PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi cách gởi xe máy đi Phan Rang.

jonouchix
09-11-2015, 15:27
Hi ae,
Mình mem mới :D, kì này định đi Phan Rang chơi, nhưng mình ko thích thuê xe vì nhiều lý do, nên định gởi xe theo tàu hoả.
Mình định đi tàu STC, nhưng khi hỏi tổng đài vetau.com.vn họ nói giờ ko cho gởi xe máy theo tàu nữa, chỉ có gởi trước hoặc sau thôi (tàu hàng).

Vậy giờ có giải pháp gì để mình có thể gởi xe máy đi chơi, và về SG đúng ngày đi làm đc ko nhỉ? (đi xe khách + gởi xe máy dưới khoang đồ?)

thienphong2704
10-11-2015, 05:23
Bạn có thể tham khảo lịch chạy tàu hàng. Gởi Phan Rang khá là lẹ. Ví dụ tàu đi PR ngày thứ 2 thì CN bạn gởi thì thứ 2 sẽ có. Mình gởi từ Huế lúc 5h chiều hôm trước thì tối hôm sau là có xe ở SG.
Hiện Chỉ còn tàu SPT chạy tuyến Sài Gòn - Phan Thiết là cho phép mang xe máy.
Xe Phương trang cho phép chở xe máy đối với các tuyến đường xuất phát từ bến xe miền Tây ( Trừ Đà Lạt).
Bạn mình gởi xe ra Phan thiết rồi chạy ra Phan Rang, chạy mất gần 3h :D

wuchengcai
10-11-2015, 11:53
Gửi xe máy từ Sài Gòn đi Phan Rang theo tàu hàng, nếu nhanh sẽ 1 ngày đến Phan Rang, chậm thì 2-3 ngày nhé.
Bạn nên suy nghĩ kỹ, mình người Vĩnh Hy, thường gửi xe máy theo tàu hàng và đã từng chậm 2-3 ngày mới nhận được xe.
Đi Phan Rang du lịch và mang theo xe máy, tiện nhất ra đường Lê Hồng Phong hỏi các hãng xe: Tân Hoàng Anh, Hoàng Anh, Liên Thành (Bà Cầu), Anh Khôi, Quốc Trung... gửi xe máy và người cùng theo xe đi Phan rang.
Các hãng xe này đều có xe tải riêng chở xe máy và hàng hóa.
Chú ý 1 điều: Ninh Thuận đang mùa mưa, tốt nhất hết tháng 11 AL (qua mùa mưa bão) rồi đi.