PDA

View Full Version : Cà Mau- Ấn tượng khó phai

trinhquang79
25-10-2013, 22:11
Mình đi Cà Mau từ tháng 7 nhưng loanh quanh mãi giờ mới ngồi lại để tổng kết. Lần giở lại từng bức ảnh mà cứ như mới ngày hôm qua thôi. Những chặng đường, những khoảnh khắc, những cảm xúc về mảnh đất này đã khiến mình nhận ra là mình đã yêu và gắn bó với nó mất rồi.DSCF4366.JPG

diladencr7
25-10-2013, 23:09
Bác có thấy "người cà mau dễ thương vô cùng" hông bác?hi,tự hào là ng cà mau.cm luôn chào đón

trinhquang79
25-10-2013, 23:47
Nhừng người mà mình đã gặp trong quãng thời gian ngắn ngủi - hơn một ngày - ở CM càng làm tăng thêm tình cảm của mình về những
người dân nơi đây mà mình chỉ biết qua sách báo và những câu chuyện trên Phượt. Đó là anh phụ lái tàu cao tốc, mấy anh xe ôm ở Đất Mũi, bác gái bán bún riêu ở Năm Căn, em gái thu ngân ở Nhà sách thành phố , cả anh Quang mà tôi gặp ở vựa tôm khô Thành Chinh... những con người đôn hậu , dễ mến đó đã để lại trong tôi những ắn tượng và tình cảm khó phai. Nếu có cơ hội, chắc chắn tôi sẽ quay lại CM và ở đó lâu hơn nữa để lại được lang thang qua những con đường , ngồi trên con tàu cao tốc để lại được ồ à reo lên như trẻ nhỏ mỗi khi tàu vào cua hay chỉ đơn giản là nhìn thấy những con kênh rạch be bé dọc bờ sông.

RomeoHaas
03-11-2013, 23:10
Thêm hình ảnh và tường thuật nha :)