PDA

View Full Version : CÀ NÁ - biển CỔ THẠCH - MŨI NÉ - KÊ GÀ - VŨNG TÀU - SG (cuối tháng 2/2011)

MONTER
22-01-2011, 01:00
Sau chuyến đi Ba hòn đầm đầy mãn nguyện, về nhà trằn trọc si tư "người ta có biển, nhà mình cũng có biển, biển nhà mình cũng đâu thiếu gì cảnh đẹp nổi tiếng mà mình vẫn chưa biết đến" => trở về Bình Thuận đập phá hết các bãi biển quê nhà.(4/3/2011).
Cung đường và điểm đến: Cà ná - biển Cổ Thạch - Bàu Trắng - Mũi Né (Suối Tiên) - Phan Thiết - mũi Kê Gà - Mỏm Đá Chym - La Gi - Hồ Cốc - Vũng Tàu -SG.
Phương tiện xe máy.
Tinh thần bụi bặm là chính và hưởng hương vị gió cát biển miền trung là 10.
Lịch trình dự kiến :
- Ngày 1: sg - cà ná ( open bus, 4h sáng đến cà ná) ; cà ná - cổ thạch (dành trọn ngày hôm đo để khám phá cổ thạch :bãi đá bảy màu, thăm chùa hang, đồi cát, xóm chài và nghỉ đêm tại cổ thạch)
- Ngày 2: cổ thạch - bàu trắng ( nghỉ trưa) - hòn Rơm (tối ngủ tại hòn Rơm)
- Ngày 3: hòn Rơm - mũi Né - suối tiên (phan thiết) - phan thiết - mũi Kê Gà (tối ngủ tại mũi kê gà)
- Ngày 4: buổi sáng lên thăm hải đăng Kê Gà - La Gi - Hồ Cốc - Vũng Tàu (nghỉ trưa tại Vũng Tàu) - SG ( vì đoạn kê gà - La Gi - Hồ Cốc - Vũng Tàu chỉ hơn 100km, đường tốt, ít xe và ít biển nên chỉ đi trong khoảng 3 tiếng trở lại)

Các bác cho em xin ý kiến về cung đường, đường xá (nhất là đoạn từ cầu bà bổn đến Liên Hương) và chỗ nghỉ đêm với giá bình dân ạ. Thanks mọi người nhiều.

1.monter
2.ôm monter
...

mong được đi chung với mọi người ạ!

conlele
22-01-2011, 08:07
Bạn nhâm nhi cái này trước khi lên đường là đầy đủ kinh nghiệm thôi:
https://www.phuot.vn/threads/12713-D%E1%BB%8Dc-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-gi%C3%B3-b%E1%BB%A5i-C%C3%A0-N%C3%A1-v%E1%BB%81-S%C3%A0i-G%C3%B2n-theo-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-ven-bi%E1%BB%83n.

chunguahoang
22-01-2011, 09:01
Mình muốn đi nhưng 5 ngày thì dài quá,rút bớt lại được ko chủ thớt đặt 1/2 gạch

MONTER
22-01-2011, 09:12
Bạn nhâm nhi cái này trước khi lên đường là đầy đủ kinh nghiệm thôi:
https://www.phuot.vn/threads/12713-D%E1%BB%8Dc-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-gi%C3%B3-b%E1%BB%A5i-C%C3%A0-N%C3%A1-v%E1%BB%81-S%C3%A0i-G%C3%B2n-theo-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-ven-bi%E1%BB%83n.

Cảm ơn bạn, cái này mình đã nghiên cứu rồi nhưng vẫn còn một số chỗ chưa rõ lắm

@chunguahoang : cung đường này hơi dài và có nhiều điểm đến, nếu như rút bơt ngày lại thì sẽ bỏ qua nhiều cảnh đẹp.

MONTER
22-01-2011, 10:08
Một số cảnh biển trên cung đường này :

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50973

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50972

biển cà ná và đường quốc lộ đi qua cà ná.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50974

biển cổ thạch

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50975

bãi đá dọc trên bờ biển cổ thạch

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50986

chùa hang

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50984

làng chài cổ thạch

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50980

bãi cát

MONTER
22-01-2011, 10:13
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50988

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50976

bàu trắng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50989

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=50978

suối tiên - mũi né

Sáo Sậu
22-01-2011, 11:13
Cuối tháng 2 cụ thể là ngày nào zẩy đại ca..???

MONTER
22-01-2011, 12:01
Hiện nay mình đang có thời gian rảnh rỗi, đi lúc nào cũng được, nếu các bạn đi chung thì mình sẽ theo ý kiến số đông.

dovesky
22-01-2011, 12:19
Chào bạn, mình cũng muốn đầu năm đi biển một chuyến nhưng topic của bạn chưa có thời gian cụ thể nên cho mình đặt 1/2 gạch nhé.

MONTER
22-01-2011, 12:54
Cuối tháng 2 cụ thể là ngày nào zẩy đại ca..???

Chào bạn, mình cũng muốn đầu năm đi biển một chuyến nhưng topic của bạn chưa có thời gian cụ thể nên cho mình đặt 1/2 gạch nhé.

Ok, lịch ngày đi cụ thể là 20/2/2011 nha.

conlele
22-01-2011, 13:10
Mình thấy ngày 1 đi như vậy mệt lắm. Với lại Quốc Lộ 1 thì có gì đâu mà ngắm.
Nên tiết kiệm bớt 1 ngày và quan trọng nhất là giữ sức khỏe cho cung đường chính từ Cà Ná về lại Sài Gòn.

Do vậy, đi theo cách của anh diengiadung thì tiết kiệm thời gian và sức khỏe hơn: đút xe máy vô Openbus, đi ban đêm, ngủ một giấc, sáng sớm hôm sau tới Cà Ná vừa ngắm bình minh rồi phượt về Sài Gòn chắc khỏe hơn.

Lúc đó chuyến đi bớt đi 1 ngày - cũng tiện hơn cho các bạn đi làm cùng đi với bạn.

MONTER
22-01-2011, 14:00
Mình thấy ngày 1 đi như vậy mệt lắm. Với lại Quốc Lộ 1 thì có gì đâu mà ngắm.
Nên tiết kiệm bớt 1 ngày và quan trọng nhất là giữ sức khỏe cho cung đường chính từ Cà Ná về lại Sài Gòn.

Do vậy, đi theo cách của anh diengiadung thì tiết kiệm thời gian và sức khỏe hơn: đút xe máy vô Openbus, đi ban đêm, ngủ một giấc, sáng sớm hôm sau tới Cà Ná vừa ngắm bình minh rồi phượt về Sài Gòn chắc khỏe hơn.

Lúc đó chuyến đi bớt đi 1 ngày - cũng tiện hơn cho các bạn đi làm cùng đi với bạn.

Mình đã nghiên cứu lại cung đường, có thể bỏ hoặc đi nhanh ở một số đoạn nên thời gian đi rút lại còn 4 ngày.
Cảm ơn bạn nhiều vì đã đóng góp í kiến!

kimthoa_287
22-01-2011, 16:07
Sau chuyến đi Ba hòn đầm đầy mãn nguyện, về nhà trằn trọc si tư "người ta có biển, nhà mình cũng có biển, biển nhà mình cũng đâu thiếu gì cảnh đẹp nổi tiếng mà mình vẫn chưa biết đến" => trở về Bình Thuận đập phá hết các bãi biển quê nhà.(20/2/2011).
Cung đường và điểm đến: Cà ná - biển Cổ Thạch - Bàu Trắng - Mũi Né (Suối Tiên) - Phan Thiết - mũi Kê Gà - Mỏm Đá Chym - La Gi - Hồ Cốc - Vũng Tàu -SG.
Phương tiện xe máy.
Tinh thần bụi bặm là chính và hưởng hương vị gió cát biển miền trung la 10.
Lịch trình dự kiến :
- Ngày 1: sg - cà ná ( ql 1A) nghỉ trưa; cà ná - cổ thạch (nghỉ đêm tại cổ thạch)
- Ngày 2: cổ thạch - bàu trắng ( nghỉ trưa) - mũi Né (tối ngủ tại mũi Né)
- Ngày 3: mũi Né - suối tiên (phan thiết) - phan thiết - mũi Kê Gà (tối ngủ tại mũi kê gà)
- Ngày 4: buổi sáng khám phá mũi Kê Gà - mỏm Đá Chym - La Gi - Hồ Cốc - Vũng Tàu (ngủ tại Vũng Tàu)
- Ngày 5: Vũng Tàu - Cần Giờ - SG

Các bác cho em xin ý kiến về cung đường, đường xá (nhất là đoạn từ cầu bà bổn đến Liên Hương) và chỗ nghỉ đêm với giá bình dân ạ. Thanks mọi người nhiều.

1.monter
2.ôm monter
...

mong được đi chung với mọi người ạ!

MÌnh từ Sài Gòn ra. Đặt bạn nữa cục gạch trước nhé :P. Bạn cho SDT hoặc email liên lạc và thông tin ngày đi chi tiết chuyến đi he.

MONTER
22-01-2011, 19:32
Ưà,số dt: 0909053799

Sáo Sậu
22-01-2011, 19:42
Hix...đi ngày 20 e mắc học mất tiu ràu...đi sau tết đc hog a/c j đó ơi..:((

dovesky
22-01-2011, 19:55
Hic, bạn nói là cuối tháng mà, 20/2 mình đi leo núi rồi, bạn nên đi vào những ngày cuối tuần, mọi người dễ sắp xếp công việc để đi hơn.

MONTER
23-01-2011, 00:35
Ngày ghi trên tiêu đề có thể xê dịch được mà! Các bạn có thể đề nghị ngày đi thích hợp với bản thân các bạn, mình sẽ chọn ngày nào phù hợp với mình hoặc mình sẽ theo í kiến số đông (giống như hỏi í kiến khán giả quá nhỉ). Ban đầu dự tính đi 2 mình nhưng nếu đi chung với các bạn thì càng vui và có thêm nhiều bạn mới.

Sáo Sậu
23-01-2011, 20:27
nếu đi ngày 10 or 11-2 j đó thì cho e đặt gạch với nhóe...^^

thegioithucvat
24-01-2011, 00:56
cho mình hỏi dự trù phương tiện và kinh phí
mình đặt 1/2 gạch

MONTER
24-01-2011, 12:02
Khoảng 1 triệu hoặc hơn 1 triệu chút đỉnh, mình đang tìm kiếm thông tin đễ giảm bớt chi phí cho chuyến đi như: ngủ lều trong KDL, resot ở hòn rơm, mũi kê gà (có nước ngọt và nhà vệ sinh) hoặc nhũng nhà trọ gần biển giá rẻ vì lúc đó cũng qua mùa du lịch, ở mũi kê gà mình sẽ mua hải san tươi sống vào quán nhơ người ta nấu nướng dùm.

ThuyLan
24-01-2011, 14:54
Mình ở Nha Trang, có thể join với đoàn tại Phan Thiết, nhưng bạn có thể xếp lịch khởi hành vào tối thứ 6, mọi người có thể tận dụng được 02 ngày cuối tuần mà không phải mất phép. Mong bạn up cho cái lịch cụ thể nhé!

Syringa87
24-01-2011, 14:58
Plan của bạn vẫn còn thiếu nhiều thông tin để có thể ra quyết định được thế nên cho mình đặt 1/2 gạch trước đã. Sẽ chính thức đặt gạch khi có thông tin cụ thể.

thegioithucvat
24-01-2011, 20:03
mình không có xe
nếu có xe trống cho mình ké thì mình đặt 1 gạch luôn

Mèo lười
24-01-2011, 20:37
cho xin 1 chân dập dòm nhé chủ thớt ^^

yamahavu
24-01-2011, 20:47
xin đặt 1/2 cục gạch nha Chủ thớt. Sẽ tiếp tục theo dõi thông tin mục này.

ngoctan951
24-01-2011, 21:20
1/2 cục gạch :d chờ thông tin chính thức

Sáo Sậu
24-01-2011, 21:51
E cũng ham cái zụ này lắm...mà nếu đi đc vào t6 thì cho e đặt gạch nheng

MONTER
24-01-2011, 22:27
Mình ở Nha Trang, có thể join với đoàn tại Phan Thiết, nhưng bạn có thể xếp lịch khởi hành vào tối thứ 6, mọi người có thể tận dụng được 02 ngày cuối tuần mà không phải mất phép. Mong bạn up cho cái lịch cụ thể nhé!

Ok, nếu vậy thì sẽ đi vào tối thứ 6 ngày 18/02 nhưng thời gian đi là bốn ngày thì các bạn cũng sẽ mất thêm 2 ngày nghỉ, ôm của mình cũng người NT đó.

@thegioithucvat : nếu bạn không có xe thì sẽ đi với ôm có xe.
Bạn nào đi thì cho mình biết là xế hay ôm và có xe hay không nha.

Sáo Sậu
25-01-2011, 11:42
ok..nếu zị thì cho e join với nhóe...e làm ôm và không có xe..^^

MONTER
25-01-2011, 12:34
Hiện giờ mình đã có một số thông tin về địa điểm nghỉ ngơi và ăn uống:
- Số đt và địa chỉ liên lạc tại KDL hòn rơm 1 và 2, nơi chúng ta sẽ cắm trại vào đêm thứ 2.
- Tại mũi kê gà: có số đt của KDL Ánh Dươnng, quán Cây dừa, Trọng Tân, quán gì gì Hưng. Đi ra hải đăng kê gà bằng thúng ( 50k/ng, đi và về) hoặc mang áo phao lên người rồi bám theo dây căng sãn để ra hải đăng (tất nhiên là có người bảo hộ cho mình, cách này khá thú vị và chỉ mất 30k/ng đi và về). Phí thăm quan hải đăng là 10k/ng.
Một số người đã từng đi ra hải đăng cho biết : có thể ngủ lại trên hải đăng tại văn phòng của các anh quản lí hải đăng (có đầy đủ nước ngọt) chúng ta chỉ cần mang theo thức ăn (bún, rau, gạo... hải sản tươi sống ở chợ ngay tại ngã 3 với giá hết sức là sv: 10 -15k/kg cá tươi), có thể mượn dụng cụ nấu ăn của các anh hoặc đốt lửa nướng cá ướp muối ớt ( đã từng ăn trên quần đảo bà lụa, rất ngon) , ban đêm có thể lên ban công uống trà ngắm trăng, sao (hôm đó trăng tròn), ngăm hải đăng trong màn đêm và giao lưu với các anh. Chiều tối hoặc sáng sớm cỏ thể mang cần ra câu cá bổ sung thêm cho bữa ăn. Chi phí ngủ đêm trên hải đăng là 30k/ng. Phương án này quá thú vị và rẻ nửa phai không? nhưng hiện giờ vẫn chưa có sô đt của các anh trên hải đăng để hỏi thăm tình hình ( có thể lúc đến kê gà sẽ hỏi thăm người dân địa phương hoăc hàng quán xung quoanh hoặc là tết này tớ sẽ ra đó một chuyến để hỏi thăm.)
Nếu không được ngủ trên hải đăng chúng ta sẽ ngủ tại quán trọng tân tb 75/ng/ngay đêm.
- Tại cổ thạch: tuy chưa có số đt liên lạc nhưng tại đó cũng đông đúc và có nhiều hàng quán nên đến đó ta có thể tìm được.

MONTER
25-01-2011, 13:12
Có một số vấn đề mọi người nên biết :
- Đây là chuyến đi trên cung đường đã vạch sẵn, trên cung đường này ta sẽ khám phá những nét đẹp hoang sơ của biển từ nhiều góc cạnh cho nên chúng ta sẽ đi với slogan " đẹp thì ở, mệt thì nghỉ ", không gò bó, hoàn toàn tự do về thời gian và số lần dừng chân trên mỗi đoạn đường nhưng phải kịp đến nơi nghỉ đêm trước khi trời tối.
- Có một vài đoạn là đường đất khó đi và nếu không cẩn thẩn có thể bị hư xe dọc đường, nhưng phần lớn chiều dài cung đường là đường nhựa,dễ đi.
- Cũng có một vài đoạn đường vẫn chưa tìm thấy đường trên bản đồ và vệ tinh, sẽ phải hỏi người dân bản địa nếu đi sai thì quay lại, không sao hết vì thời gian dành cho mỗi đoạn đường là khá nhiều mà đoạn đường thì ngắn.
Còn phần thuyết minh về cung đường thì em sẽ trình bày sau ạ.

Nếu có gì chưa hợp lí xin mọi người góp í, cảm ơn!

pemai1990
25-01-2011, 13:24
Mình thích đi Tết ah!
Đi vậy mới vui !

Pisces Ly
25-01-2011, 14:27
nếu bạn đi vào thứ 6mình cũng đặt 1/2 cục gạch lun nha. Mình se theo dõi tiếp tục rồi sẽ quyết sau ( sợ không xin nghĩ học được thui). Mình có xe nhưng cũng có thể làm ôm lun.

Syringa87
25-01-2011, 14:37
xin đặt 1/2 cục gạch nha Chủ thớt. Sẽ tiếp tục theo dõi thông tin mục này.

Hy vọng là lại được gặp lại cả anh cả chị ở chặng này:D

ThuyLan
25-01-2011, 14:43
Mấy tháng trước mình cũng đăng ký tour của Vycoi "Đi chùa cầu duyên kết hơp..." cũng đặt cọc kiết xong xuôi nhưng đùng cái có đám cưới cô bạn ở Đồng Tháp nên ko đi được, mình đọc topic thấy chuyến đi rất thành công mà chủ topic cũng là người Phan Thiết thì phải, có gì chủ thớt ghé qua xem để biết thêm thông tin những chổ ăn chơi ngon, bổ, rẻ. Mình nghĩ nên lấy số đt của bạn í để tiện hỏi han, chắc là bạn í sẽ nhiệt tình giúp đỡ thôi, Phượt mà! :D:D

waterseahp
25-01-2011, 15:08
Plan của bạn vẫn còn thiếu nhiều thông tin để có thể ra quyết định được thế nên cho mình đặt 1/2 gạch trước đã. Sẽ chính thức đặt gạch khi có thông tin cụ thể.

Đua theo "cậu em " của chuyendi đặt hẳn 1 cục gạch cho 2 người . Người đầu tiên là mình còn người thứ 2 chưa xuất hiện đành chờ thôi :D.

MONTER
25-01-2011, 22:35
Cảm ơn mọi người đã ủng hộ! Nhưng có một trục trạc nho nhỏ là: tên ôm của em vừa mới đt báo là vào dịp đó hắn phải thi cho nên không đi được và xin mọi người dời lại đến thứ 6 ngày 4/3 được không?
Thân!

Sáo Sậu
26-01-2011, 09:53
Zẩy sao hog đi ngày 11-2 đi a/c..đi sớm sớm chứ e háo hức qá

yamahavu
26-01-2011, 10:43
(NO) Anh có kế hoạch 05/3 đi MYA rồi, em dời sớm hơn được ko?

MONTER
26-01-2011, 12:28
Zẩy sao hog đi ngày 11-2 đi a/c..đi sớm sớm chứ e háo hức qá
Cũng cần phải off ít nhất 1 ngày, rồi còn phải đặt vé xe ra cà ná nữa, không nên đi sớm quá.

(NO) Anh có kế hoạch 05/3 đi MYA rồi, em dời sớm hơn được ko?
1/3 ôm của em mới thi xong, 2/3 thì có thể đi được nhưng không phải là ngày cuối tuần, đi vào thời gian này có 1 cái lợi là : dư âm tết đã hết, lúc này khách du lịch ít nên cũng không bị chặt chém được, dễ thương lượng giá cả hơn vã cũng khá yên tĩnh nữa. Nếu bác có thể dời ngày đi MYA lại để đi chung với bọn em thì hay quá.

waterseahp
26-01-2011, 14:14
Cảm ơn mọi người đã ủng hộ! Nhưng có một trục trạc nho nhỏ là: tên ôm của em vừa mới đt báo là vào dịp đó hắn phải thi cho nên không đi được và xin mọi người dời lại đến thứ 6 ngày 4/3 được không?
Thân!

Em cứ dời thêm 1 tháng nữa 4/4 cũng được vì theo mình tầm tháng tư biển trong xanh và đẹp hơn .

MONTER
26-01-2011, 19:06
Em cứ dời thêm 1 tháng nữa 4/4 cũng được vì theo mình tầm tháng tư biển trong xanh và đẹp hơn .

Lâu như vậy sợ chờ không nổi quá, đang muốn đi sớm nhưng vì bất đắc dĩ nên mới phải dời lại, các bác thông cảm nha.

sathuhodiep
26-01-2011, 19:12
sao không đi trog dịp tết lun

Đề nghị bạn viết hoa đầu câu và chấm sau khi hết câu nhé.

Sinh
26-01-2011, 20:52
Nghe cung đ][fng cũng hấp dẫn quá, mặc dù đã đi rồi nhưng vẫn muốn đi lại mà thời gian các bạn đi dài ngày quá mình k nghỉ làm được nên đành hóng hớt vậy. Các bạn đi về rồi cho mình xin tý thông tin để có gì giỗ tổ được nghỉ 4 ngày đi luôn.

Syringa87
27-01-2011, 09:56
Thân!

Dời làm j kia chứ. Tháng 4 mình đã có plan hết mất tiêu rồi. Đi tháng 2 đi. Thi cử thì có mấy đâu nhỉ không thì tranh thủ kiếm ôm khác ăn phở đi;))

Núi và Biển
27-01-2011, 11:09
Hi cả nhà!!!!!!
Đọc cái Cung đường trên thấy toàn là biển.ay za,mà mình lại thích biển nữa chứ!Bởi khi thấy cái Topic này là mình dập dòm liền.
Sau khi đọc gần hết 5 trang,mình có 1 số ý kiến sau:
_ Nên KH vào ngày 17/02 ngày thứ năm,nhằm 15 tháng giêng,lúc này trăng sáng.đi biển mà tối ngắm cảnh trăng soi trên mặt biển thì tuyệt vời !!!
_ Đem theo lều, võng...,ngủ bên "đảo" Kê Gà, ko ở lại đây là 1 sai sót lớn,mình đã đi ở đây 2 lần cách đây ....9 năm.cảnh đẹp,cùng nấu ăn,cậy hào nấu cháo,tắm biển,leo núi,sh tập thể,tối ra bờ đá nhậu lai rai,ngắm trăng,sao trời......
_Chính xác về Bình Châu,chứ ko phải VT,mình nghĩ nên bỏ chổ này,vì mấy biển trên quá đẹp rồi! từ K.Gà về TP ko quá xa (180 km).Mình xắp xếp "ĐU" theo.:D
Vài góp ý.Thân!!!:L

MONTER
27-01-2011, 12:32
Hi cả nhà!!!!!!
Đọc cái Cung đường trên thấy toàn là biển.ay za,mà mình lại thích biển nữa chứ!Bởi khi thấy cái Topic này là mình dập dòm liền.
Sau khi đọc gần hết 5 trang,mình có 1 số ý kiến sau:
_ Nên KH vào ngày 17/02 ngày thứ năm,nhằm 15 tháng giêng,lúc này trăng sáng.đi biển mà tối ngắm cảnh trăng soi trên mặt biển thì tuyệt vời !!!
_ Đem theo lều, võng...,ngủ bên "đảo" Kê Gà, ko ở lại đây là 1 sai sót lớn,mình đã đi ở đây 2 lần cách đây ....9 năm.cảnh đẹp,cùng nấu ăn,cậy hào nấu cháo,tắm biển,leo núi,sh tập thể,tối ra bờ đá nhậu lai rai,ngắm trăng,sao trời......
_Chính xác về Bình Châu,chứ ko phải VT,mình nghĩ nên bỏ chổ này,vì mấy biển trên quá đẹp rồi! từ K.Gà về TP ko quá xa (180 km).Mình xắp xếp "ĐU" theo.:D
Vài góp ý.Thân!!!:L

Cảm ơn bạn đã cho ý kiến.
- Từ kê gà - bình châu - sg đi gần hơn, bây giờ người ta mới làm thêm đường biển từ bình châu - vũng tàu, sẵn tiện cũng nên tạt qua vũng tàu luôn. Cung đường này chỉ xa hơn kê gà - bình châu - sg khoảng 40km nhưng đường đẹp dễ đi nên cũng không mất thêm nhiều thời gian. Và mình còn có thể ngắm được hết tất cả các bờ biển trên cung đường, có thể sẽ bình chọn ra nơi nào biển đẹp nhất.
- Chắc chắn sẽ nghỉ đêm tại kê gà, mình rất thích phương án này nhưng theo thông tin mình biết thì cắm trại tự túc trên kê gà thì được nhưng không có nhà vệ sinh và nước ngọt, như vậy thì sao nấu ăn, đi vệ sinh, chẳng xuống biển đi vệ sinh? Đi dài ngày nên việc mang theo nhiều dụng cụ cũng không nên lắm, việc thuê lều đi trong 4 ngày thì cũng hơi nặng đấy.Mình sẽ tìm thêm thông tin và suy nghĩ theo phương án bạn đề nghị.

waterseahp
27-01-2011, 21:45
Cảm ơn bạn đã cho ý kiến.
- Từ kê gà - bình châu - sg đi gần hơn, bây giờ người ta mới làm thêm đường biển từ bình châu - vũng tàu, sẵn tiện cũng nên tạt qua vũng tàu luôn. Cung đường này chỉ xa hơn kê gà - bình châu - sg khoảng 40km nhưng đường đẹp dễ đi nên cũng không mất thêm nhiều thời gian. Và mình còn có thể ngắm được hết tất cả các bờ biển trên cung đường, có thể sẽ bình chọn ra nơi nào biển đẹp nhất.
- Chắc chắn sẽ nghỉ đêm tại kê gà, mình rất thích phương án này nhưng theo thông tin mình biết thì cắm trại tự túc trên kê gà thì được nhưng không có nhà vệ sinh và nước ngọt, như vậy thì sao nấu ăn, đi vệ sinh, chẳng xuống biển đi vệ sinh? Đi dài ngày nên việc mang theo nhiều dụng cụ cũng không nên lắm, việc thuê lều đi trong 4 ngày thì cũng hơi nặng đấy.Mình sẽ tìm thêm thông tin và suy nghĩ theo phương án bạn đề nghị.

Cắm trại trên Kê Gà có phải nơi có ngọn hải đăng ko ? Hè vừa qua mình có đi Hải Đăng Kê Gà :có chỗ nấu ăn ,vệ sinh ( trong khuôn viên của nhóm trông hải đăng ) nhưng mình nghĩ phải quen thì các ảnh mới cho ở or để mấy cô gái xinh xinh đi giao lưu chắc được ( tùy hên xui ) nếu ko cho ở đoàn mình có xe máy chạy về Mỏm đá chim cắm trại cũng tốt . Đi bụi theo mình nên mang theo túi ngủ , lều trại thích chỗ nào hạ trại chỗ đó ( nên có phương án dự phòng chỗ này ko dc thì có chỗ khác ) lều trại buộc phía sau xe máy cũng ổn .

vantruongvpc
27-01-2011, 22:41
cảnh đẹp quá,,, đừng thuốc em thía chứ???????????
sao bạn ko chọn chiêù ngược lại: xe máy SG- VT-Lagi_Pt-cà ná--open bus->sg... mình thâý như vâỵ khỏe hơn vì chiêù đi minh đang "sung", chiêù về =bus thì được nghỉ khỏe????
cũng để 1/3 gạch

MONTER
27-01-2011, 23:07
Cắm trại trên Kê Gà có phải nơi có ngọn hải đăng ko ? Hè vừa qua mình có đi Hải Đăng Kê Gà :có chỗ nấu ăn ,vệ sinh ( trong khuôn viên của nhóm trông hải đăng ) nhưng mình nghĩ phải quen thì các ảnh mới cho ở or để mấy cô gái xinh xinh đi giao lưu chắc được ( tùy hên xui ) nếu ko cho ở đoàn mình có xe máy chạy về Mỏm đá chim cắm trại cũng tốt . Đi bụi theo mình nên mang theo túi ngủ , lều trại thích chỗ nào hạ trại chỗ đó ( nên có phương án dự phòng chỗ này ko dc thì có chỗ khác ) lều trại buộc phía sau xe máy cũng ổn .

Trong khuôn viên của nhóm trông hải đăng là ngay trên bờ biển hay là dưới chân hải đăng hả bạn? Bạn có số đt của ai trong nhóm trông hải đăng không? Thanks nhiều.

milktea
27-01-2011, 23:14
Nếu đi được vào tháng 2 thì bạn cho mình đặt gạch nữa nhé. Thanks ^^

leonguyen
27-01-2011, 23:36
Đăng ký cục gạch là ÔM , chờ lịch trình cụ thể .

waterseahp
28-01-2011, 05:56
Trong khuôn viên của nhóm trông hải đăng là ngay trên bờ biển hay là dưới chân hải đăng hả bạn? Bạn có số đt của ai trong nhóm trông hải đăng không? Thanks nhiều.

Trong khuôn viên của nhóm trông hải đăng là ngay chân ngọn hải đăng ( từ chỗ tàu neo cho mình xuống phải lên 1 đoạn tầm 500m ) . Rất tiếc là mình ko quen ai ở đó .Đợt mình đi ở Kê Gà ko tìm được bãi cát để tắm ( toàn đá và đá ) tìm mãi mới có 1 chỗ khả dĩ có vừa cát vừa đá nhỏ để cho trẻ con tắm . Mình đang tự hỏi :Ko biết có chỗ nào bãi cát để có thể dựng lều trại dc mà mình ko biết hay còn tùy thuộc vào con nước . Bãi biển sát bờ ( nơi lên tàu or thuyền thúng để tới Kê Gà cũng rất đẹp có thể dựng lều được ) .

MONTER
28-01-2011, 08:53
@leonguyen : ngày đi là 4/3 đó bạn, lịch trình thì mình đã post ở trang đàu rồi.

pemai1990
28-01-2011, 11:39
Sao không đi tết nhỉ mà mấy bạn bộ không đi làm hả thấy mọi người có nhiều thời gian ghê .Còn mình chỉ rảnh dịp tết thôi chán ghê muốn đi lắm mà chẳng có thời gian nữa

vycoi
28-01-2011, 13:49
Muốn đi thì rủ cả đám về nhà chị chơi nè. hehe

vycoi
28-01-2011, 13:52
cho xin 1 chân dập dòm nhé chủ thớt ^^

Vụ gì đây mèo??? đi rồi mà giờ muốn đi nữa hả???

vycoi
28-01-2011, 14:02
Mấy tháng trước mình cũng đăng ký tour của Vycoi "Đi chùa cầu duyên kết hơp..." cũng đặt cọc kiết xong xuôi nhưng đùng cái có đám cưới cô bạn ở Đồng Tháp nên ko đi được, mình đọc topic thấy chuyến đi rất thành công mà chủ topic cũng là người Phan Thiết thì phải, có gì chủ thớt ghé qua xem để biết thêm thông tin những chổ ăn chơi ngon, bổ, rẻ. Mình nghĩ nên lấy số đt của bạn í để tiện hỏi han, chắc là bạn í sẽ nhiệt tình giúp đỡ thôi, Phượt mà! :D:D

À, bạn Lan với nnhu đúng hem??? Ok, các bạn cứ lên chương trình ăn chơi thoải mái, khi nào dừng lại ở Cổ Thạch thì liên hệ số này: Hiền Diệu: 0909915610. Thời gian đó mình không có ở nhà nên bạn mình sẽ hướng dẫn các bạn chỗ ăn ngon bổ rẻ và liên hệ chỗ cắm trại luôn. Bạn ý cũng nhiệt tình lắm lắm. Chúc các bạn có 1 chuyến đi biển thú vị.

Hiền Diệu
28-01-2011, 15:01
Thân!
Túm lại!! Bác chủ thớt hãy chắc chắn ngày khởi hành và lên danh sách các thành viên đăng ký tham gia+lịch trình cụ thể...

Có như thế em chắc rằng sẽ có rất nhiều bác " nghía" thớt và tham gia thuii.

Núi và Biển
28-01-2011, 15:29
Thổ địa Hiền Diệu xuất hiện rồi đó hả.Bạn có tham gia chuyến này ko?;)

leonguyen
28-01-2011, 16:29
Ô kơ , vậy leo đặt gạch chuyến này nha, mà bác chủ thớt lên cái danh sách cho nó xom tựu lấy khí thế nha . keke

Núi và Biển
28-01-2011, 18:30
Sao không đi tết nhỉ mà mấy bạn bộ không đi làm hả thấy mọi người có nhiều thời gian ghê .Còn mình chỉ rảnh dịp tết thôi chán ghê muốn đi lắm mà chẳng có thời gian nữa

Mình sẽ nghĩ ra cung đường đại loại giống như cung đường này,vào dịp tết(mùng 2).có thể là: SG-Mũi kê gà-Phan thiết-Phan rang-Đà lạt-SG.Nếu có người tham gia,mình sẽ có lịch trình chi tiết.;):(
Phương tiện: xe máy

MONTER
28-01-2011, 21:32
Thưa các bác lịch trình cụ thể đây ạ :
Đêm 1 (4/3) : 21h Bến xe miền đông, xe giường nằm tuyến sg - phan rang, ngủ trên xe( gởi xe máy theo).
Ngày 1 (5/3) : cà ná - cổ thạch
- 4h00 : đến cà ná, nghỉ ngơi và chuẩn bị.
- 5h30 : ngắm phong cảnh cà ná vào buổi sớm và đón bình minh trên biển cà ná.
- 7h00 : ăn sáng, xuất phát đi dọc theo đường bờ biển, đi chậm ngắm cảnh có thể dừng lại bất kì chỗ nào trước cảnh đẹp.
- 10h30 : đến cổ thạch, ăn trưa, nghỉ ngơi.
- 13h00 - 17h30 : thăm chùa hang, tắm biển, khá phá bãi đá bảy màu, đồi cát, thăm xóm chài.
- 17h30 : vệ sinh, ăn cơm.
- 19h00 - khuya : sinh hoạt tự do, có thể thăm đường phố tại cổ thạch hay ra ngắm biển,câu cá, đốt lửa trại mang theo hải sản và thức uống cùng nhâm nhi và 8.:D
Ngày 2 : cổ thạch - bàu trắng - hòn rơm.
- 6h00 : dậy, dậy, biển ,biển, biển tập thể dục và đón bình minh.
- 7h00 : ăn sáng, và khởi hành đi bàu trắng.
- 10h30 : đến bàu trắng, nghỉ trưa, ăn cơm, ngắm cảnh bàu trắng.
- 14h30 : rời bàu trắng.
- 16h00 : đến hòn rơm, ngắm buôi chiều trên hòn rơm.
- 17h00 : về KDL cắm trại, nghỉ ngơi, ăn uống.
- 19h00 - khuya :tự do sinh hoạt và tham quan hòn rơm.
Ngày 3 : hòn rơm - mũi né - suối tiên - PT - mũi kê gà.
- 6h00 : dậy, dậy, ngắm biển, ăn sáng.
- 7h00 : đi mũi né.
- 7h30 : đến mũi né, dạo quanh thị trường, dạo quanh phố phường. Mua thêm thức ăn và nước uống, trang bị đầy đủ để chinh phục suối tiên.
- 9h30 : đến suối tiên. Chinh phục và đập phá suố tiên, gặp cảnh đẹp : trải bạt, ăn, ăn và uống.
- 13h00 : rời suối tiên.
- 14h00 : đến phan thiết và trượt cát.
- 15h30 : đến mũi kê gà.
PA 1:
+ 16h30 : lên "đảo" cắm trại, mang sẵn thức ăn và nấu nướng ngay trên đảo, chia nhóm đánh băt hải sản phục vụ thêm cho bữa ăn ( câu cá, cậy hào ...). Buổi tối sinh hoạt trên "đảo" như đã post ở bài trước.
+ 6h00 ngày 4 : dậy ngắm biển, ăn sáng và tham quan hải đăng.
+ 9h00 : rời hải đăng khởi hành về sg.
PA 2:
- 15h30 - 17h00 : tắm biển.
- 17h00 - 19h00 : ăn tối, nghỉ ngơi.
- 19h00 : mang bạt ra bãi biển, ngồi chơi.
- 5H30 ngày 4 : dậy sớm, ăn sáng và chuẩn bị lên hải đăng.
- 7h00 : lên hải đăng.
- 10h00 : rời mũi kê gà và tiến về sg.
Chiều tối ngày 4 là có mặt tại sg.

Thực tế thì em vẫn thích đi theo kiểu tự do ăn chơi dựa trên cung đường, điểm đến, điểm dừng chân hơn là phải theo một thời gian cụ thể ạ.

MONTER
28-01-2011, 21:34
@huynhthanhsang : vào dịp tết nếu bạn đi ngang qua lagi - mũi kê gà thì alo mình nhé. Cho mình đi ké một đoạn.

MONTER
28-01-2011, 23:37
Danh sách tạm thời những người đặt gạch chính thức :
1. monter
2. bạn monter
3. leonguyen.( ôm )
. . .

Chu6CuChi
14-02-2011, 00:31
Do một crash nghiêm trọng vừa xảy ra với hệ thống, chúng ta đã mất toàn bộ các bài viết từ ngày 28/1/2011 đến nay

Ghi tên làm lại danh sách đi anh chị em ơi

Chu6CuChi + CoBaXomMui

yamahavu
14-02-2011, 06:35
Ghi tên lại nè: yamahavu (1 xế + 1 ôm)

Syringa87
14-02-2011, 08:22
Ghi lại tên nha: Syringa87 (1 xế + 1 ôm). SDT liên hệ 0916094922

Táo Cắn Dở
14-02-2011, 09:03
hôm bữa có 1 người rút gạch... cho em hỏi lại nhé, nếu thiếu ôm thì cho em đăng kí 1 ôm nhé

MONTER
14-02-2011, 10:32
Các bạn bữa trước đặt gạch nhưng bị mất dữ liệu, bây giờ ghi tên lại nhé:
1 + 2: Monter. ( xế + ôm)
3 + 4: yamahavu.( xế + ôm)
5 + 6.Chu6CuChi + CoBaXomMui .( xế + ôm)
7.leonguyen.
8.saosau.
9 + 10 :txmai. (xế + ôm)
11 + 12 : Syringa87 ( xế + ôm)
13 . xero.
14 .Linhnguyen.

Táo Cắn Dở
14-02-2011, 16:20
À hôm qua có 1 anh nào đó xin rút gạch mà em quên tên mất rồi...
Ai xế trống cho em bắt cặp với dc không :(:(

Hiền Diệu
15-02-2011, 10:50
À, bạn Lan với nnhu đúng hem??? Ok, các bạn cứ lên chương trình ăn chơi thoải mái, khi nào dừng lại ở Cổ Thạch thì liên hệ số này: Hiền Diệu: 0909915610. Thời gian đó mình không có ở nhà nên bạn mình sẽ hướng dẫn các bạn chỗ ăn ngon bổ rẻ và liên hệ chỗ cắm trại luôn. Bạn ý cũng nhiệt tình lắm lắm. Chúc các bạn có 1 chuyến đi biển thú vị.
Vycoi, em ham hố lắm rồi đấy nhá!!

@MONTER: Nếu đoàn của mọi người tới Cổ Thạch cho mình đu theo với nhé. Sẳn dịp mình làm hướng dẫn viên nghiệp dư cho đoàn mình luôn.hehe

Táo Cắn Dở
15-02-2011, 12:14
Sao không thấy ai bàn luận gì nữa nhỉ...Có anh nào xế trống không ta?:(
leonguyen và saosau là ôm hay xế vậy ta:)

MONTER
15-02-2011, 12:48
Sao không thấy ai bàn luận gì nữa nhỉ...Có anh nào xế trống không ta?:(
leonguyen và saosau là ôm hay xế vậy ta:)

Đoạn đường cũng ngắn và nghỉ ngơi nhiều nơi nên 2 ôm có thể thay phiên nhau chơ cũng được.

Vycoi, em ham hố lắm rồi đấy nhá!!

@MONTER: Nếu đoàn của mọi người tới Cổ Thạch cho mình đu theo với nhé. Sẳn dịp mình làm hướng dẫn viên nghiệp dư cho đoàn mình luôn.hehe

Vậy bạn có đi vô sg chung với đoàn luôn không hay chỉ ở Cổ Thạch thôi.

Hiền Diệu
15-02-2011, 16:09
Đoạn đường cũng ngắn và nghỉ ngơi nhiều nơi nên 2 ôm có thể thay phiên nhau chơ cũng được.

Vậy bạn có đi vô sg chung với đoàn luôn không hay chỉ ở Cổ Thạch thôi.

Mình đu theo đoàn ngày thứ 7 và tiễn đoàn tới Bàu Trắng rồi mình quay về.

Táo Cắn Dở
15-02-2011, 16:17

Ủa..nhưng em ko có xe,mấy bác kia không biết thế nào vậy anh

Táo Cắn Dở
16-02-2011, 19:28
Các bạn bữa trước đặt gạch nhưng bị mất dữ liệu, bây giờ ghi tên lại nhé:
5 + 6.Chu6CuChi + CoBaXomMui .( xế + ôm)
7.leonguyen.
8.saosau.
9 + 10 :txmai. (xế + ôm)
11 + 12 : Syringa87 ( xế + ôm)
13 . xero.
14 .Linhnguyen.

em đăng ký ôm...
leonguyen, sáo sậu cũng ôm...
hô hô chắc kèo này em bị loại ràu :><:

Táo Cắn Dở
17-02-2011, 22:40
hic... thấy mấy anh chị bận bịu quá...chẳng ai trả lời giúp em à..thôi xin lỗi mấy anh chị, em xin rút lui trước :><:

MONTER
18-02-2011, 13:05
Em vừa mới đi hỏi xe về :
- xe quê hương : 110k/ng, giường nằm, gởi xe máy theo người luôn, xe số 150k, tay ga 250k. Mỗi chuyến chỉ gởi được 3 chiếc xe máy. Thời gian khởi hành : 21h00; 21h30 ; 22h00. Chất lượng tốt, dân phượt hay đi xe này.
- xe tuấn tú : 110k/ng, giường nằm, gởi xe máy theo người luôn, xe số 150k, tay ga 200k. Mỗi chuyến chỉ gởi được 3 chiếc xe máy. Thời gian khởi hành : 20h30; 21h30; 22h30. Nghe nhân viên nói là có thể gởi luôn 7 chiếc xe theo người vì có thêm xe đi theo (cũng không hiểu rõ lắm, để khi đặt vé rồi hỏi kĩ lại.)v. Chưa biết chất lượng thế nào.
- xe minh dũng : 110k/ng, giường nằm, gởi xe máy theo người luôn, xe số 150k, tay ga 200k. Mỗi chuyến chỉ gởi được 4 chiếc xe máy. Thời gian khởi hành : 21h00; 22h00. Nghe mọi người nói chất lượng cũng tốt.

Đoàn chúng ta có 14 người, 7 xe máy nên có 3 cách đi OPEN BUS:
- Cách 1 : Chỉ đi xe quê hương chia ra 3 chuyến 21h00, 21h30, 22h00. Người đến trước sẽ nghỉ ngơi và đợi người đến sau ở quán cafe tại Cà Ná.
- Cách 2 : Chia ra 2 nhóm 1 nhóm đi quê hương, 1 nhóm đi minh dũng chuyến 21h30 và hẹn gặp nhau ở Cà Ná.
- Cách 3 : Tất cả đều đi xe tuấn tú.

16h00 ngày mai đi off và đặt cọc để em đặt vé xe luôn nha các bác.
@xero : mới gặp khó khăn 1 tí mà bạn đã bỏ cuộc rồi ah?

voicoi_0v
18-02-2011, 13:16
Mình cũng có nghe tiếng về xe quê hương , mình nghĩ đi xe quê hương tốt hơn !!!

leonguyen
20-02-2011, 16:44
Cả nhà ơi ,off chưa vậy, mình thì ko có xe, nhưng xế ôm gì mình cũng đi được hết .

yamahavu
20-02-2011, 17:15
Tình hình off thế nào rồi Monter? xin lỗi do bận việc nên ko dự off được, mong các bạn thông cảm. Vậy cò thông tin gì mới thì cho biết sớm nha! Cám ơn nhiều.:)

MONTER
20-02-2011, 19:19
Lịch trình thì vẫn như cũ không có gì thay đổi bác ạ. Mọi người thống nhất phương án 3 đi xe tuấn tú ra cà ná, đêm đầu sẽ ngủ đêm tại cổ thạch chỗ ăn và ở thì đã có bạn hiền diệu và vycoi sắp xếp, đêm 2 sẽ ngủ tại hòn rơm có gì monter sẽ liên lạc với họ lần cuối trước khi đi cho chắc chắn, đêm 3 sẽ ngủ trên hải đăng kê gà, vì các anh trên hải đăng cũng dễ tính nên lên đó chúng ta sẽ xin các anh. Tạm thời monter sẽ mua trước 10 vé cho:
5 + 6.Chu6CuChi + CoBaXomMui .( xế + ôm) ( Đã đặt 400k )
7 + 8 : Syringa87 ( xế + ôm) ( Đã đặt 400k )
9 + 10 :txmai. (xế + ôm) ( Đã đặt 400k )

Hôm qua monter đã mua 1 tấm bạt 2,5m x 3m để trải ra bãi biển đủ chỗ cho 10 người có thể vừa nằm vừa ngồi. Trước ngày khởi hành sẽ mua thêm một ít thức ăn nhẹ + trái cây để đến chỗ nào có cảnh đẹp trên cung đường chúng ta có thể trải bạt và ăn uống.
Ngoài vật dụng cá nhân khi đi mọi người nên mang theo :
1. mền mỏng để đắp khi ngủ - đề phòng ban đêm trời lạnh.
2. dép nhựa hay dép lào để dể đi trên biển.
3. mang theo chai đựng nước bình 1,5l/2 người.
4. đồ để tắm biển - vì cung đường sẽ tắm biển nhiều và đi trong nhiều ngày nên mang đồ tắm thì sẽ mau khô hơn.
5. ai có cần câu hoặc lưới đánh cá mang theo nữa thì càng tuyệt.:)

newday
20-02-2011, 20:15
Bạn ơi mình đăng ký tham gia còn được k bạn ? Mình mới tham gia diễn đàn lần đầu mong các bạn giúp đỡ

MONTER
20-02-2011, 21:08
Bạn ơi mình đăng ký tham gia còn được k bạn ? Mình mới tham gia diễn đàn lần đầu mong các bạn giúp đỡ

Bạn liên lạc với leonguyen nha vì leonguyen đang kí xế nhưng không có xe, có gì trả lời sớm qua dt cho mình trong vài ngày để mình đặt vé nha.

hongquan062
20-02-2011, 21:52
bữa giờ bận quá nên k vô Phượt, cung này đi cũng hay nhưng mà thời gian dài quá. Không có đủ thời gian tham gia với các bạn. Chúc các bạn một chuyến đi vui vẻ và có nhiều chuyện để chia sẻ cho anh em khi về nhé.

Núi và Biển
20-02-2011, 22:36
Gút kinh nghiệm chuyến đi vừa rồi, trước khi wa đảo kê gà, nên mua những thứ như sau:
_ Nước rửa chén
_ Dầu ăn
_ Rượu Voka Hanoi chai lớn (mấy tiệm tạp hóa gần đảo ko có, vừa rồi đi mua rượu uống ko ngon làm mất cuộc vui )
_mua Thức ăn wa bển nấu nướng, bên đảo nuôi gà nhiều lắm,ăn thua các bạn 'ngoại giao' mua lại
Sdt của a Phúc ngoài đó:0908497115.

Vài lời góp ý.

bethootruocnhe
21-02-2011, 10:54
Chao moi nguoi.
Tram o Phu Yen Tr cung muon tham gia cung moi ng, nhung tr ko thay thoi gian cu the nhu the nao. xuat phat tu Ca Na hay SG dia diem tam trung... co the noi ro hon khong.thank

Hiền Diệu
21-02-2011, 11:39
Chao moi nguoi.
Tram o Phu Yen Tr cung muon tham gia cung moi ng, nhung tr ko thay thoi gian cu the nhu the nao. xuat phat tu Ca Na hay SG dia diem tam trung... co the noi ro hon khong.thank

Bạn không theo dõi topic này từ lúc đầu hay sao vậy? Bạn MONTER đã thông báo lịch trình hết rồi kia mà. Bạn nhớ viết bài có dấu tiếng Việt nhé!!!

Táo Cắn Dở
21-02-2011, 23:42
chúc mấy anh chị đy vui vẻ nhé...

Emily
23-02-2011, 21:28
Cà Ná là ở đâu vậy bạn?

MONTER
23-02-2011, 23:05
Em mới làm xong phần cung đường, post lên cho mọi người cùng xem:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53125&d=1298444430

Ảnh thu nhỏ cung đường.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53175&d=1298475572

Chấm đỏ trên ảnh là nơi chúng ta sẽ xuống xe để đi dọc bờ biển trở lại sài gòn. Chấm đỏ vàng là trạm dừng chân Mai Linh. Xuống xe chúng ta đi dọc theo ql1 về phía sg.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53176&d=1298475572

Qua trạm dừng chân mai linh 1 chút về phía bên trái có con đường mòn nhỏ dẫn ra biển. Sau đó sẽ quay trở lại ra ql1.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53177&d=1298475572

Chấm đỏ 1 là trạm dừng mai linh, chấm đỏ 2 là điểm có con đường rẽ vào chạy ra biển, vị trí chấm đỏ 2 gần nhà máy nước suối vĩnh hảo.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53178&d=1298475572

Theo vệt đỏ là con đường chạy sát biển.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53179&d=1298475572

Đến chấm đỏ (ruộng muối) : phương án 1 tiếp tục đi theo mũi tên trở lại ql1 và chạy thẳng xuống Liên Hương.

MONTER
23-02-2011, 23:05
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53180&d=1298475572

Phương án 2: Tìm đường dọc theo bờ biển để chay xuống Liên Hương theo đường chỉ màu vàng.( Nhờ mọi người chọn pa1 or 2 )

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53181&d=1298475572

Từ Liên Hương chạy thẳng đến Cổ Thạch và nghỉ đêm

Kết thúc ngày 1.

quanghuy88
24-02-2011, 23:41
Cho em hỏi đã chốt đoàn chưa ạ.

Gau Bong
01-03-2011, 10:55
Đoàn vẫn nhận thêm người nếu bạn có đầy đủ cặp xế ôm. Mình đang thòm thèm đi nhưng chưa tìm được xế nè. Bạn xế mình được không? Tụi mình đu theo họ. 0907 58 58 83

Gau Bong
01-03-2011, 11:44
@ Monter : Gấu và Leo là một cặp nha. Mua vé dùm 2 đứa trước nha. Tối thứ 5 ghé đưa tiền ha. Thanks

yamahavu
01-03-2011, 15:10
Monter và các bạn ơi! Chúng ta có cần phải off lần cuối để tổng duyệt lại chương trình cho chuyến đi không? Rất mong chuyến đi của chúng ta sẽ thành công tốt đẹp.(c)

quanghuy88
01-03-2011, 15:24
Gấu Bông đi zới Leo roài :(. Anh monster có thể cho em biết nhóm đi chuyến mấy giờ không ạ . Có gì em mà ngứa mông thì em ra mua vé đi luôn ><

Xuân Mai
01-03-2011, 23:03
ủng hộ ý kiến của Yamahavu

Gau Bong
02-03-2011, 00:17
Đi đi Huy, xế độc hành cũng vui mà, có gì chở đồ phụ mọi người luôn

MONTER
02-03-2011, 08:59
Vậy chiều mai 3/3 16h30 off lần cuối tổng duyệt tại cafe bệt góc đường Hàn Thuyên+paster nha các bác.
Bạn quanghuy88 đi chung luôn cho vui nhưng bạn phải mua vé sớm đó nha, đến tối hôm đó mà mua thì sợ không có vé đó.
@Gau Bong: mình đã đặt vé cho bạn va leo rồi nha.

Syringa87
02-03-2011, 14:24
Vậy chiều mai 3/3 16h30 off lần cuối tổng duyệt tại cafe bệt góc đường Hàn Thuyên+paster nha các bác.
Bạn quanghuy88 đi chung luôn cho vui nhưng bạn phải mua vé sớm đó nha, đến tối hôm đó mà mua thì sợ không có vé đó.
@Gau Bong: mình đã đặt vé cho bạn va leo rồi nha.

H off như bạn nói sẽ rất khó để cho những ai đi làm sắp xếp công việc để off được đó bạn.

MONTER
02-03-2011, 15:26
Lần này off là để tổng duyệt lại, chương trình và kế hoạch thì vẫn như cũ không có gì thay đổi cả, hôm đó bạn nào bận không đến được cũng không sao nếu off trễ quá thì chu6cuchi ở xa khó bắt xe về, nếu họp trễ thì có nhiều bạn lại mắc đi làm. Vậy mình đổi lại off lúc 18h30 đi ha, off xong đi siêu thị mua ít đồ ăn để đi dọc đường luôn.

yamahavu
02-03-2011, 15:52
Nghe ace bên PKM nói là khu vực Hàn Thuyên hiện rất khó tổ chức hội họp do mấy anh TTXD thường đến kiểm tra và phạt vụ xe cộ, vậy Monter xem có địa điểm nào thích hợp hơn ko? Mình chỉ góp ý thôi chứ ko phải bàn ra đâu nha! Mong mọi người cùng suy nghĩ...!!!

MONTER
03-03-2011, 11:58
@yamahavu: Mình cứ hẹn ở đó cho dễ tìm rồi dọn ra chỗ khác sau anh ha.
Cung đường ngày 2 đây ạ:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54256&d=1299127526

Từ cổ thạch chạy theo con đường sát biển.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54257&d=1299127526

Đến xóm chài.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54258&d=1299127526

Từ xóm chài đến phan rí cửa.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54259&d=1299127526

Qua sông và tiếp tục đi sát theo biển.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54260&d=1299127526

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54261&d=1299127526

Tiếp tục đi theo con đường sát biển là đến bàu trắng.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54262&d=1299127526

BÀU TRẮNG

MONTER
03-03-2011, 13:45
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54266&d=1299134112

Rời khỏi bàu trắng, đi theo con đường song song với đường chỉ đỏ, bãi biển được khoanh vùng quanh chấm đỏ là biển Hòa Thắng, vùng được khoanh quanh chấm tím là khu vực khai thác titan - không biết là hợp pháp hay không .

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54267&d=1299134112

Tiếp tục đi thẳng con đường này sẽ đến được hòn rơm.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54268&d=1299134112

Kế bên hòn rơm là mũi né, vị trí chấm đỏ trên hình là suối tiên - nằm giữa mũi né và PT. Ngõ vào Suối Tiên cách nhà thờ Rạng vài mươi mét, cách chợ Rạng khoảng 450m. Nó nằm ngay khúc nối nhau của đường Nguyễn Đình Chiểu và Huỳnh Thúc Kháng - tức là khu Hàm Tiến. Trên hai đoạn đường chạy song song với biển này có duy nhất một cái cầu nhỏ: phía nhìn vô đất liền có 2 hẻm nhỏ để vào Suối Tiên - cái cầu qua chính đoạn suối đó í, đoạn ngoài sắp đổ ra biển.

yamahavu
03-03-2011, 15:50
Hoan hô Chủ thớt đã nhọc công tìm kiếm và chuẩn bị tốt cho chuyến đi(c)(c)(c), hẹn chiều nay nhóm chúng ta gặp mặt đông đủ ở Bệt nha các bạn:)!

Hiền Diệu
03-03-2011, 15:58
[QUOTE=MONTER;324484]

Cung đường ngày 2 đây ạ:

Đến xóm chài.

Từ xóm chài đến phan rí cửa.

Qua sông và tiếp tục đi sát theo biển.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54260&d=1299127526

Đoạn này từ Phan Rí Cửa băng qua cầu Sông Lũy, người dân địa phương gọi là cầu Hòa Phú vì cầu nối 2 bờ, Phan Rí Cửa-Hòa Phú

Chạy tới đoạn này là ra đường đi Bàu Trắng, tiếp đến ta sẽ gặp 1 ngã 3, rẽ phải ra Quốc lộ 1A, rẽ trái là đi Mũi Né, Hòn Rơm.

Cuối tuần này, ngày 5/3 mình làm hướng dẫn viên nghiệp dư cho mấy người bạn trên Phượt ra Cổ Thạch chơi, mong là sẽ gặp đoàn MONTER ở Cổ Thạch luôn nhá!! Gặp nhau cụng vài ly " trà đá" làm quen lun. (beer) (beer)

Chu6CuChi
03-03-2011, 18:41
Bị vợ sai phụ thằng cháu dời cái chuồng gà nên ko vào internet để biết hôm nay có offline, cám ơn Monter đã quan tâm, ngày mai (4 March)lúc 6 giờ chiều tui sẽ đèo CoBaXoMui từ Củ Chi rồi ăn chiều vòng vòng BXMD cho loảng moạn :) nếu có gì thay đổi thì Monter nhớ gọi tui nghen 01202364684 (hoặc CoBaXomMui 01202364683)

Nếu phải có ý kiến gì cho chuyến đi thì tui bầu ai sao tui vậy .

Hẹn gặp các bạn ngày mai :)

Lần này off là để tổng duyệt lại, chương trình và kế hoạch thì vẫn như cũ không có gì thay đổi cả, hôm đó bạn nào bận không đến được cũng không sao nếu off trễ quá thì chu6cuchi ở xa khó bắt xe về, nếu họp trễ thì có nhiều bạn lại mắc đi làm. Vậy mình đổi lại off lúc 18h30 đi ha, off xong đi siêu thị mua ít đồ ăn để đi dọc đường luôn.

MONTER
03-03-2011, 22:11
21h15 ngày mai (4/3) có mặt ở cổng chính bến xe Miền Đông (cổng có đài hồ nước nằm trên đường Đinh Bộ Lĩnh ) để chuận bị lên xe nha mọi người.

Xuân Mai
03-03-2011, 22:52
Hẹn gặp lúc 21.15 :)

MONTER
04-03-2011, 00:02
@ Chu6CuChi: Cháu nghe chú nói chú bán hết đất rùi mà?! Vậy mà còn đất xây chuồng gà hả chú... hihi

quanghuy88
05-03-2011, 11:37
chán quá hôm nọ vừa nói chuyện với bạn gấu xong than thở đã rồi sếp gọi đi công tác ở Vũng Sình luôn giờ mới về đc . Ko đi đc :(. Chúc mọi người đi vui và có nhiều pic đệp về show hàng cho anh em thèm chơi zzz