PDA

View Full Version : [ĐÃ HỦY] HCM: Cần Giờ, Thiềng Liềng - ngắm núi 22-23/9/2012

Pages : 1 [2]

babyone
04-09-2012, 16:40
Người lập topic thì cũng đã hủy và rời diễn đàn. Người đăng ký tham gia thì cũng không còn cơ hội tham gia... Giờ tìm nguyên nhân thì còn ý nghĩa gì. Nếu các Mod lên tiếng ngay từ đầu thì đỡ cho các thành viên tham gia biết là bao và cũng đâu để lại nỗi buồn cho một chuyến đi hay như thế.

Việc tự do chỉnh sửa topic cũng là nguyên nhân gây ra sự việc không rõ ràng như bây giờ...

Chủ topic đã xóa thông tin về chi phí khi edit bài số 1. Mở topic lập plan rủ rê bạn đồng hành trên diễn đàn cần nhất là sự rõ ràng, chính xác và minh bạch.

mygacon
04-09-2012, 17:17
Người lập topic thì cũng đã hủy và rời diễn đàn. Người đăng ký tham gia thì cũng không còn cơ hội tham gia... Giờ tìm nguyên nhân thì còn ý nghĩa gì. Nếu các Mod lên tiếng ngay từ đầu thì đỡ cho các thành viên tham gia biết là bao và cũng đâu để lại nỗi buồn cho một chuyến đi hay như thế.

Việc tự do chỉnh sửa topic cũng là nguyên nhân gây ra sự việc không rõ ràng như bây giờ...
Cũng định tham gia chuyến đi này nên có theo dõi, cho xin chút ý kiến:
Không hiểu sao bạn này lại trách Mod nhỉ? Sự việc chỉ rắc rối khi Caonguyen_dom vào hỏi chi phí chuyến đi. Mình cũng đang thắc mắc là tại sao chủ top lại nhạy cảm như thế. Nếu là mình thì mình quay lại trang 1 xem và chỉ cần nói rằng chi phí đã up ở trang 1-mời bạn xem lại dùm.
Có lẽ vấn đề nảy sinh là do Caonguyen_dom đã từng lead nhiều chuyến. Thật là buồn cười, từng là lead thì ko được hỏi han về chuyến mình sắp đi và KHÔNG ĐƯỢC BỎ OFF à? Mình đi nhiều và chưa thấy chuyến nào do bận việc ko ra off thì không được đi cả.
Hay có nội tình gì nữa chăng? Lót dép ngồi hóng vậy.

huuhungvt
04-09-2012, 17:41
Cũng định tham gia chuyến đi này nên có theo dõi, cho xin chút ý kiến:
Không hiểu sao bạn này lại trách Mod nhỉ? Sự việc chỉ rắc rối khi Caonguyen_dom vào hỏi chi phí chuyến đi. Mình cũng đang thắc mắc là tại sao chủ top lại nhạy cảm như thế. Nếu là mình thì mình quay lại trang 1 xem và chỉ cần nói rằng chi phí đã up ở trang 1-mời bạn xem lại dùm.
Có lẽ vấn đề nảy sinh là do Caonguyen_dom đã từng lead nhiều chuyến. Thật là buồn cười, từng là lead thì ko được hỏi han về chuyến mình sắp đi và KHÔNG ĐƯỢC BỎ OFF à? Mình đi nhiều và chưa thấy chuyến nào do bận việc ko ra off thì không được đi cả.
Hay có nội tình gì nữa chăng? Lót dép ngồi hóng vậy.

Giờ này còn gì để hóng nữa ?...

caonguyendom
04-09-2012, 18:16
Chia sẽ tý vậy:

Đúng như mygacon nói, mọi chuyện bắt đầu khi mình hỏi chi phí. Mình có chát với 1 số bạn trong chuyến đi (xin phép không nhắc ra) để hỏi về chi phí và gần như không ai nhớ con số chính xác là bao nhiêu. Vào lúc này chi phí không còn nằm ở trang 1 vì đây là vấn đề nhạy cảm nên mình có pót là
“Xin lỗi khi mình dô diên nha.
Cho mình hỏi chi phí và các bữa ăn uống để mình lên chương trình ăn hải sản cho mình (thèm nắm).”
Nhưng khi đến đây thì bạn cocbun có vẻ nhạy cảm nên mọi việc bắc đầu.
………….
Còn vấn đề đi hay không thì mình lại nghĩ đơn giản hơn: Nếu bạn cảm thấy mình phù hợp với chuyến đi thì nói mình đi, còn không thì nói không. Chứ gì PM riêng là không nên rồi lại nói trên topic là cho đi.

Rồi lại lên lịch off và nói mình nếu không off được thì hẹn chuyến khác và lại còn bàn giao cho bạn mình gì đó (Chung) hẹn mình vào dịp khác vì không tham gia off được trong khi mình đã rất thành ý và nhờ 1 bạn đi cùng đóng tiền dùm vì bận đi công tác => Hông lẽ bỏ công việc đang làm để tham gia off để được đi chuyến cần giờ.

Riêng chuyến khác: mình cảm thấy bạn cocbun có vẽ con nít quá dù bạn là 7x, chỉ vì 1 câu hỏi về chi phí bạn lại qua topic của mình để trả đũa, mình thì vẫn wellcome.
https://www.phuot.vn/threads/46048-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t_d%E1%BA%A1-kh%C3%BAc-cho-t%C3%ACnh-nh%C3%A2n-14-_16-9-2012/page17 trang 17

Vấn đề đối với mình không phải là mình sẽ ghét hay thương ai đó mà là mình sẽ học hỏi và hoàn thiện bản thân mình như thế nào để sống tốt và hòa nhập với xã hội này.
Chúc vui
Note: Xin lỗi all các bạn đã tham gia chuyến này vì có lẽ do mình mà chuyến này đã hủy, nếu thật sự các bạn đã xin nghĩ để đi rồi thì mình sẽ bù bằng 1 topic cần giờ khác vậy.

Nhà quê
04-09-2012, 21:15
Note: Xin lỗi all các bạn đã tham gia chuyến này vì có lẽ do mình mà chuyến này đã hủy, nếu thật sự các bạn đã xin nghĩ để đi rồi thì mình sẽ bù bằng 1 topic cần giờ khác vậy.......

Bạn bù bằng cách gì... Tôi lại nghĩ ngược về bạn rồi đó...
Đúng hay sai trong cái topic ai cũng đã rỏ, vấn đề còn nóng hổi ở khoản 90 độ, chưa kịp nguội thì hà cớ chi caonguyen_dom lại vội vã nói thế.
Tôi chưa thiết tha lắm với việc bạn bù hay không bù.
Chủ thớt cần giờ này rủ rê lập nhóm 4T gì đó... đã có lổi rồi khi sử dụng web.
Còn bạn thì sao... chưa chi đã tự nguyện bù lổ....??????????????

caonguyendom
04-09-2012, 21:37
Note: Xin lỗi all các bạn đã tham gia chuyến này vì có lẽ do mình mà chuyến này đã hủy, nếu thật sự các bạn đã xin nghĩ để đi rồi thì mình sẽ bù bằng 1 topic cần giờ khác vậy.......

Đúng hay sai trong cái topic ai cũng đã rỏ, vấn đề còn nóng hổi ở khoản 90 độ, chưa kịp nguội thì hà cớ chi caonguyen_dom lại vội vã nói thế.

@Nhà quê: Mình chỉ nghĩ đơn giản là nếu các bạn đã lỡ xin nghĩ thì mình cùng nhau lên topic để cùng đi cần giờ thôi chứ gì đâu, chỉ đơn giản là vậy, còn nếu mình đã nói sai thì xin lỗi vậy (S)

thualex
05-09-2012, 09:22
Chủ topic đã xóa thông tin về chi phí khi edit bài số 1. Mở topic lập plan rủ rê bạn đồng hành trên diễn đàn cần nhất là sự rõ ràng, chính xác và minh bạch.

BBO!
Mình cũng đồng ý là khi lên 1 diễn đàn nào cũng cần sự rõ ràng và minh bạch. Mình không trách các bạn lập topic cũng không trách các thành viên tham gia. Các Mod cũng không có nhiều thời gian để 24/24 ở diễn đàn. Thế thì có nên để chủ topic được tự do chỉnh sửa những bài viết trước đó hay không?
Lúc đầu khi đọc topic này thì đúng là chủ topic có báo chi phí chuyến đi, sau đó chỉnh sửa lại mất chi phí chuyến đi. Mình không có kinh nghiệm về Mod nên không đưa ra được hướng cải thiện cho tình trạng này. Mình đưa ra ý kiến cũng mong diễn đàn được cải thiện để ngày càng tốt hơn.

caonguyen,
Mình nghĩ rằng không cần bạn bù bằng một chuyến đi khác. Thật sự giờ có đưa lên đi vào ngày đó thì mình cũng không còn hứng thú để tham gia. Qua tháng, bạn làm lead cho một chuyến đi nào đó, không phải Cần Giờ thì sẽ hay hơn và biết đâu mình có cơ hội làm quen với bạn

nhà quê,
Mình khoái cái tên của bạn. Bắt tay bạn cái nè!

caonguyendom
05-09-2012, 12:02
Đã có land rồi các bạn => đi chung để hiểu được mình thế nào

https://www.phuot.vn/threads/54286-Octl-C%C3%B4ng-t%C3%A1c-chu%E1%BA%A9n-b%E1%BB%8B-cho-ct-trung-thu-t%E1%BA%A1i-V-S%C6%A1n-%C4%90%E1%BA%A3o-%C3%B3-8-9-9-2012

rua_tinh123
05-09-2012, 20:45

Đúng rồi vấn đề nằm ở sự không rõ ràng về chi phí và lập 1 ban hội nào đo tên là 4T mà.

caonguyendom
05-09-2012, 21:13
Chắc ó lẽ nên đóng topic , chứ để anh em hiểu lầm nhau thì khổ lắm.

langtulangdu
05-09-2012, 22:29
Đề nghị Bà la sát iu dấu đóng topic đi vì càng để lâu càng to chuyện :D

jarkko2806
06-09-2012, 09:23
Mình nghĩ là bạn cocbun nên lên tiếng 1 lần cho rõ ràng đi, Ban Quan Trị 4rum cho 1 mốc thời gian ,hết thời gian chờ đợi mà bạn ấy vẫn k lên tiếng thì hãy đóng topic , chứ đóng ngay thì lại theo kiểu bịt mồm bịt miệng nhiều người k phục đó .

PhuongBui85
06-09-2012, 11:20
Sao bạn nói bù lại chuyến này mà lại đổi ngày 8/9 va 9/9 vậy bạn.mọi người xin nghỉ ngày 22 và 23/09 bạn biết bù lỗ thiệt hjhjhjhj.vì mình xin nghỉ ngày 22 và 23/09 rồi

caonguyendom
06-09-2012, 11:38
Sao bạn nói bù lại chuyến này mà lại đổi ngày 8/9 va 9/9 vậy bạn.mọi người xin nghỉ ngày 22 và 23/09 bạn biết bù lỗ thiệt hjhjhjhj.vì mình xin nghỉ ngày 22 và 23/09 rồi

Ngày đó vẫn có plan, nhưng chỉ là đi dạo, ăn bờ và ngủ bụi thôi.

PhuongBui85
06-09-2012, 13:57
vậy bạn đã có plan riêng cho ngày đó rồi ah,tại mình kg nghe nói gi hết!!!tk bạn nhiều

oanhsophia7183
10-09-2012, 17:30
Mình tham gia với, thích đi trồng rừng mà không biết có đĩa không ta? Oanh- skype: oanhsophia7183. Thanks!

Cún Lãng Tử
11-09-2012, 12:41
Ngày 22-23/9 mình cũng xin nghỉ làm rồi, giờ đi đâu ta.

Anh Tú
15-09-2012, 20:11
22 có ai tổ chức đi đâu k vậy...

tuky2
18-09-2012, 22:35
22 có ai tổ chức đi đâu k vậy...

Gửi các bạn,

Vô tình tìm thông tin để phượt (hơi quá đáng ) nói đi chơi đi he về Cần Giờ ngày 22 và 23/9 tới mới thấy topic này. Tụi mình bao gồm 1 nhóm 07 người đi Cần Giờ - Vàm Sát để đốt lửa trại.
Nhóm mình bao gồm 05 nam và 02 nử làm chung 1 công ty Dược trước đây nổi hứng đi chơi xả stress, thành phần toàn 7x trở lên, mình lead zụ này (Hihi vì là thành viên của hội Suvietnam nên có chút uy tín để mọi người cho làm lãnh đạn hehe). Nên nếu bạn nào muốn đi thì đăng ký với mình. Số lượng giới hạn là 4 người. Tiền bạc hay chi phí gì đó thì campuchia, xăng xe tự túc.
Cho phép giới thiệu mình tên Luân : 0987233899
face : https://www.facebook.com/vokingluan

Do chốt đoàn ngày thứ 5 nên ai đi đăng ký sớm.
Thanks and best regard,

Anh Tú
18-09-2012, 22:48
Cho xin 1 gach nhe... boy, o tbinh, 7x...