PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Hành trình Cao Bằng - Sài Gòn và ngược lại XP 6-6-2012

Pages : 1 [2] 3

duy168
15-05-2012, 20:29
Thực ra ngay 1-2-3-4 là minh làm công tác coi thi tốt nghiệp THPT rùi và thi xong thi chỉ phải đưa e hs ấy đến nơi tập trung cùng đoàn thôi chứ k phải đưa vào tận Cần Thơ đâu ạ hic hic

Vậy thì lo gìchứ. Nếu mình nhất định xin nghỉ (có lí do hợp lí) thì nhà trường kiểu gì chả bố trí được gv khác đưa đi. Không biết mọi người thế nào chứ mình thì đi muộn vài ngày cũng không sao hết.
Còn về Lamme_phạm có đi với đoàn hay không cũng không có vấn đề gì chỉ là biết trước như vậy cho chủ động thôi.

Freeway
15-05-2012, 20:36
Vậy mình thống nhất xuất phát ngày nào vậy các bác?

giantenshi
15-05-2012, 20:42
Nhìn hành trình của bác không biết e xin đi ké một đoạn từ thành phố HCM ra cực đông được không ạ :">

Hien HoaVang
15-05-2012, 21:30
Mình có thể tham gia cùng cậu...từ DaLat đến Qui Nhơn được ko ah...nếu được cho mình đăng kí ôm nha...

donghanhcunggio
15-05-2012, 22:21
Vậy thì lo gìchứ. Nếu mình nhất định xin nghỉ (có lí do hợp lí) thì nhà trường kiểu gì chả bố trí được gv khác đưa đi. Không biết mọi người thế nào chứ mình thì đi muộn vài ngày cũng không sao hết.
Còn về Lamme_phạm có đi với đoàn hay không cũng không có vấn đề gì chỉ là biết trước như vậy cho chủ động thôi.

Thanks bác ! Tại mình cũng đã xin nghỉ vụ coi thi tuyển sinh vào lớp 10 vào ngày 26/6 rùi nên vu này sếp bảo để xem đã. điên qua đi. nếu dời lại đ thì ok quá k chắc làm liều đi xong về nhận kỉ luật quá !

Vậy mình thống nhất xuất phát ngày nào vậy các bác?
Nếu mọi người đồng ý dời ngày giùm mình thì sẽ XF và ngày mùng 9 từ Hà Nội (Lúc đầu dự định là ngày 7 ạ)

Nhìn hành trình của bác không biết e xin đi ké một đoạn từ thành phố HCM ra cực đông được không ạ :">
bác làm xế hay ôm ạ ? nếu xế thì tiện hơn ạ !

Mình có thể tham gia cùng cậu...từ DaLat đến Qui Nhơn được ko ah...nếu được cho mình đăng kí ôm nha...
thật sợ là nhập đoàn ở giai đoạn này thì đang kí làm ôm cũng khó nói lắm vì đoàn minh chưa chốt đ danh sách nếu còn người chạy 1 mình thì minh alo bạn ok ?

donghanhcunggio
16-05-2012, 07:17
* Danh sách xế - ôm
1. donghanhcunggio Cao Bằng , đt: 0984862007 (Xế) ----> đi hết chặng
2. Duy168: Ở Thái Bình Đt: 01674239123 YH: Duy168 . muốn nhập đoàn từ hà nội hoặc ninh bình và Xế đi đến hết chăng luôn.
3. bác Độc hành xế HN ) DĐ: 0984687134 đi hết chặng
4. phung thu: (Suất ôm) - ở HN DĐ: 0975270346 . [email protected] Ôm hết chặng
5. Skull (ôm) HN DĐ: 0987513626 ----> đi hết chặng
6. Bạn Huyền Hà Nội DĐ: 01689963005 suất ôm [/QUOTE]
7. Tegieng Xế chạy cùng đoàn từ Sài Gòn ra Sẽ bổ xung sđt sau
8. Tiienchung: HP đăng kí xế độc hành
9. ka_daubap : Hà Nội (suất ôm+ xế): [email protected]. 0979560315. chờ giờ G
10. wishes2004 Mình dập dòm 1 ôm bạn nhé. Bữa nào off alo mình hóng luôn dt: 0988 bốn ba 97 bốn ba
11. Freeway : Xế người và xe lên tầu ra Hà Nội rồi cùng đoàn chạy vào Sài Gòn
12. Nhóm Lame_Pham Hà Nội xế Nick YH: As_Lame_105. Phone: 0986.543.543. Hà Nội đi vào

donghanhcunggio
16-05-2012, 07:30
Lần OFF chốt danh sách nào mọi người ơi !
Thời gian các bạn bỏ phiếu nhé
ngày 27
ngày 28
ngày 29
ngày 30
chắc 20h00 như lần trước là đẹp đúng k ạ
Địa điểm: ?????
Khi đi mỗi người đóng trước 100k để off và để mua 1 số vật dụng chung như thuốc men, đề can, cồn , nilon hay bạt làm trại chữ A.....

dochanhv
16-05-2012, 10:04
Lần OFF chốt danh sách nào mọi người ơi !
Thời gian các bạn bỏ phiếu nhé
ngày 27
ngày 28
ngày 29
ngày 30
chắc 20h00 như lần trước là đẹp đúng k ạ
Địa điểm: ?????
Khi đi mỗi người đóng trước 100k để off và để mua 1 số vật dụng chung như thuốc men, đề can, cồn , nilon hay bạt làm trại chữ A.....
Mình thì ọp ngày nào cũng được. Nhưng nên ọp sớm để mọi người có thời gian kiểm tra, bổ sung hành trang. Có lẽ vào tối 25-26/5 (thứ 6, thứ 7)hay hơn.
Chọn nơi yên tĩnh một chút để người ở xa tham gia qua đt. Công viên Nghĩa tân quận Cầu giấy có được không ?
DCG có kiếm được boóng sàng (khúng soòng) thì chuẩn bị cỡ một sải. Dùng cho bữa ăn ngày 1. Mình làm cũng được nhưng không có mùi khói bếp.
DCG cố gắng sắp xếp công việc để đi đúng ngày theo dự kiến. Lùi đến 9/6 sẽ ảnh hưởng kế hoạch công việc của nhiều người.
Các bạn xem có thể vào tham quan vườn quốc gia Cát tiên không. Ở đấy có dịch vụ tham quan ban đêm. Mình có kế hoạch đi vào dịp khác rồi. Chỉ nghĩ nhiều bạn khó có điều kiện vào đây thôi.

Freeway
16-05-2012, 10:10
Mình ở sg ko off được. Tiền quỹ xin phép nộp sau nha.

Skull
16-05-2012, 11:56
Mình off ngày nào cũng được. Địa điểm ở Nghĩa Tân thì mình chạy hơi xa nhưng cũng ok lun :)

donghanhcunggio
16-05-2012, 11:56
Mình thì ọp ngày nào cũng được. Nhưng nên ọp sớm để mọi người có thời gian kiểm tra, bổ sung hành trang. Có lẽ vào tối 25-26/5 (thứ 6, thứ 7)hay hơn.
Chọn nơi yên tĩnh một chút để người ở xa tham gia qua đt. Công viên Nghĩa tân quận Cầu giấy có được không ?
DCG có kiếm được boóng sàng (khúng soòng) thì chuẩn bị cỡ một sải. Dùng cho bữa ăn ngày 1. Mình làm cũng được nhưng không có mùi khói bếp.
DCG cố gắng sắp xếp công việc để đi đúng ngày theo dự kiến. Lùi đến 9/6 sẽ ảnh hưởng kế hoạch công việc của nhiều người.
Các bạn xem có thể vào tham quan vườn quốc gia Cát tiên không. Ở đấy có dịch vụ tham quan ban đêm. Mình có kế hoạch đi vào dịp khác rồi. Chỉ nghĩ nhiều bạn khó có điều kiện vào đây thôi.
món này e cũng chịu k biết là cái j nữa luôn có phải thịt hun khói hay lạp sườn không ạ
E có nhã ý đưa lên đây để mọi người xem có ảnh hưởng j đến cá nhân từng người ko ? mọi người cùng nhau đóng góp thẳng thắn để e còn có kế hoạch chuẩn bị ạ !
Phương án yên tĩnh rất hay. Nếu thế thì chúng ta sẽ phải off vào ban ngày đúng k ạ? mà 25-26 thì chác e k xuống kịp Hà Nội rồi ạ, mọi người cùng đóng góp ý kiến thêm nha

Mình ở sg ko off được. Tiền quỹ xin phép nộp sau nha.
Ko vấn đề j đâu bác !

dochanhv
16-05-2012, 12:43
Riêng chuyện off, theo mình không quan trọng lắm. Cơ bản là trao đổi trên đây rồi. Bạn nào tiện thì tham gia. Bạn nào không tiện thì đưa ý kiến lên đây mọi người cùng thảo luận. Còn nữa thì sẽ trao đổi trên đt.
Công viên Nghĩa Tân yên tĩnh, mát mẻ. Buổi tối toàn người di tập dưỡng sinh.
Người Tày Cao bằng gọi khúng soòng, người Tày Thái nguyên gọi boóng sàng. Là món ăn làm từ thịt băm + gia vị nhồi vào lòng non của lợn rồi treo trên gác bếp.Khi ăn thì nướng than hoa hoặc rán. Món này ăn có hương vị đặc trưng khác với lạp xường. Các gia đình tự làm như thứ thực phẩm dự trữ. Mình không thấy bán.

donghanhcunggio
16-05-2012, 14:40
E ở Cao Bằng mà lần đầu tiên nghe nói đến luôn đó ạ. để e hỉ tụi học sinh của e coi sao ạ !

donghanhcunggio
16-05-2012, 15:20
Đã có thông tin về việc rời ngày đi từ các thành viên trong đoàn và giờ còn bác DOCHANH , bác FREEWAY, và bác TIIENGCHUNG nữa là e nhẹ đầu lắm ạ !:DE:DE:F

dochanhv
16-05-2012, 16:01
E ở Cao Bằng mà lần đầu tiên nghe nói đến luôn đó ạ. để e hỉ ((watch) ? )tụi học sinh của e coi sao ạ !
'' Tuần này mỗi trò nộp cho thầy một cái khúng soòng dài bằng đòn gánh. Thằng nào không có cho đúp luôn!''=))=))=))
Nói thế thôi! Tiện thì mang cho anh em thưởng thức. Không nên cầu kỳ quá.

Freeway
16-05-2012, 17:28
Đã có thông tin từ các thành viên trong đoàn và giờ còn bác DOCHANH , bác FREEWAY, và bác TIIENGCHUNG nữa là e nhẹ đầu lắm ạ !:DE:DE:F

E có ghi thông tin rồi mà. Gởi lại cho bác đây: Hoàng, 0913633497, [email protected]

giantenshi
16-05-2012, 22:24
E thì thích làm xế hơn nhưng bác nào thích thì e cũng làm ôm được à :D
Thông tin của e đây ạ
Yahoo : Giantenshi
Đt : 0934.010.396
Tên họ : Nguyễn Giang :D
E đăng ký nhập đoàn khi qua TP.HCM nhé, có thể e đi xuống cực Nam cho đến cực Đông luôn hoặc chỉ lên cực Đông thôi. tùy tình hình lúc ấy ạ..

lambanghieu
16-05-2012, 23:00
Bữa nào các bác off ở nơi nào thì mở Webcam lên cho em ở trong Sài Gòn này được off cùng các bác với nhé! Thắng có cần hổ trợ gì thì cứ pm Yahoo cho mình nha. :))

Tegieng
17-05-2012, 03:26
Cám ơn dochanhv, xe đã được thằng em đem về 2 tuần rồi, đang chạy lòng vòng quanh nhà, chỉ là tui chưa được rờ tận tay. Cho đóng quỹ sau như freeway nghe DHCG. Các bạn off xong cho cái ngày xuất phát lên liền nghe, vì nếu đi ngày 9.6 thì tui có thể ra Bắc kịp để chạy đoạn vào Nam. Àh với off nếu có mở được webcam thì cho xin cái nick tui vô off ké với.
Tên họ Châu Vĩnh Kiên.
email [email protected]

donghanhcunggio
17-05-2012, 05:59
E có ghi thông tin rồi mà. Gởi lại cho bác đây: Hoàng, 0913633497, [email protected]
Hì thong tin vụ dòi ngày đi dó bác hii sory e viết ngắn quá làm bác hiểu sai ý e ạ!

Thông tin của e đây ạ
E đăng ký nhập đoàn khi qua TP.HCM nhé, có thể e đi xuống cực Nam cho đến cực Đông luôn hoặc chỉ lên cực Đông thôi. tùy tình hình lúc ấy ạ..
bạn nên quyết định sớm để dễ nhập đoàn nhé và nên là xế cho tiện ợ !

Cám ơn dochanhv, xe đã được thằng em đem về 2 tuần rồi, đang chạy lòng vòng quanh nhà, chỉ là tui chưa được rờ tận tay. Cho đóng quỹ sau như freeway nghe DHCG. Các bạn off xong cho cái ngày xuất phát lên liền nghe, vì nếu đi ngày 9.6 thì tui có thể ra Bắc kịp để chạy đoạn vào Nam. Àh với off nếu có mở được webcam thì cho xin cái nick tui vô off ké với.
Tên họ Châu Vĩnh Kiên.
email [email protected]
Thế thì bác cứ về là thay dầu vô rồi chạy là ok rui. mà nếu bác ra bắc là chỉ chạy vào thôi hay lại ra nữa vậy?

Tên họ Châu Vĩnh Kiên.
email [email protected]

Bữa nào các bác off ở nơi nào thì mở Webcam lên cho em ở trong Sài Gòn này được off cùng các bác với nhé! Thắng có cần hổ trợ gì thì cứ pm Yahoo cho mình nha. :))

phương án webcam rất hay mọi người chú ý nha !
nic yahoo của m: vict0_tran

Freeway
17-05-2012, 08:39
Mình xuất phát ngày nào cũng được. Nghe nói gởi xe máy bằng tàu hỏa từ sg ra hn mất hết 4-6 ngày.Các bạn quyết định xong báo trước vài ngày để còn gởi xe ra Hà nội là được

Lưu Mai Mai
17-05-2012, 10:45
Mình xuất phát ngày nào cũng được. Nghe nói gởi xe máy bằng tàu hỏa từ sg ra hn mất hết 4-6 ngày.Các bạn quyết định xong báo trước vài ngày để còn gởi xe ra Hà nội là được

Anh nên gửi trước 1 tuần đi, rồi ra Hà Nội lấy lúc nào thì lấy, đừng gửi sát quá, nhỡ việc thì lại mệt

duy168
17-05-2012, 10:47
Thông tin của e đây ạ

DHCG: Bạn Giang nói như trên thì đã rất rõ là bạn đó đăng kí xế rồi.

Mà đã là xế thì bạn thì bạn có thể tham gia với đoàn bất cứ khi nào và đi tới bất kì đâu cũng được. :D

dochanhv
17-05-2012, 11:34
Tên họ Châu Vĩnh Kiên.
email [email protected]
Để xe chạy đường dài liên tục được tốt cũng như kéo dài tuổi thọ của xe. Bạn nên chạy rà trơn máy theo phương pháp sau :
- Lấy 1 bộ dây truy-ô truyền dịch có bán ở hiệu thuốc Tây. Để thùng nước cho chảy theo nguyên lý bình thông nhau. Cho nước chảy xuống đầu bò (log máy) chỗ chân cổ hút. Lưu tốc tùy chỉnh . Bạn hứng nước dưới máy thấy ấm tay là vừa.
- Có thể thêm một quạt bàn hướng gió vào máy.
- Dựng chân chống giữa cho bánh sau quay tự do. Nổ máy để galanti. Vào số chạy 1h. Chuyển số 2 chạy 1h. Số 3 -> 1h, số 4->1h.
Làm như vậy bạn đã rà trơn được toàn bộ truyền động máy từ bộ phận phát công đến chi tiết truyền lực.
Để đảm bảo hơn, bạn chỉnh vít gió cho ăn thêm xăng ( vặn vào 0,5 vòng ) và tăng galanti ( cho máy tua nhanh hơn ) thêm vài giờ. Nhớ cho nước chảy nhiều hơn.
Bạn lưu ý :
- Trước khi chạy, bạn vặn vít gió chiều vào. Nhớ xem mấy vòng để sau này chỉnh cho đúng.( thường của HONDA là 1,75 vòng )
- Trong quá trình máy nổ, bạn có thể dùng vòi nước hoặc gáo dội nước vào hệ thống dây điện để phát hiện chỗ rò điện ( sẽ tắt máy hoặc máy nổ không đều ). Cũng để phát hiện lỗi hệ thống điện tín hiệu (kèn, đèn....). Sẵn sàng xử lý nếu chập cháy.
Rà trơn xong bạn thay dầu máy. Sau đó chạy 500 km thay dầu tiếp. Chạy 1000 km nữa lại thay dầu ( đồng hồ chỉ 1500km )
Thời gian đầu cho xe chạy mọi chế độ, mọi địa hình, tải nặng...Cho ăn thêm xăng ( nếu vít gió là 1,75 v thì chỉnh còn 1,50 v )
Bạn có thể tự kiểm tra bơm dầu hoặc mang ra thợ nhờ kiểm tra giúp. Phòng trường hợp lỗi xuất xưởng.
Bạn có thể gắn một miếng nam châm vào ốc rốn dầu để hút mạt sắt. Có loại ốc đã gắn nam châm sẵn.

dochanhv
17-05-2012, 11:41
Các bạn phía Nam nên chủ động gửi xe ra sớm hơn ngày xuất hành. Sẽ thêm tiền lưu kho nhưng tránh trường hợp hàng ra chậm. Giả sử đường sắt có sự cố họ sẽ ưu tiên cho khách. Còn hàng sẽ bị chậm.

dochanhv
17-05-2012, 11:57
Các xế nên bọc tay lái bằng loại này:

http://nm4.upanh.com/b2.s29.d1/1c1c1aae27716eb7740fafccc66e36a7_44840354.dsc02806 .jpg (http://www.upanh.com/upanh_dsc02806/v/crd6an4d5ml.htm)

Loại này đi rất hay. Chống tê tay, chống nóng tay ,thoáng mồ hôi . Cảm giác nhẹ tay ga và như được bắt ết :))
Xe của DCG tay ga nặng do lò so đẩy quả ga cứng. Có thể dùng dây chun nhỏ buộc chéo cánh sẻ cho khỏi mỏi ngón tay. Mình đã làm rồi.

duy168
17-05-2012, 12:04
Không biết Dochanhv đang làm về lĩnh vực nào mà thấy rành về xe máy ghê. Còn mình thì chỉ biết đi xe mà chả biết sửa chữa tí nào. May mà cái xe của mình nó cũng ưu ái mình.
Cho mình hỏi cái săm có thông số 2.75 - 17 thì có thay đc vào cái lốp có thông số 2.50 - 17 không nhỉ ( chả là trong 1 lần đi phuot đoàn có phát cho 1 cái săm có thông số 2.57 - 17 nhưng không phải dùng đến). Nếu không dùng được thì nhờ bạn mua giúp luôn cho 1 cái.

dochanhv
17-05-2012, 12:58
Không biết Dochanhv đang làm về lĩnh vực nào mà thấy rành về xe máy ghê. Còn mình thì chỉ biết đi xe mà chả biết sửa chữa tí nào. May mà cái xe của mình nó cũng ưu ái mình.
Cho mình hỏi cái săm có thông số 2.75 - 17 thì có thay đc vào cái lốp có thông số 2.50 - 17 không nhỉ ( chả là trong 1 lần đi phuot đoàn có phát cho 1 cái săm có thông số 2.57 - 17 nhưng không phải dùng đến). Nếu không dùng được thì nhờ bạn mua giúp luôn cho 1 cái.
Lốp nào xăm ấy.
Xăm nhỏ hơn lốp thì tạm được( hơi căng tí). Xăm to, dài hơn lốp thì đi cà dật như cưỡi trâu què. Được một lúc là nó vò tan xăm, méo lốp.
Lốp 2.50-17 thì mang 1 xăm 2.25 là được. Vừa thay cho bánh sau, vừa thay cho bánh trước. Mình sẽ mua giúp bạn.

khang hanh
17-05-2012, 20:27
Tui hiện có thuốc cảm cúm, tiêu chảy, viêm họng, túi nilon có 2 cở, tui lo luôn cái vụ cà phê, tất nhiên sẽ đủ cho cả đoàn xài chung. Các loại thuốc còn lại nhờ mọi người kiếm dùm, Tui chạy xe future 2012, đến giờ còn chưa thấy mặt nó nên các thông số kỹ thuật mù tịt. Nếu bạn dochanhv biết loại xe này nhờ bạn mua dùm ruột xe (săm) và luôn cả thứ gì nó dể hư dự trữ cho chắc ăn. Freeway ơi, bạn có thể cầm dùm các thứ ra Bắc nhập đoàn dùm được không? Tui chọn toàn thứ nhẹ nhẹ cho bạn đở xách nặng. Phản quang cũng quan trọng lắm tui sẽ cố kiếm nếu được gửi cho Freeway luôn.

Mình mới gia nhập đoàn. Xin chào tất cả các bạn. Mình thấy mọi người nói cần giấy phản quang, hì, cái này mình có thể lo được cho mọi người. khi nào cần thì alo cho mình theo số điện thoại 0988.081.666 . Tks

Nhà mình ở trên hà giang cũng có món này nhưng trên nhà mình gọi là lạp sườn, bà hàng xóm nhà mình làm món này ngon lắm nhưng phải có người đặt hàng thì bà ấy mới làm, mà làm thì phải từ mấy cân trở lên cơ. hix. chẹp chẹp

dochanhv
17-05-2012, 22:09
nhà mình ở trên hà giang cũng có món này nhưng trên nhà mình gọi là lạp sườn, bà hàng xóm nhà mình làm món này ngon lắm nhưng phải có người đặt hàng thì bà ấy mới làm, mà làm thì phải từ mấy cân trở lên cơ. hix. chẹp chẹp
Cảm ơn bạn . Để bạn mang từ HG xuống thì xí hổ quá.
Thay mặt trưởng đoàn mình chốt thế này :
- Mình lo luôn vụ băng dính phản quang. Mình định off xong, để 1 bạn thu tiền. Hôm sau mình cùng bạn ấy mua các thứ luôn thể. Theo mình, các thứ cần thiết, bắt buộc mọi người phải có để một cá nhân không làm ảnh hưởng tới đoàn. Ai có rồi thì thông báo để khỏi mua tốn tiền lại thừa đồ.Ai không thông báo coi như đã công nhận phải mua. Các bạn đi từ Sài gòn tự mua vì trong ấy cũng sẵn. Bạn nào ko về off được thì nhờ người ứng hộ.
Boóng sàng khác lạp xường. Lạp xường làm theo lối tàu.Chống thối bằng lưu huỳnh (bây giờ có khi họ cho hóc-môn)và không có gia vị đặc trưng của boóng sàng.Boóng sàng có hương vị núi rừng. Chống thối bằng rượu và xông khói. Mình không có bếp củi thì có thể phơi nắng sẽ thiếu hương vị cổ truyền. Món này để dành được. Ăn với cơm, xôi, bành mỳ đều ngon. Giá khoảng 110k/kg tươi = 0,8 kg thành phẩm. Nếu đoàn đồng ý thì mình làm khoảng 3kg với điều kiện trời nắng.
Còn vấn đề này nữa, mình muốn để mọi người tự phát biểu theo ý của mỗi cá nhân nhưng ít người tham gia quá :
Nay mình quyết thế này : Mỗi bạn xuất phát từ HN phải mang 1 hộp thịt + một hộp cá. Loại nào, giá bao nhiêu thì các bạn cho ý kiến. Bạn nào có chỗ mua thì mua giúp đoàn.Cái này phòng khi đi đường thiếu thức ăn. Mình thuộc dạng trâu bò. Rơm cũng hay cỏ cũng hay. Chỉ sợ có ai khó ăn uống mà ảnh hưởng sức khỏe thôi. Hơn nữa, cái này vào bản ăn nhờ ngủ đậu rất cần.
Còn nhiều thứ nữa, các bạn bổ sung.

Lưu Mai Mai
17-05-2012, 23:04
- Mình lo luôn vụ băng dính phản quang. Mình định off xong, để 1 bạn thu tiền. Hôm sau mình cùng bạn ấy mua các thứ luôn thể. Theo mình, các thứ cần thiết, bắt buộc mọi người phải có để một cá nhân không làm ảnh hưởng tới đoàn. Ai có rồi thì thông báo để khỏi mua tốn tiền lại thừa đồ.Ai không thông báo coi như đã công nhận phải mua. Các bạn đi từ Sài gòn tự mua vì trong ấy cũng sẵn. Bạn nào ko về off được thì nhờ người ứng hộ.
Boóng sàng khác lạp xường. Lạp xường làm theo lối tàu.Chống thối bằng lưu huỳnh (bây giờ có khi họ cho hóc-môn)và không có gia vị đặc trưng của boóng sàng.Boóng sàng có hương vị núi rừng. Chống thối bằng rượu và xông khói. Mình không có bếp củi thì có thể phơi nắng sẽ thiếu hương vị cổ truyền. Món này để dành được. Ăn với cơm, xôi, bành mỳ đều ngon. Giá khoảng 110k/kg tươi = 0,8 kg thành phẩm. Nếu đoàn đồng ý thì mình làm khoảng 3kg với điều kiện trời nắng.
Còn vấn đề này nữa, mình muốn để mọi người tự phát biểu theo ý của mỗi cá nhân nhưng ít người tham gia quá :
Nay mình quyết thế này : Mỗi bạn xuất phát từ HN phải mang 1 hộp thịt + một hộp cá. Loại nào, giá bao nhiêu thì các bạn cho ý kiến. Bạn nào có chỗ mua thì mua giúp đoàn.Cái này phòng khi đi đường thiếu thức ăn. Mình thuộc dạng trâu bò. Rơm cũng hay cỏ cũng hay. Chỉ sợ có ai khó ăn uống mà ảnh hưởng sức khỏe thôi. Hơn nữa, cái này vào bản ăn nhờ ngủ đậu rất cần.
Em bon chen chút được không ạ, hic, nghe bác kể món ăn boóng sàng làm em tò mò muốn biết bằng được, em vốn thấy cái gì hay lạ là muốn học hỏi làm cho ra. Bao giờ bác cho em ăn thử và dạy cách em làm mí, được không bác?

Còn việc mang hộp thịt, 1 hộp cá thì là loại thức ăn đóng hộp hả bác? Thịt hộp và cá hộp có thể ăn kèm cùng bánh mỳ hoặc cơm đúng kô? Em trộm nghĩ hay các bác mang theo ruốc (miền nam gọi là chà bông), mắm tép, muối vừng (muối mè), lạc rang đi ăn cùng cũng thú vị lém. Đồ hộp thì hơi nặng và cồng kềnh hơn.

Mà em nghĩ, vùng miền nào các bác dừng chân, đồ ăn bình dân cũng không đến nỗi mắc quá đâu ạ, trừ phi các bác phải đi đêm đi hôm, còn đi theo hành trình này, em nghĩ cứ ăn thử đồ ăn của mỗi vùng xem khẩu vị của họ ra sao, về nhà còn có trải nghiệm kể cho tụi em ở nhà hóng với. Cảm ơn bác cho em hóng ạ :D

dochanhv
17-05-2012, 23:53
Em bon chen chút được không ạ, hic, nghe bác kể món ăn boóng sàng làm em tò mò muốn biết bằng được, em vốn thấy cái gì hay lạ là muốn học hỏi làm cho ra. Bao giờ bác cho em ăn thử và dạy cách em làm mí, được không bác?

Còn việc mang hộp thịt, 1 hộp cá thì là loại thức ăn đóng hộp hả bác? Thịt hộp và cá hộp có thể ăn kèm cùng bánh mỳ hoặc cơm đúng kô? Em trộm nghĩ hay các bác mang theo ruốc (miền nam gọi là chà bông), mắm tép, muối vừng (muối mè), lạc rang đi ăn cùng cũng thú vị lém. Đồ hộp thì hơi nặng và cồng kềnh hơn.

Mà em nghĩ, vùng miền nào các bác dừng chân, đồ ăn bình dân cũng không đến nỗi mắc quá đâu ạ, trừ phi các bác phải đi đêm đi hôm, còn đi theo hành trình này, em nghĩ cứ ăn thử đồ ăn của mỗi vùng xem khẩu vị của họ ra sao, về nhà còn có trải nghiệm kể cho tụi em ở nhà hóng với. Cảm ơn bác cho em hóng ạ :D
Cảm ơn bạn đã tham gia.
Mình vốn tham ăn từ bé. Lại thích những nón ăn các dân tộc từ Bắc chí Nam. Được ăn rồi thì học làm để sướng cái miệng. Mình làm theo kinh nghiệm nên không đo đếm định lương, không dựng công thức. Thực ra, trong nghệ thuật nấu ăn không bao giờ có công thức cả. Nếu bạn muốn làm, mình sẽ bày cho. Một vài lần đầu chưa ngon thì tự rút kinh nghiệm để điều chỉnh cho ngon. Trước hết bạn tìm hiểu tác dụng, cách xử lý các loại gia vị ( muối, mắm, rượu , dấm tiêu , ớt .v.v...). Có gì liên lạc với mình : [email protected]
Phượt bụi phải chấp nhận lâm vào hoàn cảnh ăn uống khó khăn. Để đỡ phần nào thì có chút thực phẩm mang theo cũng tốt. Trước đây mình có đặt vấn đề làm ruốc thịt ( chà bông ) nhưng không thấy ai phản hồi. Nay quyết định mang đồ hộp. Tuy hơi nặng nhưng dễ ăn, đảm bảo vệ sinh. Đặc biệt để làm dân vận rất tốt. Đồng bào khoái món này hơn xiền:)
Các loại mắm, muối khô khan không phù hợp với phượt. Lúc mỏi mệt, có bát canh rau nấu thịt hộp chan chan húp húp trôi cơm hơn.
Phượt là để trải nghiệm. Trong đó có trải nghiệm ẩm thực vùng miền. Nhưng không phải chỗ nào, món nào cũng xơi được.

khang hanh
18-05-2012, 00:51

hì. Món Boóng sàng của anh chính là món lạp sườn quê em đấy ạ. Làm giống công thức anh bảo đấy, nhưng chỉ dịp tết mọi người mới làm thôi ạ. Nhà em có món ruốc em tự làm em sẽ mang đi. Với lại nói đến vụ băng dính phản quang thì em xin có ý kiến thế này ạ: em có hỏi người nhà em và được biết nhà em cũng có bán vì thế vụ băng dính phản quang em có thể đảm nhiệm vụ này được ạ. số lượng chính xác và loại như thế nào thì trưởng đoàn có thể liên lạc với em theo số điện thoại 0988.081.666

dochanhv
18-05-2012, 01:18
hì. Món Boóng sàng của anh chính là món lạp sườn quê em đấy ạ. Làm giống công thức anh bảo đấy, nhưng chỉ dịp tết mọi người mới làm thôi ạ. Nhà em có món ruốc em tự làm em sẽ mang đi. Với lại nói đến vụ băng dính phản quang thì em xin có ý kiến thế này ạ: em có hỏi người nhà em và được biết nhà em cũng có bán vì thế vụ băng dính phản quang em có thể đảm nhiệm vụ này được ạ. số lượng chính xác và loại như thế nào thì trưởng đoàn có thể liên lạc với em theo số điện thoại 0988.081.666
Chuyện boóng sàng với lạp xường để đi đường nói cho vui.
Chốt là bạn mang băng dính phản quang nhé. Màu vàng hoặc màu cam. Mỗi xe 1m + 1m dự trữ = 2m. Ước lượng vậy để lấy cho vừa đủ.
Bạn làm ruốc hộ đoàn nhé. 2kg thịt tươi.
Các bạn thông cảm. Tay DCG đang đau đầu nghĩ kế lừa xếp để đi nên mình tiếm quyền.:D
Nói thật, mình làm thì phải đi chợ xa mới có thịt ngon. HN toàn lợn trại công nghiệp ăn hôi lắm. Mình rất thích thịt lợn trên ấy :
https://i1258.photobucket.com/albums/ii534/dochanhv/HAGIANG/DSC05228.jpg
Thịt rất ngon. Chả thế mà mình xơi hết 0,7 kg thịt luộc đấy. Không tin à ?
- Đây này :
https://i1258.photobucket.com/albums/ii534/dochanhv/HAGIANG/DSC05234.jpg

khang hanh
18-05-2012, 01:26
Em người Hà Giang nhưng đang sống ở Hà Nội ạ. Nhưng mai em về Hà Giang đám cưới thì em sẽ tranh thủ làm luôn . Mà em cũng chưa biết là hôm nào đoàn mình off vậy ?

dochanhv
18-05-2012, 01:45
Em người Hà Giang nhưng đang sống ở Hà Nội ạ. Nhưng mai em về Hà Giang đám cưới thì em sẽ tranh thủ làm luôn . Mà em cũng chưa biết là hôm nào đoàn mình off vậy ?
Oí dòi ! Có lẽ ọp vào 25-26 tháng này. Làm ruốc sớm quá sẽ mất ngon. Để chọn cách khác hoặc thôi cũng được. Đằng nào cũng phải mang đồ hộp.

dochanhv
18-05-2012, 02:24
Trưởng đoàn bận việc. Mình mạn phép đưa ra bảng này. Một số đã được chuẩn bị. Một số ở thì tương lai. Các bạn cùng tham gia, cho ý kiến :
DCG trưởng đoàn.
DH : ------------------------------ Đồ sửa xe
Phụ tùng thay thế có :
- 01 xăm 2.25 - 17
- 01 xăm 2.50 - 17
- 01 xăm 2.75 - 17
- 01 xăm 3.00 - 18
- 01 CDI điện DC ( ACCU)
- 01 bô – bin 12v
- 02 buzi c7
- 02 bóng chiếu sáng thông dụng.

Các bạn lưu ý, đồ sửa chữa dã chiến sẽ không xử lý được một số ca pal xe. Những ecu có số dư, những ecu bị gỉ sét do lâu ngày không tháo ra
Thuốc sơ cứu :
- 02 cuộn băng lớn
- 01 hộp gạc
- 01 hộp băng nhỏ ( nhiều cuộn )
- 10 miếng hugo
- 05 xylanh + kim tiêm
- 05 ống b1
- 01 gói muối tinh.
Thuốc dùng chung :
01 hộp xịt chống côn trùng.
02 hộp bôi chống côn trùng.
02 tuýp bôi vết cắn côn trùng.
TIENCHUNG --------------------------Ipad
KHANG HANH ----------------------- Băng dính phản quang.
Nhứng thứ chưa có người đảm nhận
Nhứng thứ mua chung phải có :
Nilon mảnh : 3m x 1,5 m + 5m dây buộc / 2 người.
01 hộp cá + 01 hộp thịt / 2 người. ( có thể tỉ lệ cá/thịt = ½ cho toàn đoàn)
Cờ đỏ sao vàng loại nhỏ 01 lá/xe.
Những thứ bắt buộc cá nhân phải có . Chủng loại tùy theo
Thuốc nhỏ mắt.
Thuốc đi ngoài
Thuốc cảm cúm
Thuốc hoặc rượu thuốc xoa bóp chống đau, mỏi xương cơ
Cà phê hòa tan 1 người 1 gói/ngày.
Nước vệ sinh.
( Tham khảo : https://www.phuot.vn/threads/29242-V%E1%BB%87-sinh-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-A-%C4%91%E1%BA%BFn-Z?p=598670#post598670)

Còn gì nữa, các bạn bổ sung.
Mong các bạn có những kinh nghiệm hay phổ biến cho anh em.

donghanhcunggio
18-05-2012, 07:56
E nghĩ vụ thịt hộp mỗi người mang 1 hộp hết sẽ dừng mua là ok chăc 2ng/hộp/ bữa là đủ hihi
Đã nhận thông tin đổ bê tông từ Hạnh ! Bạn cbi giùm đoàn băng dính phản quang nhé mình k rõ quy cách của loại phản quang nên nếu đ b cho m kich thước dài và rộng thì mình mới biết để dự trù !
Rất cảm ơn bác độc hành đã giúp e ! tình hình vẫn đang ban căng lắm sếp e vẫn chưa đồng ý mà ngày đi thì càng ngay càng gần !
Đặc biệt mình cần ý kiến của mọi người để có 1 buổi off hiệu quả, mong mọi người cho ý kiến sớm !

Freeway
18-05-2012, 11:23
Mình ko có kinh nghiệm lắm, nhưng cũng xin bổ xung vài mục để các bác bàn:
- Bộ đồ vá xe và miếng vá xe
- Bình dự phòng để đựng xăng hoặc nhớt ( trường hợp đường xa hết xăng, ko có cây xăng)
- Ống ( để hút xăng từ xe còn xăng cho qua xe hết xăng)
- Giấy vệ sinh và bao ni lông ( để đựng rác)
- Bếp mini hoặc cồn khô...nếu muốn ăn cơm canh nóng với thịt hộp như bác dochanhv nói thì phải mang theo xoong nồi chén bát...
- Bản đồ

dochanhv
18-05-2012, 11:43
E nghĩ vụ thịt hộp mỗi người mang 1 hộp hết sẽ dừng mua là ok chăc 2ng/hộp/ bữa là đủ hihi
Đã nhận thông tin đổ bê tông từ Hạnh ! Bạn cbi giùm đoàn băng dính phản quang nhé mình k rõ quy cách của loại phản quang nên nếu đ b cho m kich thước dài và rộng thì mình mới biết để dự trù !
Rất cảm ơn bác độc hành đã giúp e ! tình hình vẫn đang ban căng lắm sếp e vẫn chưa đồng ý mà ngày đi thì càng ngay càng gần !
Đặc biệt mình cần ý kiến của mọi người để có 1 buổi off hiệu quả, mong mọi người cho ý kiến sớm !
Có lẽ mỗi xe 1 hộp thit. Cả đoàn 5 hộp cá. ( Toàn loại nhỏ thôi mà ). Hết đến đâu bổ sung đến đấy. Một bứa, 2 người 1 hộp thịt là thoải mái.

dochanhv
18-05-2012, 11:48
Mình ko có kinh nghiệm lắm, nhưng cũng xin bổ xung vài mục để các bác bàn:
- bộ đồ vá xe và miếng vá xe
- bình dự phòng để đựng xăng hoặc nhớt ( trường hợp đường xa hết xăng, ko có cây xăng)
- ống ( để hút xăng từ xe còn xăng cho qua xe hết xăng)
- giấy vệ sinh và bao ni lông ( để đựng rác)
- bếp mini hoặc cồn khô...nếu muốn ăn cơm canh nóng với thịt hộp như bác dochanhv nói thì phải mang theo xoong nồi chén bát...
- bản đồ
Không cần đồ vá. Chỉ cần đồ thay xăm và xăm. Hết mua thêm. Đi đường ko vá xăm được đâu. Có vá cũng ko đảm bảo.
Xoong nồi , bếp núc thì các bạn xem xét. Đối với mình không cần. Mua mớ rau, vào nhà dân hoặc nhà hàng nấu nhờ là xong.
Bình xăng dự trữ có ở xe DCG. Cần mang theo ống.
Giấy vệ sinh thuộc về cá nhân.

donghanhcunggio
18-05-2012, 12:24
Không cần đồ vá. Chỉ cần đồ thay xăm và xăm. Hết mua thêm. Đi đường ko vá xăm được đâu. Có vá cũng ko đảm bảo.
Xoong nồi , bếp núc thì các bạn xem xét. Đối với mình không cần. Mua mớ rau, vào nhà dân hoặc nhà hàng nấu nhờ là xong.
Bình xăng dự trữ có ở xe DCG. Cần mang theo ống.
Giấy vệ sinh thuộc về cá nhân.

Đi xe đường dài vá săm nguy hiểm lắm cứ thay chạy cho lình các bác ạ, vì thời tiết rất nóng nên miêng vá đó sẽ k đảm bảo ạ. xe mình dung tích bình săng là 14l nên các bác cứ an tâm chuyên săng dự phòng ạ. mang theo cái ống hút là ok rui. bác DH chuẩn bị luôn giúp đoàn nhé.Hôm trước off có bạn bảo mang siêu nhỏ đi rồi thì phải? bạn nào lên tiếng nhé hiii.
Còn vụ bếp cồn mua nong nay có vấn đề j k bác DH nhỉ ?

dochanhv
18-05-2012, 12:53
Đi xe đường dài vá săm nguy hiểm lắm cứ thay chạy cho lình các bác ạ, vì thời tiết rất nóng nên miêng vá đó sẽ k đảm bảo ạ. xe mình dung tích bình săng là 14l nên các bác cứ an tâm chuyên săng dự phòng ạ. mang theo cái ống hút là ok rui. bác DH chuẩn bị luôn giúp đoàn nhé.Hôm trước off có bạn bảo mang siêu nhỏ đi rồi thì phải? bạn nào lên tiếng nhé hiii.
Còn vụ bếp cồn mua nong nay có vấn đề j k bác DH nhỉ ?
Nhà mình vẫn dùng bếp cồn hết đâu mua đấy nên không biết bảo quản cồn ra sao. Để thực nghiệm xem.
Nếu định phòng bị cho nấu ăn thì dùng bếp tự chế + cồn + xong inox là được. Lưu ý là cồn khô khó mua ở vùng hẻo lánh.
Theo mình thì không cần mang ấm siêu. Uống cà phê hòa ta pha nước lọc hoặc đun bằng nồi là đc rồi. Chấp nhận hoàn cảnh đi.

duy168
18-05-2012, 16:29
" Lốp nào xăm ấy.
Xăm nhỏ hơn lốp thì tạm được( hơi căng tí). Xăm to, dài hơn lốp thì đi cà dật như cưỡi trâu què. Được một lúc là nó vò tan xăm, méo lốp.
Lốp 2.50-17 thì mang 1 xăm 2.25 là được. Vừa thay cho bánh sau, vừa thay cho bánh trước. Mình sẽ mua giúp bạn. "

Xe của mình thấy cả 2 lốp đều ghi 2.50 - 17 nên nếu bạn dochanhv có mua săm giúp mình thì mua loại 2.50 - 17 nha.

dochanhv
18-05-2012, 16:50
" Lốp nào xăm ấy.
Lốp 2.50-17 thì mang 1 xăm 2.25 là được. Vừa thay cho bánh sau, vừa thay cho bánh trước. Mình sẽ mua giúp bạn. "

Xe của mình thấy cả 2 lốp đều ghi 2.50 - 17 nên nếu bạn dochanhv có mua săm giúp mình thì mua loại 2.50 - 17 nha.
Cái này hơi lạ. Chỉ có dòng xe do các nước XHCN sản xuất mới có kiểu trước sau bằng nhau. Xe bạn loại gì. Xem lại đi. Có thể lốp trước cỡ 2.25 nhưng họ lắp ẩu lên 2.50 chăng ?

Luantieu
18-05-2012, 20:43
kết ghê cái hành trình cb-hcm @@ nhưng sv ko có đạn rồi :((

giantenshi
18-05-2012, 21:58
Thế mấy xe tubeless thì sao bác, vá chọc vậy có ảnh hưởng khi đi xa không ạ
Xe e y chang về thông số xe con xe của bác DHCG ạ :D nhưng của YA
À cái khoảng bếp và cồn thì e nghĩ cái bếp mini tự chế dùng cồn nước mà các bác. cũng dễ bảo quản và mang đi thôi chứ có gì đâu khó :-s
Đồ hộp thì cá hộp 3 cô gái thế nào bác @.@
Hì, nhưng cho e hỏi là túi ngủ và lều có cần thiết lắm không ạ ? nếu phải có thì cái nào tiện hơn ? vì e có lều thôi chứ túi ngủ không có ạ

donghanhcunggio
18-05-2012, 23:28
xe bác là Yamaha YBR ah? thế thì k giống đâu bác nhé xe đó vành 17 xe e vành 18 bác coi kĩ thông số. và chọc chỉ là phương án tạm thời thôi. khi gặp của hàng lớn sẽ phai tháo ra để vá hẳn hoi. Hôm trước cũng định lên tubeless nhưng bác DH khuyên là k nên . Cái nay cung nhiều ý kến. Mùa này nóng chắc lều là ok rùi

À cái khoảng bếp và cồn thì e nghĩ cái bếp mini tự chế dùng cồn nước mà các bác. cũng dễ bảo quản và mang đi thôi chứ có gì đâu khó :-s
Hì, nhưng cho e hỏi là túi ngủ và lều có cần thiết lắm không ạ ? nếu phải có thì cái nào tiện hơn ? vì e có lều thôi chứ túi ngủ không có ạ

donghanhcunggio
18-05-2012, 23:48
Còn thông tin hết sức quan trọng mà k ai cho ú kiến j cả?
Nơi off và địa điểm off thời gian off nào các bạn ơiiiii !

dochanhv
19-05-2012, 01:07
Kích cỡ xăm thì không khó.
Đi lốp không xăm vào nơi hẻo lánh có lúc được đi bằng....vành.
Thịt xay đóng hộp loại 170 gram giá bán lẻ ở HN 22k/hộp . Mình vẫn hay dùng.
Cá chiên sốt cà chua 175 gram giá 2ok/hộp , Ăn ngon nhưng đi đường bất tiện vì có mùi cá. Cái này để dân vận thì rất hay. Cá 3 cô gái mình chưa biết.
Cố gắng kiếm chỗ ngủ đàng hoàng để đảm bảo sức khỏe. Nếu phải nằm đường thì nên dựng lều chữ A bằng nilon.Lều du lịch tốt hơn nhưng vận chuyển cách rách hơn.
Theo tư vấn từ thực tế của bạn MAI MAI@ mình đã thực nghiệm. Cồn khô để ở môi trường hở, nhiệt độ cao mất chất lượng. Không nên dùng. Cồn nước đóng túi mình chưa dùng bao giờ. Bạn nào rành việc này làm bếp, mua cồn đi. Mình nghĩ việc nấu nướng dọc đường không khả thi. Mất thời gian, mang thêm đồ, chi phí cao. Trường hợp dặc biệt thì ăn lương khô.

dochanhv
19-05-2012, 01:16
Còn thông tin hết sức quan trọng mà k ai cho ú kiến j cả?
Nơi off và địa điểm off thời gian off nào các bạn ơiiiii !
Ý mình là off vào 20h ngày 25 hoặc 26 tháng 5 tại công viên Nghĩa tân. Chờ quyết định của số đông.
Trường hợp bạn DCG dời ngày xuất hành vào mùng 9/6 các bạn cho ý kiến. Mình thì ok.
Các bạn ở xa nên về HN thuê nhà nghỉ mạn Thanh xuân, Hà đông ( vì đi lối Tế tiêu ). Đến giờ G mọi người tập trung tại cửa nhà nghỉ , sắp xếp hành trang lên đường.

Tegieng
19-05-2012, 04:49
Tui cũng đồng ý ngày 9/6. Đã dặn kỹ thằng em làm theo như DH nói nhưng nó làm đúng hay không thì lại là chuyện hên xui. Có lẽ nên hỏi bác DH cái gì mà bác ấy không biết thì câu trả lời sẽ ngắn hơn hỏi ngược lại. Cám ơn DH đã hướng dẫn cặn kẽ.

donghanhcunggio
19-05-2012, 07:15
* Danh sách xế - ôm
2. Duy168: Ở Thái Bình Đt: 01674239123 YH: Duy168 . muốn nhập đoàn từ hà nội hoặc ninh bình và Xế đi đến hết chăng luôn.
6. Bạn Huyền Hà Nội DĐ: 01689963005 suất ôm
7. Tegieng Xế Sài Gòn (Đang hỏi lại bác ý về chiều đi)
9. khang hạnh: HN ôm hết chặng
10. Freeway : Xế người và xe lên tầu ra Hà Nội rồi cùng đoàn chạy vào Sài Gòn
11.wishes2004 Mình dập dòm 1 ôm bạn nhé. Bữa nào off alo mình hóng luôn dt: 0988 bốn ba 97 bốn ba
12. Nhóm Lame_Pham Hà Nội xế Nick YH: As_Lame_105. Phone: 0986.543.543. Hà Nội đi vào
13. giantenshi: xế một đoạn từ thành phố HCM ra cực đông
14. Hien HoaVang: tham gia cùng từ DaLat đến Qui Nhơn đăng kí ôm nha...
15. ka_daubap : Hà Nội (suất ôm+ xế): [email protected]. 0979560315. chờ giờ G
Tình hình là xế chiều ra có vẻ sẽ thiếu rồi đây !

donghanhcunggio
19-05-2012, 09:23
Tienchung @ mình đã e lần sms cho bạn mà k thấy trả lời. Bạn đang bạn công việc j hay ntn có j thông báo mình với nhé !
Tegieng@ bạn cho mình biết mùng 9/6 xuất phát thì bạn đi ra bác cùng bạn freeway rồi đi vào nam thì bạn có đi ra k hay chỉ về đến Sài Gòn thôi nhé !
----.> Đến thời điểm hiện tại chỉ còn chưa nhận được thông tin về việc rời ngày đi của Tiienchung. Cảm ơn tất cả mọi người đã thông cảm cho công việc của e !

giantenshi
19-05-2012, 10:26
Kích cỡ xăm thì không khó.
Đi lốp không xăm vào nơi hẻo lánh có lúc được đi bằng....vành.
Thịt xay đóng hộp loại 170 gram giá bán lẻ ở HN 22k/hộp . Mình vẫn hay dùng.
Cá chiên sốt cà chua 175 gram giá 2ok/hộp , Ăn ngon nhưng đi đường bất tiện vì có mùi cá. Cái này để dân vận thì rất hay. Cá 3 cô gái mình chưa biết.
Cố gắng kiếm chỗ ngủ đàng hoàng để đảm bảo sức khỏe. Nếu phải nằm đường thì nên dựng lều chữ A bằng nilon.Lều du lịch tốt hơn nhưng vận chuyển cách rách hơn.
Theo tư vấn từ thực tế của bạn MAI MAI@ mình đã thực nghiệm. Cồn khô để ở môi trường hở, nhiệt độ cao mất chất lượng. Không nên dùng. Cồn nước đóng túi mình chưa dùng bao giờ. Bạn nào rành việc này làm bếp, mua cồn đi. Mình nghĩ việc nấu nướng dọc đường không khả thi. Mất thời gian, mang thêm đồ, chi phí cao. Trường hợp dặc biệt thì ăn lương khô.
Tiếc là e không đi cùng đoàn từ đầu được, nếu không thì vụ cồn và bếp có thể e lo được, cồn nước loại công nghiệp 96 cháy cực nóng và lâu => cực kỳ kinh tế bác ạ (trong e bán 12k/L ) khoảng bảo quản thì cũng đơn giản, cả đoàn mà pha cafe thì chỉ cần 1 chai 350ml là đủ nấu cho khoảng 20 người trong 2-3 buổi, vì đi đông thì chỉ cần giao 1 người mang theo 1 cái bếp tự chế ( bằng cái lon bia) 1 cái nồi và 1 chai cồn nước 1.5L là đủ cả tuần rồi.
Cái khoảng ăn thì e thấy các bác có món bò ốp pô :)) cái này ăn kèm bánh mì có vẻ ngon :D và khả thi ạ. cùng lúc mình đến đâu thì ghé đó mua tí đồ mang theo, hết thì mua tiếp.
Cá hộp 3 cô gái là hàng thái lan giá khoảng 8-10k/hộp 155g thật ra là cá nục sốt cà :D e ăn thích ăn sốt cà nên bị thích cái này nhiều hơn.
Lâu lâu giữa đường trường như cung tây nguyên đoạn đèo đẹp mà hạ trại có đồ tươi vẫn phê hơn nhưng mà chỉ cố gắng trong khả năng có thể chứ không nên cố quá để lại mất thời gian và mang thêm đồ như bác nói ạ :D
Còn cái vụ xe thì vành 17 mà chơi tubeless vậy chắc e phải tự xử thôi, mà bác có tháo vành được không ạ, nếu được thì có thể e trang bị thêm cặp xăm cùng cỡ để bỏ vô thay lun vì chỉ cần thay đầu vòi là thành lốp dùng xăm rồi ạ ^.^
P/s lương khô ăn có thể no hả bác T.T sao e làm hết cả cục mà vẫn đói :((

Lưu Mai Mai
19-05-2012, 12:40
Tiếc là e không đi cùng đoàn từ đầu được, nếu không thì vụ cồn và bếp có thể e lo được, cồn nước loại công nghiệp 96 cháy cực nóng và lâu => cực kỳ kinh tế bác ạ (trong e bán 12k/L ) khoảng bảo quản thì cũng đơn giản, cả đoàn mà pha cafe thì chỉ cần 1 chai 350ml là đủ nấu cho khoảng 20 người trong 2-3 buổi, vì đi đông thì chỉ cần giao 1 người mang theo 1 cái bếp tự chế ( bằng cái lon bia) 1 cái nồi và 1 chai cồn nước 1.5L là đủ cả tuần rồi.
Cái khoảng ăn thì e thấy các bác có món bò ốp pô :)) cái này ăn kèm bánh mì có vẻ ngon :D và khả thi ạ. cùng lúc mình đến đâu thì ghé đó mua tí đồ mang theo, hết thì mua tiếp.
Cá hộp 3 cô gái là hàng thái lan giá khoảng 8-10k/hộp 155g thật ra là cá nục sốt cà :D e ăn thích ăn sốt cà nên bị thích cái này nhiều hơn.
Lâu lâu giữa đường trường như cung tây nguyên đoạn đèo đẹp mà hạ trại có đồ tươi vẫn phê hơn nhưng mà chỉ cố gắng trong khả năng có thể chứ không nên cố quá để lại mất thời gian và mang thêm đồ như bác nói ạ :D
Còn cái vụ xe thì vành 17 mà chơi tubeless vậy chắc e phải tự xử thôi, mà bác có tháo vành được không ạ, nếu được thì có thể e trang bị thêm cặp xăm cùng cỡ để bỏ vô thay lun vì chỉ cần thay đầu vòi là thành lốp dùng xăm rồi ạ ^.^

Anh ơi, cồn công nghiệp này có phải là cái loại đóng vào cái hộp nhựa đúng không? Nếu không phải thì loại cồn này mua ở đâu ạ? Em thấy có 1 loại cồn nước cháy, nghe vẻ bảo quản tốt hơn cồn khô. Nhưng cồn nước thì mắc hơn cồn khô rất nhiều.

giantenshi
19-05-2012, 13:47
Làm sao mắc hơn được bạn ???? Nó bán theo L như là xăng vậy đó muốn nhiêu thì mua nhiêu thôi. mang can ra mà đổ , ở các chợ hóa chất nó bán mà bạn :D 12k/L so với 14k/KG của cồn khô thì tính ra cồn khô mắc hơn nhiều vì hơn 30% ( theo mình nhận thấy ) ở cồn khô là sáp, và cồn khô cháy rất mau, màu lửa cũng tạo cảm giác không nóng bằng ^.^

khang hanh
19-05-2012, 13:56
[QUOTE=donghanhcunggio;542553]Hành trình Cao Bằng - Sài Gòn và ngược lại Các bác tham khảo và cho e ý kiến nhé !!!
xuất phát vào mùng 6-6-2012
có bác nào đồng hành cùng e k ???
Lộ trình mới chi tiết hơn đây ạ :
Ngày 1:
4h00 tập trung tại big C
Xuất phát từ Đường Phạm Hùng, Phường Trung Hòa, Quận Cầu Giấy, Thành Phố Hà Nội Đến Suối Cá Thần, Xã Cẩm Lương, Huyện Cẩm Thủy, Tỉnh Thanh Hóa . Chiều dài: 153.4km. đến nơi lúc 8h nghỉ ngơi thăm quan tầm 30p và tiến tục chạy đến Thành Nhà Hồ, Xã Vĩnh Tiến, Huyện Vĩnh Lộc, Tỉnh Thanh Hóa. Chiều dài: 40.6km. Đến nơi lúc 9h 30p nghỉ ngơi thăm quan 30p, và tiếp tục chạy thẳng về Huyện Diễn Châu, Tỉnh Nghệ An. Chiều dài: 146.9km và nghỉ đêm tại nhà bạn Lame_Pham

Ngày 2:
Ăn sáng cà fe đến 8h sáng Từ Huyện Diễn Châu, Tỉnh Nghệ An
Đến Huyện Nam Đàn, Tỉnh Nghệ An. Chiều dài: 52.6km thăm quan quê bác theo sự dẫn đoàn của bạn Lame_Pham ( vì đây là quê bạn ý mà ) đến 11h chạy tiếp Đến Ngã Ba Đồng Lộc, Xã Đồng Lộc, Huyện Can Lộc, Tỉnh Hà Tĩnh dừng nghỉ ăn trưa và thắp hương. Chiều dài: 52.3km
Chiều 13h30 chạy tiếp Đến Khu Du Lịch Phong Nha Kẻ Bàng, Xã Sơn Trạch, Huyện Bố Trạch, Tỉnh Quảng Bình. Chiều dài: 164.4km tìm nơi nghỉ gần đó tối ẩm thực ( cái này các bác góp thêm ý kiến nhé )

Ngày 3:
Sáng dậy ăn sáng cà fe 7h00 thăm quan Khu Du Lịch Phong Nha Kẻ Bàng, Xã Sơn Trạch, Huyện Bố Trạch, Tỉnh Quảng Bình đến trưa nghỉ ngơi ăn trưa và 13h00 chạy tiếp đi Nghĩa Trang Liệt Sĩ Trường Sơn, Xã Vĩnh Trường, Huyện Gio Linh, Tỉnh Quảng Trị. Chiều dài: 118.7km , 15h30 nghỉ ngơi thắp hương. Đến 16h00 chạy tiếp đến gần Chợ Lao Bảo, Thị Trấn Lao Bảo, Huyện Hướng Hóa, Tỉnh Quảng Trị. Chiều dài: 87.1km tìm nơi nghỉ gần đó tối ẩm thực ( cái này các bác góp thêm ý kiến nhé )

Ngày 4:
Sáng 7h00 dạo Chợ Lao Bảo, Thị Trấn Lao Bảo, Huyện Hướng Hóa, Tỉnh Quảng Trị và ẩm thực ( cái này các bác góp thêm ý kiến nhé ). Chiều 13h30 đi Quốc Lộ 14 đến Huyện A Lưới, Tỉnh Thừa Thiên Huế Chiều dài: 126.2km tối xin ngủ bản đồng bào dân tộc thiểu số như: Tà Ôi, Vân Kiều, Cơ Tu, Hoa...( cái này các bác góp thêm ý kiến nhé )

Ngày 5:
6h00 sáng Từ Huyện A Lưới, Tỉnh Thừa Thiên Huế đi Vườn Quốc Gia Chư Mom Ray, Thị Trấn Plei Cần, Huyện Ngọc Hồi, Tỉnh Kon Tum .Chiều dài: 319.5km chạy xe đến 7h30- 8h00 nghỉ ăn sáng và chạy tiếp đến trưa nghỉ ăn trưa và cố gắng 14h00 có mặt thăm quan Vườn Quốc Gia Chư Mom Ray, Thị Trấn Plei Cần, Huyện Ngọc Hồi, Tỉnh Kon Tum. ...hoặc chạy thẳng Đến Di Tích Chiến Thắng Đắk Tô - Tân Cảnh, Thị Trấn Đắk Tô, Huyện Đắk Tô, Tỉnh Kon Tum. Chiều dài: 19.5km chụp hình lưu niệm và nghỉ đêm tại Làng Ba Na, Thị Xã Kon Tum, Thành Phố Kon Tum, Tỉnh Kon Tum.Chiều dài: 43.3km ( cái này các bác góp thêm ý kiến nhé )

Ngày 6:
Sáng 6h00 xuất phát đến ăn sáng thăm quan Nhà Thờ Gỗ Kon Tum, Nhà Mồ Dân Tộc, Xã Vinh Quang, Thành Phố Kon Tum, Tỉnh Kon Tum. Chiều dài: 9.8km. Đến 9h00 đi Trung Tâm Thương Mại Pleiku, Đường Ngô Gia Tự, Phường Diên Hồng, Thành Phố Pleiku, Tỉnh Gia Lai. Chiều dài: 56.1km. 10h00 Nghỉ ngơi thăm quan và 10h30 đi khu Du Lịch Thác Trinh Nữ, Thị Trấn Ea T`Ling, Huyện Cư Jút, Tỉnh Đắk Nông. Chiều dài: 204.0km lúc 15h30 thăm quan chụp hình và tìm chỗ nghỉ đêm. ( cái này các bác góp thêm ý kiến nhé )

Ngày 7:
Sáng 5h00 xuất phát đi Khu Di Tích Lịch Sử Địa Đạo Củ Chi, Ấp Phú Hiệp, Xã Phú Mỹ Hưng, Huyện Củ Chi, Thành Phố Hồ Chí Minh. Chiều dài: 310.2km. đến nơi lúc 14h00 thăm quan quan địa đạo đến 17h00 chạy tiếp về Chợ Thủ Dầu Một, Đường Đoàn Trần Nghiệp, Phường Phú Cường, Thị Xã Thủ Dầu Một, Tỉnh Bình Dương . Chiều dài: 35.5km ăn tối và nghỉ đêm tại đây. ( cái này các bác góp thêm ý kiến nhé )

Ngày 8:
Sáng dậy ăn sáng cà fe dạo Chợ Thủ Dầu Một, Đường Đoàn Trần Nghiệp, Phường Phú Cường, Thị Xã Thủ Dầu Một, Tỉnh Bình Dương. 9h00 xuất phát đi Thành Phố Cà Mau, Tỉnh Cà Mau. Chiều dài: 349.5km tối nghỉ đêm và ẩm thực.

Ngày 9:
Sáng 5h00 dậy thẳng tiến đất Mũi Cà Mau, đất mũi, Xã Đất Mũi, Huyện Ngọc Hiển, Tỉnh Cà Mau . Chiều dài: 60.0km . 6h30 nghỉ ngơi chờ tầu ra cột mốc số 0 Cực Nam tổ quốc. Chiều 13h00 quay lại nhận xe và chạy về Thành Phố Cần Thơ .Chiều dài: 229.1km. Ăn tối và nghỉ đêm tại đây.

Ngày 10:
5h00 xuất phát đi Bến Nhà Rồng, Bảo Tàng Hồ Chí Minh, 1 Đường Nguyễn Tất Thành, Phường 12, Quận 4, Thành Phố Hồ Chí Minh. Chiều dài: 163.9km 10h00 đến nơi nghỉ ngơi thăm quan ăn uống, giao lưu với đội fortune nếu trùng vào chủ nhật. Đến 13h00 đi Thành Phố Vũng Tàu, Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. Chiều dài: 96.6km thăm quan Tượng Chúa Kito, Mũi Nghinh Phong… tối nghỉ đêm tại đây.

Ngày 11:
Sáng ăn sáng 5h00 xuất phát đi Thành Phố Phan Thiết, Tỉnh Bình Thuận. Chiều dài: 170.9km thăm khu Di Tich Dục Thanh, tháp Pôshanư 11h30 xuất phát đi Thành Phố Phan Rang-Tháp Chàm, Tỉnh Ninh Thuận Chiều dài: 148.0km chiều 16h00 đến nơi tìm chỗ nghỉ , thăm quan ẩm thực…

Ngày 12:
Sáng 5h00 xuất phát đi Thành Phố Đà Lạt, Tỉnh Lâm Đồng
Chiều dài: 106.7km đến nơi lúc 8h00 nghỉ ngơi ăn sáng và thăm quan . Chiều 13h00 đi tiếp Thành Phố Nha Trang, Tỉnh Khánh Hòa, Chiều dài: 137.3km chiều 17h00 đến nơi thăm quan, nghỉ ngơi , ẩm thực…và nghỉ đêm tại đây.

Ngày 13:
Sáng 5h00 ( hoặc sớm hơn ) xuất phát đi Xã Hòa Tâm, Huyện Đông Hòa, Tỉnh Phú Yên. Chiều dài: 113.9km đến nơi giử xe chuẩn bị ra Cực Đông thăm quan giao lưu dựng lều nghỉ đêm.

Ngày 14:
Sáng dậy đón ánh bình minh đầu tiên .chụp hình lưu niệm, măm đồ ăn . 9h00 Chia tay khởi hành về Gành Đá Đĩa, Xã An Ninh Đông, Huyện Tuy An, Tỉnh Phú Yên
Chiều dài: 66.4km. (………..) Thành Phố Quy Nhơn, Tỉnh Bình Định Chiều dài: 75.5km tối nghỉ đêm , thăm quan, ẩm thực… <== ( cái này các bác góp thêm ý kiến nhé )

Ngày 15:
Sáng ăn sáng cà fe 7h30 khởi hành đi Thành Phố Hội An, Tỉnh Quảng Nam
Chiều dài: 295.1km chiều 17h00 đến nơi ẩm thực và tới đi dạo phố cổ chụp hình lưu niệm . 22h00 ra lấy xe chạy ra ngoài tìm chỗ nghỉ đêm. ( cả đoàn đã thống nhất để tránh bị các loại máy chém nó cứa hiii ) nếu tìm đ chỗ nào tốt còn sức sẽ đi dạo biển đêm. Biển Đà Nẵng rất đẹp ạ !

Ngày 16:
Sáng 4h30 dậy ra biển hít không khí biển sáng. Đón bình minh trên biển. tập thể dục (có bóng chuyền và bóng đá cho các bạn lựa chọn hiii) và tắm biển sau đó 7h về trả phòng ăn sáng rồi đi Ngũ Hành Sơn, Biển Non Nước. Chiều dài: 20.2km 10h00 đi lên khu du lịch Bà Nà, Xã Hòa Phú, Huyện Hòa Vang, Thành Phố Đà Nẵng. Chiều dài: 27.7km đi cáp treo lên xuống, thăm quan chụp hình lưu niệm. 15h00 đi cáp treo xuống thăm quan thành phố, đi dạo Biển Mỹ Khê , ẩm thực. nghỉ đêm tại đây.

Ngày 17:
Sáng ăn sáng 7h00 vượt Đèo Hải Vân, Phường Hòa Hiệp Bắc, Quận Liên Chiểu, Thành Phố Đà Nẵng. Chiều dài: 25.6km thăm quan chụp hình lưu niệm ghi lại đấu ấn … sau đó thẳng tiến Đại Nội, Đường Hai Mươi Ba Tháng Tám, Phường Thuận Hòa, Thành Phố Huế, Tỉnh Thừa Thiên Huế . Chiều dài: 79.5km 11h00 đến nơi thăm quan và chụp hình lưu niệm ăn đò ăn nhanh trong khi thăm quan. Chiều 15h00 đi Chùa Thiên Mụ, chùa Thiên Mụ, Phường Hương Long, Thành Phố Huế, Tỉnh Thừa Thiên Huế. Chiều dài: 4.0km thăm quan chụp hình lưu niệm… Tối ẩm thực, ngắm Huế về đêm….. ngủ đêm tại đây.

Ngày 18:
Sáng ăn sáng 7h00 ( gợi ý là ăn bún chay ở đây rất ngon hiii ) sau đó đi Thành Cổ Quảng Trị, Chiều dài: 56.1km thăm quan chụp hình… và đi tiếpThành Phố Vinh, Tỉnh Nghệ An. Chiều dài: 307.1km, Nghỉ đêm tại đây.

Ngày 19:
Sáng 5h00 xuất phát đi Cố Đô Hoa Lư, Xã Trường Yên, Huyện Hoa Lư, Tỉnh Ninh Bình. Chiều dài: 210.5km 10h đến thăm quan chụp hình lưu niệm , nghỉ ăn trưa 13h00 di Núi Dục Thúy, Núi Non Nước, Phường Đông Thành, Thành Phố Ninh Bình, Tỉnh Ninh Bình. Chiều dài: 13.1km tối tim phòng nghỉ đêm hôm sau …..
tobe contionus…..

TỔNG KẾT HÀNH TRÌNH
Tổng chiều dài: 4700 km + phát sinh = 5000km
Thời gian dự kiến 20 ngày
Tiền xăng /5000km : TB 45 km/lit =111l x 24000k=2.664k/1 người
Bảo trì xe + nhớt 4 bình (1000 km thay 1 bình)
Tiền ăn 100k/ngày x 20 ngày = 2.000k/1 người
Tiền phòng trọ, nhà nghỉ :sẽ tiết kiệm nhất có thể vì định dung lều bạt và ngủ ghép (nếu ngủ nhà trọ thi sẽ cộng thêm khoảng 2.000k )
Tiền tham quan : 2.000k
TỔNG CỘNG ~~9.000k/1 người/1 xe + dự trù Tiền phát sinh : 3.000k

UPDATE thành viên :
1. donghanhcunggio Cao Bằng , đt: 0984862007 (Xế)
2. Skull (ôm) HN
3. Lame_Pham : Hà Nội xế Nick YH: As_Lame_105. Phone: 0986.543.543. Hà Nội đi vào hoặc Nghệ An đi vào
4. ka_daubap : Hà Nội (suất ôm): [email protected]. 0979560315. đú cùng từ HN hoặc hẹn gặp ở Đà Nẵng và 1 xế
5. phung thu: (Suất ôm) - ở HN nha. [email protected]
6. Duy168: Ở Thái Bình Đt: 01674239123 YH: Duy168 . muốn nhập đoàn từ hà nội hoặc ninh bình và đi đến hết chăng luôn.
7. bác Độc hành xế HN

Và đây là e !
https://d.f6.photo.zdn.vn/upload/original/2011/12/07/21/14/13232672921408437361_574_574.jpg

DD: 0984862007[/QUO
Anh ơi. Trong danh sách là vẫn thiếu tên của em ạ :)

giantenshi
19-05-2012, 14:09
Anh ơi. Trong danh sách là vẫn thiếu tên của em ạ :)

Bác quote dài quá . mà bác coi cập nhật ở cùng trang 31 đi ạ . có tên bác đấy

khang hanh
19-05-2012, 14:16
* Danh sách xế - ôm
7. Tegieng Xế Sài Gòn (Đang hỏi lại bác ý về chiều đi)
11.wishes2004 Mình dập dòm 1 ôm bạn nhé. Bữa nào off alo mình hóng luôn dt: 0988 bốn ba 97 bốn ba
Tình hình là xế chiều ra có vẻ sẽ thiếu rồi đây !

Chủ thớt ơi. Em thấy tình hình xế là thiếu nhiều đấy ạ nên tuyển thêm xế đi không thì ôm không biết làm thế nào :(

donghanhcunggio
19-05-2012, 15:07
Mình đang hỏi lai Tegieng xem bác ấy đi ntn nếu đi hết cung là ok. và bạn Tiienchung chưa thấy tra lơi nưa mà !

Chủ thớt ơi. Em thấy tình hình xế là thiếu nhiều đấy ạ nên tuyển thêm xế đi không thì ôm không biết làm thế nào :(

khang hanh
19-05-2012, 15:39
Bác quote dài quá . mà bác coi cập nhật ở cùng trang 31 đi ạ . có tên bác đấy

Hì. Bác thông cảm em mới gia nhập phượt nên còn nhiều bỡ ngỡ. Em đã thấy tên em rồi. Tks Bác

khang hanh
19-05-2012, 15:57
Ý mình là off vào 20h ngày 25 hoặc 26 tháng 5 tại công viên Nghĩa tân. Chờ quyết định của số đông.
Trường hợp bạn DCG dời ngày xuất hành vào mùng 9/6 các bạn cho ý kiến. Mình thì ok.
Các bạn ở xa nên về HN thuê nhà nghỉ mạn Thanh xuân, Hà đông ( vì đi lối Tế tiêu ). Đến giờ G mọi người tập trung tại cửa nhà nghỉ , sắp xếp hành trang lên đường.

Em cũng đồng ý là off vào 20h ngày 26 tại công viên Nghĩa Tân ạ. Và vấn đề các bạn ở xa thì có thể đến nhà em ở tạm ạ như thế thì không cần phải thuê nhà nghỉ đỡ tốn tiền mà tình cảm lại thêm gắn bó :D. Nhưng nhà em ở Đại Từ hơi xa so với Big C nên sợ các bác hơi ngại thôi ạ.

dochanhv
19-05-2012, 17:25

Vành đúc dùng cho lốp không xăm chế từ hợp kim nhôm, độ chính xác cao. Khi ra, vào lốp phải có bộ gá chuyện dụng.
Dùng móc lốp sẽ làm trầy xước vành và bị hở hơi. Đó là một trong những lý do tôi khuyên các bạn nên dùng colet xăm+lốp.
Tất cả các ecu cỡ 8mm -> 23mm đều mở được với điều kiện bulon, ecu không bị bắn quá chặt, bị rỉ sét, có số dư.
Lương khô ăn xong uống nước là no bụng, đủ dinh dưỡng. Đó chỉ là lương thực phòng bị chứ sung sướng gì mà ăn lương khô.

Tegieng
19-05-2012, 17:49
Rất tiếc là không tham gia được hết cả chuyến. Tui chỉ đi được một chiều, hoặc chạy ra hay chạy vào thôi. Nếu chạy đoạn từ Bắc vào thì đến Buôn Mê Thuột cũng phải chia tay đoàn ghé thăm người quen.

Sonvc
19-05-2012, 18:39
Tienchung @ mình đã e lần sms cho bạn mà k thấy trả lời. Bạn đang bạn công việc j hay ntn có j thông báo mình với nhé !
...
----.> Đến thời điểm hiện tại chỉ còn chưa nhận được thông tin về việc rời ngày đi của Tiienchung. Cảm ơn tất cả mọi người đã thông cảm cho công việc của e !
Bác ạ, a Tienchung chắc giờ đang mải mê theo chương trình từ thiện ở Mường Lay hay Mường Lát gì đó (kêu với em là đi Mường Lay nhưng nhìn status YH thì là Mường Lát...) nên mấy hôm rồi chưa có ghé phượt thôi, cha này đi cả năm được nên bác cũng không cần băn khoăn lắm cái chuyện rời ngày đi vào ngày nào đâu...đến trước khi đi 1 tuần (ngày 9) bác thông báo lại thời gian xuất phát trong topic này là được mà (nếu chuyện đó không tiện lắm thì để em pm cho anh đó).
Chúc cho bác đồng hương và các bạn đồng hành có chuyến đi thuận buồm xuôi gió, chân cứng đá mềm, mọi chuyện như ý nhé, về post ảnh cho em coi với...

donghanhcunggio
19-05-2012, 19:46
Vậy e nghĩ bác nên chạy chiều quay ra như vậy bác đi đ nhiêu nơi và thăm quan đ nhiêu hơn chứ bác đi chiêu vào thi chi di đ có mấy điẻm thôi. bác đền nhà người nhà ơ BMT rui thăm người nhà dờn đến thì đi cùng doàn luôn là đẹp ạ hiiii !

Rất tiếc là không tham gia được hết cả chuyến. Tui chỉ đi được một chiều, hoặc chạy ra hay chạy vào thôi. Nếu chạy đoạn từ Bắc vào thì đến Buôn Mê Thuột cũng phải chia tay đoàn ghé thăm người quen.
tai e nt qua đt cho bác ý mà chẳng thấy trả lời nên e muốn hỏi lại mà ! e với bác là đồng hương ạ? Cảm ơn bác rất nhiều về lời chúc và sự động viên. Có dịp mong đ giao lưu cùng bác !

Bác ạ, a Tienchung chắc giờ đang mải mê theo chương trình từ thiện ở Mường Lay hay Mường Lát gì đó (kêu với em là đi Mường Lay nhưng nhìn status YH thì là Mường Lát...) nên mấy hôm rồi chưa có ghé phượt thôi, cha này đi cả năm được nên bác cũng không cần băn khoăn lắm cái chuyện rời ngày đi vào ngày nào đâu...đến trước khi đi 1 tuần (ngày 9) bác thông báo lại thời gian xuất phát trong topic này là được mà (nếu chuyện đó không tiện lắm thì để em pm cho anh đó).
Chúc cho bác đồng hương và các bạn đồng hành có chuyến đi thuận buồm xuôi gió, chân cứng đá mềm, mọi chuyện như ý nhé, về post ảnh cho em coi với...

duy168
19-05-2012, 20:36
Cái này hơi lạ. Chỉ có dòng xe do các nước XHCN sản xuất mới có kiểu trước sau bằng nhau. Xe bạn loại gì. Xem lại đi. Có thể lốp trước cỡ 2.25 nhưng họ lắp ẩu lên 2.50 chăng ?

Nhở sự chỉ bảo của dochanhv nên mình đã đi tìm 1 cái xe khác cùng loại xem thì thấy Lốp trước ghi 2.50 - 17 còn lốp sau 2.75-17 (xe của mình là siriusR bánh sau đã thay lốp của hãnh khác nên thông số chắc là sai) Vậy có lẽ không phải mua săm cho mình nữa nha.

dochanhv
20-05-2012, 00:44
Nhở sự chỉ bảo của dochanhv nên mình đã đi tìm 1 cái xe khác cùng loại xem thì thấy Lốp trước ghi 2.50 - 17 còn lốp sau 2.75-17 (xe của mình là siriusR bánh sau đã thay lốp của hãnh khác nên thông số chắc là sai) Vậy có lẽ không phải mua săm cho mình nữa nha.
Thông thường, trên vành có ghi trị số rồi. Nên khi thay thế phụ tùng cứ theo đó mà mua. Xăm lốp 2.50-17 thì trên vành cũng dập 2.50 - 17.

chipchibui
20-05-2012, 08:51
@Chủ thớt cho anh hỏi: dập dòm là cái quỷ gì vậy, đọc 32 trang thấy nhiều mà éo hiểu gì hết, đoán là muốn đi nhưng chưa chắc phải không chú?

donghanhcunggio
20-05-2012, 09:03
mới tìm đ bài về tubeless nè bác nghiên cứu nha http://www.motorvietnam.com/diendanmv/quy-trinh-su-dung-bo-va-lop-khong-sam-mini-t10731.html?sid=4f1ca738c832a238087eac3d3a122b66

Ha Ha đúng rồi đó bác. Hi hi bấy giờ ngôn ngữ phong phú quá từ hồi e vào phượt e mới biết cái vụ dập dòm này hiii.

@Chủ thớt cho anh hỏi: dập dòm là cái quỷ gì vậy, đọc 32 trang thấy nhiều mà éo hiểu gì hết, đoán là muốn đi nhưng chưa chắc phải không chú?

Hien HoaVang
20-05-2012, 14:55
Hy vọng là có thêm xế...để mình tham gia vào đoàn...từ DaLat >>> Qui Nhơn...
thank...chủ thớt và đồng bọn...

chipchibui
20-05-2012, 16:08
Theo em các bác không cần mang túi ngủ và bếp cồn chi cho mệt, nhà nghỉ bình dân nhiều, rất nhiều ở 2 bên đường, cứ vậy mà chiến thôi, càng ít hành lý càng nhẹ.

dochanhv
20-05-2012, 19:42
Theo em các bác không cần mang túi ngủ và bếp cồn chi cho mệt, nhà nghỉ bình dân nhiều, rất nhiều ở 2 bên đường, cứ vậy mà chiến thôi, càng ít hành lý càng nhẹ.
Mình cũng có ý như vậy. Trường hợp sự cố mới phải nằm đường. Ăn uống cũng vậy.

giantenshi
20-05-2012, 21:07
Mình cũng có ý như vậy. Trường hợp sự cố mới phải nằm đường. Ăn uống cũng vậy.
Vậy túm lại chúng ta chỉ mang vác hành lý đơn giản gọn nhẹ thôi phải không a ? nếu sự cố thì làm sao ạ ? a bảo sao thì e nghe vậy

dochanhv
21-05-2012, 00:58
Vậy túm lại chúng ta chỉ mang vác hành lý đơn giản gọn nhẹ thôi phải không a ? nếu sự cố thì làm sao ạ ? a bảo sao thì e nghe vậy
Hành trình của đoàn dài cả về địa lí, thời gian, không gian. Vấn đề gọn nhẹ rất quan trọng. Chỉ đứng sau an toàn, sức khỏe thôi. Chính sự gọn nhẹ giúp ta đi an toàn hơn, đỡ hao tốn sức khỏe . Đoàn ta đi theo đường lớn sẽ có nhiều điểm dân cư để ăn, ngủ, nghỉ. Chỉ vào đường nhánh với đoạn ngắn và tìm hiểu trước. Trường hợp sự cố như hỏng xe, tắc đường, tai nạn...Thì bắt buộc phải dùng lương khô, nước lã.Lúc bấy giờ, kỹ năng sinh tồn, tinh thần đoàn kết sẽ được bộc lộ.
Buổi off đầu, mình đưa ra ý kiến mang bếp, nồi xoong, lều bạt. Nay thấy việc ấy không phù hợp với chuyến đi này nên thay đổi . Đây là ý cá nhân mình. Mọi người hãy phân tích và đề xuất ý riêng để thống nhất kế hoạch. Mình thích có nhiều ý kiến khác nhau để cùng rút ra phương pháp tốt nhất.

donghanhcunggio
21-05-2012, 06:59
Vậy thf chúng ta quyết định bỏ bớt mấy món đó đi nhé. chắc nilon làm lều chữ A là ổn hay là bỏ nốt nhỉ ? bếp cồn vời nồi niêu xoong chảo bỏ luôn các bác nhỉ

dochanhv
21-05-2012, 08:25
Vậy thf chúng ta quyết định bỏ bớt mấy món đó đi nhé. chắc nilon làm lều chữ A là ổn hay là bỏ nốt nhỉ ? bếp cồn vời nồi niêu xoong chảo bỏ luôn các bác nhỉ
Hôm nay mình đi xem nilon, bạt rồi poss lên để các bạn quyết định.

chipchibui
21-05-2012, 08:48
Bỏ hết mấy thứ đó đi, không có cơ hội dùng tới đâu mà mang chi cho mệt,bạt,nylon cũng bỏ, nhớ mang mấy ôm xinh xinh là được roài.
Chuẩn bị mấy món lai rai chờ các bác phọt rồi, chủ thớt nhớ hú hí anh nhé,:Dam không ế mấy món nhậu nhé.

khang hanh
21-05-2012, 09:14
Theo em thì mình mang gọn nhẹ thôi, đi đường dài mà mang cồng kềnh rất là nguy hiểm, đồ ăn cũng vậy chỉ mang theo ít thôi, hết đến đâu mua đến đấy. Với lại các bác xem trên cung đường mình đi có nhà người quen nào thì mình có thể ghé thăm và nhờ vả luôn :) như thế đỡ tốn chi phí mà được dân bản địa đưa đi thì mới biết được nhiều thứ hơn ở nơi mình đến. Em và bác chủ thớt có nhà người quen ở Vũng Tàu khi nào mình tới đó có thể ở nhờ ở đó. Theo ý các bác thì như thế nào ạ? Xin cho thêm ý kiến

LINCOLN
21-05-2012, 10:29
Bác chủ Top cho em dập dòm đoạn từ SG ra ngoài Bắc nhé. Nếu được thì up lại những thông tin của chuyến này lần nữa nhé. Ngày cuối Bác viết là tobecontinue như vậy thì còn đi tiếp những đâu vậy Bác. E từ trong Nam nên muốn đi luôn Bắc ho biết á.
Đa tạ Bác.
em: [email protected]
0977 tám bảy 8998

donghanhcunggio
21-05-2012, 11:12
Bỏ hết mấy thứ đó đi, không có cơ hội dùng tới đâu mà mang chi cho mệt,bạt,nylon cũng bỏ, nhớ mang mấy ôm xinh xinh là được roài.
Chuẩn bị mấy món lai rai chờ các bác phọt rồi, chủ thớt nhớ hú hí anh nhé,:Dam không ế mấy món nhậu nhé.
Hì đến biên hòa e sẽ hú bác . riêng vụ nhậu nhẹt là e khoái lắm hiii

Bác chủ Top cho em dập dòm đoạn từ SG ra ngoài Bắc nhé. Nếu được thì up lại những thông tin của chuyến này lần nữa nhé. Ngày cuối Bác viết là tobecontinue như vậy thì còn đi tiếp những đâu vậy Bác. E từ trong Nam nên muốn đi luôn Bắc ho biết á.
Đa tạ Bác.
0977 tám bảy 8998

Sau khi off xong e sẽ tổng hợp lại lần cuối cho các bác chạy chiều ra nắm thông tin. Còn đoạn tobe.... là vì doàn toàn người HN nên về đó rùi về HN luôn. Còn e thì ở tận Cao Bằng nên đến đó rùi thì e dịnh chạy qua Hạ Long - Móng Cái rồi mới về nhà. nhưng đó là dự định vì sợ k còn sức nữa hiiii. Bác cứ theo dõi tóp píc và khi nào hết dập dòm thì báo e nhé hiiii. Nếu đi đ thì vui k thì về SG cùng bác giao lưu(beer)

chipchibui
21-05-2012, 12:37
Hì đến biên hòa e sẽ hú bác . riêng vụ nhậu nhẹt là e khoái lắm hiii

Sau khi off xong e sẽ tổng hợp lại lần cuối cho các bác chạy chiều ra nắm thông tin. Còn đoạn tobe.... là vì doàn toàn người HN nên về đó rùi về HN luôn. Còn e thì ở tận Cao Bằng nên đến đó rùi thì e dịnh chạy qua Hạ Long - Móng Cái rồi mới về nhà. nhưng đó là dự định vì sợ k còn sức nữa hiiii. Bác cứ theo dõi tóp píc và khi nào hết dập dòm thì báo e nhé hiiii. Nếu đi đ thì vui k thì về SG cùng bác giao lưu(beer)
Vừa đố, thêm cho kẹo nữa thì khi về tới Hà Lội cũng không đi được nữa chú nhé, thách chú đó, cho 1 cô ôm xinh như hoa hậu ngồi sau cũng không thể.

giantenshi
21-05-2012, 12:52
Vậy là cần nắm lại cái lịch và cung đường đi như thế nào thì mới rút ra được nhu cầu cần mang theo gì các bác ạ.vì nếu như bác Dochanhhv thì chúng ta đi đường lớn là chính thì e nghĩ lều và túi ngủ cũng chẳng cần, cái cần là mang bạt và võng cho những lúc nghỉ chân đường xa thôi, thêm nữa là vài món ăn nhẹ để lúc nghỉ ACE có cái nhâm nhi lấy sức.
Hì vậy vụ nồi niêu xong chảo chắc dẹp qua 1 bên nhé.

donghanhcunggio
21-05-2012, 13:00
Vừa đố, thêm cho kẹo nữa thì khi về tới Hà Lội cũng không đi được nữa chú nhé, thách chú đó, cho 1 cô ôm xinh như hoa hậu ngồi sau cũng không thể.
Hì thế nên e chi tube..... thôi có dám lên lịch nữa đâu hiii nhưng biết đâu đó cô hoa hậu ấy lại làm xế cho e thì sao hiii

Theo em thì mình mang gọn nhẹ thôi, đi đường dài mà mang cồng kềnh rất là nguy hiểm, đồ ăn cũng vậy chỉ mang theo ít thôi, hết đến đâu mua đến đấy. Với lại các bác xem trên cung đường mình đi có nhà người quen nào thì mình có thể ghé thăm và nhờ vả luôn :) như thế đỡ tốn chi phí mà được dân bản địa đưa đi thì mới biết được nhiều thứ hơn ở nơi mình đến. Em và bác chủ thớt có nhà người quen ở Vũng Tàu khi nào mình tới đó có thể ở nhờ ở đó. Theo ý các bác thì như thế nào ạ? Xin cho thêm ý kiến
Mình có bà chị họ làm dâu trong đó. Khi qua mình định ghé vào thăm vợi chồng chị với thằng cháu hì. Có khi nó còn k nhớ nổi mặt chú nó hiii

dochanhv
21-05-2012, 13:30
Đoàn mình đi đông. Chỗ ăn chỗ ngủ là chuyện ta phải chủ động. Có chỗ nhờ vả là tốt nhưng đừng để phiền hà áy náy cho gia chủ. Có những điều tế nhị khó nói. Thôi, để hôm off ta bàn kín (NT)

giantenshi
21-05-2012, 15:30
Đoàn mình đi đông. Chỗ ăn chỗ ngủ là chuyện ta phải chủ động. Có chỗ nhờ vả là tốt nhưng đừng để phiền hà áy náy cho gia chủ. Có những điều tế nhị khó nói. Thôi, để hôm off ta bàn kín (NT)
E nghĩ chỉ có nhà nghỉ hoặc công viên mới đáp ứng được chứ chỗ nghỉ nhờ thì không thể chứa được ạ. cái này nếu nhờ thì cũng chỉ đc dăm ba người thôi

donghanhcunggio
21-05-2012, 15:39
Đến giờ này k thấy ý kiến j thêm nữa vậy thì e chốt luôn lại để mọi người chuẩn bị nhé. 20h ngày 26/5 off tại cồng viên nghĩa tân nhé. chỗ ngồi thì bác DH dưa lên nhé. e phải 2 năm rùi k vào cái công viên này rùi hihi

dochanhv
21-05-2012, 19:26
Đến giờ này k thấy ý kiến j thêm nữa vậy thì e chốt luôn lại để mọi người chuẩn bị nhé. 20h ngày 26/5 off tại cồng viên nghĩa tân nhé. chỗ ngồi thì bác DH dưa lên nhé. e phải 2 năm rùi k vào cái công viên này rùi hihi
Đúng giờ, có mặt tại cổng phía đường Nguyễn Văn Huyên. Đưa nhau vào chố tôi tối văng vắng.:)

dochanhv
21-05-2012, 19:29
Mình hỏi kinh nghiệm một bác vừa đi Đất mũi về. Bác ấy gửi mật thư: ( sơ sơ vậy. Chi tiết sẽ alo sau ) :

''Xin chào đ/c,xin chúc sức khỏe và hạnh phúc....Mình phọt liên khúc Kiên Giang ,Phú Quốc đây!
Được biết,xe Ô tô đến tận Năm Cănmđường tốt và cỡ 1/2 đến Đất Mũi (120km).Tại Cà Mau KS Công Đoàn là tạm ổn rồi,đi Đất Mũi bằng xuồng cao tốc từ ngay cái bến chợ cá cũ ấy giá cũng mềm,thời gian chạy ca no cao tớc từ 2 g15 đến 2g30 ph''

chipchibui
21-05-2012, 19:29

Bác này kinh nghiệm đầy người nè, hạn chế tối đa ngủ, ăn nhà người quen vì đi đông, ghé chơi thoai.

dochanhv
21-05-2012, 19:34
E nghĩ chỉ có nhà nghỉ hoặc công viên mới đáp ứng được chứ chỗ nghỉ nhờ thì không thể chứa được ạ. cái này nếu nhờ thì cũng chỉ đc dăm ba người thôi
Cái này tùy thuộc vào lòng hiếu khách của gia chủ và thái độ cư xử của khách. Chẳng cần phòng ốc cao sang. Chẳng cần chăn ấm đệm êm. Lau sạch nền nhà, bật cái quạt đuổi muỗi là xong.

chipchibui
21-05-2012, 19:51
Cái này tùy thuộc vào lòng hiếu khách của gia chủ và thái độ cư xử của khách. Chẳng cần phòng ốc cao sang. Chẳng cần chăn ấm đệm êm. Lau sạch nền nhà, bật cái quạt đuổi muỗi là xong.

Tụi tui 23 người đã từng ngủ ở nhà 1 người dân Năm Căn, sự hiếu khách của họ làm mình không thể ra khách sạn ngủ được. nói chung là tùy cơ ứng biến là tốt nhứt rồi.
Tuy nhiên nên cố gắng tối đa không ngủ nhà người quen, ăn uống thì cơm bụi, trà đá, nước lọc.Lương khô chắc cũng không dùng tới, nên mua nhiều sữa để uống.

donghanhcunggio
21-05-2012, 21:42
Cái chính theo e nghĩ thì là ở đâu có người quen cùng ngồi với nhau nói chuyện, kiếm 1 chút ấm lòng của những kẻ lang thang xa nhà, và kiếm ít động viên để sốc lại tinh thần tiếp tục tiến bước trên hành trình khám phá các bác nhỉ !

phung thu
21-05-2012, 21:43
Ui..sao nhãng có mấy hôm mà nhà mềnh đã đông vui dư lày rồi! e vào điểm danh cái cho thêm phần rôm rả vậy!hiii...
Thấy các bác bàn ra tán vào cái vụ xe cộ, nồi niêu xong chảo, lều bạt,.... hăng say quá làm e cứ chóng cả mặt, chẳng bít nên hóng đoạn nào nữa. Thôi thì e lại áp dụng chiến thuật cũ - thống nhất ý kiến và nghe theo sự "điều hành" của ban tổ chức vậy.^^
Ngày off sắp đến rồi, mong cả nhà hôm đó đến dự đông đủ và đúng giờ nhé! Ko bít mng thế nào chứ còn e thì háo hức lắm rồi ạ! :D

khang hanh
21-05-2012, 22:09
Trước khi e nêu ý kiến thì e đã gọi điện cho người nhà trong đấy và đã được sự đồng ý rồi ạ, nhà bác e ở vũng tàu cách Bà Rịa khoảng 30km nhưng gần với tượng chúa giang tay nên mình có thể đến đấy ở nhờ được ạ. Em đã hỏi trước nên vấn đề này không phải ngại, còn nếu các bác vẫn không thích thì thôi ạ. Và 1 vđ nữa là em phải sorry cả nhà là hôm off em lại vướng vào vụ đi Quan Lạn, nhiệm vụ của em là phản quang và làm ruốc thì trước khi đi em sẽ liên lạc với 1 bạn nào đấy để đưa giấy phản quang cho mọi người xem mẫu và đưa tiền nhờ bạn ấy đóng giúp ạ
Giấy phản quang thì có 2 loại: 1 loại chuyên để dán thân xe giống như các xe cỡ lớn thường dán bên hông xe đấy ạ kích thước của nó là rộng 5cm và bán theo m chiều dài, còn 1 loại thì độ phản quang tốt hơn cũng đồng nghĩa với việc đắt hơn và được tính theo m2. Theo em thì chúng ta lấy loại rẻ để dán xe và loại đắt để dán mũ bảo hiểm(theo như lời khuyên của chị dâu em cũng là 1 thành viên của phượt). Và trước ngày đi thì hẹn mọi người đến 1 địa chỉ để tập trung dán xe và mũ, như thế có được không ạ?

donghanhcunggio
21-05-2012, 22:21
Vụ chỗ ở Vũng Tầu thì rất cám ơn bạn. Đoàn rất nhiệt tình đến đó quậy phát thui hiiii
Có lại giấy bán theo m2 nữa á thế mua về bọc cả xe đi đêm khỏi bật đèn các bác nhỉ khỏi lo lạc nhau. Xe bác nào đăng kí đúng màu giấy phản quang là xướng nhé hiii.
Vui vui tí .....:gun
Caí vụ dán thì k vđề j đâu cứ phát cho mỗi người 1 doạn rồi bắt dán vào đúng chỗ là đ rùi. Bác nào có kinh nghiêm lúc ấy nhớ hướng dẫn mọi người dán đâu cho dễ quan sát nhé.

Tiienchung
21-05-2012, 23:20
Mình đang hỏi lai Tegieng xem bác ấy đi ntn nếu đi hết cung là ok. và bạn Tiienchung chưa thấy tra lơi nưa mà !
Sorry cả nhà , e vừa từ trong thâm cung hẻo lánh nhất Việt Nam về (Sài Khao - Mường Lát) , chỗ đó ko có sóng nên e ko nhận được thông tin, hôm nay e về mới biết lịch. Em thì thời gian là của Em hết nên mọi người cứ vô tư thay đổi ngày thoải mái, em đi đến lúc nào hết tiền thì mới dừng chân ạ. Nên cả nhà cứ vô tư đi nhé.

kieuhungday
22-05-2012, 06:14
Chủ Thớt ơi, tháng 6 em free nên chưa có kế hoạch chính thức đi đâu, làm gì cả.
E thấy cung này hay nên ham hố tham gia. Nếu đc em sẽ hủy tất cả các cung khác, thủy chung với bác suốt chặng đường này ạ :)). E đk xuất ôm chính hiệu nhóe.
Tên em xấu xa lắm nên bác cứ gọi em là kieuhungday là được rồi.
Sdt: 0976 295 315
Yh: kieuhungday
FB: http://www.facebook.com/profile.php?id=100003798095644
Mong swj

dochanhv
22-05-2012, 07:40
Trước khi e nêu ý kiến thì e đã gọi điện cho người nhà trong đấy và đã được sự đồng ý rồi ạ, nhà bác e ở vũng tàu cách Bà Rịa khoảng 30km nhưng gần với tượng chúa giang tay nên mình có thể đến đấy ở nhờ được ạ. Em đã hỏi trước nên vấn đề này không phải ngại, còn nếu các bác vẫn không thích thì thôi ạ. Và 1 vđ nữa là em phải sorry cả nhà là hôm off em lại vướng vào vụ đi Quan Lạn, nhiệm vụ của em là phản quang và làm ruốc thì trước khi đi em sẽ liên lạc với 1 bạn nào đấy để đưa giấy phản quang cho mọi người xem mẫu và đưa tiền nhờ bạn ấy đóng giúp ạ
Giấy phản quang thì có 2 loại: 1 loại chuyên để dán thân xe giống như các xe cỡ lớn thường dán bên hông xe đấy ạ kích thước của nó là rộng 5cm và bán theo m chiều dài, còn 1 loại thì độ phản quang tốt hơn cũng đồng nghĩa với việc đắt hơn và được tính theo m2. Theo em thì chúng ta lấy loại rẻ để dán xe và loại đắt để dán mũ bảo hiểm(theo như lời khuyên của chị dâu em cũng là 1 thành viên của phượt). Và trước ngày đi thì hẹn mọi người đến 1 địa chỉ để tập trung dán xe và mũ, như thế có được không ạ?
Cảm ơn ban!
Thứ nhât. chỗ nghỉ bạn đã liên hệ với người nhà là tốt rồi. có thêm người giúp đỡ rất thuận lợi cho chuyến đi. Mong mọi người cùng phát huy.
Thứ hai . Bạn chỉ mua loại băng phản quang cỡ 5 cm. Dùng rất tiện. Nhớ bỏ sẵn vào balo khỏi quên. Trước khi xuất hành thì dán.
Thứ ba. Bạn làm giúp đoàn 2kg ruốc thịt ( thịt nạc tươi. Thành phẩm sẽ ít hơn )

donghanhcunggio
22-05-2012, 08:03
Chủ Thớt ơi, tháng 6 em free nên chưa có kế hoạch chính thức đi đâu, làm gì cả.
E thấy cung này hay nên ham hố tham gia. Nếu đc em sẽ hủy tất cả các cung khác, thủy chung với bác suốt chặng đường này ạ :)). E đk xuất ôm chính hiệu nhóe.
Tên em xấu xa lắm nên bác cứ gọi em là kieuhungday là được rồi.
Sdt: 0976 295 315
Yh: kieuhungday
FB: http://www.facebook.com/profile.php?id=100003798095644
Mong swj

Tình hình là đang xế đang có nguy cơ là thiếu bạn ah. OFF chốt đoàn xong có j m alo bạn nhé. Hay bạn dụ thêm đ xế nào thì rất tuyệt ạ !

kieuhungday
22-05-2012, 13:04
Ôi thế nhà mình đủ ôm rồi ạ. Tiếc wa đi mất. E thik cái cung này lắm í. Iem ddag tính bỏ vụ đi nghỉ mát với cơ quan cơ. Tiếc. Tiếc wa.

cuonghht_00
22-05-2012, 15:25
Không đủ đk để đi được như các bác,chúc đoàn đi vui vẻ và an toàn nhé.:)

dochanhv
22-05-2012, 23:38
Để xế và ôm tăng phần gắn bó. Có nên dùng cái này trói chúng nó lại không ?
Các bạn góp ý xem thế nào nhé !

http://nm8.upanh.com/b2.s29.d3/9860edf5a879122e9ddb47b555a37872_45087818.dsc02872 .jpg (http://www.upanh.com/upanh_dsc02872/v/2rdddl5d0ig.htm)

donghanhcunggio
23-05-2012, 07:27
Bác Tegieng cho e biết quyết định chiều đi của bác khẩn cấp để khi off còn dễ có kế họach phù hợp.
Cảm ơn tất cả các bạn đề đồng ý để mình rời ngày đi lên ngày 09/06/2012 xuất phát, hiện mình vẫn đang chờ ý kiên của sếp chắc phải hỏi lại sếp vì từ hôm ấy đến giờ k thấy sếp trả lời rùi.
Mình nhắc lại 1 lần nữa là ngày off là 20h00 ngày 26/5 tập trung tại cổng công viên Nghĩa Tân (cổng ở đường Nguyễn Văn Huyên đi vào nhé) bạn nào k đến và k có thông báo gì coi như bỏ cung.
Các bác trong SG có lý do đã thông báo
Bạn khanghanh đã thông báo
.......
Ý của bác DH rất hay đề phòng được nhiều vấn đề nhưng sẽ ôm chặt lắm đó (HH)(HH)

LINCOLN
23-05-2012, 10:19
Chào Bác.Lần trước e có xin theo đoạn từ SG ra HN á. Sau khi off xong nhớ thông tin cụ thể cho biết cái vụ này nha Bác. em là men và đi xế riêng.
0977 tám bảy 8998

Huyen Thanh
23-05-2012, 10:35
Cho mình đăng kí tham gia đi cùng được ko ? Mình đang ở HN tên Huyền 0936975337

Hien HoaVang
23-05-2012, 12:40
Chủ thớt..26..off xong...cậu thông tin cho mình biết...mình có đc tham gia từ DaLat>>>Qui Nhơn ko cậu nhé...

Tegieng
23-05-2012, 14:56
Tui sẽ chạy đoạn từ Bắc vào Nam. Mấy hôm nay cứ tưởng đã dời ngày xuất phát đến 9/6 nên lên lịch trình xong rồi.

dochanhv
23-05-2012, 17:15
Chủ thớt..26..off xong...cậu thông tin cho mình biết...mình có đc tham gia từ DaLat>>>Qui Nhơn ko cậu nhé...
Bạn này nhiệt tình quá!
Đoàn cố gắng để bạn ấy nhập theo nhé.

Tui sẽ chạy đoạn từ Bắc vào Nam. Mấy hôm nay cứ tưởng đã dời ngày xuất phát đến 9/6 nên lên lịch trình xong rồi.
Thì đúng là đã thống nhất xuất hành tại Hà nội vào ngày 9/6. Tưởng gì nữa !

Mình có ý này :
Dán chữ '' XUYÊN VIỆT. 2012'' lên xe. Cái này chỉ mang tính hình thức. Các bạn xem thế nào ?

khang hanh
23-05-2012, 18:39

Em cũng đồng ý cho bạn này cùng đi, càng đông càng vui mà
Còn vụ dán chữ xuyên việt vào xe thì làm thế liệu có bị mấy anh công an nhòm ngó không các bác, nhiều lúc bị công an hỏi cũng phức tạp lắm đấy ạ

giantenshi
23-05-2012, 18:49
Để xế và ôm tăng phần gắn bó. Có nên dùng cái này trói chúng nó lại không ?
Các bạn góp ý xem thế nào nhé !

http://nm8.upanh.com/b2.s29.d3/9860edf5a879122e9ddb47b555a37872_45087818.dsc02872 .jpg (http://www.upanh.com/upanh_dsc02872/v/2rdddl5d0ig.htm)
E lạy BÁC .
Vậy tổng kết là cập nhật ở trang 1 hết nhé bác chủ.
Bác cũng cho e đặt 1 phần phản quang với nhé vì e ở sài gòn không đi chung từ đầu được. chi phí bao nhiêu e xin gởi sau ạ

donghanhcunggio
23-05-2012, 19:09
Chào Bác.Lần trước e có xin theo đoạn từ SG ra HN á. Sau khi off xong nhớ thông tin cụ thể cho biết cái vụ này nha Bác. em là men và đi xế riêng.
0977 tám bảy 8998
Đoàn sẽ xuất phát tại HN vào 5h ngày mùng 9/6 cung đường thì như những gì đã tổng kết lại k có j thay đổi nhiều lắm e sẽ đưa lên lại để mọi người tiện theo dõi xem còn ý kiến j k?
Bác cho e hỏi là bác chắc chắn bác ra cùng đoàn chứ ạ và bác sẽ chạy 1 mình ra bắc hay có thể cho ôm nào của đoàn ôm bác k ? Xin lỗi vì hỏi như vậy nhưng để tiện cho việc e thu xếp cho các ôm mà.

Cho mình đăng kí tham gia đi cùng được ko ? Mình đang ở HN tên Huyền 0936975337
Bjo mình chưa thể trả lời chắc chắn bạn đ vì đến thời điểm hiện tại thì chiều vào đông xế hơn chiều ra , e đang lo các ôm k có chỗ ngồi khi ra nè !

Rất quý tinh thần và sự nhiệt tình của bạn, chốt đoàn xong mình sẽ báo ngay cho bạn !

Sẽ xuất phát vào ngày mùng 9/6 bác nhé, bác thu xếp rồi ra HN cùng đoàn xuất phát bác nhé !

Mình có ý này :
Dán chữ '' XUYÊN VIỆT. 2012'' lên xe. Cái này chỉ mang tính hình thức. Các bạn xem thế nào ?
Em thấy vụ dán chữ cũng rất hay va nhòm ngó có sao đâu mình đủ giấy tờ mà và chạy xe thì cố gắng chạy đúng luật thôi hiii

Vậy tổng kết là cập nhật ở trang 1 hết nhé bác chủ.
Bác cũng cho e đặt 1 phần phản quang với nhé vì e ở sài gòn không đi chung từ đầu được. chi phí bao nhiêu e xin gởi sau ạ
Bạn ơi vụ cập nhật thì chắc về phần cuối thôi vì trang đâu là của mod mà mình khó can thiệp vào lắm. Khi nào xong hết thì nhờ mod 1 lần thui
Phản quang off xong chốt đoàn sẽ nhờ bạn khanghanh lấy bạn yên tâm nhé !

chipchibui
23-05-2012, 19:14
Hi chủ thớt, theo anh các chú chơi áo thun đồng phục đi cho đẹp in cái gì trên áo đó cho dễ thương lun, khoảng 80k/cái àh, chụp ảnh, dừng chân tại đâu cũng hoành tá tràng lắm, còn xe thì dán vô tư, công an không bắt đâu.

giantenshi
23-05-2012, 19:38
E không phải bàn ra chứ bác Chip muốn in cái gì lên áo gì để mặc trong hơn 20 ngày :D
Thôi cứ dán xe làm dấu là đẹp rồi á

chipchibui
23-05-2012, 20:58
https://i524.photobucket.com/albums/cc323/chipchip2bui/SANY0035.jpg

https://i524.photobucket.com/albums/cc323/chipchip2bui/SANY0034.jpg

Đây là mẫu áo bên em pot tháng 3 vừa rồi, cũa xuyên vịt ah.
Thùy link đâY ạh.
http://www.otosaigon.com/forum/KIAFC-Xuy%C3%AAn-Vi%E1%BB%87t-2012-Nh%E1%BB%AFng-h%E1%BB%93i-%E1%BB%A9c-kh%C3%B3-qu%C3%AAn-m4520469-p3.aspx

Huyen Thanh
23-05-2012, 21:11
Khi nào Off có thể nhắn tin cho mình được ko ? Mình xế + ôm 50/50.sdt của mình Huyền 0936975337.Thanks

phung thu
23-05-2012, 21:26
Hi chủ thớt, theo anh các chú chơi áo thun đồng phục đi cho đẹp in cái gì trên áo đó cho dễ thương lun, khoảng 80k/cái àh, chụp ảnh, dừng chân tại đâu cũng hoành tá tràng lắm, ..........

Em thấy cái vụ này hay đấy cả nhà ạ. Có thể nói đây là chuyến đi "để đời", nên theo ngu ý của e cũng nên có chút gì đó lưu lại làm kỉ niệm, để mỗi khi nhìn thấy hay sử dụng ta lại bồi hồi nhớ lại những trải nghiệm đã qua ( đang mơ màng ạ ^^ ) Và cũng là để tăng thêm phần đoàn kết giữa các thành viên trong nhóm nữa. Thêm nữa là đi về còn có cái mà khoe khoang cho thiên hạ thèm ạ!!! :D

chipchibui
23-05-2012, 21:32
Khi nào Off có thể nhắn tin cho mình được ko ? Mình xế + ôm 50/50.sdt của mình Huyền 0936975337.Thanks
THeo em hiểu thì bác này dập dòm phải không? ngôn với chả ngữ em theo k kịp roài.

duy168
23-05-2012, 22:05
Hi chủ thớt, theo anh các chú chơi áo thun đồng phục đi cho đẹp in cái gì trên áo đó cho dễ thương lun, khoảng 80k/cái àh, chụp ảnh, dừng chân tại đâu cũng hoành tá tràng lắm, còn xe thì dán vô tư, công an không bắt đâu.

Em là em cũng thích cái ý kiến này. Không hẳn chỉ mặc 20 ngày mà quan trọng đó là 1 kỉ niệm của chuyến xuyên việt mà ko phải ai cũng có cơ hội được đi lại thêm 1 lần nữa.

khang hanh
23-05-2012, 22:11
Em thấy cái vụ này hay đấy cả nhà ạ. Có thể nói đây là chuyến đi "để đời", nên theo ngu ý của e cũng nên có chút gì đó lưu lại làm kỉ niệm, để mỗi khi nhìn thấy hay sử dụng ta lại bồi hồi nhớ lại những trải nghiệm đã qua ( đang mơ màng ạ ^^ ) Và cũng là để tăng thêm phần đoàn kết giữa các thành viên trong nhóm nữa. Thêm nữa là đi về còn có cái mà khoe khoang cho thiên hạ thèm ạ!!! :D

Nếu mọi người đồng ý với ý kiến phun áo thì nên quyết định nhanh để làm cho kịp ạ. nếu sợ 1 áo không thể mặc được trong 20 ngày thì có thể làm 2 áo cho chắc ăn :D
Và vấn đề cắt chữ dán xe nếu mọi người cũng nhất chí dán thì theo em chữ đấy cũng cắt luôn bằng giấy phản quang dán như thế vừa giải quyết được vấn đề thẩm mĩ mà cũng giải quyết luôn vấn đề an toàn. Nếu mọi người đồng ý như vậy thì nên tập hợp lại 1 chỗ để cùng cắt và dán :D

dochanhv
24-05-2012, 00:15
Nếu mọi người đồng ý với ý kiến phun áo thì nên quyết định nhanh để làm cho kịp ạ. nếu sợ 1 áo không thể mặc được trong 20 ngày thì có thể làm 2 áo cho chắc ăn :D
Và vấn đề cắt chữ dán xe nếu mọi người cũng nhất chí dán thì theo em chữ đấy cũng cắt luôn bằng giấy phản quang dán như thế vừa giải quyết được vấn đề thẩm mĩ mà cũng giải quyết luôn vấn đề an toàn. Nếu mọi người đồng ý như vậy thì nên tập hợp lại 1 chỗ để cùng cắt và dán :D
Nếu đồng ý 2 khoản trên. Sáng chủ nhật 27/5 ra Hàng bông mua áo in luôn 2c/người.
Cũng ra hàng cắt chữ vi tính làm luôn. Cái này mỗi xế phải cho màu xe, bề mặt dán thì mới làm được.
Ví dụ:- xe của DCG dán 2 bên bình xăng. Chữ màu cam hoặc màu sữa cho nổi trên nền đen.
-Xe future của mình màu xanh sẽ dán màu cam trước mặt nạ.
Có khả năng có xe dán theo chiều trên xuống trước yếm....
Xế nào đồng ý thì đăng ký ngay ( kể cả các xế xuất phát từ phía Nam). Nhớ cho kích cỡ chữ. Nếu không tự đo được thì nói đời xe, màu sơn DH sẽ tính hộ.
Chạy đường dài. Để các xe khác chú ý tránh mình nên cắm cờ trước xe. Về luật giao thông là vi phạm. Vì chỉ xe có quyền ưu tiên mới được cắm cờ màu vàng, đỏ. DH đủ lý với CSGT không sợ bị phạt.

donghanhcunggio
24-05-2012, 00:23
THeo em hiểu thì bác này dập dòm phải không? ngôn với chả ngữ em theo k kịp roài.
K phải đâu bác họ đăng kí 1 xế 1 ôm hiii

Em là em cũng thích cái ý kiến này. Không hẳn chỉ mặc 20 ngày mà quan trọng đó là 1 kỉ niệm của chuyến xuyên việt mà ko phải ai cũng có cơ hội được đi lại thêm 1 lần nữa.
Hì mặc đồng phung hay mà, nhất là khi chụp hinh

Voce 1 phiếu nhé !

Tegieng
24-05-2012, 05:16
Bác Tegieng cho e biết quyết định chiều đi của bác khẩn cấp để khi off còn dễ có kế họach phù hợp.
Cảm ơn tất cả các bạn đề đồng ý để mình rời ngày đi lên ngày 09/06/2012 xuất phát, hiện mình vẫn đang chờ ý kiên của sếp chắc phải hỏi lại sếp vì từ hôm ấy đến giờ k thấy sếp trả lời rùi.
Lúc đọc đoạn này của DHCG "tưởng" (lại tưởng nữa) ngày xuất phát mới được quyết định thôi. Thông cảm dùm, không hiểu sao từ lúc lên khỏi giếng đến giờ tốc độ hiểu biết chậm đi hẳn :D. Ủng hộ vụ áo với dán xe. Dochanhv coi dùm màu cho tui luôn nghe, xe Future 2012, màu đen. Cám ơn một cái nữa. Sẽ ra Hà Nội sớm vài ngày cho chắc, xe thì định gửi xe lửa ngày 3/6 hy vọng kịp nhận. Đến Hà Nội sẽ liên lạc liền với mọi người. Àh còn quên hỏi Dochanhv là bóng đèn theo xe có đủ sáng và có cần thay bóng sáng hơn không (nếu có) ?

kieuhungday
24-05-2012, 06:13
Lại hóng chuyện. Đợi dài cổ mà chưa có hồi âm. Zưng mà nếu ko được đi thì e cũng chúc cả đoàn có chuyến đi hoành tránh ạ.

Lưu Mai Mai
24-05-2012, 06:15
Em bon chen một chút được không? Nếu các bác muốn áo đồng phục thì em thấy có một loại áo phông rất đẹp là đồng phục của dân phượt, áo đó màu vàng và có viền cổ, tay màu xanh đen. Nếu các bác thích đồng phục thà các bác kiếm loại áo này mà mặc, áo này sau này bác có mặc đi khắp đất nước, đi sang cả nước ngoài như Lào, Campuchia bằng xe máy, thì gặp dân phượt là tất cả đều đến hỏi thăm và gặp gỡ. Hôm qua chị Mơ quán có hỏi em lấy áo không? Em ít đi nên không lấy áo, nhưng được biết áo dành cho nữ là 80k, chất liệu rất đẹp, kiểu dáng cũng vừa ý.

Là dân phượt thì mặc áo phượt, đồng hành cùng phượt. :D

-------------------------------------------------------------

À quên, nếu các bác có hào hứng thì em cũng để lại số điện thoại của quán, các bác hỏi chị Mơ kiếm giúp áo cho đủ, em thì mới hôm qua mới nhìn thấy cái áo này thôi, em đã thấy rất tuyệt rồi. Áo vải cotton, dầy dặn, thấm mồ hôi, hình dáng đẹp, màu vàng.

Cafe Mơ phượt - điểm hẹn của các thành viên yêu du lịch.
Đ/c: 62/19 Huỳnh Tịnh Của, P 19, quận Bình Thạnh, thành phố Hồ Chí Minh.
Tel: 08 - 3514 0440 / 0550
Fax: 08 - 3514 0880
M/P: 091928 7667

donghanhcunggio
24-05-2012, 06:23
Danh sách xế - ôm update
7. Tegieng Xế Sài Gòn Xế người và xe lên tầu ra Hà Nội rồi cùng đoàn chạy vào Sài Gòn
11.Huyen Thanh : Xế + ôm HN tên Huyền 0936975337
12. huynh theanh : đi xế riêng SG - HN: [email protected] 0977 tám bảy 8998

donghanhcunggio
24-05-2012, 06:52
Nếu đồng ý 2 khoản trên. Sáng chủ nhật 27/5 ra Hàng bông mua áo in luôn 2c/người.
Cũng ra hàng cắt chữ vi tính làm luôn. Cái này mỗi xế phải cho màu xe, bề mặt dán thì mới làm được.
Ví dụ:- xe của DCG dán 2 bên bình xăng. Chữ màu cam hoặc màu sữa cho nổi trên nền đen.
-Xe future của mình màu xanh sẽ dán màu cam trước mặt nạ.
Có khả năng có xe dán theo chiều trên xuống trước yếm....
Xế nào đồng ý thì đăng ký ngay ( kể cả các xế xuất phát từ phía Nam). Nhớ cho kích cỡ chữ. Nếu không tự đo được thì nói đời xe, màu sơn DH sẽ tính hộ.
Chạy đường dài. Để các xe khác chú ý tránh mình nên cắm cờ trước xe. Về luật giao thông là vi phạm. Vì chỉ xe có quyền ưu tiên mới được cắm cờ màu vàng, đỏ. DH đủ lý với CSGT không sợ bị phạt.
Xe e màu xanh bác ơi. Căt chữ e nghĩ cùng 1 cỡ cho tiện. mọi người dang kí mấy tấm dán la ok

Lại hóng chuyện. Đợi dài cổ mà chưa có hồi âm. Zưng mà nếu ko được đi thì e cũng chúc cả đoàn có chuyến đi hoành tránh ạ.

Vì chưa off chốt đoàn đ mà hix cung muốn đông vui nhưng nhận k đi đ thì ngại lắm ạ !

Mình nhắc lại 1 lần nữa là ngày off là 20h00 ngày 26/5 tập trung tại cổng công viên Nghĩa Tân (cổng ở đường Nguyễn Văn Huyên đi vào nhé) bạn nào k đến và k có thông báo gì coi như bỏ cung.

dochanhv
24-05-2012, 09:29
[QUOTE=Tegieng;606874.....Àh còn quên hỏi Dochanhv là bóng đèn theo xe có đủ sáng và có cần thay bóng sáng hơn không (nếu có) ?[/QUOTE]
Bóng thông thường có rồi. Chỉ cần thay bóng xịn, đủ công suất.

dochanhv
24-05-2012, 10:21
Vừa ra đầu ngõ thiết kế :
kích cỡ dãy chữ : 22cm x 2,5cm
// số : 10cm x 2cm
Chất liệu : Nilon dán. Không phản quang.
Giá 5 000 ->7 000/ chiếc. Tùy theo số lượng.
Chẳng hiểu sao lại bị vỡ hình nhòe nhoẹt hết. Nếu bạn nào thiết kế mẫu đẹp hơn đưa lên để cả nhà chọn. Xong còn làm cho kịp.

http://nm6.upanh.com/b3.s27.d2/76dd4081b9eca8bb06c370dfc60696df_45142436.01.jpg (http://www.upanh.com/upanh_01/v/8re3edfi6fo.htm)

http://nm7.upanh.com/b2.s28.d1/7bf134df375e400013086bd78717aeec_45142437.02.jpg (http://www.upanh.com/upanh_02/v/are02dfiefx.htm)

http://nm8.upanh.com/b4.s1.d4/e5c17abdfc768e66b88286361782040e_45142438.03.jpg (http://www.upanh.com/upanh_03/v/bref8dai2fz.htm)

duy168
24-05-2012, 11:55
Thấy dochanhv có ý kiến " Nếu đồng ý 2 khoản trên. Sáng chủ nhật 27/5 ra Hàng bông mua áo in luôn 2c/người "
Mình nghĩ chúng ta chỉ nên mua mỗi người 1 chiếc làm kỉ niệm là được rồi có cần thiết phải 2c/người ko?
Chúng ta cũng nên thảo luận xem nên in chữ gì, hình gì trên áo và in đằng trước hay đằng sau hay thế nào.

donghanhcunggio
24-05-2012, 12:39
Mình nghĩ là mỗi người nên có it nhất 1 áo. và nên cho ý kiến là áo màu j ? in chữ gì ?
Cỡ chữ xuyên viet của các DH e chưa rõ có phải chữ cao 2,5cm và dài 22cm k ạ

chipchibui
24-05-2012, 12:40
Thấy dochanhv có ý kiến " Nếu đồng ý 2 khoản trên. Sáng chủ nhật 27/5 ra Hàng bông mua áo in luôn 2c/người "
Mình nghĩ chúng ta chỉ nên mua mỗi người 1 chiếc làm kỉ niệm là được rồi có cần thiết phải 2c/người ko?
Chúng ta cũng nên thảo luận xem nên in chữ gì, hình gì trên áo và in đằng trước hay đằng sau hay thế nào.

mỗi người nên( có thể bắt buộc ) là 2 cái trở lên còn phải thay nữa.
mua áo của cửa hàng gì đó TPHCM theo tui là đẹp nhứt, vì có logo của phượt, nhưng nên yêu cầu họ in thêm dòng chữ chi tiết liên quan đến chuyến đi của các bác.
Nghe các bác bàn tán sôi nổi nhỉ, có thể khi gặp mặt vui quá mình sẽ DẬP DÒM từ sài gòn ra bắc, khi vô đi máy bay, vì vậy chủ thớt có còn xuất ôm nào nữa không? cho anh bít nhé.
Vụ mua áo ở xì gòn nếu không ai mua giúp thì chủ thớt liên hệ với anh, anh mua rồi gửi ra cho chú.

duy168
24-05-2012, 12:55
Mình cũng đồng ý là mua quần áo trong tp HCM vừa rẻ vừa đẹp. Nếu mà mình đc phép quyết định thì mình sẽ nhờ luôn chipchibui mua giúp luôn.

chipchibui
24-05-2012, 13:12
Mình cũng đồng ý là mua quần áo trong tp HCM vừa rẻ vừa đẹp. Nếu mà mình đc phép quyết định thì mình sẽ nhờ luôn chipchibui mua giúp luôn.

bác mà phượt chuyến này, nếu gặp em- em cho say khướt, hết pọt lun, sau đó em đi xuất của bác.kekekkeeekee

Freeway
24-05-2012, 13:42
Tôi thì chỉ cần 1 cái áo đồng phục thôi. Decan dán xe thì ok.
Đóng góp các bác một mẫu nè
http://nm4.upanh.com/b5.s27.d1/c0d34717e57050501390407247d996cd_45153094.xuyenvie t.jpg (http://www.upanh.com/xuyenviet_upanh/v/5re1fd5zchf.htm)

donghanhcunggio
24-05-2012, 13:57
Mình thấy cũng hợp lý . Mua áo phượt rùi in thêm logo ban freeway vào sau lưng hay trước ngực là ok đó các bạn vào cho ý kiến để sớm đặt được hàng cho mọi người !
Còn vụ quay ra lài hiện giờ cũng hơi găng có bác nào rút là nguy hiểm đó bác, hay bác chạy luôn ra cung mọi người đi để bạn hien hoavang làm ôm của bác hihi :GL:GL

duy168
24-05-2012, 14:15
bác mà phượt chuyến này, nếu gặp em- em cho say khướt, hết pọt lun, sau đó em đi xuất của bác.kekekkeeekee

Bác cứ thoải mái đi, có khi em còn phải nhờ bác chở giúp ôm của e về hn để e ở lại trong sg luôn cũng nên vì trong sg đồ ăn thì ngon, đồ mặc thì đẹp, và nhất là sự phục vụ thì hơn đứt ngoài bác nữa.
mỗi người nên( có thể bắt buộc ) là 2 cái trở lên còn phải thay nữa
Thế này thì sáng, trưa, chiều, tối ngày nào cũng mặc áo xuyên việt à. Vậy ko phải mang thêm áo nữa có đc ko nhỉ. hjhj

vuxuanthuy
24-05-2012, 16:52
Em chào bác chủ top và chào cả nhà. Hôm nay, em lang thang vào phuot.com và bất ngờ nhìn thấy topic này. Nói thật là em chưa đủ kiên nhẫn để đọc hết 39 trang trong topic vì vui quá, chuyến này đúng như em ấp ủ và hoàn toàn phù hợp với thời gian.
Mặc dù là hơi muộn rồi, nhưng em mạn phép xin các bác cho em đăng ký thêm một suất với, xế ôm đều được ạ. Em là nữ, nhưng cũng có tương đối kinh nghiệm chạy xe (đã chạy HN- Hội An đường HCM, Tây Bắc và 5 lần Hà Giang), nên nếu không có xế thì em sắn sàng chạy xe.
Em ở Hà Nội, nhưng thứ 7 này em không đi off được ạ. Thứ 2 tuần tới, nếu bác chủ top ở Cao Bằng thì em sẽ gặp bác buổi tối ở thị xã để trình diện và đóng tiền đầy đủ.
Em hi vọng và mong muốn được đi cùng đội!
Em là Thùy, điện thoại 0977 5656 11

chipchibui
24-05-2012, 17:03
Em chào bác chủ top và chào cả nhà. Hôm nay, em lang thang vào phuot.com và bất ngờ nhìn thấy topic này. Nói thật là em chưa đủ kiên nhẫn để đọc hết 39 trang trong topic vì vui quá, chuyến này đúng như em ấp ủ và hoàn toàn phù hợp với thời gian.
Mặc dù là hơi muộn rồi, nhưng em mạn phép xin các bác cho em đăng ký thêm một suất với, xế ôm đều được ạ. Em là nữ, nhưng cũng có tương đối kinh nghiệm chạy xe (đã chạy HN- Hội An đường HCM, Tây Bắc và 5 lần Hà Giang), nên nếu không có xế thì em sắn sàng chạy xe.
Em ở Hà Nội, nhưng thứ 7 này em không đi off được ạ. Thứ 2 tuần tới, nếu bác chủ top ở Cao Bằng thì em sẽ gặp bác buổi tối ở thị xã để trình diện và đóng tiền đầy đủ.

Ngưỡng mộ mợ quá đi thôi,:L đáng yêu quá cái kinh nghiệm và.... kinh nghiệm phượt của mợ. tháng 9 năm ngoái, 1 mình thuê xe máy ở Hà Giang 2 ngày chạy muốn vỡ mồm lun=)), mợ 5 lần đi Hà Giang(c)(c)(c). bái sư phụ, bái sư phụ.
Mợ có thể cho em diện kiến cái chân dung của mợ qua hình được không? nếu như mợ đi 1 mình khi vào, em thề em sẽ làm xế cho mợ ra tới thủ đô ạh.
@ các bác: em không có xe gắn máy ah.em chỉ đi mỗi người không thoai, nhưng em có thể chạy xe được.
@duy 186: Bác dám bỏ em dám theo. Niều Nuôn bác ạh, trên tinh thần em sẽ cho bác say rồi ở lại trong này phượt phọt với em ạh.
@chủ thớt: Anh dập dòm thoai nhé, khoảng 15/7 anh có việc ngoài quê nên cũng muốn đi theo đoàn, khi gặp mặt mà vui thì sẽ là động lực thêm nữa.

vuxuanthuy
24-05-2012, 17:09
Tôi không có kinh nghiệm đi "phượt", tôi chỉ chạy xe máy thôi. Tôi đang hỏi nghiêm túc và cũng không có ý định đùa cợt hay khoe khoang 3 cái kinh nghiệm "phượt pheo" gì cả. Ý của tôi là linh động,nếu không có xế thì tôi sẽ chạy vì biết là mình đăng ký muộn quá. Nếu bạn là chủ top thì tôi sẽ gửi ảnh cho bạn, nếu không thì tôi cũng chả việc gì phải trình diện chân dung của tôi cho bạn. Tôi nghĩ bạn nên xem lại cách ăn nói của mình đi.
Xin lỗi cả nhà

chipchibui
24-05-2012, 17:15
Tôi không có kinh nghiệm đi "phượt", tôi chỉ chạy xe máy thôi. Tôi đang hỏi nghiêm túc và cũng không có ý định đùa cợt hay khoe khoang 3 cái kinh nghiệm "phượt pheo" gì cả. Ý của tôi là linh động,nếu không có xế thì tôi sẽ chạy vì biết là mình đăng ký muộn quá. Nếu bạn là chủ top thì tôi sẽ gửi ảnh cho bạn, nếu không thì tôi cũng chả việc gì phải trình diện chân dung của tôi cho bạn. Tôi nghĩ bạn nên xem lại cách ăn nói của mình đi.
Xin lỗi cả nhà

Mợ nóng tính roài, thiệt tình là em ngưỡng mộ mợ , em chạy xe máy 2 ngày khi phượt Hà giang em muốn sụm người lun.Em cũng cờm... men nghiêm túc thôi mợ ạh, em không phải chủ thớt này, thấy thớt này sôm tụ quá ngày nào em cũng vào hóng hớt thôi mà, có gì mợ bỏ qua cho em nhé.

khang hanh
24-05-2012, 18:15
Không biết có được đi cùng mọi người không, nhưng cho tôi góp ý với bạn một chút. Bạn bỏ cái kiểu em- mợ kia đi, nghe vừa đĩ, vừa khinh người! Mặc dù là online nhưng cũng đừng có quá trớn.
Xin lỗi cả nhà!

Hì căng thẳng quá nhỉ? để mình hòa giải được không? mình là dân hà giang nè các bạn đều lên hà giang cả rồi à? vậy là khi nào gặp thì có chuyện để nói rồi nhỉ? Mình cũng đi phượt trong chuyến này mình cũng là con gái nếu bạn muốn đi thì cũng có thể theo đoàn chủ thớt nhỉ? xin lỗi vì chưa có ý kiến của chủ thớt mà đã lên tiếng rồi.:D Mình cũng có thể vừa là xế vừa là ôm được, nếu bạn có xe thì mình có thể đi cùng xe với bạn, vì nhà mình không có xe nên mình cũng chỉ đăng ký được xuất ôm thôi.

donghanhcunggio
24-05-2012, 18:25
OK mình sẽ gặp bạn đ vào thứ 2. Có j bạn alo mình giao lưu nhé. qua đọc cm mình thấy bạn là người đúng dắn và nghiêm túc. Nếu bạn có thể là xế thì chắc chắn e nhận rồi ạ. bên mình đang lo nhất là xế mà. Thực ra bạn và bác chipchibui có thể là k hợp với cách nc của nhau thôi. Bác ấy cũng là 1 người quê ngoài bác này bác rất nhiệt tình giúp đỡ đoàn ạ !
Bác chipchibui cứ xưng hô bạn mình đ rồi, ngôn ngữ phượt rất đa dạng nhưng mỗi người có cá tinh khác nhau !
E mong 2 người cùng bỏ qua vì chỉ lài hiểu nhầm thôi. Hẹn gặp bác ở biên hòa nhé. đoàn toàn người trẻ vui tính thôi nên bác cứ chuẩn bị tinh thần để bị hấp dẫn đi nhé !

chipchibui
24-05-2012, 19:49
Không biết có được đi cùng mọi người không, nhưng cho tôi góp ý với bạn một chút. Bạn bỏ cái kiểu em- mợ kia đi, nghe vừa đĩ, vừa khinh người! Mặc dù là online nhưng cũng đừng có quá trớn.
Xin lỗi cả nhà!

Tôi cảm ơn chị đã góp ý, tôi không quá trớn gì với chị đâu, thiện chí của tôi ngay ở phần comment trên rồi chị ạh.Thực sự thì trên nhiều diễn đàn tôi thấy mọi người hay gọi mọi người là : bác đối với nam, là mợ đối với nữ và xưng em, nên tôi cũng gọi vậy thôi chị àh.

Hì căng thẳng quá nhỉ? để mình hòa giải được không? mình là dân hà giang nè các bạn đều lên hà giang cả rồi à? vậy là khi nào gặp thì có chuyện để nói rồi nhỉ? Mình cũng đi phượt trong chuyến này mình cũng là con gái nếu bạn muốn đi thì cũng có thể theo đoàn chủ thớt nhỉ? xin lỗi vì chưa có ý kiến của chủ thớt mà đã lên tiếng rồi.:D Mình cũng có thể vừa là xế vừa là ôm được, nếu bạn có xe thì mình có thể đi cùng xe với bạn, vì nhà mình không có xe nên mình cũng chỉ đăng ký được xuất ôm thôi.
Cảm ơn bạn.
Mong rằng khi phượt Hà giang nếu có khó khăn sẽ nhờ bạn giúp đỡ trên đường đi, mình dự tính tháng 7 này sẽ ở Hà Giang.

phung thu
24-05-2012, 21:30
E vừa sưu tầm được mẫu này, cả nhà tham khảo nhé! ^^

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82658&d=1337869004

phung thu
24-05-2012, 21:42
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82659&d=1337869004

E khoái cái hình sau lưng này ạ. Có thể thay đổi dòng chữ cho phù hợp với phi đội nhà mình! ^^
À, mọi người cũng vào góp ý nên chọn áo màu gì nữa, màu gì trung tính có thể dùng cho cả nam lẫn nữ ấy nhé. :P

giantenshi
24-05-2012, 21:50
Mẫu đó năm 2010 :D cơ mà vụ decal là mình hưởng ứng 100% cho mình đăng ký 1 suất nhé, màu xe màu đen và giống y chang của bác chủ topic
P/s vì chuyến này gồm nhiều vùng miền nên các bạn đừng quá trớn mà sinh mất vui ạ, tùy vùng mà có từng tập quán và thói quen khác, cứ chủ quan theo ý mình lại không phải. E thấy xưng hô cứ mình bạn e bác là được, nghe các kiểu khác e cũng hơi nhột

dochanhv
24-05-2012, 21:52
Mẫu này được đới. Cả nhà chọn màu nhanh nhanh còn kịp mua.

khang hanh
24-05-2012, 22:23
Cảm ơn bạn.
Mong rằng khi phượt Hà giang nếu có khó khăn sẽ nhờ bạn giúp đỡ trên đường đi, mình dự tính tháng 7 này sẽ ở Hà Giang.[/QUOTE]

Em người Hà Giang nhưng sống và làm việc tại Hà Nội ạ. Nhưng cũng rất vui nếu được gặp bác nếu bác có khó khăn gì trên Hà Giang em giúp được gì thì sẽ giúp ngay ạ

Em thấy mẫu đấy cũng được, hì, em đồng ý với mẫu đấy. Em thích màu tím, cam hoặc xanh lá đậm. Các bác chọn mầu nào trong đấy thì tốt. Theo em không nên chọn mầu trắng vì bẩn, màu đen hút ánh sáng sẽ nóng:D

duy168
24-05-2012, 23:25
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82659&d=1337869004

E khoái cái hình sau lưng này ạ. Có thể thay đổi dòng chữ cho phù hợp với phi đội nhà mình! ^^
À, mọi người cũng vào góp ý nên chọn áo màu gì nữa, màu gì trung tính có thể dùng cho cả nam lẫn nữ ấy nhé. :P

Mình thì thích màu đen viền đỏ. vì bon mình đi bụi nên màu đen là thích hợp nhất.
Cái hình sau lưng nhìn cũng rất là thích nhưng có điều hình như nó phù hợp với các bạn nữ hơn thì phải.Không phù hợp với các bạn nam lắm.

vuxuanthuy
25-05-2012, 00:41
Cám ơn bác chủ topic đã cho em join cùng đoàn, thứ 2 em lên công tác cao bằng sẽ gọi điện cho bác ạ.
@bạn chipchibui: nếu tôi có hiểu lầm thì cũng xin bỏ qua, tôi hơi nóng tính!

Em có một số góp ý thêm về các đồ chuẩn bị ạ:
Về thuốc sơ cứu: cần thêm bông và cồn/Oxy già để sát trùng
Đồ ăn: xúc xich, có thể mỗi xe 2-4 gói, vì xúc xích tiện hơn cá hay thịt hộp. Thực ra, về ăn uống thì cũng không quá đáng lo vì chúng ta đều đi đường to, sẽ luôn có chỗ để ăn. Đoàn đông thì có thể sẽ chờ đợi một chút thôi vì không phải chỗ nào cũng sẵn đồ nhưng nhìn chung là luôn có quán ăn.
Em nghĩ nên mua thêm kẹo socola (rất tốt để nạp năng lượng), kẹo cao su hoặc kẹo bạc hà để xế nhai cho tỉnh táo. Cái này tùy nhu cầu, có thể mỗi xe, mỗi người tự trang bị.
Giấy ướt, tiện và sạch sẽ: cái này cũng tự trang bị
Mỗi xe cần có 2 giây co. Với những xe chạy từ Hà Nội, có thể bác nào mua giúp một số que tre để làm càng buộc đồ đằng sau. Vì đi đường xa nên chắc chắn balo sẽ to. Có que để buộc đồ sẽ giúp ôm ngồi sau thoải mái hơn.
Với những xe không dùng cái bọc gai gai gì ở tay lái, có thể mua găng tay gai cũng rất tốt, đi trời nắng cũng đỡ rát tay nhiều.
Về cafe, em hay nấu cafe giữa đường. Thú nhất là uống cafe giữa đèo, chứ còn giữa đường quốc lộ thì em chưa (sợ lúc đó nắng chang chang thì chiu). Nhưng nếu có chỗ nào đẹp đẹp mà ngồi đun ấm nước pha cafe thì sẽ phiêu lắm. Không cần cồn khô hay cốc nhựa, quan trọng nhất là có cái ấm thôi, còn lại thì có thể kiếm củi hoặc lá cũng được, cốc thì có thể cắt chai nước lọc uống rồi ra để uống cũng được.
Về đồ dùng cá nhân, em nghĩ những bạn nào có túi ngủ thì có thể mang đi dự phòng, có thể trường hợp ngủ nhà dân hoặc nhà nghỉ đểu quá, sợ ngứa ngáy thì dùng túi ngủ. Ngoài ra, các xế có thể mua thêm bọc đầu gối và khuỷa tay để an toàn.
Về mũ bảo hiểm, tuyệt đối không dùng các loại mũ rởm, lưỡi chai thời trang. Các xế em nghĩ nên đội mũ có kính (kính không bị xước) để khi về chiều chạy xe không bị bọn thiêu thân bay vào mắt.

Em mới nghĩ được đến thế thôi ạ, mọi người xem thế nào

chipchibui
25-05-2012, 00:52
Được chị nói vậy tui cũng thấy mát ruột và bớt áy náy rồi,
tui đã có hỏi mấy ông bạn ngoài bắc xem tui nói có kì quá không rồi đó chị ah, có thể cách dùng từ ngữ của tui làm chị dị ứng, tham gia phượt thì vui là chính thôi chị nhỉ,thú thực tui cũng buồn buồn khi nhận những comment từ chị, tui đã lập 1 thớt bên otofun để hỏi các bác ngoài bắc luôn đó chị ah. link đây :
http://www.otofun.net/threads/368981-em-moi-bi-nem-nguyen-1-xe-gach-vao-mat-vi-dung-ngon-ngu-cua-otofun-nha-minh

mong rằng tui sẽ được gặp chị trên đường chuyến xuyên Việt này.

Cám ơn bác chủ topic đã cho em join cùng đoàn, thứ 2 em lên công tác cao bằng sẽ gọi điện cho bác ạ.
@bạn chipchibui: nếu tôi có hiểu lầm thì cũng xin bỏ qua, tôi hơi nóng tính!

Em có một số góp ý thêm về các đồ chuẩn bị ạ:
Về thuốc sơ cứu: cần thêm bông và cồn/Oxy già để sát trùng
Đồ ăn: xúc xich, có thể mỗi xe 2-4 gói, vì xúc xích tiện hơn cá hay thịt hộp. Thực ra, về ăn uống thì cũng không quá đáng lo vì chúng ta đều đi đường to, sẽ luôn có chỗ để ăn. Đoàn đông thì có thể sẽ chờ đợi một chút thôi vì không phải chỗ nào cũng sẵn đồ nhưng nhìn chung là luôn có quán ăn.
Em nghĩ nên mua thêm kẹo socola (rất tốt để nạp năng lượng), kẹo cao su hoặc kẹo bạc hà để xế nhai cho tỉnh táo. Cái này tùy nhu cầu, có thể mỗi xe, mỗi người tự trang bị.
Giấy ướt, tiện và sạch sẽ: cái này cũng tự trang bị
Mỗi xe cần có 2 giây co. Với những xe chạy từ Hà Nội, có thể bác nào mua giúp một số que tre để làm càng buộc đồ đằng sau. Vì đi đường xa nên chắc chắn balo sẽ to. Có que để buộc đồ sẽ giúp ôm ngồi sau thoải mái hơn.
Với những xe không dùng cái bọc gai gai gì ở tay lái, có thể mua găng tay gai cũng rất tốt, đi trời nắng cũng đỡ rát tay nhiều.
Về cafe, em hay nấu cafe giữa đường. Thú nhất là uống cafe giữa đèo, chứ còn giữa đường quốc lộ thì em chưa (sợ lúc đó nắng chang chang thì chiu). Nhưng nếu có chỗ nào đẹp đẹp mà ngồi đun ấm nước pha cafe thì sẽ phiêu lắm. Không cần cồn khô hay cốc nhựa, quan trọng nhất là có cái ấm thôi, còn lại thì có thể kiếm củi hoặc lá cũng được, cốc thì có thể cắt chai nước lọc uống rồi ra để uống cũng được.
Về đồ dùng cá nhân, em nghĩ những bạn nào có túi ngủ thì có thể mang đi dự phòng, có thể trường hợp ngủ nhà dân hoặc nhà nghỉ đểu quá, sợ ngứa ngáy thì dùng túi ngủ. Ngoài ra, các xế có thể mua thêm bọc đầu gối và khuỷa tay để an toàn.
Về mũ bảo hiểm, tuyệt đối không dùng các loại mũ rởm, lưỡi chai thời trang. Các xế em nghĩ nên đội mũ có kính (kính không bị xước) để khi về chiều chạy xe không bị bọn thiêu thân bay vào mắt.

Em mới nghĩ được đến thế thôi ạ, mọi người xem thế nào

vuxuanthuy
25-05-2012, 00:55
Quên mất về chuyện cờ. Rất nhiều đoàn có cắm cờ. Đoàn em trước cũng cắm cờ một lần. Bình thường thì không sao nhưng tự nhiên công an tuýt còi rồi lằng nhằng bảo là 'ai cho các anh chị cắm cờ bừa bãi, đoàn đội rồi lại cờ quạt định biểu tình à? có biết muốn cắm cờ phải xin phép không??" @@@@. Mình có đồng phục và đều gián đề can ở xe thì em nghĩ cũng không cần cờ đâu, hoặc chỉ cần xe đầu và xe chốt là được.
Đường HCM bây h cũng không bị cướp đường nhiều như ngày xưa, những vẫn có thể xảy ra. Em chạy vào Hội An cách đây 3 năm, chỉ có 1 xe, vào ăn cơm tối ở Hà Tĩnh cũng bị mấy bạn bác sĩ có ý định xin tiền, nhưng may là bác chủ quán tốt, nói khéo đuổi đi. Do đó, cũng không nên cờ quạt lùm xùm quá, gây sự chú ý của thanh niên làng.

vuxuanthuy
25-05-2012, 01:04
Được chị nói vậy tui cũng thấy mát ruột và bớt áy náy rồi,
tui đã có hỏi mấy ông bạn ngoài bắc xem tui nói có kì quá không rồi đó chị ah, có thể cách dùng từ ngữ của tui làm chị dị ứng, tham gia phượt thì vui là chính thôi chị nhỉ,thú thực tui cũng buồn buồn khi nhận những comment từ chị, tui đã lập 1 thớt bên otofun để hỏi các bác ngoài bắc luôn đó chị ah. link đây :
http://www.otofun.net/threads/368981-em-moi-bi-nem-nguyen-1-xe-gach-vao-mat-vi-dung-ngon-ngu-cua-otofun-nha-minh

mong rằng tui sẽ được gặp chị trên đường chuyến xuyên Việt này.

Hix, bác này vui tính thật. Đã hiểu vấn đề!! coi như là không có chuyện gì bác ạ!

Silk_Road
25-05-2012, 02:18
Xuất phát từ CB từ hôm nào vậy bác chủ thớt ơi?
Em sẽ tham gia vào đoàn tiến đưa, xuất binh hoành tráng ạ! :p

donghanhcunggio
25-05-2012, 06:31
Xuất phát từ CB từ hôm nào vậy bác chủ thớt ơi?
Em sẽ tham gia vào đoàn tiến đưa, xuất binh hoành tráng ạ! :p

Ở CB có mỗi mình thôi chẳng có đoàn đâu. co j b pm sdt m cung nhau chè chén thui

donghanhcunggio
25-05-2012, 06:37
Mình nghĩ áo màu nổi chụp hình sẽ đẹp hơn. màu cam đi

Ti tach
25-05-2012, 08:55
Xin lỗi cả nhà

Cái Bà này là phượt tử nên chưa rõ phong tục đây. Cả cái forum này tên là phuot.com vậy hà cớ gì vào đây mà không phải là phượt hả. nếu thấy tên phượt gán cho mình mà xấu hổ thì lượn đi chỗ khác cho thới nó lành nhé ! học văn hóa fun của forum rồi hẵng post bài nóng nảy nhé.
Sorry all.

chipchibui
25-05-2012, 09:15
Cái Bà này là phượt tử nên chưa rõ phong tục đây. Cả cái forum này tên là phuot.com vậy hà cớ gì vào đây mà không phải là phượt hả. nếu thấy tên phượt gán cho mình mà xấu hổ thì lượn đi chỗ khác cho thới nó lành nhé ! học văn hóa fun của forum rồi hẵng post bài nóng nảy nhé.
Sorry all.

Thoai mà bác,em dự chị đó chưa đọc Fun của forum, thêm nữa chị ấy cũng mới tham giam nên chưa hiểu, mọi chuyện cũng xong roài bác ah5, vui là chính thôi mà.

Hien HoaVang
25-05-2012, 10:27
Hi...nếu mà... Mợ...được cùng tham gia... từ DaLat>>>>> Qui Nhơn....các Cậu..mua hộ...Mợ 1 cái áo ngen...
Thank chủ thớt và đồng bọn...(....nếu ai không thích..2 từ đồng bọn... cho Mợ xin lổi ngen...)
Cám ơn...dochanh và khanhhanh ủng hộ Mợ...tham gia...

Silk_Road
25-05-2012, 11:11
Ở CB có mỗi mình thôi chẳng có đoàn đâu. co j b pm sdt m cung nhau chè chén thui

Bác đang công tác bên nào vậy? Em trông bác quen quen. Chủ nhật này nếu rảnh em và bác ngồi Năm Hoa đàm đạo nhé?

Silk_Road
25-05-2012, 11:22
Hi...nếu mà... Mợ...được cùng tham gia... từ DaLat>>>>> Qui Nhơn....các Cậu..mua hộ...Mợ 1 cái áo ngen...
Thank chủ thớt và đồng bọn...(....nếu ai không thích..2 từ đồng bọn... cho Mợ xin lổi ngen...)
Cám ơn...dochanh và khanhhanh ung hộ Mợ...tham gia...
Em thấy cách gọi mợ, cụ, bác, lão, đồng bọn... chẳng có vấn đề gì. Những từ đó em thấy giúp cuộc nói chuyện fun hơn, phần nào xóa được khoảng cách giữa các thành viên. Em chả thấy chất "đĩ", "khinh" ở đâu khi sử dụng những đại từ nhân xưng đó cả. Có chăng ai đó có tật giật mình rồi bê đống đạo đức của họ lên đây mà bẻ chữ thôi.

chipchibui
25-05-2012, 11:28
Cám ơn...dochanh và khanhhanh ủng hộ Mợ...tham gia...

Như vậy chưa đúng, mời mợ sang đây tham khảo cách dùng mợ, cụ....v.v nhé:

http://www.otofun.net/forum.php

cũng vui và bổ ích ra phết đó mợ.

TAMHOA
25-05-2012, 11:29
Hix, bác này vui tính thật. Đã hiểu vấn đề!! coi như là không có chuyện gì bác ạ!

"Mợ" ấy đã hiểu và xí xoá rùi mà.... Cả nhà fun đê..:)

TAMHOA
25-05-2012, 11:30
Như vậy chưa đúng, mời mợ sang đây tham khảo cách dùng mợ, cụ....v.v nhé:

http://www.otofun.net/forum.php

cũng vui và bổ ích ra phết đó mợ.

OF dễ.... gây "nghiện" lắm đấy Cụ ơi....:)

lambanghieu
25-05-2012, 11:46
Quên mất về chuyện cờ. Rất nhiều đoàn có cắm cờ. Đoàn em trước cũng cắm cờ một lần. Bình thường thì không sao nhưng tự nhiên công an tuýt còi rồi lằng nhằng bảo là 'ai cho các anh chị cắm cờ bừa bãi, đoàn đội rồi lại cờ quạt định biểu tình à? có biết muốn cắm cờ phải xin phép không??" @@@@. Mình có đồng phục và đều gián đề can ở xe thì em nghĩ cũng không cần cờ đâu, hoặc chỉ cần xe đầu và xe chốt là được.
Đường HCM bây h cũng không bị cướp đường nhiều như ngày xưa, những vẫn có thể xảy ra. Em chạy vào Hội An cách đây 3 năm, chỉ có 1 xe, vào ăn cơm tối ở Hà Tĩnh cũng bị mấy bạn bác sĩ có ý định xin tiền, nhưng may là bác chủ quán tốt, nói khéo đuổi đi. Do đó, cũng không nên cờ quạt lùm xùm quá, gây sự chú ý của thanh niên làng.

Vấn đề đã được bạn này nếu ra rồi đó ông DHCG ah! Tụi nó thấy đi lùm xùm kiểu ấy là hay hỏi lắm & thường đánh vào tâm ly sợ phiền hà mà hốt bạc. Còn vấn đề cướp bóc thì không có nữa đâu. Các bạn đi đông thế cướp nó chạy hết rồi =)). Có lo thì nên lo ở các điểm dừng chân mà loi choi là dễ bị tụi đầu gấu nó bắt nạt thôi. Tối mai off rồi nhỉ? Nhớ pm cho mình để off qua wc nhá!

Silk_Road
25-05-2012, 12:31
OF dễ.... gây "nghiện" lắm đấy Cụ ơi....:)

Phượt đã lôi kéo được 1 ofer qua đây lập nick. Đề nghị xác minh rõ mục đích ban đầu của việc lập nick! :))

giantenshi
25-05-2012, 13:40
Vụ áo sống này mà bây giờ mới bàn em e là hơi bị trễ, thôi thì ta thống nhất đeo khăn rằn luôn được không ?

TAMHOA
25-05-2012, 13:52
Phượt đã lôi kéo được 1 ofer qua đây lập nick. Đề nghị xác minh rõ mục đích ban đầu của việc lập nick! :))

Cụ khai trước đê.... rùi vìa OF em mời rượu nha...(beer):))

ka_daubap
25-05-2012, 14:45
Ngày nào cũng vào đọc và hóng. Thấy các bác bàn xôn xao mà sốt cả ruột. Những đến hôm nay, em chính thức xin rút khỏi đoàn vì không thu xếp được thời gian. Mới chuyển công tác mới không nghi được. Chúc các bác thượng lộ bình an, đem nhiều ảnh nhiều kinh nghiệm về cho em học tập.

giantenshi
25-05-2012, 14:48
E bầu cho 1 phiếu mẫu áo đen viền đỏ :">
Có nhiều thứ để làm ký hiệu cũng như kỷ niệm :P e thì e thích vụ khăn hơn :D
À mà mình giờ là phuot.vn rồi nhé các bác

Freeway
25-05-2012, 15:39
Tôi vừa nhận sms của bác DHCG, tôi xin đăng ký 1 áo và 1 khăn nhé. Tiền thì hôm nào ra Hà nội tôi sẽ gởi lại các bác. Mẫu nào cũng được tùy các bác chọn. Cảm ơn.

Skull
25-05-2012, 15:49
Mình thích màu nóng, mình vote cho ao màu cam hoặc đỏ. Nhưng nếu cứ thế này thì không biết bao giờ mới quyết định được màu áo. Theo mình thì chủ thớt quyết luôn cho nó nhanh. Khăn rằn thì mình có rồi.

khang hanh
25-05-2012, 16:28
Em cũng thích mầu cam, vậy là có 3 ý kiến chọn mầu cam rồi nhé :D. Chủ thớt ơi quyết định nhanh đi không là không kịp đâu

donghanhcunggio
25-05-2012, 17:23
Bác Sil_ Road cho minh sđt cuối tuàn hú trà đá nha !
Áo thì mình nghĩ nhsnh thoi 5 ngày chắc làm kip thôi mà. các bạn cưquyeeteets láy mấy áo. màu j và cỡ mình mạc đi. thừa m sợ m k mặc đ đâu hhihi

khang hanh
25-05-2012, 17:37
em là nữ size M ạ. Mà bác đặt hàng trong sg ý ạ, đồ trong đấy vừa rẻ vừa đẹp, chứ ngoài này thì khỏi phải bàn :(

Skull
25-05-2012, 19:22
Chọn màu cam cho ló máu chủ thợt àh. Mình đăng ký size S nhé, sorry vì quên mất vụ chon size :(

dochanhv
25-05-2012, 20:55
Áo hì nên chọn màu cam cho nổi. Cổ và xéc-măng tay màu đỏ. Tuy hơi nóng nhưng hài hòa với nền áo. Hình bàn chân phượt và người đi xe máy màu xanh (ý nghĩa gìn giữ môi trường của phượt ).
đã có lô gô bàn chân phượt rồi, bỏ chữ '' WWW phuot.com '' đi. Thay vào là tên hoặc nick nem của từng người. Bạn nào có khả năng thì nhận việc này để a e đăng ký ( số lượng tùy chọn ) và gửi tiền.

dochanhv
25-05-2012, 21:04
Tình hình thời tiết ngày mai có thể Hà nội vẫn mưa. Trong công viên Nghĩa tân có nhà để trú khi off. Nhưng đi lại vất vả cho các bạn lúc đi đường. Vậy mình đề nghị thế này :
Chiều mai. 18h30 các bạn liên lạc với mình (0984687134-01633215437). Nếu thuận lợi thì off. Nếu không, 20h ta tập trung thảo luận trên thớt này.
Chủ thớt lên cái danh sách phân công công việc cho từng người đã nhận và những việc chưa có người đảm trách để a e biết.

duy168
25-05-2012, 21:05
Màu cam thật à. Sao ko chọn màu đen hoặc màu đỏ cho có cá tính nhỉ. Hay là để mai off rồi biểu quyết. Vì ở đây cũng ko đc đông đủ lắm và đàng nào thì mai cũng mới có quyết định chính thức về mọi việc,

phung thu
25-05-2012, 22:00
Màu cam thật à. Sao ko chọn màu đen hoặc màu đỏ cho có cá tính nhỉ. Hay là để mai off rồi biểu quyết. Vì ở đây cũng ko đc đông đủ lắm và đàng nào thì mai cũng mới có quyết định chính thức về mọi việc,

Màu cam cho nổi a ạ. Nhưng theo e các họa tiết nên màu đen cho đỡ chóe ( cam + đỏ thì khiếp lắm ạ ) Dư lày này! :D

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82682&d=1337957454

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=82683&d=1337957454

phung thu
25-05-2012, 22:12
Tôi thì chỉ cần 1 cái áo đồng phục thôi. Decan dán xe thì ok.
Đóng góp các bác một mẫu nè
http://nm4.upanh.com/b5.s27.d1/c0d34717e57050501390407247d996cd_45153094.xuyenvie t.jpg (http://www.upanh.com/xuyenviet_upanh/v/5re1fd5zchf.htm)

Theo e thay vì dòng chữ "phượt.com" ta có thể cho dòng chữ "Xuyên Việt" này của bác Freeway vào, chứ viết tên or nick phượt của tất cả các thành viên thì hơi bị rối rắm. ^^

khang hanh
25-05-2012, 22:34
Theo e thay vì dòng chữ "phượt.com" ta có thể cho dòng chữ "Xuyên Việt" này của bác Freeway vào, chứ viết tên or nick phượt của tất cả các thành viên thì hơi bị rối rắm. ^^

Em thấy để chữ xuyên việt đấy cũng đẹp đấy ạ, nhưng mầu cam đậm hơn chứ không phải màu nhạt như này bạn ạ. Màu này nhạt em không thấy đẹp, lấy mầu đậm đi nha nha nha...:D e xin đăng ký 2 chiếc để còn thay đổi chứ 1 cái chắc không có thời gian giặt thì không mặc được đâu.

duy168
25-05-2012, 22:47
Cho dấu chân phía trước còn chữ XUYÊN VIỆT sau lưng có được không hả mọi người ?

khang hanh
25-05-2012, 22:53
Đúng rồi đấy ạ. chữ Xuyên Việt để đằng sau còn bàn chân thì để bên ngực trái. Nhưng cơ mà không có hình người đi xe máy ạ? Em thấy hình đấy đẹp mà, mọi người thiết kế thế nào để cho thêm hình đấy vào đi :D

duy168
25-05-2012, 23:00
Đúng rồi đấy ạ. chữ Xuyên Việt để đằng sau còn bàn chân thì để bên ngực trái. Nhưng cơ mà không có hình người đi xe máy ạ? Em thấy hình đấy đẹp mà, mọi người thiết kế thế nào để cho thêm hình đấy vào đi :D

Hình người phía trên, chữ xuyên việt bên dưới cũng được đấy. Nhưng mà không được là hình cô gái cưỡi xe đâu đấy. hihi.

khang hanh
26-05-2012, 01:26
Hình người phía trên, chữ xuyên việt bên dưới cũng được đấy. Nhưng mà không được là hình cô gái cưỡi xe đâu đấy. hihi.

Không lấy hình cô gái cưỡi xe mà lấy hình chàng trai cưỡi xe đèo cô gái có được không? :D

donghanhcunggio
26-05-2012, 07:32
Chuẩn bị cho buổi off mình đã sửa lại hành trình sau khi các bạn đã đóng góp ý kiến như sau:

Ngày 9/6
5h00 tập trung tại big C
Xuất phát Đến Suối Cá Thần, Xã Cẩm Lương, Huyện Cẩm Thủy, Tỉnh Thanh Hóa . Chiều dài: 153.4km. đến nơi lúc 8h nghỉ ngơi thăm quan tầm 30p và tiến tục chạy đến Thành Nhà Hồ, Chiều dài: 40.6km. Đến nơi lúc 9h 30p nghỉ ngơi thăm quan 30p, và tiếp tục chạy thẳng về Ủy Ban Nhân Dân Xã Khai Sơn, Xã Khai Sơn, Huyện Anh Sơn, Tỉnh Nghệ An Chiều dài: 213.6km. và nghỉ đêm tại đây.
Ngày 10/6
sáng 5h00 xf Từ Ủy Ban Nhân Dân Xã Khai Sơn, Xã Khai Sơn, Huyện Anh Sơn, Tỉnh Nghệ An Đến Khu Du Lịch Phong Nha Kẻ Bàng, Tỉnh Quảng Bình Chiều dài: 251.0km thăm quan nghỉ ngơi tối ngủ đêm tại đây.
Ngày 11/6
Sáng dậy đi Nghĩa Trang Liệt Sĩ Trường Sơn, Xã Vĩnh Trường, Huyện Gio Linh, Tỉnh Quảng Trị. Chiều dài: 118.7km , 8h00 đến nơi nghỉ ngơi thắp hương. Đến 9h00 chạy tiếp đến Chợ Lao Bảo, Thị Trấn Lao Bảo, Huyện Hướng Hóa, Tỉnh Quảng Trị. Chiều dài: 87.1km lúc 11h00 dạo Chợ , tối ẩm thực chiều Chiều 13h30 đi Quốc Lộ 14 đến Huyện A Lưới, Tỉnh Thừa Thiên Huế Chiều dài: 126.2km tối xin ngủ bản đồng bào dân tộc thiểu số như: Tà Ôi, Vân Kiều, Cơ Tu, Hoa
Ngày 12/6
6h00 sáng Từ Huyện A Lưới, Tỉnh Thừa Thiên Huế đi Vườn Quốc Gia Chư Mom Ray, Thị Trấn Plei Cần, Huyện Ngọc Hồi, Tỉnh Kon Tum .Chiều dài: 319.5km chạy xe đến 7h30- 8h00 nghỉ ăn sáng và chạy tiếp đến trưa nghỉ ăn trưa và cố gắng 14h00 có mặt tại Ngã 3 Đông Dương Chụp Hình Lưu Niệm Và Đi Tiếp Thăm Quan Vườn Quốc Gia Chư Mom Ray, Thị Trấn Plei Cần, Huyện Ngọc Hồi, Tỉnh Kon Tum. ...hoặc chạy thẳng Đến Di Tích Chiến Thắng Đắk Tô - Tân Cảnh, Thị Trấn Đắk Tô, Huyện Đắk Tô, Tỉnh Kon Tum. Chiều dài: 19.5km chụp hình lưu niệm và nghỉ đêm tại Làng Ba Na, Thị Xã Kon Tum, Thành Phố Kon Tum, Tỉnh Kon Tum.Chiều dài: 43.3km
Ngày 13/6
Sáng 6h00 xuất phát đến ăn sáng thăm quan Nhà Thờ Gỗ Kon Tum, Nhà Mồ Dân Tộc, Xã Vinh Quang, Thành Phố Kon Tum, Tỉnh Kon Tum. Chiều dài: 9.8km. Đến 8h30 đi Thành Phố Buôn Ma Thuột, Tỉnh Đắk Lắk
Chiều dài: 226 km
14h00 đến nơi găp bác Lambanghieu bác sẽ hỗ trợ đoàn đi Thác Gia Long, Xã Nam Đà, Huyện Krông Nô, Tỉnh Đắk Nông và Hang dơi bí ẩn gần đó Chiều dài: 29.1km
Tối nghỉ đêm tại thác nếu muốn vì bác Lambanghieu đã liên hệ hộ rồi ạ .
Ngày 14/6
7h00 Từ Thác Gia Long, Xã Nam Đà, Huyện Krông Nô, Tỉnh Đắk Nông
Đến Tòa Thánh Tây Ninh, Đại Lộ Phạm Hộ Pháp, Thị Trấn Hòa Thành, Huyện Hòa Thành, Tỉnh Tây Ninh. Chiều dài 348 km 15h00 đến nơi. Thăm quan chụp hình. Tối nghỉ lại đây.
ngày 15/6
6h00 đi Khu Di Tích Lịch Sử Địa Đạo Củ Chi, Ấp Phú Hiệp, Xã Phú Mỹ Hưng, Huyện Củ Chi, Thành Phố Hồ Chí Minh
Chiều dài: 51.7km 7h00 đến nơi ăn uống thăm quan. Chiều 16h00 chạy về Biên Hòa 57km gặp bác CHIPCHIBUI giao lưu.
Ngày 16/6
7h00 Từ Biên Hòa theo đường QL 1 Đến Mộ Cụ Phó Bảng Nguyễn Sinh Sắc, Phường 4, Thành Phố Cao Lãnh, Tỉnh Đồng Tháp Chiều dài: 175 km,11h00 đến nơi nghỉ ăn trưa, thăm quan chiều 15h00 đi Thành Phố Cần Thơ Chiều dài: 77.3km
17h00 đến nơi khám phá Đêm cần Thơ
Ngày 17/6
đi chợ nổi
Chiều Từ Thành Phố Cần Thơ
Đến Thành Phố Cà Mau, Tỉnh Cà Mau
Chiều dài: 170.7km

Ngày 18/6
Sáng 5h00 dậy thẳng tiến đất Mũi Cà Mau, đất mũi, Xã Đất Mũi, Huyện Ngọc Hiển, Tỉnh Cà Mau . Chiều dài: 60.0km . 6h30 nghỉ ngơi chờ tầu ra cột mốc số 0 Cực Nam tổ quốc. Chiều 13h00 quay lại nhận xe và chạy về Bến Tre
Chiều dài: 309 km. Ăn tối và nghỉ đêm tại đây.
Ngày 19/6
6h00 xuất phát đi Bến Nhà Rồng, Bảo Tàng Hồ Chí Minh, 1 Đường Nguyễn Tất Thành, Phường 12, Quận 4, Thành Phố Hồ Chí Minh. Chiều dài: 83 km 8 h00 đến nơi nghỉ ngơi ăn sáng, thăm quan ăn uống, giao lưu với đội fortune nếu trùng vào chủ nhật. Đến 13h00 đi Thành Phố Vũng Tàu, Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. Chiều dài: 96.6km thăm quan Tượng Chúa Kito, Mũi Nghinh Phong… tối nghỉ đêm tại đây.
Ngày 20/6
Sáng ăn sáng 5h00 xuất phát đi Thành Phố Phan Thiết, Tỉnh Bình Thuận. Chiều dài: 170.9km thăm khu Di Tich Dục Thanh, tháp Pôshanư 11h30 xuất phát đi Thành Phố Phan Rang-Tháp Chàm, Tỉnh Ninh Thuận Chiều dài: 148.0km chiều 16h00 đến nơi tìm chỗ nghỉ , thăm quan ẩm thực….
Ngày 21/6
Sáng 6h00 xuất phát đi Thành Phố Đà Lạt, Tỉnh Lâm Đồng
Chiều dài: 106.7km đến nơi lúc 8h00 nghỉ ngơi ăn sáng và thăm quan . và ngủ lại Đài Lạt
Ngày 22/6
13h00 đi Thành Phố Nha Trang, Tỉnh Khánh Hòa, Chiều dài: 137.3km 18 h00 đến nơi thăm quan, nghỉ ngơi , ẩm thực…và nghỉ đêm tại đây.
Ngày 23/6
14h00 Từ Thành Phố Nha Trang, Tỉnh Khánh Hòa
Đến Xã Vạn Thọ, Huyện Vạn Ninh, Tỉnh Khánh Hòa
Chiều dài: 81.8km đi ra Hòn Đôi mũi Đôi Cực Đông tối cắm trại sáng ngắm Bình minh
Ngày 24+25+26/6
Quay về Xã Vạn Thọ, Huyện Vạn Ninh, Tỉnh Khánh Hòa
Đến Xã Hòa Tâm, Huyện Đông Hòa, Tỉnh Phú Yên (ra cực đông với ngọn Hải đăng Đại Lãnh)Chiều dài: 30.4km ( cái này các bác góp thêm ý kiến xem có đáng ở lại 1 đêm nữa k nhé . nếu k thì giao lưu xong là chúng ta quay lại nhận xe và đi tiếp sẽ nghỉ đêm ở Bình Định)
Từ Xã Hòa Tâm, Huyện Đông Hòa, Tỉnh Phú Yên
Đến Gành Đá Đĩa, Xã An Ninh Đông, Huyện Tuy An, Tỉnh Phú Yên
Chiều dài: 63.3km
Từ Gành Đá Đĩa, Xã An Ninh Đông, Huyện Tuy An, Tỉnh Phú Yên
Đến Thành Phố Quảng Ngãi, Tỉnh Quảng Ngãi
Chiều dài: 245.4km ra đảo lý sơn
Từ Thành Phố Quảng Ngãi, Tỉnh Quảng Ngãi
Đến Thành Phố Hội An, Tỉnh Quảng Nam
Chiều dài: 118.5km
chiều 17h00 đến nơi ẩm thực và tới đi dạo phố cổ chụp hình lưu niệm . 22h00 ra lấy xe chạy ra ngoài tìm chỗ nghỉ đêm. ( cả đoàn đã thống nhất để tránh bị các loại máy chém nó cứa hiii ) nếu tìm đ chỗ nào tốt còn sức sẽ đi dạo biển đêm. Biển Đà Nẵng rất đẹp ạ !
Ngày 27/6
Sáng 4h30 dậy ra biển hít không khí biển sáng. Đón bình minh trên biển. tập thể dục (có bóng chuyền và bóng đá cho các bạn lựa chọn hiii) và tắm biển sau đó 7h về trả phòng ăn sáng rồi đi Ngũ Hành Sơn, Biển Non Nước. Chiều dài: 20.2km 10h00 đi lên khu du lịch Bà Nà, Xã Hòa Phú, Huyện Hòa Vang, Thành Phố Đà Nẵng. Chiều dài: 27.7km đi cáp treo lên xuống, thăm quan chụp hình lưu niệm. 15h00 đi cáp treo xuống thăm quan thành phố, đi dạo Biển Mỹ Khê , ẩm thực. nghỉ đêm tại đây.
Ngày 28/6
Sáng ăn sáng 7h00 vượt Đèo Hải Vân, Phường Hòa Hiệp Bắc, Quận Liên Chiểu, Thành Phố Đà Nẵng. Chiều dài: 25.6km thăm quan chụp hình lưu niệm ghi lại đấu ấn … sau đó thẳng tiến Đại Nội, Đường Hai Mươi Ba Tháng Tám, Phường Thuận Hòa, Thành Phố Huế, Tỉnh Thừa Thiên Huế . Chiều dài: 79.5km 11h00 đến nơi thăm quan và chụp hình lưu niệm ăn đò ăn nhanh trong khi thăm quan. Chiều 15h00 đi Chùa Thiên Mụ, chùa Thiên Mụ, Phường Hương Long, Thành Phố Huế, Tỉnh Thừa Thiên Huế. Chiều dài: 4.0km thăm quan chụp hình lưu niệm… Tối ẩm thực, ngắm Huế về đêm….. ngủ đêm tại đây.
Ngày 29/6
Sáng ăn sáng 7h00 ( gợi ý là ăn bún chay ở đây rất ngon hiii ) sau đó đi Thành Cổ Quảng Trị, Chiều dài: 56.1km thăm quan chụp hình… và đi tiếpThành Phố Vinh, Tỉnh Nghệ An. Chiều dài: 307.1km, Nghỉ đêm tại đây.
Ngày 30/6
Sáng 5h00 xuất phát đi Cố Đô Hoa Lư, Xã Trường Yên, Huyện Hoa Lư, Tỉnh Ninh Bình. Chiều dài: 210.5km 10h đến thăm quan chụp hình lưu niệm , nghỉ ăn trưa 13h00 di Núi Dục Thúy, Núi Non Nước, Thành Phố Ninh Bình, Tỉnh Ninh Bình. Chiều dài: 13.1km tối tìm phòng nghỉ đêm hôm sau …..
tobe contionus…..

các bạn tiếp tục cho ý kiến nếu chỗ nào còn lăn tăn nhé !

Về trang thiết bị:

DH : --------------------Đồ sửa xe
Phụ tùng thay thế có :
- 01 xăm 2.25 - 17
- 01 xăm 2.50 - 17
- 01 xăm 2.75 - 17
- 01 xăm 3.00 - 18
- 01 CDI điện DC ( ACCU)
- 01 bô – bin 12v
- 02 buzi c7
- 02 bóng chiếu sáng thông dụng.

Các bạn lưu ý, đồ sửa chữa dã chiến sẽ không xử lý được một số ca pal xe. Những ecu có số dư, những ecu bị gỉ sét do lâu ngày không tháo ra
Thuốc sơ cứu :
- 02 cuộn băng lớn
- 01 hộp gạc
- 01 hộp băng nhỏ ( nhiều cuộn )
- 10 miếng hugo
- 05 xylanh + kim tiêm
- 05 ống b1
- 01 gói muối tinh.
Thuốc dùng chung :
01 hộp xịt chống côn trùng.
02 hộp bôi chống côn trùng.
02 tuýp bôi vết cắn côn trùng.
TIENCHUNG --------------------------Ipad
KHANG HANH ----------------------- Băng dính phản quang. + 2 kg ruốc
Các xế tự chuẩn bị dây chun và cây để tạo ba ga buộc đồ nhé !
Áo đồng phục sẽ chọn loại màu vàng cam của dân phượt như bạn Mai giới thiệu nhé, và sẽ liên hệ thử nhờ chipchibui mua hộ gửi ra nhé. Mình sẽ hỏi bác ấy STK bạn nào mua bao nhiêu cái thì gọi trực tiếp cho bác ấy và chuyển tiền vào tài khoản cho bác ấy nhé !
SĐT của chipchibui : 0983567840
Nhứng thứ mua chung phải có : -- ai có thể đứng ra mua giúp đoàn những món này nhi?
Nilon mảnh : 3m x 1,5 m + 5m dây buộc / 2 người.
01 hộp cá + 01 hộp thịt / 2 người. ( có thể tỉ lệ cá/thịt = ½ cho toàn đoàn)
Cờ đỏ sao vàng loại nhỏ 01 lá/xe.
Những thứ bắt buộc cá nhân phải có .
Thuốc nhỏ mắt.
Thuốc đi ngoài
Thuốc cảm cúm
Thuốc hoặc rượu thuốc xoa bóp chống đau, mỏi xương cơ
Cà phê hòa tan 1 người 1 gói/ngày.
Nước vệ sinh.

Còn gì nữa, các bạn bổ sung.

Danh sách xế - ôm update
1. donghanhcunggio Cao Bằng , đt: 0984862007 (Xế) + phung thu: (Suất ôm) - ở HN DĐ: 0975270346 . Ôm hết chặng

2. Duy168 Đt: 01674239123 YH: Duy168 + kieuhungday 0976 295 315 nhập đoàn từ hà nội đi đến hết chăng luôn.

3. bác Độc hành xế HN ) DĐ: 0984687134 + Skull (ôm) HN DĐ: 0987513626 --> đi hết chặng

4. Huyen Thanh : Xế + ôm HN tên Huyền 0936975337

5. Tiienchung: HP đăng kí xế độc hành

6. Tegieng Xế Sài Gòn Xế người và xe lên tầu ra Hà Nội rồi cùng đoàn chạy vào BMT

7. Freeway : Xế người và xe lên tầu ra Hà Nội rồi cùng đoàn chạy vào Sài Gòn + khang hạnh: HN ôm vào

8. huynh theanh : xế SG - HN: [email protected] 0977 tám bảy 8998 + khang hạnh: HN ôm ra

9. giantenshi: xế một đoạn từ thành phố HCM ra cực đông

10. Hien HoaVang: tham gia cùng từ DaLat đến Qui Nhơn đăng kí ôm nha...

11. vuthuthuy: Xế chạy Hà Nội đến Đà Lạt rồi định đi tàu về.

Sory bạn KhangHanh về việc bạn phải nhảy 2 xe như vậy. vì có 1 xé mới mất giấy tờ xe nên tạ thời hết xế nên xếp như vậy ạ.
Trong quá trình chạy nếu có thay đổi sợ xẽ ra k đủ thì mong Tiienchung k độc hành nữa cố gắng vì đoàn đ ko ạ !

kieuhungday
26-05-2012, 08:53
Ôi. Ôi có tên em trog ds mem nhà mình rồi ạ. E sung văn sướng wa...Hi. Hi. Trời hn hnay đẹp tóa. LaLà lá

dochanhv
26-05-2012, 09:21
Cảm ơn chủ thớt !
Cung đi như dự kiến là tạm ổn. Cũng còn nhiều chỗ chưa sát về thời gian, đĩa lý. Sẽ chỉnh lý, thay đổi theo tình huống cụ thể.
Thiếu mất đoạn ngã ba Đông dương, ra đảo Lý Sơn....
Bổ thêm quả sung : Đi đường nhớ mua tí bánh kẹo để thí bọn nhóc trong dân. Chúng nó không ăn thì mình ăn !:))

vuxuanthuy
26-05-2012, 10:26
Ôi anh DHCG ơi, thế còn em ạ, em có còn suất không hả anh? Em chạy Hà Nội đến Đà Lạt rồi định đi tàu về. Anh cho em xế hay ôm cũng được ạ chứ đừng có bỏ em lại

donghanhcunggio
26-05-2012, 12:56
Ôi anh DHCG ơi, thế còn em ạ, em có còn suất không hả anh? Em chạy Hà Nội đến Đà Lạt rồi định đi tàu về. Anh cho em xế hay ôm cũng được ạ chứ đừng có bỏ em lại
nếu bạn chạy xe thì sẽ rất vất vả đấy nếu bạn vẫn quyết tâm thì bạn sẽ xế và sẽ để các ôm cùng chia sẻ những lúc mệt mỏi. Nhưng bạn se phải luôn xác định là mình là người chạy chính đó ạ !

Hien HoaVang
26-05-2012, 13:06
Hi.. không biết mình có thể đăng kí ôm cùng cậu...giantenshi....được không ..chủ thớt....

chipchibui
26-05-2012, 13:08
Chạy như thế lày thì chạy như lào? chắc có mà chết, thời gian đâu mà thăm thú, ngắm cảnh nữa.
Mỗi anh chị nhà mềnh nên mang theo 1kg sâm kim chi ngâm cho có sức.
@chủ thớt: Đã liên hệ nhà dân ở Năm Căn, sẽ có kết quả sơm nhất, nếu được thì nhà phượt sẽ có được cảm giác hai lúa thực sự ở Năm căn 1 ngày, cảm giác nó như lày đâu nè:
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=4592761

Địa điểm trong link là nhà chú em tên Hải, trên tinh thần sẽ có kết quả 90% chú đó sẽ nghỉ 3 ngày về Năm Căn phọt phẹt với các cụ( anh chị) phượt nhà mình, ăn, ở và làm nông dân chính hiệu ở tại nhà Hải.

chipchibui
26-05-2012, 13:18
Originally Posted by vuxuanthuy
nếu bạn chạy xe thì sẽ rất vất vả đấy nếu bạn vẫn quyết tâm thì bạn sẽ xế và sẽ để các ôm cùng chia sẻ những lúc mệt mỏi. Nhưng bạn se phải luôn xác định là mình là người chạy chính đó ạ !

Chú cho anh làm xế đi, anh chịu trách nhiệm vụ này.

donghanhcunggio
26-05-2012, 13:29
Tình hình mọi hn thấy bạn mình bảo hn k mưa. có thể sẽ ra off đ ! Bạn nào có láp và 3G mang theo để các bạn ở xa xó thể cùng tham gia nhe. Hnay mọi người liên hệ với bác DOCHANH dể off nhé vi trên mình đường sạt lở k đi đ. Mọi người đóng góp ý kiến theo những j minh tông hợp nhé. Bạn nào giúp j đ đoàn thì nhận nhé. rồi các bạn đăng kí áo, số lượng , cỡ và đóng tiền cho thủ quỹ nhé. Hnay các bạn cũng cử ra 1 thủ quỹ luôn cho tiện nhé ! sau đó gửi tiền cho bác chipchibui mua giúp.
Bác ấy có nhã ý là mua giúp rồi đoàn và gửi tiền bác sau nhưng chúng ta ghi nhận tình càm của bác còn tiền nong rạch roi hay hơn ạ. Hẹn bác 1 buổi giao lưu hết mình nhé !(c)(beer)(HH)(K)
chúng ta se lấy áo của phượt và sau lưng in hình đôi nam nữ đèo nhau và lô go nay nữa nhé !
P/S : Tối mọi người nhớ chú ý vụ khẩu hiệu dán xe nha ! e nghĩ chữ cao 5cm nhìn cho rõ . cắt từng chữ riêng nhìn cân đối là ok. mọi người dán xe thì tùy bề mặt xe mà dán và bố trí cho phù hợp. Riêng đề can phản quang thì bắt buộc về vị trí dán !

chipchibui
26-05-2012, 14:51
Cảm ơn chủ thớt !
Cung đi như dự kiến là tạm ổn. Cũng còn nhiều chỗ chưa sát về thời gian, đĩa lý. Sẽ chỉnh lý, thay đổi theo tình huống cụ thể.
Thiếu mất đoạn ngã ba Đông dương, ra đảo Lý Sơn....
Bổ thêm quả sung : Đi đường nhớ mua tí bánh kẹo để thí bọn nhóc trong dân. Chúng nó không ăn thì mình ăn !:))

Cho thôi, trong em khi dọc đường không nên gọi là thí.

donghanhcunggio
26-05-2012, 15:31
Hì cái vụ này e thấy hay nè vi e đi đường đôi khi tụ nhóc tưởng e là tây balo hihi chay ra hề lố ầm ầm. Đôi khi nghĩ lại cái lúc e quyết định mua xe này thay vi ex 2012 thấy hay hay hihi

duy168
26-05-2012, 18:57
Tối nay có off không cả nhà ơi?

Freeway
26-05-2012, 20:10
Thêm một mẫu để cả nhà lựa chọn nè. 3 chiếc xe tượng trưng cho 3 miền ( có đủ xế- ôm nhé ). Để tạo sự khác biệt và có gì đó riêng của chuyến đi này, tôi có thêm nick của chủ thớt vào phía dưới. Chữ đen nền cam hoặc chữ cam nền đen.
http://nm7.upanh.com/b6.s28.d3/77580d625914a826875b10cb41ba4447_45272097.xuyenvie tfreeway.jpg (http://www.upanh.com/xuyen_viet_freeway_upanh/v/bre63o1l8mh.htm)

phung thu
26-05-2012, 22:05
Cá nhân e thì e vẫn thích cái chữ "Xuyên Việt" khi trước của bác và cái logo cách điệu kia hơn, trông nó mềm mại và bay bướm hơn! (chắc tại e là girl )^^
Anyway, quyết định vẫn là ở số đông và e vẫn sẽ ủng hộ nhiệt tình ạ. hiii....;)

duy168
26-05-2012, 22:22
Thêm một mẫu để cả nhà lựa chọn nè. 3 chiếc xe tượng trưng cho 3 miền ( có đủ xế- ôm nhé ). Để tạo sự khác biệt và có gì đó riêng của chuyến đi này, tôi có thêm nick của chủ thớt vào phía dưới. Chữ đen nền cam hoặc chữ cam nền đen.
http://nm7.upanh.com/b6.s28.d3/77580d625914a826875b10cb41ba4447_45272097.xuyenvie tfreeway.jpg (http://www.upanh.com/xuyen_viet_freeway_upanh/v/bre63o1l8mh.htm)

Vừa off về xong. Thích cái hình này in sau áo nhưng mà bỏ chữ DHCG đi nha. Như thế nó cá nhân quá. Nếu không thì áo ai thì lấy nick của người đó.

dochanhv
26-05-2012, 22:25
Cho thôi, trong em khi dọc đường không nên gọi là thí.
Từ '' thí '' có nhiều nghĩa. Có thể là '' bố thí '' cho kẻ nghèo hèn(ý coi thường ). Có thể là '' thí dỗ '' mua chuộc người ấu trĩ.
Mình nói ở đây là ngữ cảnh thứ 2. Thí dỗ, lấy lòng thân thiện con trẻ.
Tôn trọng thì phải dùng từ : '' Mời '', '' biếu''....

phuongngoc
26-05-2012, 23:27
hu hu, Ta đang lần mò thì bắt được quả này. Ta thèm quá đi thôi. sau ngày 15 ta cũng có chuyến đi ĐBSCL, nhân thể làm chuyến xuyên Việt by máy bay, ô tô, tàu hỏa, ca nô, xe máy. Ta phải làm sao sao đây các mem phượt? cho ta bám đuôi xe với cho ta đỡ thèm. hu hu :((

Skull
26-05-2012, 23:42
Chào cả nhà. Mình gửi cả nhà nghị quyết off mới được thông qua tối nay như sau:

1) Về áo: áo màu cam, cổ và xéc măng màu đen; bên ngực trái là logo phượt + dòng chữ xuyên Việt; sau lưng là logo người đang cưỡi mô tô + Xuyên Việt 09-06-2012 màu xanh (về thiết kế áo cơ bản là thế, điểm nào chưa chuẩn các mem gióp ý thêm, cảm ơn)

2) Về đăng ký mua áo từ hôm nay ngày 26/05 đến ngày 29/05: ace mua thì đăng ký kích cỡ, số lượng cho Skull đồng thời chuyển khoản cho Skull luôn để Skull tổng hợp thông tin và chuyển tiền lại cho Chipdibui đặt áo.

3)Về chi tiêu chung của đoàn, chi ngày nào cuối ngày tất toán ngày đó, xăng xe xế ôm tự chia.
Các khoản chi tiêu ban đầu của đoàn mà một số ace đã chị đoàn sẽ đóng quỹ ban đầu và chuyển trả lại cho các ace đó.

Các ace đăng ký lấy áo chuyển khoản cho Skull theo thông tin sau:
Chủ tài khoản: NGUYỄN THỊ HOÀI HƯƠNG
Số tài khoản: 1251 0000 277 955
Ngân hàng thụ hưởng: BIDV – CN Đông Đô, Hà Nội
Khi đăng ký mua áo và chuyển khoản vui lòng nhắn tin or email cho Skull theo số ĐT: 0987 513 626; email: [email protected] vì skull không ol thường xuyên đc.

Hiện tại đã có các bạn sau đóng quỹ và đặt áo
Pác Dochanhhv: 2 áo, size L: 300k
Skull: 1 áo, size S: 300k
Pác Duy168: 1 áo size M: 300k
Kieuhungday: 1 áo seze L: 300k

Các ace thấy thông tin nào liên quan đến mình mà Skull viết chưa chuẩn thì comment để Skull sửa nhé.

Cảm ơn,

Skull
26-05-2012, 23:58
Dear pác Dochanhhv,

Em vừa check lại thông tin xếp xế ôm. Em được xếp làm ôm của pác, tuy nhiên qua thông tin trao đổi ở buổi off em thấy mình không đáp ứng được một số yêu cầu làm ôm của pác như: chụp hình, ghi chép lại thông tin các điểm dừng, vì vậy Skull mong có một ôm nào khác có chung sở thích với pác Dochanhhv đổi xế giúp Skull, cảm ơn nhiều.

Rất xin lỗi chủ thớt và pác Dochanhhv về rắc rối nhỏ này.

lambanghieu
27-05-2012, 00:01
Chúc mừng đã off xong. DHCG có báo cho mình biết là không đi off được nên mình cũng chẵng còn kênh nào off WC với các bạn. Mong tới ngày xuất phát của đoàn.

vuxuanthuy
27-05-2012, 00:13
Hơ, thế này là có thêm option rồi, bạn skull mà bơ vơ thì qua xe tớ, tớ với bạn thay nhau chạy :), tớ cũng đang bơ vơ

Skull
27-05-2012, 00:18
Dear Vuxuanthuy,

Thanks bạn, bạn có ra điều kiện j về ôm thì cho mìn biết luôn nhé, để mìn coi có phú hợp không?

Chuyến đi dài nên xế ôm phải ăn ý thì mới ổn phải không cả nhà :)

vuxuanthuy
27-05-2012, 00:30
Tớ cũng là con gái, o có điều kiện gì cả, chỉ cần có 2 người cho vui thôi, lúc nào cần thì đổi lái cho đỡ mệt thôi.

meohoangs3
27-05-2012, 02:04
123ừegergreger

duy168
27-05-2012, 11:13
@ vuxuanthuy
Mình xế đang ko có xe hôm trước có nói chuyện với bạn vuxuanthuy không biết thế nào nhỉ.
DHCG lại sắp cho mình ôm không có xe nên cũng không biết thế nào nữa. Haiz..................

duy168
27-05-2012, 11:17
hu hu, Ta đang lần mò thì bắt được quả này. Ta thèm quá đi thôi. sau ngày 15 ta cũng có chuyến đi ĐBSCL, nhân thể làm chuyến xuyên Việt by máy bay, ô tô, tàu hỏa, ca nô, xe máy. Ta phải làm sao sao đây các mem phượt? cho ta bám đuôi xe với cho ta đỡ thèm. hu hu :((

Thích thì bạn vẫn tham gia cùng đoàn được mà. Nhập đoàn từ bất khì đâu và đi tới đâu tùy thích ( với điều kiện bạn là xế) vì đoàn đang hiếm xế):D

donghanhcunggio
27-05-2012, 15:19
Tình hình là bạn vuthuthủy chỉ đi đến Dà Lạt thôi
Hiện tại xế vào:
1xe cua DHCG
1 xe DOCHANHV
1 xe TIENCHUNG (Dộc hành)
1 xe VUTHUTHUY(ĐẾN ĐÀ LẠT)
1 xe HUYEN THANH
1 xe TEGIENG (CHỈ HN - BMT)
Các ôm
Skull
Phung thu
Khang hanh
Kieuhungday
Xế ra:
1 xế giangteshi + hien hoavang dừng ở cực đông (2 bạn đã liên hệ với nhau rùi nhé ! )
1 xế huynh theanh SG-HN ( chiều ra bạn chở 1 bạn ra nhé )
Tình hình là vẫn đủ chỗ bà con an tâm nhé.
Bjo có 1 chuyên là bác DH cần có ôm ghi chép ôm nào giúp bác ấy đ vụ này k ?

giantenshi
27-05-2012, 22:57
Ôm ghi chép là sao bác???
Xác nhận là đi với hoavang từ đà lạt đến cực đông hoặc có thể là ra đà nẵng - hội an ( nếu đủ máu )
Nôn nóng được đi cùng các bác quá ,hẹn gặp vào ngày 16/6 vậy

vuxuanthuy
27-05-2012, 23:51
Ghi chép gì ạ? ghi chép tiền nong thì em có thể làm được, mọi khi em vẫn làm thủ quỹ.

dochanhv
28-05-2012, 02:26
Mình có thói quen ghi lại nhật ký hành trình. Ví dụ đi đến địa danh A hoặc ngã 3, ngã 4 B thì ghi tắt vào một cuốn sổ nhỏ. Sau này, về khớp với ảnh sẽ được nhật ký hoàn hảo của cả hành trình. Đi 1 mình thì dừng xe có mất thời gian 1 tý nhưng không ảnh hưởng tới mọi người như đi theo đoàn. Vì vậy, bạn ôm nào giúp mình việc ghi chép này thì ghép vớí mình. Rất đơn giản. Chỉ cần ghi tắt vài từ là xong.
Máy ảnh của mình gọn nhẹ, dễ sử dụng. Nếu bạn ôm vừa đi vừa chụp, hoặc quay clip đoàn đi thì càng tốt. Tất nhiên việc này chỉ cần khi đoàn đi trong đội hình đẹp.

Lưu Mai Mai
28-05-2012, 06:53
Mình có thói quen ghi lại nhật ký hành trình. Ví dụ đi đến địa danh A hoặc ngã 3, ngã 4 B thì ghi tắt vào một cuốn sổ nhỏ. Sau này, về khớp với ảnh sẽ được nhật ký hoàn hảo của cả hành trình. Đi 1 mình thì dừng xe có mất thời gian 1 tý nhưng không ảnh hưởng tới mọi người như đi theo đoàn. Vì vậy, bạn ôm nào giúp mình việc ghi chép này thì ghép vớí mình. Rất đơn giản. Chỉ cần ghi tắt vài từ là xong.
Máy ảnh của mình gọn nhẹ, dễ sử dụng. Nếu bạn ôm vừa đi vừa chụp, hoặc quay clip đoàn đi thì càng tốt. Tất nhiên việc này chỉ cần khi đoàn đi trong đội hình đẹp.

Anh ơi, anh có thể lấy máy ảnh chụp lại đồng hồ km lúc bắt đầu xuất phát, lúc đến các địa điểm dừng chân, vì đi đường đã khá lỉnh kỉnh đồ đạc rồi, phải cầm bút, giấy, sổ ghi chép lại thì ít người có đủ kiên nhẫn lém, hoặc nếu anh cẩn thận thì anh tự ghi chép luôn để đúng ý anh và ôm cũng không phải băn khoăn là được mà. :D

Còn việc chụp ảnh, ai cũng có ham mê riêng, có khi ai cũng mang máy ảnh theo, để đảm bảo an toàn thì tùy mọi người thích chụp lúc nào thì chụp, sao cho thời gian tốt nhất và an toàn cho cả xế lẫn ôm.

Các bác máy ai người đó chụp, sau khi đi về còn 1 buổi off để chia sẻ ảnh cho nhau.

Em vừa đi cung 722 về xong, thấy cung bác có mấy anh, chị em quen, em cũng gửi đôi lời cho mấy bạn của em. Các bác đừng giận nha nha. :D

chipchibui
28-05-2012, 08:19
Chào các bác.
Hiện tại em đang ở Hà Nội, các bác phượt nhà mềnh thấy có nói tới vụ đồng phục nên bác nào rảnh rôĩ thì cafe với em và cho em thông tin về đồng phục, em ở Hà Nội dự kiến tới tối này 28/5, trễ nhất tối mai 29/5 em vào lại sg. sdt của em :0983567840.
ah em ở khu vực Cầu Giấy.

Skull
28-05-2012, 10:45
Tính hình là Skull vẫn chưa thấy có ace nào đặt áo ngoài Skull pác Dochanhhv, bạn Hungkieuday và pác Duy168.

Còn ace nào đặt áo thì thông báo sớm để Skull liên lạc với bạn Chipdibui nhé.

Cảm ơn nhiều,

LINCOLN
28-05-2012, 11:03
Bác chủ Top cho hỏi chiều ra e chở ai được không ạ. Nếu tình hình lúc đó phải vậy thì e ra tay hỗ trợ thôi. Sau ngày 29 e sẽ trả lời chắc chắn tình hình cho chủ Top lun ha.
Cà nhà cho e hỏi vé tàu hỏa cho người và xe từ HN_SG là khoảng bao nhiêu vậy. Cảm ơn ạ.

chipchibui
28-05-2012, 11:13
http://www.otosaigon.com/forum/KIAFC-Xuy%C3%AAn-Vi%E1%BB%87t-2012-Nh%E1%BB%AFng-h%E1%BB%93i-%E1%BB%A9c-kh%C3%B3-qu%C3%AAn-m4520469.aspx
cho bác doc hang tham khao

chipchibui
28-05-2012, 11:15
Báo cáo các bác, đang off line với bác đochanhv yại Cầu Giấy Hà Nội.

LINCOLN
28-05-2012, 11:20
Bác chủ Top cho hỏi chiều ra e chở ai được không ạ. Nếu tình hình lúc đó phải vậy thì e ra tay hỗ trợ thôi. Sau ngày 29 e sẽ trả lời chắc chắn tình hình cho chủ Top lun ha.
Cà nhà cho e hỏi vé tàu hỏa cho người và xe từ HN_SG là khoảng bao nhiêu vậy. Mà xe và người có cùng lên tàu và cùng xuống tàu không các Bác. E định như vậy 0 thì cách khác ạ. Đa tạ.

donghanhcunggio
28-05-2012, 11:42
Cà nhà cho e hỏi vé tàu hỏa cho người và xe từ HN_SG là khoảng bao nhiêu vậy. Mà xe và người có cùng lên tàu và cùng xuống tàu không các Bác. E định như vậy 0 thì cách khác ạ. Đa tạ.

Sory bác ve tình hình khẩn cấp có 1 xế nữa là ban HUYEN THANH xin nghỉ vì phải làm đến 11/6 cơ mới đi được. Bjo tình hình khá khẩn cấp vì thiếu xế thật rồi. E chưa dám sắp xếp j cả ! E đã gọi bác TIENCHUNG mấy lần nhưng k thưa máy ! quả này hơi nguy đó !
Vụ xe cộ có bác nào bít báo giùm bác ấy đi !

Lưu Mai Mai
28-05-2012, 11:51
Sory bác ve tình hình khẩn cấp có 1 xế nữa là ban HUYEN THANH xin nghỉ vì phải làm đến 11/6 cơ mới đi được. Bjo tình hình khá khẩn cấp vì thiếu xế thật rồi. E chưa dám sắp xếp j cả ! E đã gọi bác TIENCHUNG mấy lần nhưng k thưa máy ! quả này hơi nguy đó !

Anh Chung chuyên đi độc hành xưa nay rồi anh ơi.

donghanhcunggio
28-05-2012, 12:00
oh vậy là k nhờ baccs ý đ rùi.
vụ này se phải tính lai đây điên đầu quá. Hic càng ngày càng phức tạp hơn e tưởng hic hic

dochanhv
28-05-2012, 12:44
Mình vừa gặp bác CHIPCHIBUI. Thay mặt a e trao đổi về mẫu áo theo tinh thần off hôm 26.
Cảm ơn tinh thần giúp đoàn của bác và ly cafe nữa.

kieuhungday
28-05-2012, 12:53
Chi Skull oi e dk 2 áo size L chị nhé. Thanks c.

khang hanh
28-05-2012, 13:28
Tính hình là Skull vẫn chưa thấy có ace nào đặt áo ngoài Skull pác Dochanhhv, bạn Hungkieuday và pác Duy168.

Còn ace nào đặt áo thì thông báo sớm để Skull liên lạc với bạn Chipdibui nhé.

Cảm ơn nhiều,

Cho mình đăng ký 2 chiếc size M nhé, mà nam với nữ là size khác nhau nhỉ? mình size M của nữ

Skull
28-05-2012, 13:44
@ Kieuhungday: Vậy là em đặt 2 áo thay vì 1 áo như trước đây đúng k?
Skull vừa mới liên lạc với pác Chipdibui, bác ấy bảo size áo thì để pác ấy làm việc lại với cty may xem có phân biệt nam với nữ không, rồi thông báo lại sau.
Vậy các ace đặt số lượng áo trước rồi chọn size sau nhé.

Trận trọng,

donghanhcunggio
28-05-2012, 13:55
Tình hình lại có bạn k thể đi đ nên tiếp tục update nè ! lo lắng tràn ngập !
Hiện tại xế vào:
1xe DHCG + Phung thu

1 xe DOCHANHV

1 xe TIENCHUNG (bác này mình alo và sms đề k thấy thưa máy chắc lại đi đâu rùi ! nhưng các bạn trong nhóm nói bác ấy toàn đi 1 mình có nghĩa là se k giup đ chăng ? ) dđ: 01639456868

1 xe VUTHUTHUY (ĐẾN ĐÀ LẠT)

1 xe TEGIENG (CHỈ HN - BMT) (đã về VN chưa vây?)

Các ôm
Skull
duy
Khang hanh
Kieuhungday

Xế ra:
1 xế giangteshi + hien hoavang dừng ở cực đông (2 bạn đã liên hệ với nhau rùi nhé ! )

1 xế huynh theanh xế SG - HN: [email protected] 0977 tám bảy 8998

Bjo có 1 chuyên là bác DH cần có ôm ghi chép ôm nào giúp bác ấy đ vụ này k ?

Những bạn mới báo rời đoàn vì lý do cá nhân:
freeway: Việc gia đình
huyenthanh: k thu cếp đ công việc phải chơ 11 mới xf đ
huyền: mới có quyết địh đi làm

tình hình bắt đầu thiếu xế và nhiều tình huống gay cấn chưa có cách giải quyết
Trong những ôm còn lại có bạn nào có xe số có thể mang theo đ k ? hoặc giả các bạn tìm thêm xế đ cũng tốt nhé.
Sory cả nhà vì sự bất tiện này !

giantenshi
28-05-2012, 16:34
Lưu mai mai mới đi 722 xong à ^.^ máu lửa vậy
Hic, cái khoảng ảnh là em hơi bị thích nhưng chỉ sợ lỉnh kỉnh và làm chậm đoàn nên có lẽ đoạn về lại sài gòn e mới chụp sau :) còn vừa đi vừa chụp có lẽ e làm ôm được nhưng e lại làm xế mất rồi bác à :(

giantenshi
28-05-2012, 16:41
Vậy là bắt đầu xuất hiện vấn đề à @.@ căng nhất là đi thì đủ mà đến lúc về lại thiếu xế là ôm chắc đu baga xe luôn quá .
Mình đặt gạch bê-tông cốt thép rồi nên cứ đoàn đi ngang sài gòn là mình nhập đoàn theo đến cực nam rồi ngược lại cực đông và nếu đủ khả năng thì lên Hội an :">

GIÀ MÀ GÂN
28-05-2012, 17:06
Theo mình thì các bạn nên dành ít thời gian tham quan ở những điểm còn thiếu sau đây:
1/ BẢN ĐÔN ở ĐAKLAK
2/Chợ nỗi CẦN THƠ ( chợ nầy phải đi lúc 4h AM) thuê tàu ở bến NINH KIỀU,(coi chừng bị bắt nạt giá nhé) chỉ đúng 250.000$ một chuyến trọn gói.bao gồm cả đi tham quan cầu treo
3/TỪ vũng tàu các bạn nên đi ĐÀ LẠT theo đường từ NGÃ 3 DẦU GIÂY ( đường nầy nhớ chạy đúng tốc độ nhé,CA bắt ghẹ lắm 24/24, nhớ phải mua bảo hiểm xe máy đấy). Vì chạy theo cung nầy các bạn được tham quan rừng QUỐC GIA CÁT TIÊN, THÁC DAM RY,2 danh thắng nầy đừng bỏ qua( chổ này ở huyện MADAGUI).Nói chung các bạn nên tăng thêm thời gian cho chuyến đi và cần nhiều ý kiến đóng góp hơn nữa.
Chúc các bạn một chuyến đi tốt đẹp.mình ở SG có thể tháp tùng vói các bạn từ SG đến CM.mình có 1 người bạn ở HN tên là SINH cùng đi chung với các bạn.

dochanhv
28-05-2012, 17:32
Theo mình thì các bạn nên dành ít thời gian tham quan ở những điểm còn thiếu sau đây:
1/ BẢN ĐÔN ở ĐAKLAK
2/Chợ nỗi CẦN THƠ ( chợ nầy phải đi lúc 4h AM) thuê tàu ở bến NINH KIỀU,(coi chừng bị bắt nạt giá nhé) chỉ đúng 250.000$ một chuyến trọn gói.bao gồm cả đi tham quan cầu treo
3/TỪ vũng tàu các bạn nên đi ĐÀ LẠT theo đường từ NGÃ 3 DẦU GIÂY ( đường nầy nhớ chạy đúng tốc độ nhé,CA bắt ghẹ lắm 24/24, nhớ phải mua bảo hiểm xe máy đấy). Vì chạy theo cung nầy các bạn được tham quan rừng QUỐC GIA CÁT TIÊN, THÁC DAM RY,2 danh thắng nầy đừng bỏ qua( chổ này ở huyện MADAGUI).Nói chung các bạn nên tăng thêm thời gian cho chuyến đi và cần nhiều ý kiến đóng góp hơn nữa.
Chúc các bạn một chuyến đi tốt đẹp.mình ở SG có thể tháp tùng vói các bạn từ SG đến CM.mình có 1 người bạn ở HN tên là SINH cùng đi chung với các bạn.
Em đây !
Cảm ơn anh phượt già đã nhiệt tình góp ý với các em. Anh bớt chút thời gian theo dõi topic còn hướng dẫn cho chúng em. Rất mong được cùng anh trên cung Sài gòn - Cà mau. Hẹn gặp tại Sài gòn.

Tegieng
28-05-2012, 19:20
Chào chủ thớt cùng mọi người, cho tui đăng ký 2 cái áo nam size M với. Ngày 1/6 mới về đến Vn. Cố gắng ra đến Hà Nội trong ngày 4/6, tiền áo + quỹ xin được đóng lúc đó luôn. Cho hỏi khi tới Hà Nội thì điện cho ai cà fê cà pháo là tiện nhất vậy ?

chipchibui
28-05-2012, 19:43
Chào chủ thớt cùng mọi người, cho tui đăng ký 2 cái áo nam size M với. Ngày 1/6 mới về đến Vn. Cố gắng ra đến Hà Nội trong ngày 4/6, tiền áo + quỹ xin được đóng lúc đó luôn. Cho hỏi khi tới Hà Nội thì điện cho ai cà fê cà pháo là tiện nhất vậy ?

Gọi cho bác dochanhv làm cốc bia là nhứt,

dochanhv
28-05-2012, 20:07
Khi nào tới HN gọi cho mình. 0984687134.
Tiền thì gọi cho SKULL@.

duy168
28-05-2012, 21:55
Trong những ôm còn lại có bạn nào có xe số có thể mang theo đ k ?

Tình hình là mìnhddaxx đăng kí làm xế từ đầu và sẵn sàng chở bất kì ôm nào. Nhưng tới ngày 25/4 thì xe và giấy tờ của mình không cánh nhưng vẫn bay đc và mình cũng ko thấy nó bay về nên làm cho đoàn gặp chút khó khăn. Vậy bạn ôm nào đi cả chặng và có xe có thể mang theo thì cho mình đi cùng đến lúc này thì mình làm ôm hay xế cũng được tất miễn là được đi cùng mọi người. Hy vọng chút khó khăn này của đoàn sớm được khắc phục.

giantenshi
28-05-2012, 22:01
Coi đến giờ thì chiều ra và vào túm lại vé khứ hồi về xế mỗi bác chủ và bác độc hành ... còn ôm thì khứ hồi thì đông quá. tính sao bây giờ các bác

kieuhungday
28-05-2012, 22:05
Úi. Em đăng kí 2 áo size L dành cho nữ chị Skull nhé.

kieuhungday
28-05-2012, 22:08
Em đang tích cực tìm xế giúp đoàn. Hi vọng dù chỉ mong manh cũng vẫn phải hi vọng.

Skull
28-05-2012, 22:48
Dear pác Tegieng,

Skull đã ghi nhận pác đặt 2 áo nam size M nhé.

donghanhcunggio
28-05-2012, 23:00
Hnay vừa gặp và nói chuyện với bạn vuthuthuy 1 bạn gái xinh sắn dễ thương, vui tính các bác nhé !
Vụ xế các b cùng giúp xem động viieen tinh thần nhé ! hy vong ! :GL

LeoDingo
29-05-2012, 01:21
Chào bác chủ thớt. Mình xin tham gia đoàn chặng từ SG-Huế được ko? Leo : 0902.534373 ,xế độc hành. Thanks

donghanhcunggio
29-05-2012, 06:26
Chào bác chủ thớt. Mình xin tham gia đoàn chặng từ SG-Huế được ko? Leo : 0902.534373 ,xế độc hành. Thanks

Rất sẵn lòng ! wellcome ! hiii

dochanhv
29-05-2012, 13:10
Thông báo !
Bạn CHIPCHIBUI đang bận. Bạn nào mua áo thì đăng ký ngay. Nhớ số lượng, số đo.
Bạn SKULL lên danh sách gửi cho CHIPCHIBUI để bạn ấy còn kịp thời gian giúp đoàn.

Huyen Thanh
29-05-2012, 13:23
Chào cả nhà ! Mình có đăng kí tham gia nhưng do cv bận nên nếu mọi người lùi ngày xuất phát sang 11/6 thì tốt quá