PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Tầm 4triệu nên mua xe touring gì?

baduyn
05-10-2014, 18:20
Chào mọi người! Em là sinh viên đang muốn mua 1 chiếc touring nhật bãi để đạp đi học kèm tập thể dục và thi thoảng phượt quanh hà nội ^^ nhưng kinh phí chỉ có tầm 4 triệu :( tiêu chí của e thì chỉ cần đơn giản cổ điển với bền chút thôi ko cần màu mè nhiều ^^ mọi người tư vấn giúp e nên mua xe nào với ạ :D
e cần 1 chiếc dáng dấp đại khái như thế này ạ ^^ con này e xem ở 1 shop thì đang sale nhưng mà tận 7 triệu vs cả nó thuộc loại road :( à e ở HN nhé ;) Thanks!

https://i1274.photobucket.com/albums/y439/cuongkthn1/Anchorxanh1_zps4ac8fea6.jpg

hieeus_chopper
06-10-2014, 09:38
Con này em nghĩ là dòng city bike bác ơi. Tầm 4tr mà muốn yên tâm thì bác có thể ráng thêm tí nữa, rước em Hunter 2.0 của hãng Giant hoặc AMT 48 của Asama. Em thì 1 vote cho Asama vì đã có người làm chuyến xuyên Việt với em nó đấy. Chúc bác mau chọn được xe!

MDang_NgKim
08-10-2014, 17:25
Khó mà tìm được 1 con touring đúng nghĩa mà giá rẻ lắm, con trên là xe lai thôi bạn... nhưng xe đạp leo núi hay xe lai gắn baga vào xài vẫn ok mà lại dễ tìm hơn, với tầm 4 triệu bạn có nhiều lựa chọn một chiếc xe mới hiệu Giant, Jett, Trinx,... bạn thử bỏ thời gian ghé ngang các tiệm xe tham khảo thử xem
Chúc bạn sớm có xe ưng ý