PDA

View Full Version : Rủ rê châu Âu (Pháp - Ý - Đan Mạch - Anh) tháng 07-2012

Pages : 1 [2]

huyenct
06-04-2012, 16:26
E đang ở Đức rồi, cho e tham gia với ạ :"> Em không xinh xắn, k da trắng, k chân dài, nói chung là thiếu tiêu chuẩn gái đẹp ạ :D Nhưng có lẽ e không tham gia hết được chuyến đi, e chỉ tham gia được Pháp thì có được không ạ ? :D

tigon1508
09-04-2012, 15:43
Thông báo với cả nhà là đoàn mình đã có visa, vui quá (beer). Chúng ta chuẩn bị off ăn mừng nào (beer)

nguyenht68
09-04-2012, 19:55
Xin chúc mừng cả nhà nhé.
Còn mình thì ngày mai (10/4) mới đi lấy Pasport. sau đó mới đi sin Visa vào Đức.
Và xin lỗi cả nhà nhé, mình có chuyện riêng với bạn huyenct. bạn huyenct ơi, mình muốn liên lạc và nói chuyện với bạn một chút nhé, mail của mình là [email protected] một tí. Thanks cả nhà và bạn huyenct.

tigon1508
09-04-2012, 23:30
Đoàn mình đang muốn tuyển thêm 1 giai nữa, hiện đang có 4 gái và 3 giai nên nếu có thêm một giai nữa thì 3 giai nhà mình sẽ thấy tự tin hơn và cảm thấy không bị lép vế, :LL.
Có giai nào hứng thú đi cùng không nhỉ? :D

MeDuLichBui
10-04-2012, 11:19
Đoàn mình đang muốn tuyển thêm 1 giai nữa, hiện đang có 4 gái và 3 giai nên nếu có thêm một giai nữa thì 3 giai nhà mình sẽ thấy tự tin hơn và cảm thấy không bị lép vế, :LL.
Có giai nào hứng thú đi cùng không nhỉ? :D

Thế giai nào bỏ cuộc, lên tiếng coi nào ? Huy còi, Thế Anh hay Việt Anh vậy ? Dù sao cũng chúc mừng cả nhà mình đã vượt qua được ải thứ nhất :-)

Del
10-04-2012, 11:45
Thế chỗ: Mr.Del: [email protected]: Xin hỏi có tham gia nhóm được không?
Cám ơn.

tigon1508
10-04-2012, 12:34
Thế chỗ: Mr.Del: [email protected]: Xin hỏi có tham gia nhóm được không?
Cám ơn.

Welcome bạn (c). Nếu bạn chưa có visa thì bạn tiến hành làm visa luôn đi. Thứ 2 tuần sau một bạn cuối cùng trong đoàn mình sẽ đi xin visa (do đợt vừa rồi bận công tác nên không đi xin cùng đoàn được), bạn có thể đi cùng bạn này cho xôm tụ.

Hành trình đoàn mình như sau: Sault (thủ phủ lavender) - Nice - Monaco - Rome - Pisa - Florence - (có thể có Venice) -Austria - Praha - Bratislava - Paris (đoàn mình quyết định để giành Anh cho năm sau, đi 2 tuần cho đã :D)

Nếu bạn đi xin visa thì phải gọi điện hẹn trước ít nhất 1 tuần nhé.

Thank u!

tigon1508
10-04-2012, 12:36
Thế giai nào bỏ cuộc, lên tiếng coi nào ? Huy còi, Thế Anh hay Việt Anh vậy ? Dù sao cũng chúc mừng cả nhà mình đã vượt qua được ải thứ nhất :-)

VA anh ạ, giai này run không dám đi xin visa or bị ai đó giận dỗi, :D. Tiếc thật, đã bay từ ĐN ra HN để đi nộp hồ sơ rùi mà còn thay đổi :(

MeDuLichBui
10-04-2012, 14:02
Vậy mọi người khi nào thì sẽ mua vé máy bay vậy ? Còn khách sạn thì chúng ta sẽ giữ như cũ hả ?

tigon1508
10-04-2012, 14:28
Vậy mọi người khi nào thì sẽ mua vé máy bay vậy ? Còn khách sạn thì chúng ta sẽ giữ như cũ hả ?

Vé bọn em có sẵn roài, bây giờ chỉ việc xuất vé là xong thoai. Nhưng đang để check xem vé có hoàn hủy được không? (vì mua đc vé rẻ). Mà hôm nay cả đoàn đi lấy visa, em lại về tay trắng vì các bác ĐSQ đóng nhầm visa vào cuốn hộ chiếu cũ, thế là lại phải làm lại từ đầu (tất nhiên không mất tiền), các bác ấy hẹn chiều ra lấy. Cái thằng TA mồm miệng đen thật :D, lúc đứng chờ lấy visa nó còn bảo: đoàn mình không có kỷ niệm nào khó khăn vụ xin visa nhỉ. Thế là lúc vào có luôn :Dam

anhdothe
10-04-2012, 16:17
Cái thằng TA mồm miệng đen thật :D, lúc đứng chờ lấy visa nó còn bảo: đoàn mình không có kỷ niệm nào khó khăn vụ xin visa nhỉ. Thế là lúc vào có luôn :Dam
Ơ he he có phải tại em đâu, nó cốp nhầm từ mấy hôm rồi mà he he

acmademon
10-04-2012, 18:54
Doàn chị sáng nay lấy visa ak ??
sáng nay e cũng đến xin visa khoảng từ 9h đến 10h :) không biết có gặp k
Nếu có visa cho e join với nha cả nhà :) em cung sang tháng 7

Nellie
10-04-2012, 18:57
Vé bọn em có sẵn roài, bây giờ chỉ việc xuất vé là xong thoai. Nhưng đang để check xem vé có hoàn hủy được không? (vì mua đc vé rẻ). Mà hôm nay cả đoàn đi lấy visa, em lại về tay trắng vì các bác ĐSQ đóng nhầm visa vào cuốn hộ chiếu cũ, thế là lại phải làm lại từ đầu (tất nhiên không mất tiền), các bác ấy hẹn chiều ra lấy. Cái thằng TA mồm miệng đen thật :D, lúc đứng chờ lấy visa nó còn bảo: đoàn mình không có kỷ niệm nào khó khăn vụ xin visa nhỉ. Thế là lúc vào có luôn :Dam

Chị Chi nói chuẩn:Dam Đề nghị em Thế Anh từ giờ ko mơ ước xa xôi có sự kiện gì xảy ra bất ngờ nữa nhá:Dam
@acmademon: Chắc bọn chị vừa về thì bọn em đến:))

namriver
11-04-2012, 15:59
Ôi, chúc mừng đoàn chị Tigon nhé!!
Em đã theo dõi topic của chị từ đầu chí cuối để tìm hiểu các thông tin về chuyến du lịch Châu âu hấp dẫn kỳ thú này vì thực sự cũng có ý định qua Châu Âu vào tháng 7, tháng 8. Rất muốn join cùng đoàn chị nhưng do em còn 5 người bạn nữa :D nên cũng phải tự đứng ra để tổ chức cho cả nhóm. Em đang nghiên cứu vụ vía này nhiều lắm :D
Có khi em cũng áp dụng hành trình giống hệt chị để có thể xin visa và đỡ mất công chuẩn bị và nghiên cứu nhiều cái. Vì hành trình của chị chốt bây giờ gần giống với hành trình của bọn em. Chỉ khác là bọn em có thêm Barcelona thôi :D.Chị ơi chị có thể cho bọn em gặp chị một hôm để tham khảo lịch trình và kinh nghiệm của chị được không? Em tên là Nam ở Cầu Giấy - Hà Nội.
Địa chỉ mail của em: [email protected]. Có gì chị cho em contact liên lạc của chị với nhé. Em rất cảm ơn chị ạ :D

Nellie
11-04-2012, 19:55
@namriver: Chị nghĩ cho dù cùng đi các thành phố giống bọn chị, thì bọn em vẫn nên tự thiết kế lịch trình riêng sẽ tốt hơn. Copy thì nhanh, nhưng khi nộp hồ sơ run lém. Nhiều trường hợp bị ĐSQ họ gọi đến phỏng vấn, bắt nói rõ về lịch trình rùi hỏi "Sao bạn đi chỗ này mà ko đi chỗ kia" đấy. Cố gắng lên nhé, chịu khó đầu tư thời gian & công sức 1 tí thì sau này nhàn hơn, mà đi chơi cũng vui hơn;)

namriver
11-04-2012, 20:21
@namriver: Chị nghĩ cho dù cùng đi các thành phố giống bọn chị, thì bọn em vẫn nên tự thiết kế lịch trình riêng sẽ tốt hơn. Copy thì nhanh, nhưng khi nộp hồ sơ run lém. Nhiều trường hợp bị ĐSQ họ gọi đến phỏng vấn, bắt nói rõ về lịch trình rùi hỏi "Sao bạn đi chỗ này mà ko đi chỗ kia" đấy. Cố gắng lên nhé, chịu khó đầu tư thời gian & công sức 1 tí thì sau này hơn, mà đi chơi cũng vui hơn;)

Hì, em đọc qua tất cả các bài viết của các chị rồi :D. Em và tất cả các thành viên trong nhóm đều kết hoa và thiên nhiên như sở thích của các chị vậy. Và lịch trình dự kiến của bọn em cũng đi qua tất 80% các thành phố trong lịch trình của chị :D. Vì vậy em nghĩ có được một nguồn tham khảo thì hay quá. Tất nhiên khi có trong tay lịch trình em sẽ phải tìm hiểu xem là mình sẽ làm gì và đi đâu ở đấy rồi :D. Chị sắp xếp cho em một buổi gặp chia sẻ thành công đi chị nhá :)).

Nellie
11-04-2012, 22:36
Em sang top "Paris cho dân phượt nghiệp dư", vớ được cái ảnh này.
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2012041110115zgqyntk4zt137826.jpeg
Sông Seine đẹp quá chị Chi ơi(HH) Ko uổng công em bấy lâu mong ngóng dung dăng dung dẻ dọc bờ sông Seine(K)

tigon1508
11-04-2012, 23:30
Ôi, chúc mừng đoàn chị Tigon nhé!!
Em đã theo dõi topic của chị từ đầu chí cuối để tìm hiểu các thông tin về chuyến du lịch Châu âu hấp dẫn kỳ thú này vì thực sự cũng có ý định qua Châu Âu vào tháng 7, tháng 8. Rất muốn join cùng đoàn chị nhưng do em còn 5 người bạn nữa :D nên cũng phải tự đứng ra để tổ chức cho cả nhóm. Em đang nghiên cứu vụ vía này nhiều lắm :D
Có khi em cũng áp dụng hành trình giống hệt chị để có thể xin visa và đỡ mất công chuẩn bị và nghiên cứu nhiều cái. Vì hành trình của chị chốt bây giờ gần giống với hành trình của bọn em. Chỉ khác là bọn em có thêm Barcelona thôi :D.Chị ơi chị có thể cho bọn em gặp chị một hôm để tham khảo lịch trình và kinh nghiệm của chị được không? Em tên là Nam ở Cầu Giấy - Hà Nội.
Địa chỉ mail của em: [email protected]. Có gì chị cho em contact liên lạc của chị với nhé. Em rất cảm ơn chị ạ :D

Hi Nam,

Cuối tuần chị rảnh sẽ gửi cho em format lịch trình để em điền thông tin cụ thể của em vào. Dạo này chị bận nên không sắp xếp gửi ngay được.

Sắp tới nhóm chị cũng sẽ off, sẽ nhắn em luôn :)

Thank u!

tigon1508
11-04-2012, 23:33
Em sang top "Paris cho dân phượt nghiệp dư", vớ được cái ảnh này.
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2012041110115zgqyntk4zt137826.jpeg
Sông Seine đẹp quá chị Chi ơi(HH) Ko uổng công em bấy lâu mong ngóng dung dăng dung dẻ dọc bờ sông Seine(K)

Cứ mơ với mộng đi, :LL.

namriver
12-04-2012, 08:35
Vâng :D. Em cảm ơn chị. Có gì chị nhắn em với nhé :D.

Hi Nam,

Cuối tuần chị rảnh sẽ gửi cho em format lịch trình để em điền thông tin cụ thể của em vào. Dạo này chị bận nên không sắp xếp gửi ngay được.

Sắp tới nhóm chị cũng sẽ off, sẽ nhắn em luôn :)

Thank u!

MeDuLichBui
12-04-2012, 10:26
Vé bọn em có sẵn roài, bây giờ chỉ việc xuất vé là xong thoai. Nhưng đang để check xem vé có hoàn hủy được không? (vì mua đc vé rẻ).

Khi nào thì nhóm mình định xuất vé vậy ? Vé mới có thay đổi giờ giất không vậy ?

tigon1508
12-04-2012, 12:35
Khi nào thì nhóm mình định xuất vé vậy ? Vé mới có thay đổi giờ giất không vậy ?

Sao anh không hỏi ở YM cho nhanh nhỉ? Vào đây hỏi thỉnh thoảng mọi người mới vào thôi anh ơi, mà có thông tin gấp cần nhắn cũng không nhắn đc anh. Sao hôm nay bác không online ở YM thế?

Tối nay bọn em định sẽ book vé bay giữa Pháp-Ý-Áo-Czech mà không thấy anh đâu để còn thông báo xem anh định book thế nào? Còn vé bay từ HN-Paris và ngược lại thì k có gì thay đổi.

noforthank
16-04-2012, 15:54
Anh chị ơi, 2 đứa em cũng được rồi,
Ôi em sướng quá, bị lôi đến phỏng vấn nhưng vẫn không sao :)).

Sướng quá''''''''''''''''', hét lên thôi :XXXXXXXXXXXX

tigon1508
16-04-2012, 22:35
Anh chị ơi, 2 đứa em cũng được rồi,
Ôi em sướng quá, bị lôi đến phỏng vấn nhưng vẫn không sao :)).

Sướng quá''''''''''''''''', hét lên thôi :XXXXXXXXXXXX

Chúc mừng em, hehehe, để giành sang đó rồi sướng một thể, :)). Gửi cho chị cái bus schedule từ Avignon-Sault nhé :D

noforthank
17-04-2012, 13:19
Tiện có bạn NHo Rum hỏi, mình cũng chia sẻ với cả nhà luôn về vụ DSQ phỏng vấn:

Ngày 1 tớ nộp, thì ngày 2 họ hẹn mình. Ngày 3 đến phỏng vấn.
Mìn cũng ko hỏi và cũng chả dám hỏi tại sao lại bị phỏng vấn. Mềnh nghĩ có lẽ bị trong độ tuổi ( 18-25) nên bị thôi. Chủ yếu là họ hỏi những thông tin ấy điền trong tờ khai xem có đúng không? Trả lời có ngắt ngứ hay giấu giếm gì không.
Phỏng vấn = tiếng Anh hoặc Pháp, vì 1 ông Tây hỏi mà, nếu ko nói được tiếng Anh thi nhờ 1 anh vào dịch hộ.
Họ hỏi: tên, đang làm đâu, công việc cụ thể là gì, mức lương bao nhiêu, lịch trình định đi thế nào, tên và công việc người bạn đi cùng là gì?
Nói chung mục đích của họ là chẹck xem bạn có khai hay nói dối gì không thôi. Và họ cũng chỉ hỏi những thông tin có trong tờ khai + hồ sơ thôi. Mình làm gì thì mình khai nấy, không có gì giấu giếm thì ko phải sợ ạ.

noforthank
17-04-2012, 13:36
Chị Chi ơi, em gửi chị bus Avignon - Sault rồi nhóe :X.
Tiện e rủ đoàn mình luôn là 15/7 đi Lâu đài Versailles đi. Đi metro từ paris tầm 20,30' thôi. Đi rồi chiều về lên máy bay :-?

tigon1508
17-04-2012, 19:41
Chị Chi ơi, em gửi chị bus Avignon - Sault rồi nhóe :X.
Tiện e rủ đoàn mình luôn là 15/7 đi Lâu đài Versailles đi. Đi metro từ paris tầm 20,30' thôi. Đi rồi chiều về lên máy bay :-?

Chị đọc mail em thì chị tưởng em rủ đi ngày 14, nhưng lên đây đọc hóa ra là 15. Nếu ngày 15 thì có thể sẽ không kịp nhé :D.

Từ trung tâm Paris đi đến Versailles mất khoảng gần 1.5 tiếng đấy, ai bẩu em 20-30p vậy :D. Chị không biết chính xác em đi từ đâu, nhưng năm ngoái chị đi từ bến Metro ở La Defence đến đó mất hơn 1 tiếng, khoảng 1 tiếng 15 phút (mà từ trung tâm Paris đến La Defence hết khoảng 10p).

Đi đến bến Metro rồi còn phải đi bộ khoảng 15p nữa mới đến cung điện. Nếu em chỉ có nhu cầu vào vườn hoa thì k phải xếp hàng mua vé, nếu có thì cũng chỉ khoảng 10-15p thôi (8E), còn nếu muốn vào trong cung điện thì em sẽ phải xếp hàng dài khủng khiếp, chưa bao giờ chị nhìn thấy cái hàng dài đến thế, năm ngoái chị phải xếp hàng gần 1.5h mới vào được đến cửa. Mà muốn xếp được cái hàng ấy thì trước đó em phải xếp một cái hàng khác để mua vé cũng ngoằn ngoèo kinh khủng, đi xuyên từ phòng nọ sang phòng kia trong một tòa nhà (hết khoảng 30p).

Túm lại em phải trừ time: Từ Paris đến cung điện hết khoảng 1.5 tiếng (tính cả thời gian đi bộ), từ cung điện ra sân bay hết hơn 2 tiếng. Thời gian xếp hàng mua vé và vào cung điện 2 tiếng. Thế thì em sẽ bắt đầu đi từ Paris từ mấy h? Và đến đó thì mình được xem trong bao lâu? 2h máy bay bay roài.

Chỉ vì ham hố cung điện mà chị đã bị lỡ máy bay về Đức, phải ở lại một hôm và hôm sau phải đi Eurolines về, mất toi 40E nữa :(

noforthank
17-04-2012, 21:54
Ôi thế có khi e xem nhầm mất rồi. Thế thì ngày 14 mình đã mất cả ngày dự lễ hội rồi. Vậy sáng 15 tập trung đế shopping mua đồ lưu niệm vậy ạ. Chứ 1 buổi sáng thì cung không biết đi đâu bi h :-?

Nellie
17-04-2012, 22:07
Chúc mừng em noforthank nhé. Mấy hôm trước lo lo, giờ ngồi rung đùi đợi ngày đi du hí rùi nhỉ:D

maitravelvn
19-04-2012, 10:40
Ôi! Ước mơ phượt châu Âu của mình mãi chưa thành vì chưa đủ tiền :((

noforthank
19-04-2012, 21:24
Cả nhà lúc nào cafe chém gió cho e góp 2 chân ạ :X

tigon1508
23-04-2012, 00:19
@Pearl Phạm: Gửi mail nhưng k được nhé, hòm mail của bạn bị đầy quá rùi nên mình gửi k được. Có gì bạn delete bớt mail đi nhá :)

Pearl Pham
23-04-2012, 13:54
@tigon1508 ơi, hay là bạn mail cho mình qua yahoo mail được không, hòm mail bên này có vài thư thôi mà không biết tại sao bạn mail cho mình lại không nhận được +_+
mail của mình là : [email protected]
Thanks bạn :)

brily
27-04-2012, 10:58
Nhanh thì trong vòng 3 ngày làm việc là có kết quả rùi em ah, chậm thì 2 tuần.
Nếu em ở nhiều nơi thì chỗ điền đấy bỏ trống cũng được. Vì em có bản hotel booking ghi đầy đủ rùi mà.
Em có thể tham khảo 2 mẫu sau để tự xây dựng lịch trình riêng nhé:

Date
17/6/2011 Fly Air Asia from KL to Melbourne (paid return ticket) Booking No. xxxxxx (attached)
17/6 – 21/6/2011 Visit Melbourne. Stay at the Enterprize Hotel for 4 nights (Paid - Booking ID yyyyyy attached)
21/6/2011 Fly Tiger Airways from Melbourne to Sydney (paid return ticket). Booking Ref. zzzzzz attached.
21/6 – 27/6/2011 Visit Sydney. Stay at the Y Hyde Part Hotel (2 nights) and the City Lodge (4 nights). Paid bookings attached.
27/6 – 28/6/2011 Fly back to Melbourne, then KL.
29/6/2011 Take a flight back home (Booking confirmation attached)
----------------
Day 1 - 13/4:
Hanoi - Paris
Champ Elysee
Eiffel Tower
Em ơi cho chị hỏi thăm chút, lịch trình mà mình trình cho LSQ Pháp để xin visa chỉ cần ngắn gọn thế này thôi phải không, không cần phải chi tiết là đi những nơi nào tham quan trong những thành phố đó phải không? Và mình có cần trình luôn vé máy bay hay vé tàu đi lại giữa những thành phố hay giữa các nước châu Âu với nhau không, hay là có visa rồi thì mình sẽ từ từ đi mua mấy cái vé đó sau cũng được? Cảm ơn các bạn trong topic nhiều vì mình cũng tham khảo được nhiều điều trong topic của các bạn để chuẩn bị cho việc xin visa của mình. Sẵn tiện nhờ các bạn có thể gửi cho mình các form bản dịch các loại giấy tờ để xin visa được không (hộ khẩu, giấy xác nhận lương, giấy xin nghỉ phép, lịch trình, giấy chứng nhận đăng ký kết hôn, ... ), nếu được nhờ các bạn gửi vào yahoo: [email protected] giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn nhiều

nguyenht68
01-05-2012, 07:22
Bạn Tygon oi, cho mình xin mail của bạn đi. mail mình là [email protected].
Hành trình tại Pháp của các bạn là:
2/7: Aix Provence
3/7: Aix Provence
4/7: Rome
5/7: Rome
6/7: Pisa
7/7: Florence
8/7: Florence
Phải không?

tigon1508
01-05-2012, 10:32
Bạn Tygon oi, cho mình xin mail của bạn đi. mail mình là [email protected].
Hành trình tại Pháp của các bạn là:
2/7: Aix Provence
3/7: Aix Provence
4/7: Rome
5/7: Rome
6/7: Pisa
7/7: Florence
8/7: Florence
Phải không?

Hi anh,

Lịch trình của bọn em như sau:

30/06: Sault (ngắm lavender)

01/07: Sault và các vùng phụ cận: visit the main spots in Provence such as the Luberon villages (Gordes, Roussillon, Sénanque), the Alpilles area (St Rémy and Les Baux de Provence). Ngày 01/07 bọn em sẽ mua tour đi từ sáng đến chiều. Sau đó sẽ về Avignon tầm 5h chiều, tranh thủ đi chơi ở Avignon và ngủ ở Avignon một đêm.
Phải mua tour vì như vậy sẽ có xe chở mình đi, mua private tour nên mình thích đi đâu họ đưa mình đi đó. Như vậy sẽ đi được nhiều nơi, nếu không phải đạp xe mà mỗi địa điểm cách nhau khoảng 30km thì cũng tiêu.

02/07 - 03/07: Nice và Monaco (nếu có time sẽ đi thêm Cannes). Tối 03 đi Venice

04-05/07: Venice. Chiều 05 đi Rome
06-07/07: Rome. Tối 07 đi Florence.
08/07: Florence (có thể sẽ tạt qua Pisa chụp ảnh cái tháp rồi quay về Florence). Tối 08 đi Vienna bằng eurolines. Sáng 09 tới nơi.

Babylips
10-05-2012, 14:22
Hi bạn, mình chuẩn bị đi du lịch Châu Âu vào tháng 10 này để chào mừng việc tháng 12 tốt nghiệp thạc sỹ :D nên rất tiếc k thể tham gia cùng các bạn. Nếu có thể, bạn nào xin visa đi Pháp được thì tư vấn giúp mình với nhé, mình hiện tại chưa đi làm nên không chứng minh thu nhập được ( nhưng có tài sản nhà đất) =.= mà tính đến thời điểm hiện tại thì là đi với 1 đứa bạn ở Canada nữa, nhưng 2 đứa chỉ hẹn nhau ở đấy thôi còn mình là tự đi và về 1 mình.
Thanks các bác nhiều lắm ạ!!

tigon1508
11-05-2012, 23:08
Hi bạn, mình chuẩn bị đi du lịch Châu Âu vào tháng 10 này để chào mừng việc tháng 12 tốt nghiệp thạc sỹ :D nên rất tiếc k thể tham gia cùng các bạn. Nếu có thể, bạn nào xin visa đi Pháp được thì tư vấn giúp mình với nhé, mình hiện tại chưa đi làm nên không chứng minh thu nhập được ( nhưng có tài sản nhà đất) =.= mà tính đến thời điểm hiện tại thì là đi với 1 đứa bạn ở Canada nữa, nhưng 2 đứa chỉ hẹn nhau ở đấy thôi còn mình là tự đi và về 1 mình.
Thanks các bác nhiều lắm ạ!!

Em có tài sản đảm bảo là nhà đất và chứng minh được tài chính đảm bảo cho chuyến đi (tiền mặt, thẻ tín dụng, tiền tiết kiệm...) thì coi như được 50% - điều kiện cần. Còn điều kiện đủ (thu nhập thường xuyên, ổn định, có công việc rõ ràng) thì chắc là chưa đủ nhỉ.
Nhưng nếu tài sản nhà đất của em đang được cho thuê và hàng tháng em là người hưởng khoản tiền cho thuê nhà đó thì cũng ok.

Nếu không thì xin đi du lịch theo thư mời sẽ đỡ lo hơn. Túm lại chị chưa gặp trường hợp nào thế này nên cũng không biết khuyên em thế nào, cứ chuẩn bị chứng thực rõ ràng những gì em có và thành thật, thể hiện được mục tiêu rõ ràng của chuyến đi.

MeDuLichBui
15-05-2012, 13:34
Một ít thông tin về Prague để bà con tham khảo nhá

http://www.prague.net/itineraries-in-prague

Chúc cả nhà một buổi offline vui vẻ.

tigon1508
15-05-2012, 22:53
Một ít thông tin về Prague để bà con tham khảo nhá

http://www.prague.net/itineraries-in-prague

Chúc cả nhà một buổi offline vui vẻ.

Tuyệt quá anh Thành, thông tin thật là bổ ích (beer). Anh cố lên thêm một thành phố nữa thoai là sẽ không phải làm "cửu vạn" nữa đâu :LL, chuyến này Huy còi chết chắc vì làm cửu vạn cho cả đoàn roài, :))

Thanks anh nhiều. Vậy là chỉ còn 6 tuần nữa là lên đường roài :D

huynguyen3968
16-05-2012, 22:00
Tuyệt quá anh Thành, thông tin thật là bổ ích (beer). Anh cố lên thêm một thành phố nữa thoai là sẽ không phải làm "cửu vạn" nữa đâu :LL, chuyến này Huy còi chết chắc vì làm cửu vạn cho cả đoàn roài, :))

Thanks anh nhiều. Vậy là chỉ còn 6 tuần nữa là lên đường roài :D

Cửu vạn là cửu vạn thế nào hở bà chị, trả phí thì em cửu cả người luôn chứ đừng nói gì là hàng hóa :)) mà anh Thành book xong hết vé chưa? hay vẫn chờ vé nó rẻ thêm chút đấy.

cafelela
29-05-2012, 23:53
Cửu vạn là cửu vạn thế nào hở bà chị, trả phí thì em cửu cả người luôn chứ đừng nói gì là hàng hóa :)) mà anh Thành book xong hết vé chưa? hay vẫn chờ vé nó rẻ thêm chút đấy.

Vào ném đá bạn huybeo nào...hehhehe
Cả nhà đừng có tin trình độ khuân vác của béo nhé, eo ơi.........nếu trả phí thì có khi cửu được mỗi xièng thôi chứ người với hàng hai nẻo chả liên quan đâu kakkaka

namriver
13-06-2012, 22:21
Chị Tigon ơi, cho em hỏi chút. Các chị làm visa thì có bảo là đi theo nhóm không ạ. Hay là cứ làm visa theo dạng cá nhân ạ.
Em cũng đang chuẩn bị làm visa vào đầu tháng 7 này để tháng 10 bay . Chắc là sang ngắm mùa thu châu âu thôi :)) Nhóm em có 5 người :D. Các thủ tục cơ bản đã xong :D

tigon1508
15-06-2012, 00:03
Bọn chị làm visa theo nhóm, cả nhóm cùng đi :D.

matnau
15-06-2012, 08:43
Ban Namriver ơi, mình cũng đang muốn đi Châu Âu vào tầm tháng 10 này, lịch trình của nhóm bạn từ ngày nào đến ngày nào, mình tham gia cùng luôn được không? Cám ơn bạn nhiều.

namriver
15-06-2012, 09:06
@chị Tigon: Thank chị nhiều nhé :D

Ban Namriver ơi, mình cũng đang muốn đi Châu Âu vào tầm tháng 10 này, lịch trình của nhóm bạn từ ngày nào đến ngày nào, mình tham gia cùng luôn được không? Cám ơn bạn nhiều.

Mình chốt đi 1 tháng từ ngày 26/10/2012 đến 25/11/2012.

Lịch trình thì tớ vẫn đang xây dựng vài lịch trình với tiêu chí là tiết kiệm nhất có thể :(. Chắc cuối tuần này tớ sẽ post lên trên phượt để tham khảo. Hiện tại lịch trình đang bao gồm : Paris - Tours ( thăm lâu đài - Barcelona - Rome - Venice - Vienna (Italy) - Hallstatt (Áo)- Munich (Đức)- Prague ( Séc ) - Paris - Hà Nội. Nhưng có vẻ như cái này phải bay quá nhiều. Tớ đang cân nhắc việc bỏ Barcelona thay bằng Thụy sĩ để có thể tiết kiệm công di chuyển.

Tuy nhiên vấn đề này cuối tuần mình sẽ mở riêng một topic tham khảo anh chị trên phượt rồi thống nhất lại vậy :D