PDA

View Full Version : Gà 8 - 4: Những Kế Hoạch Chinh Phục Chữ S

Pages : 1 2 [3] 4

cục mỡ
09-09-2011, 12:05
hihi, câu nói của mình có tác dụng gớm. Khổ thân Gà chọi

hoangbazen83
09-09-2011, 12:57
Bt thôi mà e. Mọi người ko thiết tha a cũng đâu có buồn. Dù sao a cũng xem rồi nhưng vì muốn đông vui a vẫn đi xem lại. A còn chẳng tiếc thì e tiếc hộ a làm gì. Hàng tuần vẫn đi xem, ai đi thì đi ko đi thì thôi chắc mọi người bận.

meomapyk
09-09-2011, 17:59
@GC : Hôm nào em xuống dẫn em đi xem nhá , chưa xem phim rạp ở HN bao giờ . Khi nào có cung nào hay ho kết hợp thì em xin nghi luôn 1 tuần đi cho máu ( vào tháng 10 càng tốt vì sang tháng 11 xét biên chế khó nghỉ được 1 tuần lắm ) ^^!

Xu_iu
09-09-2011, 18:20
Lên kế hoạch cho tối Trung Thu đi mọi người ơi???

hoangbazen83
09-09-2011, 21:31
Kế hoạch tối trung thu đã có. Mọi người đợi anh Công đưa lên nhé.
@mập: tháng 10 thì đi MCC cũng được em ạ. E cứ lên HN hôm đấy có phim gì thì đi xem.
À quên sang mai đúng 7h tập trung ăn sáng ở 127 Mai Hâc Đế nhé mọi người. Ds đã có 8 a e tham gia. Sau đó cafe 93 trần hưng đạo.

nqvietx1
09-09-2011, 21:50
Đi chơi về là cắm mặt vào cày việc, sáng mai T7 mà vẫn bị lôi đi, nếu về kịp sẽ ra góp tý gió bão với các ace.
Thân!

duycong8282
09-09-2011, 23:20
Thông báo tổ chức đêm trung thu

emlacuoide
09-09-2011, 23:30
Ấn thank nuôn :">:">:">

meomapyk
09-09-2011, 23:48
Sao lại ăn trung thu vào 16 hả anh ????
@GC : Khi nao nhà mình có cung gì em xem thấy hợp lý thì em mới tham gia được , qua rồi cái thời son rỗi nên đi lại hơi khó khăn

emlacuoide
10-09-2011, 00:17
Trùi ui chị Mèo dùng từ "son rỗi" như là lấy chồng rùi í, he he

meomapyk
10-09-2011, 06:53
Bay giờ đi làm còn bận hơn có con mọn ý chứ em . Như hôm nhà mình về cũng máu xuống hn lắm nhưng không đi được , chứ nếu như khj chưa đj làm là đj ngay đấy

huonggiangf1
10-09-2011, 09:59
Chả hiểu chương trình Trung thu của anh Công như thế nào mà post lên xong chưa kịp đọc anh đã xóa đi rồi. Chẹp!

Mình nghe loáng thoáng là các bạn định tổ chức tự làm ăn uống ở nhà Tý Nẫu (Quýt Bị Béo) cho nó rẻ, nhưng mà mình là mình có ý kiến thế này:

- Làm ở trong nhà thì chỗ để xe rất khó. Chưa đến nhà em Nẫu nên ko rõ, nhưng khả năng chứa được khoảng 30 cái xe trong giả thiết các gà cũ tham gia đầy đủ và mỗi người đi 1 xe có chắc chắn ko?

- Làm ở nhà thì khâu đi chợ mua bán, nấu nướng... ai lo? Xin nhớ là ngày đó là ngày đi làm chứ ko phải ngày nghỉ ạ. Nếu có ai ko đi làm/đi học thì số lượng người cùng chuẩn bị cũng hạn chế đi rất nhiều. Mọi người còn nhớ SN T10 năm ngoái ở nhà anh Hoàng ko? Bao nhiêu công của chị Trang từ sáng tới tối đấy.

- Từ kinh nghiệm đó mà ra, ăn ở nhà chưa chắc đã rẻ hơn nếu 1 trong các tiêu chí các bạn đưa ra để tổ chức ở nhà em Nẫu là vì dạo này dân tình cũng ít tiền rồi. Vụ SN đó mỗi người cũng phải đóng 150k đấy, chưa kể bao nhiêu thứ nhà anh Hoàng phải bỏ ra.

- (còn nữa nhưng ko tiện nói)

Vì vậy mình mạnh dạn đề xuất ý kiến đi hát Karaoke vào tối thứ Hai (chính Rằm). Trước đó mọi người muốn tổ chức ăn uống gì chờ giờ G như mọi lần thì ta vẫn cứ làm thôi. Đằng nào chả phải ăn. Hơn nữa chính xác là từ hồi SN Nhóm Gà đến giờ đã hơn 4 tháng rồi chưa hát cho nhau nghe mà đúng ko nhỉ?

Mọi người thấy sao? Ai đồng ý hay ko đồng ý thì cũng cứ lên tiếng nhé, đừng có bấm bụng bằng mặt mà ko bằng lòng. Ai đi được ngày này mà ko đi được ngày khác hoặc đi được ngày khác mà ko đi được ngày này thì cũng cho biết luôn nhé. Gà mà, sẽ làm thế nào để cho đông nhát có thể Gà nhà mình có mặt. Đâu rồi những Ốc Mít Đần Đụt, đâu rồi Ruồi Bu, ah quên Ruồi Xu :)), đâu rồi mợ Cột, Vava, đâu rồi anh Dìm, anh Đè... Nhớ lắm!

Nhanh nhanh mọi người cho ý kiến để mình làm 1 cái thông báo cho nó hoành nhé :). Mà nếu dc thì SMS với mình nhé. Nhà mình hỏng mạng rồi. Mình post bài bằng DT đấy :(.

hoangbazen83
10-09-2011, 10:30
Anh đồng ý ăn ở ngoài để mọi người đến cho tiện mà chẳng ai phải chuẩn bị gì cả. Thứ 2 hay thứ 3 anh đều ok. Nhưng có vẻ thứ 2 nhiều người bận. Mọi người vào cho ý kiến đi nào. Ai đi được hôm nào post lên để con sếp lịch.

chidung79
10-09-2011, 10:45
Chả hiểu chương trình Trung thu của anh Công như thế nào mà post lên xong chưa kịp đọc anh đã xóa đi rồi. Chẹp!

Mình nghe loáng thoáng là các bạn định tổ chức tự làm ăn uống ở nhà Tý Nẫu (Quýt Bị Béo) cho nó rẻ, nhưng mà mình là mình có ý kiến thế này:

- Làm ở trong nhà thì chỗ để xe rất khó. Chưa đến nhà em Nẫu nên ko rõ, nhưng khả năng chứa được khoảng 30 cái xe trong giả thiết các gà cũ tham gia đầy đủ và mỗi người đi 1 xe có chắc chắn ko?

- Làm ở nhà thì khâu đi chợ mua bán, nấu nướng... ai lo? Xin nhớ là ngày đó là ngày đi làm chứ ko phải ngày nghỉ ạ. Nếu có ai ko đi làm/đi học thì số lượng người cùng chuẩn bị cũng hạn chế đi rất nhiều. Mọi người còn nhớ SN T10 năm ngoái ở nhà anh Hoàng ko? Bao nhiêu công của chị Trang từ sáng tới tối đấy.

- Từ kinh nghiệm đó mà ra, ăn ở nhà chưa chắc đã rẻ hơn nếu 1 trong các tiêu chí các bạn đưa ra để tổ chức ở nhà em Nẫu là vì dạo này dân tình cũng ít tiền rồi. Vụ SN đó mỗi người cũng phải đóng 150k đấy, chưa kể bao nhiêu thứ nhà anh Hoàng phải bỏ ra.

- (còn nữa nhưng ko tiện nói)

Vì vậy mình mạnh dạn đề xuất ý kiến đi hát Karaoke vào tối thứ Hai (chính Rằm). Trước đó mọi người muốn tổ chức ăn uống gì chờ giờ G như mọi lần thì ta vẫn cứ làm thôi. Đằng nào chả phải ăn. Hơn nữa chính xác là từ hồi SN Nhóm Gà đến giờ đã hơn 4 tháng rồi chưa hát cho nhau nghe mà đúng ko nhỉ?

Mọi người thấy sao? Ai đồng ý hay ko đồng ý thì cũng cứ lên tiếng nhé, đừng có bấm bụng bằng mặt mà ko bằng lòng. Ai đi được ngày này mà ko đi được ngày khác hoặc đi được ngày khác mà ko đi được ngày này thì cũng cho biết luôn nhé. Gà mà, sẽ làm thế nào để cho đông nhát có thể Gà nhà mình có mặt. Đâu rồi những Ốc Mít Đần Đụt, đâu rồi Ruồi Bu, ah quên Ruồi Xu :)), đâu rồi mợ Cột, Vava, đâu rồi anh Dìm, anh Đè... Nhớ lắm!

Nhanh nhanh mọi người cho ý kiến để mình làm 1 cái thông báo cho nó hoành nhé :). Mà nếu dc thì SMS với mình nhé. Nhà mình hỏng mạng rồi. Mình post bài bằng DT đấy :(.
E hèm,,,,,nhắc đến phát có ngay =)))
Theo mình, chơi vào t3 và sang "Lâm Gia Trang" là hay nhất vì bên đó nhiều chỗ rộng rãi, thoáng mát và ngon bổ rẻ nữa.
Vuốt cho vụ rằm trung thu phát nhể.......................(beer)(beer)(beer)

vava
10-09-2011, 13:45
Em cũng vuốt cho phụ rằm, chính rằm ra đường lại chen nhau. Em thấy ăn uống xong ra cầu Long Biên trà đá cũng dc. Tuy trà ko ngon lắm nhưng có trăng có gió :D

kesanruoi
10-09-2011, 13:47
Nhà tôi dễ tính lắm...ngày nào cũng tham gia...trò j cũng tham gia nhé

binhhut1985
10-09-2011, 18:27
01 Slot ^^ theo kiểu 3 phải ... thế nào cũng chiều ...

Mrdungvanle8x
10-09-2011, 18:38
thứ 3 đi cả nhà, đi vào đúng thứ 2 thì giẫm đạp lên nhau mất. mà chính xác ngắm trăng 16 vẫn là chuẩn nhất, gái 16 tròn hơn gái 15 mà :))

hoangbazen83
10-09-2011, 19:15
Oh số đông anh em bảo làm thứ 3, theo ý kiến anh Dìm có sang gia lâm thì chỉ có món cá là được, ai có ý kiến là ăn gì không.

Xu_iu
11-09-2011, 19:20
Nhà em hum nào cũng ok nhé, tính dành ngày 15 cho Gà rồi, nhưng chuyển sang 16 cũng được...nói chung mình cũng ba phải.

Tình hình thời gian, địa điểm thế nào, anh chị cứ up lên đây khỏi cần SMS cho em. Dạo nay, mình ko dùng điện thoại :(( :((

Quên, em có ý kiến " chúng mình" đi ăn Gà Hỏa Lò, mấy hum nay cũng mát mẻ, lâu rồi ko ăn món này, và ...cũng lâu rồi không nhìn thấy cảnh "miếng ăn là miếng nhục"(BB)

hoangbazen83
12-09-2011, 00:11
Nếu chỗ lẩu ốc ko khả thi khi đi nhóm đông như nhà mình thì sẽ quyết sang ăn lẩu Gà hỏa lò nhé. Hoặc còn 1 hàng lẩu gà nữa mà GC chưa dẫn mọi người đi.

oneway0ut
12-09-2011, 13:30
Trời mưa này cũng có cả lẩu nước lèo và rổ rau muống , cả nhà mình đông đông làm thùng mì tôm nhúng nữa là hợp lý nhất, ấm cúng mát mẻ @@

meomapyk
12-09-2011, 20:20
Tiếc quá chẳng tham gia được :(

hoangbazen83
12-09-2011, 21:38
Trưa mai phải nhịn ăn mới được. Tối phải nhanh tay nhanh mắt mới gắp được nhiều ốc hehe.

duycong8282
12-09-2011, 22:00
Mai để thăng hoàng ngồi ở mâm thăng đut hao hao vava voi binh hut nhe :d

loanli_1402
12-09-2011, 22:50
E đồng ý với ý kiến của a Công :D

hoangbazen83
12-09-2011, 23:54
Sao lại thế. Tại sao a ko chia những bộ đội chủ lực đấy dàn trải ra các bàn. Thế sẽ đánh chén nhanh mà gọn gàng hơn. Haha

meomapyk
13-09-2011, 00:02
Thiết nghĩ chia ra thì anh chị em tay chậm mắt mờ sẽ thiệt thòi , nên thôi để ngang tài ngang sức cùng bảng nó mới công bằng a Công nhỉ :D

loanli_1402
13-09-2011, 09:19
C mèo nói đúng đấy :D
Nắng rùiiiiiiiiiiiiiiii.Tối nay vui rùi đây

Cá Bảy Màu
13-09-2011, 10:06
http://www.zing.vn/news/an-ngon/quan-lau-oc-hiem-hoi-tai-ha-noi/a93696.html
Các con dời vào nhận hàng

hoangbazen83
13-09-2011, 14:13
Lâu đến giờ được đánh chén quá nhỉ. Trưa nay nhịn thật mình chẳng ăn được gì cả. Thôi để tối ăn biết đâu lấy lại được cảm giác ăn uống haha.

kesanruoi
13-09-2011, 15:05
Chết thật, lại vừa chén mất nửa đĩa mít rồi..thế này thì ăn uống sao mà phong độ đc đây???

manhnm
13-09-2011, 15:38
Tối nay không tham gia được thật tiếc! cả nhà Gà ngồi đâu ra ngồi buôn vậy (9h30 tối mới hết việc):(

duycong8282
13-09-2011, 17:19
Tối nay không tham gia được thật tiếc! cả nhà Gà ngồi đâu ra ngồi buôn vậy (9h30 tối mới hết việc):(
Anh yên tâm khi nào mà chả có tăng 2 ngồi tới 12h ấy chứ:d

Chết thật, lại vừa chén mất nửa đĩa mít rồi..thế này thì ăn uống sao mà phong độ đc đây???
sao em ko mang đến cho mọi người cùng ăn, chỉ biết ăn mảnh thôi :d

hoangbazen83
13-09-2011, 23:40
Có 10 người đi ăn 3 nồi lẩu. A e nào đăng kí mà đến giờ ăn ko đến thế. Ma mọi người chú ý 1 lần nữa đi. Người nhắn tin có được gì đâu. Thế mà nt ko thèm trả lời lại. Có thể bận nhưng lúc khác trả lời cũng được. Chắc cũng chẳng ai đến nỗi tiếc 300d đúng ko. Nhưng việc chung mà lần nào nt cũng bực mình.

manhnm
14-09-2011, 08:23
Hoàng nói rất đúng! thành viên nhà Gà cũng nên quan tâm đúng mức đến người tổ chức. Không ai muốn ôm rơm nặng bụng đâu các bạn ạ. Ban tổ chức chỉ muốn mọi người gắn bó với nhau và có những kỷ niệm để cho box càng vui hơn sôi động hơn. Mong mọi người rút kinh nghiệm nhé!

huonggiangf1
14-09-2011, 10:51
Mềnh có nên kể tội từng người ra đây ko nhỉ? Trong số hơn 20 người mình nhắn tin hôm qua thì có 2 ng nhắn lại cho mình là OK, 4 người nhắn lại bảo ko đi đc và 1 người thì đến lúc mình đến quán ăn rồi mới nhắn bảo là chỉ đi ca 2 thôi. Còn lại những người kia thì bặt vô âm tín. Trong 2 người nhắn OK chỉ có 1 người đến còn 1 người ko thấy đâu. :( THẬT SỰ LÀ BUỒN!

ngocmit
14-09-2011, 22:16
Mềnh có nên kể tội từng người ra đây ko nhỉ? Trong số hơn 20 người mình nhắn tin hôm qua thì có 2 ng nhắn lại cho mình là OK, 4 người nhắn lại bảo ko đi đc và 1 người thì đến lúc mình đến quán ăn rồi mới nhắn bảo là chỉ đi ca 2 thôi. Còn lại những người kia thì bặt vô âm tín. Trong 2 người nhắn OK chỉ có 1 người đến còn 1 người ko thấy đâu. :( THẬT SỰ LÀ BUỒN!

Thế còn những đứa bặt vô âm tín tin nhắn nhưng đến giờ ăn uống, chơi bời là có mặt như mềnh thì ... keke
(c)(c)

hoangbazen83
14-09-2011, 22:28
- cám ơn anh mạnh
- tuyên dương sự nghiệp ăn ún của e mít.
- thôi F1 ạ, ai lại làm thế để các bạn tự biết tốt hơn
- @all Gà: mong rằng lần sau dù là ăn uống bé hay lớn. Khi nhận được tin tức là bạn rất quan trọng và sẽ vui nếu như bạn có mặt đấy. Nếu không tham gia được thì nt lại nhé.

huonggiangf1
15-09-2011, 09:47
Ờ, sorry Mít. Mà cũng chỉ có 2 "đứa" như cô nói thôi, là cô và con mụ Ruồi. Nhưng Ruồi nó còn có 1 cái comment ăn mít ở trên topic, còn lại mỗi mình cô thôi.

cục mỡ
15-09-2011, 10:50
Ớ, tưởng đi hay không mà không nt lại thì cũng bị "mắng" chứ, lại được hoan hô à. Hihi.

huonggiangf1
15-09-2011, 11:06
Tuyên dương sự nghiệp ăn uống chứ ko ai hoan hô cái thái độ cả. Người nhắn tin mới tốn nhiều chứ người trả lời thì tốn có 1 tin thôi mà sao cũng khó khăn thế. Dù đi hay ko đi thì cũng nhắn lại 1 tiếng có mất gì đâu :(.

Như anh Huynh ấy. Gọi hẳn 1 cú điện thoại 2p, nhỉ? :D

Cá Bảy Màu
15-09-2011, 11:10
Chuyển chủ đề thoai : sang tuần lên Mù Căng Chải nào , các bạn trẻ đâu hết roài

cục mỡ
15-09-2011, 14:46
ớ, đúng rồi. Chuyến MCC này, nhất định tham gia, Có người gợi í mình rồi. A E vào phát biểu í kiến đi.

huonggiangf1
15-09-2011, 15:58
Mình hiện có 4 vé xem Hàm Cá Mập 3D tại Megastar vào 6:45PM tối mai thứ sáu 16/9. Mình tuyển 2 bạn nữa đi xem hoặc 6 vì mình có thể đặt thêm 4 vé nữa, nhưng chú ý là tổng số người đi xem phải là bội của 4 mới đc. Mỗi vé là 115k, ghế thường. Quá rẻ so với bình thường. Ai đi lên tiếng nào?

Xu_iu
15-09-2011, 16:21
Mưa gió mãi chán quá. Tối mai có bạn trẻ nào sang Cuối Ngõ với mình ko? Lâu rồi ko sang Cuối Ngõ .....

meomapyk
15-09-2011, 18:57
Hehe có ngoại hiệu rồi ^^!

kesanruoi
15-09-2011, 20:47
Mình hiện có 4 vé xem Hàm Cá Mập 3D tại Megastar vào 6:45PM tối mai thứ sáu 16/9. Mình tuyển 2 bạn nữa đi xem hoặc 6 vì mình có thể đặt thêm 4 vé nữa, nhưng chú ý là tổng số người đi xem phải là bội của 4 mới đc. Mỗi vé là 115k, ghế thường. Quá rẻ so với bình thường. Ai đi lên tiếng nào?
Cám dỗ quá nhỉ...mình có nên bỏ cái hẹn đi xem phim này với giai để đi cùng đôi bạn trẻ này ko nhỉ???

loanli_1402
15-09-2011, 23:04
Vụ off share ảnh Apachai thế nào nhi?

manhnm
16-09-2011, 10:01
thông báo sms thứ 7 tuần này nhé em!

hoangbazen83
17-09-2011, 23:47
Ôi đói quá, giờ này mình về mò my tôm, còn các bạn đã vác cái bụng đầy lẩu và nước lên giường ngủ ngon lành, số mình đúng là quá đen. Hôm nay lại đông nữa chứ, không có mặt mình để chém gió cùng các bạn. Mai có vụ cafe lại không có mặt thôi hy sinh 2 ngày cuối tuần này để tuần sau được đú đi MCC. Chúc các bạn ngủ ngon, G9.

khongsaurang
18-09-2011, 00:06
Anh Gà chọi lên lịch chi tiết với kinh phí vụ MCC đi :D chứ em là em ko tin vào "nít" Súng lắm =))

hoangbazen83
18-09-2011, 00:19
Uh tối mai đi làm về a sẽ bàn cung đường và chỗ ăn ở sau đó mới có lịch chi tiết được, nhưng anh ước trừng chắc khoảng 700k. E cứ chuẩn bị đi là vừa 1mil cho cẩn thận.

Cá Bảy Màu
18-09-2011, 00:50
Anh Gà chọi lên lịch chi tiết với kinh phí vụ MCC đi :D chứ em là em ko tin vào "nít" Súng lắm =))
Thế thì chú chịu khổ roài , cung này các lão thành cách mạng ở nhà hết , nên cho thằng Súng nhựa nó lead :D , tin hay không cũng chiu thoai

hoangbazen83
18-09-2011, 01:00
Thằng Đụt này vớ vẩn, nhiều anh em đi lắm em đừng lo, thằng Súng kinh nghiệm phết đấy. 1 răng nó cũng bừa cơ mà.
Có 1 lưu ý nhỏ cho anh em, là có 1 nhà báo vào 3 ngày 23,24,25 sẽ đợi nhà mình trên đấy để viết bài về Phượt, ai muốn lên báo thì tham gia nhé.

Cá Bảy Màu
18-09-2011, 01:08
Mai lên cung luôn , em nói ở đây là nói sự nhiệt tình của thằng súng =)) , nó thấy không ai đả động đến vụ này nên mới chủ động nhận lead , chứ cung này thì lo xem chủ nhật có đi Trạm Tấu bắc yên rồi về Mộc Châu thôi chứ đi quá nhẹ nhàng

Mrdungvanle8x
18-09-2011, 11:17
[QUOTE=Cá Bảy Màu;446715]Thế thì chú chịu khổ roài , cung này các lão thành cách mạng ở nhà hết , nên cho thằng Súng nhựa nó lead :D , tin hay không cũng chiu thoai[/QUTE
Tao mà lead thì chỉ có ăn đường ngủ chợ, tắm suối tiết kiệm tiền đổ xăng cho giảm chi phí xuống mức tối đa. Tao là tao khổ quen rồi h sướng éo chịu đc, mày cứ quen cái kiểu ăn nhà nghỉ ngủ nhà hàng thế với tình hình tài chính bây h tao ko đú đc :):D:))=))

Cá Bảy Màu
18-09-2011, 13:45
[QUOTE=Cá Bảy Màu;446715]Thế thì chú chịu khổ roài , cung này các lão thành cách mạng ở nhà hết , nên cho thằng Súng nhựa nó lead :D , tin hay không cũng chiu thoai[/QUTE
Tao mà lead thì chỉ có ăn đường ngủ chợ, tắm suối tiết kiệm tiền đổ xăng cho giảm chi phí xuống mức tối đa. Tao là tao khổ quen rồi h sướng éo chịu đc, mày cứ quen cái kiểu ăn nhà nghỉ ngủ nhà hàng thế với tình hình tài chính bây h tao ko đú đc :):D:))=))
xin mày , mày ngủ lều thì tao vẫn ngủ vất vưởng ngủ giữa sân gạch =)) , sợ lạnh như mày ngủ đường thế cờ hó được =))

cục mỡ
18-09-2011, 19:22
Hôm nay xem trên VTV3 có phóng sự về đi Phượt Hà Giang, đúng cung đường nhà Gà đã đi 2.9 năm ngoái. Tự dưng thấy sục sôi tinh thần Phượt, cho nên chuyến này phải quyết tâm đi mới đc. Lại có nhà báo phỏng vấn thì còn gì bằng. Xì trum quá đi.

Cá Bảy Màu
18-09-2011, 23:58
Thông báo mới cập nhật là chuyến mù căng chải đang cực kì đơn giản và nhiều thời gian nha , Cung trạm tấu Bắc Yên không còn đi được vì xạc lở nên cứ đường cũ mà ta về nên anh Hoàng vào xem tình hình cung đường thế nào

huonggiangf1
19-09-2011, 10:06
Nếu vậy thì sao ko để sáng t7 chạy 1 mạch lên MCC, ngủ ở MCC rồi hôm sau lại thong dong mà về. Việc gì phải đi đêm cho khổ ra?

nem_162
19-09-2011, 10:12
Chị F1 có cùng thắc mắc với em đấy. Hôm qua hỏi thằng Đụt, cơ mà thằng bé nó vẫn chưa giải thích được vì sao. Chắc ẻm nó vẫn muốn ngủ đêm ở nhà chị Thuật đây mà :)

Mrdungvanle8x
19-09-2011, 18:55
Tối nay sẽ có lịch trình cụ thể các cụ ạ:))

hoangbazen83
19-09-2011, 23:03
Lại có Háng Tà Chơ kìa các bạn trẻ. ai chưa đi thì tham gia khẩn trương hehe.

Cá Bảy Màu
20-09-2011, 00:54
đã có lịch trình nhá mọi người vào tham khảo :
Cung 1: Sẽ đi trong trường hợp ngày 1 nắng ráo, không mưa.

Ngày 0: ( Thứ 6, ngày 23/9/2011) – Hà Nội – Quốc lộ 32 – Sơn Tây – Cầu Trung Hà – Quốc lộ 32 – Cổ Tiết – Thanh Sơn – Thu Cúc- Văn Chấn.

- 6h30’ tập trung ở cổng đại học Quốc gia, 7h xuất phát. 8h ăn tối tại Sơn Tây, nghỉ ngơi chém gió (Đợi xế Lão Mập do phải đi làm nên độc hành chạy sau). 9h bắt đầu từ Sơn Tây lên Văn Chấn (~150km). 1h sáng tới Văn Chấn – Tắm rửa nghỉ ngơi.

Ngày 1: (Thứ 7, ngày 24/9/2011) – Văn chấn – Phình Hồ - Làng Nhì – Thác Tề Chơ – Phình Hồ - Văn Chấn – Nghĩa Lộ - Tú Lệ.
- 7h dậy chuẩn bị đồ, 8h bắt đầu xuất phát. 9h30 đến ngã 3 làng Nhì. Thuê người dẫn đường vào Trek thác Tề Chơ (~4 tiếng). 1h30 có mặt ở Ngã 3 làng Nhì về Văn Chấn.
- 3h có mặt ở Văn chấn – Nghỉ ngơi 3h30 đi Nghĩa lộ - Tú lệ (~70km).
- Ăn chơi chụp choẹt thoải mái dọc đường – 6h30 có mặt ở Tú Lệ. Thuê nhà nghỉ, khách sạn, đặt cơm tắm giặt ăn uống. Tối đan quạt.

Ngày 2: (Chủ nhật, 25/9/2011) – Tú Lệ - Khau Phạ - Mù Cang Chải – Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Thu Cúc – Thanh Sơn – Sơn Tây – Hà Nội. (340km)
- Do ngày 1 nghỉ sớm nên ngày 2 dậy sớm từ 5h30. ăn sáng thưởng thức Xôi thịt nướng Tú Lệ. 7h bắt đầu xuất phát. 8h đến Mù Cang Chải. Chơi ở 3 bản Chế Cu Nha – La Pán Tẩn – Dế Xu Phình ( Mỗi bản cách đường quốc lộ khoảng 3km) – Mỗi bản chơi 1 tiếng. Sau đó quay đầu về Văn Chấn. (Do sáng ăn xôi +| săn ảnh no căng rồi nên chiều ăn hơi muộn 1 tí)

- Khoảng 2h chiều đến Văn Chấn – Ăn ở quán đối diện Sân Vận Động – (ngày trước 50k/ người no căng – Có thể đặt cơm trước từ sáng ngày 1 để đến nơi ăn cơm là vừa).

- Nghỉ ngơi 3h chiều bắt đầu từ Văn chấn đi - Thanh Sơn – Thu Cúc- Sơn Tây – Hà Nội (190km). Dự kiến 8h tối có mặt ở HN. Tắm rửa lên giường gáy khò khò.
Cung 2 nếu thời tiết không được như mong muốn :
Cung 2:

Ngày 0: ( Thứ 6, ngày 23/9/2011) – Hà Nội – Quốc lộ 32 – Sơn Tây – Cầu Trung Hà – Quốc lộ 32 – Cổ Tiết – Thanh Sơn – Thu Cúc- Văn Chấn.

- 6h30’ tập trung ở cổng đại học Quốc gia, 7h xuất phát. 8h ăn tối tại Sơn Tây, nghỉ ngơi chém gió (Đợi xế Lão Mập do phải đi làm nên độc hành chạy sau). 9h bắt đầu từ Sơn Tây lên Văn Chấn (~150km). 1h sáng tới Văn Chấn – Tắm rửa nghỉ ngơi.

Ngày 1: (Thứ 7, ngày 24/9/2011) –Văn Chấn – Nghĩa Lộ - Tú Lệ - Mù Cang Chải – Tú Lệ
- 7h dậy chuẩn bị đồ, 8h bắt đầu xuất phát. 9h30 đến Tú Lệ - Chơi các bản và ngắm lúa Tú Lệ. 10h30 qua Khau Phạ sang Mù Cang Chải – ăn cơm tại Mù Cang Chải
- 12h Chơi 3 bản ở Mù , chụp choẹt ngắm nghía tẹt bô 4h chiều qua Khau Phạ quay về Tú Lệ.

- 5h30 có mặt ở Tú Lệ. Thuê nhà nghỉ, khách sạn, đặt cơm tắm giặt ăn uống. Tối đan quạt.

Ngày 2: (Chủ nhật, 25/9/2011) Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Thu Cúc – Thanh Sơn – Sơn Tây – Hà Nội. (240km)
- Ăn sáng thưởng thức Xôi thịt nướng Tú Lệ. 8h bắt đầu xuất phát, khoảng 9h30h đến Nghĩa Lộ - Rẽ qua TP Yên Bái - Quốc lộ 70 – Đoan Hùng - Quốc lộ 2 – Việt Trì – Phú Thọ ( ~300km).
- Chiều ăn thịt chó Việt Trì (Phú Thọ) – (Hôm này 26 âm lịch ko kiêng kị gì nhớ)
- 8h tối từ Việt Trì về theo quốc lộ 2A đến cao Tốc bắc Thăng Long –Nội bài ( Hứa hẹn 10h đêm về đến HN.

Cung 2 ngày 3 hơi mệt nhưng có them khoản thịt chó. Nếu ko máu thịt chó Việt Trì thì chúng ta có thể lại đi về đường cũ. Ngày 3 cung 2 em ko rành đường lắm các bác cho ý kiến bổ sung nhá :D
( lão Mập )

hoangbazen83
20-09-2011, 11:11
Lịch thế này chuẩn quá rồi còn gì nữa. Vote nhé.

huonggiangf1
20-09-2011, 11:26
Đấy tối hôm nọ tôi bảo về thì đi qua TP Yên Bái rồi về HN, các ông cứ gào lên là có cái gì.

manhnm
20-09-2011, 11:51
Ngày cuối chạy cung nào cũng mệt nhỉ! đường QL2 khá tệ đoạn từ Yên Bái về Việt Trì. Nếu thêm 60km vì bữa thịt chó thì nên nghĩ lại:help

dungcmh
20-09-2011, 11:51
Haizzz Muốn lắm nhưng đợt này không đú được :(( Các bạn đi mang theo bông lúa về làm quà nhé

nqvietx1
20-09-2011, 12:55
Đấy tối hôm nọ tôi bảo về thì đi qua TP Yên Bái rồi về HN, các ông cứ gào lên là có cái gì.
Mọi lên lịch rẽ qua Yên Bái là đi đường qua đấy chứ không phải dừng lại ăn chơi nhẩy múa ở tp YB.
@bác Mạnh: bác nói chuẩn đấy, thịt chó Việt Trì ăn còn không bằng thịt chó Vân Đình mặc dù VĐ nổi tiếng hơn về thịt vịt :D

Nguyen Thi Huyen
20-09-2011, 13:12
Lúa năm nay chín ko đều, MCC và cả Tú Lệ hiện tại còn khá xanh khoảng tuần 2/10 mới chín đẹp!

Năm nay mưa nhiều nên đường xuống cấp khá nhanh so với năm ngoái, đèo Khau phạ bị sả lở nhiều đoạn nên Chị sợ lịch trình này hơi căng quá Đụt ạ!

Cá Bảy Màu
20-09-2011, 14:41
Lúa năm nay chín ko đều, MCC và cả Tú Lệ hiện tại còn khá xanh khoảng tuần 2/10 mới chín đẹp!

Năm nay mưa nhiều nên đường xuống cấp khá nhanh so với năm ngoái, đèo Khau phạ bị sả lở nhiều đoạn nên Chị sợ lịch trình này hơi căng quá Đụt ạ!
Lâu lắm không gặp đoping , mợ dạo này sao roài , nếu thời tiết vẫn mưa đều thì hủy tà chơ tập trung lên Mù nên cũng không sợ căng lắm , mà từ Tú Lệ lên Mù tầm 40km chắc vẫn ok thôi

Nguyen Thi Huyen
20-09-2011, 15:18
Lâu lắm không gặp đoping , mợ dạo này sao roài , nếu thời tiết vẫn mưa đều thì hủy tà chơ tập trung lên Mù nên cũng không sợ căng lắm , mà từ Tú Lệ lên Mù tầm 40km chắc vẫn ok thôi
Uh vào đọc suốt nhưng không trả lời thôi :D, Mợ dạo này khoẻ vào béo như nhợn =)).

Chị nghĩ tuỳ thời tiết Em ạ nhưng năm nay đi thường xuyên dc cảnh đừng ngắm mấy em máy xúc máy ủi san đường thì mới đi được.

Năm nay lúa ko đều, đã có chỗ gặt còn có chỗ mới chỗ bông :(, nhưng đa phần là đang xanh xanh chuẩn bị chín :D, cứ đi đi.

Lên Tú Lệ thì vào nhà nghỉ Phố Núi ý, Chị thấy ở đấy ăn uống và ngủ nghỉ đều ok (Nhớ ăn canh cua ở đấy ngon cực). :D

Chúc mọi người lên đường vui vẻ may mắn

binhhut1985
20-09-2011, 15:20
Èo ... sao lại phải qua thành phố Yên Bái làm gì :-? buôn thêm 60km đường nữa à
Sao ai lên Tú Lệ cũng ngủ Phố Núi vậy ta :-? mình thấy phòng ốc bẩn thỉu ... nhà tắm chung nữa chứ :|

huonggiangf1
20-09-2011, 15:39
@ Bình hút: Ai bảo thế? Nhà tớ ở Ánh Mười mà.

Xu_iu
20-09-2011, 16:40
Èo ... sao lại phải qua thành phố Yên Bái làm gì :-? buôn thêm 60km đường nữa à
Sao ai lên Tú Lệ cũng ngủ Phố Núi vậy ta :-? mình thấy phòng ốc bẩn thỉu ... nhà tắm chung nữa chứ :|

Bởi vì nhà nghỉ đấy ...biển to nhất...nên ai cũng vào. Nhà nghỉ Phố núi, phòng tắm thì to..mà phòng ngủ thì bé..

zuiyang102
20-09-2011, 17:35
Cho em đăng kí 1 suất chuyến đi mù lần này nhé. Làm ôm ạ.
@anh Tùng: Em ít dùng facebook lắm không biết thế thì có được đi không anh nhỉ?

hoangbazen83
20-09-2011, 23:50
@Doping: chắc hợp hơi zai nên béo như lợn hả.
Tranh thủ đang mát trời có anh chị em nào thứ 6 này ăn món vitamin Gâu Gâu không nhỉ. Địa điểm sẽ đưa sau nhưng sẽ ăn mạn lê văn lương kéo dài. (BB)(BB)

duycong8282
21-09-2011, 07:17
@Doping: chắc hợp hơi zai nên béo như lợn hả.
Tranh thủ đang mát trời có anh chị em nào thứ 6 này ăn món vitamin Gâu Gâu không nhỉ. Địa điểm sẽ đưa sau nhưng sẽ ăn mạn lê văn lương kéo dài. (BB)(BB)

Khong di MMC nua ah ma thu 6 lai di an thit cho the:d

emlacuoide
21-09-2011, 10:24
Em thích vụ Gâu gâu ;))

Cá Bảy Màu
21-09-2011, 10:31
Tối 8h off trà tranh Lý Thái tổ chốt đoàn Mù Căng Chải nha , mọi người đến chém cho khí thế

kesanruoi
21-09-2011, 18:56
Ông chú mình ở MCC thành thật khuyên là ko nên đi cuối tuần này...lúa mới chớm vàng thôi, chưa thấy "vàng ươm" đâu...thời tiết xấu, đường sạt lở nhiều, la pán tẩn còn ko đc bằng MCC cơ...thiết nghĩ đi đc thì cũng thik, nhưng đi được đúng thời điểm thì toàn vẹn hơn, sr nếu có ném đá hội nghị...mình cũng muốn đi lắm, liệu có lùi đc ko?

oneway0ut
21-09-2011, 21:15
Thiết nghĩ , nếu không đổi được lịch thì tuần này ai đi vẫn cứ đi. tuần sau đúng thời điểm đi đẹp nhất mà còn ai máu mà chưa đi được thì ta lại đi...:D

hoangbazen83
21-09-2011, 22:36
Mình xin hẹn tuần sau nhé. A e nào đú được thì sánh vai với GC nhé.

khongsaurang
21-09-2011, 23:11
em xin được cắp tráp theo bác Dê Núi với bác Gà Chọi ạ :D

hoangbazen83
22-09-2011, 00:47
oh yess đã có 1 mem rồi. rất hoan nghênh hehe

nem_162
22-09-2011, 09:33
Hê hê, tuần sau nhà mình ai ko đi được MCC thì chủ nhật làm 1 tour HN với em đi, vì chủ nhật tuần sau e lên HN mà :)
Tầm trưa chủ nhật e có mẹt ở HN và đến khoảng 7h tối thì về. Thằng Đụt nó đề xuất là đi Bảo tàng dân tộc học - vì chơi đc cả ngày, lại nhiều chỗ tự sướng, có nhiều thứ thú vị chả khác gì đi phượt và điều quan trọng là Đụt sẽ bao trọn gói .... vé vào cổng :D Anh chị em nào hôm ấy đổi gió đựơc thì đi cùng em nhớ. Chơi chán ta lại đi ăn. ;)
@Vava: hôm đó Vava có về quê hay bận gì ko? Lâu lắm ko gặp rồi, em muốn lên thăm "quả trứng vịt" xem giờ nó to bằng đâu rồi :L

nqvietx1
22-09-2011, 12:59
Mình hoàn toàn nhất trí tán thành với ý kiến đóng góp của bạn Hảo hảo (nghe sặc mùi bonlsevik :)) ) delay là p/a vẹn cả đôi đường.

meomapyk
22-09-2011, 23:40
Em dat tam nua gach nhe (vk nha em loi)

hoangbazen83
23-09-2011, 00:45
Mọi thứ dường như cô đọng và đặc quánh ở đâu đó nhỉ, bốc lên 1 thứ mùi mà ai cũng khó chịu. Nhà mình phải giải tỏa đi thôi. Đâu rồi những tối thứ 5 đi xem phim, đâu rồi những sáng thú 7 ăn sáng, cafe chém gió, đâu rồi những buổi chiều đi làm về đi ăn chè, bobochacha, bánh xèo......đâu rồi những tối trà chanh chém gió. Sắp tới tháng 10 là đại sn của nhà Gà, GC nhớ ít nhất cũng tầm 11,12 anh em tháng 10 và khoảng 3,4 anh em tháng 9. CÒn chờ đợi dịp gì nữa để mà gặp nhau. Chính là ngày 8,9-10 đấy. Các bạn Gà xa, Gà gần, chuẩn bị làm Gà và đang muốn làm Gà. Làm 1 bữa hoành tá tràng xem nào. Mọi người cho ý kiến là xem làm ở đâu, ăn gì, chơi gì nhé. Các anh chị em ở xa có thể thu xếp thời gian để xuống HN dự được không.
- Những anh em cũ đâu rồi, bác Cả (a.son), Gà Dìm, Gà Doping, Gà Bóng, Gà Lamer, Gà Ngọc CC, Trung máu.........
- Anh Nam Hà Giang (Gà Comdom) có mặt ở HN từ mùng 8-10 rồi.
- Gà Chú, Gà Út và mấy anh em Gà mới ở HP mọi người thu xếp tg đi nhỉ
- Mèo Mập, Gà Mabu(em hồng)có xuống HN không em.
- Gà Quê ở Tuyên Quang đâu lâu rồi xuất hiện đi em.
- Gà Sài Gòn chắc khó quá nhỉ vì mọi người ở xa. Đành chúc mừng sn qua dt vậy.
- Cùng toàn thể những anh em Gà mới thiếu mọi người là sn mất vui.
Cả nhà cùng thu xếp tg và cho ý kiến về lần làm sn này nhé. Xin chân thành cảm ơn anh em.

huonggiangf1
23-09-2011, 09:31
8/10 là đám cưới anh Tài nha.

Em chỉ có 1 ước ao, em chỉ có 1 khát khao, là làm gì thì làm vào ngày Chủ nhật nhá. Sáng sớm cũng được :((.

loanli_1402
23-09-2011, 09:56
Đúng rùi đấy.Làm chủ nhật thôi vì thứ 7 e vẫn phải đi làm.Mong ràng mọi người sẽ đi đông đủ.e muốn gặp những mem cũ trong nhà Gà

Mrdungvanle8x
23-09-2011, 15:14
Hề hề mềnh lại đc tổ chưc SN lần nữa rồi, tình hình là rất tình hình em là em đang thiếu thốn vật chất, lên các bác tặng quà thì tặng món quà nào giá trị cả về tinh thần lẫn vật chất ây nhá. em xin trân thành cảm ơn :D :) :)) =)). Thick quá sắp đc nhận quà ồi

huonggiangf1
23-09-2011, 15:56
Nhân tiện mình nói luôn:

Súng vừa post 1 comment ko có dấu vì máy tính ko có Unikey và nghĩ rằng không có Unikey hay Vietkey thì ko thể gõ được tiếng Việt. Điều đó là đúng về mặt kỹ thuật, nhưng không đúng với diễn đàn phuot.com vì diễn đàn đã được tích hợp sẵn bộ gõ tiếng Việt rồi nên dù có trên 1 cái máy tính hoàn toàn bằng ngoại ngữ bạn cũng vẫn gõ được tiếng Việt có dấu đầy đủ.

Với lí do đó nên ngay sau comment của Súng mình đã buzz trên yahoo và yêu cầu thử gõ lại bằng tiếng Việt, nếu được thì tự edit bài vừa post. Và kết quả là như mọi người thấy đó.

Tương tự với meomap, anh Công... Mọi người tự sửa lại comment không dấu của mình đi nhé. Không phải là không có Vietkey hay Unikey thì không viết tiếng Việt có dấu trên diễn đàn đâu.

Thanks all.

meomapyk
23-09-2011, 20:41
@GC : Em có thể xuống được nếu SN vào thứ 6 hoặc 7 .

nem_162
23-09-2011, 23:23
Em xin được thưa trước là Tuần sau nữa mà làm SN, em e là hơi khó với em - vì tuần sau e cũng đã mò lên HN rồi. Thêm nữa là em phải "ngoan" để còn có cơ hội đú với Hảo Hảo ( chắc là cơ hội duy nhất trong đời ấy chị nhỉ? ;) ) Nếu mà e ko đi đc thì mong cả nhà thông cảm. Nhưng mà nói gì thì nói, e cũng sẽ cố gắng - vì chỉ làm vào 1 ngày thì e chắc dối cha dối mẹ đc :">

@ Súng: bạn Súng thân mến ơi, quà thì t ko thiếu, chủ yếu là bạn phải ngoan. :D Từ bây giờ đến hết tháng 10, tất cả các cm nào bạn post lên - bất luận trên diễn đàn này hay trên fb - mà đúng chính tả thì t tặng bạn quà nhé! (BB)

hoangbazen83
23-09-2011, 23:49
Ca bệnh lần này có vẻ khó nhỉ, quên xừ nó mất là đám cưới anh Tài vào thứ 7. thôi ăn cưới anh Tài xong sẽ tính vậy, tính sớm quá nó lan man mà chẳng hiệu quả.

hoangbazen83
24-09-2011, 14:18
Chủ nhật có khác anh chị em đi chơi hết chuồng gà vắng tanh vắng ngắt thế này đấy.

loanli_1402
24-09-2011, 17:02
Hôm nay mới thứ 7 mà anh.e vẫn phải đi làm đấy chứ :D

hoangbazen83
24-09-2011, 22:37
Uh nhỉ bỏ mẹ. Mải suy nghĩ linh tinh nên nhầm lẫn hết cả.

cục mỡ
24-09-2011, 23:16
Ố thế mai có chương trình gì không anh Chọi ơi. hêh3

hoangbazen83
24-09-2011, 23:27
Làm gì có gì. Mọi người giờ bận, người đi học, người đi chơi với gia đình, người đi với người yêu hehe. Ca tuần sau cũng ko co trương trình gì đâu. Mà ông cứ hỏi đến lúc có trương trình có tham gia đâu, gọi điện lại bảo bận.

khongsaurang
24-09-2011, 23:34
ơ bác Chọi, cuối tuần đi MCC mà, sao lại ko có chương trình gì thế T.T

hoangbazen83
25-09-2011, 18:24
A đấy là trương trình khác,với cả nó hỏi a ngày mai mà. Cuối tuần phải mù chứ. Thèm thịt Tú Lệ lắm rồi hehe.

loanli_1402
26-09-2011, 11:53
E không đi MCC được rùi nhé.Đúng chủ nhật giỗ bà e.Mẹ e ra lệnh 2 đứa phải về không đi đâu hết,chán

Cá Bảy Màu
26-09-2011, 12:11
Hú hú nhà mình trầm quá nhở , thông báo đoàn vừa đi Mù về đã trở về nhà an toàn , không một phát thủng săm
Với một vài thông tin trên Mù hi vọng đoàn ta sang tuần xuất phát an toàn
Nếu tuần này mục đích chính chỉ lên Mù Căng chải thì ta chạy vào sáng thứ 7 cho nó nhẹ nhàng , chạy thẳng lên Mù rồi hôm sau ngược đường về thôi . Trên Khau phạ cách Mù tầm 25 km có sạt lở , chắc chậm 15 đến 30 phút là lại chạy qua được . Mà đặc biệt , lên mù mà không vào La Pán Tẩn thì sẽ bỏ phí một di sản của Mù căng chải ....

hoangbazen83
26-09-2011, 22:51
Theo thông tin tối nay thi Tẩn cũng bình thường mà, quên không nhờ thằng Đụt nhìn ở đường hộ anh xem có thấy cái nắp máy ảnh rơi năm ngoái không. Mà vụ này chẳng thấy con Ruồi ý kiến ý cò gì cả sợ thật.

kesanruoi
27-09-2011, 06:44
Con heo, vâng thì hôm nào tôi đi mua nắp ống kính của tôi, tôi sẽ ới ông đi cùng...tôi hứa sẽ 'đài thọ' ông cái nắp mới... nắp của tôi cũng nằm lại đất Thái rồi

meomapyk
27-09-2011, 11:40
Kế hoạch đi mù tuần này như nào nhờ nhà mình ơi . Liệu trưa CN có về được đến HN không ạ ???

noroyoko
27-09-2011, 12:12
Chắc chắn không rồi mèo ơi =)) Xin nghỉ thứ 2 đê :)) Em cũng nghỉ thứ 2 đới !!

binhhut1985
27-09-2011, 13:01
Dear all , em có chương trình làm tình nguyện trên Y Tý vào thời gian từ tối 11/11 - rạng sáng 14/11/11 với mục đích vì một mùa đông ấm áp cho trẻ em Y Tý . Lịch trình dự kiến như sau :
- Ngày 0 – thứ 6 - 11/11/11 : HN – Lào Cai ( người và xe lên tàu / ô tô – đối với đội quân chở đồ bằng xe máy – bắt buộc phải đi tàu ) . Xuất phát từ HN lúc 9h , tới Lào Cai lúc 5h ( liên hệ ga Lào Cai – lấy xe máy sớm ngay sau khi xuống ga )
- Ngày 1 – thứ 7 - 12/11/11 : 5h có mặt ở Lào Cai , đổ xăng , mua xăng dự trữ , ăn sáng , buộc đồ , 6h30 - 7h xuất phát từ Lào Cai . Dự kiến : 12h-13h có mặt tại Y Tý . Chương trình tình nguyện bắt đầu lúc 15h – kết thúc lúc …
Chia 2 option :
- Option 1 ( đối với những bạn không được nghỉ thứ 2 ) :
Ngày 2 – Chủ Nhật - 13/11/11 : Quay trở lại Lào Cai , dự kiến có mặt ở Lào Cai lúc 16h , người và xe lên tàu . Sáng thứ 2 có mặt tại Hà Nội .
- Option 2 ( đối với những bạn xin nghỉ thứ 2 )
Ngày 2 – Chủ Nhật – 13/11/11: dạo chơi Y Tý – săn mây ( có thể tình nguyện ở thêm một số bản vùng sâu vùng xa trong Y Tý như Phìn Hồ , Phan Cán Sử … )
Ngày 3 – thứ 2 – 14/11/11: quay về Lào Cai .

Việc chuyển đồ từ Lào Cai - Y Tý có khả năng sẽ phải chuyển bằng xe máy , e muốn tuyển xế độc hành chở đồ tình nguyện lên Y Tý :) Bạn nào có khả năng thu xếp được vào thời gian đó thì đăng kí đi cùng e nhé :) Chỉ tuyển những xế cứng tay .. đã qua nhiều lần đi cùng nhà Gà :) thanks all .
http://www.facebook.com/profile.php?id=100001305739756#!/note.php?note_id=289903831036609

kesanruoi
27-09-2011, 15:09
Nghiêm cấm mọi hình thức đi khỏi phạm vi Hà Nội, Yên Bái vào từ 11 - 14- 15/11 nhé, hehe, hôm ý nhà em lên xe ôm về nhà chồng ah...Yêu mng lắm cơ ý:L:L

huonggiangf1
27-09-2011, 15:18
Ơ thế không được đi Hải Phòng hả cô Ruồi?

kieumailc
27-09-2011, 15:19
Dear all , em có chương trình làm tình nguyện trên Y Tý vào thời gian từ tối 11/11 - rạng sáng 14/11/11 với mục đích vì một mùa đông ấm áp cho trẻ em Y Tý . Lịch trình dự kiến như sau :
- Ngày 0 – thứ 6 - 11/11/11 : HN – Lào Cai ( người và xe lên tàu / ô tô – đối với đội quân chở đồ bằng xe máy – bắt buộc phải đi tàu ) . Xuất phát từ HN lúc 9h , tới Lào Cai lúc 5h ( liên hệ ga Lào Cai – lấy xe máy sớm ngay sau khi xuống ga )
- Ngày 1 – thứ 7 - 12/11/11 : 5h có mặt ở Lào Cai , đổ xăng , mua xăng dự trữ , ăn sáng , buộc đồ , 6h30 - 7h xuất phát từ Lào Cai . Dự kiến : 12h-13h có mặt tại Y Tý . Chương trình tình nguyện bắt đầu lúc 15h – kết thúc lúc …
Chia 2 option :
- Option 1 ( đối với những bạn không được nghỉ thứ 2 ) :
Ngày 2 – Chủ Nhật - 13/11/11 : Quay trở lại Lào Cai , dự kiến có mặt ở Lào Cai lúc 16h , người và xe lên tàu . Sáng thứ 2 có mặt tại Hà Nội .
- Option 2 ( đối với những bạn xin nghỉ thứ 2 )
Ngày 2 – Chủ Nhật – 13/11/11: dạo chơi Y Tý – săn mây ( có thể tình nguyện ở thêm một số bản vùng sâu vùng xa trong Y Tý như Phìn Hồ , Phan Cán Sử … )
Ngày 3 – thứ 2 – 14/11/11: quay về Lào Cai .

Việc chuyển đồ từ Lào Cai - Y Tý có khả năng sẽ phải chuyển bằng xe máy , e muốn tuyển xế độc hành chở đồ tình nguyện lên Y Tý :) Bạn nào có khả năng thu xếp được vào thời gian đó thì đăng kí đi cùng e nhé :) Chỉ tuyển những xế cứng tay .. đã qua nhiều lần đi cùng nhà Gà :) thanks all .
http://www.facebook.com/profile.php?id=100001305739756#!/note.php?note_id=289903831036609

Nếu chương trình, nội dung phù hợp, chi tiết... mình sẽ liên hệ với chính quyền địa phương hỗ trợ nhóm các bạn.

Cá Bảy Màu
27-09-2011, 16:21
Bà duồi cho cái lịch cụ thể xem nào , hú hú hú

kesanruoi
27-09-2011, 16:59
Ơ thế không được đi Hải Phòng hả cô Ruồi?
Ngày đi Cát bà là 15- 16/10 cô ah
Thế cô có đi với tôi ko? nếu đi HP thì 15/11 (tức là thứ 3) nhảy lên xe ôm đi với tôi (hehe)
Còn nếu ko thì dự kiến sẽ mời mng vào ngày 12 hoặc 13/11 (là thứ 7 hoặc chủ nhật liền trước đấy ah - các cụ nhà tôi chưa quyết cụ thể): dạ, là ngày nhà em ăn cỗ ah

nem_162
27-09-2011, 20:45
Hờ hờ, Cát Bà những ngày thu - thật là hấp dẫn chị Hảo nhỉ? :) Tầm giữa tháng 10 mình đi là 19, 20 âm lịch rồi - tuy ko đúng dịp rằm cơ mà vẫn còn nhiều thứ thú vị chờ đón. Em là em chắc chắn 1 suất ( mà nếu tình hình tốt đẹp thì có thể là 2 :D ) đi bám váy chị Hảo nhé! Ôi ôi! Chẳng phải đám cưới của mình mà cũng hồi hộp như thật ấy :">

manhnm
27-09-2011, 22:09
@kieumailc: biết pác là người vui vẻ nhiệt tình nhưng tiếc cái là pác ở xa đại bản doanh của nhà Gà quá. ea nhà Gà Mong sớm gặp pác nhé!

meomapyk
27-09-2011, 23:57
@hot : C không thể nghỉ được dù rất muốn em ạ . Đành lỡ hẹn thôi :(

Cá Bảy Màu
28-09-2011, 00:21
@hot : C không thể nghỉ được dù rất muốn em ạ . Đành lỡ hẹn thôi :(
Chả có gì phải tiếc cả , tầm này bão đang vào cuối tuần chắc gì có lên được mù mà phải lo

Xu_iu
28-09-2011, 09:18
Tuần này, nhà mềnh khởi động lại vụ xem film nhé.

Film: Johnny English Reborn ( Điệp viên không không thấy )
Suất chiếu: 18h30 ngày 29/09 (thứ 5)
Giá vé : 40k:
Rạp: Platinum Cinplex

Ai chưa xem film này, thì thứ 5 đi xem cùng Xu nhé. Đký tại đây or PM cho mình nhé ;). Deadline là 11h AM thứ 5 nhé :)

Bé Min
28-09-2011, 12:43
chào cả nhà, cho em đăng kí phát ạ
*Tên : bùi hương
*oe oe : 1/2/89
*Nghề nghiệp : vẫn đang lih tinh lắm lắm các bác gà ạ
*Quê quán: hoài đức-hà nội
*

*Nick yahoo/ ngoc_dan_thy
*Số điện thoại : 01692156693
*Làm xế hay ôm: Ôm (để em xế thì coi như hẹn ngày đi mà k hẹn ngày về).he
*Ko thì là ko yêu bao lâu rồi: 2 năm nay roài em "cai" món yêu
*Tính tình: vui vẻ, thoải mái, dễ gần, dễ chịu, dễ.....ăn, dễ ngủ :))
*
* Khi cần báo tin cho ai : anh trai : trần mạnh toàn :0912356626
đề nghị các bạn xem lại thành viên này nhé :) xem xét kỹ rồi mới xác nhận lại

johnny.angel
28-09-2011, 14:15
Xin phép comment mấy câu nhá các bác GÀ....
Hội các bác quá xôm đấy...thích ơi là thích, chúc mừng các bác có sự gắn kết bền bỉ kinh thiên động địa.
Chúc mừng! Chúc mừng :D

huonggiangf1
28-09-2011, 14:51
@ Bé Min: Bạn có thể cho tụi mình biết lý do tại sao lại phải check lại không? Cám ơn bạn.

hoangbazen83
28-09-2011, 16:54
Hay quá có off ẹp kìa mọi người. Có trương trình gì không bác angel ơi. A e nha gà tham gia với nào.

nqvietx1
28-09-2011, 23:17
Quan điểm của ace là: Vui chơi phải an toàn, an toàn để vui chơi.
Hiện tình hình thời tiết là: http://dantri.com.vn/c20/s20-522426/tam-bao-so-5-vao-quang-ninh-nam-dinh-ha-noi-mua-to.htm
Tuần này không đi được thì tuần sau ta đi, lúa lúc ấy chín đượm càng đẹp, đi tuần này mưa gió bão bùng mà cơn mưa bất chợt lại làm mọi người bối rối :D

khongsaurang
28-09-2011, 23:20
báo cáo tiền bối là em cũng vừa đọc bài đấy xong, nên vừa xóa bài thì bác post :D

nqvietx1
29-09-2011, 10:07
Cuối tuần này mưa gió, bão bùng mà tụ tập nhổ mạ, đan quạt thì thích nhờ :D

cục mỡ
29-09-2011, 10:19
Goi em không đc. Xu ơi, cho anh một vé đi tuổi thơ nhé. Hihi

huonggiangf1
29-09-2011, 16:55
Trưng cầu dân ý:

Mình có nên xóa bài này post bên Member mới ko cả nhà?

cho minh tham gia voi
cao phi
[email protected]
nam
1.180
HCMC
0906.462.556

duycong8282
29-09-2011, 17:13
Thay mặt gd anh xin trân trọng cảm ơn những tình cảm của cả nha gà đã gửi tới anh và gd

manhnm
29-09-2011, 21:16
@be min, @ rangchuot_xinh: 2 bạn mới đăng ký làm thànhviên của nhà Gà, nhà Gà cũng chưa gặp 2 bạn nên @manhnm thiết nghĩ rằng vấn đề riêng của 2 bạn nhà Gà không biết gì. Đây là box đăng ký thành viên mới nên chuyện riêng mong bạn không trao đổi trong box này.

rangchuot_xinh
30-09-2011, 00:54
Mình rất xin lỗi nhà gà. Tại thấy bức xức quá thôi. Thành thật sorry cả nhà gà nhé. Để cả nhà phải nghe nhữnh chuyện k đâu. Mình sẽ rút kinh nghiệm.

hoangbazen83
30-09-2011, 02:36
Anh đồng ý xóa bài, cứ theo như lời anh mạnh nói mà làm thôi.

nqvietx1
30-09-2011, 13:58
@rangchuot_xinh: Thôi tiền đi thay tình bạn ah.

hoangbazen83
01-10-2011, 13:54
Hnay thứ 7 có khác mọi người chăm làm thế. Ko thấy ai cm gì nhỉ. Thấy xu khỉ rủ chiều 3h cafe con chuồn chuồn ở hàng bài. A e nào đi được ra chém gió nhé. Nghe nói ds đã có 6 mem rồi. Các bạn Gà mới đọc được cứ tham gia vô tư nhé. Số dt của xuxu 0984456468

cục mỡ
02-10-2011, 15:23
Ối, sao các bạn lại vào đây cãi nhau thế này. Nhà Gà đang vui vẻ, các bạn lại vào cãi nhau chuyện riêng tư. Híc. Có sđth của nhau thì hẹn nhau ra đâu đấy nói chuyện. Ai lại vào đây cãi nhau vậy. Lại dùng từ ngữ không lịch sự nữa.

meomapyk
02-10-2011, 17:06
@XU : sr vì vụ xem phim nhé . Cho c cái số tk luôn em nhé

huonggiangf1
02-10-2011, 20:17
@ Bé Min va rangchuot: mình xóa bài của 2 bạn với nội dung tranh cãi nhau khỏi topic của nhà Gà, vì chúng tôi ko liên quan gì đến những khúc mắc hiểu lầm của các bạn nên ko muốn đọc những thứ này trong không gian riêng của nhóm. Mong các bạn thông cảm.

Xu_iu
02-10-2011, 20:31
@XU : sr vì vụ xem phim nhé . Cho c cái số tk luôn em nhé

Thôi chị ạh. Coi như em kỷ niệm chị cái vé xem film đó :)

meomapyk
02-10-2011, 23:06
Thôi chị ạh. Coi như em kỷ niệm chị cái vé xem film đó :)
Hjc hôm đấy nhầm lẫn trầm trọng làm lỡ mất . Tiếc . SR em nhé

nem_162
03-10-2011, 00:17
Em Út lại trở về nhà với bộ dạng ngoan ngoãn, đem ngay 3 cái bánh ngọt mua ở Paris Gateux hối lộ cho mẹ để mẹ em đỡ hỏi "sách đâu?" :D
Cảm ơn bạn Đụt vì cái vé free, chị Cột vì chịu mất 25k chỉ để đi từ bãi gửi xe ra ghế đá ngồi, anh Công vì chở em ra tới bến xe rồi còn đợi e bắt được xe xong mới an tâm đi ăn bánh xèo. Cảm ơn chân thành tới các "đôi bạn trẻ" với các cuộc tình tay hai, tay ba, thậm chí 4 tay đã giúp cho câu chuyện của chúng ta bên cà phê kem tươi và 2 cái bánh ga tô thêm phần rôm rả ;) Lâu lắm rồi e mới đc một buổi cà phê Gà như thế! ( Hơi tiếc là e chưa kịp đớp bánh xèo :"> đứa ở xa nó thiệt thật ấy! :( )

huonggiangf1
03-10-2011, 09:34
Phải nói là cuối tuần thật là vui và ý nghĩa. Đi với Gà cả thứ 7 và Chủ nhật mà chả thấy chán. Những lúc đấy thì chả bao giờ thấy mặt ông Chọi đâu để ông ấy thấy là đâu nhất thiết là phải đông thật là đông mới là vui, Xu nhỉ? Ẻn nhỉ?. :L

meomapyk
03-10-2011, 12:25
@út : Dù xa em vẫn được tham gia bù khú với nhà gà , như chị đây này chỉ có riêng mình tôi cô đơn

Nguyen Thi Huyen
03-10-2011, 12:28
Anh Tài mới đám cưới T7 tuần này, nhà mình có ai đi đón dâu ko (Từ 8h sáng) ai đi cùng thì ới mình với, :D, mềnh là mềnh quyết bỏ làm :D

Bé Min
03-10-2011, 16:18
@ Bé Min: Bạn có thể cho tụi mình biết lý do tại sao lại phải check lại không? Cám ơn bạn.
chị liên lạc theo em qua yahoo : hanhphuctroiquatamtay90 nhé

huonggiangf1
03-10-2011, 16:45
@ Bé Min: For what? Nếu về rangchuot_xinh thì bạn thông cảm nhé. I don't care.

hoangbazen83
03-10-2011, 19:27
Phải nói là cuối tuần thật là vui và ý nghĩa. Đi với Gà cả thứ 7 và Chủ nhật mà chả thấy chán. Những lúc đấy thì chả bao giờ thấy mặt ông Chọi đâu để ông ấy thấy là đâu nhất thiết là phải đông thật là đông mới là vui, Xu nhỉ? Ẻn nhỉ?. :L

Mẹ, ông bận thôi chứ ông chẳng bỏ dịp nào với Gà đâu nhé. Vẫn cố gắng ra ngồi 15p rồi về đấy thôi. Nhà không bận có mà đi đến 11h mới về.

Anh Tài mới đám cưới T7 tuần này, nhà mình có ai đi đón dâu ko (Từ 8h sáng) ai đi cùng thì ới mình với, :D, mềnh là mềnh quyết bỏ làm :D

Hehe ai đăng kí đi với GC nào, sáng thứ 7 đi đưa dâu, xe 9 chỗ thôi nhé. Anh Tài ko mời nhiều nên những Gà đã được gọi điện mời cố gắng đi đông đủ cho anh ấy vui nhé.

huonggiangf1
03-10-2011, 22:03
@ Chọi: sáng t7 đc nghỉ nên e đăng ký 1 ghế nhé.

dungcmh
03-10-2011, 23:54
Thứ 7 mình cũng đươc nghỉ, mình cũng được mời, mình cũng đăng ký bạn Chọi nhé

hoangbazen83
04-10-2011, 00:31
50k 1 vé đi nhé các bạn hehe, có thêm nước lavie và kẹo cao su trong đấy rồi.(c)(c)(c)(c)

oneway0ut
04-10-2011, 01:43
eo bị xóa thẳng tay, em cũng xin một vé nhé :D

Nguyen Thi Huyen
04-10-2011, 08:09
Anh Chọi ơi lúc E đăng ký là chưa thông báo giá, vậy E có ng miến phí ko? :P

Nhiều bạn đăng ký quá, cho E 1 chân nhá, :D

Bé Min
04-10-2011, 09:01
@ Bé Min: For what? Nếu về rangchuot_xinh thì bạn thông cảm nhé. I don't care.
bạn thông cảm mình không phải là dân đi phượt bụi đâu mình chỉ tham gia otofun thôi chứ mình vào phượt để tìm cung đường xong cùng các cụ otofun đi chứ không phượt xe máy

tep_rc
04-10-2011, 10:44
Cho hỏi các ace nhà mình về tần suất đi phượt với, và chuyến đi gần nhất trong thời gian tới

kieumailc
04-10-2011, 11:04
kieumailc nung nấu một cung phượt chụp ảnh hàng không- âm mưu ...rồi lên kế hoạch..rồi ngày khởi hành cũng đến gần...rồi lại buồn vì chưa tìm được bạn gái đồng hành.

tep_rc
04-10-2011, 20:20
kieumailc nung nấu một cung phượt chụp ảnh hàng không- âm mưu ...rồi lên kế hoạch..rồi ngày khởi hành cũng đến gần...rồi lại buồn vì chưa tìm được bạn gái đồng hành.
ảnh hàng không là thế nào, chưa hiểu lắm :)

hoangbazen83
04-10-2011, 23:02
kieumailc nói rõ hơn về kế hoạch của mình đựoc không, để anh em còn thu xếp.

cục mỡ
05-10-2011, 01:17
đang xem tường thuật sự xuât hiện của iPhone 5. Mãi mà chưa thấy. không biết có ai xem với mình không nhỉ? Đã có iPhone 4s rồi. i love iPhone.

kieumailc
05-10-2011, 07:43
ảnh hàng không là thế nào, chưa hiểu lắm :)

kieumailc nói rõ hơn về kế hoạch của mình đựoc không, để anh em còn thu xếp.

Đây là âm mưu của kieumai

Với bản tính THÍCH ĐỦ THỨ, vậy nên kieumailc đang âm mưu làm chuyến chụp ảnh hàng không (ảnh sân bay, máy bay, ảnh chụp từ máy bay, phi công và cuộc sống của họ....)
thời gian:khoản 7 ngày đêm; dự kiến ra quân đầu năm 2012
địa điểm: một số san bay trong nước,có thể vào sân bay Yên bái ; Gia lâm- Đà nẵng- Nha trang- Tân sơn nhất- bay về Nội bài

kieumai đã tìm được bạn đồng hành, đã hẹn gặp mặt và lên kế hoạch chi tiết vào cuối tuần tai nhà hàng kim long quang chau -43 Phan đình Phùng-BĐ-HN ah, cảm ơn các bạn quan tâm.
bạn hoangbazen83 thực sự quan tâm thì 17h30 có thể găp kieumailc và nhóm bay + tổ phi công tai địa điểm trên.

Mrdungvanle8x
05-10-2011, 11:00
Cung này có vẻ lợi hại đấy, cơ hội hiếm có nhưng chắc king phí cũng chát lắm. thoai cứ chụp ảnh trên mặt đất đã, hí hí đi 7 ngày 7 đêm trên máy bay còn j thú vị hơn chứ :))
(c)

hoangbazen83
07-10-2011, 08:02
Hôm nay thứ 6 này các bạn trẻ, cafe cuối ngõ nghe nhạc nhỉ, không gian ấm cúng, cùng cốc trà nóng và đĩa hạt hướng dương hoặc 1 lu rượu sán lùng nóng ran người thì còn gì bằng. Đụt đặt chỗ nhé.
@kieumai thân mến: 7 ngày ngồi trên máy bay hả bạn hay trương trình kéo dài 7 ngày. cuối tuần tại nhà hàng Kim Long là ngày 8-10 hả. Cám ơn ý tưởng rất độc đáo của bạn.

kieumailc
07-10-2011, 08:28
7 ngày là cả hành trình bác ah, quá trình di chuyển có thể chọn p.a bay hoặc các phương tiện khác; 8/10 nếu rảnh mời bác qua giao lưu với bọn em(beer)

Cá Bảy Màu
07-10-2011, 13:15
Hôm nay thứ 6 này các bạn trẻ, cafe cuối ngõ nghe nhạc nhỉ, không gian ấm cúng, cùng cốc trà nóng và đĩa hạt hướng dương hoặc 1 lu rượu sán lùng nóng ran người thì còn gì bằng. Đụt đặt chỗ nhé.
.
ok tối em qua sớm

hoangbazen83
07-10-2011, 19:02
Xin lỗi những anh em đăng kí đi oto cùng GC đám cưới anh Tài nhé. Xe bị bận mất rồi nên chúng ta đành đi xe máy vậy.

loanli_1402
08-10-2011, 13:24
Mọi người đi đám cưới hết rùi :((

meomapyk
08-10-2011, 17:37
MỘt ngày im ắng của chuồng gà ....

dungcmh
09-10-2011, 23:18
@F1 đóng topic đăng ký áo đồng phục nhanh thế, anh đang có áo đồng phục Gà màu cam size XL cũ đấy, có ai muốn mua lại không? @rangchuotxinh

hoangbazen83
10-10-2011, 23:29
Hôm nay GC và trung VL vừa đi chuột bạch 1 quán bán đồ ăn thái.
Mỳ trộn Thái Lan. 35k/1 suất
https://direct1.anhso.net/original/14/146627/10102011231444397.jpg (http://anhso.net/hoangbazen/photo/4745177/Picture-001/)
Có thịt Gà, thịt bò hoặc lợn, cùng 1 con tôm đã bóc vỏ, gia vị trộn rất ngon, đậm rất vừa miệng, nên thử.

Bánh rán rau gồm các loại rau củ quả.30k/1 đĩa
https://direct1.anhso.net/original/14/146627/10102011231453488.jpg (http://anhso.net/hoangbazen/photo/4745179/Picture-003/)

Cà Rốt....
https://direct1.anhso.net/original/14/146627/101020112315491.jpg (http://anhso.net/hoangbazen/photo/4745182/Picture-005/)

Cà Tím....
https://direct1.anhso.net/original/14/146627/1010201123159153.jpg (http://anhso.net/hoangbazen/photo/4745183/Picture-006/)

Hành Tây....
https://direct1.anhso.net/original/14/146627/10102011231514143.jpg (http://anhso.net/hoangbazen/photo/4745184/Picture-007/)

Súp Lơ...
https://direct1.anhso.net/original/14/146627/10102011231519330.jpg (http://anhso.net/hoangbazen/photo/4745186/Picture-008/)

Khoai Tây...
https://direct1.anhso.net/original/14/146627/10102011231524310.jpg (http://anhso.net/hoangbazen/photo/4745188/Picture-009/)
còn 1 món nữa mà thằng VL ăn nhanh quá nên GC không chụp kịp

emlacuoide
11-10-2011, 11:58
eo ngon thế :-O
Ở đâu thế anh ơi :D

loanli_1402
11-10-2011, 12:26
Quán ở đâu a ơi........?????????????

hoangbazen83
11-10-2011, 22:38
Mời anh đi ăn lần nữa anh dẫn đi cho hehe.

hoangbazen83
12-10-2011, 09:39
Hôm nay thứ 4 rồi, xu khởi động xem phim cho anh em nhỉ.

Xu_iu
12-10-2011, 10:21
Có luôn đây !!!!

Film: Quick ( Nhanh hay chết )
Suất chiếu : 19:00 PM thứ 5 ngày 13/10
Rạp : Platinum Cinplex

Trưa mai, mình đi mua vé.Ai đi xem phim, thì liên lạc với Xu nhé ;)

hoangbazen83
13-10-2011, 01:39
Anh em có dịp tụ tập rồi kìa, không gặp nhau quên hết mặt của nhau bây giờ.

nqvietx1
13-10-2011, 15:59
Thằng oneway0ut like sao không í ới đặt chỗ nhỉ!

Bé Min
13-10-2011, 20:12
hương giang ơi ;)) bố chí chuyến đi cao bằng đi :|

oneway0ut
13-10-2011, 22:42
lâu lâu anh em ko gặp nhau,em like lấy ko khí anh em đi đông vui, chứ tối em có đi được đâu, em bận mừ :D.

hoangbazen83
14-10-2011, 12:23
Tối nay 6h30 tại số 23 ngõ 158 Phố Ngọc Hà tổ chức ăn bánh xèo nhật bản giá 35k. ai thích tham gia thì đến đúng giờ nhé.

huonggiangf1
14-10-2011, 12:38
Thông báo:

Tình hình là mình hiện đang có 3 phiếu Mua chung này http://muachung.vn/san-pham/p-1211/Set-an-Lau-tai-Ngoc-Trang-Giam-50.html (200k/phiếu)

Mỗi phiếu đc chọn 01 nồi lẩu cho 2-3 người. Danh sách để chọn loại lẩu dưới đây:

+ Ếch om chuối đậu gồm: Ếch (1.5 kg) + Rau, bún ăn kèm.

+ Lẩu ếch măng chua: Ếch (1.5 kg) + Rau, bún ăn kèm.

+ Lẩu hải sản gồm Ghẹ, tôm, mực 1 nắng, ngao + Rau, bún ăn kèm.

+ Lẩu lòng gồm Đĩa lòng (Lòng non, dạ dày, thịt rải...) + Rau, bún ăn kèm.

+ Lẩu cua hoa quả gồm Cua bể (1kg/2 con) + Rau bún ăn kèm.

+ Lẩu riêu cua gồm Cua đồng + Rau bún ăn kèm.

+ Lẩu sườn chua gồm Sườn (800 gr - 1 kg) + Rau, bún ăn kèm.

+ Lẩu sườn cay gồm Sườn (800 gr - 1 kg) + Rau, bún ăn kèm.

3 phiếu => chọn 3 loại lẩu

3 phiếu => 6-9 người

Tuy nhiên, từ khi có khách của Muachung, nhà hàng rất là đông khách và thường xuyên hết bàn nên nếu có kế hoạch thì đặt bàn, thời gian và loại lẩu sớm nhất có thể.

Thời gian dự kiến: Tối Chủ nhật ngày 23/10
Danh sách đã có:

1. F1
2. Gà Trưởng
3. Gà Chọi
4. Trang béo
... to be continued

Ai đăng ký sớm tự điền tên mình vào danh sách và post lên đây nhé. Xu đâu? Hảo đâu? Mô đâu? Vava đâu? Ốc đâu? Mít đâu? Nhanh chân lên số lượng có hạn :D/

hoangbazen83
14-10-2011, 18:59
A đăng kí hộ cho 4 người nhé. Công công, xu, việt, ko sâu răng nhé. 4 người

huonggiangf1
14-10-2011, 19:15
Ai đăng ký thì phải có trách nhiệm nhé. Không chơi như kiểu vụ xem phim Bầy Khỉ đâu nhé.

Mà mọi người vote món đi để đặt nào.

meomapyk
14-10-2011, 20:06
Cả nhà ơi có ai quen người ở bệnh viện phụ sản trung ưong không thì cho em nhờ tí tẹo . Việc em nhờ là hỏi hộ em trong thời gian này ở BVPSTW có lớp chuyên khoa sơ bộ ( chuyên khoa định hướng) nào không , nếu có thì bao giờ bắt đầu học và hết hạn nộp hồ sơ , nếu không thì bao giờ sẽ có lớp sớm nhất . Em xin chân thành cảm ơn và sẽ hậu tạ ạ .

vava
14-10-2011, 22:01
Em đây, buổi tối chắc cũng phải 19h trở ra mới chén f1 nhỉ? Em đăng ký 1 suất lẩu 23/10 nhé, hôm đó phải 19h30 em mới đến được, cả nhà đừng ăn nhanh quá nhé ;))

nem_162
15-10-2011, 17:53
Haizz, cuối tuần thời tiết HP đẹp ghê gớm chị Ruồi ạ! :( Buồn nhà chị quá cơ! :( Làm em phải rủ thằng bạn em đi ăn, tân hưởng cái ko khí mát mẻ đặc trưng mùa thu này cho đỡ phí. chẹp chẹp (NO)

À, mà em muốn hỏi là vụ SN tháng 10, nhà mình định tổ chức vào khi nào? - tuần sau,tuần sau nữa hay sang năm ạ? :D Bể show chuyến CB, lại nhìn Doping đi HG mà e háo hức ghê gớm.(NT) Muốn rủ anh Công về quê nhà anh ấy chơi quá đi, hehe. :)) Mọi người chốt hộ em cái lịch SN để e còn biết đường gạ gẫm anh Công :P

hoangbazen83
15-10-2011, 23:02
Đang chờ thông tin từ GT và mod của box mình em nhé.

huonggiangf1
16-10-2011, 08:29
Khiếp nghe kinh thế. Mod thì làm sao mà quyết định được sinh nhật thành viên nhóm mình.

Mình nói nhanh là giờ mình chỉ có tối thứ 7 và ngày CN thôi nên cũng chẳng quyết định được việc gì. Các bạn cứ cho ý kiến là làm gì, ăn gì, ở đâu thì mình theo thôi chứ giờ mình như cụt chân rồi.

Với lại bao nhiêu lần tổ chức ăn uống lịch trình hoành tráng, mời gọi chu đáo, xong cuối cùng toàn xôi hỏng bỏng không. Cứ như mấy tuần vừa rồi ngẫu hứng thì lại vui vẻ.

hoangbazen83
16-10-2011, 13:01
Thì e tham gia được lúc nào, hoặc có ý kiến gì cứ phang lên đây, mỗi người 1 ý kiến, không nhất thiết phải đi mới được góp ý.

duycong8282
16-10-2011, 19:23
Anh de cu lam vao toi thu 7 ngay 29 -10 nhe con an mon gi thi moi nguoi cho y kiem xem

manhnm
16-10-2011, 20:15
- mềnh đồng ý với phương án tối T7 của duycong, mọi người chuẩn bị thời gian cuối tuần nghỉ ngơi là ok rồi.
- Hôm nay đọc báo dantri.com.vn thấy bài này hay quá http://dantri.com.vn/c20/s20-528103/ga-chin-cua-nhon-nho-giua-thu-do.htm trong người thấy ngứa ngáy phần vì rét lười tắm phần vì tính ham chơi thíc đú đởn (gọi chung là đi phượt) không biết nhà Gà có ham hố cung vườn quốc gia Xuân Sơn không 'thèm thịt gà 9 cựa :)'. Vườn quốc gia Xuân Sơn mình nghe nói là rất đẹp và hoang sơ, cái hay nhất là chả có tí thông tin nào về nó cả nên tính tò mò khám phá lại nổi lên rồi. @hoanggachoi có lên cung này không?! lên đấy gặp gà 9 cựa thì Gà chọi coi như tiêu roài hè hề... ý tưởng như vậy mong mọi người cho ý kiến! bổ xung tí thông tin đây http://vuonquocgiaxuanson.com.vn/delta/index.php?/piwener.html cái hang động trong ảnh là có thật nó đẹp còn hơn trong ảnh (nghe mọi người nói thế).
tham khảo trên phượt: https://www.phuot.vn/threads/6777-Kh%C3%A1m-ph%C3%A1-r%E1%BB%ABng-qu%E1%BB%91c-gia-Xu%C3%A2n-S%C6%A1n-Ph%C3%BA-Th%E1%BB%8D

kesanruoi
16-10-2011, 21:15
Cả nhà ơi có ai quen người ở bệnh viện phụ sản trung ưong không thì cho em nhờ tí tẹo . Việc em nhờ là hỏi hộ em trong thời gian này ở BVPSTW có lớp chuyên khoa sơ bộ ( chuyên khoa định hướng) nào không , nếu có thì bao giờ bắt đầu học và hết hạn nộp hồ sơ , nếu không thì bao giờ sẽ có lớp sớm nhất . Em xin chân thành cảm ơn và sẽ hậu tạ ạ .
Quen thi chi k quen nhung chi nghi la em nen goi dien thang cho ben day ma hoi cho no ro rang. cu tang lop ld ma hoi em ah. tinh than hieu hoc.ma. ngai j chu.
@ all. cam on moi nguoi da toi co vu nha em lan dau lam co dau ah.
ve vu sinh nhat thang 10 em xin vote la ngay nao cung duoc nhung ma fai sau ngay 27 ah. hom ay em moi o trong Ca Mau ra ah. neu khong thi lam vao ngay nao day trong 20-21-22 toi nay dc ko ah. chi dip ay e moi co mat o hn ah. mong cac bac xem xet ah
sorrymod em dung dien thoai ah. mac du dien dan de telex ma cha hieu sao e ko tai nao ma cm bang tieng Viet duoc ah

huonggiangf1
16-10-2011, 22:01
Nếu vậy tổ chức SN t10 vào tối thứ 7 ngày 29/10 mọi người thấy sao? Hôm đó t7 Út và Chú có
thể lên HN và ở lại đc, mình thì ko phải đi học, Hảo thì ở HN và có thể kỷ niệm luôn 2 tuần độc thân cuối cùng trong đời, và chị Cột cũng ở bển về.

Còn nữa, làm gì và ở đâu thì mỗi người ai có ý tưởng gì thì đưa lên đây để cùng bàn bạc luôn nhé.

hoangbazen83
16-10-2011, 22:54
Anh em bắt đầu vào bình chọn nào.
Yêu cầu:
- Tất cả các món ăn có thể ngồi lâu được
- Chỗ rộng rãi, thoáng mát, sạch sẽ
- Tiêu chí NGON, BỔ, RẼ được áp dụng nhé.
- Ai đưa món ăn lên kèm theo giá cả và đánh giá thì tốt

Gợi ý riêng của GC: hay làm chủ nhật, nhưng mình đi xa cách hn 20km. ở vườn sinh thái Cọ Xanh. Tập trung sáng khoảng 7,8h rồi kéo nhau sang đấy, khu đấy rất đẹp tha hồ pose ảnh, cũng có nhiều trò chơi, có thể câu cá, nằm ngủ ở thảm cỏ, buôn dưa lê tán phét, hoặc ai có trò chơi gì nhóm thì có đủ đất để tổ chức, ăn uống no say xong có cả karaoke để hát, Cà nhà sẽ chơi đến tầm 3,4h chiều về là ok. Xin hết.

hoangbazen83
16-10-2011, 23:03
- mềnh đồng ý với phương án tối T7 của duycong, mọi người chuẩn bị thời gian cuối tuần nghỉ ngơi là ok rồi.
- Hôm nay đọc báo dantri.com.vn thấy bài này hay quá http://dantri.com.vn/c20/s20-528103/ga-chin-cua-nhon-nho-giua-thu-do.htm trong người thấy ngứa ngáy phần vì rét lười tắm phần vì tính ham chơi thíc đú đởn (gọi chung là đi phượt) không biết nhà Gà có ham hố cung vườn quốc gia Xuân Sơn không 'thèm thịt gà 9 cựa :)'. Vườn quốc gia Xuân Sơn mình nghe nói là rất đẹp và hoang sơ, cái hay nhất là chả có tí thông tin nào về nó cả nên tính tò mò khám phá lại nổi lên rồi. @hoanggachoi có lên cung này không?! lên đấy gặp gà 9 cựa thì Gà chọi coi như tiêu roài hè hề... ý tưởng như vậy mong mọi người cho ý kiến! bổ xung tí thông tin đây http://vuonquocgiaxuanson.com.vn/delta/index.php?/piwener.html cái hang động trong ảnh là có thật nó đẹp còn hơn trong ảnh (nghe mọi người nói thế).
tham khảo trên phượt: https://www.phuot.vn/threads/6777-Kh%C3%A1m-ph%C3%A1-r%E1%BB%ABng-qu%E1%BB%91c-gia-Xu%C3%A2n-S%C6%A1n-Ph%C3%BA-Th%E1%BB%8D

Hihi anh ơi em vote, vườn quốc gia Xuân Sơn khá hay đấy ạ, lần trước em cũng muốn đi rồi. Mà mùa này là lạnh lắm đấy ạ, lần trước có Lamer ngủ đêm ở đây rồi, cách 2,3 tháng gì đó mà lạnh sun luôn, a e mình đi mùa này thì lạnh hơn nhiều đấy, hheeee.
Thấy anh Mạnh lên cung cũng hơi bất ngờ nhưng khá thú vị, anh mạnh lead vụ này lên trương trình nhé. Để anh em thu xếp tham gia

duycong8282
16-10-2011, 23:26
vu nay di nghi va an uong thi di ben sinh thai co xanh la hay nhat vi gan xuan son thi hoi xa do

manhnm
17-10-2011, 00:07
Nếu mọi người có hứng thú đi vườn quốc gia Xuân Sơn để manhnm lên cung. Nói thật mình muốn lên đó xem con Gà trong truyền thuyết nó đẹp ntn. Về sơ bộ thì đi 2 ngày sáng T7 đi chiều CN về, từ HN lên đấy khoảng 140km đường khá đẹp nên đi khoảng 3h30 phút (vừa đi vừa chụp ảnh dọc đường). Dọc đường có suối khoáng nóng Thanh Thủy tắm chữa bệnh ghẻ rất hiệu quả :)) (thời tiết này tắm là chuẩn), ở Thanh Sơn đồi chè đẹp như tranh vẽ (ảnh chụp đồi chè trên sách báo đều từ đây) Kinh phí đi chuyến này khoảng 500k mỗi người. Xin ý kiến mọi người!

hoangbazen83
17-10-2011, 02:08
Em thì em muốn mua 1 con về nuôi cho sướng hehe, nếu 2 người cũng đi bác nhé.

khongsaurang
17-10-2011, 08:31
Anh Gà Chọi yên tâm là cứ cuối tuần thì có em đi theo bác :))

manhnm
17-10-2011, 10:38
Vậy là có 3 người đi cung này rồi:), Anh cũng muốn lên đó mua về nuôi.

huonggiangf1
17-10-2011, 10:57
Có nên phân tách chương trình tổ chức SN và phượt Xuân Sơn riêng ko? Em đọc thế này chả hiểu là các anh đang bàn tổ chức SN tháng 10 hay đang bàn chuyến đi cuối tuần. Nếu tổ chức SN tháng 10 ở Xuân Sơn thì em e rằng ko có 1 cơ số người.

Khu Cọ Xanh đây nhé:

http://www.webtretho.com/forum/f207/hai-hung-hay-tranh-xa-khu-dl-sinh-thai-co-xanh-dong-anh-107069/

manhnm
17-10-2011, 11:29
đi Xuân Sơn là riêng ma F1, tổ chức SN bình thường em ơi!

Cá Bảy Màu
17-10-2011, 11:33
đi Xuân Sơn tối về ăn lẩu nuột quá còn gì :D

Có nên phân tách chương trình tổ chức SN và phượt Xuân Sơn riêng ko? Em đọc thế này chả hiểu là các anh đang bàn tổ chức SN tháng 10 hay đang bàn chuyến đi cuối tuần. Nếu tổ chức SN tháng 10 ở Xuân Sơn thì em e rằng ko có 1 cơ số người.
Xuân Sơn đi cuối tuần này mà chị

huonggiangf1
17-10-2011, 13:18
Chốt vụ ăn lẩu của Mua Chung như sau nhé:

A. Thành phần tham dự:
1. F1
2. GT
3. Gà Chọi
4. Trang Béo
5. A Công
6. Xu
7. A Việt
8. không sâu răng
9. Vava

Bạn nào trong danh sách trên có đi phượt phọt gì thì nhớ về đúng giờ nhé.

B. Thời gian địa điểm: 19h00 Chủ Nhật 23/10 tại quán Ngọc Trang Số 27 Ngõ 135 Đội Cấn

C. Các món đã chọn: Lẩu ếch măng chua (ko có ếch om chuối đậu), lẩu riêu cua, và lẩu sườn chua. Miễn bàn nữa nhé.

nqvietx1
17-10-2011, 14:30
oh yeah, thông báo luôn cái kinh phí nhờ ;;)

Namthinh.utc
17-10-2011, 23:00
Khà Khà, thịt gà này thì ngon phải biết anh Mạnh ạ, nhưng đi tận 2 ngày em nghĩ ko ổn.hjx!

meomapyk
18-10-2011, 01:09
Quen thi chi k quen nhung chi nghi la em nen goi dien thang cho ben day ma hoi cho no ro rang. cu tang lop ld ma hoi em ah. tinh than hieu hoc.ma. ngai j chu.

Cái quan trọng là em gọi điện xuống phòng đào tạo rất nhiều lần mờ không ai nghe máy .
@Hảo : Chúc tỉ tỉ đi lấy chồng thật vui nhé ho`ho`ho` phần em mâm cỗ nhớ :d

hoangbazen83
18-10-2011, 08:58
2 chương trình là riêng biệt em nhé, ưu tiên việc sn anh em tháng 10 trước sau đó mới có kế hoạch đi mua Gà 9 cựa với anh Mạnh để anh ý về còn cưới vợ mới hehe, Bố vợ mới còn yêu cầu con gì nữa không anh, tê giác 3 sừng, voi 2 vòi 4 ngà, hay con cáo 9 đuôi để anh em mình còn đi thu thập luôn 1 thể.

hoangbazen83
18-10-2011, 09:08
Vừa đọc lại bài của F1 về cọ xanh, nhưng bài đấy là từ năm 2008, tức là tính đến thời điểm này là 3 năm, cách đây 1 năm GC đi đã khác rồi. Có sân tenis, có sân cỏ trồng bằng cỏ nhật trên đấy có đá tạo hình rất ân tượng. Trong bài viết có nói đến giá đồ ăn GC nghĩ người viết bài chắc đang bức xúc nên có mô ly phê lên 1 tí, chứ giá cả có hết trong thực đơn làm gì có chuyện bị ép đắt thế. Nếu nó làm ăn vậy sao trụ được 3 năm. GC sẽ bổ sung thông tin sau

loanli_1402
18-10-2011, 10:00
Em vote vụ Cọ xanh nhé

nem_162
18-10-2011, 11:01
Túm lại là em ủng hộ SN vào Chủ nhật nhé! E đi trong ngày, đỡ phải loằng ngoằng với thầy u :D Còn chỗ Cọ Xanh với Cọ vàng đấy thì e ko biết ra sao, nhưng cứ nghe lời anh Chọi quảng cáo là "nằm ngủ trên cỏ" là e thích rồi ( trừ phi cỏ này nằm mà cứ chọc vào người ). Đi đâu mà cứ chỗ cho em ngủ trưa là đc :))

huonggiangf1
18-10-2011, 14:38
Cỏ Nhật thì đảm bảo là chọc vào người rồi em ạ :). Nó giống cỏ ở vườn hồng đối diện Lăng Bác ấy. :D

nqvietx1
18-10-2011, 16:59
Về vụ Vườn cọ ý, hay ông Gà chọi chuột bạch trước nhỉ.

nem_162
18-10-2011, 23:16
@F1: e h mới nhớ ra là có mua 1 tấm bạt du lịch, loại chuyên để trải ra đặt đồ ăn lên khi đi picnic ấy ạ. Trải ra nằm thì có cỏ chọc thì cũng ko sao :)

Ừm mà vụ Xuân Sơn là ntn đấy ạ? (Em hỏi tí cho có không khí chứ sau A pa chải là em muốn cạch mặt các thể loại trèo leo lắm rồi :D)

Thời tiết cuối tháng 10, đầu tháng 11 bao giờ cũng là lý tưởng để đi chơi. Vì thời gian của em có hạn, chỉ đi được thứ 7 và CN nên các cung Hà Giang ngắm tam giác mạch hay Y Tý là chắc chắn ko thể với em rồi. Thế nên em đang có ý định đi Bản Giốc - chỉ Bản Giốc thôi (hoặc thêm Ngườm Ngao nếu rủng rỉnh thêm tí thời gian). Em muốn hỏi là nhà mình có ai đi cùng em ko? Tầm đầu tháng 11 đi, vì dù sao thì tháng 10 cũng đã ... hết rồi !
Chị Hảo chưa đi BG bao giờ, liệu có sắp xếp đc thời gian làm 1 chuyến nhẹ nhàng trước khi hết đời độc thân ko?
Các anh các chị đã từng đi BG rồi, liệu có nhã hứng quay lại ngắm 1 Bản Giốc xanh trong yên ả khác hẳn với tháng 7 năm ngoái ko? (mà nghe đâu đó BG là nơi nảy sinh nhều thứ linh tinh lắm thì phải, hí hí)
Và trên hết là "giai Cao Bằng" - anh Công - liệu có làm lead chuyến về quê này giúp em đc ko?
Em chỉ thích đi nhóm nho nhỏ thôi, cho tình cảm :"> Đấy, em có đôi nhời gạ gẫm, mọi người xem có cần đề cao cảnh giác ko nhé! :D

kesanruoi
19-10-2011, 00:52
Gớm cái nhà cô này đến là khéo gạ gẫm, vừa hay, cách đây dăm tuần t cũng có 'ướm lời' với giai CB rồi, giai ý bảo để xem đã vì chửa có kế hoạch hoá gì cả. Mà sợ giờ cũng khó vì thời gian của t khá eo hẹp. đi công tác trong tuần nhưng lại toàn bay vào chủ nhật nên may ra có mỗi thứ 7 rảnh thôi cô ah, thèm lắm, cơ mà lúc nào cô định đi thì cứ ới t một tiếng xem có đú đc ko nhá...

hoangbazen83
19-10-2011, 09:27
Về vụ Vườn cọ ý, hay ông Gà chọi chuột bạch trước nhỉ.

An tâm tôi sẽ có đủ thông tin cho anh em, quan trọng là vụ này có bao người máu tham gia. nếu đông thì ở đâu cũng vui, mà vắng thì cũng vui chẳng kém. Đề nghĩ những anh chị em nào sn tháng 10 thì thu sếp tg nhé, không ai được vắng mặt đâu.

loanli_1402
19-10-2011, 12:24
E và Đức đăng kí đầu tiên nhóe :))

meomapyk
19-10-2011, 12:58
Cac bac nha minh oi em co viec dot xuat xuong HN va sang mai se co mat o HN lieu thoi gian nay cac bac co thu xep duoc vu vui choi giao luu khong nhi de em tham gia voi . Thoi gian em o lai Hn khong lau nen neu di duoc thi cac bac oi em 1 cau nhe hihi. (Co gi nhan tin cho em voi nhe vi tu jo den mai em khong OL duoc). hi
Ca nha thong cam em dung may cua khoa nen khong danh duoc VK ma tat cai VK cua may nay cung k tat duoc khong hieu vi sao luon

duycong8282
19-10-2011, 19:48
Nhân ngày phụ nữ việt nam chúc toàn thể chị em( ke ca nguoi da la phu nu va sap la phu nu =))
) nhà gà luôn vui vẻ nhiều sức khoẻ để tham gia những cuộc vui và những chuyến đi (c)

trunggthn
19-10-2011, 20:51
Chúc toàn thể các gà mái nhà ta một ngày 20-10 vui vẻ hạnh phúc.

hoangbazen83
19-10-2011, 23:10
Kính thưa toàn thể anh em Gà, các bạn Gà mới cùng các bạn không phải là Gà hoặc là bạn của bạn Gà.
Như GC đã đưa thông tin ở trên là chúng ta sẽ tổ chức sn cho anh em tháng 9 và 10 (Chủ nhật Ngày 30-10) tại khu sinh thái Cọ Xanh. Sợ mọi người còn lăn tăn về nơi mình tổ chức nên hnay GC và VL đã đi trước chuột bạch. Tình hình rất khả quan và tốt. Vậy nó thế nào anh em xem hình dưới đây đã nhé.
https://ne4.upanh.com/b1.s18.d1/7e82a865b12e894d7ef6fbc7f6e67654_36774664.picture0 01.jpg

https://ne5.upanh.com/b3.s6.d2/f003c1f62d9b4eebd3aea89ab65476a5_36774665.dsc00407 .jpg

https://ne8.upanh.com/b2.s10.d4/34138cf36dce36a41384a69524d00a60_36774668.dsc00409 .jpg

https://ne9.upanh.com/b3.s5.d4/de602c1f89d30bafbda7030c14ba3805_36774669.dsc00413 .jpg

https://ne3.upanh.com/b2.s18.d1/2fc28366db7c5d704adccf051779de88_36774673.dsc00414 .jpg

https://ne4.upanh.com/b3.s8.d2/dd581cb2b2b9b19b98fc3437eac2de7a_36774674.dsc00423 .jpg

https://ne6.upanh.com/b5.s20.d1/073b6240501b6c6925d8ccfc707b43e4_36774676.dsc00425 .jpg

Do yêu cầu của diễn đàn là không được quá 7 ảnh nên GC chỉ đưa vài kiểu gọi alf ví dụ, các bạn vào FB của GC để xem rõ hơn nhé.
Vấn đề về nơi tổ chức GC thấy là ok, chỗ rộng rãi, thoáng, nhiều nơi vui chơi và tâm sự, các lều và đường đi rất sạch sẽ. Thâm chí hôm nay 2 thằng còn vào tận nhà WC để kiểm tra và lấy thông tin về chuẩn xác nhất, sạch sẽ không mùi.

Vấn đề thứ 2 là đồ ăn: GC đã gặp anh quản lý đề xuất 1 tiêu chí là NGON, BỔ, RẺ. Cũng may sao anh ý cũng là 1 dạng dân phựot nhưng là phượt câu cá nên rất hiểu vấn đề. Sau khi bàn bạc và thống nhất như sau.
Có 2 thực đơn cho chúng ta chọn:

1. Mâm nhiều món:
+ Nộm sứa - 45k
+ Măng trúc xào bò - 95k
+ Rau củ quả luộc chấm muối vừng - 40k
+ Bò xé tay - 105k
+ Chim Sâm sen nướng hoặc hấp (ăn cùng xôi) 3 con mỗi người nửa con - 375k
+ Cá chép om dưa, cá chép nửa nướng nửa nấu canh chua ăn cơm hoặc cá nheo om - 350k / 1,7kg
+ Mực ống Hấp (nếu không thích có thể đổi món khác) - 100k
+ Tất cả các loại nước ngọt là 10k / 1 lon
Tổng tiền là 1.110.000k

2. Ngỗng trời 7 món (món này đặc biệt) và cũng là đặc sản của quán.
+ Tiết canh
+ Ngỗng trời nướng
+ Ngỗng trời hấp
+ Ngỗng trời cổ nhồi (da cổ ngỗng nhồi gióng kiểu dồi chó)
+ Ngỗng trời da thính (da ngỗng trời béo nên trộn thính ăn rất thơm mà không thấy béo)
+ Ngỗng trời xào lăn
+ Ngỗng trời om măng, om khoai hoặc giả cầy (chọn 1 trong 3 món)
Nhưng ngỗng trời không rẻ giá 2.500.000/1 con/ 3-4kg cho 10 người ăn. Anh quản lý đảm bảo với 2 thực đơn trên chúng ra có thể ăn thoải mái không sợ thiếu thức ăn.

Thực đơn 1 tổng là 1.110.000 + 6 lon nước = 1.170.000
Thực đơn 2 tính trên 10 người là 250k
Vậy chúng qui 2 thực đơn này nhìn chung là mỗi người sẽ góp từ 250k cho thực đơn 1 và 300k cho thực đơn 2. Thừa thiếu tính sau nhé.
Nghe có vẻ là đắt nhưng GC thấy hợp lý vì bt chúng ta ăn ở hn cũng mất ít nhất 150k. Còn đây cũng vừa kết hợp sn lại có chỗ để giải tỏa stress và kiểu picnic.
Nếu chưa thấy hợp lí thì chúng ta sẽ tìm nơi khác và tốt hơn, còn ok thi tiện đây GC cũng muốn thứ 2 chúng ta sẽ off ở LÝ THÁI TỔ quán trà chanh lúc 8h để chốt là đặt thực đơn nào sẽ chọn nên mong mọi người từ giờ đến thứ 2 suy nghĩ và chọn thực đơn hợp lý dựa theo số đông. Hôm chúng ta tổ chức vừa là cuối tuần cũng như cuối tháng nên quán rất đông, anh quản lý cũng nói là phải đặt chỗ trước 3 ngày danh sách sẽ chốt đến hết ngày thứ 5 (27-10). Và thứ 2 bạn nào đi off để dk đi thì nhớ mang theo 100k để đặt nhé, chúng ta phải chuyển 1 số tiền trước để đặt cọc và giữ chỗ. Lần sn này rất hoan nghênh các bạn rủ bạn cùng nơi làm việc, nơi ở, bạn gái, bạn trai, anh chị em họ cô dì chú bác, cùng các em xinh tươi nơi mình ở. Càng đông càng vui nhé.

Kế hoạc ăn chơi ngày hôm đấy GC mới nghĩ ra thế này mọi người duyệt và bổ sung thêm nhé.
HN - Cọ xanh 21km đi qua cầu thăng long đến ngã từ đèn xanh đèn đỏ đầu tiên rẽ trái 2 km là đến nơi. Có biển rất to chỉ dẫn. hạn chế alo để hỏi chỗ nhé.
8h: chúng ta sẽ tập trung(chỗ nào sẽ bàn sau) sẽ đi luôn không chờ đợi, ai đến sau đi sau, chỗ rất dễ tìm. Tránh cao su để cùng nhau đi cho vui nhé.
9h: chậm nhất là đến nơi. chuẩn bị lều của mình sao cho có không khí là 1 buổi sn
10h: chơi trò chơi +18, chụp ảnh kỉ niệm(bác nào có súng to cứ vác đi) mà có ai biết cái chân máy ảnh của GC đâu ko. từ hôm đi Quan Lạn về mất tích thế mới đen, hảo chưa mua trả anh cái nắp kính nhé, tiện đây nhắc luôn không quên.
12h: nhập tiệc, đánh chén
1h30-2h: kết thúc bữa ăn, ai muốn đánh bài kiếm lại tiền góp, hoặc ngủ thì tùy
3h-4h: chúng ta nhổ neo về.
5h về đến HN, chia tay hoặc có thêm tăng mới là do mọi người tự lên kế hoạch.

Tất cả anh em nào sn tháng 9 và 10 cố gắng thu xếp cv để hôm đấy có mặt nhé. Hẹn sớm thế này chắc cũng ít lý do từ chối, đã rất lâu rồi nhà Gà không đựoc đông vui, năm ngoái có khoảng hơn 20 mạng đấy ạ.
Những anh em ở xa như Hải Phòng, Hà Giang, Điện Biên, Bắc Ninh (thiếu anh em nào GC xl nhe) và......anh em Sài Gòn nhé (^_^).........cố gắng thu xếp. Thiếu mặt mọi người sẽ mất vui đấy.
Anh em Hà Nội chắc không phải bàn nhỉ.

@Vava: nếu em bụng to cần người đưa đón anh sẽ kiếm cho em 1 xế cứng
@Momo: Chắc lần này không thiếu mặt bà đâu nhỉ
@Gà Dìm: a cho cả nhà đi nhé
@Công chúa: dịp để ông giới thiệu bà xa cho mọi người đấy
@Anh Sơn: lâu chưa gặp bác cả rồi
@Gà Bóng: có đi không em
@Gà Doping: hôm đấy em có đi lang thang xa không đấy
@Gà Lamer: em tham gia nhé, sẽ có món ăn chay vui là chính
@A.Trung 81: lâu a cũng chưa xuất hiện rồi, cho cả gia đình đi chơi đi anh

hoangbazen83
20-10-2011, 00:13
À quên mọi người gặp ai cũng báo dùm GC có vụ này nhé, vì thấy nhiều người không vào phượt và yahoo nên chẳng biết thông tin.

manhnm
20-10-2011, 09:17
Chúc Mừng ngày Phụ nữ Việt Nam! (wait)
- Cái vụ đi SN này chắc vui lắm đây!

hoangbazen83
20-10-2011, 10:14
Thế anh có đi không anh Mạnh

kieumailc
20-10-2011, 10:18
Cuối tháng ( 30-31/10/2011) kieumai có chương trình đi Mai Châu bác nào đi cùng nhóm của kieumai ko nhỉ ???
Xin lỗi Mod cho em bon chen vài nhời chứ ko lập topic riêng.
trân trọng!

hoangbazen83
20-10-2011, 10:25
Nhà Gà tổ chức sn rồi, chắc chẳng ai tham gia đựoc với Mai hehe

kieumailc
20-10-2011, 11:14
Nhà Gà tổ chức sn rồi, chắc chẳng ai tham gia đựoc với Mai hehe

Lần đầu tổ chức đi Mai Châu miễn phây mà nhà gà lại bận sinh nhật, chắc cung mình ê săc... mất kk.

loanli_1402
20-10-2011, 11:56
E thấy chương trình a GC đưa ra hay đấy.e ok nhé.t2 off đong tiền sau :D

manhnm
20-10-2011, 14:39
@GC: Anh làm sao lại có thể vắng mặt được, Anh đăng ký 1 slot nhé.

kieumailc
20-10-2011, 14:56
Chúc mừng ngày Phụ nữ Việt nam 20*11

Nhân ngày truyền thống của Phụ nữ Việt Nam, kieumailc xin gửi tới các mẹ , các Chị, các em nhà Gà lời chúc mừng Ngọt ngào nhất . Chúc mọi người luôn hạnh phúc, thành công trong cuộc sống, khỏe mãi( để phượt mãi) , trẻ mãi ... là niềm tự hào của một nửa thế gới còn lại !

meomapyk
20-10-2011, 20:29
Ơ mèo cũng chúc mừng ngày phụ nữ việt nam. Chúc ai là phụ nữ đọc được những dòng này sẽ luôn gặp may mắn , còn ai là nam giới mà đọc được thì sẽ mang may mắn đến cho người phụ nữ của mình ^^!

hoangbazen83
20-10-2011, 23:36
Còn 25p nữa là qua ngày mới, GC chúc muộn cũng không sao chị em nhỉ.
Chúc mọi người hay lam hay làm, luôn xinh đẹp và duyên dáng từng ngày trôi qua, sức khỏe vô biên, tính tình hiền dịu và nhiều người yêu vô đối nhé.
Mong chờ hôm sinh nhật quá.

Nguyen Thi Huyen
21-10-2011, 06:50
@Anh Chọi: Kế hoạch SN hay dưng mà Em chịu thôi.

Tối nay Ẹm đi Hà Giang,

Tối 29 Em đi Hà Tĩnh ạ!

Chúc mọi người tổ chức Sn vui vẻ, mình và bạn Hụt sẽ mang ảnh hoa Tam Giác Mạch về làm quà SN cho các bạn tháng 10 :D

loanli_1402
21-10-2011, 11:03
Mong đến ngày sinh nhật quá

Bass
21-10-2011, 11:08
Hi,chào anh chị,không biết viết bài chỗ này có đúng không.Lướt một vòng Phượt.com thấy rất thích nhóm Gà nhà mình.Em đang có dự định leo Fansipan trong tháng sau,đang lên kế hoạch tập luyện.Không biết nhóm Gà mình có chương trình không để em cùng tham gia .

tuandk
21-10-2011, 18:38
các bác chơi quả này ác thiệt nhà e xa tít mù tắp lại còn thêm khoản mù đường nữa e mò kiểu gì đây có bác nào ở gần yên phụ thì cho e đi chung luôn e ko biết đường

manhnm
21-10-2011, 22:44
@Bass: leo Fansipan 11/11 trong nhà Gà có mấy người đấy bạn ạ, bạn có thể liên hệ với Zê Béo ú và Lão mập nhé. Còn nhà Gà thì leo Fan rồi bạn ạ. Bạn có thể tìm thông tin của các bạn đi cùng ở phần mem mới nhé.

Bass
21-10-2011, 23:16
Buồn quá,khóa danh sách mất rồi.
@Bass: leo Fansipan 11/11 trong nhà Gà có mấy người đấy bạn ạ, bạn có thể liên hệ với Zê Béo ú và Lão mập nhé. Còn nhà Gà thì leo Fan rồi bạn ạ. Bạn có thể tìm thông tin của các bạn đi cùng ở phần mem mới nhé.

hoangbazen83
22-10-2011, 08:03
các bác chơi quả này ác thiệt nhà e xa tít mù tắp lại còn thêm khoản mù đường nữa e mò kiểu gì đây có bác nào ở gần yên phụ thì cho e đi chung luôn e ko biết đường

Tuấn muốn tham gia sinh nhật hả bạn. Bạn ở Yên Phụ có biết đường đi ra Ciputra cổng đường Phạm Văn Đồng không. Gà sẽ đọn bạn tại đấy. Thân

trunggthn
22-10-2011, 18:10
Tiếc quá, k đc tham dự cùng nhà Gà. Lâu lắm rổi không đc gặp mọi người. Do mình mới chuyển cty nên cũng bận việc quá mà k thể nghỉ đc. Chúc mừng SN những ai SN tháng 10 nhé.

duycong8282
22-10-2011, 19:00
Sàng mai chao long tiet canh di cac ban tre

hoangbazen83
23-10-2011, 07:51
Tiếc quá, k đc tham dự cùng nhà Gà. Lâu lắm rổi không đc gặp mọi người. Do mình mới chuyển cty nên cũng bận việc quá mà k thể nghỉ đc. Chúc mừng SN những ai SN tháng 10 nhé.

Ngày chủ nhật mà cũng phải đi làm hả anh, vậy phải cố gắng thôi.

Sàng mai chao long tiet canh di cac ban tre

Buổi sáng em bận rồi. để tối gặp nhau luôn 1 thể

nem_162
24-10-2011, 01:40
Hê hê, thi thoảng đọc topic hiện tại thấy chán, lại nhoi vào mấy topic cũ đọc lại. Ngày này năm ngoái, vụ SN tháng 10 đã tổ chức xong xuôi, "HN by night" thành công rực rỡ :D ( e nhớ cái đêm trà chanh, hạt hướng dương trên cầu Thê Húc thế! - tí mưa lất phất, tí se se lạnh, hồ Gươm lấp lánh đèn và hoa dịp 1000 năm và cả nhà ngồi thu lu trên cầu :) nhớ cả chị Huệ - Gà Ác, anh Dìm với quả "ném mũ bảo hiểm" vô đối thôi rồi :P) Lại thấy Xu ca cẩm về tam giác mạch ở HG, thấy anh Dìm kêu cuồng chân, thèm đổ đèo. Và lại thấy những ngày quần quần áo áo, phân phân loại loại vì miền Trung... :) cứ qua mỗi năm, nhìn lại lại thấy một đổi khác. Giờ này năm ngoái, lực lượng chém gió khác nhiều bi giờ. Có người chẳng còn mấy khi thấy đâu, có người chỉ âm thầm theo dõi, có cả những người mới nữa. Nhưng về cơ bản thì Gà vẫn vui, nhỉ?!! - Vì "những người muôn năm cũ" "hồn" vẫn ở đây với Gà :L

Giờ này sang năm, có khi ai đó lại quay lại cái topic này xem và lại nhớ ra : giờ này năm ngoái, con Út nó xem lại cái topic của giờ này năm kia...

nem_162
24-10-2011, 01:43
Lâu lắm rồi ko làm cái trò ngày xưa em rất thích làm::">

Đang có 2 người xem topic này (1 thành viên và 1 khách)

nem_162

Ko nghĩ gần 2h sáng mà vẫn có ai lọ mọ vào topic nhà mình. Ai thế nhỉ?

Sẻ Ngốc
24-10-2011, 01:50
Đang có 3 người xem topic này (2 thành viên và 1 khách)

Sẻ Ngốc
nem_162

:))

loanli_1402
24-10-2011, 10:34
Mọi ng ơi tối nay có off k?

cục mỡ
24-10-2011, 17:34
Hê hê, thi thoảng đọc topic hiện tại thấy chán, lại nhoi vào mấy topic cũ đọc lại. Ngày này năm ngoái, vụ SN tháng 10 đã tổ chức xong xuôi, "HN by night" thành công rực rỡ :D ( e nhớ cái đêm trà chanh, hạt hướng dương trên cầu Thê Húc thế! - tí mưa lất phất, tí se se lạnh, hồ Gươm lấp lánh đèn và hoa dịp 1000 năm và cả nhà ngồi thu lu trên cầu :) nhớ cả chị Huệ - Gà Ác, anh Dìm với quả "ném mũ bảo hiểm" vô đối thôi rồi :P) Lại thấy Xu ca cẩm về tam giác mạch ở HG, thấy anh Dìm kêu cuồng chân, thèm đổ đèo. Và lại thấy những ngày quần quần áo áo, phân phân loại loại vì miền Trung... :) cứ qua mỗi năm, nhìn lại lại thấy một đổi khác. Giờ này năm ngoái, lực lượng chém gió khác nhiều bi giờ. Có người chẳng còn mấy khi thấy đâu, có người chỉ âm thầm theo dõi, có cả những người mới nữa. Nhưng về cơ bản thì Gà vẫn vui, nhỉ?!! - Vì "những người muôn năm cũ" "hồn" vẫn ở đây với Gà :L

Giờ này sang năm, có khi ai đó lại quay lại cái topic này xem và lại nhớ ra : giờ này năm ngoái, con Út nó xem lại cái topic của giờ này năm kia...
Có dấu hiệu của tuổi tác rồi. Hê hê. thế đã hết vụ thắc mắc hôm trước chưa. Thế này không trách giải thích mãi mà không đc là đúng rồi. Haizz....

Xu_iu
24-10-2011, 18:26
Đấy !!! Bạn Út ạh! Năm ngoái tớ cũng tỷ tê đi Hà Giang, năm nay tớ cũng tỷ tê Hà Giang - tam giác mạch...mà có ai thèm cho tớ đi đâu :(( :(( Tớ buồn lắm....xem ảnh của mấy bạn mới đi về tớ cảm thấy càng tự kỷ...tớ ....tớ... bị buồn dã man ý ! bạn Út ạh

Bỗng nhiên, nhớ ra, lâu rồi, mềnh chả có dịp nào mặc áo Gà cả :(

trunggthn
24-10-2011, 21:12
Ngày chủ nhật mà cũng phải đi làm hả anh, vậy phải cố gắng thôi.

Cuối năm là mùa mua sắm nên bên a huy động làm 100% hết cả T7&Cn. Lâu lắm rồi chưa dc nghỉ ngày cuối tuần nào cả. Hiz hiz. Thôi đddợi nhà mình ăn nhậu ở nội thành thì đi hóng vậy.:(

hoangbazen83
24-10-2011, 23:03

Uh thế mà tối nay hẹn of chẳng có ai cả. Chẳng hiểu mất công để làm gì. Nói ra thì mọi người lại nói này nói nọ. Dường như giờ Gà chỉ là cái danh thôi, không như cách đây 1 năm, sôi nổi, nhiệt tình, uh thì đổ cho tuổi tác lớn hả. Giờ không thể đùa như trước tranh giành nhau cái ăn, đùa nhau nhưng sự nhiệt tình ở đâu, phải chăng già thì không còn nhiệt tình. Đấy là cách sống thế nào với Gà thôi. Nói chung là hơi chán nhưng kệ, thứ 5 này dưới 10 người đăng kí thì mình hoãn sang khu sinh thái tổ chức nhé, sẽ tổ chức ăn ở HN thôi.

nem_162
25-10-2011, 01:50
@ Chọi: Ko ra khu sinh thái abc gì gì ấy nữa thì về HP mà chơi đi, anh Chọi nhỉ? - vừa có bánh vừa có sữa mà ăn uống :D
@ Rều: vâng, em có tuổi rồi, dạo này thích ngoái nhìn về quá khứ.(NT) Cơ mà căn bản cũng do thực tại nữa cơ! Cứ toàn anh hùng núp như anh thì lại chẳng ...:T
@ Xu: bạn "tậu" xế riêng đi bạn ạ :)) Chả có lẽ "quan hệ" trên fb cũng chỉ là cái bình vậy thôi như? =)) mình bi giờ cũng bị vướng cái thời gian dở hơi lắm, chả hiểu sao lại đi dồn hết các thể loại học hành với dạy dỗ vào thứ 7. Cùng lắm chỉ có thể đi chơi từ trưa ngày thứ 7. Mà thế thì mình biết đi đâu, đi đâu, đi đâu cho hết từng đấy thời gian bi h, bạn Xu nhỉ????

@ all: Mà thi thoảng lại làm quả "bắn súng vào mặt hồ đang yên ả" này em mới thấy chả có hồ nào tên "yên ả" cả!!! (BB)