PDA

View Full Version : Dân Hải Phòng buôn chuyện (Phần 1)

Pages : 1 2 3 4 [5] 6 7

hoagao
09-09-2009, 08:14
Kính chào cả nhà.

Vậy là nhà mình lùi lịch vụ câu cá sang tuần sau rồi nhỉ

Theo thông tin qua các lần oánh dây thép với bác Dép khi chuẩn bị cho chuyến đi hụt lần trước, em được biết bè cá rất nhỏ, có cái chòi chứa được 6-7 người, nếu đông hơn, họ nhà Dép sẽ huy động thêm các trại cắm trên bờ, đèn ga,...

Tuy nhiên, khi em lướt qua danh sách thấy tình hình là nhà mình có đến gần 30 người thì em thấy hơi lo ngại, không biết bác Dép sẽ tổ chức hậu cần thế nào đây. Hiện nay nhà Dép có trại đôi, trại năm, thì cũng không thể đủ được cho số lượng người đông như thế.

Vậy, nếu nhà mình có ý định oanh tạc bè cá Cát Bà trong tuần sau thì phải có phương án cụ thể để cùng với họ nhà Dép chuẩn bị, chứ không họ nhà Dép sợ quá chạy ... mất dép đấy!
Em Gâu xinh tươi trẻ trung nhất nhà, hô hào vụ này nhé.

Totochan
09-09-2009, 08:16
Vầng vầng so di anh ạ :) Em quên mất , hí hí :)) Anh Voongsenh ơi , nhưng đi HP em ko có phương tiện gì đi cả , nếu anh đi bằng 4 bánh cho em đi ké ná , ná :))

Cô đi không có gì thì có ối anh mời đi cùng, lo gì=))

Totochan
09-09-2009, 08:18
Quả này thì sập bè!!!!

voongsenh
09-09-2009, 08:45
Cô đi không có gì thì có ối anh mời đi cùng, lo gì=))

Bà Toto..:Dam nhá.Định chơi trò nấp trong bụi rậm ngáng chân Kim đồng hử =)).Rắc thóc mãi mới có 1 quả girl xinh ngỏ lời xin bám càng :L Vậy mà lại vẽ đường hươu chạy là sao hả giời :))
Ai thương mình thì đứng ra nói 1 tiếng lấy lại công bằng cho mình với :help....=))

Totochan
09-09-2009, 09:00
úi giời! Bác xét đi chẳng xét lại. Em có nói thế thì bác mới có cơ hội chứng minh mình là ....đại gia, không chấp bọn thiếu gia...nhì nhằng.
Em Jen đi lướt qua một cái ối con mắt đỏ...long lên, long xuống...!!1
Giời ƠI! bác Voong, em phải công nhận bác là có tiếng (miếng thì em chưa thấy...) nhưng lần nào đi đâu cũng có em đèm đẹp đi cùng, lần trước thì em Loa kèn nuột nà, giờ lại là Jen....Quan bác quả đáng mặt anh tài!!!!! (thế thì ông còn kêu gì, kêu nhiều có vài thằng cha ở Hải phòng còn ế đớ đờ đờ ra tụ tập dìm hàng là ông chết!) Em đón bác nhé!!!!

greenline
09-09-2009, 11:32
Thật lòng em buồn Green ạ!. Em không nghĩ anh thế đâu, một câu đùa của phụ nữ anh cũng bực đến thế sao?. Gái anh dọa đánh bu người ta, trai anh dọa đánh gẫy răng cả nải. Anh họ hàng với Cu Nên à anh?.

Hơ, P à? Thử phát xem là ai thì thấy lòi ra cách gọi tên quá quen. :) Nhưng nếu là em thật thì anh quá ngạc nhiên luôn. :S P không rành HP đến vậy.

Dù em là bất cứ ai, em đã nói vậy thì anh nghiêm chỉnh đề nghị đừng chơi ú tim ú òa nữa nhá. Ú òa xong rồi khóc hu hu thì thương lắm. Có 2 bạn bênh em rồi, anh hãi. :))

Dep Cao Su
09-09-2009, 12:38
Mình đi Cát Bà hôm qua vừa về đến đây. Thấy mọi người tham gia đông đảo thế này thì rất vui. Nhưng do vậy mình gợi ý thay đổi chương trình một chút ( Không khống chế số lượng người tham gia):
Nội Dung: Đi dã ngoại kết hợp đi câu.
Thay vì ra bè chúng ta sẽ ra bãi Cát Dứa cắm trại. Cát Dứa là một đảo cách bến Bèo 20 phút đi đò máy. Trước đây có một số nhà đầu tư có làm bãi tắm mini nhưng nay đã bỏ. có bãi tắm, mặt bằng cắm trại. Cát vàng biển xanh. Đẹp, Hoang dã.
Yêu cầu hậu cần:
Chia theo nhóm( đội ), mỗi đội 4-5 người: mỗi đội phải mang theo :
Lều hoặc túi ngủ hoặc võng( Tốt nhất nên mang theo lều vừa đẹp vừa tiện dụng). hoặc khéo tay tự dựng được lều thì mang theo dao đi chặt cây chăng bạt dựng lều. mỗi đội tự trang hoàng trại của mình sao cho phong cách riêng.
- Tối thiểu 1 bếp ga du lịch+ / 1 đội, 1 bình ga du lịch cho 1 người.
- Đèn pin. đèn thắp sáng cho trại mình.

* Những phát sinh cho chương trình mới và đề xuất biện pháp giải quyết:

- Không có nước ngọt?: Sẽ có đò cung cấp 3 phuy nước ngọt. vô tư mà bơi nhé.
- có thể sẽ có muỗi vào ban đêm?: Không ngủ sẽ không sợ muỗi đốt, hoặc có ngủ thì nên mang theo tuýp thuốc chống muỗi có bán ở các hiệu thuốc.
- Nếu ở trên đảo hoang một đêm, một ngày thì làm gì? chắc buồn chết? - Cái đó còn phụ thuộc vào ý tưởng quậy của nhà phượt.
- Nước uống thì sao? - cho vài bình 20 lít.
- Còn câu kẹo thì sao? - phải câu chứ. Sẽ Bố trí cho ít nhất 1 đò máy túc trực 24/24 tại trại phục vụ cho những đội câu hoặc phượt đi chơi trăng.
- Có sợ biên phòng đến bắt tất cả về đồn không? - không. sẽ đăng ký trước. có thể sẽ có biên phòng ra uống rượu chung vui.
- Đốt lửa có gây cháy rừng không, sợ kiểm lâm bắt không.? Không. chả ai để ý đâu.
- Liệu có cá nướng không? . Hi vọng là đủ chia.
- Thức đêm đói lắm có gì ăn đây? - Nếu treo nồi lên dây( nồi to mượn tại Cát Bà), đun bằng củi mà nấu được cháo mà ăn thì thôi rồi ( Chẹp!!!).
- Thi Bikini có được không.? - Sao lại không? Các tay máy sẽ hài lòng với bức tranh biển cát bà được trang hoàng bởi vẻ đẹp của các PHP nữ nhà ta.
.....v...vv
Các bác cứ truy vấn em sẽ trả lời tiếp. thế đã

loakenden
09-09-2009, 12:47
Em hóng tí, bác Dép liệt kê thêm là có loa đài gì ko để còn làm quả lắc đều lắc đều như Thung Nai, hôm đó có bạn Ko cung cấp chất xúc tác, há há
Nói xong em cầm dép chạy đơi.

Tommy_ngo
09-09-2009, 12:49
Đã Ký ....... Xin đợi duyệt

voongsenh
09-09-2009, 13:01
Ơ hóa ra vụ này là Hp chuẩn bị công tác cho Vụ OFF Phuot 2010 tại Hp à?=))
Nếu thế thì BTC phải tính lại đê...ko đơn giản đâu,phức tạp hơn nhiều so với vụ Thung nai đấy.mà lại mang tầm cỡ Star trong khu vực...Đi xa hơn,lỉnh kỉnh hơn,vì ở trên biển,lằng nhằng hơn,số lượng tham gia cũng khá đông
:gun:Dam ném tiếp hòn ngói nào....:))

ellvis000
09-09-2009, 13:07
:((:((:(( mọi người bàn kế hoạch sôi nổi quá. Ác ác ác. Thế này thì Ell đi làm cũng không an tâm mất thôi.
Các bác đi xong mà chụp ảnh, đăng bài thì em :((:((:((. Tiếc chết đi mất.
Đêm lênh đênh trên biển, câu cá, tắm vịnh, đi xuyên rừng Cát Bà. Vui và đẹp lắm đấy bà con ơi.

Kiara
09-09-2009, 13:47
Vụ này PHP nhờ bác Dép tổ chức và phân công nhiệm vụ giúp luôn đê.....

Em Go chốt người và chia đội là ổn.

Mỗi người 2 tay 2 chân, sao phải xoắn, nhể?

25ltk
09-09-2009, 13:55
Thật lòng em buồn Green ạ!. Em không nghĩ anh thế đâu, một câu đùa của phụ nữ anh cũng bực đến thế sao?. Gái anh dọa đánh bu người ta, trai anh dọa đánh gẫy răng cả nải. Anh họ hàng với Cu Nên à anh?.

Thế cho nên bây giờ kẻ vẫn còn xanh. Nói chung là anh ấy vẫn non và xanh lắm.

greenline
09-09-2009, 14:55
Nhưng do vậy mình gợi ý thay đổi chương trình một chút ( Không khống chế số lượng người tham gia):
Nội Dung: Đi dã ngoại kết hợp đi câu.

Chương trình ổn phết, hơi bị ngon. Bạn Dep hay phết. (c)

Thế cho nên bây giờ kẻ vẫn còn xanh. Nói chung là anh ấy vẫn non và xanh lắm.

Lão bây giờ ném đá hơi tanh, đừng có nói là bắt chước em nhá. =)) Vụ MCC im re kinh quá. :LL

Go-go-go
09-09-2009, 15:49
Em xin chốt lại danh sách nhé. Bác nào chưa có trong danh sách mà muốn đi thì PM nhanh nhanh ợ. Còn bác nào có trong danh sách mà kô đi được thì cũng PM nhanh nhé.

1,2,3: Đoàn nhà Dép
4. Buondep (bác Dép xem lại xem bác này có trong bộ 3 của bác kô ợ)
Đoàn Hà Nội:
5. Voongsenh (bác Voong làm lờ đờ cho đội Hn xuống HP nhé)
6. Jenny
7. Sonzin
8. Hero
. Đoàn HP:
9,10,11,12,13. Kiara (5)
14. Totochan
15. Comem
16. LG
17. Mr.Qeen
18. Kopiko
19. Go
20. Hoagao
21. Hongphi
22. Tommy_ngo

Tổng số 22 người.

20h thứ 7 ngày 12/9 ọp ẹp tại cafe 22C Lê Đại Hành (quán này chị Hoa Gạo nợ xiền được :D) để chốt danh sách và phân công công việc cụ thể các bác nhé.

Tommy_ngo
09-09-2009, 15:59
Thế đi thứ mấy mà lại off thứ 7 vậy hả cô ? Anh 1 xuất nhé

Go-go-go
09-09-2009, 16:04
:((:(( mọi người bàn kế hoạch sôi nổi quá. Ác ác ác. Thế này thì Ell đi làm cũng không an tâm mất thôi.
Các bác đi xong mà chụp ảnh, đăng bài thì em :((:((. Tiếc chết đi mất.
Đêm lênh đênh trên biển, câu cá, tắm vịnh, đi xuyên rừng Cát Bà. Vui và đẹp lắm đấy bà con ơi.

Anh Ellvis không tham gia được vụ này đúng là tiếc thật. :(( em cũng tiếc cho anh. Hay anh xem thu xếp công việc thế nào cố gắng tham gia được thì tham gia đi ợ chứ làm việc mà kô an tâm thì đúng là :Dam.

Còn nếu kô được thì hôm khác em tổ chức cho anh một buổi câu cá hết sức ý nghĩa tại Hồ An Biên nhé :))

Go-go-go
09-09-2009, 16:22
Thế đi thứ mấy mà lại off thứ 7 vậy hả cô ? Anh 1 xuất nhé

Anh ơi đi vào thứ 7 ngày 19/8 ta off trước 1 tuần anh à.

Go-go-go
09-09-2009, 16:46
PHƯƠNG TIỆN DI CHUYỂN:

Phương tiện di chuyển từ HP-> Cát Bà là phương tiện cá nhân có gì đi nấy.

Lần trước em đã hỏi nhà bác Dép thì nhất trí là đi xe máy. Nhưng nay có Lờ đờ đi nữa thì theo thông tin của em hóng được là lờ đờ đi oto thì phải :D. Vì Lờ đờ nhà em chưa đi phượt xe máy bao giờ. Không bít lần này Lờ Đờ có đổi khẩu vị không ạ?

Đội HN thì đã có đội HP lo cho phương tiện rùi. Nhưng có phượt gia nào máu thì phóng thẳng xe từ HN -> HP -> Cát Bà thì cũng OK.

Em đã có danh sách những người đi xe máy:

4. Buondep
5. Totochan
6. Comem
7. LG
8. Mr.Qeen
9. Kopiko
10. Go
11. Hoagao
12. Tommy_ngo (em bít mấy lần anh Tommy ngo toàn đi xe máy nên em xếp anh vào dánh sách đi xe máy)

Còn lại đội Gà già, chị Kiara và anh Hongphi đi phương tiện gì nhỉ và mấy chỗ để em còn gửi gắm :D.

Kiara
09-09-2009, 17:18
Hồi trẻ thì lờ đờ phượt bằng cách dzẩy tàu, bám xe, cong mông cưỡi xe đạp...

Giờ già dzồi, sợ chết, chỉ dám phượt tàu bay, bốn bánh và đỉnh cao là mồm...:D

Dưng.....đi với các cô các chú thì sợ ếch gì, phỏng?

Vậy nên, lờ đờ quyết đua xe với 4C, nhá!!!!!

Vừa đua vừa bắn cho mấu, đằng nào súng cũng chửa rửa :gun:gun:gun

kopiko
09-09-2009, 17:56
Hồi trẻ thì lờ đờ phượt bằng cách dzẩy tàu, bám xe, cong mông cưỡi xe đạp...

Giờ già dzồi, sợ chết, chỉ dám phượt tàu bay, bốn bánh và đỉnh cao là mồm...:D

Dưng.....đi với các cô các chú thì sợ ếch gì, phỏng?

Vậy nên, lờ đờ quyết đua xe với 4C, nhá!!!!!

Vừa đua vừa bắn cho mấu, đằng nào súng cũng chửa rửa :gun:gun:gun

người lớn nói là phải làm đấy nhá

hôm đấy đừng có lí do lí trấu để trốn trong con 4 bánh đới

a Senh tập hợp ý kiến mọi người trên ấy xem phương tiện thế nào rồi điện cho e để e cùng mọi người dưới này bố trí (nếu cần) nhá

để cho công cuộc ăn chơi đập phá được tròn trịa,nhà mình nên update thông tin thường xuyên,dụng cụ mang theo các cụ có kinh nghiệm nên dặn kĩ nhá,lều là lều,lá cây là lá cây =))

nghĩ mà thèm thế,ăn con hàng rạo rực quá :))

DreamVN
09-09-2009, 17:58
Xin phép chị lờ đờ và em gờ gờ cho dập dòm 2 xuất được không ạ? Đặt gạch thế đã có gì sang tuần iem cần phớm ;)

Tommy_ngo
09-09-2009, 18:07
PHƯƠNG TIỆN DI CHUYỂN:

Phương tiện di chuyển từ HP-> Cát Bà là phương tiện cá nhân có gì đi nấy.

Em đã có danh sách những người đi xe máy:

4. Buondep
5. Totochan
6. Comem
7. LG
8. Mr.Qeen
9. Kopiko
10. Go
11. Hoagao
12. Tommy_ngo (em bít mấy lần anh Tommy ngo toàn đi xe máy nên em xếp anh vào dánh sách đi xe máy)

Còn lại đội Gà già, chị Kiara và anh Hongphi đi phương tiện gì nhỉ và mấy chỗ để em còn gửi gắm :D.

Cô cứ ưu ái anh thế thì tốn xăng lắm , thế ôm chân có to ko ?

Go-go-go
09-09-2009, 19:05
Vầng vậy là Lờ Đờ nhà ta đã máu chiến rùi đây. Toàn đội ta đi bằng xe máy.

Danh sách xế - ôm (xế - ôm tự nhận)
1. Mr.Qeen - Totochan
2. Dreamvn - meo meo (dập dòm)

Danh sách xế tự do:
1. Dep cao su
2. DepTong
3. Tongdep
4. Buondep
5. Voongsenh
6. Sonzin
7. Hero
8. Hongphi
9. Tommy ngo
10. Kopiko

Danh sách ôm tự do:
1. Kiara
2. Phi đội gà1
3. Phi đội gà2
4. Phi đội gà3
5. Phi đội gà4
6. Hoagao
7. Comem
8. LG
9. Jenny
10. Go

Các xế - ôm sẽ liên lạc và nhận đôi. Ai đi với ai thì PM nhé để em đưa lên danh sách cặp đôi hoàn hảo :D.

Tommy_ngo
09-09-2009, 19:19
Ơ em , Chị Già nhà mình đi 4 bánh mà . Thế thừa xế Anh làm ôm nhé

Go-go-go
09-09-2009, 19:39
Ơ em , Chị Già nhà mình đi 4 bánh mà . Thế thừa xế Anh làm ôm nhé

Em cũng chửa hiểu Lờ Đờ viết 4C là cái gì. Nhưng đọc thì em tưởng là đi xe máy. Lờ Đờ confirm gùm em đi.

Kiara
10-09-2009, 07:50
Há há há...

4C = Các cô các chú

Thế đồ đạc cũng chuyển bằng xe máy à Go ơi, lều thì ai có, không có thì thuê ở đâu?

Go-go-go
10-09-2009, 12:01
Theo lịch trình đó thì chúng ta phải tự lo 1 bữa ăn chính vào tối T7 và bữa sáng CN trên bãi dứa.

Vậy em đề suất ta ăn lẩu Hải Sản vào tối T7 và mấy món do đích thân Lờ Đờ trổ tài.
Ban đêm có món chào gà lót dạ.
Sáng CN ta ăn mỳ tôm và cháo gà còn thừa :D.

Mọi người cho em ý kiến nhé để còn chuẩn bị đồ dùng mang đi.

Để cho việc chuẩn bị được tốt nhất em đề nghị T7 này đi off chốt danh sách và đóng xiền luôn. Mỗi người đóng trước 200K coi như xiền cọc đi mua đồ và thuê lều trại. Ai kô đi miễn trả lại.

+ Câu hỏi đặt ra là nhà mình đi bằng xe máy thì ai sẽ chở đồ. - Những đồ nặng mình sẽ đóng thùng gửi tầu ra Cát Bà mình lấy.

Tommy_ngo
10-09-2009, 12:26
Này cô , Anh làm chân đầu bếp cho . Anh nghĩ ăn mỳ tôm thì hơi ngán , Đổi sang món bánh đa cua ăn liền cho dễ tiêu . Có vấn đề gì pm cho Anh ....

loakenden
10-09-2009, 13:39
Này cô , Anh làm chân đầu bếp cho . Anh nghĩ ăn mỳ tôm thì hơi ngán , Đổi sang món bánh đa cua ăn liền cho dễ tiêu . Có vấn đề gì pm cho Anh ....

Đúng đúng, ăn bánh đa cua đi mọi ng ạ, cũng ngon mà lại ko bị ngán + nóng như mì tôm.
Anh Tiếng Việt Không Dấu đưa ra ý kiến được đấy :LL

Kiara
10-09-2009, 13:54
4C yêu quý!!!!

Theo lờ đờ thì xế này:

- Chiều tối thứ 7 ta sẽ chuẩn bị một bếp ba be cu trên bãi, vừa nướng, vừa nhậu, vừa tắm, vừa chơi (có các loại thịt, hải sản, bánh mỳ, dưa chuột chưa chẻ, xa lát các loại)
- Tối đêm thì có nồi cháo (chiều ăn còn xương cho vào nấu, kinh tế thế giới đang khủng hoảng, chúng ta nên tiết kiệm, he he=)))
- Sáng chú Tom (Nghe cứ như mèo Tôm ý) lo nồi bánh đa cua ăn liền, đừng cho Jerry vào là được:LL

....nếu còn vưỡn đói, lờ đờ xử lý được hết.

Còn nộp tiền, T7, CN lờ đờ không có ở nhà, cho nợ đê, lờ đờ không bùng đâu mà ngại:D

Audioman71
10-09-2009, 13:57
Tặng các bạn Lịch Phà Cao tốc Hải Phòng -Cát Bà và chiều ngược lại ,các bác đi xe máy thì bỏ tuyến Ô tô đón đi nhé .
Cái này là bảo bối của mình ,mỗi khi ngẫu hứng muốn đi CB thì chỉ liếc qua giờ tàu là lên đường .

https://photos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc1/hs246.snc1/9318_1211078831527_1065440440_30638236_7419909_n.j pg

Chúc lên đường vui vẻ .:L

Kiara
10-09-2009, 13:59
+ Câu hỏi đặt ra là nhà mình đi bằng xe máy thì ai sẽ chở đồ.

Đấy nhá, có phải định ép lờ đờ đi ô tô có phải không? :shrug:

Tommy_ngo
10-09-2009, 14:19
Đúng đúng, ăn bánh đa cua đi mọi ng ạ, cũng ngon mà lại ko bị ngán + nóng như mì tôm.
Anh Tiếng Việt Không Dấu đưa ra ý kiến được đấy :LL

Đề nghị ko đi miễn hóng nhé cu :T

Go-go-go
10-09-2009, 14:28
4C yêu quý!!!!

Theo lờ đờ thì xế này:

- Chiều tối thứ 7 ta sẽ chuẩn bị một bếp ba be cu trên bãi, vừa nướng, vừa nhậu, vừa tắm, vừa chơi (có các loại thịt, hải sản, bánh mỳ, dưa chuột chưa chẻ, xa lát các loại)
- Tối đêm thì có nồi cháo (chiều ăn còn xương cho vào nấu, kinh tế thế giới đang khủng hoảng, chúng ta nên tiết kiệm, he he=)))
- Sáng chú Tom (Nghe cứ như mèo Tôm ý) lo nồi bánh đa cua ăn liền, đừng cho Jerry vào là được:LL

....nếu còn vưỡn đói, lờ đờ xử lý được hết.

Còn nộp tiền, T7, CN lờ đờ không có ở nhà, cho nợ đê, lờ đờ không bùng đâu mà ngại:D

OK nhanh, gọn, nhẹ, kinh tế. Đúng là Lờ Đờ có khác. Em chỉ lo phi đội gà bị đói thui chứ em thế nào cũng xong.

Ơ Lờ đờ ko ở nhà T7 CN thì lấy ai chủ trì cuộc họp bi giờ :shrug:???

Lờ đờ xem thế nào chứ off sớm hơn hay muộn hơn cũng OK mà. Lờ đờ em chủ trì ban hậu cần là ổn nhất đấy.

Go-go-go
10-09-2009, 14:32
Đấy nhá, có phải định ép lờ đờ đi ô tô có phải không? :shrug:

Em bít Lờ đờ mới có súng mà em thì lại thích làm mẫu :D. Mong Lờ đờ đi xe máy còn chả được nữa là.

Hôm qua bác Voong có hỏi em lều to thế mà đi xe máy thì làm sao mà chở được. Thế nên em đưa ra câu hỏi và trả nhời luôn rùi còn gì. Em cho gửi tầu đến thị trấn Cát Bà ta chỉ việc vào bến lấy thui. Cuối tuần này em sẽ chạy ra bến hỏi xem thế nào.

Kiara
10-09-2009, 14:57
Thôi, lờ đờ mang tiếng thất hứa với cu Ko vậy, lờ đờ ếch làm người nhớn nữa.

Lờ đờ sẽ đi ô tô (vưỡn bắn mẫu được) để còn chở đồ, chứ đồ nhiều thế, gửi gắm phức tạp lắm, bao gồm đồ nướng phải ướp, bếp, than, lều, túi ngủ, nồi, xô, rau, cỏ, riệu bia, nước uống, bát đũa, đá lạnh, bánh mỳ, bánh đa.... (Khối kẻ thèm nhể?)

Cha mẹ ơi...con đi chết đây:help

PS: Thì cứ ọp đê, lđ ọp qua thoại cũng được mà.

hongphi
10-09-2009, 15:01
Thế nên em đưa ra câu hỏi và trả nhời luôn rùi còn gì. Em cho gửi tầu đến thị trấn Cát Bà ta chỉ việc vào bến lấy thui. Cuối tuần này em sẽ chạy ra bến hỏi xem thế nào.

Anh chấm em điểm 10 chu đáo...:D Anh đăng ký rồi đó nhé! phương tiện di chuyển không có (làm ôm sướng hơn:D) nhưng cho anh nợ tiền vì khả năng thứ 7 này không về được . Nếu về được anh sẽ tham gia off nhưng khoản đóng tiền thì vẫn (NỢ)

voongsenh
10-09-2009, 17:46

Lờ đờ sẽ đi ô tô (vưỡn bắn mẫu được) để còn chở đồ, chứ đồ nhiều thế, gửi gắm phức tạp lắm, bao gồm đồ nướng phải ướp, bếp, than, lều, túi ngủ, nồi, xô, rau, cỏ, riệu bia, nước uống, bát đũa, đá lạnh, bánh mỳ, bánh đa.... (Khối kẻ thèm nhể?)

Đúng tư cách lãnh đạo ...đi xe hơi uống bia ôm(beer)
Còn bọn dân đen chúng con đi xe ôm uống bia hơi :LL =))
1 đằng là xe hơi chờ cán bộ.1 đằng là cán bộ chờ xe hơi.:))
Chú Ko đâu xách :gun đồ đi bảo vệ Lead nhé :gun

voongsenh
10-09-2009, 17:48

Có biết chú Cu này dư lào ko? hả trời =))

Kiara
10-09-2009, 18:03
Đúng tư cách lãnh đạo ...đi xe hơi uống bia ôm(beer)
Còn bọn dân đen chúng con đi xe ôm uống bia hơi
1 đằng là xe hơi chờ cán bộ.1 đằng là cán bộ chờ xe hơi.:))
Chú Ko đâu xách :gun đồ đi bảo vệ Lead nhé :gun

Hờ, cốt cách lờ đờ ló phải thế chứ.

Lo cho dân đen đến cái tăm xỉa răng rồi còn gì :))

Chứ để đám dân đen khuân vác, gửi đồ, lấy đồ, lo thất lạc, đến lúc ăn chơi trác táng xong phờ cụ nó cả râu lại phải lo gửi đồ, lấy đồ, lòng lờ đờ nó cũng có phần áy náy.:LL

loakenden
10-09-2009, 18:57

Giờ em mới biết em là... cuuuuuuuu =))
Ô hay, hóng là việc của em, còn anh cứ lo nấu bánh đa đi nhá nhá nhá

Anh Sềnh: Chị Kiara nói đến chuyện lo tăm xỉa răng,em lại nhớ cái câu anh nói sáng hôm ở Thung Nai nhá :T

Tommy_ngo
10-09-2009, 23:35
Có biết chú Cu này dư lào ko? hả trời =))

Cu này đặc biệt lắm , Vừa bay vừa đẹ cơ :LL

Go-go-go
11-09-2009, 09:06
https://photos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc1/hs246.snc1/9318_1211078831527_1065440440_30638236_7419909_n.j pg

Từ bảng giờ tầu chạy của bác Audioman em phát hiện ra là phải cân nhắc về giờ giấc.

1. Ra bãi dứa - đảo vắng: Không điện, không nước, không có cái gì cả. Đội ta phải dựng lều, kiếm củi, đốt lửa... -> chiếm khoảng time khá dài.

2. Chuyến chiều sớm nhất là 14h15, đến Cái Viếng nhanh nhất cũng là 15h. Vào đến Cát Bà 15h30, mua bán (hải sản Cát Bà) chuẩn bị lên tầu ra bãi dứa cũng là 16h. Vậy giờ sớm nhất ta có thể đặt chân lên bãi dứa là 16h30.

Vậy liệu có hơi muộn để ta có thể chuẩn bị mọi thứ kô ạ? Cái này bác Dép có kinh nghiệm cân nhắc hộ em nhé.

* Em đã xem giờ phà cho Lờ Đờ nhưng nghe chừng Lờ Đờ sẽ tiên phong đi trước chứ 14h xuất phát thì chắc 18h mới đến Cát Bà mất.

LGchocola
11-09-2009, 09:59
Sozi cả nhà, em có việc đột xuất không thể tham gia với nhà mình chuyến này được. Tiếc quá!! Chờ đợi nhà mình ở những chuyến đi sau vậy.

@3Go. Em bỏ tên trong dsách giúp chị nhé!!

Audioman71
11-09-2009, 10:30
Từ bảng giờ tầu chạy của bác Audioman em phát hiện ra là phải cân nhắc về giờ giấc.

1. Ra bãi dứa - đảo vắng: Không điện, không nước, không có cái gì cả. Đội ta phải dựng lều, kiếm củi, đốt lửa... -> chiếm khoảng time khá dài.

2. Chuyến chiều sớm nhất là 14h15, đến Cái Viếng nhanh nhất cũng là 15h. Vào đến Cát Bà 15h30, mua bán (hải sản Cát Bà) chuẩn bị lên tầu ra bãi dứa cũng là 16h. Vậy giờ sớm nhất ta có thể đặt chân lên bãi dứa là 16h30.

Vậy liệu có hơi muộn để ta có thể chuẩn bị mọi thứ kô ạ? Cái này bác Dép có kinh nghiệm cân nhắc hộ em nhé.

* Em đã xem giờ phà cho Lờ Đờ nhưng nghe chừng Lờ Đờ sẽ tiên phong đi trước chứ 14h xuất phát thì chắc 18h mới đến Cát Bà mất.

Nếu các bạn định ra bãi dứa thì nên hỏi trước xem có đò quen nào không ?để Oder trước thì đỡ bị động về thời gian .
Nếu đi chuyến 14h15 thì đến Cái Viềng cũng mất 20 phút nhé ,từ Cái Viềng vào Cát Bà đi nhanh sẽ mất chừng 30 phút (mình thường đi như vậy ) .:)

kopiko
11-09-2009, 12:22

lày thì không làm người nhớn:T =))

bà không làm người nhớn thì cũng fix lại quân số nhà bà thế nào để xế ôm dễ bề(NT)

miềng chỉ thấy rạo con nhà rực nên mấy hôm nay phải đi luyện chưởng để đêm đó không phải hối tiếc =))

@bác audi xừn:chiều qua có bác đi ex vác khúc gỗ trên vai chạy qua ngã 6,em thấy hình như có ảnh trên này rồi,không biết có phải bác không:D

voongsenh
11-09-2009, 12:27
Chú Ko nhớ lo xuất ôm cho cái đống Hn đấy nhé.4 đ/c này ko có ngựa là chú chết với anh :T

Audioman71
11-09-2009, 12:30
lày thì không làm người nhớn:T =))

bà không làm người nhớn thì cũng fix lại quân số nhà bà thế nào để xế ôm dễ bề(NT)

miềng chỉ thấy rạo con nhà rực nên mấy hôm nay phải đi luyện chưởng để đêm đó không phải hối tiếc =))

@bác audi xừn:chiều qua có bác đi ex vác khúc gỗ trên vai chạy qua ngã 6,em thấy hình như có ảnh trên này rồi,không biết có phải bác không:D

Bác này tinh mắt thật ,chiều qua em mang cái mâm cơ đĩa than đi độ lại phần vỏ ,lúc xong nó lại chưa khô nên đành vác trên vai ...

https://www.audiovnclub.vn/forum/uploads/monthly_09_2009/post-3-1252628546.jpg

Đúng khúc này không :D

kopiko
11-09-2009, 13:52
đoàn chuẩn :D,dưng mà e bé tuổi,a cứ kêu em thôi :))

đợt này đi Cát Bà,có bác kiến thức uyên thâm theo đoàn,lờ đờ cùng bà Ki thì hay

@a Senh:bác có thiếu tiền mua thẻ thì bảo em,chứ ai đời như người yêu,nhắn tin không reply,gọi điện không nghe máy,để dành lên 4rum nhắn :)),ok bác

loakenden
11-09-2009, 14:32
@a Senh:bác có thiếu tiền mua thẻ thì bảo em,chứ ai đời như người yêu,nhắn tin không reply,gọi điện không nghe máy,để dành lên 4rum nhắn :)),ok bác

Ô, thế những người yêu nhau thì nt ko reply, gọi điện ko nghe máy hở Ko? Giờ tao mới biết đấy.

Audioman71
11-09-2009, 14:39
đoàn chuẩn :D,dưng mà e bé tuổi,a cứ kêu em thôi :))

đợt này đi Cát Bà,có bác kiến thức uyên thâm theo đoàn,lờ đờ cùng bà Ki thì hay

Em không dám hứa vì công việc phải chạy suốt ,nếu có dịp đi với các bác ra ngoài đó thì đúng là có nhiều trò lắm he he .... dê núi ,nộm sứa .... :(

Kiara
11-09-2009, 14:50
Em không dám hứa vì công việc phải chạy suốt ,nếu có dịp đi với các bác ra ngoài đó thì đúng là có nhiều trò lắm he he .... dê núi ,nộm sứa .... :(

Em iếc cái giề :Dam

Già cụ nó rồi mà còn cưa sừng làm nghé:LL

Tôi với ông già nhất khu này, biết chửa?:(

@KO: Mà ông này ếch làm lờ đờ được đâu, lười ghê lắm, à quên, lười mới làm lờ đờ được (giống mìn)=))

Audioman71
11-09-2009, 15:59
Em iếc cái giề :Dam

Già cụ nó rồi mà còn cưa sừng làm nghé:LL

Tôi với ông già nhất khu này, biết chửa?:(

@KO: Mà ông này ếch làm lờ đờ được đâu, lười ghê lắm, à quên, lười mới làm lờ đờ được (giống mìn)=))

:D Bó chân với Chị này :D
Chị Ki nhà ở đâu mà chém gió ghê nhẩy ?thôi em chả buôn nữa ,té ra Hoàng Long đi Lào Cai đây .:D

kopiko
11-09-2009, 16:46
@Loa:lúc mày nhắn tin cho người yêu mày,nó không trả lời mày có gọi không(tao thì có) :)),còn như tao với mày,nhắn tin không trả lời,tao đi ngủ cho khỏe,keke

@lờ đờ:có món ngon thì để từ từ thưởng thức,làm cái vèo cái mà hết thì chắc khách chạy mất dép =))

bác Dép lâu không thấy ngó nghiêng lên,ai đi đường có gặp thì kéo về nhà hộ cái nhá,chủ xị phải làm nóng anh em liên tục liên tục chớ nhể :D

Tommy_ngo
12-09-2009, 12:37
Tạnh mưa rồi , bà con chuẩn bị tối nay đi show nhá .........

loakenden
12-09-2009, 12:40
Tạnh mưa rồi , bà con chuẩn bị tối nay đi show nhá .........

Show đê show đê. Đợi em vớiiiiiiiiiii !!!!
(Câu trên chỉ mang tính minh họa :LL)

kopiko
12-09-2009, 16:25
anh Tom đi họp đi nhé,hôm nay anh điểm danh hộ em cái

em có tí việc chạy đằng này mai về :D

Vodka Nga
12-09-2009, 17:29
Lâu không ỏ ê j`, đọc mãi, mỏi hết cả mắt.
Vâng, cảm ơn các bác đã chia sẻ, cảm thông.
Em rứt xúc động, cho nên phải hóng vụ Cát Bà mấy được.
@anh Xanh: làm ơn cho em hỏi tuần tới đi MCC thì vưỡn lúa chưa chín hả anh?

Go-go-go
12-09-2009, 19:09
8h tối tại 22C Lê Đại Hành nhé. Em sẽ đến sớm đón mọi người.

Tommy_ngo
12-09-2009, 23:46
Cô Go đi về đọc bản tường trình đi , cho anh chị em đáp gạch cái nào .......

Go-go-go
13-09-2009, 01:04
Vâng vậy là buổi off hôm nay đã thành công tốt đẹp mặc dù chỉ có 2 member.

Sau một hồi phỏng vấn thì em khẳng định với mọi người là bãi Dứa rộng cắm trại thoải mái không sợ đêm ngủ trong lều sáng mở mắt thấy lênh đênh giữa biển đâu ợ.

Lịch trình sơ bộ như sau: (mọi người xem và góp ý thêm ợ)

Thứ 7 (19/9)

+ 9h tập trung 9h30 xuất phát đi Đình Vũ để bắt chuyến tầu 10h30.
Chuẩn bị cá nhân:

Mọi người ăn sáng thật no vì mình đi qua trưa luôn.
Mỗi người tự chuẩn bị 1 chai nước 1,5lit trong balo cá nhân (cái này là kinh nghiệm trên đảo của bác Dép)

+ 11h30 Tầu đến Cái Viềng. Vừa chạy xe vừa ngắm nghía chụp hình... trên đường xuyên đảo. (bữa trưa em đề nghị mình nên ăn nhẹ như bánh mỳ giò...)

+ 13h đi tầu từ bến bèo ra bãi Dứa.

+ 14h chuẩn bị công tác dựng trại, kiếm củi, dựng bếp,... ban hậu cần chuẩn bị một số thứ cho bữa tiệc BBQ ngoài trời vào buổi tối.
Xong việc các ôm thay Bikini tắm biển còn các xế thì tùy. Đảo vắng kiếm mấy bãi cát thiên nhiên tắm.... :T.

+ 18h nỏi lửa đánh chén nhậu nhẹt tưng bừng cùng đặc sản rừng, biển, ít tê tê.

+ Tối giao lưu văn nghệ, gameshow, dancing trên bãi biển tùy mọi người quyết định.

Chủ nhật (20/9)

+ Khoảng 2h sáng các bác đội câu đi câu cá biển. Bác nào máu thì đi.

+ 5h dậy ngắm bình minh trên biển, ăn sáng, đi chơi Vịnh Lan Hạ.

+ Có thể có 1 đội sẽ checking rừng Quốc gia từ Việt Hải.

+ Rút quân tiến về HP.

Ăn:
- Thức ăn cho tối T7: Hải sản biển Cát Bà (liên hệ mua tận gốc tại Cát Bà). Ít đồ ăn như thịt nướng, chân cánh gà nướng, bánh mỳ, dưa chuột, cà rốt, cà chua,...(Nhờ Lờ Đờ nhà mình khéo tay còn có thể chế biến được nhiều hơn thì càng tốt).
Đêm sẽ làm nồi cháo gà.
- Sáng CN ăn bánh đa cua ăn liền + cháo gà (nếu thừa).
Khuyến khích kêu gọi ai có món gì có thể nhậu được thì mang đi cho anh chị em thưởng thức. Số lượng kô hạn chế(c).

Ở:
- Bác Dép đã có 2 lều nhỏ ở được khoảng 5 ->7 người.
- Còn lại thuê lều khung ngủ tập thể (khoảng 20 người).
Kiến nghị: ai có túi ngủ thì mang theo, còn kô thì cứ 3 hoặc 4 người mang 1 chăn 1 chiếu đi để ngủ.
- Thuê hoặc mượn 1 máy phát điện 5kg.
- Đèn pin cá nhân ai cũng nên có.

Khinh phí dự kiến:
- Vé đi+về HP-Cát Bà : 180K/1xe2người (Xăng xe xế ôm tự đổ)
- Đi+về Cát Bà - Bái Dứa, thăm vịnh,...: Khoảng 100K/người
- Ăn cho 2 bữa phụ + 1 bữa chính khống chế trong khoảng 100K/người
- Thuê lều, máy phát điện.
Tổng chi phí từ 400K~450K

Mọi người cho em ý kiến nhé. Ai có thể đảm nhiệm được phần nào thì alo để giao việc.

@@ chị Kiara: chị có thể liên hệ mượn máy phát được kô ạ? và tiện thể chị làm trưởng ban hậu cần luôn thể nhé. Chị cứ chỉ tay thui bọn em sẽ làm cho.

voongsenh
13-09-2009, 01:07
Vụ này thi phải để Hp lo rồi ...hoan hô Hp cả tay lẫn chân.(c)

sonzin1979
13-09-2009, 15:34
Nghe có vẻ hấp dẫn đấy.Go xếp anh vào đội ôm nhé.Ko biết đi xe máy chi lái được máy bay àh

Audioman71
13-09-2009, 15:40
Đến Xuuân Đám các bác có thể rẽ vào khu du lịch sinh thái ở sâu bên trong Gôi (hỏi dân lối vào ) trong này cũng đẹp ,có mấy căn nhà sàn mới làm ...

Vodka Nga
13-09-2009, 23:03
Chị Go iu wi' ơi, chị có thể xếp thêm 1 cái lịch như thế nữa cho tuần tiếp theo cho em đi với được ko ạ? Thèm chết mất!

Vodka Nga
13-09-2009, 23:12
anh Tom đi họp đi nhé,hôm nay anh điểm danh hộ em cái

em có tí việc chạy đằng này mai về :D

Đi đâu, sao đi nhiều thế?:T Có lên HN thì alô nhé.

xuxixe
14-09-2009, 12:31
:( Ứ Ừ! Em bắt đền, chẳng ai rủ rê em. Mãi trưa nay mới biết cái vụ ọp ẹp nì. Bây giờ muốn ôm chắc chẳng có xế! Muốn đi chắc chẳng có xiền. Muốn ăn chơi cũng không có cạ. Em ở Hà "Lội" cơ mà:((
Thôi, hẹn ngày tái ngộ!:gun:gun:Dam:Dam

Chúc các bậc tiền bối ăn chơi nhảy múa vui vẻ, ảnh ọt nhiều về pót lên cho e chiêm ngưỡng. (c)

loakenden
14-09-2009, 12:48
Biết thế trưa nay chị ko í ới thông báo cho em bít, chứ lại ở nhà thèm thì khổ!
Thôi ở Hà Lội đi cafe với chị :D

Totochan
14-09-2009, 12:59
Biết thế trưa nay chị ko í ới thông báo cho em bít, chứ lại ở nhà thèm thì khổ!
Thôi ở Hà Lội đi cafe với chị :D

Bác senh, bác sềnh sẽ giải quyết tuốt mà!!!!!! yên tâm nhé! Qua phủ quan bác thế nào cũng oke!(c)

loakenden
14-09-2009, 13:05
Bác senh, bác sềnh sẽ giải quyết tuốt mà!!!!!! yên tâm nhé! Qua phủ quan bác thế nào cũng oke!(c)

Chị chị, bác Sềnh chắc vữn đang say vụ 33 hôm qua, nghe câu này khéo hắt hơi giật mình ngã lăn quay thì giải quyết thế nào.

Đấy, tình hình là em Xuxixe chắc cuối tuần ko có kế hoạch j, muốn ăn chơi nhưng ko có xế, ko có cạ, tiền thì hết, các chị bố trí làm thế nào thì làm ko thì em í ở HN cafe với Loa kèn (beer)

Totochan
14-09-2009, 13:18
Bac senh say thì có mà cả thế giới này say mem! Bác ấy sao lại say được. Quan là khác dânnhé! Bác ấy bảo say để chuẩn bị vi hành không tiếp khách đấy. Đi theo bác ấy. Bọn chị đón ở đầu này. Ngon chưa? Elvis của HP còn đang đau đầu vì tính làm sao để bay đêm từ Cao lãnh ra để họp cho xôm tụ mà. Bao nhiêu cứ Quan bác mà nã nhé!

voongsenh
14-09-2009, 13:32
Bac senh say thì có mà cả thế giới này say mem! Bác ấy sao lại say được. Quan là khác dânnhé! Bác ấy bảo say để chuẩn bị vi hành không tiếp khách đấy. Đi theo bác ấy. Bọn chị đón ở đầu này. Ngon chưa? Elvis của HP còn đang đau đầu vì tính làm sao để bay đêm từ Cao lãnh ra để họp cho xôm tụ mà. Bao nhiêu cứ Quan bác mà nã nhé!

1 chú 33 gái cộng 4 lít rượu,phụ họa 20 chai Hn (beer) bò được về tới ổ đã phúc tổ rồi các O ơi :LL
Lậy cậu lạy mợ cho cháu về quê........=))

xuxixe
14-09-2009, 13:52
Thôi ợ! Quả này em đi cafe vỉa hè chứ "tiệm" cùng không có tiền mà vào! Chị TÔ cứ nói thế chứ thấy mấy QUAN chối đây đẩy!
Ở nhà thì ở! Hà Lội thì Hà Lội! Em ứ thèm chơi nữa.

voongsenh
14-09-2009, 13:58
Thôi ợ! Quả này em đi cafe vỉa hè chứ "tiệm" cùng không có tiền mà vào! Chị TÔ cứ nói thế chứ thấy mấy QUAN chối đây đẩy!

À quên ..vẫn còn 2 cái vé đi xem xiếc ở rạp xiếc trung ương....=)) xuxixe có đi ko?Đỡ phải la lê vỉa hè cho khổ (c)

Kiara
14-09-2009, 14:10
@@ chị Kiara: chị có thể liên hệ mượn máy phát được kô ạ? và tiện thể chị làm trưởng ban hậu cần luôn thể nhé. Chị cứ chỉ tay thui bọn em sẽ làm cho.

Tuần này chị rất bận, không thể lo vụ hậu cần được, thông cảm cho chị thôi.

Chị chỉ lo được thế này:
- Bếp nướng, than hoa, vỉ...
- Máy phát 2.5 Kva (nhà chị có, không biết công suất thế đã được chưa)
- 10 túi ngủ
- Đài, đĩa để xập xình
- 01 can riệu (cái lày thì lúc nào cũng có :D)

Đới, còn lại 4C chủ động giúp, chị chỉ nộp tiền thôi :))

Khoản thực phẩm, hoa quả, rau cỏ..., cứ vào Metro mà mua, bát đũa cốc mua loại dùng 1 lần ý, chú ý gia vị đồ nướng đầy đủ rồi chị xử lý sau.

kopiko
14-09-2009, 14:11

Xuxi phải để lờ đờ HP duyêt đã,chứ đã ai lên tiếng đâu,lại dỗi vô cớ r =))

Mr.Qeen
14-09-2009, 20:43
chậc,phải công nhận em Go nhà ta tính toán giỏi,chu đáo ghê!mỗi tội vẫn...hehe!!!!

Dep Cao Su
14-09-2009, 21:01
Vụ này thấy mấy bạn vẫn chung chung quá.
Theo ý mình, chúng ta phải làm mấy việc ngay:
- Cử người phụ trách chính và Các thành viên phụ trách các công việc chính. mấy người này phải gặp mặt trực tiếp trao đổi và phải lên được chương trình cụ thể như:
- mục đích ý nghĩa của chuyến đi.
- những hoạt động chính trong chuyến đi theo trình tự thời gian.
- Tạm tính chi phí và lên tương đối chính xác số tiền phải đóng /1 thành viên.
- Khi có chương trình cụ thể và khoản tiền phải đóng/ 1 người đề nghị các thành viên tham gia đăng ký và đóng tiền( đề nghị hướng dẫn mọi người đăng ký ntn? đóng tiền cho ai?).
- chốt danh sách trước 1 ngày.

Mr.Qeen
14-09-2009, 21:37
bác dép nói đúng roài!giống như e đang cầm nhìu xiền quá mừ chẳng bít đóng xiền cho ai nè!em Go mới mắc bệnh chê xiền mất roài còn đâu!

Go-go-go
14-09-2009, 22:00
Lịch trình sơ bộ như sau: (mọi người xem và góp ý thêm ợ)

Thứ 7 (19/9)

+ 9h tập trung 9h30 xuất phát đi Đình Vũ để bắt chuyến tầu 10h30.
Chuẩn bị cá nhân:

Mọi người ăn sáng thật no vì mình đi qua trưa luôn.
Mỗi người tự chuẩn bị 1 chai nước 1,5lit trong balo cá nhân (cái này là kinh nghiệm trên đảo của bác Dép)

+ 11h30 Tầu đến Cái Viềng. Vừa chạy xe vừa ngắm nghía chụp hình... trên đường xuyên đảo. (bữa trưa em đề nghị mình nên ăn nhẹ như bánh mỳ giò...)

+ 13h đi tầu từ bến bèo ra bãi Dứa.

+ 14h chuẩn bị công tác dựng trại, kiếm củi, dựng bếp,... ban hậu cần chuẩn bị một số thứ cho bữa tiệc BBQ ngoài trời vào buổi tối.
Xong việc các ôm thay Bikini tắm biển còn các xế thì tùy. Đảo vắng kiếm mấy bãi cát thiên nhiên tắm.... :T.

+ 18h nỏi lửa đánh chén nhậu nhẹt tưng bừng cùng đặc sản rừng, biển, ít tê tê.

+ Tối giao lưu văn nghệ, gameshow, dancing trên bãi biển tùy mọi người quyết định.

Chủ nhật (20/9)

+ Khoảng 2h sáng các bác đội câu đi câu cá biển. Bác nào máu thì đi.

+ 5h dậy ngắm bình minh trên biển, ăn sáng, đi chơi Vịnh Lan Hạ.

+ Có thể có 1 đội sẽ checking rừng Quốc gia từ Việt Hải.

+ Rút quân tiến về HP.

Ăn:
- Thức ăn cho tối T7: Hải sản biển Cát Bà (liên hệ mua tận gốc tại Cát Bà). Ít đồ ăn như thịt nướng, chân cánh gà nướng, bánh mỳ, dưa chuột, cà rốt, cà chua,...(Nhờ Lờ Đờ nhà mình khéo tay còn có thể chế biến được nhiều hơn thì càng tốt).
Đêm sẽ làm nồi cháo gà.
- Sáng CN ăn bánh đa cua ăn liền + cháo gà (nếu thừa).
Khuyến khích kêu gọi ai có món gì có thể nhậu được thì mang đi cho anh chị em thưởng thức. Số lượng kô hạn chế(c).

Ở:
- Bác Dép đã có 2 lều nhỏ ở được khoảng 5 ->7 người.
- Còn lại thuê lều khung ngủ tập thể (khoảng 20 người).
Kiến nghị: ai có túi ngủ thì mang theo, còn kô thì cứ 3 hoặc 4 người mang 1 chăn 1 chiếu đi để ngủ.
- Thuê hoặc mượn 1 máy phát điện 5kv. (Chị Kiara đã mang đi 1 csis 2,5kv)
- Đèn pin cá nhân ai cũng nên có.

Khinh phí dự kiến:
- Vé đi+về HP-Cát Bà : 180K/1xe2người (Xăng xe xế ôm tự đổ)
- Đi+về Cát Bà - Bãi Dứa, thăm vịnh,...: Khoảng 100K/người (bác Dép sẽ chịu trách nhiệm thuê tầu này) + 35K/người cho chi phí để lên đảo Dứa.
- Ăn cho 2 bữa phụ + 1 bữa chính khống chế trong khoảng 100K/người
- Thuê lều (Kopiko hỏi hộ chị phần này được kô. Có gì alo cho chị nhé.)
Tổng chi phí từ 400K~450K

Mọi người cho em ý kiến nhé. Ai có thể đảm nhiệm được phần nào thì alo để giao việc.

@@ All: em đẩy lịch trình lên đi sớm. Mọi người xác nhận lại thông tin cho em cái. Đã đăng ký là chắc chắn đi để em mua đồ.

2h chiều T6 Chị HoaGao và em sẽ đi mua đồ ăn chuẩn bị cho sáng T7 lên đường.
Ai đi được cùng em thì đi cho vui và có thêm nhiều ý kiến đóng góp.(chị Tồ, chị Cỏ)

Jenny_ba bị
14-09-2009, 22:10
úi giời! Bác xét đi chẳng xét lại. Em có nói thế thì bác mới có cơ hội chứng minh mình là ....đại gia, không chấp bọn thiếu gia...nhì nhằng.
Em Jen đi lướt qua một cái ối con mắt đỏ...long lên, long xuống...!!1
Giời ƠI! bác Voong, em phải công nhận bác là có tiếng (miếng thì em chưa thấy...) nhưng lần nào đi đâu cũng có em đèm đẹp đi cùng, lần trước thì em Loa kèn nuột nà, giờ lại là Jen....Quan bác quả đáng mặt anh tài!!!!! (thế thì ông còn kêu gì, kêu nhiều có vài thằng cha ở Hải phòng còn ế đớ đờ đờ ra tụ tập dìm hàng là ông chết!) Em đón bác nhé!!!!

Giời ơi , thảo nào đúng 10h ngày 9-9-09 em ở Đà Nẵng cứ hắt xì hơi mãi , hôm nay quay lại đây mới biết chị Tốt réo tên em nhiệt tình =)) , tình hình là đến giờ em vẫn chưa biết đi bằng rì xuống HP , bác Voong cứ thoắt ẩn , thoắt hiện ấy chị ạ :))

hongphi
14-09-2009, 23:35
Vụ này thấy mấy bạn vẫn chung chung quá.
Theo ý mình, chúng ta phải làm mấy việc ngay:
- Cử người phụ trách chính và Các thành viên phụ trách các công việc chính. mấy người này phải gặp mặt trực tiếp trao đổi và phải lên được chương trình cụ thể như:
- mục đích ý nghĩa của chuyến đi.
- những hoạt động chính trong chuyến đi theo trình tự thời gian.
- Tạm tính chi phí và lên tương đối chính xác số tiền phải đóng /1 thành viên.
- Khi có chương trình cụ thể và khoản tiền phải đóng/ 1 người đề nghị các thành viên tham gia đăng ký và đóng tiền( đề nghị hướng dẫn mọi người đăng ký ntn? đóng tiền cho ai?).
- chốt danh sách trước 1 ngày.

Bác nói đúng quá,em thấy vụ này đang có khả năng vỡ trận. Em thì nhà quê ăn chắc nên khoản (đầu tiên) là quan trọng nhất. Có khoản đầu tiên mới dễ chốt danh sách,mà danh sách xong thì cũng dễ lên trương trình cụ thể (tùy vào số người cụ thể) . Theo em có ý kiến thế này ,ai chủ trì tổ chức vụ này thì nên cho anh chị em số tài khoản để đóng tiền cho tiện (em GO)(beer)

ellvis000
14-09-2009, 23:59
Các Bác cho em đặt 2 viên gạch nhé. Em từ Cao Lãnh, qua Cần Thơ vào chiều thứ 6, rồi bay về Hà Nội sáng hôm thứ 7. Có về tới HP thì cũng khoảng 11h. Em sẽ phóng theo sau. Đấy là kế hoạch em đang dự kiến. Nếu công việc kéo dài mà em vỡ kế hoạch thì :((:((:((:((:

Go-go-go
15-09-2009, 06:18
Vâng theo ý kiến của các bác thì thế này nhé. Để chắc chắn thì mọi người nộp trước cho em 200K/người nhé.
En nhận xiền từ 00h đến 24h hàng ngày bằng chuyển cho em qua số TK 0031000409317 Nguyen Thi Thu Trang, ngân hàng VCB.
Hạn cuối cùng để nộp xiền là 19h30 thứ 4 ngày 16/09/2009 tại 23C Lê Đại Hành cho những người ở HP. Đây là lịch off cuối cùng trước khi đi vậy em kính mong mọi người đi đông đủ. (Có thể thông cảm cho Lờ Đờ vắng mặt)
Ai nộp gửi xiền thì nhắn cho em cái tin để em bít là ai nhé.

kachiusa
15-09-2009, 19:02
Olala, 19/09 này lại đột xuất đi công tác Nha trang.Tối 16/9 mình có tham dự "ọp" ở 23C Lê Đại Hành được không nhỉ?

Vodka Nga
15-09-2009, 23:01
Tình hình là em nghe ngóng có bão, các bác thử xem dự báo thời tiết thế nào.

voongsenh
16-09-2009, 01:29
Tình hình là em nghe ngóng có bão, các bác thử xem dự báo thời tiết thế nào.

Có đi ko?:D Không đi thì đừng có mà đứng cạnh cây xăng dầu hát bài Nổi lửa lên em nhá :Dam =)) =))Hạt tiêu xanh còn ko? cho a vài kg về ngâm đê :LL

Vodka Nga
16-09-2009, 09:16
Có đi ko?:D Không đi thì đừng có mà đứng cạnh cây xăng dầu hát bài Nổi lửa lên em nhá :Dam =)) =))Hạt tiêu xanh còn ko? cho a vài kg về ngâm đê :LL

Ấy ấy, xin cụ bình tĩnh suy xét cho. Em nào có í xấu. Chỉ tại là em thấy cái anh Gia Cát Dự, anh í bẩu thế. Nhà em chỉ lo cho các cụ thôi ;)
Dạ Hạt tiêu này chỉ ngắm thôi ạ, không ngâm được đâu cụ nhé, cay lè lưỡi :LL

Go-go-go
16-09-2009, 16:28
Danh sách thành viên đã đóng xiền:

1,2,3: Đội nhà Dép
4. Hongphi
5. Hoagao
6. Tommy ngo
7. Mr.Qeen
8. Go

greenline
17-09-2009, 16:41
Trời nắng rồi, lên đường thôi bà con. :D

@Kiara: Tình hình là lúa đang gặt rồi chị ơi, nếu cuối tháng 9, đầu tháng 10 thì may ra còn lác đác đâu đó. :( Hay chuyển phỏm sang chơi Trung thu ở Sa pa đi chị. Nhóc Thoasapa đang rủ rê em lên làm rể, nhầm, lên chơi lễ hội rước đèn. :D Nghe nói cả năm thì Sa pa vui nhất ngày này, cũng giống như Mộc Châu vào ngày 2-9. (NT)

Kiara
17-09-2009, 16:43
@ Xanh: Thế nào cũng được mà.

Em xếp lịch đi để chị thu xếp, định bao giờ đi?

greenline
17-09-2009, 16:45
@ Xanh: Thế nào cũng được mà.

Em xếp lịch đi để chị thu xếp, định bao giờ đi?

Trung thu diễn ra vào ngày thứ 7, mùng 3/10 chị ơi. :) Em chắc chắn lên, nhưng đang nghĩ xem đi 2 cẳng hay 2 bánh. :D

Kiara
17-09-2009, 16:48
Thế tình hình MCC thì sao?

Súng mốc rồi, đã được phát nào ngoài lúc tự sướng đâu:(

greenline
17-09-2009, 16:51
Thế tình hình MCC thì sao?

Súng mốc rồi, đã được phát nào ngoài lúc tự sướng đâu:(

MCC thì đi tuần này đẹp nhất, :D còn không tuần sau thì cũng được. Lên Sa pa bắn hoa đăng cho phê chị ơi. :)

voongsenh
17-09-2009, 19:32
Danh sách thành viên đã đóng xiền:

1,2,3: Đội nhà Dép
4. Hongphi
5. Hoagao
6. Tommy ngo
7. Mr.Qeen
8. Go

Ơ sao nó lại thụt đi thế này hả Go ơi?=))

Jenny_ba bị
17-09-2009, 21:55
Ơ sao nó lại thụt đi thế này hả Go ơi?=))

Dạ , cho iem thẽ thọt hỏi ý anh Voong về vụ cho iem đi nhờ dư lào ạ ? Để em còn chuyển xiền cho bạn Go go go :)

tongdep
17-09-2009, 22:08
hehe sao giờ lại còn có 8 người thế chết thật

Tommy_ngo
17-09-2009, 22:31
Dạ , cho iem thẽ thọt hỏi ý anh Voong về vụ cho iem đi nhờ dư lào ạ ? Để em còn chuyển xiền cho bạn Go go go :)

Jenny ơi ! Cho Anh hỏi ở hn , Công viên thủ lệ nó có còn nuôi cái con voi đực nữa ko ? Sao hôm nọ Anh nghe gào thét ghê quá , ở nhà với chú Ko mà giật cả mình .... (BB)

Jenny_ba bị
18-09-2009, 00:00
Jenny ơi ! Cho Anh hỏi ở hn , Công viên thủ lệ nó có còn nuôi cái con voi đực nữa ko ? Sao hôm nọ Anh nghe gào thét ghê quá , ở nhà với chú Ko mà giật cả mình .... (BB)

Em mà hiểu được ý anh là chít liền :help

Shachou
18-09-2009, 00:26
Xin lỗi bác Greenline, hiện tại em đang ở đất Hải Phòng nhưng mà tìm mãi không có lúc nào có thời gian để gọi cho bác. Đến lúc có thể gọi được thì kim đồng hồ chỉ gần 12g00 rồi.

Hẹn lần sau đến Hải Phòng sẽ gặp gỡ bác và anh em Phượt dưới Hải Phòng.

Có gì bác cho em cái thông tin liên lạc vào hòm mail cá nhân, em sẽ contact lại với bác.
Hoặc có gì em sẽ hỏi bác Den điện thoại rồi liên lạc với bác.

Cho em gửi lời chào anh em Phượt Hải Phòng vì chắc có rất nhiều dịp xuống Hải Phòng gặp anh em vì trung bình 1 tuần lại có 1 lượt ghé xuống Hải Phòng.

Go-go-go
18-09-2009, 13:29
Nhà ta lên chuẩn bị lên đường nào:

13h thứ 7 ngày 19/9 tập trung tại ngã 6 đầu Lê Hồng Phong để lên đường. Không được cao su (14h tầu chạy).

Tư trang cần mang theo:
+ Quần áo
+ Áo Phao
+ Đèn pin
+ 1chai nước 1,5lít
+ Nhà ai còn đặc sản gì thì mang đi (như đồ ăn, rượu).

Xế - Ôm

1,2 Đội nhà Dép
3,4 Đội nhà dép - Hoa gạo
5,6 Hongphi - Tommy ngo
7,8 Mr.Qeen - Go
9 Tuấn

Totochan
18-09-2009, 15:41

13h thứ 7 ngày 19/9 tập trung tại ngã 6 đầu Lê Hồng Phong để lên đường. Không được cao su (14h tầu chạy).

Tư trang cần mang theo:
+ Quần áo
+ Áo Phao
+ Đèn pin
+ 1chai nước 1,5lít

Xế - Ôm

1,2 Đội nhà Dép
5,6 Hongphi - Tommy ngo
7,8 Mr.Qeen - Go
9 Tuấn

@GO! Cấm chen chân chị! Chị chưa đồng ý chưa được ôm xế của chị. Đề nghị đọc lại bài đã đăng! X(:Dam

Tommy_ngo
18-09-2009, 15:44
Cô này vội quá cơ , Anh làm xế Jenny nhá . Chưa xem phim : Tom & Jenny à , Oánh chết bây giờ .......

Go-go-go
18-09-2009, 16:02
Trời đất em hỏi mọi người confirm lại thì chả ai nói năng gì. Đóng xiền thì chưa mà lúc em chốt danh sách thì cứ phát sinh thế nhỉ. OK vậy em cho thêm vào danh sách chị Tồ và Jenny nữa nhé.

Tommy_ngo
18-09-2009, 16:10
Thôi cô lo kiếm xế cho bà chị đi , Cướp xế người ta mà chẳng trách nhiệm gì cả . Ức chế hộ người khác nhá :Dam

Go-go-go
18-09-2009, 16:22
@GO! Cấm chen chân chị! Chị chưa đồng ý chưa được ôm xế của chị. Đề nghị đọc lại bài đã đăng! X(:Dam

Xế chị vừa trẻ vừa đẹp trai lại to cao ... =)) chị sơ hở là mất ngay :LL. Em Go mà kô để lọt bất cứ trường hợp nào chị ơi.

Go-go-go
18-09-2009, 20:08

Tư trang cần mang theo:
+ Quần áo
+ Áo Phao
+ Đèn pin
+ 1chai nước 1,5lít

Xế - Ôm

1,2 Đội nhà Dép
5,6 Hongphi - Tommy ngo
7,8 Mr.Qeen - Go
9 Tuấn
10,11 Ellvis - Totochan

Tommy_ngo
18-09-2009, 20:47

Tư trang cần mang theo:
+ Quần áo
+ Áo Phao
+ Đèn pin
+ 1chai nước 1,5lít

Xế - Ôm

1,2 Đội nhà Dép
5,6 Tom & Jenny
7,8 Mr.Qeen - Go
9 Tuấn - Hồng Phi
10,11 Ellvis - Totochan
Đội hình đẹp quá (c)

loakenden
19-09-2009, 00:21
Đội hình đẹp quá (c)

Chỉ được thế là nhanh hô hô.
Thế có khi mai em về hp đi chơi với cả em gái đảm đang

Go-go-go
19-09-2009, 05:16
Chỉ được thế là nhanh hô hô.
Thế có khi mai em về hp đi chơi với cả em gái đảm đang

Về đi về đi chơi cho vui loaken ha.

kopiko
19-09-2009, 08:19
bà Go này thao thức sợ quá,5h sáng đã lên post bài rồi :))

em không đi được nên mong các ace ăn chơi nhiệt tình cho cả phần thằng em nhá

đội Hn hôm qua có thì thầm mùa xuân rằng ....;)),vậy nên người đi cũng chớ lo người ở buồn :D

chúc mọi người lên đường vui cười toác miệng

loakenden
19-09-2009, 09:24

em không đi được nên mong các ace ăn chơi nhiệt tình cho cả phần thằng em nhá

đội Hn hôm qua có thì thầm mùa xuân rằng ....;)),vậy nên người đi cũng chớ lo người ở buồn :D

chúc mọi người lên đường vui cười toác miệng

Hn thì thầm cái j đới hả mày? Có ai vìa hem? Mìn không vìa được, bùn ơi là bùn.

Go-go-go
19-09-2009, 10:02

Hờ hờ chót dại chơi cái trò trồng cây trên Facebook kô lên thu hoạch sớm thì bị mất trộm như chơi. Tiện thể ghé qua đấy mà :D.

DreamVN
19-09-2009, 12:25
Ngày mai về thì mất sạch rồi em ạ, chẳng còn gì mà gặt với hái đâu hehe. Lợi dụng chủ nhà đi chơi vắng nhà vào khua khoắng.

loakenden
19-09-2009, 13:19
Ngày mai về thì mất sạch rồi em ạ, chẳng còn gì mà gặt với hái đâu hehe. Lợi dụng chủ nhà đi chơi vắng nhà vào khua khoắng.

Trồng nho có khi là vẫn kịp về thu hoạch bác nhờ (c)
Chúc mọi người đi chơi vui vẻ nhá, em ở nhà trồng cây và đi thu hoạch hộ các bạn nào đang bận đi chơi hehe

Tommy_ngo
20-09-2009, 17:08
Chỉ nho thôi sao , về hp ra cát bà mà thu hoạch cá xem có được cân nào ko . Tối nay mọi người off đi ăn đấyyyyyyyy

Tommy_ngo
20-09-2009, 22:38
Ơ vẫn chưa show hàng à , có quả súng xịn mà chẳng thấy bắn lên đây là thế nào hử

Totochan
21-09-2009, 08:04
Súng củ chuối, nòng ngắn nên ảnh rất lởm! Đề nghị đừng to tiếng, Lãnh đạo phó Xanh đập chết tươi !

Mr.Qeen
21-09-2009, 10:54
hum qua rượu của phu quân lờ đờ ngon dã man!

Go-go-go
21-09-2009, 11:44
Ơ vẫn chưa show hàng à , có quả súng xịn mà chẳng thấy bắn lên đây là thế nào hử

Anh ơi xịn với dân kô có súng để bắn như anh em mình thui. Chứ với phó nháy Pro thì chỉ là hạt bụi thui anh đáng kể gì. Anh nói sai lãnh đạo phó nháy lại :T đấy.

Em đề nghị thế này. Máy còm ảnh ghẻ thui ta tự share cho nhau chứ đưa lên đây lại lộ hết cả bản chất :D.

hum qua rượu của phu quân lờ đờ ngon dã man!

Cuối tuần anh cứ chịu khó đến hầu rượu phu quân Lờ Đờ là có rượu uống liền.

Kiara
21-09-2009, 12:05
Đời quả là bất công một cách tró chết :Dam

Trong lúc bè lũ hỉ hả ăn uống, buôn bán ầm ĩ (thể nào cũng nói xấu mình lúc mình phải về trước) rồi phiêu diêu theo nhạc, hết Smokie,Pink F,..., rồi đến anh Chờ rít Bót ti của mình , thì mình lại phải đút cơm cho lũ con, đi đổ rác, dậy lũ con học, cho đi ngủ, định đợi lũ nó ngủ rồi xuống xả xì trét tí thì mình đã ngủ trước nó, giận ơi là giận :T

Khi nào nhà lờ đờ có bác giúp việc, đề nghị tổ chức nữa đê, để lờ đờ hưởng cái thụ phát nhá(beer)(beer)

sonzin1979
21-09-2009, 12:23
xin chân thành cảm ơn gia đình anh chi Kiara va tất cả anh em đội PHP đã tạo ra buổi găp mặt vui vẻ đầy thú vị này.Em chẳng biết nói gì đâu.Cái này chắc phải để pác Voong viết............ilove HaiPhong

Totochan
21-09-2009, 14:07
xin chân thành cảm ơn gia đình anh chi Kiara va tất cả anh em đội PHP đã tạo ra buổi găp mặt vui vẻ đầy thú vị này.Em chẳng biết nói gì đâu.Cái này chắc phải để pác Voong viết............ilove HaiPhong

E hèm! Chú giám sát viên của Cụ VoÒng chẳng nói gì, sợ kinh! Lần sau đề nghị mang theo kính đen cho anh em dễ phân biệt!:LL

DreamVN
21-09-2009, 14:36
Ờ, đi đàn đúm, thác noạn về vui vẻ thế mà ko show hàng thì phí - ừ thì cứ cho là súng lởm đi, hàng cũng lởm đi nhưng cũng nên pót một vài phát cho một số tên phát thèm đi chứ !

Tommy_ngo
21-09-2009, 16:42
Khổ quá cơ , Tồ nhà ta đang táo bón nên vẫn chưa ịiiiiii được . Nhanh lên nhé bà Tồ , tay hòm chìa khóa mà như vậy à

BuonDep
21-09-2009, 22:01
Hôm nay mới có điều kiện tham gia diễn đàn – Bận quá, phải nấu ăn, lau nhà, giặt giũ…vì bà xã vẫn lượt phượt đâu đó chưa về.
Tin nhắn của Go-go-go đã gây lên một cơn choáng váng: “Đặt gạch đóng xiền đê…”, chữ đê… nó ngân dài để xoáy vào tâm can một gã đàn ông không có xiền. Cũng chăm chỉ làm lụng ngày hai buổi nhưng chỉ một phút nhẹ dạ trao cái thẻ ATM cho bà xã là đủ biến một công chức Nhà nước thành một lao công không có thù lao cho đến hết đời. Xin go-go-go đừng rao lên như thế, nó não nề day dứt như tiếng rao bánh mỳ của một người đàn bà đói giữa đêm đông giá rét.
Tuy không có 400-450K tham gia nhưng từng bước đi của mọi người đây cũng theo dõi được cả và luôn cầu mong anh bạn Dép cao su có được một thành công. Bằng các phương tiện thô sơ nên rẻ tiền,chắc mọi người không biết được cũng có một người đồng hành trên suốt nẻo đường từ Đình Vũ cho đến tận Cát Dứa. Hy vọng đợt tới sẽ có tường thuật (kèm ảnh) để “phục vụ” mọi người. Hẹn gặp lại.

Totochan
21-09-2009, 22:37
Khổ quá cơ , Tồ nhà ta đang táo bón nên vẫn chưa ịiiiiii được . Nhanh lên nhé bà Tồ , tay hòm chìa khóa mà như vậy à

Ối giời, thằng bạn đểu, mày toàn phóng bạt mạt làm bạn tí nữa tèo vài phát. Với tốc độ toàn 90km/h thì đứa éo nào mà bắn được! Súng lởm, người lởm hơn, show thế quách nào được X(:(

(NT)Mà chẳng đứa nào hỏi thăm anh E vit sờ! hôm nay hoa mọc khắp người rồi.
GIờ thấy đánh dây thép bảo là còn đang đi nhanh về chậm cơ. Mắt mũi sang vành hết rồi, giờ toàn thấy nan hoa quay thôi. Đề nghị anh chị em Thác noạn ở Bè về thì làm ơn gọi điện thăm hỏi một câu. Tiền thì Cămpuchia hết rồi, thôi thì cũng là có câu an ủi, sợ già hay tủi thân! Mọi người nhớ nhá!(NT)

Totochan
21-09-2009, 22:42
Hôm nay mới có điều kiện tham gia diễn đàn – Bận quá, phải nấu ăn, lau nhà, giặt giũ…vì bà xã vẫn lượt phượt đâu đó chưa về.
Tin nhắn của Go-go-go đã gây lên một cơn choáng váng: “Đặt gạch đóng xiền đê…”, chữ đê… nó ngân dài để xoáy vào tâm can một gã đàn ông không có xiền. Cũng chăm chỉ làm lụng ngày hai buổi nhưng chỉ một phút nhẹ dạ trao cái thẻ ATM cho bà xã là đủ biến một công chức Nhà nước thành một lao công không có thù lao cho đến hết đời. Xin go-go-go đừng rao lên như thế, nó não nề day dứt như tiếng rao bánh mỳ của một người đàn bà đói giữa đêm đông giá rét.
Tuy không có 400-450K tham gia nhưng từng bước đi của mọi người đây cũng theo dõi được cả và luôn cầu mong anh bạn Dép cao su có được một thành công. Bằng các phương tiện thô sơ nên rẻ tiền,chắc mọi người không biết được cũng có một người đồng hành trên suốt nẻo đường từ Đình Vũ cho đến tận Cát Dứa. Hy vọng đợt tới sẽ có tường thuật (kèm ảnh) để “phục vụ” mọi người. Hẹn gặp lại.

Đời sao có người thật là ngoan hiền như bác! Đáng quý thay! Bác JÉp (đề nghị bác phải viết là Jép - thế mới tây sờ, bọn em quy ước rồi!) Chẳng sao bác ạ! Gớm! Họ hàng Phượt hải phòng kéo nhau đi lũ lượt tí chìm bè (còn phải huy động cả mủng mà bác!) bác đi thêm thì chìm thật! Thôi theo em mình cứ tổ chức phượt mồm đại diện, bè trên cafe cà pháo cũng nổ như rang ngô! Bác tính xem thế nào, nhiều đứa muốn bác "rửa mặt" lắm lắm!(beer)

Tommy_ngo
21-09-2009, 23:02
Tình hình có khi lại phải off thôi , hôm qua off chưa đủ đô đâu . Rượu vẫn nhạt lắm ko mặn mà bằng nước biển của tớ được Tồ à , Tồ xem thế nào sắp xếp để mọi người được ( tồ ) tập thể với nhau thêm lần nữa cho long trọng . Thân gửi Tồ .....

Totochan
21-09-2009, 23:25
X(Ối Rời ơi làng nước láng giềng ơi! Em vừa xem lại Card, sao mà em ngắm biển bắn thì thế quách nào về toàn cột điện đứng giữa, ảnh chụp thẳng lại nghiêng ít nhất 18 độ.... :T:T
Dư lày là tại "thằng xế", đúng không ạ? Ông EVÍt thì dặt dẹo, Việt kiều thì vai trùng điệp như dãy Hoàng Liên Sơn lại còn bày đặt đầu bài là vừa đi vừa bắn không thì "mày ở lại làm khỉ đảo"! Quả này, bà Kía àh và Anh Lầu Xanh phải tố chức hội thi cười mới đượcX(. Chết em rồi!:(
Thông báo không show ảnh. Ảnh show lên quá bằng thi món đuổi hình bắt chữ có Em Phú "ngấy" làm MC thì hội trường có mà đập chết ban tổ chức. =))
Thôi! Em té! Đừng ai chửi em. Chửi đứa nào đi không chụp ảnh ấy nhớ!:T

Totochan
22-09-2009, 01:28
Thôi! có cái này nhìn qua màn hình thì xanh ơi là xanh nhưng ra ngoài thì ...ối giời. Thôi hàng nguyên bản. Tớ chẳng PS gì. Gửi cái gọi là cám ơn những người đã cùng mình đi phơi nắng!
Bác nào biết PS thì vào giúp em một tí cho thêm phần lung linh!
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=764&pictureid=18465

Chân trời rất xanh gọi nắng xôn xao.....

Totochan
22-09-2009, 01:35
Con thuyền rất vui và gió hát ngọt ngào
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=764&pictureid=18467
Hoàngtráng chưa! Xanh đỏ tím vàng, dập dòm hay phỏm nhà ta đều có đủ!(c)

Totochan
22-09-2009, 01:40
Môi cười rất xinh....lung linh ...một vài thứ;)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=764&pictureid=18468

sonzin1979
22-09-2009, 02:00
Môi cười rất xinh....lung linh ...một vài thứ;)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=764&pictureid=18468

Bác Toto ưu ái Hong phi ghê...toe toe cười =)) chắc bắt đc Au rồi

Totochan
22-09-2009, 02:14
Bác Toto ưu ái Hong phi ghê...toe toe cười =)) chắc bắt đc Au rồi

Hàng này xâu xấu đời đầu nên tớ đem ra trưng trước không sợ thiên hạ trấn lột mất! ;)
Au là cái gì! Cacbon đời chót chít rồi chú nhớ! Đang chờ đủ tuổi là thành kim cương thôi! (c)
@ Hongphi! Bác cứ tìm khoáng sản vùng sâu vùng xa mà làm gì, mỏ lộ thiên gần mình thì cứ bỏ (không "hoang" nhé)! Về soi gương, tự kiểm điểm đi nhá! Cần gương mẫu và chuyên cần!=))

ellvis000
22-09-2009, 03:28
ELL túm toét lại chuyến đi Cát Bà cho bà con nhé:

Lúc đi Ell nhận được nhiệm vụ thồ xạ thủ để bắn. Súng cũng đựoc đấy chớ, Tay súng cũng cừ. Thỉnh thoảng xế phải dừng lại cho xạ thủ đứng chình ình giữa núi, vác súng bắn chiu chiu rất điệu nghệ mờ :gun. Bắn tứ lung tung. Phát nào bán xong cũng tự khen đẹp đẹp mờ lị. Chẳng hiểu sao về xem card lại bị có cột đứng giữa :LL. Đừng nói là dáng đứng của xế chềnh ềnh giữa ảnh đấy nhé. Vậy mà ảnh không dám post lên vì sâu sấu do tại 2 xế (xế Ell đưa đi và xế Tom đưa về).

Buổi tối nhậu nhẹt thì thôi rồi, zui ze quá bà con ơi, nhậu với hải sản phê tít mù (beer). Đêm đến, quây quần hát hò ầm ĩ, tay ca sỹ hát điêu thì thôi rồi. cả bọn cười toét hết cả ra (nghe giang hồ đồn vậy thôi chứ Ell ngủ ngáy rầm rầm rồi. Gọi, lay dậy,.....cũng pó tay vì ngủ bù cho đêm hôm trước ngủ trên xe đi Cần Thơ và TPHCM cộng thêm tí men vào mà). Một thoáng nghĩ chút qua thôi nhé: Giá mà đúng như kế hoạch ban đầu thì Cát Bà nổ tung lên mất. Vắng Lờ đờ, mọi người tự mọc lên một vài gương mặt tiêu biểu đựoc gọi là: Mẹ chồng, gì ghẻ, mẹ ghẻ,....

Jep cao su chu đáo ghê, dẫn mọi người vào bè của người quen, họ rất thân thiện, nhiệt tình.

Sáng hôm sau đi bơi về đói quá. Lúc đó em mới nghĩ thật nhiều đến chị Lờ dờ :(. Thiếu chị chúng em thật là tờ mờ. Đói quá muốn ngủ thêm một chút mà không nổi. Đen cho Ell quá, trong chuyến đi này Ell là người nhừ nhất. Chờ hoài mà không thấy ai kêu đói, cực chẳng đã đành mò dậy làm gói mỳ úp bát ăn kèm theo bát cháo hoa cho thêm chút bột gia vị. Vừa úp được đĩa lên bát chờ mì chín thì tèng téng teng, cả chục vị cùng kêu đói và làm theo. Kết quả, mỗi người một bát mỳ ăn liền ăn tráng miệng trước khi ăn trưa.

Màn kết rất đẹp mắt khi tầu từ bè vào đến bờ, tay Việt Kiều trông như cái gậy xiên cá :LL đang bước từ tầu lên bờ nhìn thấy chú cá bơi tung tăng dưới nước liền xiên luôn. Kết quả không xiên được cá mà mọi người cho rằng Việt Kiều xuống đo mực nước biển hoặc tiền nặng quá không nhảy nổi lên bờ để đến nỗi điện thoại được tắm biển cho mát mẻ.

Chiều về nhà chị Lờ đờ, nhìn mặt chú Ko đờ đi vì tiếc :LL

Ell sơ lược qua chuyến đi như vậy thôi nhé. Ai có tên đừng cho là Ell quá thật thà mà mắng mỏ thì tội nghiệp lắm đấy nhé. :shrug:

Totochan
22-09-2009, 07:54
:DamĐang câu hàng gặp ngay phải thằng cha đang khuyến mại cả con mà rầu cả lòng! :(
X(Túm lại là ông xê ra! Hàng họ để tôi! Nhá! Vớ vẩn thế! Đứa nào bảo ông khai? (Em xin lỗi Lờ đờ và các huynh mâm trên trước nhá!)X(
MÌnh số đen bị phá ngang thế này mấy lần rồi! Còn đâu là tinh tú nữa cơ chứ! Tức quá!!!!!:gun

cuongtax
22-09-2009, 08:03
Ảnh của totochan đây này:
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=475&pictureid=18540

Dep Cao Su
22-09-2009, 08:04
Mình đã nghe ít nhất 3 người can khi chuẩn bị từ nhà chị Kiara đi về cất đồ. nhưng không nghe. cuối cùng không đến nhậu được. đúng là đã chơi đu quay phải đu đến hết vòng. chót văng ra khỏi đu thì không nhảy lên được nữa. xem mà tiếc. hẹn vòng sau vậy.

Totochan
22-09-2009, 09:20
@ Cuongtax!
Bác đi Y tí về thì show cho bọn đồng bằng xem lúa vùng cao cái! :)
Gớm đi Cát bà không có bác em không đập chết được "đứa nào"X(. Toàn hàng nhừ vắng chủ nhà thành ra lên chức mẹ chồng, dì ghẻ thì thôi rồi:Dam. Hôm đi Thung nai em cầm thớt bác cầm dao ối thằng mất mật, bác nhỉ =))

Go-go-go
22-09-2009, 09:28
Em xin thông báo cả nhà là vụ vừa rùi đi về vẫn thừa xiền khoảng 100K. Khổ cái thân em già rùi lẩm cẩm bảo mang list đi lên danh sách thu chi để báo cáo các bác mà quên mất. Vậy ta xử lý thế nào với 100K nhỉ caffe nhé hay bò nướng đê??? (khi đi nhớ mang theo $$$)

@@ Eo vịt: Ông anh em đi nhanh về chậm thế nào mà thức đến tận 3h sáng nhỉ. Khổ thân đã nhừ nay còn nhừ hơn -> nẫu.

@@ Hongphi: Em nghe giang hồ đồn thổi anh mới khai thác được cái mỏ khoáng sản ở HP à. Thảo nào trông mặt mũi tươi tỉnh thế, mà mấy tuần trước hỏi "Bao giờ ông lên HN? - Đầu tuần tức thứ 2.". Thế mà vừa rùi cũng câu hỏi đó "Bao giờ ông lên HN? - Chưa biết được thế nào, thứ 4 thứ 5 gì đó."
Em thấy cái mỏ này có vẻ tiềm năng đây. Tuần có 7 ngày thì 6 ngày bác ở HP còn mỗi 1 ngày lên HN. Bác khai thác thế nào báo cho anh em chung với nhé=)).

@@ chị Tồ: Công nhận quả ảnh thấy dáng đằng sau chị áo đỏ (c). Dư lày thì có khối khách vip đua nhau về HP đơi. Bà con chuẩn bị đón khách nhé.

@@ Mẹ chồng em hôm đó wánh fỏm thắng nhiều quá xiền nặng túi kéo cả người cả của xuống biển. May là nhờ có 2 ông anh đang luyến tiếc với số ngan lượng trong túi mẹ chồng nên đã cố giữ và kéo lại. Tuy hơi muộn nhưng có còn hơn không mẹ chồng nhỉ. Mẹ chồng xem tình hình dư nào cho em thưởng thức tại nghệ nấu ăn của mẹ chồng cái nhỉ. Hơi bị ghen tị với Loaken đấyX(.

@@ Chân thành cám ơn bác Jép đã dẫn bọn em đi 1 chuyến thi vị dư này.

Nhưng chắc tại bọn em quậy quá làm cá chạy hết chỉ còn vài con cá vược, các song, cá tráp 3 ~ 4kg thui. Lần sau đề nghị bà con trật tự hơn để cá còn về nhé:Dam.

Tommy_ngo
22-09-2009, 10:05
Nhà mình quân số đầy đủ đấy , tiến hành off thôi . Bò nướng hay lẩu nhỉ ko Go lại tiêu hết tiền 1 mình thì lại tiếc ... Cho mình xin 2 xuất trước nhé .

1 : Tommy_ngo
2 : Bà xã

Go-go-go
22-09-2009, 10:09
Nhà mình quân số đầy đủ đấy , tiến hành off thôi . Bò nướng hay lẩu nhỉ ko Go lại tiêu hết tiền 1 mình thì lại tiếc ... Cho mình xin 2 xuất trước nhé .

1 : Tommy_ngo
2 : Bà xã

Quả này anh Tom quyết tuyển phụ tá bê ngân lượng đây :)).

Tommy_ngo
22-09-2009, 11:15
Thế cô thì sao mà cứ nói anh , Tồ đâu show hàng của Go đi .....

Mr.Qeen
22-09-2009, 13:05
ặc,bác Tom đừng có mà dụ khị nhé!em bế bác ném xuống biển còn dễ hơn cả ăn 1con bề bề đó!hehe.,mà pác ko uống đc thì cũng nên tuyển hàng bê rượu cho pác đi thui!hôm nào ăn hải sản ở nhà pác,nhớ cho em ké cửa nhé!!!

Totochan
22-09-2009, 13:33
ặc,bác Tom đừng có mà dụ khị nhé!em bế bác ném xuống biển còn dễ hơn cả ăn 1con bề bề đó!hehe.,mà pác ko uống đc thì cũng nên tuyển hàng bê rượu cho pác đi thui!hôm nào ăn hải sản ở nhà pác,nhớ cho em ké cửa nhé!!!

O hay thế là tự nhận mình là hàng àh? Tại sao lên đến đây vẫn thói quen lấy thịt đè người nhỉ?:T
Ké cái gì mà ké! Nhà nó cửa bé tí tẹo mày đến lại bắt nó mang búa đứng ở cổng chờ à? Đến nhà cửa còn thế thì lấy đâu ra hải sản tống vào ....cái ngữ ấy?????:LL:LL

Totochan
22-09-2009, 13:35
Thế cô thì sao mà cứ nói anh , Tồ đâu show hàng của Go đi .....

Hàng nó show thì đẩy anh em nhà mình xuống biển àh? Cái gì nó cũng lắm! Àh mà đang mùa gặt lúa, nó mang rạ đi phơi rồi!=))=))

Tommy_ngo
22-09-2009, 13:42
Bà này chẳng hiểu gì cả , nhà bé cỡ sếp bự như bà ăn trước còn to như Queen đứng canh cửa khi nào nhà mình ăn xong cho vào dọn mâm với em Go nhá .........

vntuyen
22-09-2009, 13:47
Đời quả là bất công một cách tró chết :Dam

Không hẳn thế....

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=616&pictureid=18574

Một phút, một phút đê mê...

vntuyen
22-09-2009, 13:52
Hi ACE Hải Phòng, lâu quá không vào đây buôn chuyện.
Up cái ảnh cho đỡ quên

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=616&pictureid=18572

Và nhớ lại những giây phút sung sướng...

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=616&pictureid=18575

vntuyen
22-09-2009, 13:56
Và được làm quen với 1 người bạn, rất là sáng chói....

(Ảnh cá nhân, xóa theo yêu cầu)

smallgrass
22-09-2009, 14:10
Nhà Hải Phòng xây nhà nhanh ghê những 116 tầng rồi. Lâu lâu vô chào để giữ mối,hhihii.Hôm off í sao chả nhớ phải chụp ảnh nhỉ chỉ lo ăn uống cho hết thời giờ:(

Kiara
22-09-2009, 14:35
Hi ACE Hải Phòng, lâu quá không vào đây buôn chuyện.
Và nhớ lại những giây phút sung sướng...

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=616&pictureid=18575

Đời lại bất công một lần nữa.............:(

Bác Tuyen ạ.

Kiara
22-09-2009, 14:38
[QUOTE=vntuyen;127415]Và được làm quen với 1 người bạn, rất là sáng chói....

(Ảnh cá nhân, xóa theo yêu cầu)

Sáng chói????

Khồng, khồng phải!!!!!

Mà là bóng loá
:LL

voongsenh
22-09-2009, 14:39
Đời lại bất công một lần nữa.............:(

Bác Tuyen ạ.

Lão bà bà...=)) phải lên tiếng rồi hả...
Hôm rồi ở dưới đấy về .xúc cảm quá mà ko nói đc câu nào.
2 vợ chồng bà lão Very good (c)

Kiara
22-09-2009, 14:44
Ơ, nhả ngọc phun châu rồi đấy hả lão???

Gớm, hôm ấy lão về sớm thế, 5h sáng đã ngược làm mình ngủ dậy chả thấy lão đâu =))=))

(Thế nào rang hồ cũng đồn tiếp.....blah...chị Kia....lão Voong...blah....:)))

Totochan
22-09-2009, 14:51

Gớm, hôm ấy lão về sớm thế, 5h sáng đã ngược làm mình ngủ dậy chả thấy lão đâu =))=)):)))

Chỉ tả thế lày nà ối đứa ganh tị kinh!
(NT)Sao chẳng hỏi phu quân đâu lại đi hỏi cụ Sềnh nhở????

Totochan
22-09-2009, 14:57
Thông báo cả nhà là em mang mấy thứ lởm khởm từ Cát Bà về quây gạch nuôi ở đây nhé để đội nhà chém gió và đỡ mất diện tích phòng Sinh hoạt chung. Hè hè, lại đỡ bị trửi là hàng lởm máy lởm, đễ đi như chơi vì yếu tim! Hàng họ, thuyền bè sang thăm tí nhớ!
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=127455#post127455

Go-go-go
22-09-2009, 14:59

Đề nghị Mr.Qeen xem lại cách viết:
1. Sau dấu "." phải cách ra và viết hoa.
2. Không dùng ngôn ngữ teen trong văn viết.
3. Đọc lạ nội quy diễn đàn.

Em nhắc luôn để các bác Mod đỡ phải nhắc. Các bác ý mà lên tiếng dòm ngó đến là nick bị khóa như chơi đấy Mr.Qeen à. Mà em lại rất tâm đắc với cái nick này :)).

hongphi
22-09-2009, 15:01

Gớm, hôm ấy lão về sớm thế, 5h sáng đã ngược làm mình ngủ dậy chả thấy lão đâu =))=))

(Thế nào rang hồ cũng đồn tiếp.....blah...chị Kia....lão Voong...blah....:)))

Xin lão bà ngàn vạn lần thông cảm và tha thứ..:d khi đã oanh tạc tư gia của lão bà..Có gì trong lúc anh em say sưa,bối rối có điều gì sơ xuất xin được lượng thứ!(c)(c)(c)

Kiara
22-09-2009, 15:05
Nỡm nhà anh!!!!

Anh làm chị ế mất một con hàng, phải bắn sang cho Elvis đây này. :))

Mr.Qeen
22-09-2009, 15:27
ặc ặc!Tồ với Tôm oánh hội đồng em roài!!bớ làng nước ơi,kấp kứu em kái!híc.anh ELL ế vợ ơi,nhào vô chiến đấu dùm em kái nào!!khổ kái...thân già này quá đi thôi!

greenline
22-09-2009, 16:27
Nỡm nhà anh!!!!

Ối trời, lờ đờ chuyển giọng sang kiểu má mì từ bao giờ thế? :shrug: Ờ mà thế còn hàng cho em không? :))

Totochan
22-09-2009, 16:30
(Thừa lệnh lờ đờ)
Chú đi ngắm gái ở MC thì ở nhà gái này cũng phải có người khác ngắm chứ
Ẹ ẹ!:LL

Totochan
22-09-2009, 18:37
Lau lại kính đi nhé , ai dẫn đường cho vào cát bà :T

Yên tâm sẽ có phần!:shrug:

Totochan
22-09-2009, 18:50
Khổ chị cũng muốn post nhanh nhưng ảnh lởm, người cực lởm vì làn đầu bắn, lần đầu post kiểu bán prồ thành ra lâu. mà cũng tại mạng nữa. Củ chuối lắm:Dam

Totochan
22-09-2009, 18:53
Trời xanh mây trắng xế nhờ!

Lại chả trắng, một lũ giữa trưa đem nhau đi hong (sợ mốc)mà!

voongsenh
22-09-2009, 20:49
Lau lại kính đi nhé , ai dẫn đường cho vào cát bà :T

Chú tomy_ngo ko rị bia có khác :Dam Xiên phát nào chuẩn phát ý..(c)
Chỉ mỗi tội, đúng lúc bà To thị Chan đang lúc cao trào đồng khởi,chú mà thọc gậy bánh xe kiểu này thì chết =)).Biết điều cao chạy xa bay ,cộng thêm khoản lót tay ( lá chuối ) nữa nhé :))
Thuốc đắng giã tật ,sự thật mất đầu em ơi....(NT)

Tommy_ngo
22-09-2009, 21:12
Ai bảo nó ko lau kính & và súng trước rồi lại đổ vạ lung tung , Chắc mua nhầm súng của trẻ con chơi rồi .... Xem lại đi nhé , Do mình hay súng :gun

Tommy_ngo
22-09-2009, 22:17
Bà Tồ lo post ảnh lên đi , vào đây làm gì . Đang cơn sung sướng , nữa đi chị Tồ .........

Go-go-go
23-09-2009, 00:13
Ơ em nhớ là nhìn cái ảnh của em xinh lắm cơ. Ý thế mà phóng to ra nhìn trông vô duyên thế chả có tí tẹo duyên ngầm nào cả hic :(. Em bắt đền chị Tồ đấy làm xấu hết hình tượng của em trên phượt :T. Chị chọn cái nào xinh xinh thì post nhé :D.

ellvis000
23-09-2009, 00:22
@ Mr Queen: Khủng long bạo chúa như em mà sợ Tồ Tồ Tồ và Việt kiều - thước đo mực nước biển oánh hội đồng à? (NT) Chú cứ đạp cửa xông vào, đừng ngó Đông - Tây, nhìn thấy hải sản thì cứ thế mà đánh chén. Xong xuôi ngồi xoa bụng cười khì là ok thôi. Bên cạnh đó, anh mách chú vài chiêu nhé :kuli:susel::T:Dam

ellvis000
23-09-2009, 00:23
ặc ặc!Tồ với Tôm oánh hội đồng em roài!!bớ làng nước ơi,kấp kứu em kái!híc.anh ELL ế vợ ơi,nhào vô chiến đấu dùm em kái nào!!khổ kái...thân già này quá đi thôi!

Chú nhớ phải Nhanh, Gọn, Nhẹ nhé. =))

ellvis000
23-09-2009, 00:27
Nỡm nhà anh!!!!

Cám ơn chị Kiara trước nhé. Hôm nào em qua cơ quan chị, chị giới thiệu con hàng đó cho em nhé. (wait)

ellvis000
23-09-2009, 00:31
Ai bảo nó ko lau kính & và súng trước rồi lại đổ vạ lung tung , Chắc mua nhầm súng của trẻ con chơi rồi .... Xem lại đi nhé , Do mình hay súng :gun

Súng của Tồ Tồ tốt đấy chứ chú Tôm, bắn cũng tàm tạm. Chú thông cảm nhé. Tồ Tồ đang tập tành hi hoe tập bắn một chút lên có phần câu giờ và đổ sang lý do linh tinh cho đỡ "ngại" thôi mà. Nếu cứ để lâu thì chúng ta có thể: :T:T:T

Totochan
23-09-2009, 06:45
Ơ em nhớ là nhìn cái ảnh của em xinh lắm cơ. Ý thế mà phóng to ra nhìn trông vô duyên thế chả có tí tẹo duyên ngầm nào cả hic :(. Em bắt đền chị Tồ đấy làm xấu hết hình tượng của em trên phượt :T. Chị chọn cái nào xinh xinh thì post nhé :D.

Duyên thế rồi còn thế nào nữa, đáng lẽ cái ảnh ấy phải có tựa là "khách cần gì, em có"=)). Ước mơ cao quá, là phẳng phiu thì gặp bác Xanh nhá, đây CHín rồi chỉ thế thôi nhá! Đã thế cái nào có mặt cô, chị cấm chỉ định(NO)

Totochan
23-09-2009, 06:50
Súng của Tồ Tồ tốt đấy chứ chú Tôm, bắn cũng tàm tạm. Chú thông cảm nhé. Tồ Tồ đang tập tành hi hoe tập bắn một chút lên có phần câu giờ và đổ sang lý do linh tinh cho đỡ "ngại" thôi mà. Nếu cứ để lâu thì chúng ta có thể: :T:T:T

Gớm ông già này dạo này hình như " trái tim có ước mơ" hay sao thành ra lẩn thẩn thế? Ông bảo súng tốt hóa ra người lởm ah?
"Đứa nào" chê thì gạch vạch để tâm có lần sau thì cứ nhằm mặt đấy mà bắn, xời, về thì cố mà phải khen đẹp.:LL
Đây mang súng chỉ để tạo dáng Pro thôi nhé=)) dăm ba cái loại huân huy chuơng post piếc là đây không có thèm nhé!
(NT)Mà mình post thế, chẳng thấy có đứa có mặt cắm ơn. toàn lãnh đạo trung ương ấn Thanks thôi, thế là ngon rồi, lấy bầu cử địa phương mà làm gì! Ờ!:LL

Totochan
23-09-2009, 06:57
@ All! Ô hay, thế đứa nào tạo dáng hơn đứa nào thế, cờ quạt (hoa) tung bay phố biển thế, trong rõ là "râm" thế mà không show à? Hóa ra là của để dành àh?
Mà còn em Gạo nữa, sao không thấy điểm danh, hay mang máy chỉ để chụp Au thôi?:(
@ Tom! Mày cho bạn 2 lần bay lên không trung, lởm được thế này là tốt rồi đấy, đừng có mà tinh vi nhá! Bạn :T

Dep Cao Su
23-09-2009, 07:11
Đề nghị Mr.Qeen xem lại cách viết:
1. Sau dấu "." phải cách ra và viết hoa.
2. Không dùng ngôn ngữ teen trong văn viết.
3. Đọc lạ nội quy diễn đàn.

Em nhắc luôn để các bác Mod đỡ phải nhắc. Các bác ý mà lên tiếng dòm ngó đến là nick bị khóa như chơi đấy Mr.Qeen à. Mà em lại rất tâm đắc với cái nick này :)).
nếu phải đổi nick name thì đề xuất đổi Mr.Qeen thành nick: A Lanh Đờ Lông cho mấu

Go-go-go
23-09-2009, 09:18
@ All! Ô hay, thế đứa nào tạo dáng hơn đứa nào thế, cờ quạt (hoa) tung bay phố biển thế, trong rõ là "râm" thế mà không show à? Hóa ra là của để dành àh?
Mà còn em Gạo nữa, sao không thấy điểm danh, hay mang máy chỉ để chụp Au thôi?:(
@ Tom! Mày cho bạn 2 lần bay lên không trung, lởm được thế này là tốt rồi đấy, đừng có mà tinh vi nhá! Bạn :T

Chị ơi đang liền mạch của chị. Chị cứ post đi em ủng hộ hì hì :D.

Go-go-go
23-09-2009, 09:21
" trái tim có ước mơ"

Ơ câu này là chữ ký của em rùi nhé chị. Chị nhắc đến làm em giựt mình.

Tommy_ngo
23-09-2009, 09:51

Đề nghị chú queen đến ngay nhà chị Go học 1 lớp cấp tốc về nội quy của Phượt , Nếu vẫn còn tiếp tục khó bảo . Anh đề nghị họp ( khẩn ) xem xét có nên đưa về lại đảo khỉ hay không (BB)

Tommy_ngo
23-09-2009, 10:25
Bà diễn show đang hay sao cứ cụt hứng thế , bận chăm chồng à . Anh phương ơi , Cuối tuần nhà mình off nữa đi . Bác ở xa về mà cứ lặn đi đâu đấy :T

hoagao
23-09-2009, 11:19
Bá cáo các bác,
em có ít ảnh thời sự chuyến đi Cát Bà vừa rồi. Sau khi hỏi ý kiến một số nhân vật được chụp, em đã upload lên web.
Em sẽ share qua email !

Totochan
24-09-2009, 02:37
nếu phải đổi nick name thì đề xuất đổi Mr.Qeen thành nick: A Lanh Đờ Lông cho mấu

Tưởng phải là Alanh đầy lông chứ a?=))

co_mem
24-09-2009, 13:47
Eo, buôn bán kinh, ảnh ọt hoành tráng thế mà show lên mỗi tý teo thế kia hả cả nhà ơiiiiiii

Mr.Qeen, quen quen, em có nhời chào bác!!! :)

Go-go-go
24-09-2009, 14:49
Để hâm nóng bầu không khí chị Gạo có nhờ em đưa lên lịch trình Coto biển gọi như sau:

Chương trình Hải Phòng đón trung thu tại thiên đường có thật: Đảo Côtô

Thứ 6 (2/10)
5:30pm xuất phát tại bến xe Lạc Long đi Cái Rồng
9h:00pm Ăn tối tại nhà hàng Tuyết Tuyết (0333874256)
Ngủ tối tại Tuyết Tuyết luôn cho tiện

Thứ 7 (3/10)
Ăn sáng tại Tuyết Tuyết
Đi taxi ra bến Cái Rồng
7h tàu xuất phát đi Côtô
11:00 Đến Côtô: check-in nhà khách huyện đảo Côtô (033 -3889388., anh Việt - 0912658659)
11:30 Ăn trưa tại nhà hàng Thanh Uý (033-3889040)
2:00 pm đi Hải Đăng đảo Cô tô, đứng trên hải đăng "thu vào tầm mắt muôn trùng nước non"
4:00pm Tắm biền Vàn Chải, - Trinh Sát, Hồng Mỵ... (tuỳ tình hình)
7:00pm ăn tối
9:00pm "Trung thu trăng sáng như gương, chúng mình ngắm cảnh nhớ thương Bác Hồ"

Chủ Nhật
5:00 am: ngắm bình minh, bãi đá,.. ( ai không ngủ ngắm bình minh sớm, không cấm!)
6:00 am Ăn sáng
7:00 Thuê tàu đi đảo Côtô bé thăm anh bộ đội nuôi dê
12:00: Ăn trưa
1:00pm: Lên tàu về Cái Rồng
5:00pm :Về đến bến Cái Rồng
5:30pm. tạm biệt Cái Rồng, hẹn gặp lại cho chuyến oanh tạc các đảo khác.
8:30pm. Hải Phòng ơi ta đã về đây ta đã về đây!

Chi phí dự kiến : 1.000K

Mọi người ai đi được thì PM sớm để thu quân nào.

Go-go-go
24-09-2009, 14:54

Cái này theo em thì mình có thể đi taxi thẳng ra bến cảng. Ở đó buổi tối nhộn nhịp lắm. Ta đến đó ăn ngủ nghỉ luôn cho sáng hôm sau kô mất công đi taxi ra cảng nữa.

Còn về ngày đi thì theo em được biết Ellviss nhà ta kô sắp xếp được công việc thì phải. Ta có thể để sau tuần đó đi được không để anh Ellviss cùng tham gia.

Totochan
24-09-2009, 15:46
Có một điều nhắc Go! Dục tốc bất đạt! Còn rất nhiều điều phải rút kinh nghiệm sau chuyến đi Cát Bà! Để cho mọi người xả hơi và tập trung vào làm việc kiếm xiền! Thích đi thì cần cẩn thận, nghiêm túc, gọi là lên đường, miễn xoắn!

Kiara
24-09-2009, 15:49
Có một điều nhắc Go! Dục tốc bất đạt! Còn rất nhiều điều phải rút kinh nghiệm sau chuyến đi Cát Bà! Để cho mọi người xả hơi và tập trung vào làm việc kiếm xiền! Thích đi thì cần cẩn thận, nghiêm túc, gọi là lên đường, miễn xoắn!

Đã học được tí giọng của lờ đờ, cần phát huy.

Chị thích (c)

loakenden
24-09-2009, 16:23
Đi Cô Tô sao mọi người không thuê lều trại cắm ven biển í, làm bữa BBQ, vui buổi đêm, chứ ở nhà nghỉ làm gì, đằng nào cũng chả có điện, nước thì ít, hehe

cuongtax
24-09-2009, 16:36
Đã học được tí giọng của lờ đờ, cần phát huy.

Chị thích (c)
Quân gia nhà lờ đờ thì đương nhiên phải học được tí giọng của lờ đờ chứ toto nhỉ...=))

Go-go-go
24-09-2009, 16:42
Xin lỗi cả nhà là em đã đàm phán được với chủ cung và nhất trí là sẽ lùi lịch đi Coto lại 1 tuần. Tức là ta sẽ đi vào ngày 9~11/10.

Chương trình Hải Phòng đón sau trung thu tại thiên đường có thật: Đảo Côtô

Thứ 6 (9/10)

Thứ 7 (10/10)
Ăn sáng tại Tuyết Tuyết
Đi taxi ra bến Cái Rồng
7h tàu xuất phát đi Côtô
11:00 Đến Côtô: check-in nhà khách huyện đảo Côtô (033 -3889388., anh Việt - 0912658659)
2:00 pm đi Hải Đăng đảo Cô tô, đứng trên hải đăng "thu vào tầm mắt muôn trùng nước non"

Chủ Nhật (11/10)
5:00 am: ngắm bình minh, bãi đá,.. ( ai không ngủ ngắm bình minh sớm, không cấm!)

@@ Phó lờ đờ Tồ: Em thấy chuyến đi này tương tự như chuyến Ngọc Vừng mà mình đã từng đi chị à. Chỉ khác là con người thì nhiều hơn thui. Em nghĩ là vẫn OK kô đến nỗi nào.
Còn về rút kinh nghiệm thì mình sẽ có những buổi off nho nhỏ để cùng thảo luận và rút kinh nghiệm cho PHP thiên nhiên như mình.

hongphi
24-09-2009, 17:26
Xin lỗi cả nhà là em đã đàm phán được với chủ cung và nhất trí là sẽ lùi lịch đi Coto lại 1 tuần. Tức là ta sẽ đi vào ngày 9~11/10.

Thứ 6 (9/10)

Sao không tính bài đi xe máy vậy em,vừa vui vừa chủ động lại còn vừa rẻ tiền nữa..???

loakenden
24-09-2009, 17:57
Sao không tính bài đi xe máy vậy em,vừa vui vừa chủ động lại còn vừa rẻ tiền nữa..???

Em thấy là đi xe máy không hề rẻ hơn là mấy nhá. Công vận chuyển xe đi tàu cũng kha khá (cái chỗ đầu tàu chứa ko được nhiều xe đâu bác ạ), với lại đường đó đi xe máy rứt mệt.

Go-go-go
24-09-2009, 18:19
Em thích cái avata của anh Hongphi. Phải nói là vớ vẩn ...!!!

ellvis000
25-09-2009, 00:15
(c)ELL cám ơn Go và cả nhà nhé. Lùi lại 1 tuần thì ELL được tham gia rồi. Cho ELL đặt 1 vien gạch nhé. Đóng xiền như thế nao Go thông luôn cho mọi nghười nhé.

Go-go-go
25-09-2009, 16:35
(c)ELL cám ơn Go và cả nhà nhé. Lùi lại 1 tuần thì ELL được tham gia rồi. Cho ELL đặt 1 vien gạch nhé. Đóng xiền như thế nao Go thông luôn cho mọi nghười nhé.

Lần này đi không phải đóng xiền trước anh à. Đến ngày đến giờ thích là ta xách balo lên đường thui anh. Cái này theo cảm hứng mà. Nhưng những ai chắc chắn đi thì PM để em còn biết quân số ý mà.

voongsenh
25-09-2009, 23:19
:gun
Lần này đi không phải đóng xiền trước anh à. Đến ngày đến giờ thích là ta xách balo lên đường thui anh. Cái này theo cảm hứng mà. Nhưng những ai chắc chắn đi thì PM để em còn biết quân số ý mà.

:gun:Dam:gun:Dam thế hóa ra em mình làm tuor à?
ko làm đc bán lại cho anh nhé

loakenden
26-09-2009, 13:12
em đang ở HP,sáng mai nhà mình ai đi xem chọi trâu thì cho e bám càng với nhé :D

Go-go-go
26-09-2009, 13:52
em đang ở HP,sáng mai nhà mình ai đi xem chọi trâu thì cho e bám càng với nhé :D

Ơ cô này tài ghê. Tối gặp nhé em. Làm tí tê tê cho đời nó phê em nhỉ (beer)

loakenden
26-09-2009, 14:04
Ơ cô này tài ghê. Tối gặp nhé em. Làm tí tê tê cho đời nó phê em nhỉ (beer)

Phượt muh, keke.
Em đang bị gọi đi rửa rau phục vụ anh chị em đây nài :D

Tommy_ngo
27-09-2009, 14:11
Nhà mình ko biết có ai mua thịt trâu về đãi php ko nhỉ ........ Haizzzz

nga_jo
27-09-2009, 17:42
Nhà mình ko biết có ai mua thịt trâu về đãi php ko nhỉ ........ Haizzzz

Tommy ngố kia...thịt trâu để gửi lên Hn cho lãnh đạo chứ ai lại để cho chú nhậu (beer). Rượu ngon thì ko uống,gỏi nhệch thì xơi cật lực.giờ lại hỏi trâu làm gì? =))

herovdc
27-09-2009, 22:57

Thứ 6 (9/10)

Thứ 7 (10/10)
Ăn sáng tại Tuyết Tuyết
Đi taxi ra bến Cái Rồng
7h tàu xuất phát đi Côtô

Chủ Nhật (11/10)

@@ Phó lờ đờ Tồ: Em thấy chuyến đi này tương tự như chuyến Ngọc Vừng mà mình đã từng đi chị à. Chỉ khác là con người thì nhiều hơn thui. Em nghĩ là vẫn OK kô đến nỗi nào.
Còn về rút kinh nghiệm thì mình sẽ có những buổi off nho nhỏ để cùng thảo luận và rút kinh nghiệm cho PHP thiên nhiên như mình.

Cho nhà tớ đặt một nửa viên gạch nhé, lỗi hẹn với phượt Hải Phòng một lần rồi. :L
P/S: Lão Voong xem tham gia vụ Côtô Island dư nào để em còn bám càng...:gun

Go-go-go
28-09-2009, 14:43
Cho nhà tớ đặt một nửa viên gạch nhé, lỗi hẹn với phượt Hải Phòng một lần rồi. :L
P/S: Lão Voong xem tham gia vụ Côtô Island dư nào để em còn bám càng...:gun

Hay quá hay quá. Em lại ngóng cá Coto nướng của bác Herovdc đây.

herovdc
28-09-2009, 16:13
Hay quá hay quá. Em lại ngóng cá Coto nướng của bác Herovdc đây.
Cảm ơn bạn Go đã tin tưởng,mình đi Cô Tô giao lưu với phượt Hải Phòng là chính. Có mang cần đi cũng chỉ để góp vui thoai.
Chủ Nhật này mình sẽ về Hải Phòng ăn cưới một cậu bạn. Off Cafe được không nhỉ?(wait)

Go-go-go
28-09-2009, 16:37
Cảm ơn bạn Go đã tin tưởng,mình đi Cô Tô giao lưu với phượt Hải Phòng là chính. Có mang cần đi cũng chỉ để góp vui thoai.
Chủ Nhật này mình sẽ về Hải Phòng ăn cưới một cậu bạn. Off Cafe được không nhỉ?(wait)

Bác có lòng thì chúng em sẵn sàng có dạ bác à. Mà bác xem chừng có khi về chung với bác Seenh cho vui. Em thấy bác ý nhớ HP lắm rùi đới. Say mà có quên được HP đâu.

Vodka Nga
28-09-2009, 20:27
Lâu em chẳng về nhà. Cạ nhà có khỏe ko ạ :-?

herovdc
28-09-2009, 22:58
Lâu em chẳng về nhà. Cạ nhà có khỏe ko ạ :-?

Hehe, Vodka Nga lấy chồng ở Hòa Bình mà như xa xôi lắm không bằng.
Dạo này con nó quấy quá hay sao mà không lên tán gẫu với mọi người cho vui...(NT)

ellvis000
29-09-2009, 01:06
Nghe giang hồ đồn đại bác Sềnh đi đâu vắng HN thì phải, để em Tồ Tồ Tồ lên HN alo mà không gặp được Bác. Bác Sềnh không hiện hình nhanh nhanh thì em Tồ lại :T thì khổ thân Bác. :LL

flea
29-09-2009, 08:37
chào mọi người, em lính mới tò te chân ướt chân ráo xông vào đây, mong mọi người giúp đỡ.
Sơ qua 1 vòng thì hóa ra em Go là thành viên có hạng ở đây. Ú ơi, đi đâu thì nháy chị trc xem có xếp lịch đc ko nhá :D

Go-go-go
29-09-2009, 09:11
chào mọi người, em lính mới tò te chân ướt chân ráo xông vào đây, mong mọi người giúp đỡ.
Sơ qua 1 vòng thì hóa ra em Go là thành viên có hạng ở đây. Ú ơi, đi đâu thì nháy chị trc xem có xếp lịch đc ko nhá :D

Khiếp thứ hạng gì đâu bà chị. Em chỉ làm chân lon ton thui mà. Chị nói thế kẻo em bị :T đới. Em chỉ nhận chỉ thị từ Lờ Đờ làm việc thui Lờ Đờ nhỉ :D.

tichuot
29-09-2009, 09:33
Nghe giang hồ đồn đại bác Sềnh đi đâu vắng HN thì phải, để em Tồ Tồ Tồ lên HN alo mà không gặp được Bác. Bác Sềnh không hiện hình nhanh nhanh thì em Tồ lại :T thì khổ thân Bác. :LL

Em lại nghe giang hồ đồn rằng bác Sềnh sau khi tiếp chuyện với 2 chân dài Sài Gòn rồi cuốn gói theo 2 em leo núi luôn ạ. :LL, bác í bảo là chuyến này làm Porter cho 2 em đó. =))

Kiara
29-09-2009, 09:35
Ờ, cô Go biết dư thế là rất tốt!!!!

Giúp việc dư cô thế là rất được.

Lờ đờ sẽ nghiên cứu cất nhắc cô lên vị trí cao hơn.

:LL:LL:LL

FBI
29-09-2009, 14:04
Em xin được spam tủ lệch một chút,

Có bác nào biết chỗ bán xe đạp địa hình ở Hải Phòng không?

Em muốn mua một cái, hôm nào cả nhà phượt Cát Bà, Yên Tử, em xin được phượt theo.

Chả gì, bà con phượt bằng xế nổ, lờ đờ phượt bằng ô tô, em xin được khóa đuôi bằng con xế điếc

FBI
29-09-2009, 14:07
Tiện thể, nhân dịp chọi trâu Đồ Sơn, có bác nào ghi lại được cảnh trâu chọi, trâu chết, châu lên đĩa, chia sẻ cho em ngó với.

Chẹp

Vodka Nga
29-09-2009, 14:23
Hehe, Vodka Nga lấy chồng ở Hòa Bình mà như xa xôi lắm không bằng.
Dạo này con nó quấy quá hay sao mà không lên tán gẫu với mọi người cho vui...(NT)

Hờ hờ, cụ này lại muốn dìm hàng em hả :gun
Em gái non tơ mơn mởn thế này, cụ lại cứ gán chồng với chả con cho em. Cụ không lo mà lấy vợ đi, sắp đầu 4 đít chơi vơi rồi đấy ợ. hé hé =))
Báo cáo là mấy fen lăn lộn lên xuống Hòa Bình, em đã tìm lại con ngựa sắt rồi cả nhà ợ. Giờ đi phượt ngon lành. (beer)

Vodka Nga
29-09-2009, 14:25

Chị Tồ tồ sao không alo em nhở? Sao cứ phải xoắn lấy bác Sềnh làm chi. Bác í ham gái chưn dài, đâu có đêm xỉa gì đến ai đâu cơ chứ. :(

Vodka Nga
29-09-2009, 14:27
Ờ, cô Go biết dư thế là rất tốt!!!!

Giúp việc dư cô thế là rất được.

Lờ đờ sẽ nghiên cứu cất nhắc cô lên vị trí cao hơn.

:LL:LL:LL

Lờ Đờ xem xét cân nhắc cho em lên cái vị trí giúp việc của chị Go với ạ. Em cứ ở dưới hố thế này thật hết chịu nổi X(

Vodka Nga
29-09-2009, 14:29
Em xin được spam tủ lệch một chút,

Có bác nào biết chỗ bán xe đạp địa hình ở Hải Phòng không?

Em muốn mua một cái, hôm nào cả nhà phượt Cát Bà, Yên Tử, em xin được phượt theo.

Chả gì, bà con phượt bằng xế nổ, lờ đờ phượt bằng ô tô, em xin được khóa đuôi bằng con xế điếc

Bác thật hợp với í em. Hôm nào em mang xế kính koong của em xuống phượt Đồ Sơn, Cát Bà với bác nhé. (c)

FBI
29-09-2009, 16:09
Dạ, nhưng bác cho cục cưng nhà bác đi cùng để cho em có bạn, nha.

herovdc
29-09-2009, 16:40
Hờ hờ, cụ này lại muốn dìm hàng em hả :gun
Em gái non tơ mơn mởn thế này, cụ lại cứ gán chồng với chả con cho em. Cụ không lo mà lấy vợ đi, sắp đầu 4 đít chơi vơi rồi đấy ợ. hé hé =))
Báo cáo là mấy fen lăn lộn lên xuống Hòa Bình, em đã tìm lại con ngựa sắt rồi cả nhà ợ. Giờ đi phượt ngon lành. (beer)

Chúc mừng em tìm lại được con ngựa sắt của mình nhé. :gun
Ơ hơ, nghệ thuật là dìm hàng để mình còn có cơ hội chứ nhỉ...:LL
Anh có chơi trống bỏi được không hử Vodka nhìn non tơ mơn mởn thế cứ gọi là thèm rỏ dãi...=))
P/S: Thay mặt mấy cụ cảnh sát Phượt cảnh cáo cô Vodka Nga tội sì pam hơi nhiều...:T

Vodka Nga
29-09-2009, 20:26
Dạ, nhưng bác cho cục cưng nhà bác đi cùng để cho em có bạn, nha.

Vậy bác lên chương trình đi, em theo.
@herovdc: em có làm j nên tội đâu, bác đừng đối xử với em thế chứ :(. Cuối tuần bác ko ở HN chơi Trung thu với baby nhà em à :LL

co_mem
30-09-2009, 14:30
Chị Tồ tồ sao không alo em nhở? Sao cứ phải xoắn lấy bác Sềnh làm chi. Bác í ham gái chưn dài, đâu có đêm xỉa gì đến ai đâu cơ chứ. :(

Ơ cô này, chị Tồ chân dàii dáng đẹp, chẳng qua bác Sềng sợ oai vệ sĩ của chị ấy nên ở nhà trùm chăn tắt máy chứ.

voongsenh
30-09-2009, 14:39
Ơ cô này, chị Tồ chân dàii dáng đẹp, chẳng qua bác Sềng sợ oai vệ sĩ của chị ấy nên ở nhà trùm chăn tắt máy chứ.

Đừng nói thế mà tội nghiệp cho anh...:shrug:
Hãy tha thứ cho anh 1 người đàn ông không có tội =))

herovdc
01-10-2009, 20:23
Ôi giời ơi, lão Voong có biết sợ là gì đâu, :gun bên tai mà ảnh cứ đi mà...:LL
Chủ Nhật này lão có xuống HP với em để trút bỏ cảm giác tội lỗi không?(beer)

nguyen
02-10-2009, 09:57
Hôm qua dọn máy tính tìm được hình này tặng các bạn "dân HP buôn chuyện" nhé :)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=510&pictureid=18846

hoanghuy
02-10-2009, 10:46
Chào mọi người, hôm rồi vô tình biết trang web này hôm nay vào lại thấy có dân HP cũng ở đây và đã lập ra 1 nhóm rất vui. Xin phép được tham gia cùng mọi người.

greenline
02-10-2009, 10:55
Hôm qua dọn máy tính tìm được hình này tặng các bạn "dân HP buôn chuyện" nhé :)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=510&pictureid=18846

Ngõ Muối ở LTK hả lão? Dọn máy tính có gì quăng thì để em kêu lũ nhóc qua nhặt. :))

Chào mọi người, hôm rồi vô tình biết trang web này hôm nay vào lại thấy có dân HP cũng ở đây và đã lập ra 1 nhóm rất vui. Xin phép được tham gia cùng mọi người.

Chào bạn. Bạn theo dõi topic để ọp ẹp thì tham gia cho vui nhé. :)

nguyen
02-10-2009, 16:18
@GL : đúng rồi đấy, hôm nào bạn cỏ mềm cưới lôi bạn ấy ra đó mà xử :D

co_mem
02-10-2009, 16:38
@GL : đúng rồi đấy, hôm nào bạn cỏ mềm cưới lôi bạn ấy ra đó mà xử :D

ớ, sao lại lôi em, phải nhẹ nhàng với phụ nữ chứ Nguyên

=)) chết mất thôi

Go-go-go
03-10-2009, 10:20
Chào mừng mọi người đến với thiên đường tình ái bên bờ biển vàng Coto.

17h30 ngày 9/10 tập trung tại bến xe Lạc Long.

Đồ dùng cần mang theo:
1. Quần áo đủ dùng cho 2 ngày.
2. Dép.
3. Bikini cho chị em.
4. Kem, nước xịt chống muỗi.
5. Thuốc cá nhân (becberin, Panadon, ...).
6. Đèn pin, bật lửa.
7. $$$ ít nhất 1triệu.

Thành viên tham gia:
1. Hoagao
2. Hongphi
3. Ellvis
4,5. Vợ chồng nhà Tồ
6. LG (dập dòm)
7. Mr.Qeen (dập dòm)
8. Bạn Go
9. Go

Tiếp tục đăng ký nào.

Totochan
03-10-2009, 11:38
Chào mừng mọi người đến với thiên đường tình ái bên bờ biển vàng Coto.

17h30 ngày 9/10 tập trung tại bến xe Lạc Long.
Thành viên tham gia:
1. Hoagao
2. Hongphi
3. Ellvis
4,5. Vợ chồng nhà Tồ
6. LG (dập dòm)
7. Mr.Qeen (dập dòm)
8. Bạn Go
9. Go

Tiếp tục đăng ký nào.

@ Go!
Chị vừa đi học về thấy cô ở nhà post chương trình ăn chơi nhảy múa hát ca kinh quá! Hình như trung thu này cô làm chương trình liveshow àh?:D
Có ý kiến với cô một tí và cũng xin ý kiến chung với những ai theo dõi trong topic này (em giơ tay xin phát biểu trước 2 Lờ đờ nhé!:))
[
Thứ nhất! Việc đi chơi Cô Tô là một lời hứa thực hiện của Tồ với em Hoa Gạo, em Go và bác Ell từ tháng 8 do mọi người đều hoãn lại chờ Tồ thi cử xong. Thành thật xin lỗi mọi người vẫn chờ đợi kế hoạch này:( (chưa kể có thêm kế hoạch phát sinh đi Cát Bà câu cá đêm- đã được thực hiện).

Thứ hai! Mùa này gió đã đổi, đi Coto không thật sự an toàn (đã nghiên cứu qua các "đại gia" về Cô tô).

Thứ ba! Vừa qua chắc chắn mọi người đều theo dõi những hậu quả kinh hoàng do bão quần phá miền trung, nhiều gia đình đã không còn nhà cừa, nhiều em bé và người già hiện vẫn đang chờ từng gói mì tôm cứu trợ...

Với những lý do nêu trên, ý kiến cá nhân của TỒ đưa ra rằng:

- PHP không nên đi Coto vào thời gian này. Chúng ta nên làm các việc khác có ý nghĩa hơn để cùng nhau góp một bàn tay nhỏ bé chia sẻ những khó khăn của đồng bào miền Trung. (Việc này sẽ xin ý kiến lờ đờ để thực hiện)

Trên đây là ý kiến riêng của TỒ, nếu các bạn trong đội đi Cô tô thấy rằng ý kiến này thật " dở hơi" thì cứ coi như là các bạn không nghe thấy gì cả, chúc các bạn thượng lộ bình an; còn đối với các thành viên khác của topic thì hi vọng các bạn sẽ ủng hộ nhiệt khi PHP phát động quyên góp cho đồng bào miền trung, hiện đã có thành viên chịu trách nhiệm chuyển hàng quyên góp đến tận tay đồng bào miền trung.
Thanks!(c)

co_mem
03-10-2009, 11:58
Thứ ba! Vừa qua chắc chắn mọi người đều theo dõi những hậu quả kinh hoàng do bão quần phá miền trung, nhiều gia đình đã không còn nhà cừa, nhiều em bé và người già hiện vẫn đang chờ từng gói mì tôm cứu trợ...
[/LIST]

Chúng ta nên làm các việc khác có ý nghĩa hơn để cùng nhau góp một bàn tay nhỏ bé chia sẻ những khó khăn của đồng bào miền Trung. (Việc này sẽ xin ý kiến lờ đờ để thực hiện)

Thanks!(c)

Em không đi Coto nhưng em ủng hộ chương trình quyên góp từ thiện của PHP. (Thực ra các bạn vẫn đi và vẫn làm từ thiện là việc bt mà)

Em sẽ quyên góp quần áo, sách bút ủng hộ, nếu cần 1 chân thu gom hậu cần hay gì gì tương tự em xin xung phong.

Ngoài ra nhà em rất rộng, nếu nhiều đồ và cần địa điểm tập kết thì có thể để tại đấy, và quan trọng là em hầu như ở nhà vào các ngày trong tuần trừ t7,cn :(.

Go-go-go
03-10-2009, 13:46
[SIZE="2"][COLOR="Blue"]@ Go!
Chị vừa đi học về thấy cô ở nhà post chương trình ăn chơi nhảy múa hát ca kinh quá! Hình như trung thu này cô làm chương trình liveshow àh?:D

Chị về rùi à. Hic em nào có nhẩy múa hát ca gì đâu. Hôm nay là Trung Thu tết của các cháu mà. Em để dành phần tổ chức cho các bô lão. Em xin rút lui.

Kiara
03-10-2009, 17:31
Hiện đang có topic ủng hộ Miền Trung, theo chị, nếu bạn nào có lòng thì cùng góp trong topic này là OK, chứ mở ra nhiều đầu mối quyên góp quá không hiệu quả và khó tổ chức.

Phần chị, chị sẽ đóng góp trong thớt của VuThanhMinh và lão Sềnh.

Go-go-go
03-10-2009, 22:19
Sorry .....

silence_night
03-10-2009, 23:24
Vâng đúng như em dự đoán từ chiều. Hôm nay tết của thiếu nhi (em thiếu nhi nhất nhà PHP) vậy mà em bị các bô lão cho ra rìa mới chít chứ(NO).

Mọi người ác thật tổ chức từ trưa (buổi tối có mấy đôi đi chơi riêng hay sao ý :T) mà em thì phải đi làm kô về được.

Quả này PHP có nhiều cái hay để buôn đây.

Em là em vẫn ấm ức vì hôm trước gọi em ra hỏi (trung thu thế nào???) thế mà hôm nay lại cho em ra rìa X(. => hóa ra là gọi em ra làm bình phong à??? Mất công em có nhời đưa đường hic hic :Dam :gun.

Lần sau thì mọi người tự nhiên nhá em chả dại nữa X(.
úi trời. tham gia nhiều thì vui và được việc chứ sao. "việc gì thì sẽ phải ra việc gì "chứ. Hãm bớt sự tự ái đi cô go go ....

silence_night
03-10-2009, 23:28
đừng nói thế mà tội nghiệp cho anh...:shrug:
Hãy tha thứ cho anh 1 người đàn ông không có tội =))
điêu chết đi được

silence_night
03-10-2009, 23:32
Em lại nghe giang hồ đồn rằng bác Sềnh sau khi tiếp chuyện với 2 chân dài Sài Gòn rồi cuốn gói theo 2 em leo núi luôn ạ. :LL, bác í bảo là chuyến này làm Porter cho 2 em đó. =))
SAI RÙI... NẰM BẸP Ở NHÀ LUN, KHÔNG ĐI ĐÂU ĐƯỢC. tHẾ MỚI TOI CHỨ.

hoagao
04-10-2009, 10:08
@
Thứ nhất! Việc đi chơi Cô Tô là một lời hứa thực hiện của Tồ với em Hoa Gạo, em Go và bác Ell từ tháng 8 do mọi người đều hoãn lại chờ Tồ thi cử xong. Thành thật xin lỗi mọi người vẫn chờ đợi kế hoạch này:( (chưa kể có thêm kế hoạch phát sinh đi Cát Bà câu cá đêm- đã được thực hiện).

Thứ hai! Mùa này gió đã đổi, đi Coto không thật sự an toàn (đã nghiên cứu qua các "đại gia" về Cô tô).

[/LIST]
Thanks!(c)

Chào cả nhà và bác Tồ

- Ý định đi Côtô ban đầu là do em đề xướng, cho đến giờ em vẫn rất muốn đi. Em nghĩ nếu “Thiên thời, Địa lợi, Nhân hoà” mình sẽ đi vào dịp gần nhất được không? Mỗi mùa có những nét thú vị riêng mà!

- Việc ủng hộ thiên tai Miền Trung: cá nhân em tham gia vào chương trình quyên góp của bác Trần Vũ Hoàng nhóm D&D (ttvn) ủng hộ trực tiếp cho Lý Sơn, nơi em đã cùng D&D đến lần 1 (năm 2008) và tham gia ủng hộ Lý Sơn trong dịp D&D đến Lý Sơn lần 2 (T8/2009).

Cheers!

herovdc
06-10-2009, 18:33
Dư âm của ngày Chủ Nhật ở Hải Phòng vẫn còn đến tận ngày hôm nay...
Có vài hình ảnh buổi giao lưu xin gửi tặng các bạn phượt Hải Phòng.
Cafe ở cạnh Nhà hát thành phố với Hongphi và Evil:

https://i652.photobucket.com/albums/uu245/herovdc/DSCN3318800x600.jpg

https://i652.photobucket.com/albums/uu245/herovdc/DSCN3319800x600.jpg

Uốn rượu với em Go xinh đẹp ở 194 Tôn Đức Thắng:

https://i652.photobucket.com/albums/uu245/herovdc/DSCN3330800x600.jpg

Và bụi đêm rượu mực bờ hồ với phượt Hải Phòng:

https://i652.photobucket.com/albums/uu245/herovdc/DSCN3339800x600.jpg

Cám ơn các bạn phượt Hải Phòng rất nhiều, hẹn gặp lại...:L

Hanna
08-10-2009, 03:02
Chào các bác PHP !
Em đang lang thang trên mạng,em vô tình được biết trang này. Vào đọc 1 loạt bài thấy rất hay và bổ ích cho nhưng chuyến đi sắp tới .Nên em đăng ký ngay làm thành viên . Lại tìm được đúng topic quê minh hoạt động rất sôi nổi..Em vào chào các bác mong các bác chỉ giáo và xin phép được sinh hoạt trong hội PHP.(beer)

Totochan
08-10-2009, 13:09
Chào các bác PHP !
Em đang lang thang trên mạng,em vô tình được biết trang này. Vào đọc 1 loạt bài thấy rất hay và bổ ích cho nhưng chuyến đi sắp tới .Nên em đăng ký ngay làm thành viên . Lại tìm được đúng topic quê minh hoạt động rất sôi nổi..Em vào chào các bác mong các bác chỉ giáo và xin phép được sinh hoạt trong hội PHP.(beer)

(NT)Nên về đập lợn đi, đếm cả xu nhé, rồi tính thời gian, địa điểm, online báo cáo là được....sinh hoạt tập thể nhé!
(c)Chào mừng tham gia!

Mr.Qeen
08-10-2009, 13:11
Chào các bác PHP !

hehe!!lễ ra mắt phải ...hoành tráng vào nhé!anh chị em PHP chào đón nhiệt liệt!

hoagao
08-10-2009, 15:40
Ơ sao lâu lâu không thấy bác Xanh nhà mình đâu nhỉ? Mọi lần bác hay thay mặt cả nhà chào các bạn mới cơ mà!

Thế, em cũng tiện thể chào bác Hanna cái nhỉ!

greenline
08-10-2009, 16:24
Ơ sao lâu lâu không thấy bác Xanh nhà mình đâu nhỉ?

Mọi người welcome là ổn rồi, chẳng lẽ cứ mài cái mẹt mốc của anh ra mãi. Mà anh thấy quả Lý Sơn với D&D của cô hoành tráng quá cơ, ca gì ca mãi. :LL

:))

ellvis000
08-10-2009, 16:29
Nghe giang hồ đồn đại Phuot đêm Hà Nội vui vẻ, nhiệt tình lắm lắm. Vợ chồng chú Tôm (Tomy Ngo) đang trên đường lên Hà Nội hóng. (NT) Quây lưới bắt Tôm về nhậu hoặc/và :T:T theo mạng lưới 0972866866 để bắt cả mẻ đê. Thôi thì em Gửi các Bác Hà Nội chú Tôm để có chút ít vốn liếng chém gió, ném gạch mang về khoe với Phuot Hải Phòng.:gun