PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Phượt Campuchia bằng xe máy dịp Tết 2012

Pages : 1 [2]

peterkhoi2005
30-11-2011, 22:08
3 tháng gần đây mình đã đi xem máy qua Cam (ở PP) qua cửa khẩu Bavet 2 lần rồi! ae ko phải lo lắng thủ tục gì hết, vì mình hỏi nó có đăng kí gì ko thì thằng police custom nói ko cần gì hết....thế là cứ vi vu đến PP...ở chơi rùi về...về cũng ko ai hỏi gì hết....

kenryvo
01-12-2011, 08:13
Mình ở An phú, An giang, rất quan tâm chuyến phượt này, mình đang tính đi Cam đây, chắc vài ngày nữa thôi, nếu tới lúc mấy bạn đi mình có thể đi tiếp thì mình có thể tham gia được không. Mình tên Khoa, sdt: 0919391001. Mình có 1 xe, mê phượt tít mù.

Hiện đoàn Hà Nội còn mấy bạn nữ vô đây chưa có xe,nếu bạn đi được thì tốt quá.Nhưng mình muốn biết chắc chắn bạn đi hay không để còn sắp xếp xe cộ
Đúng như có một bạn gì nói ngay từ đầu,chọi gạch ném đá thì nhiều chứ tới ngày khởi hành mới biết được thực hư.Cho tới giờ cũng đã có nhiều bạn bỏ cuộc vì nhiều lí do rồi,trong đó có lẽ topic chưa có lịch trình cụ thể chi tiết cũng là lí do làm họ bỏ cuộc.Nếu thực vậy mình rất tiếc nhưng mình nghĩ đi mà lịch trình chi tiết quá cũng chẳng còn thú vị gì nữa rồi,cũng giống đi mấy tour du lịch của công ty vậy thôi
Nhưng có 1 điều chắc chắn là chuyến đi sẽ vẫn diễn ra như kế hoạch dù có bất cứ điều gì vì khi mình lập topic này mình đã xác định chỉ cần thêm 1 người nữa thôi để đi cho đỡ buồn và đỡ sợ

kibo2212
01-12-2011, 21:46
Mình rất muốn tham gia cùng các bạn, tuy nhiên là mình chưa thể chắc được vì chuyến này đi cam mình định sẽ sang Lào luôn, nên không biết tới lúc đó tài chính còn cho phép ko?? hic hic. Mình sẽ liên lạc sớm khi nào mình chắc nhé, lúc đó nếu các bạn còn cần người thì cho mình 1 chân dự bị bổ sung.

Cẩm Sơn
02-12-2011, 08:33
Nhà Miền Bắc có 6 người, 3 xế và 3 ôm, tiếc là chỉ có 1 xe honda không chính chủ.
Có Bạn Quân ở An Giang nói có thể cho mượn 2 xe honda, và tham gia chuyến Cam cùng đoàn mình.
Mình tính thế này chủ thớt và đoàn Miền Bắc xem được không nhé:
Đoàn Miền Bắc 5 người ( 2 xế - 3 ôm) thống nhất sẽ tới Sài Gòn chiều tối ngày mồng 1 tết âm lịch ( 23/01/2012) Rồi 10h tối sẽ bắt xe đi Châu Đốc An Giang ( Bạn Quân nói có xe hôm đó), Khoảng 5h sáng sẽ đến và liên lạc với Bạn Quân để đi chơi tết ở Châu Đốc- An Giang. Chờ đoàn xuất phát từ Sài gòn ( sẽ qua tầm 11h). ( Nếu Đoàn nhà mình không qua An Giang - sẽ hẹn đoàn ở 1 địa điểm nào đó, Chủ thớt sẽ quyết định )
Còn mình thì chắc xuất phát từ Sài Gòn cùng mọi người, vì mình vào Sài Gòn trước tết và ăn tết ở đó luôn. Do vậy chủ thớt cho mình tuyển ôm nhé! Ôm đi chơi tết Sài Gòn và đi Cam luôn!
Ngoài Bắc thời thiết nắng to nhưng mà lạnh quá. Chúc cả nhà sang tháng mới luôn thành công! Chuyến du lịch Cam còn 53 ngày nữa...

titi
02-12-2011, 08:39
CN tuần này mình đạp xe ra chỗ off lần trước, sau đó có chuyển đi đâu thì cũng đừng đi xa quá nha, đạp theo kg kịp ;)

Anh duturi kg đi cùng đoàn, tiếc quá nhỉ.

beshu
02-12-2011, 08:59
Còn mình thì chắc xuất phát từ Sài Gòn cùng mọi người, vì mình vào Sài Gòn trước tết và ăn tết ở đó luôn. Do vậy chủ thớt cho mình tuyển ôm nhé! Ôm đi chơi tết Sài Gòn và đi Cam luôn!

Vụ lang thang ngắm SG trước tết mình có thể làm ôm đc, nhưng đi Kam thì tùy theo chủ thớt, vì k biết mình có đc nằm trên thớt hay không?! Khi nào vào thì pm cho mình.
Nói chung tình hình là mình bị cắt xe, nên phương tiện giao thông của mình là "căng hải" và bus. Nên các bác off ở tại chỗ hẹn luôn đi ợ. Mình xin củm ơn!

Cẩm Sơn
02-12-2011, 09:37
Vụ lang thang ngắm SG trước tết mình có thể làm ôm đc, nhưng đi Kam thì tùy theo chủ thớt, vì k biết mình có đc nằm trên thớt hay không?! Khi nào vào thì pm cho mình.
Nói chung tình hình là mình bị cắt xe, nên phương tiện giao thông của mình là "căng hải" và bus. Nên các bác off ở tại chỗ hẹn luôn đi ợ. Mình xin củm ơn!
Ôi tuyệt vời, nếu bạn thích, thì làm ôm của mình cả ở Sài Gòn và Cam luôn. MÌnh đang sợ vào Sài GÒn lại chẳng biết đi chơi ở đâu, và với ai. Hẹn gặp Bạn nhé!

FionaDoan
03-12-2011, 22:24
Xin lỗi chủ thớt và các bác ..
Fiona rút gạch cho chuyến đi Cam này .. lý do vì ko sắp xếp được thời gian quá dài trong Tết để đi cùng mọi ng :(

hallo_mummy
11-12-2011, 22:32
ơ, mấy cái pm của mình đâu khg thấy nhỉ...đề nghị mod xem lại hộ tí...mình đã đăng kí chuyến này mấy hôm rồi.

Cẩm Sơn
12-12-2011, 07:56
Hờ hờ, dữ liệu mấy hôm trước bị mất à MOD ơi... Chắc tại backup đây mà...
Còn 43 ngày nữa, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Lavender Le
12-12-2011, 08:49
@hallo_mummy: chủ thớt đã đồng ý bạn tham gia chuyến đi này rồi mà. Bạn PM tên, sdt, mail... cho chủ thớt đi :)

hallo_mummy
12-12-2011, 09:17
Update danh sách đăng kí:

1. kenryvo : 0982.095.378, YM: [email protected] , xế, xe chính chủ
2. Kim Hoa bà bà : 098 708 1705, [email protected], ôm
3. tomydao : 0986.753.062
4. phinstar : ghost_and_god
5. duturi : 0913678983, [email protected], xế
6. tieuanh : 01662114140, [email protected], ôm
7. Linh Lung : [email protected], HN
8. hananta : 0988 623 720, [email protected], HN, ôm
titi : Tâm, 0908606286, [email protected], ôm
9. Peter Nguyen : Nam, 0169 877 2383, handsomevina_boy
10. sontrancam : 0973.28.11.85, [email protected], fb: Trần Cẩm Sơn, HN, xế , xe kg chính chủ
11. YaGP : 0905 18 58 98, [email protected] , xe chính chủ
12. thattinhdibui : 0903301053, [email protected]
13. CherryTN : Thanh - yahoo id: lehphuongs, ôm/xế
14. Bạn Tú (gửi mail) : 0909 2345 72 Tú
15. my_my : 0908794585, email:[email protected]
16. cudauluoc : Nhật, 01234 6o6 688, [email protected]
17. electron : Hiếu, 0905258459, [email protected], YM : el_ec_tron, Skype : electroncit
18. FionaDoan : 0983.018.054, [email protected], nữ, ôm
19. Tiienchung : 01639456868
20. Z A : 090 99 058 99, [email protected]
21. Songngu : [email protected], HN
22. pemeo
23. lo tri tham
24. beshu,[email protected] 0909 949485, ôm
25. tlcq
26. Cặp đôi hoàn hảo : Nguyễn Trí - 01212.609.351 - [email protected][email protected]
27. Bạn Phong Vũng Tàu , xế (đk qua fone)

...hallo_mummy, [email protected], 0124 9500 350, HCM city, xế khg chính chủ...
chen chân này

beshu
12-12-2011, 09:23
@hallo_mummy: chủ thớt đã đồng ý bạn tham gia chuyến đi này rồi mà. Bạn PM tên, sdt, mail... cho chủ thớt đi :)

Tình hình là chủ thớt nên gút lại đoàn và báo quân số cho mình biết để đặt phòng ks nhé! Cứ nhảy vào, nhảy ra như vậy là mình give up luôn. Cám ơn. Theo lần off đầu tháng, quân số là 18, bây giờ là 19 hay 20 vậy? mình đã book xong ks vài địa điểm. Vì quân số mình đông, có những nơi không đủ phòng, nên việc đặt phòng khá khó vì theo tiêu chí tiết kiệm. Những chỗ đủ cho đoàn thì lại giá quá cao (trên 20usd/đêm).

kenryvo
12-12-2011, 09:44
Đã chốt đoàn rồi mà,bạn cứ đặt 2phòng dorms 10 mixed đi,hôm bữa mình nói bạn qua mail rồi mà.Topic giờ khóa sổ,mọi chi tiết liên lạc qua mail.Nếu đặt phòng khó khăn,bạn có thể đặt nhiều phòng,hoặc nhiều khách sạn nhưng gần nhau tí,ví dụ cùng chung đường hay khu phố.Còn khó khăn quá thì báo mình phụ cho hoặc kêu gọi mọi người hợp sức.Tập thể mà đâu thể để mỗi cá nhân gánh được.
@hallo_mummy : nếu bạn thực sự muốn đi và đã chắc chắn mọi thứ bạn nên gọi cho mình (0982.095.378),bạn quăng gạch trên này mình không nhận đâu vì không có gì là chắc chắn cả

beshu
12-12-2011, 10:36
Đã chốt đoàn rồi mà,bạn cứ đặt 2phòng dorms 10 mixed đi,hôm bữa mình nói bạn qua mail rồi mà.Topic giờ khóa sổ,mọi chi tiết liên lạc qua mail.Nếu đặt phòng khó khăn,bạn có thể đặt nhiều phòng,hoặc nhiều khách sạn nhưng gần nhau tí,ví dụ cùng chung đường hay khu phố.Còn khó khăn quá thì báo mình phụ cho hoặc kêu gọi mọi người hợp sức.Tập thể mà đâu thể để mỗi cá nhân gánh được.
@hallo_mummy : nếu bạn thực sự muốn đi và đã chắc chắn mọi thứ bạn nên gọi cho mình (0982.095.378),bạn quăng gạch trên này mình không nhận đâu vì không có gì là chắc chắn cả
Confirm là họ k cho ở dồn đâu. Có kiểm tra đấy, nên phải biết chính xác số người để book phòng.Diẹp tết Âm lịch du khách khá đông, k book trước sợ bị hết chỗ.

hallo_mummy
12-12-2011, 10:37
OK, lát nữa rảnh mình sẽ gọi cho Ken nhé.

Tiienchung
12-12-2011, 15:26
Nhà Miền Bắc có 6 người, 3 xế và 3 ôm, tiếc là chỉ có 1 xe honda không chính chủ.
Có Bạn Quân ở An Giang nói có thể cho mượn 2 xe honda, và tham gia chuyến Cam cùng đoàn mình.
Mình tính thế này chủ thớt và đoàn Miền Bắc xem được không nhé:
Đoàn Miền Bắc 5 người ( 2 xế - 3 ôm) thống nhất sẽ tới Sài Gòn chiều tối ngày mồng 1 tết âm lịch ( 23/01/2012) Rồi 10h tối sẽ bắt xe đi Châu Đốc An Giang ( Bạn Quân nói có xe hôm đó), Khoảng 5h sáng sẽ đến và liên lạc với Bạn Quân để đi chơi tết ở Châu Đốc- An Giang. Chờ đoàn xuất phát từ Sài gòn ( sẽ qua tầm 11h). ( Nếu Đoàn nhà mình không qua An Giang - sẽ hẹn đoàn ở 1 địa điểm nào đó, Chủ thớt sẽ quyết định )
Ngoài Bắc thời thiết nắng to nhưng mà lạnh quá. Chúc cả nhà sang tháng mới luôn thành công! Chuyến du lịch Cam còn 53 ngày nữa...
Mình đã book vé vô sg chiều 30 Tết rồi . Mình đón giao Thừa ở SG luôn. Mình muốn xuất phát đi Cam từ SG . Nếu ko đủ xe thì mình đành xuống An Giang vậy.

kibo2212
12-12-2011, 18:45
Nếu đoàn xuống An giang mùng 2 Tết thì mình sẽ tham gia đi chơi Châu Đốc cùng đoàn, mình mới đi Cam về, giờ đang nhớ Siem-reap rồi!

hallo_mummy
12-12-2011, 22:11
Mình đã book vé vô sg chiều 30 Tết rồi . Mình đón giao Thừa ở SG luôn. Mình muốn xuất phát đi Cam từ SG . Nếu ko đủ xe thì mình đành xuống An Giang vậy.
Nếu bạn TiềnChung khg ngại ê mông thì để mình làm xế cho bạn ôm nhé...(yên xe mình hơi nhỏ)

titi
13-12-2011, 08:55
Tiền xăng xế ôm tự chia phải không chủ thớt ?

YaGP
13-12-2011, 09:24

Đây là câu hay nhất trong topic này:D

Có ôm nào share tiền xăng với tui không?:help

kenryvo
13-12-2011, 10:45

Okie,dĩ nhiên rồi titi ,xăng thì xế - ôm tự share
Đoàn chúng ta giờ đông quá không biết lúc làm thủ tục có bị bắt bẽ hay khó dễ gì không nữa.Mình đang tính phương án chia nhỏ đoàn để nhập cảnh

Cẩm Sơn
13-12-2011, 12:58
Trao đổi qua mail gặp vấn đề về nhân sự quá, Giá như Bạn nào ở trong Nam có thể cập nhật danh sách nhân sự và liên lạc của đoàn mình để tiện liên lạc, hoặc lập group trên Favebook, hoặc bất cứ cách nào đó để mọi người tiện cập nhật thông tin thì tốt quá.

kenryvo
13-12-2011, 19:41
Update danh sách nè :
1. A.Phong VT - titi (Tâm)
2.Trí - Loan
3.thatinhdibui (Thy) - cherryTN (Thanh)
4.cudauluoc(Nhật) - tlcq (Tú)
5.YaGP (Thiện) - Lan (bạn linhlung
6. A.Tú VT - tienchung
7.sontrancam - beshu
8.hallo_mummy - hananta
9.Kim Tiến - linhlung (neu mượn xe titi duoc)
10.ken - chở lương thực :D or chở ai cũng được
Trên đây là danh sách tạm thời vì hôm off không ai chịu bắt cặp nên mình tạm ghép vậy để tính xe cộ.Có gì ngày đi bạn nào muốn đổi chỗ thì tùy
@beshu : cám ơn bạn đã đặt phòng cho cả đoàn.

Cẩm Sơn
13-12-2011, 20:58
Update danh sách nè :
1. A.Phong VT - titi (Tâm)
2.Trí - Loan
3.thatinhdibui (Thy) - cherryTN (Thanh)
4.cudauluoc(Nhật) - tlcq (Tú)
5.YaGP (Thiện) - Lan (bạn linhlung
6. A.Tú VT - Hiền (bạn linhlung)
7.sontrancam - beshu
8.hallo_mummy - hananta
9.Tiến - linhlung (mượn xe titi)
10.ken - chở lương thực :D or chở ai cũng được
Trên đây là danh sách tạm thời vì hôm off không ai chịu bắt cặp nên mình tạm ghép vậy để tính xe cộ.Có gì ngày đi bạn nào muốn đổi chỗ thì tùy
@beshu : cám ơn bạn đã đặt phòng cho cả đoàn.

Có Bạn Kim Tiến - Linh lung đòi bắt cặp đấy chủ thớt ạ, nên có sự thay đổi ở chỗ xanh xanh đậm đậm (chắc có sự nhầm lẫn giữa Kim Tiến và Tiien Chung ở đây).
Còn mình vì sự rủ rê chơi Sài Gòn của Beshu nên mới mạo muội bắt cặp ( đê Beshu được ưu tiên gạch chuyến đi này)
@Chị Linh lung kiến nghị trực tiếp tại đây nhé, Em không kiến nghị hộ nữa đâu.

Tiienchung
14-12-2011, 14:23
Nếu bạn TiềnChung khg ngại ê mông thì để mình làm xế cho bạn ôm nhé...(yên xe mình hơi nhỏ)
Trước h chưa cho ai làm xế bao h. Chỉ cho Ôm thôi . Haha

kenryvo
15-12-2011, 14:37
Đoàn HN các bạn vui lòng để lại email để mọi người tiện liên lạc
Thứ 2 các bạn tự lo nón bảo hiêm được không?Nếu ai có thể lo được thì không sao,ai cần nón bảo hiểm thì lên tiếng để mình biết mà còn nhờ các bạn trong này mang hộ theo.Đoàn HN im ắng quá,chẳng thấy các bạn đả động gì tới chuyến đi cả,xe cộ ra sao,xế - ôm thế nào,cần hỗ trợ gì cũng không thấy các bạn lên tiếng gì cả.Chỉ có mỗi mình bạn sontrancam la tích cực trả lời thôi.

beshu
15-12-2011, 15:23
Đoàn HN các bạn vui lòng để lại email để mọi người tiện liên lạc
Thứ 2 các bạn tự lo nón bảo hiêm được không?Nếu ai có thể lo được thì không sao,ai cần nón bảo hiểm thì lên tiếng để mình biết mà còn nhờ các bạn trong này mang hộ theo.Đoàn HN im ắng quá,chẳng thấy các bạn đả động gì tới chuyến đi cả,xe cộ ra sao,xế - ôm thế nào,cần hỗ trợ gì cũng không thấy các bạn lên tiếng gì cả.Chỉ có mỗi mình bạn sontrancam la tích cực trả lời thôi.
Ken ơi, bình tĩnh! :-)
Thật ra, xế ôm như thế nào, tối mùng 1 mình off chung 1 lần nữa và thống nhất cũng không sao mà. Ăn thua mình đã đủ xe cộ và phân công nhiệm vụ cụ thể là được rồi. Còn về vụ ks, có nên back-up vụ lều k ta?! không thuê được ks rẻ thì cũng có thể dựng lều ngủ cũng được. Thêm 1 cái feel mới ngủ lều ở ngoại quốc há há há...

Cẩm Sơn
15-12-2011, 17:33
Đoàn miền Bắc sẽ tự lo mũ bảo hiểm khi đi xe máy. Đã thống nhất là mang mũ vào luôn.
Tiếc là mọi người ở ngoài này xa xôi, không giúp gì được, nên sẽ chịu mọi sắp xếp của chủ thớt.
Cám ơn mọi người đã nhiệt tình, hy vọng tối mồng 1 tết mọi người đi giao lưu, gặp mặt sẽ rất vui.
Hẹn cả nhà mình ngày đó.
Chủ thớt Ken cũng thông cảm nhé, không phải ai cũng thường xuyên check mail mà. Mình còn sơ suất không lấy mail của Tiienchung.
Mình thấy logo xe thì không cần đánh số, đi 1 ngày cùng nhau là mọi người tự mặc định và nhớ mà. Logo của Hoang Minh Nhat , mình thấy rất đẹp mà.
Vụ đặt phòng thì cứ chỗ nào nhiều phòng thì nhà mình đến, đi thêm vài chục cây số cũng không sao đâu.
Còn ngủ lều thì mình đi xa, cá nhân đã nhiều đồ rồi, thì làm sao mà thêm được lều nữa, vì lý do an toàn, vụ ngủ lều nên chỉ dừng là ý tưởng độc đáo thôi.

hallo_mummy
15-12-2011, 19:28
Tớ nghĩ tụi mình nên mua thêm 1 ít gói cơm cháy thay thế cho mì gói phòng khi khg có lửa và nước (vừa mì gói vừa cơm cháy) đổi được bữa mì gói cũng tốt đó.

hananta
15-12-2011, 20:13
Mình nghĩ việc sắp xếp xế ôm ko quan trọng. Có đủ xe đủ xế rồi là có thể lên đường thôi.
Tối mùng 1 8h30 máy bay của mình mới tới tp HCM, chắc phải mất 1 lúc làm thủ tục mới có thể ra chỗ offline với các bạn được.
Cho mình hỏi là có cần chuẩn bị xăm xe dự phòng cho xe máy ko? vụ này mình không rành lắm nhưng mình nghĩ nên có vì ko biết đi đường bên cam có các điểm sửa xe ko.

hallo_mummy
16-12-2011, 01:48
Tớ cũng nghĩ vậy, đoàn mình 10 xe thì nên có sẵn ít nhất 3 cái săm và 1 cái lốp để dự phòng. Cơ mà kẹt cái là chả xe nào giống xe nào nên săm - lốp (bugi,..) khg thể dùng chung cho nhau được. Đề nghị trưởng đoàn thu thập thông tin tình trạng về xe cộ của cả đoàn để có hướng chuẩn bị chu đáo cho chuyến đi được trọn vẹn. Xem ai có đồ nghề gì thì góp lại cho đủ 1 bộ, xong chuyến đi thì hoàn trả. Tớ có 3 cái clé, 2 cái tuốc nơ vít và 1 sợi xích cũ nhưng vẫn còn dùng được,,,

hallo_mummy
16-12-2011, 01:49
À, bổ sung thêm 1 đoạn dây dù nữa. :hit

kenryvo
16-12-2011, 07:48
@beshu : ngủ lều thì không nên rồi vì mang theo cồng kềnh,mà lại không được thoải mái.Chúng ta đi những 8 ngày dài nên việc ăn và ngủ nghỉ rất quan trong nếu không về đổ bệnh thì khổ
@hananta,hallo_mummy: hôm off đã tính phương án đó rồi,phân công là xe ai người đó đem theo 1 săm dự phòng,đồ nghề thì anh YaGP và ken cũng có gần đủ rồi,cộng thêm của hallo_mummy nữa là okie.Nên mang những đồ đạc cần thiết thôi,không nên mang nhiều quá
Còn vụ mì gói nếu muốn mang theo thì có thể mang thêm cái ấm đun siêu tốc cũng được mà.

titi
16-12-2011, 10:05
- Mình cũng nghĩ có đủ xe, đủ xế là ok. Ôm nào muốn đổi xế thì tính sau ;)

- Bên Cam tình hình an ninh buổi tối hơi nguy hiểm. Có thời gian em mình ở bên đó cả năm (ngay Phnompenh) mà sau 8h tối không dám ra đường !!!

- Nếu mình cho mượn xe sẽ chuẩn bị luôn 1 ruột xe (mình chẳng biết săm và lốp, cái nào là vỏ xe, cái nào là ruột xe nữa ;)), bugi, bóng đèn trước. Nếu kg sử dụng đến thì mình lại đem về.

hananta
16-12-2011, 11:07
Các bạn cho mình hỏi chút. Ngày cuối cùng khoảng mấy giờ vể tới TP HCM nhỉ. Mình định đặt vé máy bay về luôn trong tối đó. 6gio phải có mặt cho chuyến muộn nhất rồi. Nếu ko kịp thì phải đi chuyến sáng hôm sau.

beshu
16-12-2011, 11:24
Các bạn cho mình hỏi chút. Ngày cuối cùng khoảng mấy giờ vể tới TP HCM nhỉ. Mình định đặt vé máy bay về luôn trong tối đó. 6gio phải có mặt cho chuyến muộn nhất rồi. Nếu ko kịp thì phải đi chuyến sáng hôm sau.
Bạn nên lấy vé ngày hôm sau đi. Nếu muốn, mình có thể cho bạn ở ké đêm đó, nhà mình gần sân bay. Sáng hôm sau chạy ra luôn cho tiện. Nếu bạn k bay sớm thì mình làm xế chở ra luôn :D Mình off nguyên tuần sau tết hehehe...

CherryTN
16-12-2011, 11:27
Ngày cuối dự trù từ PhnomPenh về SG qua cửa khẩu Mộc Bài, 6g có mặt ở sân bay thì có thể kịp nhưng chưa tính các tình huống phát sinh và tâm lý nôn nóng về cho kịp giờ, nên mình thấy bạn đặt vé sáng hôm sau cho chắc ăn và thoải mái, thêm ý kiến beshu đưa ra nữa là quá ok!

Tiienchung
16-12-2011, 20:14
Mình ý kiến trích dự phòng tiền đoàn mua 5 xăm . Chỉ có 2 loại xăm thôi. Còn đổ nghể móc lốp và bơm chúng ta có thể thuê để cho tiết kiệm hoặc nếu rẻ mua đứt luôn . Mình đi Phượt nhiều nên tình huống bị hư xăp giữa đường là rất hay xảy ra .

beshu
16-12-2011, 20:47
@beshu : ngủ lều thì không nên rồi vì mang theo cồng kềnh,mà lại không được thoải mái.Chúng ta đi những 8 ngày dài nên việc ăn và ngủ nghỉ rất quan trong nếu không về đổ bệnh thì khổ
Hehehe.... bạn này sao dễ tin thế!? Phương án này mà được approve thì mình là người chạy làng đầu tiên :D

hananta
17-12-2011, 09:34
Cám ơn bạn beshu. Mình sẽ đặt vé về vào ngày hôm sau.
Mình nghĩ chúng ta nên trích quỹ đoàn mua một số xăm chung, vì chắc cũng ko đến nỗi dùng hết số xăm đó (hy vọng là không dùng cái nào ấy chứ). Mua chung quỹ đoàn thì các bạn có xe đỡ vất vả.

beshu
19-12-2011, 08:15
Cám ơn bạn beshu. Mình sẽ đặt vé về vào ngày hôm sau.
Mình nghĩ chúng ta nên trích quỹ đoàn mua một số xăm chung, vì chắc cũng ko đến nỗi dùng hết số xăm đó (hy vọng là không dùng cái nào ấy chứ). Mua chung quỹ đoàn thì các bạn có xe đỡ vất vả.
Chủ thớt đâu roài, announce đi :-)

kenryvo
19-12-2011, 14:55
Hôm off đã thống nhất mỗi xe tự trang bị một xăm và 1 chai đựng xăng dự trữ tối thiểu 1.5L.Vì mỗi xe mỗi khác,hơn nữa xăm đó trước sau cũng xài,không chuyến đi này cũng chuyến đi khác (trừ khi có ai đi chuyến này xong về bỏ xe đi otô :D) nên mua 1 cái dự phòng cũng không khó khăn gì,tránh giao khoán nhiều công việc cho 1 người.
Các bạn nhớ mang passport nhé,dặn vậy không thừa đâu,vì đôi khí có người bận rộn quá hoặc cứ quen phượt trong nước mà quên mang đấy,mang cả CMND (bản chính và 1 bản photo),giấy tờ xe đầy đủ,xe không chính chủ thì mang thêm giấy mua bán xe nếu có,hoặc CMND (bản sao hoặc bản chính càng tốt) của người sở hữu nếu có thể.
@beshu: vụ đặt phòng tại Kep tiến triển sao rồi bạn?đợt này đi vai trò bạn là quan trọng nhất rồi đó.Khi gặp sẽ bảo mọi người tặng bạn 1 món quá ý nghĩa ;)

beshu
19-12-2011, 15:42
Chào cả nhà, mình đã spam mail cho khoảng 20 ks tại Kep, tuy nhiên, hồi âm thì... đến giờ vẫn "im thin thít và lặn mất tăm". Nếu tình trạng này tiếp tục, mình sẽ... tiếp tục spam mail cho đến khi nào có reply thì thôi :D. Vì hiện tại chỉ còn mỗi chỗ này là xong nhiệm vụ. ở Si đã sắp xếp xong rồi.
Rút kinh nghiệm vụ 2 du khách HK vừa rồi, cả nhà ta chú ý mang theo luôn passport hết hạng nhé.

hallo_mummy
19-12-2011, 22:56
Có ai đăng kí cơm nắm với thịt kho ruốc sả và muối lạc (đậu phộng) khg nè.

quysatan144
20-12-2011, 08:14
Còn nhận người tham gia kô vậy các bạn? Nếu có thì cho mình đăng ký với nhé. email của mình là [email protected]

Cẩm Sơn
20-12-2011, 09:03
Mình mà có đủ vốn, sẽ sắm luôn bộ sửa xe ngoài bộ săm dự phòng.
Vậy là chỉ 35 ngày nữa, tức hơn tháng nữa là đoàn chúng ta lên đường. Hẹn gặp cả nhà!

kenryvo
20-12-2011, 11:16
Bộ sửa xe anh YaGP,hallo_mummy và tui gom lại cũng khá đầy đủ rồi,cậu khỏi mang thêm cho nặng nhọc,để dành chỗ mang thứ khác như bia rượu chẳng hạn hehe.
Tiện thể bạn nào tối mùng 1 ở 1 mình tại SG zậy?Có thể share phòng với mình không?Chiều mùng 1 mình cũng lên SG off với đoàn HN rồi kiêm ks nào ngủ sáng đi sớm luôn.Ai ở liên lạc ở chung cho vui nha mọi người
Tâm trạng đang nôn nao rồi đây .

phongtvkd
20-12-2011, 11:22
Có anh đây, chiều mùng 1 tết anh sẻ lên sài gòn và thuê phòng gần vòng xoay Phú Lâm, hoặc sáng đón ai thì mình thuê gần nhà bạn đó sáng chở đến điểm hẹn, có ai đăng ký ko

kenryvo
20-12-2011, 17:11
Okie anh Phong,vậy tối đó ae mình ra Phú Lâm thuê 1 phòng ngủ nha anh.Khi nào a lên Sg thì alô e.Còn bạn nào muốn ở chung không?

Cẩm Sơn
20-12-2011, 21:47
Chắc đoàn Hà Nội cũng xin tá túc đó, Mình nghĩ nhiều Bạn chưa biết ngủ đâu mà.
Chủ thớt Kenryvo ơi: Ku bạn thân của mình đòi bám càng mình đi Cam đợt này, Liệu có được không Bạn, Bạn ý xin vào chiều mồng 1 tết, Là 1 thanh niên cao 1,8m, nặng 70kg... Sức khoẻ thì vô đối.
Để đợt tết này xem vụ nhà cửa của Anh Chị nhà mình thế nào, nếu được sẽ có chỗ cho mọi người ngủ lại. ( Cái này mình chưa chắc chắn). Chỉ sợ là xa chỗ hẹn thôi ( Khu Thanh Đa).

diemccbm
20-12-2011, 22:27
Chủ thớt ơi, hôm nay còn nhận đăng ký nữa không vậy? nếu còn cho mình 2 suất nha.mail mình: [email protected]

beshu
21-12-2011, 08:00
Mình cũng đang tính dàn xếp để vài bạn nghỉ lại qua đêm nhà mình. Nếu các bạn nam k ngại ngủ dưới sàn, các bạn nữ thì có chỗ êm hơn hì hì hì...

Cẩm Sơn
21-12-2011, 08:11
Miễn là có chỗ đặt lưng, chứ có chỗ ngủ là tốt lắm rồi mà. Vẫn đang chờ sự trả lời của chủ thớt.
Còn 34 ngày nưã...

kenryvo
21-12-2011, 08:20
Chủ thớt Kenryvo ơi: Ku bạn thân của mình đòi bám càng mình đi Cam đợt này, Liệu có được không Bạn, Bạn ý xin vào chiều mồng 1 tết, Là 1 thanh niên cao 1,8m, nặng 70kg... Sức khoẻ thì vô đối.

Chốt đoàn lâu rồi mà bạn,bạn biết mà,đã sắp xếp đủ xe,đã đặt phòng rồi,mình rất tiếc nhưng đoàn vậy là đông lắm rồi và không có ngoại lệ.Mình không biết edit tiêu đề ĐÃ CHỐT ĐOÀN như nào nên vẫn còn nhiều bạn gọi điện ,gửi mail xin tham gia.Mình nghĩ đoàn vậy là quá đông rồi.

Cẩm Sơn
21-12-2011, 08:55
PM với MOd, đổi tiêu đề là đã chốt đoàn là được mà.

dantocgoc
21-12-2011, 16:06
PM với MOd, đổi tiêu đề là đã chốt đoàn là được mà.

Đã dán thống báo CHỐT ĐOÀN cho các bạn.
Chúc mọi người 1 chuyến đi thành công và vui vẻ.(wait)

minh_huan520
21-12-2011, 23:20
Gần tới mà mọi người ai củng nôn hơn nôn tết nửa ...

nk.tien
23-12-2011, 11:06
sang đó mua xe chạy về đc chứ các bác

kenryvo
24-12-2011, 20:46
Bạn Tú và beshu đặt phòng tại Kep tiến triển tới đâu rồi?
Có ks này tại Kep mình mới mail cho họ và đây là nội dung trả lời,nếu mọi người thấy được thì chúng ta cũng có thể ở đây
"Dear Mr ken ry

We are pleasure to see your message in my email.for 24th Jan 2012 we have 6xdouble beds in the dormitory for 12 people and the price 7us$/bed so it is 42us$ for all beds but We do 40us$ only for you.and for 8 people more i can keep 4xdouble rooms for them the price is 15us$ each.Please confirm to me as soon as you can.

Welcome to kukuluku-beachclub is a small paradise in kep.

Best Regard

kukuluku-beachclub

Street 33a
Kep Town, Kep Province, Cambodia
Reception: +855 (0)36 6 300 150 "

Vị chi 5$/pax/đêm

Link : www.kukuluku-beachclub.com/fr/sleeping.html

Mọi người cho ý kiến nhé

Cẩm Sơn
25-12-2011, 07:51
Đó là 1 lụa chọn Mr Kenry à. Sang bên đó nếu có phòng rẻ hơn thì book luôn.

beshu
25-12-2011, 10:07
Bạn Tú và beshu đặt phòng tại Kep tiến triển tới đâu rồi?
Có ks này tại Kep mình mới mail cho họ và đây là nội dung trả lời,nếu mọi người thấy được thì chúng ta cũng có thể ở đây
"Dear Mr ken ry

We are pleasure to see your message in my email.for 24th Jan 2012 we have 6xdouble beds in the dormitory for 12 people and the price 7us$/bed so it is 42us$ for all beds but We do 40us$ only for you.and for 8 people more i can keep 4xdouble rooms for them the price is 15us$ each.Please confirm to me as soon as you can.

Welcome to kukuluku-beachclub is a small paradise in kep.

Best Regard

kukuluku-beachclub

Street 33a
Kep Town, Kep Province, Cambodia
Reception: +855 (0)36 6 300 150 "

Vị chi 5$/pax/đêm

Link : www.kukuluku-beachclub.com/fr/sleeping.html

Mọi người cho ý kiến nhé
Theo kinh nghiệm đi Kam là deal giá ks trước rẻ hơn qua deal trực tiếp. Đối với ks này thì $15/double room thì mắc quá bạn ơi! Chẳng bù cho SR giá chưa bằng 1/2. Mình cũng có email cho ks này, giá mắc quá, có deal lại nhưng hem thấy trả lời :D, nên đã loại khỏi danh sách. Bạn thử deal lại 1 lần nữa xem: option tất cả ngủ chung trong dorm (nhờ xếp thêm giường) và ngân sách là $8/bed (thay vì $7/bed như hiện tại)? :D

kenryvo
26-12-2011, 08:00
Mình đã gửi mail lần nữa và họ trả lời 6double bed in dorm cho 12 người là 40$.
8 người còn lại (có lẽ là các bạn nữ) cho vào 4 double bed room là 48$ .
Tổng cộng 88$ cho 20 người .Vị chi : 4.4$/pax.Không tồi đúng không các bạn?Mình sẽ mail giữ chỗ này nha.Chỗ này gần biển,gần khu Crap market nên thuận lợi chôi đêm (mà Kep bé xíu chỗ nào k thuận lợi haha)
4tuần nữa tết rồi ,nhanh ơi là nhanh hic hic

beshu
26-12-2011, 08:23
Mình đã gửi mail lần nữa và họ trả lời 6double bed in dorm cho 12 người là 40$.
8 người còn lại (có lẽ là các bạn nữ) cho vào 4 double bed room là 48$ .
Tổng cộng 88$ cho 20 người .Vị chi : 4.4$/pax.Không tồi đúng không các bạn?Mình sẽ mail giữ chỗ này nha.Chỗ này gần biển,gần khu Crap market nên thuận lợi chôi đêm (mà Kep bé xíu chỗ nào k thuận lợi haha)
4tuần nữa tết rồi ,nhanh ơi là nhanh hic hic
Vậy thì gút lại điểm đến đầu tiên là Kep nhé! Mình sẽ close vụ book phòng của các bạn ở Kampot luôn. Cám ơn chủ thớt!

hananta
26-12-2011, 09:44
Cám Kenryvo Beshu về vụ đặt phòng. Sắp đến ngày lên đường rồi. Háo hức quá. Mà bên Cam có gì mua quà về được nhỉ các bạn.

beshu
26-12-2011, 09:57
Cám Kenryvo Beshu về vụ đặt phòng. Sắp đến ngày lên đường rồi. Háo hức quá. Mà bên Cam có gì mua quà về được nhỉ các bạn.
Hờ hờ hờ... bạn làm mình cũng hừng hực theo :D. Bên đấy nhiều thứ lắm: khăn rằn, quần đáy thụng, vòng, lắc, bông tai tòn teng, dép,... Nhưng phải trả giá kể cả họ để giá fix :-)

kenryvo
26-12-2011, 14:50
@hananta : bên đó gì cũng có bạn,quấn áo cũng rẻ nữa,nên đoàn HN mang ít quần áo vào Nam thôi wa đó mua mặc luôn hehe.
@beshu: bạn cứ giữ phòng bên Kampot đi,đặt đâu tốn phí đâu,để dự phòng cũng được,sang đó rồi call họ cancel và sorry cũng được mà hehe

Cẩm Sơn
26-12-2011, 15:51
Em tính ở bẩn, nên chắc vụ quần áo cũng không chuẩn bị nhiều...
Không biết thời tiết bên đó đợt tết thế nào, Chắc đi đường mọi người chỉ cần khoác thêm áo gió là đủ, Chứ ngoài bắc thời tiết đang hanh khô, lạnh lạnh rất khó chịu.

beshu
26-12-2011, 19:29
Em tính ở bẩn, nên chắc vụ quần áo cũng không chuẩn bị nhiều...
Không biết thời tiết bên đó đợt tết thế nào, Chắc đi đường mọi người chỉ cần khoác thêm áo gió là đủ, Chứ ngoài bắc thời tiết đang hanh khô, lạnh lạnh rất khó chịu.
Mình kể 1 chuyện rồi các bạn tự rút kinh nghiệm về nhiệt độ nhé! Lúc 5am mình dậy đi đón bình minh. Ra đến bờ hồ Angkor Wat lông chân, lông tay và k biết còn lông gì nữa không cứ gọi là thi nhau mọc thẳng đứng. Răng thì đánh vào nhau côm cốp. Lúc ấy mình mặc quần lửng, áo thun kèm 1 áo khoác, có đội mũ :D. Câu chuyện đến đây xin hết!

caowann
26-12-2011, 20:03
Hi chào cả nhà .... mình hiện công tác tại Phnom Penh .... hân hạnh được đoán típ các bạn tại Phnom Penh nhé ..... call mình +855972308888 mình tên vân nhé .....

hallo_mummy
27-12-2011, 01:02
http://www.webtretho.com/forum/f208/chut-y-kien-kinh-nghiem-trong-15-ngay-lang-thang-o-cambodia-va-thailand-8-22-12-2011-a-1043610/
mời các tình yêu tham khảo thêm thông tin này nhé

hallo_mummy
27-12-2011, 08:10
http://www.cambodiapocketguide.com/maps2.html
Bản đồ PP và SR đây

dibui2012
27-12-2011, 21:26
Thông báo với đoàn là mình vừa hoàn thành thủ tục chuyển tên xe máy sang chính chủ, hic, mất toi gần 1 triệu đồng đóng thuế và vài thứ phí linh tinh ! giờ là thoải mái vi vu rùi bồ tèo ơi!

JustinLee
27-12-2011, 23:01
Đoàn phượt có đi ngang Hà Tiên àh? Quê mình đấy hỉ? Rảnh rỗi tham quan Hà Tiên cũng thú lắm đấy!

hallo_mummy
28-12-2011, 03:06
Thông báo với đoàn là mình vừa hoàn thành thủ tục chuyển tên xe máy sang chính chủ, hic, mất toi gần 1 triệu đồng đóng thuế và vài thứ phí linh tinh ! giờ là thoải mái vi vu rùi bồ tèo ơi!
Ủa, ai mà biết tên tui vậy cà

Cẩm Sơn
28-12-2011, 05:37
Chuyển tên xe có khác gì đăng ký mới đâu??? Em có xe nhưng mà chắc không thể chuyển chính chủ được...
Còn 27 ngày nữa....

titi
28-12-2011, 08:39
Vậy mình có mua mì ly và cafe hòa tan kg mọi người ?

Mì ly đem nhiều lắm được chừng 50 ly, ăn 2 buổi sáng, bình siêu tốc 1.8L nấu 4-5 lần liên tiếp mới xong 20 ly mì và 20 ly cafe. Nếu ăn hết mì thì sáng uống cafe ở ks rồi mới đi ăn sáng à, hay đem cafe vào quán cơm rồi xin thêm nước sôi pha cafe :)

Hoặc đem theo mì để ăn thêm buổi tối khuya thì được.

À, mình thấy bạn minhhuan đăng ký đi chuyến xuyên việt của anh tonytrinh rồi, nên có lẽ bạn ấy kg đi chuyến này.

Cẩm Sơn
28-12-2011, 12:41
Cứ mang theo mỳ thôi ạ, đề phòng lúc đói không ăn được gì, Chứ nhà mình sang đó, cứ quan nào đông khách, đặc sản thì ta vào ăn, bất kể sáng trưa chiều tối... Mà cho Em hỏi bên Cam mỳ tôm đắt hơn mình hay sao vậy?

beshu
28-12-2011, 13:51
Haiz... theo mình là đừng mua mì tôm và cafe mất công phải đèo thêm cái ấm đun nước. Có chăng là mang 1/2kg (hoặc bao nhiêu tùy theo bạn titi) thịt chà bông (ruốc) và vài ổ sandwich cho ngày đầu là được, sau đó thì bạ gì ăn nấy. Đồ Kam cũng k khó ăn.

Quangteobig
28-12-2011, 13:58
Mình cũng chuẩn bị cho chuyến đi Cam như trên........Nhưng chỉ đi một mình.. và trùng vời ngày của các bạn

Hy vọng gặp các bạn ben đó.

kenryvo
28-12-2011, 14:44
Sao bạn beshu và sontrancam là partner của nhau mà sao hay bất đồng ý kiển nhẩy? =)) .Đem hay không cũng được mà,tùy titi quyết định luôn,nhóm mình đông mà,đợi duyệt qua ý kiến chắc tới đi luôn rồi.Mấy chuyện nào phân công cá nhân rồi thì tự ý quyết định vậy,hổng ai dám nói gì đâu hehe
Bạn titi nhớ mang xe theo nhé,sắp xếp không đủ xe rồi nên bạn chịu khó vậy.
Minhhuan đó khác mà,minhhuan đó là ở SG mình cũng lầm nên add nick có chát và hỏi ra thì không phải.Còn bạn Quân ở Châu Đốc vẫn đi,bạn ấy điện thoại mình hôm tuần rôi,đoàn chúng ta gặp bạn ấy tại Châu Đốc

Cẩm Sơn
28-12-2011, 16:12
Phải có bất đồng mới hiểu được nhau chứ...
Đúng là giao cho ai phụ trách rồi thì để người đó lo. Beshu tính mang ruốc đi, mang luôn họ sontrancam với... Em bị đau dạ dày nên cứ đề phòng là hơn.

beshu
28-12-2011, 16:25
Hem có, đề nghị bạn titi mang đi thoai. Còn mình thì hehehehe... xong vụ khách sạn là thoái thác tất cả! :D

beshu
28-12-2011, 17:34
Mình đã thông tin về ks, các bạn check mail nhé!

duturi
28-12-2011, 18:01
Cứ mua cà phê và mang theo cái ấm đun nước đi các bạn ạ. Dọc đường dừng chỗ nào nghỉ, chụp ảnh, pha cà phê tán dóc tí nghỉ ngơi cho nó thư giãn. Và vì vậy thì mua ấm đun cồn hay củi (hay mang theo cái ghi gô đi cũng được chứ không phải ấm điện nha).
Mì gói bên Cam bán đầy, không mắc hơn bên ta mấy đâu. Gần như các cây xăng nó có cái cửa hàng bán đồ bên cạnh và có thể mua mì gói, pha nước sôi trong cửa hàng ăn luôn cũng được. Theo mình thì ăn sáng bên Cam cũng dễ và tiện như bên ta thôi, trừ khi muốn làm cái gì đó đặc biệt dọc đường, không thì thôi, cứ vào quán cho tiện, cũng rẻ thôi.

hallo_mummy
29-12-2011, 03:00
https://www.phuot.vn/threads/15894-H%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-xuy%C3%AAn-Campuchia-b%E1%BA%B1ng-xe-m%C3%A1y/page4

Bên trong trường học Việt Nam

Hẹn các em lần sau nhé

Ra đến vùng nước rộng, chúng tôi chạy qua một khu nhà nổi có biển "Trường học Việt nam" sau khi hội ý ngắn, hai nhóm chúng tôi quyết định quay tầu lại ghé thăm các cháu. Sau hơn 40p chúng tôi giao lưu trò chuyện cùng các cháu và nghe những người quản lý nhà trường nói chuyện về sự hình thành, hoạt động của trường, chụp hình cùng các cháu, lì xì một vài cháu nhỏ, bỏ một ít tiền vào thùng từ thiện v.v chúng tôi chia tay các cháu với những tiếng chào bằng tiếng Việt nghe lơ lớ những ánh mắt trẻ thơ trong sáng và những bàn tay vẫy vẫy thân thương .. Một kinh nghiệm:Nếu các bạn Phượt lần sau đến Biển hồ có ý định nghé thăm trường học này nên chuẩn bị một số quà nho nhỏ như bánh kẹo, tập viết v v... bọn mình vì ko biết nên cũng hơi ngại..
.
Hơn 12h chúng tôi rời nhà nghỉ : GUEST HOUSE 10 Watdamnak Village,Salakamroeuk Commune,SR (855) 012 973 811 ( 855 ) 016 555 542 -gần giống mi ni hoten ở Sài thành- phòng khá rộng hai giường: dùng quạt 7$ ,máy lạnh 10$ /ngày, quá ổn đối với những người đi du lịch vào dịp tết phải ko các bạn! bọn mình 6 người / 2 phòng. Ở đây có cả các dịch vụ bán vé xe đi các tỉnh, rất gần khu chợ đêm v,v...Đây là địa chỉ bạn Summer cho mình trước ngày đi...Hoan hô bạn Phượt!

Tranh thủ thời gian bọn mình chạy về Nongpeng, đến hơn 14h ghé vào chợ bên đường đi ăn cơm trưa, một bữa cơm bình dân đậm chất,,,Cam, gọi đồ ăn bằng... tay, khẩu vị cũng tạm ổn. Ở Cam món ăn thường nhiều đường,.món cá kho các bạn gọi là... chè cá. trên bàn ăn còn có hũ đường... dự phòng!
Chúng tôi chạy tiếp đến chợ Congpongthom nghỉ giải lao ăn kem và chụp mấy tấm hình...Tiếp tục lên đường, một lần nghỉ uồng nước dừa ướp lạnh 5 trái dừa và 1 lon coca 3$ thật tỉnh người tươi của..
.
Trời gần tối chúng tôi ghé cây xăng đổ đầy bình xăng ( bên Cam tối các cây xăng thường đóng cửa )
Khi quay xe chuẩn bị chạy thì xe bạn Trhien82 hết hơi bánh trước, sau khi hỏi thăm gần đó ko có hiệu sửa xe cả đoàn vội " khai đao" vì trời gần tối, do bánh trước có miếng vá cũ + hai miếng vá hôm qua nên quyết định" đại phẫu" thay ruột dự phòng. Anh bạn trẻ bán xăng người Cam thấy vậy rất nhiệt tình giúp đỡ.

.
Chúng tôi đến Nongpeng khoảng hơn 19h (310 km), tìm khách sạn, -tắm rửa rôì đi ăn tối,.mì xào - hủ tiếu xào những món ăn dễ nuốt sau một chặng dường dài ( 9$/6xuất)
sau đó đi dạo ngắn phố phường về đêm,-hình như người Sài gòn mình thức khuya hơn ở đây!!! 23h đường đã khá vắng, chúng tôi về nghỉ kết thúc ngày thứ 3 trên đất bạn

Đoàn tụi mình có đi ngang qua trường học của tụi nhỏ này khg. Để mình đi gom góp áo quần và sách vở cho tụi nó.

hananta
03-01-2012, 12:43
Mình thấy việc nghỉ bên đường uống ly cà phê rất thú vị đó. Chỉ cần trải tấm bạt, đun ấm nước nhỏ bằng bếp cồn là có thể thư giãn ngắm cảnh xung quanh. Mình xung phong việc đi tìm bếp cồn khô và ấm đun. Nếu tìm được thì nhờ sontrancam mang vào trước nhé, vì mình đi jetstar chỉ mang hành lý xách tay thôi.

Cẩm Sơn
03-01-2012, 13:44
Sao phải vất vả thế, bếp cồn làm chi... Cứ mua cồn khô, em sẽ có bếp với 1 lon bia và con dao, là có bếp cồn à...

duturi
03-01-2012, 17:44
Mình nghĩ là các bạn có cồn khô là quá tuyệt rồi, không cần bếp đâu, lỉnh kỉnh lắm.
Khi đi Hà Giang bọn mình uống cà phê như thế này đây.

http://nd6.upanh.com/b5.s2.d4/1ae97e8797d862dd75364d0694616f6e_35962976.congcudu ncaphe.jpg (http://www.upanh.com/upanh_cong_cu_dun_ca_phe/v/drwdfm6w3bz.htm)

http://nd1.upanh.com/b2.s8.d1/a0c66665321f5b4fae2cac89ee16d2d1_35949121.phacaphe .jpg (http://www.upanh.com/upanh_pha_ca_phe/v/9rw7fgffceh.htm)

http://nd4.upanh.com/b6.s6.d3/72e45891ac723cd4c1df0f6bedcd9adb_35963594.caphe.jp g (http://www.upanh.com/upanh_ca_phe/v/erw56g3c0ei.htm)

minh_huan520
03-01-2012, 20:34
Sao bạn beshu và sontrancam là partner của nhau mà sao hay bất đồng ý kiển nhẩy? =)) .Đem hay không cũng được mà,tùy titi quyết định luôn,nhóm mình đông mà,đợi duyệt qua ý kiến chắc tới đi luôn rồi.Mấy chuyện nào phân công cá nhân rồi thì tự ý quyết định vậy,hổng ai dám nói gì đâu hehe
Bạn titi nhớ mang xe theo nhé,sắp xếp không đủ xe rồi nên bạn chịu khó vậy.
Minhhuan đó khác mà,minhhuan đó là ở SG mình cũng lầm nên add nick có chát và hỏi ra thì không phải.Còn bạn Quân ở Châu Đốc vẫn đi,bạn ấy điện thoại mình hôm tuần rôi,đoàn chúng ta gặp bạn ấy tại Châu Đốc
Tưởng anh giận thần ku quân nầy rồi chứ . hehe hạn gập anh ở châu đốc nhé .

beshu
03-01-2012, 20:41
hí hí hí... vậy thì bạn titi mua vài gói vinacafe (màu xanh biển) vác theo luôn nhá!

hallo_mummy
04-01-2012, 05:45
Tình hình là bạn YAGP bị lỡ chuyến đi vì gặp chiện khg hay trong gia đình, đoàn mình có bị xáo trộn thay đổi gì khg? Ví dụ như những vật dụng mà YAGP đăng kí mang theo giờ tụi mình có phải cập nhật lại khg? Xin mọi người đóng góp ý kiến.

kenryvo
04-01-2012, 07:52
Rất tiếc là anh YaGP không đi được,thấy anh ấy là người thoài mái,vui vẻ ,nhiệt tình mà không tham gia được thật tiếc.
Dụng cụ thì mình có 1 bộ sửa xe gắn máy gồm : 3 cây cạy vỏ,1 chai keo ,1 hộp miếng vá và 1 bơm tay.Bạn hallo có gì thì mang thêm như các dụng cụ mở bánh thay ruột chẳng hạn (mình không có mấy thứ này).

Hiện giờ là đủ 20 người/10 xe nhưng bạn Quân ở An Giang lận nên lúc xuất phát từ SG lại thiếu 1 xe rồi.Có bạn ôm nào có xe không?Có thể mang theo được không?

Hy vọng giờ tới lúc đi không bị xáo trộn gì nhiều nữa

Kim Hoa bà bà
04-01-2012, 18:12
Chào cả nhà,
Thấy các bạn chuẩn bị vui thật...mình vừa đi Cam hôm 31/12 bằng xe Sapaco tới SR ở ks Tonle Sap, đón tết Tây ở chợ Đêm Siem Reap hôm sau mình đi Tuk Tuk vào AngKor theo từng chặng và đi bộ hết vòng sân Voi, mộ Cổ... chiều là ra tới đồi kịp ngắm hoàng hôn. Hôm sau mình về Phnom Penh, chặng đường về khá xấu ....Theo mình các bạn nên đem theo cafe gói và bình đun nước bằng điện và cồn khô, thức ăn nhẹ ( cho ai nhanh đói, vì tới điểm có quán ăn rất xa nhất là chặng MB-SR) là tốt nhất...vì mình chủ động được thời gian ....bạn gái nên đem theo kem chống nắng nhé vì Cam nắng lắm rồi, à...đi chợ đêm nhớ trả giá chỉ bằng 1/3 là vừa thôi...Khăn choàng chỉ có 2-3 mà họ nói 6-8...áo thun 4-5 thì 8-10...quần nữ chỉ 4-6 họ sẽ hét 10-14...
Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ...
KHBB

Tiienchung
09-01-2012, 23:45
To Kenryvo : Bạn cho mình hỏi , vậy có đủ xe cho tớ xuất phát từ SG ko bạn ??

kenryvo
10-01-2012, 09:49
Hiện đang thiếu 1 xe xuất phát từ SG,mình đang tìm thêm người thay thế anh YaGP.Nếu vẫn không tìm được,có lẽ 1 người sẽ đi sớm xuống An Giang rồi đi với Quân.Người nào đi sớm mình không biết,hôm mùng 1 gặp mặt mọi người rồi tính sau nhé

duturi
10-01-2012, 21:23
Chúc mừng Năm mới!
Xem trên diễn đàn mới biết Bà bà vừa đi Cam về, thế mà không rủ anh em đi với. Sao Bà bà lại không tham gia cùng với nhóm được vậy? Hy vọng có một chuyến đi cùng với Bà bà.
Chúc may mắn và sức khỏe.

langthang-saigon
15-01-2012, 09:46
Cho anh dâp dòm 2 gạch được không, vì thứ 5 nay mới chắc chằn được. Nếu không một cũng được.

Viết hoa đầu câu

Kim Hoa bà bà
20-01-2012, 05:39
Chúc mừng Năm mới!
Xem trên diễn đàn mới biết Bà bà vừa đi Cam về, thế mà không rủ anh em đi với. Sao Bà bà lại không tham gia cùng với nhóm được vậy? Hy vọng có một chuyến đi cùng với Bà bà.
Chúc may mắn và sức khỏe.
Lần off đầu tiên mình đã lạc các bạn...và lần off thứ hai mình lại không thể đi. Bị trừ điểm nhiều quá...nên out luôn đó mà. Đang tính đi XV ngày mồng hai nhưng lại bị kẹt lịch không thể hủy hẹn nên Tết này chỉ du Xuân tới Pleiku thôi.
Chúc các bạn Một năm mới Hạnh Phúc và luôn có những chuyến Phượt thú vị.
KHBB

Stylishman
21-01-2012, 00:18
Em mạo muội vào đây để rủ rê thêm bạn đồng hành để đi chơi ạ! :D

1. Tối mùng 1 tết em sẽ bay từ HN vào SG, sáng mùng 2 sẽ đi tour Miền Tây (Sinh Cafe) 1 ngày, anh chị nào rảnh thì join cùng tour cho vui ạ! :D

2. Nếu có đoàn nào hoặc anh chị nào có chương trình đi chơi, lượn phố, cà phê... tối mùng 2 hoặc mùng 3 thì cho e tham gia với! :D Nếu có thể thì cho e share cùng khách sạn với đoàn cho tết nhất đỡ cô đơn 1 mình thì càng tốt ạ! :D

3. Mùng 3-mùng 7 em sẽ theo đoàn của Liên Hoa đi Siem Reap - Phnompenh, nhưng mùng 7 về Hà Nội thì sớm quá nên nếu đoàn nào hoặc anh chị nào có hứng thú đi chơi tiếp thì cho em join cùng với, hoặc alo cho e để cùng lên cung đường và rủ rê thêm bạn ạ. Có thể sang Thái Lan chơi, hay đi đền Pretvihia, biển Sihanuc Villa... hoặc về Việt Nam đi chơi miền Tây, Mũi Né, Quy Nhơn, Bình Định....

Số mobile của em là: 0984,905,999 (em tên Thạch, ở Hà Nội ạ)! (beer)

Stylishman
23-01-2012, 16:54
Tình hình là Tết này e đi Cambodia từ mùng 3 đến mùng 6 tết, đến mùng 7 (29/01) em định sang Thái Lan đi chơi 1 vòng, lúc nào chán thì về (em chưa đặt vé về, lịch trình mở, xác định luôn là về Việt Nam xin việc mới cho thoải mái ạ ).

1. Nếu có bác nào hoặc đoàn nào cũng định đi Thái Lan vào dịp trên thì cho em join cùng cho vui ạ! Hoặc có bác nào đang ở Thái Lan mà muốn đi chơi 1 vòng thì anh em lên lịch cùng đi! (beer) Lịch trình thì hoàn toàn mở vì e chưa sang Thái lần nào, có thể đi Bangkok, Pataya, Phuket, Chiengmai, Pai... đều ok ạ.

2. Nếu chẳng may mà ko có đoàn nào hoặc bạn nào đi cùng thì các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em sang đấy nên đi mấy ngày, nên đi theo cung nào là đẹp nhất, nên ăn cái gì và chơi ở đâu ạ! Theo kinh nghiệm của các bác thì có nên đi theo tour của bên đấy không, vì nếu đi 1 mình thì buồn lắm, mà tính em thì lại ham vui, he he!

Số điện thoại của em: 0984,905,999, YM: lehuuthach1307, em tên Thạch, ở Hà Nội ạ!

Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ! :L

ntulam
24-01-2012, 06:43
Chào Fan bụi Cambodia
Chúc một chuyến đi thành công

Rất mong thông tin được update để Anh Em theo dõi hàng ngày
và các Anh Em đang ở Cam giúp đỡ để chuyến đi thuận tiện hơn

Sáng 2 tết

hallo_mummy
01-02-2012, 12:18
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-084912_IMG_1238.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085002_IMG_1240.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085115_IMG_1243.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085157_IMG_1245.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085236_IMG_1246.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085325_IMG_1248.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085407_IMG_1249.jpg

duturi
01-02-2012, 16:01
Trông hoành tờ ráng quá nhỉ. Làm rì pọt đi các bạn. Lỡ một chuyến vui. Đón xem hồi ức và "tranh" ảnh của các bạn. Sao không thấy bạn Titi đâu cả nhỉ?

hallo_mummy
01-02-2012, 21:42
nhức cái tay quá, chả muốn type cái chữ kkkk, ai rảnh thì vào chú thích nhá
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085500_IMG_1251.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085533_IMG_1254.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085641_IMG_1255.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085740_IMG_1256.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085840_IMG_1258.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/08/o/anhso-085933_IMG_1259.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-09006_IMG_1260.jpg

hallo_mummy
01-02-2012, 21:44
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-09051_IMG_1261.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-09135_IMG_1263.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-09218_IMG_1265.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-09257_IMG_1266.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-09339_IMG_1268.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-09523_IMG_1270.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-091047_IMG_1271.jpg

hallo_mummy
01-02-2012, 21:47
Mình up nguyên cái máy của ku Thi nhá

https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-091500_IMG_1273.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-091900_IMG_1274.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-092416_IMG_1276.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-092940_IMG_1278.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-093558_IMG_1281.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-094340_IMG_1282.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-094843_IMG_1283.jpg

hallo_mummy
01-02-2012, 21:59
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-095236_IMG_1285.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-095535_IMG_1291.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-095718_IMG_1292.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/09/o/anhso-095854_IMG_1293.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-10045_IMG_1295.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-10150_IMG_1296.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-10351_IMG_1297.jpg

hallo_mummy
01-02-2012, 22:01
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-10521_IMG_1298.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-10706_IMG_1299.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-10820_IMG_1300.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-101002_IMG_1303.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-101129_IMG_1305.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-101433_IMG_1306.jpg

hallo_mummy
01-02-2012, 22:05
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-10521_IMG_1298.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-10706_IMG_1299.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-10820_IMG_1300.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-101002_IMG_1303.jpg
https://farm3.anhso.net/upload/20120201/10/o/anhso-101129_IMG_1305.jpg

duturi
02-02-2012, 09:07
Thấy hình của Titi rồi. Hình như dạo này có tăng "lạng" hay sao ấy.

Các bạn ơi, mở topic bên Hồi ức đi nếu không là mod nhắc nhở đấy.
Bác Dantoc trông vui tính thế thôi nhưng nghiêm túc lắm.

kenryvo
02-02-2012, 09:39
Titi là thủ quỹ của chuyến đi đấy anh và titi đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.

Để từ từ mở topic share ảnh thôi,rp để mỗi người vô cảm nhận 1 chặng.Hiện chưa off và share hình cùng nhau được vì có mấy bạn ngoài HN rồi Vũng Tàu nữa

ntulam
02-02-2012, 16:55
Chờ đợt mỏi mòn mà chả thấy report
Đem xe máy qua cửa khẩu xà xía như thế nào, lúc về ở ba vẹt ra sao: cho biết chi tiết nhé

Cám ơn

Cẩm Sơn
02-02-2012, 22:58
Chờ đợt mỏi mòn mà chả thấy report
Đem xe máy qua cửa khẩu xà xía như thế nào, lúc về ở ba vẹt ra sao: cho biết chi tiết nhé

Cám ơn

Trả lời luôn nè: chẳng có thủ tục gì với xe hết, người thì có giá chung rồi, bác cứ làm thôi, rẻ thì 10 nghìn đồng / 1 hộ chiếu / 1 chốt Hải Quan.
Xe dù có buộc đồ thì Bạn cứ dắt xe qua cửa khẩu thôi, không ai chặn lại hỏi giấy tờ hay xe cộ hết, chỉ cần Bạn cầm trên tay hộ chiếu là ok. Nếu đồng chí làm khó ( gửi 50 ngàn gọi là mời chú cafe)... Và chỉ có Cam là mang xe dễ thế thôi, cửa khẩu đi Xà Xía, cũng như về Mộc Bài đều như thế à.

ntulam
03-02-2012, 14:38
Cám ơn

Vậy đi xe máy qua được rồi, không cần giấy tạm nhập tái xuất.

Ha ha ha

Mong các Bro report chi tiết.
Còn hình ảnh không quan trọng, Bro cất làm k niệm.

hallo_mummy
03-02-2012, 16:28
Mời anh duturi và mọi người qua đây (https://www.facebook.com/groups/279976148718385/photos/) xem hình ảnh chuyến du Cam xuân 2012 của tụi em nhé

https://www.facebook.com/groups/279976148718385/photos/

dantocgoc
03-02-2012, 18:44
Topic sẽ đóng lại vì chuyến đi đã kết thúc. Mọi chia sẻ hồi ức sau chuyến đi của đoàn xin mời các bận lập bên hồi ức nhé.
Chúc các bạn vui vẻ sau mỗi chuyến đi. Thanks