PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Về miền đá chơi, xem Chợ tình... Khau Vai - Mèo Vạc- Hà Giang (26 - 29/4/2011)

Pages : 1 [2]

giantia
07-03-2011, 12:12
Nếu sau khi thu xếp đi được tôi cũng sẽ đi cùng cung với Taophuongtao. Vì những nơi trên vừa đi rùi.

taophuongtao
07-03-2011, 12:15
Ok bác, bác Lý A Sáng mời về nhà bác ý ăn cơm mà, tội gì không đi.

lamhung
07-03-2011, 12:47
mình xin 1 suất đặt hẹn
để mình xem kê hoạch của công ty vì mình là người đi làm mà.
Hùng :
SDT:0986354884

taophuongtao
07-03-2011, 13:28
Ừa, cứ yên tâm 15/4 tớ sẽ chốt danh sách.

Sonvc
07-03-2011, 13:48
Bác Sơn ơi sang tháng rồi, có update thêm danh sách ko ạ. Em xin 1 chân xế với !

Danh sách sẽ được update lại sau buổi off. Rùi thừa thiếu tính tiếp. Vì là đi trong tuần nên cần cân nhắc về thời gian để các ace còn biết sắp xếp, xin các bác đừng nóng lòng khi thấy tên mình có hay không trong danh sách.

Nhà mình ơi, có ý kiến là sau khi kết thúc hành trình Hà Giang, còn mấy ngày nghỉ nữa sẽ đi thác bản Giốc ở Cao Bằng, ai đi thì đăng kí với tớ nhá.

Theo kế hoạch thì sẽ tách đoàn ở HG sau khi đi hết những nơi cần đi. Sau đó sẽ lên đường sang Cao Bằng. Ai đi thì cứ đi, ai về sẽ cứ về. Chỉ cần từ 2 xe trở lên là ok luôn rồi. Trước mắt đã có 1 xe và có 2 thổ địa CB trong đoàn mình nên mọi người yên tâm. Nhà bác ý cách thác cũng không xa mà. Chơi CB tầm 2 ngày thì về. Do năm nay được nghỉ bù nên tớ tính khoảng tối t2 về đến nơi cho mọi người nghỉ ngơi.
Thích thì nhích thôi mọi người ạ. 2 ngày nghỉ không làm gì thì phí.

Đi CB nữa cơ à? ham chơi ghê ha. Đã có 2 thổ địa? ai vậy ta? Mà nhà cách Bản Giốc không xa vậy nằm trên đường biên mốc giới à? Mà tháng 5 có phải mùa nước đâu mà coi?

cô bé này có cùng ý định với anh , anh muốn chạy độc hành vì chỉ có ý định đi chợ tình sau đó về cao bằng chứ k có ý định đi cả Lũng Cú và quản bạ nữa vậy nên đến hôm 15 này off thì cứ đến chém gió xem tình hình sao đã rồi quyết chứ đi đi lại lại một cung đường nữa thì cũng nhàm nên a có dự định sẽ chạy theo đường Bảo Lạc về Tĩnh Túc , Cao Bằng :)

Bác đến off và chém gió đi ạ còn quyết gì thì quyết sau.

Eo, đã đi HG thì đi cho hết chứ anh. Em muốn leo lên ôm cái cột cờ anh à. Nếu anh không đi cung đó thì mình hen nhau ở thác anh nhớ.

Vẫn cái trò leo cột ngày ấy, không chán à cháu? Mà gặp nhau ở TX. Cao Bằng cho gần, chứ vô đến thác rùi ai gặp ai?

Nếu sau khi thu xếp đi được tôi cũng sẽ đi cùng cung với Taophuongtao. Vì những nơi trên vừa đi rùi.

Rất hoan nghênh bác, cung đường mà bác nói đó là Mèo Vạc - Bảo Lâm - Bảo Lạc - Nguyên Bình - TX. Cao Bằng - Trùng Khánh (Bản Giốc).

Đi hết nhé các bác :D

la_palm
07-03-2011, 13:53
what did you mean ? maybe My English is very bad to understand what you said. Please explain to me again.

you need an explanation??? Here's one:

Hừ,mình chẳng hiểu cái gì hết...Các bác nói tiếng Việt đi...

Cá nhân mình thích thớt này và tôn trong tất cả ý kiến cũng như quan điểm của cả nhóm cũng như từng mem. Tuy nhiên, đây là diễn đàn sử dụng Tiếng Việt. Nếu bạn yêu thích và muốn nâng cao khả năng ngoại ngữ (tiếng Anh) của mình thì nên tìm đến đúng nơi, đúng chỗ. Thế mới là văn minh, khi biết ăn đúng nơi và chơi đúng chỗ. Nếu kg hiểu được hoặc cố tình kg hiểu thì seriously, something is wrong with you.

Vài nơi và chỗ để bạn tham khảo (trên Google còn nhiều hơn nữa, còn có cả chỗ cho bạn đến để luyện kỹ năng nói, giao tiếp, miễn phí hoặc phí rất ít):
1. "Cộng đồng học tiếng Anh lớn nhất Việt Nam (http://www.dethi.com/index.php)";
2. "Trang học tiếng Anh" (http://www.tienganhonline.net/);
3. Trang này thì quá nổi tiếng TTVNOL (http://ttvnol.com/english)

Chúc bạn luôn vui.

lamhung
07-03-2011, 15:54
các bác ơi
Trước khi đi 2 tuần thì lên kế hoạch offline đi để xem thế nào cho anh em chuẩn bị mọi thứ nha
Mình chưa đi phuot bao giờ đây cũng là dịp để tìm hiểu về văn hóa việt nam

taophuongtao
07-03-2011, 22:48
Bác Sơn đừng lèo nhèo nhá. Về CB thì bác Sáng hứa là dẫn đoàn rồi. Nếu bác Sơn không về thì thôi, cháu sẽ dò được đường về nhà bác xin ăn cho mà xem. Các chị chú ý, em trai bác Sơn đẹp trai lắm, không xấu như ông anh đâu nên các chị cứ............. làm gì thì làm.
Còn về việc nhà gần thác hay không thì cháu không biết. Ông ý bảo gần thì sẽ không xa. Nhà bác thì cháu chịu.

Ly A Sang
08-03-2011, 00:56
nguyen giang nam:help thiếu mình đó
0915151624
hà nội
đkis xế.kiểm tra lai giúp mình nha;)!thanks!

bạn đã có trong danh sách 15-3 đi off gần 2thang nữa mới đi

Bác Sơn ơi sang tháng rồi, có update thêm danh sách ko ạ. Em xin 1 chân xế với !

danh sách cũ và sẽ sửa laj ban cứ yên tâm

nhà bạn bác ở ngay cạnh thác luôn ý còn nhà bác về Hn rồi

các bác ơi
Trước khi đi 2 tuần thì lên kế hoạch offline đi để xem thế nào cho anh em chuẩn bị mọi thứ nha
Mình chưa đi phuot bao giờ đây cũng là dịp để tìm hiểu về văn hóa việt nam

còn phải off mấy lần nữa bạn ơi....15-3 này đi off ae găp nhau

Theo ý của các bạn mình đưa thêm cung này để các tham khảo nhé

sáng 29.....Khau vai--Bảo lâm--Cao bằng (190km)

........30.....Cao bằng--Trùng khánh--Bản gjooc--Cao bằng (190km)

.........1......Cao bằng...3be (80km)
ngủ ở Pắc Ngòi làng người Tày nếu đến sớm đánh cá hồ 3be
.........2.....3be......HN (220km)
sáng đi chơi thoải mái rùi về Hn ăn tối nhảy múa

Ý mọi người thế nào mình theo ý mọi người nếu dài thì không đi 3be nữa thì tối mồng 1 có mặt ở Hn

Mồng 2 la t2 mọi người đi làm bình thường

nguyen giang nam
08-03-2011, 02:18
trươc tiên e xin lỗi cac bác vi eko có thời gian phải tranh thủ online bằng dt nên viết ko co dấu
còn e nghi mình chien toan bộ bằng xe may như the lai trên cung dường dài e sợ kéo dài thêm vài ngày 1 số ngượi ko đủ sưc.tôt nhất ta nên tạm thời cho nó vao kế hoạch phụ nếu mọi người còn khỏe thi sẽ chiến tiếp.okeio

taophuongtao
08-03-2011, 08:20
Cung 2 ai khỏe thì đi thôi bạn ạ.
Bác Sáng nè, thứ 2 mọi người vẫn được nghỉ bù nên đi theo phương án 1 nhá.hehe

datvn
08-03-2011, 08:58
(c)nếu có các mem ở Cao Bằng và nhất là ở gần Bản Giốc thì tốt quá còn gì , vì trên thác Bản Giốc k có chỗ nghỉ mà phải quay ngược lại động Ngườm Ngao mới có chỗ nghỉ trọ tuy chỗ nghỉ k tươm tất cho lắm nhưng ăn uống thì rất ok giá cả cũng rẻ nữa và động ngườm Ngao thì cũng rất đẹp rất đáng để đi , sáng ra có thể chạy ra thị trấn gần đó ăn bánh cuốn vàng với giò rất tuyệt , ngồi uống rượu đêm ở ngoài sân động hay chạy ra thác ngồi uống rượu đêm thì phiêu phải biết luôn đó các đồng chí ợ!:)(beer)

Lang Thang
08-03-2011, 11:17
8-3 chẳng biết là ngày gì nhưng cũng chúc các ÔM nhà mình càng "xinh" đẹp...càng ôm pro hơn để các xế có hứng thú hơn trên các cung đường...Báo cáo hết.

taophuongtao
08-03-2011, 12:37
Hehe , thay mặt các ôm thanh kiu bác dế nhá. Muốn các ôm ôm pro thì cũng 1 phần là do xế đấy.

Sonvc
08-03-2011, 12:54
Bác Sơn đừng lèo nhèo nhá. Về CB thì bác Sáng hứa là dẫn đoàn rồi. Nếu bác Sơn không về thì thôi, cháu sẽ dò được đường về nhà bác xin ăn cho mà xem. Các chị chú ý, em trai bác Sơn đẹp trai lắm, không xấu như ông anh đâu nên các chị cứ............. làm gì thì làm.
Còn về việc nhà gần thác hay không thì cháu không biết. Ông ý bảo gần thì sẽ không xa. Nhà bác thì cháu chịu.

Ừ, mời cháu, nhưng không dễ... làm gì thì làm đâu nhé, vòng loại 1 không qua thì sao qua nổi vòng loại 2 :D
Còn cung đường từ Khau Vai về đến Bản Giốc thì nó thế này các bác nào có chạy thì cũng nên chuẩn bị sức khỏe thật tốt nhé:
Ngày 29/4:
- Khau Vai - Bảo lâm (chừng 50 km), đường tỉnh lộ, đã có cầu qua tại xã Lý Bôn (cầu Lý Bôn) các bác không cần vượt sông bằng bè.
- Bảo Lâm - Bảo lạc (chừng 30 km), đường tỉnh lộ, để an toàn chỉ nên chạy 40 km/h, các bác phi từ từ thôi nhé không là bay xuống sông Gâm ngay đó (đoạn dốc Cốc Cai).
- Bảo Lạc - TX. Cao Bằng (chừng 150 km), đường tỉnh lộ, có qua Nguyên Bình - Tĩnh Túc đường mỏ khó đi.
Ngày 30/4:
- TX. Cao Bằng - Trùng khánh - Bản Giốc (90 km), Bản Giốc - TX. Cao Bằng (90 km). Đường đẹp.
Ngày 1/5:
- Cao Bằng - Bắc Kạn - Hà Nội (287 km - Quốc lộ 3 dễ đi nhưng riêng đoạn từ CB đi Bắc Kạn có 3 cái đèo : Cao Bắc, Đèo Gió, Đèo Giàng các bác có vào cua, hay xuống dốc thì cẩn thận và giảm tốc độ nhé, nhiều loại xe như cái sào chạy lắm).

Cung 2 ai khỏe thì đi thôi bạn ạ.
Bác Sáng nè, thứ 2 mọi người vẫn được nghỉ bù nên đi theo phương án 1 nhá.hehe

Cung 2 khỏe hay không không biết, nhưng xế - ôm có thể đổi nhau lái.

(c)nếu có các mem ở Cao Bằng và nhất là ở gần Bản Giốc thì tốt quá còn gì , vì trên thác Bản Giốc k có chỗ nghỉ mà phải quay ngược lại động Ngườm Ngao mới có chỗ nghỉ trọ tuy chỗ nghỉ k tươm tất cho lắm nhưng ăn uống thì rất ok giá cả cũng rẻ nữa và động ngườm Ngao thì cũng rất đẹp rất đáng để đi , sáng ra có thể chạy ra thị trấn gần đó ăn bánh cuốn vàng với giò rất tuyệt , ngồi uống rượu đêm ở ngoài sân động hay chạy ra thác ngồi uống rượu đêm thì phiêu phải biết luôn đó các đồng chí ợ!:)(beer)

Nhà gần nhất cách thác 3 km (trạm biên phòng VN phía trên đường xuống xem thác), còn việc các bác uống rượu ở đâu thì uống chỉ cần không ra thác uống rượu là được, tránh trường hợp nào có bác hứng trôi theo dòng nước là khó tìm lắm :D
Vé vào thác : 25k/ người.
Vé gửi xe : không nhớ là 2k hay 5k.
(giờ không biết vì mọi thứ đều tăng).
Các bác muốn gửi xe, mua vé vào thì mua, bác nào không thích thì cứ dựng xe ở đường, khóa cẩn thận rùi tụt dốc xuống :D, nói thế thôi có 1 đường mòn nhỏ cách chỗ gửi xe hơn chừng 500m trước khi xuống dốc đến trạm biên phòng đấy nhá, các bác xuống đường này được (đi chơi thế này không có nhiều tiền lắm đâu mà mua vé vào thác).

Ngày 8/3 chúc cho tất cả các chị em đều xinh tuơi, và làm ôm thì ôm xế "ngọt ngào như vòng tay âu yếm"...để các xế yên tâm công tác với mặt đường.

Tiienchung
08-03-2011, 14:13
To Taophuongtao : ồ , E gái cũng đi Cao bằng nữa hả? Vậy a cũng bám càng e gái luôn, 15/3 này a ko off được. Nhưng a tính đi từ Thái Nguyên cùng với Sơn luôn. Em gái đi từ HN à??

taophuongtao
08-03-2011, 14:15
Dĩ nhiên là HN rồi. Ai chứ anh Chung đẹp trai thì em sẵn sàng đón.
Topic nhà mình nên đổi tên là "Từ chợ tình Khâu Vai tới Thác bản Giốc - Cuộc chiến của những mĩ nam trong làng Phượt" nhỉ?

Lê ngọc Tùng
08-03-2011, 17:02
chơi như vậy e hơi mỏi, tớ chỉ có thể đi Hà giang thôi, hôm nay gọi điện cho mấy thằng ở mèo vạc, đoàn mình lên ấy chuẩn bị uống rượu tưng bừng, trước khi lên mèo vạc chắc phải dừng chân ở thị xã đã, mấy thằng bạn lâu ngày không gặp, chuyến đi này mong lắm rồi, không cuối năm lấy vợ thì hết luôn, tình cảm con người mà, quý lắm. sơn về Tn thì call mình, off 1 tí, kẻo jo chưa biết ai, ko thi chạy xe 1 mình, vì nếu ôm nào đi cùng mình, tính hay la cà, biết đâu ở lại chơi mấy hôm, CB thì chịu không đi được. lại phải tách đoàn cùng mình thì mệt đấy, nam ko sao, nhất là nữ, cả đoàn lại nghĩ linh tinh, hehe

taophuongtao
08-03-2011, 20:13
Lại có ý xấu rồi đấy. Ông Sơn làm ôm bạn Tùng nhá. Báo với bạn một tin là ôm này pro lắm, yên tâm đi. Ông ý không có xe nên bạn có thể chọn làm ôm hay làm xế cũng được.

phithinguyet
08-03-2011, 21:14
Nghe nói thác Bản Giốc giờ thuộc TQ rôi, không biết có đươcj vào đó chơi không? Sơn ơi! nhất định 15/3 mới chốt đoàn nhé

dantocgoc
08-03-2011, 21:17
Topic nhà mình nên đổi tên là "Từ chợ tình Khâu Vai tới Thác bản Giốc - Cuộc chiến của những mĩ nam trong làng Phượt" nhỉ?

Đổi tên chuyến đi là "khâu nhau" nghe hay hơn ý.../ Cô taophuongtao vụ này có vẻ sốt lắm cơ.:))=))

Lê ngọc Tùng
08-03-2011, 23:11
Lại có ý xấu rồi đấy. Ông Sơn làm ôm bạn Tùng nhá. Báo với bạn một tin là ôm này pro lắm, yên tâm đi. Ông ý không có xe nên bạn có thể chọn làm ôm hay làm xế cũng được.

chủ thớt thì phải đi cùng đoàn rồi, chỉ khổ cho ai được phân đi cùng xe tui, mệt và gian nan đấy nhé, mà cũng chưa biết được, đang có mấy thằng muốn đi cùng, học cùng lớp với nhau ma`, toàn đi oto chưa đi xa bằng xe máy bao giờ, nghĩ cũng sợ đấy, nhưng ko lo lắm, đoàn đông mà nhiều nữ, mình con trai cũng thấy bình thường. mình nói trúng ai thì trúng

taophuongtao
08-03-2011, 23:18
Ý bạn là sao? định đi riêng hay đánh lẻ mà lại còn có bạn nữa? tớ không hiểu lắm.

Hoài Thư
09-03-2011, 00:30
Cảm ơn bạn Lang Thang và anh Sơn vì lời chúc 8-3. Về ý kiến có đi tập 2 không theo gợi ý của Phương muội thì em... không có ý kiến. Em rảnh và đảm bảo được sức khỏe :), nên đoàn đặt đâu, em ngồi đó.

Phận làm ôm, xế đưa đi là tốt rồi, không dám ý kiến nhiều ạ :)

Sonvc
09-03-2011, 09:11
Nghe nói thác Bản Giốc giờ thuộc TQ rôi, không biết có đươcj vào đó chơi không? Sơn ơi! nhất định 15/3 mới chốt đoàn nhé

Bản Giốc giờ là khai thác tiềm năng du lịch của 2 bên: Việt Nam và trung Quốc, cột mốc đã được cắm (cái này các bác đọc báo nhiều thì biết) thác cao phía bên VN, thác 2 tầng bên kia, bên VN thì có một bãi bồi rộng để cho du khách có thể đến ngắm thác nên vào chơi là bình thường, còn phía bên TQ thì còn phải xem tình hình chính trị giữa 2 nước để còn biết có sang được không? nên vấn đề này bạn không cần lo lắng quá (mà nhìn thác từ trên đường phía bên VN còn đẹp hơn là xuống thác).

Cháu này đừng ý kiến nhiều nhá, bác là bác chưa có ôm đâu :D, y...a....hú ít thui.

Đổi tên chuyến đi là "khâu nhau" nghe hay hơn ý.../ Cô taophuongtao vụ này có vẻ sốt lắm cơ.:))=))

Còn tên thì tổ chức thành công 2 cung đường này về viết lại hồi ức sẽ có tên, các bác cứ ngẫm đi cái tên hay vào nhá.
Ví như thế này: Chợ thất tình Khau Vai - Bản Giốc..., dòng Quây Sơn con gái tắm... cùng trăng :D

Cảm ơn bạn Lang Thang và anh Sơn vì lời chúc 8-3. Về ý kiến có đi tập 2 không theo gợi ý của Phương muội thì em... không có ý kiến. Em rảnh và đảm bảo được sức khỏe :), nên đoàn đặt đâu, em ngồi đó.

Phận làm ôm, xế đưa đi là tốt rồi, không dám ý kiến nhiều ạ :)

Ôm cũng phải có chính kiến của ôm đấy nhá, không là xế mang đi đấy...

Sonvc
09-03-2011, 09:18
chủ thớt thì phải đi cùng đoàn rồi, chỉ khổ cho ai được phân đi cùng xe tui, mệt và gian nan đấy nhé, mà cũng chưa biết được, đang có mấy thằng muốn đi cùng, học cùng lớp với nhau ma`, toàn đi oto chưa đi xa bằng xe máy bao giờ, nghĩ cũng sợ đấy, nhưng ko lo lắm, đoàn đông mà nhiều nữ, mình con trai cũng thấy bình thường. mình nói trúng ai thì trúng

Chủ thớt là khổ chủ rùi nên cũng phải tự thân vận động chứ, chỉ mong đảm bảo an toàn cho tất cả các ace tham gia, dù sao cũng cám ơn cháu quan tâm đến bác nhá.
Còn việc bạn nói:...mình nói trúng ai thì trúng, thì cũng nên xem xét lại ở mọi khía cạnh đã nhé.

Ý bạn là sao? định đi riêng hay đánh lẻ mà lại còn có bạn nữa? tớ không hiểu lắm.
Mà có ý định gì đi nữa thì cũng nên tự tổ chức cho chu đáo.

Lê ngọc Tùng
09-03-2011, 14:05
ý tớ là nếu bạn đi cùng tớ, tớ đi đợt này không chỉ cùng đoàn, còn rẽ linh tinh, thăm hỏi 1 vài người bạn, tớ sẽ dừng chân ở Việt Quang, sau đó đi tiếp cùng mọi người, rồi lên mèo vạc thì thăm 2 ng bạn, cũng tách riêng 1 chút, bạn đi cùng xe mình thì mình bảo như vậy. nếu bạn cảm thấy thoải mái thì đi cùng tớ, còn không tớ cũng ngại vì bạn là nữ, với lại nếu đi cùng rồi, tớ không đi Cao bằng đâu, làm ôm xe tớ, đi tiếp thì đi cùng ai ? ko lại bảo tớ đem con bỏ chợ, hihi

taophuongtao
09-03-2011, 14:27
Ờ, ý tớ là cho ông Sơn đi cùng xe cậu từ TN vì ông ý cũng ở TN, chỉ đi cung 1 không đi cung 2. Đoạn nào bạn muốn tách riêng thì phải báo lại với đoàn để còn biết đường sắp xếp, đoạn tách đó bạn có thể cho ông Sơn xuống đi bộ cũng được. Tớ sẽ xuất phát từ HN, cung 2 là ý của tớ, ai đi được thì đi thôi.

Lê ngọc Tùng
09-03-2011, 20:18
hehe, vậy là tự nguyện ko đi cùng tớ rồi nhé, thôi tớ cũng chỉ tạt té 1 chút thôi, đi phải cùng đoàn mà, lên mèo vạc rồi, tối tớ đi lang thang 1 chút, còn vẫn phải phù hợp thời gian, nhưng cũng buồn vì bạn gái lại ko đi cùng tớ nữa nhỉ, nhưng ko sao, chủ thớt chuẩn bị ngập chìm trong hơi men và tình cảm của bà con nơi vùng cao đi, họ sống thật và dễ gần, làm mình quên đi cái sự bon chen ở miền xuôi này, cứ vui, cứ chơi hết mình, để rồi sau này có gia đình rồi, ko đi được nhiều nữa, nhưng nó sẽ là kỷ niệm khó quên trong ký ức mỗi con người, mỗi nơi ta đi qua sẽ có nhiều trải nghiệm thú vị , bằng hình ảnh chụp lại, hay ký ức về nó. và vì thế tớ muốn đi để gặp những ng bạn chưa hề quen, mà chỉ thôg qua diễn đàn này chúng ta tìm đến với nhau vì 1 điểm chung là thích ngao du, tớ chỉ thích du lịch miền tây bắc thôi. nói vậy có đúng không cả nhà ơi

nhoctheki
09-03-2011, 20:27
Sơn, em làm gì mà P nói đả kích e dzu vậy? Ai chứ, em P nhà mình đóng vai ăn xin đảm bảo là chuẩn luôn, khỏi sợ đói dọc đường, hihi.

Lê ngọc Tùng
09-03-2011, 22:04
tớ chả thắc mắc j, chính chủ thớt và cậu ko đọc rõ thôi, ý tớ là có tạt té đâu vẫn đi cùng đoàn vì là chơi chung, còn nếu mà tớ thích riêng chẳng lên diễn đàn này làm j, đi xe khách chẳng ổn hơn ah, và đã là đi chơi chung thì phải theo quy tắc, còn Sơn ạ, Sơn bao nhiêu tuổi, lúc bác, lúc bạn chẳng biết đâu mà lần. với lại gặp những người bạn chưa quen, có hiểu ý tớ nói j không ? biết Sơn là người thế nào, mặt ngang mũi dọc ra sao

Lâm Thiếu Gia
10-03-2011, 00:00
lâu quá, topic càng lúc càng căng thẳng, vui vẻ lên nào cả nhà :)

Sonvc
10-03-2011, 00:42
To Lê Ngọc Tùng:

mình muốn nói là ng ta chỉ đi 1 minh/1 xe thôi. chứ ko đi 2. mình đăng ký làm xế mà, nên mang theo đồ nghề sửa chữa tại chỗ, xe 2 kỳ luôn phải có nhớt, nói chung là xe hỏng rất phiền phức, 1 chuyến đi xa mà. khó khăn đấy. Sơn lên danh sách rồi thì thu tiền, để tạm ứng trước, ko đến lúc đi thì ôm nhiều hơn xế thì làm thế nào, Xe mình đi là côn tay, vì vậy chỉ cho bạn đi cùng biết chạy côn tay. để đổi lái.

bạn ơi, bạn sn bao nhiêu thế, mình ko trẻ đâu nhé, nhưng mặt rất xì teen. haha.sao cứ thích làm ôm xe mình thế ? cái này nên xem xét nhé, cuối tuần về TN để cafe đê, thì phải cho tui đi nhậu mới nhận ôm, ho'ho', đùa thôi, giao lưu cho biết, số cầm chân là 0946027900

mình chưa đi nghỉ trên HG bao jo, chỉ có yêu cầu là nhà nghỉ phải sạch sẽ, có nóng lạnh, nhiều chỗ không có đâu nhé. buổi tối nghỉ ngơi là lúc thư giãn nhất sau quãng đường dài, tiền xăng thì xe ai ng ấy lo là ok nhất, xem xét bao nhiêu xế, bao nhiêu ôm, và off thu tiền kiểu j ? ng Hn, ng Thái nguyên, Hp. cũng khó. Sơn là chủ thớt lo khoản off này nhé. trên tinh thần do vương quốc campuchia tài trợ, ăn uống ngày nào thì công khai luôn ngày ấy, cho tất cả mọi ng đều thoải mái.

hehe, vậy là tự nguyện ko đi cùng tớ rồi nhé, thôi tớ cũng chỉ tạt té 1 chút thôi, đi phải cùng đoàn mà, lên mèo vạc rồi, tối tớ đi lang thang 1 chút, còn vẫn phải phù hợp thời gian, nhưng cũng buồn vì bạn gái lại ko đi cùng tớ nữa nhỉ, nhưng ko sao, chủ thớt chuẩn bị ngập chìm trong hơi men và tình cảm của bà con nơi vùng cao đi, họ sống thật và dễ gần, làm mình quên đi cái sự bon chen ở miền xuôi này, cứ vui, cứ chơi hết mình, để rồi sau này có gia đình rồi, ko đi được nhiều nữa, nhưng nó sẽ là kỷ niệm khó quên trong ký ức mỗi con người, mỗi nơi ta đi qua sẽ có nhiều trải nghiệm thú vị , bằng hình ảnh chụp lại, hay ký ức về nó. và vì thế tớ muốn đi để gặp những ng bạn chưa hề quen, mà chỉ thôg qua diễn đàn này chúng ta tìm đến với nhau vì 1 điểm chung là thích ngao du, tớ chỉ thích du lịch miền tây bắc thôi. nói vậy có đúng không cả nhà ơi

tớ chả thắc mắc j, chính chủ thớt và cậu ko đọc rõ thôi, ý tớ là có tạt té đâu vẫn đi cùng đoàn vì là chơi chung, còn nếu mà tớ thích riêng chẳng lên diễn đàn này làm j, đi xe khách chẳng ổn hơn ah, và đã là đi chơi chung thì phải theo quy tắc, còn Sơn ạ, Sơn bao nhiêu tuổi, lúc bác, lúc bạn chẳng biết đâu mà lần. với lại gặp những người bạn chưa quen, có hiểu ý tớ nói j không ? biết Sơn là người thế nào, mặt ngang mũi dọc ra sao
Rất cám ơn 17 ý kiến của bạn Lê Ngọc Tùng đã viết trong toppic này, nhưng cũng chỉ cần như thế cũng đủ để mình biết chút ít về bạn và lời khuyên tốt nhất cho lợi ích của bạn là: chuyến đi này không phù hợp với bạn.

dantocgoc
10-03-2011, 03:25
ý tớ là nếu bạn đi cùng tớ, tớ đi đợt này không chỉ cùng đoàn, còn rẽ linh tinh, thăm hỏi 1 vài người bạn, tớ sẽ dừng chân ở Việt Quang, sau đó đi tiếp cùng mọi người, rồi lên mèo vạc thì thăm 2 ng bạn, cũng tách riêng 1 chút, bạn đi cùng xe mình thì mình bảo như vậy. nếu bạn cảm thấy thoải mái thì đi cùng tớ, còn không tớ cũng ngại vì bạn là nữ, với lại nếu đi cùng rồi, tớ không đi Cao bằng đâu, làm ôm xe tớ, đi tiếp thì đi cùng ai ? ko lại bảo tớ đem con bỏ chợ, hihi

Nói "Dư" thế này là sao..? Ngọng hết cả miệng rồi. Đi cùng đoàn nghĩa là 1 tập thể, có mục đích và tiêu chí rõ ràng, mục đích chuyến đi thì tất cả ai cũng hiểu. Vì vậy tuân thủ nội quy chủ thớt đưa ra là đảm bảo lợi ích chung cho tập thể chứ không vì cá nhân ai... Nói như bạn thì cái "Chung" nó ở đâu..? Tới chổ này thì thăm vài người bạn, tới chổ khác thì ghé thăm người kia, nói là đi cùng đoàn mà bạn cứ tạt ngang tạt ngửa thì đến chợ có mà "vỡ chợ" luôn à../:LL:LL

nguyen giang nam
10-03-2011, 03:27
mọi người hãy bình tĩnh chút nha.có điều j cta từ từ bàn.chém gió cho vui chứ đưng tiện thể mang thêm cả bão nưa thì sập nha chung mình mất.cái đẹp của 1 tập thê đó là sự đồng nhất và đoàn kết.mong mọi người bớt cái tôi của mình để làm cho cái tôi cua tập thể tôt hơn và đẹp hơn.thanks!

dantocgoc
10-03-2011, 04:07

Cái nhà cô này, kiểm tra đến mấy trang cuối mới thấy cô chịu khó chấp hành nội quy cơ bản nhà Phượt. Chắc vụ này cô "Sốt" lắm rồi đây.
Ngó sang bạn Tùng thấy cũng lắm phần giống cô đấy, bỏ lỗi viết Hoa đâu câu nhiều, hay cô chịu khó "huy sinh" nhảy sang làm xế đưa bạn ấy vào "quy định chuẩn" đi..?:))=))

Lê ngọc Tùng
10-03-2011, 08:15
cứ cho là bạn hiểu 1 phần con người tôi đi, nhưng xin nói thẳng, chủ thớt đừng nghĩ mình nọ kia, sống thì phải thoải mái 1 chút. chứ còn tôi cũng chẳng phải xin xỏ ai hết, nếu đứng tuổi rồi thì viết cái j thì phai suy nghĩ, còn tôi trẻ con nên nghĩ j viết nấy, nói thực cái suy nghĩ trong mình, vì là buổi đi chơi chứ ko phải làm việc.
còn thưa bạn dantôcgoc : thế nào là quy định chuẩn ? tôi cũng chưa đọc cái quy định đó. nhưng trộm nghĩ rằng nếu là CHUẨN thì đưa đoàn đi đến nơi về đến chốn, ko nên đi chặng 2, còn nếu đi cả 2 thì viết rõ toppic ban đầu luôn để mọi người tiện biết. còn tôi đi chỗ nọ chỗ kia cũng là thời gian rảnh buổi tối, có ảnh hưởng j đến ai đâu

taophuongtao
10-03-2011, 08:25
Bạn ơi, xin nói là chặng 1 là chặng của bác Sơn. Chặng 2 là chặng của tớ. Theo đề topic Sơn là chủ thớt, sẽ đi cùng đoàn đến hết chặng 1 còn tớ và 1 nhóm có nhu cầu đi Cao Bằng sẽ đi tiếp chặng 2. Vì vậy mà chặng nào cũng có người đưa đi và đưa về.

Sonvc
10-03-2011, 09:12
Nói "Dư" thế này là sao..? Ngọng hết cả miệng rồi. Đi cùng đoàn nghĩa là 1 tập thể, có mục đích và tiêu chí rõ ràng, mục đích chuyến đi thì tất cả ai cũng hiểu. Vì vậy tuân thủ nội quy chủ thớt đưa ra là đảm bảo lợi ích chung cho tập thể chứ không vì cá nhân ai... Nói như bạn thì cái "Chung" nó ở đâu..? Tới chổ này thì thăm vài người bạn, tới chổ khác thì ghé thăm người kia, nói là đi cùng đoàn mà bạn cứ tạt ngang tạt ngửa thì đến chợ có mà "vỡ chợ" luôn à../:LL:LL
Cám ơn ý kiến này của bác, cũng chỉ vì các thành viên có những phút tự ý mà bao nhiêu chuyến đi của tất cả các đoàn đi trong nước hay nước ngoài đều dẫn đến chia đoàn cả, nói không đâu xa chuyến đi lên Phan tháng 1 rồi mà 1 đoàn sau chia 3, có những thành viên đi lạc hết chỗ này đến chỗ khác, không poster đi cùng thì giờ vẫn trong rừng...hay những chuyến đi Lào hay Thái cũng vậy chỉ vì không thống nhất được ý kiến đi chỗ nào thời gian bao lâu kết cục cũng chẳng ai vui.

mọi người hãy bình tĩnh chút nha.có điều j cta từ từ bàn.chém gió cho vui chứ đưng tiện thể mang thêm cả bão nưa thì sập nha chung mình mất.cái đẹp của 1 tập thê đó là sự đồng nhất và đoàn kết.mong mọi người bớt cái tôi của mình để làm cho cái tôi cua tập thể tôt hơn và đẹp hơn.thanks!
Cảm phiền bạn giành chút thời gian để sửa lại cho đúng chính tả nhé, đừng viết không dấu, đây là vấn đề an toàn nên không có chém gió gì ở đây, chắc bạn không biết chỉ vì lợi ích riêng cá nhân mà có những bạn bất cẩn không nghe mà đã đi và không bao giờ đi được nữa...

cứ cho là bạn hiểu 1 phần con người tôi đi, nhưng xin nói thẳng, chủ thớt đừng nghĩ mình nọ kia, sống thì phải thoải mái 1 chút. chứ còn tôi cũng chẳng phải xin xỏ ai hết, nếu đứng tuổi rồi thì viết cái j thì phai suy nghĩ, còn tôi trẻ con nên nghĩ j viết nấy, nói thực cái suy nghĩ trong mình, vì là buổi đi chơi chứ ko phải làm việc.
còn thưa bạn dantôcgoc : thế nào là quy định chuẩn ? tôi cũng chưa đọc cái quy định đó. nhưng trộm nghĩ rằng nếu là CHUẨN thì đưa đoàn đi đến nơi về đến chốn, ko nên đi chặng 2, còn nếu đi cả 2 thì viết rõ toppic ban đầu luôn để mọi người tiện biết. còn tôi đi chỗ nọ chỗ kia cũng là thời gian rảnh buổi tối, có ảnh hưởng j đến ai đâu
Còn bạn này mình nhắc lại: CHUYẾN ĐI NÀY KHÔNG PHÙ HỢP VỚI BẠN.
Đã đi thì nên thoải mái vì tập thể không vì mục đích cá nhân muốn như thế này thế nọ, khi đoàn về luôn báo cáo lại tình hình hành trình chặng đường đề lấy kinh nghiệm cho những đoàn đi sau nếu có đi thì còn biết rút kinh nghiệm.
Còn chặng 2 bạn có hiểu gì về tình hình vùng biên không? hay tập tục các dân tộc không mà cứ phát ngôn bừa.
Còn bạn không thích bạn nên tự tổ chức cho mình khi đó bạn sẽ hiểu, còn cái bạn nói là CHUẨN thì nên xem lại bạn trước đã đi - bạn có đi theo đoàn không hay muốn tạt té? rẽ ngang với thời gian dài ra?

Sonvc
10-03-2011, 09:18
Bạn ơi, xin nói là chặng 1 là chặng của bác Sơn. Chặng 2 là chặng của tớ. Theo đề topic Sơn là chủ thớt, sẽ đi cùng đoàn đến hết chặng 1 còn tớ và 1 nhóm có nhu cầu đi Cao Bằng sẽ đi tiếp chặng 2. Vì vậy mà chặng nào cũng có người đưa đi và đưa về.
Còn cháu kế hoạch thì cứ chuẩn bị mà thực hiện, bác còn tùy vào tình hình nhưng vẫn sẽ cố gắng theo dõi chuyến đi của cháu và sẽ cố gắng hết sức có thể để giúp cháu nhà mình hoàn thành chuyến đi an toàn.

datvn
10-03-2011, 09:29
Trên diễn đàn là nơi chúng ta rủ rê những người có cùng sở thích và niềm đam mê những con đường phượt , những phong tục tập quán trên khắp nẻo đất nước ta chứ đâu có phải là nơi để chém lẫn nhau đâu mọi người , vậy nên bình tĩnh một chút đi ae giữ hoà khí cho vui vẻ tất cả ,chứ chém nhau vậy , mod lại xoá topic đi thì buồn đấy , còn nói về tuổi tác thì chúng ta đã gặp nhau và quen biết đâu mà quan trọng , trên diễn đàn ảo này thì đâu có ai biết ai đâu mà lo ba cái vấn đề tuổi tác , theo quan điểm của tôi trong mọi chuyến đi thì nên có sự tôn trọng nội quy của đoàn và kế hoạch đề ra của chủ top chứ k nên mất đoàn kết vì sự an toàn cho chuyến đi của cả đoàn cũng như của mình , cứ để 15 này off đi rồi để mọi người làm quen nhau rồi sẽ biết tuổi để còn xưng hô cho đúng phép lịch sự , thân!:)

Sonvc
10-03-2011, 10:26
Trên diễn đàn là nơi chúng ta rủ rê những người có cùng sở thích và niềm đam mê những con đường phượt , những phong tục tập quán trên khắp nẻo đất nước ta chứ đâu có phải là nơi để chém lẫn nhau đâu mọi người , vậy nên bình tĩnh một chút đi ae giữ hoà khí cho vui vẻ tất cả ,chứ chém nhau vậy , mod lại xoá topic đi thì buồn đấy , còn nói về tuổi tác thì chúng ta đã gặp nhau và quen biết đâu mà quan trọng , trên diễn đàn ảo này thì đâu có ai biết ai đâu mà lo ba cái vấn đề tuổi tác , theo quan điểm của tôi trong mọi chuyến đi thì nên có sự tôn trọng nội quy của đoàn và kế hoạch đề ra của chủ top chứ k nên mất đoàn kết vì sự an toàn cho chuyến đi của cả đoàn cũng như của mình , cứ để 15 này off đi rồi để mọi người làm quen nhau rồi sẽ biết tuổi để còn xưng hô cho đúng phép lịch sự , thân!:)

Dạ vâng thưa bác, nhưng giờ chúng ta không giải quyết ngay thì hôm off có bao nhiêu thời gian để nghe mọi người, rồi cùng thống nhất ý kiến? Em thì cũng lắm lời thật, nhưng nghĩ chung thì cũng vì sự an toàn của tất cả các anh chị em trong chuyến đi, đừng để điều gì đáng tiếc sảy ra (bác đã vô phượt rùi thì cũng biết) mà nên cố gắng hạn chế nó, nói đâu xa nhà phượt chúng ta trước cũng mất đi 2 thành viên (http://vietbao.vn/The-gioi-tre/Hai-dan-phuot-tu-vong-tren-cung-duong-Tay-Bac/20934058/475/) (em không muốn nhắc lại cái này), nên đừng để điều đáng tiếc này sảy ra thêm lần nào nữa.
Nên mong các ace hiểu tại sao phải có quy định.

Ối_zời_ơi
10-03-2011, 10:39
For All@.
Tất cả những gì không liên quan đến Topic và công tác chuẩn bị cho chuyến đi trong Topic này nên dừng lại ở đây. Chúng ta nên tập chung cho chuyến đi và những chủ đề chung nhé các bác.
Chúc anh em vui vẻ, hòa hợp, thống nhất và đồng quy ý kiến cho một chuyến đi chung đầy những kỷ niệm và cảm xúc đẹp.
Nice

Lê ngọc Tùng
10-03-2011, 12:53
tính em hay nóng thì nói thế, cảm ơn bác ối zoi ơi và bác datvn đã nhắc nhở, chứ ngoài đời em còn xanh và non lắm nên nghĩ j nói nấy. mà nói nhiều khi chưa nghĩ thành ra người khác hiểu nhầm.

Ly A Sang
10-03-2011, 12:56

MÌNH THẤY BAN tùng KHÔNG NÊN ĐI CÙNG ĐOÀN NỮA VÌ LỊCH TRÌNH CỦA BẠN KHÔNG PHÙ HỢP VỚI TẬP THỂ

CHÚNG TA ĐI CHƠI NÊN TẤT CẢ ĐỀU PHẢI THOẢI MÁI ĐÚNG KO CÁC BẠN

For All@.
Tất cả những gì không liên quan đến Topic và công tác chuẩn bị cho chuyến đi trong Topic này nên dừng lại ở đây. Chúng ta nên tập chung cho chuyến đi và những chủ đề chung nhé các bác.
Chúc anh em vui vẻ, hòa hợp, thống nhất và đồng quy ý kiến cho một chuyến đi chung đầy những kỷ niệm và cảm xúc đẹp.
Nice

topic đã bị nhắc nhở. mình thấy mid khóa topic này lại vi tất cả thành viên cho chuyến đi nay

mình đã có danh sách và cũng đã chốt đoàn rôi..tất cả sẽ được bàn bạc trong các buổi off

minh là người lo cho đoàn nên có chuyên gj mọi người liên lạc với mình sdt 097 630 6661

banhbaokonhan
10-03-2011, 14:53
Topic hơi loạn thật, nhưng mình đồng ý vs chủ thớt và bác Sáng. Có lẽ bạn Tùng chưa hiểu rõ những chuyến "phượt" tập thể nên có nhiều ý kiến chủ quan. Hẹn bạn trên Phượt vào những dịp khác, còn đợt này chắc bạn nên đi xe khách cho tiện vs những dự định của bạn.
Từ h đến hôm off mọi người vui tươi lên nào. Đi chợ tình thì phải phấn khởi chứ! ^^

dantocgoc
10-03-2011, 15:19
Đôi khi tranh cãi "hơi nóng" cũng là thống nhất ý kiến chung cho tất cả để chuyến đi này thành công và tốt đẹp thôi. Nghĩ sao nói vậy chứ không có hàm ý khác mong mọi người và bạn Tùng thông cảm.. Dân tộc mà.:D

Sáng tồ cứ để xuất dập dòm "ăn theo, nói leo" đấy cho anh, vì đu theo từ 26-29 vẫn kịp về 30 vào ĐN xem pháo hoa đấy.
Thôi tất cả dẹp mọi bức xúc, vui vẻ lên, nếu không lên chợ tình có mà "móm" hết à../(wait)

taophuongtao
10-03-2011, 15:38
Tối ai trà đá hạ hỏa không nhỉ?tình hình căng thẳng như chiến sự Libya ấy chứ. Dù sao chúng ta còn hợp tác lâu dài nên thỉnh thoảng cũng phải oánh nhau và nhường nhau một tí. Biết đâu sau này lại thân không nỡ rời ấy.

ThuyT2
10-03-2011, 15:49
Mình cũng thích join cùng nhóm. Từ đầu năm tới h, mình đã lên Hà Giang 2 lần rồi. Mình nghe nói Chợ tình Khâu Vai lâu rồi và rất muốn đi. Nhưng mình chỉ ôm được chứ không xế được. Không biết có được không nhỉ.

taophuongtao
10-03-2011, 16:01
Chốt sổ rồi bạn ạ. Hẹn bạn lần sau nha.

taophuongtao
10-03-2011, 16:46
Đếm ngược chờ đến ngày off... Ơ mà có ai tối 15 đi off nhà ở Gia Lâm không nhỉ? tớ nhờ cái.

nguyen giang nam
10-03-2011, 16:55
mình ko biết bạn sơn đã đi bộ đội chưa,nhưng mình thấy bạn có vẻ soi mọi người quá kĩ đấy.kỉ luật là phải có ,nội quy là phải bắt buộc nhưng cách xử lý thì ko phải ai cũng làm tốt được.để có chuyến đi tốt đẹp mình mong mị người hãy nhìn lại mình 1 chút và bớt cái tôi đi nhé(c)

Ối_zời_ơi
10-03-2011, 19:05
Mình đóng Topic theo đề nghị của các thành viên tham gia chuyến phượt và bác chủ thớt nhé.
Chúc các bác có chuyến đi mỹ mãn.
Bye