ngay_moi
30-12-2014, 14:53
Dear mọi người,
Đoàn mình hiện tại đã chốt 4 xe, tuy nhiên có 1 xế vì việc cá nhân không đi được nữa nên mình tuyển gấp 1 xế, tối mai xuất phát (vé xe ô tô đã đặt xong hết)
Lịch trình như bên dưới.
Ngày 0: Xe giường nằm
8h tối: tập trung bến xe miền Đông
9h: xe xuất phát, ngủ một giấc, sáng mở mắt thấy “Thành Phố Buôn Ma Thuộc kính chào quý khách” )
Ngày 1: Buôn Ma Thuột – Chư Ty
6h: quý khách xuống xe, lấy xe, ăn sáng, uống cà phê thư giản (Về đến BMT mà không uống cà phê thì xem như chết nữa cuộc đời nhá)
8h: xuất phát đi cụm thác Dray Nur, Dray Sáp, Gia Long (QL1, TL684) (20 km)
10h30: xuất phát đi Buôn Đôn (70km, TL684, TL1)
12: Đến Buôn Đôn – nghỉ ngơi, ăn trưa, tham quan đủ các thể loại (ăn gà nướng)
3h chiều: xuất phát đi Chư Ty theo Quốc lộ 14C (160km) (Đi dọc dòng Spepok và QL14c)
Đây là cung đường hãi hùng nhất, mọi người chuẩn bị tinh thần, đường vắng, trời tối, không lương thực âu là trải nghiệm )
7h tối: đến Chư Ty – ngủ đêm và ăn tối Chư Ty, tắm tiên ở Chư Ty )
Ngày 2: Chư Ty – Pờ Y – Kontum – Pleicu
6h: Dậy, ăn sáng Chư Ty
7h: xuất phát đi Cửa khẩu Lệ Thanh (22km – QL19)
8h: xuất phát đi Plei Cần – xuyên qua rừng quốc gia Chư Mom Ray(161 km – QL14C)
12h: có mặt Plei Cần, ăn trưa Pleican
1h30: xuất phát đi Pờ Y – và đây, chúng ta đã đến được Ngã Ba Đông Dương (QL40)
3h30: xuất phát đi KonTum (80km – QL14E)
6h: đến Kontum - đói thì ăn tối Kontum, không đói thì xuất phát đi PleiCu luôn (45km – QL14E)
8h tối: đến Pleicu, ca hát nhảy múa mừng chinh phục thành công Ngã ba, dạo phố nướng ngon tuyệt ở Pleicu.
Lưu ý ngày 2: dự kiến để tiết kiệm thời gian và tới Pleicu sớm thì sẽ không ghé quán ăn trưa mà ăn vội trên đường đi mà thôi.
Ngày 3: Pleicu – Quy Nhơn
6h: ăn sáng Pleicu
7h: xuất phát đi Quy Nhơn (163km – QL19) – uống Cà phê trên đèo )
12h: có mặt ở Quy Nhơn, nhận phòng KS, ăn trưa
2h: khám phá Quy Nhơn – tắm biển các thể loại )
Ngày 4: Quy Nhơn – Nha Trang
6h: Ăn sáng Quy Nhơn (nếu chán Quy Nhơn thì xuất phát luôn đến TX Sông Cầu ăn sáng)
7h: xuất phát đi Thị Xã Sông Cầu (QL10 – 50km)
8h30: xuất phát đi Gành đá Dĩa (QL1A)
10h: xuất phát đi Tuy Hòa – ăn trưa Tuy Hòa
1h: xuất phát đi Đại Lãnh – Vân Phong – Vũng Rô
3h: xuất phát về Nha Trang (93km)
6h: đến Nha Trang – đi tắm khoáng nóng ở Nha Trang, đập phá ở đây.
Lưu ý: Đường từ Quy Nhơn ra Nha Trang, chúng ta không đi QL1A mà đi theo đường dọc bờ biển.
Ai đến muốn về thì lên xe giường nằm về Sài Gòn, ai muốn đi tiếp thì ở lại
Ngày 5: Nha Trang - Sài Gòn (chạy chạy chạy)
Sáng Enjoy Nha Trang
Bao giờ chán thì xuất phát về Cam Ranh – Phan Rang (Chụp hình ở Vịnh Vĩnh Hy đẹp lung linh)
Vui thì khám phá Phan Rang, tối gửi xe giường nằm về Sài Gòn
Buồn thì chạy xe về Sài Gòn luôn (Khoảng 9h đến Sài Gòn – đi thong thả ngắm cảnh)
Bạn nào hứng thú thì liên hệ mình gấp nhé: Thắng - 0909.29.1019
Đoàn mình hiện tại đã chốt 4 xe, tuy nhiên có 1 xế vì việc cá nhân không đi được nữa nên mình tuyển gấp 1 xế, tối mai xuất phát (vé xe ô tô đã đặt xong hết)
Lịch trình như bên dưới.
Ngày 0: Xe giường nằm
8h tối: tập trung bến xe miền Đông
9h: xe xuất phát, ngủ một giấc, sáng mở mắt thấy “Thành Phố Buôn Ma Thuộc kính chào quý khách” )
Ngày 1: Buôn Ma Thuột – Chư Ty
6h: quý khách xuống xe, lấy xe, ăn sáng, uống cà phê thư giản (Về đến BMT mà không uống cà phê thì xem như chết nữa cuộc đời nhá)
8h: xuất phát đi cụm thác Dray Nur, Dray Sáp, Gia Long (QL1, TL684) (20 km)
10h30: xuất phát đi Buôn Đôn (70km, TL684, TL1)
12: Đến Buôn Đôn – nghỉ ngơi, ăn trưa, tham quan đủ các thể loại (ăn gà nướng)
3h chiều: xuất phát đi Chư Ty theo Quốc lộ 14C (160km) (Đi dọc dòng Spepok và QL14c)
Đây là cung đường hãi hùng nhất, mọi người chuẩn bị tinh thần, đường vắng, trời tối, không lương thực âu là trải nghiệm )
7h tối: đến Chư Ty – ngủ đêm và ăn tối Chư Ty, tắm tiên ở Chư Ty )
Ngày 2: Chư Ty – Pờ Y – Kontum – Pleicu
6h: Dậy, ăn sáng Chư Ty
7h: xuất phát đi Cửa khẩu Lệ Thanh (22km – QL19)
8h: xuất phát đi Plei Cần – xuyên qua rừng quốc gia Chư Mom Ray(161 km – QL14C)
12h: có mặt Plei Cần, ăn trưa Pleican
1h30: xuất phát đi Pờ Y – và đây, chúng ta đã đến được Ngã Ba Đông Dương (QL40)
3h30: xuất phát đi KonTum (80km – QL14E)
6h: đến Kontum - đói thì ăn tối Kontum, không đói thì xuất phát đi PleiCu luôn (45km – QL14E)
8h tối: đến Pleicu, ca hát nhảy múa mừng chinh phục thành công Ngã ba, dạo phố nướng ngon tuyệt ở Pleicu.
Lưu ý ngày 2: dự kiến để tiết kiệm thời gian và tới Pleicu sớm thì sẽ không ghé quán ăn trưa mà ăn vội trên đường đi mà thôi.
Ngày 3: Pleicu – Quy Nhơn
6h: ăn sáng Pleicu
7h: xuất phát đi Quy Nhơn (163km – QL19) – uống Cà phê trên đèo )
12h: có mặt ở Quy Nhơn, nhận phòng KS, ăn trưa
2h: khám phá Quy Nhơn – tắm biển các thể loại )
Ngày 4: Quy Nhơn – Nha Trang
6h: Ăn sáng Quy Nhơn (nếu chán Quy Nhơn thì xuất phát luôn đến TX Sông Cầu ăn sáng)
7h: xuất phát đi Thị Xã Sông Cầu (QL10 – 50km)
8h30: xuất phát đi Gành đá Dĩa (QL1A)
10h: xuất phát đi Tuy Hòa – ăn trưa Tuy Hòa
1h: xuất phát đi Đại Lãnh – Vân Phong – Vũng Rô
3h: xuất phát về Nha Trang (93km)
6h: đến Nha Trang – đi tắm khoáng nóng ở Nha Trang, đập phá ở đây.
Lưu ý: Đường từ Quy Nhơn ra Nha Trang, chúng ta không đi QL1A mà đi theo đường dọc bờ biển.
Ai đến muốn về thì lên xe giường nằm về Sài Gòn, ai muốn đi tiếp thì ở lại
Ngày 5: Nha Trang - Sài Gòn (chạy chạy chạy)
Sáng Enjoy Nha Trang
Bao giờ chán thì xuất phát về Cam Ranh – Phan Rang (Chụp hình ở Vịnh Vĩnh Hy đẹp lung linh)
Vui thì khám phá Phan Rang, tối gửi xe giường nằm về Sài Gòn
Buồn thì chạy xe về Sài Gòn luôn (Khoảng 9h đến Sài Gòn – đi thong thả ngắm cảnh)
Bạn nào hứng thú thì liên hệ mình gấp nhé: Thắng - 0909.29.1019