View Full Version : Hà Nội - Hà Giang, ngắm hoa tam giác mạch
davidnguyen56
20-09-2015, 13:19
Hiện tại nhóm mình có 7 người (2 nam 5 nữ) đang dự định đi Hà Giang, Sapa và Mộc Châu, do số lượng các bạn nữ nhiều nên mình đang cần thêm vài xế, anh em nào tham gia được thì liên lạc mình nhé
Lịch trình như sau:
Ngày 15/10: hà nội – lào cai – sapa
6h: dậy chuẩn bị, ăn sáng
7h-11h: Hà Nội – Lào Cai
12h30-14h: lấy xe, ăn trưa ở Lào Cai
14h30-16h: Lào Cai - Sapa
16h-18h: tham quan núi Hàm Rồng, cổng trời, bãi đá cổ, nhà thờ cổ
18h: nhận phòng khách sạn, đi ăn tối và dạo chơi Sapa
Ngày 16/10: Sapa – Y Tý – Lào Cai
7h-9h: ăn sáng, dạo chợ Sapa
9h-11h30: Sapa – Y Tý
11h30 – 13h nghỉ ngơi ăn trưa
13h-15: dạo chơi vòng quanh Y Tý, Ngãi Thầu
15h-18h: Y Tý – Lào Cai, nghỉ đêm ở Lào Cai
17/10: Lao Cai – Ha Giang
6h-11h: xuất phát đi Hà Giang
11h-13h: lấy xe, ăn trưa
13h-15h: Hà Giang – Quản Bạ
15h-17h: Quản Bạ - Yên Minh, nghỉ đêm ở Yên Minh, nghỉ đêm Yên Minh
18/10: Yên Minh – bãi đá Đồng Văn – Sùng Lá – Phó Bảng – Đồng Văn – Lủng Cú
7h-8h30: Yên Minh – Phó Bảng
9h-10h: Phó Bảng – Sùng Lá
10h-12h: Sùng Lá – Lủng Cú
12h-14h: Lủng Cú – Mã Pí Lèng
14h-16h: Mã Pí Lèng – Mèo Vạc
16h-18h: Lũng Cú – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Yên Minh, nghỉ đêm Yên Minh
19/10: Mèo Vạc – Mậu Duệ Yên Minh- Hà Giang
7h-10h30 Yên Minh – Tp Hà Giang
13h-17h: Hà Giang – Hà Nội
19h30: Hà Nội – Mộc Châu
00h30: nhận phòng, nghỉ ngơi
20/10: Tham quan Mộc Châu
7h-9h: Rừng thông bản án
9h-11h: Thác Dải Yếm
11h-13h: ăn trưa
13h-14h: Cao Nguyên Mộc Châu
14h-15h: Đồi chè trái tim
15h-17: Ngũ Động Bản Ôn
19h00: Mộc Châu – Hà Nội
Chi phí:
Xe khách: HN – Sapa: 260k
LC – HG: 120k
HG – HN: 200k
HN – MC: 140k
MC – HN: 180k
Xe Máy: 150k/1 ngày
Khách sạn: 150k/1 người/1 ngày
Tiền ăn: 150k/1 ngày
Tổng chi phí khoảng 4 triệu
Liên hệ qua FB:
https://www.facebook.com/nam.nguyenngoc.5099
Haitrang29
23-09-2015, 10:22
bạn ơi, mình là ôm. join cùng đc k? có thể mình có 2,3 bạn nữ join nữa.
dungbeobk
23-09-2015, 13:51
có một số cung bạn chủ xếp lịch hơi gấp so với tốc độ chạy xe, ví dụ:
9h-11h30: Sapa – Y Tý
12h-14h: Lủng Cú – Mã Pí Lèng
14h-16h: Mã Pí Lèng – Mèo Vạc
xế cứng chạy kịp thời lượng cũng hơi vất đấy.
davidnguyen56
23-09-2015, 13:59
Ban cho thông tin hay add fb mình trao đổi nhé
davidnguyen56
26-09-2015, 19:38
Các xế nam đâu hết rồi :)
Nhóm mình cũng đang cần tuyển thêm mem cho cung hoàng su phì hà giang. Thời gian tối 15/10 - 18/10. Bạn nào muốn tham gia thì call mình; Thắng sdt 01663391129 hoặc fb:
[email protected]
Tks!!!
Gauhaman
29-09-2015, 23:23
:( sao ko có ai đi thời gian từ 9 - 13/10 hết trơn vầy nè
tuyphong852006
02-10-2015, 16:39
Cho mình xin 1 chổ nha. 0908380053
hiimthang
02-10-2015, 20:49
:( sao ko có ai đi thời gian từ 9 - 13/10 hết trơn vầy nè
ban oi, minh cung tinh di tu ngay 9-13 ne, ban co plan cu the gi chua?
davidnguyen56
05-10-2015, 23:24
Tình hình lịch trình có thay đổi chút xíu. Hiện tại nhóm đã có 7 người (4 nam 3 nữ) mình cần tuyển thêm một ôm hoặc xế cho hành trình Hà Giang từ 14-20/10, lịch trình như sau:
15/10: Hà Nội – Hà Giang (xe khách) - Quản Bạ (50km)
8h30: lên xe khách đi Hà Giang
14h: đến Hà Giang, lấy xe, ăn uống
15h-17h: đến Quản Bạ, thăm núi đôi, cổng trời, nghỉ đêm tại Quản Bạ
16/10: Quản Bạ - Yên Minh (80km) – Mèo Vạc (50km) – Đồng Văn (40km)
7h-9h30 Yên Minh, ngắm rừng dãi rừng thông Yên Minh
10h-13h Mèo Vạc, nghỉ trưa
13h-14h Tham quan Mèo Vạc
14h-16h Tham quan đèo Mã Pí Lèng
16-17h Đồng Văn, nghỉ ngơi dạo chợ đêm
17/10: Đồng Văn – Lủng Cú (40km) – Phó Bảng (40km) – Sùng Lá (10km) – Yên Minh (45km) – Quản Bạ (80km) – Hà Giang (50km) = 215 km
6h-9h Trek cột cờ Lủng Cú
9h-13 đến Phó Bảng, Sủng Là ngắm hoa tam giác mạch, ăn trưa
13h-15h về Yên Minh trên đường ghé cao nguyên đá Đồng Văn
15h30-18h về Quản Bạ (tùy sức khỏe có thể nghỉ ở Quảng Bạ)
18h-20h về Hà Giang, nghỉ ngơi
18/10: Hà Giang – Hoàng Su Phì (90km) – Lào Cai (151km) - Sapa (50km)
7h-10h đến Hoàng Su Phì ngắm lúa
11h-18h đến Lào Cai
18h-20h đến Sapa nghỉ ngơi (tùy sức khỏe có thể nghỉ ở Lào Cai)
19/10: Sapa
7h dạo chợ Sapa
8h-10 lên núi Hàm Rồng
10h-12h thăm các bản
12h-13h ăn trưa, nghỉ ngơi
13h-16h30 đi Y Tý
16h30-18h30 về Sapa, lên xe về Hà Nội (nếu muốn tham quan Sapa thì ở tiếp đến ngày 20/10)
20/10: Bắc Ninh
8h-11h đến khu du lịch Tràng An
11h-14h tham quan khu du lich, ăn uống nghỉ ngơi
14h-16h tham quan chùa Bái Đính
16h30-19h về Hà Nội
21/10: Hà Nội
Liên hệ qua FB:
https://www.facebook.com/nam.nguyenngoc.5099[/QUOTE]
ĐT:0938960092
duyanhnguyen
06-10-2015, 07:17
Lịch trình phượt Hà Giang của DUY ANH WEB 2N3D
October 5, 2015 Duy Anh Nguyễn Edit
Lâu rồi Duy Anh Web chỉ làm việc làm việc và làm việc cuối tuần này chúng ta sẽ nghỉ ngơi hòa mình với thiên nhiên rũ bỏ công việc tự thưởng cho mình một chuyến đi du lịch. (Nhớ mang áo mưa ^^)
https://duyanhweb.com/wp-content/uploads/ha-giang.jpg
HÀ NỘI – HÀ GIANG – QUẠN BẢ – ĐỒNG VĂN – MÈO VẠC
ĐIẾM ĐẾN ĐẦU TIÊN : MỸ ĐÌNH – HÀ GIANG (320km) : Đúng 7:00 tối thứ 6 tất cả thành viên trong đoàn có mặt tại bến xe mỹ đình ổn định chỗ ngồi tranh thủ kiếm ghế trên cho đỡ xóc. Xe sẽ chạy xuyên đêm đến 4:30 sáng thứ 7 là cả đoàn sẽ ở thành phố Hà Giang nhận xe và ăn sáng bằng đồ ăn nhẹ kết thúc điểm đến đầu tiên.
ĐIỂM ĐẾN THỨ HAI : HÀ GIANG – QUẢN BẠ (51.9km) ghé thăm cổng trời + núi đôi : Xuất phát lúc 5:30 sáng thứ 7 sau khi đi ăn uống xong xuôi dự kiến tới nơi lúc 7:30 sáng.
https://duyanhweb.com/wp-content/uploads/nui-doi.jpg
Núi đôi
Vui chơi ăn uống ngắm cảnh tại cổng trời và chụp hình núi đôi đến 10:30 sáng thứ 7 tiếp tục hành trình đến địa điểm tiếp theo.
ĐỊA ĐIỂM THỨ 3 QUẢN BẠ – ĐỒNG VĂN (118Km) Cao nguyên đá + hoa tam giác mạch + dinh họ Vương + Cột cờ lũng cú +Phố cổ .
https://duyanhweb.com/wp-content/uploads/ban-do-du-lich-ha-giang.jpg
Bản đồ du lịch Hà Giang
Có 2 ngày di chuyển 369km thời gian đi xe 7h11p trung bình mỗi ngày di chuyển khoảng 4h trên xe.
Lịch trình chi tiết các điểm trên :
10:30 sáng thứ 7 tiếp tục di chuyển đến cao nguyên đá Đồng Văn ngắm hoa tam giác mạch + dinh họ Vương dự kiến 1h sẽ tới nơi chơi ăn uống chụp ảnh 3h di chuyển tiếp lên cột cờ lũng cú 4hsẽ tới nơi sau đó di chuyển về phố cổ 5h sẽ tới nơi. Cả đoàn nghỉ ngơi ăn uống nhận phòng tắm rửa sạch sẽ tối cafe phố cổ đi ngủ sáng chủ nhật hành trình đến Mèo Vạc.
https://duyanhweb.com/wp-content/uploads/ruong-bac-thang-ha-giang.jpg
Ruộng bậc thang
https://duyanhweb.com/wp-content/uploads/duong-di-cao-nguyen-da.jpg
Đường đi cao nguyên đá
https://duyanhweb.com/wp-content/uploads/hoa-tam-giac-mach.jpg
Hoa tam giác mạch
https://duyanhweb.com/wp-content/uploads/dinh-ho-vuong.jpg
Dinh họ Vương
https://duyanhweb.com/wp-content/uploads/cot-co-lung-cu.jpg
Cột cờ lũng cú
https://duyanhweb.com/wp-content/uploads/pho-co-ha-giang.jpg
Phố cổ Hà Giang
ĐIỂM ĐẾN THỨ 4 ĐỒNG VĂN – MÈO VẠC – HÀ GIANG 180km Đèo Mã Pí Lèng một trong tứ đại đỉnh đèo.
Lịch trình chi tiết : 4h sáng chủ nhật dạy ăn sáng tắm rửa 5h bắt đầu hành trình lên đèo Mã Pí Lèng cách đồng văn 13km dự kiến tới nơi khoảng gần 6h sáng chủ nhật chụp ảnh ngắm cảnh đến 8h cả đoàn xuất phát trở về thành phố Hà Giang khoảng cách khoảng 170km dự đoán 3h chiều cả đoàn có mặt tại Hà Giang ăn uống nghỉ ngơi trả xe máy 17h xe chạy đêm về Hà Nội dự đoán 4h sáng thứ 2 có mặt tại HN.
https://duyanhweb.com/wp-content/uploads/duong-len-dinh-ma-pi-leng.jpg
Đường lên đỉnh Má Pí Lèng
Cầu xin thần linh thần tài thổ địa phù hộ độ trì cho đoàn Duy Anh Web đi đường bình an may mắn chúc tất cả thành viên trong đoàn luôn vui vẻ có những phút giây hạnh phúc trải nghiệm khám phá chính bạn thân mình.
davidnguyen56
10-10-2015, 11:50
còn thiếu một ôm cho xế, có bạn nào tham gia không :)
Powered by vBulletin® Version 4.1.11 Copyright © 2024 vBulletin Solutions, Inc. All rights reserved.