PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành chuyến đi Lào và một phần Thái giáp Lào Tết Nguyên Đán năm 2016.

Takomoo
14-10-2015, 13:24
Thời gian dự kiến: sáng 28 tháng chạp lúc 4h sáng tại Bến Xe Miền Đông đến mùng 7 tháng Giêng (tức là từ sáng ngày 06/02/2016 - 14/02/2016).
Di chuyển: chủ yếu bằng xe khách (đường xa) và xe tuk tuk (đường gần).
Lịch trình dự kiến:
* Ngày 1: VN đi Pakse lúc 4g sáng - 6g tối tới. Nghỉ ngơi, ăn uống, 8g tối lên xe giường nằm đi Vienchan.
* Ngày 2: Sáng 6g tới Vienchan, lấy phòng đi chơi: Khải Hoàn Môn Patuxay, chùa cổ Wat Sisaket, tháp Paputxay, tháp Thadam, Pha That Luang, Talat Sao – chợ buổi sáng sớm, Chùa (Wat) Phra Keo, Wat Ong Theu, Wat Si Muang, Thư viện Tri Pitaka
* Ngày 3: Đón xe lên cửa khẩu Thái Lan qua Nông Khai (cách Viên Chăn 25km). Còn thời gian hơn nữa thì đi xe bus sang Udon Thani, 1 thành phố khá lớn của Thái Lan, tham quan shopping không khác Bangkok.
Buổi chiều lên xe đi Vang Viêng, xuất phát lúc 18h, đi mất 4 tiếng. 22h đến, nghỉ tại Vang Viêng
* Ngày 4: Dậy sớm, xuất phát đi chơi Kayak lúc 8.00 (thời gian là đẹp nhất).
- Mua tour đi khoảng 14km lên thượng nguồn Nam Song. Thăm quan qua Elephant **** (Tham Xang ****), Snail **** (Tham Hoi ****), Deep **** (Tham Loup ****),… rồi vào Water **** (Tham Nam ****), chơi tubing vào sâu trong hang. Sau đó thì có thể trekking bản, đến khoảng 15h thì ra bờ sông chèo kayak về Vang Vieng. Dọc đường có thể dừng lại chơi mấy trò jumping, swing… 6h chiều có xe chạy từ Vang Viên lên Luang Prabang thì đi luôn, không thì tối nghỉ lại Vang Viên.
* Ngày 5: 8h00, khởi hành đi Luang Prabang, nhận phòng, ăn trưa tại Luang Prabang: tham quan phố cổ, đồi Chomsy, đi chợ Luang Prabang, đêm ngắm phố.
* Ngày 6: tham quan chùa Mai và các đền thờ quanh thành phố, Thác Kuang Si, Chùa Xieng Thong, Làng Whisky, Hang động Pak Ou, Khu công viên Voi nằm cách thành phố khoảng 15 km khoảng 3 – 4 tiếng leo núi để tới được ngôi làng Voi Khammu, thuê voi cưỡi, tìm hiểu cuộc sống hằng ngày, văn hóa độc đáo của đồng bào dân tộc thiểu số nơi đây.
Chiều 17h: đón xe đi Xiêng Khoang
* Ngày 7: chơi ở Xiêng Khoang. Chiều đón xe về Pakse.
* Ngày 8: chơi ngày ở Pakse: thác Tad Yueng quyến rũ, khách sạn Nhà Vua, chùa Wat Luang, Wat Tham và đền Wat Phou, thác Khuongphapheng – thác lớn nhất Đông Nam Châu Á
* Ngày 9: 5h sáng từ Pakse về Sài Gòn.
Chi phí dự kiến: 8triệu/người.
P/s: Ngày 1 có thể thay đổi tùy theo lịch xe chạy chuyến cuối năm tết âm lịch của nhà xe.
Lịch offline dự kiến là khoảng giữa tháng 01/2016 sẽ bàn kế hoạch chi tiết, dựa trên plan chủ thớt đã lên.
Mọi thắc mắc, quan tâm đến cung có thể cùng chia sẻ, thảo luận vs chủ thớt! Mail: [email protected]

SinPhan
14-10-2015, 13:44
xin 1 vé mềm, nếu book dc vé giá rẻ ra Hà Nội

Takomoo
14-10-2015, 14:13
Lịch của mình là xuất phát ở Sài Gòn tại Bến xe miền Đông nha bạn, không có đi ra Hà Nội.

SinPhan
14-10-2015, 14:54
ah bạn có dự trù chi phí chưa. Tổng chi phí khoảng bao nhiêu bạn

Takomoo
15-10-2015, 11:05
Đã up lịch trình dự kiến cụ thể. Nếu được thì bạn alelet cùng cho thêm vui.

SinPhan
15-10-2015, 13:32
OK, Cho dky trước 1 vé nhé

diong123
15-10-2015, 22:43
Cho Udon Thani vào có vẻ hơi khiêng cưõng á bạn :)

diong123
15-10-2015, 22:47
Cho Udon Thani vào có vẻ hơi khiêng cưỡng á bạn :)

Với lại từ Xiêng Khoảng sao bạn ko đi thẳng về Vinh qua cửa khẩu Nậm Cắn, về lại Pakse làm gì ;)

Takomoo
21-10-2015, 08:25
Vì đó là khoảng thời gian hết tết, từ Vinh về SG khó kiếm xe. Mình ở SG nên tốt nhất quay trở về Pakse, rồi từ đó đón xe về SG đi thẳng sẽ dễn hơn. Vs lại, lịch trên cũng chỉ là dự kiến, còn đợi offline các thành viên đi nữa, bàn bạc ổn thỏa và nhất trí sau đó.

xenia
03-11-2015, 10:57
cho mình join vs đc ko mình ở hn cũng có ý định đi xe bus Hà Nội – Vientiane – Bangkok mình đi từ chiều 7/2-14/2 định đi bus chiều đi chiều về đi máy bay nếu còn time mình sẽ ghé qua chiangmai nữa. gmail của mình là [email protected]

Takomoo
04-11-2015, 07:47
Vay neu duoc thi team minh se gap ban o Vientane, minh ko co thoi gian de di Bangkok va Chiangmai. Minh se di Thailand vao dip khac.

caffe_1minh
05-11-2015, 10:10
Vì đó là khoảng thời gian hết tết, từ Vinh về SG khó kiếm xe. Mình ở SG nên tốt nhất quay trở về Pakse, rồi từ đó đón xe về SG đi thẳng sẽ dễn hơn. Vs lại, lịch trên cũng chỉ là dự kiến, còn đợi offline các thành viên đi nữa, bàn bạc ổn thỏa và nhất trí sau đó.

Nếu về Vinh thì đặt vé xe Vinh - SG đc mà. Hoặc có thể oder từ xe Phương Trang cũng tiện

htdat
13-11-2015, 09:26
Cho mình tạm hóng ở đây nhé. Mình cũng có kế hoạch đi Lào (chỉ Lào thôi) cho dịp Tết này, nhưng chưa chốt ngày cụ thể.
Vì thực ra mồng 1 mình vẫn muốn có mặt ở gia đình.

Hiện tại thì mình đang ở SG, nhưng nếu đi dịp Tết thì sẽ xuất phát từ HN.