PDA

View Full Version : Thành lập CLB Phượt Bình Dương

Pages : 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14

ruanwenhua
23-05-2012, 21:27
Giá thực phẩm cao quá anh, kiểu này say trước khi no rồi :))
Bớt giá đi anh Rùa ơi

Thôi giảm giá cho palani đó, không phải tốt lành gì đâu, sợ em uốn hết bia thôi. 2 con ốc nhảy là 1 lon, còn tôm tích là 1 con 1 lon.
Cá 1 con 2 lon ( cá quý hơn, cũng như kìm hảm sự phát triển của các phượt thủ BD về tiêu diệt lương khô

Anh Hóa cứ hét giá cho cao đi rồi tới đó ko có đủ bia cho thiên hạ uống thì anh phải đi vác bia xệ cả hai vai đó. Một nồi ốc nhảy thế kia mà 1con/lon thì đi đứt 2 thùng rồi còn gì, giá như thế này là chưa được bình ổn và không theo cơ chế thị trường. Đả đảo, phản đối, yêu cầu ban tổ chức định giá lại cho gần với giá vàng quốc tế

Đối với Bebibo thì nhất định không giảm giá, do tên này uốn yếu, nên cho uốn nhiều thì sẽ ăn ít, khekhekhe.
Em chỉ còn kiện ra bộ quốc hội thôi.

mytienyumi
23-05-2012, 21:40
Thu thập thông tin nhanh thế á! em xin bái phục, mới đó mà đã coi wa hết fb of em luôn gùi ah.

mytienyumi
23-05-2012, 21:45
@bebibo: đúng là hồi đại học có học chung với Quế Phương lớp toán ấy, còn cấp 3 Hùng Vương thì mình học C3.
Đính chính lại với cả nhà lần nữa là em chưa lên xe bông nhá, nói vậy oan ức em tội nghiệp.

mytienyumi
23-05-2012, 21:53
Nhìn mấy con ốc,tôm,mực,cá thiệt tình là em chịu ko nổi lun đó, cái kiểu tra tấn người thế này thì còn ác hơn là xài vũ khí đó nha! hjx hjx chẹp chẹp......

ruanwenhua
23-05-2012, 22:07
Nhìn mấy con ốc,tôm,mực,cá thiệt tình là em chịu ko nổi lun đó, cái kiểu tra tấn người thế này thì còn ác hơn là xài vũ khí đó nha! hjx hjx chẹp chẹp......

CHuyến Nam Du ngày 25/5 này tha hồ ăn những món này đó em. chỉ sợ là ngán thôi, Đợt 30/4 vừa rồi nhóm có đi Bình Ba, cũng cá, mực và tôm hùm nướng thôi, nhưng có ai ăn hết đâu, phải bỏ mứa đó.ehehhehehe.Em xem lại từ trang 38 đi sẽ thấy

Palani
23-05-2012, 22:14
CHuyến Nam Du ngày 25/5 này tha hồ ăn những món này đó em. chỉ sợ là ngán thôi, Đợt 30/4 vừa rồi nhóm có đi Bình Ba, cũng cá, mực và tôm hùm nướng thôi, nhưng có ai ăn hết đâu, phải bỏ mứa đó.ehehhehehe.Em xem lại từ trang 38 đi sẽ thấy
EM mytienyumi đâu có đi chuyến Nam Du đâu anh Hóa, nhưng có đi chuyến Bình Ba đầu tháng 6 với bên Đỗ Quế My Huơng đấy :D

mytienyumi
23-05-2012, 22:35
EM mytienyumi đâu có đi chuyến Nam Du đâu anh Hóa, nhưng có đi chuyến Bình Ba đầu tháng 6 với bên Đỗ Quế My Huơng đấy :D
Huhu...vì là em có biết vụ Nam Du này đâu,hum cuối tuần gùi có đi Bến Tre với anh Độc Hành mới nge nói,mà hỏi ảnh còn đk đc ko thì ảnh kêu là đông người quá gùi,chứ thiệt tình là em cũng mún đu bám lắm ấy chứ....
Ủa mà anh Palani là ai thế nhỉ?

click_click_7761
23-05-2012, 22:44
[QUOTE=bebibo;606656]

Anh không có đút bia cho em đâu mà em sợ. Bia còn không đủ mấy anh uống thì có đâu mà đút cho em :))
Em phải coi chừng jinny đây kà

Huhu...vì là em có biết vụ Nam Du này đâu,hum cuối tuần gùi có đi Bến Tre với anh Độc Hành mới nge nói,mà hỏi ảnh còn đk đc ko thì ảnh kêu là đông người quá gùi,chứ thiệt tình là em cũng mún đu bám lắm ấy chứ....

ky này phải phạt anh độc hành mới đc, nhóm ưu tiên mem nữ mà anh dám hok choa hen hehe kỳ Nam Du này là anh từ chết tới bị thương gòi anh độc hành ơi

Palani
23-05-2012, 23:07

Anh biết chẳng qua là do lang thang nhiều topic thôi em :D

mytienyumi
24-05-2012, 01:16
huhu...em có xin sđt chủ thớt định gọi năn nỉ cho em 2 vé nữa cơ,mà ảnh kiu là ko có...huhu...em bùn j đâu á....

DocHanh
24-05-2012, 04:18
huhu...em có xin sđt chủ thớt định gọi năn nỉ cho em 2 vé nữa cơ,mà ảnh kiu là ko có...huhu...em bùn j đâu á....

Lưu trong cái điện thoại kia...hết pin,...rồi bỏ quên ở Bến Tre, giờ nó trôi nổi nơi nào cũng ko biết luôn, èo, cáo lỗi, cáo lỗi....

click_click_7761
24-05-2012, 06:43
điểm giờ tập trung còn 13 tiếng 20 phút nữa hehehe

Palani
24-05-2012, 07:49
điểm giờ tập trung còn 13 tiếng 20 phút nữa hehehe

Hôm nay mới thứ 5 mà click, còn hơn 24h chứ

Nguoi_Binh_Duong
24-05-2012, 07:59

DocHanh dìm hàng em rồi, vé Nam Du lúc nào cũng có (với nữ thôi nhé). Hôm qua anh mới mua vé cho cả nhà. Tuy nhiên nếu em đặt gạch thì :
- Chiều HCM - RG : mọi người đi chuyến 22 g, anh có đặt vé dự phòng chuyến 23g40, nếu em đi thì sẽ đi một mình chuyến sau, xuống RG sẽ có người đón (bebibo hay DocHanh tùy em, hay anh nhờ Hienca hoặc Chúa Thượng đón em?).
- Các chuyến còn lại và khi về RG sẽ đi chung với đoàn.
Trả lời sớm nhé

bebibo
24-05-2012, 08:52

Thôi rồi ko còn gì để nói về DocHanh nữa. Nhân chứng và vật chứng rành rành như thế này thì chỉ cầu mong ban quản lý PBD có cách giải quyết hợp tình hợp lý.

Theo em thấy tội của em chỉ là khuấy động phong trào quá mức dẫn tới những cơn kích động không đáng có cho các thành viên khác (anh CunConDuHy, anh Hóa, anh Palani và pé Kiệt). Nhưng suy cho cùng thì những hành động đó xuất phát từ nhiệt huyết của một người trẻ tuổi. Còn đối với lão DocHanh thì sao??? Cái tên đã nói lên tất cả, ngay cả lúc đi thiện nguyện thì hắn cũng sử dụng ĐỘC để HÀNH hạ người khác, bóp chết niềm hi vọng của một phượt thủ chính hiệu :(

Em xin nghiêm khắc kiểm điểm bản thân bằng cách hạn chế tối đa việc uống rượu bia để em chống mắt lên mọi người xử lý DocHanh như thê nào???

click_click_7761
24-05-2012, 09:18
Hôm nay mới thứ 5 mà click, còn hơn 24h chứ

haha em nôn quá nên nhìn nhầm ngày kaka

Thôi rồi ko còn gì để nói về DocHanh nữa. Nhân chứng và vật chứng rành rành như thế này thì chỉ cầu mong ban quản lý PBD có cách giải quyết hợp tình hợp lý.

Theo em thấy tội của em chỉ là khuấy động phong trào quá mức dẫn tới những cơn kích động không đáng có cho các thành viên khác (anh CunConDuHy, anh Hóa, anh Palani và pé Kiệt). Nhưng suy cho cùng thì những hành động đó xuất phát từ nhiệt huyết của một người trẻ tuổi. Còn đối với lão DocHanh thì sao??? Cái tên đã nói lên tất cả, ngay cả lúc đi thiện nguyện thì hắn cũng sử dụng ĐỘC để HÀNH hạ người khác, bóp chết niềm hi vọng của một phượt thủ chính hiệu :(

Em xin nghiêm khắc kiểm điểm bản thân bằng cách hạn chế tối đa việc uống rượu bia để em chống mắt lên mọi người xử lý DocHanh như thê nào???

công nhận anh kiểm điểm khôn quá hen hahah:Dam

jinnynhungoc
24-05-2012, 09:23
Anh Bình Dương ơi ! Em nghe nói đi xe chuyến cuối khỏe hơn vì khi tới nơi rất sớm sợ anh chị em ta cả đoàn đông đúc phải lê la ngoài đường. Mà danh sách thành viên đi đợt này nằm ở mô anh nhỉ?

Palani
24-05-2012, 09:30
Anh Bình Dương ơi ! Em nghe nói đi xe chuyến cuối khỏe hơn vì khi tới nơi rất sớm sợ anh chị em ta cả đoàn đông đúc phải lê la ngoài đường. Mà danh sách thành viên đi đợt này nằm ở mô anh nhỉ?

Xem ở đây nhé jinny https://www.phuot.vn/threads/36712-Th%C3%A0nh-l%E1%BA%ADp-CLB-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-B%C3%ACnh-D%C6%B0%C6%A1ng?p=603578#post603578
@anh Chuyên: hình như có 1 người rút gạch nũa hay sao mà danh sách còn có 23 mạng vậy anh?

Nguoi_Binh_Duong
24-05-2012, 09:39

Chuyến tiếp theo là 23g40, xe đi 6 tiếng đến RG là 6 giờ, nhưng anh đặt từ bữa chủ nhật thì không đủ số lượng, vì ngày cuối tuần nên người ta đi đông, Phương Trang nói nó nhận đặt vé trước cả tháng(BB)
Chuyến mình đi là 10g 15, đến RG khoảng hơn 4 giờ. Sẽ về nhà người quen đánh răng, rửa mặt, sau đó ăn sáng, uống cofe khu lấn biển, nếu cầnthì lê la một chút cho có chất phượt.
Về RG ngoài xe Phương Trang còn có xe Việt Đức gường nằm, xe tương đương Phương Trang, nhưng giá vé chỉ 125k, ngặc nỗi chiều HCM -RG chỉ có chuyến ban ngày, còn RG - HCM thì đến 22g nói mới chạy.

To Palani : 2 mem rút gạch là xế của jinnynhungoc và bé Hà

puccavn
24-05-2012, 09:56
Anh chủ thớt ơi e ở An Giang ko có ở bình dương xin tham gia zô hội được ko???
Nickname: puccavn
sn: 01/07/1988
sở thích: ăn zí ngủ và ik chơi!!!

jinnynhungoc
24-05-2012, 10:03
Anh Bình Dương có mem mới đăng ký kìa , sức thu hút của Giai BD cao quá ngày càng nhiều thành viên nhở.

Palani
24-05-2012, 10:09
Quê ở AG mà hiện tại đang sống ở BD hay sao em? Hay là hiện tại ở AG luôn? Nếu ở AG thì hơi khó để tham gia đầy đủ các hoạt động của hội nhưng anh nghĩ mọi người cũng rất sẳn lòng chào đón em vào hội (beer)

ruanwenhua
24-05-2012, 10:39
Anh Bình Dương có mem mới đăng ký kìa , sức thu hút của Giai BD cao quá ngày càng nhiều thành viên nhở.

Không phải sức hút Giai BD cao đâu em, chắc là do em mở hàng đắt đó, trước khi em đăng ký, chẳng thấy mem nữ nào cả ( ngoại trừ yaban và tjxiu đấy thôi ). Chắc là em hợp với thổ nhưỡng Bình Dương đó, Giai BD không đẹp nhưng được cái độc ( như DocHanh= Độc ác + chuyên hành hạ người khách ) .v...vv.Với lại PBD toàn xế không hà, tuyển ôm hoài không có.Nói túm lại là nhờ em mở hàng đó

Quê ở AG mà hiện tại đang sống ở BD hay sao em? Hay là hiện tại ở AG luôn? Nếu ở AG thì hơi khó để tham gia đầy đủ các hoạt động của hội nhưng anh nghĩ mọi người cũng rất sẳn lòng chào đón em vào hội (beer)

Pa này coi bộ khoái bon chen lắn ha, nghe nói quên an gian là nhảy vô nhận pà con liền, có ý đồ gì đây ta.
Bạn ngày là bạn của mod jinnynhungoc đó nha. Nếu muốn biết rõ hãy hỏi jinny. hehehehehe.Điều tra hay không

Gởi ACE vài mẫu chuyện vui!

1. Con nhà nghèo
Một chàng trai cầu hôn cô gái mới quen. - Thế nhà anh có xe Mercedes không? - Không - Có khi nào anh mặc đồ của hãng Bossini không? - Không - Nhà anh có biệt thự 3 tầng với mãnh vườn 0,5ha không? - Không Cô gái bĩu môi, nhìn anh bằng cái ánh mắt khinh thường và lạnh lùng ra đi... Chàng trai buồn bã về thuật lại câu chuyện cho bố. Ông bố bối rối: - Cha có thể bán cái Rolls-Royce đang dùng để mua ba chiếc Mercedes. Thay toàn bộ áo quần hiện Pierre Cardin bằng Bossini rẻ tiền. Cha cũng có thể cho một phần đất nhỏ trong nông trại để con có 0,5ha. Nhưng đập đi năm tầng của biệt thự tám tầng này thì thật là........uổng
2. 300$-3 quả trứng
Một ông chồng trên giường hấp hối, gọi vợ đến bên mình và hỏi:
- Em ơi, anh không còn sống được nữa. Em hãy nói thật cho anh, trong suốt thời gian chúng mình chung sống với nhau, em đã phản bội anh bao nhiêu lần?
Chị vợ không nói gì, chỉ khóc nức nở.
Ông chồng lại hỏi :
- Thôi, em đã không muốn nói thì hãy giải thích cho anh tại sao trong tủ của em có 3 quả trứng và 300 USD?
Chị vợ thút thít :
- Mỗi lần em phản bội anh, em lại cho vào tủ một quả trứng.
Ông chồng thở phào:
- À, thế là chỉ có 3 lần thôi ư? Còn 300 USD thì sao?
Lần này, chị vợ khóc rất to và giải thích:
- Mỗi lần trứng nhiều quá, em lại đem ra chợ bán và... em đã tiết kiệm được 300 USD.
Nghe đến đó, ông chồng kêu to lên một tiếng và trút hơi thở cuối cùng
3. 300$-3 Lần
1 ông già lụ khụ đến nhà thổ và yêu cầu 1 cô.Cô ta giải thích cho ông về giá tiền:"Thế này ,100 $ cho 1 lần ở dưới đất, 150$ cho 1 lần trên ghế Sofa và 300 cho 1 lần trên giường."
Ông già lập cập rút ra 300 $,thấy thế cô nàng nhảy ngay lên giường,nhưng ông già vội xua tay:
- Không không,3 lần ở dưới đất
4. Tìm chồng
Có một cô gái đến toà soạn báo đăng tin tìm chồng với nội dung nhu sau:"Em muốn tim một người chồng không cần đẹp trai nhưng không đươc đánh chửi em,không được chạy xa ruồng bỏ em và có thể thực hiện tốt nghĩa vụ làm chồng"
Một tuần sau chuông cửa nhà cô ta reo lên và một người đàn ông xuất hiện.Anh ta nói:
-Anh đến để hỏi cưới em.Hai tay anh bị cụt anh không thể đánh chửi em được
-Hai chân anh bi què anh không thể chạy xa ruồng bỏ em được
Cô gái tức giận hỏi"Thế còn nghĩa vụ làm chồng thì sao?"
Anh ta trả lời:
-Thì nó vừa bấm chuông đấy thôi

5. Thương chồng

Vợ mới sinh con, thương chồng bị "cấm vận" lâu ngày, vất vả ngược xuôi nên đưa chồng ít tiền rồi thì thầm bảo chồng đi "thư giãn" ở ngoài:
- Xả van một tí cho đỡ bức bối anh ạ, em không trách đâu!
Ông chồng đi một lúc rồi về, trả lại vợ gần nửa số tiền rồi kể:
- Anh định vào trung tâm, nhưng cô chủ quán đầu ngõ mình cứ chèo kéo mãi. Cô ấy thông cảm vợ đẻ, giảm giá 50%.
- Con ranh láo toét! - cô vợ gầm lên.
- Ơ kìa em, đi đâu mà chẳng thế? - ông chồng hốt hoảng.
- Em tức là tức nó ấy! Hồi nó đẻ, em có lấy của chồng nó xu nào đâu

Palani
24-05-2012, 10:45
Pa này coi bộ khoái bon chen lắn ha, nghe nói quên an gian là nhảy vô nhận pà con liền, có ý đồ gì đây ta.
Bạn ngày là bạn của mod jinnynhungoc đó nha. Nếu muốn biết rõ hãy hỏi jinny. hehehehehe.Điều tra hay không

Em còn chưa biết gái hay trai mà ý đồ gì đâu anh :D
Jinny vào làm rõ giúp anh cái nào :help

bebibo
24-05-2012, 10:48

http://i1101.photobucket.com/albums/g427/langbiang1162011/DSC00851.jpg

Được chưa hả anh Palani???

ruanwenhua
24-05-2012, 10:49

Đây là mem nữ, đã cùng với jinny đi chuyến langbiang rồi đó, nếu cần nhờ jinny tung hình lên là OK, từ ngày jinny mở hàng coi bộ lôi kéo mem nữ nhiều ha, mấy anh chàng độc thân nhà PBD khỏi sợ bị ê''''''''''''''''''''''''''' rồi nha.

Nguoi_Binh_Duong
24-05-2012, 10:50
Công nhận từ ngày có chuyên mục zui của Rùa, mem đăng ký thanh viên PBD nhiều thiệt =))

click_click_7761
24-05-2012, 10:55

well cummmmmmmmm

công nhận mấy huynh này ghê thiệt

Công nhận từ ngày có chuyên mục zui của Rùa, mem đăng ký thanh viên PBD nhiều thiệt =))

(NT)

@anh palani : anh có dk võng không anh???

Palani
24-05-2012, 10:57

Anh Chuyên tuyển bebibo vào đội điều tra viên phụ anh đi kà :))

bebibo
24-05-2012, 10:59
Anh Chuyên tuyển bebibo vào đội điều tra viên phụ anh đi kà :))

Vì mắt bị cận thị và lí lịch ko tốt chứ ko thì bi giờ em đã đi làm "hình sự" hoặc "trinh sát" rồi

Palani
24-05-2012, 10:59
@anh palani : anh có dk võng không anh???
Võng dù hay sao em? Nếu miễn phí thì tội gì không đăng ký :D
Cho anh đăng ký 1 cái thôi, bạn anh chắc cho ngủ lều ké mọi người.

click_click_7761
24-05-2012, 11:26
sụy đừng la lớn, anh mà la lớn mọi người bik thì em sak nghiệp a ehhe

Palani
24-05-2012, 11:32
Em mà không giới hạn số lượng đăng ký là sạt nghiệp thiệt à :))

HongCam
24-05-2012, 12:13
Đang hí hửng làm member mới mà ko ngờ bị phát hiện mất rùi, hihihi. Toàn người quen thế mà nhậu ko thèm rủ rê gì, chẹp chẹp...
Mình là hàng xóm với Lái Thiêu, ở Vĩnh Phú, Thuận An.

mytienyumi
24-05-2012, 12:32
Cả nhà ui cho e hỏi xíu. Có cách nào để đi cả Phú Quốc và Nam Du trong cùng một chuyến mà ko phải ở lại Rạch Giá 1 đêm ko ạ?
Theo em biết giờ tàu chạy của PQ-RG là 8g và 13g,còn RG-ND là 8g và ND-RG là 12g30 có đúng ko ạ?

ruanwenhua
24-05-2012, 12:52
Đang hí hửng làm member mới mà ko ngờ bị phát hiện mất rùi, hihihi. Toàn người quen thế mà nhậu ko thèm rủ rê gì, chẹp chẹp...
Mình là hàng xóm với Lái Thiêu, ở Vĩnh Phú, Thuận An.

Chào em gái Hồng Cẩm!Sinh cùng ngày tháng
Lái Thiêu với Vĩnh Phú giờ là hàng xóm, ( trước kia là một nhà), tại Dochanh dìm hàng thôi, chứ mà biết em sớm 1 vài ngày thôi là đã có 2 kỳ off rồi, ( thứ 7 ngày 19/5 và thứ 3 ngày 22/5 ). Còn một số hình ảnh của buổi off đó em xem ngược lại trang 80 trở đi là sẽ thấy.Em phạt Dochanh đi.
Từ Vĩnh Phú đến Lái thiêu chạy xe không quá 5'.Vậy mà PBD lập được gần 2 tháng rồi giờ mới lộ diện.Công nhận Dochanh dìm hàng tốt quá ha

HongCam
24-05-2012, 13:08
Lái Thiêu với Vĩnh Phú giờ là hàng xóm, ( trước kia là một nhà), tại Dochanh dìm hàng thôi, chứ mà biết em sớm 1 vài ngày thôi là đã có 2 kỳ off rồi, ( thứ 7 ngày 19/5 và thứ 3 ngày 22/5 ). Còn một số hình ảnh của buổi off đó em xem ngược lại trang 80 trở đi là sẽ thấy.Em phạt Dochanh đi.
Từ Vĩnh Phú đến Lái thiêu chạy xe không quá 5'.Vậy mà PBD lập được gần 2 tháng rồi giờ mới lộ diện.Công nhận Dochanh dìm hàng tốt quá ha

Chào anh trai sinh lệch giờ và lệch năm, hihihi...
Hội nhà ta lập được gần 2 tháng mà mới có 2 kỳ off thôi ạ, thế thì hẹn gặp ở lần off thứ 3 và thứ n nữa nhé. Mà phạt anh mới đúng chứ sao lại phạt Dochanh nhỉ???

bebibo
24-05-2012, 13:09

Tất cả mọi lời nói đều trở nên vô ích!!!! Anh Hóa tập trung vào hành động xử lý những hành động dìm hàng, bóp nát hi vọng của người khác của DocHanh di

ruanwenhua
24-05-2012, 13:17
Cả nhà ui cho e hỏi xíu. Có cách nào để đi cả Phú Quốc và Nam Du trong cùng một chuyến mà ko phải ở lại Rạch Giá 1 đêm ko ạ?
Theo em biết giờ tàu chạy của PQ-RG là 8g và 13g,còn RG-ND là 8g và ND-RG là 12g30 có đúng ko ạ?

Chỉ có duy nhất 1 cáchla2RG - PQ chuyến 8h, sau đó từ PQ-RG cũng chuyến 8g hôm sau, sau đó đi chuyến gần thời gian gần nhất đi hòn tre (RG-HT: 7h, 9h, 1h, 3h), ngu đêm ở Hòn Tre, chờ sáng hôm sau tàu từ RG đi NAM Du tới hòn tre đón bạn.

Palani
24-05-2012, 13:25
Hội nhà ta lập được gần 2 tháng mà mới có 2 kỳ off thôi ạ, thế thì hẹn gặp ở lần off thứ 3 và thứ n nữa nhé. Mà phạt anh mới đúng chứ sao lại phạt Dochanh nhỉ???
So lần off của hội thì đếm không xuể em ơi, gần như là tuần nào cũng off, nhiều khi 1 tuần off 2 lần. Ý anh Rùa nói ở trên là 2 lần off gần đây thôi đó em.

ruanwenhua
24-05-2012, 13:29

Ui zda, sao lại phạt anh, anh mới biết em thui mà, còn Dochanh biết lâu rùi phải phạt dochanh chứ, nếu anh biết em thì đã không có chuyện PBD toàn boy không. Gần 2 tháng thành lập off không biết bao nhiêu lần đó. 2 kỳ off gần nhất diễn ra trong tuần rồi ( nói chung là mổi tuần đều có off ít nhất 1 lần hết ).Chuyến off hoành tráng nhất là ở Bảo Anh, 3 lần off cafe ở "Phố Xanh" , Bình Nhâm, 4 lần ở Điểm Hẹn ( gần cầu phú long )
3 lần off "cồn" 5% ( ở nhà Ruanwenhua 2 lần, Anh Hienca 1 lần ). tất cả chỉ trong chưa đầy 2 tháng.

Tất cả mọi lời nói đều trở nên vô ích!!!! Anh Hóa tập trung vào hành động xử lý những hành động dìm hàng, bóp nát hi vọng của người khác của DocHanh di

Bebibo này được cái sáng suốt nè, Anh nghĩ chắc Dochanh mua chuộc Hongcam rồi nên anh mới bị Em này đòi phạt ngược lại. Công nhận Dochanh này " Độc như thịt vịt luôn".Em giúp anh điều tra là dochanh dùng chiêu gì mua chuộc rồi báo anh, mình luận tội xử lý.

mytienyumi
24-05-2012, 13:32
Chỉ có duy nhất 1 cáchla2RG - PQ chuyến 8h, sau đó từ PQ-RG cũng chuyến 8g hôm sau, sau đó đi chuyến gần thời gian gần nhất đi hòn tre (RG-HT: 7h, 9h, 1h, 3h), ngu đêm ở Hòn Tre, chờ sáng hôm sau tàu từ RG đi NAM Du tới hòn tre đón bạn.
Tàu từ RG ra ND có ghé ngang HT đón thêm khách hả a?vậy mình phải đăng kí trước phải ko?và có phải trả tiền vé như từ RG đi ND ko? Cho e hỏi thêm là ở HT có ks hya nhà ngỉ j ko?vì e ko có lều...

ruanwenhua
24-05-2012, 13:41
Tàu từ RG ra ND có ghé ngang HT đón thêm khách hả a?vậy mình phải đăng kí trước phải ko?và có phải trả tiền vé như từ RG đi ND ko? Cho e hỏi thêm là ở HT có ks hya nhà ngỉ j ko?vì e ko có lều...

Tàu đi nam du đều có ghé ngang hòn tre, sau đó có những thuyền nhỏ chở mình ra đó rồi sang thuyền lên tàu NAM Du đi nam du.
Hòn tre chỉ có nhà nghĩ thôi, không có KS. bạn có thể ở ngay nhà Khách Huyện ủy. 350k/ ngày/2 người. gần chổ tàu cập bến. ( tháng 2 chỉ có 150k thôi, nhưng từ giữa tháng 3 lên 350k, ngoài nhà khách ra thì hầu như chỉ ở nhà dân là tốt nhất. Nói trước luôn, biển hòn tre không nên tắm, chỉ dành chụp hình là đẹp. còn tắm thì có duy nhất Bãi chén, nhưng hào rất nhiều dễ bị đứt chân. Ra hòn tre nên ăn tôm tích và cá ngát. Ngon, Bổ, Ghẻ.
Xem địa chỉ đây nhé, mới vừa đi lễ giổ tổ hùng vương 31/3.
http://banbecauca.com/forum/showthread.php?13275-Report-chuy%E1%BA%BFn-c%C3%A2u-c%C3%A1-c%C3%B9ng-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-t%E1%BA%A1i-H%C3%B2n-Tre-ng%C3%A0y-30-3-gt-1-4

mytienyumi
24-05-2012, 14:01
j chứ hải sản là niềm đam mê lớn nhất of em,thanks a đã chỉ dẫn tận tình,định đi PQ với ND thui mà gờ thêm cả HT nữa cũng hay.....thjk thế chứ....

Palani
24-05-2012, 15:04
Mem nào đã từng mua túi ngủ hoặc võng mùng thì tư vấn giúp mình nên mua loại nào. Đang cần mua 1 cái để dành đi du lịch :help
Một số sp tham khảo:
http://leuviet.com/vong-mung-tui-ngu/view-all-products.html

KenShin_Design
24-05-2012, 15:24
Mem nào đã từng mua túi ngủ hoặc võng mùng thì tư vấn giúp mình nên mua loại nào. Đang cần mua 1 cái để dành đi du lịch :help
Một số sp tham khảo:

Mua loại 3xi là oki ùi - nếu như chỉ đi 1 mình ;)) còn đi cặp phải xài lều

hoanganhdg
24-05-2012, 15:43
HUm trước off về mệt wa ngu mất tiu,,,sáng vậy ko biết so nào của chủ thớt lưu lại....
HUm thứ 3 ,có 1 Nữ đu theo em câu cá,Ko biết gọi ai hết,,Thế là em đi biển cho bạn e đi núi...........
Em đem Theo Súng dìm hàng nhưng lại thíc câu cá,,,,có nên vác thêm cần theo nữa ko ah .........

DocHanh
24-05-2012, 16:01
SÁng giờ ko online, mới vô mà hoa cả mắt. Bà con làm gì mà luận tội tớ ghê vậy. Chuyện đâu còn có đó chứ. Ko phải dìm hàng, mà wen thôi, giờ mới nhớ ra còn có Pé Cẩm ở Vĩnh Phú.
@ Bebibo : tên này chuyên chia rẽ anh em nè, chuyến Nam Du này phải cho lên bờ xuống ruộng mới được.

@Palani : Túi ngủ mua 200k là đúng giá, nhiều hơn nữa là mắc đó, vô chợ Dân Sinh bán đầy.

Palani
24-05-2012, 16:15
@Palani : Túi ngủ mua 200k là đúng giá, nhiều hơn nữa là mắc đó, vô chợ Dân Sinh bán đầy.
Dưới đó nó có bán lều không DocHanh?

DocHanh
24-05-2012, 16:15
Danh sách thành viên Nam Du tiến ở trang nào vậy mấy đồng chí.

DocHanh
24-05-2012, 16:16
Dưới đó nó có bán lều không DocHanh?

Thứ gì cũng có, kể cả bom, lựu đạn, B40...

Palani
24-05-2012, 16:21
Danh sách thành viên Nam Du tiến ở trang nào vậy mấy đồng chí.
TRang 78. Lật lại 1-2 trang trước của ngày hôm nay, mình có post link cho jinny xem lúc sáng

bebibo
24-05-2012, 17:35
Ko phải dìm hàng, mà wen thôi, giờ mới nhớ ra còn có Pé Cẩm ở Vĩnh Phú.
@ Bebibo : tên này chuyên chia rẽ anh em nè, chuyến Nam Du này phải cho lên bờ xuống ruộng mới được.

Thứ gì cũng có, kể cả bom, lựu đạn, B40...

Ngụy biện, giấu diếm ko được bị phát hiện với đầy đủ nhân chứng, vật chứng rồi mà còn chưa nhận tội. Bây giờ hắn còn hăm dọa bomb, lựu đạn, B40 để cho em lên bờ xuống ruộng kìa cả nhà, nước này chắc chôn em ở ngoài Hòn Tre hay thả xác trôi từ Nam Du về cầu Phú Long lun rồi.

Chuyện đời là thế, người dám nói thẳng nói thật thì bị ăn bomb, nuốt lựu đan và ôm B40. Thôi anh Chuyên cho em xin lại tiền đặt cọc để mua cái chiếu trúc quấn xác lại chứ ra tới Nam Du là ko toàn thây rồi.

DocHanh
24-05-2012, 19:55
Ngụy biện, giấu diếm ko được bị phát hiện với đầy đủ nhân chứng, vật chứng rồi mà còn chưa nhận tội. Bây giờ hắn còn hăm dọa bomb, lựu đạn, B40 để cho em lên bờ xuống ruộng kìa cả nhà, nước này chắc chôn em ở ngoài Hòn Tre hay thả xác trôi từ Nam Du về cầu Phú Long lun rồi.

Chuyện đời là thế, người dám nói thẳng nói thật thì bị ăn bomb, nuốt lựu đan và ôm B40. Thôi anh Chuyên cho em xin lại tiền đặt cọc để mua cái chiếu trúc quấn xác lại chứ ra tới Nam Du là ko toàn thây rồi.

Kakaka, sợ rồi phải ko ??? Hãy đợi đấy, kỳ này cưng toi rồi...

DocHanh
24-05-2012, 20:23
Cập nhật tình hình thời tiết :
25/05( thứ sáu) : mây thay đổi, có lúc mưa, gió nhẹ.
26, 27/05 ( thứ 7, chủ nhật): mây thay đổi, trời nắng, gió nhẹ, phù hợp cho việc vui chơi nhảy múa.

Hy vọng là thời tiết sẽ thuận lợi.

click_click_7761
24-05-2012, 20:24
Cập nhật tình hình thời tiết :
25/05( thứ sáu) : mây thay đổi, có lúc mưa, gió nhẹ.
26, 27/05 ( thứ 7, chủ nhật): mây thay đổi, trời nắng, gió nhẹ, phù hợp cho việc vui chơi nhảy múa.

Hy vọng là thời tiết sẽ thuận lợi.

haha em mới nghe tin đà nẳng có sóng thần kìa haha

DocHanh
24-05-2012, 20:27
haha em mới nghe tin đà nẳng có sóng thần kìa haha

Đà Nẵng khác, kiên Giang khác nha em trai. Nếu có cũng là bất thường, ko phải như thời tiết.

ruanwenhua
24-05-2012, 22:30

Thôi đi mấy cưng. Chém nhau loạn xạ người ta cười cho. Từ ngày có Jinny nhập hội thấy bebibo và dochanh đâm chém nhau tùm lum.
Mấy pác đâmv chém thế nào mà topic của PBD mình mới đăng đàn chỉ hơn 2 tháng thôi mà đã có 20090 lượt ghé thăm rồi, bỏ xa nhưng topic khác. Mấy ace xem lại nhe.Yêu cầu 2 Pác Bebibo và đochanh ngừng khẩu chiến để dành sức chuẩn bị khiên vát hành lý cùng đồ ăn đi nam du.
Hôm nay Rùa đi làm về có ghé tệ xá của Anh Chuyên để thảo luận thêm về công việc khuân vác cũng như phân chia nhiệm vụ. cũng như lương khô cho thời gian trên hoan đảo,
Note: Chiều mai 25/5 lúc 20h00 các anh chị em nào ở bình dương thì tập trung tại ngã tư cây xăng ( trước Đảng Ủy Thuận an) đường ra cầu sắc cũ,không phải UBND TX thuận an nhé.để xuất phát đi bến xe miền tây.
các ace tự nào ở BD thì tự lựa cho mình xế & ôm nhé. hạn chế xe quá nhiều gởi mất thời gian.
Mổi thành viên nên chuẩn bị thuốc cảm ho và đau bụng nhé ( do ăn quá liều )
1. Click Click & Langdu 54
2. PALANI & Gấu PALANI
3. Anh Hiển & ?
4. Dochanh &?
5. Rùa &?
6. Anh Hienca & ?
7. Lecat69 & yeu quái
8. Tony tèo & yaban
9. Người Bình Dương ==> xuống SG trước chuẩn bị.
Sáng Mai Anh CHuyên sẽ gởi lịch và thời gian cụ thể nhất để ACE thu xếp.
G9!

hoanganhdg
25-05-2012, 00:48
Một số sp tham khảo:
Em đã mua laọi 3 chức năng :
Túi Ngủ + Võng + Chăn đắp : Tôn Hao 170 k...Tại chợ Dân sinh.
Tùy theo địa hình hay đi mah anh mua cho tiện.Loai của em là 1 tắm Chăn có dây kéo,Kéo lại thành túi ngủ,Sọt dây vào thành võng,
Túi này việt nam may,chính giữa 1 lớp gòn cogn nghiệp mõng,
Quánh giá là :Rẽ,ấm,.....

click_click_7761
25-05-2012, 08:14
còn 12 tiếng nữa hehe

Nguoi_Binh_Duong
25-05-2012, 09:02
Mình cập nhật lại lịch Trình Nam Du

Ngày 25/05/2012:
• 20 g tập trung và xuất phát tại vỉa hè ngã tư cây xăng, trước Đảng Ủy Thuận An .
• Lộ trình : Cầu Phú Long - Ngã Tư Ga – Xa Lộ Đại Hàn – Bến Xe Miền Tây (Rùa dẫn đường).
• 21 g 45 có mặt tại BXMT, gởi xe, trong trường hợp hết chỗ gởi xe thì qua Bệnh viện Triều An kế bên hoặc nhà bạn Rùa.
• 22 g 15 xe xuất phát.

Ngày 26/05/2012:
• 4 g đến Rạch Giá, đi xe trung chuyển về nhà người quen cách bến xe 1 km, vệ sinh cá nhân và chuẩn bị lương thực ra đảo.
• 6 g đi 4 taxi khu chợ ACE tự do ăn sáng, có nhiều món, nhưng nên ăn Bún Cá và bánh Tằm, vì có thể ăn nhiều quán khác nhau nên ACE tự túc tiền ăn sáng.
• 7 g đi bộ hoặc taxi, xe lôi ra bến tàu cách chỗ ăn sáng 1 km, riêng hành lý cồng kềnh thì mượn xe máy chở ra.
• 8 g lên tàu ra Nam Du.
• 8 g 40 đến Hòn Tre, Rùa nhận Tôm Tích.
• 11 g 30 tàu đến Nam Du. Chuyển sang tàu anh Vũ, 09 47 47 97 97 đi 45 phút sang hai Bờ Đập.
• 12 g 15 đến Hai Bờ Đập chuẩn bị bữa trưa, tạm thời mình chia ra các nhóm:

Bebibo, click_click_7761, Hiển, , KenShin_Design, Bạn LyThong, LyThong: Trải bạt, dựng lều
HoangAnh, lecat69 : Căng băng rôn, thổi bong bóng.
Nguoi_Binh_Duong, Langdu 54, HienCa : Liên hệ làm quen nhà dân xin cắm trại và mua nước ngọt.
Dochanh,YeuQuai, TONY TÈO: Đốt lò than và nướng sò, mực.
Ruanwenhua, Palani, tjxju, yaban, ThichĐiRong, tomydao,Đỗ Quế Mi Hương: Chặt dừa lấy nước, khử tỏi làm nồi lẩu nhúng mực với rau muống, xa lách xoang, bún tươi …
jinnynhungoc, Palani + : Luộc tôm tích.

• Sau bữa trưa mọi người tự do câu cá, tắm biển, khám phá.
• 17 g chuẩn bị bữa chiều với các món:

Cá nướng.
Sò Tô nướng.
Nấu 1 nồi lẩu mắm ruốc, nhúng mực, rau muống, mì gói.
Nấu 1 nồi lẩu nước dừa nhúng mực.

• Bữa khuya với các món:

Nấu cháo bằng cháo ăn liền với mực.
Nướng khoai lang, bắp.

Ngày 27/05/2012:
• 6 g thức giấc, chuẩn bị ăn sáng bằng mì gói với mực và mọi thứ còn sót lại.
• 7 g 30 nhổ trại, lên tàu về Cầu Cảng.
• 8 g đến Cầu Cảng, mọi người tự do:
+ Thuê xe ôm đến đỉnh núi, giá khoảng 30k - 50k / 1 người / 1 chiều, nêu thuê xe ôm lên, về đi bộ.
+ Đi bộ lên và xuống đỉnh núi.
+ Tìm chỗ câu cá gần cầu cảng.
+ Khám phá dân tình ngoài đảo.
• 10 g 30 tập trung, địa diểm tập trung và ăn trưa thông báo sau (có thể ở trạm VT Nam Du hoặc cầu cảng).
• 12 g 15 tàu chạy.
• 15 g Đến RG, đi 4 chiếc taxi 20 km đến Vườn Cò.
• 15 g 30 Đến vườn cò, tham quan và ăn thịt cò chiên, roti với bánh mì.
• 17 g 15 lên taxi ra quốc lộ 80 chờ xe về HCM.
• 17 g 45 lên xe HCM (xe xuất phát ở RG 17 g 30).
• 23 g 30 về đến BXMT.

Một số chú ý:

Mình mới gọi điện ra Nam Du sáng nay, 25/05/2012, thì hôm qua nay ngoài đó trời có mưa, biển động, nên anh chủ thuyền nói mọi người chuẩn bị tinh thần say sóng.
Chuyến đi nay cũng hơi cực về thời tiết, nên ACE chủ động chuẩn bị áo mưa, áo lạnh, thuốc chống say sóng.
Lương thực : tất cả mua tại Rạch Giá, riêng Hải Sản nhờ anh Vũ chủ thuyền mua dùm, riêng món gà Nam Du bữa trước hứa với TONY TÈO, nhưng hôm nay do chưa liên hệ đặt được nên có thể không có.
Kinh phí dự tính 1 người / 1,3 triệu. Hiện tại 15 ACE đã đóng 800k, 1 ACE đóng 1,3k.
Thủ quĩ : mình định sau khi thu tiền xong, mình đưa Palani 10 triệu (chưa hội ý với Palani nhưng Palani làm thủ quỹ chi dùm mình nhé?)

Danh sách cập nhật lại :
1. Mr click_click_7761
2. Mr bebibo
3. Mr DocHanh
4. Mr Hiển
5. Mr Hienca
6. Mr KenShin_Design
7. Mr langdu 54
8. Mr Lecat69
9. Mr Yeu Quai
10. Mr Palani
11. Mrs Palani
12. Mr Nguoi_Binh_Duong
13. Mr Rùa
14. Mr ThichDiRong.
15. Miss tjxju
16. Mr HoangAnhdg
17. Mr TONY TÈO
18. Mrs Yaban
19. Mr Lythong
20. M.. Bạn Lythong
21. Miss Tomydao
22. Miss Đỗ Quế Mi Hương
23. Miss jinnynhungoc

Còn tình hình xe cộ xuống BXMT thì mình định như vầy được không : ACE có mặt tại BXMT lúc 21g45

Các ACE chạy thẳng xuống BXMT:
- ThichDiRong nhà gần BXMT nên tự ra BX.
- Lecat69 và Yeu Quai đi chung xe.
- tjxju và HoangAnhdg.
- Anh Hienca, bebibo, Lythong, bạn Lythong, Tomydao, Miss Đỗ Quế Mi Hương, jinnynhungoc liên hệ với nhau sắp xếp xe nhé.
- Nguoi_Binh_Duong.
- KenShin_Design.

Các ACE đi theo cặp tập trung ở đối diện UBND Thuận An:
- Rùa + DocHanh
- click_click_7761 + langdu 54
- TONY TÈO + Yaban
- Palani +++
- Hiển

Lều, bạt:
Bạt cắm trại có 3 cái, 1 cái 10 x 4 m dùng để trải, 1 tấm 32 m2 để dựng trại, Rùa đang giữ 1 cái 4m x4m.

Còn lều thì hiện mình đã có:
1 lều 4 của KenShin_Design
1 lều 4 của bebibo
1 lều 4 của rùa
1 lều 5 của Hienca
1 lều 4 của TONY TÈO

Như vậy lều chắc cũng tạm ổn, trong trường hợp mưa quá cho nữ thì ké nhà dân.

Các tài sản khác
KenShin_Design có 4 đèn led ( 2 cái loại dán lều - 1 đèn đeo đầu - 1 đèn pin) , có cần phải thêm không mấy bạn?

Lương thực
Kỳ này mình chủ yếu ăn bún, mì gói, khoai lang và hải sản
Lương thực nhờ mua ở RG, ACE sẽ chia nhau ra mang vác ra đảo, hải sản nhờ mua ở Nam Du.

Y tế
Hôm qua bà xã mình có chuẩn bị băng cá nhân, bông gòn, cồn, salonpas, Decolgen, thuốc đen đau bụng.
Chưa có thuốc chống say xe, tàu (mọi người tự túc nhé).

Lời tâm sự:
Do đây là lần đầu mình tổ chức cho PBD, chuyến đi xa, lại sóng gió, thời tiết không thuận lợi, trong lúc bối rối mong ACE bỏ qua.

PBD mình mỗi người sẽ góp cánh tay (và cả lúa nữa =))) góp phần cho chuyến đi thành công.

KenShin_Design
25-05-2012, 09:14
E sẽ chạy thẳng ra BXMT luôn a Chuyên ui do có tý việc phải giải quyết - 9h là e có mẹc ở bến xe miền tây nhâm nhi ly cafe ùi
Lều thì em còn 2 3 cái muh ai chịu vác ko thui chứ vác nhiều đuối lém ( mỗi cái khoảng 5kg ).
Lều của bebibo là 4mx4m cho anh em lai rai luôn đến sáng quá oki .
Nhường 1 lều 4 cho mý bạn nữ - còn Nam lăn đâu ngũ đó khi đã có men ùi - anh cứ yên tâm
Đèn thì em đem theo 4 đèn led ( 2 cái loại dán lều - 1 đèn đeo đầu - 1 đèn pin )

Hum qua soạn hành lý xong hết ùi - cố gắn gọn nhẹ muh sao vẫn ko nhẹ nỗi --- cái balo cũng gần 20kg + túi cần cỡ 10kg --- lại tập thể lực ặc ặc....

TONY TÈO
25-05-2012, 09:19
Còn lều thì hiện mình đã có:
1 lều 4 của KenShin_Design
1 lều 4 của bebibo
1 lều 4 của rùa
1 lều 5 của Hienca
Như vậy lều thì nhà mình đang thiếu, trong trường hợp mưa quá cho nữ thì ké nhà dân.

Em hiện tại đang có môt liều 4

Langdu 54
25-05-2012, 09:50
Lời tâm sự:
Do đây là lần đầu mình tổ chức cho PBD, chuyến đi xa, lại sóng gió, thời tiết không thuận lợi, trong lúc bối rối mong ACE bỏ qua.
Bỏ qua sao được mọi người cùng chung tay khắc phục chứ phải ko các bạn Phưột mà

ruanwenhua
25-05-2012, 10:09
Lời tâm sự:
Bỏ qua sao được mọi người cùng chung tay khắc phục chứ phải ko các bạn Phưột mà
Câu nói này hay nhất trong tuần nè.chuyến này chú lại bị hành hạ nữa nè ( bắt ăn cá mệt luôn).mong sao thời gian qua mau để gặp các chiến hữu PBD. Hôm rồi off chú vắng mặt nên chuyến này jinnynhocngoc sẽ xử chú nè. Cẩn thận nhé.

tomydao
25-05-2012, 10:26
Haizzz. Đây là lần đầu tiên mình đi phượt mà được chủ thớt chuẩn bị đến tận răng như thế... Cái này gọi là đi hưởng thụ nè.... Cảm ơn chủ thớt nhiều nhá..... Mình xin đính chính mình là MR chứ không phải MISS nhá. Anh chủ thớt phải đền bù nhân phẩm mới được phục hồi hôm qua cho em đi hahahah, không thôi là tôi đó phải ngủ chung với em ah nha

DocHanh
25-05-2012, 10:30
Em có 1 cái đèn pin đội đầu, Palani cũng có 1 cái, ai có thì đem theo nha bà con. Sắp tối giờ G rồi, mong quá....

DocHanh
25-05-2012, 10:32
Haizzz. Đây là lần đầu tiên mình đi phượt mà được chủ thớt chuẩn bị đến tận răng như thế... Cái này gọi là đi hưởng thụ nè.... Cảm ơn chủ thớt nhiều nhá..... Mình xin đính chính mình là MR chứ không phải MISS nhá. Anh chủ thớt phải đền bù nhân phẩm mới được phục hồi hôm qua cho em đi hahahah, không thôi là tôi đó phải ngủ chung với em ah nha

Kakaka, anh chuyên ko đính chính là ngủ chung với Tomydao ráng chịu đó nha.:LL

Cún Lãng Tử
25-05-2012, 10:34
Tối nay khoảng 20:00 có ai ra BXMT sớm không, Cún sẽ lai rai với mọi người và tiễn đoàn đi phiêu bạt Nam Du luôn (beer)
Nhớ điện thoại cho Cún trước nhé.

Nguoi_Binh_Duong
25-05-2012, 10:34
Mình xin đính chính mình là MR chứ không phải MISS nhá. Anh chủ thớt phải đền bù nhân phẩm mới được phục hồi hôm qua cho em đi hahahah, không thôi là tôi đó phải ngủ chung với em ah nha

bebibo sẽ phục hồi nhân phẩm cho em, vì bé này mới tốt nghiệp hệ 6 năm xong.:)

DocHanh
25-05-2012, 10:35
Câu nói này hay nhất trong tuần nè.chuyến này chú lại bị hành hạ nữa nè ( bắt ăn cá mệt luôn).mong sao thời gian qua mau để gặp các chiến hữu PBD. Hôm rồi off chú vắng mặt nên chuyến này jinnynhocngoc sẽ xử chú nè. Cẩn thận nhé.

Sao P.BD nhiều thành phần chia rẽ anh em wa vậy ta. Kakaka...

jinnynhungoc
25-05-2012, 10:41
Hì hì em thấy em được ưu ái quá , việc ít thế nhỉ hihi thôi thì sau việc anh phân công em làm gì được thì em hỗ trợ nhé! Gặp anh em tối nay.

Nguoi_Binh_Duong
25-05-2012, 10:50
Hì hì em thấy em được ưu ái quá , việc ít thế nhỉ hihi thôi thì sau việc anh phân công em làm gì được thì em hỗ trợ nhé! Gặp anh em tối nay.

Hỗ trợ anh xin lỗi tomydao, tomydao định bắt đền j a thì em làm thế.

jinnynhungoc
25-05-2012, 10:58
Quên mất nhà mình có ai biết đàn không nhỉ, Mang đàn theo hò hẹn với giọng hát của mọi người cho đêm thêm vui ngày thêm sống động chứ nhỉ!

click_click_7761
25-05-2012, 11:11
Quên mất nhà mình có ai biết đàn không nhỉ, Mang đàn theo hò hẹn với giọng hát của mọi người cho đêm thêm vui ngày thêm sống động chứ nhỉ!

khỏi đàn nha chị ra đó em mà cất tiếng ca thì mọi người đi ngủ hết ak hehe

còn 9 tiếng nữa

jinnynhungoc
25-05-2012, 11:15
HỜ bà con chuẩn bị hết rồi mà em đây chưa chuẩn bị gì hết hì hì giang hồ cỡ em tới giờ quơ được gì thì quơ rồi đu. Tình hình thấy lều đã đủ chắc em không cần mang theo.
Anh Bình Dương nấu cháo ăn liền đâu có ngon mang gạo nấu đi anh. Có chi em lo nồi cháo đó cho :d

Palani
25-05-2012, 11:16
@anh Chuyên: mọi việc liên hệ, mua sắm anh đều liên hệ thì anh nên giữ tiền luôn, khỏi phải chia ra cho em, có gì chi trả cho dễ. Em sẽ làm Kế Toán cho anh, ghi lại tất cả các khoản thu chi là được. Chứ nếu em và anh cùng giữ tiền thì tính toán sẽ phức tạp hơn.

HongCam
25-05-2012, 11:24
Ôi, sao mà xôn xao nhộn nhịp quá vậy. Không được đi thật là tức quá.
Ở nhà hóng hớt chờ những tấm hình ăn chơi, nhảy múa của hội vậy, hihii

Palani
25-05-2012, 11:35
HỜ bà con chuẩn bị hết rồi mà em đây chưa chuẩn bị gì hết hì hì giang hồ cỡ em tới giờ quơ được gì thì quơ rồi đu. Tình hình thấy lều đã đủ chắc em không cần mang theo.
Anh Bình Dương nấu cháo ăn liền đâu có ngon mang gạo nấu đi anh. Có chi em lo nồi cháo đó cho :d
Nói vậy là em không đi đám cưới à jinny? Vậy mọi người nhờ em nấu cháo vậy, gạo có thể mua ở RG, không phải mang theo.

jinnynhungoc
25-05-2012, 11:41
Dạ không! Do ham hố đi với anh em quá hủy ăn chơi hại sức khỏe dành sức khỏe tiếp anh tập 2 đó ạh.
HÌ hì tuy em nấu ăn rất dở nhưng được cái nửa đêm đói ai cũng phải ăn kekeke. Em sẽ lo nồi cháo cho mọi người (cho em đủ nguyên liệu nhá)
Tình hình tới RG đi chợ cho em theo với nhé!
Àh phí chuyến đi tối nay em gửi cho anh Anh Bình Dương luôn phải không ạh.
Nhìn lịch trình ở trên bờ đập gì đấy cho em hỏi là mình ở hòn nào các anh chị em nhỉ ?

Nguoi_Binh_Duong
25-05-2012, 12:00
Cả nhà ơi, mới Mọi điện cho mymy xong, hiện mymy mới ra đến Nam Du, trời đang mưa to, không cắm trại được phải thuê nhà trọ.

jinnynhungoc
25-05-2012, 12:07
Úi sao nghe tin như sét đánh ngang tai vậy.Híc híc mong chiều nay và 2 ngày tới trời quang mây tạnh, mưa thuận gió hòa cho anh em nhờ lo lắng quá đi.

DocHanh
25-05-2012, 12:16
TRời đất, mới hôm qua nay thôi mà gần 1.000 lượt truy cập vơ hội mình, thiệt là hot quá đi à...

Palani
25-05-2012, 12:23
Cả nhà ơi, mới Mọi điện cho mymy xong, hiện mymy mới ra đến Nam Du, trời đang mưa to, không cắm trại được phải thuê nhà trọ.

Biết đâu mai không mưa thì sao anh :D
Về phần tiền quỹ còn lại, khi mọi người đến nhà người quen của anh Chuyên ở RG rồi hãy đóng lúa nhé, ngay bến xe mà xì tiền tùm lum thì không tốt đâu, tôi nghiệp cho anh Chuyên nữa :))

hoang_dhkt
25-05-2012, 13:01
Chúc chuyến đi của ACE thành công!
Em mới chuyển về BD, mong được gia nhập hội.:) :) :)

ruanwenhua
25-05-2012, 14:03
Mình cập nhật lại lịch Trình Nam Du

• 8 g 40 đến Hòn Tre, Rùa nhận Tôm Tích.
• 11 g 30 tàu đến Nam Du. Chuyển sang tàu anh Vũ, 09 47 47 97 97 đi 45 phút sang hai Bờ Đập.
• 12 g 15 đến Hai Bờ Đập chuẩn bị bữa trưa, tạm thời mình chia ra các nhóm:

Bebibo, click_click_7761, Hiển, , KenShin_Design, Bạn LyThong, LyThong: Trải bạt, dựng lều
HoangAnh, lecat69 : Căng băng rôn, thổi bong bóng.
Nguoi_Binh_Duong, Langdu 54, HienCa : Liên hệ làm quen nhà dân xin cắm trại và mua nước ngọt.
Dochanh,YeuQuai, TONY TÈO: Đốt lò than và nướng sò, mực.
Ruanwenhua, Palani, tjxju, yaban, ThichĐiRong, tomydao,Đỗ Quế Mi Hương: Chặt dừa lấy nước, khử tỏi làm nồi lẩu nhúng mực với rau muống, xa lách xoang, bún tươi …
jinnynhungoc, Palani + : Luộc tôm tích.

Lời tâm sự:

PBD mình mỗi người sẽ góp cánh tay (và cả lúa nữa =))) góp phần cho chuyến đi thành công.

Chào Ace!
Rùa vừa liên hệ xong vụ tôm tích ngoài Hòn Tre.
Do mấy ngày nay ngoài hòn tre có mưa nên giá tôm tích có biến động đôi chút. Từ 25k đến 40k nay đội giá lên 50k nhé. Rùa đã đặt 5kg và nhờ mua sẳn thùng đá đóng tôm vào thùng luôn ( tôm còn sống nếu đóng đá sẽ tươi nguyên vẹn, không bị giảm ngọt ). Anh Hòa Xe ôm tại hòn tre ( nếu ai muốn ăn nhờ anh ấy đặt thêm giúp SDT:01246289509)
Thông báo để ace ai không ăn được tôm tích này thì nhườn lại cho Rùa ăm dùm nhé.
Kích thướt và Hình ảnh em nó đây
http://nm0.upanh.com/b6.s27.d2/67393294cad3d243a676f5b277c546a6_45203120.img0634. jpg (http://www.upanh.com/img_0634_upanh/v/2re9bzer7ck.htm)

Nguoi_Binh_Duong
25-05-2012, 14:11
Cập nhật tình hình mymy : vào lúc 14g mymy mượn điện thoại của các anh trạm viễn thông Nam Du gọi điện cho mình , mymy nói trời tạnh mưa, my lên núi, giữa đường gặp các anh đang tổng kết hế là my vào làm wen luôn:)

ruanwenhua
25-05-2012, 14:13
Thông báo với ACE luôn, Rùa vừa liên hệ MYMY là trời ngoài Nam Du đang nắng đẹp trở lại. mymy đang lang thang giúp rùa tìm ốc nhảy ( loại ốc đực nhỏ ).
Có gì sẽ thông tin đến ace cùng cập nhận nhé
Nghe trời năng là khí thế dân trào. Lưới bén lần này mua loại lớn, chiều cao 2m ( loại bình thường chỉ 0.8 hay 1.2m thôi). Hứa hẹn thành công rực rỡ

KenShin_Design
25-05-2012, 14:16
Thông báo với ACE luôn, Rùa vừa liên hệ MYMY là trời ngoài Nam Du đang nắng đẹp trở lại. mymy đang lang thang giúp rùa tìm ốc nhảy ( loại ốc đực nhỏ ).
Có gì sẽ thông tin đến ace cùng cập nhận nhé
Nghe trời năng là khí thế dân trào. Lưới bén lần này mua loại lớn, chiều cao 2m ( loại bình thường chỉ 0.8 hay 1.2m thôi). Hứa hẹn thành công rực rỡ
Kỳ này quyết tâm bào cá - lever lưới bén được lên cấp lưới trug lên lưới đại nhỉ hohoho

Nguoi_Binh_Duong
25-05-2012, 14:20
Tình hình tới RG đi chợ cho em theo với nhé!
Àh phí chuyến đi tối nay em gửi cho anh Anh Bình Dương luôn phải không ạh.
Nhìn lịch trình ở trên bờ đập gì đấy cho em hỏi là mình ở hòn nào các anh chị em nhỉ ?

Tới RG khi về đi vườn cò em ơi, không đi chợ. Còn ACE nào cần mua khô, mắm, mực tươi thì dặn trước mình đặt mua dùm, xuống RG rồi mình thông báo.
Ở Nam Du có nhiều chỗ cắm trại như : Hòn Mấu, Hòn Dầu, Bãi Cây Mến, Hòn Hai Bờ Đập, Đoàn mình chọn hòn Hai Bờ Đập vì hiện tại chỗ này sóng êm nhất.

mytienyumi
25-05-2012, 14:21
Mới ko vô xem 14g thui mà đã thêm 3 trang mới,thiệt là kinh khủng quá đi ah.
E thì e đang hóng hớt tình hình thời tiết ngoài đó,mai mọi người ra ND gùi thì cho e cập nhật vụ mưa bão với nha.Thanks cả nhà nhìu nhìu,chúc cả nhà có chiến đi thiệt là wanh` tráng nha!

ruanwenhua
25-05-2012, 14:30
Mới ko vô xem 14g thui mà đã thêm 3 trang mới,thiệt là kinh khủng quá đi ah.
E thì e đang hóng hớt tình hình thời tiết ngoài đó,mai mọi người ra ND gùi thì cho e cập nhật vụ mưa bão với nha.Thanks cả nhà nhìu nhìu,chúc cả nhà có chiến đi thiệt là wanh` tráng nha!
Tình hình thơi tiết của nam du hôm nay được cập nhật online mà em.Mọi người đều trông đợi vào thời tiết hết vì mọi thứ đã chuẩn bị chu toàn.
Nếu tháng này em không đi qua tháng sau là vào mùa mưa rồi, sẽ vất vã khi đi biển đấy em. Sao không đi cùng chuyến này luôn, chỉ bận đi khác xe thôi, tới rạch giá giáp mặt nhau. tháp tùng đoàn đi nam du.E rằng tháng sau là em sẽ không tới được nam du đó, cơ hội hiện giờ vẫn còn.==>liên hệ Anh Chuyên để biết thêm chi tiết

Tới RG khi về đi vườn cò em ơi, không đi chợ. Còn ACE nào cần mua khô, mắm, mực tươi thì dặn trước mình đặt mua dùm, xuống RG rồi mình thông báo.
Ở Nam Du có nhiều chỗ cắm trại như : Hòn Mấu, Hòn Dầu, Bãi Cây Mến, Hòn Hai Bờ Đập, Đoàn mình chọn hòn Hai Bờ Đập vì hiện tại chỗ này sóng êm nhất.

Anh Chuyên Ơi, Anh nhầm ý của jinny rồi, ý jinny là khi tới RG ( bận đi mà anh ) cho jinny đi chợ mua đồ ra đảo với, chứ không phải bận về, nếu không được chắc em phải dẫn jinny đi một mình thôi, hehehhe

click_click_7761
25-05-2012, 14:33
Tình hình thơi tiết của nam du hôm nay được cập nhật online mà em.Mọi người đều trông đợi vào thời tiết hết vì mọi thứ đã chuẩn bị chu toàn.
Nếu tháng này em không đi qua tháng sau là vào mùa mưa rồi, sẽ vất vã khi đi biển đấy em. Sao không đi cùng chuyến này luôn, chỉ bận đi khác xe thôi, tới rạch giá giáp mặt nhau. tháp tùng đoàn đi nam du.E rằng tháng sau là em sẽ không tới được nam du đó, cơ hội hiện giờ vẫn còn.==>liên hệ Anh Chuyên để biết thêm chi tiết

Anh Chuyên Ơi, Anh nhầm ý của jinny rồi, ý jinny là khi tới RG ( bận đi mà anh ) cho jinny đi chợ mua đồ ra đảo với, chứ không phải bận về, nếu không được chắc em phải dẫn jinny đi một mình thôi, hehehhe

hehe cái zu dẩn di một mình này nghi lắm đó nghen hehe

TONY TÈO
25-05-2012, 14:40
Cái vụ này ai chứ anh Rùa nhà mình là nhanh lắm , không có gấu nữa..., để ra Nam Du đi tha hồ cho anh em ta bắn lén về còn trình làng nữa, coi chừng gấu mẹ xé xác như chơi.

jinnynhungoc
25-05-2012, 14:45
Trời hửng nắng , không mây biển êm là do em cầu khấn cả ngày nay đấy ạh
Còn đi chợ một mình hay mấy mình cũng được miễn làm sao em đừng bị cào nhà, tạt xít là em chịu :D

TONY TÈO
25-05-2012, 14:48
@A Rùa .Ra Nam Du không biết có thịt rùa không nhỉ, nếu không lấy rùa Lái thiêu nướng muối ớt ,hay nấu cháo cũng ngon đó
@A Chuyên . Còn vụ gà nướng anh đã hứa phải làm cho xong nha , e không dám nhìn ảnh ở MTL nữa sợ thèm,ở Nd chắc gà vườn có nhiều đó a , nướng lên nó chảy mở ,và xé cái đùi nhấm vài lon bia ngon tuyệt vời...:LL

jinnynhungoc
25-05-2012, 15:07
SAo đụng tới việc nấu nướng em nghe rồi ngứa tay ngứa chân ghia , nấu ăn thì dở mà cứ thích làm các bác ạh.
Tới đó trông mọi việc thế nào rồi tính tiếp ,nghe nhiều món ăn quá tính lại cái bao tử chứa không bao nhiều vậy phải làm sao đây ta ! Chắc không tắm táp chơi bời gì chỉ ngồi ăn không mới nếm hết các món mà các bác liệt kê.

Nguoi_Binh_Duong
25-05-2012, 15:13
@A Chuyên . Còn vụ gà nướng anh đã hứa phải làm cho xong nha , e không dám nhìn ảnh ở MTL nữa sợ thèm,ở Nd chắc gà vườn có nhiều đó a , nướng lên nó chảy mở ,và xé cái đùi nhấm vài lon bia ngon tuyệt vời...:LL

Vụ gà hên xui, vì không mua được trực tiếp từ người nuôi, còn ở ngay chợ cũng có bán nhưng không chắc là gà thả rừng

yaban
25-05-2012, 15:19
[QUOTE=Palani;606675]

Palani và jinnynhungoc sẽ dùng mấy món này đút bebibo nè. nhưng mà không phải đúc liền đâu nha ,mà là sau khi dùng xong mới đúc đó, vậy em còn muốn lấy thưởng 100 con cá nữa không em.
hehehe
Những món ăn sắp tới của nhóm PBD mình nè
Ốc nhảy luộc chắm nước mắm.hehhee--> quy định 1 con là 1 lon

http://nm3.upanh.com/b6.s29.d3/bbf3aa912cee602df384990f1ca359b5_45125653.dsc01868 .jpg (http://www.upanh.com/dsc01868_upanh/v/3re0dddwabh.htm)

Tôm tích và ghẹ-->1 con tôm tích= 2 lon bia, ghẹ thì hên xui--> bắt được thì xử, không được ...nhịn
http://nm3.upanh.com/b6.s26.d2/346c829267a238790c6462f775ee89d4_45126053.img0645. jpg (http://www.upanh.com/img_0645_upanh/v/are61q7caim.htm)

Cá và mực nướng
Chắc phải câu và lưới mới đủ cho 25 người quá. nếu như 25 người thì không lo, nhưng trong đó có bebibo nên Rùa rất rất lo là không đủ.hehehhe

http://nm3.upanh.com/b5.s26.d1/52c86bb368776ed3654874c824d96501_45125673.dsc01871 .jpg (http://www.upanh.com/dsc01871_upanh/v/8re8cd5w8oe.htm)http://nm8.upanh.com/b1.s29.d1/adceedd74c5e2c782fe1fa0053896ffd_45125678.dsc01872 .jpg (http://www.upanh.com/dsc01872_upanh/v/dre41d7w9ov.htm)http://nm4.upanh.com/b6.s28.d3/3ed855de9e74cd5996b0877ec37826fc_45125684.dsc01874 .jpg (http://www.upanh.com/dsc01874_upanh/v/free7dcw1oo.htm)

Xem xong coi chừng ướt bàn phím nhé

Trời ơi thèm nhỏ dãi rùi các mem ơi... em đã phải tranh thủ về sớm nè( nói nhỏ nha là trốn cty về đó, ai ma noi ra là em bị cắt cổ :gun), sắp tới h rùi, nôn wa di:L

click_click_7761
25-05-2012, 15:23
[QUOTE=ruanwenhua;606685]

Trời ơi thèm nhỏ dãi rùi các mem ơi... em đã phải tranh thủ về sớm nè( nói nhỏ nha là trốn cty về đó, ai ma noi ra là em bị cắt cổ :gun), sắp tới h rùi, nôn wa di:L

chị yaban ơi số đt sếp chị là bao nhiu vậy (beer)

TONY TÈO
25-05-2012, 15:24
Ui trường vừa thông báo tối nay nghỉ học ,vậy không còn phải suy nghĩ gì nữa , Nam Du thẳng tiến thôi . Sao cả nhà gần tới giờ G sao im lặng vậy ta ,ai cũng onl nhưng không ai dám dụng tới bàn phím mà ngồi đếm kim đồng hồ tích tắc, mong thời gian trôi qua nhanh để cả nhà họp mặt

mytienyumi
25-05-2012, 15:25
E cũng mún đu theo mọi người lắm nhưng em tính tiện thể đi PQ lun nên là tối t7 e đi PQ trc gùi mới ghé wa HT với ND lun,vậy nên bữa mới hỏi anh Ruanwenhua về vụ tàu bè đó,e đi có 2 người thui ah nên chắc có nhìu cái hạn chế,có j ko biết em xin phép hỏi thăm kinh nghiệm of cả nhà tí ạ!

Palani
25-05-2012, 15:30
Không có món gà kể cũng tiếc nhưng nghĩ là với số lượng hải sản liệt kê là cũng đủ ăn đã đời rồi :đ

click_click_7761
25-05-2012, 15:34
hehe chỉ còn 4h30p nữa thui

Palani
25-05-2012, 15:44
Giờ đổi lịch lại mình đi liền luôn đi chứ chờ mấy tiếng nữa lâu quá :Đ

mytienyumi
25-05-2012, 15:48
đếm từng h từng p lun nha...khí thế thiệt....

click_click_7761
25-05-2012, 16:00
còn đúng 4g nữa hehe

TONY TÈO
25-05-2012, 16:09
Thấy chẳng ai nói rằng gì cả , vậy mình góp vài lon bia uống để nha cả nhà

! LON nè
Cha nói với con:

- Mày cầm cái chai đi mua một chai rượu nhé.

- Tiền đâu mà mua hả bố?

- Không có tiền mua được mới tài chứ?

- Một lát sau, con cầm cái chai không về, cha hỏi: Rượu đâu hả mày?

- Không có rượu, vẫn uống được, thế mới tài chứ.
.................................................. ..............................
2 LON nè
Hai bợm nhậu nói chuyện với nhau:

- Dạo này đi nhậu không sợ vợ la ó sao?
- Ôi trời, vợ tao sợ tao lắm.
- Vậy là mày bản lĩnh giống tao. Mày biết không, khi đi nhậu về, vợ phải quỳ gối mới nói chuyện được với tao.
- Thế thì mày hơn đứt tao rồi. Chỉ tao cách với.
- Dễ ợt, khi nhậu về, tao chui xuống gầm giường....
.................................................. .......................
3 LON nè
Một đôi đang hẹn hò trong rạp chiếu phim. Trong phim, người vợ đang tức giận, quát mắng chồng vì anh ta ngoại tình.
- Anh nghĩ gì mà thừ ra thế?
- Không có gì, anh đang nghĩ là sau này, khi là chồng em, anh có bị mắng như vậy ko nhỉ?
- !!?!!???
.................................................. .........................
4 LON nè

- Anh yêu, hãy kể cho em về những mối tình nồng thắm trước đây của anh đi!

- Em thông cảm, anh không muốn dại dột một lần nữa.

- Anh nói vậy là sao?

- Vì các cuộc tình trước đây đều kết thúc bằng việc kể chuyện đó.
.................................................. .......................
5 LON nè

- Nàng: Sau này nếu tớ trở thành ca sĩ thì cậu làm cận vệ cho tớ nhé.
- Chàng: Không đâu!
- Nàng: Sao thế?
- Chàng: Một, hai người thì tớ có thể đối phó chứ toàn bộ khán giả nổi giận thì tớ chết mất.
- Nàng: Hừ! Đứng lại!
...........................................
6 LON nè

Một chàng sinh viên chở bạn gái trên một chiếc xe đạp. Đang đi, bỗng nhiên chàng thắng lại cái "ké...é....ét" ngay trước một quán chè rồi quay ra sau hỏi:

- Ăn không ???

- Nàng: ăn !!!

- Chàng: có thế chứ ! Bộ thắng này mới thay hồi sáng đó!

- Nói rồi, chàng tiếp tục đạp xe đi.

- !?!?!?!?!?!?!?
..............................................
Tối gặp cả nhà nhé.

yaban
25-05-2012, 16:13
[QUOTE=yaban;608224]

Hi hình như là "0650. ko ko ko có " em goi thử xem nhé:T

ruanwenhua
25-05-2012, 16:53
Thông báo với cả nhà là em vừa về đến nhá ( sớm hơn kế hoạch 3h). Lý do......... ai cũng hiểu, nếu chuyến nam du này mà trời không mưa thì cá trong vùng đảo này sẽ bị đưa lên bờ hết.Cả nhà viết request sớm nha. Vì hiện giờ nhiều nhà hàng đã liên hệ rùa rồi. hahahha

jinnynhungoc
25-05-2012, 16:53
Bà con thì đếm giờ đi mình thì tối mặt tối mũi với đủ thứ việc . Tranh thủ trước khi đi phải hoàn tất .
Mong thời gian dài ra xí nhễ.

TONY TÈO
25-05-2012, 17:05
Hi cả nhà ơi em có cái bánh sinh nhật mà để ở nhà thì sợ hỏng, tí e mang len xe mời cả nhà nhé

DocHanh
25-05-2012, 18:00
[QUOTE=yaban;608224]

Định tố cáo, đốt nhà hả Kẹt...???

click_click_7761
25-05-2012, 18:21
[QUOTE=click_click_7761;608230]
Hi hình như là "0650. ko ko ko có " em goi thử xem nhé:T

hehe em gọi rồi đó chít chị gòi hé hé hé

Hi cả nhà ơi em có cái bánh sinh nhật mà để ở nhà thì sợ hỏng, tí e mang len xe mời cả nhà nhé

cái nay là like mạnh nek

[QUOTE=click_click_7761;608230]

Định tố cáo, đốt nhà hả Kẹt...???

suỵt đứng la lớn anh hehe

chỉ còn 1g40p nữa thui cả nhà ak hehe

click_click_7761
28-05-2012, 00:43
mới về tới định up hình lun nhưng mệt quá rui mai up vậy chúc cả nhà ngủ ngon

Đỗ Quế Mi Hương
28-05-2012, 01:31
Em xin phép được cám ơn chủ thớt anh Người Bình Dương đã tổ chức chuyến Nam Du đi tới nơi, về tới chốn, ăn chơi thoả thích, nhiều trải nghiệm đặc biệt.
Cám ơn mọi người đã cùng đồng hành trong chuyến đi này. Chúc mọi người ngủ ngon.

tomydao
28-05-2012, 01:46
Em đã đi phượt gần 2 năm. Nhưng chưa có chuyến phượt nào vui và ý nghĩa như chuyến này... Cảm ơn anh chủ thớt và các anh chiến hữu Bình Dương thân yêu đã cho em 1 chuyến phượt đầy hấp dẫn. Khi nào mấy anh, mấy bác đi nữa nhớ hú em út theo vời nha....Thôi em đi ngũ đây, ngồi ở nhà mà nó lắc lắc như đang ở trên biển vậy hahhhah

Nguoi_Binh_Duong
28-05-2012, 08:07
Chào ACE vừa thực hiện chuyến an dưỡng đầy sóng, gió tại Nam Du :):)

ACE tất cả đã về nhà hết chưa, có ai ghé ngang ở đâu không?

Kinh phí chuyến Nam Du : để mình tập hợp đầy đủ lại rồi thông báo, nhưng tinh thần là còn dư tiền.

ACE mình chia sẻ hình ảnh, cảm xúc, ném đá chủ thớt tại topic này nhé, nhưng để tiện theo dõi, ACE sẽ chia sẻ hình ảnh từ từ, theo trình tự chuyến đi, ráng chú thích :gun đầy đủ. Trông chờ vào tài bắn phá của những ACE súng lớn tomydao, langdu54, lecat69, Đỗ Quế Mi Hương, HoangAnh và mọi người còn lại.

Off tổng kết : ACE nào có địa điểm nào lý tưởng thì đưa lên, với điều kiện là thuận lợi cho cả SG - BD và bàn kế hoạch sắp tới.

KenShin_Design
28-05-2012, 08:19
Thanks mọi người vì 1 chuyến đi vô cùng thú vị với những trãi nghiệm khó quên ------ Thanks A Chuyên vì đã lo lắng cho đoàn hết mực cụ thể và tì mỹ ---- Đi xong về khoẻ quá làm chuyến tiếp đi bà con ui ......Cho em biết lịch Of Share hình với cả nhà nhé

Nguoi_Binh_Duong
28-05-2012, 08:26
To Đỗ Quế Mi Hương, tomydao, KenShin_Design ..: ACE chỉ được ném đá chủ thớt thôi nhé.:)
Chuyến đi thành công hay không phải nhờ vào tất cả mọi người, còn chủ thớt chỉ thu lúa là đạt hiệu suất 100% :D

ruanwenhua
28-05-2012, 08:38
Chào ACE vừa thực hiện chuyến an dưỡng đầy sóng, gió tại Nam Du :):)

ACE tất cả đã về nhà hết chưa, có ai ghé ngang ở đâu không?

Kinh phí chuyến Nam Du : để mình tập hợp đầy đủ lại rồi thông báo, nhưng tinh thần là còn dư tiền.

ACE mình chia sẻ hình ảnh, cảm xúc, ném đá chủ thớt tại topic này nhé, nhưng để tiện theo dõi, ACE sẽ chia sẻ hình ảnh từ từ, theo trình tự chuyến đi, ráng chú thích :gun đầy đủ. Trông chờ vào tài bắn phá của những ACE súng lớn tomydao, langdu54, lecat69, Đỗ Quế Mi Hương, HoangAnh và mọi người còn lại.

Off tổng kết : ACE nào có địa điểm nào lý tưởng thì đưa lên, với điều kiện là thuận lợi cho cả SG - BD và bàn kế hoạch sắp tới.

Cảm ơn Anh Chuyên và mọi người trong chuyến đi. Đúng với bản chất chuyến đi là phượt an dưỡng. Thông tin từ trước chuyến đi, trong chuyến đi đã đưa đoàn cảm xúc từ phấn khích, lo lắng, thất vọng, hy vọng=>thành công ( dù có một sự cố về buổi đêm, nhưng giúp chúng ta hiểu thêm cũng như kỉ niệm nhiều hơn nữa. Chuyến đi kết thúc an toàn, và vui vẻ. CHủ thớt Chuyên đã chuẩn bị quá chu đáo và rất đầy đủ.
Sau 3 chuyến off ở Bảo Anh, Bình Ba, Nam Du, Rùa có nhận xét là PBD con mắt to hơn cái bụng, lúc nào cũng thừ mứa đồ ăn, mà toàn là hàng khủng không. Sau này tính sao cho thiếu thiếu một chút để mọi người còn thèm và có chuyến sau.Chuyến này bỏ cả thùng cá tự câu và mực tươi. Với lại thùng cá lưới được đem về tới nhà ươn hết trơn do thiếu nước đá. Số cá lưới bén và câu được tại cầu cảng là 4kg, vậy mà phải bỏ hết, thật là tiếc.
Chúc cả nhà buổi sáng làm việc vui vẻ.
Rùa

hienca
28-05-2012, 08:40
Chào mọi người ,sau vài tiếng nghĩ ngơi đang làm một ly cà phêcho tỉnh người. Chúng ta đã có một chuyến đi thật thành công hy vọng sẽ cố gắng phát huy và có những chuyến đi hấp dẫn khác

jinnynhungoc
28-05-2012, 08:54
Báo cáo anh chị em . Hôm qua bác Kenshin_Design rất ga lăng đã đưa Jinny về đến tận nhà. Cảm ơn Bác nhiều nhiều em thật hạnh phúc khi vào hội này ah. Cảm ơn Bác Chủ thớt xé rào cho em nhào vào phút cuối và chăm lo cho anh em chu toàn. Cảm ơn anh Lecat cho mượn áo hờ hờ em còn giữa nó đây ạh, khi nào off em mang theo trả Bác. Cảm ơn Dochanh, Peheo lo cho em khi em xỉn. Cảm ơn anh Rùa chỉ cho câu em dính được mấy con cá vui thấy ghia luôn. Nói chung cảm ơn tất cả mọi người cho em chuyến đi thật ý nghĩa đầy niềm vui .
Yêu cả nhà (kiss)

yaban
28-05-2012, 09:33
Chà mọi người nhanh tay nhanh chân wá hà, em cũng cảm ơn tất cả mọi người cho đã cho em nhiu trải nghiệm thú vị. Cảm ơn chủ thớt rất là chu đáo, cám ơn ace đã cùng nhau vượt qua những phấn khích , lo lắng, thất vọng, hi vọng và cuối củng cũng đã thành công như anh Rùa đã nói , tuy nhiên nếu chúng ta giảm thiểu chi phí 1 chút thì càng mỹ mãn hơn.
Còn sự cố vào giữa đêm có thể nói như là ý trời muốn thử lòng ace, qua đó chúng ta thấy dc tinh thần đoàn kết của ace nhà Phượt.
Hi vong sau này cả nhà chúng ta sẽ có thêm nhìu trải nghiệm thú vị hơn nữa.
Chúc cả nhà 1 tuần làm việc hiệu quả.( hiệu quả để gom được nhìu "lúa" , chuẩn bị cho những chuyến tiếp theo nha cả nhà)
Ah hôm nào off hậu Nam Du, mọi người nhớ mang hình đi cho e copy với nha. Thanks và iu cả nhà lém lém:L

Yeu Quai
28-05-2012, 09:50
Em về tới nhà mà tâm hồn một phần vẫn để lại trên biển. Cảm ơn tất cả mọi người đã cho em một chuyến đi biển đầu tiên đầy thú vị và nhiều kỷ niệm như vậy. Hi vọng nhóm mình sẽ có nhiều nhiều chuyến đi thú vị hơn nữa.
Chúc cả nhà đầu tuần làm việc vui vẻ, có nhiều sức khỏe để Phượt.
Còn hình thì em sẽ up sau nhé giờ em tranh thủ trả nợ tình xưa cho thầy, cô huhu.

DocHanh
28-05-2012, 10:22
Vào điểm danh cái nào. Cám ơn tất cả mọi người nói chung và Bác Chuyên nói riêng đã cùng nhau góp phần làm cho chuyến đi thành công, có nhiều trãi nghiệm thú vị. Em là em thích nhất cảm giác nằm trong lều, chống chội với mưa ,với gió, né bên này, né bên kia...kakaka. Chạy loạn, tình huống ko ai muốn, nhưng em lại cảm thấy đó là điều thú vị. Chếch choáng hơi men, mắt nhắm mắt mở, chân nam đá chân chiêu, vậy mà khi chạy loạn còn chuẩn hơn đi bộ....
Chúc cả nhà 1 tuần là việc vui vẻ, có hiệu suất cao. Hẹn sớm gặp lại mọi người...

TONY TÈO
28-05-2012, 10:55
Chào cả nhà PBD :L .Chuyến Nam Du về còn thèm ăn ,thèm ca hát (thèm la cùng với cả nhà),thèm bia nữa ,ngon ngon tuyệt vời .Chủ thớt PBD là số 1 ,thanks anh Chuyên rất rất nhiều,một kỷ niệm khó quên .Tuần tới OFF Bảo Anh được đó cả nhà.

Đỗ Quế Mi Hương
28-05-2012, 11:15
Bao giờ thì off chủ thớt ơi...

lecat69
28-05-2012, 11:21
- Kaka nhìu chuyện quá nè:
(Đang có 12 người xem topic này (7 thành viên và 5 khách)
lecat69, DocHanh, KenShin_Design, yaban, click_click_7761, TONY TÈO, Langdu 54
Tags for this Thread)

- Tình hình là sáng nay vào cơ quan họp bình chọn thi đua cuối năm, kết quả là gật đầu đồng ý toàn tập hehe
- Cảm ơn cả nhà vì chuyến đi thành công quá tốt đẹp nhé, mình sẽ cố gắng up những hình ảnh của chuyến đi cho đầy đủ trọn vẹn nhất. Thân hẹn gặp mọi người!

click_click_7761
28-05-2012, 11:22
hiii thấy mấy anh chị thank nhìu quá giờ thì tới lượt em ne.

Em thank tất cả các anh chi vì đã cho em một trải nghiệm mà không thể nào em có thể quên đươc,đây có lẻ là chuyến đi đầu tiên mà em cảm thấy thú vị và nhiều cảm xúc tới như vậy

Thank anh Chuyên vì đã chăm sóc mọi người thật chu đáo, thank mọi người vì những bữa ăn thật ngon (người ta nói có thực mới vực được đạo mà đúng không anh chị:D) thank vì những giờ phút ca hát cùng nhau bên đống lữa, thank vì cái trải nghiệm bảo táp giữa đêm khuya nữa chứ, à còn thank vì cái tỉnh củm mà mọi người đồi xử với nhau nữa chứ, cai tình củm đó thật đẹp biết bao nhiu

Nói chung là em iu tất cả mọi người trong nhóm PBD chúng ta :L

À xém xíu quên em còn thank anh bebibo vì cái dzụ án vườn cò nữa chứ hehe(beer)

Và hi vọng trong chuyến đi nài mà em có lở nói năng hay làm gì ai mít lòng thì xin bỏ quá cho em hehe vì lần đầ tiên đi phượt mà ;)

tomydao
28-05-2012, 11:39
Chừng nào off vậy mấy anh chị thân yêu................ Nhờ chọn đia điểm vàng để cho bọn SG chúng em tham gia quậy phá với nhá. Mấy anh chi ơi........... chuyến tói chúng ta đi Cù Lao Câu đey.... ở đây đẹp lém. kekeke.

tomydao
28-05-2012, 11:41
Đề nghi hai bác chiệu trách nhiệm chộp hình chính Lecat69 và yêu quái.... cung cấp hình để cho bá quan văn võ chặt chém nhá heheh

TONY TÈO
28-05-2012, 11:53
À xém xíu quên em còn thank anh bebibo vì cái dzụ án vườn cò nữa chứ hehe

Và hi vọng trong chuyến đi nài mà em có lở nói năng hay làm gì ai mít lòng thì xin bỏ quá cho em hehe vì lần đầ tiên đi phượt mà
Bebibo là kẻ thù không đội trời chung với em mà . Em nói sẽ trả thù bebibo ...? ( vụ có tiếng mà không có miếng đó). Em đã cao thủ ,mà còn có bebibo tài tình hơn nữa . Anh cũng thấy xót xa cho em về vụ đó lắm.

mymy
28-05-2012, 12:09
Ối giời ơi là giời em mới vắng nhà có từ thứ 5 tới giờ (nhà cũng vắng bóng mọi người từ tối thứ 6) làm gì mà lên 114 trang rùi, em nhớ hum trước khi em đi mới có chín mươi mấy mà hức hức.
Nhóm 4 chúng em hok phải chạy giặc mưa như nhà mình vì được chăn ấm nệm êm trên đỉnh cao nhất, được các anh biên phòng hải quân đàn hát, nấu ăn cho heheee.
Chuyến này của em đủ phê, đủ tê và đủ sung sướng, hok trọn vẹn lắm nhưng chất phiêu thì hiếm có ở bất kỳ cung đường nào em đã từng đi...
Nhà phượt Bình Dương mình chắc chắn cũng có một chuyến đi đầy thú vị và sung sướng như em đây =)) =))

yaban
28-05-2012, 12:29
Hi pé KiET, cám ơn nhìu vì đã ko goi điện cho sếp chị, dù sao chi e minh cùng chung chí hướng " iu Phượt " wá thôi mà , phải ko? Miễn là vui chơi ko wên nhiệm zụ dc rùi hì hì(c)

hienca
28-05-2012, 13:06
Mình nghĩ nên off ở Bảo Anh tối thứ bảy sáng chủ nhật về. Mọi người thấy sao?

Đỗ Quế Mi Hương
28-05-2012, 13:10

Tình hình là off thứ 7, cn thì các phuoter đi phượt hết anh ơi đâu có ở sg đâu. Huhu

click_click_7761
28-05-2012, 13:11

like một phát cho plane này :D

mymy
28-05-2012, 13:17
Tình hình là off thứ 7, cn thì các phuoter đi phượt hết anh ơi đâu có ở sg đâu. Huhu

Thương chúng em zới nhà mềnh, thứ 7-cn này chúng em lại đi phượt típ òi làm sao mà ọp ẹp đây hic hic

Langdu 54
28-05-2012, 13:32
Chào mới đó mà mọi người cũng đả nhanh tay quá hả Thôi củng mừng vì chuyến đi quá đẹp quá ấn tượng cám ơn mọi người đả thể hiện ý tưởng tập thể đoàn kết có thể nói là vậy vì qua chuyến đi này mình tin rằng PBD sẻ lớn như mong đợi,vì thực tình mà nói là chúng ta"PBD" còn khá là non kém vì hội thì mới thành lập và đây là chuyến đi xa đầu tay mà đả vượt qua nhiều trải nghiệm thử thách ấn tượng mạnh mẻ.Cám ơn thiên nhiên đả thử thách chúng ta nhửng đứa con thị thành.Qua đó cho mình thấy PBD thể hiện tinh thần vượt khó vui vẻ thích thú đúng tinh thần <Phượt>.
Riêng mình rất mừng vì đã có được các bạn như Jinnynhungoc,Mi Huong,Lecat,Lythong bạn LyThong,TomyDao, Hoanganh,Yeuquai,thichdirong.Kề vai sát cánh cùng chiến binh BD vượt qua cơn thịnh nộ của thiên nhiên.Nghĩ lại trong cái khó củng có cái hay vì nó là thướt đo chính xác cho tình cảm mà các bạn dành cho cả nhóm PBD là động lực để PBD mạnh lớn và vửng vàng hơn
Chúc các bạn một tuần làm việc hiệu quả cuối tuần off "hoành tráng" nha các bạn thân Yêu
http://nm4.upanh.com/b1.s27.d2/1a62d2385d6244070793232ec86421ea_45349934.mg7230.j pg (http://www.upanh.com/_mg_7230_upanh/v/9rec8l7s4mo.htm)

tomydao
28-05-2012, 13:37
Mấy bác BD thương tụi em với. T7 và CN tui em đi nghĩ dưỡng ở Đảo Bình Ba rồi....... Huhhhuhuhuh

Langdu 54
28-05-2012, 13:41

Hay là tối thứ sáu có đượcko vậy tập thể

tjxju
28-05-2012, 13:47
Giờ em mới vô điểm danh được.
Chuyến đi rất vui và thành công.Cảm ơn chủ thớt và tất cả mọi người.
Chờ off thoai.:D

tjxju
28-05-2012, 13:53
Hay là tối thứ sáu có đượcko vậy tập thể

Nếu off thứ 6 con nghĩ chỉ được shere hình thui,không được nhậu đâu.Con thik off như ở Bảo Anh.

ruanwenhua
28-05-2012, 13:54
Mấy bác BD thương tụi em với. T7 và CN tui em đi nghĩ dưỡng ở Đảo Bình Ba rồi....... Huhhhuhuhuh

Tuần này thì nhóm My Hương đi Bình ba, Tuần tiếp theo thì Dochanh đi Ma Thiên Lãnh, trong đó có cả Palani nữa, sao căng dữ vậy ta, nếu chọn ngày thường thì không thể off hoành tráng được vì hôm sau còn phải đi làm. Mà chọn tối thứ 7 thì phải 3 tuần nữa mới có thể, Theo ý Ruanwenhua http://nm5.upanh.com/b4.s28.d1/685b1d14ff4fa97afda4090b70fe0a4a_45351545.slide1.j pg (http://www.upanh.com/slide1_upanh/v/cru50s2b4cc.htm)
thì mình lấy 1 ngày bình thường trong tuần off cafe nhẹ nhàng, sau đó cuối tuần rồi off bảo anh. Chịu khó off 2 lần, vì ai cũng có kế hoạch hết. Mà còn là chủ thớt của chuyến đi nên chắc chắn không bỏ được.Địa điểm Bảo Anh thì ok rùi, vì vừa rông rãi, thoán mát mà có thể off thâu đêm không sợ phiền hà ai hay đi off về say xỉn, chỉ còn khó khăn duy nhất là ngày nào thôi.Sao mổi bên không chọn 1 ngày, sau đó bình chọn ngày nào tốt hơn thì chọn ngày đó làm ngày off.

Nguoi_Binh_Duong
28-05-2012, 14:23
Tổng hợp ý kiến của mọi người và của tjxju và ruanwenhua :

Nếu off thứ 6 con nghĩ chỉ được shere hình thui,không được nhậu đâu.Con thik off như ở Bảo Anh.

Tuần này thì nhóm My Hương đi Bình ba, Tuần tiếp theo thì Dochanh đi Ma Thiên Lãnh, ..... nếu chọn ngày thường thì không thể off hoành tráng được vì hôm sau còn phải đi làm. Mà chọn tối thứ 7 thì phải 3 tuần nữa mới có thể, Theo ý Ruanwenhua thì mình lấy 1 ngày bình thường trong tuần off cafe nhẹ nhàng, sau đó cuối tuần rồi off bảo anh. Chịu khó off 2 lần, vì ai cũng có kế hoạch hết. ... .

Thì kế hoạch khả thi nhất có thể là chọn một ngày thường off nhẹ nhàng tại cafe Điểm Hẹn, thích hợp cho cả SG - BD.
Còn off lần 2 hoành tráng qua đêm nó sẽ tương đương 1 bữa Phượt sáng thứ 7 đi chiều chủ nhật về, sẵn nhà mình còn khí thế thì 3 tuần nữa mình nên đi tiếp đến 1 địa điểm nào đó có thể câu cá, ACE góp ý địa điểm nhé.

TONY TÈO
28-05-2012, 14:37

Thì kế hoạch khả thi nhất có thể là chọn một ngày thường off nhẹ nhàng tại cafe Điểm Hẹn, thích hợp cho cả SG - BD.
Còn off lần 2 hoành tráng qua đêm nó sẽ tương đương 1 bữa Phượt sáng thứ 7 đi chiều chủ nhật về, sẵn nhà mình còn khí thế thì 3 tuần nữa mình nên đi tiếp đến 1 địa điểm nào đó có thể câu cá, ACE góp ý địa điểm nhé.
Như vậy thì caffe Điểm Hẹn vào ngày thường, biết đâu có cá tái dấm tới 1h sáng thì sao .Cũng lý tưởng không kém chứ bộ .Nếu tính lại coi bộ mùa nước lũ này về Miền Tây là khả thi nhất , còn nếu Phượt gần nha là chọn địa điểm đi câu cá ,leo đèo ,lội suối chắc cũng ok lắm. Tấm ảnh chú Thượng chụp được của cả nhà ta với bác Trực trông đẹp và khí thế ghê.

bebibo
28-05-2012, 14:37
Sau 3 chuyến off ở Bảo Anh, Bình Ba, Nam Du, Rùa có nhận xét là PBD con mắt to hơn cái bụng, lúc nào cũng thừ mứa đồ ăn, mà toàn là hàng khủng không. Sau này tính sao cho thiếu thiếu một chút để mọi người còn thèm và có chuyến sau.Chuyến này bỏ cả thùng cá tự câu và mực tươi. Với lại thùng cá lưới được đem về tới nhà ươn hết trơn do thiếu nước đá. Số cá lưới bén và câu được tại cầu cảng là 4kg, vậy mà phải bỏ hết, thật là tiếc.

Xin chân thành cảm ơn anh Chuyên đã tổ chức một chuyến đi mang đậm phong cách Phượt với đầy đủ các cung bậc cảm xúc.

Riêng em thì rất tán thành ý kiến tính toán lại lượng thức ăn trên mỗi đầu người cho thật cụ thể để cho "thiếu thiếu" chút đỉnh thì sẽ vui và tiết kiêm hơn

jinnynhungoc
28-05-2012, 14:54
Híc em không biết mình ăn nhầm cái gì mà dị ứng khắp người, huhuhu người em nổi sảy tè le , ngứa tùm lum ...cho em mượn tay gãy đàn với...

TONY TÈO
28-05-2012, 15:16
Híc em không biết mình ăn nhầm cái gì mà dị ứng khắp người, huhuhu người em nổi sảy tè le , ngứa tùm lum ...cho em mượn tay gãy đàn với...
Không biết KeShin_Design hôm trước khi chở Jinny về nhà có còn chở đi đâu nữa không mà giờ này Jinny ngứa ngáy không chịu được kìa .(Nghi ngờ lắm nha ) .kakaka

ruanwenhua
28-05-2012, 15:28

Anh Chuyên ( Nguoi Binh Duong quánh 1 cái quyết định luôn đi anh, vì em lo là Tuần này Nhóm Hương đi BÌnh Ba, thì tuấn sau nữa nhóm Hương sẽ Off, cũng không thể off với nhóm PBD, rồi Dochanh cũng thế, 2 tuần nữa đi thì tuần thứ 3 cũng sẽ off. Vậy là lại kẹt nữa

Cá Nóc Chúa hôm qua chở jinny về thế nào mà bây giờ dị ứng kìa, mau mau đưa tay ra gãy ngứa đi, hôm qua có làm gì không mà để mem mới gia nhập phải dị ứng, cái này cần cho điều tra gấp gấp nhé. Heheheh. Kensign, nhà ngươi còn gì biện hộ không.

Ở Nam Du nhiều tay súng lắm mà sao hôm nay chỉ có duy nhất chú Langdu 54 post 1 tấm hình, còn lại chơi dìm hàng hết trơn, canh gì nữa đây.Mau mau post hình cho pà kon chiêm ngưỡng đi nào.....

Palani
28-05-2012, 15:29
Chào mọi người, sáng giờ lặn mất giờ mới onlne được. TÌnh hình là lần đầu tiên dẫn "gấu" đi phượt mà được trải nghiệm nhiều thứ, đặc biệt là "chạy loạn" nữa đêm thiệt là vui quá xá :D. Cảm ơn tất cả mọi người vì chuyến đi đầy ý nghĩa và thú vị, còn vụ ăn uống thì lần nào đi với PBD thì cũng ăn no căng bụng và căng mắt hehe.
Có một điều tiếc là tối về soạn đồ ra thì thấy mất cái đèn pin đội đầu hichic, không có thì lần sau lấy gì "điểm danh" mọi người đây :)) . Có anh chị em nào nhặt được thì cho mình xin lại nhé.
Nhân tiện cũng xin thông báo luôn là tiền quỹ mình giữ còn dư được 780k nha cả nhà.

KenShin_Design
28-05-2012, 15:50
Không biết KeShin_Design hôm trước khi chở Jinny về nhà có còn chở đi đâu nữa không mà giờ này Jinny ngứa ngáy không chịu được kìa .(Nghi ngờ lắm nha ) .kakaka

Éc oan cho e lém nhoa - em nà em ngoan hiền nhất xóm - lúc đầu nghe Jinny nói xóm của Jinny tãi ko dám vô - xe ôm còn e ngại - em cũng thấy ớn ớn --- muh hỏi ra khu đó em câu cá lang thang hoài nên chuyện nhỏ như con thỏ đang ăn cỏ - nên em tự tin tiễn Phật đến Tây Thiên luôn ý chứ ...Còn vấn đề gãy đàn thì chắc Jinny ăn hải sản bị bội thực do tình hình cá mú quá ư ê hề nên được gãi 1 trận đã đã hui ý muhh --------- Hay do mý em Cò nướng cũng ko bít ohohoh - cái nỳ mua thuốc dị ứng của Vn 6k/vỹ uống vào là hết ngay thui.....Các bác cứ đỗ oan cho em - em là em mong manh dễ vỡ lém nhoá oa oa oa ....!:go chuồn lẹ

jinnynhungoc
28-05-2012, 15:52
Đang có 9 người xem topic này (6 thành viên và 3 khách)
jinnynhungoc, Palani, mymy, DocHanh+, ruanwenhua, TONY TÈO
Đông thế nhỉ, chờ hoài hẻm thấy hình ta ơi, giấu chi mà giấu tung hết lên đê.
Em nghĩ chắc do ăn cò nên em bị dị ứng hì hì , may mà mới ăn có 5 bộ gan với 1 cái cẳng cò thôi chứ gặm cổ cò nhiều như anh Rùa là giờ em dô BV rùi.

TONY TÈO
28-05-2012, 16:02
Em nghĩ chắc do ăn cò nên em bị dị ứng hì hì , may mà mới ăn có 5 bộ gan với 1 cái cẳng cò thôi chứ gặm cổ cò nhiều như anh Rùa là giờ em dô BV rùi.
Rùa ăn cổ cò hay gọi (Rùa cổ cò) ặc ặc Rùa gị mà cổ cò cũng không tha.

jinnynhungoc
28-05-2012, 16:07
Mà nói thiệt nhìn cái hình avata của anh Kensign lừa tềnh dễ sợ nom mà cứ như giai 15 , 16 nhí nhảnh câu cá vậy đóa. Lúc đầu mém xí kêu em, may sao nhòm lại gọi anh chứ hem bị muối mặt giống Dochanh òi, hờ hờ giai nhà mình nhìn lừa tềnh dễ sợ.

Yeu Quai
28-05-2012, 16:21
em thấy chị Jinny không bị trúng thực gì đâu mà là bị anh Caocat69 lừa đó. Cái áo khoác của anh ấy chỉ có mình anh ấy mặc được thui keke. Còn hình thì em chưa kịp làm anh rua hehe

KenShin_Design
28-05-2012, 16:26
em thấy chị Jinny không bị trúng thực gì đâu mà là bị anh Caocat69 lừa đó. Cái áo khoác của anh ấy chỉ có mình anh ấy mặc được thui keke. Còn hình thì em chưa kịp làm anh rua hehe
LeCat69 chu ko phai CaoCat - Cao Cát là tên 1 loài chim to con - lông đen - mỏ dài màu vàng kakaka - Vậy kẻ tình nghi là a Lecat nhoá bà con

To Jinny : Tại lừa tình nhjiều quá - nên giờ phải gánh hậu quả nà - chuyện nỳ thì chỉ 1 số ít ng mý hiểu hohoho --- Chắc phải đổi Avrata lại cho đúng với bản chất mong manh và dễ vỡ quá.................
Cho em xin 500đ hình ih - mý a dìm hàng lâu quá nhoa nà

jinnynhungoc
28-05-2012, 16:28
Sao quên mất vụ này nhở. Ban ngày thì bận phía trên , tối chùm chân hèn chi ngứa khắp nơi kiểm tra lại thôi đúng thì phải mắc đền quả này. Nhìn mình giờ thành cái bang òi ...híc
Anh Kensign anh chộp đâu có ít sao hẻm úp nhở hay em nhớ nhầm.

ruanwenhua
28-05-2012, 16:29
Chào mọi người, sáng giờ lặn mất giờ mới onlne được. TÌnh hình là lần đầu tiên dẫn "gấu" đi phượt mà được trải nghiệm nhiều thứ, đặc biệt là "chạy loạn" nữa đêm thiệt là vui quá xá :D. Cảm ơn tất cả mọi người vì chuyến đi đầy ý nghĩa và thú vị, còn vụ ăn uống thì lần nào đi với PBD thì cũng ăn no căng bụng và căng mắt hehe.
Có một điều tiếc là tối về soạn đồ ra thì thấy mất cái đèn pin đội đầu hichic, không có thì lần sau lấy gì "điểm danh" mọi người đây :)) . Có anh chị em nào nhặt được thì cho mình xin lại nhé.
Nhân tiện cũng xin thông báo luôn là tiền quỹ mình giữ còn dư được 780k nha cả nhà.

Anh cũng giống Palani thôi, tối chạy loạn mất tiêu cây đèn pin, nhưng được bebibo cho cây đèn có cục pin gắn vô sài tạm.
Mà tối hôm chạy loạn, làm gì mà điểm danh hoài vậy, cứ 1 phút điểm danh 1 lần, đưa áo mưa cho mặt thì lại giận hờn vu vơ không mặt luôn,Thường ngày tữu lượng cao lắm mà sao hôm nay gục ngã trước jinny.hehhee.Để xem hôm nay có về sớm được không, nếu được về mình làm vài lon ha, luyện lại võ công cho palani.heheheh.Mai mốt palani dùng quẹt dấu vân tay đi, khỏi mất công điểm danh nhé.

To jinny!
Keshin-Design- lừa tền ghê lắm đó, em cẩn thận nhé,chuyện gì hắn cũng dám làm hết đó, ngay cả hết tiền hắn còn dám nhịn đói nữa đó. Em cẩn thận nhé.Nhưng để thử lòng Keshin-Design và thử sự can đảm của jinny, sau này nhườn chức xế của jinny cho Keshin-Design.

Để Mình up vài tấm hình mở hàng nhé, dù máy cùi bắp và rất ít chụp được cảnh hay, nhưng được vài tấm độc, từ từ tung hàng.
Gia đoạn 1 úp hình khi xuất phát nhé.
http://nm4.upanh.com/b4.s1.d4/22c5de4022f331028fb42b7d7caa242b_45337644.1.jpg (http://www.upanh.com/1.doi_xe_bxmt_upanh/v/6re06l7e1li.htm)http://nm6.upanh.com/b1.s28.d3/1a07cb4cd414e995cba0645a118867bb_45337646.2xuatpha t.jpg (http://www.upanh.com/2_xuat_phat_upanh/v/4re0flbe1sw.htm)

KenShin_Design
28-05-2012, 16:37
Sao quên mất vụ này nhở. Ban ngày thì bận phía trên , tối chùm chân hèn chi ngứa khắp nơi kiểm tra lại thôi đúng thì phải mắc đền quả này. Nhìn mình giờ thành cái bang òi ...híc
Có đem máy muh ko có móc ra chộp - tại lúc nào ng cũng ướt nhẹp - chạy nhoi nhoi hết hehehe - Jinny nhớ nhấm ùi hohoho
To Rùa : *** chơi ác anh em thía - em là em Tu ùi nhoá - Đừng dụ dỗ em lạc bước gian hồ nữa , sẹo khắp ng ùi đếm ko xểu- Thiện tai thiện tai !!!!!!!!!!!!

Palani
28-05-2012, 16:38
Anh cũng giống Palani thôi, tối chạy loạn mất tiêu cây đèn pin, nhưng được bebibo cho cây đèn có cục pin gắn vô sài tạm.
Mà tối hôm chạy loạn, làm gì mà điểm danh hoài vậy, cứ 1 phút điểm danh 1 lần, đưa áo mưa cho mặt thì lại giận hờn vu vơ không mặt luôn,Thường ngày tữu lượng cao lắm mà sao hôm nay gục ngã trước jinny.hehhee.Để xem hôm nay có về sớm được không, nếu được về mình làm vài lon ha, luyện lại võ công cho palani.heheheh.Mai mốt palani dùng quẹt dấu vân tay đi, khỏi mất công điểm danh nhé.

Lúc anh đưa áo mưa thì còn chổ nào chưa ướt đâu mà mặc chi nữa cho vướng víu chứ đi chơi chung mà giận hờn vu vơ gì anh, với lại tranh thủ tắm nước ngọt luôn, chiều tắm biển không, có tắm nước ngọt được bao nhiu đâu :))

jinnynhungoc
28-05-2012, 16:44
Chu choa hẹn hò kiểu này làm Jinny buồn nghen, đang bị dị ứng mà nghe bà con rủ rê nhau đi quán ngứa chân dữ dằn. Ai mà yêu Jinny chắc khổ vì cái chân và sự ham chơi tột độ của J quá!
Hay đang nóng tối nay anh em ta off luôn nhỉ?

yaban
28-05-2012, 16:44
Chị Jinny oi , mua thuốc di ứng uống hết liền ah, trước hôm đi Nam Du em ăn mít cũng bị ngứa khắp người ngủ ko dc luôn, e uống có 1 liều là hết ngứa ngay(beer). Chúc chị mau bình phục nhé để còn tham gia off nữa chứ

KenShin_Design
28-05-2012, 16:54
Tối ny em kẹt tăng ca ùi --- ai off giao ly thì cho em gữi uống giùm vài ly nhoá --- tối phải làm thêm + trả bài --- nên mất sức lém

click_click_7761
28-05-2012, 17:00
tối nay of đi mí anh ơi hehe anh hiền tối nay alone ở nhà kìa

hoanganhdg
28-05-2012, 17:04
Lúc chạy loạn e rất là cảm ơn :
- người trùm giúp e cái võng + cám ơn cái võng + chủ nhân cái võng
-Cám ơn đôi giày của anh Lê cát ,Giaỳu anh rất êm và tốt,E đã kiểm tra thử,giày đi trên đá rất tốt,không bị đá chém ,đi rất vững
lúc chạy loạn e mất cái đèn Pin đeo đầu,,,huhu

Yeu Quai
28-05-2012, 17:10
Lúc chạy loạn e rất là cảm ơn :
- người trùm giúp e cái võng + cám ơn cái võng + chủ nhân cái võng
-Cám ơn đôi giày của anh Lê cát ,Giaỳu anh rất êm và tốt,E đã kiểm tra thử,giày đi trên đá rất tốt,không bị đá chém ,đi rất vững
lúc chạy loạn e mất cái đèn Pin đeo đầu,,,huhu
Cảm ơn hoanganhdg vì đã ôm dùm mình cái balo máy không bị ướt nhé. Công nhận sỉn mà ôm đồ người khác chắc ghê lôi hoài mới ra :).

lecat69
28-05-2012, 17:10

Cái vụ này là oan ức cho anh nhá nhox, nếu nhox bị ngứa đầu cổ tay chân thì anh chịu trách nhiệm, còn cái này là nhox bị ngứa nguyên con hehe, có những chỗ cái áo của anh trùm đâu có được kaka mà cũng bị ngứa là sao? Hay là tối đó về nhox trùm áo da người nên bị dị ứng nguyên con kakakkaka

click_click_7761
28-05-2012, 17:11
một vài tấm hình chôp lúc bến xe

Chủ thớt thân thương của chúng ta đây

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4017.jpg

Oh ngày gì vậy ta, thì ra là sinh nhật của chị yaban cũng trong ngày chúng ta xuất phát

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4018.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4015.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4016.jpg

lecat69
28-05-2012, 17:22
Lên vài ảnh phóng sự nào, ai có ảnh thì góp vào nha, góp ảnh cần đánh theo số thứ tự cho dễ bình loạn nhá bà kon

Tập trung chuẩn bị tại nhà xe Phương Trang

Chộp ảnh kỹ niệm nào

Điểm danh sơ bộ vài thành viên trên xe, phần này do nhox Jin chộp lung tung nên ai ko có ráng chịu hehe
Ung dung tự tại của a Hiền đại ca

Quế Hương tự tin chiến thắng

bebibo với nụ cười rất nai con

bé Kiệt và nụ cười rất babi

còn tiếp....

bebibo
28-05-2012, 17:24

Tình là sau khi khám xét hiện trường tại căn nhà tranh thứ hai thì em phát hiện ra một em đèn pin đội đầu có dấu hiệu bị "cưỡng híp". Em nó nằm hớ hênh trên sàn nhà với tình trạng cụ thể như sau: phần thiết bị che đậy cho bụng dưới của em nó bị xé toạc ra bởi hai cục tròn, cứng với kích thước AAA. Sau khi tiến hành khám nghiệm, ghi chép, phân tích và đối chiếu với tình hình tối hôm trước em xin đưa ra kết luận đó là hàng của Palani.

Vậy khổ chủ hãy lên tiếng để sự thật được làm rõ vào buổi off sắp tới

lecat69
28-05-2012, 17:31
Tiếp tục hành trình nào...
Chủ thớt lên xe

Hoàng Anh

Chuyện gì mà vui thế

Này thì gọi là ung dung nhé

Lên cái gì cũng ngủ nhé

jinnynhungoc
28-05-2012, 17:41
Cái vụ này là oan ức cho anh nhá nhox, nếu nhox bị ngứa đầu cổ tay chân thì anh chịu trách nhiệm, còn cái này là nhox bị ngứa nguyên con hehe, có những chỗ cái áo của anh trùm đâu có được kaka mà cũng bị ngứa là sao? Hay là tối đó về nhox trùm áo da người nên bị dị ứng nguyên con kakakkaka
Hơ hơ Nhox nói òi chiều thì khoác tối chùm chân mừ nên chỗ nào ngứa thì đoán đoán thế thôi chứ có quy ra tội đâu nà. Mà anh bảo anh cho em mượn cái mền 37 độ và truyền 10 năm kinh nghiệm của anh cho em mà chạy đâu mất dép khi vừa xuống xe , hahah anh chuồn nhanh nhỉ :D

hienca
28-05-2012, 17:43
Hôm nay ở nhà một mình có ai off với mình không?

lecat69
28-05-2012, 17:50
Ới ạm ừng ân PT òi, uống ái ị ái ào

Giây phút thư giản

Palani
28-05-2012, 17:57
Tình là sau khi khám xét hiện trường tại căn nhà tranh thứ hai thì em phát hiện ra một em đèn pin đội đầu có dấu hiệu bị "cưỡng híp". Em nó nằm hớ hênh trên sàn nhà với tình trạng cụ thể như sau: phần thiết bị che đậy cho bụng dưới của em nó bị xé toạc ra bởi hai cục tròn, cứng với kích thước AAA. Sau khi tiến hành khám nghiệm, ghi chép, phân tích và đối chiếu với tình hình tối hôm trước em xin đưa ra kết luận đó là hàng của Palani.

Vậy khổ chủ hãy lên tiếng để sự thật được làm rõ vào buổi off sắp tới
Đèn pin ở cái nhà tranh thứ 2 thì chắc là của anh rồi, vì tối đó còn soi...điểm danh mà :))
Còn dấu hiệu bị...ai cưỡng hiếp thì anh không biết à nha

bebibo
28-05-2012, 20:00
Thông báo, thông báo,

Em còn giữ một thẻ sinh viên và một thẻ ATM Dong A của yeuquai Dang Quang Minh. Vậy khi off thì yêu cầu yêu quái xuất hiện để nhận lại "hàng" nhé

Palani
28-05-2012, 20:30
Sao em giữ nhiều "hàng" thế bebibo :))

lecat69
28-05-2012, 20:48
Khoảng 4h40 am - 26/05/2012 cả nhóm đã có mặt tại Rạch Giá, trời xám xịt và mưa lắc rắc nhưng tinh thần của cả đoàn vẫn lạc quan vui vẻ. Có vẻ như lúc này ko có gì có thể cản nổi bước chân và nụ cười của nhóm

Chuyển đồ vào nhà chị a Chuyên nghỉ tạm

Và nụ cười nở trên môi

Chuẩn bị di chuyển

Trưởng đoàn Chuyên kiểm tra lần cuối ngân lượng của nhóm

ruanwenhua
28-05-2012, 20:58
Anh Lecat chụp hình quá đẹp, đang xem topic vnphoto của anh, quá tuyệt vời, nhưng có 1 điều làm em thấy chưa ổn lắm là mấy người mẫu của anh chụp không đẹp. Để em vào trong chổ em làm tuyển vài em làm mẫu free cho anh chụp thoải mái luôn ( hiện giờ 1 em đã nghĩ làm chuyển sang làm mẫu và nhân viên ngân hàng ).Em còn giữ vài tấm hình, nếu anh mà có mẫu này chắc chắn mấy ae khác của anh thua anh sát đất.
Sau này nếu có anh tham gia em nghĩ nhiều mem nữ sẽ bám đoàn PBD để có được ảnh đẹp.
Anh biết tai sao là khi anh up ảnh lên chẳng ai chịu úp nửa không, tại bị anh đè đó.hehhehe.
ACE đâu tung hình lên so kè với anh lecat đi, để có gì anh lecat con gop ý nữa.Chuyến này Rùa mãi mê câu nên đâu có được hình ảnh gì đâu.hẹn đến ngày off Rùa xin hình tất cả ace nhé.Bù lại rùa sẽ tài trợ món sò nướng mỡ hành.
Mau chốt ngày off đi ace ơi

lecat69
28-05-2012, 21:21
Kaka em nói vậy ngại quá đi Rùa ơi, chỉ là ảnh phóng sự thôi mà, anh cố ghi lại như nhật ký hành trình có đẹp đẽ gì đâu, mọi người ai có ảnh buổi sáng ở Rạch Giá thì up lên đi nhé, mình chỉ chộp có vài góc nên ko thấy hết được những cái hay cái vui của nhóm hehe. Chú Thượng lên ảnh đi chú, có mình con tự sướng cũng kỳ.
Chỉ biết chộp ảnh ko bít viết ký sự, nên đọc và xem ko sướng, trong nhóm mình ai có khả năng viết ký sự thì hợp tác nhé

jinnynhungoc
28-05-2012, 22:32
Chào cả nhà giờ mà vẫn thấy anh em trong bụn vui vui muốn tâm sự quá, Hic nhox J đang say gây hậu quả khó lường huhu làm nhớ cả nhà ai cũng luôn che trở huhuhu ....Nhớ cả nhà quá!

click_click_7761
29-05-2012, 06:46
up tiếp nào

đến luk lên xe gòi nek

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4024.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4022.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4025.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4019.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4026.jpg

click_click_7761
29-05-2012, 06:50
https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4028.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4029.jpg

Và rồi sau 6g trên xe thì chúng ta cũng đã đến Rach Giá
Nhà chị anh Chuyên nek

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4033.jpg

Đóng lúa tập 2

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4034.jpg

chị Jinny kiểm tra lại mọi thứ

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4036.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4035.jpg

click_click_7761
29-05-2012, 06:54
Sáng sớm xuất phát tới cảng đợi táu
Những cảnh chộp được trên đường đi ra cảng nek

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4037.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4039.jpg

Hai chú cháu này đang làm gì đó ta??

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4040.jpg

Đền thờ ông Nguyễn Trung Trực nek

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4044.jpg

click_click_7761
29-05-2012, 07:00
Đợi tàu

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4046.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4045.jpg

Trong lúc chờ đợi tranh thủ làm dáng cho mấy anh bắn tỉa tác nghiệp ;)

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/ax.jpg

Các tay bắn tỉa chuyên nghiệp đây

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/as.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/ab.jpg

click_click_7761
29-05-2012, 07:03
Bác nài cũng được đưa vào danh sách bị bắn phá nek

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/ad.jpg

Sau khi lên tàu thì bắt đầu thế nài đây hehe

Chiếc tàu đã hạ gục từng Tv trong đoàn haiz quả thật là lợi hại đó mà hehe

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4052.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4056.jpg

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4055.jpg

còn anh này la hok bik thức hay ngủ nữa đêy

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/az.jpg

click_click_7761
29-05-2012, 07:06
hình tượng anh Hóa trong lòng chúng ta hehe

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4059.jpg

đó mấy bác Chúa Thượng đang làm gì

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4060.jpg

Ai đánh anh mà anh khóc thế bebibo

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4064.jpg

Còn dây là một tấm chụp từ cửa sổ tàu ra nek

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4063.jpg

click_click_7761
29-05-2012, 07:08
Ôi cái zụ án vườn cò của tui :((

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4077.jpg

Thui đi ăn sáng tối up tiếp

Nguoi_Binh_Duong
29-05-2012, 08:20
Đang xem ảnh đẹp, chen ngang với cả nhà tổng kết quỹ đi Nam Du:

https://nm0.upanh.com/b3.s29.d2/2e359e5256f7cb75a014903df6aa0bba_45444700.chiphina mducuoi.jpg

https://nm0.upanh.com/b6.s26.d1/dbf1ba60bf616e630233cc10851380ed_45387710.chiphimu atairachgia.jpg

Bữa trước do tiền taxi ghi nhầm là 600 k 1 chiếc, nhưng bữa nay nhớ lại là 500 k 1 chiếc, chi tiết các bạn xem trang 124
Như vậy quỹ mình còn dư 2.058.500 đồng . (bữa trước ghi 1.658.500 đồng)
Như vậy mỗi ACE sẽ còn dư 87 k, đã trả 70k, còn 17 k/ 1 người bữa nào of trả luôn nhé.
Sorry mọi người.

click_click_7761
29-05-2012, 08:24
vậy số tiền dư đó mình bỏ vao quỷ rồi lần đi sau mình use tiếp hả anh?

Nguoi_Binh_Duong
29-05-2012, 08:27
tối nay of đi mí anh ơi hehe anh hiền tối nay alone ở nhà kìa

Vậy tối nay, 19 g, 29/05 off nhẹ nhàng se ảnh tại cafe Điểm hẹn đượng không ACE?

TONY TÈO
29-05-2012, 08:37
Vậy tối nay, 19 g, 29/05 off nhẹ nhàng se ảnh tại cafe Điểm hẹn đượng không ACE?
Tối nay mình lại đi thi rùi . sau 8 h là ok

tomydao
29-05-2012, 08:44

Đúng đó chủ thớt... Em nghĩ minh đi đảo Ó ở Đồng Nai đi, đẹp tuyệt heheh vừa câu cá, vừa thả diều vừa nhậu mà lại gần nữa hahaha

tomydao
29-05-2012, 08:45
Tối nay mình lại đi thi rùi . sau 8 h là ok
Điểm hẹn là ở đâu vậy mấy anh. Cho em đia chỉ chính xác được không

ruanwenhua
29-05-2012, 09:02
Địa chỉ cafe Điểm Hẹn nằm ở đây nhé.

Sơ đồ quán cafe điểm hẹn đây.
http://nl1.upanh.com/b1.s29.d1/9f373061478c11d3d035c9c9b9a08e2c_44319531.slide1.j pg (http://www.upanh.com/slide1_upanh/v/9rq18q3acis.htm)[/QUOTE]
Trang 43 của PBD.
https://www.phuot.vn/threads/36712-Th%C3%A0nh-l%E1%BA%ADp-CLB-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-B%C3%ACnh-D%C6%B0%C6%A1ng/page43

Vậy tối nay 29/5/12 mình sẽ off nhé. nếu còn time thì rút ra quán gần đó lai rai.
hehehe

Yeu Quai
29-05-2012, 09:02
Thông báo, thông báo,

Em còn giữ một thẻ sinh viên và một thẻ ATM Dong A của yeuquai Dang Quang Minh. Vậy khi off thì yêu cầu yêu quái xuất hiện để nhận lại "hàng" nhé
Trời rớt ra hồi nào không hay vậy? Chiều nay YQ đi thi rồi nếu anh Lecat có đi thì bebibo gửi anh Cát dùm yeuquai nhé. Thank.

lecat69
29-05-2012, 09:04
Tiếp tục hành trình nào...

Rời trạm dừng chân thứ nhất, cả đoàn chúng tôi thẳng tiến...

Về một ngôi đình (ko nhớ tên hix) để ... ăn sáng

Một mâm bánh hỏi (hehe lần đầu tiên xơi 1 lần cả mâm bánh)

Có 1 sự kiện làm cả đoàn nuốt ko nổi khi nghe tin cấm tất cả tàu thuyền rời bến vì sóng to gió lớn, tin như sét đánh ngang tai, tất cả điện thoại đều làm việc hết công suất để tìm hướng khác cho anh em đoàn. Anh @hienca còn than: chẳng lẽ lần thứ 2 rồi mà ko được ra dòm Nam Du 1 cái hix hix
Và sự kiện khi nghe tin tất cả tàu thuyền được phép ra khơi, ko có gì tả nỗi sự sung sướng này hehe (anh @hienca nghe tin sung quá quất liền 2 dĩa cơm tấm lấy sức dòm Nam Du)
(Khúc này rối quá nên ko có ảnh dẫn chứng)

No bụng và an tâm rồi! đoàn chuẩn bị di chuyển ra bến tàu

Thằng Nhà Quê
Chào các bạn, mình là người Bình Dương, đang tìm kiếm một "mái nhà chung" để trú thân và thi thoảng đi phượt. Rất mong được sự tiếp nhận của các anh chị ! Mình đang máu me chuyến đi đảo Bà Lụa (đã đăng ký tham gia với caonguyen_dom nhưng đau lòng rút gạch giờ chót) giờ vào đây thấy nhà BD Phượt vừa đi về, thiệt là đau lòng quá đi. Giá như mình tham gia sớm hơn !

Nguoi_Binh_Duong
Điểm hẹn là ở đâu vậy mấy anh. Cho em đia chỉ chính xác được không

Nằm ở đây nè : http://wikimapia.org/#lat=10.8973075&lon=106.6960023&z=19&l=38&m=s&v=9

Yeu Quai
29-05-2012, 09:07
Anh Lecat chụp hình quá đẹp, đang xem topic vnphoto của anh, quá tuyệt vời, nhưng có 1 điều làm em thấy chưa ổn lắm là mấy người mẫu của anh chụp không đẹp. Để em vào trong chổ em làm tuyển vài em làm mẫu free cho anh chụp thoải mái luôn ( hiện giờ 1 em đã nghĩ làm chuyển sang làm mẫu và nhân viên ngân hàng ).Em còn giữ vài tấm hình, nếu anh mà có mẫu này chắc chắn mấy ae khác của anh thua anh sát đất.
Sau này nếu có anh tham gia em nghĩ nhiều mem nữ sẽ bám đoàn PBD để có được ảnh đẹp.
Anh biết tai sao là khi anh up ảnh lên chẳng ai chịu úp nửa không, tại bị anh đè đó.hehhehe.
ACE đâu tung hình lên so kè với anh lecat đi, để có gì anh lecat con gop ý nữa.Chuyến này Rùa mãi mê câu nên đâu có được hình ảnh gì đâu.hẹn đến ngày off Rùa xin hình tất cả ace nhé.Bù lại rùa sẽ tài trợ món sò nướng mỡ hành.
Mau chốt ngày off đi ace ơi
Cái này em ủng hộ anh Rùa nè nhóm em là rất ít mẫu nên toàn chơi mẫu côn trùng thui àh. Vậy tụi em sẽ cấp cho anh cái thẻ má mì chuyên điều mẫu cho nhóm nhé.

click_click_7761
29-05-2012, 09:10
Chào các bạn, mình là người Bình Dương, đang tìm kiếm một "mái nhà chung" để trú thân và thi thoảng đi phượt. Rất mong được sự tiếp nhận của các anh chị !

well cum anh mong anh đề lại sđt dể moi người tiện liên lac với anh khi có off

tomydao
29-05-2012, 09:11
Sao em giữ nhiều "hàng" thế bebibo :))
Thằng này tối quá nó cưỡng hiếp và trấn lột hay sao á bà con ơi

ruanwenhua
29-05-2012, 09:12
Ôi cái zụ án vườn cò của tui :((

https://i949.photobucket.com/albums/ad332/click_click_7761/Nam%20Du/IMG_4077.jpg

Thui đi ăn sáng tối up tiếp

Sao upanh mà để sót lại vậy bé click click, phải up cho đầy đủ thông tin, vì sao có hình em này,
Công nhận click click chơi bùa kinh dị thiệt, sau 5phut thổi lỗ tai là có ngay cảnh này.Hình không đẹp nhưng được cái độc.
http://nm9.upanh.com/b1.s27.d1/ba2998cecd6ea2f9df8902ef2dc05275_45390439.img1007. jpg (http://www.upanh.com/img_1007_upanh/v/7ru9alaw4hj.htm)

jinnynhungoc
29-05-2012, 09:13
Chào mừng thành viên mới kìa vậy sẵn tối nay mời Thằng Nhà Quê off với nhóm luôn coi như chào sân hen.

lecat69
29-05-2012, 09:14
Tiếp hành trình...
Ngôi chùa nhỏ và phương tiện đặc trưng của miền Tây sông nước

Nhox Jin đang tung tăng di chuyển về bến tàu

Một tấm panorama hỏng chụp 1 đầu công viên Nguyễn Trung Trực (hì chắc nhờ anh Chuyên xác nhận lại địa danh), phía trước còn thấy anh em nhà phượt chúng ta đang qua cầu

click_click_7761
29-05-2012, 09:15
chá chà 10 members và 3 khách

ruanwenhua
29-05-2012, 09:39
Tiếp hành trình...
Ngôi chùa nhỏ và phương tiện đặc trưng của miền Tây sông nước

[/center]

Ủng hộ thêm 1 tấm ảnh về chùa nè ( ngay cả khi nhóm ăn sáng cũng ăn ở trong chùa luôn) nhưng không phải ăn chùa nhé, ăn trả tiền đàng hoàn nhé
http://nm5.upanh.com/b5.s26.d2/0aa32a2239bd8b605325b5c43b3521f4_45391835.dsc09527 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09527_upanh/v/1ru25m1i5ej.htm)

ThichĐiRong
29-05-2012, 09:46
hi cả nhà!sau chuyến đi bão táp vừa rồi mình nằm bẹp 1 đóng ở nhà nghỉ trọn ngày thư 2 ,tới hôm nay mới lê xác đi làm đc...đang soạn lại 1 số ảnh để up lên tham gia chơi với mọi người.Tối nay off ở lái thiêu chắc mình đi không đc rồi,xa quá,nếu đc ngày cuối tuần thì tốt hơn

ruanwenhua
29-05-2012, 10:20
hi cả nhà!sau chuyến đi bão táp vừa rồi mình nằm bẹp 1 đóng ở nhà nghỉ trọn ngày thư 2 ,tới hôm nay mới lê xác đi làm đc...đang soạn lại 1 số ảnh để up lên tham gia chơi với mọi người.Tối nay off ở lái thiêu chắc mình đi không đc rồi,xa quá,nếu đc ngày cuối tuần thì tốt hơn

Hôm nay thì off nhẹ. Cuối tuần ai đi được thì off mạnh lên một chút (từ off nước uốn màu đen chuyển sang vàng hoặc trắng ).Nếu đợi cho tất cả cùng rảnh e rằng đến tết congo quá đi.
Sau chuyến này đem súng đi mà giấu không vậy, không đem ra bắn. hay là thấy mấy ACE bắn ghê quá nên giấu súng luôn.CHưa ra trận mà sợ rồi sao ku thích đi rong

click_click_7761
29-05-2012, 10:23
mọi người ơi tối nay off có ai dem theo 1 cai laptop de sare hình nhá

ruanwenhua
29-05-2012, 10:30
Đây là hình Bác Trực dẫn 23 anh chị em chúng ta xuất quân tiến quân NAM DU
http://nm4.upanh.com/b1.s27.d2/1a62d2385d6244070793232ec86421ea_45349934.mg7230.j pg (http://www.upanh.com/_mg_7230_upanh/v/9rec8l7s4mo.htm)

Còn đây là ảnh phía sau lực Bác Trực. Chú Langdu chụp phía trước, mình thì bắn lén phía sau.
http://nm0.upanh.com/b2.s26.d2/3adc04320a6f0c65f08cd9e1145856c9_45337660.4.jpg (http://www.upanh.com/4.cong_vien_rach_gia_upanh/v/0re47l4edll.htm)

mymy
29-05-2012, 10:35
Kaka em nói vậy ngại quá đi Rùa ơi, chỉ là ảnh phóng sự thôi mà, anh cố ghi lại như nhật ký hành trình có đẹp đẽ gì đâu, mọi người ai có ảnh buổi sáng ở Rạch Giá thì up lên đi nhé, mình chỉ chộp có vài góc nên ko thấy hết được những cái hay cái vui của nhóm hehe. Chú Thượng lên ảnh đi chú, có mình con tự sướng cũng kỳ.
Chỉ biết chộp ảnh ko bít viết ký sự, nên đọc và xem ko sướng, trong nhóm mình ai có khả năng viết ký sự thì hợp tác nhé

Em cũng vừa vào kho ảnh của anh xem, mới xem được một ít nhưng em rất thích những hình chụp macro của anh trông long lanh không chịu được, tuyệt quá anh ah.

ThichĐiRong
29-05-2012, 10:38
2 nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp đang chuẩn bị chộp ảnh cho đoàn nè,thấy pro chưa ?

Biển xanh trong,đẹp tuyệt vời...

ThichĐiRong
29-05-2012, 10:54
vậy chắc đợi cuối tuần rồi off mạnh luôn quá a rùa ơi chứ từ bx miền tây mà chạy lên tới lại thiêu uống cafe xong rồi về thì cũng phê lắm,hay là ra cafe ngoài hồ con rùa q1 off đi,e tới liền,hehehe.Chuyến này thấy ACE bắn súng ghê quá nên hok dám móc súng ra,chỉ dám bắn du kích thôi và kết quả cũng đc kha khá đây nhé nhưng đợi khi nào post ảnh dìm hàng thì mới tung ra thôi....A rùa chuẩn bị đeo khẩu trang ra đường đi,chuyến này dìm a tắt hàng luôn ....

ThichĐiRong
29-05-2012, 11:02
Tự sướng ...chứ không phải tự kỷ nha!

Cái này mới tự kỷ nè...

ruanwenhua
29-05-2012, 11:15
[QUOTE=ThichĐiRong;611296]Tự sướng ...chứ không phải tự kỷ nha!

Cái này mới tự kỷ nè...

Hay ya, Ku thich đi rong nay cũng khoái bắn lén dữ he, sao chụp hình anh xấu vậy, bình thường cũng đẹp 9/10 với chú Thượng Langdu chứ bộ.
Nhưng mà yên tâm đi, hàng độc anh cũng có nhé, đợi ai tung mình là mình bắn lại liền, chụp không đẹp nhưng hiểm lắm nha.
thôi post vài tấm cho có phong trào.
Hòn Tre nhìn từ xa vào.Cảnh cũng OK nhưng không tắm được vì toàn là đá và hào không, nếu ai dám chịu khứa vài đường thì ok, có thể xuống
http://nm1.upanh.com/b3.s27.d1/94217827e547eedb54c3338225b46ac7_45396361.dsc09529 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09529_upanh/v/2ru21m3x8ux.htm)http://nm5.upanh.com/b3.s26.d1/7b1ed01fa5c81cc5e45bdf3a63846d62_45396365.dsc09530 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09530_upanh/v/9ru23max0ue.htm)
Quan cảnh Hòn Sơn Rái.
Đảo này thì nhiều bãi tắm hơn Nam Du, nhưng những điểm khác lại không bằng, nhất là những ai đam mê câu cá
http://nm7.upanh.com/b1.s27.d2/9353e65ab1d39a4c9684c24de6983126_45396367.dsc09531 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09531_upanh/v/crufcmfx3uh.htm)http://nm9.upanh.com/b2.s1.d4/7c1efa58e46f82f9f99a22899a59b368_45396369.dsc09532 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09532_upanh/v/8ruf3mfx4uj.htm)
Những ai muốn lên Hòn Tre hay Hòn Sơn Rái thì nhất định phải chuyển sang thuyền nhỏ đề di chuyển vào, vì Tàu Cao Tốc Nam Du không cập đảo này.Chi phí cho tàu nhỏ nếu muốn lên bờ là 10k/người/lượt
http://nm2.upanh.com/b2.s1.d4/38a8ff1f2b4d93f15cea463f91625f18_45396372.dsc09533 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09533_upanh/v/fru6dm0xaul.htm)

hienca
29-05-2012, 11:18
Có hai con cá chim mỗi con hơn 2kg không biết tối nay làm gì , ai có ý kiến gì không

ruanwenhua
29-05-2012, 11:19
10k/ người ai lên ghe không, mại zô mại zô
http://nm4.upanh.com/b5.s29.d1/03b0cfc41f7f932ccf54e03095e03d74_45396374.dsc09534 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09534_upanh/v/aru13m7x3uk.htm)
Tàu chuẩn bị cập cảng Nam DU
http://nm8.upanh.com/b2.s26.d1/62fc1837b91301e345b0276dcc6ea75e_45396378.dsc09535 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09535_upanh/v/0ru8cmbx4ei.htm)
Đường di chuyển ra nơi cắm trại.Tàu chạy lòng vòng tìm điểm, ngồi trên tàu nhìn xuống biển mà lòng như lửa đốt vì thèm cá.......
http://nm1.upanh.com/b2.s27.d1/119bcbe47ae1d4385986b3a8652aad09_45396381.dsc09536 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09536_upanh/v/cru6bm2x9ec.htm)

ruanwenhua
29-05-2012, 11:22
Có hai con cá chim mỗi con hơn 2kg không biết tối nay làm gì , ai có ý kiến gì không

Vậy tối nay anh đem 2 con đó qua đi off luôn, sau khi off xong ai muốn off tập 2 thì off, vì cá chim để lâu sợ nó bị hư thì uổn lắm.CHọn quán ven sông,mình làm thịt nó , gần cafe đểm hẹn như quán lúc trước chẳng hạn, nhờ họ làm dùm là OK.

Sao My Hương, Tomydao, Lythong, Hoanganh,Palani, Dochanh, Chú Langdu ...vv.... tới lúc này vẫn im hơi lặng tiếng vậy, ủng hộ ace PBD vài tấm hình đi.

jinnynhungoc
29-05-2012, 11:23
Chẹp chẹp ngon quá để dành bụng chiều ăn cá Chim :D.
Cho mấy chục ngàn hình đê, hình lên chậm quá , sắp thành cổ cò rồi.

TONY TÈO
29-05-2012, 12:12
Đang có 14 người xem topic này (6 thành viên và 8 khách)
TONY TÈO, hienca, Palani, KenShin_Design, yaban, bebibo

Vụ này ngon nha ,tối nay tranh thủ làm bài xong rồi chạy đi off với cả nhà thôi, với lại cũng không dám phụ lòng tốt của anh Hienca đâu.

click_click_7761
29-05-2012, 12:15
hehe tối nay lại có loc ăn gòi

mymy
29-05-2012, 13:07
Thấy anh Rùa và mọi người up hình mà ham hố em xin tí đất up quảng cáo nhóm em nhóa hì hì
https://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/11749_388823394486436_1554177456_n.jpg

https://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/562247_388823064486469_100000763375539_978313_1371 834361_n.jpg

Và đây hội thích thì nhích của chúng em đây ah, cả cái ghe nhỏ có mỗi cái áo phao duy nhất thôi ah, nghĩ lại em vẫn phấy phiêu vì sáng đó biển động, sóng cực lớn...đúng là điếc không sợ súng hic hic
https://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/582308_388823637819745_100000763375539_978320_2828 24985_n.jpg
https://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/165883_388823844486391_100000763375539_978323_1268 061534_n.jpg

hienca
29-05-2012, 13:53
Cố gắng ngồi lại kiếm thêm con cá tra nhưng không được đành đem hai con cá chim lên thôi

DocHanh
29-05-2012, 15:21
@Anh Chuyên : Phần tiền còn lại, em nghĩ để cho công bằng, anh chia ra xem mỗi người còn được bao nhiêu rồi lấy ý kiến mọi người cách xửa lý số tiền đó, chứ ko nên tự ý off, sử dụng hết, mà ko có ý kiến của mọi người. Ai đi of được thì ko nói, ai ở xa ko of được thì gởi trả lại. Rạch ròi và công bằng nhất,em nghĩ như thế sẽ hay hơn.

lecat69
29-05-2012, 16:00
Ui cha mọi người đi nhanh quá, chưa chi đã tới Nam Du rồi, hix còn mình thì chỉ mới nhẩn nha ở Rạch Giá. Thôi thì đi chậm ngắm thêm chút phong cảnh vậy hehe

Buổi sáng Rạch Giá vẫn còn mưa lất phất, nhưng trời đã hơi hửng nắng và xanh như thêm hy vọng cho chuyến phượt của nhóm.
Vài hình ảnh Tp Rạch Giá trong sớm mai, chộp trên đường di chuyển ra bến tàu. Vì đi sau đoàn nên trong 1 số ảnh nhìn kỹ vẫn thấy 1 vài thành viên của nhóm.

#31 Tàu ESPÉRANCE (ai ko bít thì xem ảnh dưới)

Hix pó tay các bác vhtt nhà ta, mới nhìn tấm bảng này thì tưởng tàu ESPÉRANCE có nghĩa là "Phục Chế" hehe ai ngờ đọc xuống dưới thì thấy tàu ESPÉRANCE (Hy Vọng). Cái này giống như ai biểu mày ngu ko đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng hix hix

lecat69
29-05-2012, 16:13
Mình tiếp tục nhé bà kon
Bến tàu Rạch Giá trong nắng sớm

Một tấm panorama (hix lại hỏng) nơi nhóm tập trung chờ tàu, góc bên phải nơi cổng chùa có thể thấy chú Thượng, Hoàng Anh, nhox Jin đang chộp hình, còn lại thì đang ngồi ghế đá đầu đường Tự Do, còn 1 số thì đi loanh quanh đâu đó

tomydao
29-05-2012, 17:17
@Anh Chuyên : Phần tiền còn lại, em nghĩ để cho công bằng, anh chia ra xem mỗi người còn được bao nhiêu rồi lấy ý kiến mọi người cách xửa lý số tiền đó, chứ ko nên tự ý off, sử dụng hết, mà ko có ý kiến của mọi người. Ai đi of được thì ko nói, ai ở xa ko of được thì gởi trả lại. Rạch ròi và công bằng nhất,em nghĩ như thế sẽ hay hơn.

Haizz. Theo tinh thần kaka đóng gòy là xử hết không trả lại... trả lại là phụ lòng tinh thân ăn và chơi của moi người kakak. Em ủng hộ xử hết không trả lai.... Tiếc thật chiêu nay không thể đi off cùng mọi người rồi huuhuh. Jinny oi nhớ chép hết hình về nha. Hoặc là anh em tốt bụng nhớ gởi link cho em để em dơn về.... Em nhờ các anh em quá huhuhu

DocHanh
29-05-2012, 17:47
Tình hình là mình còn giử 1 cái lều ko biết của ai, ai thiếu thì giơ tay lên nha.

lecat69
29-05-2012, 17:54
Tiếp tiếp...

Tranh thủ up vài ảnh rồi đi cafe nào

#36 Tranh thủ Phô trương

#37 Tranh thủ Chộp

#38 Tranh thủ Ngủ

#36 Tranh thủ và Tranh thủ

jinnynhungoc
29-05-2012, 18:07
Giờ xách xe cty xuống BD uống cà phê với anh em đây!

ruanwenhua
29-05-2012, 18:12
Tình hình là mình còn giử 1 cái lều ko biết của ai, ai thiếu thì giơ tay lên nha.

Cái lều đó của anh đó. Hôm ở BXMT anh nhờ em chở về mà. Hehehe. Chưa già mà mau quên thế sao em

DocHanh
29-05-2012, 18:20
Chở thì cứ chở, em đâu biết của ai đâu

click_click_7761
29-05-2012, 18:24
hic hic trời mưa gòi hy vọng mọi người vẫn đến động đủ

tomydao
29-05-2012, 18:43
Chúc mấy anh chi có 1 buổi off vui nha. huhuhuhu bi đụng xô huhuhu

jinnynhungoc
30-05-2012, 08:53
Tình hình off Jinny có nhận lại cho các bạn ở SG mỗi người 70k do dư
1-Tomydao
2-Doquemihuong
3-Lythong
4-Thach5sanh (bạn Lý Thông)
Vui lòng lúc nào gặp mình sẽ đưa cho các bạn nhé!

Nguoi_Binh_Duong
30-05-2012, 09:30
Đang ngồi nhớ lại chuyến Nam Du chợt nhớ ra điều này:
Bữa đi taxi từ bến tàu vào vườn cò là 340 k, sau khi ra thì thấy taxi nó bật thành 410 k (lố 70k)
Khi ra đến Cây xăng đồng hồ là 470 k, mình không chịu trả 70 k tiền lố.
Như vậy chi phí taxi là 470k - 70k + 100k tiền chờ (1g20 làm tròn 2g) = 500k / chiếc
Trong khi đó bản kê chi tiết quỹ mình lại nhớ nhầm là 600k / 1 chiếc
Mình sẽ sửa lại thông tin bản kê chi phí trang 120.

Như vậy sau khi trả các bạn 70k thì quỹ mình còn dư thêm 400k, mỗi người 17k
Số tiền trả lại còn Dochanh và Hiển chưa nhận (còn ai nữa không ta?)

Thành thật xin lỗi các bạn về khoản này nhé, Bạn nào xem bản kê chi phí có gì chưa rõ thì góp ý nhé.

Bữa sau chắc mấy bạn phải cử ra thêm người ghi chép, giữ quỹ cho chủ thớt, chứ chủ thớt quên khôn thế này chắc một tháng sẽ tổ chức 3, 4 chuyến nữa quá=))

To Jinny : em gởi thêm các bạn Tomydao, Doquemihuong, Lythong, Thachsanh (bạn Lý Thông) mỗi người thêm 17k thành 87k dùm anh, phần còn thiếu bữa nào off PBD anh sẽ đưa, trong trường hợp em không off là anh không trả đâu đó.:D

ruanwenhua
30-05-2012, 09:46
Bữa đi taxi từ bến tàu vào vườn cò là 340 k, sau khi ra thì thấy taxi nó bật thành 410 k (lố 70k)
Như vậy chi phí taxi là 470k - 70k + 100k tiền chờ (1g20 làm tròn 2g) = 500k / chiếc

Thành thật xin lỗi các bạn về khoản này nhé, Bạn nào xem bản kê chi phí có gì chưa rõ thì góp ý nhé.

Bữa sau chắc mấy bạn phải cử ra thêm người ghi chép, giữ quỹ cho chủ thớt, chứ chủ thớt quên khôn thế này chắc một tháng sẽ tổ chức 3, 4 chuyến nữa quá=))
Mình đang giữ 70k cua thick đi rong và keshin design. Cuối tuần này nhận lại nha

ThichĐiRong
30-05-2012, 09:57
thôi để đó đi a rùa ơi,khì nào rảnh mình mua sò nướng câu ly luôn

KenShin_Design
30-05-2012, 09:58
Yeah - cuối tuần nỳ em sẽ có mẹc - trong tuần búy quá - lo kiếm lúa cho chuyến tiếp theo hohooh

click_click_7761
30-05-2012, 10:15
@ anh chuyên: hôm quá có bàn là 3 tuần nữa là đi đâu đó anh, có lẻ minh nên lên kế hoạch từ lúk này lun là vừa rồi đó anh ơi

tomydao
30-05-2012, 10:16

To Jinny : em gởi thêm các bạn Tomydao, Doquemihuong, Lythong, Thachsanh (bạn Lý Thông) mỗi người thêm 17k thành 87k dùm anh, phần còn thiếu bữa nào off PBD anh sẽ đưa, trong trường hợp em không off là anh không trả đâu đó.:D
Bác chủ thớt đáng yêu ơi..... đâu cần phải tội như thế hở bác. Bác làm thế chúng cháu thấy tội lỗi quá đi..... Chúng cháu thì lăng tăng đi chơi còn anh chủ thớt thì vận dụng hết đầu óc để tính cho đoàn haizzzz. Phượt Bình Duong có 1 chủ thớt tuyệt vời như thế mà không haizzzzzz

jinnynhungoc
30-05-2012, 10:36
Hahah em nghĩ là 17k đó thôi khỏi đi anh. Xung vô quỹ từ thiện cho nhóm đi keke ai ủng hộ thì nhấn like dùm nhé.
Cái này là úp sọt mọi người nè hahahah.

lecat69
30-05-2012, 10:58
Tiếp tục hành trình...
Khoảng 7h46 am cả nhóm đã yên vị trên tàu Rạch Giá - Nam Du

Chủ xị điểm danh và thông báo kế hoạch tiếp theo của nhóm

nhox Jin lên... là ngủ

Sơ lược vị trí thành viên trên tàu
Cánh trái nè (còn 1 tên thì đứng trong kiếng nhà vs)

Cánh phải nè

hienca
30-05-2012, 10:58
Thứ sáu có ai đi Lái Thiêu câu cá với mình không?

ruanwenhua
30-05-2012, 11:13
Xin lỗi vì chen ngang bài viết của anh Lecat nha.
Những hình ảnh buổi off tập 1 và 2 của ngày 29/5.
Xuất hiện thêm 3 thành viên mới + Hoanganh ( đồng hành chuyến đi nam du)
Hình ảnh 2 em cá chim ( 2kg/con) chuẩn bị lên bàn mổ của anh Hienca dành cho PBD ( ngồi câu cả ngày đó )
http://nm1.upanh.com/b5.s29.d2/e61d59c35e04f7803fb99f8a0441151f_45444301.dsc09600 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09600_upanh/v/6ru0fgfs1le.htm)
Thành viên mới off buổi đầu tiên, hụt chuyến Nam Du do đi làm.
Kim Ngoc 83
http://nm6.upanh.com/b5.s27.d2/4573c27ae66331cda2620bc4330d19e1_45444306.dsc09609 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09609_upanh/v/7ruddg1sblg.htm)
Hình Ảnh off tập 1 tại quán cafe Điểm Hẹn
http://nm9.upanh.com/b1.s26.d2/711e2f9291607a795329079fcbad605c_45444319.dsc09619 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09619_upanh/v/fruffges0lp.htm)http://nm4.upanh.com/b6.s28.d1/e2cfeb3819270e9af1a403655be5d740_45444324.dsc09620 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09620_upanh/v/2rub8g5sdmq.htm)
Anh chàng áo đỏ là thành viên mới vừa đăng ký buổi sáng tối hôm đó đã đi off.
Nick name:Thằng Nhà Quê ( nhưng đừng kêu là thằng nhà quê nhé, kêu nhà quê hay T-nhà quê đượic rùi )
http://nm6.upanh.com/b4.s1.d4/49b45aa7290384b00cd3fcef6b88aff7_45444336.dsc09625 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09625_upanh/v/1ru88gascgi.htm)

ruanwenhua
30-05-2012, 11:18
Hình Ảnh off tập 2!
http://nm1.upanh.com/b4.s27.d2/b923f6535916c622f1c6be614317831d_45444341.dsc09626 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09626_upanh/v/aru40g1s1mp.htm)http://nm9.upanh.com/b4.s27.d2/9862c169a80f29c0153ce951d966b97a_45444349.dsc09628 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09628_upanh/v/5rua1g3sdgd.htm)

Chân dung thành viên mới đây pà con ơi
Hongcam ( áo Xanh)
http://nm6.upanh.com/b2.s29.d1/93e5ebb2f8089e24b51f5e297b0c7904_45444356.dsc09629 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09629_upanh/v/erub3g2sepz.htm)
Thằng nhà quê ( áo đỏ)
http://nm2.upanh.com/b3.s29.d2/53ad2f5103bf437cb5bbbeec85f53664_45444362.dsc09630 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09630_upanh/v/3ru9fg8scpf.htm)

ruanwenhua
30-05-2012, 11:29
Anh Hai Langdu 54 trổ tài khui bia bằng tay
http://nm8.upanh.com/b2.s27.d2/f5d3448b3074cdddbde4d2f637be54c1_45444368.dsc09632 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09632_upanh/v/8ru3eg1s6wn.htm)
Chú Cá sau khi được tắm rửa qua chất giòn tan
http://nm2.upanh.com/b3.s27.d2/6f0a3298e47d093ca0ef7c60c8a2f72f_45444372.dsc09635 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09635_upanh/v/dru54ges1wi.htm)
CHuẩn bị khai chiến
http://nm5.upanh.com/b5.s27.d2/ec4fcc47133d0fbba3ceb9b48c0b1064_45444375.dsc09637 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09637_upanh/v/fru3dgas9wc.htm)
Hàm răng chú cá chim sao giống bebibo vậy ta
http://nm9.upanh.com/b6.s27.d2/820a2d5ce62f50260dc4d6b6215345d8_45444379.dsc09641 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09641_upanh/v/fru78g9s1wb.htm)
Jinny cùng cá chim
http://nm4.upanh.com/b2.s1.d4/f023300276276fd7bebd7431c756968c_45444384.dsc09642 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09642_upanh/v/dru97gcsewf.htm)
Yaban và Hongcam
http://nm9.upanh.com/b6.s27.d1/0e95b5e108d661eb7179bdfcb433758a_45444389.dsc09643 .jpg (http://www.upanh.com/dsc09643_upanh/v/6rue3g8s6wm.htm)