PDA

View Full Version : Tà Sùa cứ thích đùa( 14-15/12)

Ngô Doãn Trường
10-12-2013, 19:40
Tà Sùa có lẽ không còn quá xa lạ nên em chẳng cần nói nhiều làm gì.Em thì cũng chưa treck choác nhiều, con nhà nông nên sức khỏe cũng bình thường :v , cũng chỉ mới leo đỉnh gì gì đó cao 2965m thấy bình thường(mặc dù hôm đi mưa phùn và sương mù)…Lại nge ngóng Tà Sùa cũng dễ đi( có 2 đường:1 thoai thoải , 1 đường thả gỗ của người dân)
Lịch trình leo Tà Sùa: Tới đỉnh 1 :2650m( tức là đi qua đoạn đốt sống lưng khủng long , tới ngã 3 rẽ lên 2 đỉnh Pháp và Việt Nam) đi và về trong ngày ạ.
Ngày 1:
-12h trưa xp chạy và chạy rồi ăn, tối nghỉ bản Công nhà portter(ở đây ng biết đường lên đoạn sương sống rất rất nhiều)
Ngày 2:.
- Sáng dậy sớm:Ăn mì,cafe cơm nguội…5h xuất phát
-Leo và leo:thì 10h tới đỉnh,12h xuống tới nhà portter tầm 5h
-Tiếp tục chạy về Nghĩa lộ ăn uống…và HN lúc nửa đêm
Đồ đạc đi 1 ngày chủ yếu đồ cá nhân các bác tự chuẩn bị ạ, đồ gì chung chúng ta bàn bạc sau.
Chi phí ăn uống + tiền porter(1 ngày k vác đồ chỉ dẫn đường chắc 2l/ngày).Tổng cộng chắc 4l
P/s: Thực ra là em có cái tracklog Tà Sùa rồi cơ mà ếu sử dụng tracklog trên Blackbeerry bao giờ nên cư thuê Portter ạ.
E chốt 2, 3xe đực cái thế nàocũng được.Bác nào máu mê, tự tin pm em:0988786628...Facebook:https://www.facebook.com/truong.ngo.12
...Chắc có bác sẽ nghĩ e điên, khùng sao k treck 2 ngày...abc gì đấy.Đừng ném gạch em quá, cứ góp ý kiến thôi ạ.

vietpq00997
10-12-2013, 22:39
Bác cho em hỏi là liệu leo 1 ngày có lên đc đoạn xương sống ko?

Ngô Doãn Trường
11-12-2013, 19:06
Bác cho em hỏi là liệu leo 1 ngày có lên đc đoạn xương sống ko?
Cứ khỏe mạnh, sức bền một tý là ok bác à, tại đi 1 ngày có vác gì nhiều đâu, 3kg là cùng :v

vietpq00997
11-12-2013, 20:24
Cứ khỏe mạnh, sức bền một tý là ok bác à, tại đi 1 ngày có vác gì nhiều đâu, 3kg là cùng :v

Em máu đi quá cơ mà sợ ko theo nổi bác :(

chalg
12-12-2013, 09:40
Em không bảo bác điên, nhưng em cũng có tí thắc mắc, là bác chỉ trek 1 đỉnh thôi đúng k ạh?
Nên là mới đi về trong ngày?

Ngô Doãn Trường
12-12-2013, 18:26
Em không bảo bác điên, nhưng em cũng có tí thắc mắc, là bác chỉ trek 1 đỉnh thôi đúng k ạh?
Nên là mới đi về trong ngày?
Đúng rồi bác ạ, vì cái đỉnh khác cũng chỉ là độ cao xác định mà cao có đỉnh cao hơn :v, quan trọng là cảnh vật và thiên nhiên trên hành trình :D