PDA

View Full Version : Mai Châu - Mộc Châu Têt dương lịch. 31-01/01/2012. Thông tin cập nhật tại trang 30

Pages : 1 2 3 [4]

loan23ra
28-12-2011, 20:19
Bất tiện cho e với cái túi đồ thôi đèo đi đèo lại cũng mệt đấy, vì nhà e xa. Còn e tải được thì e ra trương định trước rồi vòng về chị Vân già lấy đồ, a sẽ ở đấy đón e (wait) và hộ tống e về 1 đoạn ka ka
Thế còn con ngựa của em có kêu nữa không

Hì xem cái túi nó cỡ nào đã ;)) vừa thì chơi còn to quá (to hơn người e) thì chỉ buộc giá đồ a xử lí

soi_sa_mac
28-12-2011, 20:29
hihi,mèo nhà em xinh gái lắm!E đang không bjt up ảnh nó kiểu gì cơ ý.:D

Khi nào có dịp thì giao lưu mèo lun em nhỉ he :D he . Chắc mèo nhà em xinh ngang ngửa vs em là cùng chứ gì :LL

soi_sa_mac
28-12-2011, 20:30
Sói ơi xem kiếm hộ mình cây dóc luôn nhé mang từ dưới hp lên không tiện. Cảm ơn trước nhé

Cây dóc là 2 cái thanh tre buộc đồ phía sau ấy hả ? uhm để tớ kiếm cho.

soi_sa_mac
28-12-2011, 20:31
Bất tiện cho e với cái túi đồ thôi đèo đi đèo lại cũng mệt đấy, vì nhà e xa. Còn e tải được thì e ra trương định trước rồi vòng về chị Vân già lấy đồ, a sẽ ở đấy đón e (wait) và hộ tống e về 1 đoạn ka ka
Thế còn con ngựa của em có kêu nữa không

Cặp xế - ôm này hết lòng vì nhau quá...na ná như Lương Sơn Bá - Chúc Anh Đài ấy nhở . Chưa thấy Mã Văn Tài xuất hiện =))

Rapist987
28-12-2011, 21:22
Bác Bụi ơi, em vừa xem bài báo Dân Trí nói về đường đi Mộc Châu, nói là đường đi từ Hà Đông theo quốc Lộ 6 xuống cấp khó đi, nên đi theo đường Đại lộ Thăng Long qua Xuân Mai lên Hòa Bình. Mình có nên đi theo đường ấy ko hay vẫn theo đường Hà Đông ? em mới đi đường QL6 hồi đầu tháng 9 thấy cũng hơi gồ ghề nhưng vẫn có thể đi được ? Bác trưởng đoàn cho ý kiến đi .

Nếu đoàn đi đường DLTL thì nên đi sớm (6h - 6h30 xuất phát từ BigC). Sau tầm h này sẽ có chó vàng canh đường, làm cả đoàn ko đi được đường giữa, đường Gom đi hay có đường ngang đam ra và bụi nên đi rất mất time và nguy hiểm. ngày nào e cũng chạy đường này nên nắm hết quy luật của chó vàng oy bác ạ.

Rapist987
28-12-2011, 21:27
Xinh bằng chị k :))

=)) mới có 1 chị lên mà đã nháo nhào cả đoàn lên oy, ko bít hôm đi còn có các e nữa thì loạn cào cào cớ nào :D

Rapist987
28-12-2011, 21:29
Cây dóc là 2 cái thanh tre buộc đồ phía sau ấy hả ? uhm để tớ kiếm cho.

Bác đi Ex thì có buộc thêm dóng ko???nếu có thì làm lun hộ e 1 đôi. tối mang sang nhà chị Vân xem đồ dạc thế nào. cần thì e mắc thêm vào bác ạ.

dg189
28-12-2011, 21:35
Cặp xế - ôm này hết lòng vì nhau quá...na ná như Lương Sơn Bá - Chúc Anh Đài ấy nhở . Chưa thấy Mã Văn Tài xuất hiện =))
Đã thấy Mã Văn Tài rồi sói ơi :))

dg189
28-12-2011, 21:41
Hì xem cái túi nó cỡ nào đã ;)) vừa thì chơi còn to quá (to hơn người e) thì chỉ buộc giá đồ a xử lí

Không to hơn người e được đâu, chắc cỡ 1 cái blo bự thôi, e có cái blo nào to vật ra thì mang đi để quần áo, còn đồ của a với e bỏ vào 1 blo của a, a có 1 cái rất to chuyên dùng đi phượt :)). Hay là hôm đó a cũng mang cả cái blo của a tới nhà chị V luôn, vừa cái nào ta chơi cái đó e ah

soi_sa_mac
28-12-2011, 21:41
Nếu đoàn đi đường DLTL thì nên đi sớm (6h - 6h30 xuất phát từ BigC). Sau tầm h này sẽ có chó vàng canh đường, làm cả đoàn ko đi được đường giữa, đường Gom đi hay có đường ngang đam ra và bụi nên đi rất mất time và nguy hiểm. ngày nào e cũng chạy đường này nên nắm hết quy luật của chó vàng oy bác ạ.

Ko nên gọi là chó vàng nhé (NO)

soi_sa_mac
28-12-2011, 21:43
Bác đi Ex thì có buộc thêm dóng ko???nếu có thì làm lun hộ e 1 đôi. tối mang sang nhà chị Vân xem đồ dạc thế nào. cần thì e mắc thêm vào bác ạ.

Để xem đồ đạc có nhiều ko đã, khả năng là cũng phải làm thêm cái dóng đề phòng. Để ngày mai mình đi kiếm tre hay củi đã nhé .

Rapist987
28-12-2011, 21:49
Để xem đồ đạc có nhiều ko đã, khả năng là cũng phải làm thêm cái dóng đề phòng. Để ngày mai mình đi kiếm tre hay củi đã nhé .

bác lên hàng nón làm hẳn 1 cây về, chặt ra cả đoàn dùng ko hết.

Rapist987
28-12-2011, 21:52
Ko nên gọi là chó vàng nhé (NO)

:(e cũng ko mún gọi đâu vì ông nội, e ông nội rùi chú e cúng làm công an cả nhưng bj có rất nhiều sâu làm rầu nồi canh nên e gét hội này lắm :gun:Dam

dg189
28-12-2011, 22:12
bác lên hàng nón làm hẳn 1 cây về, chặt ra cả đoàn dùng ko hết.

Sao ngày mai bác k lên đấy làm 1 cây cho cả đoàn nhỉ ?

Bụi Trần
28-12-2011, 22:20
:(e cũng ko mún gọi đâu vì ông nội, e ông nội rùi chú e cúng làm công an cả nhưng bj có rất nhiều sâu làm rầu nồi canh nên e gét hội này lắm :gun:Dam

Mày nói thế nên đụng chạm đến nó đấy mà chú em kekeke

loan23ra
28-12-2011, 22:25
Không to hơn người e được đâu, chắc cỡ 1 cái blo bự thôi, e có cái blo nào to vật ra thì mang đi để quần áo, còn đồ của a với e bỏ vào 1 blo của a, a có 1 cái rất to chuyên dùng đi phượt :)). Hay là hôm đó a cũng mang cả cái blo của a tới nhà chị V luôn, vừa cái nào ta chơi cái đó e ah

Balo á a quên mất vụ này nữa ><e có cái xíu xíu

Hoàng Nhã Linh
28-12-2011, 22:34
Khi nào có dịp thì giao lưu mèo lun em nhỉ he :D he . Chắc mèo nhà em xinh ngang ngửa vs em là cùng chứ gì :LL

Anh ui,anh nói thế là có ý gì vậy?Em đương nhiên phải xjnh hơn mèo nhà em chứ!:D.hihi giao lưu mèo nghe hay đấy,vậy anh kêu gọi cả nhà mình cùng giao lưu cho nó đoàn kết anh ah!(c)

soi_sa_mac
28-12-2011, 22:36
Anh ui,anh nói thế là có ý gì vậy?Em đương nhiên phải xjnh hơn mèo nhà em chứ!:D.hihi giao lưu mèo nghe hay đấy,vậy anh kêu gọi cả nhà mình cùng giao lưu cho nó đoàn kết anh ah!(c)

Ý anh là mèo của em dễ thương như em vậy được chưa :))

soi_sa_mac
28-12-2011, 22:37

Balo xíu xíu ấy hàng ngày em dùng để đựng phấn son phụ kiện hay sao mà dùng balo xíu xíu =))

Hoàng Nhã Linh
28-12-2011, 22:44
Hihi,vậy được anh ah!Nghe còn tạm ổn chứ:D.Em cũng dễ thương thật chứ bộ :L

dg189
28-12-2011, 22:45

Thế a mang blo a đi để đồ cả 2, còn cái khoản quần áo của đoàn thì bang cái bị đi bỏ vào là ok buộc cái đấy cho mềm, dễ buộc nữa. E dựa lưng vừa êm vừa ấm . Sướng nhá

dg189
28-12-2011, 22:47
Ông này khen thế khác nào bảo bà chị chả khác gì mèo, vớ vẩn quá k được thế nge chưa :T

Hoàng Nhã Linh
28-12-2011, 22:50

Hihi,chị cũng có cái balo bé.Nhưng mà sợ nhìu đồ nên đi mượn cái balo khác to hơn rùi.:D.Khổ cái chưa bít mượn nồi cơm điện ở đâu được,mua cái to thía sau này lại chẳng dùng tới cơ ý.Hic

Hoàng Nhã Linh
28-12-2011, 22:51
Ông này khen thế khác nào bảo bà chị chả khác gì mèo, vớ vẩn quá k được thế nge chưa :T
Ơ thế Cưng không biết chị sinh năm Mèo ah,chán em thía.Anh ý khen vậy chị phải vui mới đúng chứ.hehe:D

soi_sa_mac
28-12-2011, 22:52
Hihi,vậy được anh ah!Nghe còn tạm ổn chứ:D.Em cũng dễ thương thật chứ bộ :L

:LL mèo là loài vật dễ thương mà he :D he xế của em chắc là sướng lắm đấy vì xế 1 em kute :))

Sweet Cloud
28-12-2011, 22:52
Đã đóng hàng xong rồi cả nhà nhé. Chẵn 10 bọc, cũng gọn gàng, ko đến nỗi khó đi đâu. FB đang bị điên nên chưa up ảnh lên cho cả nhà nhìn được, sáng mai nhé.
@Liên, Linh, chị Phuơng: quần áo Vân đã gói kỹ xong hết rồi, Đồ của mọi người tự gói và mang theo nhé.

soi_sa_mac
28-12-2011, 22:53

Ơ , thế chú ko thấy anh khen thế em ấy thấy thích à ? hê :D hê . Mèo là loài vật đáng yêu mà lại, nên người ta hay ví ai dễ thương là như con mèo ấy :))

soi_sa_mac
28-12-2011, 22:55
Hihi,chị cũng có cái balo bé.Nhưng mà sợ nhìu đồ nên đi mượn cái balo khác to hơn rùi.:D.Khổ cái chưa bít mượn nồi cơm điện ở đâu được,mua cái to thía sau này lại chẳng dùng tới cơ ý.Hic

Em sắm 1 cái mũ bảo hiểm ngon vào sau này còn đi phượt nữa thì dùng đến, đội mũ ngon che nắng và gió tốt hơn loại vỉa hè nhiều. Mua loại Helmet HSL ấy, khoảng 300k là ngon. :D

Hoàng Nhã Linh
28-12-2011, 22:55
:LL mèo là loài vật dễ thương mà he :D he xế của em chắc là sướng lắm đấy vì xế 1 em kute :))
Hihi,dễ thương thì em xin nhận.Chứ kute thì thui em nhường lại cho các em.Em "zừ" rùi ah,nhận mình kute mấy hôm nữa các em lại không ai thèm nói chuyện nữa thì chít.:D

dg189
28-12-2011, 22:57

Chị xài loại mũ nửa đầu cũng được, nhưng k phải loại lưỡi trai nhé, vì chị ngồi ôm, Mũ xế mới quan trọng. Chị ngồi đằng sau thì có kính mắt với bịt tai, khăn quàng kín đầu thế là ok k sợ đâu. rét chỗ nào e đền chỗ đó. CHứ chị chụp cái nồi cơm lên đầu là cụng đầu xế k thể ôm được đâu ạ. Tất cả các ôm nhớ nhé. Nếu ôm có dk thì xài loại mũ như là phi công ấy. nó tròn mà k có lưỡi, lại có cái kính mắt nữa, trông pro phết

Hoàng Nhã Linh
28-12-2011, 22:57
Em sắm 1 cái mũ bảo hiểm ngon vào sau này còn đi phượt nữa thì dùng đến, đội mũ ngon che nắng và gió tốt hơn loại vỉa hè nhiều. Mua loại Helmet HSL ấy, khoảng 300k là ngon. :D
Hôm qua em bảo em mua mà anh trưởng đoàn bảo em mua làm gì cho tốn kém:D,cứ đi mượn mà dùng...Khổ nỗi em chẳng biết mượn ai cơ.Em cũng định mua cái tốt tốt tý để lần sau có đi thì cứ vậy mà dùng,lại còn áo mưa bộ nữa chứ.Em chưa sắm được cái gì cả.:(

Hoàng Nhã Linh
28-12-2011, 22:59
Đã đóng hàng xong rồi cả nhà nhé. Chẵn 10 bọc, cũng gọn gàng, ko đến nỗi khó đi đâu. FB đang bị điên nên chưa up ảnh lên cho cả nhà nhìn được, sáng mai nhé.
@Liên, Linh, chị Phuơng: quần áo Vân đã gói kỹ xong hết rồi, Đồ của mọi người tự gói và mang theo nhé.
Chị ui,balo của em bé xíu chắc không nhét được cơ ý.Nếu vậy để em bọc vào cái túi rùi chằng theo xe thui ah.:(

cqm124
28-12-2011, 23:00

Mình kiến nghị thế này, mục đích chính của hôm tới là từ thiện và khám phá. tuy nhiên không phải cứ mang quá nhiều quần áo là tốt. Nên mang vừa phải thôi. làm sao vẫn đảm bảo mục đích mà đi lại thoải mái an toàn. Như trên là ok rồi. thêm nữa khó sắp xếp

Hoàng Nhã Linh
28-12-2011, 23:01
Chị xài loại mũ nửa đầu cũng được, nhưng k phải loại lưỡi trai nhé, vì chị ngồi ôm, Mũ xế mới quan trọng. Chị ngồi đằng sau thì có kính mắt với bịt tai, khăn quàng kín đầu thế là ok k sợ đâu. rét chỗ nào e đền chỗ đó. CHứ chị chụp cái nồi cơm lên đầu là cụng đầu xế k thể ôm được đâu ạ. Tất cả các ôm nhớ nhé.
Em có xế chị đâu mà đền cho chị được.Chỉ hót linh tinh thui:D

loan23ra
28-12-2011, 23:04

e cũng đang lùng nè :(

Sweet Cloud
28-12-2011, 23:05
Hôm qua em bảo em mua mà anh trưởng đoàn bảo em mua làm gì cho tốn kém:D,cứ đi mượn mà dùng...Khổ nỗi em chẳng biết mượn ai cơ.Em cũng định mua cái tốt tốt tý để lần sau có đi thì cứ vậy mà dùng,lại còn áo mưa bộ nữa chứ.Em chưa sắm được cái gì cả.:(

Áo mưa bộ to lắm ko mặc vừa đâu. Hôm nay chị đi Big C mua đc cái quần gió cho nữ, ok lắm, giá 89k, có cả lớp lưới bên trong nữa, vẫn mặc được ra ngoài quần jean, như quần áo mưa í mà lại ấm (còn đẹp hơn quần áo mưa :D). Chị nghĩ làm cái quần đấy với cái áo gió nữa là ổn.

Hoàng Nhã Linh
28-12-2011, 23:07
Mình kiến nghị thế này, mục đích chính của hôm tới là từ thiện và khám phá. tuy nhiên không phải cứ mang quá nhiều quần áo là tốt. Nên mang vừa phải thôi. làm sao vẫn đảm bảo mục đích mà đi lại thoải mái an toàn. Như trên là ok rồi. thêm nữa khó sắp xếp
Hic,chán quá.Hôm trước chưa kịp chọn.Thui vậy,để em mua ít kẹo rùi chia cho bọn trẻ trên đó.Chắc chúng nó cũng thích lắm.Quần áo sợ nhiều sẽ làm xế khó lái.Ngại nhất là khoản đổ xăng xe phải chằng chịt lại từ đầu:(

dg189
28-12-2011, 23:08

đâu cứ phải là xế mới đền được

Hoàng Nhã Linh
28-12-2011, 23:08
Áo mưa bộ to lắm ko mặc vừa đâu. Hôm nay chị đi Big C mua đc cái quần gió cho nữ, ok lắm, giá 89k, có cả lớp lưới bên trong nữa, vẫn mặc được ra ngoài quần jean, như quần áo mưa í mà lại ấm (còn đẹp hơn quần áo mưa :D). Chị nghĩ làm cái quần đấy với cái áo gió nữa là ổn.
Chị ơi,nhưng mà có sai S không ah?Em chỉ mặc được sai S thui.:D

Hoàng Nhã Linh
28-12-2011, 23:11
đâu cứ phải là xế mới đền được
Vậy trên đường chị lạnh em đền chị kiểu gì?:D.Đừng bảo chị là em sẽ bảo ôm của em" ôm anh chặt hơn nữa "nhé!

dg189
28-12-2011, 23:13
Chị ơi,nhưng mà có sai S không ah?Em chỉ mặc được sai S thui.:D
Loại này thì cịh mải mặc size lớn hơn để còn mặc quần ở trong chứ chị

Vậy trên đường chị lạnh em đền chị kiểu gì?:D.Đừng bảo chị là em sẽ bảo ôm của em" ôm anh chặt hơn nữa "nhé!
Lên tới MC e đền 1 thể :))

Sweet Cloud
28-12-2011, 23:20
Mời cả nhà vào FB xem nhé

soi_sa_mac
28-12-2011, 23:24
Hic,chán quá.Hôm trước chưa kịp chọn.Thui vậy,để em mua ít kẹo rùi chia cho bọn trẻ trên đó.Chắc chúng nó cũng thích lắm.Quần áo sợ nhiều sẽ làm xế khó lái.Ngại nhất là khoản đổ xăng xe phải chằng chịt lại từ đầu:(

Biết thương xế thế là tốt =))

soi_sa_mac
28-12-2011, 23:27

Ủng hộ em nên mua 1 cái mũ tốt, loại nửa đầu che đến gáy ấy, cằm vẫn thoáng. Con gái đội loại ấy là vừa nhất. Mũ xịn thì kính cũng trong vắt đi buổi tối thoải mái ko sợ ánh đèn xe ngược chiều lóa mắt. Nếu em xác định còn đi phượt tiếp thì nên mua mà dùng lâu dài, ko sợ thiệt đâu. Còn nếu chỉ đi lần này thôi thì mượn tạm của ai đó mà dùng :D

soi_sa_mac
28-12-2011, 23:28

Chị em kết nhau rồi thì đổi xế đi, em Loan có đồng ý cho đổi xế ko ? hê hê :D hê hê

dg189
28-12-2011, 23:36
Chị em kết nhau rồi thì đổi xế đi, em Loan có đồng ý cho đổi xế ko ? hê hê :D hê hê
Tui chả kết, để dành cho bác to khỏe cái động cơ liên xô đấy :))
Mình phi công nhỏ lái máy bay nhỏ :))

loan23ra
28-12-2011, 23:37

E dễ tinh mà, luôn và ngay đi ;))

dg189
28-12-2011, 23:38

Nếu e thích thì chiều e đấy :)) dành nguyên cho e con sói :))

soi_sa_mac
28-12-2011, 23:39

Kìa chú Đông, ôm của chú đồng ý đổi rồi kìa. Em ấy thật là tinh tế và nhanh hiểu =))

loan23ra
28-12-2011, 23:47
Nếu e thích thì chiều e đấy :)) dành nguyên cho e con sói :))

Vì a mà, a thích nên e m0j nhích wa 1bên chư :))

soi_sa_mac
28-12-2011, 23:53

Nhích vừa thôi ko nhích khỏe quá thì lại rơi mất xế đấy :)). Em đồng ý đổi thì để xế của em xế chị Linh, còn xế của chị Linh làm xế của em. Anh đứng ngoài trông xe và cổ vũ =))

dg189
29-12-2011, 00:00
A bảo a thích đâu :)) thôi đi ngủ đi em, giữ sức mấy hôm nữa mà phá sức

Hoàng Nhã Linh
29-12-2011, 01:20
Biết thương xế thế là tốt =))
Hehe,phải thương xế chứ.Không thương xế thì thương ai hả anh???:D.Mấy ngày giời xế với ôm phải như thịt gà với lá chanh,như ghi đông với cổ phốt,như thịt chó với mắm tôm=))

Hoàng Nhã Linh
29-12-2011, 01:24
Nè,tưởng muốn mà được hả cưng?Chê chị mày zừ hả,nhớ nhé.Mà có đổi xế đổi ôm không thì phải thông qua chị cưng kiểm duyệt.Có Ok thì mới đổi chứ không phải mấy cưng muốn là được đâu.

Hoàng Nhã Linh
29-12-2011, 01:27
Ủng hộ em nên mua 1 cái mũ tốt, loại nửa đầu che đến gáy ấy, cằm vẫn thoáng. Con gái đội loại ấy là vừa nhất. Mũ xịn thì kính cũng trong vắt đi buổi tối thoải mái ko sợ ánh đèn xe ngược chiều lóa mắt. Nếu em xác định còn đi phượt tiếp thì nên mua mà dùng lâu dài, ko sợ thiệt đâu. Còn nếu chỉ đi lần này thôi thì mượn tạm của ai đó mà dùng :D
Thanks anh nha.Hi,mai em qua Protec chọn xem có cái nào xjnh xắn,dễ thương không lượm một cái mấy được.:D.Hy vọng có cơ hội dùng tiếp:D

Rapist987
29-12-2011, 07:17
Sao ngày mai bác k lên đấy làm 1 cây cho cả đoàn nhỉ ?

Thông báo cả đoàn là e sẽ thầu vụ que cọc này cho cả đoàn, bác nào có cưa thì tối t6 mang sang nhà chị vân để chưa cho ngắn rùi chẻ ra làm giá đỡ nhé.

Rapist987
29-12-2011, 07:19
Hihi,dễ thương thì em xin nhận.Chứ kute thì thui em nhường lại cho các em.Em "zừ" rùi ah,nhận mình kute mấy hôm nữa các em lại không ai thèm nói chuyện nữa thì chít.:D

Ko kute nhưng dc cái "cay", gừng càng già càng cay, một sản phẩm rất cần thiết cho những chuyến đi xa và lạnh dư thế này :))

Rapist987
29-12-2011, 09:03
Thế hóa ra AVA của "ôm" là lừa tình à :))

Kìa chú Đông, ôm của chú đồng ý đổi rồi kìa. Em ấy thật là tinh tế và nhanh hiểu =))
Phụ nữ mà bác, không tinh thế thì giống aem à.

Nè,tưởng muốn mà được hả cưng?Chê chị mày zừ hả,nhớ nhé.Mà có đổi xế đổi ôm không thì phải thông qua chị cưng kiểm duyệt.Có Ok thì mới đổi chứ không phải mấy cưng muốn là được đâu.

Chết thật. các xế cứ tranh nhau làm mất cân đối cung cầu, "ôm" đội giá lên bao nhiêu oy kìa. các bác hoãn mọi cm để "ôm" về đúng giá trị thực của sản phẩm đi =)) cú hoãn lại có khi đến hôm đi đội xế lại lên giá hết ;)

Sweet Cloud
29-12-2011, 09:27
Dear all,
Công khai tài chính này. Các mem soi cái dự toán này rồi cho ý kiến nhé. Cố gắng đi shopping sẽ tiết kiệm tối đa, nếu còn dư được (ngoài khoản dư khoảng 1tr có trong dự toán) thì mua ít bánh kẹo cho bọn trẻ, ok?

http://ng7.upanh.com/b1.s15.d1/98e123c3cfb4d91dcbdf4803be75c612_39452487.mcex.bmp (http://www.upanh.com/mc_-_ex_upanh/v/1nk07u4s3qy.htm)

@Giang, Hương, Vân bé: Call Vân ngay nhé.
Chúc các mem 1 ngày vui vẻ :)

Hoàng Nhã Linh
29-12-2011, 09:29
Ko kute nhưng dc cái "cay", gừng càng già càng cay, một sản phẩm rất cần thiết cho những chuyến đi xa và lạnh dư thế này :))
Chưa thử sao biết có "cay" hay không hả em?Chị còn chẳngg biết mình có đủ độ "cay" không đấy,nhưng thôi cố gắng đủ độ ấm và nóng cần thiết để sưởi cho xế là okie rùi:D

Hoàng Nhã Linh
29-12-2011, 09:32
Dear all,
Công khai tài chính này. Các mem soi cái dự toán này rồi cho ý kiến nhé. Cố gắng đi shopping sẽ tiết kiệm tối đa, nếu còn dư được (ngoài khoản dư khoảng 1tr có trong dự toán) thì mua ít bánh kẹo cho bọn trẻ, ok?

http://ng7.upanh.com/b1.s15.d1/98e123c3cfb4d91dcbdf4803be75c612_39452487.mcex.bmp (http://www.upanh.com/mc_-_ex_upanh/v/1nk07u4s3qy.htm)

Chị ah,mua thêm chút bánh kẹo cho bọn trẻ con trên đó chị nhé:D.Mua loại kẹo bánh bán ký vừa ngon vừa rẻ chị ah.Chúng nó sẽ thích lắm đấy ah:L

dg189
29-12-2011, 09:39

Đâu chị, e có chê đâu, í e là động cơ khỏe, chịu tải tốt, hoạt động ổn định theo thời gian, ít trục trặc và dễ dàng vận hành và bảo dưỡng
:))

Rapist987
29-12-2011, 09:58
Chưa thử sao biết có "cay" hay không hả em?Chị còn chẳngg biết mình có đủ độ "cay" không đấy,nhưng thôi cố gắng đủ độ ấm và nóng cần thiết để sưởi cho xế là okie rùi:D

cứ nhiệt tình và hết mình là được chị ạ.

Sweet Cloud
29-12-2011, 10:00
Chị ah,mua thêm chút bánh kẹo cho bọn trẻ con trên đó chị nhé:D.Mua loại kẹo bánh bán ký vừa ngon vừa rẻ chị ah.Chúng nó sẽ thích lắm đấy ah:L

Vì kinh phí hạn chế nên chị dự toán sát sao lắm rồi, phải để 1 khoản dự phòng phát sinh. Nếu mua đồ còn dư thì sẽ mua thêm bánh kẹo, hoặc mem nào có lòng thì ủng hộ, hoặc tất cả đóng thêm tiền, lấy biểu quyết nhé.
Nếu mua được bánh kẹo thì nhờ e Linh take care khoản đấy luôn.

dg189
29-12-2011, 10:07
Vì kinh phí hạn chế nên chị dự toán sát sao lắm rồi, phải để 1 khoản dự phòng phát sinh. Nếu mua đồ còn dư thì sẽ mua thêm bánh kẹo, hoặc mem nào có lòng thì ủng hộ, hoặc tất cả đóng thêm tiền, lấy biểu quyết nhé.

Còn chỗ để tải đi không chị ?

Rapist987
29-12-2011, 10:08
Dear all,

cho e ý kiến vụ tài chính nhé
1.Đồ sửa xe thì không nên tính, cái này ai mau là cảu người đấy mang đi cho đoàn mượn, ai có sự có thì lấy dùng thui. còn nếu mua thì chỉ tính 21k 3 cái móc lốp là đủ.còn ai thủng săm thì đoàn hỗ trợ kinh phí.
2.E xin đổi chân giò sang xúc xích, e thấy xúc xích dễ nuốt hơn, phù hợp hơn nếu ăn với mì tôm :D
3.Bánh mì e ý kiến nên dùng bánh mì thường, về ép chặt xuống, vừa kinh tế, vừa nhiều mà lại gọn chứ bánh mỳ gối thì không kinh tế lắm, tốn diện tích 3 lô.
4. E tính sẽ mau hẳn 1 cây tre về nàh chị oy cưa từng đoạn, chẻ ra làm 2 thanh giá chỗ mỗi xe, dỡ mất công các mem tự tìm. chiều hoặc mai e mua, kinh phí e sẽ báo sau, có gì chị tính lun hộ e được không?

Sweet Cloud
29-12-2011, 10:10
Còn chỗ để tải đi không chị ?

Em định mua mấy bao tải nữa mà lo chỗ??? quần áo có 10 bọc thôi, nhỏ gọn, chở thoải mái.

loan23ra
29-12-2011, 10:11
Cái nồi cơm e mượn được ko có cằm ><
Cũng nhẹ mà kín tai kín mặt hở cằm vậy có phải đi đổi cái khác ko ạ :(

Sweet Cloud
29-12-2011, 10:17
1.Đồ sửa xe thì không nên tính, cái này ai mau là cảu người đấy mang đi cho đoàn mượn, ai có sự có thì lấy dùng thui. còn nếu mua thì chỉ tính 21k 3 cái móc lốp là đủ.còn ai thủng săm thì đoàn hỗ trợ kinh phí.
2.E xin đổi chân giò sang xúc xích, e thấy xúc xích dễ nuốt hơn, phù hợp hơn nếu ăn với mì tôm :D
3.Bánh mì e ý kiến nên dùng bánh mì thường, về ép chặt xuống, vừa kinh tế, vừa nhiều mà lại gọn chứ bánh mỳ gối thì không kinh tế lắm, tốn diện tích 3 lô.
4. E tính sẽ mau hẳn 1 cây tre về nàh chị oy cưa từng đoạn, chẻ ra làm 2 thanh giá chỗ mỗi xe, dỡ mất công các mem tự tìm. chiều hoặc mai e mua, kinh phí e sẽ báo sau, có gì chị tính lun hộ e được không?

1. Về đồ sửa xe: Chị ko tính tiền đồ sửa, chỉ tính tiền mua săm xe thôi.
2. Xúc xích sẽ mua 1 ít để nướng buổi tối, còn xúc xích ăn mì như kiểu vissan ko ngon, và ko chủ trương ăn mì mà. Chân giờ hay xúc xích tỏi là mua để party buổi tối em ạ. Chị cũng định mua xúc xích tỏi thôi cho tiết kiệm :D
3. Về bánh mì: Bánh mì thường để qua ngày dai như quai dép, khó nhá lắm em ơi.
4. Que tre chị ko bit giá rổ như nào. Hình như ở chợ các hàng bán chổi cũng có bán từng đoạn ngắn sẵn rồi. Em mua cả cây thì sợ khó chặt đấy, nhà chị ko có dao chặt được loại đấy đâu.

Bụi Trần
29-12-2011, 10:22
1. Đồ sửa xe thì vẫn phải mua bộ săm mà.
2. Chân giò hay xúc xích thì tùy vào giá thành. Cái nào rẻ hơn thì mua (kinh phí rất hạn hẹp)
3. Bánh mì sandwich hay bánh mì thường cũng tùy giá cả (rẻ hơn mua). Nhưng theo mình bánh sandwich gọn hơn, dễ mang hơn
4. Em cứ lo vụ tre nhé. Sợ 1 cây không đủ cho 15 xe. Theo mình cây tre thì chỉ đoạn giữa vừa vừa là dùng được. 1 đầu quá to, 1 đầu quá nhỏ, ko xài được cho mục đích của đoàn mình. Như thế hơi phí. Có thể xem xét mua thanh dát giường , về cưa ra. Mọi người cân nhắc nhé

Rapist987
29-12-2011, 10:30
1. Về đồ sửa xe: Chị ko tính tiền đồ sửa, chỉ tính tiền mua săm xe thôi.
2. Xúc xích sẽ mua 1 ít để nướng buổi tối, còn xúc xích ăn mì như kiểu vissan ko ngon, và ko chủ trương ăn mì mà. Chân giờ hay xúc xích tỏi là mua để party buổi tối em ạ. Chị cũng định mua xúc xích tỏi thôi cho tiết kiệm :D
3. Về bánh mì: Bánh mì thường để qua ngày dai như quai dép, khó nhá lắm em ơi.
4. Que tre chị ko bit giá rổ như nào. Hình như ở chợ các hàng bán chổi cũng có bán từng đoạn ngắn sẵn rồi. Em mua cả cây thì sợ khó chặt đấy, nhà chị ko có dao chặt được loại đấy đâu.

1. Săm thì nhièu loại chị ạ vì đoàn mình đi xe khác nhau, săm sẽ khác nhau. thường thì săm xe bình thường giá từ 36-37k 1 cái 1 đôi là 80k cho tròn. hno e làm riêng đôi săm 4xe e là 86k.
2. Bánh mì: chị tính mau bánh gối thì chết với e vì e ăn như trâu ế :LL tốn chị đừng kêu nha ;)
3. Tre: mua lẻ như chị nói đắt lắm, mua 1 cây dài rùi về nhà chị dùng cưa chưa từng ra từng đoạn, rùi dùng dao phay chẻ. cả đống xế tập trung ở đấy chả lẽ không ai làm được :shrug:

Rapist987
29-12-2011, 10:34
1. Đồ sửa xe thì vẫn phải mua bộ săm mà.
2. Chân giò hay xúc xích thì tùy vào giá thành. Cái nào rẻ hơn thì mua (kinh phí rất hạn hẹp)
3. Bánh mì sandwich hay bánh mì thường cũng tùy giá cả (rẻ hơn mua). Nhưng theo mình bánh sandwich gọn hơn, dễ mang hơn
4. Em cứ lo vụ tre nhé. Sợ 1 cây không đủ cho 15 xe. Theo mình cây tre thì chỉ đoạn giữa vừa vừa là dùng được. 1 đầu quá to, 1 đầu quá nhỏ, ko xài được cho mục đích của đoàn mình. Như thế hơi phí. Có thể xem xét mua thanh dát giường , về cưa ra. Mọi người cân nhắc nhé

1. Đồ sửa xe: theo e nghĩ, đi phượt thì xế tự lo mấy khoản này là tiện nhất. mỗi ông 1 bộ dụng cụ + săm xe không thì ai có mang đi, nhỡ xảy ra chuyện thì người có cho mượn là được, đỡ được kinh phí cho đoàn, riêng e mang sẵm 1 đôi săm oy ai cần e cho mướn.:D
2. Đồ ăn: e nghĩ nên cần đò quá ngon, tính sao cho kinh tế và nhiều, dễ nhét vào bụng là được oy.;)
3. Tre: dát giường không được a ơi. nó mỏng và dẹt lắm, gỗ nó giòn không làm được giá đỡ đâu, gãy ngay.:(

Sweet Cloud
29-12-2011, 10:41
1. Săm thì nhièu loại chị ạ vì đoàn mình đi xe khác nhau, săm sẽ khác nhau. thường thì săm xe bình thường giá từ 36-37k 1 cái 1 đôi là 80k cho tròn. hno e làm riêng đôi săm 4xe e là 86k.
2. Bánh mì: chị tính mau bánh gối thì chết với e vì e ăn như trâu ế :LL tốn chị đừng kêu nha ;)
3. Tre: mua lẻ như chị nói đắt lắm, mua 1 cây dài rùi về nhà chị dùng cưa chưa từng ra từng đoạn, rùi dùng dao phay chẻ. cả đống xế tập trung ở đấy chả lẽ không ai làm được :shrug:

1. Săm: đã giao cho Cafe đá mua rồi. hehe, dự toán là nghề của mình, chuẩn ko cần chỉnh :D
2. Bánh mì: Em yên chí, đủ cho em, ăn nhiều chị càng mừng á.
3. Tre: Chị ko bit gì mà, mang đến nhà chị ok, nhưng nhớ mang theo cưa và dao chặt :P

Rapist987
29-12-2011, 10:44
1. Săm: đã giao cho Cafe đá mua rồi. hehe, dự toán là nghề của mình, chuẩn ko cần chỉnh :D
2. Bánh mì: Em yên chí, đủ cho em, ăn nhiều chị càng mừng á.
3. Tre: Chị ko bit gì mà, mang đến nhà chị ok, nhưng nhớ mang theo cưa và dao chặt :P

AX, mang cưa thì được chứ mang dao đi mấy a 113 lại dí vào kiểm tra 3 lô thì mệt lắm. tối thứ 2 e đi học về, đeo 3 lô to to bị mấy a ế gọi vào kiểm tra đấy chị ạ.

soi_sa_mac
29-12-2011, 10:46
AX, mang cưa thì được chứ mang dao đi mấy a 113 lại dí vào kiểm tra 3 lô thì mệt lắm. tối thứ 2 e đi học về, đeo 3 lô to to bị mấy a ế gọi vào kiểm tra đấy chị ạ.

Bảo mấy anh ấy là em mang dao đi làm nhiệm vụ là được :))

Sweet Cloud
29-12-2011, 10:46
1. Đồ sửa xe: theo e nghĩ, đi phượt thì xế tự lo mấy khoản này là tiện nhất. mỗi ông 1 bộ dụng cụ + săm xe không thì ai có mang đi, nhỡ xảy ra chuyện thì người có cho mượn là được, đỡ được kinh phí cho đoàn, riêng e mang sẵm 1 đôi săm oy ai cần e cho mướn.:D
2. Đồ ăn: e nghĩ nên cần đò quá ngon, tính sao cho kinh tế và nhiều, dễ nhét vào bụng là được oy.;)
3. Tre: dát giường không được a ơi. nó mỏng và dẹt lắm, gỗ nó giòn không làm được giá đỡ đâu, gãy ngay.:(

1. Đồ sửa xe coi như xong nhóe.
2. Đồ ăn: Đằng nào cũng mất tiền mua chị sẽ cố gắng cân đối, mua đồ ăn ngon (í là chọn hàng nào bán ngon) chứ tội gì. Mua quá nhiều mà đồ không ngon, khó ăn thì vác đi vác về còn lãng phí hơn í.

Sweet Cloud
29-12-2011, 10:49

Chắc tại mặt e khả nghi quá đấy mà :p

soi_sa_mac
29-12-2011, 10:50

Nói tóm lại là ai về vị trí ấy :))

soi_sa_mac
29-12-2011, 10:52

Sưởi cho xế thì phải sưởi đều đấy nhé, nóng rát cả lưng ra nhưng phía trước trái tim xế vẫn lạnh căm thì ko đạt yêu cầu he :D he

Rapist987
29-12-2011, 10:56
Bảo mấy anh ấy là em mang dao đi làm nhiệm vụ là được :))

:)) Hno mấy a ý nhìn thẻ ngành của e còn không tin e làm trong ngành thì đến lúc có dao gải thích thế nào, không khéo lại lên số 7 thì mệt =))

Rapist987
29-12-2011, 10:58
Chắc tại mặt e khả nghi quá đấy mà :p
Chị gặp e oy, có thấy e khả nghi hem :D

Nói tóm lại là ai về vị trí ấy :))

(c) một hành động bình ổn giá cả thị trường =))

nguyenlien85blue
29-12-2011, 10:59

Ôi trồi ơi.Đồ của e thì 1 túi dư trên FB thì ko đủ chị ợ. cơ mà nhìu túi thì vác đi dư lào.hức hức."Chốt" hết túi zùi koàn zề :(

Sweet Cloud
29-12-2011, 11:27
Ôi trồi ơi.Đồ của e thì 1 túi dư trên FB thì ko đủ chị ợ. cơ mà nhìu túi thì vác đi dư lào.hức hức."Chốt" hết túi zùi koàn zề :(

Em đã không mang được đến nhà chị để gói thì phải tự xử thôi em. Nếu em thấy nhiều quá thì bỏ bớt lại, hơn 1 túi cũng ko sao, miễn xế của em buộc được vào xe là ok.

nguyenlien85blue
29-12-2011, 11:29
Em đã không mang được đến nhà chị để gói thì phải tự xử thôi em. Nếu em thấy nhiều quá thì bỏ bớt lại, hơn 1 túi cũng ko sao, miễn xế của em buộc được vào xe là ok.
Vầng!chắc lại fai thía zùi í chị :(

dg189
29-12-2011, 11:37
Cái cây tre thì ông rapist987 mua rồi bảo nó chặt ra luôn cho mình đi, thêm 20k là ok ngay, bọn nó sẵn đồ lắm

dg189
29-12-2011, 11:40
Mà tình hình nữa là em Nhung Đoàn nhà mình đang cúm nặng, hắt xì liên tục từ sáng tới gờ vì mong chờ xế quá, ai có cái ảnh truy nã của bác í thì up lên cho cái, k là tình hình này em Nhung tới ngày k đi được đâu vì tiều tụy quá do cảm cúm :))

dg189
29-12-2011, 11:43
@ Loan em: e mang mũ đó cũng được, e mang mũ to quá ôm a mà cụng mũ a, làm a ngoẹo cổ nhìn đường thẳng thành cong là a với e xuống vực đấy nhé :))

Rapist987
29-12-2011, 11:47
Cái cây tre thì ông rapist987 mua rồi bảo nó chặt ra luôn cho mình đi, thêm 20k là ok ngay, bọn nó sẵn đồ lắm

chiều nay hoặc chiều mai e đi lo vụ này :P

soi_sa_mac
29-12-2011, 11:49

Mà tình hình nữa là em Nhung Đoàn nhà mình đang cúm nặng, hắt xì liên tục từ sáng tới gờ vì mong chờ xế quá, ai có cái ảnh truy nã của bác í thì up lên cho cái, k là tình hình này em Nhung tới ngày k đi được đâu vì tiều tụy quá do cảm cúm :))
Nghe được thông tin này chắc bạn Hùng rưng rưng cảm động :))

sacmau0076
29-12-2011, 11:51
@liên:không thông qua xế nhé!;-)

soi_sa_mac
29-12-2011, 11:54

:)) Hno mấy a ý nhìn thẻ ngành của e còn không tin e làm trong ngành thì đến lúc có dao gải thích thế nào, không khéo lại lên số 7 thì mệt =))

Trình thẻ ngành ra mà ko tin thì chắc gì mấy anh nghĩa vụ biên chế ấy đã có thẻ ngành. Hỏi ngược lại mấy anh ấy à anh trình thẻ ngành của anh ra đây cho em xem :))

Hoàng Nhã Linh
29-12-2011, 12:04
Vâng chị xem ý kiến mng thế nào,em sẵn sàng thui ah.Em sẽ ủng hộ thêm 100k mua bánh kẹo,hihi.Em cũng sẽ chịu trách nhiệm đi chợ vụ này lun...hihi.Chị Vân xem có ngân quỹ có ủng hộ thêm được chút nào không thì chị "a nhô" cho em với nha.Có gì chiều mai em cũng mới đi chợ:D

nguyenlien85blue
29-12-2011, 12:06
@liên:không thông qua xế nhé!;-)
vầng.tối nay bác rảnh qua vác đống đồ í cho e về mà chằng vào xe nhé. E còn chưa sắp xếp đc.chắc chiều nay đi làm về e mới bắt đầu :)

Hoàng Nhã Linh
29-12-2011, 12:06
cứ nhiệt tình và hết mình là được chị ạ.
hehe,cái này chị có thừa rùi em...:D.

Hoàng Nhã Linh
29-12-2011, 12:12
Sưởi cho xế thì phải sưởi đều đấy nhé, nóng rát cả lưng ra nhưng phía trước trái tim xế vẫn lạnh căm thì ko đạt yêu cầu he :D he
Hihi,Khó gì đâu anh."xế" cứ quay cái trái tim về phía "Ôm"."Ôm" sưởi hết cả đằng trước cả đằng sau lun.=))

soi_sa_mac
29-12-2011, 12:16

Hihi,Khó gì đâu anh."xế" cứ quay cái trái tim về phía "Ôm"."Ôm" sưởi hết cả đằng trước cả đằng sau lun.=))

Xế quay lại thì ko xế được đâu, tốt nhất là ôm nên tự biết phải làm gì rồi :go:LL

Cà phê đá
29-12-2011, 12:24
hài zzzzzzz. các bác nhà mình cuối năm rảnh thật :)- chuẩn bị đồ đạc súng ông chuẩn bị lên đường thôi
- Balo, quần áo,đồ cá nhân
- Giầy,tất, áo mưa, mũ bảo hiểm, khẩu trang , găng tay
- Xế nào có đèn pin thì mang đi , mảy ảnh thì theo cả đoàn có 3 con rồi - ai thích mang thêm thì mang - chú ý đừng để đến lúc mỗi người chụp 1 máy là mất vui
- ngủ nghỉ , đi đường cẩn thận,cuối năm rồi.

Rapist987
29-12-2011, 13:26
Trình thẻ ngành ra mà ko tin thì chắc gì mấy anh nghĩa vụ biên chế ấy đã có thẻ ngành. Hỏi ngược lại mấy anh ấy à anh trình thẻ ngành của anh ra đây cho em xem :))
E chả mún lằng nhằng, vệ lẹ cho nó ấm

hehe,cái này chị có thừa rùi em...:D.
Chuae đi chưa biết thừa thiếu thế nào đâu ạ

hài zzzzzzz. các bác nhà mình cuối năm rảnh thật :)- chuẩn bị đồ đạc súng ông chuẩn bị lên đường thôi
- Xế nào có đèn pin thì mang đi , mảy ảnh thì theo cả đoàn có 3 con rồi - ai thích mang thêm thì mang - chú ý đừng để đến lúc mỗi người chụp 1 máy là mất vui

Bác yên tâm e mang đủ cả, bác xem e còn thiếu gì để e bổ sung cái
Đồ của e trong chuyến này và mọi chuyến khác:
https://www.phuot.vn/threads/31383-H%C3%A3y-c%C3%B9ng-chia-s%E1%BA%BB-v%E1%BB%81-nh%E1%BB%AFng-B%E1%BB%99-%C4%91%E1%BB%93-ngh%E1%BB%81-%C4%91i-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-c%E1%BB%A7a-c%C3%A1c-b%E1%BA%A1n/page4
https://www.phuot.vn/threads/31383-H%C3%A3y-c%C3%B9ng-chia-s%E1%BA%BB-v%E1%BB%81-nh%E1%BB%AFng-B%E1%BB%99-%C4%91%E1%BB%93-ngh%E1%BB%81-%C4%91i-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-c%E1%BB%A7a-c%C3%A1c-b%E1%BA%A1n/page5

cqm124
29-12-2011, 13:36
mình kiến nghị thế này. nếu trong đoàn có người thạo món đồ tể. thì không cần mua đồ ăn nhiều đâu. nếu hôm tới có đốt lửa trại, thì mua lấy vài con vịt bầu của bản, hoặc gà cũng được, nướng ăn tại chỗ, xé ăn vừa vui vừa ngon vừa ý nghĩa, và có nhiều cái để kể

Rapist987
29-12-2011, 13:41
mình kiến nghị thế này. nếu trong đoàn có người thạo món đồ tể. thì không cần mua đồ ăn nhiều đâu. nếu hôm tới có đốt lửa trại, thì mua lấy vài con vịt bầu của bản, hoặc gà cũng được, nướng ăn tại chỗ, xé ăn vừa vui vừa ngon

Ý này hay đấy nhưng mà làm mấy con gia cầm này cần có nước để làm lông bác ạ, mất time lắm, thay vào đấy mua thịt lơn hay thịt bò, thái miếng to để nướng trên vỉ hoặc xiên vào que rùi nướng cũng được.

Bụi Trần
29-12-2011, 13:49

Anh em mềnh mang Tripod đi nhé. Có đào cải rồi he he

cqm124
29-12-2011, 13:56
Ý này hay đấy nhưng mà làm mấy con gia cầm này cần có nước để làm lông bác ạ, mất time lắm, thay vào đấy mua thịt lơn hay thịt bò, thái miếng to để nướng trên vỉ hoặc xiên vào que rùi nướng cũng được.

thật ra thì mình không biết làm. chỉ biết ăn và mô tả thôi. nhưng nếu ông nào thạo. thì làm rất nhanh. đã đốt lửa trại thì đun nước rất nhanh, gà vịt vặn cổ phát là xong. để cả tiết cho ngọt thịt. rồi đổ nước sôi. đoạn vặt lông thì chỉ 5p là xong. vì nướng nên ko cần vặt sạch. còn nội tạng nếu chịu khó làm thì cũng đc. còn không thì mổ bỏ đi. vừa nướng vừa đợi. vừa đói vừa ngửi mùi thơm. có cái hay riêng

Sweet Cloud
29-12-2011, 14:13
thật ra thì mình không biết làm. chỉ biết ăn và mô tả thôi. nhưng nếu ông nào thạo. thì làm rất nhanh. đã đốt lửa trại thì đun nước rất nhanh, gà vịt vặn cổ phát là xong. để cả tiết cho ngọt thịt. rồi đổ nước sôi. đoạn vặt lông thì chỉ 5p là xong. vì nướng nên ko cần vặt sạch. còn nội tạng nếu chịu khó làm thì cũng đc. còn không thì mổ bỏ đi. vừa nướng vừa đợi. vừa đói vừa ngửi mùi thơm. có cái hay riêng

Hầy, ko làm được thì đừng vẽ việc ra thế chứ em. Bất khả thi, ko có người làm và ko đủ xiền :D

cqm124
29-12-2011, 14:20
Hầy, ko làm được thì đừng vẽ việc ra thế chứ em. Bất khả thi, ko có người làm và ko đủ xiền :D

ok. vậy thôi ko vẽ việc nữa

Cà phê đá
29-12-2011, 14:40
Anh em mềnh mang Tripod đi nhé. Có đào cải rồi he he
Đang đau đầu vụ xem mang con lens nào cho hợp lý :D
nhà mình có bác Pro nào chơi ảnh không nhỉ?

Cà phê đá
29-12-2011, 14:40
Đang thiếu người quyên góp xiền mua kẹo cho các em bé nhé - cả nhà lên tiếng nào :D

nguyenlien85blue
29-12-2011, 14:43
Đang thiếu người quyên góp xiền mua kẹo cho các em bé nhé - cả nhà lên tiếng nào :D

Góp thêm xiền đi các bác ^^

Rapist987
29-12-2011, 14:52

Làm thì e làm được tất chị khỏi phải lo:D vấn đề là có để làm hay không thui.

Rapist987
29-12-2011, 14:53
ok. vậy thôi ko vẽ việc nữa

Cứ vẽ thêm đi cho nó phong phú bạn ạ :))

the_end_11
29-12-2011, 14:53

Mình nghĩ cả nhà ta cứ thống nhất đóng thêm 30K/ người nhé ?????Tiền sẽ đóng luôn vào buổi off tối mai.... bác nào có lòng hảo tâm đóng nhiều hơn cũng được...:D

Bụi Trần
29-12-2011, 14:55

Có 6 lít thì mất 4 lít tiền xăng với ở roài. Còn 2 lit để ăn thoai. Có ăn lông gà thì có

the_end_11
29-12-2011, 14:57
Nhờ cả chị em vụ chợ búa nhé....làm kế toán cuối năm nhiều việc quá chẳng giúp được mọi người....:(

Rapist987
29-12-2011, 15:04
Có 6 lít thì mất 4 lít tiền xăng với ở roài. Còn 2 lit để ăn thoai. Có ăn lông gà thì có

2 lít thì làm được con gà 2 cân ạ :)) (lại còn làm sẵn;))

komodo
29-12-2011, 15:06
Chốt đoàn chưa vậy cả đoàn? Mình xin thêm 1 chân được ko?

Sweet Cloud
29-12-2011, 15:09
Mình nghĩ cả nhà ta cứ thống nhất đóng thêm 30K/ người nhé ?????Tiền sẽ đóng luôn vào buổi off tối mai.... bác nào có lòng hảo tâm đóng nhiều hơn cũng được...:D

Mình nghĩ cái khoản đóng góp tạm dừng đi. Đồ đạc cũng khá nhiều rồi. Mà đóng tiền tối mai thì ai đi chuẩn bị được nữa.
Ace nhớ mang theo ít tiền phòng khi chi phí phát sinh phải đóng góp thêm.

Cà phê đá
29-12-2011, 15:18
Ai còn nhiều xiền thì làm tí QKA là chia đều hết ấy mà :D

loan23ra
29-12-2011, 15:19
@Nguyên: Anh ơi vậy ai đón cái Hường sáng hôm đó nhỉ, nó chủ quan quá nên e lo lắm

soi_sa_mac
29-12-2011, 15:57

Làm thịt con gà cqm124 vậy. Gà mấy chục kg cả đoàn ăn ko hết =))

soi_sa_mac
29-12-2011, 16:02
Thôi để lần sau phượt nếu anh em có gặp lại nhau đi cùng 1 đoàn thì đóng thêm tiền lam vài con gà vịt nướng vậy :D

Nhung heo
29-12-2011, 16:27

OK đóng thêm xiền mua kẹo cho các em! :) Hồi bé em thích được ai cho kẹo lắm -- dễ dụ :)

soi_sa_mac
29-12-2011, 16:40
OK đóng thêm xiền mua kẹo cho các em! :) Hồi bé em thích được ai cho kẹo lắm -- dễ dụ :)

Anh nghĩ là nên thưởng kẹo cho xế của em vì vất vả từ HP lên HN nhập với đoàn đi MC :))

Sweet Cloud
29-12-2011, 16:52

Em đóng thêm xiền mua bánh kẹo như nào thì liên hệ bạn Linh nhé :)

Rapist987
29-12-2011, 17:03
Mình nghĩ cái khoản đóng góp tạm dừng đi. Đồ đạc cũng khá nhiều rồi. Mà đóng tiền tối mai thì ai đi chuẩn bị được nữa.
Ace nhớ mang theo ít tiền phòng khi chi phí phát sinh phải đóng góp thêm.

E nhất trí đấy. kẹo bánh làm j, vừa ko có chỗ chở mà cũng ko thực tế lắm, miệng ăn núi lở=>> tiền này quy ra sách bút cho bọn trẻ còn hơn.

Rapist987
29-12-2011, 17:05
@Nguyên: Anh ơi vậy ai đón cái Hường sáng hôm đó nhỉ, nó chủ quan quá nên e lo lắm
A bít thừa nó oy. đang đi tìm chỗ ngủ nhờ gần nhà nó để sáng đấy sang cho gần nhưng chưa tìm dc chỗ :(( mà bí quá là xin sang nhà nó ngủ lun, sáng gọi nó dậy cho lẹ + ngủ dc thêm 1 lúc :D

Nhung heo
29-12-2011, 17:06
E nhất trí đấy. kẹo bánh làm j, vừa ko có chỗ chở mà cũng ko thực tế lắm, miệng ăn núi lở=>> tiền này quy ra sách bút cho bọn trẻ còn hơn.

Tiền mua kẹo không đủ tiền sách bút đâu anh! :)

Rapist987
29-12-2011, 17:07
Thôi để lần sau phượt nếu anh em có gặp lại nhau đi cùng 1 đoàn thì đóng thêm tiền lam vài con gà vịt nướng vậy :D

Lsau rình đoàn nào đi rừng rú bác ạ. đi dg cái e ko khoái lắm :)) lúc đấy tha hồ

Rapist987
29-12-2011, 17:08
Tiền mua kẹo không đủ tiền sách bút đâu anh! :)

E mau kẹo j mà ko đủ trời. mỗi mạng 30 cành vậy vị chi là 9 lít. có mà mua cả đống bút với vở ý chứ.

Rapist987
29-12-2011, 17:10
Đoàn mình cho e hỏi có bác nào có thẻ nhớ 8GB ko? cho e mượn để e cắm vào con máy ảnh cái, máy có 2GB thẻ e sợ ko đủ.

Nhung heo
29-12-2011, 17:11
Anh nghĩ là nên thưởng kẹo cho xế của em vì vất vả từ HP lên HN nhập với đoàn đi MC :))

:D Anh yên tâm đi, xế mà ngại vất vả thì làm sao mà chở ôm đi được! Mà xế của em được ăn ở miễn phí 1 đêm tại Hà Nội còn giề :( Có ai đối xử tệ bạc đâu!

Rapist987
29-12-2011, 17:15
:D Anh yên tâm đi, xế mà ngại vất vả thì làm sao mà chở ôm đi được! Mà xế của em được ăn ở miễn phí 1 đêm tại Hà Nội còn giề :( Có ai đối xử tệ bạc đâu!

Hóa ra là "ôm" đã có "hậu chước" =))

soi_sa_mac
29-12-2011, 17:23

Hình như là ôm cho xế ngủ nhờ thì phải hê :D hê

Rapist987
29-12-2011, 17:29
Hình như là ôm cho xế ngủ nhờ thì phải hê :D hê

:L ước j mình dc như a ế :help

Cà phê đá
29-12-2011, 17:33
2 bác Rapist987,soi_sa_mac - gọi điện cho nhau tâm sự đi :))

soi_sa_mac
29-12-2011, 17:35

Mình tự hiểu với nhau là đc rồi cafe à. Thế chú với em pipi thế nào rồi ? tâm sự đến giai đoạn nào rồi :))

Rapist987
29-12-2011, 18:09

Cứ công khai lên đây cho mọi ng bít đoàn mình tình cảm và đoàn kết thế nào chứ bác, tâm sự thì để đêm 31 và mùng 1 :))

loan23ra
29-12-2011, 19:47
A bít thừa nó oy. đang đi tìm chỗ ngủ nhờ gần nhà nó để sáng đấy sang cho gần nhưng chưa tìm dc chỗ :(( mà bí quá là xin sang nhà nó ngủ lun, sáng gọi nó dậy cho lẹ + ngủ dc thêm 1 lúc :D

hehe thật là thích quá đi, vậy a lo cho nó nhé >:)

Bụi Trần
29-12-2011, 20:21
Đoàn mình cho e hỏi có bác nào có thẻ nhớ 8GB ko? cho e mượn để e cắm vào con máy ảnh cái, máy có 2GB thẻ e sợ ko đủ.

Có con thẻ SD 4 GB level 4 thôi. NHưng đang cắm máy xài roài kaka. Anh em nào mang máy ảnh nhớ bọc bảo vệ cẩn thận nhé

Cà Phê Đá
29-12-2011, 20:26
bác Rapist987 dùng máy gì thế - đợt này đi em mang 10gb thẻ nhớ không biết đủ ko :D thẻ CF đắt lòi mắt - muốn nâng cấp mà không có xiền ... hai iiiii

Cà Phê Đá
29-12-2011, 20:28
Bác dùng máy gi thía - mà thẻ bác cần là thẻ loại gì ?

Bụi Trần
29-12-2011, 20:34
bác Rapist987 dùng máy gì thế - đợt này đi em mang 10gb thẻ nhớ không biết đủ ko :D thẻ CF đắt lòi mắt - muốn nâng cấp mà không có xiền ... hai iiiii

10Gb mày để quay HD à kaka. 4-8GB đã bắn tẹt roài

Hoàng Nhã Linh
29-12-2011, 20:41
Hihi,cưng ơi thế em đóng góp bao nhiu vậy?pm cho chị nha.:D

Hoàng Nhã Linh
29-12-2011, 20:43
Sách bút cũng được,em cứ đóng góp đi.Chả thấy ủng hộ mà cứ ý kiến ý cò:(

Cà Phê Đá
29-12-2011, 20:44
10Gb mày để quay HD à kaka. 4-8GB đã bắn tẹt roài

Hôm trước đi có 2 tiếng buổi chiều e chơi hết 1,7gb roài đấy bác - phòng thân con USB 8Gb nữa cho yên tâm.cả nhà mang usb đi copy ảnh luôn nhé

Hoàng Nhã Linh
29-12-2011, 20:52
Hehe,hiện tại Linh xin thay mặt các em nhỏ vùng cao xin chân thành cảm ơn các anh chị sau đã đóng góp để mua bánh kẹo(có thể sách bút)nếu còn kinh phí và tha lôi được:
1. Mr Tùng : 100k
2. Mr Đông :100k
3. Mss Linh : 100k
4. Mss Phượng : 100k
5. Mss Thi : 50k
6. Mss Nguyệt : 200k
Mình nghĩ là chuyến đi này không chỉ để chúng ta được học hỏi và hiểu biết.Chúng ta sẽ có thêm niềm vui nếu có thể làm nhiều công việc từ thiện hơn.Thực ra bánh kẹo không đáng chi,những cái chúng ta có được là nụ cười và niềm vui của các em nhỏ vùng cao.Hy vọng mọi người cùng chia sẻ và đoàn kết để có một chuyến đi thú vị và đáng nhớ:D
Cả nhà hoan nghênh thêm các thành viên tham gia và đóng góp đến 18h ngày mai.Hihi,các khoản mua sắm Mss Linh sẽ công khai đầy đủ.Nếu còn lại sẽ xung vào quỹ của đoàn :D.Mọi ủng hộ xin Pm số đt của Linh nhé : 0986064406

Bỏ Nhà Đi Bụi
29-12-2011, 21:36
Mai 1h30 xuất phát từ hp có lẽ khoảng 4h30 lên đến hà nội. Sói và cà phê đá xem thế nào anh em gặp nhau tí, lên sớm chưa biết đi đâu

soi_sa_mac
29-12-2011, 21:44
Mai 1h30 xuất phát từ hp có lẽ khoảng 4h30 lên đến hà nội. Sói và cà phê đá xem thế nào anh em gặp nhau tí, lên sớm chưa biết đi đâu

Chiều mai khoảng 4h30 thì mình có tý việc riêng ko ra sớm đc rồi. Hay bạn xuất phát muộn thêm 1 chút nữa căn thời gian sao cho khoảng 6h30 ~ 7h có mặt tại điểm hẹn cả đoàn gặp nhau luôn 1 thể. :)

soi_sa_mac
29-12-2011, 21:45
Bạn Nhung đâu roài, liên lạc với xế của bạn đi mà ra đón xế cùng mọi người. Ko để xế giận thì lại bắt xe ôm đi MC bây giờ :LL

Bỏ Nhà Đi Bụi
29-12-2011, 22:03
Bạn Nhung đâu roài, liên lạc với xế của bạn đi mà ra đón xế cùng mọi người. Ko để xế giận thì lại bắt xe ôm đi MC bây giờ :LL
Nhung 5h30 tan giờ làm cơ chiều mai nghỉ làm nên đi sớm đỡ lạnh và tránh cả tắc đường.

Aclaanh
30-12-2011, 06:47
Hehe,hiện tại Linh xin thay mặt các em nhỏ vùng cao xin chân thành cảm ơn các anh chị sau đã đóng góp để mua bánh kẹo(có thể sách bút)nếu còn kinh phí và tha lôi được:
Mình nghĩ là chuyến đi này không chỉ để chúng ta được học hỏi và hiểu biết.Chúng ta sẽ có thêm niềm vui nếu có thể làm nhiều công việc từ thiện hơn.Thực ra bánh kẹo không đáng chi,những cái chúng ta có được là nụ cười và niềm vui của các em nhỏ vùng cao.Hy vọng mọi người cùng chia sẻ và đoàn kết để có một chuyến đi thú vị và đáng nhớ:D
Cả nhà hoan nghênh thêm các thành viên tham gia và đóng góp đến 18h ngày mai.Hihi,các khoản mua sắm Mss Linh sẽ công khai đầy đủ.Nếu còn lại sẽ xung vào quỹ của đoàn :D.Mọi ủng hộ xin Pm số đt của Linh nhé : 0986064406

Cho HA góp 100k mua quà cho các bé nha.

Cà phê đá
30-12-2011, 08:10
Tầm này đủ roài chị ơi , mua kẹo tầm 500k thôi - mua nhiều ko đèo hết dc đâu :D- tối mang kẹo đi luôn chị nhé.măm măm :T

Rapist987
30-12-2011, 08:19
hehe thật là thích quá đi, vậy a lo cho nó nhé >:)

E với nó thích chứ a thích gì :((

Rapist987
30-12-2011, 08:24
Sách bút cũng được,em cứ đóng góp đi.Chả thấy ủng hộ mà cứ ý kiến ý cò:(

Có cho biết cái số hay cái gì để llac đâu mà nói e không ủng hộ hay không đóng góp. tối qua đi thi thì toạch, mạng thì dis, bây giờ mới thò được mẹt lên đây nè c. chị ứng cho e 1 lít, tối nay gặp nhau e "chuyển khoản" trả chị, mà nhớ mua bút với vở cho các e ý đấy, chì mà mua kẹo bánh không được đâu đấy.

Rapist987
30-12-2011, 08:26

E mượn hộ e gái e ế mà (ôm). nó dùng nikon nhưng e chưa nhìn nên chưa biết loại gì. máy đấy có thẻ 2GB oy nhưng nó kêu sợ không đủ nên bảo e đi mượn hộ :(

Rapist987
30-12-2011, 08:27
Có con thẻ SD 4 GB level 4 thôi. NHưng đang cắm máy xài roài kaka. Anh em nào mang máy ảnh nhớ bọc bảo vệ cẩn thận nhé

bao bọc thế nào a ơi, tối hướng dẫn để e bọc nhé. e không dùng nên không biết còn e e thì mới dùng+ chưa đi phượt bây giờ nên chắc nó cúng không biét bọc thế nào cho tốt :((

Nhung heo
30-12-2011, 08:52
Hihi,cưng ơi thế em đóng góp bao nhiu vậy?pm cho chị nha.:D

Chị ơi, tối nay em góp nhé! Em góp 100k :D

Bụi Trần
30-12-2011, 08:55
bao bọc thế nào a ơi, tối hướng dẫn để e bọc nhé. e không dùng nên không biết còn e e thì mới dùng+ chưa đi phượt bây giờ nên chắc nó cúng không biét bọc thế nào cho tốt :((

Tốt nhất cho vào bao máy chống nước hoặc balo chống nước. Nếu ko thì cho vào balo, ngoài chùm cái túi nilon kín buộc chặt miệng vào. Cho thêm gói hút ẩm vào trong bao máy ảnh nhé

Bụi Trần
30-12-2011, 08:57
Tầm này đủ roài chị ơi , mua kẹo tầm 500k thôi - mua nhiều ko đèo hết dc đâu :D- tối mang kẹo đi luôn chị nhé.măm măm :T

Tình hình là mua ít thôi nhé. Nhiều đồ lắm rồi, sợ ko chở được. Cần thì mang tiền lên đó mua ở thị trấn.

tiểu yêu
30-12-2011, 09:04
sáng nay Vân em đã mua dc hoa quả rồi ạ. táo và quýt. :kuli
4kg táo * 23K/kg = 92K
2kg quýt * 20K/kg = 40K
==> số tiền dành cho hoa quả còn lại là 118K.
quýt thì vì sợ đi đường bị dập và hỏng nên em mới chỉ dám mua như thế thôi. :)
còn củ đậu và dưa chuột nữa. mọi người cho em ý kiến với. mua nhiều hay ít. thêm nữa hay thôi ạ? :X

Cà phê đá
30-12-2011, 09:05

Nếu là dòng máy Dsrl thì bác làm quả túi có kèm áo mưa hoặc balo Crumpler Pretty Boy - e đang dùng con này - rất tiện để đi xa. có ngăn để laptop và 2,3 bộ quần áo cùng đồ cá nhân.

phần máy ảnh thì để dc 1 body,3 lén,1 flash và 1 số đồ linh tinh.

@Cũng như theo bác Bụi thì cứ vả vào đấy vài túi chống ẩm là ok thôi.không đến mức phải bọc nilon đâu :D

Hoàng Nhã Linh
30-12-2011, 09:07
Cho HA góp 100k mua quà cho các bé nha.

Thanks HA nhìu nhiù nhìu nazzzzzzzzzzz.................:D

Rapist987
30-12-2011, 09:07
Tốt nhất cho vào bao máy chống nước hoặc balo chống nước. Nếu ko thì cho vào balo, ngoài chùm cái túi nilon kín buộc chặt miệng vào. Cho thêm gói hút ẩm vào trong bao máy ảnh nhé

Tối bác mang cho e xin cái gói hút ẩm nhé

phạm Văn Phúc
30-12-2011, 09:08
Thời tiết hôm nay rét hơn mọi hôm, chắc chuyến đi ngày mai sẽ cần nhiều sự ấm áp hơn từ ôm đây =));
Mà không thấy ôm và ôm quá giang liên hệ với xế nhỉ? 2 bạn alo theo đường dây trả lời tự động 0943121939 - 0989076611

Rapist987
30-12-2011, 09:11
4kg táo * 23K/kg = 92K
2kg quýt * 20K/kg = 40K
còn củ đậu và dưa chuột nữa. mọi người cho em ý kiến với. mua nhiều hay ít. thêm nữa hay thôi ạ? :X

E thấy táo có vẻ hơi nhiều, táo và quít thì dùng lun dọc đường nên không sợ hỏng. mua thêm củ đậu đi c ơi, sau khi ăn mấy cái dánh mỳ xúc xích thì ăn cái này cho mát và đỡ ngán.

Rapist987
30-12-2011, 09:14
Nếu là dòng máy Dsrl thì bác làm quả túi có kèm áo mưa hoặc balo Crumpler Pretty Boy - e đang dùng con này - rất tiện để đi xa. có ngăn để laptop và 2,3 bộ quần áo cùng đồ cá nhân.

phần máy ảnh thì để dc 1 body,3 lén,1 flash và 1 số đồ linh tinh.

@Cũng như theo bác Bụi thì cứ vả vào đấy vài túi chống ẩm là ok thôi.không đến mức phải bọc nilon đâu :D

Món này e e nso dùng nên e chịu, tối e chở nó qua các bác tư vấn cho nó nhé, năm sau e tậu máy sẽ hỏi ý kiến các bác sau.

tiểu yêu
30-12-2011, 09:14
E thấy táo có vẻ hơi nhiều, táo và quít thì dùng lun dọc đường nên không sợ hỏng. mua thêm củ đậu đi c ơi, sau khi ăn mấy cái dánh mỳ xúc xích thì ăn cái này cho mát và đỡ ngán.

ok. chắc chắn sẽ có củ đậu và dưa chuột mà! (wait)

Hoàng Nhã Linh
30-12-2011, 09:16
Chị ơi, tối nay em góp nhé! Em góp 100k :D

Ừa thanks em nhìu nha:D

Hoàng Nhã Linh
30-12-2011, 09:18
Có cho biết cái số hay cái gì để llac đâu mà nói e không ủng hộ hay không đóng góp. tối qua đi thi thì toạch, mạng thì dis, bây giờ mới thò được mẹt lên đây nè c. chị ứng cho e 1 lít, tối nay gặp nhau e "chuyển khoản" trả chị, mà nhớ mua bút với vở cho các e ý đấy, chì mà mua kẹo bánh không được đâu đấy.
ừa yên tâm chị sẽ dành khoảng 500k mua bánh kẹo số còn lại thui không xung công quỹ mà mua sách bút cho các em nó....hihi,thế được chưa cưng.:LL

Hoàng Nhã Linh
30-12-2011, 09:20
Tình hình là mua ít thôi nhé. Nhiều đồ lắm rồi, sợ ko chở được. Cần thì mang tiền lên đó mua ở thị trấn.
Vâng anh ah,em sẽ căn cơ sao cho chuẩn đỡ mệt cho xế.Hihi.:)

nguyenlien85blue
30-12-2011, 09:28

Tớ xung quỹ 100k nhá.Tối nay t bận ko đi off đc.Cóa zề sẽ nhờ zề xế of t đi off xung quỹ nhé :D

Hoàng Nhã Linh
30-12-2011, 09:28
Hihi,Nhã Linh xin cập nhật danh sách ủng hộ thêm xiền mua bánh kẹo và sách bút cho các em nhỏ,tiếp tục hoanh nghênh mọi sự đóng góp:D
7. Mss Hoàn Anh : 100k
8. Mss Nhung : 100k
9. Mr Rapist987 : 100k
:D,Bạn nào đóng góp xin liên hệ với Linh nha : 0986064406

giangcoi110690
30-12-2011, 12:22
Hqua k vào đc 4r nên k update đc tình hình :( hqua em lại đi mua một lô bánh kẹo rồi chị Linh ạ :) cho em xung vào quỹ nhé :))

GioLao
30-12-2011, 12:27
Bên nhà tớ đang thiếu 1 xế, nếu bạn nào chưa có cặp thì nhập đoàn nhà tớ nhé. Liên hệ với tớ luôn 0906 682 672

Rapist987
30-12-2011, 13:14
Hihi,Nhã Linh xin cập nhật danh sách ủng hộ thêm xiền mua bánh kẹo và sách bút cho các em nhỏ,tiếp tục hoanh nghênh mọi sự đóng góp:D
7. Mss Hoàn Anh : 100k
8. Mss Nhung : 100k
9. Mr Rapist987 : 100k
:D,Bạn nào đóng góp xin liên hệ với Linh nha : 0986064406

cứ đà này thì các cháu nó có cả xe bút và sách :))

Bụi Trần
30-12-2011, 13:16

Mua ít thôi, mang tiền lên đó mua cũng được

Bụi Trần
30-12-2011, 13:36

Chú mày có con 67 ngon nhỉ?

meibeo
30-12-2011, 13:59
Lâu mới vào 4r, tôc độ chém gió của nhà mình kinh thật.
@ em Linh: chị Mai ủng hộ 100k nhé. tối gặp c chuyển tiền nhé

Rapist987
30-12-2011, 14:00
Thế thì a liên hệ chị gì gì kia đi, nói khỏi mua, lên đấy mua cho tiện, chứ chở từ đây lên đấy quá tội.

Chú mày có con 67 ngon nhỉ?

Con này e ké thui a ạ, con 67 này vứt lăn lóc trên núi, núi cao quá nên e không tha về được, núi thấp hơn 1 tí e rong nó về nhà ngay :))

dg189
30-12-2011, 15:05
Con Tôm của em đây ah

Lên đó mua thì đỡ phải mua từ HN, HN cái gì cũng đắt đỏ
Công tác từ hqua, hnay về đã thấy nhà mình lòi thêm chục trang nữa ròi, khiếp quá

gathaonguyen
30-12-2011, 16:03
Mình trên nhà hàng Gà thảo nguyên vừa liên lạc với bạn bụi trần ! rất hân hạnh được đón đoàn nhà mình

Long 0988907677
0223669888

Hoàng Nhã Linh
30-12-2011, 16:36
Hqua k vào đc 4r nên k update đc tình hình :( hqua em lại đi mua một lô bánh kẹo rồi chị Linh ạ :) cho em xung vào quỹ nhé :))
okie e,hihi:D

Hoàng Nhã Linh
30-12-2011, 16:38
Xe thì ko đến nhưng cả thùng thì có:D

tiểu yêu
30-12-2011, 17:25
4kg táo * 23K/kg = 92K
2kg quýt * 20K/kg = 40K

tiếp tục chiều nay em đã hoàn thành nhiệm vụ Vân chị giao cho. :)
4kg củ đậu * 7K/kg = 28K
2kg dưa chuột * 13K/kg = 26K
2 chai tương ớt Trung Thành + 1 lọ muối ớt = 30K
==> còn lại 34K. :X

tiểu yêu
30-12-2011, 17:50
tự nhiên muốn cả đoàn mình lên trên ấy chơi chạy 3 chân. mọi người thấy sao ạ? :D
P/S: cám ơn anh Bụi truồng giúp em mang hoa quả cho Vân chị. :)

Hoàng Nhã Linh
30-12-2011, 22:08
Linh gửi mọi người danh sách các anh chị em đã ủng hộ tiền mua bánh kẹo,bút vở cho các em nhỏ vùng cao:D
7. Mss Mai : 100k
8. Mss Hoài Anh : 100k
9. Mss Liên : 100k
10. Mr Việt : 50k
11. Mss Diệp : 100k
12. Mr Nguyên : 100k
13. Mss Nhung : 100k
Tổng : 1.300.000 đồng
Linh đã mua :
20 vở ô ly * 6,5k = 130.000 đồng
40 vở tập * 5k = 200.000 đồng
40 bút bi * 2k = 80.000 đồng
24 bút chì * 4k = 96.000 đồng
2 kg kẹo ngô = 80.000 đồng
0,5 kg kẹo Lotte = 40.000 đồng
1kg bánh nhân sữa = 100.000 đồng
1kg bánh dừa = 80.000 đồng
1kg kẹo lạc = 60.000 đồng
1kg kẹo bạc hà nhân sô cô la = 70.000 đồng
2kg hạt hướng dương = 100.000 đồng
Tổng chi : 1.036.000 đồng
Còn lại 264.000 đồng xung quỹ đoàn :D
Pm còn một số bạn đã ủng hộ mà chưa đóng tiền thì gặp Linh để chuyển khoản nha:D
Chúc cả nhà một chuyến đi vui vẻ,thượng lộ bình an! Mộc Châu wellcome you!:L

dg189
30-12-2011, 22:27
Linh gửi mọi người danh sách các anh chị em đã ủng hộ tiền mua bánh kẹo,bút vở cho các em nhỏ vùng cao:D
7. Mss Mai : 100k
8. Mss Hoài Anh : 100k
9. Mss Liên : 100k
10. Mr Việt : 50k
11. Mss Diệp : 100k
12. Mr Nguyên : 100k
13. Mss Nhung : 100k
Tổng : 1.300.000 đồng
Linh đã mua :
20 vở ô ly * 6,5k = 130.000 đồng
40 vở tập * 5k = 200.000 đồng
40 bút bi * 2k = 80.000 đồng
24 bút chì * 4k = 96.000 đồng
2 kg kẹo ngô = 80.000 đồng
0,5 kg kẹo Lotte = 40.000 đồng
1kg bánh nhân sữa = 100.000 đồng
1kg bánh dừa = 80.000 đồng
1kg kẹo lạc = 60.000 đồng
1kg kẹo bạc hà nhân sô cô la = 70.000 đồng
2kg hạt hướng dương = 100.000 đồng
Tổng chi : 1.036.000 đồng
Còn lại 264.000 đồng xung quỹ đoàn :D
Pm còn một số bạn đã ủng hộ mà chưa đóng tiền thì gặp Linh để chuyển khoản nha:D
Chúc cả nhà một chuyến đi vui vẻ,thượng lộ bình an! Mộc Châu wellcome you!:L
Ô nhanh chân thế, cúm hả chị, có đi được không ?

phạm Văn Phúc
30-12-2011, 22:28
Chúc cả nhà mai lên đường làm việc nghĩa kết hợp phượt an toàn - vui vẻ - sảng khoái!

loan23ra
30-12-2011, 22:51
@Đông: đâu rồi lẹ qua yh e còn đi ngủ ><

Hoàng Nhã Linh
30-12-2011, 22:52
Ô nhanh chân thế, cúm hả chị, có đi được không ?

Hehe,đi chứ em.Không đi phụ lòng mọi người lắm!:D

dg189
30-12-2011, 23:03
Cả nhà ngủ sớm lấy sức mai còn đi nhé
@Nhung Doan: đừng quấy rối xế nhé :))
Chúc cả nhà thượng lộ bình an, trở về an toàn :)

loan23ra
30-12-2011, 23:25
Cả nhà ngủ sớm lấy sức mai còn đi nhé
@Nhung Doan: đừng quấy rối xế nhé :))
Chúc cả nhà thượng lộ bình an, trở về an toàn :)

giờ mới đọc cái địa chỉ a trên mail >< hic 2 ae chả bàn gì từ trước haiz

Bụi Trần
31-12-2011, 00:58
Vậy là đã hoàn tất khâu chuẩn bị. Mai mọi người nhớ đúng giờ.

Chúc cả đoàn ta thượng lộ bình an

Cà phê đá
02-01-2012, 20:34
Up cái demo cho cả nhà có hưng phấn mai làm việc lào ...........
https://farm3.anhso.net/upload/20120102/20/o/anhso-203506_IMG_2573.jpg

dg189
02-01-2012, 20:34
Chuyến đi tốt đẹp. Trở về an toàn. 1 chú xịt lốp :))

soi_sa_mac
02-01-2012, 21:10
Vừa tắm xong, phê quá. 3 ngày ko được tắm . Tẩy trần hết bụi bặm . ăn ngủ tập thể vui đấy :))

Cà phê đá
02-01-2012, 21:13
tiếp nào ...
https://farm3.anhso.net/upload/20120102/21/o/anhso-211324_IMG_2593.jpg

Cà phê đá
02-01-2012, 21:14
https://farm3.anhso.net/upload/20120102/21/o/anhso-211442_IMG_2609.jpg

the_end_11
02-01-2012, 21:30
Cả nhà ngủ nghỉ....mai tập trung chém tiếp nhé..(c)

soi_sa_mac
02-01-2012, 21:33
Mọi người đi chơi về chắc là mệt rồi nên ko thấy ai vào spams nhỉ :))

Bỏ Nhà Đi Bụi
02-01-2012, 21:39
Đang đi matxa chém tí cho anh em vui lòng. Phiêu những lần đổ đèo =))

soi_sa_mac
02-01-2012, 21:42
Đang đi matxa chém tí cho anh em vui lòng. Phiêu những lần đổ đèo =))

Mát xa xong có thư giãn ko đấy Hùng ? phải có thư giãn mới là mát xa đấy nhé =))

Bỏ Nhà Đi Bụi
02-01-2012, 21:52
Đã làm là phải từ A đến 1 số tiết muc hay hay. Mai anh kể cho chú nghe khuyến mại thêm cả hình hehehe (NT)

sacmau0076
02-01-2012, 21:57
Về đến nhà đầu óc vẫn đầy "mù" và vẫn thấy "bay",mặt mũi đầy đất,người thì ẩm ướt :S.Thank's D/c Trưởng đoàn và tất cả mọi người.(beer)
Chúc cả nhà đêm nay ngủ ngon!

dantocgoc
02-01-2012, 23:07
1 Chuyến đi vui vẻ và thành công. Bạn chủ topic còn gì cần thông báo cho đoàn thì mau chóng thu xếp nhé. Mọi chia sẻ xin mời các bạn lập riêng 1 topic bên hồi ức và đưa link vào đây để tiện cho mợi người theo dõi. Tránh bàn chuyện các nhân không cần thiết trên này.
Chúc toàn thể ACE niềm vui và Hạnh Phúc.

phạm Văn Phúc
02-01-2012, 23:10
1 chuyến đi vui vẻ, tiếc là tay lái kém lớp trẻ nên xòe những 2 lần, thế là được cả nhà bầu làm HT hội xòe (cũng lắm hội viên ra phết)

Aclaanh
03-01-2012, 01:34
HA vừa về đến nhà an toàn rồi nha. Hôm nay phượt kinh, từ Hoà Bình - Hà Nội - Sài Gòn bằng 2 phương tiện :D Leo lên taxi ra sân bay và trên máy bay chết ngay, không mở mắt lên được vì mệt:(
HA rất rất cảm ơn các bạn, đặc biệt là bạn Bụi và bạn Vân chị đã tổ chức sắp xếp cho các bạn có chuyến đi này. Chuyến đi đầu tiên và nhớ đời của tui đó. Rất mong được thực hiện chuyến đi nữa với cả nhà.
Đồng thời không quên cảm ơn bác xế Phúc đã vững tay lái, chịu khó dừng và thích làm mẫu =)) để cho HA chụp choẹt. Đáng lẽ ra phải ôm hun thắm thiết mới phải nhưng vì vội quá bác thông cảm nha.;)
HA sẽ load ảnh trên FB (tên: Ly Hoai Anh). Còn chuyện chuyển file gốc thì bạn nào chỉ giùm trang nào và tạo account ra sao nha.
Chúc cả nhà năm mới luôn vui vẻ.

Bụi Trần
03-01-2012, 08:51
Cả đoàn ta đã về nhà an toàn. 1 chuyến đi vui vẻ, ý nghĩa và cũng phiêu tột đỉnh. Sẽ sớm lập topic hồi ức và gửi link ở đây. Giờ đi tẩm quất cái đã, đau lưng lắm rồi he he.

nguyenlien85blue
03-01-2012, 09:17
Đi hái chè :)
https://i246.photobucket.com/albums/gg108/nguyenlien85blue/SAM_1160_.jpg

dg189
03-01-2012, 09:52
HA vừa về đến nhà an toàn rồi nha. Hôm nay phượt kinh, từ Hoà Bình - Hà Nội - Sài Gòn bằng 2 phương tiện :D Leo lên taxi ra sân bay và trên máy bay chết ngay, không mở mắt lên được vì mệt:(
HA rất rất cảm ơn các bạn, đặc biệt là bạn Bụi và bạn Vân chị đã tổ chức sắp xếp cho các bạn có chuyến đi này. Chuyến đi đầu tiên và nhớ đời của tui đó. Rất mong được thực hiện chuyến đi nữa với cả nhà.
Đồng thời không quên cảm ơn bác xế Phúc đã vững tay lái, chịu khó dừng và thích làm mẫu =)) để cho HA chụp choẹt. Đáng lẽ ra phải ôm hun thắm thiết mới phải nhưng vì vội quá bác thông cảm nha.;)
HA sẽ load ảnh trên FB (tên: Ly Hoai Anh). Còn chuyện chuyển file gốc thì bạn nào chỉ giùm trang nào và tạo account ra sao nha.
Chúc cả nhà năm mới luôn vui vẻ.
e sẽ làm cái hướng dẫn bằng hình ảnh gởi cho cịh làm, nhưng mediafire đang lỗi nên chập chờn lắm, đợi nó chạy ngon lành cái đã

Sweet Cloud
03-01-2012, 09:54
Chuyến đi kết thúc tốt đẹp. Rất vui được làm quen và có chuyến đi vui vẻ cùng các bạn. Hy vọng chúng ta có thể tổ chức được những chuyến phượt tiêp theo :). Chúc cả nhà có tinh thần làm việc hăng say trong năm mới 2012, nhất là sau chuyến đi đáng nhớ này, cố gắng kiếm được nhiều xiền để đi phượt tiếp nhé ;).
P/s: Tối mai off Vân sẽ lập bảng kê chi tiêu công khai và giải ngân nốt số tiền còn lại. Mọi người cố gắng sắp xếp thời gian đến off đầy đủ nhé.

Bụi Trần
03-01-2012, 10:12
https://www.phuot.vn/threads/32288-Phi%C3%AAu-t%E1%BB%99t-%C4%91%E1%BB%89nh-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-Mai-Ch%C3%A2u-M%E1%BB%99c-Ch%C3%A2u-t%E1%BA%BFt-d%C6%B0%C6%A1ng-l%E1%BB%8Bch?p=512413#post512413

Mọi người chia sẻ cảm xúc và ảnh trong topic hồi ức này nhé

Xích Lô 139
03-01-2012, 10:22
em thíc cái tên Tân Lập Club đó!

chilli_flower
03-01-2012, 10:22
Chuyến đi hết thúc an toàn, vui vẻ. Với mình thì là thành công vì đây là chuyến đi đầu tiên. Cảm ơn bạn Bụi trần, Vân chị đã vất vả trong chuyến đi này.
Chúc cả nhà sau chuyến đi đều có thêm niềm đam mê đi phượt và sẽ cùng nhau tiếp tục khám phám những cung đường mới.;)