vivuqua
21-08-2014, 22:53
TUYỂN GẤP 2 XẾ HÀNH XÁC + SANG CHẢNH 1 VÒNG TÂY BẮC APACHAI (29/08-02/9)
Cung đường tham khảo, các bác có đọc rồi cho em xin ý kiến.
Em chỉ tuyển xế cứng, ôm lỳ, có súc khỏe, chịu đc gian khổ vì đi cung này , xác định ăn đường xá xa xôi,offroad tưng bừng, ngủ lều là chính nhưng có nhà nghỉ thì vẫn ưu tiên hàng đầu để đảm bảo sức khỏe.
Chi tiết liên hệ:
Vi Vu Quá:0983692787
Ngày 1 (Tối thứ 6: 29-08): Hà Nội – Mộc Châu
17h30 tập trung ở TTHN QG
18h xuất phát đi Mộc Châu theo đại lộ Thăng Long- Hòa Bình- Mai Châu- Mộc Châu
Ăn tối ở Hòa Bình
Dự kiến 23h có mặt ở Mộc Châu
Ngày 2 (Thứ 7: 30-08): Mộc Châu- Sơn La - Phadin - Tuần Giáo – TP Điện Biên
Điện Biên – Mường Chà – si pha Phìn - Mường Nhé (290km)
- 5h30: Ăn sáng
- 6h00: Xuất phát đi Điện Biên
- 13h30: TP Điện Biên
Thăm quan: Tượng đài chiến thắng, Đồi A1, Hầm Đờ Cát, Sân bay Mường Thanh, lỏng chảo ĐB, cánh đồng Him Lam
- 14h00: Xuất phát đi Mường Nhé [Đường từ TP Điện Biên lên đường khá đẹp]
- 19h00: Mường Nhé. Nghỉ tại Mường Nhé nếu đoàn mệt, ko thì chạy thẳng lên đồn BP 317 ( ~60KM)
Ngày 3 (CN: 31-08): Mường Nhé – APACHAI
- 6h00: ăn sáng
- 6h30: Xuất phát đi Apachai (Đồn biên phòng 317)
- 7h00: Apachai
Làm thủ tục ăn, nghỉ, trekking cột mộc số 0
- 9h00: Xuất phát đi ~4km đến chân núi để Trek
-10h00: Trekking cột mốc số 0
(Thời gian leo: 4h, Nghỉ ngơi: 1h, Xuống núi 3h)
- 18h00: Có mặt tại ĐBP 317
Ăn tối, tắm rửa, nghỉ ngơi.
- 19h30: ĐBP 317 – Mường Nhé (+50km) [Mua xăng dự trữ]
- 21h : Mường Nhé đổ xăng và dự trữa xăng chạy về Si Pha Phìn
- Mường Nhé – Mường chà
- 23h30: Si Pha Phìn
Dựng lều nghỉ tại Si Pha Phìn
p/s: trekking càng nhanh sẽ chạy về Mường Chà càng sớm, nghỉ sẽ khỏe hơn
Ngày 4 (Thứ 2: 01-09): Si Pha Phìn- Mường Chà – Mường Lay- Sìn Hồ- Tam Đường- Mù ( Hơi căng)
- 5h00: Ăn sáng tại chỗ
- 6h00: Si Pha Phìn – Mường Chà
- 7h30: Mường Lay
- 9h30 : Sìn Hồ
- 12h đến Tam đường, ăn tại tam Đường nghỉ 1h
- 3h30 chạy về Mù
Ăn tối và nghỉ ngơi ở Mù
Ngày 5 (Thứ 3: 02-09) : MCC- Tú Lệ- Nghĩa Lộ- Văn Chấn- Thanh Sơn- Hà Nội (Ngày này có thể sẽ về Hà Nội muộn 1 chút vì có thể tham dự tết độc lập của người MÔNG có trò cướp vợ hay phết =)) )
- 5h00: Ăn sáng
- 5h30: Than Uyên – Mù Cang Chải (+40km)
- 7h00: MCC
- 8h00: MCC – Tú Lệ - Khâu Phạ - Nghĩa Lộ
Nghĩa Lộ - Thanh Sơn
Ăn trưa ở Nghĩa Lộ
- 14h00: Thanh Sơn
Tiếp tục xuất phát về Hà Nội
- 18h00: Hà Nội
Chi phí dự kiến:1tr700k bao gồm ăn uông,ngủ nghỉ,xăng xe,biên phòng dẫn đường
Cung đường tham khảo, các bác có đọc rồi cho em xin ý kiến.
Em chỉ tuyển xế cứng, ôm lỳ, có súc khỏe, chịu đc gian khổ vì đi cung này , xác định ăn đường xá xa xôi,offroad tưng bừng, ngủ lều là chính nhưng có nhà nghỉ thì vẫn ưu tiên hàng đầu để đảm bảo sức khỏe.
Chi tiết liên hệ:
Vi Vu Quá:0983692787
Ngày 1 (Tối thứ 6: 29-08): Hà Nội – Mộc Châu
17h30 tập trung ở TTHN QG
18h xuất phát đi Mộc Châu theo đại lộ Thăng Long- Hòa Bình- Mai Châu- Mộc Châu
Ăn tối ở Hòa Bình
Dự kiến 23h có mặt ở Mộc Châu
Ngày 2 (Thứ 7: 30-08): Mộc Châu- Sơn La - Phadin - Tuần Giáo – TP Điện Biên
Điện Biên – Mường Chà – si pha Phìn - Mường Nhé (290km)
- 5h30: Ăn sáng
- 6h00: Xuất phát đi Điện Biên
- 13h30: TP Điện Biên
Thăm quan: Tượng đài chiến thắng, Đồi A1, Hầm Đờ Cát, Sân bay Mường Thanh, lỏng chảo ĐB, cánh đồng Him Lam
- 14h00: Xuất phát đi Mường Nhé [Đường từ TP Điện Biên lên đường khá đẹp]
- 19h00: Mường Nhé. Nghỉ tại Mường Nhé nếu đoàn mệt, ko thì chạy thẳng lên đồn BP 317 ( ~60KM)
Ngày 3 (CN: 31-08): Mường Nhé – APACHAI
- 6h00: ăn sáng
- 6h30: Xuất phát đi Apachai (Đồn biên phòng 317)
- 7h00: Apachai
Làm thủ tục ăn, nghỉ, trekking cột mộc số 0
- 9h00: Xuất phát đi ~4km đến chân núi để Trek
-10h00: Trekking cột mốc số 0
(Thời gian leo: 4h, Nghỉ ngơi: 1h, Xuống núi 3h)
- 18h00: Có mặt tại ĐBP 317
Ăn tối, tắm rửa, nghỉ ngơi.
- 19h30: ĐBP 317 – Mường Nhé (+50km) [Mua xăng dự trữ]
- 21h : Mường Nhé đổ xăng và dự trữa xăng chạy về Si Pha Phìn
- Mường Nhé – Mường chà
- 23h30: Si Pha Phìn
Dựng lều nghỉ tại Si Pha Phìn
p/s: trekking càng nhanh sẽ chạy về Mường Chà càng sớm, nghỉ sẽ khỏe hơn
Ngày 4 (Thứ 2: 01-09): Si Pha Phìn- Mường Chà – Mường Lay- Sìn Hồ- Tam Đường- Mù ( Hơi căng)
- 5h00: Ăn sáng tại chỗ
- 6h00: Si Pha Phìn – Mường Chà
- 7h30: Mường Lay
- 9h30 : Sìn Hồ
- 12h đến Tam đường, ăn tại tam Đường nghỉ 1h
- 3h30 chạy về Mù
Ăn tối và nghỉ ngơi ở Mù
Ngày 5 (Thứ 3: 02-09) : MCC- Tú Lệ- Nghĩa Lộ- Văn Chấn- Thanh Sơn- Hà Nội (Ngày này có thể sẽ về Hà Nội muộn 1 chút vì có thể tham dự tết độc lập của người MÔNG có trò cướp vợ hay phết =)) )
- 5h00: Ăn sáng
- 5h30: Than Uyên – Mù Cang Chải (+40km)
- 7h00: MCC
- 8h00: MCC – Tú Lệ - Khâu Phạ - Nghĩa Lộ
Nghĩa Lộ - Thanh Sơn
Ăn trưa ở Nghĩa Lộ
- 14h00: Thanh Sơn
Tiếp tục xuất phát về Hà Nội
- 18h00: Hà Nội
Chi phí dự kiến:1tr700k bao gồm ăn uông,ngủ nghỉ,xăng xe,biên phòng dẫn đường