PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm đi phượt VƯỜN QUỐC GIA BA VÌ tháng 11

kemlee
18-11-2014, 10:12
Cuối tuần này e với gấu đang có ý định phượt lên vườn quốc gia Ba vì cho gần và tiết kiệm tiện thể ngắm hoa dã quỳ, leo núi cho khỏe người nữa. Nhưng mà e đang phân vân vì thời tiết mùa đống nên lên đó rất lạnh và không biết đi lên đó thời điểm này có thích hợp không. Mọi người ai đã từng đi rồi cho e xin chút kinh nghiệm và giải đáp 1 số thăc mắc giúp e nhé

- những thứ cần chuẩn bị và lưu ý là gì
- hành trình như thế nào cho hợp lý để có thể tham quan hết tất cả (giờ giấc, lộ trình,..)
- liệu mùa này đi thì có bị mấy con vắt đáng ghét "xâu xé" không ạ :((

Cả nhà giúp em nhé, em cảm ơn :)

Holic
19-11-2014, 23:56
Giờ này đi ngắm Dã quỳ là đẹp đó bạn ạ. Hi vọng cuối tuần khô ráo.
. Đi Ba Vì cũng không cần chuẩn bị gì nhiều ngoài $_$, nhớ mang thẻ sinh viên nếu có để đc giảm giá mua vé vào cổng vườn quốc gia :))
. Trên đường đi có thể ghé làng văn hóa các dân tộc nữa. Không biết hiện giờ có gì hay ho ko.
. Vào vườn quốc gia đi cẩn thận không trơn trượt vì có nhiều đoạn rừng sẽ ẩm ướt mọc rêu.
. Không biết năm nay thế nào, nhưng mọi năm, để lên ngắm đc rừng dã quỳ sẽ phải đi qua chốt chặn, thu "phí" 100k là OK.
. Nhớ vào thăm đền thờ Bác Hồ, nhà thờ cổ,... nhé.
. Trời kể cả nắng nhưng trong đó lạnh đấy, nhớ mang áo ấm.
. Tớ đi cũng tháng 11, làm gì có vắt đâu :D
. Xuất phát từ HN khoảng 7h là thoải mái.

Chúc vui!

voi_beo
21-11-2014, 00:00
Giờ này đi ngắm Dã quỳ là đẹp đó bạn ạ. Hi vọng cuối tuần khô ráo.
. Đi Ba Vì cũng không cần chuẩn bị gì nhiều ngoài $_$, nhớ mang thẻ sinh viên nếu có để đc giảm giá mua vé vào cổng vườn quốc gia :))
. Trên đường đi có thể ghé làng văn hóa các dân tộc nữa. Không biết hiện giờ có gì hay ho ko.
. Vào vườn quốc gia đi cẩn thận không trơn trượt vì có nhiều đoạn rừng sẽ ẩm ướt mọc rêu.
. Không biết năm nay thế nào, nhưng mọi năm, để lên ngắm đc rừng dã quỳ sẽ phải đi qua chốt chặn, thu "phí" 100k là OK.
. Nhớ vào thăm đền thờ Bác Hồ, nhà thờ cổ,... nhé.
. Trời kể cả nắng nhưng trong đó lạnh đấy, nhớ mang áo ấm.
. Tớ đi cũng tháng 11, làm gì có vắt đâu :D
. Xuất phát từ HN khoảng 7h là thoải mái.

Chúc vui!

đợt vừa rồi đi nó cấm thím ạ, cái chỗ chốt chặn mà phí 100k ấy, sạt lở rộng bằng nguyên con đường, nó cấm tiệt, hôm đi đến đó phải quay lại, chán vãi.