PDA

View Full Version : Du lịch bụi Malai - Sing 24-29/7/2012.

thenet
12-02-2012, 10:14
Hiện tại nhóm mình có 3 người (2 nữ 1 nam ) đã đặt được vé khứ hồi HN-KL 24-29/7/2012 (airasia) và 1 vé Sig-KL ngày 28/7. Có bạn nào lịch trình giống thế này hoặc có thể tham gia được thì cùng tham gia với bọn mình cho vui. Lịch trình dự kiến như sau:
_ Ngày 1(24/7): HN-KL từ sân bay về thẳng Malacka thuê khách sạn và lang thang ăn tối và thăm quan.
_ Ngày 2(25/7): Chơi ở Malacka buổi sáng đến trưa về KL chơi buổi tối ở đây.
_ Ngày 3(26/7): Sáng dậy sớm đi xếp hàng nhận vé lên tháp đôi chơi và lang thang ở KL
Khả năng(đang nghiên cứu) tối tìm phương tiện qua Sing trong đêm.
_ Ngày 4(27/7) Chơi và thăm quan ở Sing.
_ Ngày 5(28/9) Chơi ở Sing qua trưa ra sân lúc 16h để bay chuyến 18h10 (tigerairway) về KL và ngủ đêm ở sân bay để sán hôm sau về sớm chuyến 6h15 về HN.

Hiện nay còn sớm nên mình vẫn đang tham khảo các topic khác để lên lịch trình cho hợp lý hơn và book khách sạn khoảng 1 tháng trước khi đi.
Bạn nào có thể tham gia được thì tham gia cùng bọn mình cho vui nhé.

Thông tin liên lạc của mình: E:[email protected]
M:0912352104

snowy
13-02-2012, 02:56
chào bạn,
Dịp đó mình và 1 bạn nữa có lẽ 70% là sẽ đi Malay - Sing - Thailand (25/7-14/8). Nhưng mà lịch trình của bạn ngược hoàn toàn với mình, tiếc quá.
Thực ra, lịch trình của bạn có vẻ ko hợp lý ki bố trí đi các điểm hơi luẩn quẩn. Năm ngoái mình có đi rồi nên cũng biết chút nhưng cũng ko nhớ rõ lắm ,
Vì từ sân bay LCCT, Kulur Lumpur và Malacka nắm ở 2 đầu khác nhau, và Malacka là gần Sing.
Từ LCCT - Kulur Lumpur khoảng 1-1,5h.
LCCT - Malacka khoảng 2,5-3h. => Malaca - Kulur sẽ it nhất là 3-4h
Còn Từ Malacka - Singapore: 4-5h (vì bạn còn phải nhập cảnh qua đường bộ).
Lẽ ra bạn nên đi theo cung đường Sân bay LCCT - Malacka - Singapore - Kulur Lumpur - Hanoi sẽ hợp lý hơn. Lịch trình của bạn sẽ mất thời gian di chuyển nhiều quá, ko có nhiều thời gian đi chơi nhiều nơi.
Vì thế 15/2 này có đợt vế free của asia, các bạn nên săn vé Kulur-Sing để tiết kiệm tgian và đỡ mệt (có khi tiền chỉ bằng đi xe bus)
Anyway, chúc các bạn may mắn
Có gì giúp đựoc bạn mình rất sẵn lòng mình là Huyền, mail [email protected]
Dù thế nào cũng chúc bạn may mắn

thenet
13-02-2012, 09:01
chào bạn,
Dịp đó mình và 1 bạn nữa có lẽ 70% là sẽ đi Malay - Sing - Thailand (25/7-14/8). Nhưng mà lịch trình của bạn ngược hoàn toàn với mình, tiếc quá.
Thực ra, lịch trình của bạn có vẻ ko hợp lý ki bố trí đi các điểm hơi luẩn quẩn. Năm ngoái mình có đi rồi nên cũng biết chút nhưng cũng ko nhớ rõ lắm ,
Vì từ sân bay LCCT, Kulur Lumpur và Malacka nắm ở 2 đầu khác nhau, và Malacka là gần Sing.
Lẽ ra bạn nên đi theo cung đường Sân bay LCCT - Malacka - Singapore - Kulur Lumpur - Hanoi sẽ hợp lý hơn. Lịch trình của bạn sẽ mất thời gian di chuyển nhiều quá, ko có nhiều thời gian đi chơi nhiều nơi.
Vì thế 15/2 này có đợt vế free của asia, các bạn nên săn vé Kulur-Sing để tiết kiệm tgian và đỡ mệt (có khi tiền chỉ bằng đi xe bus)
Thanks bạn nhé vì thực ra cũng chưa đi lần nào nên mở topic sớm 1 phần để xin tư vấn. tớ sẽ tham khảo lịch trình của bạn tư vấn.

tudis_mr
13-02-2012, 13:33
Chi phí như thế nào nhỉ bạn?mình cũng đang hào hứng với chuyến đi này!

thenet
13-02-2012, 13:42
vé máy bay của 3 người chúng tớ thì đã mua xong rồi. trong chuyến đi ăn nghỉ và đi lại nội đia Malai-Sing trong mấy ngày tớ tạm tính khoảng 250-300$ 1 người.

snowy
14-02-2012, 13:44
Hôm nay mình tham khảo lại thông tin thì sorry bạn một chút về thời gian di chuyển ở Malay. Từ LCCT - Malacca là 2 tiếng.
Kulur Lumpur - Malacca cũng khoảng 2 tiếng thôi. Còn Malacca sang Singapore tầm 4 tiếng. => Kulur sang Singapore là 6 tiếng
Nên lịch trình của bạn nếu đã book vé máy bay như trên rồi thì bạn có thể đi theo lịch trình là:
Ngày 1 + 2: HN-KulurLumpur
Ngày 3: Malacca
Ngày 4+5: Singapore

thenet
17-02-2012, 14:22
Sao ko tu Sing ve HN luon ban nhi? hay la do k book duoc gia re?
Tớ không có kinh nghiệm nên hôm airasia bán vé rẻ HN-KL (100$ khứ hồi) nên tớ chỉ nghĩ đi ML. Book xong rồi mới tham khảo mọi người là qua cả Sing chơi nên thấy hơi tiếc. Vé từ Sing về ML tớ book đc là 2tr 3 người tính ra mua thẳng từ Sing về HN cũng thế thật. Thôi thì mình book vé rẻ thì phải chấp nhận thôi bạn ạ. Lần sau rút kinh nghiệm vậy. :D

thenet
23-02-2012, 10:08
Bạn nào tham gia cùng chúng tớ có thể bay thẳng từ Sing về Hà Nội luôn cũng được. Tính ra cũng không đắt hơn chúng tớ là mấy mà còn đỡ mệt.
Hôm nay tớ thấy airasia đang bán vé rẻ đó các bạn có thể đặt và đi cùng tụi tớ cho vui.

nhoccon8x
24-02-2012, 11:42
chào bạn,

Hi,

Mình cũng tính đi bụi 1 mình, nhưng k sắp xếp đc cv nên dự định tối 2/8 bay tới KUL, sáng hôm sau sẽ đi Penang hoặc đâu đó trong 3 ngày, nếu nhóm bạn ngày đó vẫn còn ở Malay thì contact đi chung cho vui nhé ;)

SocolaCat
10-04-2012, 19:01
Bạn Minhhuyen8446 đâu rồi! Híc. Liên lạc với bạn ấy khó quá :"( anh Ni ơi!

SocolaCat
15-05-2012, 12:09
Còn gần hai tháng nữa là đi rùi :D, nghĩ đến thấy vui thế