PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Rừng quốc gia Chư Mom Ray - Ngã ba Đông Dương - Măng Đen 01.01.2011

Pages : 1 2 [3]

TIANYI
31-12-2010, 09:56
Có nên gửi trước cho em mấy cái lều và túi ko nhỉ ?

Cổng số 2 là cổng đường nào ?

Cổng số 2 nằm trên đường Đinh Bộ Lĩnh, nhưng nếu mọi người đi theo hướng Xô Viết Nghệ Tĩnh- quốc lộ 13 thì đó là cổng sau, cũng có thể đưa xe máy vào, sau đó tìm dãy xe số 6 (nhà xe đậu xe ở đó) rồi gọi e, e sẽ ra dẫn.

Còn vụ lều thì hình như chiều mọi người đi taxi phải không chị, vậy chiều mang ra giúp e nhé...hehe

waterseahp
31-12-2010, 09:57
@ matkieng : Nếu còn decal phản quang em mang đi dán vào xe đoàn mình để tiện quản lý xe ." Nên dán đề can phản quang ở mặt nạ xe máy và đằng sau mũ bảo hiểm để đoàn dễ nhận biết nhau" .

Đường Đinh Bộ Lĩnh là đường 1 chiều hay 2 chiều nhỉ ?

Thutuong
31-12-2010, 10:51
@ matkieng : Nếu còn decal phản quang em mang đi dán vào xe đoàn mình để tiện quản lý xe ." Nên dán đề can phản quang ở mặt nạ xe máy và đằng sau mũ bảo hiểm để đoàn dễ nhận biết nhau" .

Đường Đinh Bộ Lĩnh la đường 1 chiều

mat kieng
31-12-2010, 10:55
E chỉ con được 1 ít giấy phản quang sau khi dán xong tất cả lá cờ, vậy a chị nào rãnh thì chạy ra ngoài đường mua cho đoàn giấy phàn quang nhé, chắc 20 ngàn là đủ.
E đã dán xong tất cả lá cờ, trừ lá cờ chị Vân giữ, xấu lắm nhưng mọi người chắc dùng được, quan trọng là tính hữu dụng của nó, chứ thẩm mỹ thì í ẹ.....
Chiều nay khoảng 4h30 matkeing 1 ra bến xe miền đông, lúc đó phone cho tianyi chĩ a chỗ vô nhé, matkeing 3 sẽ ra trễ hơn 1 chút thì phải....

LyThong
31-12-2010, 12:38
Hic, bi đau bụng từ hôm qua đến giờ, không biết có qua khỏi con trăng này không, để đi cùng mọi người không nữa. Cái bệnh đau bao tử của em thất thường quá, đến phút cuối lại như thế này. Giờ phải nhai 2 viên thuốc để cầm cự. Đồ đạc thì đã xong hết rồi. Chỉ còn cái này nó hành em chán quá. Vái trời phật cho con hết để đi :(( hic hic.

mat kieng
31-12-2010, 12:43
Chắc bà con cũng lu xa bu lắm, thôi để e mua thêm giấy phản quang , mang theo kéo luôn đễ cắt dán, mà kì này nhờ Bác nào khéo tay hay làm nhé. E xiin chịu mấy cái vụ thẩm mỹ này.....

Hẹn gặp lại chiều nay..................

TIANYI
31-12-2010, 13:03
Phù, thế là cuối cùng cũng xong, bây giờ chỉ đợi tới giờ "G" là xuất phát, bạn Đăkbla cũng đã báo mọi hậu cần tại KT đã xong. Chuyến đi này là bạn Đăkbla vất vả nhất, đội ơn e nhìu nhé.

@chị Gấu : e đã dặn Đăkbla mua ít bắp và khoai để tối nướng ăn chơi cho vui rồi chị nhé.

Hẹn mọi người trước 5h30 chiều nay tại cổng chính bến xe Miền Đông (đường Đinh Bộ Lĩnh). E ngủ đây...

Đăkbla_KT
31-12-2010, 13:09
Sáng nay đã hạ cánh tại Kon Tum an toàn cùng 5 chiếc xe..hihi mọi người yên tâm nha. Xe máy vẫn đang để ở nhà xe. Sáng nay e và anh Trung đã ra kiểm tra rồi.
Thời tiết ở Kon Tum lanh giá vào buổi sáng và tối, còn buổi trưa thì nắng + hanh khô. Mọi người nhớ chuẩn bị đầy đủ đồ giữ ấm nhé. Về phía hậu cần, e đã chuẩn bị khá đầy đủ rồi...Chiều e sẽ kiểm tra lại lần nữa cho chắc chắn.
Chúc mọi người đi đường bình an...e mong mọi người lắm

Đăkbla_KT
31-12-2010, 13:26
anh LyThong ơi cố gắng lên. Đến phút chót rồi đừng bỏ cuộc mà uổng lắm. Mai e sẽ dậy sớm ra đón mọi người...mong mọi người từng phút giây.

thichanchay
31-12-2010, 13:41
Bị đau bao tử thì hạn chế lo lắng,suy nghĩ nhiều nha LyThong
Hạn chế uống sữa .
Hạn chế ăn vặt .
Quan trọng nhất là nên đi thăm Bác sĩ.

life_04go
31-12-2010, 13:46

Chị ơi, hôm off em có hỏi rồi, nhưng đoàn mình không chạy đêm nên không cần dán phản quang đâu. Ban ngày thì có hay không dán phản quang cũng như nhau, không nổi lắm. (Xe em thì lúc nào cũng có 1 miếng :D)
Còn vấn đề quản lý thì có lead có chốt mà. Vs lại lúc chạy bật đèn xe lên là biết liền ạ. Cách đó hiệu quả hơn.

chuyendi
31-12-2010, 13:48
gần ngã tư nào ? Xem có tiện đường ko ?
Dạ, em ở chỗ Hai Bà Trưng - Nguyễn Văn Thủ đó ạ.

Đăkbla_KT
31-12-2010, 13:58
Buổi tối xe có dừng ăn cơm tối tại Bình Dương...mọi người cẩn thận ăn uống, hạn chế ăn mắm ruốc và mắm tôm...coi chừng đau bụng đấy...Hôm qua e đi, thấy cà pháo chấm mắm ruốc ngon qua e ăn nhiều nên báo hại đau bụng cả đêm không ngủ được..hic hic. Mọi người cẩn thận vấn đề ăn uống để đảm bảo sức khỏe đấy nhe!

thichanchay
31-12-2010, 14:04
Buổi tối xe có dừng ăn cơm tối tại Bình Dương...mọi người cẩn thận ăn uống, hạn chế ăn mắm ruốc và mắm tôm...coi chừng đau bụng đấy...Hôm qua e đi, thấy cà pháo chấm mắm ruốc ngon qua e ăn nhiều nên báo hại đau bụng cả đêm không ngủ được..hic hic. Mọi người cẩn thận vấn đề ăn uống để đảm bảo sức khỏe đấy nhe!

Vậy thì nên ăn chay là an toàn nhất.
Nói vui vậy thôi ,chứ đi chơi thì cứ ăn uống vô tư,có đau bụng thì coi như gởi lại.

mat kieng
31-12-2010, 14:04
Vậy tóm lại ko cần mua dán xe nhé,,, chắc cờ đủ rồi, mua thêm tốn tiền và công...
Vậy nhé mọi người, nhưng vấn đề máy nghe nhạc sao ko thấy bác nào nói tới vậy,,,, nhờ 1 bác nào mang 1 máy mini cho đoàn nghe chơi, có bài happy new year càng tốt. Àh nếu ko có chắc cũng ko sao....
Matkeing sẽ mang theo kéo, băng keo, dây cột, kim bấm để tự xữ, ai có nhu cầu thì hú 1 tiếng...

thichanchay
31-12-2010, 14:08
Mình chỉ có máy nghe nhạc thôi,nếu ai có loa thì kết nối cũng được .

waterseahp
31-12-2010, 15:07
Dạ, em ở chỗ Hai Bà Trưng - Nguyễn Văn Thủ đó ạ.

Em ơi vậy ko cùng đường rồi . Chị ở Tân Bình giờ chiều kẹt xe lên đi thẳng ra bến xe ko qua Q1 .
Mọi người chú ý : mình đi ra bến xe vào giờ cao điểm cẩn thận ko kẹt xe . Nếu có dấu hiệu kẹt là bỏ tãi đi xe ôm nhé ( xe ôm leo được lên vỉa hè )

mat kieng
31-12-2010, 15:44
MỌI NGƯỜI CHÚ Ý:
nhớ mang theo nước tự uống nhé.( Tian YI nhắn mọi người)

ranchu
04-01-2011, 11:13
Mọi người đã về đến nhà an toàn rồi nhỉ ?
// Mong mod khoan hãy khóa topic, mọi người vẫn đang bàn ngày offline share hình :)

thuhoaidl
04-01-2011, 11:27
Hic, đừng trúng thứ chẵn các bác nhé! Mà có người nào vào Hồi ức làm vài "phát" chia sẻ tí nhở!

TIANYI
04-01-2011, 11:30
Như vậy hành trình tham quan thác Măng Đen, chinh phục rừng Chư Mo Ray, chạm tay vào cột mốc ranh giới Đông Dương của đoàn đã kết thúc một cách thành công và đầy cảm xúc.

Như e đã nói từ những trang đầu, đây có thể không phải là chuyến đi nhớ đời của mọi người, nhưng chắc chắn là chuyến đi đầy thú vị, dường như chuyến đi này bao gồm tất cả những thứ mà một cuộc hành trình theo đúng nghĩa "Phượt bụi" đòi hỏi, khám phá : có, nguy hiểm :có,vất vả :có,nhưng quan trong nhất là ba "yếu tố" trên đều đem đến cho từng thành viên trong đoàn một cảm giác duy nhất sau mỗi chuyến đi : "Sung sướng".

Sung sướng vì tất cả chúng ta đều vượt qua hết những khó khăn , những nguy hiểm, những nhọc nhằn để đạt được mục tiêu là đến được những địa điểm mà topic đã đề ra.

Một lần nữa xin được cám ơn bạn Đăkbla đã rất rất nhiệt tình huy động cả gia đình hỗ trợ cho đoàn gần như mọi mặt hậu cần trong suốt chuyến đi ,bạn còn ra tận sông Đăkbla để tiễn đoàn lần cuối.
---Cảm ơn chú Thắng (ba bạn Đăkbla) đã rất nhiệt tình với đoàn trong ngày đoàn ở lại Sa Thầy và về lại Kontum
---Cảm ơn mẹ bạn Đăkbla đã chu đáo đặt giúp đoàn toàn bộ vé xe và người.Rất tiếc là đoàn đã không được gặp mẹ Đăkbla vì cô bận đi Gialai công tác.
---Cảm ơn bà ngoại của Đăkbla đã đón đoàn mỗi khi đoàn về lại kontum như một người bà trông mong các cháu của mình.
---Cảm ơn a Nhật(thổ địa) đã nhiệt tình hướng dẫn và đi cùng với đoàn trong suốt 2 ngày đầu tại Măng Đen và Rừng Chư Mo Ray.
---Cảm ơn các anh công an đã hỗ trợ và dẫn đoàn trong chuyến xuyên rừng Chư Mo Ray (dù sau này mới biết đây mới chỉ là vành đai,chưa thật sự xuyên qua rừng nhưng vì thời gian không cho phép nên như vậy là quá đủ).

Cám ơn chị Vân-thủ quỹ của đoàn đã tính toán mọi thứ về chi phí cho đoàn.
Cám ơn chị Gấu-chị nuôi của đoàn, đã lo cho đoàn ăn uống đầy đủ trong suốt hành trình (dù e bị sụt mất 2kg sau chuyến đi này…hix…hehe)

Cảm ơn a Trungcao + life4go đã giúp chốt đoàn trong suốt chuyến đi (mặc dùng bác Trung nhà mình lâu lâu giở chứng chạy lên chốt…giữa”,hông hiểu ông chốt gì ở khúc đó)

Và cảm ơn tất cả mọi thành viên trong đoàn đã cố gắng hết mình để đoàn có được chuyến đi rất thành công và ấn tượng.

Tất nhiên chuyến đi nào cũng có những điều thiếu sót về khách quan lẫn chủ quan nên mong mọi người cũng bỏ qua để lấy đó làm kinh nghiệm cho những đoàn sau này sẽ có được chuyến đi rực rỡ và thành công hơn.

Riêng bạn thân e cũng có nhiều khuyết điểm (đây là lần đầu e “bị” làm chủ thớt, mà cung đường thì lại “khủng” ) nên mong mọi người “từ bi hỉ xả” bỏ qua giúp e nhé.(đừng giống như a Trungcao bắt e đi tạ lỗi từng người…hix…ác quá…hehe)
Thông tin cuối cùng : đoàn chúng ta sẽ Off để share hình vào ngày thứ năm 6/1/2011, lúc 19h30 tại Star coffee, đường Điện Biên Phủ, các anh chị nào chụp hình, nhất là chụp cho đoàn và chụp phong cảnh, xin có mặt để e chép lại tất cả các hình đã chụp nhé.

P/s : e có mời a Phong(người đã giúp đoàn chuyển toàn bộ xe trong ngày đi và về của đoàn) tham gia off với chúng ta, mọi người nhớ vui vẻ làm quen nhé.

Cám ơn mọi người .

Tian Yi.