PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Mây của trời để gió cuốn đi – Y Tý (30/4/2012)

Pages : 1 [2] 3

huynx
06-04-2012, 22:14
Mama tổng quản giúp mình nhé! (sẽ có hậu tạ mừ :D)
"Còn nước còn tát
Hết nước đem bát đi xin"

Dauchankhongmoi
07-04-2012, 09:01
Híc, thiệt là không sao có thể đáp ứng chu toàn được yêu cầu của tất cả mọi người, nên mình chắc phải quyết định ngày đi sẽ là ngày:

29/4/2012

Tất cả mọi người chú ý nhé, vì hiện tại lịch trình mình đưa là cố gắng đáp ứng phần nào thời gian nghỉ của tất cả mọi người, ai đi 3 ngày hay 4 ngày hết đều được, ngày nghỉ ai cũng cố gắng đi ra khỏi nhà, bỏ hết thủ đô lên rừng thế này, lịch trình không giữ được như cũ, nên ai đi cả 4 ngày thì y lịch trình nhé, còn ai không nghỉ được ngày 2/5/2012 (ngày thứ 4) thì đi thế này: (gấp gáp hơn tẹo)

Ngày 1: (29/4/2012): 340 km. Hà Nội - Sapa, giữ nguyên lịch trình, xuất phát cùng mọi người, đồng hành cùng nhau.

Ngày 2: (30/4/2012): Sapa (7h30) -> Bản Khoang -> Bản Xèo -> Bản Vược -> Trịnh Tường -> Lũng Pô -> A Mú Sung -> A Lù -> Ngải Thầu -> Y Tý (150 km) -> Dền Sáng -> Mường Hum -> Bản Xèo -> Tả Giàng Phìn -> Ô Quy Hồ -> tt. Than Uyên (152 km), chừng 300 km.
Ngày này vui chơi là chính, nhưng vì số quãng đường ban đầu là ngắn nên bạn nào thời gian chỉ có 3 ngày thì đi luôn về Than Uyên trước, hôm sau về HN.

Ngày 3: (1/5/2012): Từ Than Uyên về Hà Nội: hơn chừng 300 km.

Mong các bạn sắp xếp thời gian, rùi thông báo lại mình, để mình sắp xếp, chứ đông thế này thì thiệt sự mình không muốn chia nhỏ đoàn ra tẹo nào, nhưng các con giời ạ, lắm yêu cầu lắm cơ.
Tiện đây đăng ký xế luôn :
An Đức 0939.926.628
Job : phu hồ khuân vác nên ko phụ thuộc xếp nào hết.

Hổ đã về rừng !

Dauchankhongmoi
07-04-2012, 09:46
Mình có xem qua thì thấy Sơn ngại nhiều người khó đoàn kết và dễ mất thơi gian. Mình đề nghị thế này có đc ko :

Mình sẽ đứng ra làm trưởng nhóm thứ 2 và nhóm này sẽ hoạt động độc lập đi sau nhóm trước. Mình sẽ sắp xếp thời gian và quản lý nhóm này sao cho ko ảnh hưởng một chút nào tới nhóm trước hết.

Nhóm thứ 2 sẽ nhận đến 10 người nữa. Mình đang ở trong Nam nhưng sẽ về Bắc ngày 19/4 này và lịch ọp dự kiến lần 2 của nhóm 1 là 24/4 thì mình cũng sẽ ọp chốt đoàn của nhóm 2 cùng ngày và cùng địa điểm. Rất nhiều người muốn đi cùng, một tiếng nói một giọng cười giữa núi rừng sẽ làm tinh thần của mọi người trở lên hào sảng , ấm cúng hơn.

Mong sớm nhận đc trả lời của Sơn !

Sonvc
07-04-2012, 13:38
...
Mình sẽ đứng ra làm trưởng nhóm thứ 2 và nhóm này sẽ hoạt động độc lập đi sau nhóm trước. Mình sẽ sắp xếp thời gian và quản lý nhóm này sao cho ko ảnh hưởng một chút nào tới nhóm trước hết.

Nhóm thứ 2 sẽ nhận đến 10 người nữa. Mình đang ở trong Nam nhưng sẽ về Bắc ngày 19/4 này và lịch ọp dự kiến lần 2 của nhóm 1 là 24/4 thì mình cũng sẽ ọp chốt đoàn của nhóm 2 cùng ngày và cùng địa điểm. Rất nhiều người muốn đi cùng, một tiếng nói một giọng cười giữa núi rừng sẽ làm tinh thần của mọi người trở lên hào sảng , ấm cúng hơn.

Với ý kiến như vậy thì mình nghĩ thế này:
_ Với đợt nghỉ 30/4 và 1/5 nhiều người sẽ tận dụng tối đa số ngày nghỉ để đi đến một vùng, miền nào đó với mục đích du lịch hay đi thăm hỏi...
_ Việc lập thêm một nhóm mới hoàn toàn được, mình không có ý kiến gì, nhưng để đảm bảo mức độ an toàn cao cho chuyến đi thì các thành viên sẽ phải tuân theo sự sắp xếp chung, không nên có sự phá ngang gây ảnh hưởng cho tập thể nhóm đó và các thành viên khác tham gia chuyến đi.
_ Bạn có thể làm Lead cho nhóm thứ 2 và kêu gọi các thành viên tham gia ngay trong top này hay mở thêm một top mới sử dụng lịch trình 3 (hay 4) ngày cũng ok luôn.
_ Bạn cũng nên cân nhắc tới việc tuyển lựa các xế - ôm mới, vì mình sợ với kiểu thời tiết như hiện nay, rủi tới hôm đi mà mưa thì cũng đủ mệt.
_ Việc off, thống nhất ý kiến cũng như chuẩn bị mọi thứ cho chuyến đi...thì mình cũng đang chuẩn bị, nên mọi việc sẽ trao đổi ngay trên topic này cho rộng đường dư luận.
_ Bản thân mình không sợ việc ảnh hưởng này nên việc nhóm mới lập ra muốn đi cùng, đi trước hay đi sau nhóm của mình đều được.
Bạn cứ lên lịch trình sắp xếp thời gian ra Bắc, rồi mọi người cùng trao đổi để có chuyến đi vui vẻ. Thân ái.

Dauchankhongmoi
07-04-2012, 15:54
Ok, mình ko lập top riêng làm gì. Và nếu kêu gọi mọi người thì sẽ sử dụng thời gian plan của Sơn và đi cùng đoàn luôn.

Sonvc
07-04-2012, 16:56
Ok, mình ko lập top riêng làm gì. Và nếu kêu gọi mọi người thì sẽ sử dụng thời gian plan của Sơn và đi cùng đoàn luôn.
Thế cũng hay, nếu vậy thì đã sẵn có một số ít thành viên rồi đấy (vì lẽ mọi người sẽ đi được vào tầm đó).

...
Mính là ôm nhưng sẽ tự lo được xế. Rất hi vọng nhận được feedback của chủ thớt

Mình tên: Thị Thúy
SDT: 0987420423
YM: buithuy2210

...
Em đăng kí làm Ôm ah.
Họ tên: Khương Quỳnh
SDT: 0987555917
Yahoo: [email protected]

...
Vì vậy, mình kính đề nghị và kính mong chủ top cho mình tham gia "nhập hội" để hoà mình vào mây trời gió núi... cùng với các bạn nhé! (Vì sự muộn màng này, mong các bạn và đặc biệt là bạn Lantrail ủng hộ và nói đỡ Sonvc giúp mình nhé _ vì mình thấy ông chủ top này cũng khó tính lắm đây).
Cám ơn nhiều!
Thông tin của mình:
- Nguyễn Xuân Huy (Nam)
- YH: [email protected]
- ĐT: 0983637059
- Mình đăng ký làm xế (nếu không có ôm thì mình xế hàng cũng OK).

...Nếu có thể chủ top cho mình đăng ký thêm 1 xế và 1 ôm nhé.

ko biết đoàn mình đã chốt đoàn chưa. nếu chưa thì cho em đặt gạch một xế.
Đậu Ngọc Huy
SDT: 0987856777
Mail: [email protected]
Bạn có thể xem xét số các mem này, vì cả thảy đều trông chờ chuyến đi này...

nguyenlien85blue
07-04-2012, 17:26
Mình có xem qua thì thấy Sơn ngại nhiều người khó đoàn kết và dễ mất thơi gian. Mình đề nghị thế này có đc ko :

Cho e đăng ký 1 xuất ôm với :)
Họ tên:Nguyễn Thùy Liên
Ym:[email protected]
Phone: 0946.359 559

huynx
07-04-2012, 22:01
[QUOTE=Sonvc;571161]Thế cũng hay, nếu vậy thì đã sẵn có một số ít thành viên rồi đấy (vì lẽ mọi người sẽ đi được vào tầm đó).

@dauchankhongmoi: mình nghĩ vấn đề không phải là ở thời gian và lộ trình của bạn Sonvc. Vấn đề là các thành viên trong đoàn phải có sự nhiệt tình, hiểu nhau qua topic (tất nhiên là càng nhiều càng tốt) và đặc biệt là phải có tổ chức tốt, có tính kỷ luật và tinh thần đoàn kết cao.

Bạn Sonvc có thể xem xét tuyển thêm 1-2 xe (đủ điều kiện + nhiệt tình) nữa được không?
Theo thông tin mình biết thì đoàn đã tập hợp được 7 xe rồi (thêm 1-2 xe chắc vẫn ok).
Nguyện vọng của mình vẫn là được đi cùng đoàn!
"Đoàn kết, đoàn kết, đại đoàn kết
Thành công, thành công, đại thành công!"

Bỏ Nhà Đi Bụi
07-04-2012, 23:55
Đã nhảy sang đây hóng hơt rồi

Lantrailt
08-04-2012, 23:55
[QUOTE=Sonvc;571161]Thế cũng hay, nếu vậy thì đã sẵn có một số ít thành viên rồi đấy (vì lẽ mọi người sẽ đi được vào tầm đó).

@dauchankhongmoi: mình nghĩ vấn đề không phải là ở thời gian và lộ trình của bạn Sonvc. Vấn đề là các thành viên trong đoàn phải có sự nhiệt tình, hiểu nhau qua topic (tất nhiên là càng nhiều càng tốt) và đặc biệt là phải có tổ chức tốt, có tính kỷ luật và tinh thần đoàn kết cao.

Bạn Sonvc có thể xem xét tuyển thêm 1-2 xe (đủ điều kiện + nhiệt tình) nữa được không?
Theo thông tin mình biết thì đoàn đã tập hợp được 7 xe rồi (thêm 1-2 xe chắc vẫn ok).
Nguyện vọng của mình vẫn là được đi cùng đoàn!
"Đoàn kết, đoàn kết, đại đoàn kết
Thành công, thành công, đại thành công!"

Bạn này có phải bạn của em Sơn Tùng không nhỉ?

Toón
08-04-2012, 23:58
Hi... Ban Sonvc hoàn toàn có lý. Đoàn đông thì khó quản, quản không tốt thì dễ mất vui. Nhưng mình rất trân trọng tinh thần của bạn dauchankhongmoi (chân mỏi nhưng dấu chân ko mỏi :D:D). Mình nghĩ mọi người đều muốn được giao lưu, chia sẻ, chung vui với tinh thần đoàn kết, bạn bè. Mình lần trước đã đăng ký làm xế, lần này cho mình đặt gạch làm xế lần nữa. Hy vọng sớm có thông tin của nhóm 2, nếu không mình sẽ quăng gạch ở nhóm khác, hoặc lang thang 1 mình. Dịp lễ này quyết không ngủ nhà!:D Mình là Hưng 0988.553.669 hoặc 0988.96.96.69

Sonvc
09-04-2012, 08:18

Bạn đăng ký đi với nhóm 2 nhé, chứ nhóm 1 nhẩm tính dễ thì cũng đến 10 xe rồi, sơ sơ 7 xe HN, chừa thêm chỗ ít cho mem nhảy dù dọc đường.

..

Các bạn có thể làm một nhóm độc lập, rồi xuất phát và hẹn nhau tại Y Tý được mà, chứ đợt nghỉ dài thế này đã có tới 5 nhà xác định 30/4 là ngày đến Y Tý, ôi đông khiếp...Chứ giờ mà tuyển thì tuyển phát 10 xe chứ 1-2 xe lại người ở người đi, áy náy lắm ợ...

...
Mình nghĩ mọi người đều muốn được giao lưu, chia sẻ, chung vui với tinh thần đoàn kết, bạn bè. Mình lần trước đã đăng ký làm xế, lần này cho mình đặt gạch làm xế lần nữa. Hy vọng sớm có thông tin của nhóm 2, nếu không mình sẽ quăng gạch ở nhóm khác, hoặc lang thang 1 mình. Dịp lễ này quyết không ngủ nhà!:D Mình là Hưng 0988.553.669 hoặc 0988.96.96.69

Mong bạn dauchankhongmoi nhanh chóng lập tiếp đội rồi chốt để đi, chứ cứ thế này thì chẳng mấy mà đông, bạn Toón yên tâm đi, đi Y Tý lần này không chỉ có mỗi đoàn mình không đâu, còn vài 3 đoàn nữa nhưng sợ thông tin sẽ chưa có trên phượt này thôi...

nguyenlien85blue
09-04-2012, 08:44
[QUOTE=Sonvc;571971]Bạn đăng ký đi với nhóm 2 nhé, chứ nhóm 1 nhẩm tính dễ thì cũng đến 10 xe rồi, sơ sơ 7 xe HN, chừa thêm chỗ ít cho mem nhảy dù dọc đường.

Thì e muốn đăng ký với nhóm 2 mà.Vì nhóm 1 má mì Lantrai nhất quyết ko duyệt.he he
Cơ mà bảo cùng chung topic nên e cứ cm trên này.Nhóm 2 có thông tin j thì pm vào ym cho e phát.hiii :D

manhnm
09-04-2012, 09:01
@sonvc, @laitrai (gàn dở): Mình xin rút cung này nhé! thank

Sonvc
09-04-2012, 09:08
Thì e muốn đăng ký với nhóm 2 mà.Vì nhóm 1 má mì Lantrai nhất quyết ko duyệt.he he
Cơ mà bảo cùng chung topic nên e cứ cm trên này.Nhóm 2 có thông tin j thì pm vào ym cho e phát.hiii :D
Má mì Lan già rùi (9x đấy), thấy nói là cứ giai trẻ là mắt lại hấp háy hếch cả lên...nên không thiết chi các ôm hết vì sợ bị giật giai :)) Mình sợ là bạn dauchankhongmoi có thời gian nghỉ dài nên đã đặt gạch khắp chốn...hay còn sớm quá chưa muốn lập đội...nên giờ là số các bạn đăng ký trong nhóm 2 sẽ tăng theo từng ngày...Các bạn cũng nên tính trước thế này: nhóm 2 lập ra cũng cần có lead đoàn, chốt đoàn, thủ quỹ...một số vấn đề là độc lập trong chuyến đi...Các bạn hãy cứ tập hợp quân số lại, nếu có khó khăn thì bản thân mình sẽ giúp tổ chức đoàn, lịch trình thì vậy rồi ai cũng muốn đi, mà đi đông thì lắm chuyện quá sẽ mất hứng...

huynx
09-04-2012, 09:26
[QUOTE=huynx;571315]

Báo cáo Mama tổng quản mình là mem mới và đang muốn gia nhập cùng đội (trước mình cũng hay đi với nhóm bạn thân nhưng giờ họ lập gia đình hết rồi, đồng thời cũng mất luôn sở thích "phượt"). Mình ở HN, thuộc hệ điều hành 8X. Thấy Sonvc bảo bạn thuộc 9X nhưng mình không tin! Chắc mấy sếp đang PR nhau đây!?

nguyenlien85blue
09-04-2012, 09:30
[QUOTE=Lantrailt;571890]

Báo cáo Mama tổng quản mình là mem mới và đang muốn gia nhập cùng đội (trước mình cũng hay đi với nhóm bạn thân nhưng giờ họ lập gia đình hết rồi, đồng thời cũng mất luôn sở thích "phượt"). Mình ở HN, thuộc hệ điều hành 8X. Thấy Sonvc bảo bạn thuộc 9X nhưng mình không tin! Chắc mấy sếp đang PR nhau đây!?
Bác Sonvc còn là 9,5x cơ í chứ :))

huynx
09-04-2012, 09:35

Không biết bạn manhnm (Nguyễn Minh Mạnh - vị trí số 1 trong danh sách Xế) xin rút thật hay lại muốn cho mấy xế đang dập dòm leo cây nhỉ!!!???
Thôi thì cứ tập leo cây trước khi leo núi cũng được. Mình cứ mạnh dạn đề xuất xin bổ sung cho vị trí này được không bạn Sonvc và Lantrai?

Sonvc
09-04-2012, 09:45
Lại có việc đột xuất à bạn, rất tiếc khi bạn không tham gia được cùng mọi người, rất cám ơn bạn đã theo dõi thông tin của đoàn trong suốt thời gian qua, chúc bạn vui vẻ, mong sẽ được đồng hành cùng với bạn trong chuyến đi gần nhất. Vì bạn đã đóng tiền với thủ quỹ thì hôm off tới đây mong bạn đến để nhận lại số tiền đã đặt nhé, hoặc liên lạc với thủ quỹ để nhận lại, Ms Thu (thủ quỹ): 0166 811 98 98.

...
Thấy Sonvc bảo bạn thuộc 9X nhưng mình không tin! Chắc mấy sếp đang PR nhau đây!?
Ghi nhầm thôi, chắc bạn này cũng sêm sêm tuổi em Lan thôi...hí hí.

Bác Sonvc còn là 9,5x cơ í chứ :))
Mình sao, 9X xịn không có phẩy phiếc gì ở giữa đâu nhé...

manhnm
09-04-2012, 09:46
@huynx: nếu bạn thay vị trí của mình thì hay quá! bạn xem lịch đi off với mọi người nhé (gọi điện xin phép lantrai và SonVC nhé)

manhnm
09-04-2012, 09:49
Lại có việc đột xuất à bạn, rất tiếc khi bạn không tham gia được cùng mọi người, rất cám ơn bạn đã theo dõi thông tin của đoàn trong suốt thời gian qua, chúc bạn vui vẻ, mong sẽ được đồng hành cùng với bạn trong chuyến đi gần nhất. Vì bạn đã đóng tiền với thủ quỹ thì hôm off tới đây mong bạn đến để nhận lại số tiền đã đặt nhé, hoặc liên lạc với thủ quỹ để nhận lại, Ms Thu (thủ quỹ): 0166 811 98 98

Thank all!

nguyenlien85blue
09-04-2012, 09:56
Lại có việc đột xuất à bạn, rất tiếc khi bạn không tham gia được cùng mọi người, rất cám ơn bạn đã theo dõi thông tin của đoàn trong suốt thời gian qua, chúc bạn vui vẻ, mong sẽ được đồng hành cùng với bạn trong chuyến đi gần nhất. Vì bạn đã đóng tiền với thủ quỹ thì hôm off tới đây mong bạn đến để nhận lại số tiền đã đặt nhé, hoặc liên lạc với thủ quỹ để nhận lại, Ms Thu (thủ quỹ): 0166 811 98 98.

Ghi nhầm thôi, chắc bạn này cũng sêm sêm tuổi em Lan thôi...hí hí.

Mình sao, 9X xịn không có phẩy phiếc gì ở giữa đâu nhé...
Ôi chít t zồi.Mình tưởng mới fake thôi ,hóa ra lại xịn à?ka ka

ohnono
09-04-2012, 10:00
Mình: Tuấn Anh và ôm: Lan Chie cũng xin theo chân bác Mạnh rút nhé. Rất xin lỗi mọi người vì không theo đoàn được. Chúc mọi người vui vẻ.

huynx
09-04-2012, 10:07
@Sonvc: chắc bạn này cũng sêm sêm tuổi em Lan thôi...hí hí
Nếu có cơ hội gặp thì sẽ bít liền ah. Lúc đó không biết là ai sêm sêm ai nhể?!

@manhnm: nếu bạn thay vị trí của mình thì hay quá!...
Dù mình có được thay hay không thì vẫn thanks bạn nhé!

di1lanchobiet
09-04-2012, 10:15
có vẻ như đông quá mọi người bắt đầu rút dần rồi

huynx
09-04-2012, 10:37

Chắc không phải vậy đâu bạn ah. Vì đoàn bạn đã chốt và Lão chủ top + MamaTQ đã chịu tuyển thêm ai đâu.
Còn nếu mọi người sợ nhiều đoàn lên Y Tí quá có thể tắc đường (phỉ phui cái mùm!) thì thật là tiếc vì Đất lành thì chim mới đậu chớ (tất nhiên là còn một số loài khác roài :D)

mr.no.9
09-04-2012, 10:44
Vậy là h trong topic này có 2 đoàn phải không cả nhà nhỉ. Thế mình nghĩ là đoàn mình nên sớm có danh sách mới. Mong cho chuyến đi của đoàn mình vui và ý nghĩa :D

Mình là xế cứng Hà Nội của Tho_ngoc0610
Phạm Thành 0974281197

Sonvc
09-04-2012, 11:05
Mình: Tuấn Anh và ôm: Lan Chie cũng xin theo chân bác Mạnh rút nhé. Rất xin lỗi mọi người vì không theo đoàn được. Chúc mọi người vui vẻ.

Những người rút thì đều đã đóng tiền nên: hôm off tới những ai xin rút thì đến buổi off gặp thủ quỹ để nhận lại tiền hoặc liên lạc với thủ quỹ để nhận lại, Ms Thu (thủ quỹ): 0166 811 98 98 nhé.

...
Dù mình có được thay hay không thì vẫn thanks bạn nhé!
Bạn có đi được hay không thôi chứ? Đâu có phải chuyện người này nhường chỗ cho người khác..., nên hôm off cuối tới đây bạn xác định đi thì đến tham gia off nhé...

Chắc không phải vậy đâu bạn ah. Vì đoàn bạn đã chốt và Lão chủ top + MamaTQ đã chịu tuyển thêm ai đâu.
Còn nếu mọi người sợ nhiều đoàn lên Y Tí quá có thể tắc đường (phỉ phui cái mùm!) thì thật là tiếc vì Đất lành thì chim mới đậu chớ (tất nhiên là còn một số loài khác roài :D)
Không phải là đông quá mà là quá đông, mình nhận hết tất thảy thì mới 2 tuần mở thớt thôi cũng đã là 40 mem rồi, sợ tắc đường rồi dẫm lên nhau mà đi quá...Mà có thêm vài nhà mở cung nữa rồi đấy, điểm đến vẫn qua Y Tý mà thời gian không quá bó buộc...các bạn xem qua trong box tìm bạn đồng hành ấy...

Vậy là h trong topic này có 2 đoàn phải không cả nhà nhỉ. Thế mình nghĩ là đoàn mình nên sớm có danh sách mới. Mong cho chuyến đi của đoàn mình vui và ý nghĩa :D

Mình là xế cứng Hà Nội của Tho_ngoc0610
Phạm Thành 0974281197
Danh sách đoàn vẫn là các mem đã có mặt trong buổi off lần 1 trước, còn đoàn thứ 2 vẫn chờ Lead của đoàn 2 lên tiếng xắp sếp đây...Ừ Phạm Thành là xế cứng của ThuHale lâu rồi, cái đoàn đi KV năm xưa ai mà chẳng nhớ chứ :D

khuongquynh
09-04-2012, 12:45
Có 1 xế đào ngũ rùi, bạn huynx có cơ hội rồi nhé. Hihi. Phủi phui cái miệng, còn có bạn ôm nào đào ngũ...để nhường cơ hội cho em nữa hok? ^^

Cẩm Sơn
09-04-2012, 16:08
Có 1 xế đào ngũ rùi, bạn huynx có cơ hội rồi nhé. Hihi. Phủi phui cái miệng, còn có bạn ôm nào đào ngũ...để nhường cơ hội cho em nữa hok? ^^
SonVC xem xét trường hợp này nhé, đồng chí này trâu bò lắm, đi chơi 2 hôm không cần tắm gội gì hết. Cô giáo cứ hóng đi, kiểu gì cũng được mà.

jrokt88
09-04-2012, 16:33
Có còn chỗ không ạ. Cho em đăng kí 1 suất xế nhé.
Họ tên: Trương Việt Bình
YH: [email protected]
sdt: 0989 741 354
Em ở HN

Lantrailt
09-04-2012, 20:33
SonVC xem xét trường hợp này nhé, đồng chí này trâu bò lắm, đi chơi 2 hôm không cần tắm gội gì hết. Cô giáo cứ hóng đi, kiểu gì cũng được mà.

Lạ nhề, khác giới tính mà biết là không tắm. Hí hí.... phải chăng..... =))

sontung
09-04-2012, 20:54
[QUOTE=huynx;571315]

Em vô tội...

Sonvc
09-04-2012, 21:05
Lạ nhề, khác giới tính mà biết là không tắm. Hí hí.... phải chăng..... =))
Đấy lại tò mò, thấy giai mà mắt cứ tếch hết lên...xấu tính, đấy là giai đi chơi 2 hôm không tắm gội chứ có phải gái đâu mà hóng ghê thế hả em? Từ từ xem xét...

giantia
09-04-2012, 21:15
Oài đôi trai gái này thăm dò nhau ghê! Cả 2 em muốn biết gì thì cứ hỏi anh nhé. Anh làm trung gian vụ này được đấy.

khuongquynh
09-04-2012, 21:41

Đại ca nói thế này xong e rồi. Phải pr khác đi chứ nị. :D. Thế em lại hóng tiếp vậy...

Sonvc
09-04-2012, 21:53
Oài đôi trai gái này thăm dò nhau ghê! Cả 2 em muốn biết gì thì cứ hỏi anh nhé. Anh làm trung gian vụ này được đấy.
Em thì không muốn biết gì thêm rồi, còn thông tin của em thì anh đừng khai nhé, ngày quái nào mà em nó chẳng... hí hí há há trong yh lẫn fb của em chứ, một tẹo thì gào...
Các vấn đề về nhân sự thì sau buổi off ngày 24 tới này sẽ quyết định tiếp, nên các bạn hãy cứ theo dõi nhé, mọi vấn đề về chuyến đi của đoàn sẽ được thông báo trong topic này.

huynx
09-04-2012, 22:21
...Các vấn đề về nhân sự thì sau buổi off ngày 24 tới này sẽ quyết định tiếp, nên các bạn hãy cứ theo dõi nhé, mọi vấn đề về chuyến đi của đoàn sẽ được thông báo trong topic này.

Rất vui khi nhận được tín hiệu đèn xanh từ Lão chủ thớt! Mình sẽ tham gia buổi off ngày 24 cùng các bạn (trước là để đọ "độ cay" với Lão và MamaTQ, còn sau chính là về chuyến đi). Cám ơn nhiều he!

Linh Cua
10-04-2012, 00:56
Yêu lịch trình này rồi đấy
Cho e quăng 1 viên gạch cho slot ôm nhé :)
YM: choi_linh91

Sonvc
10-04-2012, 09:40
Có còn chỗ không ạ. Cho em đăng kí 1 suất xế nhé.
Họ tên: Trương Việt Bình
YH: [email protected]
sdt: 0989 741 354
Em ở HN
Rất tiếc là hết chỗ rồi bạn ơi, nếu bạn tính đi theo nhóm thứ 2 thì cứ xem xét nhé, tới hôm nay rùi mà chưa thấy bạn dauchankhongmoi lên tiếng để chuẩn bị nhân sự, chứ đợi đến ngày 19/4 bạn ấy ra Bắc (về HP) thì e chuẩn bị không kịp, mọi thứ cứ dập khuôn là sẽ luôn bị động, mà bị động thì chuyến đi sẽ mất hứng nhiều lắm đấy.

Yêu lịch trình này rồi đấy
Cho e quăng 1 viên gạch cho slot ôm nhé :)
YM: choi_linh91
Từ giờ tới lúc đi còn đâu 20 ngày thôi, mà bạn còn...1 viên gạch, thì ngại rằng khó kiếm được xế lắm đấy...

Rất vui khi nhận được tín hiệu đèn xanh từ Lão chủ thớt! Mình sẽ tham gia buổi off ngày 24 cùng các bạn (trước là để đọ "độ cay" với Lão và MamaTQ, còn sau chính là về chuyến đi). Cám ơn nhiều he!
Bạn hãy cứ đến off đi, sợ nhìn thấy mamaTQ thì chẳng dám ngồi xuống ghế í chứ, nói gì đến chuyện đọ này nọ...Do off lần 1 trước, có một số bạn (có tên) nhưng vắng mặt, lần off tới này các bạn đến đông đủ nhé để phân cặp xế - ôm luôn (trừ những cặp đã lựa đi với nhau từ trước).
@huynx: Cẩn thận khi đọ "độ cay" với Lantrailt nhé, "cay" quá là em đó bắt làm xế cho em í đó, mấy bữa nay kêu không có ai xế, ai em í cũng chê... ;)

huynx
10-04-2012, 10:08
@huynx: Cẩn thận khi đọ "độ cay" với Lantrailt nhé, "cay" quá là em đó bắt làm xế cho em í đó, mấy bữa nay kêu không có ai xế, ai em í cũng chê... ;)

Sẵn sàng (S) (S) (S) ...

jrokt88
10-04-2012, 11:11
Rất tiếc là hết chỗ rồi bạn ơi, nếu bạn tính đi theo nhóm thứ 2 thì cứ xem xét nhé, tới hôm nay rùi mà chưa thấy bạn dauchankhongmoi lên tiếng để chuẩn bị nhân sự, chứ đợi đến ngày 19/4 bạn ấy ra Bắc (về HP) thì e chuẩn bị không kịp, mọi thứ cứ dập khuôn là sẽ luôn bị động, mà bị động thì chuyến đi sẽ mất hứng nhiều lắm đấy.

Nhóm nào cũng ok hết ạ. Miễn là được đi. lịch off ep tn có j alo e với nhé(c)

Lantrailt
10-04-2012, 12:04
Đôi nào hả anh? Sonvc là con trai á???? Anh cứ đùa em thế nào ý chứ ;)) Lần này anh cố gắng đi nhé, chứ 1 mình vc sợ hắn lép vế chả ai cứu anh ạ :D

Dìm hàng nhau thế hử??? Chú có thích xuống mương tìm xe không hử????? :T

Tiểu yêu vũ
10-04-2012, 12:46
Hi đội nhà mình mà xuất phát từ tối thứ 6 được thì ổn hơn nhỉ, như thế mình sẽ tận dụng được thời gian chạy giảm tải cho ngày hôm sau vì có một số xế mới đi lần đầu, đi như thế sẽ thong thả hơn
Nhà mình cho ý kiến nhé, nếu đi thì xuất phát ở Hà Nội khoảng 18h30 ngày 28/4

giantia
10-04-2012, 12:53
Đôi nào hả anh? Sonvc là con trai á???? Anh cứ đùa em thế nào ý chứ ;)) Lần này anh cố gắng đi nhé, chứ 1 mình vc sợ hắn lép vế chả ai cứu anh ạ :D

Em cứ liều mạng thế ah? CV nó "Trâu Bò" lắm đấy. Gặp nó trong chuyến này em cứ liệu liệu....

Dauchankhongmoi
10-04-2012, 14:25
Em đơi ,em đơi !

Mấy ngày qua em bận tập tạ với cái giường, tối hết mắt mủi . Em xin chọn ngẫu nhiên các thành viên từ khi đề nghị của em đc lập cập :

2. Huykun : xế , 0987856777

4. khuongquynh : ôm , 0987555917
5. Toón : xế , 0988.553.669

7. jrokt88 : xế , 0989 741 354
8. Linh-cua : ôm , ??
9. Totthoi : ôm , 0987420423 bạn lo đc xế hay không thì báo sớm nhé

Vì em ở Sì Gòn ra, xa quê đã lâu , ko quen ai ngoài đó nên buổi off ngày 24/4 cùng địa điểm, thời gian với đội 1 .
Và cũng vì đi Tây Bắc khá lâu rồi ( từ năm 2008 ) nên ko thể làm Lead đc . Chính thế nên tất cả xuất phát làm đội 2 sau đội của chị Lantrait cùng thời điểm luôn .
Tất cả các vấn đề về hậu cần đc phân công trong ngày off sẽ tham khảo bên phía đội 1 . Thủ quỹ của đội 2, yêu cầu phải bám sát thủ quỹ đội 1 như hình với bóng.
Chúng ta là đội hình hoạt động độc lập với đội 1 nhưng vẫn phải nhìn đội 1 mà bước, họ bước sang trái 15 độ thì cấm đội 2 ko ai bước 15 độ rưỡi .
Tất cả tuyệt đối ý thức trong công việc chung , các sinh hoat của cá nhân phải thật chủ động, ko lề mề kéo dài thời gian khi di chuyển , tuân thủ tương đối tuyệt các tham khảo của đội 1 về lịch trình .
Ko ai có ý kiến oái oăm trong chuyến đi tránh làm mất đoàn kết nội bộ .

Trưởng nhóm bù nhìn số 2 bá cáo !

P/s :Các bạn có tên trên danh sách chủ động cập nhật và đến điểm off cạnh nhóm sô 1 đúng giờ để sụ phân công và chuẩn bị đc chu đáo . Hơn nữa để tất cả làm quen nhau trước nhằm đảm bảo lịch trình yên ấm , hòa thuận . Rất vui đc đồng hành với các ban trong chương trình Hãy chọn giá đúng ..ah nhầm ..hành trình Y Tý

Sonvc
10-04-2012, 14:43
Giải quyết từng vấn đề 1 trước đã...vị trí số 6. Mr.no.9 : xế , 0974281197 đây là xế cắp nách của một ôm đoàn mình từ trước khi thớt được lập, cụ thể là xế của ôm tho_ngoc gì đó từ năm 2011, nên đừng giật sang đội 2 nhé không thủ quỹ đội mình đổi ý cái là tiu...
Vấn đề ở đây, không phải các bạn cứ đăng ký là nghĩ mình sẽ theo được, nhất là các ôm mới toe...như trước đấy mình nói rồi, con đường không dễ đâu...ai đi thì mình cũng hoan nghênh hết, nhưng các bạn cũng phải xem xét.

Sonvc
10-04-2012, 15:10
Nhóm nào cũng ok hết ạ. Miễn là được đi. lịch off ep tn có j alo e với nhé(c)
Không phải vì việc đi hay ở mà như thế nào bạn cũng OK hết nhé, quãng đường dễ thường là cứ trèo đèo lội suối đấy...gian nan tẹo mà kêu là...sẽ được bắt xe quay về ngay.

Hi đội nhà mình mà xuất phát từ tối thứ 6 được thì ổn hơn nhỉ, như thế mình sẽ tận dụng được thời gian chạy giảm tải cho ngày hôm sau vì có một số xế mới đi lần đầu, đi như thế sẽ thong thả hơn
Nếu mà muốn xuất phát từ tối thứ 6 thì lại muốn tính đi ô tô hả? Như thế chẳng bằng đi từ 28 cho rồi, lịch trình vẫn y nguyên nhé, không đổi nhiều nữa, các xế có xế nào 91 hoặc 92 không? Không 91 thì chạy được, chứ chưa đi bao giờ thì đi lần cho biết, phượt phủi Tây Bắc vui lắm...

...

Vì em ở Sì Gòn ra, xa quê đã lâu , ko quen ai ngoài đó nên buổi off ngày 24/4 cùng địa điểm, thời gian với đội 1 .
Và cũng vì đi Tây Bắc khá lâu rồi ( từ năm 2008 ) nên ko thể làm Lead đc . Chính thế nên tất cả xuất phát làm đội 2 sau đội của chị Lantrait cùng thời điểm luôn .
Tất cả các vấn đề về hậu cần đc phân công trong ngày off sẽ tham khảo bên phía đội 1 . Thủ quỹ của đội 2, yêu cầu phải bám sát thủ quỹ đội 1 như hình với bóng.
Chúng ta là đội hình hoạt động độc lập với đội 1 nhưng vẫn phải nhìn đội 1 mà bước, họ bước sang trái 15 độ thì cấm đội 2 ko ai bước 15 độ rưỡi .
Tất cả tuyệt đối ý thức trong công việc chung , các sinh hoat của cá nhân phải thật chủ động, ko lề mề kéo dài thời gian khi di chuyển , tuân thủ tương đối tuyệt các tham khảo của đội 1 về lịch trình .
Ko ai có ý kiến oái oăm trong chuyến đi tránh làm mất đoàn kết nội bộ .

...
Các bạn nên chủ động làm quen với nhau trước, tất cả vì lợi ích của tập thể chứ không phải đến lúc đi mới lôi mọi chuyện ra bàn đâu nhé, như thế mỗi người một phách luôn và vỡ đội như thường...thủ quỹ đội 1 có giai nhà chăm sóc rùi, đừng bám sát quá, kẻo thủ quỹ cáu thì...
Với đội hình mà bạn đã có như thế thì cứ lựa ra một bạn làm Lead ngoài bắc này đi, rồi hôm tới bạn ra thì sẽ trao đổi thêm về các vấn đề khác...chứ đội 1 toàn những kẻ...cười không nhìn thấy tổ quốc ấy...đừng trông chờ, lại thất vọng ra đấy.

Dauchankhongmoi
10-04-2012, 15:12
Ok, đã trả lại theo yêu cầu. Thú thật, mọi người ko lường trước đc cái khó của chuyến đi đâu. Thế nhưng máu đã lên não rồi thì chiều thôi. Với lại thêm 1 vấn đề nữa là chưa chắc người ít tham gia những chuyến thế này đã là xế yếu tay lái !!!!

Tình hình là mình chỉ ý kiến đến đây thôi . Đội sau ai có tên phải tự thân vận động mà sắp xếp thời gian off giao lưu . Mình bận và ko thể có thời gian alo cho các bạn đc. Đến ngày off, ai đến thì sẽ phân công và bàn bạc còn ai ko đến mà gọi điện hoặc nhắn thì miễn tiếp vì chương trình này mình ko thật sự là trưởng nhóm !

Đường xa , xấu + thời tiết sẽ tương đối khó khăn . Bạn nào đi thì trước nhất phải biết cách tự chăm sóc tốt cho bản thân mình đã và điều cuối cùng nhắc nhở là Tự lượng sức mình ..

Haha, thủ quỹ đội 2 mình sẽ cắt cử 1 bóng hồng như cổ động của đội McLaren theo sát thủ quỹ đội 1 . Để xem lúc đó ai là người ..haha

Sonvc
10-04-2012, 15:33
Giải quyết tiếp đến vấn đề thứ 2:

Dìm hàng nhau thế hử??? Chú có thích xuống mương tìm xe không hử????? :T
Giai đực 100%, thế từ hồi nói chuyện với anh tới giờ mà em cứ nghĩ anh là gái à? Chít mình rùi, ai cũng công nhận mình là giai mà em nó ứ chịu...Lép vế hay lép bắp cũng chẳng sợ, em thì làm được giề mà lo chứ?
Xuống mương anh không ngại đâu, mà trên Y Tý có suối chứ không phải mương đấu nhé, chắc tới đấy tiện nước là đem em giặt luôn cho sạch...hí hí...

Em cứ liều mạng thế ah? CV nó "Trâu Bò" lắm đấy. Gặp nó trong chuyến này em cứ liệu liệu....
Quân ôm bom cảm tử đấy anh, có biệt sợ sệt là giề đâu... Em không tới mức "Trâu Bò" đâu, trâu bò chục năm ko tắm vẫn có giá, em vài ngày không tắm là mất giá ngay =))

...
Em xin chọn ngẫu nhiên các thành viên từ khi đề nghị của em đc lập cập :

1. Huynx : xế , 0983637059
2. Huykun : xế , 0987856777
3.nguyenlien85blue : ôm , 0946.359 559
4. khuongquynh : ôm , 0987555917
5. Toón : xế , 0988.553.669
6. Dauchankhongmoi's
7. jrokt88 : xế , 0989 741 354
8. Linh-cua : ôm , ??
9. Totthoi : ôm , 0987420423 bạn lo đc xế hay không thì báo sớm nhé
10. Dauchancucmoi

P/s :Các bạn có tên trên danh sách chủ động cập nhật và đến điểm off cạnh nhóm sô 1 đúng giờ để sụ phân công và chuẩn bị đc chu đáo . Hơn nữa để tất cả làm quen nhau trước nhằm đảm bảo lịch trình yên ấm , hòa thuận . Rất vui đc đồng hành với các ban trong chương trình Hãy chọn giá đúng ..ah nhầm ..hành trình Y Tý
Với danh sách chọn lựa các bạn đã đăng ký như vậy, sẽ có những bạn chỉ đặt gạch để đó thôi mà không hề quay lại, nên rất mong các bạn đã có tên tự chủ động lo cho mình chuyến đi.
Thân ái.

huynx
10-04-2012, 16:27
...Em xin chọn ngẫu nhiên các thành viên từ khi đề nghị của em đc lập cập :

1. Huynx : xế , 0983637059...

Sorry bạn Dauchankhongmoi vì không tham gia cùng team 2. Chẳng phải vì cái chai cái lọ gì đâu mà vì mình đã chót nhận cái vụ móc săm móc lốp với bạn Lan trai ở team 1 roài (mặc dù chưa biết phải móc mách ntn!)

Dauchankhongmoi
10-04-2012, 16:43
Haha, ok lô .

Lantrailt : bạn dự định off lần 2 ngày 24/4 tới phải ko !? Bạn cho lịch off cụ tỉ để mình cùng những bạn nhóm 2 tham gia với .

Sonvc : biết là sẽ có người bỏ nhưng mình cứ theo danh sách vậy . Lần off cuối ai đi biết ngay mà .

Lantrailt
10-04-2012, 17:39
Haha, ok lô .

Lantrailt : bạn dự định off lần 2 ngày 24/4 tới phải ko !? Bạn cho lịch off cụ tỉ để mình cùng những bạn nhóm 2 tham gia với .

Sonvc : biết là sẽ có người bỏ nhưng mình cứ theo danh sách vậy . Lần off cuối ai đi biết ngay mà .
Địa chỉ cụ thể mình sẽ báo sớm bạn nhé! Nó sẽ quanh quanh Ngã Tư Sở ấy mà!

Dauchankhongmoi
10-04-2012, 17:40
Ok, bất kỳ đâu nhưng phải giữa Hà Lội !

Lantrailt
10-04-2012, 17:48
Ok, bất kỳ đâu nhưng phải giữa Hà Lội !

Nếu bạn thực sự muốn thực hiện chuyến đi này, cũng như có thêm đồng đội đi cùng thì hãy chủ động liên hệ với những bạn đã quăng gạch đá (nhiều người quăng gạch đá lắm nhưng đi bặt tin không trở lại). Hoặc tìm 1 bạn leader để bạn ấy gặp các bạn trong nhóm trước (gặp gỡ, trao đổi, chuẩn bị, bầu thủ quỹ.....). Sau đó đến ngày bạn ra, thì mọi người đã biết nhau hơn rồi và cũng chủ động cho cv hơn..
Mình nghĩ như thế sẽ đỡ mất thời gian và đỡ lỡ việc của bạn hơn đấy!

Bạn cứ ngâm cứu xem nhé!

Dauchankhongmoi
10-04-2012, 19:09
Cái này thực tế cũng không cần thiết bởi vì là du lịch bụi, mọi người dễ hòa nhập với nhau thôi . Vấn đề trao đổi thì cũng chẳng có gì nhiều , tất cả Sơn và Lan đã nói quá nhiều từ trang đầu đến giờ rồi, bầu thủ quỹ thì nhanh thôi. Còn việc liên lạc xem thành viên nào đi thì cái này mình ko làm bởi đây là plan họ quan tâm thì họ sẽ thường xuyên lập cập và ngược lại.

Trong trường hợp ngày off cùng mà nhóm 2 trật lất ra mỗi mình thì mình cũng đu theo đoàn 1 cách độc lập. Người đến rồi đi như 1 cơn gió thì biết đâu tập hợp . Câu trả lời có trong phần thi Off !

Lantrailt
10-04-2012, 20:42
Cái này thực tế cũng không cần thiết bởi vì là du lịch bụi, mọi người dễ hòa nhập với nhau thôi . Vấn đề trao đổi thì cũng chẳng có gì nhiều , tất cả Sơn và Lan đã nói quá nhiều từ trang đầu đến giờ rồi, bầu thủ quỹ thì nhanh thôi. Còn việc liên lạc xem thành viên nào đi thì cái này mình ko làm bởi đây là plan họ quan tâm thì họ sẽ thường xuyên lập cập và ngược lại.

Trong trường hợp ngày off cùng mà nhóm 2 trật lất ra mỗi mình thì mình cũng đu theo đoàn 1 cách độc lập. Người đến rồi đi như 1 cơn gió thì biết đâu tập hợp . Câu trả lời có trong phần thi Off !
Cái đó thì tùy bạn thôi! Chỉ là lo cho bạn nên góp ý vậy!

sontung
10-04-2012, 21:34

Từ giờ tới lúc đi còn đâu 20 ngày thôi, mà bạn còn...1 viên gạch, thì ngại rằng khó kiếm được xế lắm đấy...

Bạn hãy cứ đến off đi, sợ nhìn thấy mamaTQ thì chẳng dám ngồi xuống ghế í chứ, nói gì đến chuyện đọ này nọ...Do off lần 1 trước, có một số bạn (có tên) nhưng vắng mặt, lần off tới này các bạn đến đông đủ nhé để phân cặp xế - ôm luôn (trừ những cặp đã lựa đi với nhau từ trước).

Cái chức mama TQ là em đặt cho chị Lan Trai. Mọi ng toàn cướp tên miền của em thôi. Ngoài ra ai muốn sử dung phải hỏi ý kiến của em và chị Lan Trai :)). Ko có em kí tên gửi lên hiệp hội đó =))

sontung
10-04-2012, 21:35

Xế đi lần đầu thì đoàn này hình như ko có đâu bạn ơi!

Tiểu yêu vũ
10-04-2012, 21:41
@ chủ top : chị nói đi từ tối thứ 6 là đi bằng xe máy nhé chứ không phải đi ô tô đâu, đi như thế sẽ thong thả hơn một chút, cứ đi đến lúc mệt và muộn thì tìm nhà nghỉ , hành trình sẽ thong thả hơn cho các xế, để hôm off xem ý kiến mọi người ra sao đã rồi quyết vì đi như thế cũng không ảnh hưởng nhiều lắm, đi giờ đó đều là lúc mọi người tan làm rồi, thay vì ngủ ở Hn thì bằng lang thang trên đường cũng rất hay mà

Tiểu yêu vũ
10-04-2012, 21:43
Xế đi lần đầu thì đoàn này hình như ko có đâu bạn ơi!

Em ơi trong đoàn mình có xế đi lần đầu đấy, đi sớm một chút cho thong thả, ngắm nhìn mọi thứ về đêm cũng hay mà em

Sonvc
10-04-2012, 22:05
@ Tiểu yêu vũ: Trong đoàn có xế đi lần đầu thì tốt nhất là không chạy đêm và cũng không phải ai cũng chạy đêm được, cũng không thể: đến lúc mệt và muộn thì tìm nhà nghỉ... muộn mà ở giữa đồng không hoang lạnh ấy thì tìm nhà nghỉ ở đâu? Đoạn HN đến YB mà đi đêm thì đến Cổ Tiết - Sơn Tây thì muộn rồi, đi từ tối thứ 6 có quãng ngắn thì giải quyết được gì? Nói là hành trình thong thả mà: thay vì ngủ ở Hn thì bằng lang thang trên đường... chắc là lang thang cả đêm mất ngủ luôn đấy, sáng ra lấy sức đâu mà đi? Trên đường đêm cố căng mắt ra nhìn đường còn mệt chứ đừng nói ngắm...

huynx
10-04-2012, 22:19
Cái chức mama TQ là em đặt cho chị Lan Trai. Mọi ng toàn cướp tên miền của em thôi. Ngoài ra ai muốn sử dung phải hỏi ý kiến của em và chị Lan Trai :)). Ko có em kí tên gửi lên hiệp hội đó =))

Ừ nhỉ, thành thật nhận lỗi sontung (vì mình sử dụng hơi bị nhiều thì phải :D). Có lẽ lần sau mình sẽ phải chuyển sang tên miền khác cho phù hợp hơn vậy: "Má mì Trung Quốc".
Điểm đến của đoàn sát biên giới TQ lắm đấy, cả nhà phải cảnh giác nha! (nhất là cánh mày râu đấy) :gun

Sonvc
10-04-2012, 22:23
Cái này thực tế cũng không cần thiết bởi vì là du lịch bụi, mọi người dễ hòa nhập với nhau thôi .
Người đến rồi đi như 1 cơn gió thì biết đâu tập hợp .
Người đến rồi đi như một cơn gió...Hay đấy, đúng như ý mình đặt cho đề top này, không biết bạn ở trong SG đó có quen vanphibk không ấy nhỉ? Người đến rồi đi...cha này đi rồi, trên đường rồi mới post lịch trình kêu gọi, tuy không chủ động cho mọi người lắm...nhưng người ta vẫn hay nói: đường dài mới biết ngựa hay...
Nếu như nhóm 2 ít quá, bạn cũng đừng nản hãy lên đường nhé...

Lantralt, gàn dở mà đọc đúng thì nói là phạm vào tên miền, rùi gửi này gửi nọ...thôi thì Ngan già nghe chưa đấy? :))

tho_ngoc0610
10-04-2012, 22:23
Lâu rồi không vào thấy topic nhà mình rôm rả quá, độ hóng của mọi người dành cho topic cứ hot dần, hot dần
Đang có 9 người xem topic này (5 thành viên và 4 khách)
tho_ngoc0610, Sonvc, huynx, Tiểu yêu vũ, sontung

Tiểu yêu vũ
10-04-2012, 22:57
@ Tiểu yêu vũ: Trong đoàn có xế đi lần đầu thì tốt nhất là không chạy đêm và cũng không phải ai cũng chạy đêm được, cũng không thể: đến lúc mệt và muộn thì tìm nhà nghỉ... muộn mà ở giữa đồng không hoang lạnh ấy thì tìm nhà nghỉ ở đâu? Đoạn HN đến YB mà đi đêm thì đến Cổ Tiết - Sơn Tây thì muộn rồi, đi từ tối thứ 6 có quãng ngắn thì giải quyết được gì? Nói là hành trình thong thả mà: thay vì ngủ ở Hn thì bằng lang thang trên đường... chắc là lang thang cả đêm mất ngủ luôn đấy, sáng ra lấy sức đâu mà đi? Trên đường đêm cố căng mắt ra nhìn đường còn mệt chứ đừng nói ngắm...

Ngày 1 (29/4/2012): 340 km.
HN (6h sáng) -> tt.Phùng -> Đường Lâm -> Cổ Tiết (QL32) -> Sông Thao -> Cầu Yên Bái (QL32C) -> Cổ Phúc -> Mậu A -> Bảo Hà -> Làng Uêch -> Gia Phú -> Sapa (TL151).
Ăn sáng (đổ xăng hoặc đổ trước từ hôm qua): mọi người lên Sơn Tây ăn hay ăn trước ở đâu đó là tùy, ăn trưa, đổ xăng ở Yên Bái, ăn và ngủ tối ở SaPa.

Với lịch trình ngày đầu tiên như thế này liệu có kịp không em ơi, liệu 6h có xuất phát đúng được không? e rằng không thể vì đến nơi tập chung còn chằng buộc đồ.............rất rất nhiều thứ linh tinh khác cộng với giờ cao su của mọi người.......
Và đúng là đi đêm sẽ rất vất vả cho những ai không quen nhưng ............................
Mà thôi để hôm off sẽ hỏi ý kiến mọi người lần nữa, nhưng hy vọng vẫn được lang thang đêm

Sonvc
10-04-2012, 23:31
Chắc mọi người quen giờ sao su rồi hay sao mà lo muộn thế? Sớm hay muộn là ở tự bản thân mỗi người, lịch trình đã như vậy rồi thì đừng cố làm cho nó muộn thêm về thời gian, rồi chuyện đi sớm, đi muộn, tới sớm rồi tới muộn...những thứ linh tinh khác sẽ khiến cho việc xuất phát không đúng giờ là rất dễ xảy đến...Việc cho xế - ôm đi cái đoạn HN (6h sáng) -> tt.Phùng -> Đường Lâm -> Cổ Tiết (QL32) -> Sông Thao -> Cầu Yên Bái (QL32C) thì làm gì không đi được từ 6h? Cuối tháng 4 thời gian ngày dài hơn đêm rồi đấy, trưa ở Yên Bái, đúng lịch trình dự định...đồ đạc ngày đầu thì cần chuẩn bị những gì nhiều mà chằng buộc? Mỗi người một ít, gọn nhẹ là lên đường chứ có phải chuyển nhà đâu? Mình đã từng chạy đêm cái quãng từ Yên Bái về HN, kết cục không có cái gì để ngắm, ngoài việc nghe gió sông Hồng nó thổi...Còn lang thang trong đêm, lên tới Sapa đi lang thang nhìn ánh đèn huyền ảo trong sương mù còn đẹp hơn so với cái việc chạy xe ầm ầm ngoài đường trong đêm...

Tiểu yêu vũ
10-04-2012, 23:58
Chắc mọi người quen giờ sao su rồi hay sao mà lo muộn thế? Sớm hay muộn là ở tự bản thân mỗi người, lịch trình đã như vậy rồi thì đừng cố làm cho nó muộn thêm về thời gian, rồi chuyện đi sớm, đi muộn, tới sớm rồi tới muộn...những thứ linh tinh khác sẽ khiến cho việc xuất phát không đúng giờ là rất dễ xảy đến...Việc cho xế - ôm đi cái đoạn HN (6h sáng) -> tt.Phùng -> Đường Lâm -> Cổ Tiết (QL32) -> Sông Thao -> Cầu Yên Bái (QL32C) thì làm gì không đi được từ 6h? Cuối tháng 4 thời gian ngày dài hơn đêm rồi đấy, trưa ở Yên Bái, đúng lịch trình dự định...đồ đạc ngày đầu thì cần chuẩn bị những gì nhiều mà chằng buộc? Mỗi người một ít, gọn nhẹ là lên đường chứ có phải chuyển nhà đâu? Mình đã từng chạy đêm cái quãng từ Yên Bái về HN, kết cục không có cái gì để ngắm, ngoài việc nghe gió sông Hồng nó thổi...Còn lang thang trong đêm, lên tới Sapa đi lang thang nhìn ánh đèn huyền ảo trong sương mù còn đẹp hơn so với cái việc chạy xe ầm ầm ngoài đường trong đêm...

Ok ko bàn nữa vì mỗi nơi , mỗi vùng, có cảm xúc khác nhau cho dù đấy là chạy xe trên đường không có gì. giờ cao su là tình trạng chung của rất nhiều đoàn, mỗi người một chút sẽ mất rất nhiều thời gian, hy vọng mọi người không lặp lại, đây là vấn đề phải hò hét rất nhiều lần trong các chuyến đi.
Mỗi người một ý tuy nhiên sẽ theo sự sắp sếp của Lantrailt ở Hà Nội dẫn đoàn lên Yên Bái
Còn đây chỉ là ý kiên thêm để mọi người tham khảo và quyết định thôi

Sonvc
11-04-2012, 00:11
...
Mà thôi để hôm off sẽ hỏi ý kiến mọi người lần nữa, nhưng hy vọng vẫn được lang thang đêm
Ừ, lang thang đêm mọi người có thích chìm đắm trong cái khung cảnh này không?

http://farm6.staticflickr.com/5039/6918868260_40f29178bb_z.jpg (http://www.flickr.com/photos/57722297@N06/6918868260/)

http://farm6.staticflickr.com/5075/7064946673_11b1fb5cf8_z.jpg (http://www.flickr.com/photos/57722297@N06/7064946673/)

http://farm6.staticflickr.com/5336/7064945585_c1b71683db_z.jpg (http://www.flickr.com/photos/57722297@N06/7064945585/)

Hay chỉ muốn nhìn ánh đèn loang loáng vụt qua ngay trước mặt, mà khi đi qua nó rồi cũng chẳng kịp ngoái đầu nhìn lại xem nó đẹp hay huyền ảo thế nào? Vì ta không quay lại...

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 08:10
Người đến rồi đi như một cơn gió...Hay đấy, đúng như ý mình đặt cho đề top này, không biết bạn ở trong SG đó có quen vanphibk không ấy nhỉ? Người đến rồi đi...cha này đi rồi, trên đường rồi mới post lịch trình kêu gọi, tuy không chủ động cho mọi người lắm...nhưng người ta vẫn hay nói: đường dài mới biết ngựa hay...

Đã nói cho dù còn lại một mình thì mình vẫn đu theo như thường .Từ năm 2005 đã từng leo núi từ Hòa Bình sang chùa Hương Hà Tây vào khoảng tháng 2 âm lịch , vừa leo mà khói bốc lên từ người như luyện công ấy . Đi xe máy cùng đoàn thì thong dong quá .

Mình đi không phải cho mình , đi cho đôi mắt thôi. Thằng chân nó cũng mệt rồi nhưng mắt muốn nên phải chiều ..

Lưu Mai Mai
11-04-2012, 08:28
Đã nói cho dù còn lại một mình thì mình vẫn đu theo như thường .Từ năm 2005 đã từng leo núi từ Hòa Bình sang chùa Hương Hà Tây vào khoảng tháng 2 âm lịch , vừa leo mà khói bốc lên từ người như luyện công ấy . Đi xe máy cùng đoàn thì thong dong quá .

Mình đi không phải cho mình , đi cho đôi mắt thôi. Thằng chân nó cũng mệt rồi nhưng mắt muốn nên phải chiều ..

Anh tính xuất phát từ Hải Phòng hay từ Hà Nội? Vậy ngày 29 anh đi từ Hà Nội ạ? Vậy có lẽ từ 29 anh lên HN rồi mới nhập đoàn để đi đúng không?

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 08:28
Về vấn đề đi đêm ấy mà , có lẽ nên theo ý kiến của Son là chuẩn đấy. Lầm lũi đi trong đêm với nhiều nơi có hiện tượng khí hậu " quá mù ra mưa " sẽ khiến cơ thể bị thoát nhiệt <~~ cái này Đông y gọi là sinh khí ..dẫn đến cơ thể hao nhược . Cái khác ở đây giữa mất sinh khí và mệt là : - mệt thì có thể nghỉ để hồi phục . - thoát sinh khí thì không thể đơn giản là nghỉ sẽ hồi phục , mình bị trường hợp này hồi leo núi từ Hòa Bình sang Hà Tây rồi .

Thời gian thì không thể cao su đc . Nên xuất phát từ 5h và mọi người muộn nhất có mặt tại điểm xuất phát là 4h50 , ai ko tới kịp thì thông cảm chạy đuổi theo mọi người . Cư đúng giờ đã định mà chạy .

Đợt mình đi Đà Lạt trong này Lead cũng nói rõ : - Đúng 5h xuất phát , ai đến chậm thì mời đuổi theo sau và cuối cùng là mỗi Lead phải đuổi theo sau =))

Chúng ta sẽ di chuyển theo quốc lộ 2 hả Sơn ? Qua Việt Tri - Phú Thọ tới Yên Bái hay đi đường nào . Nên đi từ 5h để tránh các xe khách , mọi người sẽ nhàn hơn rất nhiều .

Tiểu yêu vũ
11-04-2012, 08:30

Đọc thấy ấn tượng với bạn này rùi đấy, mình có một ôm cơ mà tận tối 29 mới đi tàu lên Lào Cai chẳng biết có kịp không nữa, mà thôi độc hành cũng hay nhỉ

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 08:30
Anh tính xuất phát từ Hải Phòng hay từ Hà Nội? Vậy ngày 29 anh đi từ Hà Nội ạ? Vậy có lẽ từ 29 anh lên HN rồi mới nhập đoàn để đi đúng không?

Anh lên Hanoi từ chiều 28 , sang nhà thằng bạn nối khố bên chung cư Trung Hòa - Nhân Chính nhậu nhẹt cho đã đời rồi mới lên đường .

Lưu Mai Mai
11-04-2012, 08:32
Anh lên Hanoi từ chiều 28 , sang nhà thằng bạn nối khố bên chung cư Trung Hòa - Nhân Chính nhậu nhẹt cho đã đời rồi mới lên đường .
Xuất phát lúc 6h mà, sao anh đẩy giờ lên 4h50 thế, lại đúng 5h xuất phát, tưởng anh đi sau nhóm 1 mà :H

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 08:35
Đọc thấy ấn tượng với bạn này rùi đấy, mình có một ôm cơ mà tận tối 29 mới đi tàu lên Lào Cai chẳng biết có kịp không nữa, mà thôi độc hành cũng hay nhỉ

Đi xa mà độc hành nó lạnh lẽo lắm , lạnh kinh khủng luôn . Không phải lạnh khi cảm nhận bằng da thịt mà lạnh bởi tâm hồn trống trải . Người đồng hành trên cùng một chuyến xe có tác dụng như một chiếc lò sưởi về tinh thần . Quãng đường những 1000 km , một mình tủi lắm . Dòng đời không xô đẩy thì đừng độc hành !

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 08:38
Xuất phát lúc 6h mà, sao anh đẩy giờ lên 4h50 thế, lại đúng 5h xuất phát, tưởng anh đi sau nhóm 1 mà :H

Anh bảo là lập đội 2 đi sau đội 1 , cái "sau " ở đây có nghĩa là " ngay đằng sau " em hiểu ko , hahah.

Còn chuyện 5h đi là anh đề nghị mọi người vậy . Với tâm lý háo hức trước một hành trình dài thì có lẽ ai cũng giật mình dậy từ 4h mặc dù đặt báo thức 5h . Ngủ lại không ngủ đc mà đợi chờ bình minh thì nhấp nhổm không yên . Vì thế nên đi từ 5h là hợp lý hơn cả về mặt con người lẫn tính chất của con đường .

Lưu Mai Mai
11-04-2012, 08:39
Đi xa mà độc hành nó lạnh lẽo lắm , lạnh kinh khủng luôn . Không phải lạnh khi cảm nhận bằng da thịt mà lạnh bởi tâm hồn trống trải . Người đồng hành trên cùng một chuyến xe có tác dụng như một chiếc lò sưởi về tinh thần . Quãng đường những 1000 km , một mình tủi lắm . Dòng đời không xô đẩy thì đừng độc hành !
Độc hành đôi khi cũng có cái hay, nhưng phải học cách quen với độc hành, khi anh quen với nó, lúc đó anh cứ đủ sức khỏe thì độc hành, tâm không nản, chí không lùi, lòng không lạnh, cũng bởi cái thú độc hành mà ta cảm thấy đi qua các ngưỡng giới hạn của mình.
Quãng đường 1000km, độc hành mệt thì nghỉ, không ai cằn nhằn, khỏe vẫn đi tiếp, cái thú độc hành chỉ ai thích mới dám đi thôi.
Biết đâu cũng bởi độc hành, khi đi trai tráng một mình, khi về tay đìu tay díu mấy mình bước theo thì sao (NT)

Tiểu yêu vũ
11-04-2012, 08:41

Hi nghe thảm nhỉ, hay tớ đào ngũ sang đi với bạn nhé, cơ mà tớ không là lò sưởi được vì toàn ngủ gật, không chăm sóc xế và rất khó tính ....................
Đùa thôi tớ mà đào ngũ thì bị kỷ luật luôn :)):)):))
Tớ thấy rất nhiều ôm muốn đi đang xếp hàng đằng sau bạn kia kìa, nhìn lại phía sau đi

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 08:48
Độc hành đôi khi cũng có cái hay, nhưng phải học cách quen với độc hành, khi anh quen với nó, lúc đó anh cứ đủ sức khỏe thì độc hành, tâm không nản, chí không lùi, lòng không lạnh, cũng bởi cái thú độc hành mà ta cảm thấy đi qua các ngưỡng giới hạn của mình.
Quãng đường 1000km, độc hành mệt thì nghỉ, không ai cằn nhằn, khỏe vẫn đi tiếp, cái thú độc hành chỉ ai thích mới dám đi thôi.
Biết đâu cũng bởi độc hành, khi đi trai tráng một mình, khi về tay đìu tay díu mấy mình bước theo thì sao (NT)

Ko phải ai thick là độc hành đc <~~ cái này là bản lĩnh cùng sự tự tin vào bản thân trước cuộc sống . Nhưng em nói sai đề rồi . Tiểu Yêu Vũ nói độc hành ở đây là đi cùng đoàn mà một mình một ngựa còn nói như em có nghĩa là : Riêng ta một đoàn .

Tiểu Yêu Vũ : có lẽ bạn chẳng bao giờ có cơ hội " Độc hành " đâu . Mà đúng là nếu phải " Độc hành" thì cũng do dòng đời xô đẩy thôi .

Sonvc
11-04-2012, 08:58
...

Thời gian thì không thể cao su đc . Nên xuất phát từ 5h và mọi người muộn nhất có mặt tại điểm xuất phát là 4h50 , ai ko tới kịp thì thông cảm chạy đuổi theo mọi người . Cư đúng giờ đã định mà chạy .
...
Chúng ta sẽ di chuyển theo quốc lộ 2 hả Sơn ? Qua Việt Tri - Phú Thọ tới Yên Bái hay đi đường nào . Nên đi từ 5h để tránh các xe khách , mọi người sẽ nhàn hơn rất nhiều .
Đường mà các bạn đi như thế này đây: không theo quốc lộ 2 đâu nhé, đi đường 32...

-> link chi tiết cung đường đc vẽ lại bằng đt có GPS http://sportypal.com/Workouts/Details/835036
Sáng sớm lạnh co ro và cũng chỉ có 2 anh em chạy một xe nên suốt đoạn đường này chỉ chạy và chạy. Ấn tượng nhất trong đoạn này là em đc ăn món bún chả ngon nhất từ trước đến giờ. Quán đấy nằm cách tp Sơn Tây khoảng 9km, chỗ bắt đầu xanh lá trên hình đấy.
...

Đây là con đường đoàn mình đã đi cách đây 1 năm, nên biết trên đường sẽ có những cái gì về đêm, không phải thích là thang lang trong đêm được đâu...mệt thật sự đấy, cũng xuất phát từ 6h sáng...đến Sapa lúc 6h tối...vì mải chơi.

jrokt88
11-04-2012, 08:58

Cùng lắm ít nhất là 2 người thì vẫn đi đc a ạ. Nhưng đông thì vẫn vui hơn;)

Tiểu yêu vũ
11-04-2012, 09:09
Ko phải ai thick là độc hành đc <~~ cái này là bản lĩnh cùng sự tự tin vào bản thân trước cuộc sống . Nhưng em nói sai đề rồi . Tiểu Yêu Vũ nói độc hành ở đây là đi cùng đoàn mà một mình một ngựa còn nói như em có nghĩa là : Riêng ta một đoàn .

Tiểu Yêu Vũ : có lẽ bạn chẳng bao giờ có cơ hội " Độc hành " đâu . Mà đúng là nếu phải " Độc hành" thì cũng do dòng đời xô đẩy thôi .

Hi đúng là tớ không có cơ hội độc hành rùi , chỉ dám độc hành về nhà thui

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 09:11
Thông số của người chạy có lúc vít lên 100km/h ? Có đoạn nào bắn tốc độ không ? 152km mà chạy đc 4h đồng hồ là đẹp .

Jro : 2 người ở đội 2 còn đội 1 vẫn 12 người đấy thôi . Họ đi trước ta có 10m ah !

Sonvc
11-04-2012, 09:15

Hi nghe thảm nhỉ, hay tớ đào ngũ sang đi với bạn nhé, cơ mà tớ không là lò sưởi được vì toàn ngủ gật, không chăm sóc xế và rất khó tính ....................

Hừm, nếu mà độc hành lạnh lẽo thì chắc mình đây chết cóng lâu mất rồi, trên đường vẫn lặng lẽ đi trong đêm, trong mây trời gió núi vùng đất Tây Bắc, trong lòng trống trải...mà chưa bao giờ thấy lạnh, chắc mình khác người quá, có quãng đường hơn những 1000 km, vẫn đi vẫn vui, đời không xô đẩy được vì ta có chân, ta bước...Bạn mà nói thế thì e là tinh thần suy sụp mất thôi...
Các xế có còn trẻ con đâu mà chăm sóc...mình đi hoài mà chưa biết cái: chăm sóc xế nó hình thù thế nào? =))

Cùng lắm ít nhất là 2 người thì vẫn đi đc a ạ. Nhưng đông thì vẫn vui hơn;)
Có rất nhiều người trên đường, nhưng mà họ chẳng xuất phát cùng lúc với ta, cứ đi là gặp thôi, đông lắm ấy chứ...Nhiều khi đi có 1 mình vẫn vui bằng luôn như với mấy mình ấy...

Thông số của người chạy có lúc vít lên 100km/h ? Có đoạn nào bắn tốc độ không ? 152km mà chạy đc 4h đồng hồ là đẹp .
100km/h đấy là Max Speed, chứ tốc độ thực tế trên quãng đấy chỉ là 47.7km/h thôi, chạy đúng tốc độ cho phép, xe chính tên, chính chủ thì không ngại...

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 09:25
Có cần thiết phải đủ cả 2 xẻng ( gương) không nhỉ !?

Tiểu yêu vũ
11-04-2012, 09:34
Có cần thiết phải đủ cả 2 xẻng ( gương) không nhỉ !?

Đi xa đầy đủ mọi thứ đi bạn ơi, ah chưa có bảo hiểm thì bổ xung nhé

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 09:51
Oh , oh . Từ khi mẹ mua Cut-kit đến giờ có khi nào lắp gương và có bảo hiểm đâu ! Mà chính vì thế nên cũng chẳng đội mũ bảo hiểm luôn , mà cũng chính vì không đội mũ thì dừng đèn đỏ làm gì , mà đã không dừng đèn đỏ thì sợ gì bắn tốc độ, mà đã không sợ bắn tốc độ thì các chú có đuổi nhà cháu cong phao câu lên chạy ...

Giờ về chuẩn bị một đống gương , lược bảo hiểm nhức đầu thật . Ko có thì ko đi đc ...chẹp...

Tiểu yêu vũ
11-04-2012, 09:55
Oh , oh . Từ khi mẹ mua Cut-kit đến giờ có khi nào lắp gương và có bảo hiểm đâu ! Mà chính vì thế nên cũng chẳng đội mũ bảo hiểm luôn , mà cũng chính vì không đội mũ thì dừng đèn đỏ làm gì , mà đã không dừng đèn đỏ thì sợ gì bắn tốc độ, mà đã không sợ bắn tốc độ thì các chú có đuổi nhà cháu cong phao câu lên chạy ...

Giờ về chuẩn bị một đống gương , lược bảo hiểm nhức đầu thật . Ko có thì ko đi đc ...chẹp...

Oh cái này thì không được rồi, không tôn trọng pháp luật thì cũng phải tôn trọng bản thân mình chứ, toàn những thứ cần thiết cho chính mình để cho an toàn, không thừa đâu bạn ơi

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 11:01
À, vấn đề quan trọng mình hỏi Sonvc phát . Tửu lượng của Sơn chắc sống với người vùng cao nhiều nên tốt lắm nhỉ !?

Lantrailt
11-04-2012, 12:16
À, vấn đề quan trọng mình hỏi Sonvc phát . Tửu lượng của Sơn chắc sống với người vùng cao nhiều nên tốt lắm nhỉ !?
Cái này bác khỏi lo, anh Hùng ở trên chả bảo là Son vờ cờ rất TRÂU BÒ đó sao!
Nên bác cứ chuẩn bị mà....đấu nhá!

Sonvc
11-04-2012, 12:34
Hừ, không cần bôi đen nhấn mạnh đểu nhau thế đâu em nhé, uống và uống nhiều có gì là tốt đâu mà nói chứ? Mà anh có say thì em cầm ô che rùi mà, lo giề...Lan nhể hí hí ;)

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 12:59
ĐƯỢCCC ĐẤYYY (c)! Thế chủ thớt có tìm được cái Homestay nào không . Món này là em thik ..em thik ...

Chà ! Ngồi nhà sàn uống rượu ngô bằng bát với chủ nhà, đôi khi vỗ đùi đánh đét .. thả tõm miếng thịt trâu khô nướng vào họng , vít một hơi " diệu " cần xúc miệng, ngoài trời mưa bụi bay ~~> ối , sướng chết ..

Sonvc
11-04-2012, 13:10
Ố ồ, mấy cái thứ đó đang đợi nhà ta trên Y Tý đó, tới Y Tý thưởng thức rịu Sim Sam, dựa lưng nhà sàn ngắm trăng non...bỗng chốc thả tõm vần thơ trong lòng... vui phải biết
Hải hồ rót cạn chừng lưng chén
Tình nghĩa lô xô khoé mắt cay
Mình ơi ta hỏi bao giờ sẽ
Mắt sáng như sao, chén rượu đầy.
Ngồi ở Túy Ca Lâu mà Đâu phải trăng non mới gọi là...thế này chết mất vì sướng thôi...

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 13:14
Hay !

Diệu ngon PHẢI có bạn hiền
Phê pha phải ráng nhậu tràn cung mây ..

Thơ say rượu thất tình nài :

Mới biết rằng mai em lấy chồng
Tổ sư cụ nó có hận không......!?
Anh về mài sắc con dao quắm
Chém xẻ mặt em với thằng chồng...

Vui thôi nhưng quả thật Homestay mới là Phượt Tây Bắc . Mình đi Sơn La , Phú Thọ , Điện Biên , Hòa Bình rồi nhưng chưa đã vì quá nửa số lần trong ấy không Homestay .

Sonvc
11-04-2012, 13:30
Thất tình đâu cần say? Tỉnh vẫn ca thế nó là đời...
Chia biệt! Từ đây ta chia biệt!
Rót đầy cho cạn những buồn vui.
Suối hoà cùng sông, sông về biển
Con thuyền xuôi mái sóng ngậm ngùi!
...
Bầu rượu gánh ngàn nỗi người say...Để lên Y Tý chém tiếp chứ, chém ở đây...mấy bữa lại mất tiu bài...

Dauchankhongmoi
11-04-2012, 14:16
Đoàn mình hình như toàn đời cuối 8x và 9x phải không !?
~~> Đảm bảo trẻ nên khỏe nên máu nên liều nên vui nên khí thế !

Bạn Lantrailt : lên lịch off lần cuối đi cho các mems nhóm 2 biết chuẩn bị và phải sau ngày 21 nhé để mình còn kịp về tham gia .

Sonvc
11-04-2012, 16:19
Thoai roài, bị đánh đồng hết về đời cuối 8X thế này...Nhìn các bạn trẻ lên cung đi đây đi đó, cái ham muốn đi của tuổi "rà" cũng bật theo dậy, cũng tấp tểnh học lấy cái cách lập cung, tuyển quân, cũng bon chen với đời, để khẳng định ta đây vẫn trẻ...em Lan nhể?
Tới hum off nhìn thấy đội hình lắp ghép các độ tuổi của nhà mình thì...độ máu, độ liều, cái khí thế lên ngùn ngụt đấy...

nguyenlien85blue
11-04-2012, 17:09
Haha, ok lô .

Bác ơi.cho e ruít gạch nhé.chạ cóa biết e nghe tai lọ xọ tai kia thía lào mà lại tưởng bác ko lập team 2 lữa.thế là e cuống cuồng join vs đoàn cũng đi Y Tý mất rồi
Hihi.Chúc cả nhà đông vui, rộn rã :D

Tiểu yêu vũ
11-04-2012, 19:26
Hi đầu hay cuối cũng là 8X thôi mà việc gì phải xoắn thế ? Mình là mình cứ thích được trẻ nên không nhận là già đâu, kaka

sontung
11-04-2012, 20:15
Lần đầu tiên em đi Phượt cũng chạy đêm đến 12h. Ôi dào ko sao đâu bác à. Cứ cho kẹp ở giữa là ok hết

sontung
11-04-2012, 20:19
Về vấn đề đi đêm ấy mà , có lẽ nên theo ý kiến của Son là chuẩn đấy. Lầm lũi đi trong đêm với nhiều nơi có hiện tượng khí hậu " quá mù ra mưa " sẽ khiến cơ thể bị thoát nhiệt <~~ cái này Đông y gọi là sinh khí ..dẫn đến cơ thể hao nhược . Cái khác ở đây giữa mất sinh khí và mệt là : - mệt thì có thể nghỉ để hồi phục . - thoát sinh khí thì không thể đơn giản là nghỉ sẽ hồi phục , mình bị trường hợp này hồi leo núi từ Hòa Bình sang Hà Tây rồi .

Đợt mình đi Đà Lạt trong này Lead cũng nói rõ : - Đúng 5h xuất phát , ai đến chậm thì mời đuổi theo sau và cuối cùng là mỗi Lead phải đuổi theo sau =))

Nếu đi Yên Bái thì nên đi đường cầu Trung Hà. Đường đó bớt dc 30km đó bác à

Lantrailt
11-04-2012, 20:48
Hay !

Vui thôi nhưng quả thật Homestay mới là Phượt Tây Bắc . Mình đi Sơn La , Phú Thọ , Điện Biên , Hòa Bình rồi nhưng chưa đã vì quá nửa số lần trong ấy không Homestay .
Bác yên chí, còn có cả món bật bông của chủ top nữa cơ, cứ gọi là.....say như điếu đổ =))

Lantrailt
11-04-2012, 20:49
Lần đầu tiên em đi Phượt cũng chạy đêm đến 12h. Ôi dào ko sao đâu bác à. Cứ cho kẹp ở giữa là ok hết
Lần đầu tiên chị đi, chạy tới 1h....Sợ ma lắm ý :(

Sonvc
11-04-2012, 20:56
Khiếp, em Lan cứ te tởn thế nhỉ? Uống được rịu không? Vào đối ẩm ngâm thơ chờ ngày đi nào...Còn cái việc chạy đêm, sao mọi người cứ muốn chạy đuổi theo ma ấy nhể? Em Lan sợ ma à? Ối zời ôi...ba mươi mấy cái mùa hoa cà, hoa cải rồi mà vẫn...sợ lắm ý
Rượu ngon phải có bạn hiền
Uống cho nó đã cơn ghiền bấy lâu
Một ly cạn hết muộn sầu
Hai ly chếnh choáng, bắt đầu làm thơ!

Hakenny
11-04-2012, 21:57
Đoàn 2 chốt chưa chị Lantrailt ơi???.
Nếu chưa cho em đăng ký 1 xuất Xế với ah.
Sđt : 0936 966 838.
Yahoo: [email protected]

giantia
11-04-2012, 22:03
Khiếp, em Lan cứ te tởn thế nhỉ? Uống được rịu không? Vào đối ẩm ngâm thơ chờ ngày đi nào...Còn cái việc chạy đêm, sao mọi người cứ muốn chạy đuổi theo ma ấy nhể? Em Lan sợ ma à? Ối zời ôi...ba mươi mấy cái mùa hoa cà, hoa cải rồi mà vẫn...sợ lắm ý
Một ly cạn hết muộn sầu

Mách nhỏ CV: uống rượu với em Lan không đc chủ quan nhé! Anh chứng kiến chứng voi rùi.

Sonvc
11-04-2012, 22:19
Thôi chết, nghe anh quảng cáo thế này...cứ tưởng như voi uống philatop ấy thì nguy, biết đâu lại kiểu: đầu voi đuôi chuột ấy thì sao?

Lưu Mai Mai
11-04-2012, 22:51
Hay !

Anh An gọi khách thơ đến sao, đừng có nửa đêm lại cất ca tiếng hát, hát rằng:
Ai bảo nhậu lai rai là khổ?
Tôi mơ màng men rượu bốc lên cao
Có những lần say xỉn té bờ ao
Vợ bắt được chưa mắng câu nào đă khóc
Cô bé nhà bên nhìn tôi cười khúc khích:
"Chị giận rồi... tối sang ngủ với...em"!!! **

Lưu Mai Mai
11-04-2012, 23:03
Một ly cạn hết muộn sầu

Tận ba mươi mấy cái mùa hoa cà hoa cải kia ạ? Tự nhiên bác chủ cho tăng tuổi lên thế đoản thọ mà ngất mất.
Đêm Y Tý cho xin đôi dòng thơ hầu khách thơ:

Đêm trăng say với đất trời
Say tình, say rượu, say người kề bên
Chiếu thơ rủ xuống nhớ quên
Tỉnh mê, mê tỉnh, bên thềm nàng thơ

Đất trời hát khúc ơ hờ
Quyện cùng khách, chủ lơ mơ lòng người
Em say, em tỉnh một đời
Bởi chăng đi phượt, gặp người đối thơ...

Sonvc
11-04-2012, 23:15
Tận ba mươi mấy cái mùa hoa cà hoa cải kia ạ? Tự nhiên bác chủ cho tăng tuổi lên thế đoản thọ mà ngất mất.
...
Em say, em tỉnh một đời
Bởi chăng đi phượt, gặp người đối thơ...

Không phải tự nhiên đâu em ơi, thực tế đấy...

Nhìn lại tóc đã phong sương
Trăng kia vẫn lạnh soi đường chinh phu
Rượu xưa trao những ôn nhu
Nay quên nỗi nhớ cũng từ men kia...

Lưu Mai Mai
11-04-2012, 23:26
Không phải tự nhiên đâu em ơi, thực tế đấy...

Nhìn lại tóc đã phong sương
Trăng kia vẫn lạnh soi đường chinh phu
Rượu xưa trao những ôn nhu
Nay quên nỗi nhớ cũng từ men kia...

Vậy là phải gọi chị Lan là chị.

Này anh tỉnh tỉnh say say
Cớ sao đổ tại men này làm quên
Men kia chỉ bởi người bên
Chén thù chén tạc, bén quên đường về

Đừng vì bởi chữ say mê
Quên luôn sương xuống, tóc thề tả tơi
Để giờ anh lại trách đời
Trách anh bởi cái chữ thời men xưa...

Sonvc
11-04-2012, 23:45
Vậy là phải gọi chị Lan là chị.
...
Ừ, em gọi mợ già 82 đấy là chị, nhưng không phải với anh, chỉ là:

Rượu đây nâng chén tiêu sầu
Làm thơ chân gõ gật đầu ngân nga
Gió dù nóng cắt thịt da
Nhâm nhi mĩ tửu đâu đà ấm hơn

Ôn hàn đủ những nguồn cơn
Ai ngồi tính thiệt so hơn làm gì
Ta thầm nhủ: 'bất tác vi'
Tâm thần bay bổng phiêu đi nơi nào...

Lantrailt
12-04-2012, 00:17
Ừ, em gọi mợ già 82 đấy là chị, nhưng không phải với anh, chỉ là:

Rượu đây nâng chén tiêu sầu
Làm thơ chân gõ gật đầu ngân nga
Gió dù nóng cắt thịt da
Nhâm nhi mĩ tửu đâu đà ấm hơn

Ôn hàn đủ những nguồn cơn
Ai ngồi tính thiệt so hơn làm gì
Ta thầm nhủ: 'bất tác vi'
Tâm thần bay bổng phiêu đi nơi nào...
Ngủ đi. Già rồi còn đú với lũ trẻ! Mai mắt lại như ốc nhồi ý :))

Lantrailt
12-04-2012, 00:22
Mách nhỏ CV: uống rượu với em Lan không đc chủ quan nhé! Anh chứng kiến chứng voi rùi.
Lại tỉa em roài!!!! Lần này về YT, cố gắng khuân ít SS về lai rai dần cho nó máu anh ạ =)) (nếu gặp xế khỏe, em thồ hàng về bán ở đây luôn. Mấy bợm rịu khoái SS lắm ý , tha hồ giàu, Sơn vờ cờ nhề =)) )

Dauchankhongmoi
12-04-2012, 02:34
Người về e gửi lời chào
Miền mây Y Tý áo bào phong sương
Đêm dài quất ngựa ghìm cương
Ngẩn ngơ Tây Bắc đêm trường trở trăn...

Cái tình người TB chưa thấy mà thấy cái máu người miền xuôi đã như ngâm trong rượu rồi. Còn tỉnh mà đã say thì liệu có rời đc TB mà về xuôi !

Mai mai : A thích 2 câu thơ cuối của e rồi ! A thik ...a thik..

Sonvc
12-04-2012, 08:15
Ngủ đi. Già rồi còn đú với lũ trẻ! Mai mắt lại như ốc nhồi ý :))
Không phải xỏ xiên nhé, đú cái giề mà đú cao hứng ra đây làm thơ thôi, em cũng ra làm lấy vài bài đi, để lên Y Tý có cái mà "tám" lại, chứ tới đừng có ra NTS chém, lại tắc ngút ngàn chỗ đó đấy.

...

Cái tình người TB chưa thấy mà thấy cái máu người miền xuôi đã như ngâm trong rượu rồi. Còn tỉnh mà đã say thì liệu có rời đc TB mà về xuôi !

Chết thật, vào toàn thấy người "chết" cảnh thế này, chứ chết "tềnh" thì ít lấy đâu ra mà biết cái tình người TB?

Trở trăn thì mặc trở trăn!
Em đây ai đấy biết là nơi nao?
Người về với núi cùng non
Em đây ở lại vẫn thường như xưa

Người đi cứ đi, nhưng cảnh ở lại, người không muốn về, không muốn rời xa cái điệu khèn man mác đêm trăng...

linh_paris
12-04-2012, 08:29
Lại tỉa em roài!!!! Lần này về YT, cố gắng khuân ít SS về lai rai dần cho nó máu anh ạ =)) (nếu gặp xế khỏe, em thồ hàng về bán ở đây luôn. Mấy bợm rịu khoái SS lắm ý , tha hồ giàu, Sơn vờ cờ nhề =)) )

Rịu SS là rịu gì đấy hả chị Lan

Lưu Mai Mai
12-04-2012, 08:32
Mạn phép xin đôi dòng thơ gửi lại Tây Bắc:

Ở lưng chừng của một ngày
Chưa vơi mùa Hạ, chẳng đầy mùa Thu
Gió còn mê mải phiêu du
Chẳng hay cái nắng đợi từ hôm qua

Ở lưng chừng của chia xa
Nửa là nỗi nhớ, nửa là niềm thương
Người đau???bỏ ánh trăng suông
Ta soi, thấy bóng đêm trường lẻ loi

Nhạc lòng một khúc chơi vơi
Ngân nga gọi mãi những lời tri âm
Ở lưng chừng của lặng câm
Dường như có đợt sóng ngầm băng ngang

Liệu khi chia xa Tây Bắc, có lúc nào quay lại, bỗng ngậm ngùi, cảnh còn, nhưng người xưa đâu mất, bỗng sóng lòng cuồn cuộn đổ về xưa, có chăng dấu ấn để lại, rượu ngon, bạn hiền, người kề bên chỉ còn xa xưa cũ.

Sonvc
12-04-2012, 08:48
Rịu SS là rịu Sim Sam - Y Tý, uống say ngất ngây quên đường về, chắc lần đi này mợ Lan tính chuyện bán dạo rịu đây, thấy nói chuẩn bị can xô nhiều lắm, dư để đè bẹp xế đấy?
Tạm Stop cái việc làm thơ, chứ cứ chém mãi thế này...không hết ngày, còn bác nào hứng thú thơ ca hò vè thì cứ học lấy vài ba chục bài để tới Y Tý mở đại hội thơ ca thi phú chơi...uống rịu ngắm trăng để tả lại trong hồi ức nhé...

Hồng trần tri kỷ có mấy ai?
Mượn rịu kết giao mấy anh tài
Nâng lên cùng họa đôi câu đối
Hạ xuống cùng say ấy một bài.

Lưu Mai Mai
12-04-2012, 08:54
Người về e gửi lời chào
Miền mây Y Tý áo bào phong sương
Đêm dài quất ngựa ghìm cương

Mai mai : A thích 2 câu thơ cuối của e rồi ! A thik ...a thik..

Hy vọng anh An rời được Tây Bắc về nhà với má với ba nha, kẻo ở lại TB thì biết bao người mong đợi :D

Hôm nào anh về bắc đừng quên quà Phú Quốc và quà Sài Gòn cho em, em nhớ Sài Gòn muốn khóc đây, định cuối tháng quay lại SG một chuyến sau khi đổ dọc miền trung thì anh lại về bắc mất rồi.

Hẹn gặp nhau ở Hà Nội trước khi trời vào hè :D

Lưu Mai Mai
12-04-2012, 08:58
Tạm Stop cái việc làm thơ, chứ cứ chém mãi thế này...không hết ngày, còn bác nào hứng thú thơ ca hò vè thì cứ học lấy vài ba chục bài để tới Y Tý mở đại hội thơ ca thi phú chơi...uống rịu ngắm trăng để tả lại trong hồi ức nhé...

Bác chủ thớt phải mong mọi người tức cảnh sinh tình mà gọi nàng thơ, chứ sao lại học lấy vài ba chục bài để mở đại hội thơ ca, ai không thuộc thì cứ tự nhiên dùng thơ mình để đối mới vui, bất kể thơ con cóc hay thơ gì cũng được, quan trọng vui là chính phải không bác :D
Hái đóa hoa rừng em tặng lại các tài năng (wait)

Sonvc
12-04-2012, 09:04
Đợi đến khi rịu vào rùi thì sợ say ngất ngây con chấy...lúc đấy ý tứ đâu hết, trong đầu toàn nghĩ bậy bạ, có tức cảnh mà không có từ ấy thì sinh tình...Thơ đi ra từ lòng người, cần giề phải nhớ cho lắm...nhưng không biết các mem đi Y Tý có nhã hứng này không? Chứ mấy hôm rồi có đâu 3 anh em mình tự ngâm, tự ca thôi...chã thấy ma nào vỗ tay cạ?
Còn việc làm thơ này thì qua lun box văn thơ nhạc họa, tới đó thoải mái sướng...chứ ở kêu gọi này, không đúng cái là move không thương tiếc...
Qua bên đó nhé Lưu Mai Mai, các ace nào nhã hứng cũng qua đó nhé...

Đã xong, đã xong https://www.phuot.vn/threads/38393 Thềm nhà nở hoa, mời các bác vào cho lời hay ý đẹp, để cho cái thứ văn thơ nhạt thếch của em nó có thêm phần huơng vị ngạt ngào..

Dauchankhongmoi
12-04-2012, 09:57
Khửa khửa ,, người ta không chửi mình điên là may phúc rồi . Ai vỗ tay cho cái màn lẩn thẩn này chứ =))

Ngứa miệng ăn khoai dại thì phóng đại vài câu thôi.. Thơ văn nó ở " trong lòng " ăn no xong là phải cho ra , cái này gọi là TRUNG TIỆN còn tùy hứng mà phọt đc ra thơ người ta gọi là ĐẠI TIỆN . Có phải vậy không nhể !? =))

Mai : em hẹn anh ở Hà Nội trước khi vào hè là sao ? Sợ nóng ah :D , có điều hòa mà ! Lo gì !? :D

Lưu Mai Mai
12-04-2012, 10:14
Khửa khửa ,, người ta không chửi mình điên là may phúc rồi . Ai vỗ tay cho cái màn lẩn thẩn này chứ =))

Ngứa miệng ăn khoai dại thì phóng đại vài câu thôi.. Thơ văn nó ở " trong lòng " ăn no xong là phải cho ra , cái này gọi là TRUNG TIỆN còn tùy hứng mà phọt đc ra thơ người ta gọi là ĐẠI TIỆN . Có phải vậy không nhể !? =))

Mai : em hẹn anh ở Hà Nội trước khi vào hè là sao ? Sợ nóng ah :D , có điều hòa mà ! Lo gì !? :D

Trời sắp vào hè rồi anh, hẹn gặp anh sớm trước khi vào hè chứ em e rằng về nhà xong, ba má lại không cho đi, bắt ở nhà với ba má, cộng thêm vợ con tay dìu tay địu nên chẳng thể nào nhớ được cái hẹn với em thôi :D

Sonvc
12-04-2012, 10:15
Ấy chết, ai lại cứ TRUNG TIỆN với ĐẠI TIỆN ở đây...sướng thì cất vang tiếng hát lời ca thôi, không lẽ ta khóc? Xả hết cho nó nhẹ người, nhẹ lòng, nhẹ luôn cái miệng.

Dauchankhongmoi
12-04-2012, 10:19
Mai : đc rồi , anh thề , anh hứa , anh bảo đảm !

Son v c :gớm , đi chơi chuyến này mà gặp bác chém gió hợp cạ thì còn gì bằng nữa . Không khéo nghe chém đến vua Mèo ngứa ko chịu đc cũng phi lên mà đối ẩm thì nguy . Bác bỏ cái ngoại hiệu Phượt quái đi , nhờ cha CVN đổi sang ngoại hiệu Gặt bão cho nó cùng nhóm với ngoại hiệu em =))

Lưu Mai Mai
12-04-2012, 10:33
Mai : đc rồi , anh thề , anh hứa , anh bảo đảm !

Son v c :gớm , đi chơi chuyến này mà gặp bác chém gió hợp cạ thì còn gì bằng nữa . Không khéo nghe chém đến vua Mèo ngứa ko chịu đc cũng phi lên mà đối ẩm thì nguy . Bác bỏ cái ngoại hiệu Phượt quái đi , nhờ cha CVN đổi sang ngoại hiệu Gặt bão cho nó cùng nhóm với ngoại hiệu em =))
Anh hai, người nam và người bắc đi chơi phong cách khác nhau đó nha, anh đừng hẫng hụt khi tính cách miền nam khác với tính cách miền bắc :D

Dauchankhongmoi
12-04-2012, 11:43
Em quên anh là dân Bắc chính thị con nai vàng ah !? Không những Bắc mà còn cục bộ địa phương nữa cơ .

Lantrailt
12-04-2012, 12:10
Rịu SS là rịu Sim Sam - Y Tý, uống say ngất ngây quên đường về, chắc lần đi này mợ Lan tính chuyện bán dạo rịu đây, thấy nói chuẩn bị can xô nhiều lắm, dư để đè bẹp xế đấy?

Hồng trần tri kỷ có mấy ai?
Mượn rịu kết giao mấy anh tài
Nâng lên cùng họa đôi câu đối
Hạ xuống cùng say ấy một bài.

Ai uống cứ uống, ai ngâm thơ cứ ngâm....mình ngồi diệt mồi hí hí hí

Sonvc
12-04-2012, 14:05
Dauchankhongmoi là người HP mà Mai Mai, nhưng không biết có tham gia vào nhà PHP không? Đợt đi Y Tý này, hot boy nhà PHP cũng tham gia, mang theo ôm chắc người iu...Nếu đúng là người iu thì tới Sapa chít với ta...
Em Lan tình nguyện ngồi diệt MỐI á, hoan nghênh, hoan nghênh =))

Lưu Mai Mai
12-04-2012, 14:22
Nếu em có tham gia, cũng theo chân chị Lan diệt mồi thôi, hic, cái vụ này không biết thu xếp thời gian thế nào, ước gì mình biết phép phân thân của Tôn Ngộ Không, đảm bảo ba đầu sáu tay chỗ nào cũng tiến :hit

sontung
12-04-2012, 19:02
Lần đầu tiên chị đi, chạy tới 1h....Sợ ma lắm ý :(

Chị mà sợ ma. Ma nó ko sợ chị thì thôi. Lần đầu đi em đã phê rồi. Đổ đèo đoàn nối đuôi và xi nhan đẹp mê hồn. Mà đợt đó chỉ có 15 xe thôi

Lantrailt
12-04-2012, 20:49
Chị mà sợ ma. Ma nó ko sợ chị thì thôi. Lần đầu đi em đã phê rồi. Đổ đèo đoàn nối đuôi và xi nhan đẹp mê hồn. Mà đợt đó chỉ có 15 xe thôi

Chả cần đổ đèo, chỉ cần đi đoạn đường cong cong, có khúc cua thôi cũng đẹp em à! Nhưng xe phải đi thành hàng mới đẹp và đèn đóm đủ. Chứ xô lệch chả đẹp :D

Sonvc
12-04-2012, 23:52
Lắm sẹo, biết sau cái khúc cong cong đẹp ấy là cái giề không? Chạy đêm trên cái quãng này đừng có mà dại, toàn xe contênơ chở hàng từ Lao Cai về HN, trên các tuyến 70, 32 mà toàn chạy đêm ầm ầm...chỉ tính chạy khi thần chết ngủ quên thôi nhé các bợn trẻ...

Tiểu yêu vũ
13-04-2012, 00:06
Hiện tại có một xế ở Sài Gòn ra Hà Nội công tác, rất muốn gia nhập cùng đoàn đi Y Tý lần này, lần off tới sẽ đến off cùng mọi người, xế này chắc sẽ thuộc nhóm 2 ah, hiện tại bạn ý mới biết đến diễn đàn này nên chưa có nick để đăng ký , mình đăng ký hộ nhé

Toón
13-04-2012, 06:50
Nhà mình xôm quá!! Lần này đi, mình phải mang "bao tải" đi đựng thơ của các bạn mới được! ;)(c)
Mình cũng chung suy nghĩ là bạn dauchankhongmoi nên có sự trù bị trước (có thể nhờ ai đó) cho chuyến đi. 29 lên đường. Lỡ 24 thiếu xế, ôm không đi được --> buồn. Thiếu ôm, xế --> tự ôm --> buồn. Hơn nữa, các mem khác muốn đi, nhưng lại không thấy có sự chắc chắn nên sẽ phải dập dòm nhóm khác...
Chờ tin của bạn.
Toón - 0988.553.669.

Dauchankhongmoi
13-04-2012, 09:03
Ko có sưh chắc chắn !? Mình đã nói rồi , tất cả có ở phần thi off mà . Làm sao mình có thể chắc chắn ngay cả Toón sẽ tham gia trừ khi đến lúc off đóng tiền cọc. Đôi khi ngay cả đóng cọc rồi vẫn vì lý do đột xuất mà phải ở nhà .

Tinh thần du lịch bụi mà , phải chấp nhận sự bấp bênh của cái gọi là " chắc chắn " . Bên nhóm 1 có người chắc như bắp kia mà họ vẫn Esc mấy người đấy thôi.

Nhóm 2 tập hợp đc cũng phải nhờ nhóm 1 rất nhiều . Chúng ta chỉ chủ động vấn đề trên đường và chi tiêu riêng thôi, còn tuyến đường và điểm tham quan cũng như ăn nghỉ thì theo sát đội 1 .

Các bạn cứ theo dõi Top , đến lúc chị Lantrailt báo off và địa điểm phát là nhóm 2 sẽ tới tập hợp. Lúc ấy mọi chuyện sẽ trở lên cực kỳ đơn giản.

Tiểu yêu vũ : xế thuộc nhóm nào cũng đc , quan trọng là phải tự bố trí đc xe để làm xế và ngày off của đoàn phải có mặt.

huonggiang1804tn
13-04-2012, 09:34
Cho minh đăng ký 1 chân ôm nhé. MÌnh bận việc quá không đọc từ trang 1 đến trang 39 được nên nếu được, xếp mình vào nhóm 1 hay nhóm 2, lịch OFF, thông tin thế nào các bạn PM minh nha! Cảm ơn mọi người

Dauchankhongmoi
13-04-2012, 09:37
Tình hình ôm xế bây giờ thế này

. Huykun : xế , 0987856777
. khuongquynh : ôm , 0987555917
. Toón : xế , 0988.553.669
. jrokt88 : xế , 0989 741 354
. Huongiang1804 : ôm
. Totthoi : ôm , 0987420423
. Dauchankhongmoi : xế ,0939.926.628
. Dauchankhongmoi's : ôm < chưa biết có hay không >

Hiện giờ có 1 ôm từ Sài Gòn ra ngày 26 muốn đi chung. Nếu ngày 24 off mà dư xế thì sẽ liên lạc với bạn này.

Loanh quanh người ở người đi mà có khi vẫn đủ 10 người. Nếu không đủ 10 thì hy vọng nhóm 2 có khoảng 6 cho nó máu . Yêu cầu xế phải uống rượu đc , ôm không uống đc thì phải cổ động đc . Chung quy chuẩn bị tinh thần họp chợ .

Sonvc
13-04-2012, 11:21
Cho minh đăng ký 1 chân ôm nhé. MÌnh bận việc quá không đọc từ trang 1 đến trang 39 được nên nếu được, xếp mình vào nhóm 1 hay nhóm 2, lịch OFF, thông tin thế nào các bạn PM minh nha! Cảm ơn mọi người
Mình thấy bạn đăng ký các top đi vào dịp 30/4 này rất là nhiều, thậm chí là cả "bê tông" luôn rồi, các cung trùng ngày như vậy? Bạn theo thế nào?
Không chỉ riêng bạn, việc gạch đá bay phấp phới trong các top kêu gọi đồng hành luôn có, điều này làm cho Lead khá vất vả khi xác định chính xác các bạn có theo không?
Trong danh sách mà ban Dauchankhongmoi đưa mà bạn ấy cũng chỉ dám hy vọng có 6, nên việc bạn ấy nói: chấp nhận sự bấp bênh của cái gọi là " chắc chắn " cũng không quá ngạc nhiên.

huonggiang1804tn
13-04-2012, 11:25
Mình thấy bạn đăng ký các top đi vào dịp 30/4 này rất là nhiều, thậm chí là cả "bê tông" luôn rồi, các cung trùng ngày như vậy? Bạn theo thế nào?
Không chỉ riêng bạn, việc gạch đá bay phấp phới trong các top kêu gọi đồng hành luôn có, điều này làm cho Lead khá vất vả khi xác định chính xác các bạn có theo không?
Trong danh sách mà ban Dauchankhongmoi đưa mà bạn ấy cũng chỉ dám hy vọng có 6, nên việc bạn ấy nói: chấp nhận sự bấp bênh của cái gọi là " chắc chắn " cũng không quá ngạc nhiên.
Nếu vẫn còn chỗ mình sẽ chắc chắn theo mà bạn. Mình đâu rảnh để vào comment vở vẩn đâu. Có gì PM báo mình để mình biết và sắp xếp chắc chắn nhé. Lịch off nữa. Thanks all!

Sonvc
13-04-2012, 11:49
Nếu vẫn còn chỗ mình sẽ chắc chắn theo mà bạn. Mình đâu rảnh để vào comment vở vẩn đâu. Có gì PM báo mình để mình biết và sắp xếp chắc chắn nhé. Lịch off nữa. Thanks all!
Chỗ thì luôn còn cho những ai muốn được một lần rong ruổi ngoài đường, không lúc này thì lúc khác thôi. Mình nghĩ với số bê tông mà bạn đã để lại ở những đây:
+ Sỉn Hồ - Y Tý dịp nghỉ lễ 30/4-1/5
+ Tú lệ - mù căng chải - than uyên - y tý - hồng ngài - lũng pô - sapa 28/4 - 30/4
+ Phình Hồ - Háng Tề Chơ - Trạm Tấu - Bắc Yên (28/4,29/4,30/4)
Mà bạn đăng ký làm ôm một cách chắc chắn thì Lead sẽ xếp xế ngay cho bạn, nay bạn rút, chẳng phải họ sẽ cuống lên mà tuyển người mới sao? Không chỉ bạn, mà những bạn khác cũng sẽ có những hành động tương tự vậy...
Với mình, không phải việc các bạn sẽ đăng ký và off, đơn giản chỉ là cái việc bạn có mặt trên đường...Các bạn muốn đi thì đi, chứ đừng tự trói buộc mình vào những cứ như là hàng ngang, hàng dọc...

Dauchankhongmoi
13-04-2012, 12:22
Thế đấy Toón ah !! Cái " chắc chắn " nó nằm ở đâu !? Mình tham gia vài chuyến tập thể rồi. Đến ngày di off đóng tiền cọc thì mới chắc đc đến 95% là người đóng cọc sẽ tham gia.

Ấy vậy mà bây giờ bảo mình gọi điện cho gió với mây để hỏi nó bay về phương nào thì chẳng phải buồn cười lắm ru !?

Lantrailt
13-04-2012, 12:29

Mình nghĩ là bạn nên chủ động theo dõi topic (topic này hoặc topic mà bạn đăng ký đi chơi) để khi có thay đổi hoặc có lịch off sẽ nắm bắt được. Chứ mình không nghĩ là leader sẽ ngồi pm, sms cho từng thành viên đâu (nhất là khi thành viên tham gia đông và không có thành viên chắc chắn đi)
Hãy giữ tính chủ động cho mình nhé!

P/s: Đôi khi những cm vớ vẩn trong topic mà mình đăng ký tham gia, lại là cầu nối để xế -ôm, thành viên trong đoàn gần nhau hơn đấy bạn ạ! Hãy thử 1 lần xem nhé! (Chống chỉ định với những cm quảng cáo! :D)

Lantrailt
13-04-2012, 12:30
Thế đấy Toón ah !! Cái " chắc chắn " nó nằm ở đâu !? Mình tham gia vài chuyến tập thể rồi. Đến ngày di off đóng tiền cọc thì mới chắc đc đến 95% là người đóng cọc sẽ tham gia.

Ấy vậy mà bây giờ bảo mình gọi điện cho gió với mây để hỏi nó bay về phương nào thì chẳng phải buồn cười lắm ru !?

Từ dạo lão Sơn vờ cờ ới bác, em thấy bác chăm chỉ onl lắm đấy nhé! :D
Sẵn sàng trở lại miền Bắc chưa bác ơi!!!

Dauchankhongmoi
13-04-2012, 12:34
Hơ, Lantrailt tỉ nhầm òy ! Em Ol 14h/1 ngày . Công việc chỉ có thế , lượn qua top nay thường xuyên vì mình tham gia . Hơn nữa ngứa miệng hay thích Chém gió thì nhảy vào mà ! Hahah

Chuyện về Bắc chỉ xảy ra đúng 1h55p thôi mà, xa xôi gì đâu ! Chị cứ cho off 18h ngày 24/4 thì 17h em xuống Nội Bài là ngon chứ gì . Huống hồ về từ 20 .

huynx
13-04-2012, 12:40

Theo mình thì có sự chủ động vẫn hơn (chủ động trong cái bị động). Thế mới phải sinh ra cái anh Gia Cát Dự để dự báo xem mây gió bay về phương nào chớ.

Lantrailt
13-04-2012, 12:47
Hơ, Lantrailt tỉ nhầm òy ! Em Ol 14h/1 ngày . Công việc chỉ có thế , lượn qua top nay thường xuyên vì mình tham gia . Hơn nữa ngứa miệng hay thích Chém gió thì nhảy vào mà ! Hahah

Chuyện về Bắc chỉ xảy ra đúng 1h55p thôi mà, xa xôi gì đâu ! Chị cứ cho off 18h ngày 24/4 thì 17h em xuống Nội Bài là ngon chứ gì . Huống hồ về từ 20 .
Ý em là trở lại quê hương chứ không phải là chuẩn bị cho chuyến đi chơi :D. Bác cứ chém cật lực đi. Từ giờ tới lúc đi đc 50 trang thì đẹp quá =)). Đi về chém tiếp lên 100 trang cho kỷ lục :))

Tiểu yêu vũ
13-04-2012, 13:25
Mình đăng ký hộ một xế trong Sài Gòn nhé, chắc chắn đi 100% luôn để bạn leader nhóm 2 chủ động sắp xếp
Tên : Nguyễn Quang Thiệu
ĐT : 0908956179
Hôm off sẽ có mặt đầy đủ
Thanks

Dauchankhongmoi
13-04-2012, 15:12
Ô Kê lô ! Đã nghe thấy gió nói .

HaNguyen90
13-04-2012, 17:12
Em đăng ký một suất ôm anh nhé!
Em là Hà, ở Hà Nội
SDT: 0988 404 363
Nick yahoo: Hanguyen_kt9095
:)

bigdog29v6
13-04-2012, 17:19
Lâu quá không vào xem Top, mọi người khí thế nhỉ. Đi thế này vui phải biết.

Lantrailt
13-04-2012, 19:36
Lâu quá không vào xem Top, mọi người khí thế nhỉ. Đi thế này vui phải biết.

Chịu khó vào ngó nghiêng đi nhé! Súng ống chuẩn bị sao rồi ông??? Đã đi quen xe chưa đấy?? he he

Dauchankhongmoi
13-04-2012, 21:25
Chị tổ chức off vào thứ 7 nhé , nghỉ làm cho nó thảnh thơi .

Lantrailt
13-04-2012, 21:32
THÔNG BÁO LỊCH OFFLINE LẦN 2 CỦA ĐOÀN ĐI Y TÝ

1. Thời gian: 20h ngày 24/4/2012

2. Địa điểm: Quán Xoan ngõ 411 Trường Chinh

demo cái ảnh này cho dễ tìm he he
https://nk8.upanh.com/b6.s25.d3/0e9c87ec08378b89d16e80fd6daf0a28_43389148.bd.jpg
(Quán này gần hầm đi bộ, nằm bên tay trái hướng đường từ Trường Chinh đi Láng. Mấy lần mình ngồi đều thấy trước quán (bên đường TC) có mấy cái thùng rác to uỵch :D)

3. Khi đi nhớ mang theo xiền + số CMND để mình lên danh sách đoàn đi

4. Bạn nào tới trễ nhớ báo lại cho mình để đoàn đợi!

5. Chi tiết liên hệ
- Ms Lan 0987.969 581
- Ms Thu (Thủ quỹ): 0166 811 98 98

Sơn trưng lên trang 1 và đổi title topic nhé!
Thân mến,

Lưu Mai Mai
13-04-2012, 21:35
THÔNG BÁO LỊCH OFFLINE LẦN 2 CỦA ĐOÀN ĐI Y TÝ

3. Khi đi nhớ mang theo xiền + số CMND để mình lên danh sách đoàn đi

Thân mến,[/B]

Phải mang cả chứng minh nhân dân nữa hả chị?

Lantrailt
13-04-2012, 21:38
Phải mang cả chứng minh nhân dân nữa hả chị?

Chị nhắn mang số CMND mà, chứ có bảo mang cả cái CMND đâu =))

Lưu Mai Mai
13-04-2012, 21:42
Chị nhắn mang số CMND mà, chứ có bảo mang cả cái CMND đâu =))

Dạ, mang số chứng minh nhân dân để làm gì hả chị?

Lantrailt
13-04-2012, 21:44
Dạ, mang số chứng minh nhân dân để làm gì hả chị?
À, để ghi vào danh sách đoàn ý mà em! Chỉ cần số thôi, sợ có người không nhớ số thì mang cả cái CMT cũng đc hoặc ghi số ra tay, lúc ấy xòe tay ra chị coi luôn (xem tay ai sạch) :))

Lưu Mai Mai
13-04-2012, 21:48
À, để ghi vào danh sách đoàn ý mà em! Chỉ cần số thôi, sợ có người không nhớ số thì mang cả cái CMT cũng đc hoặc ghi số ra tay, lúc ấy xòe tay ra chị coi luôn (xem tay ai sạch) :))
Em không có chứng minh nhân dân vì em bị người ta giữ mất rồi, nhưng em nhớ số vậy có được không ạ?

Khi đi không mang theo CMND có được hay không?

Lantrailt
13-04-2012, 21:55
Em không có chứng minh nhân dân vì em bị người ta giữ mất rồi, nhưng em nhớ số vậy có được không ạ?

Khi đi không mang theo CMND có được hay không?

Ok. Nếu có hộ chiếu càng tốt! Nếu vẫn không lấy đc CMT về thì nhờ bác An leader 2 đi lấy đi em. Hoặc lít đơ 1 Sơn vờ cờ cũng đc em à :D

Lưu Mai Mai
13-04-2012, 22:05
Ok. Nếu có hộ chiếu càng tốt! Nếu vẫn không lấy đc CMT về thì nhờ bác An leader 2 đi lấy đi em. Hoặc lít đơ 1 Sơn vờ cờ cũng đc em à :D
Dạ, em cảm ơn chị, để em điền cái số chứng minh nhân dân của em vào bảng hiệu, sau đó em sẽ treo trước ngực phòng khi em quên, ai hỏi thì em đưa nó ra cho họ đọc :D
Em hứa bảng chỉ ghi số chứng minh nhân dân của em chứ không viết dòng chữ nào khác. :D

Sonvc
13-04-2012, 23:22
Không có CMND thì xài cái số giấy phép lái xe cũng được nhé...Nó cũng mang tính đại diện pháp lý trước pháp luật. Tiện đây cũng nói luôn, vì đoàn chúng ta tính sẽ nghỉ đêm lại Y Tý, nên cần lập sẵn danh sách các thành viên tham gia, nội dung gồm: Họ tên đầy đủ, ngày tháng năm sinh, số CMND, nơi cấp, ngày cấp...để tới Y Tý hay Lũng Pô còn trình báo biên phòng, chứ đi vào khu vực biên giới không trình báo là biên phòng có cớ phạt và đuổi về ngày.
Đơn giản thế thôi, vòng vo làm giề hả em Lan?
Yêu cầu khi thực hiện chuyến đi các thành viên nhớ mang theo giấy tờ chứng minh nhân thân.

Dauchankhongmoi
14-04-2012, 08:42
Này pác chủ thớt , có chương trình giao lưu diệu chè với người dân tộc không nhể !?

Ở Sapa mình có Homestay ko !? Nếu chương trình mấy ngày nghỉ bố trí đc ở Homestay hết thì tuyệt vời !

hoaiviet
14-04-2012, 10:13
Săn mây Y Tý thực sự là cái duyên bác ạ, Chúc đoàn bác sẽ săn được mây và thượng lộ bình an !

Sonvc
14-04-2012, 11:58
Này pác chủ thớt , có chương trình giao lưu diệu chè với người dân tộc không nhể !?

Ở Sapa mình có Homestay ko !? Nếu chương trình mấy ngày nghỉ bố trí đc ở Homestay hết thì tuyệt vời !
Mấy bác tộc Mông uống rịu kinh người, đừng có ham mà đú, họ thì rỉnh rang uống rịu 3 ngày, mình không có thời gian đâu...Tính ở Homestay tại Sapa thì chỉ có vào Bản Hồ, cố lựa lên tới Sapa tầm 5h chiều thì may ra mới chạy tới điểm mà nghỉ homestay kịp...Chứ cái dịp 30/4 này Sapa đông kẹt khách.. tới muộn thì chỉ có vạ vật tại các nhà nghỉ...

Lưu Mai Mai
14-04-2012, 12:04
Mấy bác tộc Mông uống rịu kinh người, đừng có ham mà đú, họ thì rỉnh rang uống rịu 3 ngày, mình không có thời gian đâu...Tính ở Homestay tại Sapa thì chỉ có vào Bản Hồ, cố lựa lên tới Sapa tầm 5h chiều thì may ra mới chạy tới điểm mà nghỉ homestay kịp...Chứ cái dịp 30/4 này Sapa đông kẹt khách.. tới muộn thì chỉ có vạ vật tại các nhà nghỉ...

Vậy chỉ có đi ngày thường thì mới ở Homestay được đúng không? Bác chủ có số điện thoại của Homestay không cho em với, em muốn đặt chỗ (NT)

Lantrailt
14-04-2012, 12:09
Nhà nghỉ không báo sớm còn lâu mới có chỗ mà ở!!!! :Dam

Lantrailt
14-04-2012, 12:10
Không có CMND thì xài cái số giấy phép lái xe cũng được nhé...Nó cũng mang tính đại diện pháp lý trước pháp luật. Tiện đây cũng nói luôn, vì đoàn chúng ta tính sẽ nghỉ đêm lại Y Tý, nên cần lập sẵn danh sách các thành viên tham gia, nội dung gồm: Họ tên đầy đủ, ngày tháng năm sinh, số CMND, nơi cấp, ngày cấp...để tới Y Tý hay Lũng Pô còn trình báo biên phòng, chứ đi vào khu vực biên giới không trình báo là biên phòng có cớ phạt và đuổi về ngày.
Đơn giản thế thôi, vòng vo làm giề hả em Lan?
Yêu cầu khi thực hiện chuyến đi các thành viên nhớ mang theo giấy tờ chứng minh nhân thân.

Sửa tiêu đề topic đê! để cái lịch off nó chui lủi thế, ai ngta biết! b-(

Sonvc
14-04-2012, 12:29
Vậy chỉ có đi ngày thường thì mới ở Homestay được đúng không? Bác chủ có số điện thoại của Homestay không cho em với, em muốn đặt chỗ (NT)
Ngày thường, lễ tết giề giề đi nữa thì vào tới đó đều ở Homestay được, cái chỗ này chắc mới có cái dịch vụ homestay được năm nay thôi, chứ trước anh tới chưa có, SĐT tại chỗ này anh không có vì anh tới đó thì lun có chỗ nghỉ đợi sẵn roài, VIP mà... :))

Nhà nghỉ không báo sớm còn lâu mới có chỗ mà ở!!!! :Dam

Sửa tiêu đề topic đê! để cái lịch off nó chui lủi thế, ai ngta biết! b-(
Hí hí, cóa mấy khi anh tới Sapa mà cần đặt chỗ đâu em, tới thì có phòng, có chăng là mình có muốn ở hay không thôi...Giờ lại tính homestay...Sửa được thì anh tự sửa lâu rồi, íu phải nhắc...kệ nó, mà mọi người cũng câu view lắm cơ, chưa đầy tháng mà tới hơn 40 page roài...thế này làm giề lịch off chả tuốt luốt đằng sau...Không biết thì sát tới ngày off thông báo trong này phát nữa, chứ anh hùng thiên hạ vào thấy lù lù 42 page cũng chẳng hơi đâu mà bới...

khuongquynh
14-04-2012, 13:33
Bác Sonvc, Bác Dấu chân ko mỏi, Chị Lantrai cho e hỏi xíu ah: lịch ọp là tối thứ 3 ở hn, nhà e thì cách hn 30km ah, sáng thứ 4 e phải đi làm, em gõ đầu trẻ ah...nên chắc hôm ọp e ko đi dc, hix, nhưng em đã đổ bê tông cốt thép cung này rồi ah. Không biết các bác, các anh chị em có thể xem xét dùm em vấn đề này không ah. :((. Mong dc chiếu cố ah.

Lantrailt
14-04-2012, 15:14
.Sửa được thì anh tự sửa lâu rồi, íu phải nhắc...kệ nó, mà mọi người cũng câu view lắm cơ, chưa đầy tháng mà tới hơn 40 page roài...thế này làm giề lịch off chả tuốt luốt đằng sau...Không biết thì sát tới ngày off thông báo trong này phát nữa, chứ anh hùng thiên hạ vào thấy lù lù 42 page cũng chẳng hơi đâu mà bới...
Vào báo mod sửa cho chứ sao nữa.
1. PM cho mod/min
2. Vào box hỏi đáp góp ý
Dự kiến là gần ngày xuất phát lên tới trang 50 he he....

Bác Sonvc, Bác Dấu chân ko mỏi, Chị Lantrai cho e hỏi xíu ah: lịch ọp là tối thứ 3 ở hn, nhà e thì cách hn 30km ah, sáng thứ 4 e phải đi làm, em gõ đầu trẻ ah...nên chắc hôm ọp e ko đi dc, hix, nhưng em đã đổ bê tông cốt thép cung này rồi ah. Không biết các bác, các anh chị em có thể xem xét dùm em vấn đề này không ah. :((. Mong dc chiếu cố ah.

Cái này em chủ động liên hệ với bác An nhé! Có thể gặp bác ý vào CN cho tiện cv của em (CN bác ý ở HN rồi). Chị nghĩ là nếu em chắc chắn đi thì có thể đóng tiền trc cho bác ấy cũng đc. Rồi sau buổi off, thống nhất giờ đi, điểm xuất phát thì em cố gắng theo dõi cũng như lấy sdt của xế để bố trí đưa đón nhau cũng như làm quen dần dần :D.
Chứ em cứ nói là chắn chắn đi mà không đóng xiền, nhỡ đến lúc xuất phát lại hủy, thì tội cho xế lắm em à!

Dauchankhongmoi
14-04-2012, 16:50
Khương Quỳnh: Anh ở Hp , hôm 24/4 off là anh cũng tới nơi để tham gia thực tế với mọi người mà anh xa tới hơn 100km em ah .Sang hôm sau anh lại vẫn cứ phải đi làm . 30km mà em ngại thì liên hệ với chị Lantrailt chuyển khoản cho chị ấy chứ anh cũng ko dám giữ tiền ai đâu . Nếu ko thì cũng chẳng còn cách nào khác cả em ah . Đành hẹn em lần sau vậy !

Đến hôm off xong thống nhất thành viên bên này thì nhờ bác Sơn vụ ngủ nghỉ luôn nhóe ! Mà ăn uống cũng nhờ luôn một thể :D chứ ít người mà vẽ ra lắm mâm mà làm gì :D . Em tính hết công suất thì nhóm 2 cũng đc 6 người thôi .

Chuyện đu rượu thì bác khỏi lo cho sức khỏe của em, họ đu suốt đêm em cũng chiều chỉ cần thời gian nghỉ đêm 3 tiếng là được rồi. Cái lạnh của Sapa sẽ làm tửu lượng của em tăng đột biến đấy . Thường thì rượu Shanlung tầm 40 độ em chơi đc 750ml xong đi đú tiếp . Còn uống say mà ngồi suốt đêm thì khó mà đoán tửu lượng của em lắm, cộng thêm cái thời tiết nó rét chiều lòng người nữa thì ..chẹp..ko nghĩ tiếp nữa đâu...

Sontung : đề nghị vậy thôi , ngày thường cũng ko vấn đề gì cả .

sontung
14-04-2012, 16:50
Chị tổ chức off vào thứ 7 nhé , nghỉ làm cho nó thảnh thơi .
Thứ 7 thì có nhiều người về quê và đi chơi cho nên mới bố trí off ngày thường được. Bạn thông cảm nhé!

Dauchankhongmoi
14-04-2012, 17:03

Bản của người Tày cũng Homestay được mà ! HT có cơ hội giao lưu chứ, ở nhà nghỉ chán lém !

Sonvc
14-04-2012, 17:14
Vào báo mod sửa cho chứ sao nữa.
...
Dự kiến là gần ngày xuất phát lên tới trang 50 he he....

Híc híc, cứ thích tới 50 trang cơ à, kệ nóa, sửa thì mất hay cái tiêu đề rùi...Khách nào đọc được thì đọc, không thì cứ vào chém cho tới 50 page như ý em...

Bản của người Tày cũng Homestay được mà ! HT có cơ hội giao lưu chứ, ở nhà nghỉ chán lém !
...
Em tính hết công suất thì nhóm 2 cũng đc 6 người thôi.

Hết công xuất, nhóm 2 được 4 người là căng. Muốn homestay thì các bợn ở HN xác định xuất phát từ 6h sáng đi, cứ thích cao su là nhà nghỉ, nhà nghỉ, tính hết cả rùi...

Dauchankhongmoi
14-04-2012, 17:20
Hê hê , em với ôm em đã 2 . Xế của Tiểu Yêu Vũ trong Sì Gòn ra và một ôm nữa trong Sì Gòn ra là 4 . Còn Toón với Jro cũng chắc như bắp rang bơ là 6 . Còn mấy cái chắc hơi lép nữa thấy ko thường xuyên xuất hiện thì ..tịu !

Sonvc
14-04-2012, 17:35
Chắc được vậy thì hay, chứ đợt này ta ngán cái vụ ngủ nghỉ tại Sapa lém, dân phượt lên đông như quân Nguyên, nên mới tính kế cho chạy sớm từ 6h, mà mọi người còn mún cao su...chứ ta thì chắc 5h sáng chạy rùi để lên tới Sapa là vô bản ...Đuốc lồ ô bập bùng lên ánh lửa...Lửa bập bùng...Tiếng cười vui đẩy lùi đêm vắng vẻ ... Rịu vào thì thơ nó mới chịu phọt ra...đợi đấy.

Dauchankhongmoi
14-04-2012, 17:37
Bác xem báo với chị Lantrailt chuyển thời gian 5h đi . Em sợ 6h cao su thành 7h kém mới lên đường lắm . Cái này thật chứ chả đùa .

Lên trên ấy mà ở nhà nghỉ là em tự tử ngay . Chạy mấy trăm km để ở nhà nghỉ thì nhụt .

Sonvc
14-04-2012, 18:23
@Dauchankhongmoi: Mợ già ấy bướng lém, mà mấy người còn tính giờ cao su thì xem lại đi nhé, chứ giờ 5h sáng đã sáng bảnh ra hết rồi...Muốn homestay thì chạy vào Tả Van ở bản, cách đâu Sapa chừng 20 km, nên mới phải nói tới Sapa tầm 5h chiều là đẹp...Ai thích làm gì cứ làm...ta không cản... :D

Dauchankhongmoi
14-04-2012, 18:34
Oh, đúng rồi cái bản Tả Van ấy có Homestay đến bây giờ là 6 hay 7 năm rồi bác ah. Từ trung tâm thị trấn Sapa chạy tới đấy là khoảng 17km .

Lưu Mai Mai
14-04-2012, 18:40
Oh, đúng rồi cái bản Tả Van ấy có Homestay đến bây giờ là 6 hay 7 năm rồi bác ah. Từ trung tâm thị trấn Sapa chạy tới đấy là khoảng 17km .

Chuẩn bị để đấu thơ văn luôn đúng không anh? Có phải in ra hẳn 1 quyển truyện cười kô đó ạ :D

Sonvc
14-04-2012, 18:57
@ Ừ đấy thế mới nói là mong mọi người đừng cao su, tính 6h xuất phát là xuất phát, ai đó đến muộn thì khỏi đuổi đoàn mất công, nếu có thể mà mọi người xuất phát được sớm thì còn hay hơn nữa, tới Tả Van uống rịu ta sẽ liên lạc kêu bạn ta, giai bản Tả Van ra típ rịu, trường hợp bạn của ta không làm Guid cho đoàn nào đo đi Phan, bạn ta mà đi Phan là ta không gọi được...hí hí.

Lưu Mai Mai
14-04-2012, 19:08
@ Ừ đấy thế mới nói là mong mọi người đừng cao su, tính 6h xuất phát là xuất phát, ai đó đến muộn thì khỏi đuổi đoàn mất công, nếu có thể mà mọi người xuất phát được sớm thì còn hay hơn nữa, tới Tả Van uống rịu ta sẽ liên lạc kêu bạn ta, giai bản Tả Van ra típ rịu, trường hợp bạn của ta không làm Guid cho đoàn nào đo đi Phan, bạn ta mà đi Phan là ta không gọi được...hí hí.

Bạn chủ thớt mà không típ rượu được thì nhóm 1 với nhóm 2 có giao lưu đấu văn thơ hoặc đánh tú hem, anh An có màn múa khỏe thân thoát y hay lứm :D cứ chơi tú bắt ảnh thoát y cho coi :D:D:D đội nào đấu thơ bị thua cho ra...... quẹt nhọ nồi hoặc quết son :D

Dauchankhongmoi
14-04-2012, 19:15
Ê ê ê ! Nhóc...

Ở đâu ra cái màn múa may ấy . Chuyện này đồn ra giang hồ thì còn gì thanh danh ta nữa ! Gặp ta phải tét cho vài cái vào mông mới đc ..

Sonvc
14-04-2012, 19:21
@ Lưu Mai Mai: Em có đi không? Chuyến này cảnh mây chưa thấy đâu mà đã vui thế này rùi, chiến đấu "túy ca" xong thì người còn thiết tha Y Tý giề nữa?
Quẹt nhọ nồi hoặc quết son làm giề, cho ra giữa nhà múa ấy, ace cứ là vỗ tay theo điệu múa "Lăm tơi" =))

Dauchankhongmoi
14-04-2012, 19:26
Cái nhà này bắt đầu quá đáng + quá thể = quá thể đáng rồi . Chém cho lên 70 pages luôn !

Lưu Mai Mai
14-04-2012, 19:47
Ê ê ê ! Nhóc...

Ở đâu ra cái màn múa may ấy . Chuyện này đồn ra giang hồ thì còn gì thanh danh ta nữa ! Gặp ta phải tét cho vài cái vào mông mới đc ..

Anh mà hư là em cũng tét cho anh xưng mông, em kô đủ sức tét sẽ cổ vũ cho mấy chị tét hoặc mấy em tét :D đừng có thách nhà giàu húp tương nhá :D

Tin đồn giang hồ do chính anh kể mà, em còn chưa biết mặt anh sao em kể được, chả lẽ em phải dùng máy ghi âm để ghi lại lời anh nói là anh toàn nhân trần không quần, không áo chạy quanh phố 30 vòng còn zề, chả thía mà cao 75cm, nặng hẳn 76kg :D

Lưu Mai Mai
14-04-2012, 19:51
@ Lưu Mai Mai: Em có đi không? Chuyến này cảnh mây chưa thấy đâu mà đã vui thế này rùi, chiến đấu "túy ca" xong thì người còn thiết tha Y Tý giề nữa?
Quẹt nhọ nồi hoặc quết son làm giề, cho ra giữa nhà múa ấy, ace cứ là vỗ tay theo điệu múa "Lăm tơi" =))

Bác chủ cứ sẵn chuẩn bị trống con gõ cổ vũ anh An múa khỏe thân, anh ý người như con rắn vuông, nặng 76ký và cao hẳn 75cm, ôi giời, rượu vào thì lời ra, bác cho em bít cái lịch nghỉ homestay ở đêm nào, em nhờ thầy ... phong thủy xem chỗ nèo anh An múa khỏe thân mà thân thêm khỏe thì em chỉ cả nhà đứng cỗ vũ.

Bác cứ chuẩn bị răng giả đi, em sẽ típ bác mấy câu chuyện cười rụng răng và rung rún ầm ầm :D

Sonvc
14-04-2012, 23:31
Ố, Dauchankhongmoi mà múa "Lăm tơi" thì em Mai Mai cũng nên vào múa cùng, vì...anh đấy chắc gì đã chịu múa một mình í nhể?

Ơ cô gái, ơ này cô gái...
Mình anh hát, mình anh lăm tơi
Múa một mình sao nó không đẹp
Không đẹp, không đẹp, không đẹp
Em hỡi em ra đây cùng kiểu
Hát lăm tơi khèn anh ngân vang
Trông kìa đôi tay mềm
Thân uốn cong lăm vông nhịp nhàng...
nhịp nhàng, nhịp nhàng, nhịp nhàng
...
Khi đó khỏi coi phong thủy cũng biết có hai người múa đẹp nhất hội đó...anh đợi coi, đợi coi. =))

Lưu Mai Mai
15-04-2012, 00:43
Ố, Dauchankhongmoi mà múa "Lăm tơi" thì em Mai Mai cũng nên vào múa cùng, vì...anh đấy chắc gì đã chịu múa một mình í nhể?

Ơ cô gái, ơ này cô gái...
Mình anh hát, mình anh lăm tơi
Múa một mình sao nó không đẹp
Không đẹp, không đẹp, không đẹp
Em hỡi em ra đây cùng kiểu
Hát lăm tơi khèn anh ngân vang
Trông kìa đôi tay mềm
Thân uốn cong lăm vông nhịp nhàng...
nhịp nhàng, nhịp nhàng, nhịp nhàng
...
Khi đó khỏi coi phong thủy cũng biết có hai người múa đẹp nhất hội đó...anh đợi coi, đợi coi. =))

Rất tiếc cục gạch của MM đã bị chủ thớt ném xuống sông rồi, giờ biết phải làm sao để tham gia :D

Sâu sông ai bắc cầu kiều
Duyên do bà nguyệt, ai liều xe tơ
Má hồng chưa kịp buông thơ
Chủ thớt đã bắt, buộc tơ vào mình

Kính thưa bác chủ phân minh
Bác đây có buộc một mình bác thôi
Đừng mang theo cả trầu vôi
Se duyên khách chủ, gà xôi, nhảy khèn

Em chỉ chờ bác An với bác Sơn nhảy đôi thôi, hay 2 bác cho thi cặp đôi đẹp nhứt nhảy lăm vông, múa tầm vông, xuống sông ....nhìn tiên tắm :D

Sonvc
15-04-2012, 10:38
Hừm, thơ ca hò vè cũng đã có nguyên một top riêng cho mọi người chém, chứ chém ở đây không thích hợp, chém quá đà lại thành spam câu view đấy ợ, ai nhảy hay không nhảy đến hôm đó thì biết, cứ nói trước các bợn sợ lại không dám lên tiếng...phản đối.

Ai làm cho khói lên giời,
Cho mưa xuống đất, cho người phân li;
Làm cho Nam, Bắc phân kì
Để hai hàng lệ đầm đìa tấm thương

Giờ có bị buộc hay không buộc là ở em chứ có phải anh đâu?

lantaitrau
15-04-2012, 11:36
Em rất thích và rất muốn đi chuyến này.
Các bác cho em đăng ký một suất ôm nhé. (Hy vọng không bị từ chối vì đây là lần đầu tiên em đăng ký tham gia phượt tại đây.)
Em bổ sung số ĐT: 0985 ba tám năm 900
YM: Lannguyen871 / FB: lan tím

Tiểu yêu vũ
15-04-2012, 19:50
Nếu không đi từ tối hôm trước thì 6h sáng lên đường mọi người nhé chứ đi sớm quá thì ra khỏi nhà hơi khó ah, và yêu cầu mọi người đến đúng giờ không cao su đâu đấy. Ôm mà cao su thì cho ở nhà nhưng xế mà cao su thì rất nhiều người phải đợi đấy

Lantrailt
15-04-2012, 21:17
Bác xem báo với chị Lantrailt chuyển thời gian 5h đi . Em sợ 6h cao su thành 7h kém mới lên đường lắm . Cái này thật chứ chả đùa .

Lên trên ấy mà ở nhà nghỉ là em tự tử ngay . Chạy mấy trăm km để ở nhà nghỉ thì nhụt .

Bác cứ bình tĩnh! Đến hôm off ta chốt. Việc chạy sớm hay muộn em vẫn ưu tiên cho các xế nhiều nhất vì bất cứ giá nào xế cũng phải đảm bảo sức khỏe (để xế chị em hí hí). Nên cái này do hội chúng ta ở HN bàn bạc hè hè....
@Khương Quỳnh: Vì em không thuộc đoàn đi của nhóm chị (nhóm 1) nên chị không thể nhận tiền đặt cọc của em được đâu!
Nếu em và bác An không bố trí gặp nhau đc thì chỉ còn mỗi cách...em nhờ bạn bè tới off và nộp tiền hộ thôi. Hoặc em cố gắng về HN off cùng mọi người nhé!
Chị có mấy người bạn, ở tít Xuân Mai, Bắc Giang, vì vụ ọp ẹp cũng lóp ngóp đến đó.
Sẽ hơi khó cho em nhưng cố gắng xem có cách nào khả thi hơn không em nhé!

hbmhbm
15-04-2012, 21:49
Còn đăng ký được ko các bạn ơi :D

jrokt88
15-04-2012, 23:42
Hiện giờ có 1 ôm từ Sài Gòn ra ngày 26 muốn đi chung. Nếu ngày 24 off mà dư xế thì sẽ liên lạc với bạn này.
.

Ôm này máu quá. Chắc con cháu 2 bà \m/

263bipho
16-04-2012, 15:24
Cái đoàn này làm "Bão to" trước khi lên đường,

Hin1610
16-04-2012, 18:52
E ko đọc hết được 45 pages nhưng hình như đoàn mình chưa chốt người đúng ko ạ?
Nếu được, em xin đk 1 suất ôm, chỉ lo tình trạng thừa ôm thiếu xế thui +__+
Ôm 8X có thể đổi lái cho xế khi cần, có thể "hát" cho xế nghe để đỡ bị buồn ngủ :">
SDT: 0936103854
Có gì leader confirm lại giúp em nếu đoàn còn nhận đk thành viên^^

Sonvc
16-04-2012, 19:45
Em rất thích và rất muốn đi chuyến này.
Các bác cho em đăng ký một suất ôm nhé.

Mình nghĩ rằng mình đã làm cho bạn thất vọng rồi, bạn thông cảm nhé nhưng bạn cũng có thể đăng ký với các đoàn đi Y Tý khác trong box tìm bạn đồng hành, các đoàn đó vẫn không ngừng nghỉ việc tuyển nhân sự đấy và biết đâu các đoàn sẽ lại hội ngộ hết trên Y Tý...

Còn đăng ký được ko các bạn ơi :D

Nếu được, em xin đk 1 suất ôm...

Việc đăng ký đã ngừng rồi nhé các bạn, hiện giờ đoàn mình chỉ còn cho lên kế hoạch off và chuẩn bị cho chuyến đi thôi, việc không nhận thêm các thành viên mình có ghi ở trang thứ 25 rồi đấy, nhưng tình hình chém gió làm quen ghê quá, top đã tới hơn 45 pages...

Cái đoàn này làm "Bão to" trước khi lên đường,
Xác định mở top lần nào là bão lần đấy, "bão" từ lúc chuẩn bị cho tới lúc đi, thậm chí đến cả lúc về rồi mà bão chưa ngưng...khiếp...

di1lanchobiet
16-04-2012, 20:27
@Sonvc xin lỗi! vì 1 số lý do cá nhân mà mình không thể tham gia chuyến này với mọi người được nữa. mình xin rút khỏi đoàn sớm để người khác vào thay thế. chúc mọi 1 chuyến đi may mắn và vui vẻ :)

Hin1610
16-04-2012, 20:38
@di1lanchobiet: bạn là xế hay ốm thế?
@Sonvc: Nếu bạn trên là ôm mà hủy ko đi nữa thì em có thể tham gia thay ko ạ? Nếu đc thì a cf lại nhé. Tks a

Lantrailt
16-04-2012, 20:41
@di1lanchobiet: bạn là xế hay ốm thế?
@Sonvc: Nếu bạn trên là ôm mà hủy ko đi nữa thì em có thể tham gia thay ko ạ? Nếu đc thì a cf lại nhé. Tks a
Bạn ấy là xế em à! Đoàn không tuyển xế nữ em nhé! Hình như em là....Pati gì đó đúng không nhỉ??? Cái avar thấy quen hihi

Sonvc
16-04-2012, 20:48
@Sonvc xin lỗi! vì 1 số lý do cá nhân mà mình không thể tham gia chuyến này với mọi người được nữa. mình xin rút khỏi đoàn sớm để người khác vào thay thế. chúc mọi 1 chuyến đi may mắn và vui vẻ :)
Cũng rất tiếc khi bạn không tham gia được chuyến đi, chúc bạn luôn vui trong cuộc sống và mong mình có một lần may mắn được đồng hành cùng với bạn, những người trẻ vui vẻ.

Hin1610
16-04-2012, 20:50
+__+ ước gì bạn di1lanchobiet là ôm nhỉ :P hihi
E cũng có đk làm xế đâu chị ơi ^^
Dạ chắc chị nhầm ng, bt em toàn bị nhận nhầm thôi :"> giờ trong diễn đàn cũng bị nhầm, he, nhưng mà ko sao ạ
Anw, nếu e rủ thêm đc 1 xế nữa đi cùng thì cũng ko đc đúng ko chị? Tại join muộn quá, hx

sontung
16-04-2012, 20:54
Nếu được, em xin đk 1 suất ôm, chỉ lo tình trạng thừa ôm thiếu xế thui +__+
Ôm 8X có thể đổi lái cho xế khi cần, có thể "hát" cho xế nghe để đỡ bị buồn ngủ :">
SDT: 0936103854
Có gì leader confirm lại giúp em nếu đoàn còn nhận đk thành viên^^

Có người còn biết hát này chị Lantrai ơi. Gạch hộ tên em cái :)) hát hay dễ bị ru ngủ lắm =))

Tiểu yêu vũ
16-04-2012, 21:06
Hi đến lúc này có ôm nào xin rút không nhỉ?

lantaitrau
16-04-2012, 21:19
Hi đến lúc này có ôm nào xin rút không nhỉ?
Nếu có rút thì mình xin chân thay thế đầu tiên nhé. (Nghe tin không được theo buồn phát khóc)

Nếu mình kiếm được xế thì có được join theo đoàn không nhỉ?

Hin1610
16-04-2012, 22:08
Có người còn biết hát này chị Lantrai ơi. Gạch hộ tên em cái :)) hát hay dễ bị ru ngủ lắm =))
Hầy, đoàn chốt rồi, tớ có đc join đâu mà gạch chân chứ =)) Mà tớ để "hát" trong nháy nháy nhé, đảm bảo ko bị ru ngủ nhá ^^
Ai cancel cho e đk nha

Dauchankhongmoi
16-04-2012, 22:27
Hầy, đoàn chốt rồi, tớ có đc join đâu mà gạch chân chứ =)) Mà tớ để "hát" trong nháy nháy nhé, đảm bảo ko bị ru ngủ nhá ^^
Ai cancel cho e đk nha

Em vui tính đấy, để lại số điện thoại . Ngày off bên nhóm 2 thiếu ôm sẽ liên lạc với em ! Only you .

Hin1610
16-04-2012, 23:41
Em vui tính đấy, để lại số điện thoại . Ngày off bên nhóm 2 thiếu ôm sẽ liên lạc với em ! Only you .

Hì, số ĐT của em là 0936103854. Tks

Ha khau
17-04-2012, 09:29
Các bác đừng lo. Mọi vấn đề đều có cách giải quyết. Tại điểm Y tý có khó khăn cứ liên hệ với em, em thông tin cho vài cô giáo Y tý ở lại để giúp đoàn phượt được như ý. Tại Y tý bây giờ bắt đầu có nhiều khách du lịch và dân phượt đến, tuy vậy giá cả không tăng nhiều, đủ ăn, đủ ở, chỗ chơi thì vô hạn.
Đến Y tý các bác sẽ biết đến các cụm từ bất hủ, như: Đường nhựa xuyên rừng đẹp nhất Việt Nam; Vương Quốc Trình Tường; Cầu trời sinh duy nhất chỉ có tại nơi đây; Ba trời Y tý; đại ngàn sắc hoa; rừng nguyên sinh; săn mây Y Tý, miền đất lạ, vùng đất mờ sương; Rượu Đảng viên thượng hạng; Sân bay Phìn Hồ trên mây; bí ẩn rừng thiêng Y tý; ngoài ra còn được thưởng thức văn hóa chợ Trung tâm, nghỉ nhà sàn dân dã nhất, thưởng thức lợn cắp nách, gà bằng tuổi tao, rau rừng và củ cải lạ, vv.

Sonvc
17-04-2012, 10:51
Ôi, lâu lắm rồi em mới được nghe lại cái câu: gà bằng tuổi tao đấy, cũng chỉ vì cuốn theo những bon chen vật lộn hàng ngày mà đã quên đi bao nhiêu thứ, những gì chân chất của bao đồng bào các dân tộc mình học được...Bác cho em cái số cầm tay nhể? Có gì khó khăn chắc em sẽ làm phiền bác đấy...Nếu có duyên hẹn bác tại Y Tý, mấy anh em có duyên thì xin được cùng uống chén rượu nhạt với bác...

Dauchankhongmoi
17-04-2012, 13:30
Các bác đừng lo. Mọi vấn đề đều có cách giải quyết. Tại điểm Y tý có khó khăn cứ liên hệ với em, em thông tin cho vài cô giáo Y tý ở lại để giúp đoàn phượt được như ý. Tại Y tý bây giờ bắt đầu có nhiều khách du lịch và dân phượt đến, tuy vậy giá cả không tăng nhiều, đủ ăn, đủ ở, chỗ chơi thì vô hạn.
Đến Y tý các bác sẽ biết đến các cụm từ bất hủ, như: Đường nhựa xuyên rừng đẹp nhất Việt Nam; Vương Quốc Trình Tường; Cầu trời sinh duy nhất chỉ có tại nơi đây; Ba trời Y tý; đại ngàn sắc hoa; rừng nguyên sinh; săn mây Y Tý, miền đất lạ, vùng đất mờ sương; Rượu Đảng viên thượng hạng; Sân bay Phìn Hồ trên mây; bí ẩn rừng thiêng Y tý; ngoài ra còn được thưởng thức văn hóa chợ Trung tâm, nghỉ nhà sàn dân dã nhất, thưởng thức lợn cắp nách, gà bằng tuổi tao, rau rừng và củ cải lạ, vv.

Bác là ai !? Tìm bác có khó như mây Y Tý không !? Em ham hố rồi , bác cho em xin cái còn-tát ...đa tạ..đa tạ..

khuongquynh
18-04-2012, 08:12
P/s: Đôi khi những cm vớ vẩn trong topic mà mình đăng ký tham gia, lại là cầu nối để xế -ôm, thành viên trong đoàn gần nhau hơn đấy bạn ạ! Hãy thử 1 lần xem nhé! (Chống chỉ định với những cm quảng cáo! :D)
--> Em thik cái ps này quá chị Lantrai ơi. Hì.
Em bây giờ bị quản thúc chặt quá. Huhu. Không biết có được đi chơi 30-4 không đây. :((

khuongquynh
18-04-2012, 08:17
.
@Khương Quỳnh: Vì em không thuộc đoàn đi của nhóm chị (nhóm 1) nên chị không thể nhận tiền đặt cọc của em được đâu!
Nếu em và bác An không bố trí gặp nhau đc thì chỉ còn mỗi cách...em nhờ bạn bè tới off và nộp tiền hộ thôi. Hoặc em cố gắng về HN off cùng mọi người nhé!
Chị có mấy người bạn, ở tít Xuân Mai, Bắc Giang, vì vụ ọp ẹp cũng lóp ngóp đến đó.
Sẽ hơi khó cho em nhưng cố gắng xem có cách nào khả thi hơn không em nhé!
Hì, em cụng ở đó, Xuân Mai ah...cũng muốn lóp ngóp quá chị ơiii :(

Lantrailt
18-04-2012, 08:43
Hì, em cụng ở đó, Xuân Mai ah...cũng muốn lóp ngóp quá chị ơiii :(
Hihi em xem có bạn nào ở HN không tối về rồi sáng đi sớm? Hì, khu nhà chị sáng mở cổng muộn thì không kịp em về Xuân Mai.

Ha khau
18-04-2012, 08:46
Vâng, em ở gần Y Tý, chỉ ngầm giúp cho các bác thôi. Nhưng tuyệt nhiên không động chạm đến lịch trình và danh sách đoàn của các bác.
Vì em thích, nhưng chưa làm được, hẹn ngày gặp lại các bác.

Sonvc
18-04-2012, 11:33
Y Tý...thế này dịp 30/4 đây sắp trở thành ngày hội toàn dân...phượt tới Y Tý rồi đây, nhà nhà Y Tý, người người Y TÝ, đoàn đoàn Y Tý...đếm nhẩm là 5 đoàn người và ngựa thồ lên núi...mong sớm được gặp bác.

NguoiNhaQue66
18-04-2012, 13:04
Y Tý...thế này dịp 30/4 đây sắp trở thành ngày hội toàn dân...phượt tới Y Tý rồi đây, nhà nhà Y Tý, người người Y TÝ, đoàn đoàn Y Tý...đếm nhẩm là 5 đoàn người và ngựa thồ lên núi...mong sớm được gặp bác.

Cho em ké 1 ít hơi thở Y Tý nhé.

Sonvc
18-04-2012, 23:12
Ké làm giề chứ, lấy thoải mái lun đi, à mà anh chỉ sợ cuối tháng tới mà thời tiết Y Tý không có nắng đẹp thì gửi ra cho anh tẹo nắng SG nhé... :))

angelhong
19-04-2012, 02:35
cho e đặt 1 xe gạch, he he,em xin làm ôm, tuyển xế nào chẹp trai,cho có cảm hứng ôm ợ;)) sdt e 0946001989

Sonvc
19-04-2012, 08:45
@angelhong: Giờ này còn gạch ngói gì nữa hả bạn? Đoàn đã ổn định quân số rồi, tiếc là bạn mới tạo nick từ hôm qua nên biết muộn quá...khó mà tham gia cùng được.
Lần sau viết bài thì nhớ viết hoa đầu dòng nhé, không MOD lại cảm thấy phiền khi nhắc nhở.

huynx
19-04-2012, 09:04
@angelhong: cho e đặt 1 xe gạch, he he,em xin làm ôm, tuyển xế nào chẹp trai,cho có cảm hứng ôm ợ ;) ...

@Sonvc: Giờ này còn gạch ngói gì nữa hả bạn?...

Lão Sơn vờ cờ sao lại vội thế? Mình xung phong nhận làm xế quanh Hồ Gươm cho @angelhong nha!

Sonvc
19-04-2012, 09:10
@huynx: Em nó chỉ: tuyển xế nào chẹp trai,cho có cảm hứng ôm đấy ợ, mình thì không chẹp, không chẹp nên chẳng dám nhận, nhận cái em nó không có cảm hứng thì... Giờ mà huynx chẹp trai, em nó có cảm hứng ôm...ti tỉ thứ khác nữa mà chỉ lòng vòng quanh Hồ Gươm thôi không thì có tiếc không đấy?

huynx
19-04-2012, 13:07
Mềnh cũng chưa rõ cái tiêu chuẩn "chẹp" của em nó là như thế nào nên cứ liều thôi không lại bị lỡ ấy mờ. Biết đâu gặp xế mềnh đây em nó không có cảm hứng ÔM lại nảy sinh cảm hứng ẤP thì... :gun :help

Lantrailt
19-04-2012, 16:26
Mềnh cũng chưa rõ cái tiêu chuẩn "chẹp" của em nó là như thế nào nên cứ liều thôi không lại bị lỡ ấy mờ. Biết đâu gặp xế mềnh đây em nó không có cảm hứng ÔM lại nảy sinh cảm hứng ẤP thì... :gun :help

...Thì sẽ có người trên wall ghen chứ sao nữa =))
@All: Ngày đi sắp đến rồi. Xế ôm nào giấy tờ tùy thân chưa đủ thì mau kiếm cho đủ, xe chưa bảo dưỡng thì xế mau đi bảo dưỡng đi nhé!

Dauchankhongmoi
19-04-2012, 16:53

...Thì về nhà thử máu gấp !

Lưu Mai Mai
19-04-2012, 16:59
...Thì về nhà thử máu gấp !

Anh gửi luôn cái lịch OFF cho các bạn nhóm 2 còn biết đường mà đến kìa anh

Ngọc Ka Ka
19-04-2012, 18:56
xin lỗi em pots nhầm chuồng

Lantrailt
19-04-2012, 20:13
Bác An xem bố trí ọp ẹp như nào cũng như sdt của bác công khai đi. Hnay có 1 bạn xế điện cho em hỏi các thứ bên nhóm bác mà em chả rõ hehe. Bạn ấy bảo không gọi đc cho bác!

khuongquynh
19-04-2012, 21:03
Em muốn đi Y Tình yêu quá đi các ace ơiiiiii :((...

Dauchankhongmoi
19-04-2012, 22:04
Số máy kia hết pin . Số máy này thì ko tiện đưa lên. Mọi người nhóm 2 chú ý lịch of chị Lan đã đưa lên rồi đấy. Đúng ngày giờ và địa điểm ấy là mình có mặt thôi.

Địa điểm off đội 2 tại số 411 Trường Chinh lúc 20h cùng đội 1 luôn. Đây là một quán trà đá , mọi người tham gia nhóm 2 đến đúng giờ. Số điện thoại của tôi là 0939.926.628. Vì máy hết pin chứ sdt liên lạc bình thường !

Hợp Phạm
20-04-2012, 01:15
Cho mình 1 slot xế cứng vừa vừa đc ko
Hopbeo - sdt 0977 552 589
fb https://www.facebook.com/Hopbeo
ym catbui_phudoitrai7

Sonvc
20-04-2012, 08:22
Thông báo lại: LỊCH OFFLINE LẦN 2 CỦA ĐOÀN ĐI Y TÝ vì cái thông báo này chui tuốt luốt tận đẩu tận đâu rùi, nên rất ít các bạn chịu tìm:

1. Thời gian: 20h ngày 24/4/2012

2. Địa điểm: Quán Xoan ngõ 411 Trường Chinh

3. Khi đi nhớ mang theo xiền + số CMND để lên danh sách đoàn đi (cái này cần số CMND để đăng ký thủ tục, danh sách đoàn đi vào khu vực biên giới, khai báo với cán bộ biên phòng nếu không muốn gặp rắc rối...).

4. Chi tiết liên hệ
- Ms Lan 0987.969 581
- Ms Thu (Thủ quỹ): 0166 811 98 98

5. Vị trí:

https://nk8.upanh.com/b6.s25.d3/0e9c87ec08378b89d16e80fd6daf0a28_43389148.bd.jpg

Quán này gần hầm đi bộ, nằm bên tay trái hướng đường từ Trường Chinh đi Láng.

Em muốn đi Y Tình yêu quá đi các ace ơiiiiii :((...
Cái này chẳng phải em đã đăng ký theo nhóm 2 rồi sao? Hay giờ đổi ý vậy?

Cho mình 1 slot xế cứng vừa vừa đc ko...

Đoàn quân số ổn định rồi bạn ạ, nhưng hiện giờ có rất nhiều nhóm đi vào dịp lễ 30/4 này nên bạn có thể đăng ký đi cùng những đoàn đó, không nhất thiết là chỉ chọn có một đoàn, như vậy nếu trên đường đâu đó gặp nhau, các đoàn có mem nhận ra nhau còn dễ giao lưu chứ...

huynx
20-04-2012, 11:33
Mình lưu ý thêm các bạn nhé: Nếu bạn nào chưa biết chính xác địa điểm quán Xoan thì cứ đến Ngã Tư Sở, dừng lại tại cổng quán bia Hiếu Béo và Fafilm (ở đoạn vòng cung Nguyễn Trãi đi Trường Chinh) rồi gọi điện cho người thân ra đón là nhanh nhất (đỡ phải đi lòng vòng tìm). Chứ buổi tối là khó tìm đấy (vì tên quán siêu nhỏ...)

Dauchankhongmoi
20-04-2012, 12:23
Vừa về Hải Phòng bị rơi mất điện thoại nên số 0939.926.628 ko dung dc . Ace nhóm 2 đến off liên lạc với mềnh số nài 0904.161221

motor
20-04-2012, 12:53
Lịch đi hấp dẩn quá, mới đọc được bài hix. Chúc các bác săn mây mĩ mãn

Lantrailt
20-04-2012, 20:19
Lịch đi hấp dẩn quá, mới đọc được bài hix. Chúc các bác săn mây mĩ mãn

Nếu bạn là xế, bạn có nhã hứng tham gia cùng đoàn không?

Lantrailt
20-04-2012, 22:41
Hiện giờ có 2 xế rút. Mình cần thêm 2 xế có kinh nghiệm đường trường, tay lái chắc các bạn nhé! Bạn nào đi được sớm liên lạc với mình qua nick yahoo&skype: lantrailt
Thaks,

Sonvc
20-04-2012, 23:14
Đầu HN lại thiếu quân xế hả em Lan? Thế này thì nên tuyển khắt khe chứ mỗi cái yêu cầu có kinh nghiệm đường trường, tay lái chắc thì nhàm quá:
Yêu cầu tuyển xế: các bạn đăng ký làm xế (không phải dành cho các bạn mới lập nick trong năm 2012 này đâu nhé) thì:
_ Số km đường trường, đồi núi đã từng chạy trên 5.000 km (không phải chạy loanh quanh trong thành phố đâu nhé).
_ Có khả năng chịu đựng sức nặng, sức ì của ôm, không kêu ca than vãn.
_ Từng đi một vài ba cung dễ trước đó rồi (trước năm 2012 nhé).
_ Đã từng chinh chiến cung Tà - Háng, Mậu - Du (cái này ai đáp ứng được thì tốt, không thì cũng tuyển các anh hùng cho các mỹ nhân chiêm ngưỡng).
_...
Đăng ký phản hồi ngay trên topic này, khỏi đi đâu xa.

Lantrailt
20-04-2012, 23:34
Đầu HN lại thiếu quân xế hả em Lan? Thế này thì nên tuyển khắt khe chứ mỗi cái yêu cầu có kinh nghiệm đường trường, tay lái chắc thì nhàm quá:
Yêu cầu tuyển xế: các bạn đăng ký làm xế (không phải dành cho các bạn mới lập nick trong năm 2012 này đâu nhé) thì:
_ Số km đường trường, đồi núi đã từng chạy trên 5.000 km (không phải chạy loanh quanh trong thành phố đâu nhé).
_ Đã từng chinh chiến cung Tà - Háng, Mậu - Du (cái này ai đáp ứng được thì tốt, không thì cũng tuyển các anh hùng cho các mỹ nhân chiêm ngưỡng).
_...
Đăng ký phản hồi ngay trên topic này, khỏi đi đâu xa.

Khiếp tuyển quân đi du hý mà như đánh trận thế hả lão kia????????? :T

Sonvc
20-04-2012, 23:53
Không yêu cầu thế thì mai hay ngày kia lại thấy một cái nick mới toe, nhảy vào đăng ký làm xế...hỏi đi đâu xa chưa thì...em chỉ mới đi từ cổng ra đến ngõ thì...oánh trận thế nào được hả?
Em lên làm xế đi Lan, chở lun một ôm khỏi tuyển chi mất công :))

Tiểu yêu vũ
21-04-2012, 00:26
Hi có ôm hay xế nào muốn rút nữa không thế? hy vọng các bạn quyết định sớm trước 24 này nhá, chứ đến 29 đi rồi mà 28 hay 27 mới báo thì không ổn cho mọi người đâu, ôm rút thì đỡ lo hơn một chút chứ xế mà rút muộn thì ôm lại bơ vơ
Mà căng quá thiếu xế thì các ôm chịu khó thay nhau xế nhé

khuongquynh
21-04-2012, 00:52
Lại có xế rút rùi ah chị? tình hình này sao nhà mình k nhập 2 đoàn thành 1 ah...Đỡ phải tuyển, lại vui. Hihi. E trộm nghĩ rứa.

huynx
21-04-2012, 10:05
...

Chắc chỉ có mỗi Lão Sonvc mới đáp ứng đủ các yêu cầu trên thôi (trong top này và đến thời điểm này, haizzzz...)
Các ôm nhà mình cố gắng chăm chỉ tập thể lực đi để sẵn sàng chuyển thành xế nha!
Ước gì mềnh xế được 2 ôm nhỉ ;)

Lantrailt
21-04-2012, 10:28
Chắc chỉ có mỗi Lão Sonvc mới đáp ứng đủ các yêu cầu trên thôi (trong top này và đến thời điểm này, haizzzz...)
Các ôm nhà mình cố gắng chăm chỉ tập thể lực đi để sẵn sàng chuyển thành xế nha!
Ước gì mềnh xế được 2 ôm nhỉ ;)

Trông ông thế mà tham nhề??? Liệu có đủ sức xế không???????

Lantrailt
21-04-2012, 10:29
Lại có xế rút rùi ah chị? tình hình này sao nhà mình k nhập 2 đoàn thành 1 ah...Đỡ phải tuyển, lại vui. Hihi. E trộm nghĩ rứa.
Nhất quyết không em à! Nếu đc 3 xe thì đẹp quá. Không thì 6 xe đủ 2 mâm, vừa xinh!

Nguyễn Vinh
21-04-2012, 11:10
Sáng ra, mò vào đây gặp ngay cung rất thú vị. Tình hình tuyển xế có vẻ gắt gao wá nhể :D , đã leo Cao Phạ, Khau Phạ có đc hem các cụ ơi :)