PDA

View Full Version : Những điểm đến lý tưởng và những món ăn ngon sưu tầm trên toàn thế giới.

iambackpacker
14-06-2012, 14:20
Welcome to Backpacker!
Tôi là một Backpacker, chắc hẳn bạn cũng đã có lần như vậy. Cũng như bạn, tôi yêu ẩm thực, thích du lịch và ngồi viết những điều mới mẻ từ những cuộc hành trình. Với tôi, du lịch là khoác lên vai một chiếc balo, xách trên tay một máy chụp hình, và cần nhất là một đôi giày dã chiến và êm chân. Thế là du lịch.:D
Backpacker xây dựng để chia sẻ những cuộc hành trình, bao gồm cả về văn hoá và ẩm thực.
Có lẽ tôi đã quá tham lam khi mong muốn website sẽ có đủ dữ liệu về mọi miền thế giới, về tất cả các món ăn mà con người tạo ra. Nhưng hơn hết tôi mong muốn website sẽ cho bạn và cho chính tôi, gia đình tôi, bạn bè tôi một cẩm nang về du lịch và ẩm thực. Ít nhất cũng là những thứ tiêu biểu cho những vùng miền từ Châu Âu đến Châu Á, từ Châu Úc đến Châu Phi, và cả Châu Mỹ nữa. Bên cạnh đó là một số những mẹo, tips giúp bạn có một chuyến đi an toàn, tiết kiệm và vui vẻ hơn.(BB)
Chúc bạn có những phút giây thoải mái và tìm kiếm được những thông tin có ích cho những cuộc hành trình.
(NT)
Backpacker! Around the world.
http://www.iambackpacker.net