PDA

View Full Version : Paris mùa đông 17/1-201/1/2015

Hanhtu201
09-11-2014, 18:44
Chào cả nhà!
Vì muốn có một sinh nhật đặc biệt 1 chút nên em nó quyết định làm vài việc điên rồ 1 chút :)). Em đã quyết định là sẽ ở Paris từ 17.1 đến 20.1.2015 một mình, lang thang thăm viếng vài nơi. Thế mà đặt xong vé rùi thì bông dưng cô đơn trỗi dậy, lại muốn có ai đó đồng hành cho bớt tủi thân ;) cho nên em mới quyết định lập cái topic này.
Cả nhà mình có ai đang ở sẵn châu Âu mà có hứng thú (vé Ryanair rẻ vô đối vì đang mùa thấp điểm hehe, em đặt vé nội địa châu Âu, cả đi lẫn về, hết có 35e), hay ai có lịch Paris trùng với lịch của em, thì nhập hội ăn chơi nhá :D
Em đây dễ tính cực kì, ai sao em vậy (mội tội hơi bị mê ăn với mê chụp ảnh 1 tí =)) . Vì tiêu chí là nghỉ dưỡng kết hợp khám phá nên em không đặt nặng phải tham quan các điểm must see nào, miễn sao vui vẻ, thoải mái, ngon-bổ-rẻ-an toàn
:D là em hạnh phúc roài, keke.

Em bay Ryanair nên sẽ đến sân bay Beauvais vào 13:40 17.1 sau đó bắt bus (16e/1 chiều) đến Porte Maillot (nội thành Paris) 15:30 và đến nhận phòng (đang phân vân nên ở phòng gần Porte Maillot để sáng sớm 20.1 bắt bus về Beauvais cho tiện hay là ở xa 1 tí cho rẻ đây ^^) tiền phòng dự kiến 100-150e/1ng/3 đêm. Hi vọng book được rẻ hơn 1 chút.
Sau đó thì bắt đầu lang thang. Phần này em chưa dự tính được vì bận quá. Em sẽ bổ sung sau, hoặc tùy ý các bạn đi cùng, chúng ta thảo luận.
Paris mùa đông là mùa thấp điểm du lịch nên vắng khách hơn, đỡ chen lấn hơn, hi vọng là sẽ dễ thở hơn về mọi thứ :)
Các bạn nào có hứng thú thì đặt gạch dưới topic hay mail cho em [email protected] nhé.
Cảm ơn cả nhà ^^

khoihai27
11-11-2014, 05:22
Anh cũng định ghé giáng sinh Paris từ 22-26/12, nhưng đi một mình lần đầu nên đang lưỡng lự. Cân nhắc đổi lịch mới được, có vẻ có người thao Paris đây.

Hanhtu201
11-11-2014, 21:48
Chài, em mới đi Paris qua...internet thôi anh ơi, hehe. Gà lắm. Nhưng chưa đi nên cũng háo hức đi khám phá cho biết. Có 1, 2 bạn inbox em bảo cũng mún Tham gia Chung. Có bạn ở VN sang, có bạn ở sẵn đây rồi nên rành Paris. Vậy chắc chắn là có bạn đi cùng rồi. Anh đi từ VN hay ở sẵn châu Âu rồi? có gì add fb em rùi inbox nhé.
https://www.facebook.com/hannah.gnat

Anh cũng định ghé giáng sinh Paris từ 22-26/12, nhưng đi một mình lần đầu nên đang lưỡng lự. Cân nhắc đổi lịch mới được, có vẻ có người thao Paris đây.

travelnow
23-11-2014, 05:45
up lên để theo dõi

travelnow
25-11-2014, 18:13
Không có bạn nào đi nữa à ?

Hanhtu201
25-11-2014, 21:03
Hiện giờ có mình và 1 bạn nữ chắc chắn. Còn 1 bạn nữ nữa thì chưa chắc. Còn bạn thì sao? :)

Không có bạn nào đi nữa à ?