep, rẽ trái ở tượng Ngựa Trắng đi theo đường đến Kampot Trach.

Đi thêm khoảng vài km đường sẽ rất xấu. Nếu bạn muốn đi theo đường phụ đã nhắc đến ở trên thì phải rẽ trái vào một con đường dốc và bẩn khoảng cách tượng Ngựa Trắng khoảng 7km. Đây không phải là một con đường thẳng vì vậy bạn nên đi cùng với một guide. Bạn nên sắp xếp thời gian tốt nhất trong ngày để ghé thăm các hang động và quay lại.

2 ) Thác Tek Chhou :

Nằm trong đường link du lịch Kam Pot cũng rất thú vị http://www.diendandulich.biz/giaitri/kham-pha-kampot-t3717.html

3 ) Đền Phnom Chhnork , các tháp cổ :

" Các hang tại Phnom Chhnork : Hang 1 thời kỳ tiền Angkor là một hang đá vôi với nhiều măng đá và nhũ đá đang dần bị hư hại. Ở đây có một công trình kiến trúc nhỏ xây bằng gạch từ thế kỷ thứ 4 – 5 sau công nguyên liên quan đến vương quốc Phù Nam cổ đại. Bạn cũng vẫn có thể tìm thấy một vài tượng điêu khắc còn sót lại và các tảng đá vôi hình con voi gần lối vào hang. Hang 2, lối vào cách hang 1 khoảng 300m. Hang này có rất ít các hình thù bằng đá nhưng là một hang sâu, phải leo qua các cọc đá và chui qua các khe nhỏ. Ở đây cũng có một đền thờ nhỏ.
• Hang tại Phnom Sla Ta’aun Hang này đơn giản hơn so với các hang khác nhưng vẫn rất thú vị để tham quan. Bạn có thể tìm thấy một tảng đá lớn nằm cân bằng trong một cái lỗ dưới nền. Có một đền thờ nhỏ.
• Hang tại Phnom Sasear được biết đến với tên gọi khác là “Hang Voi trắng”. Nằm cạnh một ngôi chùa nhiều màu sắc. Lối đi bên cạnh sườn núi giúp bạn có thể nhìn ngắm quang cảnh làng quê, đặc biệt là trong mùa mưa. Hang có một đền thờ trên nền đá vôi trông giống một con voi trắng .."

Nội bao nhiêu đó + núi Tà Lơn + Kep + Shihanouville + tắm biển , hải sản , bia Cam nữa là quá ok rồi phải không anh chị em ...(c) ???

Vậy thì mau đặt cọc nhé=)):)):D

KHOAILANGTHANG
10-12-2012, 15:27
Cập nhật thêm Danh sách đi Cam ( 11/1 --- 14/1/2013 )

@ Palani : Thanks em , chính vì thế mà anh không cập nhật nhiều trên FB , chủ yếu là 2 trang nhà mình
Mình chỉ nhận gạch PDC ( tạm gọi là cũ ) , nhờ anh Người Bình Dương " kiểm soát " giúp vì sợ anh chị em " lách luật " đăng ký vào nhà BD hoặc CT vào thời điểm này .

1 & 2 - Khoái + .......
3 & 4 - Angry + ........
6 - langtulangdu
7 - Anh hienca
8 - hoasen
9 - Anh Núi và Biển
10 - bebibo
12 - Hoàng thị ...
13 - Người Bình Dương
18 - Chị maidt
19 - LangDu TQ
20 - Diễm " còi "
21 & 22 - Ụt Ịt và Jinny ( Heo Mọi )

Mình mới nhận được ck của 2 mẹ con Jinny & anh Người BD.Màu xanh lá cây là đã làm xong " thủ tục "
Dập dòm :

1 ) Sutubien
2 ) ThichDiRong
3 ) hht59 ( trước ngày 3/1 nghe em )
4 ) big_man

mai dt
10-12-2012, 15:46
-Trời ơi, lão bà bà lâu lâu tái xuất giang hồ quất một phát 2 quả luôn. Khâm phục, khâm phục! Mong cả nhà Cần Thơ và Bình Dương đến tuổi như lão vẫn phượt cời cời...

;-)
Thì lúc trẻ lo cày cuốc kiếm lúa,giờ già cả cuốc cày kg nổi nên đi phượt vậy mà.Cũng còn may là chưa (nói trộm vía như Ku Rùa thường ngâm nga trên phượt) "...lặng lẽ đạp xích lô":D
Thu xếp đi cho zui đi em,lâu quá chưa gặp cũng nhớ mọi người và em đó.

KHOAILANGTHANG
10-12-2012, 16:03
Tin mới nhận không được tốt lắm ... (NO)
Do thời điểm đoàn mình đi gần với bầu cử QH khóa 5 của Campuchia , nên các Đảng phái bạn tranh giành với nhau rất quyết liệt , tình hình hơi nhạy cảm ,.... chuyện " đụng độ " có thể xảy ra nhiều . Đang xin số ĐT của thủ trưởng cũ nhờ bảo kê ..đây hehe...

vippro
10-12-2012, 16:49
@ACE đi Campuchia mà xuất phát từ HCM, Bình Dương:
- Mới liên hê xe Kumho đi Hà Tiên, 08.37527878 thì xe Kumho không nhận chở xe máy đi Hà Tiên.
- Xe Phương Trang chở xe máy về Rạch Giá 190k / 1 xe số.
- Thuê xe máy ở Hà Tiên giá 150k/ 1 xe số, nhưng thuê 3 ngày qua Cam thì người ta không cho thuê.
- Đang hỏi thêm chỗ thuê xe máy khác hoặc xe khách nào nhận chở xe máy về Hà Tiên rồi thông báo tiếp.
Theo e biết thì Phương Trang cũng chỉ nhận có 2 xe mỗi chuyến thôi đó a!
Đoc kế hoạch chuyến đi lại thấy phát thèm ...haizzz:(:(:(:(

Người Nhà Quê
10-12-2012, 19:40

Bác ơi là bác, bỗng dưng gặp bác giữa xứ người thì làm sao gom bộ nhớ lại xem đây là ai. Gặp có một lần à, vào ban đêm nữa. Nhìn mặt thì rất là quen mà không thể nhớ được thì do lâu quá không gặp nhau, không nhậu với nhau đó mà. Nói thiệt, bữa ở nhà hàng run trên hồ í, bất ngờ nên nhớ không ra. Chỉ chốc lát thôi í mà. Thề là từ nay về sau không bao giờ quên nữa. (beer)

Người Nhà Quê
10-12-2012, 19:45
Tin mới nhận không được tốt lắm ... (NO)
Do thời điểm đoàn mình đi gần với bầu cử QH khóa 5 của Campuchia , nên các Đảng phái bạn tranh giành với nhau rất quyết liệt , tình hình hơi nhạy cảm ,.... chuyện " đụng độ " có thể xảy ra nhiều . Đang xin số ĐT của thủ trưởng cũ nhờ bảo kê ..đây hehe...

Các đảng phái chính trị bên Cam đấu đá nhau nhiều, có chăng là thay đổi chính sách ngoại giao hay một vài vấn đề gì đó mang tầm vĩ mô. Tuyệt nhiên không ảnh hưởng đến nồi cơm-du lịch của vương quốc này đâu. Thế nên, nhà mình vẫn an tâm mà lên đường. Một vấn đề nữa mà ai cũng biết đó là cứ cảnh sát thổi phạt thì đừng nói năn, xin xỏ gì hết. Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn. 1-2$/lần là Ok. Tất cả đều giải quyết bằng tiền.

Người Nhà Quê
10-12-2012, 19:48
Thì lúc trẻ lo cày cuốc kiếm lúa,giờ già cả cuốc cày kg nổi nên đi phượt vậy mà.Cũng còn may là chưa (nói trộm vía như Ku Rùa thường ngâm nga trên phượt) "...lặng lẽ đạp xích lô":D
Thu xếp đi cho zui đi em,lâu quá chưa gặp cũng nhớ mọi người và em đó.

Em cũng mong được đến ngày đó có đủ kim để vi vu mà làm bất cứ đâu mình thích. Thế nên, mùa này em cày, không tham gia với chuyến của anh Khoái vì sợ đạp xích lô. À, nhắc đạp xích lô mới nhớ. Mấy cặp vợ chồng mới cưới thích con cái sau này đạp xích lô hơn là bác sĩ, kỹ sư đó nhoa! hí hí

KHOAILANGTHANG
10-12-2012, 23:32
Các đảng phái chính trị bên Cam đấu đá nhau nhiều, có chăng là thay đổi chính sách ngoại giao hay một vài vấn đề gì đó mang tầm vĩ mô. Tuyệt nhiên không ảnh hưởng đến nồi cơm-du lịch của vương quốc này đâu. Thế nên, nhà mình vẫn an tâm mà lên đường. Một vấn đề nữa mà ai cũng biết đó là cứ cảnh sát thổi phạt thì đừng nói năn, xin xỏ gì hết. Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn. 1-2$/lần là Ok. Tất cả đều giải quyết bằng tiền.
Vấn đề là cảnh sát sẽ đông hơn thường ngày , rủi ro gặp mấy ảnh nhiều hơn , đồng nghĩa ...tốn nhiều hơn ...(NO)

Người Nhà Quê
11-12-2012, 00:05
Vấn đề là cảnh sát sẽ đông hơn thường ngày , rủi ro gặp mấy ảnh nhiều hơn , đồng nghĩa ...tốn nhiều hơn ...(NO)

Dân chơi sợ gì mưa rơi, đại ka? Hí hí. Sự sung sướng nào mà không phải trả giá, dù là mồ hôi hay...khó thở! ke ke

mai dt
11-12-2012, 11:47
À, nhắc đạp xích lô mới nhớ. Mấy cặp vợ chồng mới cưới thích con cái sau này đạp xích lô hơn là bác sĩ, kỹ sư đó nhoa! hí hí

Á à,em cũng thuộc nằm lòng cái vụ này, nhẩy.:D .Đừng có nói sẽ học tập theo,hoặc "ai sao mình vậy "đó nhá =))

hht59
12-12-2012, 09:37
Hôm nay ngày đẹp zay mà nhà cửa vắng hoe vậy ta!
Chào mừng ngày 12 tháng 12 năm 2012 nè... bum bum bum....:L

KHOAILANGTHANG
12-12-2012, 17:29
Cập nhật lại Danh sách đi Cam ( 11/1 --- 14/1/2013 )

@ Palani : Thanks em , chính vì thế mà anh không cập nhật nhiều trên FB , chủ yếu là 2 trang nhà mình

1 & 2 - Khoái + .......
3 & 4 - Angry + ........
6 - langtulangdu
7 - hoasen
8 - Anh Núi và Biển
9 & 10 - Ụt Ịt và Jinny ( Heo Mọi )
12 - Hoàng thị ...
13 - Người Bình Dương
18 - Chị maidt
19 - LangDu TQ
20 - Diễm " còi "
21 - Anh Hiền cá

P/S Màu xanh lá cây là đã làm xong " thủ tục "

Dập dòm :

1 ) Sutubien
2 ) ThichDiRong
3 ) hht59 ( trước ngày 3/1 nghe em )
4 ) big_man

big_man
13-12-2012, 11:24
Hôm nay chùa vắng quá nhỉ? đốt cây nhang cho có không khi nè!

@Du ơi là Du dạo này e mất tích đâu rồi Du..Thiếu e chùa vắng tanh như chùa bà đanh.
@All: Tìm trẻ lạc! Mọi người ai tìm thấy Du, đặc điểm nhận dạng: cao 1m6 nặng 50kg, số đo 3 vòng chuẩn women.. E nó đi lạc nay đã dc 2 tuần, ai tìm dc E nó xin liên lạc về địa chỉ Bến Ninh Kiều CT có ng ra nhận..Bebibo xin hậu tạ!!!

KHOAILANGTHANG
13-12-2012, 15:38
Mới nhận được hàng của mấy anh bên ĐTH Bình Phước . Show bà con xem chơi ...(c) Đờn sĩ KLT biết có 3 tông sau khi chơi vài chai bia Lào xung phong lên đệm 3 bài " 5 anh em trên 1 chiếc xe tăng " , " Lời của gió " , " Ngày em đến " . Giờ coi lại mắc cỡ bà cố ....(NO)
http://www.youtube.com/watch?v=ZjOTamf8Cyg

big_man
13-12-2012, 16:02
Mới nhận được hàng của mấy anh bên ĐTH Bình Phước . Show bà con xem chơi ...(c) Đờn sĩ KLT biết có 3 tông sau khi chơi vài chai bia Lào xung phong lên đệm 3 bài " 5 anh em trên 1 chiếc xe tăng " , " Lời của gió " , " Ngày em đến " . Giờ coi lại mắc cỡ bà cố ....(NO)

This video is private. Ko xem dc bác Khoái ơi

KHOAILANGTHANG
13-12-2012, 16:17
This video is private. Ko xem dc bác Khoái ơi

Sorrry anh chị em , đang chỉnh lại

truong2012
14-12-2012, 14:00
Mấy người say thường hay rất cam đảm và dám làm những chuyện ít ai ngờ tới. Cứ chơi đi anh, không sao đâu...:D

ThichĐiRong
14-12-2012, 15:51
Công nhận anh Khoái "can đảm" thiệt cũng may là anh giữ đúng nhịp nên mấy người hát không bị vấp dĩa....hihihi

hienca
14-12-2012, 18:16
Đúng là Khoái nhà ta chịu chơi thiệt , chơi được vậy là hay quá rồi. Anh đang suy nghĩ có nên bỏ đi đám cưới để đi chuyến Cam không và đang muốn đi Cam quá, bỏ thì quá uổng thôi có gì ngày mốt trả lời em nhé Khoái

langtulangdu
14-12-2012, 22:46
Hehe thiệt là ngưỡng mộ anh Khoái quá :D

truong2012
15-12-2012, 09:29
Đúng là Khoái nhà ta chịu chơi thiệt , chơi được vậy là hay quá rồi. Anh đang suy nghĩ có nên bỏ đi đám cưới để đi chuyến Cam không và đang muốn đi Cam quá, bỏ thì quá uổng thôi có gì ngày mốt trả lời em nhé Khoái

Bỏ đám cưới đi anh ơi, suy nghĩ nhiều chi cho mệt óc.....:D

Langdu 54
15-12-2012, 20:50
Bỏ đám cưới đi anh ơi, suy nghĩ nhiều chi cho mệt óc.....:D

Bỏ đi em Hienca củng bỏ đám cưới rồi kìa ko lang tăng

ruanwenhua
15-12-2012, 21:55
Góp vui tấm hình cho nhà xôm tụ nhà, mấy hôm nay nhà lạnh quá.
http://nt2.upanh.com/b4.s11.d1/3998de2d0480a8c6ea4058e985390c14_51752022.traicay. jpg (http://www.upanh.com/trai_cay_upanh/v/dvja8t2b9hi.htm)

Cứ tham gia bình loạn nhá, tết mà trưng Cầu, Dừa Đủ Xài là xưa rồi,

==> Cầu Xài Líp Baga ( líp và baga là phụ tùng xe đạp nhé )

KHOAILANGTHANG
16-12-2012, 23:02
Mần cái plan mini khu vực phía Nam CamPuChia bằng xe máy theo yêu cầu của 1 số người ham hố ...chi tiết cụ thể hơn 1 chút (c)

** Ngày Đầu :

** Ngày N tổng cộng 172km

- Sáng thứ 7 ( 12/1 ) 7h30 làm thủ tục nhập cảnh qua Cam ăn sáng , đổi 1 ít tiền Ria .Sau đó đi 15km đến Kompong Trach , đi thêm 2km đến núi đá vôi Phnom Xo ( Núi Trắng ) . Núi có 1 ngôi chùa và nhiều hang động .
- Tiếp 45km đến Kam Pot , nghỉ ngơi , ăn trưa dã chiến hay trong chợ ( cái này còn hỏi lại !!! )
- Tiếp 110km tới Shihanouville , khám phá thành phố , chợ búa ,tắm biển , hải sản , bia Angkor , đi bar...v..v

** Ngày N + 1 tổng cộng 167km

- Sáng CN ( 13/1 )tắm biển xong rồi từ từ lượn 60km về núi Bokor ( Tà Lơn ) khám phá chụp choẹt trên đỉnh chừng 45 - 60p ( ăn trưa bụi đời =)) ) , thêm 45km nữa tới Thác Tek Chhou : chụp hình , tắm tạo dáng ...(c) , ăn nhẹ .
- Thêm 31km nữa chúng ta sẽ khám phá đền Phnom Chhork , chùa Vat Ang Sdok .Đoạn này đi ngang Kam Pốt , ai hứng chí thì mua sầu riêng ăn cho biết , từ đó về Kép thêm 30km , lấy phòng xong tiếp tục hưởng thụ hải sản , bia ..v..v:gun

**Ngày Cuối :

- Sáng thứ 2 ( 14/1 ) Chơi ở Kép 1 buổi sáng rồi qua cửa khẩu giải tán hẹn ngày gặp lại (BB)

Chi phí tạm tính ( chưa tiền xăng ) 500k/ngày/người ( chỉ tính bên đất Cam , nếu núi Bokor ( Tà Lơn ) có dịch vụ thu phí tham quan với người nước ngoài thì sẽ phát sinh thêm 1 chút )

Tạm thời như vầy :

1 ) Phương án di chuyển tới Hà Tiên : 2 nhà cùng phần còn lại tự đến trong đêm thứ 6 ( 11/1 )
2 ) Xế - ôm sẽ sắp xếp trong vòng vài ngày tới theo tiêu chí : xe máy giấy tờ đầy đủ , số người nên cố gắng là số chẵn của mỗi nhà để lúc về giải tán ở Hà Tiên khỏi cập rập ..
3 ) Sau khi sắp xếp xế ôm xong , yêu cầu các cặp tự chuẩn bị đồ ăn trưa nhằm đề phòng trên đường đi không có hàng quán vả lại đỡ mất thời gian .
4 ) Cá nhân tự chuẩn bị VNĐ , USD ( đặc biệt là tờ 1 USD )
4 ) ............ ai có gì bổ sung thêm ..

LangDuTQ
16-12-2012, 23:15
Lên cái lịch off đi a Khoái ơi và làm ơn tránh thứ 3 dùm em...hic..hic.đụng qài

KHOAILANGTHANG
16-12-2012, 23:34
Lên cái lịch off đi a Khoái ơi và làm ơn tránh thứ 3 dùm em...hic..hic.đụng qài
Lịch off chắc qua Noen vì tuần này anh bận túi bụi ..

KHOAILANGTHANG
17-12-2012, 17:17
Xác nhận có nhận được số tiền 500k của Diễm " còi " ( bạn NNQ ) và 500k của anh Hiền cá . Chúc mừng anh đã trở lại ...he..he..

truong2012
18-12-2012, 10:03
Nhà cửa lúc này vắng lắm rồi nhe. Phải khuấy động phong trào thôi.
Cuối tuần này có live show guitar, hamonica với mấy ông bạn già mà ai cũng biết rồi đó. Rảnh thì ghé chiến đấu nhe bà con. Địa chỉ: Quán Bờ sông...:D(beer)

vippro
18-12-2012, 14:53
hú hú...nhà vắng hoe vậy ta! Tết dương lịch có off ọt tí gì ko mọi người.....
Quán Bờ sông là chổ nào vậy a Trương và thứ 7 hay CN vậy anh!:D