PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Hành trình lên núi- xuống biển

langthang_planet
09-07-2014, 22:57
Chào tất cả mọi người.

Số em cũng kém may mắn,tuổi trẻ khá lãng phí,trước đây do tính chất công việc nên chẳng nghỉ được quá 3 ngày,bây giờ lại có cỏn nhỏ,gia đình, nên đành tạm gác lại giấc mơ chu du đó đây ấy sang một bên.
Hôm nay bỗng dưng nhận thấy hoàn cảnh thích hợp nên nảy sinh ý nghĩ làm 1 chuyến lên Buôn Ma Thuột ra Phú Yên về Nha Trang rồi lại ghé Phan Rang,Lagi trước khi về đến Sài Gòn.

Đây là hành trình dự kiến của em,do chưa có nhiều kinh nghiệm nên mong các bác nhiệt tình giúp đỡ

Chuyến đi khoảng giữa tháng 8 ,e dự định lên BMT trước rồi ra Phú Yên sau đó chạy từng chạm về SG,,mỗi tỉnh e nghỉ 1ngày

Em nhờ các bác cho ý kiến cung đương như vậy có hợp lý chưa hay còn cung đường nào hay hơn?
Các ccung đường này hugo thường hay bắn tốc độ ko ạ
Các bác cho xin địa chỉ các quán ăn,món ăn phải thử ở từng vùng,tiêu chí e là phải ăn món đặc sản của mỗi nơi.
Mong các bác góp cho em nhiều ý kiến hay.xin cảm ơn các bác

langthang_planet
16-07-2014, 22:22
Không một ai giúp mình ah

kiemma1130
17-07-2014, 11:51
Các cung đuong mình đa đi và chĩ cho bác ne..lên bmt thi đuong đep nhung xấu wac khúc đâc nông... Bác nên đi som... Đuong bmt thi nhìu xe tãi va it công lộ nhung duong xâu o khuc dac nông hoi dài nên đi hoi mệt... Bmt ql 19 ra phú yên thi đuong dep nhung vang...coi chug may cái deo hoi dốc...phú yên ve nha trang thi dep vs k có công lộ nhung nha trang ra khõi tp chung 50km huong về phan rang thi bấn tốc độ hoi bi ghê...wa khúc đó bác di về phan thiet thi ngon lành nhung phan thiet ve lagi cung nhiu cong lộ....lagi về ba ria thi duong vang vẽ ít công lộ nhung vang lam...bác đi cân thân...con bà ria đi tphcm thi chác đi nhiu r nên khõi chĩ nua ha!

kiemma1130
17-07-2014, 11:54
Ak mà con su lua chon thũ 2 la nha trang đi về phan rang khoang 90km thi bac hoi duong nuoc ngọt ven biễn đi phan rang bao đep luôn...đi 1 mach duong đep vs phong cãnh đep bác đc toi thag phan rang luon nhung xa hon ql1 2,30km

langthang_planet
19-07-2014, 13:44
Ak mà con su lua chon thũ 2 la nha trang đi về phan rang khoang 90km thi bac hoi duong nuoc ngọt ven biễn đi phan rang bao đep luôn...đi 1 mach duong đep vs phong cãnh đep bác đc toi thag phan rang luon nhung xa hon ql1 2,30km

Cảm ơn Bác rất nhiều,thật ra cũng hơi ngán khúc lên bmt,nhưng phải đi lên thăm thân nhân,mình thích cái vụ đường ven biển của bác đó,đúng ý mình luôn,phải thử cung này mới đc.

kiemma1130
19-07-2014, 21:39
Uhm đi đuong do bac ra vịnh vĩnh hy nỗi tieng ak dep lam, chuc bac đi vui ve!

mikien
24-07-2014, 12:21
Chào tất cả mọi người.

Số em cũng kém may mắn,tuổi trẻ khá lãng phí,trước đây do tính chất công việc nên chẳng nghỉ được quá 3 ngày,bây giờ lại có cỏn nhỏ,gia đình, nên đành tạm gác lại giấc mơ chu du đó đây ấy sang một bên.
Hôm nay bỗng dưng nhận thấy hoàn cảnh thích hợp nên nảy sinh ý nghĩ làm 1 chuyến lên Buôn Ma Thuột ra Phú Yên về Nha Trang rồi lại ghé Phan Rang,Lagi trước khi về đến Sài Gòn.

Đây là hành trình dự kiến của em,do chưa có nhiều kinh nghiệm nên mong các bác nhiệt tình giúp đỡ

Chuyến đi khoảng giữa tháng 8 ,e dự định lên BMT trước rồi ra Phú Yên sau đó chạy từng chạm về SG,,mỗi tỉnh e nghỉ 1ngày

Em nhờ các bác cho ý kiến cung đương như vậy có hợp lý chưa hay còn cung đường nào hay hơn?
Các ccung đường này hugo thường hay bắn tốc độ ko ạ
Các bác cho xin địa chỉ các quán ăn,món ăn phải thử ở từng vùng,tiêu chí e là phải ăn món đặc sản của mỗi nơi.
Mong các bác góp cho em nhiều ý kiến hay.xin cảm ơn các bác

Mình cũng vừa thực hiện chuyến hành trình lên núi xuống biển 6 ngày 5 đêm, bác chủ thử tham khảo nhé:

Ngày 1: Sài Gòn - Gia Nghĩa - Đắk Mil.
Ngày 2: Đắk Mil - Thác Gia Long - Buôn ma Thuột - Bản Đôn.
Ngày 3: Bản Đôn - Thác 7 nhánh - cầu treo - vườn quốc gia Yok Đôn - Pleiku.
Ngày 4: Pleiku - Biển Hồ - Thác 9 tầng - Kontum - Măng Đen (Đà Lạt 2) - Quy Nhơn (đi qua ngả đường Đông Trường Sơn mới làm, đường tốt, xuyên qua rừng Trường Sơn rất đẹp & lãng mạn).
Ngày 5: Quy nhơn - Nha Trang - Vĩnh Hy - Phan Rang.
Ngày 6: Phan Rang - Phan Rí Cửa - Bàu Trắng (Ốc đảo giữa sa mạc) - Mũi Né - Mũi kê gà - Lagi - SG (từ Phan Rí Cửa đến Lagi là đường ven biển rất đẹp).

Ps! Khách sạn thì tránh xa ks Bình Yên ở đường Trường Chinh, Thành Phố Pleiku (Gia Lai) nhé.