THEnjoy
30-09-2013, 17:54
Mùa hoa tam giác mạch đến rồi, cuồng chân lắm rồi :))
Cung này em tuyển xế, ôm CỨNG và Không tuyển Xe Yếu (con la già)
Thông tin mùa hoa năm nay: https://www.phuot.vn/content/1632-Th%C3%B4ng-tin-v%E1%BB%81-m%C3%B9a-Hoa-Tam-Gi%C3%A1c-M%E1%BA%A1ch-H%C3%A0-Giang-n%C4%83m-2013
Chốt xe: 5xe + 1 xe ưu tiên quen biết (max 6 xe cho đẹp số)
Lịch Off:
Lần 1: 7h30 PM, ngày 15/10/2013 (đặt gạch 500k)
- Chốt danh sách lần 1, thiếu sẽ chốt chính vào off lần 2
Lần 2: 7h30 PM, ngày 22/10/2013 (Chính thức CHỐT ĐOÀN)
- Địa điểm off cả 2 lần: Update sau
Thời gian:
+ Ngày đi: Dự định 5h chạy từ cổng Ciputra (gần chân cầu Thăng Long)
+ Ngày về: Tối thứ 2
Chi tiết lịch trình (Dự Định, có thể sẽ thay đổi):
1. Ngày 1 (5h00, Ciputra): Hà Nội - TT Việt Quang, Bắc Quang, HG (~230km) (Nếu ko chạy được thì chạy đến đâu nghỉ đến đấy)
- Ciputra --> Cầu Thăng Long --> Bắc Thăng Long - Nội Bài --> QL2 --> TP Vĩnh Yên --> QL2C --> QL37 (Huyện Sơn Dương) --> QL 2C (đi qua thành cổ nhà Mạc) --> QL2 --> TT Việt Quang
2. Ngày 2: TT Việt Quang - TT Đồng Văn, HG
+ OP1 (~220km): TT Việt Quang - TP Hà Giang - QL34 - TL176 (chạy qua Du Già) - TT Yên Minh - TT Đồng Văn (đường này KHÓ - ƯU TIÊN)
- TT Việt Quang --> TP Hà Giang --> QL34 --> TL176 (Xã Minh Ngọc) --> TL176 (Xã Du Già) --> TL176 (Xã Lũng Hồ) --> TT Yên Minh --> QL4C --> TT Đồng Văn
- Sớm thì chạy lên Cột cờ luôn, ko kịp thì mai chạy lên cột cờ sau
+ OP2: TT Việt Quang - TP Hà Giang - QL4C - TT Đồng Văn (Dễ - Ko Ưu Tiên)
- TT Việt Quang --> TP Hà Giang --> QL 4C (qua Quản Bạ, Phố Cáo) --> TT Đồng Văn
3. Ngày 3: TT Đồng Văn - TT Mèo Vạc - Nguyên Bình, CB
- TT Đồng Văn --> QL4C --> QL4C (Xã Pài Lùng) --> QL4C (Xã Pả Vi) --> TT Mèo Vạc --> QL4B (Xã Tát Ngà) --> QL4B (Xã Niêm Sơn) --> QL4B (Nà Pồng) --> QL34 (chạy dọc Sông Gâm) --> QL34 (Xã Hưng Đạo) --> TT Tĩnh Túc, Quang Thành, Nguyên Bình, CB (Nghỉ ở đây hoặc đi tiếp ngủ ở Ba Bể)
ps: Hoặc đến huyện Bảo Lâm rẽ Bắc Mê - Na Hang - Ba Bể
4. Ngày 4: Nguyên Bình - Hà Nội
- TT Tĩnh Túc --> Hà Nội hoặc Ba Bể --> Hà Nội
Chi Phí: Khoảng 1,4 - 1,5 tr (Ban đầu em lập chưa tìm hiểu kỹ mới chỉ tham khảo các cung khác nên đưa ra là 1,7tr, bây giờ em xin phép sửa chi phí ạ - Tiêu chí: Tiết kiệm nhưng vẫn đủ dinh dưỡng, ăn trưa ko ngon nhưng tối phải ăn ĐẶC SẢN :)) ) (thiếu đóng thêm, thừa về HN xõa)(Chi tiết ăn, ngủ nghỉ em sẽ update sớm nhất có thể hoặc off lần 1 sẽ update)
- Chi phí chia sẻ 100%, Kế toán (kiêm thủ quỹ) phải ghi chép đầy đủ các khoản chi.
Các bác đặt gạch theo mẫu: (Không nhận dập dòm, đặt gạch)
Họ tên hoặc bí danh :)): (bắt buộc)
Tuổi:
Suất đăng ký: xế (hay ôm)
Số đt: (bắt buộc)
YM: (bắt buộc)
Loại xe (bắt buộc): (nếu có thì ghi nhãn hiệu xe (VD: Jupiter, Wave, Win,...) (Các ôm mà có xe thì cũng báo luôn nhé)
Bắt buộc đọc lại: Quy định cho các chuyến đi đường trường bằng xe máy (https://www.phuot.vn/threads/10990-Tham-kh%E1%BA%A3o-Quy-%C4%90%E1%BB%8Bnh-cho-c%C3%A1c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-b%E1%BA%B1ng-xe-m%C3%A1y?p=250596#post250596)
Liên hệ: 0985. 868. 103 (Thịnh, 89)
Skype: Thinh.0289
Lịch trình Op1
http://i8.upanh.com/2013/0930/10//57659228.hnhgop1.jpg
http://i1.upanh.com/2013/0930/10//57659230.hnhgop2ct.jpg
Lịch trình Op2
http://i0.upanh.com/2013/0930/10//57659229.hnhgop2.jpg
http://i3.upanh.com/2013/0930/10//57659232.hnhgop2ct.jpg
Em nhờ các bác đã đi nhiều qua cung này, mới đi cung này góp ý, chia sẻ thêm về đường đi với ạ
Cung này em tuyển xế, ôm CỨNG và Không tuyển Xe Yếu (con la già)
Thông tin mùa hoa năm nay: https://www.phuot.vn/content/1632-Th%C3%B4ng-tin-v%E1%BB%81-m%C3%B9a-Hoa-Tam-Gi%C3%A1c-M%E1%BA%A1ch-H%C3%A0-Giang-n%C4%83m-2013
Chốt xe: 5xe + 1 xe ưu tiên quen biết (max 6 xe cho đẹp số)
Lịch Off:
Lần 1: 7h30 PM, ngày 15/10/2013 (đặt gạch 500k)
- Chốt danh sách lần 1, thiếu sẽ chốt chính vào off lần 2
Lần 2: 7h30 PM, ngày 22/10/2013 (Chính thức CHỐT ĐOÀN)
- Địa điểm off cả 2 lần: Update sau
Thời gian:
+ Ngày đi: Dự định 5h chạy từ cổng Ciputra (gần chân cầu Thăng Long)
+ Ngày về: Tối thứ 2
Chi tiết lịch trình (Dự Định, có thể sẽ thay đổi):
1. Ngày 1 (5h00, Ciputra): Hà Nội - TT Việt Quang, Bắc Quang, HG (~230km) (Nếu ko chạy được thì chạy đến đâu nghỉ đến đấy)
- Ciputra --> Cầu Thăng Long --> Bắc Thăng Long - Nội Bài --> QL2 --> TP Vĩnh Yên --> QL2C --> QL37 (Huyện Sơn Dương) --> QL 2C (đi qua thành cổ nhà Mạc) --> QL2 --> TT Việt Quang
2. Ngày 2: TT Việt Quang - TT Đồng Văn, HG
+ OP1 (~220km): TT Việt Quang - TP Hà Giang - QL34 - TL176 (chạy qua Du Già) - TT Yên Minh - TT Đồng Văn (đường này KHÓ - ƯU TIÊN)
- TT Việt Quang --> TP Hà Giang --> QL34 --> TL176 (Xã Minh Ngọc) --> TL176 (Xã Du Già) --> TL176 (Xã Lũng Hồ) --> TT Yên Minh --> QL4C --> TT Đồng Văn
- Sớm thì chạy lên Cột cờ luôn, ko kịp thì mai chạy lên cột cờ sau
+ OP2: TT Việt Quang - TP Hà Giang - QL4C - TT Đồng Văn (Dễ - Ko Ưu Tiên)
- TT Việt Quang --> TP Hà Giang --> QL 4C (qua Quản Bạ, Phố Cáo) --> TT Đồng Văn
3. Ngày 3: TT Đồng Văn - TT Mèo Vạc - Nguyên Bình, CB
- TT Đồng Văn --> QL4C --> QL4C (Xã Pài Lùng) --> QL4C (Xã Pả Vi) --> TT Mèo Vạc --> QL4B (Xã Tát Ngà) --> QL4B (Xã Niêm Sơn) --> QL4B (Nà Pồng) --> QL34 (chạy dọc Sông Gâm) --> QL34 (Xã Hưng Đạo) --> TT Tĩnh Túc, Quang Thành, Nguyên Bình, CB (Nghỉ ở đây hoặc đi tiếp ngủ ở Ba Bể)
ps: Hoặc đến huyện Bảo Lâm rẽ Bắc Mê - Na Hang - Ba Bể
4. Ngày 4: Nguyên Bình - Hà Nội
- TT Tĩnh Túc --> Hà Nội hoặc Ba Bể --> Hà Nội
Chi Phí: Khoảng 1,4 - 1,5 tr (Ban đầu em lập chưa tìm hiểu kỹ mới chỉ tham khảo các cung khác nên đưa ra là 1,7tr, bây giờ em xin phép sửa chi phí ạ - Tiêu chí: Tiết kiệm nhưng vẫn đủ dinh dưỡng, ăn trưa ko ngon nhưng tối phải ăn ĐẶC SẢN :)) ) (thiếu đóng thêm, thừa về HN xõa)(Chi tiết ăn, ngủ nghỉ em sẽ update sớm nhất có thể hoặc off lần 1 sẽ update)
- Chi phí chia sẻ 100%, Kế toán (kiêm thủ quỹ) phải ghi chép đầy đủ các khoản chi.
Các bác đặt gạch theo mẫu: (Không nhận dập dòm, đặt gạch)
Họ tên hoặc bí danh :)): (bắt buộc)
Tuổi:
Suất đăng ký: xế (hay ôm)
Số đt: (bắt buộc)
YM: (bắt buộc)
Loại xe (bắt buộc): (nếu có thì ghi nhãn hiệu xe (VD: Jupiter, Wave, Win,...) (Các ôm mà có xe thì cũng báo luôn nhé)
Bắt buộc đọc lại: Quy định cho các chuyến đi đường trường bằng xe máy (https://www.phuot.vn/threads/10990-Tham-kh%E1%BA%A3o-Quy-%C4%90%E1%BB%8Bnh-cho-c%C3%A1c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-b%E1%BA%B1ng-xe-m%C3%A1y?p=250596#post250596)
Liên hệ: 0985. 868. 103 (Thịnh, 89)
Skype: Thinh.0289
Lịch trình Op1
http://i8.upanh.com/2013/0930/10//57659228.hnhgop1.jpg
http://i1.upanh.com/2013/0930/10//57659230.hnhgop2ct.jpg
Lịch trình Op2
http://i0.upanh.com/2013/0930/10//57659229.hnhgop2.jpg
http://i3.upanh.com/2013/0930/10//57659232.hnhgop2ct.jpg
Em nhờ các bác đã đi nhiều qua cung này, mới đi cung này góp ý, chia sẻ thêm về đường đi với ạ