PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] 30/4 khám phá Cực Đông “tự túc A–Z” 28/4 ->1/5/2012

Pages : 1 [2]

Linh Nguyen Ngoc
22-02-2012, 13:30
Đối với người đi học thì không vấn đề gì. Còn người đi làm tà tà thả về sao được. Đã phải xin nghỉ phép ngày 2/5 rồi. Đi xong chắc về nghỉ việc luôn :D

Zụ gì nữa đây? phải nghỉ phép nữa hả?

bibinbinh
22-02-2012, 16:18
Zụ gì nữa đây? phải nghỉ phép nữa hả?

Mọi người đều đi làm vào ngày 2/5 mà. Có được nghỉ bù nghỉ biết gì đâu

conmacodon
22-02-2012, 19:55
http://www.mediafire.com/?mzd4njqizf0
Tặng mọi người đam mê phượt nè.

pila
22-02-2012, 21:01

Đang đọc sách, thú vị và cần thiết cho phượt tử

metalik
22-02-2012, 23:15

Ờ cái này đọc cũng khá thú vị, nhiều kiến thức hữu dụng lắm.

Linh Nguyen Ngoc
23-02-2012, 09:59
Mọi người đều đi làm vào ngày 2/5 mà. Có được nghỉ bù nghỉ biết gì đâu

Đi zì mà tới 5 ngày ghê zị, tình hình là mình chưa chắn phải đi vì nếu có nghỉ pép nha chủ thớt ơi! :|:|

Libra2012
23-02-2012, 16:21
Tài liệu cẩm nang "Sinh tồn" này có thể đặt lên những trang chính của phuot.vn, để anh chị em tham khảo. Rất hữu dụng.

observer
23-02-2012, 17:50
Xin hỏi các bác đi xe loại nào? và hình thức chạy như thế nào? tốc độ TB ra sao? mà thấy dự trù đi mất 15 tiếng thì kinh quá
Với kinh nghiệm bản thân em đi từ SG - NT thì như thế này:
* xuất phát: 5:00 AM
* đến Ngả Ba Dầu Giây (60KM): 6:00 Am
* ngừng lại ăn sáng - cà phê - đổ xăng...
* xuất phát từ Dầu Giây: 7:00.
* Đến PT : 11:00 Am
* Ngừng lại ăn trưa - cà phê - ngủ 1 giấc.
* Xuất phát từ PT: 13:00PM
* Đến Phan Rang: 14:30
* nghỉ 30 phút.
* Xuất phát từ Phan Rang: 15:00
* Đến Nha Trang: 17:00 PM
* Nghỉ 30 phút
* Xuất phát từ NT: 17:30 PM
* Đến Vịnh Vân Phong: 18:30PM.
Nếu trừ thời gian nghỉ thì cũng không quá 12 tiếng di chuyển đâu bác ạ.
Từ đây các bác có thể nghỉ ngơi tại các KS quanh vịnh giá rất tốt và phòng ốc vệ sinh.
Ngày hôm sau các bác có thể chạy thẳng ra Hải đăng từ sơm bằng xe motor mà ngắm bình minh được.
Nếu lúc đó 18:30 - 19:00PM các bác còn sung thì cứ thẳng ra Hải đăng - mất khoảng 1:30' vì trời tối.
Vấn đề các bác cần là đi tốc độ đều với tốc độ TB 50 - 60KM/H là OK.
Chúc các bác có một chuyến đi thú vị.
Em tạm gát cái đam mê này một thời gian. Thèm và nhớ các cung đường lắm.

metalik
24-02-2012, 21:46
Thời gian vẫn còn nhiều, bác nào có ý kiến về lịch trình thì cứ mạnh dạn đề xuất nhé! Mọi người cùng cân nhắc và thống nhất sao cho cả làng đều vui. Mình thấy còn nhiều bác k hài lòng nhưng sao chẳng thấy thảo luận gì??

Theo như bác observer nói ở trên, mình xin mạnh dạn chém trước, nếu nhiều bạn lo đi xuyên đêm k an toàn thì ta có thể xuất phát vào khoảng 4h sáng ngày 28/4, mấy ngày sau đó vẫn như lịch trình cũ. Còn zụ xin nghỉ phép 2/5 với các bác đi làm, nếu khó khăn quá thì ta có thể rút lại một ngày.

observer
24-02-2012, 23:04
Em xin góp thêm vài ý kiến linh tinh - các bác xem xét.

* Để tiện kiểm soát thời gian & cung đường đi - các bác có thể chọn 150 - 200KM thì dừng lại nghỉ ngơi (nếu đi các lọai xe từ 250cc trở lên) - trường hợp có Exciter, Attila, Vespa hoặc nói chung có xe tay ga thì 100 - 150KM dừng để đổ xăng là OK - như vậy các bác có thể định trước một vài điểm tập trung trên lộ trình cho các thành viên nhỡ bị lạc đoàn có điểm dừng lại chờ (nếu chạy trước) hoặc mốc đến (nếu tuột lại sau) mà tập trung.
* Nếu các bác định nghỉ đêm đầu tại vịnh Vân Phong, các bác có thể đến làng chài Vạn Giã đễ thuê phòng, phòng khoảng 100K/đêm - 2 giường có máy lạnh - ở đấy có quán cà phê cũng hay lắm.
* Nếu các bác rành đường thì nên theo đường đi dọc biển - không theo QL.1 - đường tốt - đẹp - vắng xe - không Hugo - có thể chạy một mạch từ Cam Ranh - NT nhanh chóng.
Vài góp ý gửi các bác.
Cám ơn các bác đã đọc.

hoadaquy
25-02-2012, 22:04
Thời gian vẫn còn nhiều, bác nào có ý kiến về lịch trình thì cứ mạnh dạn đề xuất nhé! Mọi người cùng cân nhắc và thống nhất sao cho cả làng đều vui. Mình thấy còn nhiều bác k hài lòng nhưng sao chẳng thấy thảo luận gì??

Theo như bác observer nói ở trên, mình xin mạnh dạn chém trước, nếu nhiều bạn lo đi xuyên đêm k an toàn thì ta có thể xuất phát vào khoảng 4h sáng ngày 28/4, mấy ngày sau đó vẫn như lịch trình cũ. Còn zụ xin nghỉ phép 2/5 với các bác đi làm, nếu khó khăn quá thì ta có thể rút lại một ngày.

Mình đồng ý với cái đề xuất này nè, mình thực sự rất muốn đi Cực đông nhưng đi xe máy buổi tối rất nguy hiểm nhất là hầu hết mọi người đều không quen thức đêm chạy xe, sáng hôm sau lại tiếp tục chạy xe nữa nên không đảm bảo tỉnh táo, an toàn là trên hết.
Còn việc nghỉ thêm 1 ngày thì cũng hơi bất tiện cho một số người vì không phải ai cũng dễ dàng nghỉ phép sau 1 kỳ nghỉ dài,có người đăng ký đi chuyến này vì lịch trình ban đầu là không phải xin nghỉ phép , hoặc nếu có thể chủ thớt chia thành 2 nhóm: nhóm về trước - nhóm về sau (dành cho những người không nghỉ phép được) (thống kê xem bao nhiêu người muốn nghỉ 1 ngày - bao nhiêu người không muốn nghỉ)
Mỗi người một ý, để làm vừa lòng tất cả thì rất khó, cá nhân mình nghĩ bạn chủ thớt cân nhắc rồi chốt lại cái lịch, ai có thể sắp xếp được thì tham gia, không thì hẹn lần sau...

chanhchanhcongtu
25-02-2012, 23:36
Mình đồng ý với cái đề xuất này nè, mình thực sự rất muốn đi Cực đông nhưng đi xe máy buổi tối rất nguy hiểm nhất là hầu hết mọi người đều không quen thức đêm chạy xe, sáng hôm sau lại tiếp tục chạy xe nữa nên không đảm bảo tỉnh táo, an toàn là trên hết.
Còn việc nghỉ thêm 1 ngày thì cũng hơi bất tiện cho một số người vì không phải ai cũng dễ dàng nghỉ phép sau 1 kỳ nghỉ dài,có người đăng ký đi chuyến này vì lịch trình ban đầu là không phải xin nghỉ phép , hoặc nếu có thể chủ thớt chia thành 2 nhóm: nhóm về trước - nhóm về sau (dành cho những người không nghỉ phép được) (thống kê xem bao nhiêu người muốn nghỉ 1 ngày - bao nhiêu người không muốn nghỉ)
Mỗi người một ý, để làm vừa lòng tất cả thì rất khó, cá nhân mình nghĩ bạn chủ thớt cân nhắc rồi chốt lại cái lịch, ai có thể sắp xếp được thì tham gia, không thì hẹn lần sau...

Hôm trước vừa mới nói với bác Hòa và bác Đạt là có thể em sẽ về trước đoàn ngày 1/5, nên chắc có lẽ sẽ chia hai tốp và em xung phong dẫn nhóm về SG ngày 1/5!
Thật ra thì lịch trình đầu tiên em không có chọn thời gian xuất phát, mà chỉ nói là xuất phát vào sáng 28/4, nên buổi off đầu tiên do chị Phương không đi và một số người đi trễ nên tạm thời thời thông qua lịch trình thứ 2 này theo số đông:)! Chỉ là tạm thời thôi, hôm leo Bà Đen sẽ có nhiều thời gian hơn để bàn về chuyện này! Hy vọng mọi người đi dủ!
Em rất tâm đắc câu "...ai có thể sắp xếp được thì tham gia, không thì hẹn lần sau..." của chị!:L Nhưng sẽ có gắng làm vừa lòng tất cả mọi người, không nhiều thì ít cũng được!;)

pila
25-02-2012, 23:36
Xin hỏi các bác đi xe loại nào? và hình thức chạy như thế nào? tốc độ TB ra sao? mà thấy dự trù đi mất 15 tiếng thì kinh quá
Với kinh nghiệm bản thân em đi từ SG - NT thì như thế này:
* xuất phát: 5:00 AM
* đến Ngả Ba Dầu Giây (60KM): 6:00 Am
* ngừng lại ăn sáng - cà phê - đổ xăng...
* xuất phát từ Dầu Giây: 7:00.
* Đến PT : 11:00 Am
* Ngừng lại ăn trưa - cà phê - ngủ 1 giấc.
* Xuất phát từ PT: 13:00PM
* Đến Phan Rang: 14:30
* nghỉ 30 phút.
* Xuất phát từ Phan Rang: 15:00
* Đến Nha Trang: 17:00 PM
* Nghỉ 30 phút
* Xuất phát từ NT: 17:30 PM
* Đến Vịnh Vân Phong: 18:30PM.
Nếu trừ thời gian nghỉ thì cũng không quá 12 tiếng di chuyển đâu bác ạ.
Từ đây các bác có thể nghỉ ngơi tại các KS quanh vịnh giá rất tốt và phòng ốc vệ sinh.
Ngày hôm sau các bác có thể chạy thẳng ra Hải đăng từ sơm bằng xe motor mà ngắm bình minh được.
Nếu lúc đó 18:30 - 19:00PM các bác còn sung thì cứ thẳng ra Hải đăng - mất khoảng 1:30' vì trời tối.
Vấn đề các bác cần là đi tốc độ đều với tốc độ TB 50 - 60KM/H là OK.
Chúc các bác có một chuyến đi thú vị.
Em tạm gát cái đam mê này một thời gian. Thèm và nhớ các cung đường lắm.

Hi bạn,

Bạn chạy với tốc độ quá khủng, nếu bạn nói đi từ SG thì ai cũng hình dung là bạn xuất phát từ ngã 4 hàng Xanh. Đo sơ sơ thì Hàng Xanh-Dầu Dây = 60km mà trong vòng 1h

Đây là tour đi theo team mà bạn, ko thể chạy kiểu đi solo dc. Bạn có tin mình chạy từ Biên Hòa-Phan Thiết = 150km trong vog 2h30' không???

Nếu đi theo team mà tới Dầu Dây trong 1h mình nghĩ chắc là team này có moto dẫn đường và dòng nào cũng trên 125cm3

mickeychu
26-02-2012, 10:45
Mình cũng lo lắng về việc chạy xe đêm (đặc biệt là chị em phụ nữ), nhưng mà nghe một số người nói là ko lo, tay lái cứng. Vậy thì đi cũng chia thành 2 luôn. Ai ko đi xe máy đêm được thì có thể đón xe khách ra nha trang trước rồi thua xe máy nhập đoàn với mọi người.

observer
26-02-2012, 11:10
Chào bạn,
Tôi chạy xe 250cc bạn à - hơn nữa tốc độ cũng chẳng có gì mà khủng hết và cũng chẳng có Motor mở đường đâu - vấn đề ở đây là bạn tính toán và chạy tốc độ TB 50 - 60KM/H là được - đương nhiên có lúc bạn sẽ chạy 80 - 90 - thậm chí 100KM/H (khi ở những đoạn đường trống vắng) và 30 4-0KM/H khi đường đông xe hoặc có Hugo - theo tôi chạy nhanh không phải là hay - chạy được tốc độ đều mới đáng nể bạn ơi - thử tính gọn thôi - SG - NT = 450KM mà bạn đi tốc độ TB 30 -KM/H thì bạn mệt là chắc- tôi xin nhấn mạnh là tốc độ Trung Bình. còn từ BH đến PT mà bạn chạy 2h30' là bạn giỏi - tôi chỉ dám tính từ Dầu Giây mà thôi vì từ Dầu Giây - PT còn 140KM - Tôi cũng đi team nhiều - thông thường SG - Dầu Giây mất TB 1H:00 (đương nhiên có xê dịch 10 - 15') nên nói gọn 1:00 là vậy thôi.
Hy vọng có dịp nào đó chúng ta cùng đi nhá.
Trân trọng.

bibinbinh
26-02-2012, 11:11
Hôm trước vừa mới nói với bác Hòa và bác Đạt là có thể em sẽ về trước đoàn ngày 1/5, nên chắc có lẽ sẽ chia hai tốp và em xung phong dẫn nhóm về SG ngày 1/5!
Thật ra thì lịch trình đầu tiên em không có chọn thời gian xuất phát, mà chỉ nói là xuất phát vào sáng 28/4, nên buổi off đầu tiên do chị Phương không đi và một số người đi trễ nên tạm thời thời thông qua lịch trình thứ 2 này theo số đông:)! Chỉ là tạm thời thôi, hôm leo Bà Đen sẽ có nhiều thời gian hơn để bàn về chuyện này! Hy vọng mọi người đi dủ!
Em rất tâm đắc câu "...ai có thể sắp xếp được thì tham gia, không thì hẹn lần sau..." của chị!:L Nhưng sẽ có gắng làm vừa lòng tất cả mọi người, không nhiều thì ít cũng được!;)

Như vậy thì còn gì thú vị nữa. Chủ thớt lập cái topic này thì mọi người phải theo chủ thớt chứ. Chủ thớt lên lịch trình mà chủ thớt không tham gia hết hành trình. Haizzz...

bibinbinh
26-02-2012, 11:15
Mình cũng lo lắng về việc chạy xe đêm (đặc biệt là chị em phụ nữ), nhưng mà nghe một số người nói là ko lo, tay lái cứng. Vậy thì đi cũng chia thành 2 luôn. Ai ko đi xe máy đêm được thì có thể đón xe khách ra nha trang trước rồi thua xe máy nhập đoàn với mọi người.

Mình cũng không đồng ý với việc chạy xe đêm hôm khuya khoắt. Còn việc chia ra 2 nhóm: đi xe khách và xe máy mình hoàn toàn không đồng ý. Vì chúng ta là một team mà.

metalik
26-02-2012, 12:10
Mình thì thấy đi team, tính tốc độ TB thì khoảng 50km/h là được, tất nhiên là đúng như bác observer nói, có đoạn chạy 30km/h, có đoạn chạy được 70km/h, và đi đông xe thì rất khó chạy được 80. Còn chuyện người về trước người về sau, người đi bus người xe máy thì tinh thần chung vẫn là : ĐỒNG CAM CỘNG KHỔ, tuy nhiên vẫn phải tùy tình hình, sức lực và quỹ thời gian của mỗi người nữa, nên cũng khó.

Nhưng dù sao đi nữa, vẫn mong mọi người cùng thống nhất 1 lịch trình duy nhất cho cả team, nhưng tình hình này có vẻ hơi khó nhỉ.

observer
26-02-2012, 13:56
Không biết các bác có thường hay Phượt bằng xe gắn máy chung với nhau nhiều hay chưa - em xin góp một ít kinh nghiệm đi theo Team -có thể các bác biết hết rồi nhưng xin thứ lỗi - để các bác mới tham gia có thêm chút thông tin mà yên tâm gia nhập team đi trên đường.
Về phương pháp đi Team, chúng ta cần thiết:
- có 1 team leader: người này không cần phải Chief của đoàn - nhưng cần thông thuộc đường đi - kiểm soát được tốc độ bản thân - không để bị say tốc độ - xe mạnh (cc càng lớn càng tốt).
- chốt đoàn: xe mạnh - luôn luôn tỉnh táo trong kiểm soát tốc độ của đoàn và các thành viên - thuộc đường đi - cc càng lớn càng tốt .
- Nên có bộ đàm - càng nhiều càng tốt.
- các thành viên nên được thông báo vị trí xe di chuyển của mình trong đoàn (vị trí 2 . 3 , 4...) - các thành viên khi di chuyển chỉ cần nhớ đồng đội phía trước là ai và phía sau là ai (TD: vi trí của bạn là số 5 bạn chỉ cần nhớ 4 là ai và số 6 là ai).
- các thành viên tuyệt đối không tự ý vượt đồng đội bất cứ trường hợp nào (chỉ vượt khi đồng đội ra hiệu cho vượt).
- khi di chuyển cố gắng giử khoảng cách 2' (2 giây) tốc độ đang chạy đối với đồng đội phía trước.
- khi di chuyển các bác hảy chạy như thế nào mà hình ảnh của đồng đội phía trước luôn xuất hiện trên gương chiếu hậu của xe đồng đội phía trước.
- khi ra khỏi khu vực đông người và tốc độ từ > 60 KM/H hảy chạy so le - từ 1 hàng thành 2 hàng (như vậy lúc đó bạn sẽ thấy đồng đội cách bạn 2 số - còn đồng đội cách bạn một số sẽ ở vị trí bên trái hoặc bên phải phía trước của bạn, tùy theo vị trí tách đội hình sole)
- ngoài ra khi đi đường trường các bác nên mở đèn xe - để dể tìm đồng đội - giữ bình điện xe không bị over charge.
- trước khi đi các thành viên nên biết trước lộ trình - điểm dừng trên đường.
- trước khi khởi hành tất cả các xe đều phải được đổ đầy bình - cùng dừng đổ xăng - cùng xuất phát.
Góp ý với các bác vài dòng - cám ơn các bác đã đọc.

chanhchanhcongtu
26-02-2012, 14:22

Mình cũng không đồng ý với việc chạy xe đêm hôm khuya khoắt. Còn việc chia ra 2 nhóm: đi xe khách và xe máy mình hoàn toàn không đồng ý. Vì chúng ta là một team mà.
Việc này cũng có nói hôm trước rồi! ai cảm thấy không đi được xe máy thì có thể theo anh Hòa và một số người khác đi xe khách ra NT, rồi chờ xế đến đón không phải thuê xe, vì đã bắt cặp xế ôm rồi mà!

Như vậy thì còn gì thú vị nữa. Chủ thớt lập cái topic này thì mọi người phải theo chủ thớt chứ. Chủ thớt lên lịch trình mà chủ thớt không tham gia hết hành trình. Haizzz...
:D Về lịch trình ngày 2/5 rất dễ, chỉ có nhảy lên xe và đi thôi nên ai cũng có thể đi được! Do mình và một số bạn không thể nghỉ ngày 2/5 nên đành bất khả kháng mà quay về trước thôi!:D

Hi bạn,

Bạn chạy với tốc độ quá khủng, nếu bạn nói đi từ SG thì ai cũng hình dung là bạn xuất phát từ ngã 4 hàng Xanh. Đo sơ sơ thì Hàng Xanh-Dầu Dây = 60km mà trong vòng 1h

Đây là tour đi theo team mà bạn, ko thể chạy kiểu đi solo dc. Bạn có tin mình chạy từ Biên Hòa-Phan Thiết = 150km trong vog 2h30' không???

Nếu đi theo team mà tới Dầu Dây trong 1h mình nghĩ chắc là team này có moto dẫn đường và dòng nào cũng trên 125cm3

Chào bạn,
Tôi chạy xe 250cc bạn à - hơn nữa tốc độ cũng chẳng có gì mà khủng hết và cũng chẳng có Motor mở đường đâu - vấn đề ở đây là bạn tính toán và chạy tốc độ TB 50 - 60KM/H là được - đương nhiên có lúc bạn sẽ chạy 80 - 90 - thậm chí 100KM/H (khi ở những đoạn đường trống vắng) và 30 4-0KM/H khi đường đông xe hoặc có Hugo - theo tôi chạy nhanh không phải là hay - chạy được tốc độ đều mới đáng nể bạn ơi - thử tính gọn thôi - SG - NT = 450KM mà bạn đi tốc độ TB 30 -KM/H thì bạn mệt là chắc- tôi xin nhấn mạnh là tốc độ Trung Bình. còn từ BH đến PT mà bạn chạy 2h30' là bạn giỏi - tôi chỉ dám tính từ Dầu Giây mà thôi vì từ Dầu Giây - PT còn 140KM - Tôi cũng đi team nhiều - thông thường SG - Dầu Giây mất TB 1H:00 (đương nhiên có xê dịch 10 - 15') nên nói gọn 1:00 là vậy thôi.
Hy vọng có dịp nào đó chúng ta cùng đi nhá.
Trân trọng.

Mình thì thấy đi team, tính tốc độ TB thì khoảng 50km/h là được, tất nhiên là đúng như bác observer nói, có đoạn chạy 30km/h, có đoạn chạy được 70km/h, và đi đông xe thì rất khó chạy được 80. Còn chuyện người về trước người về sau, người đi bus người xe máy thì tinh thần chung vẫn là : ĐỒNG CAM CỘNG KHỔ, tuy nhiên vẫn phải tùy tình hình, sức lực và quỹ thời gian của mỗi người nữa, nên cũng khó.

Nhưng dù sao đi nữa, vẫn mong mọi người cùng thống nhất 1 lịch trình duy nhất cho cả team, nhưng tình hình này có vẻ hơi khó nhỉ.

Về thời gian chạy xe thì em thấy bác observer hơi chi li quá vì em có kéo dãn thời gian ra để mọi người thoãi mái về thời gian cho việc nghỉ ngơi cũng như chạy ở tốc độ vừa phải để đỡ mất sức. Nên các bác không cần phải tranh cãi vấn đề này đâu, vì lịch trình thì cũng là trên giấy mà thôi, ra ngoài thì nó sẽ khác, nên tính dư cho chắc ăn các bác ạh! Dù sao cũng cảm ơn bác observer đã góp ý nhé!

pila
26-02-2012, 20:07
Hi all,

Về việc dẫn team theo mình thì leader nên nhờ ng có KN dẫn vs phân công.

Về việc di chuyển ngày hay đêm thì đều có những thú vị riêng và nguy hiểm riêng.

Đi ngày thì vào khu vực dân cư lo tránh xe máy ng dân, lo né xe to. Ra ngoài khu dân cư thì lo né xe to.

Đi đêm thì ngại nhất khoản chiếu sáng vs tránh xe to, nhưng dc cái mình đi theo team và sát nhau thì cũng đỡ hơn là solo trong đêm.

Mình thấy trong phuot.vn cũng khá nhiều team đi xuyên đêm đó chứ, bên hoangtuden thì có lẽ đi đêm nhiều hơn.

Hy vọng đến ngày thu xếp dc đu theo đoàn, vì điều ngại nhất đó là kéo time đến hết ngày 2/5. Nếu có 1 team về trc vào ngày 1/5 (tới SG trc 12h đêm 1/5 để 2/5 đi làm) thì cũng bớt lo phải thất lỗi với team vì tội bỏ về ngang xương

spidertk
27-02-2012, 12:56
Hello cả nhà. Từ hum bữa quăng gạch tới giờ mình chưa comment cũng như không đi off cùng mọi người được, nhưng mình vẫn theo dõi topic này.
Thấy mọi người thảo luận dữ quá và có cảm giác có vài bạn chưa đọc kỹ ý muốn của bạn chủ thớt mà đã vội quăng gạch rồi. Bạn Việt nên xác định lại cho mọi người mục đích của chuyến đi này là "hành xác từ A tới Z" thì đúng hơn chứ nhỉ? Hehehe :D Và ngay cả lúc Việt đăng topic cũng chỉ muốn khoảng 10 thôi là đủ, nhưng do các bạn đăng ký quá đông và Việt cũng không nỡ từ chối ( vì chúng ta đều là dân phượt mà, chỉ mong thỏa đam mê thôi) nên số lượng đội lên quá đông, chính vì thế làm thế nào để thỏa mãn được từng ấy con người là rất khó. Chính vì vậy theo mình Việt nên cân nhắc lại mục đích chính của đoàn mình ( A -> Z) mà từ đó dễ dàng quyết định hơn. Có thể từ chối những bạn nào không đáp ứng được mục đích của Việt nếu thấy cần thiết.
Thật ra bản thân mình khi đăng ký, đầu tiên chính là vì lý do "thích hành xác" như các bạn chứ cũng không quan tâm nhiều đến độ nổi tiếng hay vẻ đẹp của Cực Đông, mà chỉ coi noi đó như một thử thách dành cho mình thôi. Còn cảnh đẹp hay những thứ khác chỉ xếp sau, dù cũng rất hấp dẫn mình :D Mình tin rằng một vài bạn trong topic này cũng hiểu cái sự sung sướng khi chinh phục thành công một chuyến đi nào đó và vượt qua được bản thân mình ( ví dụ có một vài bạn đã leo Ma Thiên Lãnh rồi này). Vì thế theo ý mình là các bạn nên xác định dám chơi dám chịu, và khi chơi thì chơi hết mình đừng có ngại khó hén. Như vậy sẽ dễ dàng lên kế hoạch hơn.
Cũng chính vì mình thích hành xác, nên về các vấn đề mà mọi người đang bàn thì mình xin đưa ra mong muốn của mình như sau: :))
1. Mình thích đi xe máy cả đi và về, và khỏi hành vào 10 tối 27/4
2. Nếu sung thì chơi luôn tới ngày 2/5 mới về ( bạn nào máu thì có mình làm đồng hành rồi đó hén keke)
3. Nên tiết kiệm chi phí tối đa và ăn bụi ngủ lều nhiều hết mức có thể ( mình rất thích kiểu này dù nó không được no và ngủ không được ấm cho lắm)
4. Liều thì liều nhưng vẫn phải chuẩn bị kế hoạch kỹ càng nhằm đảm bảo hành trình trơn tru, trọn vẹn. => chính vì vậy mình có đề nghị bạn chủ thớt nên xem lại mục đích "hành xác" của chuyến đi là từ đầu tới cuối chứ không phải chi là băng sa mạc cát ở cực Đông nhé, có thể loại bớt vài bạn không thể tham gia cùng đoàn nếu bất đắc dĩ lắm nghen.
Cuối cùng mình thấy nhóm mình có rất nhiều bạn có máu hành xác, điển hình là anh Đạt metalik chẳng hạn. Nên hy vọng các bạn hạ quyết tâm "chinh phục Cực Đông từ A -> Z" để tất cả có thể có được trải nghiêm tuyệt vời nhé. Hihi.
Chúc các bạn 1 tuần vui vẻ và thành công. :D

Libra2012
27-02-2012, 17:32
Bác chủ thớt xếp mình với bác Khải chung xe là hạp rồi đấy, tớ cũng join đến hết ngày 2/5 :))
Mọi người cứ chuẩn bị tốt nhất về tinh thần, sức khỏe để enjoy an toàn và happy nhé.

chanhchanhcongtu
27-02-2012, 18:11
Quái lạ, tại sao diễn đàn mềnh không có nút "Love" nhể!:L

Bác chủ thớt xếp mình với bác Khải chung xe là hạp rồi đấy, tớ cũng join đến hết ngày 2/5 :))
Mọi người cứ chuẩn bị tốt nhất về tinh thần, sức khỏe để enjoy an toàn và happy nhé.
Bác nhượng bác ý lại cho em đi! Bao nhiêu em cũng chịu!(wait)

metalik
27-02-2012, 22:20
Ôi sao tự nhiên nút thank - like lại k ăn thế này. Bác này chỉ được cái...nói đúng, hơ hơ hơ. Chú Việt nghiền ngẫm từng câu từng chữ của bác ấy nhé!!!:D

Libra2012
28-02-2012, 00:08
Bác nhượng bác ý lại cho em đi! Bao nhiêu em cũng chịu!(wait)
Dám để ý "bồ" của anh hả. Cưng là người đến sau rồi :LL

Mùa Thu Nhỏ
28-02-2012, 11:33
Đoàn mình giờ đăng ký thêm có được không ạ?

ngoc_hoa_89
28-02-2012, 13:37
Hi mọi người,

Đường đi ra Bãi Na bao nhiêu cây nhỉ? Nếu quãng đường quá dài và mệt (hơn 15km) thì theo mình cả mang gà và mì gói đều bất tiện. Mì gói thì sẽ không cung cấp đủ năng lượng, gà thì sẽ rất mất thời gian để mần thịt... Mình đề nghị hoặc sẽ mua thịt bò hoặc heo, đến đó chỉ việc xẻo ra từng miếng nhỏ rồi nướng BBQ thôi, mọi người thấy sao. Còn về 3l nước/người cho 2 ngày thì sẽ không thể nào đủ. Vừa rồi đi Nam Cát Tiên đoàn Hungvip, với quãng đường rừng chỉ mới gần 12km trong vòng 5 hours mà mình đã tu sạch 3l nước!!!! Đi mệt có thể không ăn, nhưng thiếu nước chỉ có chết mà thôi

Kenvin Thái
29-02-2012, 22:26
Hi All

Trước tiên cho mình sorry mọi người trong team nhé. Vì công việc có vài thay đổi nên trong thời gian này mình ko tham gia cùng team được. Mong mọi người thông cảm nhé :(

Đã sắp tới sắp lui nhưng cũng đành bó tay ko xin phép được nhiều ngày để Join .... Việt em kiếm 1 xế để thay vào chỗ anh nhé. Tiếc quá cung này anh cũng rất muốn đi nhưng đành lỡ hẹn .... haizzzz Vì vẫn còn time 2 tháng nếu có thể đi được trong thời gian đó Mình sẽ bôk vé đi xe Phuơng Trang ra và nhập đoàn mình ngoài đó ... Hy vọng vậy :(

Sorry ku Việt và mọi người nhé

nguoibuongio11
29-02-2012, 23:07
Hi all,
Mình thấy hâm mộ những member này thật, đây quả là chuyến đi hành xác hoàn toàn. Nó sẽ vắt kiệt sức tất cả mọi thành viên và còn hơn thế nữa. Hy vọng là những người tham gia đã từng đi cung này. Có vẻ như chủ topic khi đưa ra cung này cũng chưa từng đi xe máy cung SG-DM và cũng chưa từng đặt chân đến Mũi Đôi.
Đây chỉ là suy nghĩ của cá nhân mình. Trước hết hoàn toàn xin lỗi chủ thớt và hy vọng là nhận định của mình bị sai.
Chúc mọi người có những chuyến đi thú vị,
Nguoibuongio

metalik
29-02-2012, 23:14
Hi All

Trước tiên cho mình sorry mọi người trong team nhé. Vì công việc có vài thay đổi nên trong thời gian này mình ko tham gia cùng team được. Mong mọi người thông cảm nhé :(

Đã sắp tới sắp lui nhưng cũng đành bó tay ko xin phép được nhiều ngày để Join .... Việt em kiếm 1 xế để thay vào chỗ anh nhé. Tiếc quá cung này anh cũng rất muốn đi nhưng đành lỡ hẹn .... haizzzz Vì vẫn còn time 2 tháng nếu có thể đi được trong thời gian đó Mình sẽ bôk vé đi xe Phuơng Trang ra và nhập đoàn mình ngoài đó ... Hy vọng vậy :(

Sao vầy nè??? Sao lại ra cớ sự này hở bác Kenvin :(( Mà thôi, e hiểu vì biết bác rất máu, hi vọng đến phút chót bác vẫn sắp xếp để tham gia với đoàn. Lót dép hóng tin vậy!!

Hi all,
Mình thấy hâm mộ những member này thật, đây quả là chuyến đi hành xác hoàn toàn. Nó sẽ vắt kiệt sức tất cả mọi thành viên và còn hơn thế nữa. Hy vọng là những người tham gia đã từng đi cung này. Có vẻ như chủ topic khi đưa ra cung này cũng chưa từng đi xe máy cung SG-DM và cũng chưa từng đặt chân đến Mũi Đôi.
Đây chỉ là suy nghĩ của cá nhân mình. Trước hết hoàn toàn xin lỗi chủ thớt và hy vọng là nhận định của mình bị sai.
Nguoibuongio

Trong đoàn có bạn Linh đã từng đi cung này rồi, nhưng đợt đó hình như bạn ấy đi xe khách thì phải. Nói chung e thấy chả sao cả, chưa đi chưa biết thì đi rồi sẽ biết, ai cũng phải có lần đầu tiên chứ bác, chứ mấy lão làng cũng phải trải qua lần đầu tiên như thế này thôi, e nghĩ vậy. Quan trọng là mình chuẩn bị cho chuyến đi thật tốt thì sẽ k vấn đề gì, và cần thiết nhất là chuẩn bị về mặt tinh thần. :D

chanhchanhcongtu
29-02-2012, 23:36
Hi All

Đã pm cho anh, không sao cả! nhưng có bác vẫn vui hơn, gáng sắp xếp đi với tụi em nha!:D

Hi all,
Nguoibuongio
Theo mình thì điều đó còn tùy thuộc vào cách hiểu từ "phượt" của mỗi người, nếu là người yêu thiên nhiên và thích khám phá mà chỉ thích đến những nơi mình đến rồi thì còn j thú vị nữa đúng không ạh! Mặc dù mình lập đoàn nhưng cũng có nói rõ trong topic là những thông tin của mình 100% là tìm kiếm trên mạng và thông qua những bài hồi ức mà thôi!Dù sao cũng cảm ơn bạn đã góp ý chân thành! (c)

Libra2012
01-03-2012, 00:01
Sau khi bàn với Việt về chuyến trekking ở Bà Đen sắp tới, dự định là leo lên đến nơi sẽ nướng tí BBQ ăn cho ấm bụng, nên sẽ share nhau mang đồ, bà con cho ý kiến.
- Việt sẽ mang bánh mì sandwich
- Mình mang than + vỉ nướng
- Cần viện trợ thêm thịt, khoai lang hay gì đó...

metalik
01-03-2012, 08:16
Theo ý voi của e thì ta cứ mua những gì cần thiết, sau đó share đều chi phí là là đẹp trai nhất. Ngoài ra nếu ai có sẵn gì thì cứ mang đi. Hợp lý k mọi người??

bibinbinh
01-03-2012, 16:58
Hi All

Tình hình là có nhiều người rút gạch quá. Hi vọng topic này sẽ không bị ...............sập :D

meoconhamchoi
01-03-2012, 18:25
Anh cho em hỏi cái này là đi xe máy từ Sài Gòn ra Nha Trang rồi ra Vạn Giã hả anh??? trong 4 ngày thôi sao???

ngoctinhlk
01-03-2012, 21:04
Hehe lâu rùi mới cmt. không biết tình hình các bác sao rùi, chắc là vẫn khỏe ạ??? hình như đã có dấu hiệu đau ốm rùi , chú việt mau mau off lần 2 mà còn mua bảo hiểm cho cả đoàn đi thui hihi...

chanhchanhcongtu
01-03-2012, 22:35
Anh cho em hỏi cái này là đi xe máy từ Sài Gòn ra Nha Trang rồi ra Vạn Giã hả anh??? trong 4 ngày thôi sao???
Uhm, đúng rồi bạn, đoàn mình đa số đi xe máy từ đầu đến cuối, chỉ có vài người đi xe khách từ SG ra NT thôi!

Hehe lâu rùi mới cmt. không biết tình hình các bác sao rùi, chắc là vẫn khỏe ạ??? hình như đã có dấu hiệu đau ốm rùi , chú việt mau mau off lần 2 mà còn mua bảo hiểm cho cả đoàn đi thui hihi...
EM định off lần nữa trước khi leo Bà Đen mà ông Hòa không chịu. Không biết ý kiến mọi người thế nào! có nên off đặt gạch luôn không? Mọi người cho em xin ý kiến! off sớm đặt gạch sớm, chắc ăn sớm, khỏi phải lăn tăn ợ!

Libra2012
02-03-2012, 16:44
Mình nghĩ không cần thiết phải off lần nữa vì nội dung, giờ giấc trekking Bà Đen mọi người đều nắm được, vì vậy mọi người tự sửa soạn đồ dùng, đồ ăn để đi thôi. Các ôm và xế được bắt cặp thì liên hệ nhau trước để tập trung đúng giờ.
Thông tin trekking ở trang 21, danh sách của team là http://www.mediafire.com/?itma6fc9peaueqc
Chuyến đi "hành xác" này thu hút nhiều tay "máu me" ngay từ đầu, nếu phút cuối có vài anh chị không đi được, thì những tay "máu me" còn lại vẫn tiếp tục cung "hành xác", chỉ là vài xáo trộn chuyện xế - ôm thôi, ha ha ha :))
Chúc các anh chị sức khỏe sung mãn (beer)

chanhchanhcongtu
02-03-2012, 16:54
Chủ thớt bữa pm tui ah , mấy bữa nay bận wa, còn thiếu 1 xế thì để tui.
YH: [email protected]
sdt 0975 840 460

Không biết nick này cố ý đùa dỡ hay có ý gì nhưng khá là không vui khi mình thường xuyên liên lạc mà không được, nt thì không trả lời, gọi điện thì lộn số, tình cờ sang một cái topic khác thì thấy nick này comment khí thế, comment bên topic đó hỏi luôn mà vẫn không thèm trả lời, nick phượt sáng mà liên lạc nick ym không thấy trả lời. Do đó nếu bạn có nick linhanh91vn có xem comment này thì bạn thông cảm vì mình sẽ tự động gạch tên bạn ra khỏi danh sách đoàn! Thân ái.

chanhchanhcongtu
02-03-2012, 18:25
Thông báo:
1 Tin tốt và một vài tin bình thường (có thể giải quyết được):
- Tin tốt là chú Ba thuộc về chúng ta trong 3 ngày 28, 29, 30 nên chú sẽ dẫn toàn bộ hành trình mặc dù chú nói đường này cực cực kỳ khó đi nên mọi người cần xem xét lại những thứ nào thật sự cần thiết khi mang trong chuyến phượt Mũi Đôi.
- Dĩ nhiên như thế chi phí cho người dẫn sẽ đội lên, 1tr1 -> 1tr3 tùy đoàn quyết định. Riêng mình nên trả cao cao một tí:D (tính ra thì mỗi người chi khoảng trên dưới 50k cho người dẫn đoàn thôi nếu là 1tr3!), xin trích lời chú: "các con thương chú cho chú thêm dzài trăm chứ dẫn đường bãi Na khó lắm (người dẫn còn lạc nói chi mấy con đi 1 mình), mấy con bàn bạc trả chú từ 1tr1 1tr2 1tr3 thôi chứ đừng trả hơn 1tr3..." (ôi sao mà chú chất phác đến thế!:L)
- Đoàn vừa mất 1 ôm và 2 xế nên hiện giờ đoàn vẫn thiếu 1 xế. Sẽ tuyển thêm xế trong thời gian sớm nhất.
- Do xế ôm bắt đầu rơi rớt nên mình xin mạn phép nhận cọc kể từ nay.
- Lịch nhận cọc chi tiết là: 18h - 19h, t7 các ngày 3, 10/3/2012 hoặc ngày 17/3 trong chuyến leo Bà Đen, mình sẽ có mặt tại cafe Bệt nhận cọc, số tiền đóng cọc tạm thời là 500k (trong chuyến đi nếu thiếu thì sẽ đóng nóng luôn!) Hoặc chuyển khoản theo tài khoản của anh Hòa: Phạm Văn Dũng, Viet Combank chi nhánh Phú Thọ, Q10 HCM - số TK: 0071002770578 Hạn chót nhận cọc là 17/3
PS: Trước khi gửi vui lòng kiểm tra lại chính xác tên và số tài khoản chưa nhé, sau khi chuyển mọi người nhắn tin tên, địa chỉ, số CMND,... (càng nhiều càng tốt để tránh phiền toái về sau.) vào số 0987896071 của anh Hòa, khuyến khích ai rãnh thì nên gặp em trực tiếp đóng tiền (nếu ra Bệt thì gọi số 0975993357 anh Việt đẹp dzai) sẵn 8 dóc, bàn luận về chuyến đi để mọi người hiểu nhau hơn!

metalik
02-03-2012, 20:25
Chà, chú Việt chu đáo quá, nếu có chú Ba dẫn đường thì khả năng thành công sẽ tăng vọt, 1tr3 đi, kết thúc hành trình sẽ tùy tình huống mình linh động. Hờ hờ, mai leo Bà Đen, 17/3 lại leo Bà Đen, chắc có duyên với núi này rồi. Hẹn chú ngày 17 đóng cọc luôn nhen.

Ôi, sao mình iu cái câu "đường này cực cực kỳ khó" của Lead thế k biết, người nó cứ rần rần, hơ hơ. Ai lái Kịt!!!:D

Haroro
03-03-2012, 06:33
Không biết nick này cố ý đùa dỡ hay có ý gì nhưng khá là không vui khi mình thường xuyên liên lạc mà không được, nt thì không trả lời, gọi điện thì lộn số, tình cờ sang một cái topic khác thì thấy nick này comment khí thế, comment bên topic đó hỏi luôn mà vẫn không thèm trả lời, nick phượt sáng mà liên lạc nick ym không thấy trả lời. Do đó nếu bạn có nick linhanh91vn có xem comment này thì bạn thông cảm vì mình sẽ tự động gạch tên bạn ra khỏi danh sách đoàn! Thân ái.
Chào bác , chắc có lẽ bác nhầm với bạn e rồi , lý do là nick của e 2 người xài chung , thiết nghĩ thằng bạn e nó đăng ký chuyến này mà e không biết nên khi online e cũng không chú ý lắm , còn việc mà gọi bảo nhầm số là chắc có lẽ bạn e nó không nhớ tên của e , tại chơi với nhau từ nhỏ nên toàn gọi = tên cún cơm nên việc bác gọi và bảo lộn số thì e chịu. Có thể hỏi Linh Ngoc Nguyen , đã leo chung với e đợt bà đen thì cũng biết. Còn YH của e là [email protected] bác có thể pm . Việc gạch danh sách ra khoi đoàn thì cái này e không trách bác có gì e sẽ hỏi và báo lại cho nó. Xin Cảm ơn bác đã tận tình nhắc nhở. Hẹn bác 1 dịp được phượt chung :)

thaohanuvn
04-03-2012, 10:46
Bài này mình trích từ topic của nhóm mình đi CĐ năm ngoái. Bài chỉ có tính tham khảo cho các bạn trước khi đi:

Đây tấm hàng nóng hổi của bác LACA vì lúc ấy ai cũng cử bác làm phó nháy do có mỗi bác đủ sức cầm máy ảnh...............
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63949&d=1309754679:help
Tấm hình này chỉ mang yếu tố cảnh báo chứ ko phải hù dọa mọi người cho hành trình chinh phục cực Đông nha :))
Việc di chuyển trễ(tầm 10h hơn mới xuất phát) đã khiến cho mọi người dẫu là có khỏe mạnh cũng phải kinh hãi cái nắng của miền Trung.
Ngoài ra yếu tố di chuyển trong các đoạn hành trình cũng quan trọng-để chinh phục tốt cực Đông hơn mọi người nên nghỉ 1 đêm ở đây nhằm có thời gian lấy lại thể lực phục vụ cho hành trình(đa phần ai cãng tham công tiếc việc di chuyển liên tục để tránh nghỉ phép-tối thứ 6lên xe sáng thứ 7 quất thẳng cực Đông dễ bị vậy lắm nè...)
Bé NA bị say nắng đồng thời do sức khỏe bị hao mòn vì di chuyển từ ĐL-NT-ĐM liên tục trong 2 ngày....ngoài ra các bạn cũng nên mang theo 1 ít đường glucozo nhe.....................
Loay hoay ko biết làm sao cả đoàn nhanh chóng lập căn cứ ngay tại đây....may mà có chú dẫn đường vô cùng tuyệt vời nhanh chóng chặt vài nhánh cây che mát đồng thời đội ngũ cấp cứu nhanh chóng làm việc........nên em ấy thở đều nhưng vẫn ko đủ sức đứng lên(chưa nói là mới 1/4 hành trình)
2PA ra đời nhanh chóng sau 1 bữa trưa vội vàng và ngon ko thể tả của đoàn chúng tôi khoảng 10 người-mấy người khác thì ra lúc này cũng đã sắp quỵ cách đó khoảng 100-150m thấy ko thấy chốt đoàn cũng tranh thủ núp vào bóng mát và lăn ra ngủ :))(lúc về ai cũng tâm sự lú ấy mà ko núp đi thêm vài bc chắc cũng toi...)

Cung đường nhóm 9 nút đã đi qua :)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63822&d=1309169549

pila
04-03-2012, 11:13
@thaohanuvn: Cho mình hỏi hành trình theo bạn vẽ ở hình 2 có tổng chiều dài là bao nhiêu m vậy??? Tour này muốn kéo theo Pila's nên muốn chính xác để chuẩn bị sức vs hành trang.

Mình là mem tại Biên Hòa, do chưa có lịch học vs lịch nghỉ chính xác ngày Lễ nên chưa dám quăng gạch đá theo.

tieutulangthang
04-03-2012, 16:19
Anh ơi, em vừa gọi cho anh về việc xin đc join đoàn ấy, có gì thì anh gọi cho em theo số 0986215177 or 01266789634. em tên minh cho dễ liên lạc.
cảm ơn anh nhiều !

meoconhamchoi
04-03-2012, 17:06
Chuyến đi này thật thú vị, ai chưa đi quả là tiếc hehe. Nhưng em có 1 chút góp ý nho nhỏ, mọi người đừng mắng em này nọ nhé. Vì đi ngang thấy mấy bác ở trên nói cung đường hơi khó khăn là chính xác nếu đi xe máy 1 lèo từ sg ra chỉ trong 3-4 ngày.

Em là dân Nha Trang nên biết cái nắng ở đó khủng khiếp thế nào. Em nghĩ mọi người nên đi xe khách ra Nha Trang, rồi thuê xe máy 130k/cả ngày (xuống khu phố Tây hỏi là ra, nhớ trả giá, hồi tết em thuê cả ngày cũng có 130k) , sau đó lái xe ra Cực Đông tại Vạn Giã là hay nhất, vừa phượt vui vừa giữ sức khỏe để còn đi làm, đi học trở lại :D
p/s: đoạn đường từ Nha Trang ra Vạn Giã cũng rất thú vị :) tha hồ khám phá.

Chúc mọi người chuyến đi vui vẻ, an toàn :D (BB)

electron
04-03-2012, 21:18
Thực ra Cực Đông ko khó như các bác tưởng đâu, nhưng cái nắng, cái khắc nghiệt chính là cái lấy đi sức khỏe của các bạn.

Ở Cực Đông, mình thấy nguy hiểm nhất chính là nhảy ghềnh. Có nhiều bạn chủ quan nhìn thấy dễ, nhưng mình nghĩ đó chính là cái nguy hiểm nhất. Với các khối đá khổng lồ, các he hở.

Để nhảy đá tốt, các bạn nên mang giày ( có độ bám, vì nước + ẩm sẽ làm đá trơn hơn ), mang găng tay, mình nghĩ cần. Đoạn đi ghềnh đá, sẽ tốn thời gian rất nhiều, như đoàn mình dự kiến 1h xong, nhưng cuối cùng bị đẩy lên hơn 2 tiếng.

Ngoài ra, đi trekking rừng có nhiều đoạn phải bò , và gai nhiều, các bạn nên có áo khoác + balo đừng lỉnh cỉnh cho đoạn này.

Trekking đêm rất dễ lạc, nếu như tách đoàn ra đi, nên các bạn chú ý nhé.
Chúc đoàn 1 chuyến vui vẻ.

chanhchanhcongtu
04-03-2012, 21:23
Bài này mình trích từ topic của nhóm mình đi CĐ năm ngoái. Bài chỉ có tính tham khảo cho các bạn trước khi đi:

Theo tấm ảnh minh họa của bác, em đoán là đoàn bác đi thẳng 1 mạch ra Mũi đôi luôn phải không ạh! vì tấm hình đó được chụp khi đã vào rừng rồi, nên em nghĩ quãng đường đó cũng khá xa và đi buỗi trưa nữa nên chắc cũng khó tránh trường hợp như vậy. Đoàn em thì dự tính sẽ hoàn thành sa mạc trong ngày thứ nhất, ngày thứ 2 thì quãng đường ra mũi đôi cũng khá ngắn (nhưng cũng không kém trắc trở) nên may ra thì bớt được phần nào cực khổ nếu phải đi một mạch như đoàn bác. Mặc dù cũng có một số thành viên đề nghị đi như đoàn bác nhưng em thấy không khả thi lắm nên đành tuân theo lịch trình cũ thôi. Dù sao cũng rất biết ơn bác đã chia sẽ!(c)

@thaohanuvn: Cho mình hỏi hành trình theo bạn vẽ ở hình 2 có tổng chiều dài là bao nhiêu m vậy??? Tour này muốn kéo theo Pila's nên muốn chính xác để chuẩn bị sức vs hành trang.

Mình là mem tại Biên Hòa, do chưa có lịch học vs lịch nghỉ chính xác ngày Lễ nên chưa dám quăng gạch đá theo.
Không biết bác định chọi gạch đoàn nào chứ đoàn em chốt rồi ạh!:D

Anh ơi, em vừa gọi cho anh về việc xin đc join đoàn ấy, có gì thì anh gọi cho em theo số 0986215177 or 01266789634. em tên minh cho dễ liên lạc.
cảm ơn anh nhiều !
Về trường hợp của bạn thì để mình suy nghĩ và bàn lại rồi sẽ có câu trả lời sớm cho bạn!

Chuyến đi này thật thú vị, ai chưa đi quả là tiếc hehe. Nhưng em có 1 chút góp ý nho nhỏ, mọi người đừng mắng em này nọ n trên nói cung đường hơi khó khăn là chính xác nếu đi xe máy 1 lèo từ sg ra chỉ trong 3-4 ngày. hé. Vì đi ngang thấy mấy bác ở

Em là dân Nha Trang nên biết cái nắng ở đó khủng khiếp thế nào. Em nghĩ mọi người nên đi xe khách ra Nha Trang, rồi thuê xe máy 130k/cả ngày (xuống khu phố Tây hỏi là ra, nhớ trả giá, hồi tết em thuê cả ngày cũng có 130k) , sau đó lái xe ra Cực Đông tại Vạn Giã là hay nhất, vừa phượt vui vừa giữ sức khỏe để còn đi làm, đi học trở lại :D
p/s: đoạn đường từ Nha Trang ra Vạn Giã cũng rất thú vị :) tha hồ khám phá.

Chúc mọi người chuyến đi vui vẻ, an toàn :D (BB)
Thanx bạn đã góp ý!;)

tieutulangthang
04-03-2012, 21:27
dạ, hì hì, nóng lòng mong ngóng quá

xaquehuong
04-03-2012, 21:56
He he, xin được dự đoán chuyến này sẽ cực đông và cực vui nếu đoàn Hà Nội và đoàn sài gòn cùng gặp nhau đúng ngày này nhỉ , sẽ xảy ra 1 trận long trời lở đất (beer)(NT), chỉ mong đựoc thòm thèm ,lon ton theo chân hậu mí bác nếu về kịp đại lãnh vào ngày này.

bibinbinh
05-03-2012, 09:15
He he, xin được dự đoán chuyến này sẽ cực đông và cực vui nếu đoàn Hà Nội và đoàn sài gòn cùng gặp nhau đúng ngày này nhỉ , sẽ xảy ra 1 trận long trời lở đất (beer)(NT), chỉ mong đựoc thòm thèm ,lon ton theo chân hậu mí bác nếu về kịp đại lãnh vào ngày này.
Gặp nhau chắc sập Mũi Đôi luôn quá :))

conmacodon
05-03-2012, 12:26
Thân gửi anh em,
Mình là Hòa, được bác Việt phong làm phó đoàn lo công tác hậu cần, liên lạc kiêm thủ quỹ.
Hiện nay, tình hình sau lần off đầu tiên chúng ta đã thống nhất hành trình chia làm 2 đoàn: một đoàn đi xe Phương Trang, một đoàn đi xe máy. Tất cả sẽ gặp nhau ở Nha Trang để tiếp tục cuộc hành xác.
Tuy nhiên, hiện nay mình phải book khách sạn và chú Ba trước và để có danh sách chính thức của đoàn nhằm tiện sắp xếp xế ôm. Mình đề nghị các anh em đặt cọc trước ngày 17 tháng 03 năm 2012. Riêng đối với các bạn leo núi ngày 17 tháng 03 có thể đặt cọc trực tiếp cho mình hoặc Việt. Bạn nào không chuyển trước ngày này, mình sẽ tự động hủy gạch. Phần cọc này mình sẽ tiến hành đặt các dịch vụ: khách sạn, chú 3...
Bạn nào có ý định chuyển gạch cứng sang mềm vẫn còn kịp cho đến ngày 2/4. Mình sẽ hoàn cọc trừ các chi phí dùng cho đặt cọc các dịch vụ.
Đến ngày 2/4 mình sẽ tiến hành chốt danh sách lần cuối. Từ đây trở về sau, toàn bộ phần cọc sẽ không được hoàn lại.
Thông tin chuyển khoản vui lòng theo dõi topic.
Khi chuyển khoản xong nhắn cho mình biết nhé: Lý Thanh Hòa 0987896071.
Thân ái.

chiaky
05-03-2012, 17:29

Hihi, hy vọng hội ngộ anh tại cực Đông!

xaquehuong
05-03-2012, 19:31
Ách Chiaky :L cô nàng xinh đẹp , lâu lắm không gặp em , cũng mong gặp em lắm lắm :D

pila
05-03-2012, 22:18
Xin leader cho mình cái lịch leo Bà Đen ngày 17/3 với:

+ Test thể lực + kết hợp leo lại sau 8 năm

+ Ngày ra mũi Đôi cho mình đu theo nhé (mình đang có lịch mua lều, vì time còn khá xa mà 2/4 là chốt cứng đoàn rồi).

Thanks - Pila

ngoctinhlk
05-03-2012, 22:23
Sẽ sớm đóng cọc. đã có một số thông tin mang tính chất hù dọa lẫn hăm dọa mong đoàn mình chuẩn bị chu đáo hii...

chanhchanhcongtu
05-03-2012, 23:42
Xin leader cho mình cái lịch leo Bà Đen ngày 17/3 với:

+ Test thể lực + kết hợp leo lại sau 8 năm

+ Ngày ra mũi Đôi cho mình đu theo nhé (mình đang có lịch mua lều, vì time còn khá xa mà 2/4 là chốt cứng đoàn rồi).

Thanks - Pila

Mong bác nói rõ hơn về việc "đu theo" của bác được không ạh, vì h đoàn em hơi đông cũng như có rất nhiều người đăng ký join đoàn và đang đợi trả lời nên bác có thể cho biết rõ ý định của bác về chuyến này cũng như là một vài thông tin đăng ký để em biết mà trả lời cho bác cụ thể ạh!

pila
06-03-2012, 09:31
Thì theo tinh thần phượt hành xác

Trang bị 1 lều đôi và tinh thần hành xác.

Kèm theo hộp chà bông + ít lương khô phòng khi đoàn quá đông còn ăn chống đói, hihi

Xe đi đôi bao gồm 1 xế (nam) vs 1 ôm nữ.

Chưa xác định lượt đi ôm sẽ theo xế hay bằng xe Phương Trang. Vì lý do sức khỏe (nữ) vs cả xế vs ôm còn đang đi học ca tối, nếu ngày học có thể trốn 1 hoặc 2 ngày. Đụng ngày thi thì.... hic

Pila sẽ xuất phát từ Amata (Biên Hòa).

bibinbinh
06-03-2012, 10:46
Thân gửi anh em,
Mình là Hòa, được bác Việt phong làm phó đoàn lo công tác hậu cần, liên lạc kiêm thủ quỹ.
Hiện nay, tình hình sau lần off đầu tiên chúng ta đã thống nhất hành trình chia làm 2 đoàn: một đoàn đi xe Phương Trang, một đoàn đi xe máy. Tất cả sẽ gặp nhau ở Nha Trang để tiếp tục cuộc hành xác.
Tuy nhiên, hiện nay mình phải book khách sạn và chú Ba trước và để có danh sách chính thức của đoàn nhằm tiện sắp xếp xế ôm. Mình đề nghị các anh em đặt cọc trước ngày 17 tháng 03 năm 2012. Riêng đối với các bạn leo núi ngày 17 tháng 03 có thể đặt cọc trực tiếp cho mình hoặc Việt. Bạn nào không chuyển trước ngày này, mình sẽ tự động hủy gạch. Phần cọc này mình sẽ tiến hành đặt các dịch vụ: khách sạn, chú 3...
Bạn nào có ý định chuyển gạch cứng sang mềm vẫn còn kịp cho đến ngày 2/4. Mình sẽ hoàn cọc trừ các chi phí dùng cho đặt cọc các dịch vụ.
Đến ngày 2/4 mình sẽ tiến hành chốt danh sách lần cuối. Từ đây trở về sau, toàn bộ phần cọc sẽ không được hoàn lại.
Thân ái.
Tình hình là phải suy nghĩ lại chuyến này :)

Libra2012
06-03-2012, 14:39
Buổi leo núi, mình đóng cọc nhé.

spidertk
06-03-2012, 14:47

Mình cũng vậy nhé.

chanhchanhcongtu
06-03-2012, 22:20

Mình cũng vậy nhé.

Uhm , vậy thôi, t7 này em khỏi phải me ở 30/4 nữa, quyết định cả đoàn 17/3 đóng hết luôn!
PS: nếu ai 17/3 không đi được thì t7 này gọi em hoặc a Hòa ra nhận cọc nhé!

Libra2012
07-03-2012, 17:04
Xăng vừa tăng giá, tiền phượt lại đội lên rồi :shrug:

metalik
07-03-2012, 20:41
Xăng vừa tăng giá, tiền phượt lại đội lên rồi :shrug:

Uh, chán vãi!! À, chú Việt nghiên cứu làm cái list đi Bà Đen chứ nhỉ, xem sxep xe cộ, lều bạt, ăn uống chứ!

chanhchanhcongtu
07-03-2012, 23:09
Uh, chán vãi!! À, chú Việt nghiên cứu làm cái list đi Bà Đen chứ nhỉ, xem sxep xe cộ, lều bạt, ăn uống chứ!

Không off thì sao em lập danh sách mà lên lịch được! Nếu không off thì: Xe cộ thì ôm và xế liên lạc với nhau, lều bạt thì tận dụng những lều có sẵn vì sẽ không mướn lều anh ạh! (hy vọng bữa đó trời không mưa!) ăn uống thì tự túc luôn, dọc đường ghé ăn thì chia đều luôn!
Do đó em khuyến khích mọi người nên đi off thêm một ngày nữa trước khi leo Bà Đen!

kid2255
07-03-2012, 23:57
Mong bác nói rõ hơn về việc "đu theo" của bác được không ạh, vì h đoàn em hơi đông cũng như có rất nhiều người đăng ký join đoàn và đang đợi trả lời nên bác có thể cho biết rõ ý định của bác về chuyến này cũng như là một vài thông tin đăng ký để em biết mà trả lời cho bác cụ thể ạh!

Thì theo tinh thần phượt hành xác

Trang bị 1 lều đôi và tinh thần hành xác.

Kèm theo hộp chà bông + ít lương khô phòng khi đoàn quá đông còn ăn chống đói, hihi

Xe đi đôi bao gồm 1 xế (nam) vs 1 ôm nữ.

Chưa xác định lượt đi ôm sẽ theo xế hay bằng xe Phương Trang. Vì lý do sức khỏe (nữ) vs cả xế vs ôm còn đang đi học ca tối, nếu ngày học có thể trốn 1 hoặc 2 ngày. Đụng ngày thi thì.... hic

Pila sẽ xuất phát từ Amata (Biên Hòa).

Theo dõi topic buồn cười mấy comment của bác này ghê. Leader đã nói rõ thế mà bác vẫn trả lời đâu đâu không thôi. Dù sao thì leader cũng châm chước cân nhắc cho bác vào đoàn sau khi đoàn đã chốt thì bác cũng phải chủ động mở lời xin join đoàn và trả lời vào những vấn đề chình mà leader đã đề cập đi chứ! Góp ý nho nhỏ với bác tí nhé (beer)!

Theo ý kiến riêng của mình thì cung này rất khó, khó một cách toàn diện, nào là phải chạy xe trên dưới 1000km, cung đi mũi đôi cũng thuộc thứ dữ luôn,.. nên có lẽ để lead đoàn này thì chắc leader cũng phải là 1 người có máu liều và nhiều kinh nghiệm để có thể nắm được nhiều thông tin về chuyến đi!:D Do đó mình thiết nghĩ các thành viên trong đoàn nên hợp tác tốt với leader để bác ấy đỡ khó khăn hơn trong công tác chuẩn bị, đặc biệt là thường xuyên liên lạc hỏi xem tình hình hay chí ít thì cũng phải theo dõi topic thường xuyên, để chuyến đi được suôn sẽ! Vài lời góp ý thế thôi, các bạn nên quan tâm đặc biệt đến bác ý, làm leader của 1 đoàn cũng chả được lợi j ngoài được cái tiếng với tốn thời gian và tiền điện thoại:D, làm tốt thì nâng cao uy tín, làm tệ thì mang tiếng xấu! Hy vọng là mọi người hiểu và nếu có thể thực hiện được thì bác leader quả là may mắn, chúc đoàn có một chuyến phươt thành công và đầy ý nghĩa nhé!(c)

tieutulangthang
08-03-2012, 00:08
Không off thì sao em lập danh sách mà lên lịch được! Nếu không off thì: Xe cộ thì ôm và xế liên lạc với nhau, lều bạt thì tận dụng những lều có sẵn vì sẽ không mướn lều anh ạh! (hy vọng bữa đó trời không mưa!) ăn uống thì tự túc luôn, dọc đường ghé ăn thì chia đều luôn!
Do đó em khuyến khích mọi người nên đi off thêm một ngày nữa trước khi leo Bà Đen!
em thấy off phát nữa là chuẩn đấy anh ạ :D

metalik
08-03-2012, 00:13

Đúng đúng, cũng nên off một hôm trước ngày đó, để biết tình hình cụ thể nó thế nào chứ ù ù cạc cạc thế này thì... Tình hình là xăng lên rồi các bác ạ, ta nên ghép cặp xế -ôm đi Bà đen cho nó lành.:D

shin0202
08-03-2012, 00:16
Chủ thớt , sau chuyến leo núi 17/3 để mọi người trong đoàn gặp nhau để bàn kĩ hơn về chuyến đi.(NT)

Có gì chủ thớt nêu rõ những cái thay đổi của plan mình được không. Coi như cái đó plan đó là chính thức luôn. Chứ đọc thấy cũng nhìu người góp ý nhưng mà quyết định cuối cùng là gì ?? 2/5 hay 1/5 về , vẫn đi đêm phải không, ngủ lều mấy bữa , phòng nghỉ mấy bữa , thức ăn , nước uống , .... Có nhiều cái chưa rõ ràng. Thống nhất chính xác 1 lần cuối những thay đổi so với kế hoạch ban đầu trước khi mọi người bắt đầu đặt cọc:)

Thì thời gian để đặt cọc là từ ngày 21/3 hạn chót tới ngày 02/04 . Để có thời gian cho mọi người nghĩ kĩ lại có bận việc không cũng như có kẹt gì nữa không , ai rút thì rút , bạn nào vào thì vào. Và đã đóng thì không hoàn lại tiền vì bất cứ lí do gì . Nếu ai có chuyện gì thì coi nhu đó là tiền sung vào công quỹ hỗ trợ cho đoàn. đỡ mất công đóng rồi lại rút phải hoàn tiền.(c)

Cám ơn mọi người đây là ý kiến của mình , mình cũng hi vọng đoàn mình sẽ có chuyến đi được vui vẻ cho nên những gì mình góp ý hi vọng chủ thớt sẽ oki(beer)

metalik
08-03-2012, 00:21
Chủ thớt , sau chuyến leo núi 17/3 để mọi người trong đoàn gặp nhau để bàn kĩ hơn về chuyến đi.(NT)

Có gì chủ thớt nêu rõ những cái thay đổi của plan mình được không. Coi như cái đó plan đó là chính thức luôn. Chứ đọc thấy cũng nhìu người góp ý nhưng mà quyết định cuối cùng là gì ?? 2/5 hay 1/5 về , vẫn đi đêm phải không, ngủ lều mấy bữa , phòng nghỉ mấy bữa , thức ăn , nước uống , .... Có nhiều cái chưa rõ ràng. Thống nhất chính xác 1 lần cuối những thay đổi so với kế hoạch ban đầu trước khi mọi người bắt đầu đặt cọc:)

Thì thời gian để đặt cọc là từ ngày 21/3 hạn chót tới ngày 02/04 . Để có thời gian cho mọi người nghĩ kĩ lại có bận việc không cũng như có kẹt gì nữa không , ai rút thì rút , bạn nào vào thì vào. Và đã đóng thì không hoàn lại tiền vì bất cứ lí do gì . Nếu ai có chuyện gì thì coi nhu đó là tiền sung vào công quỹ hỗ trợ cho đoàn. đỡ mất công đóng rồi lại rút phải hoàn tiền.(c)

Cám ơn mọi người đây là ý kiến của mình , mình cũng hi vọng đoàn mình sẽ có chuyến đi được vui vẻ cho nên những gì mình góp ý hi vọng chủ thớt sẽ oki(beer)

Bác này nói chí lý quá, đợt này thấy thớt im ắng quá, chắc mọi người nghĩ là còn lâu mới tới nên cũng chưa quan tâm đúng mức. Thôi thì cứ như bác shin nói, hôm 17/3 trên Bà Đen sẽ bàn chi tiết mọi vấn đề cho ra ngô ra khoai luôn, bác nào k đi sẽ mất quyền lợi đc góp ý kiến ---> ráng mà chịu thôi! :shrug:

chanhchanhcongtu
08-03-2012, 01:04
em thấy off phát nữa là chuẩn đấy anh ạ :D

Đúng đúng, cũng nên off một hôm trước ngày đó, để biết tình hình cụ thể nó thế nào chứ ù ù cạc cạc thế này thì... Tình hình là xăng lên rồi các bác ạ, ta nên ghép cặp xế -ôm đi Bà đen cho nó lành.:D
Tình hình là t7 này có vài người đoàn minh leo Chứa Chan nên cũng khó off ngày này, nên không biết off ngày thường thì mọi người có đi đông đủ hay không! Tạm thời chọn T5 tuần sau ngày 15/3 đoàn ta sẽ off. Lịch cụ thể mình sẽ post ở 1 commetn khác.

Em xin tiếp thu góp ý của a Khôi. Cũng hy vọng lần sau a Khôi và a Bình sẽ đến sớm hơn để có thể góp ý chung với đoàn luôn nhé!

Bác này nói chí lý quá, đợt này thấy thớt im ắng quá, chắc mọi người nghĩ là còn lâu mới tới nên cũng chưa quan tâm đúng mức. Thôi thì cứ như bác shin nói, hôm 17/3 trên Bà Đen sẽ bàn chi tiết mọi vấn đề cho ra ngô ra khoai luôn, bác nào k đi sẽ mất quyền lợi đc góp ý kiến ---> ráng mà chịu thôi! :shrug:
Bác ý nói sau ngày 17/3 anh ơi! hic hic!

chanhchanhcongtu
08-03-2012, 01:12
Thông báo:
Để chuyến leo Bà Đen được thành công tốt đẹp, mình xin đề nghị toàn đoàn off một lần nữa để bàn bạc cũ tỷ để chuyến đi theo đúng tinh thần là test thể lực và làm quen nhau. Đồng thời nếu ai có thắc mắc, hay góp ý bất kỳ điều gì về chuyến Cực Đông cũng có thể gặp mặt trực tiếp leader và trình bày mong muốn của mình để biết rõ hơn về chuyến đi cũng như là chúng ta sẽ hiểu nhau hơn.
-Thời gian: 18h - thứ 4 - ngày 14/3
-Địa điểm: Bệt Hàn Thuyên (chỗ cũ hoặc có thể gọi cho Việt)

metalik
08-03-2012, 08:48
Thông báo:
Để chuyến leo Bà Đen được thành công tốt đẹp, mình xin đề nghị toàn đoàn off một lần nữa để bàn bạc cũ tỷ để chuyến đi theo đúng tinh thần là test thể lực và làm quen nhau. Đồng thời nếu ai có thắc mắc, hay góp ý bất kỳ điều gì về chuyến Cực Đông cũng có thể gặp mặt trực tiếp leader và trình bày mong muốn của mình để biết rõ hơn về chuyến đi cũng như là chúng ta sẽ hiểu nhau hơn.
-Thời gian: 18h - thứ 4 - ngày 14/3
-Địa điểm: Bệt Hàn Thuyên (chỗ cũ hoặc có thể gọi cho Việt)

Ặc ặc, Lead ác quá thôi, vừa nói thứ 5 15/3 xong lại chuyển sang thứ 4. t4 đó e kẹt từ 5h30 tới 7h30 rồi bác ạ!!! Mần răng chừ??

shin0202
08-03-2012, 09:31
Chắc mình không đi off ngày 14/3 , với đi bà đen ngày 17/3 tại mai mình đi Bù Gia Mập rồi coi như tự test đảm bảo sức khỏe,(c) còn mấy buổi tối mình không có được rãnh tại bận đi học bạn không nghĩ được nữa.:T Có Bình đi với mình sẽ nói lại cho mình. Mọi người cứ bàn rõ ràng ra mấy cái thay đổi xong rồi thống nhất ý kiến để có plan chính thức là xong rồi . Thì lúc đó ai không di off để nói ý mình ra thì ráng chịu ^^ hihi ---> không có ý kiến ý cò gì nữa đăng ký đi thui :L:D

bibinbinh
08-03-2012, 10:05
Chắc mình không đi off ngày 14/3 , với đi bà đen ngày 17/3 tại mai mình đi Bù Gia Mập rồi coi như tự test đảm bảo sức khỏe,(c) còn mấy buổi tối mình không có được rãnh tại bận đi học bạn không nghĩ được nữa.:T Có Bình đi với mình sẽ nói lại cho mình. Mọi người cứ bàn rõ ràng ra mấy cái thay đổi xong rồi thống nhất ý kiến để có plan chính thức là xong rồi . Thì lúc đó ai không di off để nói ý mình ra thì ráng chịu ^^ hihi ---> không có ý kiến ý cò gì nữa đăng ký đi thui :L:D

Vậy là phải cố gắng đi off và đi test với mọi người :))

thaohanuvn
08-03-2012, 10:33
Mọi người off vui vẻ nhé. Mình dưới VT không lên được. M vẫn theo dõi thường xuyên topic này.

tieuanh
09-03-2012, 21:15
Chuyển off thứ 5 đi ku ơi,thứ 4 mềnh bận ôn thi oy ;(

chanhchanhcongtu
09-03-2012, 22:19
Chuyển off thứ 5 đi ku ơi,thứ 4 mềnh bận ôn thi oy ;(

Sẽ chuyển off sang t5 nếu mọi người đồng ý off mà không cần leader, vì t5 ku đi học trym àh! T6 thì sao vì có nhiều người không off t4 wa!

metalik
09-03-2012, 22:22
Sẽ chuyển off sang t5 nếu mọi người đồng ý off mà không cần leader, vì t5 ku đi học trym àh! T6 thì sao vì có nhiều người không off t4 wa!

Iem thì t5 or t6 đều đẹp, chứ t4 thì thua!

mickeychu
10-03-2012, 10:01
Ok, mình sẽ đi off. Ngay nao cung duoc. ^^.

tieutulangthang
11-03-2012, 01:22
Cho cái lịch off cụ thể đi anh ơi :D

chanhchanhcongtu
11-03-2012, 02:09
Cho cái lịch off cụ thể đi anh ơi :D

Từ từ! Đừng nóng!(wait)

lethangmu
11-03-2012, 04:14
^_^ Mình có vài kinh nghiệm muốn chia sẻ cùng chủ topic...Do mềnh cũng đã đi 02 cung đương để tới Cực Đông ( nhảy ghềnh và đường qa nhà chú Ba). xin lỗi mềnh không đọc topic đầy đủ từ đầu đến cuối .. chỉ đọc trang đầu nên có gì góp ý đã có rồi hoặc không đúng thì thôi nhé:
1. Theo mình nhóm nên có 01 người dẫn đường...Để tráng đường vòng và thậm chí có thể lạc đương trong quá trình đi,
2. Mình thì chưa qua Đồn Hố Nai nên không biết... tuy nhiên dối với Suối để lấy nước... thì hôm tụi mình đi thì nó rất nhỏ... thậm chí là cực kỳ khó lấy nước.
3. nếu chỉ có 3 lít nước... thì mình cam đoan sẽ không đủ cho các bạn trong suốt cuộc hành trình ( cả đi và về bạn nhé)... Nên nếu có những bạn nào mà đi ghe về... thì bạn nên đặt chủ ghê mang nước ra để nhóm đi bộ sẽ có nước dùng...
4. Với cung đường như vầy... bạn nên tránh mang theo lều dạng 2-3 người... mà nên mang lều dạng chữ A... vừa nhẹ... mà ngủ đc từ 10-15 người...
Trên đó là một vài kinh nghiệm mình muốn góp ý cùng mọi người

chanhchanhcongtu
12-03-2012, 16:06
Vẫn giữ nguyên ngày off là ngày 14/3 thứ 4 lúc 18h có mặt tại Bệt.

pila
12-03-2012, 20:28
Sao ko off vào ngày T7 hoặc CN nhỉ,

Còn vụ test Ma Thiên Lãnh sao rồi chủ thớt???

Mới lên SG hôm CN, T3 lại lên tiếp. Ko biết T4 có đi ko nữa, hic

bibinbinh
13-03-2012, 10:02
Sao ko off vào ngày T7 hoặc CN nhỉ,

Còn vụ test Ma Thiên Lãnh sao rồi chủ thớt???

Mới lên SG hôm CN, T3 lại lên tiếp. Ko biết T4 có đi ko nữa, hic
Dân phượt thứ 7 và Chủ nhật làm gì có ở Sài Gòn mà off :D

Libra2012
13-03-2012, 12:12
Dân phượt thứ 7 và Chủ nhật làm gì có ở Sài Gòn mà off :D
T7 & CN tuần này đi Bà Đen rồi bạn pila, bạn xem trang 21 có thông tin chuyến này và danh sách xế ôm

chanhchanhcongtu
13-03-2012, 12:53
Lịch off vẫn giữ như cũ nhé mọi người t4, 14/3, 18h c1o mặt tại Bệt.

chiaky
13-03-2012, 19:53
Huhu, vì lý do cv đột xuất nên không thể đu bám cùng mọi người đc rồi, sorry cả nhà nhiều nhé, Nếu khi ra NT mọi người cần gì thì cứ liên hệ nhé!

chanhchanhcongtu
14-03-2012, 00:39
Huhu, vì lý do cv đột xuất nên không thể đu bám cùng mọi người đc rồi, sorry cả nhà nhiều nhé, Nếu khi ra NT mọi người cần gì thì cứ liên hệ nhé!

Em ít có ác lắm!:(

ngoctinhlk
14-03-2012, 12:17
Thân gửi anh em,
Thân ái.
Hic tình hình là rất tình hình các Bác ạ, thằng bạn e đang có âm mưu tổ chức đám cưới vào 30/4 này vì vậy trong quá trình đàm phán e xin chuyển gạch cứng sang mềm và vẫn sẽ đặt cọc đúng hẹn ạ, mong các Bác thông cảm!

chanhchanhcongtu
14-03-2012, 22:46
Hic tình hình là rất tình hình các Bác ạ, thằng bạn e đang có âm mưu tổ chức đám cưới vào 30/4 này vì vậy trong quá trình đàm phán e xin chuyển gạch cứng sang mềm và vẫn sẽ đặt cọc đúng hẹn ạ, mong các Bác thông cảm!

Ok, nếu bác đặt cọc đúng hẹn thì em yên tâm khỏi phải kiếm xế thế anh! hì hì! Ráng sắp xế nhé bác!

chanhchanhcongtu
14-03-2012, 22:54
Thông báo:
- Ai tham gia chuyến test Bà Đen thì confirm cho Việt, bằng cách nhắn tin hoặc gọi điện trực tiếp, để chốt số lượng chuẩn bị đồ ăn.
- Về xế ôm trong chuyến BĐ thì như đã sắp xế, các cặp xế ôm tự liên lạc với nhau, cặp nào xế hoặc ôm không đi thì người đi phải báo cho Việt ( kể cả ôm lẫn xế nhé!) để em biết đường mà sắp xếp!
- Ai đi nhớ chuẩn bị đèn pin kỹ càng nhé! Xin cảm ơn!

chiaky
15-03-2012, 14:27
Em ít có ác lắm!:(
Sao lại bảo em ác chứ, hichic, ỉ lớn ăn hiếp nhỏ nha. Khi nào mọi người ra NT em sẽ đón mà.

spidertk
15-03-2012, 23:47
Mọi người có thiếu gì để đi Bà Đen thì hú mình nhé. Còn dư cái đèn pin và túi nước đeo sau balo đây.

metalik
16-03-2012, 00:13
Mọi người có thiếu gì để đi Bà Đen thì hú mình nhé. Còn dư cái đèn pin và túi nước đeo sau balo đây.

Ủa đồng chí nhện có đi k vậy? Trưng dụng cái pin của bác được đó, hờ hờ.

chanhchanhcongtu
16-03-2012, 14:43
Ủa đồng chí nhện có đi k vậy? Trưng dụng cái pin của bác được đó, hờ hờ.

Bác ấy trốn rồi anh àh!

spidertk
17-03-2012, 11:04
Mọi người đi chưa nhỉ? Thế ko ai cần trưng-sờ-dụng cái gì của mềnh àh? hí hí :))

chanhchanhcongtu
18-03-2012, 20:08
Chi - Tiêu cho chuyến test thể lực tại Bà Đen:
Thu:
- 100k + 60k + 10k = 170k * 20 người = 3tr4
- 100k + 10k = 110k * 2 người (chị Nga và chị Hiên) = 220k
Tổng: 3.620.000đ

Chi:
- Cafe lần 1: 198.000đ
- Nước suối: 200.000đ/ 2 thùng
- Vé vào cổng: 12.000đ * 22 người = 264.000đ
- Cafe lần 2: 352.000đ
- Bánh canh: 1.110.000đ
- Thuê lều: 450.000đ
- Thức ăn do Hòa chuẩn bị: 730.000đ
- Đồ do Trâm mua: 100.000đ
- Đồ do Thái mua: 80.000đ
Tổng: 3.484.000đ

Dư 136.000đ

Trong chuyến đi vừa qua không biết mọi người cảm thấy thế nào nhưng em xin tự kiểm điểm lỗi mà em mắc phải là không công bằng trong chi trả các khoản như: Những người có lều vẫn phải chịu phí thuê lều trong đó có 3 người là Đạt, nhóm Bình Khoa Hoàng, Việt. Thứ hai là thu tiền chị ... bạn anh Đạt vô lý do chị không ăn mà vẫn thu 60k của chỉ!... và còn một số lỗi nữa sẽ rút kinh nghiệm và bàn bạc trước với mọi người cách xử lý trong lần off tới.
Vì vậy theo em sẽ sử dụng số tiền quỷ dư còn lại 1 phần trả lại 60k cho chị ... bạn anh Đạt, phần thứ 2 sẽ chia làm 3 phần mỗi phần 20k ( vì 450k/ 22 người thì mỗi người khoảng 20k) hỗ trợ phí thuê lều cho 3 bác Đạt, Nhóm BKH, Việt:D. còn lại 36k sẽ sung vào công quỷ cho chuyến đi Cực Đông. Mọi người thấy sao?
Cũng qua chuyến đi này em cũng xin cảm ơn:
- Bác Đạt đã làm tốt nhiệm vụ dẫn đoàn đến nơi về đến xó.
- Bác Thái chuẩn bị than và vác cả bao than lên đỉnh Bà Đen, đồng thời cũng nhận trách nhiệm vận chuyển 1 cái lều xuống núi.
- Bác Hòa đã chuẩn bị một bữa thịnh soạn và vui vẻ cho cả đoàn trên đỉnh.
- Bác Trâm chuẩn bị những vật dụng cần thiết cho cả đoàn.
Xin cảm ơn mọi ngưới!

Ngoc.Wind
18-03-2012, 22:57
Cảm ơn mọi người vì chuyến đi vừa rồi.Mình thấy rất rất vui.Lâu lắm rồi mới có cảm giác thoát khỏi ngục tù thành thị hòa mình với thiên nhiên như vậy.Tuy cực,tuy gian khó nhưng thật vui và có nhiều kỉ niệm đáng nhớ.(c).

spidertk
19-03-2012, 01:10
Chà chà mấy bạn đi Bà Đen đông vui quá, mình thì ở nhà làm công chuyện ngập đầu hixhix. Có of share hình hay gì không bác chủ ơi. Bữa tới giờ em chưa gặp ra mắt mọi người được nữa.

metalik
19-03-2012, 09:42
Nói chung là bác Lead rút kinh nghiệm lần sau mình tính toán thu chi cho rõ ràng và tốt hơn thôi, chứ mình đã đi chung 1 team thì những cái ở trên cũng k phải là vấn đề lớn lắm đâu.

vansanh33
19-03-2012, 12:12
lần đầu thì chắc chắn có sơ suất rồi.chủ yếu là chúng ta rút ra được kinh nghiệm cho chuyến sau .Không biết sau leo núi về thì các bác như thế nào,còn mình thì 2 chân đang của mình mà cứ ngỡ như là của ai.hi....NHƯNG MÀ RẤT THÚ VỊ.

nhân tiện a cám ơn ĐẠt hôm bửa xuống núi nếu mà không có e vát tất cả hành lý và lều ,thì a cũng không biết làm sao.THANKS!

Libra2012
19-03-2012, 17:34
Chuyến đi này các anh chị teamwork quá, ráng tiếp tục phát huy nhé (kiss)
Đây cũng là kinh nghiệm để buổi off sau có thêm nhiều thứ để bàn.
Các bạn vào trang của nhóm để xem hình nhé
http://www.facebook.com/groups/333072770063695/

Ngoc.Wind
19-03-2012, 18:08
Chuyến đi này các anh chị teamwork quá, ráng tiếp tục phát huy nhé (kiss)
Đây cũng là kinh nghiệm để buổi off sau có thêm nhiều thứ để bàn.
Các bạn vào trang của nhóm để xem hình nhé
Bạn này là khoai à

chanhchanhcongtu
19-03-2012, 18:11
nhân tiện a cám ơn ĐẠt hôm bửa xuống núi nếu mà không có e vát tất cả hành lý và lều ,thì a cũng không biết làm sao.THANKS!

Cũng phải cảm ơn bác Sanh đã cõng 40 ký thịt xuống núi chứ nhể!:L (c)

chanhchanhcongtu
19-03-2012, 18:16
Bạn này là khoai à

Xế của ông đó ông!

metalik
19-03-2012, 19:33

K có gì bác ơi, hờ hờ. Bữa đó em cõng 40kg "thịt" kia k nổi chớ k là cũng giành với bác rồi :D . Mà phải công nhận, bác khỏe thiệt!! (c)

tieutulangthang
21-03-2012, 23:36
T7 này off phải ko gái ơi ???

bibinbinh
22-03-2012, 07:44
Leo Bà Đen xong vẫn chưa biết hết mọi người. Hờ hờ

chanhchanhcongtu
22-03-2012, 22:00
T7 này off phải ko gái ơi ???
T7 tuần sau 31/3.

Leo Bà Đen xong vẫn chưa biết hết mọi người. Hờ hờ
Dze6y5 thì leo nữa làm wen hén!

chanhchanhcongtu
22-03-2012, 22:18
Thông báo:
Off đóng cọc vào lúc 18h thứ 7 tuần sau tức ngày 31/3 tại Bệt (chỗ cũ).
Tiền cọc là 500k/người.

vansanh33
22-03-2012, 22:34
Việt ơi! sao mà mình không thấy danh sách chốt đoàn ở đâu hết vậy?

bibinbinh
23-03-2012, 09:36
Thông báo:
Tiền cọc là 500k/người.
Chủ thớt ác quá. 31/3 ngay ngày nghỉ Lễ. Không biết có ở Sài Gòn không nữa.

chanhchanhcongtu
23-03-2012, 11:14
Việt ơi! sao mà mình không thấy danh sách chốt đoàn ở đâu hết vậy?
Anh down về xem nhé!
http://www.mediafire.com/?na4k6fn8hbcsnjk

Chủ thớt ác quá. 31/3 ngay ngày nghỉ Lễ. Không biết có ở Sài Gòn không nữa.
Em chịu thua thôi, t7 này thì gấp quá, ngày thường thì ít người đi!

metalik
23-03-2012, 11:28
Thông báo:
Tiền cọc là 500k/người.

Chậc chậc ! Off ngày này căng thiệt !

pila
23-03-2012, 18:50
Không đóng cọc có được đu theo ko vậy "chanh".

Vòng xoáy của CS làm mình lao đao, bữa đi off thấy các mem còn trẻ măng toàn tầm 2/3 tuổi mình mà thấy thèm, thấy nhớ quãng thời gian của mình đi qua quá nhanh.

Vẫn hóng topic khi còn sức

chanhchanhcongtu
23-03-2012, 19:46
Chậc chậc ! Off ngày này căng thiệt !
Thế các bác muốn off ngày nào, nếu đông thì mình chuyển!

Không đóng cọc có được đu theo ko vậy "chanh".

Vòng xoáy của CS làm mình lao đao, bữa đi off thấy các mem còn trẻ măng toàn tầm 2/3 tuổi mình mà thấy thèm, thấy nhớ quãng thời gian của mình đi qua quá nhanh.

Vẫn hóng topic khi còn sức

Em vẫn chưa hiểu bác đu theo kiểu nào cả! Tại vì đoàn vẫn dùng chung một vài thứ, cũng như chốt số lượng nên phải đóng cọc ạh!

tieutulangthang
23-03-2012, 20:32
Ai đi off đc thì đi, ko đi được thì chuyển tiền qua tài khoản cho việt là được rồi, em thấy vậy là chuẩn, mà tốt nhất mọi người cố gắng sắp xếp thời gian đi off đầy đủ để bàn bạc là ok nhất

chanhchanhcongtu
23-03-2012, 23:57
Ai đi off đc thì đi, ko đi được thì chuyển tiền qua tài khoản cho việt là được rồi, em thấy vậy là chuẩn, mà tốt nhất mọi người cố gắng sắp xếp thời gian đi off đầy đủ để bàn bạc là ok nhất

Chính xác, gặp nhau dễ chơi!

vansanh33
31-03-2012, 13:22
nhanh thật hôm nay là tới ngày off rồi!
Thông báo:
Tiền cọc là 500k/người.

metalik
03-04-2012, 15:27
Mai 4/4 off lại hở chú? Dạo này lo ham FB mà bỏ bê thớt thế này đây!!!

chanhchanhcongtu
03-04-2012, 18:01
Thông báo:
Thứ 4 ngày 4 tháng 4 cả đoàn có mặt tại bệt (chổ cũ) lúc 18h để đóng cọc hạn chót.
Lưu ý: qua ngày này ai chưa đóng xem như gạch tên khòi danh sách đoàn (trừ những người có thông báo bận từ trước với lý do chấp nhận được.). Mong mọi người thực hiện tốt!

Bụi Đường
04-04-2012, 11:28
Dịp nghỉ lễ 30-4 rất muốn đi tới Cực Đông (Mũi Đôi - Khánh Hòa) mà chưa kiếm được đoàn nào cả.
Có bác nào định đi cung này cho mình bám càng với nhé
Đi từ Hà Nội: Mình ít lên lên đây nên nhóm nào đi được thì pm cho mình đi cùng với:
0986 376 118
YM: vnn1369

Thanks!

chanhchanhcongtu
04-04-2012, 21:11
Dịp nghỉ lễ 30-4 rất muốn đi tới Cực Đông (Mũi Đôi - Khánh Hòa) mà chưa kiếm được đoàn nào cả.
Có bác nào định đi cung này cho mình bám càng với nhé
Đi từ Hà Nội: Mình ít lên lên đây nên nhóm nào đi được thì pm cho mình đi cùng với:
0986 376 118
YM: vnn1369

Thanks!

Nếu bạn không thường xuyên lên diễn đàn thì khó có thể kiếm được đoàn mà đi lắm, ngoài HN có tới 2, 3 đoàn đi lận mà, bạn thử liên hệ họ thử xem, đoàn mình đi từ SG!

chanhchanhcongtu
04-04-2012, 21:13
Thông Báo:
Danh sách các bé đã đóng 500k bao gồm14 người: Khải Nguyễn, Nga Nguyen, Nguyễn Hoàng Đạt, Thái Huynh, Be Mickey, Binh Minh, 5 người nhóm Tieutu Langthangbmt - Khoai Là Em - Thanh Tai Hoang, Nguyen Buu Khoa, Sanh, Bình (Nga), Việt, Quốc.
Mới đóng 300k là 1 người: Khang
Lưu ý: ai chưa có tên thông báo ngay với em.
Thông nhất các điều sau:
- Lịch trình như cũ, xuất phát ban đêm.
- Từ Đầm Môn băng sa mạc cát ra Bãi Na tự đi bằng la bàn và bản đồ, không người dẫn.
- Ăn thịt nướng và bánh mì tại Bãi Na ( thịt mua tại chợ Đầm Môn, nhưng vẫn chưa thống nhất là thịt j, và sẽ bảo quản ntn khi vận chuyển).
- Đêm ở Mũi Đôi sẽ tự túc ( mỗi người 1 ly mỳ)
- Mọi người đặc biệt là Xế tự chuẩn bị áo mưa bộ ( bao gồm cả quần và áo).
- Ăn uống trên đường thì thống nhất theo cách "ai ăn người nấy trả, ăn nhiêu trả nhiêu, ăn chung tự bàn bạc".
- Ngủ nhà nghỉ không nhất thiết phải ngủ ở Hải Hà, sau khi từ Mũi Đôi ra có thể sẽ mướn nhà nghỉ để mọi người tắm rữa và nghỉ ngơi thật thoải mái. Còn sau khi đi Phú yên về thì tùy tâm trạng, sức khỏe mà chọn ngủ ở hải đăng hay có thể ở bãi biển gần đó.
- Tiền xăng ôm chịu 2/3, xế chịu 1/3 nếu chủ xe là xế. Nếu chủ xe là ôm thì 50/50. Ai muốn chia kiểu khác thì tự thông nhất với nhau.
- Về tài khỏan chuyển tiền thì chọn tài khoản của bác Thái Huynh (sẽ cập nhật sau), lưu ý ai chuyển khoản thì nhớ gọi báo bác ấy lưu tên lại.
Tạm thời thì chỉ có thế, nhớ j thêm thì em sẽ biên thêm! thanx cả làng!

Libra2012
04-04-2012, 22:23
Chào cả nhà,
Thông tin tài khoản của mình như sau:
Chủ TK: HUỲNH THÁI
SỐ TK: 94559009
Ngân hàng Á Châu ACB - Chi nhánh Sài Gòn, Tp.HCM
Sau khi chuyển tiền thì các bạn nhắn tin tới số đt 0907 bốn ba tám hai 1 hai , với cú pháp HọTên/nickfacebook(nếu có)/nick phượt.vn(nếu có)/họ tên người chuyển tiền (nếu dùng tài khoản người khác chuyển)
Để mình note lại và chuyển tiền của các bạn cho Việt.

chanhchanhcongtu
04-04-2012, 22:23
Thông tin tài khoản bác Thái đây, mị người chuyển khoản vào tài khoản này và gọi cho bác ấy để cập nhật nhé!
Chào cả nhà,
Thông tin tài khoản của mình như sau:
Sau khi chuyển tiền thì các bạn nhắn tin tới số đt 0907 438 212, với cú pháp HọTên/nickfacebook(nếu có)/nick phượt.vn(nếu có)/họ tên người chuyển tiền (nếu dùng tài khoản người khác chuyển)
Để mình note lại và chuyển tiền của các bạn cho Việt.

metalik
04-04-2012, 23:26
Đề nghị các bác nào còn ý định tham gia chuyến đi này mà chưa đóng cọc thì gấp rút tiến hành nhé, để chúng ta còn chốt danh sách cuối cùng, phân chia xế - ôm và lên công tác chuẩn bị cần thiết. Em cứ có cảm giác như các bác vào quăng gạch cho nhiệt rồi chạy đâu mất, off iếc chả chịu đi đã đành, cập nhật thông tin cũng không luôn...haizzzz...

cheetah2702
05-04-2012, 15:22
Hi vọng gặp cả nhà ở Cực Đông

ngoctinhlk
05-04-2012, 23:13
Hic báo cáo các Bác e có mặt. hình như tinh thần đoàn mình đang đi xuống thì phải. hehe thực sự cũng không biết cmt j thui thì e cứ like mạnh cho các Bác đã có tinh thần po't bài và có ý tưởng mới lạ vậy ạ.

chanhchanhcongtu
06-04-2012, 17:21
Đề nghị các bác nào còn ý định tham gia chuyến đi này mà chưa đóng cọc thì gấp rút tiến hành nhé, để chúng ta còn chốt danh sách cuối cùng, phân chia xế - ôm và lên công tác chuẩn bị cần thiết. Em cứ có cảm giác như các bác vào quăng gạch cho nhiệt rồi chạy đâu mất, off iếc chả chịu đi đã đành, cập nhật thông tin cũng không luôn...haizzzz...
Cảm ơn bác đã nói lên nỗi niềm của thằng em!(c)

Hic báo cáo các Bác e có mặt. hình như tinh thần đoàn mình đang đi xuống thì phải. hehe thực sự cũng không biết cmt j thui thì e cứ like mạnh cho các Bác đã có tinh thần po't bài và có ý tưởng mới lạ vậy ạ.
Có xuống j đâu anh, tại nhà này ai cũng làm biếng thôi chứ sung bỏ mother!

Thông báo:
Đây là danh sách mới nhất, mọi người cập nhật tên mình và phần xác nhận đóng cọc, nếu có sai sót gì mong mọi người thông báo lại liền cho Việt. Xin cảm ơn!
http://www.mediafire.com/?7eq0bfcdwb1ugze

Ai có xài Facebook thì xin nhập nhóm này để dễ thông báo ạh!

Xin post lại thông tin tài khoản của bác Thái để mọi người theo dõi kịp:
hông tin tài khoản của mình như sau:
Sau khi chuyển tiền thì các bạn nhắn tin tới số đt 0907 438 212, với cú pháp HọTên/nickfacebook(nếu có)/nick phượt.vn(nếu có)/họ tên người chuyển tiền (nếu dùng tài khoản người khác chuyển)

vansanh33
06-04-2012, 23:08
VIỆT ƠI! hình như VIỆT chưa có mạng tay với những người chưa có đóng tiền cọc đó.(sao hạn chót mà VIỆT đưa ra mà chưa có có đóng cọc thì sử lý như thế nào)

chanhchanhcongtu
06-04-2012, 23:59
VIỆT ƠI! hình như VIỆT chưa có mạng tay với những người chưa có đóng tiền cọc đó.(sao hạn chót mà VIỆT đưa ra mà chưa có có đóng cọc thì sử lý như thế nào)

:D Phân người dẫn đoàn đi đoạn nào anh, nếu là đoạn đi từ SG ra Đầm Môn thì em và anh Đạt sẽ thay phiên nhau dẫn. Còn cái dụ đóng cọc thì hầu như các mem chưa đóng đều đã liên hệ và đã hẹn ngày đóng cọc hết rồi anh! Còn một vài người em chưa liên lạc, vì là người quen nên cũng hơi dễ dãi một tý, hì hì! Hầu như 80% đều đã đóng cọc rồi anh ạh!

vansanh33
07-04-2012, 00:38
Vậy anh em nhà mình có nên test thể lực kết hợp leo núi ở đâu nửa không vây?Không biết các bác nghĩ như thế nào>?

kieulieu
07-04-2012, 12:29
Không đi được cực đông nữa mà cũng mún leo núi với đoàn hehe

mrblack_88
08-04-2012, 08:14
Cho mình ké tại Cam Ranh.
Khi nào các bạn đến Cam Ranh thì gọi điện cho mình.

Họ và tên: Trần Xuân Trí
Số điện thoại: 09.77.99.88.95
Email & nick chat: [email protected]

mikado
08-04-2012, 11:01
Nay em mới vào 4rum, nếu có bác xế nào rút gạch thì cho em trám chỗ nhé.
Lê Phước Chơn
Đt: 0935004033
yahoo: hai_phuocle

chanhchanhcongtu
08-04-2012, 17:33
Mình là xế của bạn đó!

Ôm này bỏ xế rồi!

Libra2012
10-04-2012, 14:07
Tới hôm nay mình chỉ nhận được 1 triệu của bác ngoctinhlk để đóng cọc và mua vé xe bus.
Được bao nhiêu cái cọc rồi chủ thớt?

metalik
12-04-2012, 01:03
Kinh nghiệm lái xe máy an toàn ban đêm

Kiểm tra xe trước khi xuất phát: Trước khi đi đường xa, bạn nên thay 1 lon nhớt mới. Nhớt mới sẽ làm máy linh hoạt hơn và quan trọng nhất là mát máy để máy bền bỉ hoạt động trên quãng đường dài. Xăng là yêu tố quan trọng thứ 2. Vì đường ở VN cứ khoảng 15 km trên QL AH1 mới có 1 cây xăng, và xe ở Việt Nam đa số là xe phổ thông (như Wave, Sirius) có khả năng chạy khoảng ~200km. Hãy đổ xăng khi kim đã vừa vào mức đỏ để tâm trạng lái không phải lo lắng khi kim xăng đã gần cạn nhưng vẫn còn tìm cây xăng để đổ. Xăng 95 là một lựa chọn không tồi. Săm, lốp : đường ở VN ngày thường không sao, nhưng vào mùa Tết hoặc các ngày lễ lớn (30/4 , 2/9 ) thì lại rơi vào những ngày mưa.

Trước khi đi bạn hãy kiểm tra lốp xem các gai an toàn còn tốt không, nên sử dụng săm chưa vá, và bơm hơi không quá căng, vì đi xa sẽ nóng lốp và có thể nổ lốp giữa đường nếu quá căng. Xích : Xe chạy đường trường thường chạy 1 tốc độ ổn định, và nếu xích không hoặc quá mòn, sẽ khiến bộ nhông sên không thể chịu đựng. Điều cực nhất là đứt xích giữa đường (VN xe Trung Quốc nhiều lắm). Trước khi đi hãy dùng dầu Diesel và nhớt máy để thoa đều xích cho chặng đường dài ban đêm.

Đèn : Bộ đèn rất quan trọng trong đêm, đặc biệt là đèn pha, vì ban đêm có rất nhiều xe ngược chiều chạy trên AH1, và hàng trăm chiếc để đèn pha chạy sẽ gây lóa mắt mình, hãy sử dụng đèn pha để "đá pha" với bác tài đối diện để bác ấy hiểu và chuyển lại cos khi đi ngược chiều với mình. Bóng đèn tốt sẽ hỗ trợ bạn trong đêm.

Thắng : Kiểm tra bố, dầu đĩa,... và thay nếu cần thiết. Gương chiếu hậu : một vật dụng mà giới trẻ Việt Nam gọi là "quê mùa" nhưng rất cần thiết khi bạn cần rẽ trái phải, hoặc khi xe tải phía sau "đá pha" xin vượt qua. Kính phải rộng và bao quát được tầm nhìn đằng sau.

Gương chiếu hậu theo xe là một lựa chọn tốt. Và phải đủ 2 bên nhé. Chuẩn bị vật dụng khi đi đêm : Mũ bảo hiểm : Hãy sử dụng mũ bảo hiểm bán cầu có kiếng và có che tai vì gió sẽ làm ù tai bạn. Kiếng để bảo vệ bạn trước những côn trùng đêm và che tai sẽ bảo vệ màng nhĩ của bạn. Nên sử dụng kiếng sâu (rộng) để che hoàn toàn khuôn mặt (Andes là một hãng tốt).

Áo bảo hộ : mùa năng thì không sao, nhưng mùa mưa hoặc gần ngày Tết (rét buốt cực kì), bạn hãy chuẩn bị 1 bộ quần áo ấm VÀ 1 BỘ ÁO MƯA. Hãy mặc cả 2 chồng vào nhay khi đi đường dài. Mất nhiệt cơ thể sẽ khiến bạn nhanh chóng cảm thấy mệt, mưa sẽ "chít" vào da bạn. Áo mưa bộ sẽ làm bạn kinh hoạt trong đêm, giữ ấm toàn cơ thể. Giày : Bạn nên mang giày Sandal để giữ ấm những ngón chân. Mang theo 1 hoặc 2 lớp tất nếu trời rét.

Dùng bọc nilon bảo quản thức ăn để bọc cổ chân nếu cần thiết. Vì cổ chân là phần hở duy nhất giữa giày và bộ áo mưa (hoặc quần). ĐI xa thì các ngón chân dù trong giày nhưng máu "bị lạnh vì gió" cũng sẽ chuyển tới ngón chân và gây cảm giác lạnh ở những ngón chân. Găng tay : Nên sử dụng găng tay dành cho lái xe, loại găng tay có giả da ở lòng bàn tay bên phải vì sẽ trơn với tay ga khi bạn sử dụng loại găng tay len hoặc vải không có da. Bạn sẽ dùng nhiều lực với bàn tay hơn để vặn tay ga. Hãy dùng loại găng tay tốt nhé.
Và nên chọn loại có bọc ngón tay. Bắt đầu hành trình : Tốc độ tối đa: trong khu đông dân cư bạn chỉ được đi 40km/h và ngoại ô là 60km/h. Bạn không nên chạy quá tốc độ vì dễ dính chưởng bắn tốc độ của các anh CSGT. 20% là 600.000đ + 1 tháng giam bằng. Sẽ tốn thời gian đi lấy lại bằng và tiền bạc nữa. Và quan trọng nhất là an toàn của..... người xung quanh (60km/h có nhằm nhò gì với đôi mắt bình thường).

KHUYÊN BẠN : nên chạy theo tốc độ của các bác tài đi xe khách 45 chỗ Chất Lượng Cao bắc Nam, khi thấy các bác ấy chạy chậm nghĩa là đoạn này thường có CSGT, và khi đã thấy các bác tài vút ào ào thì chắc chắn không có CSGT rồi. Bác tài đường dài có nhiều mánh khóe để tránh CSGT lắm nên hãy tin tưởng họ. Hãy dùng xi nhan vượt : khi vượt chướng ngại vật hoặc né chúng, bạn hãy bật xi nhan để người đi sau biết và nhường đường cho bạn, điều đó vừa an toàn cho chính bản thân bạn và vừa an toàn cho ví tiền của bạn trước các anh CSGT.

Nếu bạn là người sành sỏi đường đi, bạn hãy cẩn trọng khi qua địa phận các tỉnh phía Nam gồm Thành Phố HCM, Bình Dương, Đồng Nai, Phan Thiết,... Ở đây các chú CSGT làm việc rất nghiêm túc, bạn lơ tơ mơ là vào ngay vì "tá lả tội" như không quá tốc độ, đi sai làn đường, không xi nhan khi vượt. Nối đuôi xe khác và đi song song với ô tô: với ô tô thì điều này nên làm nhưng với xe máy thì bạn .... nối vào ai khi giao thông xe máy ở Việt Nam cứ như mạng nhện, đường ai nấy đi. Bạn hãy cố gắng đi song song với một chiếc xe tải hoặc xe khách vì đèn xe của họ sáng hơn rất nhiều, bạn sẽ đỡ phải quan sát kĩ vì ánh sáng tối của đèn xe máy. Khi đi trên đường AH1, bạn sẽ phải nghĩ giữa khoảng 170km để đổ xăng.

Hãy cố gắng dừng xe cữ mỗi đoạn khoảng 90km để giải tỏa độ ê trên mông của bạn. Với xe chuyên đi đường dài thì điều này là không cần thiết vì thiết kế ngồi của xe rất phù hợp với đường dài sẽ không gây mỏi nhiều. Nhưng với xe phổ thông ở VN thì điều này rất khó, vì xe có tư thế ngồi thẳng đứng, nhún khá cứng, đường AH1 quá trời ổ gà, bạn sẽ rất ê mông, hãy cố gắng dừng lại mỗi 90km nhé.

Cây xăng : là nơi tốt cho bạn nghỉ chân vì đó là nơi có nhiều xe, có người canh giữ , đèn sáng. Đừng ngại vào nghỉ chân ở các cây xăng vì bạn vào cây xăng cũng là giúp họ "quảng cáo" với những bác tài đang chạy trên đường rồi. :) Nhưng tốt nhất là mỗi 90km ghé vào "hét lớn đầy bình" với các anh đổ xăng. Vui cả đôi đường.

Tư thế ngồi. Hãy xếp hành lý phía trước bạn nhé. Càng cao càng tốt, vì bạn sẽ ngồi cúi tới trước một chút. Đi xe ban đêm và đường dài, tư thế ngồi rất quan trọng, bạn sẽ cảm thấy mỏi cổ, ê mông nếu ngồi không đúng cách. Hãy cúi tới phía trước sao cho hướng của lưng bạn và đường đi ở khoảng 45 --> 60 độ, điều này sẽ giúp cổ bạn không bị mỏi khi gồng cơ mỗi khi xe chạy qua gió lớn và mỏi lưng vì trọng lượng đè nặng lên khi ngồi thẳng, đặc biệt là ê mông. Hành lý để phía trước là một chỗ dựa rất tốt cho bạn đi xa.

- Tư thế ngồi xe phải thật thoải mái
- Dùng mũ bảo hiểm loại che cả cằm, loại này tốt hơn, ít ra cũng phải có kính, vì khi chạy tốc độ cao thì những mảnh đá, côn trùng bay mà đập vào mặt thì rất đau, có thể sẽ làm bạn bị thương.

- Ngủ gật thì thay đổi tốc độ liên tục, nhai kẹo cao su hay cái gì trong miệng cũng rất hữu hiệu.
- Phải biết dừng đúng lúc. Đi khoảng 100km -150km là nghỉ vì lúc này dầu máy trong xe đã sôi, độ nhờn và khả năng giải nhiệt của dầu giảm.
- Nếu bạn là người ngồi sau buồn ngủ quá thì đừng ngại cứ dựa vào người ngồi trước

- Qua các ngã rẻ nên đi song song với ôtô ,xe tải khác, đừng nên vượt vì lúc này rất nguy hiểm do bạn không thấy các xe khác.

- Nếu vượt phải các ôtô thì chú ý 1 tí, tới gần rồi tăng ga vượt dứt khoát, tại xe khách nó hay bắt khách dọc đường.

- Khi bị các xe khác ngược chiều pha vào mặt tránh nhìn vào đó, sẽ bị lóa mắt 1 thời gian, nên nhìn qua bên phải, có mấy cái cột hay gốc cây sơn trắng đó để mình định vị mà đi.

- Nên tập đi xe điềm đạm

- Nhớ mang áo mưa, bao tay, kính vì có khi trời mưa tay còn đau hơn kim châm

- Nên mặc áo khoác hoặc áo chuyên dụng

- Khi thấy tai nạn đằng trước thì giảm tốc độ, chú ý đường, vì có khi cán lên mấy cái thứ văng ra từ xe bị tai nạn cũng có thể làm bạn bị ngã.

- Nếu bạn va chạm thì đừng làm lớn chuyện, xin lỗi rồi đi vì mình không phải là dân ở đó.

- Bị thương nhẹ thì cứ vào nhà dân người ta sẽ giúp bạn.

- Nên đi 2, để có mệt thì đổi tài với nhau.

- Chạy xe nên tránh lúc nhá nhem tối, chỗ sáng chỗ tối tránh tình trạng mắt bị mỏi.

- Nếu có sương mù, leo đèo thì bật đèn pha và đèn xi nhan lên, chạy thật chậm, nếu được thì bám mấy con xe khách mà đi.

thaohanuvn
12-04-2012, 10:09
Mình đã gửi 511k (gửi nhầm 11k) cho bác Huỳnh Thái nhé, bác kiểm tra giúp nha. Đợt này đi qua rừng + 3 ngọn núi nên cả nhà chuẩn bị rèn thể lực cho tốt, còn 2 tuần nữa thôi.

cheetah2702
12-04-2012, 20:29
Mình không có thời gian để đọc hết topic của mấy bạn, có cái này lỡ mấy bạn không biết, các bạn tới Cam Ranh thì để ý cái đèn đỏ ở ngã 3 vào sân bay Cam Ranh nhé, chỗ đó các bạn rẽ theo hướng vào sân bay và cứ đi hoài con đường đó, đi miết miết là vào tới thành phố đó, cung đường đó đẹp mệt nghỉ luôn, tiết kiệm cho mấy bạn 32km nhé!

vansanh33
12-04-2012, 22:38
Mình không có thời gian để đọc hết topic của mấy bạn, có cái này lỡ mấy bạn không biết, các bạn tới Cam Ranh thì để ý cái đèn đỏ ở ngã 3 vào sân bay Cam Ranh nhé, chỗ đó các bạn rẽ theo hướng vào sân bay và cứ đi hoài con đường đó, đi miết miết là vào tới thành phố đó, cung đường đó đẹp mệt nghỉ luôn, tiết kiệm cho mấy bạn 32km nhé!

CÓ phải bạn nói là đường đi ra bải DÀI và Sông Lô không vậy?Không biết là đoàn đi moto có ghé Nha Trang không nửa,còn có ghé Nha Trang thì cung đường ấy quá tuyệt vời,vì đường đèo nhìn xuống bải biển rất là đep.

khanhquynh0806
13-04-2012, 00:13
Minh cũng muốn tham gia qua, mà chậm 1 bước rồi, uổng quá àh hiccccccc

cheetah2702
14-04-2012, 07:22
Đúng roài, cung đường này bạn vào tp cứ chạy theo đường Trần Phú đi miết miết cũng ra Ninh Hòa xong tới Vạn Ninh, chắc với bạn là gần hơn được quốc lộ 1A lun, bạn xem trên bản đồ thì thấy.

vansanh33
14-04-2012, 13:02
Đúng roài, cung đường này bạn vào tp cứ chạy theo đường Trần Phú đi miết miết cũng ra Ninh Hòa xong tới Vạn Ninh, chắc với bạn là gần hơn được quốc lộ 1A lun, bạn xem trên bản đồ thì thấy.

Thì ra đi đường Trần Phú cũng ra được Ninh Hòa mà mình không biết,vậy thì còn gì bằng nửa,đi cung đường này là tuyệt đẹp rồi.và cũng có thể hẹn mọi người nhập đoàn ở Nha Trang trên bải biển Trần Phú luôn.thanks bạn vì đã cung cấp 1 thông tin hữu ích cho đoàn.

minhhoang2210
15-04-2012, 11:23
Chủ thớt ơi, còn suất nào nữa không, cho mình ké với :)

kenshin
17-04-2012, 12:45
Nhóm mình từ HN, 25 người chinh phục Cực Đông 27/4 --> 1/5, lịch trình sơ lược
Ngày 0 ( 27/04/2012 ): HN- Tuy Hòa ( 1177km )
Ngày 1 (28/04/2012): Tuy Hòa- hải đăng Đại Lãnh ~40km
Ngày 2 (29/04/2012): Đại Lãnh- Đầm Môn- Mũi Đôi (50km đường bộ, 15km đường rừng)
Ngày 3 (30/04/2012): Mũi Đôi- Đầm Môn - Tuy Hòa
Ngày 4 ( 01/05/2012): 2h Tuy Hòa - HN
...

Hi vọng có chặng giao lưu cùng với nhóm ChanhChanhcongtu & libra2012 :) (beer)

kenshin - O168. 229 1688
YM: lotus_vnu2003

spidertk
17-04-2012, 16:43
Mình xin được rút gạch do nhà có chuyện gấp phải về quê. Tuần sau là phải về lun qua hết Lễ lận. Rất là tiếc nhưng cũng đành chịu vậy. Chúc anh em có chuyến đi vui vẻ và thành công nhé.
Chủ thớt có nhận bạn nào thế chỗ mình được ko nhỉ? Nếu bạn nào muốn đi thì liên hệ với Việt-chủ thớt nhé. Còn tiền thì chuyển cho mình. Sđt của mình: 0121 724 3972

Libra2012
17-04-2012, 17:27
Mình xin được rút gạch do nhà có chuyện gấp phải về quê.
Ôm bỏ xế rồi à (NO)

spidertk
17-04-2012, 19:12
Ôm bỏ xế rồi à (NO)

Hẹn anh dịp khác nhe. Hihix. Bỏ chuyến này e tiếc lắm ko bít chừng nào mới đi đc nữa áh. Nhưng không ráng đc rồi.

chanhchanhcongtu
18-04-2012, 01:52
Hẹn anh dịp khác nhe. Hihix. Bỏ chuyến này e tiếc lắm ko bít chừng nào mới đi đc nữa áh. Nhưng không ráng đc rồi.

Thôi thì hẹn bác dịp khác!

chanhchanhcongtu
18-04-2012, 01:57
Thông báo:
Thôi thì em chốt ngày off cuối cùng luôn nha, sẽ off vào thứ 6 ngày 20 tháng 4, tại Bệt (chỗ cũ) lúc 18h, mọi người đi đầy đủ! Anh Hòa, chị Phương và anh Khôi đem theo tiền cọc, anh Thái đem theo tiền cọc của mấy bác gởi qua tknh dùm em nhé!
Cảm ơn mọi người!

vansanh33
18-04-2012, 18:30
Thông báo:
Thôi thì em chốt ngày off cuối cùng luôn nha, sẽ off vào thứ 6 ngày 20 tháng 4, tại Bệt (chỗ cũ) lúc 18h, mọi người đi đầy đủ! Anh Hòa, chị Phương và anh Khôi đem theo tiền cọc, anh Thái đem theo tiền cọc của mấy bác gởi qua tknh dùm em nhé!
Cảm ơn mọi người!

Ok.Mong gặp cả nhà .

chanhchanhcongtu
20-04-2012, 22:14
Hôm buổi off cuối cùng, tinh thần có tiến bộ hơn bữa off đầu tiên, thay vì toàn đoàn thì chúng ta vẫn giữ tinh thần chung, 8 người/ 23 người đi off. Do là buổi off cuối nên đòi hỏi tất cả các vấn đề phải được thông qua, nên hội quán 8 người chúng tôi đành phải quyết định toàn bộ chuyện đại sự của cả đoàn, vì thế bữa sau đưa vào thực hiện mong các anh chị hôm nay không đi off thực hiện tốt ạh! Nội dung buổi off hôm nay bao gồm:
- Đoàn chốt ở số lượng 23 người. (không nhận thêm)
- Lịch trình như cũ.
- Địa điểm tập kết duy nhất của toàn đoàn (nhóm đi xe máy) là tại Suối Tiên, đúng 21h có mặt. Lưu ý đoàn chỉ dây thun tới 21h15, nếu ai đến trễ thì ráng chịu.
- Đã thống nhất ăn thịt heo nướng và bánh mỳ tại Bãi Na. Ngoài ra có thể sẽ dắt thêm 2 con gà ra Mũi Đôi làm thịt, nếu còn hứng và còn sức.
- Vật dụng tự túc và thiết yếu bao gồm: TIỀN, áo mưa bộ, kiếng đi đêm cũng như ngày, khẩu trang, đèn pin, đồ ăn dùng trong một ngày tại Mũi Đôi, giày, quần áo (1-2 bộ).
- Nếu được, nhóm đi xe khách có nhiệm vụ mạng 3 cái lều của đoàn.
- Những vật dùng chung và phân công là:
+ Việt: mướn lều, liên hệ chú Ba dẫn đường, mang nồi.
+ Hòa: mua bao tay cho cả đoàn, mua thịt.
+ Đạt: đem dụng cụ sửa xe, mua thuốc và rượu.
+ Thái: mượn dao, đem cồn, vỉ nướng.
+ Thao, Nga lớn: mang dt sử dụng GPS.
(Ai mua cái j chung cho đoàn thì liệt kê lại liên hệ Việt đẹp dzai để thanh toán)

Danh sách cập nhật mới nhất của đoàn mọi người down về xem lại xế ôm của mình là ai, cũng như những ai chưa đóng cọc thì mau chóng đóng cho Việt để em còn lo mấy cái khác chứ không rảnh mà chạy lòng vòng tp thu tiền, mong bác Khôi và Hòa tự giác: http://www.mediafire.com/?ffpy86p78cpbso2

Còn thiếu gì thì các bác bổ sung dùm em, em chỉ nhớ bấy nhiêu thôi!
Cảm ơn cả làng! Thân ái!

chiaky
21-04-2012, 19:46
Hehe, mọi người sắp chinh phục cực đông rùi..............thèm.........

chanhchanhcongtu
21-04-2012, 19:49
Hehe, mọi người sắp chinh phục cực đông rùi..............thèm.........

Chỉ tiếc cho mý bạn hok đi thôi! (K)

cdkt5lt
23-04-2012, 23:34
Hichic, sao ngày đi cứ bị rút ngắn dần lại thế. Lúc đầu dự kiến là tối 26/4 đi sao bây giờ là 28/4 chứ ??????????????????????????

chanhchanhcongtu
23-04-2012, 23:47
Hichic, sao ngày đi cứ bị rút ngắn dần lại thế. Lúc đầu dự kiến là tối 26/4 đi sao bây giờ là 28/4 chứ ??????????????????????????
Gì thế chị Nga? lịch trình như cũ mà, tối 27 xuất phát!

vansanh33
24-04-2012, 21:01
hi..... gần tới ngày xuất phát rồi.......mong gặp cả nhà......!!!!!!!!>>>>>>

metalik
27-04-2012, 00:06
Tình hình hết sức tình hình các bác ạ, sắp tới giờ G mà chưa chuẩn bị gì hết, sức khỏe lại đang k tốt nữa chứ, haizzz... Nhưng mờ cũng lạ, cứ nghĩ đến chuyến đi là cứ sướng rân người. 21h đồng hồ nữa các bác ạ!!!

chanhchanhcongtu
27-04-2012, 00:08
Tình hình hết sức tình hình các bác ạ, sắp tới giờ G mà chưa chuẩn bị gì hết, sức khỏe lại đang k tốt nữa chứ, haizzz... Nhưng mờ cũng lạ, cứ nghĩ đến chuyến đi là cứ sướng rân người. 21h đồng hồ nữa các bác ạ!!!

Nhìn thời tiết thế này cũng ngán đi bỏ ***! Nhưng nghĩ lại đi xong chuyến này được nổi tiếng nên cũng sung theo bác! Bác khóa face hay sao mà em không cm được?

Libra2012
27-04-2012, 10:38
Còn chưa đầy nữa ngày nữa là xuất quân rồi cầu Chúa phù hộ cho mưa thuận gió hòa, anh em sức khỏe sung mãn, chân cứng đá mềm, a di đà phật (S)

chanhchanhcongtu
03-05-2012, 00:27
Chúc mừng cả nhà, chuyến đi đã thành công tốt đẹp. Sẽ có một bài hồi ức đầy đủ nhất về chuyến đi!(c)
Cảm ơn mọi người rất nhiều!:L

chanhchanhcongtu
04-05-2012, 20:23
Thông báo:
Tình hình thu chi của đoàn:
Thu: 500k x 23 người = 11500k
Chi:
• Thuê lều: 600k
• Rượu + thuốc: 200k
• Bao tay: 240k
• Nước: 100k
• Mướn chú Ba: 1500k
• Hải Hà: 700k
• Bo 2 ông dẫn đường ra hải đăng Đại Lãnh: 100k
• Tiền vé lên hải đăng: 280k
• Tiền trả Hòa mua đồ: 870k
• Tiền trả Nga lớn mua đồ: 670k
• Trả tiền Thái mua đồ: 40k
• Tiền trả chú Mười: 830k
• Ứng cho Đạt mượn: 500k
• Trả lại tiền cho 2 người không đi (trừ 100k): 800k
• Tiền card điện thoại cho Việt đẹp dzai: 70k
TỔNG: 7500k
CÒN LẠI: 4000k + 500k (Đạt mượn) = 4500k
Chia ra: 214k/người Các bác nhớ đem tiền thối ợ!

transon_travel
04-05-2012, 20:33
Thông báo:
Tình hình thu chi của đoàn:
Thu: 500k x 23 người = 11500k
Chi:
• Thuê lều: 600k
• Rượu + thuốc: 200k
• Bao tay: 240k
• Nước: 100k
• Mướn chú Ba: 1500k
• Hải Hà: 700k
• Bo 2 ông dẫn đường ra hải đăng Đại Lãnh: 100k
• Tiền vé lên hải đăng: 280k
• Tiền trả Hòa mua đồ: 870k
• Tiền trả Nga lớn mua đồ: 670k
• Trả tiền Thái mua đồ: 40k
• Tiền trả chú Mười: 830k
• Ứng cho Đạt mượn: 500k
• Trả lại tiền cho 2 người không đi (trừ 100k): 800k
• Tiền card điện thoại cho Việt đẹp dzai: 70k
TỔNG: 7500k
CÒN LẠI: 4000k + 500k (Đạt mượn) = 4500k
Chia ra: 214k/người Các bác nhớ đem tiền thối ợ!

Đi chơi thừa $ thích ghê, chúc mừng nhà bác đã đi về an toàn