PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Leo Fanxipang dịp Noel 2010

Pages : 1 2 [3]

fireworkswu
22-12-2010, 23:30
Bác Tete ơi, túi thuốc bác mang có gồm cả thuốc chống côn trùng ko? Nếu anh em phải tự chuẩn bị loại thuốc này thì bác khuyên mua loại nào ạ?

Hoa Huong Duong
23-12-2010, 09:18
Chào cả nhà,

Vậy là sau bao nhiêu ngày tháng chuẩn bị, tập dượt, ngày thẳng tiến lên đỉnh Fans cũng đang đến thật gần. Theo thông tin dự báo thì đoàn chúng ta sẽ đi vào đúng đợt gió mùa về và SaPa có thể có băng tuyết. (Giáng sinh này, Sa Pa (Lào Cai) sẽ lạnh nhất so với nhiều năm trước, du khách và người dân có thể được thưởng thức hiện tượng kỳ thú của thiên nhiên với băng giá tại đèo Ô Quý Hồ và trạm Tôn đường lên đỉnh Fansipan.
Theo ông Lưu Minh Hải, Phó giám đốc Trung tâm Dự báo Khí tượng Thủy văn Lào Cai, khoảng ngày 24-12, không khí lạnh sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến tỉnh Lào Cai, gây mưa nhỏ và rét đậm. Các huyện vùng cao nhiệt độ xuống dưới 10 độ C, riêng huyện Sa Pa nhiệt độ có thể giảm xuống 0 độ C. Lượng mưa phổ biến các khu vực từ 5-10mm)
Yeahhh!
Chúc cả nhà một ngày vui vẻ và hẹn gặp cả nhà vào tối mai.

hoang giang
23-12-2010, 09:57
Tôi chưa bao giờ tin cái khả năng dự báo thời tiết của cái TT KTTV nhà mình, chỉ đúng về hiện tượng nhưng sai về thời gian. À tất nhiên, vẫn chuẩn bị phòng chống rét tốt nhất có thể :D

@ all beautiful gals:
1. Tớ sẽ mua thêm gia vị và ớt cho đoàn + hiến thêm túi găng tay ni-lon làm bếp của tớ.
2. Mọi người tự túc mang giấy ăn (khô, ướt) nhé :)

@ all nice looking guys: Bạn Nắng và bạn Vân, ngoài những món ăn vặt còn phải mua 90 chai La vie 0.5l cho đoàn mình đấy ạ, anh em xem có cách nào hỗ trợ các bạn về nhân lực với, để số chai nước này có thể lên tàu an toàn :D

Giangptth
23-12-2010, 10:35
Chị Vân và chị Trang để thùng lavie ở đâu? Tối mai em qua bê cho.

haigaru
23-12-2010, 10:38
em trể nhất đoàn, các anh chị nâng đỡ em nhớ =))

misshana87
23-12-2010, 10:39
Hoan hô bạn Hoàng Giang!!!!
Híc...cả nhà ơi...em hồi hộp quá.

hoang giang
23-12-2010, 10:54
@ Em Hana hoan hô nhầm người rồi, bạn ý tên là Trường Giang (Gender: male) :P
@ Em Hải: nhớ mang bật lửa để ứng cứu anh Trung-tốt nhất Việt Nam. Và trong trường hợp phải ngồi xổm tại sườn núi thì em nhớ đeo cái ba lô ra đằng trước :))

Zin79
23-12-2010, 10:56
Tôi chưa bao giờ tin cái khả năng dự báo thời tiết của cái TT KTTV nhà mình, chỉ đúng về hiện tượng nhưng sai về thời gian. À tất nhiên, vẫn chuẩn bị phòng chống rét tốt nhất có thể :D

@ all beautiful gals:
1. Tớ sẽ mua thêm gia vị và ớt cho đoàn + hiến thêm túi găng tay ni-lon làm bếp của tớ.
2. Mọi người tự túc mang giấy ăn (khô, ướt) nhé :)

@ all nice looking guys: Bạn Nắng và bạn Vân, ngoài những món ăn vặt còn phải mua 90 chai La vie 0.5l cho đoàn mình đấy ạ, anh em xem có cách nào hỗ trợ các bạn về nhân lực với, để số chai nước này có thể lên tàu an toàn :D

Về nước uống theo anh nên thế này:
Tiêu chuẩn mỗi người 1.5l nước 1 ngày, như vậy cần 45l nước. Chúng ta sẽ chỉ cần mang lượng nước đủ cho 1 ngày đầu tiên, chính xác là lượng nước cho 2 chặng TT-lán 2200 và 2200 - lán 2800. Trên lán 2800m sẽ đun nước suối để uống.
Đoạn từ TT lên lán 2200 mỗi người sẽ mang 1 chai 0.5l uống dọc đường, lên đến 2200 sẽ lấy nước từ chai to do porter mang để uống thêm và đổ vào chai nhỏ để uống đoạn 2200 - 2800.
Như vậy, cần mua 22 chai 0.5l và tầm 22 chai 1.5l. Chai to 1.5l do porter mang. Ngày hôm sau, lượng nước đun sôi sẽ đổ vào các chai to và chai nhỏ và phân bố cũng như vậy.

haigaru
23-12-2010, 11:02
@ Em Hải: nhớ mang bật lửa để ứng cứu anh Trung-tốt nhất Việt Nam. Và trong trường hợp phải ngồi xổm tại sườn núi thì em nhớ đeo cái ba lô ra đằng trước :))

chị lại chếm iem, em mang đủ mà

misshana87
23-12-2010, 11:57

Chết chết!
Dạo này là em ngộ chữ.
Sory cả bạn Trường Giang và bạn Hoàng Giang ợ!

Có đứa láo toét...nhận vơ trể nhất đoàn bà con ơi! úp sọt thôi!

nguyenvantete
23-12-2010, 18:41
Tete xin thông báo:
-Sau khi nhận lời Vân cô nương,tete đã mua xong socola xịn gái rẻ bất ngờ=1,065kg=6 loại=92,656k(đúng ra mua 1kg thôi,nhưng họ còn vậy mình lại để lại tý tý thì họ bán cho ai)
-Thời tiết đang ủng hộ đoàn ta(ko như bạn HHD nói) Vì ko tin được mấy ông dự báo TT đâu,sắp tới tete sẽ có ý kiến với cấp trên,chuyển mấy ông dự báo TT này sang chuyên mục dự báo kết quả lô đề bóng đá thôi...!
-Thuốc chống côn trùng theo tete mua loại chống vắt đơn giản ,thuốc bôi ghẻ DEP hoặc soffell là được,rẻ tiền dễ kiếm
-Tete mang theo 1 ít thuốc cấp cứu,cảm cúm đơn giản,tiêu chảy..dùng cho trên núi
-Vấn đề nước uống mua 1 người /1,5 lít khi ra ga hà nội đút luôn vào balo từng người,của ai lấy mang
= Để thời tiết ủng hộ đoàn ta,đề nghị mọi người chay tịnh,lấy may...

haigaru
23-12-2010, 20:33
tình hình mai hẹn hò như nào bác ơi. hình như em bị quên ạ :))

giantia
23-12-2010, 20:35
Về thời tiết khả năng sẽ đẹp nhiều hơn, thời tiết lạnh nhưng khả năng có băng tuyết.
Nếu vậy đoàn của mình gặp may vì được ngắm khung cảnh ít có trên Fan.
Hy vọng là dịp hiếm có vì khí lạnh đang tràn về. Thật phấn khích(c)
Theo ông Lưu Minh Hải, Phó giám đốc Trung tâm Dự báo Khí tượng Thủy văn Lào Cai, khoảng ngày 24/12, không khí lạnh sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến tỉnh Lào Cai, gây mưa nhỏ và rét đậm. Các huyện vùng cao nhiệt độ xuống dưới 10 độ C, riêng huyện Sa Pa nhiệt độ có thể giảm xuống 0 độ C. Lượng mưa phổ biến các khu vực từ 5-10mm.
Do lễ Giáng sinh năm nay vào đúng dịp cuối tuần nên các nhà hàng, khách sạn đã được khách du lịch đặt kín phòng nghỉ. Một số khách du lịch vẫn còn lưu lại Sa Pa từ tuần trước vì "thưởng thức hụt" băng tuyết trong đợt không khí lạnh từ ngày 16-19/12 vừa qua
Trích http://hn.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/bang-tuyet-se-ngap-sa-pa-dip-giang-sinh-c46a345504.html

mrpion
23-12-2010, 23:41
Xin chào mọi người đoàn ta. Mình biết được chương trình của đoàn muộn quá. Híc. Cũng đang muốn leo Fan một chuyến dối già ạ. Do vậy mình xin ghép đoàn được ko? Mình đã có sẵn vé tàu rồi, dự định sẽ ở lại Sapa thêm một ngày. Mình đi có 1 người thôi ạ :D.

Zin79
24-12-2010, 00:33
Tete xin thông báo:
-Sau khi nhận lời Vân cô nương,tete đã mua xong socola xịn gái rẻ bất ngờ=1,065kg=6 loại=92,656k(đúng ra mua 1kg thôi,nhưng họ còn vậy mình lại để lại tý tý thì họ bán cho ai)
-Thời tiết đang ủng hộ đoàn ta(ko như bạn HHD nói) Vì ko tin được mấy ông dự báo TT đâu,sắp tới tete sẽ có ý kiến với cấp trên,chuyển mấy ông dự báo TT này sang chuyên mục dự báo kết quả lô đề bóng đá thôi...!
-Thuốc chống côn trùng theo tete mua loại chống vắt đơn giản ,thuốc bôi ghẻ DEP hoặc soffell là được,rẻ tiền dễ kiếm
-Tete mang theo 1 ít thuốc cấp cứu,cảm cúm đơn giản,tiêu chảy..dùng cho trên núi
-Vấn đề nước uống mua 1 người /1,5 lít khi ra ga hà nội đút luôn vào balo từng người,của ai lấy mang
= Để thời tiết ủng hộ đoàn ta,đề nghị mọi người chay tịnh,lấy may...

1.5l nước là 1.5kg đấy bác tete ạ, trong khi chúng ta phải chắt chiu bớt đi từng gram một cho cái balo của mình, thì việc mang chai nước 0.5l với chai 1.5l chênh lệch là 1000g đấy ạ. Tuy nhiên, em cũng thấy rằng ko cần phải mua nước từ HN, đến Sapa mua cũng được.

to bác Pion: Thay mặt cả đoàn, xin trả lời bác rằng có những trở ngại sau trong việc bác tham gia đoàn: bác chưa test thể lực nên ko thể biết bác có đủ sức leo không; vé và các thủ tục cho việc leo núi đã mua xong; đồ ăn thức uống và mọi thứ cần thiết khác đã chuẩn bị vừa đủ; tâm lý nhiều người trong đoàn không thích với việc liên tục thay đổi danh sách thành viên. Với tinh thần luôn đón chào và giúp đỡ cho mọi người cùng tham gia chung với đoàn, nhưng vì những khó khăn trên, đoàn em không thể tiếp nhận thêm nữa, mong bác thông cảm!
Tuy nhiên, nếu bác vẫn hăng hái leo Fansipan và có mặt ở Sapa vào sáng 25/12, bọn em sẽ giúp đỡ bác về mặt thủ tục và mua vé, bác có thể leo núi cùng với đoàn em, nhưng bác hoàn toàn tự chủ về ăn uống và tự chịu trách nhiệm cho bản thân mình, bọn em sẽ giúp đỡ nhưng sự trợ giúp là tương đối hạn chế. Còn cần trợ giúp gì thêm, bác cứ gọi cho em theo số 0989 069 198.

mrpion
24-12-2010, 01:53
thanks bạn Zin : về thể lực thì mình sẽ cố gắng theo đoàn, rất tiếc vì tham gia muộn nên cũng cảm phiền là chốt hơi muộn. :). Còn về thời gian thì chắc chắn sáng 25/12 có mặt tại Sapa rồi, mình đi Sp3 lúc 21h40, có mặt ở LC chậm hơn so với các bạn 1h10p (Đoàn Zin đi Sp7 khởi hành 20h40). Về thủ tục và mua vé và ăn uống nếu có thể mình nhờ Zin giúp mình về khoản này nhé, nhất là khoản lều trại. Còn tự chịu trách nhiệm về bản thân thì tất nhiên mình sẽ chịu rồi bạn ạ :). Mình đi đợt này cũng bám càng theo bạn totnhatvn và bạn Cachua :D

tuansapapls
24-12-2010, 07:46
Em xin update thời tiết Sa Pa tới 7h ngày 24/12. Sa Pa đang nắng đẹp, trời lạnh nhưng dễ chịu.

hoang giang
24-12-2010, 09:12
Cảm ơn anh Tuấn nhé, tuy nhiên vẫn chưa nói trước được là thời tiết ra sao trong những ngày tới, nên mọi người cứ phòng bị kỹ càng, mà theo kinh nghiệm của mình gần ba chục năm nay thì trước khi thời tiết trở nên xấu đi thì trời thường rất đẹp :( Đợt này lạnh thì đương nhiên rồi, chỉ hy vọng là không mưa.
@ Bác Tete cứ chay tịnh đi để lấy may cho cả đoàn nhé, vậy suất giò chả với chân giò muối của bác sẽ được chia cho đoàn, mới nghĩ đến điều đó là em đã thấy may mắn rồi, vừa có thêm thức ăn, vừa được hưởng thời tiết đẹp, cảm ơn bác Te. Còn ai muốn chay tịnh thì đăng ký luôn qua đây đi ạ :D

hoasaudong0410
24-12-2010, 09:24
@ bác Tete: Vậy là bác mua vượt hạn mức rồi nhá. Theo quy định của BLDS, phần vượt ngoài hạn mức em không chịu trách nhiệm thanh toán cho bác nhá. :Dam
@ cả nhà: em đã đặt mua 3 thùng nước Lavie (72 chai) loại 0.5 lít. Em Giang ở đâu? Có gần Chợ Mơ ko, qua bê giùm chị với? :D

nguyenvantete
24-12-2010, 09:48
Em xin update thời tiết Sa Pa tới 7h ngày 24/12. Sa Pa đang nắng đẹp, trời lạnh nhưng dễ chịu.
Oh,đề nghị đoàn ta tiếp tục chay tịnh cả thể xác và linh hồn nhé.......

Zin79
24-12-2010, 10:34
@ bác Tete: Vậy là bác mua vượt hạn mức rồi nhá. Theo quy định của BLDS, phần vượt ngoài hạn mức em không chịu trách nhiệm thanh toán cho bác nhá. :Dam
@ cả nhà: em đã đặt mua 3 thùng nước Lavie (72 chai) loại 0.5 lít. Em Giang ở đâu? Có gần Chợ Mơ ko, qua bê giùm chị với? :D

Bạn tete gần chợ Mơ, hôm nọ bạn ý nói thế.

Giangptth
24-12-2010, 10:47
Chị cho em xin số điện thoại. Chiều nay em rủ bác tete đến đó.
@ Tete: em cũng đăng kí chay tịnh. Em chưa tắm từ tối qua...(K)

tuansapapls
24-12-2010, 10:50
Theo thông số của trung tâm dự báo khí tượng: (tại Lào Cai)
Dự báo thời tiết 3 ngày tới
Thời gian
Thứ Sáu, 24/12/2010
Thời tiết
ít mây, trời nắng, lặng gió, độ ẩm 73%
Thứ Bẩy, 25/12/2010
mây thay đổi, trời nắng, lặng gió, độ ẩm 83%
Chủ Nhật, 26/12/2010
mây thay đổi, trời nắng, lặng gió, độ ẩm 64%
Nhiệt độ (oC) Nhiệt độ thấp nhất 21 13 13
Nhiệt độ cao nhất 30 27 19

misshana87
24-12-2010, 12:20
Chết rồi. Quả này phải xách thêm quần áo mùa hè đi bà con ạ...
Chẹp chẹp..thời tiết khó đoán quá!!!

giantia
24-12-2010, 12:26
Đã đến ngày đi, vì điều kiện ở xa đoàn nhờ mọi người giúp hộ nhé. Lên Lao Cai cửu bù.
Hẹn đón No en trên SP7(beer)

haigaru
27-12-2010, 09:45
ha ha em về HN đầu tiên của đoàn. đinh Fan có băng nhá ^^

mrpion
27-12-2010, 19:31
@Haigaru : Chúc mừng đoàn Fan đầu tiên đã trở về nhà an toàn. Hôm nay đi làm vẫn bình thường, chuẩn bị chờ tiền thưởng tết dương lịch rồi hở e :D.
@ Trung Totnhatvn : Đề nghị có ảnh rồi thì post lên cho nóng rồi sẽ tập hợp làm bài review :).

To All : Chuyến leo Fan lần này quả là thành công rực rỡ với 23 thành viên từ các tỉnh thành. Bản thân mình là người cuối cùng của đoàn và là người đăng ký cuối, không có được sự chuẩn bị nhiều về sức khỏe cũng như những điều kiện khác nhưng cũng cố gắng theo đoàn ta (Cũng có thể coi là người thêm cũng được ạ :D.. He he). Ngày đầu tiên thì sau khi qua cao độ 2200m đã bị "dính chưởng", chân đã bị chuột rút rồi, định bỏ đoàn để ngủ đêm ở cao độ 2300m nhưng thấy chị em trong đoàn đi cứ gọi là bình thường, bản thân thấy xấu hổ nên cũng cố lê lết đến 2800m. Và cuối cùng cũng đến nơi ạ. Đến sáng hôm sau bắt đầu chuyến đi lên đỉnh Fan trong thời tiết giá lạnh (theo em nghĩ chỉ từ 1-3 độ C), sau bao nhiêu cố gắng đã lên đến Đỉnh Fan. Cảm giác lúc đó quả thật tuyệt vời vì đã lên đến đỉnh núi được mệnh danh là Nóc nhà của Đông dương, cao 3.143 m so với mực nước biển; chinh phục được ngọn núi cao nhất Việt Nam.
Quả thực là ông trời cũng không phụ lòng người, với sự cố gắng của những thành viên trong đoàn (từ chuột rút đến đau chân và đau đầu gối nhưng vẫn cố gắng -> những người này đề nghị trưởng đoàn phong Huân chương Bắc đẩu bội tinh) chuyến đi của chúng ta đã thành công một cách rực rỡ. Đầu tiên là chúng ta đã có một chuyến đi an toàn, sức khoẻ mọi người đều tốt, đi đến nơi về đến chốn. Thứ 2 : đoàn được sự ủng hộ nhiệt tình của bên Đài khí tượng thuỷ văn đã bắn mây, hô gió để có một thời tiết tuyệt vời (Cái này hình như Bác Tete đã chat với anh Dũng chỉ đạo bên Khí tượng để trợ giúp đoàn mình ạ,) : từ nắng đẹp vàng rực, mưa rừng , sương mù rồi đến băng tuyết... Và cái quý nhất có lẽ là băng tuyết và đây cũng là điều hiếm gặp trên đỉnh Fan ( - > điều này em nói có gì quá các bác đừng ném đá nhá ).
Sau khi tổng kết lại, được gặp những người bạn đồng hành tuyệt vời và vui vẻ; với những người đồng hành đặc biệt như vợ chồng bác Giantia thì thực sự cảm thấy rất vui và thật khâm phục. Tiếp đến là phải kế đến em Thiều, Giang, TrungQN, Hoahuongduong (vẫn nợ đoàn về 3 một bài hát), Hana, bạn Tâm, Linh Suhào, Trung Cận, Haigaru … đã cho mình một chuyến đi tốt đẹp và đáng nhớ, nhiều kỷ niệm.
Thôi xin phép được dừng bút ở đây vì thằng bên cạnh đòi máy rồi ạ. Đây là một chút cảm nghĩ viết vội ở Ks Trung Nguyên 1 tới cả đoàn.

Xin thông báo tiếp tục là chiều nay 16h30 bác Giantia đã lên xe về Lào cai. 17h30, 14 thành viên còn lại của đoàn đã lên oto để kịp chuyến tàu lúc tối. Mọi người rất mạnh khỏe và vui vẻ, tràn đầy sinh lực. Hẹn một ngày tái ngộ tại Hà Nội, offline với rượu dừa và rượu táo mèo trong bầu không khí đầm ấm của tình bạn.

hoang giang
27-12-2010, 22:53
Mình xin được cập nhật tình hình hiện tại:
1) 22/23 người đoàn đã được cấp giấy chứng nhận leo Fans có ghi rõ họ tên, ngày sinh và ID chèn trên tấm ảnh cục Inox ở đỉnh Fans (trừ Mr.pion vì đăng ký muộn, nhưng được cái huân chương Bắc đẩu bội tinh vớt vát nên bạn ý vẫn zui zẻ)
2) Trừ 3 người ở lại để phượt tiếp, còn lại, các mem đang trên tàu về HN, và chắc đang ngủ sau khi party rượu dừa (theo tin nhắn trên từng cây số của em Hana) và 2 vợ chồng bác Giantia đang về Yên Bái. Chúc tất cả mọi người có một chuyến đi an lành và chiến đấu tốt với công việc ngày mai.
3) Bạn Mr.pion với ông xã mình hiện đang đàm đạo ở quán nướng cạnh nhà thờ, còn mình tranh thủ về trước để qua Trung Nguyên 1 hưởng ít internet, và việc đầu tiên là viết post này :D
4) Cảm ơn những người bạn đồng hành thực thụ, cảm ơn các bác, các anh Porter vô cùng nhiệt tình, đáng mến và có trách nhiệm, cảm ơn Trung Nguyên về một dịch vụ tuyệt vời :x
5) Chúc mọi người đêm nay sẽ mơ về những dốc núi gập ghềnh và cầu thang sắt cùng những nụ cười chiến thắng bên cạnh cục inox. Thôi, em về Trung Nguyên 2 đây, bác nào về trước nhớ up ảnh đấy :D

Love you all:x

misshana87
28-12-2010, 08:22
Em tranh vé nhất của đoàn ngày hôm qua nhá...
Cả đoàn đã về đến HN lúc 4h sáng. Sau khi đã nốc ao nguyên 1 chai rượu dừa
Lần này Bác Tete thua rùi nhá,,,hí hí hí...

hoasaudong0410
28-12-2010, 08:22
Chúc mừng đoàn chúng ta. Chuyến đi thật tuyệt vời...

trungtran_qn
28-12-2010, 09:03
Hi, chào cả nhà, vậy là cuối cùng mình cũng đã về nhà với chiếc giường thân yêu, cảm ơn tất cả những người bạn đồng hành tuyệt vời của tôi, sẽ luôn nhớ đến các bạn với nụ cười và những giây phút thật vui vẻ bên nhau...,

kilimanga
28-12-2010, 09:53
Chúc mừng mọi đã chinh phục Fansipan thành công nhé! Đoàn mình dự kiến 02/01/2011 bắt đầu leo Fansipan, rất mong nhận được sự chia sẻ của mọi người để rút kinh nghiệm, Thanks!

Hoa Huong Duong
28-12-2010, 10:13
Hi cả nhà,

Dù về HN nhưng tâm trí vẫn để trên đỉnh Fans, ở những dốc đá thẳng đứng, trong những nụ cười thân thương...Cảm ơn Sapa, cảm ơn 23 members đáng yêu và đáng mến, cảm ơn bác Tuấn Sapa...đã cho HHD một chuyến đi thật sự thú vị với những trải nghiệm chưa từng có trong cuộc đời. Mong có một ngày hội ngộ!

haigaru
28-12-2010, 10:13
thằng Giang.....trả anh cái anh kia đây:((

haigaru
28-12-2010, 10:15
Mình bị ghét nhất đội, hớ hớ
FB của em đây....tag ảnh em cái nhá facebook.com/phamdinhhai0905...yahoo cũng thế nhá

h0bby
28-12-2010, 11:37
Điểm danh cái nhỉ :P

Có lẽ chúng ta là đoàn đầu tiên được chiêm ngưỡng băng tuyết trong mùa đông năm nay - nguyên việc đó đã làm cho chuyến đi đáng nhớ thêm rất nhiều. Tặng mọi người vài cái ảnh "như thò mặt vào cửa tủ lạnh":

https://i371.photobucket.com/albums/oo158/adssoth/Fan_Noel2010/IMG_2562-1.jpg

https://i371.photobucket.com/albums/oo158/adssoth/Fan_Noel2010/IMG_2559-1.jpg

https://i371.photobucket.com/albums/oo158/adssoth/Fan_Noel2010/IMG_2546-1.jpg

https://i371.photobucket.com/albums/oo158/adssoth/Fan_Noel2010/IMG_2509-1.jpg

https://i371.photobucket.com/albums/oo158/adssoth/Fan_Noel2010/IMG_2476-1.jpg

https://i371.photobucket.com/albums/oo158/adssoth/Fan_Noel2010/IMG_2466-1.jpg

https://i371.photobucket.com/albums/oo158/adssoth/Fan_Noel2010/IMG_2456-1.jpg

hoasaudong0410
28-12-2010, 11:55
Chà chà, không bõ công HObby tỷ mỷ chăm sóc từng góc ảnh nhỉ? Mình vote cho cí ảnh cuối cùng. Anh Giantia cũng có rất nhiều ảnh đẹp về núi mây anh post hoặc gửi đường link cho em và mọi người với nhé. :)

misshana87
28-12-2010, 12:38
Đặc biệt nhất!
Với em...chuyến đi này mang nhiều kỷ niệm đầu tiên nhất...
Chuyến đi Phượt đầu tiên với một group nhiều người nhất....
Chuyến đi mà em đã bỏ nhiều công sức tập luyện nhất...
Chuẩn bị nhiều đồ nhất....
Chuyến đi mà em hồi hộp và lo lắng nhiều nhất vì sợ...ko theo được mọi người...
Chuyến đi mà em cười toe toét nhiều nhất...đặc biệt là tối Chủ Nhật...karaoke 303.
Chuyến đi mà em ăn ít cơm nhất...híc híc...
Chuyến đi mà em ngủ được ít nhất..
Chuyến đi mà em thấy mình giỏi nhất...phục mình nhất. Vì không biết bao lần trên đường leo...em tính bỏ cuộc...
Chuyến đi mà đôi chân em đau nhất...đến sáng nay còn phải lết lên công ty...
Chuyến đi mà em gặp được nhiều người tuyệt vời nhất....
Chuyến đi mà em có nhiều cảm xúc đặc biệt với nhiều người xa lạ nhất.....
Chuyến đi mà em thấy ngưỡng mộ nhiều người nhất....
Chuyến đi mà em thấy em được nhiều người quan tâm nhất...Bạn Thiều cho em dựa vai để ngủ, Bạn Giang xách hộ em balo nè...Gà rù soi đèn pin cho em đi giầy này..Anh Gián chặt tre xho em chống này...a Tâm bóp chân cho em này...Chị Giang ôm em ngủ...hì hì...vân vân và vân vân...
Chuyến đi em thấy hạnh phúc nhất!
Chuyến đi mà em sẽ không bao h quên!
Cảm ơn những con người đặc biệt...cảm ơn những giây phút, những cảm xúc đặc biệt!
Cảm ơn tất cả mọi người. Hãy cùng nhau chinh phục những cung đường phía trước!

haigaru
28-12-2010, 13:02
không kể mình dí tất thối vào mặt ah` =))

misshana87
28-12-2010, 13:09
không kể mình dí tất thối vào mặt ah` =))

Dí hồi nào thía ông Gà???
Hơ hơ...Gà đã rù còn nhận vơ!!! :))

phuongtim
28-12-2010, 13:10
Heno cả nhà,

Mình vẫn còn“phiêu du” trong niềm vui trước tình cảm gần gũi nhau của tất cả mọi người trong đoàn và trạng thái lâng lâng sung sướng khi lên đến đỉnh, bỏ lại mọi lo lắng trước khi đi (liệu mình có phải bỏ cuộc giữa lưng chừng núi, hihi).
Cảm ơn leader Zin79, cảm ơn Bộ “đạo lương” đã chuẩn bị chu đáo lương thực cho cả đoàn, cảm ơn các bạn đồng hành đặc biệt, cảm ơn các bác porter, cảm ơn tất cả đã góp phần cho chuyến đi thành công tốt đẹp: ai cũng lên đến đỉnh và trở về lành lặn.
Mong có ngày gặp lại.

mrpion
28-12-2010, 14:31
Xin chào cả nhà. Thông báo mới nhất là vợ chồng bác Zin đã lên đường về Lào Cai từ 12h trưa hnay, đang chuẩn bị chuyến Phượt Mường Khương và Hà Giang. Sáng nay mình và vợ chồng bác Zin cũng đã có 1 chuyến đi Đèo Ô Quý Hồ cũng rất tuyệt, nợ mọi người ảnh sau.
@Hana : Mọi người uống rượu dừa trên tầu ạ. hic hic.. Vẫn còn phần mọi người chứ. :D

haigaru
28-12-2010, 14:43
ảnh ảnh........ai sent cho em 1 ít nào

Hoa Huong Duong
28-12-2010, 15:51
ảnh ảnh........ai sent cho em 1 ít nào

He he. Cứ bình tĩnh, cứ bình tĩnh, rồi sẽ có ảnh. Chị có mấy cái ảnh độc của em lắm nhá, nhưng mà hôm nay bận quá chưa gửi được. ;)

totnhatvn
28-12-2010, 17:06
Chào cả nhà! Đau người quá cả nhà ơi.

bui_cat_bui
28-12-2010, 17:37
chào cả nhà! em là Thiều đây, đây là chuyến đi tuyệt vời nhất đối với em đấy. thật là sung sướng khi em chỉ ước ao lên sapa thui thì bây giờ em còn chinh phục được đỉnh cao Fansipan. em khâm phục vợ chồng anh Giantia, vợ chồng anh Zin, em quí mếm tất cả member của nhóm vì chúng ta đều có chung 1 sở thích, 1 đam mê, điều đặc biệt là các thành viên của nhóm không hẳn là đã quen nhau từ trước nhưng tất cả đều vui vẻ, hòa đồng tạo 1 không khí thân mật, tình cảm mà em không bao gờ quên được. em sẽ nhớ mãi đêm lửa trại cùng anh Trung totnhatvn, anh Quân, chị Linh, Hà hana, anh Trung QN, anh Hoppi, anh Ngọc Anh, nhớ mãi tếng đàn ghita của anh Giantia, giọng hát opera cua anh Tâm .v.v. thật là nhiều kỉ niệm....hình như tâm trí em vãn lang thang trên đỉnh Fan...hì hì. em cảm ơn bác Trường Giang, nếu bác không rủ rê chắc em không bao gờ nghĩ đến và sẽ chẳng bao giờ lên đến đỉnh. quan trọng nhất là anh Zin, anh không chỉ tạo cơ hội cho mọi người mà còn có cách tổ chức rất tuyệt vời, công bằng và dân chủ. cảm ơn tất cả mọi người và chúc mọi người luôn vui vẻ, hạnh phúc, mong gặp lại sớm!

misshana87
28-12-2010, 17:42
Xin chào cả nhà. Thông báo mới nhất là vợ chồng bác Zin đã lên đường về Lào Cai từ 12h trưa hnay, đang chuẩn bị chuyến Phượt Mường Khương và Hà Giang. Sáng nay mình và vợ chồng bác Zin cũng đã có 1 chuyến đi Đèo Ô Quý Hồ cũng rất tuyệt, nợ mọi người ảnh sau.
@Hana : Mọi người uống rượu dừa trên tầu ạ. hic hic.. Vẫn còn phần mọi người chứ. :D

Hihi...vẫn phần anh mà!
Đồ ma rượu!

NangHaNoi
28-12-2010, 18:23
Ảnh độc phải ém đến cuối cùng nên cứ từ từ đi em ^^

NangHaNoi
28-12-2010, 18:25
Ảnh của Hobby có dùng đến photoshop ko nhỉ

NangHaNoi
28-12-2010, 18:43
Xin cảm ơn các bạn đồng hành trong chuyến leo Fan noel Zin79, dù chưa có nhiều time giao lưu nhưng ấn tượng về mọi người trong đoàn thật sâu sắc và ấn tượng. Em ngưỡng mộ vợ chồng bác Giantia nhất nhất, quyết tâm lấy 2 bác là tấm gương điển hình để noi theo :L; khâm phục em Giang mặc quần sóc leo Fan trong thời tiết lạnh giá (c), bác Tete hình Vạc thân Cò nhưng leo Fan thì nhanh nhất đội, làm mọi người đuổi theo mãi mới kịp (c), em Quân dù là "thương binh" nhưng nhất quyết không bỏ cuộc giữa chừng & nhiều nhiều người nữa trong đoàn như em Hana vui tính, em Linh xinh, em Hải gà rù chuyên đi rung cây, phá băng :T....Sau chuyến đi ấn tượng này, em thân mời các bác đến ngày giỗ tổ Hùng Vương phượt đến quê chồng em ở xứ dừa Tam Quan, trải mình trên bãi biển tự nhiên cắt trắng muốt, nước trong vắt đến nỗi có thể nhìn thấy những con sứa trắng bơi trong nước, và đặc biệt nhất là các bác có thể đến dự Wedding của em :L:L

hoasaudong0410
28-12-2010, 18:53
Em vote cho đề nghị này của bạn Nanghanoi. Phải nghe Nanghanoi mô tả trực tiếp mới thấy hấp dẫn mọi người ạ. Nào là cá tươi giãy đành đạch, nào là cát trắng trải dài, nào là nước trong vắt, biển xanh miên man, cát + nắng vàng lung linh. v.v. Quan trọng hơn là em đã đi qua đi lại vùng đất Bình Định, nhưng chưa một lần được tắm biển ở đây. Mọi người ủng hộ đi nhé!!! ;)