PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Đà Lạt - Nha Trang - cực Đông ngày 26-28/07

Pages : 1 2 [3]

ndbaoanh
19-07-2012, 18:54
Trưa ngày 27/7: Vì các bạn xuất phát tại NT lúc 6,7h nên ra đến Đầm Môn khoảng 9,10h. Băng sa mạc thì tầm gần 13h là đến chòi chú Ba. Ăn trưa ở đây luôn. Thực đơn: Bánh mì ổ (40 ổ), bánh mì sandwich + chả lụa (5kg) + chà bông + phomai + xúc xích (30 cây) + dưa leo (5kg)

Đọc xong cái thực đơn buổi trưa mà em... thấy hơi buồn 1 tý. Trưa đi bộ 1 băng qua sa mạc 1 chặng dài, mà ăn uống toàn bánh mì với bánh mì kham khổ thế này em lo sợ đoàn chúng ta hẻm có đủ sức để leo núi nha...:))

Vì buổi trưa ở nhà chú Ba đến tận chiều mát mới treking, quãng thời gian ấy khá dài nên em có ý kiến là chúng ta ăn trưa món gì nó nước nước cho anh em dễ húp, thí dụ cháo gà chẳng hạn. Em dự định chuẩn bị 4-5 con gà ta (cỡ 6-8kg) đã làm sạch để, bỏ tủ đông, khi đến nhà chú Ba nhóm lửa nấu cháo ngay, cỡ 60 phút là chín nhừ. Trong thời gian đó ai đói quá thì có thể ăn nhẹ với bánh mì + thanh long. Ai chưa đói thì đi tắm biển 1 trận cho mát rồi lên chiến đấu với nồi cháo gà chấm muối tiêu chanh. Mọi người cho ý kiến phương án nấu cháo gà buổi trưa có thể... thực hiện được hay không?

...

Lâu lâu nhiều chuyện chút. Mình chưa đi đoạn này chưa biết tốn nước uống thế lào, nhưng chắc chắn sẽ tốn nước. Theo kinh nghiệm từ thuở hàn vi, lúc ra đồng cày bừa, và thực tế đi phượt trước đây thì đem theo xôi đậu xanh + gà ăn là chắc nhất. Vừa chắc bụng, vừa ít tốn nước uống. Xôi có thể đặt mấy chị bán xôi, thậm chí có thể đem theo từ SG vì xôi thì để 2 ngày cũng vô tư heheh. Thực tế món này lúc đề xuất thì bị ném đá dữ dội và lúc trên trận địa thì bị giành giật nhiều nhất :D. Chỉ khó cái là kiếm chị nấu xôi hiii

Có khi nhắc đến xôi gà, bạn Thuyenbmt lại muốn đem theo vài ống cơm Lam, hhehee, em xin nhận ạ

Ngoài ra, đoàn SG cũng sẽ chuẩn bị khoảng 60 trái Thanh Long (mỗi người cần theo 2 trái = 600gr) để ăn dọc đường từ Đầm Môn - Chú Ba - Cực Đông. Thanh Long ăn rất mát, giải khát, giải nhiệt, khỏi nhai, dễ nuôt và nhuận trường. ;)
...
Quá good.

Ngoài ra, vì cái túi của mình hơi bị to, mà đồ mang theo thì ... cực ít, lại không có túi nhỏ, nếu ở SG có ai có nhu cầu gửi gì thì có thể gửi kèm, hoặc ôm có thể chia nhỏ quần áo ra thành từng túi nylon và nhét vào cái balo cua mình. Ảnh nó đây ạ. 2 cái túi đó bình thường em chứa đồ của em, và của 1 ôm rưỡi :p

https://lh6.googleusercontent.com/-a9QnHcIgSAU/UAT4uPxJRfI/AAAAAAAAA3w/rOy9NrUz9HA/s640/P1050141.JPG

Ngoài ra (lại ngoài ra nữa), nếu đi nghỉ dưỡng thì mình khoái ăn uống ngủ nghỉ tiện nghi đầy đủ, còn đi kiểu khám phá thì mình thích chữ ... "THIẾU". Ăn uống thiếu thốn chút, ngủ nghỉ thiếu thốn chút, vật dụng chuẩn bị những cái cơ bản thôi, thiếu thiếu chút để kích thích tính tự lập tự cường tự sáng tạo tìm kiếm các vật dung thiên nhiên xung quanh mà khắc phục. Bình thường ăn uống đầy đủ quá rồi, lâu lâu thiếu thiếu chút cũng chẳng sao, có kỷ niệm, nhất là khoản tự nấu nướng trên trận địa ạ

Khổng Nghi
19-07-2012, 19:19
Lâu lau bác bảo anh phát biểu 1 vài lời mà đáng giá hơn ngàn cây vàng. Hí Hí. Tình hình đã xong xuôi, chỉ đợi đến ngày khởi hành thoai. Hi vọng từ đây đến đó hẻm có ai rút gạch nữa.

DragonBoy
19-07-2012, 19:37
Phượt chính hiệu nai vàng nè. Mình thấy quen Bảo Anh á :)

Dong_Bodom
19-07-2012, 19:43
Chào cả nhà, zô cái thấy page 51 e sợ luôn, mới đi lượn có mấy ngày :)).Hà2 , quả nhiên rất đúng đắn khi e nhường quyền lại cho cậu Ấn điều khiển topic :-bd, mọi thứ đi theo chiều hướng tốt, bà con chém gió nhiệt tình e cũng an tâm vài phần. Mặc dù đang lượn lờ hứng chịu cái nắng nóng của miền Trung nhưng e vẫn được update liên tục chỉ cái chả chém gió dc bao nhiêu. Tạ lỗi bà con cái pic e chụp từ chùa Linh Ứng, té đi nhậu hải sản cầu Sông Hàn đã, đói quá r
https://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/599774_10151025185393718_1079817027_n.jpg

Baobao_1710
19-07-2012, 19:48
Túm lại là mua gì bà con lên bàn tán nhé.Nhức cái đầu với đoàn nàyquá ,heheh

Baobao_1710
19-07-2012, 20:01
Trời wơi, Cưc Đông chưa xong, Lao Câu phóng tới, Bờ Y bơi vào, kỉu này em cốp nhà băng mới đủ tiền đu theo quá.
Em like cái vụ án "Bờ Y, ngã 3 tình và những nụ hôn tay 3 khoảnh khắc 9h 10/11/12" !

Cần gì đi cướp nhà bank ,chỉ cần bán vài mẫu đất ở quê là tha hồ tung tăng ,bà chị đang rao bán nhà mướn đây nè.

Thuyenbmt
19-07-2012, 21:55
Hơ hơ, cơm lam như pác Bảo Anh nói Thuyên phải mang từ bmt trưa thứ 6 mà tối thứ 7 mới ăn chắc hỏng hết quá:D. Thực đơn hôm qua mình lên danh sách chưa có chà bông, cả nhà có ăn không nhờ. Mình sẽ nhờ mẹ mua giúp ( chà bông ngon và an toàn)

jimmytrung169
19-07-2012, 22:41
Theo Trung thực đơn hôm off tạm ổn, nếu có ý kiến cần mang theo (Xôi, "chè", Thanh Long....) thì chỉ thêm, không bớt nha mọi người. Cần thiết thì đến NT đặt xôi mặn và vài chục các đùi gà ram nước dừa khi đến nhà chú ba ăn đợt 2 trước khi xuất phát!
Chị Bảo đừng phân tâm nha!

sofolo
20-07-2012, 08:09
đi kiểu khám phá thì mình thích chữ ... "THIẾU". Ăn uống thiếu thốn chút, ngủ nghỉ thiếu thốn chút, vật dụng chuẩn bị những cái cơ bản thôi. Bình thường ăn uống đầy đủ quá rồi, lâu lâu thiếu thiếu chút cũng chẳng sao, có kỷ niệm, nhất là khoản tự nấu nướng trên trận địa ạ
=>> Rất thích suy nghĩ này, hum rồi off em cũng kiu vậy rồi. Đồ ăn thà mang thiếu chút còn hơn dư thừa quá, vừa mang vác nặng, lại vừa phung phí, lại mất công dọn dẹp hậu trường..

mymy
20-07-2012, 08:38
Nhà em cũng thích cái suy nghĩ của anh Bảo Anh, vì lẽ đi hành xác mọi thứ mang theo ngoài vật dụng, đồ dùng cần thiết bắt buộc có thì đồ ăn là thứ cũng phải cố gắng làm sao cho đơn giản, tiện. Chúng ta càng bày vẽ nhiều ở nơi điều kiện không cho phép thì hok ổn chút nào.
Chúng ta chịu khó kham khổ, ở dơ bẩn tí cũng không sao, lúc nào phượt nghỉ dưỡng thì ACE thoải mái tiện nghi :))

DragonBoy
20-07-2012, 10:54
Sau khi nghe mọi người mô tả về cái nóng khi lội bộ trong sa mạc, mình đã quyết định mỗi ngày sẽ đi xông hơi 1 lần để tập làm quen với nó.
Và đến ngày đó, mình sẽ đi thuyền cực Đông vì... kiệt sức :D

DragonBoy
20-07-2012, 11:00
Nhà em cũng thích cái suy nghĩ của anh Bảo Anh, vì lẽ đi hành xác mọi thứ mang theo ngoài vật dụng, đồ dùng cần thiết bắt buộc có thì đồ ăn là thứ cũng phải cố gắng làm sao cho đơn giản, tiện. Chúng ta càng bày vẽ nhiều ở nơi điều kiện không cho phép thì hok ổn chút nào.
Chúng ta chịu khó kham khổ, ở dơ bẩn tí cũng không sao, lúc nào phượt nghỉ dưỡng thì ACE thoải mái tiện nghi :))

Mình xin giơ tay có ý kiến ạ. Nếu mình chỉ muốn đi cho biết và chọn cách nghỉ dưỡng, thì mình có được tiếp tục tham gia với đoàn ko ạ? Mình chỉ thích đi đến nơi chưa biết, nhưng ko định đi một cách kham khổ đâu ạ :)

sofolo
20-07-2012, 11:18
Mình xin giơ tay có ý kiến ạ. Nếu mình chỉ muốn đi cho biết và chọn cách nghỉ dưỡng, thì mình có được tiếp tục tham gia với đoàn ko ạ? Mình chỉ thích đi đến nơi chưa biết, nhưng ko định đi một cách kham khổ đâu ạ :)
Cái nì gọi là bày chuyện ra để có cái mà chém cho đến 80 pages nà =)) chứ ai cũng hiểu là anh Bảo Anh, Mai & chị Duyên đều chỉ muốn nói rằng đi phượt thì mình coi trọng việc đơn giản, nhẹ nhàng, nhanh gọn, chứ đâu phải đi picnic để mang vác 1 đống đồ ăn...
Mục đích của bọn mình là trekking và chinh phục cực đông chứ đâu phải đi bồi bổ đâu đúng hem ^__^

Mang vác quá nhiều đồ ăn, cả đoàn lích kích rất mệt, mà quan trọng nhất là phung phí (mình có thể có nhiều tiền nhưng ko có nghĩa là mình có quyền phung phí) và lôi thôi (qua đó exhausted sức đâu mà bày lôi thôi).
Thế nên e vẫn đồng ý vs anh Bảo Anh là thà thiếu chút còn hơn dư thừa :)) :))

Dong_Bodom
20-07-2012, 11:28
Theo nhà mình nghĩ cái thú vị của nó là trek trên đường & chinh phục cái mốc để tới :))

trang bé
20-07-2012, 11:29
Có ai đã thưởng thức món bánh đậu xanh đặc sản Hải Dương chưa nhỉ. E tình nguyện bê lê thê chút đặc sản gửi tới mọi ng đêm Nha Trang. Mà tổng anh chị em pà con là bao nhiêu nhỉ. Bánh ngọt thui nhưng cũng phải đủ phần

Khổng Nghi
20-07-2012, 11:34

Có ai cùng suy nghĩ với Dragonboy hem?

Mình nghĩ, chinh phục cực đông thú vị ở chỗ là bạn sẽ phải qua rất nhiều khó khăn vất vả, từ đó khi đứng trên cực đông bạn mới tận hưởng được cảm giác ấy. Chứ nếu chọn cách đơn giản là đi thuyền hoặc đáp từ trực thăng lên thẳng thì... rất là uổng phí nha.

Tuy nhiên, chúng ta đã cùng nhau bàn tám cho khoản ăn uống sao cho mọi người được ăn những món ăn ngon nhất, hợp lý nhất.

Tình hình là chị Bảo sẽ lên thuyền cùng Baby ra trước để chuẩn bị đồ ăn, và chị Bảo đang cần 1 phụ bếp chuyên nghiệp đấy, Dragonboy có thể đầu quân cho chị Bảo, rồi chuẩn bị 1 bàn tiệc hoành tráng trước khi đoàn vượt bao khó khăn đến để thưởng thức. Như thế vừa tránh sự kham khổ khi đi, mà còn được chính tay chuẩn bị món ăn cho mình nữa.

Ai đồng ý nào, giơ tay!

À quên, đầu bếp phải chuẩn bị quà để tặng cho thực khách sau khi ăn xong nữa nha.Vì đầu bếp nấu xong, có người ăn và khen ngon thì đó là điều hạnh phúc, tặng quà cám ơn thực khách đã ăn là đúng rồi, cãi là quánh à nha.

=))

sofolo
20-07-2012, 11:36
Có Mai .................................................. .....................................chắc chắn không cùng suy nghĩ =)) =))

chị Bảo đang cần 1 phụ bếp chuyên nghiệp đấy, Dragonboy có thể đầu quân cho chị Bảo, rồi chuẩn bị 1 bàn tiệc hoành tráng trước khi đoàn vượt bao khó khăn đến để thưởng thức. Như thế vừa tránh sự kham khổ khi đi, mà còn được chính tay chuẩn bị món ăn cho mình nữa.
Ai đồng ý nào, giơ tay!
Thump up !@#$%^&*(*&^&%#@!

Có ai đã thưởng thức món bánh đậu xanh đặc sản Hải Dương chưa nhỉ. E tình nguyện bê lê thê chút đặc sản gửi tới mọi ng đêm Nha Trang
Thump up, bạn nói làm tớ nhớ mỗi lần vào quán Trà Việt ở SG là tớ lại thù hận bọn nó vì chỉ cho có 3 hộp nhỏ xíu cho 1 ấm trà, ngồi nguyên ngày là đói mém xỉu + cồn cào :)) :))

Dong_Bodom
20-07-2012, 11:40

Mình nghĩ, chinh phục cực đông thú vị ở chỗ là bạn sẽ phải qua rất nhiều khó khăn vất vả, từ đó khi đứng trên cực đông bạn mới tận hưởng được cảm giác ấy. Chứ nếu chọn cách đơn giản là đi thuyền hoặc đáp từ trực thăng lên thẳng thì... rất là uổng phí nha.

Tuy nhiên, chúng ta đã cùng nhau bàn tám cho khoản ăn uống sao cho mọi người được ăn những món ăn ngon nhất, hợp lý nhất.

Tình hình là chị Bảo sẽ lên thuyền cùng Baby ra trước để chuẩn bị đồ ăn, và chị Bảo đang cần 1 phụ bếp chuyên nghiệp đấy, Dragonboy có thể đầu quân cho chị Bảo, rồi chuẩn bị 1 bàn tiệc hoành tráng trước khi đoàn vượt bao khó khăn đến để thưởng thức. Như thế vừa tránh sự kham khổ khi đi, mà còn được chính tay chuẩn bị món ăn cho mình nữa.

Ai đồng ý nào, giơ tay!

À quên, đầu bếp phải chuẩn bị quà để tặng cho thực khách sau khi ăn xong nữa nha.Vì đầu bếp nấu xong, có người ăn và khen ngon thì đó là điều hạnh phúc, tặng quà cám ơn thực khách đã ăn là đúng rồi, cãi là quánh à nha.

=))

Còn ai ngoài đệ phụ trách chân bếp phụ nữa, theo thuyền ra thôi, sướng nhá =))

annguyenthien
20-07-2012, 11:41
Thấy mọi người bàn tán xôm về cái chủ đề đồ ăn này quá nên cũng ham hố, jơ tay phát biểu ý kiến cho ... sớm đến Page 80. Thiệt sự thì mỗi một tour đều có một mục đích, một định hướng xác định rõ ràng cụ thể là tour hành xác hay tour nghỉ dưỡng. Hành xác hay nghỉ dưỡng đều có cái thú của nó. Riêng tour này nếu mọi người từng biết qua Cực Đông thì có thể hình dung ra được nó là đi bộ toàn tập ở một cái xứ toàn cát, đá, và nắng. Như thế là quá đủ để hiểu mức độ gian nan, cực nhọc của nó như nào. Nên một khi bạn đã dũng cảm quăng gạch, trở thành thành viên của nhóm điều đó đồng nghĩa bạn biết rõ bạn sẽ được nếm trải cái gì trong chuyến đi.

Một chuyến đi thiếu thốn, gian khổ thì còn có kỷ niệm, còn có chuyện mà kể, có cái mà than thở, có chiến tích mà khoe, có dip phát huy khả năng tự lập và xử lý tình huống. Đổi lại một chuyến đi không thiếu thốn gì cả thì hồi ức viết gì? "Chúng tôi đã đến nơi, không mệt mỏi, và không thiếu thốn gì cả"?

Tuy nhiên nếu là tour nghỉ dưỡng lại khác, bạn được trải nghiệm resort 4 sao với service chuẩn thì lúc đó lại phải bàn bạc làm sao để tận hưởng được nhìu nhất.

Vài lời chém gió, mong là sẽ đến 80 Page haha.

Dong_Bodom
20-07-2012, 11:45
Có ai đã thưởng thức món bánh đậu xanh đặc sản Hải Dương chưa nhỉ. E tình nguyện bê lê thê chút đặc sản gửi tới mọi ng đêm Nha Trang. Mà tổng anh chị em pà con là bao nhiêu nhỉ. Bánh ngọt thui nhưng cũng phải đủ phần

Đoàn xin nhận, hơn 30 mạng, e xem mang được bao nhiêu

Đồ ăn chất lên thuyền chứ có phải mang vác j đâu, chỉ mang theo nước + đồ ăn vặt mà 1 số người vẫn lăn tăn nhỉ :-?

ndbaoanh
20-07-2012, 11:53
Sau khi nghe mọi người mô tả về cái nóng khi lội bộ trong sa mạc, mình đã quyết định mỗi ngày sẽ đi xông hơi 1 lần để tập làm quen với nó.
Và đến ngày đó, mình sẽ đi thuyền cực Đông vì... kiệt sức

Chú cứ đi bộ với đoàn, có khi chú đi 1 lần rồi, chú sẽ phát biểu "ồ, 22 mấy năm nay, ai hỏi sở thích là gì mà mình éo biết trả lời như thế nào, giờ thì mình biết rồi: dạ, sở thích của em là phượt à"

Gian khổ đói khát anh không sợ, chỉ sợ khoản ... thể lực, vì anh vốn ... phi thể thao, hễ chạy/leo là thở phì phò, toàn bám đuôi mấy chị em không đó chứ. Chú 8x đời cuối, chắc chắn khỏe hơn anh già 7x rầu.

Khổng Nghi
20-07-2012, 11:58
http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/s720x720/558317_10151027146118718_2090324507_n.jpg

Trong khi mọi người đang chém gió đến rát họng, đói lã người thì chủ thớt và đồng bọn đang ăn thịt bê đấy.

Chúc cả nhà ăn trưa ngon miệng hén.

À, hỏi cái, có nên đưa món bê thui này vào thực đơn hem ta?

Thuyenbmt
20-07-2012, 12:36
http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/s720x720/558317_10151027146118718_2090324507_n.jpg

Trong khi mọi người đang chém gió đến rát họng, đói lã người thì chủ thớt và đồng bọn đang ăn thịt bê đấy.

Chúc cả nhà ăn trưa ngon miệng hén.

À, hỏi cái, có nên đưa món bê thui này vào thực đơn hem ta?

Món khong nghi đề nghị dành cho buổi ăn nhậu đêm 27 thì được:D.

Chinh phục cực Đông không phải là phượt nghĩ dưỡng, chặng đường đi chắc chắn sẽ rất khó khăn nhưng bù lại chúng ta sẽ ngắm được rất cảnh đẹp, nghĩ tới cảnh sẽ chinh phục được cực Đông chắc tuyệt vời lắm ;) . Do đoàn mình trekking vào chập tối nên cả nhà nhớ chuẩn bị đèn pin nhé (loại đèn pin gắn lên đầu là tốt nhất). Từ hôm nay mỗi ngày đi bộ tầm 3km ( ko cần chạy bộ) để có sức bền trekking. Các cá nhân nên mang theo socola, nước tăng lực khi mệt dùng rất lợi hại( đợt mình leo Fansipan thấy vậy, ko biết cực Đông nóng nực thế nào :D ).

Với tầm chém gió thế này ko biết 80 papes đủ không ta =))

pincoi
20-07-2012, 12:50
Úi zời chị ơi thịt bê thì phải có Soju ( sochu của hàn ý ) ^^ hết xẩy .......................... chứ ai lại đi uống bia bao giờ >.< phí của trời quá chị ơi :(

Khổng Nghi
20-07-2012, 12:57
Úi zời chị ơi thịt bê thì phải có Soju ( sochu của hàn ý ) ^^ hết xẩy .......................... chứ ai lại đi uống bia bao giờ >.< phí của trời quá chị ơi :(

Chủ thớt ghi chú lại cái này nhé, kẻo cậu pin lại chê cái trình thưởng thức món ăn ngon của chủ thớt đấy.

Với tình hình chém gió như thế này, vote cho 100 trang trước khi lên đường. :))

annguyenthien
20-07-2012, 15:01
Cơ bản là về vật chất, ăn uống, xe cộ đã lên kế hoạch tương đối ổn. Thế còn văn hóa tinh thần thì sao nhỉ, có ai bít đàn guitar không? Mang 1 cây gửi tàu ra trước để đêm đó làm liên khúc Trịnh Công Sơn, nhạc trẻ, nhạc teen, nhạc thíu nhi, ...

Thuyenbmt
20-07-2012, 15:04
Cơ bản là về vật chất, ăn uống, xe cộ đã lên kế hoạch tương đối ổn. Thế còn văn hóa tinh thần thì sao nhỉ, có ai bít đàn guitar không? Mang 1 cây gửi tàu ra trước để đêm đó làm liên khúc Trịnh Công Sơn, nhạc trẻ, nhạc teen, nhạc thíu nhi, ...

Hihi, đêm 27/7 nhảnh múa ở Salling Club được hem ta ;)

Khổng Nghi
20-07-2012, 15:04

Ủng hộ ý kiến này đa.

Đờn thì em không biết đờn và cũng hông có đờn nhưng em biết hát, đặc biệt là múa, ngoài ra có thể xiếc nữa. :)

DragonBoy
20-07-2012, 15:16
Cứ đem đờn ra đi, sẽ thử các kiểu :)

nganun
20-07-2012, 15:18
Ủng hộ ý kiến này đa.

Đờn thì em không biết đờn và cũng hông có đờn nhưng em biết hát, đặc biệt là múa, ngoài ra có thể xiếc nữa. :)

Ngànùn (ôm của xế Ấn) còn bít cả múa bụn múa quạt, các thể loại múa...., đảm bảo bốc lửa bốc khói :D, hứa hẹn banh chành cái sailing cờ lúp hè hè. (... just kidding, đừng bắt em múa thiệt ^^), vừa xong việc ham zui bay vào chém gió cho xôm tụ với các xế các ôm :)

DragonBoy
20-07-2012, 15:22

Ai đồng ý nào, giơ tay!

=))

Mình đồng ý luôn cho lành. Quà khuyến mãi là thuốc xổ + xì méc ta trọn gói nhé??

DragonBoy
20-07-2012, 15:40
Thấy mọi người bàn tán xôm về cái chủ đề đồ ăn này quá nên cũng ham hố, jơ tay phát biểu ý kiến cho ... sớm đến Page 80. Thiệt sự thì mỗi một tour đều có một mục đích, một định hướng xác định rõ ràng cụ thể là tour hành xác hay tour nghỉ dưỡng. Hành xác hay nghỉ dưỡng đều có cái thú của nó. Riêng tour này nếu mọi người từng biết qua Cực Đông thì có thể hình dung ra được nó là đi bộ toàn tập ở một cái xứ toàn cát, đá, và nắng. Như thế là quá đủ để hiểu mức độ gian nan, cực nhọc của nó như nào. Nên một khi bạn đã dũng cảm quăng gạch, trở thành thành viên của nhóm điều đó đồng nghĩa bạn biết rõ bạn sẽ được nếm trải cái gì trong chuyến đi.

Một chuyến đi thiếu thốn, gian khổ thì còn có kỷ niệm, còn có chuyện mà kể, có cái mà than thở, có chiến tích mà khoe, có dip phát huy khả năng tự lập và xử lý tình huống. Đổi lại một chuyến đi không thiếu thốn gì cả thì hồi ức viết gì? "Chúng tôi đã đến nơi, không mệt mỏi, và không thiếu thốn gì cả"?

Tuy nhiên nếu là tour nghỉ dưỡng lại khác, bạn được trải nghiệm resort 4 sao với service chuẩn thì lúc đó lại phải bàn bạc làm sao để tận hưởng được nhìu nhất.

Vài lời chém gió, mong là sẽ đến 80 Page haha.

Mình sẽ viết là đã đi, và đã đến mũi Đông cho biết. Mình cũng chẳng ngại gì khi viết nóng và mệt đến nỗi ko đi được. Thế nên, mục tiêu mình giống nhau, chỉ khác cái phương thức đạt được mục tiêu thôi.

Nếu cảm thấy ko phù hợp thì mình té vậy :)

Baobao_1710
20-07-2012, 17:23
Ôi trời ,tới đó ai ko khỏe thì xuống tàu hết ra bãi rạng ,chứ mà ráng sức lết nữa đường mà mọi người phải cáng thì sẽ mệt lắm đây,đi kiểu nào cũng biết Cực đông mà ,vui chơi nhưng phải đảm bảo sức khỏe nữa các Ace ơi.

Khổng Nghi
20-07-2012, 17:43
Mình sẽ viết là đã đi, và đã đến mũi Đông cho biết. Mình cũng chẳng ngại gì khi viết nóng và mệt đến nỗi ko đi được. Thế nên, mục tiêu mình giống nhau, chỉ khác cái phương thức đạt được mục tiêu thôi.

Nếu cảm thấy ko phù hợp thì mình té vậy :)

Đã hứa làm bếp phó và tặng quà cho thực khách rồi thì phải hoàn thành nhiệm vụ xuất sắc nha. Nếu mà trốn tránh thì sẽ có hình phạt thích hợp. :)

pincoi
20-07-2012, 18:14
Hớ hớ e bít hát =)) ..... mọi người sẽ được thưởng thức giọng ca trẻ đầy triển vọng của nước ta ( nổ đấy ) ;))

DragonBoy
20-07-2012, 19:58
Pincoi cứ hát, mình sẽ cố khua đàn đuổi theo xem :D

trang bé
20-07-2012, 20:51
Thump up, bạn nói làm tớ nhớ mỗi lần vào quán Trà Việt ở SG là tớ lại thù hận bọn nó vì chỉ cho có 3 hộp nhỏ xíu cho 1 ấm trà, ngồi nguyên ngày là đói mém xỉu + cồn cào :)) :))
Hiiii, vậy sắp sửa trong danh bạ sẽ có thêm 1 ng nữa để thù hận rồi đó. He he he

jarkko2806
20-07-2012, 21:00
Ôi trời ,tới đó ai ko khỏe thì xuống tàu hết ra bãi rạng ,chứ mà ráng sức lết nữa đường mà mọi người phải cáng thì sẽ mệt lắm đây,đi kiểu nào cũng biết Cực đông mà ,vui chơi nhưng phải đảm bảo sức khỏe nữa các Ace ơi.
Các bạn giống như đoàn mình vừa đi về , đi dg rừng lại có chú Ba dẫn dg thì k bị lạc , nên k tốn sức gì lắm đâu đừng lo. Đi khoảng total từ nhà nghĩ Hải Hà đến chỗ chú Ba là 2tiếng 15 phút , từ nhà chú Ba đi thêm 1 tiếng 15 phút là đến bãi Rạng àh. Bọn mình xuất phát lúc 3.30pm. Đến bãi Rạng 8pm ah (nghĩ ở nhà chú Ba 30 phút). Đừng lo , đừng sợ ai hù gì hết, đòan mình có 2 anh kia bị dụ đi, mà 2 him k bít là đi đâu, dè ra tới nơi mới bít bị hành xác kinh khủng như thế mà họ vẫn đi hết dc quãng dg mà, có 1 girl còn đi dc bằng dép lào toàn chặng lun à, về thì bọn mình cũng đi ghe về, đừng để bị chi phối tinh thần nhá các bạn.

pincoi
20-07-2012, 23:33
Híc híc tình hình là hình như e hơi bị xỉn xỉn con nhỏ bạn nó thất tình nó rủ đi nhậu 2 đứa 1 chai vodka lớn ...... mà e có biết uống rượu đâu .... híc có spam thì cả nhà thông cảm ..... >.<

annguyenthien
21-07-2012, 08:36
Thưa bà con tình hình thu tiền cọc của đoàn SG diễn biến hết sức ... tốt đẹp. Cụ thể là tính đến 0h00 ngày 21/7/12 đã có tổng số 19/21 thành viên hoàn thành nghĩa vụ đóng cọc. 2 thành viên còn lại :
- Hải Frankie, đã sms cho bạn nhưng khôg thấy trả lời.
- Darkangel666(Đức Bảo) vẫn chưa confirm với mình.
Hai bạn có gắng thu xếp trong ngày mai 22/7/12 để chúng ta chốt mọi thứ và chuẩn bị lên đường vào thứ 5 (26/7/12) nhé

Khổng Nghi
21-07-2012, 09:19
Thưa bà con tình hình thu tiền cọc của đoàn SG diễn biến hết sức ... tốt đẹp. Cụ thể là tính đến 0h00 ngày 21/7/12 đã có tổng số 19/21 thành viên hoàn thành nghĩa vụ đóng cọc. 2 thành viên còn lại :
- Hải Frankie, đã sms cho bạn nhưng khôg thấy trả lời.
- Darkangel666(Đức Bảo) vẫn chưa confirm với mình.
Hai bạn có gắng thu xếp trong ngày mai 22/7/12 để chúng ta chốt mọi thứ và chuẩn bị lên đường vào thứ 5 (26/7/12) nhé

Xét thấy bạn Ấn có đầy đủ tứ đức của người Việt Nam, nên mình đề nghị cả nhà tưởng thưởng cho bạn ấy 1 món quà nho nhỏ xiu xíu, cả nhà thấy thế nào?

:))

annguyenthien
21-07-2012, 09:29
Lạy bác, bác xí xóa cho em cái vụ này, so với mọi người thì tính chất công việc của em có thời gian rỗi nên đứng ra nhận nhiệm vụ thu gom cọc giúp mọi người thôi. Chớ em cũng ham ăn, ham nhậu, ham gái như bao thằng tầm thường thôi ạ. Giúp được gì là em làm thui, nhà phượt ai mà chả thế đúng ko nào. [Xin quý vị cho 1 tràng fáo tay]

P/S: tứ đức của em chắc là có nhưng 4 chữ đó phải đi chung :"Phải, Thật, Nhẫn, Tâm"

sofolo
21-07-2012, 10:41
Xét thấy bạn Ấn có đầy đủ tứ đức của người Việt Nam, nên mình đề nghị cả nhà tưởng thưởng cho bạn ấy 1 món quà nho nhỏ xiu xíu, cả nhà thấy thế nào?:))

Yeah, like mạnh!!! Em đề xuất là nên tặng hẳn 2 món quà to to cho nó tình cảm:............

- lúc ghé nhà Khỉ Ngông thăm nồi cháo gà, đề nghị Khỉ Ngông tặng thưởng cho anh Ấn thêm 1 hộp muối tiêu, ăn cho đậm đà=))
- thay vì mỗi người chỉ đc 1 phần thuốc xổ/xì méc ta của Dragonboy thì nay đặc cách cho anh Ấn 2 phần, đảm bảo an toàn sức khỏe:))

...................Tèn tén ten.................

omaixaugia
21-07-2012, 12:45
Hihi, đêm 27/7 nhảnh múa ở Salling Club được hem ta ;)

Zụ này là chị ủng hộ 4 chân đó nha pé Thuyên, nói nhỏ nè ở Nha trang có sàn nhảy với mấy kép đẹp zai nữa đó nha, lúc đó rủ Baobao trốn chồng đi nữa nha

DragonBoy
21-07-2012, 14:57
Zụ này là chị ủng hộ 4 chân đó nha pé Thuyên, nói nhỏ nè ở Nha trang có sàn nhảy với mấy kép đẹp zai nữa đó nha, lúc đó rủ Baobao trốn chồng đi nữa nha

Hờ, vậy là các mợ đi chung với nhau, mình ở nhà rùi. Hết vé.

darkangel666
21-07-2012, 20:46
Hix, sorry cả nhà, tình hình là các big boss bên HQ đổi lịch t7 sẽ qua VN meeting sản phẩm đang phát triển nên em thành thật phải cáo lỗi cùng cả nhà >"<. Bữa đăng ký vì theo lịch là t2 các boss mới qua, chiều t2 mới demo, ai dè các boss nổi hứng đổi lịch làm em thất điên bát đảo bữa giờ ko kiếm cách nào đi được cả. Miss Cực Đông lần này là lần t3 rồi :((. Chỉ biết ngậm ngùi đành chúc nhà ta có 1 chuyến đi thật tốt đẹp & đầy niềm vui nhé!

Thuyenbmt
21-07-2012, 22:47

Ở nhà là ở nhà thế nào, cụ DragonBoy đi theo bảo kê chứ=))

DragonBoy
21-07-2012, 23:42
Ở nhà là ở nhà thế nào, cụ DragonBoy đi theo bảo kê chứ=))

Lạy mợ, giang hồ xứ biển nó làm gỏi em chung với cá thác lác luôn thì có. Chắc lượn cho nước nó trong.

PS: Mình đi xe ra NT sáng thứ 6, chưa biết tá túc đâu để chờ mọi người cả. Hay tiếp tục luyện tập với xông hơi?...

Khổng Nghi
22-07-2012, 00:21
Lạy mợ, giang hồ xứ biển nó làm gỏi em chung với cá thác lác luôn thì có. Chắc lượn cho nước nó trong.

PS: Mình đi xe ra NT sáng thứ 6, chưa biết tá túc đâu để chờ mọi người cả. Hay tiếp tục luyện tập với xông hơi?...

Đến KS nơi đồng bọn sẽ ở, phòng đã được book cho chiều thứ 6 và đêm thứ 6, đồng thời liên hệ ngay với các bạn đi tàu (hoặc ô tô) đến NT để sắp xếp việc thuê xe máy.

@All: chủ thớt đang say bí tỉ với đặc sản Bàu đá ở Bình Định, sáng mai phải ù lên ngã ba tình Đông Dương hẹn hò với ai đó chưa biết, rồi hôm sau về BMT đón Thuyenbmt đi bản Đôn cưỡi voi...

Tình hình sẽ hóng hớt và cập nhật thêm....

jimmytrung169
22-07-2012, 09:11

Chân dài phố biển cũng được lắm đó Bác!

Thuyenbmt
22-07-2012, 10:31

Cụ liên hệ với chị Baobao đi chợ nhé;)

annguyenthien
22-07-2012, 10:48
Chân dài phố biển cũng được lắm đó Bác!

Em đề nghị chúng ta đánh quả lẻ một phát, trải nhiệm chân dài phố biển haha

Dong_Bodom
22-07-2012, 10:58
Chả biết chém từ đâu, còn 1 tuần nữa thôi, háo hức quá

Baobao_1710
22-07-2012, 11:43
Cụ liên hệ với chị Baobao đi chợ nhé;)

Cho cu này ở ks dưỡng sức.cụ này già lắm rùi ,cụ đi theo chị kô nổi đâu e ơi.

DragonBoy
22-07-2012, 11:44

Hớ hớ, nghe được à nha.

Baobao_1710
22-07-2012, 11:46

Ok ,like vụ này kịch liệt luôn ,trốn chồng đi nhảy với kép đẹp giai phố biển.:))

Baobao_1710
22-07-2012, 11:52

Mấy zai đi tìm rau muống biển à :LL

annguyenthien
22-07-2012, 11:53
Thưa bà con, một lần nữa đoàn SG chúng tôi lại xin mạn phép được chia làm 2. Theo đó:
- Nhóm 1, gồm các chị, các em, đi cung Sailing Club trải nghiệm cảm giác phiêu cùng zai phố biển, vạm vỡ không có mỡ
- Nhóm 2, gồm các anh em, đi cung Discotheque Yasaka, trải nghiệm chân dài phố biển nuột như bông điên điển

DragonBoy
22-07-2012, 11:54
Ok ,like vụ này kịch liệt luôn ,trốn chồng đi nhảy với kép đẹp giai phố biển.:))

Đi nhớ đừng nói ỏng biết nha. Mình hứa cũng sẽ ko nói gì vụ mình cũng sẽ rủ ổng đi xem long leg phố biển đâu, kakaka.

Baobao_1710
22-07-2012, 12:03
Thưa bà con, một lần nữa đoàn SG chúng tôi lại xin mạn phép được chia làm 2. Theo đó:
- Nhóm 1, gồm các chị, các em, đi cung Sailing Club trải nghiệm cảm giác phiêu cùng zai phố biển, vạm vỡ không có mỡ
- Nhóm 2, gồm các anh em, đi cung Discotheque Yasaka, trải nghiệm chân dài phố biển nuột như bông điên điển
Các mợ thì đi Sailing clup,còn các cậu thì đi Yasaka,đc đó vụ này like like.

pincoi
22-07-2012, 13:10
Mọi người bàn cái gì mà xôn xao dzữ thế " chân dài phố biển " là món gì vậy anh ấn ... đặc sản nha tra àh :x e cũng muốn 1 xuất .... chân dài .

Khổng Nghi
22-07-2012, 15:14
Mọi người ơi, nhớ chú ý đến sức khoẻ nha. Dành thời gian mỗi ngày đi bộ tầm 10km để làm quen với việc trekking.

Tin nhận từ face của anh Neptune, xem link bên dưới.

http://www.facebook.com/neptune.nguyen/posts/3964660327769

R.I.P

Baobao_1710
22-07-2012, 17:40
Xin thông báo cả nhà là má chồng mình đang nằnm cấp cứu ở BV vì té từ lầu 1 xuống đất,đang thở oxy nêm mình hoãn chuyến đi lại và mình chuyển lại tiền đi chợ cho Ấn ,xin lỗi cùng cả nhà hẹp dịp Bờ Y vậy.

jarkko2806
22-07-2012, 17:56
Mùa này đang là nắng nóng các bạn nên đi vào buổi chiều mát nhé (sớm nhất thì cũng 3pm hãy begin từ hải hà guesthouse) , đi vào ban đêm cũng rất thú vị đó,đỡ mất sức, lúc mình đi chú ba nói đi đêm mát mẻ nên tụi mình đã đi rất nhanh, còn bạn kia chết có lẽ là tuột huyết áp or canxi, các bạn nên pha nc + các loại muối khoáng ún (or mua sẵn nc Reveive) , thật sự mà nói các bạn nào công tử tiểu thư quá thì mới phải lưu ý chứ dân vận động nhìu (chỉ cần đi bộ nhìu mỗi ngày như nghề tour guide của mình) thì k lo gì cả. ai mà chưa đi phượt hành xác lần nào thì k nên đi cực đông nha, tập làm quen ở các cung khác trước đi, thiệt ra là đi k phải gì ghê gớm lắm đâu, vì nhiều ng hay khoe và nói quá những gì họ đã đi , với mình thì chỉ cần từ từ cố gắng là qua dc hết,

DragonBoy
22-07-2012, 18:21
Xin thông báo cả nhà là má chồng mình đang nằnm cấp cứu ở BV vì té từ lầu 1 xuống đất,đang thở oxy nêm mình hoãn chuyến đi lại và mình chuyển lại tiền đi chợ cho Ấn ,xin lỗi cùng cả nhà hẹp dịp Bờ Y vậy.

Bác đã đỡ tí nào chưa? Cầu mong sức khỏe cho bác. Hẹn gặp lại bạn dịp khác nhé.

Thuyenbmt
22-07-2012, 20:32

Mong bác sớm khỏe lại chị nhé:). Hẹn chị ở cung sắp tới.

bad
22-07-2012, 22:34
27/7 mình cũng có mặt ở Nha Trang cùng gia đình. Sẽ mặc áo Phuot năm ngoái đi đường, bác nào nhìn thấy thì hú em cái nhé :))

thachtrungngoc
22-07-2012, 22:39
27/7 mình cũng có mặt ở Nha Trang cùng gia đình. Sẽ mặc áo Phuot năm ngoái đi đường, bác nào nhìn thấy thì hú em cái nhé :))

Hehehe...túm được bác bad chạy từ HHVN qua đây :D

annguyenthien
23-07-2012, 08:10

Em rất tiếc ! Cầu mong bác được bình an vô sự. Hẹn chị Bờ Y ký sự vậy !

omaixaugia
23-07-2012, 08:53
Em rất tiếc ! Cầu mong bác được bình an vô sự. Hẹn chị Bờ Y ký sự vậy !

Lý do Baobao không đi được nên việc đi chợ nấu ăn đang bị bỏ lửng, vậy Mèo xung phong làm chân đó. Tuy nhiên mèo cùng xuất phát với đoàn vào tối thứ 5 nên việc đi chợ cũng hơi căng, vậy tối đó đi siêu thị và sáng hôm sau đi chợ sớm có được không? Chờ ý kiến của Ấn nha vì thời gian không còn nhiều để sắp xếp lại kế hoạch nữa.

annguyenthien
23-07-2012, 09:40
Xét thấy tình hình Chị Bảo không thể thu xếp cùng đoàn vì việc gia đình. Chức vụ bếp trưởng em xin đề nghị giao lại cho chị Ninh mèo, mặc dù tối thứ 6 chúng ta mới tới nhưng sáng thứ 7 vẫn còn thời gian để chuẩn bị, đến 11h trưa chúng ta mới khởi hành cơ mà !

Một vài biến động về nhân sự, đoàn Sàigòn chứng kiến 4 cuộc rút gạch ngoạn mục là Darkangel666, Hải Frankie, Chị Bảo Bảo. Danh sách đoàn SG chốt ở 16 thành viên và tiền coc đã thu đủ.

ndbaoanh
23-07-2012, 10:23
Thời gian quá dư dả, thậm chí đoàn DL-NT đến rất sớm, cứ tà tà, ung dung xông xênh mà chơi bời, đến lúc chợ búa nấu nướng chỉ cần có người miệng hét ra lửa để phân công là ngon lành heheh

Tình hình là theo mình biết được đến giờ là:
-Gia đình chị Bảo đi riêng, nên giờ gia đình chị ấy có việc không đi được thì không ảnh hưởng đoàn
-Đủ xe đủ xế (đã bỏ qua những đồng chí không thông báo, tức là mặc nhiên không đi)
-Thiếu 1 ôm (Luccifer Sam)
-@Long: vì gia đình chị Bảo không đi ghe ra, mà chú thì định đi chung với chị ấy bằng ghe, vậy chú tính sao?

annguyenthien
23-07-2012, 11:43
Thông tin mới nhận, Lan Chi / hotmitluoi rút gạch nha bà con. Đoàn SG còn 15 mems. Cung Dalat còn 2 xế độc hành

Baobao_1710
23-07-2012, 12:38
Mình cám ơn cả nhà đã hỏi thăm ,mình rất tiếc vì bỏ lỡ cuộc đi này cùng mọi người ,sáng nay thì má chồng mình đã được Chúa gọi về lúc 4g am.Chúc cả nhà đi bình an và vui nhé ,mình chỉ còn đợi mọi người đi về off share hình thôi.:(

Khổng Nghi
23-07-2012, 12:44
Mình cám ơn cả nhà đã hỏi thăm ,mình rất tiếc vì bỏ lỡ cuộc đi này cùng mọi người ,sáng nay thì má chồng mình đã được Chúa gọi về lúc 4g am.Chúc cả nhà đi bình an và vui nhé ,mình chỉ còn đợi mọi người đi về off share hình thôi.:(

Gửi tặng chị và gia đình.

Ý Chúa - Hồng An feat Lm. Thành Tâm CSsR

http://yume.vn/abbalaycha/mp3/baihat/y-chua-lm-thanh-tam-cssr.35B7D9AA.html

R.I.P

annguyenthien
23-07-2012, 12:46

Em rất tiếc và xin chia buồn cùng gia đình chị !

sofolo
23-07-2012, 12:50

Rất lấy làm tiếc..Cũng không biết nói gì hơn, chị và gia đình take care nhé.
See ya soon.

meihgnel
23-07-2012, 12:59
Cho e được chia buồn cùng gia đình chị Bảo. E vô cùng bất ngờ khi biết tin này, nhưng đúng là có những chuyện xảy ra mà ta k thể ngờ tới được. Mong cho Bà đi thanh thản, gia đình chị bình an!

Thuyenbmt
23-07-2012, 13:07

Xin chia buồn cùng gia đình chị nhé :(. Mong bác an nghỉ bình an cùng gia đình Thiên Chúa trên thiên đàng .

babyone
23-07-2012, 13:11
Lịch trình lùi lại 1 ngày trùng vào ngày cuối tuần 27-29/07
Như tiêu đề ai máu me join cùng bọn mình cho vui (c)
Ngày 1: Đà Lạt – Nha Trang. Ngủ đêm tại Nha Trang

Ngày 2:
- 7h: Xuất phát từ Nha Trang về xã Đầm Môn - huyện Vạn Ninh, tỉnh Khánh Hòa (100km)
- 10h: Đến Đầm Môn gửi xe nghỉ ngơi…để chuẫn bị vượt bộ 6km vô tới trạm nghỉ trung gian : nhà chú Ba
.........đoàn ăn trưa, tắm biển, nghĩ ngơi tại đây
- 17h30: Tắt mặt trời, balo, đèn PIN, lều trại, các vật dụng cần thiết, chúng ta vượt 2 núi, trekking đêm( có parter chú Ba dẫn đường ) 6km - mất khoảng 2,5h
- 20h: Tới điểm Cực Đông, cắm trại, ổn định chỗ ngủ, ăn nhẹ, sinh hoạt vui chơi & đi ngủ

Ngày 3:
- 5h: Dậy ngắm bình minh, đoàn sẽ ăn sáng nhẹ
- 7h: Nhảy đá tới đúng điểm Cực Đông của VN, chup hinh luu niệm
- 9h30: Đoàn nhỗ neo, đi bộ về trạm nghỉ nhà chú Ba,
- 12h: Có mặt nhà chú Ba, nghĩ ngơi, dùng cơm trưa, chụp hình lưu niệm
- 14h: xuất phát ra lại ngã 3 Đầm Môn lấy xe về
Một số lưu ý cho các bạn muốn tổ chức đi:
Cả chuyến đi này các bạn chỉ cần 2 số điện thoại:
Chú Ba Thanh 01649468442: là người dẫn đường ra Mũi Đôi, đồng thời cũng kiêm luôn đặt thuyền chở các bạn nếu các bạn có nhu cầu và giá sẽ rẽ hơn những nơi khác (giá nằm trong khoảng từ 500k – 2500k/1 chuyến). Còn phí dẫn đường thì trung bình 500k/10 người theo đường nhà chú, nếu đi Bãi Na thì các bạn bồi dưỡng thêm cho chú tí nhé! (thỏa thuận được.)
Chú Mười hải đang Đại Lãnh 0983187381: nhà chú ngay đường lên hải đăng, nơi đây duy nhất chỉ có nhà chú, ai vào đều gởi xe ở đây nên các bạnỏi cần phải tìm. Nếu muốn ở lại qua đêm bạn chỉ phải trả 50k/1 đoàn tiền làm vệ sinh và tiền gởi xe 10k/1 chiếc/ 1 đêm cho chú rồi tha hồ cắm trại ở bãi biển cực kỳ đẹp phía dưới thay vì phải mất 80k/1 người để có thể nghỉ phía trên hải đăng, mặc dù đầy đủ tiện nghi hơn tí. Ngoài ra thì nhà chú nhận làm cơm, hải sản cho các bạn, nếu có nhu cầu cứ gọi chú. Tiền tham quan hải đăng của đàon mình nếu không nghỉ lại là 20k/1 người theo như lời chú Mười nói thì chỉ có 10k àh! Híc híc!
Gía cả tại nhà nghỉ Hải Hà: phòng gởi đồ 140k/1 phòng/1 ngày, phí tắm 10k/1 lần/1 người (chỉ cho nữ tắm trong phòng gởi đồ, nam tắm ngoài, nếu muốn tiết kiệm chi phí, không thì thuê hẳn 1 phòng mà tắm), gởi xe 10k/1 chiếc/1 ngày.
Nếu được các bạn nên chọn thời điểm băng đồi cát vào buổi chiều, khi đã tắt nắng, như vậy sẽ rất dễ dàng (mát mẻ không lo sợ ghẻ), cứ mang đầy đủ đèn pin, tối thì lấy ra xài, đường thì nếu có người dẫn thì khỏi lo, còn không thì vẫn xác định được hướng đi (vì đoàn mình cũng toàn đi tối mà không có người dẫn thôi)
Cho những ai biết bơi: khi ra bãi Rạng, bãi sau nhà chú Ba và bãi dưới hải đăng Đại Lãnh, san hô đa số đã chết cứng, nhưng vẫn còn những mảng rất đẹp, cá biển nhiều, các bạn mang theo kính lặn hay kính bơi đi mà lặn ngắm, rất tuyệt vời.
Vấn đề nước uống khi ra bãi Na thì các bạn có thể xin ở trạm của các ngư dân (ngày xưa là trạm biên phòng Hố Na) các chú ở đây rất nhiệt tình, nước ngọt là từ giếng khoan nên đủ cho các bạn mang đi uống và tắm rửa sơ (nhưng nhớ xin xỏ đàng hoàng nhé!). Còn tại Mũi Đôi thì các bài hồi ức của các đoàn khác cũng có đề cập tới các khe nước trong vách núi nên không lo lắm thiếu nước, chỉ có không đủ cho đoàn số lượng đông thôi.
Các bạn nên có 1 danh sách giá các nhà nghỉ tại các địa điểm trên đường đi như Cam Ranh, Nha Trang,… để khi đoàn trục trặc, trời tối, đoàn mệt thì có chổ mà trú, không thì lều trại có sẵn, cứ kiếm bãi biển nào đẹp đẹp rồi cứ thế mà dựng trại nghỉ ngơi cho sướng. (đoàn mình nghỉ 5 đêm thì hết 4 đêm ngủ bụi rồi, còn đêm cuối xả láng chơi sang!). tóm được trích dẫn của bạn chanhchanhcongtu

Đường - có 2 đường:
Đường 1, băng rừng từ Đầm Môn ---> Nhà chú Ba ---> Bãi Rạng. Nói chung đi chắc khoảng 7 tiếng dưới trời nắng, tất nhiên là sức của từng đoàn nữa.
Đường 2, băng 2-3 đồi cát, đi lệch về hướng Đông Nam để tới bãi Na. Bãi Na là bãi tuyệt vời để cắm trại, tắm tiên, chụp hình....

Nói chung dù đi đường nào thì nên chọn thời điểm xuất phát sao cho đỡ mất sức nhất, tránh đi vào buổi trưa. Có nhóm từ Hà Nội vào đi qua rừng trong đêm, đến Bãi Rạng lúc 9h gì đó,, lúc đoàn mình đang chuẩn bị đi ngủ he he.

Đồ ăn, uống:

Các bạn nên mang đồ ăn dự trữ và bổ trợ năng lượng như bánh, kẹo, sô cô la...Tốt nhất nên pha C sủi với nước suối rồi uống dọc đường, phục hồi sức rất nhanh. Tiết kiệm nước tối đa nhé. Nếu có thể thì đoàn cắt cử một người đi bằng tàu, mang đồ ăn/nước uống cho cả đoàn ra Bãi Rạng trước cũng được.

Nước, trên Mũi Đôi cũng có một khe nước từ núi đá chảy xuống, các bác ngư dân thỉnh thoảng vẫn qua đây lấy nước nên các cậu không sợ chết khát, nhưng cũng không đủ để nấu đâu.

Di chuyển từ Bãi Rạng (địa điểm cắm trại đêm) tới Mũi Đôi khá đơn giản và chỉ nhảy ghềnh một đoạn thôi, chủ yếu chui luồn khe đá. Các bạn nhớ chuẩn bị đầy đủ bao tay để đi rừng và bám đá khi nhảy ghềnh. Ra đó nhớ chụp lại giúp mình là cờ trên cái chòi ngoài đó nhé, lần trước đi thấy lá cờ cũ rách quá rồi nên mình lấy cờ của mình thay, nhớ ghê he he.
P/S: Nhớ mang theo kính/đồ bơi để ngắm san hô nhé. Bãi rạng có khe san hô khá sâu và ở đó rất nhiều loại cá đẹp. Bạn nào thích chơi Robinson thì mang theo mũi lao đi xiên cá dưới bãi ngầm san hô he he. Biển đoạn nhà chú Ba cũng rất đẹp, các bạn nên tận hưởng he he. Nói chung đi CĐ nếu từ từ mà đi thì cảm giác giống như đi nghỉ dưỡng thôi, các bạn cố lên he he. trích của thaohanuvn

Chi phí tạm tính: 300k/ 1 người / 1 ngày (thừa nhậu thiếu bù)
Đoàn sẽ chốt danh sách từ 14-16 mem
Các bạn nhớ đọc kỹ nội dung để chuẩn bị tinh thần & sức khỏe cho tốt nhé
Liên hệ: Mr Đồng - 0983972786(0932.371.799)
Đây là cung ngắn cho cả 1 chặng đường dài https://www.phuot.vn/threads/44502-M%E1%BB%9F-m%E1%BA%AFt-v%E1%BB%9Bi-c%C3%A1c-v%C3%B9ng-mi%E1%BB%81n-Trung-Nam-B%E1%BB%99-T%C3%A2y-Nguy%C3%AAn-12-07-%C4%91%E1%BA%BFn-07-08-2012?p=623635#post623635

Các bạn vui lòng để lại tên, sdt, nick yh.. để tiện liên hệ nhé
Danh sách thành viên đặt gạch hiện tại:
Tên - năm sinh - nick yh - sdt - local - xế(ôm)
1. Mr Đồng - 1986 - [email protected] - 0983.97.27.86(0932.371.799) - HN - xế
2. Mr Thức - 1988 - [email protected] - 0973.220.484 - HN - xế(hiện tại chung 1 xe)
3. Ms Hằng - 1989 - [email protected] - 0977.110.617 - bay từ HN vào DL
4. Ms Trang - 1990 - [email protected] - ....................- BMT
5. Ms Thuyên - .... - ....................... - 0942.025.267 - BMT
6. Mr Thiên Ân - 1986 - Skype: nguyen******* - 090.9981.555 - SG(xế)
7. Mr "ndbaoanh" - ..................................................- SG(xế)
8.Mr Nghiêm - 1989 - [email protected] - 0946.424.800 - Sg - xế
9. Mr Huy - 1988 - .................................................. .......... - 091.999.5055 - NT - xế
10.Ms Thanh Mai - 1988 - 0978.706.606 - skype: sofolo12 - [email protected] - SG - ôm
11,12.Mr Ngọc Tiên + bạn - 1991 - 0937.815.999 - [email protected] - Hà Nội - xế
13.Ms Bảo -.......-.........0983.566.441 - .........................................- SG - bay từ Sg
14. Mr Quốc(khỉ ngông) - 1986 - 0933.890.833 - .............................................- Bình Thuận - xế
15. Ms lehaininh76 - .- 0918.658.092 - .........................................- SG - xế
16. Ms Mỹ Duyên(bạn sofolo) - 0907 969 856 - SG - ôm
17. Ms Thủy - ... ------------- - 0906.431.243 - DL - ôm
18. Mr Pin còi - .. - - 0934.191.017 - SG - xế
19. Bạn Thiên Ân - SG - ôm
20+21: Mr Cường + Mrs Liên - .................- - NT - xế + ôm
22. Ms Trang bé - ....01696965686- - - NT - ôm
23. "rubi1985" - .........................bác rubi có join 1 đoàn đi đầu tháng, hi vọng gặp bác ở NT xin ít kinh nghiệm
Đoàn chúng ta sẽ chốt tầm CN 22/7, các mem còn thiếu thông tin xin vui lòng bổ sung thêm. Đoàn chúng ta sẽ off 1 lần duy nhất vào ngày 27/7 tại NT để lên phân chia công việc chuẩn bị đồ ăn & lều ngủ. Thực đơn tham khảo của bác Rubi:
"Sáng ngày thứ 7: Sáng sớm chưa có nhiều lựa chọn để mua: Bánh mì thịt hoặc hamburger + 1 hộp sữa. Đặt trước để sáng đó tới lấy nhanh, ăn trên xe luôn. Đặt theo số lượng đoàn.

Trưa thứ 7: Ăn tại nhà chú Ba: 10 ổ bánh mì + chả lụa, chả cá, cá hộp; 2kg bánh hỏi + 2 kg heo quay.

Tối thứ 7: BBQ
-2kg đậu bắp.
-2 kg dưa leo.
-30 xiên thịt nướng (chuẩn bị sẵn ở nhà bỏ vô hộp): đến đó chuẩn bị xong bếp nướng là bỏ lên nướng thôi.
-5 kg mực tươi nướng (mua trước, bỏ tủ đá cho đông, hôm sau bỏ vô bịch đá nhỏ mang theo)
Vật dụng mang theo: 5kg than (chia nhỏ ra) + dây thép, vỉ nướng + 1 bếp cồn nhỏ để nhóm than cho nhanh + cồn khô. Tất nhiên kèm theo: bật lửa, dao, chén, dĩa, đũa muỗng nhựa,… + tấm bạt nhỏ để trải đồ ăn

Sáng CN: Bánh mì sandwich (2 bịch) + Xúc xích, phô mai (theo số lượng đoàn) + 2 kg Cà chua.
….."

Chúng ta sẽ trải qua tầm 7-8 tiếng đi bộ mỗi ngày, lúc về từ bãi Rạng - Đầm Môn có 2 phương án:
1. Tiếp tục cuốc bộ khả năng 7h tối có mặt ở Đầm Môn phóng xe 100km về NT
2. Thuê thuyền từ bãi Rạng về thẳng Đầm Môn, tiết kiệm thời gian & sức lực. Phương án này mình chưa chek được giá :-s

Các bạn lưu ý: chuẩn bị thể lực tốt nhất cho chuyến đi hành xác này. Bạn nào có tiền sử bệnh nên cung cấp thông tin cho chủ thớt và ít nhất 1 bạn đồng hành cùng biết, chuẩn bị đầy đủ thuốc men cá nhân và có ghi chú rõ cách sử dụng thuốc để phòng ngừa. Cẩn tắc vô áy náy. Chinh phục 1 cung đường khó để khẳng định bản thân là điểu đáng làm nhưng cũng chỉ là 1 cuộc chơi, phía sau bạn còn có gia đình nữa.
Chúc đoàn thành công.

Thuyenbmt
23-07-2012, 13:13
Tóm lại giờ quân số chính xac của đoàn mình là bao nhiêu nhỉ? Đoàn BMT vẫn 3 thành viên + đoàn SG 15+....?
@ chị Haininhmeo: em sẽ phụ thêm cho chị nhé. Tối thứ 5 tầm 7h em cũng có mặt ở NT. Một số dụng cụ đã phân cho em thì em mua tu BMT mang sang hết:)

nganun
23-07-2012, 13:21
Em cũng góp 2 bàn tay và 2 bàn chân phụ chị Ninh mèo và thuyenbmt đi mua đồ....ăn em cũng có thể giúp lun! hè hè. Đầu tuần mà nhìu tin hông zui quá. Giữ sức khoẻ và tập luyện b4 lên đường nhen :). Gluck cả nhà !

DragonBoy
23-07-2012, 14:22

R.I.P

Khi về mình sẽ off nữa nhé.

khahuong1910
23-07-2012, 14:55
Chào cả nhà.
Thấy tình hình HCM thiếu 1 mem
nên mình muốn join cùng mọi ng xuất phát xe máy từ HCM 27/07 .
Nếu được vui lòng PM cho mình qua nick yahoo nhé.
Tên : Kha Hương
nick : [email protected]

thanks all

annguyenthien
23-07-2012, 15:01
Chào cả nhà.

thanks all

Bạn Call trực tiếp cho chủ thớt nhé, bác ấy đang trên đường Xiên Vịt không có update thông tin trên diễn đàn thường xuyên đâu.

khahuong1910
23-07-2012, 15:19
Mình call bác chủ thớt nhưng hok bắt máy.
có thể cho minh xin số dt pác Leader xuất phát từ HCM = xe máy hok?
Thanks.

annguyenthien
23-07-2012, 15:23
Mình call bác chủ thớt nhưng hok bắt máy.
có thể cho minh xin số dt pác Leader xuất phát từ HCM = xe máy hok?
Thanks.

Chắc bác ấy đang bận lái xe nên không nghe điện được, bạn thử lại sau hoặc để lại SMS cho bác ấy nhé. Saigon ko có Leader và cũng hông có thẩm quyền giải quyết vấn đề này bạn ạ. Chủ thớt là người duy nhất quyết định.

Rubi1985
23-07-2012, 16:28
Trước tiên là Rubi xin được chia buồn cùng gia đình chị Bảo Bảo, trước chuyến đi mà sao nhận được nhiều tin buồn quá nhỉ.
Dear all: Cố gắng lên nào các bạn, mặc dù phút chót phải gạch tên vài người nhưng vẫn không làm chùn bước chân chinh phục của ta. Hãy rèn luyện thể lực và giúp đỡ nhau trong chuyến đi nhé.
P/S: Thứ 5 Rubi có mặt ở Nha Trang rồi, nên có gì hẹn gặp đoàn ngoài ấy nhé.
Thân!

immotet
23-07-2012, 19:14
Thành thật xin lỗi mọi người mình xin phép rút tên,tháng này tình hình làm ăn thất bát quá nên sếp bắt họp kiểm điểm không thể xin nghỉ được
Mình chúc mọi người một chuyến đi vui vẻ,mong có bạn nào đó thế chân dùm mình nhé
(huy 0919 chín chín 50.55)

pincoi
24-07-2012, 09:14
Híc e dạo này e xin nghỉ hơi bị nhiều ..... với lại đang có sung đột trong công việc lên không biết chiều nay e có khả năng đi với mọi người không nữa ..... nếu không đi được mọi người vs chị Bảo thông cảm giùm còi nha >.<

annguyenthien
24-07-2012, 09:18
Tiếp tục cập nhật danh sách rút gạch, hôm nay đoàn Saigòn tiếp tục ghi nhận 4 cục gạch rút của 4 người bạn của annguyenthien là Cường, Liên, Thành, Vân. Như vậy đoàn SG tính tới thời điểm này là 11 thành viên. Trong đó, 8 mems nhóm 1 cung Phan Thiết, 2 mems nhóm 2 đi cung Dalat, anh Dragon Boy đi tự túc. Tiền cọc đã chuyển trả lại cho các bạn này.

annguyenthien
24-07-2012, 11:51
Híc e dạo này e xin nghỉ hơi bị nhiều ..... với lại đang có sung đột trong công việc lên không biết chiều nay e có khả năng đi với mọi người không nữa ..... nếu không đi được mọi người vs chị Bảo thông cảm giùm còi nha >.<

Chị Bảo không sắp xếp được thời gian thuận tiện để tiếp nhóm vì phải ra Vũng Tàu lo chuyện gia đình nên chị gửi lời cảm ơn mọi người. Chú Pin ko cần phải lo về vấn đề này nữa nhé.

sofolo
24-07-2012, 12:02
đoàn SG tính tới thời điểm này là 11 thành viên. Trong đó, 8 mems nhóm 1 cung Phan Thiết, 2 mems nhóm 2 đi cung Dalat, anh Dragon Boy đi tự túc.
Cuối cùng nhóm SG-PT-NT vẫn là nhóm cứng đầu nhất, ko tên nào chịu rút quân, chắc tại Khỉ Ngông dụ dỗ ngay từ ban đầu..vì thế nên Khỉ Ngông cố chăm con gà từ giờ đến cuối tuần cho nó nhanh lớn nhé@_@

Thuyenbmt
24-07-2012, 12:56
Sáng thứ 6 Thuyên sẽ mua một số vật dụng đã phân cho Thuyên nên mình sẽ chốt danh sách cuối cùng vào thứ 5 để chuẩn bị nhé. Cả nhà giữ gìn sức khỏe nha, còn 4 ngày nữa thôiiiiiiiiiiiiiii

meocoi
24-07-2012, 13:02
Tình hình nhà này có thay đổi nhỉ ? Mình xin trân trọng mời đại điện của Đoàn tối nay tham gia buối Offline với nhà meocoi. Thời gian và địa điểm ghé bên topic mình nhé.

DragonBoy
24-07-2012, 13:07
Tình hình nhà này có thay đổi nhỉ ? Mình xin trân trọng mời đại điện của Đoàn tối nay tham gia buối Offline với nhà meocoi. Thời gian và địa điểm ghé bên topic mình nhé.

Cho hỏi cái topic nào vậy ạ? Hóng hớt cho mình tối tham gia với :)

Thuyenbmt
24-07-2012, 13:15
Cho hỏi cái topic nào vậy ạ? Hóng hớt cho mình tối tham gia với :)

Cụ DragonBoy ra hóng hớt nhé
https://www.phuot.vn/threads/48018-Cực-Đông-hành-xác-cung-đường-ghành-đá-ven-biển-(-tối-27-7-29-7-)?p=661808#post661808

annguyenthien
24-07-2012, 13:24
Anh Dragon Boy đại diện đoàn mình qua hóng hớt nhé.

pincoi
24-07-2012, 13:31
Ít người chưa hẳn đã không vui ^^ TW dễ hơn ... =))... háo hức chờ 2 ngày nữa chuyến đi phượt đầu tiên của 1 lengen Phượt VN ^^

omaixaugia
24-07-2012, 13:53
Sao rút gạch wa trời vậy nè, 2 ngày đi CĐ trùng với 2 cuộc họp rất quan trọng đối với mình vậy mà vì đã hứa với chính mình nên thà bỏ họp còn hơn bỏ "chơi", không làm "sếp" thì làm "lính". Ai cũng như mình thì loạn hết wa à:))

annguyenthien
24-07-2012, 14:04
Sao rút gạch wa trời vậy nè, 2 ngày đi CĐ trùng với 2 cuộc họp rất quan trọng đối với mình vậy mà vì đã hứa với chính mình nên thà bỏ họp còn hơn bỏ "chơi", không làm "sếp" thì làm "lính". Ai cũng như mình thì loạn hết wa à:))

Loạn loạn, thiên hạ đại loạn nếu có những người như chị ... và như em. Sếp sắp sửa đá đít em roài. Cú này về kím việc mới luôn.

jimmytrung169
24-07-2012, 14:15

Em xin chia buồn cùng gia đình! không có nỗi buồn nào bằng mất đi một người thân yêu!

jimmytrung169
24-07-2012, 16:46
Cực đông thẳng tiến nha mọi người! Lập trường tư tưởng vững vàng không dao động trước mọi trình huống! Hãy chạy bộ và bồi dưỡng cơ thể nha! Hoan hô nhóm SG-NT-CĐ "Xe máy"!

meihgnel
24-07-2012, 16:53
Gần tới ngày đi tự nhiên gạch rút nhiều quá làm e cũng thấy dao động lòng chiến sĩ, chắc phải vặn lại sợi dây cót tinh thần cho nó căng lên quá đi, huhu:H:H

annguyenthien
24-07-2012, 19:04
Tin vui cho cả nhà, theo thông tấn xã Đồng_Bò đốm thì hắn ta vừa thu nạp thêm 1 thành viên cho đoàn Saigon là bạn MyMyVo (không phải mymy Duyên đâu nha ). Mimi sẽ đi thằng ra Nha Trang và join với đoàn vào sáng thứ 7 hoặc tối thứ 6. Như vậy, với sự tham gia này, đoàn Saigon đang có 12 thành viên. Còn 1 ngày nữa khởi hành, cố lên các đồng chí, chúng ta sẽ chiến thắng, chúng ta sẽ chinh phục cực đông !

Baobao_1710
24-07-2012, 19:06
Ôi sao mà rút gạch nhiều thế(có phải mình mở hàng đắt vậy sao):).Nếu mà mình sắp xếp được việc nhà là mình đi Bus ra Nt vào sáng t7.

MyMyVo
24-07-2012, 19:45
Chào cả nhà, em là MyMy, rất cảm ơn anh thớt và cả đoàn đã nhận gạch vào phút cuối. Tối thứ 6 em sẽ ra thẳng Nha Trang chắc khoảng 6h30 có mặt tại Nha Trang, hẹn gặp mọi người tại đấy. Chúng ta nhất định sẽ chinh phục được cực đông.

Baobao_1710
24-07-2012, 19:50
Chào cả nhà, em là MyMy, rất cảm ơn anh thớt và cả đoàn đã nhận gạch vào phút cuối. Tối thứ 6 em sẽ ra thẳng Nha Trang chắc khoảng 6h30 có mặt tại Nha Trang, hẹn gặp mọi người tại đấy. Chúng ta nhất định sẽ chinh phục được cực đông.

em oi cho chi cai sdt co gi chi đu theo em

Thuyenbmt
24-07-2012, 19:53
Đoàn BMT cũng bổ sung thêm 1 thành viên nhé, tổng cộng 4 member như ban đầu;). Thuyên đang đợi dẫn chủ thớt đi thưởng thức "ly cafe ban mê" tại Làng cafe Trung Nguyên;)

mihimigoi
24-07-2012, 20:02
Góp lời.

Chào các bạn. Mihi viết vài dòng để chia sẻ và mong các bạn tránh được trường hợp chuyến "Cực đông" của nhóm đi ngày 20/7 vừa qua. Mihi dẫn link bên dưới. Mọi người đọc.
http://www.facebook.com/notes/hien-truongvan/c%E1%BB%B1c-%C4%91%C3%B4ng-%C4%91%C3%AAm-tr%E1%BA%AFng-tan-th%C6%B0%C6%A1ng-bao-tr%C3%B9m/499992943350896

MyMyVo
24-07-2012, 20:08
em oi cho chi cai sdt co gi chi đu theo em
dạ alo của em 0916-276-073 mai em sẽ đặt xe, nếu chị sắp xếp được ta đi cùng chị nhé :)

MyMyVo
24-07-2012, 20:53
Có một điều em muốn chia sẻ với đoàn mình về chuyến đi vừa qua đó là việc chuẩn bị thể lực và tinh thần. Nên luyện tập thể lực trước chuyến đi, ăn ngủ đầy đủ để có sức khỏe tốt nhất và hiểu thật rõ tính chất của chuyến đi để có sự chuẩn bị về mặt tinh thần.

Baobao_1710
24-07-2012, 22:17
Có một điều em muốn chia sẻ với đoàn mình về chuyến đi vừa qua đó là việc chuẩn bị thể lực và tinh thần. Nên luyện tập thể lực trước chuyến đi, ăn ngủ đầy đủ để có sức khỏe tốt nhất và hiểu thật rõ tính chất của chuyến đi để có sự chuẩn bị về mặt tinh thần.

Ai ko đi bộ nổi thì đi thuyền ra Bãi Rạng e oi,tùy theo sức khỏe mỗi người thôi.Các bạn tự lượng sức mình mà ,đi kiểu nào cũng chinh phục đc Cực Đông mà.

Namir
24-07-2012, 22:44
Mọi người nhớ ăn uống đầy đủ, chuẩn bị sức khỏe thật kĩ lưỡng, và nhớ đem theo THUỐC cấp cứu nhé, tránh trường hợp như nhóm đi tuần rồi.

Quãng đường đi trên cát, nước, trèo đèo, lội suối khá vất vả. Nếu thời tiết dễ chịu thì đỡ, còn nếu nắng gay gắt thì rất dễ bị hóc, nhớ che chắn kĩ lưỡng.

Chúc mọi người có 1 chuyến đi thật thành công !

DragonBoy
24-07-2012, 22:49
Tối nay ko ra off với nhóm kia được vì bận quá. Mình xác định được mục tiêu thì cứ từ từ mà chiến thôi. Chúc mọi người những giấc ngủ sâu và ngon để có sức... phượt.

jimmytrung169
24-07-2012, 23:28
Gần tới ngày đi tự nhiên gạch rút nhiều quá làm e cũng thấy dao động lòng chiến sĩ, chắc phải vặn lại sợi dây cót tinh thần cho nó căng lên quá đi, huhu:H:H

Chúc dây cót của bạn căng nhưng vừa thôi nhá! hãy cùng tôi và các bạn khác chinh phục Cực Đông! Có thể các đoàn khác khi chinh phục Cực đông thường ít bị ảnh hưởng tâm lý, nhưng đoàn mình thì rất được chú ý về vấn đề này. Ngay lúc này đây, bản thân phải soi rọi lại chính mình và động viên cùng nhau. "Hãy Vượt lên chính mình" nha các bạn!

CDW
24-07-2012, 23:30
1 tour có sự chuẩn bị kỹ càng.. nhưng tiếc là chốt 14 đến 16 men..

jimmytrung169
24-07-2012, 23:32

Hân hoan chào đón bạn! Một thành viên mới cho tôi thêm niềm tin mới và niềm vui mới chắc chắn là đây! hẹn gặp nhau NT nha bạn!

pincoi
25-07-2012, 00:04
Hô hô vì tuyển được 1 mem rất là đáng yếu lên e sẽ có phần thưởng cho a Đồng 1 chai sochu dc không anh :x được thì e vác đi ( rượu nhẹ thôi mọi người đừng lo )

MyMyVo
25-07-2012, 07:05
Hân hoan chào đón bạn! Một thành viên mới cho tôi thêm niềm tin mới và niềm vui mới chắc chắn là đây! hẹn gặp nhau NT nha bạn!
Cảm ơn anh, hẹn gặp cả đoàn mình tại Nha Trang ạ :)

NTVGiang
25-07-2012, 07:33
Chúc cả đoàn may mắn và thành công! :)

annguyenthien
25-07-2012, 08:15
1 tour có sự chuẩn bị kỹ càng.. nhưng tiếc là chốt 14 đến 16 men..

Ơ, làm gì có bác. Chúng em chốt 31 cơ. Nhưng mà phút cuối thì gạch vỡ hết chục cái nên số lượng còn khoảng 22. Giấc mơ phá kỷ lục đoàn đông nhất đã không còn. Nhưng ý chí khát khao chinh phục thử thách vẫn vút cao. Đoàn kết, chia sẻ, giúp đỡ lẫn nhau sẽ là chìa khóa để chúng ta vượt qua khó khăn này.

8 Vé xe bus chặng NT-SG khởi hành lúc 21h30 tối chủ nhật 29/7/2012 đã cầm trong tay annguyenthien. (Gồm 7 mems nhóm 1 trừ Jimmytrung + Nghiêm )

Just one more day to go !! Are you READY !!

Baobao_1710
25-07-2012, 09:00
Đoàn này đi có nhiều cái "khủng " quá ,nhiều trang ,nhiều người rút gạch,nhiều người chinh phục cực đông:LL

annguyenthien
25-07-2012, 09:26
Đoàn này đi có nhiều cái "khủng " quá ,nhiều trang ,nhiều người rút gạch,nhiều người chinh phục cực đông:LL

Haizz, lúc đầu chúng ta còn nhìu cái khủng hơn kìa: Đoàn có số lượng khủng nhất (31 mạng). Đoàn có phượt tử trẻ nhất (9 tuổi). Đoàn có xe khủng (Vespa LX 125). Đoàn có nhìu nhóm xuất phát nhất, đi bằng nhìu cách khác nhau nhất, và xuất phát từ nhìu địa điểm khác nhau nhất.

sofolo
25-07-2012, 09:47
Just one more day to go !! Are you READY !!
Absolutely yes ! ! ! ! ! ! ! ! ! ! ! ! :))

Đoàn này đi có nhiều cái "khủng " quá ,nhiều trang
Mục tiêu 80 trang lận. Giờ là 63 pages, just 17 more to go !! Can you we make it? !! =))

ndbaoanh
25-07-2012, 09:55
Hô hô vì tuyển được 1 mem rất là đáng yếu lên e sẽ có phần thưởng cho a Đồng 1 chai sochu dc không anh :x được thì e vác đi ( rượu nhẹ thôi mọi người đừng lo )

Sao chú biết người ta yếu hehee?

ndbaoanh
25-07-2012, 09:59
Đang cần tuyển 2 thợ ôm từ nhóm SG-PT-NT sang nhóm SG-DL-NT xp từ sáng mai 26/7 đêêêê. Chỉ có 2 đực rựa chạy thôi, chán quá

Khổng Nghi
25-07-2012, 10:08
Chào cả nhà, hiện tại em đang ở Sào Gòn ạ, em đến sài gòn vào 1h sáng đêm hôm qua nhờ 1 phút ngẫu hứng bất chợt... Dự định sẽ off đoàn SG nhưng kế hoạch chưa thực hiện được. He he.

Giờ em tranh thủ chạy về Vũng Tàu, sau đó sẽ có mặt ở nhà vào tối nay để chuẩn bị... đón mọi người vào tối mai.

Hẹn gặp mọi người nhé.

annguyenthien
25-07-2012, 10:16
Chào cả nhà, hiện tại em đang ở Sào Gòn ạ, em đến sài gòn vào 1h sáng đêm hôm qua nhờ 1 phút ngẫu hứng bất chợt... Dự định sẽ off đoàn SG nhưng kế hoạch chưa thực hiện được. He he.

Giờ em tranh thủ chạy về Vũng Tàu, sau đó sẽ có mặt ở nhà vào tối nay để chuẩn bị... đón mọi người vào tối mai.

Hẹn gặp mọi người nhé.
Sao bác ko ở lại dẫn đoàn SG luôn cho tiện

meihgnel
25-07-2012, 12:03
Đang cần tuyển 2 thợ ôm từ nhóm SG-PT-NT sang nhóm SG-DL-NT xp từ sáng mai 26/7 đêêêê. Chỉ có 2 đực rựa chạy thôi, chán quá

Up cho a Bảo Anh, alo alo alo...
Quá chán! =((

annguyenthien
25-07-2012, 12:33
Đề nghị băng đảng Dalat ko dùng thủ đoạn dụ dỗ, lôi kéo, chia rẽ nội bộ gây mất đoàn kết nội bộ băng Phan Thiết.
Bữa thấy có 1 bạn đặt gạch mà ta

Chào cả nhà.

thanks all

DragonBoy
25-07-2012, 12:44
Tình hình rất chi là tình hình rồi... Hic hic.

ndbaoanh
25-07-2012, 13:00
Đề nghị băng đảng Dalat ko dùng thủ đoạn dụ dỗ, lôi kéo, chia rẽ nội bộ gây mất đoàn kết nội bộ băng Phan Thiết.
Bữa thấy có 1 bạn đặt gạch mà ta

Mr Đàm tháo nhẫn kim cương dụ thí sinh, iem tếch nhẫn cỏ tặng người có lòng ^^.
Chỉ lôi kéo người của đoàn PT thôi cho thêm phần thân mật, không dám lôi kéo gạch mới

Hien HoaVang
25-07-2012, 13:31
Cho mình đăng ký ..ôm xe máy từ Sg lên DaLat>>>> Cực Đông...được không ah`...

ndbaoanh
25-07-2012, 13:47
Tks bạn, nhưng nội bộ hoán đổi qua lại thôi bạn ơi

jimmytrung169
25-07-2012, 13:47
8 Vé xe bus chặng NT-SG khởi hành lúc 21h30 tối chủ nhật 29/7/2012 đã cầm trong tay annguyenthien. (Gồm 7 mems nhóm 1 trừ Jimmytrung + Nghiêm )

Ấn ơi! Hôm rồi Trung dự định cùng BB đi ghềnh đá đĩa, trở về SG bằng xe máy, nhưng BB huỷ. vì vậy, Ấn Book cho TRung luôn vé xe chặng NT-SG về chung với mọi người nha! cám ơn bạn nhiều!

annguyenthien
25-07-2012, 13:52
Ấn ơi! Hôm rồi Trung dự định cùng BB đi ghềnh đá đĩa, trở về SG bằng xe máy, nhưng BB huỷ. vì vậy, Ấn Book cho TRung luôn vé xe chặng NT-SG về chung với mọi người nha! cám ơn bạn nhiều!

Chắc tui chém ông quá, okie, lát chìu nay tui chạy ra lấy cái vé cho ông, nhớ khao 1 chầu seafood nha !

Như vậy đoàn SG vẫn theo đúng như booking ban đầu với 9 vé xe bus NT - SG và 4 vé gửi xe máy. Đã đặt 4 chỗ cho 4 xe máy rùi. Tối thứ 6 Ấn sẽ thu tiền gửi xe máy và ra Phương Nam Nha Trang lấy vé. Giá gửi xe số là 250k và xe ga là 300k

Các chủ xe lưu ý đem xe ra Phương Nam lúc 8h tối chủ nhật 29/7/12 để nhà xe có thời gian đóng gói cái xe và điều phối xe bus chở vào vì mỗi xe bus chỉ chở tối đa 2 xe máy thui ah.

jimmytrung169
25-07-2012, 13:55
Cho mình đăng ký ..ôm xe máy từ Sg lên DaLat>>>> Cực Đông...được không ah`...

Nếu chủ thớt đồng ý, chúng ta sẽ gặp nhau tại NT, cực đông thẳng tiến! Chắc đoàn SG-ĐL-NT vui lắm đây! 02 xế mà 1 ôm làm sao đây? tuyển thêm ôm đi!

khahuong1910
25-07-2012, 14:32
Em call bác thớt hok dc. nên ngậm ngùi chờ Hồi Ức của đoàn thui.
chúc đoàn có chuyến đi dzui dzẻ nhé.

Thuyenbmt
25-07-2012, 14:55
Báo cáo cả nhà Thuyên đã dẫn chủ thớt đi lòng vòng BMT: Thưởng thức quán 1 cafe đẹp nhất BMT, 1 cafe bệt rẻ và mát nhất, thăm bảo tàng, buôn làng.....10h sáng chủ thớt đã lên đường sang Đà Lạt. Hình như hiện tại đoàn ta đang 23 member, một xe bị lẻ, có thêm 1 member cho đẹp không nhờ;)

annguyenthien
25-07-2012, 15:05
23 là đã tính BảoBảo và MyMy đi bằng bus ra NT chưa chị Thuyên? vote cho one more member đê !

pincoi
25-07-2012, 15:54
Oầy thế e vác đi nhá hôm đó có thịt nướng nữa thì quá đỉnh e có 2 chai mà 1 chai bị khui nắp rồi lên không dám vác theo ....... các bác không chê thì e vác không thì vác 1 chai chưa khui thui.... ^^

DragonBoy
25-07-2012, 15:55
Vác hết đi luôn em ui. Thế có ai đem đàn theo chưa, để pincoi hát 1 mình thì khiếp lắm :D

Thuyenbmt
25-07-2012, 16:07
23 là đã tính BảoBảo và MyMy đi bằng bus ra NT chưa chị Thuyên? vote cho one more member đê !

Đã tính Mymy rồi, chị BaoBao thì chưa biết:)

Baobao_1710
25-07-2012, 17:10
ÔI trời ,nhìn mọi người chém mà háo hức quá ,công việc ơi là cv ,đám ma ơi là đámma ,phải chi đợi mình đi về rồi die có phải hay hơn kô.

Rubi1985
25-07-2012, 17:48
Các đồng chí vui lòng chốt lại dùm em có bao nhiêu người ở khách sạn tối 27/7 vậy ợh. Em đã đặt phòng cho hơn 30 người rồi, giờ không báo chính xác thì nó bắt đền gáng chịu, hehe... Em đã về Nha Trang để sẵn sàng nghênh chiến với các băng đảng SG và BMT rồi đấy nhá, khà khà khà...

jimmytrung169
25-07-2012, 18:00
Vác hết đi luôn em ui. Thế có ai đem đàn theo chưa, để pincoi hát 1 mình thì khiếp lắm :D

Hát ở cực đông hay à nha! like kịch liệt, đề tài biển đảo quê hương nha mọi người!

Baobao_1710
25-07-2012, 19:10
Các đồng chí vui lòng chốt lại dùm em có bao nhiêu người ở khách sạn tối 27/7 vậy ợh. Em đã đặt phòng cho hơn 30 người rồi, giờ không báo chính xác thì nó bắt đền gáng chịu, hehe... Em đã về Nha Trang để sẵn sàng nghênh chiến với các băng đảng SG và BMT rồi đấy nhá, khà khà khà...

Rubi ơi cancel dùm chị phòng nhé em,Thanks.

annguyenthien
25-07-2012, 19:33

Nhóm 1 vẫn đội hình cũ với 4 nam 4 nữ. Bác sắp sao cho tiện thì sắp júp em.
Nhóm Dalat đợi Đồng confirm

P/S: tình hình vé xe bus NT-SG đã ổn. Do book trễ nên jimmytrung được ưu tiên đi bằng Sinh cafe khởi hành sớm hơn mọi người vào lúc 8h30. Băng đảng 8 tên còn lại sẽ ùa lên Phương Nam lúc 9h30. Đã đặt 4 vé gửi xe máy gồm xe của Jimmytrung, pincoi, em chi Duyên, và xe em. Như vậy aTrung sẽ đến SG trước và đi bộ sang Phương Nam lấy xe nhé.

Thuyenbmt
25-07-2012, 20:44

Đoàn BMT 2 member ngủ đêm 27/7 nhé

Khổng Nghi
25-07-2012, 22:40
Nhóm 1 vẫn đội hình cũ với 4 nam 4 nữ. Bác sắp sao cho tiện thì sắp júp em.
Nhóm Dalat đợi Đồng confirm

Nhóm SG có thêm Khỉ Ngông + Ôm nữa nha.

Cộng thêm đoàn BMT nữa là 12 mạng. Gồm 6 nam 6 nữ.

Đợi thêm đoàn của chủ thớt update nữa là xong, các bạn không thuộc đoàn nào đi từ HN sao không thấy lên tiếng gì hết? rủ rê các bạn ấy ở chung 1 KS tối rủ nhau đánh bài chặt hẻo 4 5 sòng cho nó đông vui đi.

Khổng Nghi
25-07-2012, 23:41
Thông báo: Vì có 1 cuộc rút gạch khá ngoạn mục nên số lượng thành viên tham gia sẽ ít hơn dự tính ban đầu.Vì thế thay vì em chuẩn bị 6kg thịt thì sẽ giảm còn 4.5 - 5kg thôi, và số lượng trái thanh long cũng sẽ giảm bớt. Em xin hết.

@All: À, sắp tới có 2 thành viên độp xế điếc xuyên Việt từ Lũng Cú (Hà Giang) đến Cà Mau muốn tham gia chinh phục cực Đông cùng đoàn chúng ta. Hiện tại 2 bạn ấy đang vi vu... ở tuôt Quảng Ngãi, nhưng sẽ tranh thủ độp để kịp đến Đầm Môn vào 12h trưa ngày thứ 7, và cùng đi bộ với đoàn kể từ Đầm Môn - cực Đông. Mọi người cho ý kiến về vấn đề này nhé.

Mọi người xem hành trình 2 bạn ấy ở đây ạ:

https://www.phuot.vn/threads/46633-Xe-%C4%91a%CC%A3p-xuy%C3%AAn-Vi%C3%AA%CC%A3t-t%C6%B0%CC%80-Ha%CC%80-Giang-%C4%91%C3%AA%CC%81n-Ca%CC%80-Mau-%C4%90i-%C4%91%C3%AA%CC%89-ca%CC%89m-nh%C3%A2%CC%A3n-ti%CC%80nh-ng%C6%B0%C6%A1%CC%80i

Khổng Nghi
26-07-2012, 00:26
Sao bác ko ở lại dẫn đoàn SG luôn cho tiện

Em mà ở lại thì đoàn SG sẽ nhịn đói và ngủ ngoài trời à... Phải zìa để chuẩn bị chăn êm nệm ấm cho đoàn chớ lị. Với lại phải về để chuẩn bị thịt nướng...

annguyenthien
26-07-2012, 08:20
Vậy là giờ G đã đến với ... nhóm 2, theo dự kiến sáng nay nhóm 2 đi cung Dalat với một lực lượng hùng hậu gồm ... 2 thành viên sẽ thay phiên nhau ôm cho đến Dalat nhập đoàn với chủ thớt. Và chỉ còn chưa đầy 8 tiếng nữa thôi thì nhóm 1 với lực lượng khiêm tốn hơn gồm 8 thành viên sẽ khởi hành theo đường biển.

Cực Đông thẳng tiến !!

DragonBoy
26-07-2012, 09:42
Cố lên, từ giờ cho đến G làm cho đủ... 70 trang là được :))

Dong_Bodom
26-07-2012, 09:58
Chào cả nhà, e đã lê lết đến Đà Lạt sau 1 ngày lầm đường lạc lối.
Đặt chân đến chưa kịp thay đồ e kiếm cái máy tính Tổng kết lại danh sách thành viên cho bác rubi còn đặt phòng:
Nhóm DL-NT
1. Mr Đồng + Mr Thức
2. Mr Bảo Anh + Mr Nghiêm
3. Mr Tiên + bạn
Nhóm SG -PT - NT:
1. Mr Ấn + Ms Nga
2. Mr Pin còi + Ms Mai
3. Mr Trung + Ms Ninh
4. Ms Duyên + em trai
5. Khỉ + bạn
Nhóm khắp nơi đổ về:
- BMT: 4 mem,ngủ đêm NT 2 mem
- Đà Nẵng vào: 2 mem tự túc chỗ ngủ, đã có mặt tại NT
- Bạn Khỉ: 2 mem gặp nhau tại Đầm Môn
- Dragon, e mymy Vo, Ms Bảo tự túc xe đến NT
- Trang bé: đã có mặt tại NT,tự túc chỗ ngủ
Tổng mem: 28 mem, chà, cũng k phải ít.Trong đó: 18 boy & 10 girl
Ngủ tại NT: 14 boy, 7 girl
Mem nào có nhu cầu thuê xe máy vui lòng liên hệ trực tiếp với bác Rubi:0936.360.464

annguyenthien
26-07-2012, 10:10
Số gì đẹp dữ, 28 có thua 31 lúc đầu là bao. Vậy đồ ăn sẽ chuẩn bị cho bao nhiu người để biết đường tính toán lại nè. Bữa trước off Saigon đã tính toán số lượng thức ăn trên 30 người đấy !

Phụ lục 1: Thực đơn và dụng cụ cần chuẩn bị như sau:
I. Đồ ăn chung cho đoàn

- 03 kg Mực
- 03 kg thịt Bò
- 10 bịch Bánh mì Sandwich
- 04 Nước loại 20 lít (chưa bao gồm 2 thùng để tắm của 2 chị Bảo+Ninh)
- Dưa leo (rau củ các loại)
- Tương ớt, muối, tiêu, chanh, …(gia vị các loại)
Khỉ Ngông sẽ giúp đoàn mua
- Thịt heo
- Thanh Long
Chị Thuyên sẽ giúp đoàn mua
- Khoai, bắp
- Xúc xích, mứt dâu

II. Dụng cụ dùng chung
Chị Thuyên sẽ giúp đoàn chuẩn bị
- Thớt
- Tô, muỗng giấy
- Que xiên thịt
- Dây kẽm
- Cồn
- Bao tay nilon để làm đồ ăn

P/S: Em đã in cái danh sách này ra rùi, sẽ giao lại cho ai đi chợ thay chị Bảo khi nhập đoàn tại NT

Dong_Bodom
26-07-2012, 10:15
Hiện mình đã gặp cu Tiên & đang đợi a Bảo Anh & cu Nghiêm lên nhập đoàn. Dọc đường mình đã gặp khá nhiều người góp ý về cD, xin lưu ý mọi người 1 tí:
- Nên đi giày đế dày tránh cái rát của cát sa mạc, đội mũ rộng vành để tránh cái nóng.
- Chúng ta ăn trưa tại Đầm Môn để hạn chế mất sức chuẩn bị đồ ăn dọc đường, đã được khuyến cáo về cái mệt nên mình thiết nghĩ buổi tối mọi người mệt nhoài nên thực đơn càng đơn giản càng tốt.
- Vài thứ nữa tối NT mình sẽ trình bày sau
Cuối cùng chúc cả đoàn an toàn trên đường, vui vẻ khi gặp nhau & chém gió nhiệt tình khi off

Dong_Bodom
26-07-2012, 10:30
Hôm 25 - 29 mình cũng đi Nha Trang - Đà Lạt nhưng lại khác với lịch của bạn Bò Đốm, hy vọng mình có cơ hội giao lưu với đoàn :)

Cấm xuyên tạc nickname người ta nha,ng quen thì xưng tên họ cái:D

Số gì đẹp dữ, 28 có thua 31 lúc đầu là bao. Vậy đồ ăn sẽ chuẩn bị cho bao nhiu người để biết đường tính toán lại nè. Bữa trước off Saigon đã tính toán số lượng thức ăn trên 30 người đấy !

Thực đơn giảm đi 1/2 là quá đẹp. Sáng nay mình đã chém gió với Chamgia 1 lúc, cũng thu được kha khá kinh nghiệm

Thuyenbmt
26-07-2012, 11:06
Tạm thời Thuyên mua các vật dụng chung trước, sau khi tập kết đấy đủ ở NT, sáng sớm thứ 7 sẽ mua tiếp các thực đơn còn lại.

@ Khongnghi: em mang tầm 4kg thịt là ok rồi nhé. Thanh long dư giả cũng hem sao, trời nóng tha hồ mà giành đó chứ:).

Ôi, mong tới ngày mai khởi hành thôiiiiiiiiiiiiiii

Chúc cả nhà khởi hành tốt đẹp nhé ;).

Thuyenbmt
26-07-2012, 11:08
Chào cả nhà, e đã lê lết đến Đà Lạt sau 1 ngày lầm đường lạc lối.
Đặt chân đến chưa kịp thay đồ e kiếm cái máy tính Tổng kết lại danh sách thành viên cho bác rubi còn đặt phòng:

Nhờ có vậy mà chủ thớt khám phá cung đường mới từ BMT sang Đà Lạt đó chứ ;)

annguyenthien
26-07-2012, 11:20
Buôn Mê qua ĐàLạt à ? Sao không tư vấn cho bác chủ đi ... 722 =))

Thuyenbmt
26-07-2012, 12:20
Buôn Mê Thuột sang Đà Lạt đi quốc lộ 27 rất đẹp, Thuyên cứ ngỡ là chủ thớt biết, còn dặn dò sang Lak thì ghé chỗ nào. Cuối cùng chủ thớt lại đi đương Dak Nong, đường này mới xây dựng lổm chổm nên đường rất xấu. Cuối cùng chủ thớt đi từ 10h đến 9h tối mới tới Di linh, khám phá thêm kiểu đi thuyền sang sông=)).

Khổng Nghi
26-07-2012, 12:23
Hiện tại em đã chuẩn bị hơn 5kg thịt nướng, gồm thịt ba rọi và thịt vai, đã tẩm ướp xong, bỏ từng túi nhỏ vào tủ đông. he he.

Nhìn hình bên dưới là muốn bỏ lên vỉ nướng ngay, và tối nay đoàn SG sẽ được thưởng thức trước... ;))

pila
26-07-2012, 13:28
Ace nhớ mang đồ kín vs khẩu trang nhé.
Mang cả thuốc đau bụng vì phải uống nước nhiều.

Mới đi Vạn Giã về suốt 3 ngày vừa tới nhà lúc 6h sáng nay. Lưng vẫn còn rát vì nắng, tay cũng đã đỏ và rát cũng vì nắng.

Chúc thượng lộ bình an, vui vẻ....

Khổng Nghi
26-07-2012, 13:42
Thanh long đang hút hàng vì... gần cuối mùa, em đã liên lạc với những chủ vựa, nhà vườn quen biết nhưng thanh long chưa cắt kịp (ngày mốt mới cắt), nên thanh long sẽ mua trên đường đi chứ hiện tại em vẫn chưa mua được... trái nào hết á.

Chiều nay xách xe chạy lòng vòng xem có chỗ nào bán... dạo hem....

annguyenthien
26-07-2012, 13:45
Thanh long đang hút hàng vì... gần cuối mùa, em đã liên lạc với những chủ vựa, nhà vườn quen biết nhưng thanh long chưa cắt kịp (ngày mốt mới cắt), nên thanh long sẽ mua trên đường đi chứ hiện tại em vẫn chưa mua được... trái nào hết á.

Chiều nay xách xe chạy lòng vòng xem có chỗ nào bán... dạo hem....

Thu gom trên đường đi cho khỏe bác, co gì ra Nha Trang bán lại kiếm lời đi phượt

mymy
26-07-2012, 14:05
Thêm vài câu để cho kịp tiến độ 70 trang trước lúc lên đường :D
CHuyến này Khỉ Ngông có công lớn tóa, nhất là đối với đoàn SG-NT, mềnh là mềnh đề nghị 4 mem nam đoàn SG khi ra tới nhà Khỉ Ngông nhớ ôm hôn thắm thiết bạn í để cảm ơn nhóa :))
P/s: Nãy mềnh đứng tim vì bị cậu em lừa sẽ phải đi công tác đột xuất, hehehe. Tinh thần 2 chị em tớ rất chi là nôn nao và háo hức

omaixaugia
26-07-2012, 14:43
Đến phút chót thì em JimmyTrung thông báo tất cả giấy tờ xe đã không cánh mà bay, còn Mèo thì đã nói xạo đi xe ô tô ra NT rùi nên không thể mang xe honda đi được (nếu biết đi xe honda chắc cả nhà bắt ở nhà đoá), nên giờ hai chị e không biết tính sao nữa, Baobao đang rủ ngày mai đi bằng xe ô tô ra NT nè. Còn có 4 tiếng nữa làm sao đây trời.
P/s: Viết cho đủ 70 trang cho phá kỷ lục đi pà con.

annguyenthien
26-07-2012, 14:56
Ack ack, rùi giờ sao rùi, 2 người đã có phương án giải quyết chưa? Chị Ninh có vẻ không lucky lắm trong vấn đề này. 1 lần thay ôm, 1 lần thay xế, đến khi có được xế ôm thì lại không xe. Nghiệt ngã quá !
Bởi vậy ta nói việc đầu tiên khi đi làm là kiếm tiền mua con xe số để mà đi phượt cho lành

pila
26-07-2012, 15:13
Đặt vé cấp tốc đi Nha Trang đi.

Với xe giường nằm thì tuyệt đối ko lấy vé của 8 giường cuối của xe Phương Trang nhé. Nếu mua vé nằm trong số 8 giường cuối của xe Phương Trang (xe các hãng khác ko biết có bố trí giường vậy ko) thì xin thưa ra tới Nha Trang là nằm luôn.

Mình bị con nhỏ bán vé ở Ninh Hòa lấy 3 vé của mình bán cho ng khác rồi đẩy 3 vé của mình xuống cuối, mặc dù đã đặt vé trước 2 ngày. Đúng là cực hình đâm ra thù xe Phương Trang luôn.

Thuận Thảo,
An Bình,
Thành Ban.
Chín Nghĩa.
Quang Hạnh.
An Sinh.

Đừng đi xe dù nếu là con gái.

Thuyenbmt
26-07-2012, 15:14
Đến phút chót thì em JimmyTrung thông báo tất cả giấy tờ xe đã không cánh mà bay, còn Mèo thì đã nói xạo đi xe ô tô ra NT rùi nên không thể mang xe honda đi được (nếu biết đi xe honda chắc cả nhà bắt ở nhà đoá), nên giờ hai chị e không biết tính sao nữa, Baobao đang rủ ngày mai đi bằng xe ô tô ra NT nè. Còn có 4 tiếng nữa làm sao đây trời.

Hức hức, em ứa chịu đâu. Tối 27/7 mà chị ko có mặt thì coi như vụ Salling Club của em coi như toi à:(((((((((((((

omaixaugia
26-07-2012, 15:15
Ack ack, rùi giờ sao rùi, 2 người đã có phương án giải quyết chưa? Chị Ninh có vẻ không lucky lắm trong vấn đề này. 1 lần thay ôm, 1 lần thay xế, đến khi có được xế ôm thì lại không xe. Nghiệt ngã quá !
Bởi vậy ta nói việc đầu tiên khi đi làm là kiếm tiền mua con xe số để mà đi phượt cho lành

Tình hình là đi xe Jimmy Trung luôn, dù không có giấy đi công an bắt thì tặng xe cho công an luôn, thả thận thế rùi nên Ấn yên tâm nha, 18h30 có mẹt như đoàn quy định. Nếu không thì Mèo ăn trộm xe mang đi vậy. Sao viết mãi mà không đến trang 70 zậy ta?

annguyenthien
26-07-2012, 15:19
Vâng đúng vậy, cái điểm nhấn quan trọng nhất của tour này là ... Sailing Club, mọi người cố gắng nhé !

P/S: tình hình vé căng thẳng lắm, hôm qua đi vòng vòng cả tiếng đồng hồ mới kiếm được 1 vé cho bác Trung.
Đúng là con gái thì ko nên đi xe dù, hãi lắm. Và cũng không lấy 8 giường cuối của Phương Trang trừ khi nhóm bạn có 8 người và mún nằm chung.

pila
26-07-2012, 15:20
Tình hình là đi xe Jimmy Trung luôn, dù không có giấy đi công an bắt thì tặng xe cho công an luôn, thả thận thế rùi nên Ấn yên tâm nha, 18h30 có mẹt như đoàn quy định. Nếu không thì Mèo ăn trộm xe mang đi vậy. Sao viết mãi mà không đến trang 70 zậy ta?

Các bạn cứ đi sát nhau và luôn có đoàn, nếu bồ câu có vịn thì cả nhóm cứ lao vào xin. Nhất la các bạn nữ.

Không phóng nhanh, vượt ẩu thì cũng ko có lỗi nặng. Và nên nhớ bồ câu thì cũng là con người cả, chả ai làm khó nhau quá đâu

Thuyenbmt
26-07-2012, 15:23
Có ai báo pác Rubi số người cụ thể để đặt phòng tối 27/7 chưa nhỉ????

pila
26-07-2012, 15:24
Vâng đúng vậy, cái điểm nhấn quan trọng nhất của tour này là ... Sailing Club, mọi người cố gắng nhé !

P/S: tình hình vé căng thẳng lắm, hôm qua đi vòng vòng cả tiếng đồng hồ mới kiếm được 1 vé cho bác Trung.
Đúng là con gái thì ko nên đi xe dù, hãi lắm. Và cũng không lấy 8 giường cuối của Phương Trang trừ khi nhóm bạn có 8 người và mún nằm chung.

Vấn đề ko phải là nằm chung, 8 cái giường cuối đó là cực hình đó bạn ạ.

Nó lắc, nó xóc, nó ồn, nó nóng muốn nổ cái đầu luôn. Nói thiệt mình mua vé Quy Nhơn - HCM = 270k, nhưng lần sau nó mời mình đi ko mình cũng éo thèm. Thà cứ ngồi ngoài đường xem có xe nào đẹp và trống thì đi

annguyenthien
26-07-2012, 15:30
Có ai báo pác Rubi số người cụ thể để đặt phòng tối 27/7 chưa nhỉ????

Đồng có update ở post #656 trang 66 số lượng, còn không bít đã có ai báo bác ấy chưa. Không bít bác ấy có đọc được trên đây không

Khổng Nghi
26-07-2012, 15:58
Bác gì gì đó xe hẻm có giấy tờ ấy à, chớ có lo lắng quá... Như em, đi xe máy gần 10 năm trời nhưng có bao giờ mang theo bằng lái và bảo hiểm xe theo đâu... Vì sao mà không mang theo ư, vì em chưa thi bằng lái... Mà số em hên lắm á, chưa bao giờ bị hugo vịn lại... mà nói thiệt, mỗi lần gặp các bạn ấy tim em nhẩy lô tô...

Nói đùa cho vui thôi chứ... cố gắng tìm kỹ thử xem nó có nằm lẫn chỗ nào trong bóp hay không?

Chị Mèo: Tương kế tựu kế mang xe đi dạo, sau đó "giấu" chiếc xe chỗ nào đó gần nhà, rồi đi bộ trở về bảo xe đang sửa ở tiệm gì đó mất vài ba ngày... Rồi vi vu lấy xe đi Nha Trang...

@Đoàn Sài Gòn đi xe máy: Mồi đã chuẩn bị xong, các cô các bác có muốn uống thêm bia rượu hay không báo em, để em ra tạp hoá mua vài két Heniken về tối nay lai rai... Em thì biết ăn nhậu, tuy không giỏi lắm nhưng cỡ chừng 50% thôi, được cái rất là nhiệt tình không mấy cái khoảng phá mồi.

jimmytrung169
26-07-2012, 16:23

Trung nhất định là đi xe máy không đi oto. mọi việc đã sẳn sàng, chuẩn bị xuất phát, trước ôm, đến điểm hẹn đúng giờ!

jimmytrung169
26-07-2012, 16:32

Ráng cho 80 luôn, xin lỗi Ôm và mọi người, đã làm cho mọi người lo lắng, số mình may mắn lắm! không sao đâu, nếu có gặp CSGT nam thì dùm "Mỹ nhận kế", còn CSGT nữ "Nam nhân kế". Tự tin vì đoàn mình toàn là đẹp trai, xinh gái mà!

nganun
26-07-2012, 16:53
Ráng cho 80 luôn, xin lỗi Ôm và mọi người, đã làm cho mọi người lo lắng, số mình may mắn lắm! không sao đâu, nếu có gặp CSGT nam thì dùm "Mỹ nhận kế", còn CSGT nữ "Nam nhân kế". Tự tin vì đoàn mình toàn là đẹp trai, xinh gái mà!

Ngànùn cũng góp chút sức cho nó lên 70 pages hè hè. Trong lúc quởn quởn đợi xế qua đón ^^. Đoàn mình còn quên thứ gì k, check lại lần nữa héng. Nếu quên berberin thì ko phải lo nhé, Ngànùn có mang theo :)

annguyenthien
26-07-2012, 17:04

Không sao đâu, chạy cẩn thận và duy trì tốc độ tốt sẽ không đến nỗi trừ khi lỡ đá lông nheo với các em CSGT thì phải để lại tên roài.

PS: berberin là cái gì ?

nganun
26-07-2012, 17:10
Không sao đâu, chạy cẩn thận và duy trì tốc độ tốt sẽ không đến nỗi trừ khi lỡ đá lông nheo với các em CSGT thì phải để lại tên roài.

PS: berberin là cái gì ?

Chạy qua đây đi xế, câu trả lời nằm bên 180-192 Nguyễn Công Trứ :).Berberin mà cũng hem bít là sao, chắc phải dạy dỗ lại xế quá !

Khổng Nghi
26-07-2012, 17:15
Trong khi Đoàn SG xuất phát thì bà con ở nhà chém gió hộ để mục tiêu 80 trang sẽ hoàn thành nhá.

@Đoàn SG: Phải nhịn đói mà chạy, cấm ăn vặt dọc đường chứ ra đến đây mà không thanh toán nốt chỗ này với nồi cháo chà bá thì... cho ra ngoài sân ngủ hết. :))

Ôi, em gà mái tơ đã ra đi, em ấy có làn da thật là đẹp dù bố em ấy là con gà nòi hàng xóm.

Khổng Nghi
26-07-2012, 17:20
Các bác cẩn thận trên đường đi, qua dầu dây có 1 chốt, qua ông Đồn có 1 chốt nhé... Thường thì chỉ tuýt còi xe tải thôi, nhưng thỉnh thoảng thấy trai xinh gái đẹp đi đàn đàn như thế không chừng thổi lại hỏi thăm sức phẻ nha. =))

Cứ từ từ chạy qua, nhớ khi chạy qua cứ cặp cặp với 1 2 chiếc xe tải là ổn, vì mấy chú lúc đó chỉ quan tâm đến xe tải thôi... Còn nếu đi ngang qua các chú lúc đó mà không có chiếc xe tải nào thì tỷ lệ dừng xe lại cao hơn nhiều.

Thuyenbmt
26-07-2012, 18:33
Trong khi Đoàn SG xuất phát thì bà con ở nhà chém gió hộ để mục tiêu 80 trang sẽ hoàn thành nhá.

@Đoàn SG: Phải nhịn đói mà chạy, cấm ăn vặt dọc đường chứ ra đến đây mà không thanh toán nốt chỗ này với nồi cháo chà bá thì... cho ra ngoài sân ngủ hết. :))

Ôi, em gà mái tơ đã ra đi, em ấy có làn da thật là đẹp dù bố em ấy là con gà nòi hàng xóm.

Ôi, đang đói bụng ma nhin con gà ....chẹp chẹp. Ghen tỵ quá đi mất:). Ước gì ở cực Đông cũng được chén gà nhờ

Baobao_1710
26-07-2012, 20:00
Mọi người đã lên dường chinh phục CD hết rùi ,chỉ còn ta với nồng nàn mà thui:(

Khổng Nghi
26-07-2012, 21:27
Thông báo khẩn: Trong lúc lão Đồng Thức Anh Nghiêm đang rung đùi thưởng thức cafe ở Đà Lạt, đoàn Sài Gòn do lão Ấn đang sì sụp húp nước.. phở tại Long Khánh (vì đói quá nên đến nước cũng húp cho = hết =)), thì tui đang loay hoay với nồi cháo hành...

Đoàn SG mà không thanh toán cái nồi cháo trong đêm nay thì cả đám sẽ ngủ ngoài trời như đã cảnh báo bên trên. he he.

@Chị Bảo: sáng sớm mai bắt xe ra NT đi chị, còn chờ gì nữa, mọi người đang bàn tính kế hoạch ăn chơi nhảy múa vào đêm mai đó. Điểm nhấn cho chuyến đi này sẽ là Sailing và đàn hát nhậu nhẹt ở bờ biển Nha Trang.

@All: Tình hình hơn 5 ký thịt nướng sẽ bị... ế tại Cực Đông, vì theo chủ thớt và các tiền nhân mách bảo thì ra đó mệt lè lưỡi sẽ không ăn uống được gì nhiều. Vậy (theo ý chủ thớt, hí hí) 5 ký thịt sẽ được nướng tại bãi biển Nha Trang, rồi ra cực Đông mọi người ăn bánh mì và uống nước cũng được. :))

Baobao_1710
26-07-2012, 21:57
Ôi .thèm ăn cháo gà quá .....Muốn đi lắm chứ mà phải ở nhà nè,lúc chiều mới mở miệng ra nói đi thì bị dủa te tua bởi bà già ruột của mình ..huhu

Baobao_1710
26-07-2012, 22:01
Chị kô đi được nên gửi hai hộp bánh cho cả nhà ăn lấy sức mà chinh phục Cực đông .Chủ thớt đang ăn chơi đú đởn với 2men từ sg lên

Thuyenbmt
26-07-2012, 22:11
Ôi .thèm ăn cháo gà quá .....Muốn đi lắm chứ mà phải ở nhà nè,lúc chiều mới mở miệng ra nói đi thì bị dủa te tua bởi bà già ruột của mình ..huhu

Hihi, vắng chj cũng mất phần vui :). Về SG off ẹp nhậu nhẹt tiếp chị nhé. Từ 1/8 em dze SG hẳn luôn rồi ;)

DragonBoy
26-07-2012, 23:05
Chém gió thành bão luôn rồi. Đi oto ko vui a? Bà con bỏ rơi tui rùi.

jarkko2806
27-07-2012, 00:51
Mà các bạn co plan gì ở sailing club mà háo hức zạ? vừa rồi nhóm đi cực đông của mình cũng kéo cá đám zô đó , zô dc 15 phút ra vì chán kinh khủng , nhạc còn thua ở nhà mình tự bay nữa . chắc mỗi nhóm mỗi ý thích quá

Baobao_1710
27-07-2012, 19:10
Mà các bạn co plan gì ở sailing club mà háo hức zạ? vừa rồi nhóm đi cực đông của mình cũng kéo cá đám zô đó , zô dc 15 phút ra vì chán kinh khủng , nhạc còn thua ở nhà mình tự bay nữa . chắc mỗi nhóm mỗi ý thích quá

Tại mọi người chưa đi nên chưa biết đó bạn:D

Rubi1985
28-07-2012, 14:21
Tình hình là đoàn này đã lên đường bước những bước đầu tiên trên sa mạc cát mênh mông, trời hôm nay cũng không quá nắng, thế cũng là may mắn lắm rồi.
Đọc cái topic thấy ai cũng háo hức đi Sailing Club, vậy mà đêm qua chỉ được có 5,6 mạng chui vô trỏng, tên Khổng Nghi cũng vọt về luôn, hehe. Sáng nay thì lục đục đến 10h mới xuất phát. Hic, làm mình nhớ cái chuyến cực Đông của mình lần trước quá.
Chúc mọi người đi đường bình an và chinh phục cực Đông an toàn...

nhatrang_cafe
28-07-2012, 17:11
Khi nào về nhớ PM cho mình ra tiễn :)

hoangtungtn1986
29-07-2012, 13:24
Thông báo: hiên tại đoàn đã chinh phục cực Đông thành công trên cả sự mong chờ, bây giờ đang ở nhà nghỉ Hải Hà, chuẩn bị lên xe mỗi người 1 ngã...

Cám ơn mọi người rất nhiều.

Đón chờ hồi ức nhé.

Khỉ Ngông

Khổng Nghi
29-07-2012, 20:46
Đoàn SG đang ở Phương Nam, Phương Trang, Sinh, Quang Hạnh, Quang Hà, Vũ Hà :)... đợi xe về lại Sài Gòn.

Đoàn Đà Lạt 4 thành viên cũng đã về đến nhà.

3 đoàn Xuyên Việt đang ở Nha Trang để... tiếp tục hành trình vào ngày mai.

Đoàn Hải Phòng đang ở Nha Trang, sáng mai sẽ ra sân bay Cam Rang... bay về trời.

Đoàn Bình Thuận dẫn đoàn Xuyên Việt đi... dạo vào ngày mai.

...

Vào phút cuối, tuy có 1 sự cố nho nhỏ đã diễn ra, nhưng thật may mắn mọi việc đã qua, đó là bài học kinh nghiệm quý báu cho từng bạn trong cuộc hành trình này...

...

Riêng tui, đang chuẩn bị nổ "phát súng" đầu tiên cho hồi ức chuyến đi vĩ đại này.

Mọi người chờ xem nhé, sẽ post lên ngay thôi.

Thuyenbmt
29-07-2012, 21:26
Nhà Buôn Mê Thuột đã về tới nhà an toàn rồi nhé. Chuyến đi có quá nhiều cảm xúc. Cảm ơn chủ thớt và cả nhà nhiều nhiều nhé. Chuẩn bị chiến hồi ức thôi ;)

hoangtungtn1986
29-07-2012, 22:00
Hồi ức đã được mở ở đây, bà con vào chém gió nhé. Đợi hình của bà con.

https://www.phuot.vn/threads/50078-Chinh-ph%E1%BB%A5c-c%E1%BB%B1c-%C4%90%C3%B4ng-%2828-29-7%29-h%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-c%E1%BB%A7a-t%C3%ACnh-b%E1%BA%A1n

Khỉ Ngông.

jimmytrung169
30-07-2012, 07:57
Chuyến xe The Sinh đã đưa Trung trở về nhà an toàn, đã đến Phương Nam lấy xe, và đi làm bình thường! Sức khỏe tốt, tinh thần tỉnh táo, chất giọng "Tồi tệ"! Xin cảm ơn mọi người đã cùng tôi chinh phục cực đông!

babyone
30-07-2012, 08:15
Hồi ức đã được mở, các bạn chia sẻ cùng nhau những khoảnh khắc đáng nhớ của chuyến đi nhé.
Topic Rủ rê bạn đồng hành này BBO khóa lại nhé .
Chúc vui.

muidoicucdong
20-07-2015, 09:17
Chinh Phục Cực Đông Với Dân Bản Địa ( Chi Phí Rẻ tối thiểu )

ThanhQuang
20-07-2015, 21:10
Vote trưởng nhóm đi ĐL với bọn mình hôm 24-27 đi.. Đi test cùng tụi mình trước để chuẩn bị đi với team lớn sau.. :))))