PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Cao nguyên Mộc Châu (1 & 2/1/2011) - TUYỂN XẾ GẤP!!

Pages : 1 [2]

Vũ Trường Lâm
20-12-2010, 11:39
Chắc phải nhờ bác Chủ thớt kêu gọi rồi, "nhậu 1 bữa để chốt danh sách" ai không đi coi như không ... được nhậu.haha. Mà bác Nam muốn cái dòng đỏ đỏ đấy không bị "bôi đen" thì hô hoán kêu la lên tụ tập một bữa chứ nhỉ?

Em kêu gọi mà em không được nhậu thì bất công quá vì em đang chuẩn bị lượn 1 tuần khỏi Hà Nội. Hu hu. Các bác cứ tổ chức rồi em "hôn môi xa vậy" :)). Bác Bell thích thì cứ đăng ký nhậu, không đi mà nhậu mới máu :))

Hiện tại có một bác vẫn chưa đóng tiền, em đã gạch tên ra khỏi danh sách đi của chúng ta, vì vậy đoàn đang thiếu 1 xế, anh em trong đoàn có ai thì rủ joi cùng nhé. (hạn chế rủ người ngoài)

Thuan Anh
20-12-2010, 12:05
Tớ vừa ở MC về... Dân trên đó bảo 2 tuần nữa hoa mận sẽ nở trắng ngút ngàn.. Nhưng đây cũng là đợt Tết Dương nên ai cũng mún tranh thủ đi --> rất đông --> lưu ý nên đặt phòng trước, vì ngoài khách bụi bặm xe máy như mình còn nhiều đoàn ô tô hoàn tráng lắm. Bọn tớ cuối tuần rùi cũng định nghỉ ở ksạn Công Đoàn mà đến nơi thì hết phòng, nghỉ ở nhà nghỉ Minh Hùng đối diện, chếch lên phía trên một tí, 150k/phòng, ngủ 2 người, 4 người, mà 6 người cũng được (riêng phòng 6người thì ko sure là có còn 150k nữa hay ko, chưa hỏi lại mấy bạn đấy)

Ăn tối ở MC, đi sâu vào trong thị trấn nông trường, hơi heo hút một tí, cách ksạn Công Đoàn tầm gần 10km, có quán dê 68, quán này nghe kể ngày xưa vốn nổi tiếng, nhưng từ ngày làm lại đường 6 mới, ko chuyển ra ngoài, nên đa phần chỉ dân trong tỉnh biết. Đến chỉ việc báo có bao nhiêu xuất là họ tự động mang lên dê đủ món: tiết canh, dê tái cuốn bánh đa, dê xào chấm thắng cố, gan sách xào, dê nướng + bánh mì, lẩu dê. Ăn tĩ tã, no lòi kèn hết 100k/chú.

Vũ Trường Lâm
20-12-2010, 12:37
Bác Lâm hôm nào đua xe đạp chậm với e hok? :))

Xuỵt, bác nói khẽ thôi, đạp điếc gì ở đây, mod nó lại xóa bài. Em chỉ thích đạp nhanh thôi, cái khoản đạp chậm em kém lắm. Hê hê.

Cảm ơn bạn Thuan Anh nhé. Mình đã đặt ở Khách sạn Công Đoàn rồi. 220K/phòng/3 giường, thêm 1 người thì thêm 40K. Thấy hơi hơi đắt nhưng không vấn đề vì phòng có điều hòa, đỡ lạnh .với lại mới đi lần đầu, kiểu gì chả mất ít học phí, bác nhể. Mọi người bảo ăn ở quán 70 cũng ngon, nhưng em sẽ thử 68 một lần. Cái gì cũng nên thử cái cho biết bác ạ. hè hè. Cảm ơn vì những thông tin của bác.

Thuan Anh
20-12-2010, 13:12
Quán 70 chế biến cũng được, khá nhanh, nhưng xa hơn và đắt hơn một chút so với 68 (hai quán này ở hai phía ngược nhau nhé, đừng nhìn số mà nghĩ chúng cạnh nhau ^^!) Mỗi quán có một đặc sản. 68 là thịt dê, 70 là bê chao và sách bò xào nhé. Quán 70 đi về phía HN, còn quán 68 thì đi sâu vào trong thị trấn nông trường, đi cái đường 6 cũ ý. Nếu đoàn này lên HN từ sáng thì buối trưa có thể dừng ở quán 70 ăn trưa. Quán 68 để buổi tối, ăn dê cho chị em rạo rực :))

Vũ Trường Lâm
20-12-2010, 14:00
Hơ hơ, bác có suy nghĩ rành chi là gống em. Em cũng định trưa cho ăn ở quán 70, tối lên 68 cho nó máu. May mà không phải 69. :))

TruongSonNam_37
20-12-2010, 19:48

Pà con ơi, đến chỗ ngã 3 Bãi Lạng có 2 đường rẽ
- 1 đi theo đường 6 qua Thủy Điện Hòa Bình
- 2 đi theo đường Tân Vinh (đường này phong cảnh đẹp lắm)

Theo mình lúc đi chọn lộ trình 2, lúc về chọn lộ trình 1 (NT)

Ai có ý kiến khác reply nhé (NO)(NO)

thienluong
20-12-2010, 22:43
Em kêu gọi mà em không được nhậu thì bất công quá vì em đang chuẩn bị lượn 1 tuần khỏi Hà Nội. Hu hu. Các bác cứ tổ chức rồi em "hôn môi xa vậy" :)). Bác Bell thích thì cứ đăng ký nhậu, không đi mà nhậu mới máu :))

Hiện tại có một bác vẫn chưa đóng tiền, em đã gạch tên ra khỏi danh sách đi của chúng ta, vì vậy đoàn đang thiếu 1 xế, anh em trong đoàn có ai thì rủ joi cùng nhé. (hạn chế rủ người ngoài)

Úi, thiếu xế của ôm nào vậy anh Lâm ơi?

Vũ Trường Lâm
20-12-2010, 23:24
Bác Chiến đồng hương em ạ. Liên lạc rồi nhưng chẳng thấy bác ấy í ới gì, chắc là chạy làng rồi nên kiếm người khác thay thế tho chắc ăn.

yanakanj
21-12-2010, 01:15
Bác Chiến đồng hương em ạ. Liên lạc rồi nhưng chẳng thấy bác ấy í ới gì, chắc là chạy làng rồi nên kiếm người khác thay thế tho chắc ăn.

Em cũng sợ những kiểu thế này lắm đấy ạ! Rất khó xử : )

duck239
22-12-2010, 22:27
Tìm mãi mới thấy, toppic hơi buồn đấy:(
Tình hình các chị e hậu cần nhà ta như thía nào nhỉ :dien,
Lịch trình thì chưa rõ ràng cho lắm, bác chủ đoàn và chốt đoàn đâu nhỉ thống nhất cái coi, ọp ẹp tiếp phát nữa nhỉ(K)(K)

Mà cái bà già trâumummim đâu roài nhở, cho biết cân nặng số đo 3 vòng cái để biết mang xe công nông đi chở, hay xe tải đây:hit

Vũ Trường Lâm
22-12-2010, 23:54
Tìm mãi mới thấy, toppic hơi buồn đấy:(
tình hình các chị e hậu cần nhà ta như thía nào nhỉ :dien,
lịch trình thì chưa rõ ràng cho lắm, bác chủ đoàn và chốt đoàn đâu nhỉ thống nhất cái coi, ọp ẹp tiếp phát nữa nhỉ(K)(K)

mà cái bà già trâumummim đâu roài nhở, cho biết cân nặng số đo 3 vòng cái để biết mang xe công nông đi chở, hay xe tải đây:hit

Lịch trình rõ như ban ngày rồi còn gì nữa chú. Mấy hôm rày các mem nhà ta bận kiếm tiền để trang trải cho Lô en nên có ai thèm ngó ngàng đến topic đâu. Đoàn mình ăn ít chơi nhiền nên khoản hậu cần không cần xôm cho lắm đâu, đã có 68 và 70 lo hết rồi.

Về cái khoản ôm của chú thì chú nên tìm hiểu sầu riêng đi, ai lại trưng cầu dân ý trên này. Điện thoại có rồi, chú cứ tự sướng đi nhá.

Về cái khoản ọp ẹp thì có khi chờ mấy bạn Sài Gòn ra ta làm bữa lẩu, ọp trên nồi lẩu và trong phòng kara luôn. Khà khà.

Sinh
23-12-2010, 08:13
Về cái khoản ọp ẹp thì có khi chờ mấy bạn Sài Gòn ra ta làm bữa lẩu, ọp trên nồi lẩu và trong phòng kara luôn. Khà khà.

Cái vụ này nghe có vẻ hấp dẫn nhỉ:D? nhưng pà kon Xì Gòn ra đó sợ lạnh quá k bít có thò đầu ra ngoài đường đc k nữa, hay chỉ nằm trong chăn ấm nệm êm thui. (NO)

Thui tớ cứ đăng ký 1 cẳng cho tối 31 vậy nhé.:D

vitngoc09
23-12-2010, 11:49
các bác cho e hỏi nhà mình còn tuyển mem không ạ. em mong đi chuyến mộc châu đợt này lắm nhưng hôm nay mới đọc topic này. thấy nhà nào cũng chốt ds hết cả.nhưng e vẫn mạo muội hỏi xem có nhà nào đón nhận không.em có ôm + xế luôn.nên chỉ mong được mọi người đồng ý là lên đường thôi.
em sẽ để lại sđt và nick nếu được thì pm e nhá nick: camtu_299vn đt 09 8484 6889

phongtuyet
23-12-2010, 12:12
Ông Lâm này đây là đi chứ phải hàng quán đâu mà nhậu với nhẹt.
Chỉ nghĩ ăn uống thôi nản quá.
Giữ sức mà đi đường .
Cấm a dua. Có chiều hết được cả nhà không?
Gần ngày đi rùi cả nhà chú ý nha.

Thanh Tran
24-12-2010, 11:05
Lâm ơi, chuẩn bị tổ chức off lần cuối đi, xem tình hình xế ôm có di biến động gì không còn xếp lại cho chuẩn.

Sinh
24-12-2010, 15:11
Lâm "tặc" ơi, tình hình kỳ này có nhiều đoàn đi MC lắm, sao lên MC mình k tổ chức giao lưu nhỉ? Ý kiến các bạn thế nào?

HikaruQ
24-12-2010, 15:18
Thấy mọi người hình như quen nhau hết thì phải :) Em là mem lạ có cho ghép đi cùng với không ạ . Có quen chăng thì quen với cái biển số của anh Lâm thì phải :X

phongtuyet
24-12-2010, 16:20
Càng gần tới ngày đi tình hình càng phức tạp .
Đoàn nhà ta đi đứng thế nào đã có kế hoạch cụ thể rùi.
Đề nghị chủ thớt cập nhật tình hình để anh em nắm rõ.
Ai cũng có sđt của xế ôm mình rùi có lẽ off là không cần thiết nữa.

Thanh Tran
24-12-2010, 18:03
Quả này loạn Mộc Châu mất cả 500 quân đồng bằng lên tàn phá MC, ông 68, 70 tha hồ mà vất vả.

Vũ Trường Lâm
24-12-2010, 22:31
Báo cáo cả nhà là em trầy trật mãi mới có chút nét để vào đây tọa đàm cùng các mọi người. Chả là em đang công tác trên vùng xa xôi, hẻo lánh, làm cái USB 3G thì mãi mới đấu nối được, cuối cùng thì cũng đã thành công.

Tình hình là đợt này Mộc Châu sẽ bị các phượt thủ dẫm nát như con dán luôn. Chẳng đâu phức tạp bằng chỗ đông người nên không thể nói trước được điều gì ở trên đó. Vì vậy mọi kế hoạch của đoàn chỉ là ăn, ngủ, nghỉ và chơi. Ăn thì nghe mọi người nói là không khó khăn cho lắm. Ngủ thì đã có phòng, nghỉ kết hợp với ngủ :D, chơi thì chủ yếu là chụp ảnh vì đợt này đoàn mình có khá nhiều các tay ảnh chuyên nghiệp. Các khoản giao lưu hay kết hợp với đoàn nào đó để ăn chơi nhảy múa sẽ được tùy cơ ứng biến khi lên đó.

Tối 31, dự tính vào khoảng 19h30 chúng ta sẽ chọn một địa điểm phù hợp làm nồi lẩu cùng ăn và tranh thủ ọp lần cuối luôn. (Phê bình tinh thần của bạn Sinh tại Sài Gòn, người HN đã tạo điều kiện hết sức để gắn kết tình đồng đội vậy mà sợ lạnh thì ở nhà mà đắp chăn ngủ luôn mấy ngày nghỉ nhé, lên MC sẽ còn lạnh hơn nhiều). Địa điểm sẽ được thông báo sau, nhưng tinh thần sẽ là một trong các quán lẩu dê ở đầu đường Trần Huy Liệu (nằm trên đường Kim Mã, đối diện với khu Vạn Phúc). Đề nghị mọi người sắp xếp thời gian để đến đông đủ. Những trường hợp chưa ọp lần nào nên đến để giao lưu và biết mặt anh em trong đoàn, có như thế thì chuyến đi mới thành công tốt đẹp.

Hẹn gặp lại mọi người trong buổi ọp đó. Chúc mọi người Giáng sinh vui vẻ, an lành và hạnh phúc. Chúc một năm mới an khang - thịnh vượng!

Sinh
24-12-2010, 22:49
Tối 31, dự tính vào khoảng 19h30 chúng ta sẽ chọn một địa điểm phù hợp làm nồi lẩu cùng ăn và tranh thủ ọp lần cuối luôn. (Phê bình tinh thần của bạn Sinh tại Sài Gòn, người HN đã tạo điều kiện hết sức để gắn kết tình đồng đội vậy mà sợ lạnh thì ở nhà mà đắp chăn ngủ luôn mấy ngày nghỉ nhé, lên MC sẽ còn lạnh hơn nhiều). Địa điểm sẽ được thông báo sau, nhưng tinh thần sẽ là một trong các quán lẩu dê ở đầu đường Trần Huy Liệu (nằm trên đường Kim Mã, đối diện với khu Vạn Phúc). Đề nghị mọi người sắp xếp thời gian để đến đông đủ. Những trường hợp chưa ọp lần nào nên đến để giao lưu và biết mặt anh em trong đoàn, có như thế thì chuyến đi mới thành công tốt đẹp.

Hẹn gặp lại mọi người trong buổi ọp đó. Chúc mọi người Giáng sinh vui vẻ, an lành và hạnh phúc. Chúc một năm mới an khang - thịnh vượng!

Ơ, sao bé Lâm "tặc" lại phê bình tớ thế nhỉ? tớ vẫn đăng ký 1 cẳng rồi cơ mà. Í là tớ nói "sợ pà kon Xì Gòn chịu không nổi" do k quen với thời tiết lạnh thôi!!! :)

Đề nghị bé Lâm "tặc" cho địa điểm cụ thể chút đi để tớ nghiên cứu bản đồ đi đến nơi, nếu không thì cho tớ xin 1 cái thông báo tuyển xế đi ăn nẩu nhé :D

Vũ Trường Lâm
25-12-2010, 12:27
Đề nghị đồng chí Sinh (vật) không gọi tớ bằng bé nhé. Tớ to lắm, to toàn diện đấy :)). Tớ phê bình là phê bình cái ý chí của cậu, chưa gì đã sợ lạnh thì làm sao đi Mộc Châu được. Mộc Châu dịp đó là dưới 10 độ C đấy, cứ chuẩn bị tinh thần đi nhé.

Địa điểm thì tớ đã nói rồi đấy, mấy cái quán lẩu dê ở đầu đường TRần Huy Liệu, chỗ Kim Mã í, rõ như ban ngày rồi còn gì. Anh em lưu ý để đến đúng địa điểm nhé, giờ sẽ là 19h30, ngày 31/12/2010.

phongtuyet
25-12-2010, 14:10
Chủ thớt à tình hình là tôi và ôm của tôi không đi được rùi.
Tôi thấy tập hợp nhau lại để đi phượt chứ nhậu nhẹt thế này tôi không khoái đâu . Thôi ông tự tổ chức nhậu đi nha.
Nản quá chẳng thống nhất gì cả.

Sinh
25-12-2010, 16:54
Chủ thớt à tình hình là tôi và ôm của tôi không đi được rùi.
Tôi thấy tập hợp nhau lại để đi phượt chứ nhậu nhẹt thế này tôi không khoái đâu . Thôi ông tự tổ chức nhậu đi nha.
Nản quá chẳng thống nhất gì cả.

@phongtuyet: Chít rùi, k đi là k đi nhậu hay đi MC thế phongtuyet???;)

Thực ra tớ nghĩ dù là đi phượt hay đi nhậu thì mình gặp nhau trước khi đi cũng là điều tốt mà? Trước và sau mỗi chuyến đi mình có những buổi off trao đổi kinh và nghiệm hay chứ? Ở các buổi off này, dù là hình thức nào đi nữa thì các mem mới đều có thể học hỏi được từ các mem cũ và ngược lại. Do đó tớ ủng hộ off nhiệt tình = cả 2 tay và 2 chân nhé.

@ Lâm "tặc": Tớ chưa biết cậu thế nào vì tớ chưa check hàng, nhưng cứ tạm gọi là bé trước đi, để sau này có to lớn toàn diện hay không thì cũng đỡ choáng :D

Còn dịp đó MC có lạnh dưới 10 đọ hay không thì chưa biết, nhưng dù sao tớ cũng là dân vùng cao đi di cư nên hi vọng tớ chịu được cái lạnh đó. Trước đó 2 ngày tớ sẽ luyện sức chịu lạnh ở Lào Cai xem thế nào ;)

phongtuyet
25-12-2010, 19:05
Không đi là không đi luôn bạn Sinh à . Mỗi lúc 1 kiểu chẳng biết đâu mà lần mình chịu thôi. Lần off trước đã thống nhất là cứ thế mà đi ko off nữa giờ lại nhậu vào tối 31 mùng 1 lại đi sớm mình thấy sức khỏe mình kém có lẽ ko theo đoàn được đành phải ở nhà thôi. Chúc cả nhà lên đường may mắn.

huongxoxocool
25-12-2010, 20:21
Gặp gỡ nhau trước khi đi cũng hay mà!Chuyến đi đâu đến nỗi mà phải ngủ từ 6h tối ah!Từ buổi off lần 2 đến giờ cũng lâu,có n di biến động chứ?Gặp để thống nhất lần cuối và càng thân thiết hơn chứ có thừa đâu!.........Em thấy ai không đi được thì thôi,cũng không phải bắt ép mà!.................giờ lại thế này thế kia mất vui!

Sinh
25-12-2010, 22:13
Không đi là không đi luôn bạn Sinh à . Mỗi lúc 1 kiểu chẳng biết đâu mà lần mình chịu thôi. Lần off trước đã thống nhất là cứ thế mà đi ko off nữa giờ lại nhậu vào tối 31 mùng 1 lại đi sớm mình thấy sức khỏe mình kém có lẽ ko theo đoàn được đành phải ở nhà thôi. Chúc cả nhà lên đường may mắn.

@phongtuyet: Tình hình có vẻ căng nhỉ? :(Theo tớ thì thực ra đoàn mình cũng có nhiều người chưa biết nhau nên off 1 buổi nữa trước khi đi để mọi người cùng giao lưu thì cũng không có gì. ;)Đi chơi vui là chính chứ đừng có quá căng thẳng như thế:). Nếu phongtuyet k đi off được thì thôi bạn cứ thông báo là bận, k đi được vì lý do cá nhân thì mọi người cũng đâu có ai trách bạn?
Còn như tớ thì ủng hộ off nữa vì lần trưqớc mọi người off bọn tớ ở SG không được tham gia được,các thành viên trong đoàn tớ cũng chưa gặp lần nào, kể cả như xế của tớ:D
Thôi bạn cứ xem xét tình hình thế nào rồi thông báo cho Lâm "tặc" chủ thớt biết nhé, tớ chỉ có vài ý kiến với bạn vậy thôi:L.
Hi vọng sẽ vui vẻ đến giây phút cuối cùng:)

phongtuyet
26-12-2010, 13:41
Cơ bản là chủ thớt tiền hậu bất nhất mỗi lúc một kiểu . Nếu off để bàn lần cuối thì ko phản đối nhưng nhậu nhẹt thì chịu . 2 lần off trước mình đều có mặt nhiều người cũng ở HN nhưng thấy đi đâu.

yanakanj
26-12-2010, 17:36
Tớ ko ở trong đoàn nhưng cho t lên tiếng vài câu: tớ thấy ý kiến của bn phongtuyet và bn Sinh đều đúng cả, có điều chưa thống nhất đc nhau về quan điểm. Thực ra off vào đêm 31 rồi sáng 1 đi sớm thì ko hay lắm, nhưng a Lâm cũng nên hỏi lại toàn đoàn confirm xem tình hình nhân sự có sự xáo trộn gì ko (tại buổi off lần trc hình như là cũng khá lâu rồi, thực tế đoàn bên t dính phải). Tớ nghĩ là nếu chất lượng mạng ổn định thì nên tổ chức một buổi online gặp mặt các thành viên tối 31 gọi là tạo kk sáng mai đi và chúc mừng năm mới. Hì nói nhiều quá có gì mong đoàn thông cảm.Thân!

phongtuyet
26-12-2010, 18:39
Mình muốn là sự thống nhất lần off trước đã thống nhất như vậy rùi giờ lại thế này thế kia thấy nản mà sự thống nhất đó có từ mọi người đi off chứ ko của riêng ai giờ lại thay đổi mình thấy ko thể chiều theo ý mọi người được ai cũng 1 ý thì làm thế nào?

hiden
26-12-2010, 20:06
Thực ra ý muốn gặp nhau trước khi lên đường là ý tốt của trưởng đoàn , bạn phongtuyet quá nhạy cảm , nếu bạn không muốn tham dự thì có thể thông báo một tiếng thôi và tiếp tục hành trình đằng này chỉ vì lý do đó mà đã coi là không tôn trọng nhau và muốn bỏ đoàn thì e là to tát và chưa tôn trọng các thành viên khác trong đoàn quá. Đi chung đoàn thì nên dẹp bỏ cái tôi của mình xuống còn nếu tiếp tục thế này thì e rằng ý kiến không tiếp tục tham gia hành trình của bạn không phải là dở đâu, tuy nhiên nếu không tiếp tục tham gia thì bạn nên có vài lời với bạn trưởng đoàn và các bạn ở đây để giải quyết vụ khách sạn và các chi phí phát sinh của đoàn khi bạn rời bỏ đoàn .

phongtuyet
26-12-2010, 20:37
Thank bạn đã ý kiến nha sao lần trước đi off ko thấy bạn là ai nhỉ? mọi người đã thống nhất là ko off nữa chứ ko phải tôi nha đừng ... hơi bùn tý.

Thanh Tran
26-12-2010, 20:52
Giới thiệu cùng cả đoàn bộ ảnh Độc Hành hôm nay
http://picasaweb.google.com/111554049551419477206/CUDANHACO?authkey=Gv1sRgCPjenruNkfTfVQ#

Vũ Trường Lâm
26-12-2010, 22:24
Ầm ĩ quá đi mất, chuyện chẳng đâu vào đâu.

Tôi định đến hôm gặp nhau rồi mới nói, nhưng cơ sợ thế này thì nói luôn một thể. Thực ra tôi nói off là để mấy "anh hùng núp" khỏi xóa bài vì lý do Spam, còn thực ra là muốn tổ chức một bữa nho nhỏ gọi là gặp mặt nhau nhân dịp cuối năm cũ, đầu năm mới. Hơn nữa là đón bốn bạn ở Sài Gòn ra, trong đó có anh Đăng Khoa nhã ý tặng các chị em xinh đẹp nhóm mình mỗi người một cái khăn rằn gọi là quà của Sài Gòn (nếu không thời gian tặng quà ko có ý nghĩa cho lắm vì lên Mộc Châu là mọi người lo tác nghiệp cả, rồi việc này, việc nọ...) , nhân tiện đây cũng là cơ hội cho những người chưa gặp nhau được gặp nhau (1 số bạn ở xa như Hà Tây (cũ), Nghệ An, SG) để làm quen, trao đổi thân thiện hơn trước khi đi. Còn đây không phải là buổi off chính thức của nhóm để bàn bạc cho chuyến đi, mọi việc đã được thống nhất từ lần off trước, cứ thế mà làm. Bạn nào phản đối có thể không tham gia hoặc có thể không đi, mọi thứ sẽ không thay đổi. Buổi gặp gỡ này chủ yếu là giao lưu trò chuyện, không nhậu nhẹt, uống say nên mọi người yên tâm. Chúng ta sẽ tan tưoớc 21h để mọi ngừoi nghỉ ngơi.

Tôi không có thời gian để nói nhiều ở đây vì vậy mọi người cố gắng hiểu theo cách tích cực và xây dựng. Mọi vấn đề gặp nhau nói chuyện sẽ cởi mở và rõ ràng hơn. Thân mến!

@ Sinh: Bạn check rồi đấy, ít ra thì tôi cũng có cái tuổi to hơn bạn đấy chuột con ạ.

Sinh
27-12-2010, 08:40
Ầm ĩ quá đi mất, chuyện chẳng đâu vào đâu.

Tôi định đến hôm gặp nhau rồi mới nói, nhưng cơ sợ thế này thì nói luôn một thể. Thực ra tôi nói off là để mấy "anh hùng núp" khỏi xóa bài vì lý do Spam, còn thực ra là muốn tổ chức một bữa nho nhỏ gọi là gặp mặt nhau nhân dịp cuối năm cũ, đầu năm mới. Hơn nữa là đón bốn bạn ở Sài Gòn ra, trong đó có anh Đăng Khoa nhã ý tặng các chị em xinh đẹp nhóm mình mỗi người một cái khăn rằn gọi là quà của Sài Gòn (nếu không thời gian tặng quà ko có ý nghĩa cho lắm vì lên Mộc Châu là mọi người lo tác nghiệp cả, rồi việc này, việc nọ...) , nhân tiện đây cũng là cơ hội cho những người chưa gặp nhau được gặp nhau (1 số bạn ở xa như Hà Tây (cũ), Nghệ An, SG) để làm quen, trao đổi thân thiện hơn trước khi đi. Còn đây không phải là buổi off chính thức của nhóm để bàn bạc cho chuyến đi, mọi việc đã được thống nhất từ lần off trước, cứ thế mà làm. Bạn nào phản đối có thể không tham gia hoặc có thể không đi, mọi thứ sẽ không thay đổi. Buổi gặp gỡ này chủ yếu là giao lưu trò chuyện, không nhậu nhẹt, uống say nên mọi người yên tâm. Chúng ta sẽ tan tưoớc 21h để mọi ngừoi nghỉ ngơi.

Tôi không có thời gian để nói nhiều ở đây vì vậy mọi người cố gắng hiểu theo cách tích cực và xây dựng. Mọi vấn đề gặp nhau nói chuyện sẽ cởi mở và rõ ràng hơn. Thân mến!

@ Sinh: Bạn check rồi đấy, ít ra thì tôi cũng có cái tuổi to hơn bạn đấy chuột con ạ.

@Lâm tặc: Em chân thật (chứ không phải chân giả nhé) xin lỗi anh Lâm Vũ Trường ạ:(.

@dangkhoaquan: Anh ơi, em cũng thuộc phái "các chị em xinh đẹp nhóm mình" thế thì có được tặng khăn không vậy anh? :);)

@Tất cả mọi người: Đây là lần đầu tớ tham gia cùng nhóm của mình. Hi vọng hôm đó sẽ gặp được đông đủ pà kon để giao lưu trước khi lên đường. :)

luuthang2004
27-12-2010, 09:07
Chủ thớt cứ tiến hành off tối 31 đi cho nó máu, tạo điều kiện cho các xế đón các ôm từ đêm hôm trước luôn. Trời lạnh thế này sáng dậy sớm đến trước cổng nhà nàng đợi, đón chắc e rằng vất vả. Keke!!!

Vũ Trường Lâm
27-12-2010, 12:01
Chủ thớt cứ tiến hành off tối 31 đi cho nó máu, tạo điều kiện cho các xế đón các ôm từ đêm hôm trướa c luôn. Trời lạnh thế này sáng dậy sớm đến trước cổng nhà nàng đợi, đón chắc e rằng vất vả. Keke!!!

Giá như mình được đón nàng từ đêm hôm trước. :))

KIM_84
27-12-2010, 13:59
Chao ca nha, khong biet ben minh co con suat nao cho om ko nhi? Neu duoc thi cho em dang ky mot om nhe!
Kim Anh (0988269853)
YM: dang.kimanh

ngtthuy86
27-12-2010, 15:50
Vậy túm lại cả nhà có ọp ẹp hum 31 không ạ? Mấy hum nay bận bịu công việc quá em cũng ít vào topic update mong chủ thớt bớt giận.
Có gì mọi người confirm nhé, sắp 31 rùi :-)

Vũ Trường Lâm
27-12-2010, 17:13
Vậy túm lại cả nhà có ọp ẹp hum 31 không ạ? Mấy hum nay bận bịu công việc quá em cũng ít vào topic update mong chủ thớt bớt giận.
Có gì mọi người confirm nhé, sắp 31 rùi :-)

Chịu khó đọc lại trên đi em. Mà ông xế của em có vấn đề rồi, tuêển gấp một xế khác đi nhá.

môicong
27-12-2010, 18:11
Ở mộc châu có động 3,động 4 đấy.Mà các bạn đi 2 ngày thế này chắc không kịp tạt vào đó nhỉ.Chỗ vườn mận ấy

Tú Ngọc
27-12-2010, 22:53
Mộc Châu hôm nay tuyệt đẹp, nắng rực rỡ, cải trắng, cúc quỳ vàng, trạng nguyên đỏ, và mận trắng :D
Tất cả thật tuyệt
(bản tin từ MC)
Và 29 có tết mèo, chúc các mình đi vui vẻ :D

phong lu thao
27-12-2010, 23:26
a Lâm ơi. tối 31 e đi học. chắc 8h, 8rưỡi mới đến đó đc. mà lúc đó có khi cả nhà đã rục rịch về rồi :(

dangkhoaquan
28-12-2010, 00:03
@dangkhoaquan: Anh ơi, em cũng thuộc phái "các chị em xinh đẹp nhóm mình" thế thì có được tặng khăn không vậy anh? :);)

@Tất cả mọi người: Đây là lần đầu tớ tham gia cùng nhóm của mình. Hi vọng hôm đó sẽ gặp được đông đủ pà kon để giao lưu trước khi lên đường. :)
[/B]
[/SIZE][/SIZE]

Hố hố , mình núp lâu thế mà cuối cùng cũng phải lòi cái mặt ra .
Chiều 31 mình ra định làm quả gặp nhau tí, anh em nào rãnh thì ra gặp nhé, anh em nào không đi cùng đoàn cũng tranh thủ ghé ngang cái . Đường không khó đi đâu, mọi người yên tâm , ráng bám đuôi nhau theo xe trưởng đoàn là ok .
Chả biết bạn Thuan Anh có đi cùng đoàn ko nhĩ ?
Nhắc anh em là mang thêm máy sấy, ổ cắm để tiện hong quần áo, sấy vào giày trước khi đi .
Xế và ôm thủ thêm vài cái ổ khóa con con để khóa ba lô lại, giấy tờ xe, CMND nhớ mang theo đầy đủ vì khả năng bị khám xe là thường xuyên .
@ Lâm : do đoàn đông xe em mua thêm mấy miến dán phản quang để mọi người nhận ra nhau là đi cùng đoàn nhé .Mà sao anh nhìn mãi ko thấy cái địa điểm tập trung sáng 01-01-11 đâu cả
@all : nhân tiện anh em nào rãnh thì in cái danh sách đoàn+ số điện thoại+lộ trình chuyến đi luôn ra cho mỗi xe 1 tờ . Tuy đường đi không khó nhưng mọi người hơi lạ nhau nên cẩn thận chẳng bao giờ thừa .
Các em gái mà muốn làm mẫu thì chịu khó vác theo quần áo xanh đỏ tím vàng , khăn xanh đỏ tím vàng, mũ vàng xanh đỏ tím nhé ..

Sinh
28-12-2010, 08:29
Hố hố , mình núp lâu thế mà cuối cùng cũng phải lòi cái mặt ra .
Chiều 31 mình ra định làm quả gặp nhau tí, anh em nào rãnh thì ra gặp nhé, anh em nào không đi cùng đoàn cũng tranh thủ ghé ngang cái . Đường không khó đi đâu, mọi người yên tâm , ráng bám đuôi nhau theo xe trưởng đoàn là ok .
Chả biết bạn Thuan Anh có đi cùng đoàn ko nhĩ ?
Nhắc anh em là mang thêm máy sấy, ổ cắm để tiện hong quần áo, sấy vào giày trước khi đi .
Xế và ôm thủ thêm vài cái ổ khóa con con để khóa ba lô lại, giấy tờ xe, CMND nhớ mang theo đầy đủ vì khả năng bị khám xe là thường xuyên .
@ Lâm : do đoàn đông xe em mua thêm mấy miến dán phản quang để mọi người nhận ra nhau là đi cùng đoàn nhé .Mà sao anh nhìn mãi ko thấy cái địa điểm tập trung sáng 01-01-11 đâu cả
@all : nhân tiện anh em nào rãnh thì in cái danh sách đoàn+ số điện thoại+lộ trình chuyến đi luôn ra cho mỗi xe 1 tờ . Tuy đường đi không khó nhưng mọi người hơi lạ nhau nên cẩn thận chẳng bao giờ thừa .
Các em gái mà muốn làm mẫu thì chịu khó vác theo quần áo xanh đỏ tím vàng , khăn xanh đỏ tím vàng, mũ vàng xanh đỏ tím nhé ..

Các em gái làm mẫu thì vác theo nhiều đồ xanh đỏ tím vàng. Còn các anh em thì sao? Em tuyển mẫu nam nè, có ai đăng ký hok?;) Nội dung cụ thể: "Tuyển nam không cần trình độ, không giới hạn chiều cao và bề ngang làm mẫu, chỉ cần biết tạo dáng và chịu khó vác nhiều đồ hơn chị em 1 tý :D"

ngtthuy86
28-12-2010, 08:40
Chịu khó đọc lại trên đi em. Mà ông xế của em có vấn đề rồi, tuêển gấp một xế khác đi nhá.

Anh Lâm nói vậy là hơi vô trách nhiệm với em, chuyện tiền nong là do bản thân mỗi người phải tự take care, xế em hứa lơi rồi bỏ chạy ko đóng tiền giờ phải gạch tên, lý ra vấn đề này chủ thớt phải có trách nhiệm đầu tiên vì ko kiên quyết gạch tên ngay từ đầu để cho em còn chuẩn bị thu xếp tìm người khác. Em giữ contact với xế trong phạm vi nói chuyện, tìm hiểu xã giao, chứ không thể cover luôn cả chuyện đóng tiền của xế được
Mãi tới hum qua em mới nhận được tin báo là xế Chiến không đóng tiền, cũng chẳng nghe điện thoại, sms không thèm trả lời. Anh bảo em tuyển xế khác em biết tìm đâu ra xế trong 4 ngày???
Dù sao cũng cảm ơn anh Thanh đã trấn an và confirm là sẽ có xế đầy đủ trong ngày hôm đó.
Thanks again!

Jemi
28-12-2010, 09:34
Các anh chị cho em hỏi, bây giờ em xin join cùng đoàn có được không ạ? Em đi 2 người có xế và ôm luôn ạ :) sorry vì em xin join muộn nhưng cuối năm bận quá bây giờ mới mò vô đây đọc thông tin được :( em rất rất thích đi Mộc Châu ạ :">

huan_luatsu
28-12-2010, 09:57
ông anh ! cho em tham gia với ! thành viên mới ! ngu nga ngu ngơ ! huan_luatsu la nick cua e !

môicong
28-12-2010, 11:36
Ô anh dangkhoaquan lần này cũng ra Hn đi Mộc Châu ah?

dangkhoaquan
28-12-2010, 12:06
@Môi cong : chỗ bạn nói là ngũ động bản ôn, đi qua thị trấn nông trường thì rẻ trái đi tầm 10km thì rẽ phải . Mình dự định đi Nguyên Dương nhưng cập rập quá nên đổi qua Mộc châu chụp ảnh hoa cải

ngtthuy86
28-12-2010, 16:29
@Môi cong : chỗ bạn nói là ngũ động bản ôn, đi qua thị trấn nông trường thì rẻ trái đi tầm 10km thì rẽ phải . Mình dự định đi Nguyên Dương nhưng cập rập quá nên đổi qua Mộc châu chụp ảnh hoa cải

Có nhiếp ảnh gia pro đi theo đoàn thì còn gì bằng nữa ạ :-)

Vũ Trường Lâm
28-12-2010, 17:14
Anh Lâm nói vậy là hơi vô trách nhiệm với em, chuyện tiền nong là do bản thân mỗi người phải tự take care, xế em hứa lơi rồi bỏ chạy ko đóng tiền giờ phải gạch tên, lý ra vấn đề này chủ thớt phải có trách nhiệm đầu tiên vì ko kiên quyết gạch tên ngay từ đầu để cho em còn chuẩn bị thu xếp tìm người khác. Em giữ contact với xế trong phạm vi nói chuyện, tìm hiểu xã giao, chứ không thể cover luôn cả chuyện đóng tiền của xế được
Mãi tới hum qua em mới nhận được tin báo là xế Chiến không đóng tiền, cũng chẳng nghe điện thoại, sms không thèm trả lời. Anh bảo em tuyển xế khác em biết tìm đâu ra xế trong 4 ngày???
Dù sao cũng cảm ơn anh Thanh đã trấn an và confirm là sẽ có xế đầy đủ trong ngày hôm đó.
Thanks again!

Xế của em anh đã lo xong khi biết tin Chiến xù, nhưng a vẫn phải nói thế để dự phòng, thêm thì dễ nhưng lỡ may có ai đó ko đi lại khổ, em đừng nói chuyện tiền bạc ở đây. Nếu em đã có xế do a Thanh tìm cho rồi thì a sẽ có ôm cho xế của anh. Vẫn hy vọng em chắc chắn được chỗ xế mới của em.

sitcom
28-12-2010, 17:57
Em thấy ngtthuy86 nói đúng đó, anh Lâm nói mỗi câu rằng bạn ấy tìm xế đi là hơi vô trách nhiệm :).sau anh Lâm ra đền bù cho bạn ý đi à :D.

Gần ngày đi rồi nên mọi người tập trung chuẩn bị cho chu đáo nhé, và cố gắng đừng thay đổi quyết định vì thế sẽ rất khó để chủ thớt sắp xếp, công việc thì bận nữa.

@anh Lâm : anh có thể gửi file danh sách xe, xế, ôm với thông tin chi tiết, em sẽ in ra và phát cho mọi người hôm xuất phát ạ.Ah e còn không hiểu giấy dán decan thì để làm j ạ :)

huongxoxocool
28-12-2010, 19:40
Anh Hiếu là xế của em mà contact không được ah!Gần đến ngày đi mà em Hoang Mang Hồ Quỳnh Hương quá!Anh Hiếu đâu ah!có gì ới để em sắp xếp với ah!

ngtthuy86
29-12-2010, 10:51
Thui chuyện cũng sắp xếp đâu vào đó rùi. Cả nhà vui vẻ đón cái năm mới hoành văn cháng với nhìu ảnh đẹp ở Mộc Châu nhé :-)
Hẹn gặp mọi người ngày 31/12 ;)

Vũ Trường Lâm
29-12-2010, 14:07
Quả thật là ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng, làm tốt không ai khen mà toàn nhăm nhe cái xấu để biêu giễu. Thương tình cho mọi người joi vào đông để rồi mang nợ, kế hoạch là chỉ 5 - 6 xe anh em quen biết thôi, vậy mà.... Rút kinh nghiệm, lần sau mềnh độc hành hoặc chỉ cho joi những trường hợp có quen biết và uy tín cao.

Lần này lại một xế nữa không đi được do công ty không cho nghỉ Tết dương lịch, có cái cơ quan nào như thế cơ chứ. Với trách nhiệm của chủ thớt, như anh em nói, chắc tui phải đèo 3 mất. Không chừng đèo 4 cũng nên. Thêm một người nữa là tui lấy ô tô đi thôi à.

Anh Thanh Trần gửi lời xin lỗi đến cả đoàn vì phải đứt gánh giữa đường vụ này.

Đoàn tuyển gấp thêm 1 XẾ, vậy trong đoàn ta có ai thì xin giới thiệu cho nó nhanh nhé.

dangkhoaquan
29-12-2010, 14:29
Hày hày phải kiện cái công ty đó vì vi phạm luật lao động thôi, các bạn nữ cũng chủ động mà liên lạc và tìm xế đi , không thể đổ hết lên đầu trưởng đoàn được . Lần sau cứ thu tiền trước cho xong, chưa đóng tiền coi như không đi .
@Lâm: pm cho mod để đổi tên topic
@All: khăn đã về

sitcom
29-12-2010, 18:10
Chán thế ,không khéo lại phải lập thêm 1 thớt tuyển xế gấp cho chuyến đi Mộc Châu vào cuối tuần này.

Vũ Trường Lâm
29-12-2010, 19:21
Tiếp tục thêm một tin buồn. 1 xế nữa rơi rụng. Như vậy hiện tại xế của Phan An chính thức nói lời chia tay, xế mới tìm cho Thủy (SG) cũng viện lý do phải về quê có việc gấp. Thiếu 2 xế rồi. Đã thế, xế Hiếu cũng bặt vô âm tín không thể nào gọi được điện thoại. Theo quan sát bằng mắt thường, các xế đã đăng ký đều là người lớn, những tưởng độ tin cậy cao nhưng hóa ra đều xịt hết.

Tôi, được gọi là chủ thớt, đứng ra kêu gọi anh em để tập hợp đi cho đúng nghĩa Ngon - Bổ - Rẻ nhưng cũng chỉ giới hạn được kiểu đứng mũi chịu sào, không phải là thủ trưởng một cơ quan, tổ chức nên không thể đuổi việc hay kỷ luật ai, mọi người xin nhớ rõ điều đó. Vì vậy, việc phân xế - ôm và chuẩn bị mọi thứ tôi đã hoàn thành. Đến giờ phút cuối có sự thay đổi thì tôi cũng không có cách nào khác là tìm gấp xế cho các bạn, nếu tìm không được thì chúng ta tự thân vận động. Hoặc là tìm xế cho mình, hoặc là tìm kiếm phương tiện và anh em cùng hỗ trợ để đi với đoàn. Chuyện này không thể đổ hết trách nhiệm lên đầu tôi.

Riêng bản thân tôi, nếu không tìm được xế cho các bạn thì tôi có ý kiến là cứ kế hoạch cũ mà tiến hành. Tức là những bạn trước đây nói có thể thay nhau chạy xe thì nay tiếp tục như thế, nhường xế cho những người không thể chạy được. Trong quá trình hành quân, có những việc gì phát sinh sẽ giải quyết tiếp. Nếu bạn nào cảm thấy như thế không ổn thì có thể tách đoàn. Tôi cũng muốn thực hiện tốt bổn phận leader của mình,nhưng với những lí do khách quan như vậy tôi cũng không biết nói gì hơn là lời xin lỗi mọi người.

huongxoxocool
29-12-2010, 19:59
Em thấy những cái vấn đề này toàn là lý do khách quan,không trách leader,cũng không thể trách mấy xế không đi được vì n lúc có n việc đột xuất không thể tính được!Anh Hiếu bặt vô âm tín anh Lâm nói phải là xế của em không?Em liên lạc được rồi ý mà!Anh ý bận việc nên có khi...abc xyz.....tý nhưng đã confirm lại rồi ah!Nói chung tối 31 mới gặp mặt nên mấy ôm chủ động tìm xế,không có thì chị em ta ôm nhau!Tóm lại đi là đi,chuyến này chắc cũng không vất vả lắm!^^

sitcom
29-12-2010, 22:02
Tin buồn sao cứ đến liên tiếp vậy nhỉ.Em nghĩ anh Lâm có thể post danh sách hiện tại cho mọi người tiện theo dõi được không ạ ?để có thể biết ai đang thiếu ôm,thiếu xế,có thể sắp xếp lại được không ?

dangkhoaquan
29-12-2010, 22:26
Chủ thớt đang trên đường về HN thôi thì có cóp nhặt thay chủ thớt vậy
Danh sách đoàn đi Mộc Châu dịp Tết Dương lịch (được xếp theo trình tự Xế - Ôm) [/U][/B][/I]

- Xe 1: ???? – An.

- Xe 2: A. Nam – Nga

- Xe 3: Việt – Minh
- Xe 4: Hiệu – Hoa (Vinh city)

- Xe 5: Mạnh – Thảo

- Xe 6: ???? – Thủy (Sài Gòn)

- Xe 7: Hưng – Dung

- Xe 8: ????– Hương

- Xe 9: Thắng – Oanh

- Xe 10: Tuấn – Hương (Pig)

- Xe 11: Nam – Trang

- Xe 12: Hoàng (SereT-code) – Sinh (Sài Gòn)

- Xe 13 : Hoàng – Linh

- Xe 14 (chốt) : Lâm – Ciao Thảo (Sài Gòn)

- Xe 15 (Chốt) : Phong – Tuyết ????.
- Xe 16 : dangkhoaquan- dangkhoaquan

Đường không khó đi, các bạn nữ thay phiên nhau lái cũng được chẳng sao, có điều mình thấy còn thiếu địa điểm tập trung sáng 01-01-11 ( số đẹp nhĩ) và không hiểu ngoài bắc sao chứ mình thấy ngày đầu năm ít người mua bán lắm, anh em đề phòng thì tối 31-12 mua thêm bịch sữa hộp bánh để dành mà ăn sáng nhé.

broken_heart
29-12-2010, 22:43
mình mới tham gia phượt ngày hôm nay, nhưng máu đi Mộc Châu cuối tuần này, có thể cho mình đăng ký với đc không?

Vũ Trường Lâm
29-12-2010, 22:45
Đáp ứng yêu cầu của chú sitcom (chú này lười tìm quá), tôi post lại danh sách của đoàn mình.

- Xe 1: Đang tìm xế – An.

- Xe 6: Đang tìm xế – Thủy (Sài Gòn)

- Xe 8: A. Hiếu – Hương

- Xe 10: Anh Khoa (SG) - bạn gái.

- Xe 14: (chốt) : Lâm – Ciao Thảo (Sài Gòn)

- Xe 15: (Chốt) : Phong – Tuyết.

Lưu ý:

1. Nếu không tìm được xế cho 2 ôm, phương án dồn xe sẽ được thực hiện. Có nghĩa là theo như trước khi kiếm đủ xế nam, ôm nữ, bạn Thảo và bạn Thủy (Sài Gòn) nói rằng có thể thay nhau đèo. Lần này thiếu xế thế này thì hai bạn chịu khó tìm xe và áp dụng phương án này. Đây là phương án không mong muốn, nhưng cơ sư thế này thì đành phải chấp nhập thôi, mong 2 bạn thông cảm.

2. Thời gian xuất phát, như đã nói, sẽ lùi lại 1 tiếng. Có nghĩa là 6h sẽ xuất phát tại cổng trường ĐH Nhân văn.

sitcom
29-12-2010, 22:51
@dangkhoaquan : Thanks anh đã tổng hợp lại cho mọi người, gay nhỉ, có nhiều dấu chấm hỏi quá à.Mà e nhớ đôi xe 15 cũng rút lui rồi mà nhỉ ,hic hic

tuancamau
29-12-2010, 22:52
Tết dương này ae chạy Mộc Châu nhiều quá nhỉ, có cái này cảnh báo ae, tẹo e sẽ cảnh báo trên topic cảnh báo.
- Chỗ ngã rẻ Mai Châu có cái hồ rất đẹp, ae ta thường hay ra đó chụp ảnh, tuy nhiên ae cẩn thận nhé, nhớ nhìn xung quanh nha, xung quanh đầy kim chích, hixhix nhóm e đợt rùi phi xuống hồ tắm, sau ra thấy kim tiêm, sợ vãi luôn.
- Và qua đoạn Hang Kia nữa, cũng ghê ghê lắm, đợt rồi bọn e đi ngang đấy (đi QL6) thì thấy cảnh CA với súng ống đầy đủ đang xét xe và bắt người gì gì đó, chắc là lại liên quan đến ma túy thui. Mộc Châu không thiếu cảnh đẹp nên mấy cái chỗ phức tạp, các bác bỏ qua đi nhé.
Cái hồ nước đẹp đẹp đây ạ
https://i904.photobucket.com/albums/ac249/tuancamau123/DSCF6784.jpg
Và đây ...
https://i904.photobucket.com/albums/ac249/tuancamau123/DSCF6782.jpg
Chúc các bác đi vui vẻ nhé, về up nhìu ảnh hoa đào hoa mận để bọn e chiến tiếp ...

dangkhoaquan
29-12-2010, 22:54
@dangkhoaquan : Thanks anh đã tổng hợp lại cho mọi người, gay nhỉ, có nhiều dấu chấm hỏi quá à.Mà e nhớ đôi xe 15 cũng rút lui rồi mà nhỉ ,hic hic

Mình cũng thắc mắc điều đó, cặp đó hôm trước đòi rút chả biết giờ thế nào ? Mình vừa mua khăn xong (20 cái tặng +10 cái tính tiền theo yêu cầu bạn lâm , giá hạt dẻ 9k/cái, có đủ 5 màu xanh mực- đỏ -tím -đen -xanh lá cây )

Vũ Trường Lâm
29-12-2010, 22:55
@ Anh Khoa: Chỉ còn hai dấu hỏi nữa thôi anh ạ. Anh Hiếu bạn Hương đã liên lạc được rồi. PHong - Tuyết là một cặp (tên hay nhỉ: :D), đến giờ thì vẫn đi bt anh ạ. Ngoài này thì lúc nào cũng bán cả. Điều đó không đáng lo lắm vì hôm 31 bọn em đã phân công người đi Siêu thị rồi. Anh đi ở vị trí số 10 nhé, hai xe cuối em và Phong chốt rồi. Số thứ tự ở danh sách đồng thời là số thứ tự đi trong đoàn anh ạ.

@ broken_heart: Bạn muốn đi mà bạn chỉ để lại vỏn vẹn mấy dòng chữ đó thì xin chịu rồi, ít ra thì cũng phải có một cái gì đó để liên lạc chứ. Đoàn đang thiếu xế, nếu bác là xế thì gặp em duyệt một phát, được thì ok ngay. Thân.

broken_heart
29-12-2010, 23:06
@trường lâm: bạn có đồng ý mình mới dám chuyện tiếp chứ :D, mình có thể liên lạc với bạn theo số nào đc; mình trao đổi trực tiếp với bạn đc k?

Vũ Trường Lâm
29-12-2010, 23:14
@trường lâm: bạn có đồng ý mình mới dám chuyện tiếp chứ :D, mình có thể liên lạc với bạn theo số nào đc; mình trao đổi trực tiếp với bạn đc k?

Đoàn đang thiếu xế nhưng không vì thế mà tuyển xế lôm côm. Rất weo căm bác thôi, trưa mai em có cuộc hẹn bên bờ Hồ Tây, chỗ đường Thanh Niên, gặp bác ở đó nhé. Điện thoại của em: 0912831186. Bác nên mang theo tiền, nếu ok thì đóng tiền cho em luôn. Kinh phí đầy đủ là 500K. Cảm ơn bác.

broken_heart
29-12-2010, 23:44
nhưng mình là ôm mà, không phải xế thì sao hả bạn?

dangkhoaquan
29-12-2010, 23:57
nhưng mình là ôm mà, không phải xế thì sao hả bạn?

Hà hà hà, mình khóc mất . Bạn Broken_heart có lẽ chưa kịp đọc qua tình hình của đoàn này thì phải, mời bạn đọc ở trang 32 ạ.

ciaothao
30-12-2010, 00:05
Đáp ứng yêu cầu của chú sitcom (chú này lười tìm quá), tôi post lại danh sách của đoàn mình.

- Xe 1: Đang tìm xế – An.

- Xe 6: Đang tìm xế – Thủy (Sài Gòn)

- Xe 8: A. Hiếu – Hương

- Xe 10: Anh Khoa (SG) - bạn gái.

- Xe 14: (chốt) : Lâm – Ciao Thảo (Sài Gòn)

- Xe 15: (Chốt) : Phong – Tuyết.

Lưu ý:

1. Nếu không tìm được xế cho 2 ôm, phương án dồn xe sẽ được thực hiện. Có nghĩa là theo như trước khi kiếm đủ xế nam, ôm nữ, bạn Thảo và bạn Thủy (Sài Gòn) nói rằng có thể thay nhau đèo. Lần này thiếu xế thế này thì hai bạn chịu khó tìm xe và áp dụng phương án này. Đây là phương án không mong muốn, nhưng cơ sư thế này thì đành phải chấp nhập thôi, mong 2 bạn thông cảm.

2. Thời gian xuất phát, như đã nói, sẽ lùi lại 1 tiếng. Có nghĩa là 6h sẽ xuất phát tại cổng trường ĐH Nhân văn.

Cám ơn thông tin của Lâm nhé, Thảo ra HN lần này chủ yếu để tham gia với đoàn chuyến đi Mộc Châu, mục tiêu chính vẫn là enjoy suốt những chặng đường sẽ đi qua. Về việc tổ chức, Lâm có thể vì lợi ích chung mà đứng ra làm leader thì đã là quá tốt, tuy không có nhiều thời gian để thường xuyên theo dõi những trao đổi của mọi người mấy hôm nay, nhưng thiết nghĩ, trách nhiệm tổ chức không phải của riêng ai, mỗi người đều nên góp phần vào, và cho dù là leader hay member thì mỗi người đều phải tự lo cho mình trước, tự giác là chính, không thể đổ qua đổ lại, có chuyện thì cùng chia sẽ để giải quyết, SG ở xa nên đôi khi không chủ động được khi có sự thay đổi, cũng sẽ không kịp phản ứng nếu gấp gáp quá.

Vì vậy, việc thiếu xế Thảo và Thủy vẫn có thể đi cùng nhau, không có vấn đề gì, Thảo cũng không ngại nếu không có xế cho 2 chị em, nhưng rắc rối sẽ ở việc kiếm xe, Lâm vui lòng cho Thảo biết thông tin sớm nhất có thể nhé, vì nếu biết sớm việc này Thảo sẽ có sự chuẫn bị từ trước.

Cám ơn vì sự nhiệt tình của mọi người ở khâu tổ chức, tối 30 Thảo và Thủy sẽ bay ra HN, hẹn gặp mọi người tối 31 nhé...(S)

@Anh Khoa: Thảo muốn mua khăn tặng vài đồng nghiệp ở HN, anh Khoa cho Thảo xin địa chỉ chổ mua nhé...thanks anh (tối mai Thảo bay HN rồi)

sitcom
30-12-2010, 00:08
Hi, em đăng kí nhận quà từ lẫn anh Khoa lẫn chị Thảo à :D

darklordo0o
30-12-2010, 00:17
Anh chị nào ở SG ra HN đi Mộc châu đợt này có thể mua hộ em 2 cái khăn rằn loại tốt đc ko ạ. Em xin cảm ơn và hậu tạ vào hôm khởi hành nhé ;)

thienluong
30-12-2010, 10:09
Khấp khởi zui mừng. Sắp đến ngày đi rồi. Hôm trước mềnh vừa bị sốt, chỉ lo là sốt virus thì đứt, nhưng may mắn là sốt xoàng thui, khấp khởi zui mừng..
Hẹn gặp lại cả đoàn hôm khởi hành nhé. Em xin phép vắng mặt tối hôm 31 vì đợt này liên hoan cuối năm khá là nhìu, hihi :)

yanakanj
30-12-2010, 10:52
@A Lâm: đoàn bên em hôm trc cũng phải điêu đứng mấy hôm vì cái sự thiếu xế, xế xin rút trc lúc đi may mà cũng may mắn nên đã tuyển thêm đủ xế. Nói chung em giờ ngại mấy cái vụ đùng 1 phát trc lúc đi thế này lắm, sợ lắm! Chúc đoàn anh có 1 chuyến đi tốt đẹp và may mắn : )
Ah anh thử đăng qua fb và ttvnol xem, em thấy 2 kênh đó cũng chất lượng phết (em cũng tìm đc 2 xế qua nó)

Vũ Trường Lâm
30-12-2010, 14:01
@A Lâm: đoàn bên em hôm trc cũng phải điêu đứng mấy hôm vì cái sự thiếu xế, xế xin rút trc lúc đi may mà cũng may mắn nên đã tuyển thêm đủ xế. Nói chung em giờ ngại mấy cái vụ đùng 1 phát trc lúc đi thế này lắm, sợ lắm! Chúc đoàn anh có 1 chuyến đi tốt đẹp và may mắn : )
Ah anh thử đăng qua fb và ttvnol xem, em thấy 2 kênh đó cũng chất lượng phết (em cũng tìm đc 2 xế qua nó)

Cảm ơn chú nhiều. ANh chẳng có nhiều thời gian để lang thang, thôi thì cho 2 chị em tự thay xế nhau vậy. Hẹn gặp chú trên đó nhé.

darklordo0o
30-12-2010, 14:08
Tình hình là em lại đang sổ mũi, còn xế của em thì ốm :(. Ko biết đến hôm đi thì thế nào đây. Xui vãi :(

Vũ Trường Lâm
30-12-2010, 16:19
Tình hình là em lại đang sổ mũi, còn xế của em thì ốm :(. Ko biết đến hôm đi thì thế nào đây. Xui vãi :(

Thôi, chú nghỉ nốt ở nhà cho khỏe rồi hôm nào đi sau. :))

Anh sổ mũi hơn 2 tháng nay vẫn chưa dứt.

mateor
30-12-2010, 16:20
Đoàn mình đang thiếu 2 ôm. Ai có nhu cầu đi Mộc Châu thì liên hệ . Khánh (sn1979) 0989893519. Tối nay đoàn mình off ở ngã tư Tạ Hiên - LNQ

phongtuyet
30-12-2010, 18:38
Đề nghị chủ thớt cho ra thông cáo cuối cùng đi .
Nên dùng xe mua ở SG để xế người SG nhé xe đẹp đấy nhưng nhớ chú ý chỗ tôi bảo nhé ko có lại . Mà mua mink của thằng kia đi nha thứ 7 cn có thời gian tôi với ông tự chế cho "kịch độc" luôn.

duck239
30-12-2010, 19:45
mai măm măm lẩu đc ở đâu trần huy liệu nhờ, cầu mong ôm mình ko đi :D thía là 1 mình 1 chiến mã kekekekke :hit
báo cáo chủ thớt mai đi thi hộ thằng bạn kiếm xiền đi mc nên đến muộn 30" , các bác đừng có măm măm hết của e nhé (beer),

Vũ Trường Lâm
31-12-2010, 07:51
Đoàn mình đang thiếu 2 ôm. Ai có nhu cầu đi Mộc Châu thì liên hệ . Khánh (sn1979) 0989893519. Tối nay đoàn mình off ở ngã tư Tạ Hiên - LNQ

Bác ơi, san sẻ xế cho bên này đi. Bên này đang thiếu xế trầm trọng.

Kính báo cả nhà. Lại một xế nữa rút khỏi đoàn vì lí do gia đình. Như vậy tình trạng xế của chúng ta càng thiếu. Dù đã cố hết sức, vận động hành lang bằng nhiều mối quan hệ nhưng không thể tìm xế cho các em. Về phần 2 em Sài Gòn, 2 em đã đồng ý thay nhau làm xế ôm. Như vậy chỉ còn khuyết mỗi Cầu Vồng 90, vẫn chưa có hướng giải quyết cho đôi xế - ôm.

Thông báo cuối cùng là: Tối nay mọi người vẫn gặp nhau ăn lẩu như đã định (Nhắc lại: quán lẩu dê ở chỗ đường Trần Huy Liệu giáp với Kim mã). Những ai không tham gia được buổi tối 31 này thì mọi quyết định vẫn như lần off cuối cùng tại quán cây si, không có gì thay đổi. (Nhắc lại: buổi gặp gỡ này chỉ mang tính chất giao lưu trước khi lên đường, không phải là buổi off chính thức của đoàn)

Mọi người chuẩn bị đầy đủ, cận thận hành lý tư trang cho chuyến đi nhé.

luuthang2004
31-12-2010, 08:18
Bác ơi, san sẻ xế cho bên này đi. Bên này đang thiếu xế trầm trọng.

Kính báo cả nhà. Lại một xế nữa rút khỏi đoàn vì lí do gia đình. Như vậy tình trạng xế của chúng ta càng thiếu. Dù đã cố hết sức, vận động hành lang bằng nhiều mối quan hệ nhưng không thể tìm xế cho các em. Về phần 2 em Sài Gòn, 2 em đã đồng ý thay nhau làm xế ôm. Như vậy chỉ còn khuyết mỗi Cầu Vồng 90, vẫn chưa có hướng giải quyết cho đôi xế - ôm.

Thông báo cuối cùng là: Tối nay mọi người vẫn gặp nhau ăn lẩu như đã định (Nhắc lại: quán lẩu dê ở chỗ đường Trần Huy Liệu giáp với Kim mã). Những ai không tham gia được buổi tối 31 này thì mọi quyết định vẫn như lần off cuối cùng tại quán cây si, không có gì thay đổi. (Nhắc lại: buổi gặp gỡ này chỉ mang tính chất giao lưu trước khi lên đường, không phải là buổi off chính thức của đoàn)

Mọi người chuẩn bị đầy đủ, cận thận hành lý tư trang cho chuyến đi nhé.

Các ôm cố lên, ai trong đời rồi sẽ cũng được "mần", quan trọng là "mần" sớm hay "mần" muộn thôi. Các ôm cứ thử đi ... biết đâu rồi sẽ thích. .... Đó là làm xế một lần vậy
@Chủ thớt: Tối nay off mình cử vợ đi vậy vì mới đi kiểm kê cuối năm về, chiều nay công ty lại tổ chức cuối năm nên chắc không góp mặt được.

Vũ Trường Lâm
31-12-2010, 08:39
Các ôm cố lên, ai trong đời rồi sẽ cũng được "mần", quan trọng là "mần" sớm hay "mần" muộn thôi. Các ôm cứ thử đi ... biết đâu rồi sẽ thích. .... Đó là làm xế một lần vậy
@Chủ thớt: Tối nay off mình cử vợ đi vậy vì mới đi kiểm kê cuối năm về, chiều nay công ty lại tổ chức cuối năm nên chắc không góp mặt được.

Bác mần rứa là ko được rồi. Vụ này bác khởi xướng mà bác vắng mặt thì nói chuyện chi. Truốt nhủi nhỉ. :D

jokerhung
31-12-2010, 10:31
Chào cả nhà.
Em tên là Hùng, sinh năm 86.
Em vừa gọi điện cho anh Lâm và Rất háo hứng được tham gia chuyến đi này.
Mong gặp cả nhà vào tối nay

Vũ Trường Lâm
31-12-2010, 11:02
Chào cả nhà. Đoàn mình sẽ là thế này ạ, có sự thay đổi về xế - ôm và thứ tự các xe nhé, mọi người chú ý để thực hiện:

- Xe 1: A. Hiếu 0904392679 – Hương 0979.442588

- Xe 3: Việt – Minh 093.655.9950

- Xe 4: Anh Khoa (SG) - bạn gái.

- Xe 5: Hoàng (SereT- code) – Sinh (Sài Gòn)

- Xe 6: Mạnh 098.420.0093 – An 090.449.8287

- Xe 7: Hùng 0973459868 – Dung 098.592.9487

- Xe 8: Thắng – Oanh

- Xe 9: ThảoCiao Thảo (Sài Gòn)– Thủy (Sài Gòn) 0933.998.655

- Xe 10: Nam 090.471.9805 – Trang

- Xe 11: Hiệu – Hoa (Vinh city) 0984.08.1441

- Xe 12: Hoàng – Linh

- Xe 13 : (chốt) : Lâm 0912831186 – Thảo.093.466.3003

- Xe 14: Chốt) : Phong 093.658.1538 – Tuyết.090.479.7899

- Xe 15: Hai bạn đón ở Xuân Mai: 0988086003

Mọi người lưu ý là đi theo số xe đã phân công nhé. Tuyệt đối không được vượt nhau.

@ Đồng chí Mạnh tối nay mang giấy phản quang đến anh xem thế nào nhé.

@ Em An: Ngoài những thứ cần mua như đã thống nhất, em nhớ mua cờ rồi về xỏ cán vào nhé, dính băng dính chặt vào kẻo đi nhanh nó bay nhất.

Sonvc
31-12-2010, 11:11
Bác chủ thớt ạ, em mới đi Mộc Châu về em thấy các bác không cần phải dùng giấy phản quang làm gì đâu, và các bác đâu cần phải phân biệt người bắc hay người nam làm gì cho mệt, cứ lên xe là đi, cũng không cần phải Mink, cứ 50cc máy ngon là chạy được.
Các bác chỉ đem theo ít thuốc men, thật nhiều lửa nhiệt tình là được.

dangkhoaquan
31-12-2010, 12:05
Mình đang ở sân bay,hẹn gặp anh em tối nay .

backan_quetoi
31-12-2010, 13:06
bác chủ thớt ơi đoàn mình đã chốt chưa??? tình hình là e cũng dự định lên mộc châu, xem qua thấy có đoàn của bác cũng lên bác xem tình hình có cho em ké được không. . . e có 2 người và 1 xe rồi..

yanakanj
31-12-2010, 14:32
Tèn ten... kiểu này dễ tắc đường lắm ấy : ))) người người mộc châu nhà nhà châu mộc, áo xanh áo vàng hôm nay mà bắt thì te tua : )))

luuthang2004
31-12-2010, 16:27
Anh chị em về nhà tắm rửa giặt dũ sạch sẽ đi để tối còn đi off nhé!
@Chủ thớt: Lẩu dê ăn vào bổ quá, mai đi tha hồ sung sức. Cho tớ gửi mỗi người một chén nhé. Haha

discodisco
31-12-2010, 16:47
Đang định đi SL 1 chuyến mà nhìn cái cảnh bị kểm tra mà sợ :H , giấy tờ xe bị mất mà lười chẳng muốn làm lại đến sơn la thế này phức tạp nhỉ :D:D thôi để dịp # vậy :wheelchair:

TheLight
31-12-2010, 17:13
Giống Discox2 trên :( muốn join với mọi người mà ko có giấy tờ nên cứ gọi là xoắn lung tung!! Hẹn MC dịp khác. Chúc đoàn đi vui vẻ!!

zanghoang
31-12-2010, 21:44
khiếp các bác, chuẩn bị cho chuyến đi chu đáo quá.

tình hình là tối mai em cũng đi, em đi một mình thôi, không join nhóm nào được vì giờ của em chả trùng với nhóm nào.

dự đoán tình hình là có thể thiếu chỗ ngủ nên em vô phép bác truonglam, em đã lưu số phone của bác, nếu có bất trắc về chỗ ngủ em phone, bác đừng từ chối kẻ độc hành tội nghiệp, bác nhá.

chúc cả đoàn đi vui vẻ + an toàn.

TruongSonNam_37
31-12-2010, 22:33
Tối nay mình có việc bận không đi off được, tiếc quá, hic :(( Tình hình bọn mình là xế và ôm đã thống nhất rùi, mai hẹn mọi người lúc 05h50' ngày 01/01/11 ở cổng Trường ĐH KHTN nhé! Happy new year!(HH)(beer)

Dongnguyen911
31-12-2010, 23:29
Từ Buôn Mê Thuột, gửi lời chúc đoàn lên đường thành công nhé.
Chúc có những ngày ở Mộc Châu thật ý nghĩa.

Vũ Trường Lâm
03-01-2011, 00:46
Đoàn đã đi về, tuyệt đối an toàn, vui vẻ và thoải mái. Mỗi người 500K đập phá nhòe. Đi phượt mà ăn sang như đi nhậu. Khà khà.

@ zanghoang: Chẳng thấy bác alo gì cả. Bọn em đặt 7 phòng từ trước, ngủ thoải con gà mái luôn. Bác chứ 4 bác cũng ngủ vô tư.

sitcom
03-01-2011, 08:22
Đúng là đoàn chúng ta đã có 1 chuyến đi vui, ngon, bổ, rẻ :).Hi vọng sẽ có dịp gặp lại mọi người trong 1 dịp phượt khác.

ciaothao
03-01-2011, 09:43
chuyến đi vượt khỏi mong đợi của người SG, cám ơn leader Tường Lâm, Phan An và các bạn đồng hành nhé...mọi người dễ thương quá !!!...gặp lại những chuyến đi khác nha...:))

huongxoxocool
03-01-2011, 12:19
Sau buổi sáng làm việc..........chân lại cuồng lên!Thèm những cung đường thế chứ!Cảm ơn anh chị nhiều!.........Bonus:Ai có hình chia sẻ đi ah!^^

yanakanj
03-01-2011, 14:07
Hì thế là cả 2 đoàn đều có 1 chuyến đi thành công. Thỉnh thoảng trên đó có gặp đoàn bác nhưng toàn ngược chiều nhau thôi ah (cái đoàn cắm cờ ở phía trc). Topic bên chỗ em bị khóa rồi mà ngại lập 1 topic mới bên hồi ức lắm, lên fb thôi, sang bên này chém gió phát : )

Dương Khúc
03-01-2011, 14:29
Hì thế là cả 2 đoàn đều có 1 chuyến đi thành công. Thỉnh thoảng trên đó có gặp đoàn bác nhưng toàn ngược chiều nhau thôi ah (cái đoàn cắm cờ ở phía trc). Topic bên chỗ em bị khóa rồi mà ngại lập 1 topic mới bên hồi ức lắm, lên fb thôi, sang bên này chém gió phát : )

Chắc mod thấy đoàn nhà mềnh chém khếp quá nên khóa luôn không thì dễ lên đến page 100 lắm :))

quangvinh
03-01-2011, 15:05
Nhờ topic bên này tý nhé. Sơn ơi, chán thế, đi về đang bao nhiu thứ hay ho mà bị lock mất topic bí bách hok chịu dc.hee.Thôi tối nay đi off xong nhà mềnh lập 1 topic mới rùi gửi link cho mọi người Sơn nhé.;)
Nói chung đi MC thì ít đoàn trở về thất vọng lắm, cho dù có tý chút chuyện này chuyện kia, nhưng vẻ đẹp mê hồn của miền đất này, vẻ hồn hậu của con người nơi đây, và không khí hòa đồng, vui vẻ hết mình của những thành viên trong đoàn có lẽ đã lấn át hết những ưu phiền, mệt mỏi rùi...(HH)

yanakanj
03-01-2011, 15:27
Đang có 12 người xem topic này (6 thành viên và 6 khách)

1. yanakanj
2. quangvinh
3. sitcom
4. Highway
5. huongtra2511
6. Hanna Buzz

Hơi vô phép nhưng thấy các thành viên trong đoàn mình nhảy cóc sang đây hết rồi : ) Lập 1 topic mới cũng đc nO mà sợ ko còn độ hot như xưa nữa đâu. Để tối nay offline share ảnh rồi chọn những bức hot nhất, mà lập thì phải sang bên topic hồi ức để lập phiền thật đấy.
@đoàn a Lâm: nhân lúc còn chém đc thì vào rôm rả đi anh ah ko mod khóa thì lại mất đất, fb thì bị ngu từ mấy ngày rồi : (

sitcom
03-01-2011, 16:25
Cho em đính chính tí nhé, sitcom em thuộc đoàn anh Lâm pro ạ :D

TruongSonNam_37
03-01-2011, 20:25
Tối nay các bạn trở lại Sg đấy nhỉ! Chúc mọi người luôn có những niềm vui trên những cung đường mới! Đi đâu cũng gặp bạn tốt nhé!:L

CVN
03-01-2011, 23:54
Các bạn nếu đã hoàn thành chuyến đi thì có thể click vào link này: https://www.phuot.vn/newthread.php?do=newthread&f=113 để mở topic mới chia sẻ với diễn đàn nhé!

Xin cảm ơn!