PDA

View Full Version : Leo Núi Chứa Chan, Viếng Chùa Gia Lào, 08-09/10/2011

Pages : 1 [2]

Cherish
04-10-2011, 10:29
Anh amida có đem đờn tưng tửng từng tưng hem? Đem thì nê theo hơi mệt ha! Hy vọng là mấy chú bộ đội trên núi sẽ có đờn để giao lưu.

amida
04-10-2011, 12:10
Anh amida có đem đờn tưng tửng từng tưng hem? Đem thì nê theo hơi mệt ha! Hy vọng là mấy chú bộ đội trên núi sẽ có đờn để giao lưu.
Lần này nhà mình có lửa hồng+đùi dê+rượu dâu và cái lạnh miền núi. Nếu thiếu bợm nhậu+cây guitar và giọng hát thì đúng là mất nửa cái vui rồi.
Do đó anh sẽ góp thêm bợm nhậu và guitar. Các mem còn lại luyện giọng để lên đó hót nha.
@Cherish, e có bao đàn không. Vì a chỉ tập tành ở nhà nên chơi không cần bao nên bao a nó lạc mất từ bao giờ hic

Cherish
04-10-2011, 13:58
Lần này nhà mình có lửa hồng+đùi dê+rượu dâu và cái lạnh miền núi. Nếu thiếu bợm nhậu+cây guitar và giọng hát thì đúng là mất nửa cái vui rồi.
Do đó anh sẽ góp thêm bợm nhậu và guitar. Các mem còn lại luyện giọng để lên đó hót nha.
@Cherish, e có bao đàn không. Vì a chỉ tập tành ở nhà nên chơi không cần bao nên bao a nó lạc mất từ bao giờ hic

Em có bao đàn, mà làm sao đưa cho anh đây? Đàn của Pham Duy đem đi cũng được đó anh. Hôm trước em giao đàn cho Duy có luôn giao luôn bao đàn mà :D Em nghĩ đem 1 cây thôi, vác 2 cây phải vừa dắt vừa trông cực lắm.

Namir
04-10-2011, 15:44
Nhà này có đi leo núi hay xuống biển gì thì cũng không bỏ được thói xài sang. Lần này đem 1 đống đồ coi bao nhiêu tiếng lên tới đỉnh

medieu8x
04-10-2011, 22:01
Nhà này có đi leo núi hay xuống biển gì thì cũng không bỏ được thói xài sang. Lần này đem 1 đống đồ coi bao nhiêu tiếng lên tới đỉnh

Em chỉ cái nói đúng!!! (beer)

Vũ Hồng Anh
04-10-2011, 22:12
Chị Trứng ơi, em phụ trách cái lều 2 còn lại nha :D

IV. Tập trung : Xuất phát tại 2 điểm :
1. Maximax Cộng Hòa – 6h00 ngày 8/10/2011
2. Coopmark Thủ Đức – 7h00 ngày 9/10/2011
=> vậy là sao ta? :(

POL
04-10-2011, 22:40
Chị Trứng ơi, em phụ trách cái lều 2 còn lại nha :D

2. Coopmark Thủ Đức – 7h00 ngày 9/10/2011
=> vậy là sao ta? :(

chị Trứng lộn ấy, đúng là cùi bắp mà

2. Coopmark Thủ Đức – 7h00 ngày 8/10/2011

Namir
05-10-2011, 09:38
Hôm nay tui sẽ đi mua lều cho a Giang và mấy cái túi chống thấm, có ai muốn ké gì không? Ké thì call nha

Cherish
05-10-2011, 11:13
Hôm nay tui sẽ đi mua lều cho a Giang và mấy cái túi chống thấm, có ai muốn ké gì không? Ké thì call nha

Lều 2 lớp giống Namir là đẹp nhứt. Lúc dựng cũng vui nữa. À, mua cả tấm lót lều để ngủ nữa Namir ơi.
Cherish định nhờ Namir mua đèn pin mà thôi chắc để bữa nào trong tuần quởn quởn buổi trưa, chạy ra chợ Dân Sinh lựa, sẵn dạo chơi thư giãn luôn. :).

TedNguyen
05-10-2011, 11:25
Nghe đồn đang bão tới tấp kìa, nhà mình mua thêm bạt để giăng lên hoặc phù lều, tránh ướt nhẹp như ở Hồ Cốc nhớ :D , chúc cả nhà chuyến đi tốt đệp ... chuyến này hên thì đi đúng giờ lên đỉnh, xui thì double lên namir à =))

TrungDaDieu
05-10-2011, 12:19
Ẩm thực cho 26 mems
Anh Janae đặt dùm em 2 cái đùi dê như đã thống nhất nha.
Namir em chuẩn bị cơm nắm , chị kho thịt ( cả nhà mình sẽ làm chuột bạch).
Namir + anh TMH mua dùm mấy con gà dẫn lên núi. Tối nướng ăn.
Vu Hong Anh : Em mua khoai lang để nướng nhé.
Wanderlust + TMH : trên đường đi sẽ mua mì gói, bánh mì , trái cây , chả lụa…
Pepeo : Em mang khăn ăn và chén nhỏ, ít đũa, dĩa lớn nha.
Chị Wanderlust: chuẩn bị cho em ít gia vị muối tiêu, chanh, không cần phải khiêng hết cái đống gia vị của mình đi đâu hen;)

Àh có bạn nào bên khu vực quận 5 thì share bớt đồ dùm cho Namir nhé. Bạn ấy mang quá nhiều đồ,.... ( Hình như có amigo và Heo luoi thì phải )
Cảm ơn tất cả mọi người

TrungDaDieu
05-10-2011, 12:24
@ Cherish + Amida : hai người có đủ sức để vác cái tửng từng tưng đó lên đỉnh núi không?
@Ted: Em lại tung tin đồn bão táp gì ở đây đấy hả? Em không nhớ rắng nhà này đi có con Ngọc Hoàng đi cùng sao?
@Namir : Mua giúp chị cái đèn pin nha em. Sáng thứ 7 chị lấy. Lấy cái loại như chị bị mất ở du thuyền ấy nhé. Tks em. Nếu em cần hổ trợ gì thì cứ ới , chị sẽ huy động cho .
@POL : sao cứ gọi là chị cùi bắp hoài vậy kưng?:T
@Hong Anh ; Em kiếm được lều rồi thì mang theo luôn nhé.
Không biết trên đỉnhc ó đủ chỡ để cắm hết bi nhiêu cái lều không nữa.:(

Namir
05-10-2011, 13:34
Sao chẳng ai nói tới dây hết nhỉ? Ko có dây là sáng dậy thấy cái lều mất nóc đó nhé

Cherish
05-10-2011, 13:50
Sao chẳng ai nói tới dây hết nhỉ? Ko có dây là sáng dậy thấy cái lều mất nóc đó nhé

Chị mặc định là dây phải mua rồi Namir ơi. Chả bao giờ thừa hết. Em mua thêm cọc giùm cho lều anh Janae cũng được. Cọc là thứ dễ mất nhứt.

Heo lười
05-10-2011, 14:09
Ẩm thực cho 26 memsÀh có bạn nào bên khu vực quận 5 thì share bớt đồ dùm cho Namir nhé. Bạn ấy mang quá nhiều đồ,.... ( Hình như có amigo và Heo luoi thì phải )
Cảm ơn tất cả mọi người

Anh Namir có cần share bớt ko để em hỏi Amigo xem? Hình như anh ở Q8??

amigo
05-10-2011, 14:46
@Namir: Nhắn tin qua Inbox số đt và địa chỉ nhà nhé. Cần thì tối T6 tui qua chở về nhà trước, để sáng khỏi cập rập. Hen?
Mọi người cần dây gì? Dây dù, dây thừng? Để tui mua cho.

Heo lười
05-10-2011, 15:00
@Namir: Nhắn tin qua Inbox số đt và địa chỉ nhà nhé. Cần thì tối T6 tui qua chở về nhà trước, để sáng khỏi cập rập. Hen?.

Chở gì thì chở....nhớ chừa chỗ cho ôm nữa nha anh;]]

POL
05-10-2011, 15:23
Namir + anh TMH mua dùm mấy con gà dẫn lên núi. Tối nướng ăn.

Thế ai dẫn heo lên núi hả chị? =))

Namir
05-10-2011, 15:41
Sao nhìu người kêu mình mua đèn pin quá vậy ta -.- Thôi tối t6 nhà mình đi mua đèn pin đi, e dẫn mọi người tới cái ổ bán đèn pin ở Bình Thạnh, bán đủ loại đèn pin từ 50k tới 5tr luôn

Namir
05-10-2011, 15:43
@Namir: Nhắn tin qua Inbox số đt và địa chỉ nhà nhé. Cần thì tối T6 tui qua chở về nhà trước, để sáng khỏi cập rập. Hen?
Mọi người cần dây gì? Dây dù, dây thừng? Để tui mua cho.

Dây dù thôi, nhỏ gọn, chắc, bền, đa dụng. 1 sợi tầm 3 mét, mua tầm chục sợi đi :D

Tui ở bến xe q8, ông ở đâu? Còn vụ chở đồ thì để tui xem xem tui chở ra điểm tập kết hết đc không (tui nghĩ là được), ra đó rồi chia cho tiện. Còn nếu không được thì tui sẽ hú ông. Cho tui số đt đi

amigo
05-10-2011, 16:48
Tui ở Q5, từ chỗ tui qua đó mất tầm 30p. Tùy ông nhé.
Tui gửi số đt qua cho ông rùi đó.

Heo lười
05-10-2011, 23:05

Nghe gió tạt đâu đây:-?

TrungDaDieu
06-10-2011, 10:32
Heo tự leo chứ em. Cần gì ai dẫn? Nếu dẫn Heo lên núi mà mần thịt được thì chị bố trí xế dẫn lên , chăm cho kỹ để tối mân thịt luôn trên núi.=))

Ơh mà sào không thấy ai nói xuất phát từ điểm nào nhỉ? Tới lúc đó không lẽ gọi điện thoại ".... ở đâu rồi , tập kết điểm nào sao?":(

rubicon
06-10-2011, 10:48
Thịt heo ngon hông em? Để anh cặp nách dẫn leo lên núi rồi mần thịt luôn, mần heo dễ lắm!

POL
06-10-2011, 11:18
Thịt heo ngon hông em? Để anh cặp nách dẫn leo lên núi rồi mần thịt luôn, mần heo dễ lắm!

Heo Lười trả lời đi em? haha
Thế thì nhóm mình chẳng cần chuẩn bị nhiều thức ăn đâu, có con heo này cũng được wa' chứ =]]

QC QC
06-10-2011, 11:41
Do em có công việc đột xuất nên không cùng cả nhà tham gia chuyến này. Xin lỗi mọi người nhiều lắm. Xin lỗi cả bạn Duy nữa. Thế là thứ 7 này chúng ta không được gặp nhau rồi...

Heo lười
06-10-2011, 12:02

Thịt heo muốn ngon thì phải được cõng từ dưới chân núi lên đỉnh núi, trong quá trình di chuyển cần được tiếp lương thực và nước uống mỗi khi heo mất sức, như vậy mới đảm bảo heo đạt tiêu chuẩn hàng việt nam chất lượng cao=))

nhantam
06-10-2011, 12:46
Do em có công việc đột xuất nên không cùng cả nhà tham gia chuyến này. Xin lỗi mọi người nhiều lắm. Xin lỗi cả bạn Duy nữa. Thế là thứ 7 này chúng ta không được gặp nhau rồi...
Alo, mình thành viên mới, QC có việc nên rút vậy cho hỏi mình thế vào đươc không? Mình cũng rất muốn tham gia chuyến này cùng mọi người.

Namir
06-10-2011, 13:21
Heo tự leo chứ em. Cần gì ai dẫn? Nếu dẫn Heo lên núi mà mần thịt được thì chị bố trí xế dẫn lên , chăm cho kỹ để tối mân thịt luôn trên núi.=))(

Để đó e ! E sẽ cố gắng 1 thân 1 mình vác heo lên núi ! zô zô !

Thịt heo muốn ngon thì phải được cõng từ dưới chân núi lên đỉnh núi, trong quá trình di chuyển cần được tiếp lương thực và nước uống mỗi khi heo mất sức, như vậy mới đảm bảo heo đạt tiêu chuẩn hàng việt nam chất lượng cao=))

Sướng wó sướng wó 2 ngày nữa được ăn thịt heo rùi :D Mà có khi nào ăn xong, người ăn thì ốm còn heo thì mập thêm, hồng hào thêm hông ta :D

TrungDaDieu
06-10-2011, 14:17
Haha, POL la làng cái vụ ngoại hiệu nhiều quá. bác CVN vào set hết cho cả nhà Phượt dại rùi, Cả Namir, Me dieu, chị Wandelust....

Namir
06-10-2011, 16:27
Sao không phải phựt mà là phượt vậy chị -.-

Heo lười
06-10-2011, 16:49
Để đó e ! E sẽ cố gắng 1 thân 1 mình vác heo lên núi ! zô zô !

Anh Namir khỏe nhở....1 tay vác gà...1 tay vác nhenden......làm sao vác heo dc nữa:))..... mà quên heo này phải cõng cơ chứ ko dc dắt=))

Sướng wó sướng wó 2 ngày nữa được ăn thịt heo rùi :D Mà có khi nào ăn xong, người ăn thì ốm còn heo thì mập thêm, hồng hào thêm hông ta :D

Ốm hay mập thì em hông biết, nhưng mà heo này ăn xong là phải trả nợ cả đời lận đó a......khổ lắm=))

rubicon
06-10-2011, 17:13
Ốm hay mập thì em hông biết, nhưng mà heo này ăn xong là phải trả nợ cả đời lận đó a......khổ lắm=))
Tưởng trả nợ 1 tháng hay 1 ngày thì anh dám mần, trả nợ cả đời sao mà dám mần đây.

Vũ Hồng Anh
06-10-2011, 20:38
chị Trứng lộn ấy, đúng là cùi bắp mà

2. Coopmark Thủ Đức – 7h00 ngày 8/10/2011
Nhà em ở Bình Thạnh nên 4kg khoai, em và xế em đợi mọi người ở Coopmark Thủ đức nha :d

lavafpt
06-10-2011, 22:45
chào các bạn.
Rất lâu rồi tôi ko tham gia Phượt, do công việc qua nhìu, hôm nay 6.10 mới vào lại web thấy cuộc of cũng hay, tôi xin đăng ký tham gia nhé:
Minh Quang 0917.422.423 (32t)
Yahoo: copconsg
Tình trạng: có xe - làm xế
Mong chủ thớt duyệt muộn,vui lòng nhá máy, tôi sẽ gọi lại -ai làm ôm cũng dc- ôm (girl) nào lớn tuổi càng tốt :d

Namir
07-10-2011, 00:47
chào các bạn.
Rất lâu rồi tôi ko tham gia Phượt, do công việc qua nhìu, hôm nay 6.10 mới vào lại web thấy cuộc of cũng hay, tôi xin đăng ký tham gia nhé:
Mong chủ thớt duyệt muộn,vui lòng nhá máy, tôi sẽ gọi lại -ai làm ôm cũng dc- ôm (girl) nào lớn tuổi càng tốt :d

Do tình hình hình không đủ lều cũng như chỗ dựng lều nên mình xin thay mặt chủ thớt hẹn bạn lần sau nhé. Thành thật xin lỗi

Cherish
07-10-2011, 15:01
Anh Thông ơiiiiiiiii, vậy là em có phải mang bao đàn không??????????

higolas
07-10-2011, 15:21
Ngày mai là cả nhà lên đường rồi hen, chúc mọi người chuyến leo núi tập thể lực thành công và thú vị

:D

TrungDaDieu
07-10-2011, 17:02
Phù mai đi rồi mọi người chuẩn bị tư trang đầy đủ cho chuyến đi nhé.
Cheers!

Janae
07-10-2011, 17:42
Hi cả nhà, ... luống rày bận quá nên không cập nhật gì được nhiều, mong ACE Phựt Dại thương tình thông cảm. Tối nay làm chuyến nữa ngày mai tung tăng dắt heo, dê, gà, đà điểu ... và các loại cầm thú khác lên núi ... nướng trui.

Hai cái đùi dê đã đặt hàng, tinh thần là ngày mai ... thiếu người vát lên thui. Namir có chọn được ai không?
Mai Janae bận đưa bạn gái đi nhà trẻ gửi qua weekend, nên sẽ gia nhập nhóm hai khởi hành muộn từ sân bay (đi từ sân bay chắc nhanh hơn :)

Namir
08-10-2011, 00:06
GẤP GẤP : Vì tình hình sáng mai 7h có việc cực gấp phải giải quyết nên mình xin phép được khởi hành trễ 1 tí. Mà vì chị trứng giao cho mình dẫn đoàn đầu tiên nên mình muốn hỏi ý kiến mọi người đi tốp đầu có thể xuất phát chậm hơn 2 tiếng được không? 8h có mặt ở maxi nha mọi người. Chị Vân sẽ gọi cho từng người để confirm việc này. Thành thật xin lỗi :(

Số điện thoại của mình là 098.2222.980 - mọi người cần gì thì call nha

rubicon
08-10-2011, 00:29
Thành thật xin lỗi với các bạn, mình cũng có việc gấp nên khởi hành muộn hơn đoàn 2h nhưng chưa kịp báo lại với bạn trứng. Nếu dời lại thì tốt quá để mình còn bám theo.

Namir
08-10-2011, 01:03
Vậy 8h a rubicon có mặt ở maxi mark cộng hòa luôn nha a

TedNguyen
09-10-2011, 10:08
Ui... không biết giờ nài mọi ngừi đang mần gì nhở... pé ỡ nhà học bài nhức não quá hụ hụ hụ .... :(( :(( :((, còn một vài thành viên nhà mềnh chưa được đổi ngoại hiệu, heheh, mọi người cố lên nhá, kakakaka, lót dép hóng tin mọi ngừi :(

TedNguyen
09-10-2011, 10:10
chào các bạn.

CHịu khó hóng đi pác, thế nào cũng có chuyến đc đi kakaka, phượt không mệt mỏi mà ;))

nhantam
09-10-2011, 22:35
Mình thích vậy, đã là dân phượt càng bất ngờ càng hay...biết chi tiết càng nhiều càng dở. Chẳng lẽ đi xong về rồi comment...lịch trình đúng như những gì mình lên kế hoạch...chán phèo...chuyến này cũng quá đơn giản mà.
Anh Kool nói đúng, càng bất ngờ càng hay, cho nên tốt nhất là không nên biết đường, vừa đi vừa mò (BB)

Milk Chocolate
09-10-2011, 22:53
Báo cáo Milk đã có mẹt ở nhà, kết thúc hành trình chinh phục núi Chứa Chan, kết quả là chưa chán :D

nhantam
09-10-2011, 23:08
Đi ngủ đây, chúc cả nhà ngủ ngon(beer)

nhenden
09-10-2011, 23:10
Báo cáo Milk đã có mẹt ở nhà, kết thúc hành trình chinh phục núi Chứa Chan, kết quả là chưa chán :D
Chứa Chan, chán chưa? Dĩ nhiên là chưa chán :P

higolas
09-10-2011, 23:24
Mong hồi ức của mọi người sớm sớm, mình bị kẹt công việc không tham gia được cùng, nguyên cuối tuần chỉ biết độc ẩm và lên level super tự kỷ rồi.......... hức hức hức

Heo lười
10-10-2011, 00:26
bây giờ mới thấy ê ẩm và đau chân:D

Cherish
10-10-2011, 07:49
Đi về lại thèm đi nữa huhuhuhu. Làm xao. Nhớ những ngọn núi xanh nối tiếp...

POL
10-10-2011, 09:29
Giờ nhìn lại tay, chân và ....mông đầy dấu vết, như mới đi đánh trận về :(

MIKAHI
10-10-2011, 09:51
Mấy em "ôm" ngồi sau mà đã than thở thế này thì mấy anh xế chắc còng lưng mất ;) "Chứa Chan, chán chưa, chưa chán..Quoted"

TrungDaDieu
10-10-2011, 11:36
Alo: Nhà mình ui, ai đã chi những khoản nào thì báo cho Trứng để Trứng tổng kết thu chi luôn nhé.
Hình như là có janae , Milk , Hong Anh , anh Hoàn, Chị Wanderlust, Ku Pol , Nhenden,.... nhớ đại khái thế....
Cập nhât lẹ lẹ nhé mấy bạn.
Tks.
Leo núi về mỏi hết cả tay !=))